Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Smartphone กะ V200

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 19 / เข้าชม: 5242
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Smartphone ?? V200
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 13:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าถ้าจาเอาไปใช้งานกับโน๊ตบุค นอกสถานที่ ควรใช้รุ่นไหน
ใครทราบราคาทั้งสองรุ่นบอกด้วยครับ 13 สิงหานี้ จะไปซื้อ
McDO!
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 14:28  

smartphone spvx 22900 ครบชุด ใช้งานดีมากมาก หน่วยความจำเพิ่มได้

V 200 เห็นว่าเหลือ 15900 ถ่ายรูปชัดมาก สีสวยมาก เสียงก็ดีมาก

smatphone spva ดีกว่าใช้งานนอกสถานที่ น่าจะรอ v.2 กล้องในตัวด้วย
นายธนเดช อิทธิอาชา
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 15:12  

ถ้าจะเอา spvx มาเทียบกับ v200 เทียบกันไม่ได้นะครับ ฟิวเจอร์การใช้งานแตกต่างกันมากครับ ถ้าจะเอามาใช้คู่กับ Notebook เจ้า Spvx จะสามารถใช้งานได้สะดวกกว่ามากครับทั้งเรื่อง Irda และ SD ที่มีมาเพิ่มใก้กับตัวเครื่อง ลองดูเจ้า P800 ดูอีกตัวนะครับน่าใช้งานพอๆกัน
beathlon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 18:27  

นายธนเดช อิทธิอาชา ผู้เขียน:
ถ้าจะเอา spvx มาเทียบกับ v200 เทียบกันไม่ได้นะครับ ฟิวเจอร์การใช้งานแตกต่างกันมากครับ ถ้าจะเอามาใช้คู่กับ Notebook เจ้า Spvx จะสามารถใช้งานได้สะดวกกว่ามากครับทั้งเรื่อง Irda และ SD ที่มีมาเพิ่มใก้กับตัวเครื่อง ลองดูเจ้า P800 ดูอีกตัวนะครับน่าใช้งานพอๆกัน

แล้วเรื่องเสียงเรียกเข้า กะ การตอบสนองของ Spvx เปนยังไงบ้างครับ แล้วสัญญารดีไหน
ถ้าเป็นไปได้ช่วยแจกแจงรายละเอียดด้วยครับ ส่วน V.2 นั้นของ Spvx นั้นจะออกเมื่อไหร่ครับ จิงๆคิดว่าวันที่ 13 นี้จะซื้ออย่างที่บอกเพราะว่าตัวเก่า T610 มันตอบสนองช้า แล้วรู้สึกว่า มัน เล่น Net ไม่ค่อยดีเลยจาซื้อเครื่องใหม่มาแทนคับ (610 ขายไปแล้ว)
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 19:55  

beathlon ผู้เขียน:
นายธนเดช อิทธิอาชา ผู้เขียน:

แล้วเรื่องเสียงเรียกเข้า กะ การตอบสนองของ Spvx เปนยังไงบ้างครับ แล้วสัญญารดีไหน
ถ้าเป็นไปได้ช่วยแจกแจงรายละเอียดด้วยครับ ส่วน V.2 นั้นของ Spvx นั้นจะออกเมื่อไหร่ครับ จิงๆคิดว่าวันที่ 13 นี้จะซื้ออย่างที่บอกเพราะว่าตัวเก่า T610 มันตอบสนองช้า แล้วรู้สึกว่า มัน เล่น Net ไม่ค่อยดีเลยจาซื้อเครื่องใหม่มาแทนคับ (610 ขายไปแล้ว)

ถูกต้องที่ขาย 610 มันสีอ่อนมาก จอมืด ไอเจ้า spvx เสียงเรียกยังเปน โมโน แต่คุนสมบัติด้านสันยาน เป็น ไตรแบน จอสี 65 k ชัดดีมาก เคยใช้ของเพื่อน รับส่งอีเมลล์ เชื่อมต่อ www. ความเร็วใช้ได้ ผมขอถามหน่อยว่า 610 ขายได้เท่าไหร่ แล้ว เชื่อมต่อ www. ได้ป่าวหรือได้แต่ wap. คุนสมบัติดีกว่าพี 800 ยกเว้นการจดงาน ส่วน v 2 spvx จะออกปะมานเดือนหน้า
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 23:41  

spvx รองรับเสียงเรียกเข้าแบบ wav เท่านั้นครับ ไม่ใช่แบบโมโน คุณสมบัติการรับสัญญาณแย่อยู่ครับแต่เรื่องจอที่แสดงผลถือว่าทำได้ดี สำหรับ spvx2 ที่มีกล้องในตัว ต่างประเทศจะเปิดตัวในเดือนตุลาคมนี้ครับ
nnn
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 00:34  

ก็ต้อง smart phone สิครับ มันแน่นอนอยู่แล้ว ซื้อ o2 เลยก็ด้ dtac ประมาณ 3xxxx โปร gprs ฟรีด้วยลองเปิด เวปดูๆ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 17:30  

Smartphone SPV กินขาด มันคนละเรื่องเลย สวยกว่าด้วยผมว่า
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 19:26  

ธีรไนย ผู้เขียน:
Smartphone SPV กินขาด มันคนละเรื่องเลย สวยกว่าด้วยผมว่า
สี ss สวยกว่า
FRL
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2003 21:48  

ช่ายเลยครับ V200 นี่มีโมเดมในตัวรึเปล่าก็ไม่รู้ (ไม่รู้จริง) แต่ Smartphone มีทุกอย่างก็จริงอยู่ แต่มันสิ้นเปลืองที่จะเอามาต่อกับโตบุ๊ก (ถ้าคิดจะซื้อมาใช้อย่างนั้นอย่างเดียว) เพราะตัว SPV เองทำอะไรได้พอๆ(เกือบเท่า)กับโน๊ตบุ๊กอยู่แล้ว
แต่ถ้าจะใช้งานโตบุ๊กจริง T610 ที่คุณพึ่งขายไปมันก็ดีอยู่แล้วนะ Net ที่เล่นผ่าน GPRS น่ะมันก็ช้าเป็นธรรมดา ถ้าผ่าน HSCSD ว่าไปอย่าง ซึ่งเมืองไทยไม่มี (ไม่แน่ใจ)
หรือไม่ลองดู T39m S45 T68i 7650 3650 พวกนี้ผมว่าน่าเอามาใช้มากกว่า SPV (ความเห็นผม)
เพราะถ้าคุณมี SPV โน๊ตบุ๊กก็เกะกะเปล่าๆ
แต่ถ้าเอามาใช้คลอบคลุมทั้งตอนใช้โทรศัพท์เป็นของประดับกาย แล้วเอาไว้ใช้ต่อแบบนี้ด้วย ก็เอาไปเลย SPV
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 08:57  

ใช่ GPRS ช้ามากๆ ช้ากว่า CSD อีก ถ้าเวลาสำคัญกว่าเงินใช้ CSD ดีกว่า
McDO!
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 09:47  

รูปทรงผมว่า สวยพอกาน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 15:05  

ถ้าจะใช้มือถือเล่นเนตหล่ะก็รอระบบ EDGE ของดีแทคละกันครับ คงจะเริ่มให้ใช้บริการได้ในต้นปีหน้า และมือถือที่รองรับระบบนั้นมีอยู่เครื่องเดียวครับที่ดีแทคนำเข้าคือ โนเกีย 6220 ครับ
kiat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2003 23:03  

มีเมนูภาษาไทยหรือเปล่า
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2003 09:20  

แล้วถ้าเทียบกัน3ตัวอ่ะ spvx , 6600 , p800 อันไหนดีกว่ากันยังไงบ้าง..ถ้าคุณต้องเลือกเอา1ตัวจาเอาอันไหน?
PDA_Man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2003 03:59  

FRL ผู้เขียน:

เพราะตัว SPV เองทำอะไรได้พอๆ(เกือบเท่า)กับโน๊ตบุ๊กอยู่แล้ว

ที่จริง MS Smartphone ออกแบบสำหรับใช้ "ร่วมกัน" กับ PC ครับ (ทั้ง Desktop หรือ Notebook) เหมือนกับคุณสามารถเอา MS Outlook ติดตัวไปได้ทุกที่ ถ้าเอามาใช้โดดๆ อาจจะไม่ได้ประโยชน์หรือคุ้มค่าเท่าที่ควรครับ

มีบางฟังก์ชั่น ไม่สามารถทำได้ที่ตัวโทรศัพท์ เช่น การแก้ไข Task หรือกำหนดเวลาเตือน อาจต้องทำบน Desktop หรือ Notebook เท่านั้นครับ (แต่ก็สามารถติดตั้งโปรแกรมเสริมจากผู้พัฒนาอื่นได้)
จิม
Year's Star

จังหวัด: Chol-Bu-Ri มังค
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 20:13  

PDA_Man ผู้เขียน:

เพราะตัว SPV เองทำอะไรได้พอๆ(เกือบเท่า)กับโน๊ตบุ๊กอยู่แล้ว

ที่จริง MS Smartphone ออกแบบสำหรับใช้ "ร่วมกัน" กับ PC ครับ (ทั้ง Desktop หรือ Notebook) เหมือนกับคุณสามารถเอา MS Outlook ติดตัวไปได้ทุกที่ ถ้าเอามาใช้โดดๆ อาจจะไม่ได้ประโยชน์หรือคุ้มค่าเท่าที่ควรครับ

มีบางฟังก์ชั่น ไม่สามารถทำได้ที่ตัวโทรศัพท์ เช่น การแก้ไข Task หรือกำหนดเวลาเตือน อาจต้องทำบน Desktop หรือ Notebook เท่านั้นครับ (แต่ก็สามารถติดตั้งโปรแกรมเสริมจากผู้พัฒนาอื่นได้)

เห็นด้วยครับ Microsoft ยังไงก็ให้ Sync กับ PC (Windows) อยู่ดี
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2004 03:11  

พี่ทรี

เค้าไม่มาอ่านหรอก

เค้าโพสไว้ครึ่งปีแล้ว
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 05:55  

ช่ายเลยครับ V200 นี่มีโมเดมในตัวรึเปล่าก็ไม่รู้ (ไม่รู้จริง) แต่ Smartphone มีทุกอย่างก็จริงอยู่ แต่มันสิ้นเปลืองที่จะเอามาต่อกับโตบุ๊ก (ถ้าคิดจะซื้อมาใช้อย่างนั้นอย่างเดียว) เพราะตัว SPV เองทำอะไรได้พอๆ(เกือบเท่า)กับโน๊ตบุ๊กอยู่แล้ว
แต่ถ้าจะใช้งานโตบุ๊กจริง T610 ที่คุณพึ่งขายไปมันก็ดีอยู่แล้วนะ Net ที่เล่นผ่าน GPRS น่ะมันก็ช้าเป็นธรรมดา ถ้าผ่าน HSCSD ว่าไปอย่าง ซึ่งเมืองไทยไม่มี (ไม่แน่ใจ)
หรือไม่ลองดู T39m S45 T68i 7650 3650 พวกนี้ผมว่าน่าเอามาใช้มากกว่า SPV (ความเห็นผม)
เพราะถ้าคุณมี SPV โน๊ตบุ๊กก็เกะกะเปล่าๆ
แต่ถ้าเอามาใช้คลอบคลุมทั้งตอนใช้โทรศัพท์เป็นของประดับกาย แล้วเอาไว้ใช้ต่อแบบนี้ด้วย ก็เอาไปเลย SPV

เทียบมวยผิดคู่ครับ
omahaa
Year's Star

หัวข้อ : test
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 14:58  

PDA_Man ผู้เขียน:

test
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: