Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2626 - โนเกีย
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 108 / เข้าชม: 696032
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 2626 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 21:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 2626 - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/2626/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2626.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 22 Jan 2007 14:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:21  

สวยดีค่ะ เหมาะสำหรับคนที่ต้องการใช้โทปกติ มะเอาฟังก์ชั่น มีวิทยุมาก็แก้เหงาได้ด้วย Embarassed
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 22:49  

เหมือนจะไม่ค่อยแตกต่างจากรุ่นที่ออกมาก่อนเลยอ่ะ
atthaphon_s
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 01:17  

น่าสนใจดี เหมาะสำหรับคนที่ไม่เน้นฟังชั่น แต่เน้นโทรเป็นหลัก แต่ดีที่มีฟังค์ชั่น FM มาให้ ก็พอแก้เซ็งได้บ้างเหมือนกัน เหมาะดี เดี๋ยวราคาก็คงลงอีกตามฟอร์ม
Nui_Suriya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 16:04  

ผมว่ามือถือระดับบ้านๆ ของโนเกียนี่ดูไม่ค่อยจะออกแบบโดยใช้หัวคิดเรื่องดีไซน์ซักเท่าไร

ทำออกมาเหมือนกับว่าเอามันออกๆ มาขายอย่างนั้นแหละ คิดว่าขายยี่ห้อ

รุ่นเก่าๆ ขาวดำอย่า 3310 ยังมีดีไซน์ที่ดูดีกว่ามากๆ เลยครับ เน้นว่า มากๆ

ปล. ผมไม่ได้แอนตี้โนเกียนะ เพราะผมก็ใช้โนเกียอยู่ แต่ไม่ค่อยชอบที่มันดูไม่มีดีไซน์สำหรับมือถือราคาย่อมเยาว์ Neutral
watermalon
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 18:03  

Nui_Suriya ผู้เขียน:
ผมว่ามือถือระดับบ้านๆ ของโนเกียนี่ดูไม่ค่อยจะออกแบบโดยใช้หัวคิดเรื่องดีไซน์ซักเท่าไร

ทำออกมาเหมือนกับว่าเอามันออกๆ มาขายอย่างนั้นแหละ คิดว่าขายยี่ห้อ

รุ่นเก่าๆ ขาวดำอย่า 3310 ยังมีดีไซน์ที่ดูดีกว่ามากๆ เลยครับ เน้นว่า มากๆ

ปล. ผมไม่ได้แอนตี้โนเกียนะ เพราะผมก็ใช้โนเกียอยู่ แต่ไม่ค่อยชอบที่มันดูไม่มีดีไซน์สำหรับมือถือราคาย่อมเยาว์ Neutral

ผมว่ามันดูดีออก เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ (โดยเฉพาะสีชมพู...น่าร้ากกก Embarassed )
sd1015901
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:11  

สวยดีคับแต่มานแตกต่างอ่ารายกับ2610ไหม
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 19:46  

ผมว่าน่าจะย้ายกรอบที่บานออกทางด้านล่างมาไว้ด้านบนแทนนะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:16  

สีสวยดี
SSS ##
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 23:21  

ผมก็ว่าสวยดีนะ
ตรงใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 06:40  

รุ่นนี้ตรงกับความต้องการมากค่ะ

ถ้าไม่เกิน 3500 บาทซื้อแน่ค่ะ

รีบ ๆ เอามาขายนะคะ
อ่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 17:42  

ทำไมเปิดตัวไหม่มา 4 รุ่น มีอันนี้คล้ายกับ SE ซีรี่ J รุ่นนึงที่ออกไหม่เลยอะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 2626 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 18:22  

สีสันจัดจ้านดี
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 06:26  

มือถือสุดคุ้นสำหรับคนที่แค่โทรและรับ Wink
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 22:42  

Nui_Suriya ผู้เขียน:

เรื่อง Design นิ คิดมากไปหรือเปล่า มันดูไม่หน้าเกลียดและก็มีวิวัฒนาการมากขึ้นเลื่อยๆ นะครับ สำหรับมือถือราคาเปิดตัวแค่ 3600 บาทนิ มีจอที่ไม่เล็กมาก และ fm อีก ไม่น่าเกลียดนะครับ ถ้าเป็นรุ่นที่ราคาเปิดตัวเกิน 5000 ขึ้นไปก็ว่าไปอย่าง รุ่นพวกนี้พอผ่านไปสักเดือนราคาก็ลงหมด เหมาะสำหรับคนที่มีรายได้ไม่มาก แต่ก็ไม่สำหรับคนรายได้ต่ำ แบบพวก Series 1000
รุ่นนี้ออกมาได้โอเคอยู่นะครับ เรื่องขายยี้ห้อนิ มันก็ธรรมดา อย่างถ้าคุณไปดูของ moto หรือยี้ห้ออื่นๆ รุ่นเล็กๆนิ แย่กว่านี้อีก ขายยี้ห้อสุดๆ ตัวนี้จากราคาและ design กับความสามารถที่ให้มานิ ก็ถือว่าผู้ที่ต้องการซื้อมือถือราคาประมาณนี้น่าจะถูกใจกว่าซื้อยี้ห้ออื่นนะ
miwa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 10:45  

Wink ชอบสีชมพู อิอิ

เสียงดังด้วย เปนแบบเอ็มพี3

นู๋ว่าคุ้มออก ไม่เห็นจาน่าเกลียดตงไหนเลยอ่า Very Happy
somkanay somtawin
Year's Star

จังหวัด: Chiang Mai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 11:18  

เห็น 2610 กับ 2310 โมโหว่าทำมัยมันไม่เอามารวมกันเป็นเครื่องเดียวกันวะ ในที่สุดมันก็เอามารวมกันมาขายอีกจนได้ ใช้เป็นเครื่องสำรองเหมาะมาก
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:13  

ฟังค์ชั่นคล้าย2610คราวนี้2626เห็นมีหูฟังเพิ่มมาด้วยนิ
hhhhhhhh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 15:54  

2310+2610=2626
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2006 20:23  

สำหรับผู้ใช้ระดับล่าง ที่เน้นรับสาย โทรออก คุ้มค่า และราคา จบข่าว ปลื้มใจจัง
ทำไม ทำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 06:19  

ทำไมต้อง "ผู้ใช้ระดับล่าง" ผู้ใช้ทั่ว ๆ ไปก็ได้ค๊า
ทำไม ทำไม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 06:20  

ทำไมต้อง "ผู้ใช้ระดับล่าง" ผู้ใช้ทั่ว ๆ ไปก็ได้ค๊า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 20:43  

ทำไม ทำไม ผู้เขียน:

ผู้ใช้(มือถือ)ระดับล่าง...ละไว้ในฐานที่เข้าใจครับ ไม่ใช่ชนชั้นผู้ใช้ครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2006 21:54  

คุ้มค่ามากๆ สำหรับรุ่นเล็กของ nokia
teen999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายแล้วหรือยัง
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2006 00:10  

มีขายแล้วหรือยัง ราคาเท่าไหร่
อิๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2006 14:01  

สีส้มสวยมากนะผมว่า แต่คุณผู้หญิงคงต้องสีชมพขาวู ถ้าหวานมากจนเลี่ยนก็ชมพูทั้งอันไปเลย ส่วนสีฟ้าอ่อนก็สำหรับผู้ชายสบายๆไม่ขรึมมากเหมือนส้มดำ
nthree
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2006 20:13  

ซื้อครับ ซื้อเลย เอาไว้โทรได้อยู่นาน โทรฉ่ำ โทรบ่อย โทรตลอด แบบ ค่าโทรแพงกว่าราคาเครื่องนิ รุ่นนี้ได้เลย ไม่หน้าเกลียด แล้วยังอยู่ได้นาน สะใจดีครับ
คุณสมบัติพื้นๆดีค่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 23:03  

คุณสมบัติพื้นๆดีค่ะ เหมาะใช้ไปเรียน มีวิทยุฟังแก้เหงาได้ก็โอเคแล้วค่ะ จอสีให้ดูสดใส สว่างตาก็
ถือว่าดี ถือไปเรียนไม่ต้องห่วงมากค่ะ เดี๋ยวอีกสักระยะก็คงจะลดราคาลง ถ้าเหลือสัก 2000 กว่าๆ
จะดีมากค่ะ Razz
จรมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2007 22:32  

มีวางจำหน่ายหรือยัง ง่ายๆ เหมาะกะกับการโทรออก-รับสาย ไม่เน้นลูกเล่น มีวิทยุให้ฟังก็โอเคแล้ว ใครซื้อมาแล้ว บอกด้วยนะครับ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2007 17:06  

ลองใช้งานดูแล้วครับ
ตัวเครื่องขนาดกระทัดรัดเหมาะมือ, การประกอบแน่นดี น่าใช้งาน
เสียงเรียกเข้า MP3 ให้เสียงดังดีมาก ความไพเราะอยู่ในระดับน่าพอใจ

จอแสดงผลให้สีน่าพอใจ ไม่คมชัดมาก แต่ก็เหมาะสมกับราคาเครื่อง แสดงผลด้วยลักษณะหรือธีม

เกมส์ในตัวเครื่องน่าเล่นมากครับ
เกม Dance Delight - สำหรับบำรุงสมอง ช่วยในการจำ ในเกมส์จะมีตัวละครที่เต้นรำอยู่
ผู้เล่นต้องจดจำตัวเลข และสีของลูกบอล ซึ่งจะค่อย ๆ เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
เกม Disco เป็นเกมบริหารงานดิสโก้เธค สนุกและแฝงความรู้ด้านบริหารธุรกิจ

โดยรวมแล้ว โนเกีย 2626 เป็นมือถือในตลาดล่างที่น่าใช้งานอีกรุ่นหนึ่ง
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 17:28  

ทำไมมีคนบอกว่าลองใช้เล้ว ปล้นมาจากไหน หรือมีขายที่ไหน อยากใช้บ้างน่ Surprised[b][/b]
naruechart
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2007 11:58  

เหมาะสำหรับมือใหม่หัดโทรครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2007 15:14  

เกมหนุกดีนะ
ลองเล่นของรุ่นอื่นแร้น Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 13:50  

แล้วตกลงมีขายที่ไหนเนี่ย มีแต่โฆษณาว่าลองใช้แล้ว จริงๆ ยังไม่มีขายนี่นา Go-six
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2007 13:50  

แล้วตกลงมีขายที่ไหนเนี่ย มีแต่โฆษณาว่าลองใช้แล้ว จริงๆ ยังไม่มีขายนี่นา Go-six
tongbboy
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : เกี่ยวกะหูฟัง
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 11:23  

อยากรู้ว่าเค้าจาแถมหูฟังมาให้ไม๊คะ? แบบว่าอยากได้มั่กม๊ากกกกกกกกก นู๋มะค่อยมีตาง... ทำงานเก็บตางได้แค่นี้อ่าค่ะ รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ชอบมั่กม๊ากกกกกกกกกก ขายมะหร่าย ที่ไหน แล้วมันจะลดอีกเหลือเท่าไหร่อ่าจ๊ะ? ขอบคุณค่า......
dewky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 2626 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 17:47  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2626.htm]Nokia 2626 - โนเกีย[/url][/b]
[b]รีวิวโทรศัพท์ :[/b] http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/2626/page.htm
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2626.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/2626/2626_1_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/picture/nokia/2626/2626_2_b.jpg[/img][/quote]
สวยดีค่ะ แต่เมื่อวานไปเดินดูที่มาบุญครองไม่เห็นมาเลยอ่ะ ....
ว่าแต่ไม่ทราบว่า เสียงเรียกเข้าเป็ฯ MP3 นี่ถามๆๆเค้ามา เค้าบอกกันว่าเป็ฯเพียงแค่เสียงเสมือน MP3 จริงไหมคะ........รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2007 20:51  

dewky ผู้เขียน:
MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 2626 - โนเกีย
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/nokia/2626/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/2626.htm

สวยดีค่ะ แต่เมื่อวานไปเดินดูที่มาบุญครองไม่เห็นมาเลยอ่ะ ....
ว่าแต่ไม่ทราบว่า เสียงเรียกเข้าเป็ฯ MP3 นี่ถามๆๆเค้ามา เค้าบอกกันว่าเป็ฯเพียงแค่เสียงเสมือน MP3 จริงไหมคะ........รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

รุ่นนี้เสียงเรียกเข้ายังเป็นแบบ MP3-like อยู่นะคับ ยังไม่ได้เป็น MP3 Sad
nasus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 19:57  

ดาวน์โหลดmp3ใหม่ล่าสุดฟรีๆที่นี่wwwดอทdownlinkดอทthดอทgs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เด็กดีตอบ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2007 17:58  

รุ่นนี้ถือว่าโคตรคุ้มค่า สุดยอด ของมือถือในระดับนี้ Very Happy
Taire
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2007 15:24  

ที่บอกว่ามีหน่วยความจำ 2 เมกนี่ เป็นแบบ shared memory ใช่มั้ยคะ?

ถ้าใช่... มันก้อเหลือเมมที่ใช้งานสำหรับเสียงเรียกเข้า (ที่เราโหลดมาใส่) ได้แค่นิดดดดดดดด เดียวเองสิคะเนี่ย

Sad
ป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 04:04  

แล้วมันมีขายที่ไหนเนี่ย ป้าต้องการด่วน ที่มีอยู่มันเจ๊งแล้ว
h2ooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 15:47  

มีขายที่ไหน ค่ะ ไปเดินๆ ดู ตามห้าง ไม่เห็น มี เลย ค่ะ
ข้าน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 16:12  

memory 2 MB นี่เก็บ ringtone ที่เป็น MP3 ได้เยอะมั้ยอ่ะ
แบบว่าไม่แน่ใจอ่ะ แล้วมันไม่น้อยไปเหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 16:14  

ไอ้เสียงเสมือน MP นี่มันอะไรอ่ะ
อยากรูอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2007 18:50  

ไอที่บอกว่าเสียงเรียกเข้า mp3 น่ะ มันเล่น mp3 ไม่ได้ใช่ม่ะ
hoinone33
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 12:17  

ไอ้เสียงเสมือน MP นี่มันอะไรอ่ะ

เอาตัวบันทึกเสียง อัดเพลงที่ชอบเก็บไว้แล้วตั้งเป็นริ่งโทน
เสียงจะเสมือน mp3 (อัดเพลงที่เงียบๆ)
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2007 13:26  

แดงชมพูหวานจริงๆๆถ้าสัก2xxx ก็น่าใช้
สีฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าสนใจ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2007 10:06  

น่าสนใจดี เหมาะสำหรับโทร - รับ ไม่เน้น กล้อง +mp3

mp3 มี3 เครื่องแล้ว กล้องดิจิตอลก็มีแล้ว เลยไม่รู้จะใช้มือถือที่มี mp3+ กล้องอีกให้เปลืองทำไม ใครที่มีความคิดว่า เหมาะกับคนระดับล่าง หรือไม่มีเงินน่ะ เลิกคิดมักง่ายๆๆแบบนี้ได้แล้ว ดูคนควรดูให้ลึก อย่ามองแค่เปลือกนอกก ไม่งั้นสมองจะกลวง อย่าเป็นทาส แฟชั่นมากไป

เห็นออกบ่อยคนมีมือถือเป็น20000 แต่นั่งรถเมล์ มีหนี้สิน
คนมีเงินล้าน ยังมีมือถือรุ่น ใช้โทรอย่างเดียวแบบนี่เลยย
อยู่ที่การใช้งานน่ะ ว่าอยากได้การทำงานมากน้อยแค่ไหนนน

กำลังหาแบบที่โทรอย่างเดียวแบบนี้ สีก็สวยใสดี ไปหาซื้อก่อน แต่ถ้ามีแบบ บลูทูธก็ดีนะ สีนี้
คนมีเงิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เห็นด้วยนิดนึง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 13:36  

พวกที่บอกว่า รุ่นนี้ เหมาะกับ " ผู้ใช้ระดับล่าง " หน่ะ
ไม่ควรเขียนอย่างนั้นะครับ

ก็แล้วแต่ใครชอบ จะระดับล่าง บน ใช้ได้หมด
อย่างผม เป็นเจ้าของโรงงาน 4 โรง เอเยนต์อีก 8 แห่ง
ผมยังใช้รุ่นนี้เลย ; P

ดีซะอีก จะได้ทดสอบสายตา พวกมือสมัครเล่น ในโลกธุรกิจด้วย
บางคนดูแค่เปลือก บางคนดูที่สมอง ก็จะได้เห็นกันเร็วดี

รุ่นนี้ดีนะครับ
เพียงแต่ไม่เน้น ออฟชั่นอะไรมากมาย
โทรเข้า - อออก อย่างเดียว

ผมก็เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาเมื่อวาน ชอบมาก
เพราะผมคิดว่า โทรศัพท์มันก็คือ ใช้โทรเข้า - ออก
ที่เหลือ หากผมจะถ่ายภาพ ผมก็ไปซื้อกล้องดิจิตอลซักตัวนึง เดี๋ยวนี้มีดีไซน์เล็ก ๆ บาง ๆ
แถมกันสั่น อีกต่างหาก กำลังก็สูงกว่ามือถือ แถมราคาก็เบากว่าด้วย เมื่อเอามาเทียบกัน
เวลาซ่อม ก็ส่งซ่อม ไปทีเดียว

ไม่ใช่ .. ต้องการซ่อมกล้องในมือถือ แต่ก็คือ เอามือถือ ไปเข้าศูนย์ด้วย
เลยเป็นว่า อดทั้งถ่ายภาพ อดทั้งโทรฯ
อ้อ .. อาจจะบอกว่า อดทั้งฟังวิทยุ ด้วย อิอิ

จะถ่ายดีวีดี ผมก็เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย กล้องเจ๋ง ๆ เดี๋ยวนี้ ถ่านได้ชัดเจน เมมก็เยอะ

หากผมจะฟังวิทยุ ผมก็มีเครื่องเสียงทั้งในรถ ที่บ้าน
อ้อ เดี่ยวนี้ แม้แต่ในห้องส้วมตามห้างก็มี - -"
เรื่องโหลดอะไรต่างๆ นั่น ผมไม่สนใจ เพราะโหลดมา ก็เสียตังโดยใช่เหตุ
โหลดมาแล้ว อีกหน่อยก็ลบ

ก็แล้วแต่นะครับ แค่อยากจะบอกว่า คนทุกระดับใช้ได้หมด
เพียงแต่ให้คำนึงว่า มัน .. จำเป็นกับคุณแค่ไหน

เทคโนโลยี มันปรู๊ดดดปร๊าดด ตามไม่ค่อยจะทัน
เอาประโยชน์ที่จำเป็น สำหรับตัวเราดีกว่า นะครับ

ขอแสดงความเห็นด้วยความเคารพ นะครับ พอดีผ่านมา ...
||||||||
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ||||
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 16:47  

http://www.mlink.co.th/MobileOne.asp?Productid=02-0000345&Logo=Nok

รุ่นนี้ไม่แถม หูฟัง หรอ
458962
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2007 19:44  

ตอนนี้ ที่MBKมีขายยัง

แล้วแถมหูฟังด้วยอ๊ะป่าว
อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แสดงความคิดเหน
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2007 16:40  

ก้อยากได้อยุเหมือนกันนะ

ชอบสีส้ม จี๊ด...ดี

แต่ราคาน่าจะอยุซักประมาน 2800

จะดูคุ้มมากๆ Very Happy

เพราะว่ารุ่นนี้ก้คล้ายๆกับ 2610

แต่ว่ามีวิทยุมาเพิ่มเท่านั้นเอง

Surprised
youuuu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123456789
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2007 16:22  

ในเวปมันบอกไม่แถม ก็ไม่น่าจะแถมนะจ๊ะ Sad Sad
plammy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : plammy
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2007 12:46  

เป็นคนหนึ่งที่สนใจรู่นนี้อยู่คะ

ต้องการใช้ต่อ internet ไว้ใช้กับ notebook
รุ่นนี้ใช้ได้หรือเปล่าคะ ความเร็วเป็นไงบ้าง
เพราะเห็นว่าเป็น gprs class 10
แล้วใช้สาย data link รุ่นไหนคะ
ขอผู้ที่รู้หรือใช้ ช่วยตอบด้วยนะคะ

ขอออกความเห็นเรื่องหูฟัง
รุ่นนี้สามารถฟัง fm ได้ ก็น่าจะแถมหูฟังมาในกล่องแล้วนะคะ
guydeguy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 123456789
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2007 13:28  

แถมให้ครับ ผมเพิ่งซื้อให้แม่สองวันนี้เองครับ
เสียงก็ใช้ได้ แต่ว่าเครื่องค่อนข้างบอบบางครับ

youuuu ผู้เขียน:
ในเวปมันบอกไม่แถม ก็ไม่น่าจะแถมนะจ๊ะ Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 12:45  

Wink Wink Surprised Smile Laughing Very Happy ก็ OK ครับ ชื่อมาใช้อยู่ 3,300.- ถูกใจ ถูกเงิน(ราคา) ก็แค่โทรศัพท์นิ Rolling Eyes Rolling Eyes Razz
คนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็โอเคนะ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 21:03  

9มกครา50 ถอยโมโต W208 ใช้ไม่ถึงเดือนก็ให้น้องไปใช้
เมื่อวาน (26กุมภา50) ก็ถอยโนเกีย2626 รุ่นนี้มาเล่นอีกเครื่อง ทดสอบแล้วก็โอเคครับ ราคาไม่โอเวอร์เกินไปนักที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้่าทุึกร้านราคาเดียวกัน 3,300บาท(รวมภาษีแล้ว)

เห็นด้วยกับพี่เจ้าของโรงงาน การซื้อโทรศัพท์โทรออก-รับสาย ผมว่าราคาอยู่ในระดับนี้ก็พอแล้ว ต้องการฟังเพลง หรือถ่ายรูป ก็ซื้อต่างหากดีกว่า

ส่วนเรื่องชอบของแต่ละคนนี่ไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นการตัดสินใจในการซื้ออะไรก็ตาม ควรอยู่ในดุลพินิจที่คิดว่า
1.เหมาะสม
2.ประโยชน์ในการใช้
3.ความทนทานที่คุ้มกับเม็ดเงินที่คุณเสียไป
4.ดูฐานะการเงินของคุณ ไม่โอเวอร์เพราะตามกระแส
5.เครื่องโทรศัพท์แต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ ล้วนใช้เทคโนโลยี่ที่ย่อยสลายยาก เป็นเวลาร้อยๆปี ควรใช้ให้คุ้มค่า และดูแลรักษาจนกว่าจะเสื่อมสภาพตามอายุใช้งาน(ชิบวงจรอีเล็คทรนิคมีอายุใช้งานไม่เกิน10ปี)
6.อื่นๆ...แล้วแต่จะใช้วิจารณญาณของคุณเองในการตัดสินใจ

ญาติผมเป็นถึงที่ปรึกษาผู้ว่ากทม.ใช้3310 เดินทางไปต่างประเทศดูงานก็หลายประเทศก็ใช้3310แค่นั้น ไม่เกี่ยวฐานะเลยครับ อย่ามองคนแค่รูปภายนอก หรือการใช้โทรศัพท์เลยครับ โทรศัพท์หรูแต่ไม่มีจะกินก็เยอะ เชื่อผมจิ!!
คนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเติมอีกนิด
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 21:10  

โนเกีย 2626 ในกล่องมีอุปกรณ์ดังนี่

1.โทรศัพท์รุ่น2626
2.แบตติดเครื่อง
3.หูฟังโนเกียว
4.สายชาร์ต
5.หนังสือคู่มือ

ร้านไหนบอกไม่มีหูฟัง อย่าไปซื้อ โกหกทั้งนั้น
่่ก่อนตัดสินใจซื้อให้ทดสอบเสียงโทรออก-รับสาย และเสียงFM ก่อนนะครับ
teen999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 08:57  

แมมน้อยกว่า1112อีก เเล้วต่อ USB ได้ป่าว คือมี1112อยู่ จะซื้อให้น้อง (จะพลอยสาย) คือมีรูคล้ายUSB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 08:32  

อยากทราบว่าใช้เพลงต่าง ๆ เป็นเสียงเรียกเข้าได้ไหมคะ

หรือมีแต่เสียงโพลี
OpenMono[*_*]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: RobotCity
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 14:28  

อีกไม่ถึง 3 เดือน 2626 ก็จะเพิ่มเลขรุ่น เปลี่ยนเป็นจอ TIF มีกล้อง 300,000 pixel เพิ่ม T-Flash แน่นอน Laughing Laughing Laughing
krong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2007 18:42  

ผมเห็นคนนึง เพิ่งไปถอย nokia มาหมาดๆ (ผ่อนเอา)ฟังชั่นครบเซ็ท ราคาน่าจะประมาณหมื่นขึ้น เอามาอวด ซึ่งผมก็งงในความคิดของเขาว่า จะซื้อมาทำไม เอาเครื่องเป็นหมื่นมาใช้แต่เวลาเมมชื่อมันยังทำไม่เป็นเลย ใช้งานก็แค่โทรเข้าโทรออก นาฬิกาปลุก ฟังชั่นอื่นก็ไม่เห็นมันใช้ กล้องก็ถ่ายไว้นะ แต่ก็ไม่เคยเห็นเอาไปโหลดหรืออัดไว้เลย เพลงก็ฟังเฉพาะวิทยุ มันบอกในเครื่องไม่มีเพลงถูกใจ(แต่ดันไม่ไปโหลดเพลงใหม่ลง)ซื้อเครื่องมาเป็นหมื่น แต่ใช้งานได้แค่ไม่ถึง 2000 เห็นแล้วเสียดายตังค์แทน ถามว่าซื้อมาทำไม เขาบอกว่า"โก้"ดี ตอนแรกก็เคยคิดจะซื้อแบบนี้แหละกล้อง mp3 อะไรประมาณนี้ แต่พอเห็นตัวนี้เข้าจริง ผมเลิกคิดเลย กล้องรายละเอียดน้อยพอถ่ายแล้วลงเครื่องมองไม่ชัดเท่าที่ควร เห็นว่าตอนนี้มีไวรัสลง ไดรเวอร์หาย ส่งซ่อมศูนย์เป็นครึ่งเดือน ตอนนี้กล้องผมตัดสินใจซื้อต่างหาก(ใช้งานประจำครับ) MP3ก็ซื้อต่างหาก(ผมขาดเพลงไม่ได้)ตัวเล็กๆฟังวิทยุได้ด้วย โทรศัพท์ผมใช้ราคา 900 มี500รายชื่อ นาฬิกา เครื่องคิดเลข บันทึก เตือน ใช้ครบทุกฟังชั่น ไม่มีปัญหาอะไรเลย โคตรคุ้ม เจ้านายผมก็เหมือนกัน ตอนนี้มีโรงงาน 4 โรง กำลังสร้างอีก 3 สาขาและมีโครงการสร้างอีก 2 สาขา เชื่อมั้ยครับ ว่าเขาใช้ Nokia 3310(ไม่ใช่ 3315 นะครับ)[/code]
april2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2626
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 20:59  

2626 อัดเสียง มาเป็นเสียงเรียกเข้า ไฟล์ AMR แบบ 2610 ได้มั้ยครับ
และเสียงเรียกเข้าดังชัดเจนดีหรือเปล่า
1549
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 00:04  

พิม สระ ไม่ได้อ่ะ

แล้วปรับให้ภาษาEngเป็นDefaultได้ป่ะ เวลา search ชือ ชื่อในcontartผมเป็นEngหมดอ่ะ ขี้เกียจกดเปลี่ยนภาษา
1549
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2007 12:43  

ทำได้และเปลี่ยน Engให้เป็นDefault

เข้าหน้าเขียนMsg > Option >Writing Lang ^^

แต่พิมสระไม่ได้เหมือนเดิม -*-
pangapolo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 19:44  

ม่ายยยยยย เห็นมีสีขาวววววววเลยง่ะ สวยง่ะ สีขาวววววววววววววววว
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 21:25  

ราคาเท่าไหร่ละนะ
KaTaiZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 20:56  

MP3-Like นี่คือไรอ่ะค่ะ คือแบบ ที่เราต้องการก็ขอแค่มี เสียงเรียกเข้าเป็นMP3 ชัดๆ และก็FM แค่นี้พออ่าคร่า
อืม ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงน่ะ พอดีผมทำงานที่โรงแรม แล้วที่โรงแรมมีจัดประชุมบ่อย ผมก็จะสังเกตุน่ะคับ รู้สึก พวกที่ค่อนข้างมีเงิน เค้าไม่เสียเงินกับเรื่องไร้สาระอย่างนี้สักเท่าไหร่หรอกคับ ยกเว้นแต่ว่า คนๆนั้น เค้าก็บ้าแฟชั่นมือถือเหมือนกันถึงจะซื้อรุ่นแพงๆ แต่พวกคนที่เงิน เค้าก็ใช้รุ่นประมาณนี้กันทั้งนั้นเลยอ่ะค่ะ และอีกอย่าง คนที่ใช้มือถือหรุๆอ่ะ อยากรู้ว่าที่ซื้อไปอ่ะใช้คุ้มป่ะค่ะ แบบ ใช้ครบทุกอย่างทีมีอยู่ในนั้นหรือเปล้า หรือแค่เอาหรู มีกล้อง ฟังเพลง แค่นั้นเป็นพออ่ะค่ะ เหอะๆ เปลืองเงินเปล่าๆ ถ้าต้องการแค่นั้น ซื้อแยกไม่ดีก่าหรอค่ะ คุณภาพดีก่าอีก
ยากูซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 17:34  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อกี้ 2710 บาท หุหุ เมื่อ 2 วันก่อนไปดู 3300 แต่มันไม่มีเครื่อง

โชคดีที่ซื้อวันนี้

ชอบหูฟังมากๆๆเลย กะว่าจะจิ๊ก เพราะเครื่องนี้ซื้อให้พ่อใช้

หูฟังของโนเกียของแท้เท่าไหร่อ่าค่ะ ใครทราบราคามั้ง
TaMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 13:11  

ทำไม ไม่มีเวลาระหว่างโทร ให้ดุอ่ะคับ รึผมเซ้ตไม่เป็น ต้องเซ้ตตรงไหนให้แสดงเวลาขณะใช้สายอ่ะ...........
prathya
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามครับ รุ่น 2626 กับ 2610 จะซื้อให้พ่อใช้นะครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 09:39  

หวัดดีครับ ผมอยากจะรู้ โนเกียร์รุ่น 2610 , 2626 , 6030 รุ่นไหนดีกว่ากันครับ จะซื้อให้พ่อใช้นะครับ ตัวนี้มีปัญหาอะไรหรือเปล่า ตัวอักษรรายชือ กับตัวเลข ใหญ่หรือเปล่าครับ และเสียงเรียกเข้า กับหน้าจอชัดหรือเปล่าครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ กำลังตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 18:53  

มันเสียงเรียกเข้า MP3 ได้ปะครับ เนี่ย หรือ ว่า เสมือน MP3 -*- ผมกำลังตัดสินใจเลย

แต่อยากได้ที่รองรับเสียงเรียกเข้า MP3 -*- ผู้รู้ หรือ ผู้ที่มีแล้ว รบกวนบอกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 19:20  

รบกวนอีกนิดครับ รุ่นนี้ พิมพ์ข้อความตัวอักษรภาษาไทย ได้กี่ตัวครับผู้รู้ หรือ ที่มีแล้ว รบกวน ตอบให้ที ครับ
jeab bmw e30
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 17:53  

MrPhone ผู้เขียน:

ไปซื้อมาตะกี๊นี้เอง ไปดูมาสองสามที่หามือสองก็ไม่มี เพราะเป็นมือถือออกใหม่ ทีแรกก็ตัดสินใตจไม่ได้ระหว่าง 2610 กับ 3120 ราคาก็ใกล้เคียงกัน พอมาเจอ 2626 ถามราคา 2790 บาท ไม่ต้องติดมากเลยครับ ซื้อเลย เอาไปให้แฟนใช้ ใครจะว่าเป็นมือถือระดับล่างอะไรก็ช่าง ถึงยังงัยก็เป็น โนเกีย ดีกว่ายี่ห้ออื่นที่ราคาเท่ากันด้วย..N70 ผมก็ใช้อยู่ แล้วก็ซื้อ 2626 อีก ไม่เห็นว่าจะเป็นระดับล่างตรงไหนเลย
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:12  

ล่าสุดราคาเท่ารายคร้าบ++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 21:37  

ซื้อวันจันทร์ที่ 9 ที่ผ่านมา
ร้าน M-link 2,570 บาทครับ ตอนนี้ใช้อยู่ชอบมาก โทรออกรับสายอย่างเดียว
เปิดเครื่องตลอด 2 วันแล้ว แบตลดไปขีดเดียว
สรุปว่า........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 09:19  

แล้วสรุปว่า เสียงเรียกเข้า ใช้ไฟล์ mp3 ได้ใช่ไหมคะ

หรือแค่เสียงโพลี คุณภาพระดับ mp3 เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 12:30  

ผมยืนยัน ว่าได้ครับ ตอนแรกยังไม่ซื้อก็ไม่แน่ใจ พอซื้อมาเปิดไฟล์เสียงเรียกเข้าในเครื่องดู

ก็พบว่ามีไฟล์แบบ MP3 ครับ แสดงว่ารองรับได้ ฟันธง (มั้ง)

ถ้าไม่ได้ก็อัดเสียงเอาก็ได้ครับ ประหยัด ดี อัดไปเกือบ10รอบ กว่าจะได้แบบชัดหน่อย
Melfizt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 14:03  

แล้ว ในสเปก บอกว่า 64 โพลีโฟนิค แต่จริง แล้ว มี เพียง 9 เพลงเอง
64 ที่ว่ามัน นับเป็นเสียง กี่ชิ้น ใช้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 17:50  

ครับ มันเป็นคุณภาพเสียง นะ -*- ตามที่ผมเข้าใจ มันนับเป็นชิ้นเครื่องดนตรีไรก็ไม่รู้ -*- ผมก็ใช้อย่างเดียว ไม่ค่อยรู้
Newbie999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ringtone download
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:18  

หน้าใหม่ครับ ขออนุญาตถามนิดๆ ว่าจะ download ringtone ได้ไงอะครับ ที่ให้มามันไม่ค่อยถูกใจเลยครับ เคยกับเสียง old phone ที่แถมใน nokia รุ่นอื่นๆครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 17:42  

ไม่ทราบว่าสาย Data link ของรุ่นนี้หาซื้อได้ทั่วไปไหมครับ
ลองดูที่ด้ายล่าง เห็นช่องพอร์ทมันเล็กมาก ไม่ค่อยเห็นรุ่นไหนใช้พอร์ทแบบนี้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 18:56  

ดาวน์โหลดริงโทน

ก็ต้องหาตามเวป หรือ ตามหนังสือ อะครับ กดรหัส มันจะส่ง ข้อความ สำหรับดาวน์โหลดมา

อย่าลืม ตั้งค่า GPRS ด้วยนะครับ เพื่อใช้ในการดาวน์โหลด แต่มันแพง หน่อยนะ -*- ตกเพลง

นึงก็ 35-40 บาท ครับ หรอืไม่ก็ ให้เพื่อนส่งเป็นไฟลื เสียงผ่าน mms ก็ได้ ครับ

สายดาต้า ลิงค์ ตามมาบุญครอง น่าจะมีนะครับ แต่ผมว่า -*- ถ้าไม่เป็น อย่าต่อ หรือ ทำไรเอง

เลย ครับ มันเสี่ยงๆ
niung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 21:04  

ถอยมาละคับสดๆ 3500
เคยใช้ของแพงแล้วพังไว อยากมาพอเพียง แต่เพียงพอมั่ง เกมเต้นน่าหนุกแต่ยังเล่นไม่เป็น กดปุ๊ปแพ้ปั๊บ
อยากได้สี ขาว-ชมพู ดันม่ายมี เลยได้สี น้ำเงิน-ดำแทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 10:05  

วันเสาร์เพื่อนผมจะซื้อรุ่นนี้ ผมเลยเช็คราคาให้จากเว็บ

เว็บของโนเกียเอง(http://www.nokia.co.th/nokia/0,,96169,00.html)
ยังแจ้งว่า 2,710 บาทเลยครับ และเพื่อนผมก็ได้มา ในราคา 2,700 บาท

คุณ Niung แน่ใจนะครับว่าเป็นรุ่นเดียวกัน เพราะในเว็ปสยามโฟนเอง แจ้ง
ราคาตอนเปิดตัวยังไม่ถึง ที่คุณจ่ายไปเลยนะครับ
helen2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อวันนี้
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 23:27  

เพิ่งซื้อวันนี้ค่ะ(23เม.ย.)ที่เจมาร์ท พารากอน ราคา 2710 บาท สีชมพูเข้ม ที่นี่มี 3สีค่ะ ใช้โทรอย่างเดียวรู้สึกว่าคุ้มมากๆค่ะ สมราคา เครื่องเก่าใช้โมโต ฟังค์ชั่นเยอะมาก แต่ไม่ได้ใช้ประโยชน์เลย
pk101
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:40  

ทำไมเสียงตอนคุยกัน มันดูก้องๆ ไม่เก็บเสียงเหมือนมาตรฐานโนเกียค่ะ ใครเป็นบ้างบอกที
ไม่รุ้เป็นที่เครื่อง หรือที่รุ่นนี้
Amaking
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 19:44  

เครื่องผมเป็นไรไม่รู้อะ อยู่ๆก็ดับเฉยเลยหรือไปกดโดนปุ่มอะไรเข้า

ใครรู้มั่งครับ ตอบด้วยนะ

ขอบใจจร้า++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย2626 จ้า
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:42  

ขาย2626 / 2500บาทจ้า ใช้ได้วันเดียว เพิ่งจับสลากมาได้เมื่อวันที่23 เมษา ของครบยกกล่องจ้า

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT5213067.html
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 12:01  

อยากรู้ว่ามันเป็น UI30 หรือ UI40 เหรอครับ
odddak
Year's Star

หัวข้อ : serie70i
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 18:55  

Evil or Very Mad ซื้อมาใช้แล้ว เสียอารมณ์มากเลยคับ เสียงเบามากๆ ถึงมากที่สุด คิดผิดจริงๆที่ซื้อมาใช้[/b] Evil or Very Mad
odddak
Year's Star

หัวข้อ : Re: serie70i
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 19:23  

[size=18][color=violet][b]ซื้อมาแล้วคับเมื่อ 2 วันก่อน สีน้ำเงิน ยอมรับว่าดีไซด์สวยในระดับราคานี้ (แต่) สิ่งที่ทำให้ผมเสียความรู้สึกมากๆก็คือ เสียงเรียกเข้าเบามากถึงมากที่สุด ตอนแรกฟังคนเดียวไม่แน่ใจ นึกว่าเราเองที่หูไม่ดี เลยลองให้เพื่อนหลายคนฟัง เพื่อนก็บอกว่าเบาจริงๆ ขนาดปรับระดับเสียงสูงสุดแล้วยังเบามากๆ เทียบกับรุ่น 1110i แล้ว ขอบอกว่า 2626 เบามากกว่าเยอะ ใครมีข้อแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ[/b][/color][/size]
Arm!
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 11:12  

ซื้อมาแล้วเพิ่งเอาไปขายมาเมื่อวานนี้ เสียงเรียกเข้ามันเบามากๆจริงๆ ทุกอย่างก็โอเคหมดนะ ราคาระดับนี้แต่ทำให้มันดีๆหน่อยก็ไม่ได้ กลับไปใช้ 8310 ยังดีกว่าอีกมั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 18:39  

ใจเย็น นะครับเรื่องเสียงเรียกเข้า

ผมจะอธิบายไงดี -**- อืม เอ่อ ถ้าคุณฟังแบบ เลือกแบบเสียง แล้วเสียงมันจะดัง อย่างงี้ มันจะเบานะครับ ทดลอง ใช้มือถืออีกเครื่องยิงเข้าเครื่องคุณสิ -*- ผมว่าดัง นะ

แต่เสียงมันค่อนข้าง ไล่ระดับ จากเบา ไปดังมาก ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ ขนาดปรับแบบ ให้ดังสม่ำเสมอแล้ว นะ มันก็ยังดังไล่ระดับอยู่

แต่ผมคิดว่าไม่น่าเป็นปํญหา นะ เพราะผมนั่งรถเมล์ เสียงดังๆ เพลง มันยังลั่นขึ้นเลย เพื่อนที่มา ยังได้ยินเลย - -"

ปล.ผมใช้เสียง MP3 ที่โหลดมา นะ -*- ไม่แน่อาจ ต่างกันที่คุณภาพ ไฟล์ MP3 ก็เป็นได้
ปล2.ผมก็ไม่รู้ นะ เท่าที่ทดลองแล้ว จากการใช้มาร่วมเดือนกว่าๆ มันน่าจะเป็นแบบนี้ นะ -*-
Repบน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 18:43  

ลืม บอกไปครับ ถ้าคุณใช้ไฟล์ ที่บันทึกเป็นเสียงเรียกเข้า มันจะเบา มาก นะ - -"

ผมแนะถ้าจะใช้เพลง ใช้โหลดไฟล์ Mp3 เถอะครับ ชัดแจ๋ว ดังมากๆ อาจจะเปลืองนิดนึงนะ
แต่โหลดครั้งนึงก็ใช้หลายเดือน เหมือนกัน ราคาก็ประมาณ 30 บาท + GPRS ประมาณ 25 บาท เท่าที่ผมใช้ นะ
Cat-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: SamutPrakarn
หัวข้อ : Re: ไม่เห็นด้วยนิดนึง
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 23:05  

คนมีเงิน ผู้เขียน:
พวกที่บอกว่า รุ่นนี้ เหมาะกับ " ผู้ใช้ระดับล่าง " หน่ะ
ไม่ควรเขียนอย่างนั้นะครับ

ก็แล้วแต่ใครชอบ จะระดับล่าง บน ใช้ได้หมด
...

ถ้าคุยกันในสายการตลาดก็เข้าใจได้ครับ แต่เวลามาคุยกันข้างนอกมันก็ฟังยากไปอีกอารมณ์เหมือนกัน

เสนออย่างนี้ครับ เราเรียกว่ารุ่นราวคราวนี้ว่าเป็น "โทรศัพท์มือถือสามัญ" แล้วเรียกกลุ่มอ็อปชั่นเพียบว่าเป็น "วิสามัญ" ไปเลย ดีไหมครับ? Smile
nineoat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โชว์เวลาการใช้สาย 2626
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:22  

ไม่ทราบว่ามันโชว์เวลาการใช้สายได้หรือเปล่าครับ คือหาไม่เจอ หาเจอแต่สรุปเวลาการใช้สายตอนเราวางสายนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 21:13  

กรำ

ลำโพงสองตัว ด้านบน กะ ด้านข้าง

มันยังเบาอิกหลอเนี่ย

อยากได้เสียงดัง ลองซื้อโซนี่ดูอ่ะ ดังนะ
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 12:58  

เพิ่งซื้อมาวันที่ 27/06/07 ราคา 2,350 บาท (ร้านขายส่งใน mbk)

ฟังก์ชั่นพื้นฐานครบๆๆ มากๆ ผมเคยใช้ 8310 กับ 6510 ผมว่าฟังก์ชั่นมันครบๆ แล้วเท่าๆ กันเลย แต่อาจจะมีลูกเล่นเพิ่มกว่านิดเดียว เช่นพวก mp3 กับพวก ธีม และระบบต่างๆ ใหม่กว่า

แถมยังอัดเสียง + mp 3 ได้อีก เยี่ยมไปเลย

เสียงลำโพง ดังใช้ได้เลยครับ (ลองฟังดูเองดีกว่าเด๋วหาว่าผมโม้ ^^)

ถ้าคิดไม่ผิด เวลาเสียงจะเป็น mp3 มันจะออกตรงช่องหูฟัง แต่ถ้าเสียงเป็นพวก poly มันจะออกลำโพงรูเล็กๆ ด้านบน ใช่ไหมครับ ^^ เท่ห์ไปอีกแบบ Laughing

ข้อเสีย (สำหรับผม)

- เมมน้อยไปหน่อย ถ้าโหลด mp3 คงต้องใช้ไฟล์เล็กๆ (ใช้สายเถื่อน+โปรแกรมเถื่อนโหลดเอา)

ลองทำตามนี้ดูครับ http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/12/T4927306/T4927306.html

ผมรอซื้อสายอยู่ยังไม่ได้ทำเลยอ่ะ

มีไรก็เมล์ หรือ msn มาคุยกันได้นะครับ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: