Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2626 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 108 / เข้าชม: 696324
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 17:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

akecom1 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันที่ 27/06/07 ราคา 2,350 บาท (ร้านขายส่งใน mbk)

ฟังก์ชั่นพื้นฐานครบๆๆ มากๆ ผมเคยใช้ 8310 กับ 6510 ผมว่าฟังก์ชั่นมันครบๆ แล้วเท่าๆ กันเลย แต่อาจจะมีลูกเล่นเพิ่มกว่านิดเดียว เช่นพวก mp3 กับพวก ธีม และระบบต่างๆ ใหม่กว่า

แถมยังอัดเสียง + mp 3 ได้อีก เยี่ยมไปเลย

เสียงลำโพง ดังใช้ได้เลยครับ (ลองฟังดูเองดีกว่าเด๋วหาว่าผมโม้ ^^)

ถ้าคิดไม่ผิด เวลาเสียงจะเป็น mp3 มันจะออกตรงช่องหูฟัง แต่ถ้าเสียงเป็นพวก poly มันจะออกลำโพงรูเล็กๆ ด้านบน ใช่ไหมครับ ^^ เท่ห์ไปอีกแบบ Laughing

ข้อเสีย (สำหรับผม)

- เมมน้อยไปหน่อย ถ้าโหลด mp3 คงต้องใช้ไฟล์เล็กๆ (ใช้สายเถื่อน+โปรแกรมเถื่อนโหลดเอา)

ลองทำตามนี้ดูครับ http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2006/12/T4927306/T4927306.html

ผมรอซื้อสายอยู่ยังไม่ได้ทำเลยอ่ะ

มีไรก็เมล์ หรือ msn มาคุยกันได้นะครับ ^^

ลองอัพเพลงดูแล้วเยี่ยมไปเลย เพลงขนาดปกติของริงโทน 400 KB ก็ยัดเข้าไปได้นะครับ แล้วเครื่องยังสามารถใช้ได้อีกด้วย (แต่ได้ 2-3 เพลงนะครับ เพราะความจำมันประมาณ 2 mb นะครับ)

เวลาโหลดเพลงนานหน่อยนะครับ

ปล. ผมซื้อสายจาก www.thaidatalink.com นะครับ ราคา 350 บาท มีไดร์เวอร์+โปรแกรมสำหรับ 2626 มาให้เลยจ้า

เยี่ยมเลยจริงๆ
artlumion
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขายคับ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 18:38  

ขายโนเกีย รุ่นนี้อะคับใช้ได้ 2 วันเอง ไม่ค่อยถูกใจอะคับ เสียงมานเบา ขาย 2000 อะคับซื้อมา 2600 มีบิลมี กล่อง ครบคับ ยังใหม่ๆ อยู่เลย สนใจโทร มาที่ 0838995766 {มิน}.คับ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 15:57  

สาย data ของรุ่นนี้ลองไปหาซื้อที่มาบุญครองดูมีแน่ ๆ ครับ น่าจะประมาณ 200 (ตอนผมซื้อให้ 6030 ราคาเท่านี้ และดูจากรูปขั้วสายเป็นแบบเดียวกัน)
แต่อาจต้องหาหลายร้านหน่อย

สายจะมี 2 แบบ

1. แบบเสียบที่ช่องใต้เครื่องเหมือนสาย miniusb ทั่วไป
2. แบบเสียบข้างหลังเครื่อง (ต้องแกะแบตออกก่อน) ยุ่งยากพอควร

ให้ซื้อแบบ 1. นะครับ แนะนำให้เอาเครื่องไปด้วย เดี๋ยวร้านจะงงเอา miniusb ธรรมดามาให้เพราะหน้าตาใกล้กันมาก แต่ขั้วเล็กกว่า

ที่เคยซื้อ ในกล่องจะมีโปรแกรม MobiMB มาให้ เราต้องโอนข้อมูลผ่านโปรแกรมนี้แหละ แต่จะให้มาเป็นตัว demo ใช้ได้เดือนนึงมั้ง ต้องหาตัวเต็มมาลงจะใช้ได้ตลอด (ผมมีแต่น่าจะเป็นเวอร์ชั่นเก่าเป็นปีแล้ว ไม่รู้จะใช้กับตัวใหม่ ๆ ได้หรือเปล่า)
unknowss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 00:51  

รับไม่ได้กับเสียงเรียกเข้าที่ค่อนข้างเบา สรุปคงต้องมองรุ่นอื่นต่อไป ดูดีไปหมดแต่มาตกม้าตายเเพราะเรื่องเสียงนี่เอง
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 00:31  

เสียงเบาหรอ

เราเห็นของอาจารเรา เสียงดังมากเลยอะ ขนาดอยุในนกระเป๋าหนัง ของอาจารอยุหน้าห้อง

นั่งเรียนอยุหลังห้องยังได้ยินเลย -*-

ละในห้องก็คุยกานซะด้วย -*-
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 2626 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 10:56  

รู้มั้ยเครื่องผมโหลดเกมมามากๆ เลยนะครับ
เกมผมมีดังนี้ (ไม่รวมเกมในเครื่อง)

1.Pipesters เกมต่อท่อ
2.ProBowling2 เกมโบว์ลิ่ง
3.Snake II เกมงู
4.Space Impact III เกมจรวด
5.Tetris เกมเททริส
6.Trail Biker เกมมอไซค์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ไม่มีชื่อ เมื่อวันที่ 12 May 2008 12:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
topiaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 23:42  

ซื้อมาแล้วครับที่เดอะมอลล์บางแค 1800 บาทครับ ร้านที่ผมไปซื้อมีสีดำเหลืออยู่สีเดียวครับ
ผมก็เอาเพราะชอบสีดำอยู่แล้วเห็นพนักงานบอกว่าเป็นสีใหม่ดูข้างกล่องผลิต22/3/2551
แสดงว่าเป็นลอตใหม่ที่จริงผมไม่ได้อยากซื้อหรอกครับรุ่นนี้แต่
เจ้า3110ที่รักผมทำตกคลองครับคลองภาษ๊เจริญแถวบ้านอ่ะครับไม่กล้าลงไปงมซะด้วยเพราะคลองนี้ใหญ่ครับไม่ได้เล็กๆน้ำก็ลึก ตอนตกลงไปนี่ หน้าชาเลยครับซื้อมาแค่3เดือนเองถนอมมาก นึกแล้วเสียดายไม่หาย
พอจะไปซื้อเครื่องใหม่ก็ไม่สามารถซื้อเครื่องหรูๆแบบนั้นได้แล้วครับครั้งแรกกะจะซื้ออีกรุ่นที่โทรเข้าโทรออกได้อย่างเดียว แต่ลืมไปว่าทุกคืนวันเสาร์-อาทิตย์ต้องฟังพี่ป๋องกะพี่แจ็กที่เดอะช็อคเลยได้รุ่นนี้มา เท่าที่ใช้มามีปัญหาอย่างนึงครับคือแถบสัญญาณหายครับครั้งแรกคิดว่าเป็นที่เครื่องแต่จริงๆแล้วเป็นที่ซิมครับมันสกปรกเลยครับยางลบลบครับก็หายครับ
ถ้าใครไม่เรื่องมากรุ่น2626นี่หนับหนุนเลยครับ
topiaki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความเห็นเพิ่มเติมหลังใช้มา2เดือน
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2008 11:20  

หลังจากที่ใช้มาได้เกือบ2เดือนแระขอสรุปการใช้งานเลยและกัน
ดี
1.เป็นเบสิคโฟนที่ดีมากในขณะนี้
2.เสียงคุยคมชัดเจนไม่มีปัญหาเลย
3.แบตอึดมากผมอยู่ได้ตั้ง4-5วัน
4.วิทยุรับได้ดีบางคลื่นเอ็มพีสามรับไม่ได้แต่นี่รับได้
5.เสียงเรียกเข้าดังครับไม่ได้เบาอย่างที่บอกกัน
6.เครื่องกระชับจับง่าย
เสีย
1.เครื่องประกอบได้ไม่ค่อยแน่นในช่วงแรๆแต่ใช้ไปนานจะรู้สึกแน่นมากขึ้นเอง
2.หน้าจอไม่ค่อยแหล่ม

ตอนนี้ทราบว่าราคาอยู่ที่ 1990 ครับแต่บางที่ถูกกว่านี้ก็มีนะถามๆดูก็แล้วกัน
kit101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 16:35  

ขอยืนยัน ว่ารุ่นนี้ใช้ดีมาก

ผมใช้มาตั้งแต่ สงกานต์ ปี50จนปัจจุบัน ยังไม่คิดขายเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: