Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung E690 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 199 / เข้าชม: 339229
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung E690 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 20:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung E690 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e690s.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 10 Nov 2006 14:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 20:17  

ตีตลาดระดับลางด้วยฟังก์ชั่นดีๆซะด้วยสิ ทั้งบลูทูธแบบ A2DP แล้วยังมีวิทยุอีก
naruphon333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าใช้จัง
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 11:54  

น่ารักจัง น่าใช้ด้วย แต่กล้องน่าจะสูงกว่านี้ ราคาเท่าไหร เห็นโฆษณาที่ J mart แล้ว แต่ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร
herogirl
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2006 23:33  

ราคาเท่าไหร่ มีสีไรบ้างอ่ะ
(-nunu-)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไม..ไม่ใช่ 1.3 หล่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 09:26  

กล้อง vga กับ กล้อง ระดับล้านขึ้นไป ราคาต่างกันแค่ไหนนะ...อยากรู้จัง
ทำไมบางยี่ห้อ..ถึงเอากล้อง 1.3 ล้านไส่ลงไปได้แต่ราคาถูกกว่า เมื่อเทียบแล้ว
หรือใช้ของคุณภาพไม่ดี 1.3 ล้านเหมือน 0.3
..... Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 10:21  

iราคาประมาน 6000กว่าบาทอะไปดุมาแววแต่ไม่รุ้มีสีไรบ้างเหงแต่สีชมพู
ccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2006 23:49  

ราคา6000 ขายที่ไหนครับ
จะซื้อให้แฟน
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2006 02:25  

ด้านในดูสวยดี สีก็ดูหวานๆดี
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 06:13  

หวานมากๆเลย Wink
Nununi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 20:54  

ชอบจัง
ccc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 21:58  

เห็นในนสพ.ของ0 AIS
ราคา6900บาทแน่ะ กล้องแค่3แสนpix
สไตล์โมโต V3 บางสวยแค่นั้น
jump_jumbo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 23:57  

น่ารักที่สุด Razz
Yagirobe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2006 08:58  

มีสีอื่นน่ะว่าดูในเวปมา น่าจะมีสีแดง สีดำ ชมพู อยากรู้ว่า เวลาเอามาฟังเพลงเสียงจะดีไหม
popฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 05:25  

มีสั่นพร้อมเสียงป่าวครับ ถ้ามี ซื้อแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2006 19:21  

Shocked Shocked Shocked จงใจมาแข่งกะ NOKIA 6085 เต็มๆ
Shocked Shocked
น้องพลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2006 20:17  

Anonymous ผู้เขียน:
Shocked Shocked Shocked จงใจมาแข่งกะ NOKIA 6085 เต็มๆ
Shocked Shocked

ใช่เลย แต่เค้าว่า E690 สวยกว่านะ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 07:09  

popฟฟ ผู้เขียน:
มีสั่นพร้อมเสียงป่าวครับ ถ้ามี ซื้อแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้ช่วยบอกทีคะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 07:17  

มีสั่นพร้อมเสียงป่าวคะ ถ้ามี ซื้อแน่ ใครซื้อแล้วช่วยตอบทีนะคะ อยากได้เหมือนกันคะ Laughing[url][/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใครรู้ช่วยบอกทีคะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2006 07:24  

มีวิทยุ FM ฟังได้เลย เหมือน NOKIA รึป่าวเนี้ย หรือต้องโหลดก่อน Embarassed Embarassed
mr_mek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2006 11:51  

ราคาฟันธงมาแล้ว 6900 ครับคุ้มมากๆ
นายตู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2006 12:22  

เมื่อวานเจอที่ MBK สีชมพู 6500 บาท สีดำ และสีเงินยังไม่มา เขาบอกว่ามาสัปดาห์หน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดคุ้ม
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 22:39  

ซื้อมาแล้วเมื่อวันที่ 20 พ.ย. สี Pink Rose สดใสทีเดียว เสียงใสใช้ได้เลย มีสั่นอย่างเดียว สั่นพร้อมเสียง สั่นก่อนเสียง หรือสั่นที่หลังเสียงก้อได้ เพิ่มการ์ดได้ด้วย ฟังเพลงเพราะดี มี FM กล่องก้อโอนะ แต่ดูเหมือนถ่ายกลางคืนไม่เวิร์ก(ยังไม่ได้อ่านคู่มือนะว่ามีฟังก์ชันไรเกี่ยวกับกล้องบ้าง) ซื้อที่ NASA 6270 บาท หูฟังสีเดียวกับเครื่อง ไม่มีการ์ดแถม เมนูเป็นรูปแบบใหม่ ถ้าใครเคยใช้ซัมซุงมาก่อนจะรู้ สวยงามทีเดียว ใช้ง่าย ฟังเพลงโดยที่ปิดฝาได้นะ มี flight mode ด้วย เครื่องศูนย์ MFA เครื่องสีขาวกะดำคงต้องรอซักพัก คงราวๆอาทิตย์หน้า บอกได้เลยว่าคุ้ม มากกกกกกกกกกก ถ้าไม่ได้ need กล้องแบบไฮโซ ปล.ตัวเครื่องเบามาก แบดก้อไม่น่าจะกินมากนะเพราะมันตั้ง 800 mA แหนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดคุ้ม 2
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2006 22:57  

ใส่การ์ดได้โดยที่ไม่ต้องปิดเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2006 20:07  

เสียงเรียกเข้า ดังตรงหูฟังใช่ไหมคะ
new_25
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้บ้างครับ ว่า สีดำ กับ ขาว มาเมื่อไหร่ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 22:28  

ใครรู้บ้างครับ ว่า สีดำ กับ ขาว มาเมื่อไหร่ครับ

และคนที่ใช้งานแล้ว เครื่องดีไหมครับ มีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างครับ
นู๋ปอนด์
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2006 23:27  

Very Happy เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ แอบใจร้อนไปหน่อยไม่อยากรอสีขาวกับดำ อีกอย่างสีนี้จะว่าไปมันก็ไม่เหมือนใครดี ของจริงไม่ชมพูเหมือนในรูปนะครับออกจะแดงซะมากกว่าสวยดี ไม่หวานอย่างที่คิด มาดูอุปกรณ์ในกล่องกัน
1 ตัวเครื่อง samsung e690
2 แบตเตอรี่
3 คู่มือ
4 หูฟัง
5 เครื่องชาร์จ
มีเพียงเท่านี้หล่ะครับ 6250 บาทเอาอะไรมากมายเนอะ แต่ราคาขายนี่อาจต่างไปตามร้านนะครับผมซื้อที่ร้านขายส่งมือถือที่ mbk แต่ไม่ใช่ร้านองกรอวกาศแน่นอน ตอนซื้อก็ตรวจเช็คความเรียบร้อยให้ดีนะครับ ตอนผมซื้อผมเลือกซะตั้ง3เครื่อง กลัวพนักงานตบกะโหลกจะตาย แต่เงินเราเนอะ ต้องดูให้ดีๆ เอาล่ะมาเริ่มพูดถึงเรื่องการใช้งานดีกว่า
1 เริ่มแรกสิ่งที่โดนมากๆคือหน้าจอสวยมากๆครับขอบอกถึงจะ 65k ก็เหอะแต่บอกได้เลยว่าผมว่าสวยกสว่า 200k ของบางค่ายอีกนะ อันนี้ขอไม่เอ่ยระกาน แต่จอสวยเกินตัวจิงๆ
2 ตัวเครื่องยังคงมาตรฐานเดิมของซัมซุงคือการประกอบเนี้ยบจริงๆให้ตายเหอะไม่มีอาการก๊อกแก๊กให้เห็นแน่นอน
3 เสียงดังชัดใสดีครับ แต่ถ้าอยู่ในที่เสียงดังมากๆอาจจะดูเบาลงไปเพราะลำโพงเสียงอยู่ที่ตัวลำโพหูฟังดังนั้นเมื่อพับฝาเครื่องลงอาจจะลดความดังลงได้ แต่ถ้าสังเกตดีๆจะมีแถบยางรองอยู่ด้วยครับฝาจะไม่ปิดแนบกันจนสนิท ทำให้เสียงเรียกเข้าดังออกมากได้ครับ
4 เมนูอันนี้ชอบมาก เปนเมนูรูปแบบใหม่ของซัมซุงการใช้งานง่ายมากและไม่หน่วงเลยตามความรู้สึกผมนะ
5 วิทยุและหูฟังเสียงดีครับ ลองใช้งานวิทยุแล้วประทับใจมาก เมื่อลองเลือกโหมด self tunning จะมีการลิสคลื่นวิทยุให้โดยอัตโนมัต 30คลื่น สะดวกมากๆเลยครับ
เสียงที่ออกจากลำโพงก็ดังฟังชัดดี ซัมซุงไม่ลืมที่จะแนบฟังชั่น voice clarity มาให้เช่นเดิมครับ
6 สั่นพร้อมเสียงได้ครับสำหรับบางคนที่เปนกังวลกับเรื่องนี้หายห่วงได้แล้วครับ
เท่าที่ลองใช้ดูตอนนี้ยังไม่พบข้อเสียอะไรที่มาสะกิดใจเลยครับ ถือว่าพอใจมากๆและคุ้มมากๆเลยสำหรับเจ้า e690 ตัวนี้ ซื้อเมมเพิ่ม 256k 450 บาท ยิ่งเพิ่มความสามารถให้เจ้านี่ได้เป็นอย่างดี นอกจากนี้ยังมีข้อสังเกตอีกข้อนึงที่ผมชอบมากคือการที่เจ้านี่มันมีความสามารถของ a2dp มาให้ด้วยแบบนี้ใช้หูฟังบลูทูธสเตอรีโอสบายเลย ถ้าใช้ไปแล้วใอไรมาเพิ่มเติมจะรีบมาให้ข้อมูลแก่ชาวซัมซุงและชาว siamphone ทุกท่านนะครับ
แต่ตอนนี้ขอสรุปว่าคุ้มค่าทั้งคุณภาพและราคาจริงๆ
ยนหฟกด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 19:47  

ซื้อมาแล้วครับ ใช้ดี คุ้มราคา แต่เสียงริงโทนเบาไปหน่อย

มีปัญหาอยากถามคือว่า กล้องอ่ะครับกล้อง ทำยังไงเวลาถ่ายรูป ให้มันไปเซฟรูปลงเมมโมรี่การด อ่ะครับ ขอบคุณมากกก
iBASz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 17:07  

กล้องอ่ะครับ พอใช้ได้ป่ะครับ?

แบบว่า ถ่ายภาพแล้ว มันออกมาแบบไหน พอดูได้ป่าวครับ?

พอดีตัวผม ก็ไม่ต้องการให้มันชัดเจนอะไรมากมาย อยากได้แค่เอาไว้ถ่ายเล่นๆ ขำๆ คับ

แต่ก็ขอให้ดูดีนิดนึงก็น่าจะโอเคนะครับ

ไม่ต้องถึงกับ 2ล้าน 3ล้าน เห็นถึงรูขุมขน แบบนั้นซื้อกล้องดิจิตอลไปเลยคับ

แต่แค่อยากรู้ว่า ถ่ายออกมาแล้ว มันไม่น่าเกลียดจนเกินไป ก็น่าจะใช้ได้ครับ

ถ้าเทียบกับรุ่นของโนเกีย 6600 3600 คุณภาพของรูปถ่าย สู้กันได้ป่าวครับ

ยังไงท่านที่ซื้อมาแล้ว ช่วยมาตอบให้ผมฟังหน่อยนะครับ ^^ ขอบคุณครับ
popiybkyg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 23:42  

เรื่องกล้องนี่ ก็พอเพียงอ่ะครับ ตามหลักเศรษกิจพอเพี่ยง.. ไม่เกี่ยว

คือก็กล้อง VGA ตามปกติ สำหรับผมซึ่งไม่เน้นถ่ายรูป ถ่ายเส็ดก็เอามาเป็น wallpaper เฉยๆ ไม่ก็เก็บไว้ดูเล่นๆ ไม่ต้องไปซูมให้ลึกๆๆๆ มันก็โอเคอ่ะครับ ไม่ได้เลวร้ายมาก 6600 ผมไม่รู้นะ แต่มันดีกว่า VGA ของ SX1 อันเก่าผมครับ สรุปก็ ถ้าขำๆจริงๆ ก็โอเคครับ จะเอาอะไรมาก ราคาแค่นี้
aRachik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 08:32  

ตกลงสีดำออกรึยังคับ จะได้ซื้อมาใช้
แล้วใช้การ์ด micro sd ใช่มั๊ยคับ

วันนั้นไปดูการ์ด micro sd มาคับ ทำไมมี 2 การ์ดอ่ะ การ์ดเล็ก กับการ์ดใหญ่ไม่เข้าใจอ่ะคับ
แล้วเวลาใช้ ใช้อันไหน ช่วยอธิบายทีคับ

ขอบคุณมากคับ

^^*
iBASz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 19:57  

วอนทีมงานช่วยทำรีวิวหน่อยครับ

รุ่นนี้ น่าสนใจมากเลย สำหรับคนงบน้อยๆ อย่าผม ^^
Pokpakr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 01:33  

วันนี้ผมไปเดินฟิวเจอร์ชั้นที่ขายโทรศัพท์ครับ ราคา6900ถามเขา คนขายบอกว่ามีสีดำครับ คนขายเเนะนำอันนี้ให้ บอกว่าดีกว่าMusic Phoneที่กำลังออกมาขายตอนนี้ เเต่จริงๆน่าจะเเถมmicro sdให้สักหน่อย ส่วนตัวผมไม่สนกล้องหรอก ขอเเค่เสียงวิทยุเเละเอ็มพีทรีดีๆ เเละไม่ดับเองก็พอเเลวถ้าเรื่องประกอบผมเชื่อใจในชื่อของเเซมซุงอยู่เเล้ว นี่อาจจะเป็นเเซมซุงเครื่องเเรกที่ผมจะซื้อก็ได้
spratboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 12:05  

aRachik ผู้เขียน:
ตกลงสีดำออกรึยังคับ จะได้ซื้อมาใช้
แล้วใช้การ์ด micro sd ใช่มั๊ยคับ

วันนั้นไปดูการ์ด micro sd มาคับ ทำไมมี 2 การ์ดอ่ะ การ์ดเล็ก กับการ์ดใหญ่ไม่เข้าใจอ่ะคับ
แล้วเวลาใช้ ใช้อันไหน ช่วยอธิบายทีคับ

ขอบคุณมากคับ

^^*

ตัวสีดำออกแล้วนะครับ แต่สีขาวยังไม่เห็นเลย ที่ผมเห็นสีดำที่ jaymart ครับ

การ์ด micro sd ที่เห็น ตัวใหญ่คงจะเป็น adaptor ของมันครับ น่าจะมีรูใส่อยู่ด้านบนของการ์ดเพื่อใช้อ่านใน card reader ที่อ่านได้เฉพาะ sd card งัยครับ เพราะ micro sd มันตัวเล็กเกินที่จะใส่ใน card reader รุ่นใหญ่ๆ
ส่วนตัวเล็ก ก็คื่อ พระเอกของเรา micro sd card นั่นเอง ใช้ใส่ในมือถือครับผม

(เดี๋ยวนี้มี card reader ที่อ่านเฉพาะ micro sd แล้วนะครับ ตัวประมาณ flash drive แค่นั้นเอง) ^_^'
Pokpaks
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 02:27  

อัพเดทล่าสุด ถามราคาร้านขายส่งทีMBKชั้นสี่มาราคาอยู่ที่6,150+มีสีดำมาเเล้วอยากเห็นสีขาวจัง กลัวซื้อสีดำเเล้วสีขาวออกมาสวยกว่าว่างั้นเหอะ ใครซื้อเเล้วช่วยมาบอกจุดด้อยที่ต้องสังเกตุของมันหน่อยครับ ผมจะเทียบกะNokia5300 เเต่ราคาของSamsung E690ยอมรับว่าถูก เหมาะกะคนธรรมดาเเบบเรา เออคุยกะเพื่อนชาวฝรั่งเศสที่เป็นเเฟนเพื่อน เขาบอกที่ฝรั่งเศส ชื่อเสียงเเละความนิยมในยี่ห้อนี้ถือว่าดีมาก
เมียบอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าไหร่อ่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 13:46  

อยากถามผู้รู้ว่า สายดาต้าที่ต่อกับคอมฯ ของ Samsung E690
ขายในราคาเท่าไหร่และหาซื้อได้ที่ไหนคะ
ช่วยตอบด้วยค่ะ เพราะชอบเครื่องนี้มากๆค่ะ ถ้าไม่แพงมากจะตัดใจซื้อค่ะ
My Love
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 13:58  

ถ้ามีสายเข้า
หน้าจอด้านนอกที่เป็นนาฬิกาโบราณ(สวยดี)
จะโชว์เบอร์โทรเข้า หรือโชว์รูปคนโทรเข้ารึป่าวคะ
Pokpaku
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 16:24  

โชว์คับทั้งรูปเเละเบอร์ก็มันมีcaller IDหนิ ผมซื้อสีดำมาเเล้ว เครื่องประกอบดีมาก บางสวยเล็กกว่าวีสามของโมโต หน้าจอสวยมากๆ เวลาเปิดฝาจะมีเสียงไพเราะ เอาไฟล์gifที่เป็นภาพเคลื่อนไหวมาเป็นพื้นหลังได้ มันจะเคลื่อนไหวเมื่อจอถูกทำให้active เสียงลำโพงเวลาพูดคุยชัดดี วิทยุดีมากหาคลื่นเองได้30ช่องเเต่ตั้งชื่อสถานีไม่ได้เเค่นั้น ตัวอักษรเเละเลขใหญ่มากเลือกขนาดได้ เลือกสีได้ด้วย คละสีเเบบสายรุ้งก็ได้ เมนูใช้ง่ายเเละสวย ขอบอกว่าทันสมัย กล้องอยู่ในเกณดีสำหรับvgaเน้นถ่ายรูปเก็บเล่นเเต่ดีกว่าบางยีห้อ มีลูกเล่นเยอะเเบบถ่ายขาวดำ ซีเปีย หรืออื่นๆ มีกรอบภาพให้เลือกด้วย ถ่ายวีดีโอใช้ได้เลย ปุ่มกดสวยผมว่าข้างในอลังกาลกว่าข้างนอกเยอะ ปุ่นเร่งเสียงอยู่ด้านข้าง มีปุ่มกล้องอยู่ด้านขวา ที่ชาร์ตกะสมอลทอล์คใช้ช่องเดียวกันซึ่งผมว่ามีทั้งข้อดีเเละข้อเสีย คือไม่สามารถใช้หูฟังเมื่อชาร์ตอยู่ เเต่ผมไม่ซีเรียสอะไร บลูทูทเปอร์เฟค เอ็มพีสามยังไม่ได้ลองเพราะรอซื้อMicro SDอยู่ ถ้าไงจะมาบอก คุ้มมากเมื่อเทียบกับราคา เหมาะสำหรับคนไม่บ้ากล้องไม่อวดรวย เเละชอบที่จะฟังเพลง เน้นว่าเป็นmusic phoneได้ตัวหนึ่ง อืมมีสปีคเกอร์ด้วย หูฟังสีเดียวกะเครื่องเด๊ะสวยไฮโซดูเเข็งเเรง เเต่นาฬิกาปลุก ปลุกไม่ได้เวลาปิดเครื่องเเปลกมาก เป็นซัมซุงเครื่องเเรกที่ผมซื้อใช้หลังจากคิดอยูนาน อ้อเวลาเปิดเครื่องกดปุ๊ปเครื่องจะติดเลยเร็วมากยอมรับว่าทำกราฟฟิกสวยมาก ฝาหลังเเน่นดี เครื่องที่ผมซื้อเป็นของเอ็มลิงค์ ในเครื่องไม่มีเกมส์ต้องโหลดเองจากเว็ปไซด์ เเถมเอ็มพีสามของเกาหลีมาสามเพลง wallpaperให้มา5-6รูป สรุปสั้นๆชอบมาก ตอนเเรกผมเล็งNokia 5300 กะ Moto E2ไว้เเต่ช่วงนี้งบน้อย เอาเป็นว่าผมว่าเป็นโทสับรุ่นบางทีมีอาไรครบถ้าเทียบกับโทรศัพท์หลายๆตัว จุดเด่นคือ ความบางเล็ก วิทยุ เอ็มพีสาม มีกล้อง เเละresonable price เเต่เรื่องทนทานหรือการใช้งานเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ใช่ไหม
Magkie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 18:31  

เอ่อ ถ้าจะฟังวิทยุนี่ต้องเสียบหูฟังด้วยรึเปล่าครับ หรือสามารถฟังแบบ กระจายเสียงได้เลยอะครับ
เอ่อมีคำถามอีกหน่อย ขอถามสาวกซัมซุงหน่อยนะครับ
เกี่ยวกับราคาของซัมซุงนี่ตกเร็วรึเปล่าครับ เอาราคามือ 1 นะครับ แบบว่า ถ้าจะซื้อช่วง กุมภา ราคาจะเหลือประมาณไหนครับ ปกติใช้ nokia เบื่อแล้ว อยากลองซัมซุงบ้างสวยดี ^^
สาวก ซัมซุงช่วยตอบทีนะครับ พอดีช่วงนี้ เอาตังไปอัพคอมหมดหนะครับ >< ขัดสนเลย
Magkie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2006 22:02  

ลืมไปคำถามนึงครับ ไปอ่านเจอเค้าว่ากันว่า ซัมซุง มันแบตหมดเร็ว นี่จริงไม๊ครับ รู้สึกจะหลายคนเหลือเกิน >< ถ้าจริงคงต้องขอบายหละครับ
Pokpakv
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 02:40  

ตกลงผมซื้อTran Flash(Micro SD)มาเเล้ว ใส่ได้1Gigได้ เเต่ผมซื้อเเค่512MBพอ เสียงดีใช้ได้ อันนี้ต้องอยู่ทีความชอบด้วย เมื่อใส่การ์ดเข้าโทรศัพท์ มันจะโชว์รูปการ์ดที่จอด้านบนเลยครับ ผมไม่ต้องFormatการ์ดเลยเท่าที่จำได้ วิทยุอย่างไงก้อต้องเสียบสายสมอลทอล์ค เเต่สามารถเลือกฟังทางSpeakerได้ครับ เเบ็ตผมเปิดตั้งเเต่9-24นาฬิกา สองวันยังโอคับ ไม่ได้คุยอะไรมาก อันนี้ผมว่าน่าจะไม่หมดในวันเดียวเเน่ถ้าไม่ใช้เเบบมากๆ เเบ็ตความจุ800 เเต่รุ่นก่อนๆของซัมซุงก็ไม่เคยใม่รู้ว่าอย่างไง Be back soon
เนเนะโ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2006 13:46  

สายดาต้า ราคาประมาณเท่าไหร่
ซื้อได้ที่ไหนคะ
chekub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 00:07  

กล้องถ่ายจากภายนอกได้มะคับ
แบบว่า ตั้งกล้อง แล้วพับฝา แล้วเล็งจากจอเล็กด้านนอกอ่าคับ
เข้าใจป่าวหว่า
ขอบคุนมาที่ตอบ
Juno_XP123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 12:49  

มีใครใช้ต่อเนตผ่านคอมยังอ่า

มันใช้เอจได้ไหม ช่วยบอกที
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2006 22:34  

chekub ผู้เขียน:
กล้องถ่ายจากภายนอกได้มะคับ
แบบว่า ตั้งกล้อง แล้วพับฝา แล้วเล็งจากจอเล็กด้านนอกอ่าคับ
เข้าใจป่าวหว่า
ขอบคุนมาที่ตอบ

ถ่ายจากด้านหน้าได้ครับ วิธีลัดคือ กดปุ่มกล้องข้างๆค้างไว้สักครู่ครับ
mini sd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2006 19:28  

mini sd 1gb ราคาประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ
mickiez
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 10:37  

ลงจาวาได้รึเปล่าคะรุ่นนี้

แล้วดูวิดิโอเต็มจอรึเปล่า

ถ้าจะเอามาฟังเพลง ดูวิดิโอ เล่นเกมส์

ส่วนกล้องไม่เน้นมาก

รุ่นนี้เหมาะรึเปล่าคะ

ขอบคุณที่ตอบนะคะ
ดหกฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 19:10  

เวลาดูวีดีโอ ไม่เต้มจอ นะ แต่ฟังเพลงก็ พอได้อยู่อะคะ
คนน่ะแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่มาก
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:25  

เพิ่งซื้อมาที่ร้านนาซ่า มาบุญคลอง
ลองโทรออก เสียงคุยชัดดี
แต่เราพลาดตรงที่ ไม่ได้ทดลองเสียงเรียกเข้าแบบสั่น

รีบๆซื้อและอกไปจากหน้าร้าน เพราะคนขายท่าทางไม่รับแขก

กลับมาถึงบ้านลองเล่นดู ระบบสั่นใช้ไม่ได้

พรุ่งนี้กะว่าจะ เอาเข้าศูนย์ เอ็มลิ้ง
แย่เลย

ยอมรับนะ เสียงMP3เพราะ ใสแจ๋ว

อยากจะเตือนว่า ถ้าคิดจะซื้อมือถือที่ MBK เลือกร้านดีๆ เอาแบบที่เขาบริการลูกค้าหน่อยน่ะ
ลองโทรศัพท์ดีๆ

แค่นี้แหละ
คนน่ะแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่มาก
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:40  

เอ่อ ขอเตือนอีกอย่าง เวลาใส่ซิม
อย่ายัดเข้าไปสุด เพราะมันจะเอาออกมาไม่ได้

ตอนนี้เคลียดเลย
เจอสองเด้ง
โทรศัพท์สั่นไม่ได้ กับ ซิมติดในช่องใส่ซิม

ไม่รู้เอาเข้าเอ็มลิ้งแล้ว จะได้เครื่องใหม่ หรือส่งเข้าศูนย์
ถ้าไม่ได้เปลี่ยนเครื่องส่งเข้าศูนย์นะ ขอใช้เครื่องเดิมดีกว่า ขี้เกียจรอ

แต่ตอนนี้อยากเอาซิมของพ่อที่มันค้างอยู่ ออกมาอ่ะ Mad
BB.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2006 20:59  

ที่ร้านนาซ่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2006 20:55  

ร้านนาซ่าซื้อเเล้วไม่รับคืนนะครับ เพิ่มอีกนิด ร้านอื่นเขายังให้เปลี่ยน เคยซื้อN Gageร้านข้างๆ ไมค์ไม่ดังเขายังให้เปลี่ยนเลย เม็ม1Gig ราคา1100โดยประมาณที่พันทิพย์ วิธีดึงเมมออก เช็ดนิ้วให้ไม่ลื่นก่อน เเล้วก็เอานิ้วนั้นรีดๆออกมา อย่าดึงเพราะยากมาก นอกจากคิดว่ามีเล็บ
เคยไปซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2006 17:00  

BB. ผู้เขียน:
ที่ร้านนาซ่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

ไปร้านอื่นเถอะ ร้านนิดก็ยังดีกว่าเยอะ ร้านนี้ ค้าส่งแบบลูกค้าปลีกช่างหัวมัน Evil or Very Mad
เครื่องแรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2006 21:43  

ซัมซุงเครื่องแรกเลยนะนี่ย เพิ่งซื้อมาใช้ก็โอเคนะ แต่ทำไมเวลาชาร์ตแบตหน้าจอมันถึงสว่าง
ตลอดเลยอ่ะ มันไม่ดับอ่ะ ซัมซุงเป็นงี้ทุกรุ่นป่าว... Question Sad Question
syncseven
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2006 14:09  

เอาสีขาวมาให้ดูครับ สวยสดงดงามจริงๆ ชอบสีขาวจังเลยครับ
ซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 12:42  

เสียงฟังดูเบาไปนิดตัวเครื่องสวยมากการประกอบเนียนมากในการถ่ายรูปฟังก์ชันเยอะดีราคาเบาๆแต่หนักด้วยคุณภาพ ปุ่ม4ทิศอาจกดยากไปนิด
คนรักชาติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2007 15:08  

ใครซื้อมาแล้วช่วยบอกหน่อยดิ ตัวเครื่องเป็นสแตนเลสอ๊ะเปล่า อยากรู้จัง ถ้าเป็นก็ดีน่ะดิ จาได้ตัดสินใจซื้อเร็ว ๆ
kz gal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 08:42  

- อยากใช้รุ่นนี้จัง
- พอดีใช้ไอโมบาย 308 แล้วมีปัญหาอะคะ
- มันเก็บข้อความได้น้อยด้วย แล้วรุ่นนี้เก้บข้อความได้เยอะไม๊อะคะ
ไม่รู้ไม่ชี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากเล่าอ่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 12:08  

ตัวเครื่องเป็นพลาสติกค่ะ แต่ไม่ได้ดูก๊องแก๊งนะ
ดูหรูหราดี เราว่าสีดำสวยที่สุดเลย
ตอนนี้ใช้สีดำอยู่

พูดถึงเรื่องเสียงเรียกเข้า MP3 เนี่ย
เราลองเล่นดูแล้วนะ จะดังจะเบามันแล้วแต่เพลงด้วยอ่ะ ถ้าเป็นเพลงแนว
เสียงแน่นๆหน่อยมันจะดังดีนะ ตอนนี้ใช้เพลงของฟาเรนไฮน์อยู่
เสียงดังเพราะดี
ถ้าฟังด้วยหูฟังยิ่งเสียงดีเลย

อืม แค่เรื่องเครือข่ายโทรศัพท์เนี่ย ก็เซ็งๆเหมือนกันนะ
เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ทรู โหลดเพลงไม่ได้เลย เข้าไปตั้งระบบมันบอกว่า
ไม่ลองรับเครื่อง E690

แต่เมื่อก่อนใช้ระบบ DTAC กับเครื่องนี้ก็ไม่มีปัญหาเลยอ่ะ

ทรูจ๋าช่วยให้มันรองรับกันซะทีสิ อย่ามัวแต่หลังเขาอยู่เลย
โลกพัฒนาแล้วนะยะ
ยาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นาซ่าโจร(มะใช่โฟน)
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 12:19  

อย่าไปซื้อร้านนาซ่าเชียวนะ ขอเตือนครับ
ผมเคยซื้อแล้ว
ไม่ได้ลองโทรศัพท์(คิดว่าไม่มีปัญหาอะไรเห็นอยู่ในกล่องอย่างดี)
กลับไปบ้าน โทรออกแล้วไม่ได้ยินเสียงคนที่เราคุยด้วย

เลยเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน นาซ่า
ปรากฎว่า พวกมันไม่ให้เปลี่ยน แถมทำหน้าเหมือนรูก้น(ทำเหมือนเราไปขอทานร้านมันนั่นแหละ)
มันพูดว่าซื้อกลับไปบ้านแล้ว เอามาเปลี่ยนไม่ได้
ทั้งๆที่ร้านอื่นนะ ไม่เกิน7วันเปลี่ยนได้
แล้วปัญหาโทรศัพท์ มันก็ไม่ได้เกิดจากตัวเรา
คือมันเสียมาตั้งแต่ อยู่ที่ร้านนาซ่าแล้ว
มีหลายคนบอกว่า ร้านนี้ย้อมแมวขาย ไม่งั้นจะขายของได้ถูกขนาดนี้เหรอ

สรุปก็คือมันก็ไล่ผมเอาไปให้ศูนย์ซ่อม

คิดดูนะครับเขาทำอย่างนี้ แบนด์มือถือเสียหายมั้ย
คนที่ซื้อไปก็คิดว่า ดนเกียร์มันผลิตไม่ดีเอาอะไหล่ปลอมมาขาย
แต่ที่ไหนได้ไอ้ตัวดีน่ะมันคือ ร้านที่เอามาขายอีกที

แต่ผมไม่เอาไปซ่อมหรอก
ผมเอาไปตั้งโชว์ที่บ้าน แค่โทรศัพท์หมื่นกว่าบาทเอง
เลยซื้อใหม่ ที่ศูนย์มันเลย
เข็ดเลยร้าน โจรอย่างนี้

คนที่จะคิดไปซื้อมือถือที่ร้า นาซ่า ต้องลองเครื่องดีๆนะครับ
ลองมันตรงหน้าร้านเลย
ลองทุกระบบเลยนะ เพราะเราไม่รู้ได้ว่ามันเอาอะไหล่ตัวไหนออก

แต่ทางที่ดีซื้อร้านอื่นที่มันน่าเชื่อถือและเป็นมิตรกับลูกค้าเถอะครับ
ซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใส่เพลงแล้วไม่เห็นทุกเพลง
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 19:23  

ทำยังไงเหรอครับผมใส่จากการ์ดลีดเดอร์ ใส่แบบก๊อปใส่อ่ะ บ้างเพลงไม่ขึ้นอ่ะครับ
chekub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 20:15  

ถ้ามีเงินพอจะซื้อ e690 กะ n70 คิดว่าน่าซื้ออันไหนอ่าคับ
ซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นกันบ้างไหม
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2007 21:04  

เป็นกันหรือเปล่าครับหรือเป็นที่ผมคนเดียวใส่เพลงmp3ไปแล้วเล่นไม่ได้ถูกเพลงหรือต้องใส่กับ pc studio สายusb มาหรือยังงับ หรือใช่ บลูทูดกัน
ซื้อมาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช่ซื้อเม้มมาแล้วเป็นไหมครับ
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2007 20:51  

ใช่การ์ด 512 เป้นหรือเปล่าครับหรือต้องใช่แค่ 256
คนหลงทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 21:07  

ซื้อมาแล้วค๊าบ...สีดำ (รอสีขาวไม่ไหว)

- ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า การด์นี่ต้องซื้อยี่ห้อไหน
มีไปถามอยู่ร้านนึงเค้าบอกว่า คิงส์ตัน ใช้แล้วเจ้ง แล้วก็แนะนำตัวนู้นตัวนี้ให้ บอกว่ารับประกันชัวร์ตลอดการใช้งาน
ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเชื่อดีรึเปล่า(ไม่เคยซื้อการ์ดมาก่อน)

- สายต่อเข้าคอมนี่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

Surprised
yumeaw14
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : ถามหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 13:32  

ดีใจจังยังมีคนใช้รุ่นนี้เข้ามาถามคำถามงั้นขอถามคุณไปบ้างนะคะอิอิ แบบว่ากำลังคิดจะซื้อรุ่นนี้แต่ยังสงสัยอยู่เรื่องหนึ่ง คือe690 รุ่นนี้เวลาตั้งปลุกเวลาปิดเครื่องแล้ว มันจะปลุกรึเปล่าค่ะ
ขอช่วยลองให้หน่อยนะคะ รีบเข้ามาตอบนะคะพรุ่งนี้ก็กลับไปเรียนแล้ว>< Crying or Very sad
เจยอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ครายช้ายรุ่นนี้แล้วมีปานหารายบ้างง
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 21:09  

คือว่า..เราอ่าปายซื้อการ์ดมา ใส่ได้ แต่ว่าลงเพลงไม่ได้ แล้วพอเอาสายดาต้าไปต่อคอมต้องทามงายยบ้างงง เหนมานให้อินสตอรายด้วยยก้อม่ายยรุ.....ช่วยยยยด้วยยยคับบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2007 22:39  

ขอถามมั้งหะ กำลังจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน
-อยากรู้ว่ามันแถมสาย USB มาด้วยหรือปล่าว ถ้าไม่มีหาซื้อได้ที่ไหนอะหะ
-แล้วรุ่นนี้ดูคลิปแบบเต็มจอได้หรือปล่าวหะ (ปกติ samsung ดูเต็มจอจะกดเลข 1)
ช่วยด้วยนะคราบ กำลังรอสีขาวอยู่ไม่รู้ว่ามันจะขายเมื่อไหร่
คนหลงทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2007 23:27  

- ตั้งเวลาปลุกแล้วปิดเครื่อง = มันจะปลุกให้คับ ตั้งได้ว่าให้เปิดเครื่องอัตโนมัต
- ดูคลิปเต็มจอได้รึเปล่า = เท่าที่ลองเปิดดู ก็ไม่ได้คับ แต่ไม่แน่ใจสักเท่าไหร่ว่าจะต้องปรับตรงไหนรึเปล่า
- สาย USB ไม่มีแถมมาให้คับ อยากรู้เหมือนกันว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่
สุธี แซ่กิม
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ : เล่นอินเตอร์เนทได้ (เป็นโมเด็มในตัว)
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2007 14:54  

ซื้อมาแล้ว ใช้ประโยชน์ได้เยอะมาก ๆ เลยล่ะ ใช้เป็นโมเด็มต่อกับโน๊ตบุ๊ตได้ด้วย และใช้บลูทูธในการเชื่อมต่อได้ไวกว่า L-7 หรือ V-3i เสียอีก เพราะลองดูแล้ว ส่วนเรื่องเสียงและวิทยุ
ชัดเจนมาก แต่ไม่เท่ากับของ โซนี่ และเรื่องกล้องผมว่าขัดกว่า โนเกีย รุ่น 7610 เสียอีก และขอบอกว่าประทับใจมากกับซัมซุงตัวนี้ (เล่นตัวนี้เป็นตัวแรกของยี่ห้อนี้ครับ) :D
ปานชนก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย samsung E690 ด่วน !!
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 08:06  

เพิ่งซื้อมาอาทิตย์นึงค่ะ สีแดง สภาพดีมาก อุปกรณ์ครบชุดพร้อมใบรับประกัน ใช้งานง่าย กล้อง VGA / FM / MP3 ซื้อมา 6500 บาท ขาย 5500 บาทค่ะ ลองติดต่อเข้ามานะคะ ที่ 084 6921626
nubeem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2007 21:00  

Very Happy สนใจตัวนี้มากค่ะ ไม่ทราบว่ากล้องตัวนี้ เทียบกับ nokia 6680 อันไหนดีกว่า เพราะใช้ 6680 อยู่ กล้องไม่ชัดเลย แถมมันยังใหญ่และหนักอีกด้วย พกยากอ่ะ ว่าจะเปลี่ยนเป็นตัวนี้แล้ว สีถูกใจอีกต่ะหาก ชอบมากค่ะ อ้อ ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วเอ่ย ท่านใดทราบ วานบอกทีค่ะ
walkman_keng
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 00:20  

เห็นที่เชียงใหม่ ราคา ศูนย์แม่วังสื่อสาร 6250
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2007 15:16  

รุ่นนี้สามารถเล่นไฟล์ VDO .MP4 .3GP ที่เอาลงจาก com หรือ ส่งผ่าน bluetooth ได้มั้ยครับ ซื้อมามันอ่านไฟล์ MP4 3GP ที่ลงจาก com หรือส่งผ่าน bluetooth ไม่ได้ครับ ตอนลงจาก com เลือกโฟล์โดร วีดีโอ แล้ว มันบอกรับไฟล์ MP4 3GP ได้ แต่พอกดลงมันบอกว่าโฟล์โดร์นี้ไม่ support file ให้ไปลงในโฟรโดร ไฟล์อื่นๆ พอลงก็เล่นไม่ได้ ตอนส่งต่อจาก bluetooth มันก็ลงในโฟรโดรนี้แล้วเล่นไม่ได้เหมือนกัน ใครเป็นอย่างผมบ้าง

ถ้าผมเป็นคนเดียวจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ TG Fone
จอยซ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แน่ใจเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 12:07  

รุ่นนี้สามารถเล่นไฟล์ VDO .MP4 .3GP ที่เอาลงจาก com หรือ ส่งผ่าน bluetooth ได้มั้ยครับ ซื้อมามันอ่านไฟล์ MP4 3GP ที่ลงจาก com หรือส่งผ่าน bluetooth ไม่ได้ครับ ตอนลงจาก com เลือกโฟล์โดร วีดีโอ แล้ว มันบอกรับไฟล์ MP4 3GP ได้ แต่พอกดลงมันบอกว่าโฟล์โดร์นี้ไม่ support file ให้ไปลงในโฟรโดร ไฟล์อื่นๆ พอลงก็เล่นไม่ได้ ตอนส่งต่อจาก bluetooth มันก็ลงในโฟรโดรนี้แล้วเล่นไม่ได้เหมือนกัน ใครเป็นอย่างผมบ้าง

ถ้าผมเป็นคนเดียวจะได้เอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ TG Fone

ยังไม่เคยลงเลยค่ะ เพราะยังไม่ได้ซื้อสายดาต้า(หาซื้อไม่ได้ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่)
แต่ถ้าให้เดานะคะ ไฟร์จากคอมที่คุณเอามาลงเครื่องน่ะ ขนาดใหญ่ไปรึเปล่า
มันถึงอ่านไม่ได้

แต่ที่ดูๆนะ
รุ่นนี้ไม่ค่อย ลองรับอ่ะ
อ่านเราโหลด จาวามา ก็โหลดไม่ได้ มันไม่ลองรับ

ฟังเพลงน่ะเวิร์คสุด Smile
เนโกะจั้มจั้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มค่า
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 12:18  

รุ่นนี้ เราประทับใจกล้องค่ะ ไม่มีแฟลช แต่ถ่ายในเวลาพระอาทิตย์กำลังตกดิน
ภาพออกมาสวย เป็นธรรมชาติมาก
และอีกอย่าง MP3 เสียงเพราะค่ะ Laughing
ใครกำลังอยากได้รุ่นนี้ รีบซื้อเลยนะ เพราะคุ้มยิ่งกว่าคุ้ม
แต่เตือนอย่าง ว่า ดูร้านที่น่าเชื่อถือนะ เพราะคุณจะซึ้งกับมือถือรุ่นนี้มาก หากอะไหล่ครบ
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 23:33  

อ่านได้ครับ แต่อ่านเต็มจอไม่ได้ ขนาดไฟล์ต้องเล็ก ได้แค่ 128*96 เองครับ
bb.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2007 20:24  

ตกลงสีขาวมาหรือยังครับ
นินลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 02:52  

อยากรู้ว่าจะหาซื้อสายที่ใช้ต่อกับคอมได้ที่ไหนคะ
คนหลงทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 11:30  

สายต่อเข้าคอม

ไปถามที่ศูนย์ซัมซุงเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เค้าบอกว่ายังไม่มีคับ
iaom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 18:51  

อยากรู้ด้วย....สีขาวมารึยังคะ แล้วตอนนี้ราคเท่าไหร่แล้ว?? Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
เออออห่อหมก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2007 22:17  

สีขาวแล้วครับ สวยจัดเลย ออกแนวอะคริลิค ส่วนราคาปัจจุบัน ไม่แน่ใจ
whiskas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ๋ง
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 14:29  

โดยรวมแล้ว ขอบอกว่าดีมากๆ ซื้อมาใช้แล้ว ตอนนี้ออกมาทั้ง 3 สีแล้วนะ
สีมาใช้ 2 เครื่อง สีขาวกับสีดำ 6900 เอง ถ้าจะซื้อไปซื้อ IEC ดีกว่านะ รับประกัน 5 ปีเต็ม
แต่ที่ดีอย่าง ของ IEC แถม Mem 64 ร้านอื่นไม่แถมอ่ะ เพราะไปเช็คมาทุกร้านแล้ว ถ้าคิดจะใช้โทรศัพท์ที่มีคุณภาพกับราคาเบาๆ เราว่า E 690 เจ๋งดี Smile Smile
ken_KunG^^
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 20:20  

ผมก้อซื้อมาแล้วครับ ราคา6590 ศูนย์ซัมซุง เดอะมอลล์ บางกะปิ จอสวยสุดยอดครับ สีสดมากๆ
เพลงก้อเพราะดีครับ แต่เมื่อเทียบกับราคาแล้ว ผมว่า คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับ
ช่วยกันหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E690 กับ Nokia 6085
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 12:28  

Samsung E690 กับ Nokia 6085 ช่วยเลือกหน่อยสิ แนะนำหน่อยว่า มีอะไรดี-ไม่ดีตรงไหน ราคาใกล้ๆกัน ฝาพับแบบเดียวกัน E690 จะบางกว่า แต่คุณภาพเสียง รูภาพ จอ อันไหนเจงกว่ากันนะ ช่วยด้วยนะ Very Happy Razz
งงงวย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 14:30  

มันเอาลงเพลงไม่ได้อ่ามันไม่อ่าน ไม่ใครเปงบ้างหว่า

ส่วนตอนเอาลงคอมมันมีอแดปเตอง่ะ

ตอนนี้เงียบเหงามากเพราะไม่มีเพลง ใครลงได้บอกที

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc19b1c6

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc1694c9

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc1d1cca

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc21939b
LCT
Year's Star

จังหวัด: Nontaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 23:51  

ถามคนที่ซื้อมาแล้วครับ รุ่นนี้ วิทยุ FM เนีี่ยะ คลื่่นหลังจุดทศนิยม เป็นหลักเีดียวหรือสองหลักอ่ะครัับ
สุธี แซ่กิม
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ : รุ่นนี้มีรองรับ หูฟังสเตอริโอบูลทูดด้วย
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 12:09  

เรื่องวิทยุนี้รองรับจุดทศนิยมสองตำแหน่งด้วยครับ เล่นง่ายเหมือนโนเกีย และรุ่นนี้สามารถรองรับหูฟังสเตริโอบูลทูดด้วยครับ ซื้อมาแล้วสุดคุ้ม ครับ ส่วนเรื่องการโอนไฟล์ เอ็มพีโฟว์ นั้นต้องดูด้วยว่า ไฟว์นั้นใหญ่กว่าหน้าจอ(ความละเอียดของเครื่อง)มากเกินไปหรือปล่าว ถ้าใหญ่เกินไปจะเปิดดูไม่ได้ มันไม่ยอมรับครับ แต่ถ้าไฟว์ใหญ่เกินไปให้ไปลงในคอมฯ แล้วแปลงไฟว์ให้เล็กลงอีก จะสามารถเปิดได้ครับ (ขอโทษนะที่พิมพ์ไม่ค่อยเป็นครับ)
บันทึกเสียง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 09:06  

บันทึกเสียงสนทนา กดปุ่มไหนบ้าง ถ้ากดปุ่มเดียว ครั้งเดียวก็ โอเคเลย
อย่างอื่นผ่าน สวย หรู ดูดี
toto_13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 14:01  

ทำงไห้มันเล่นmp3ในlishได้มากกว่า30เพลงคับ ซื้อเมมมาตั้ง512 ลงเพลงได้ร้อยกว่าเพลงแต่เอาใส่ลิสได้แค่30เองอะงง
เต็มจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 16:37  

เปิดรูปดูเต็มจอไม่ได้ น่าเสียดายมากๆเลย ทำไงให้เปิดดูรูปเต็มหน้าจอได้อ่ะคับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรเพิ่มรึเปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคับ
Ple!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2007 22:21  

เพิ่งซื้อจากนาซ่าเมื่อ 31/1 ราคา 5930 สีดำ คนขายก็ให้ลองก่อนนะ แต่ขี้เกียจลอง เลยไม่ได้ลองนาน
สายคอม ไม่รู้กี่ตังค์ แต่ซื้อ card reader แทนก็ได้ ได้หลายอย่างดี นาซ่าขายอยู่ 130 เอง
เรื่องการ์ด ซื้อยี่ห้อ DNA มา ซื้อมาเดือนกว่าแล้ว จำราคาไม่ได้ แต่ไม่แพงเท่าร้านอื่นอยู่แล้ว แล้วก็รับประกันให้เปลี่ยนตลอดไปนะ

มีคำถามบ้างนะ เอารูปจาก MMS มาเป็น wallpaper ทำไง ลองอ่านดู ลองทำแล้วก็ยังงงๆ อ่ะคะ
ซื้อมาใช้นานละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงสายซ้อน
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2007 23:29  

รุ่นนี้มันไม่มีเสียงเตือน เวลามีสายซ้อนใช่อ่ะ

หรือเราเป็นคนเดียวอ่ะ หงุดหงิดเลกน้อย

แต่รวมๆ มันโอเลยนะ ขาดแค่เสียงเตือนสายซ้อนอ่ะ -_-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: งง
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 20:08  

งงงวย ผู้เขียน:
มันเอาลงเพลงไม่ได้อ่ามันไม่อ่าน ไม่ใครเปงบ้างหว่า

ส่วนตอนเอาลงคอมมันมีอแดปเตอง่ะ

ตอนนี้เงียบเหงามากเพราะไม่มีเพลง ใครลงได้บอกที

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc19b1c6

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc1694c9

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc1d1cca

http://www.yenta4.com/images/myalbum/8/96538/190488/45bc4dc21939b
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอง
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 20:10  

ชื่อเพลงยาวไปไม่อ่าน ต้องชื่อสั้นๆถึงอ่าน
เต็มจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2007 16:32  

เป็นเหมือนกันเวลาสายซ้อนมันจะไม่มีเสียง
หรือว่าต้องเอาไปอัพซอฟแวร์ ใครรู้ช่วยหน่อยนะ
เคยแล้วค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพลงไม่ขึ้นตามที่ลง
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 03:28  

สาเหตุที่เอาเพลงลงในการ์ดแล้วเพลงขึ้นไม่ครบตามจำนวนเนื่องจากว่า ชื่อเพลงอาจจะยาวไป เพราะเราเคยแล้ว พอลองเปลี่ยนดูก็ขึ้นอ่ะค่ะ ตลกดีเหมือนกัน แต่ก็จริงๆ นะ ลองดูๆ ใครที่ประสบกับปัญหานี้
มายเกิร์ล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 09:41  

ซื้อมาเเล้วใช้ดีมาก ๆ ตัวเครื่องน่ารักดี ดูแข็งแรงไม่ค่อยก๊อกแก๊กเหมือนของไอโมบายไปซื้อเมมการ์ดที่ฟอร์จูนมาถูกมาก เมม 512 ของคิงส์ตัน เพียง 259 บาทเท่านั้น คัยที่ลงเพลงไม่ได้ให้ลงเปลี่ยนชื่อดูนะเพราะเครื่องมันไม่อ่านถ้าชื่อยาวเกินไป หรือให้เปลี่ยนเป็นชื่อภาษาอังกฤษไปเลยนะ เราก้อมีปัญหาแบบนี้เหมือนกันพอโทรไปถามที่ศูนย์ซัมซุงว่าเครื่องเป็นอะไรทำไมลงเพลงไม่ได้พนักงานถามว่าใช้เมมการ์ดยี่ห้ออ่ะไร เราก็บอกไปว่าเราใช้ของคิงส์ตันมันก้อทำเสียงจิจ๊ะแล้วบอกว่าเครื่องของซัมซุงไม่รองรับเมมการ์ดของคิงส์ตัน รองรับแต่เมมยี่ห้ออะไรก้อไม่รุจำไม่ได้ละ พอเราไม่เอาอีกยี่ห้อที่มันบอกว่าลองมันก้อยังไม่ขึ้นเพลงอยู่ดีเราก้อเลยโทรไปถามมันใหม่ว่าเป็นไรพอที่นี้เจอพนักงานคนละคนกันมันบอกว่าของคิงส์ตันก้อใช้ได้
อ้าวทีนี้ก้องงกันไปใหญ่ดิ ตกลงไปกันแน่ แต่เราก้อว่าเครื่องมันก้อต้องรองรับของยี่ห้ออื่นด้วยดิไม่ใช่รองรับเมมการ์ดอยู่ยี่ห้อเดียว เพราะถ้าเมมตัวอื่นใช้ไม่ได้จริงเวลาไปซื้อที่ศูนย์ซัมซุงหรือที่อื่น ตอนซื้อเค้าก้อต้องบอกเราดิแต่นี่ไม่เห็นมีคัยบอกอะไรเลย
แต่พนักงานคนหลังบอกให้ลองเปลี่ยนชื่อเพลงที่นี้มันก้อขึ้นเลย เราก้อยังใช้เมมของคิงส์ตันอย่เหมือนเดิมไม่ได้เปลี่ยนมันก้อยังใช้ได้ดีอยู้ อยากฝากถึงพนักงานของซัมซุงคอสทูมเมอร์แคร์หน่อยว่าถ้าไม่รู่จิงอย่ามาพูดชุ่ย ๆ ให้ลูกค้าเสียขวัญดีกว่าเพราะว่าฉันซื้อของเทอมานะยะไม่ได้ไปขอมาฟรี ๆ Twisted Evil
คนหลงทาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2007 10:20  

มีปัญหาเหมือนกันครับ

- ไม่มีเสียงเวลามีสายซ้อนเข้า
- เอาเพลงลงการ์ดตั้งเยอะ แต่เปิดมาได้แค่ 50 เพลงเอง แต่เดี๋ยวจะลองไปเปลี่ยนชื่อเพลงตามคำแนะนำ
- เปิดภาพไม่ได้ (ภาพที่บูลทูตมาจากเครื่องคนอื่น หรือ เอาจากคอมลงการ์ด) ขึ้นว่า"ไม่รองรับข้อมูล" -*- เครื่องอ่านไฟล์ใหญ่ๆไม่ได้หรอคับ
- ซื้อการ์ด คิงส์ตั้น 512 มา 500 แหนะ ทำไมของคนอื่นถูกจัง (โดนหลอกแล้วเรา ...เซง)
- ทำหูฟังเสียไปข้างนึง ศูนย์รับประกันเปลี่ยนให้ใหม่รึเปล่า (ซื้อจากศูนย์ซัมซุง เดอะมอล บางกะปิ)
ใช้ไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูทูช
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2007 15:20  

อยากรู้ว่าต่อ bluetooth headset ยังไงคะ คือ มีของโมโต h500 อยู่ แต่มันต่อไม่ได้น่ะค่ะ หรือว่าต้องใช้ของซัมซุงคะ ถึงจะต่อได้
คนรักชาติ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 21:04  

อยากเห็นเครื่องสีขาวหน้าตาเป็นงัย ใครมีแล้วช่วยลงรูปให้ดูหน่อยดิ แล้วราคาปัจจุบันตอนนี้ประมาณเท่าไหร่แล้วคะ ใครทราบบ้างคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: