Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KG200 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 63 / เข้าชม: 225695
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile KG200 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2006 23:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KG200 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg200.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 13:04  

ไม่สวยเลยอ่า แต่คุณสมบัติก็ใช้ได้นะ
error_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 15:52  

ผมว่าสวยน่ะ เขาเอามาให้คนงบน้อยใช้บ่างล่ะครับ คนจนอยากได้ของดีๆก็มีเยอะน่ะ LG ทำถูกแล้วล่ะ แต่ขออยากได้ไหมอ่า ขออินฟราเรดได้ไหมรุ่นนี้
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2006 22:28  

รูปทรงแปลกดี แต่ก็สวย
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 11:21  

สุดคุ้ม เยี่ยมจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2006 22:42  

ทำออกมาสวยนะแต่เพิ่มตั้งอีกนิดซื้อkg300ดีกว่ามีบลูทูดด้วย
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 06:28  

คุ้มราคาดี แต่รูปทรงไม่โดน Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2006 20:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำออกมาสวยนะแต่เพิ่มตั้งอีกนิดซื้อkg300ดีกว่ามีบลูทูดด้วย

I also want to by KG300...

But you see its keypad? It sucks...

So right now, I am thinking about buying this KG200 instead (but I want the big screen of KG300)...
dlamda
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2006 18:17  

แถมการ์ดซะ256MBเลยน้าราคาก็5000กว่าเอง
Yagirobe
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2006 19:34  

ตอนแรกว่าจะซื้อแต่หูฟังไม่โดนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2006 20:26  

ไม่สวยเลยอะ

แต่คุณสมบัติและราคา สุดยอด!!

สรุป ไม่ซื้อ ไม่สวยครับ Laughing
upload
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 18:02  

ตอนนี้วางขายที่ไหนมั้งครับ กรุงเทพ
thaweesakb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ladprao
หัวข้อ : ใครซื้อแล้วรบกวนช่วยทดสอบว่า่ load java game หรือ application ได้
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 23:39  

ผมอยากได้รุ่นนี้มาก แต่ในคู่มือไม่เห็นบอกว่า load java ได้ ขณะที่ web ต่างๆ ลงว่าสนับสนุน java mid 2.0 เลยโทรไปถาม call center lg ดู ทาง call center lg แจ้งว่าใช้ไม่ได้ เลยสับสนว่าจริงๆ แล้วได้หรือไม่แน่

รบกวนเพื่อนที่ซื้อแล้วช่วยทดสอบด้วยครับ โดยใช้ browser ของมือถือเข้าไปที่ mini.opera.com เพื่อ download opera browser และ wap.getjar.com เื่พื่อ download game

รบกวนด้วยนะครับ
มาอี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 11:57  

ขอถามหน่อยนะคะ เสียงเวลาสนทนาเบาไหมคะ เคยได้ยินว่าของLGจะเสียงเบา
แล้วกล้องชัดไหมคะ เค้าบอกว่าที่เป็น CMOS จะไม่ชัดใช่ไหมคะ
คุณthaweesakb เบอร์ call center LGเบอร์ไรหรอคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2006 20:48  

ถามว่า ใช้ดู vdo ไฟล์อะไรได้บ้างครับ
yuo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2007 14:39  

upload ผู้เขียน:
ตอนนี้วางขายที่ไหนมั้งครับ กรุงเทพ
ไปซื้อมาแล้ว ชอบคุณสมบัติ้หมาะสมกะรราคา...คุ้มเลยล่ะ....ไปซื้อ เท้สโก้รังสิต.....4700 ก้ดี(ตอนนี้ นสพ ลงว่า 4900)............ แต่ตอนเปิด GPRS (ของ TRUE MOVE) งง เลยยยย.......ศูนย์ทรูบอกว่าต้องแจ้งคอลเซนเตอร LG เขาด้วยให้เซทค่าเครื่อง........ก็จิงอย่างเขาว่าคือต่อเวบไม่ติด ส่ง MMs ไม่ได้ เอาไปใหศูนย์ทรูช่วย กลับมาส่งได้ครั้งเดียว แล้วก็ส่งไม่ได้อีก..นี่กำลังว่าจะเอาไปให้ LGช่วยอีก..เสียความรู้สึกดีๆ....ยังไม่อยากสรุปว่า LG ไม่ดีนะ.........ขอไปให้เขาดูอีกทีก่อน หรือท่านใดพอรู้ว่าเพราะเหตูใดถึงเข้าเวบไม่ได้/ส่งmmsไม่ได้....... ช่วยบอกที............ >>>>> อ้อ อีกอย่างจะซื้อเม็มเพิ่มสักกิ๊ก พนักงานที่ขายเม็มเขาบอกว่ามากไป พี่........เดี๋ยวเครื่องช้า........ เลยยังไม่ซื้อเพิ่ม.........อยากทราบว่าใครเพิ่มเมมบ้างครับ เป็นรัยมั้ยถ้าจะเพิ่มเป็น 1กิ๊ก
88.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 88
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2007 01:29  

น่าใช้ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 88
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 16:02  

[quote="88."]น่าใช้ดี[/quote]เห็นด้วยราคาก็ถูกดี แต่ใครรู้มั่งว่าใช้เป็น โมเด็มต่อคอมฯได้รึเปล่า :?:
จ๋า23583
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG-KG 200
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:27  

LG -KG 200 ดีมากๆ FM และ ถ่ายรุปชัดสุดๆ เราซื้อ มา 4900 เอง รุปทรงเล็กดี เหมาะกะมือผู้หยิง มีถ่ายวิดีโอด้วย ถือว่าคุ้มนะ เพราะราคาถูกมากกกกกกกกก แต่มีสีเดียวเอง คือ สีดำ
จ๋า xxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kg 200
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:30  

ดีมากกกกกกกกกกกกกก ยืนยัน ใครงบน้อย หรือ ชอบมือถือ สุดค้ม ราคานิดเดียว อันนี้แหละ
ษา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KG 200
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2007 13:35  

เห่อๆ มือ ถือ งุงิ
ราชสีห์ขนร่วง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 12:54  

คุณจ๋าครับ..
รูปที่ถ่ายนี่ลงคอมแล้วชัดไหมครับ..
แล้วไม่มีทั้งบูลทูท กะอินฟราเรด..ใช่มั๊ยครับ

แฟนผมเค้าสนๆรุ่นนี้อยู่อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2007 16:04  

คิดว่าจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกัน 4,900เองด้วย Very Happy

แต่มีปัญหาเรื่องต่อwebเหรอใช้ของtrueเหมือนกัน Confused

ตอนนี้แก้ไขได้แล้วยังอ่ะ ส่วนอย่างอื่นก็ok Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุด 4350
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2007 12:18  

ที่ jaymark เมืองทอง ไม่รู้ของหมดรึยัง แค่มาบอกๆ พอดีเพิ่งไปซื้อ nk6233 ราคา9490
เคสุเกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 09:00  

ถามเรื่องเสียงด้วยครับว่าเวลาสนทนาเสียงชัดมั้ยหรือว่าเบาไปพอดีผมหูไม่ค่อยดีเท่าไหร่และไม่ค่อยอยากใส่ Small Take เพราะยุ่งยาก แต่เห็นราคาและรูปทรงแล้วโดนใจมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2007 09:53  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ที่ TRUE 4,900 ถ้าพร้อมซิมจดทะเบียน 4,400

แต่ว่ายังไม่ได้ส่งใบประกันเลย ทางร้านไม่ได้ส่งให้อ่ะ

เค้าบอกว่ารับประกันเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ 14 วัน

ก็ยังไม่มีปัญหานะ แต่ยังได้ลองใช้ SD gardเลย(256m)แถมมาให้

อุปกรณ์ครบ สมราคา Razz Razz Razz
คนใช้LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 09:50  

ซื้อมาใช้แล้วครับเมื่อวันอาทิตย์ของแถมครบในราคา 4900 บาท ที่TG SHOP ตอนนี้ก้เล่นไปเรื่อยๆแบตบางเบาแต่ก็ถือว่าใช้ได้นานทั้งโทรทั้งฟังเพลง 2 วันก็โอเคนะครับ ลงภาพพื้นหลังจากคอมได้สบายไม่ต้องลงไดร์เวอร์ใดทั้งสิ้น....แต่จะให้ดีควรทำภาพให้มีไฟล์เล็กไม่เกิน 128*160 พิกเซล นะครับไม่งั้นภาพจะใช้ไม่ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทรีมเป็นสีอื่นได้....เอนิชั่นก็ลงโชว์ได้ที่หน้าจอ.....ใครใช้แล้วเปลี่ยนทรีมได้บอกด้วยนะครับ
ถืมว่าคุ้มสุดคุณภาพสมราคา....เครื่อง+แบต 1 ก้อน +หูฟัง(ไม่ใช่ของ LG) +micro SD King
256+การ์ดลีดเดอร์(คุณภาพพอใช้)+ที่ชาร์จ+สายดาต้า.....เสียงอาจไม่ดีมากเท่ายี่ห้อดังแต่ก็ฟังได้ปรับได้หลายรูปแบบ แต่กล้องด้านหลังไม่เหมือนในภาพทีลงนะครับ มีอยู่สามวงกลมกล้องตรงกลางด้านข้างเป็นกระจกและที่ปิดช่องแฟลตไมแฟลต....FM ก็ใช้ได้ดีในที่ที่มีสํญญาณ.....
เพิ่งซื้อมา20กพ50
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายหูฟัง
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 14:30  

ใช้สายหูฟัง แล้ว ปลายทางบอกว่า เสียงขาดหายเป็นช่วง ๆ ไปขอเปลี่ยนที่ร้าน(ใช้ได้2 วัน) เปลี่ยนให้ตัวใหม่แกะกล่อง ปรากฏว่าอาการเหมือนเดิม โทรถามศูนย์ ศูนย์บอกให้นำตัวเครื่องไปที่ศูนย์ซ่อม เซ็งมากๆ
ใครที่ไม่เคยลองใช้หูฟัง ลองใช้แล้วถามคนรับสายด้วย หรือเป็นที่เราต้องไปตั้งค่าของหูฟังด้วยหรือไม่ ดูในเมนูแล้วไม่พบ ใครพบบอกด้วย เพราะศูนย์ก็ตอบไม่ได้ (ทดลองใช้ทุกเครือข่ายแล้ว)
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2007 01:06  

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน 24 กพ.นี้เอง
อาการเริ่มมี คือ โทรสนทนา เสียงจะดังแบบวูบๆ ดังบ้างเบาบ้าง จนน่ารำคาญ
พอลองเสียบสายsmall talkดู ก็เป็นเช่นกัน ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเหตุใด Shocked

กำลังจะทดลองต่อเน็ตกับคอมดู เห็นบอกว่าเป็นโมเด็มได้ ก็ไม่รู้ทำไง ไม่เห็นมีไดรเวอร์มาให้เลย

ถ้าอาการโทรสนทนาไม่ดีขึ้น ก็จะไปเปลี่ยนดู Mad
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2007 01:26  

ทดลองใช้มา2-3วัน ตอนนี้ต่อเน็ตจากมือถือผ่านคอมได้สำเร็จแล้ว
ต้องไปดาวน์โหลดโปรแกรมจากเวปlgเอา ภาพรวมก็okแล้ว ก็ถือว่าผ่าน แต่ต้องดูกับระยะเวลานานๆกว่านี้
สรุปไม่ได้ไปเปลี่ยน เพราะอาการมันน้อยลง และต่อเน็ตสำเร็จ ดีใจ ฟังก์ชั่นอื่นๆก็สมราคา Laughing
ซื้อแล้วเซ้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : handfree รุ่นนี้มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:49  

ซื้อมาวันที่ 25/2/50 ผมก็โดนครับ ใช้แฮนฟรี แล้ว ปลายทางที่คุยกับเราจะได้ยินเสียงขาดๆๆหายๆ หงุดหงิดครับ
อย่าไปซื้อมันเลยครับ ขายของห่วยแบบนี้ เข็ดแล้วกับ LG
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2007 18:54  

คล้ายๆโนเกียรุ่นเก่าๆเลย อ่ะ
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2007 03:02  

เป็นอีกแล้วเหมือนกัน คุยแล้วขาดๆหายๆที่ปลายทาง แบบไม่เสียบสมอลทอร์คด้วยนะ น่าเบื่อจริงๆ
คงต้องทนอีกสักพักใหญ่ๆ ทำไงได้ก็ซื้อมาแล้วนี่หว่า Shocked Neutral

ต้องทำใจ แต่ฟังก์ชั่นอื่นๆก็ใช้ได้ตามราคาครับ ยังไม่รวน
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ : ภาพถ่ายจาก kg200
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 23:17  

ภาพถ่ายถือว่าชัดมาก ผมทดลองถ่ายไว้ขนาด 1280x1024 640x480 320x240 128x160 เท่าที่ดูชัดมากทีเดียวแต่ถ้าใกล้กว่า 1 เมตรจะเบลอหน่อยครับ......อยากจะให้ชมดู......แต่ก็หาทางลงในบอร์ดนี้ไม่เจอครับ.....
Apollo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังคิดจะซื้อมือถือใหม่
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 18:37  

Very Happy ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่อยู่พอดี แต่งบจำกัด เห็นรุ่นนี้เลยสนใจมากเลยครับ
แต่ พอ อ่าน comment จากหลายๆคน ชักไม่แน่ใจแล้วว่า จะดีจริงหรือป่าว
เพราะ เห็น บอกว่า มี ปัญหาเรื่อง เสียง ขาดๆ หายๆๆ เวลารับ + คุยสาย Sad

.......รบกวน ผู้รู้ หรือ ใครที่ใช้อยู่ ช่วยบอกด้วยครับว่า มีปัญหาเรื่องเสียงเบาจริงป่าวครับ

[/b]

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ mms ของ dtac มีปัญหาไหมครับ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 22:59  

ใช้ mms ของ dtac มีปัญหาไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรม Pcsuite & Driver
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2007 18:56  

http://th.lgservice.com/
ดูรายละเอียดในเวปเลย
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 00:54  

ซื้อรุ่นนี้ให้พ่อใช้ครับเมื่อเสาร์ที่ 17 มีนา ราคา 4040 บาทจากนาซ่า ใช้ได้ 3-4 วัน หลานเอาไปเล่นเกม กลับมาเวลาเข้าโหมดกล้องหน้าจอมันจะติดดับๆ สลับกันแล้วกดปุ่มอะไรไม่ได้เลยอะครับ พ่อเลยเอาไปให้ที่ศูนย์ LG ที่ตากสินดู ปรากฏว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อ่ะ และที่นี่ไม่มีให้เปลี่ยนเครื่องอ่ะครับ พอเปลี่ยนบอร์ดแล้วอาการที่เคยเกิดขึ้นกับกล้องก็หายไป แต่กลายเป็นว่าปุ่มกดปรับเสียงให้ดังขึ้นใช้ไม่ได้ กดได้แต่ปรับลง สงสัยจะประกอบกลับเข้าไปไม่พอดี และช่อง smalltalk แกะออกยากมากต้องใช้อะไรแหลมๆ มาดันออก สงสัยต้องเอาไปให้ดูใหม่อีกทีอ่ะครับ เฮ้อ
TEERAW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รู้แล้วว่ามันต่างจาก nokia อย่างไร...
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 18:58  

ความปรานีตในการผลิต ทำให้มีข้อบกพร่อง
ผมใช้ kg200 เหมือนกันซื้อเพราะดูดี และคุ้ม ( โดนแฟนด่ามาแล้ว เพราะเค้าต้องการ nokia ไว้รับสาย โทรออก อย่างเดียว แต่เราดัน intren ต้องการอย่างอื่นด้วย )

ใช้มาไม่ถึงเดือน รับสายใครไม่ได้ เพราะไม่มีเสียง น่าจะเป็นที่ตัว H free ของตัวเครื่องมีปัญหาหรือปล่าว พอเสียบกับ H free ก็ใช้ได้ หรือต้องกดแบบลำโพง จึงได้

ยังไม่รู้จะแก้อย่างไร

ตอนนี้จะเอาไปเขี้ยงหัวหมาดีกว่า....
TEERAW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอปัญหาแล้ว อยู่ที่เราเอง แฟนดันไปลด speeker
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 20:54  

ถ้างั้น Kg200 ก็สุดยอดที่สุดครับ
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 01:13  

david_kop ผู้เขียน:
ซื้อรุ่นนี้ให้พ่อใช้ครับเมื่อเสาร์ที่ 17 มีนา ราคา 4040 บาทจากนาซ่า ใช้ได้ 3-4 วัน หลานเอาไปเล่นเกม กลับมาเวลาเข้าโหมดกล้องหน้าจอมันจะติดดับๆ สลับกันแล้วกดปุ่มอะไรไม่ได้เลยอะครับ พ่อเลยเอาไปให้ที่ศูนย์ LG ที่ตากสินดู ปรากฏว่าต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่อ่ะ และที่นี่ไม่มีให้เปลี่ยนเครื่องอ่ะครับ พอเปลี่ยนบอร์ดแล้วอาการที่เคยเกิดขึ้นกับกล้องก็หายไป แต่กลายเป็นว่าปุ่มกดปรับเสียงให้ดังขึ้นใช้ไม่ได้ กดได้แต่ปรับลง สงสัยจะประกอบกลับเข้าไปไม่พอดี และช่อง smalltalk แกะออกยากมากต้องใช้อะไรแหลมๆ มาดันออก สงสัยต้องเอาไปให้ดูใหม่อีกทีอ่ะครับ เฮ้อ

ไปซ่อมกลับมาแล้วครับ เป็นที่ตอนประกอบเครื่องจริงๆ เท่าที่ใช้รุ่นนี้ก็ไม่เสียหายอะไรครับ แต่คุณพ่อมักจะบ่นๆ ว่าลำโพงสนทนาค่อนข้างเบา แต่ผมฟังเองก็รู้สึกว่าดังดีเป็นปกตินะครับ สงสัยคุณพ่อผมหูเริ่มจะตึง

ส่วนปัญหาอื่นๆ ลองไปให้ 0 flash firmware ตัวใหม่นะครับ เห็นเค้าบอกว่าเพิ่งมี firmware ตัวใหม่ออกมา อาจจะแก้ไขได้
ใช้นานแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเบาจิง
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 18:53  

SP Guest

หัวข้อ : กำลังคิดจะซื้อมือถือใหม่
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2007 18:37 [ 58.136.79.230 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ผมกำลังจะซื้อมือถือใหม่อยู่พอดี แต่งบจำกัด เห็นรุ่นนี้เลยสนใจมากเลยครับ
แต่ พอ อ่าน comment จากหลายๆคน ชักไม่แน่ใจแล้วว่า จะดีจริงหรือป่าว
เพราะ เห็น บอกว่า มี ปัญหาเรื่อง เสียง ขาดๆ หายๆๆ เวลารับ + คุยสาย

.......รบกวน ผู้รู้ หรือ ใครที่ใช้อยู่ ช่วยบอกด้วยครับว่า มีปัญหาเรื่องเสียงเบาจริงป่าวครับ
เบามากเลยล่ะครับ.......
cakanai
Year's Star

หัวข้อ : เล่น Mp3 จากการ์ดได้ไหม
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 14:00  

สอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้แล้วหน่อย
เล่น MP3 จากการ์ดได้เลยไหม
ผมใส่การ์ด 1G เข้าไป ลองเล่น mp3 มันอ่านจากตัวเคริ่องอย่างเดียว
ไม่มีให้เลือกอ่านจากการ์ดเลยอะ
toey23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : mp3 player
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 15:03  

(ตอบคุณข้างบนค่ะ)

จะเลือกเล่นเพลงจากการ์ด พอเข้า music player แล้วให้กด List >> option >> แล้วเลือก settings ค่ะ(อยู่อันล่างสุด) พอเข้าไปแล้วจะมีให้เลือกว่าจะเล่นเพลง from card หรือ from phone แล้วก็ยังมี skin ให้เลือกด้วยค่ะ

แต่ข้อเสียคือจะเลือกจากแหล่งที่มาได้แค่อันเดียว จะเล่นจากการ์ดก็จะเอาเพลงจากเครื่องไม่ได้ หรือถ้าอยากเล่นเพลงที่อยู่ในเครื่องก็จะเลือกเพลงที่อยู่ในการ์ดมาไม่ได้ เพราะฉะนั้นก็ต้องเอาเพลงมารวมไว้ที่เดียวกันก่อนนะคะ

ส่วนเรื่องการใช้งาน ตอนนี้ใช้มาได้สองเดือนกว่าแล้วค่ะ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ทำเครื่องหล่นไปครั้งสองครั้งแต่เครื่องยังปกติดีค่ะ (ที่หล่นเพราะมันสั่นแรงมากจนเลื่อนตกมาเอง -*-)

ส่วนเรื่องเสียงเบาอันนี้คอนเฟิร์มว่าไม่เบานะคะ มีปุ่มให้เร่ง vol. ตอนสนทนา ระดับดังสุดก็ได้ยินไปถึงคนข้างนอกเลยค่ะ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:18  

ซื้อแมแล้วและดีมากๆๆ ตอนแรกพวกร้านมานว่ามะแถมการ์ด พอเอาจิงแถมสะหมดมานเลอดขายการ์ด ในกล่องมี สายญุเอสบีด้วย การ์ลีดเดอณืไม่ต้องมีไดร์เวอรืด้วยเหมือนไอโมบาอะกล้องเหมือน2ล้านเลย ซื้อมา4500บาทอะ
ttoor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : java
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 23:02  

ผมอยากรู้ว่าเวลาดูตั้งค่า java มันจะแสดงพื้นที่ที่เหลือสำหรับลงโปรแกรมใช่ไหมครับ แล้วตอนซื้อมามันเหลือครึ่งเดียวของทั้งหมดเป็นปกติไหมครับ ขอบคุณครับ
sheriiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 15:14  

อยากทราบว่ารุ่นนี้บันทึกเสียงได้นานเท่าไหร่อ่าคะ

ใครรู้ช่วยบอกทีอ่า จะต้องเอาไปใช้ทำงาน

ไม่อยากพกหลายๆเครื่อง งื้มๆ
ลูกฟูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัดเสียงได้นาน
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:39  

วันนี้ลองอัดเสียงที่ประชุมนาน 2 ชั่วโมง ลองฟังแล้วชัดดีคะ
อัดได้นานจนกว่า memory จะเต็มคะ
ลูกฟูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัดเสียงได้นาน
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:43  

วันนี้ลองอัดแล้ว นาน 2 ชั่วโมง เปิดฟังแล้วชัดดีมากคะRazz
อัดได้จนกว่าmemory หมดคะ Embarassed
sheriiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 06:51  

ขอบคุณจ้า
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 00:27  

ราคาเท่าไหร่แล้วอะ
rug
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 20:12  

พึ่งไปถอยมาให้ลูกสาว ราคา 3990 ที่ easy mobile ของแถมครบ เมม 256
ยังไม่ได้ลองอะไรมาก เอาไว้ลองแล้วจะมาบอก
ที่ซื้อเพราะว่า ถูกดี มีทุกอย่างครบ เพิ่มเมมก็ได้ วิทยุก็ได้ กล้อง mp3
เจนนนนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วนะ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 17:12  

ซื้อมาแล้วครับ 3990 ให้ 4 พัน ทอน 10 บาท
แถมเยอะมาก เมม 512 MB สายเยอะแยะไปหมด แล้วก็ Card Reader ด้วยนะ

ลองเสียงแล้ว ดีกว่าที่คิดไว้มากมายครับ
แต่ ๆๆๆๆ ยังหาวิธีฟังวิทยุไม่ได้เลย 55
ใบไม้ร้องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 21:10  

ซื้อมาแล้วเมื่อวานนี้ 3990 ที่ TGFONE แถมเมม 512 M + card reader และ สายชาร์จ small talk อย่างที่รู้กัน

เพิ่งเล่นฟังก์ชัน นิดหน่อย ชอบ ถูกใจ ขนาดเครื่องเล็กกำลังดี ปุ่มกดตอนแรกกดยากนิดนึง(ปุ่มสีทิศ) ตอนนี้เริ่มชิน แต่ก็ต้องออกแรงในการกดพอสมควร รู้สึกว่าปุ่มแข็งนิดหน่อย

เสียงออกลำโพง ถ้าเป็น ringtoneในตัวเครื่องไม่ค่อยชอบ เพราะรู้สึกว่าเสียงแหลม(ไม่ค่อยชอบเสียงแหลม ความคิดเห็นส่วนตัว) และแตกนิดๆ แต่พอฟังเสียงทีอัด กับเสียง mp3ที่โหลดจากคอม ปรากฏว่าชัดเจนดีใช้ได้ เป็นที่น่าพอใจ(สำหรับเรา) เออ ไฟล์ wav ก็เสียงใช้ได้

เพื่อนโทรเข้าคุยกันแป๊บนึงบอกว่าไม่ค่อยได้ยินเสียง เสียงเบา แต่สักพักก็บอกว่าได้ยินแล้ว

กล้องยังไม่ค่อยได้ถ่าย ถ่ายแสงน้อย ก็เลยมัวๆ ถ้าแสงเยอะกว่านี้ คงชัดเจน

ถ่ายวิดีโอใช้ได้เลย เร็วดี

ปุ่มกดถ่ายรูปอยู่ด้านข้าง เล็กๆ กดไม่ค่อยถนัดแต่ก็ไม่เป็นปัญหา เดี๋ยวใช้ไปก็ชิน

เสียงจากหูฟังเฉยๆ พอฟังได้ (ว่ากันตามตรงก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่) แต่ก็ไม่เป็นปัญหาอีกเช่นกัน

แปลกตรงที่เวลาฟัง FM ออกลำโพง ดันมีเสียงดังจากหูฟังด้วย งงจริงๆ ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นเหมือนกันมั๊ย

รูปถ่ายจากคอมเอาลงการ์ด ชัดเจนดี

ปัญหา ตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะเบอร์และเฉพาะกลุ่มแล้วเครื่องไม่ตอบสนอง คือ เครื่องแสดงสถานะตั้งค่าถูกต้องตามที่เราตั้งไว้ แต่พอลองโทรเข้าแล้วมันไม่ใช่เสียงที่เราตั้งค่าไว้ ไม่รู้เครื่องอื่นเป็นเหมือนกันรึเปล่า

เกมส์ในเครื่อง 3 JAVA 2 รวม 5 เกมส์ ก็เฉยๆนะ

ถ้าเล่นเจออะไรอีก จะมาบอกนะ

สรุปว่าถูกใจเครื่องนี้มาก ราคา+หน้าตา+คุณสมบัติ แจ่มเลย!
xxxxx112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 10:30  

ไม่ทราบว่าเอาเสียงกดหมายเลขโทรศัพทย์ออกยังไงอ่ะครับ รำคาญเสียงจังเลย แล้วก็เปลั่ยนแบบตัวเลขตอนกดได้ป่ะครับ คือสีสันมันจี๊ดจ๊าดไปหน่อย
ใบไม้ร้องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 22:35  

เสียงคุยขาดๆหายๆ จริงๆด้วย ปลายสายที่คุยด้วยบอกว่าฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง จากเมื่อวันก่อนปลื้มตอนนี้เซ็งแล้วอ่ะ แงๆ ทำไงดี
ช่างเหอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่อง เสียง ขาดๆ หาย
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 01:12  

ปัญหา เรื่องเสียงขาดๆ หาย ผมคลาดว่า เกิดจากวงจร สวิทชิ่งภายใน ที่ทำหน้าที่สวิทย์ ไปมา
ระหว่าง ไมโครโฟน กับหูฟัง ในตอนที่ใช้แบบ Handfree มันคงจะทำงานค้างหรือดัน
ทำงานขั้นมาตอน เสียบ สาย small talk เข้าไป ทำให้มีการสวิทย์ สลับไปมาระหว่างหูฟัง กับ ไมโครโฟน ซึ่งไม่ควรจะเกิดขี้น ทำให้เสียงขาดๆ หาย

การสวิทย์ระหว่าง ลำโพง กับ ไมโครโฟน ตอนใช้แบบ Handfree มีเพื่อไม่ให้ เสียงจากลำโพง ย้อนกลับไปที่ตัวไมโครโฟน อันจะทำให้คุยไม่รู้เรื่อง

ดังนั้น ลองติดต่อทีู่ศูนย์ LG ให้ทำการ upload firmware (ในกรณีที่ควบคุมด้วย software) หรือ ต้องแก้ไขที่ connector ที่ใช้เสียบ smalltalk
shemie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่มเสียงเรียกเข้าไงค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 00:13  

พยายามหาทางเอาเสียงเรียกใส่เพิ่ม ทำไมมันได้แค่รวมของเก่าแล้ว25เสียง ลบอันเก่าออกก้อไม่ด้ค่ะ ใครบอกหน่อยทำอย่างไร งงมาก
inkii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 20:25  

ตัวนี้พึ่งไปถอยมา เมื่อ พฤหัสที่แล้ว
ฟังชั่นก็พอใช้ได้
แต่เครื่องตอบสนองช้าไปนิดนุงอ่ะ
แล้วก็ Auto focus ของตัวเนี่ย ไม่ค่อยดี - - ภาพจะมีเบลอๆ
พึ่งซื้อมาตอน ที่มันลดราคาเหลือ 3490 อ่ะ
ตัวเครื่องบางกว่าที่คิด
เต้บางแค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินหน่อย ว่าดีหรือไม่ อย่างไร
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 01:38  

คุณสมบัติโดยรวม ก็ดีครับ
พอดี ซื้อที่ โลตัส บางแค เขาแถม เมม 516+การ์ดรีดเดอร์ และ ทั่วๆไปในกล่อง
แถม โทรฟรี 200 สำหรับ 1-2-คอล และ 300 สำหรับ GSM
แถมคูปองแทนเงินสด 300 บาท ใช้ซื้อของในห้าง
เฉลี่ย ซื้อที่ราคา 3490 บาท ได้ส่วนลด 500-600 เหมือได้ราคาแค่ 2900-3000
ทุกอย่างดีนะครับ เพราะลองเกือบทุกยี้ห้อ และที่บ้านก็ยังมีคนใช้ แอลจี 3 ตัว
แต่ปัญหาที่ผมพบ ในรุ่นนี้ อุ่นอื่นไม่มีนะ ก็คือ เสียงปลายทางเบากว่ายี่ห้ออื่นได้ยินไม่ถนัด
เพิ่มระดับเสียงสูงสุดแล้วนะ แต่ถ้าโทรเข้า ระบบอัติโนมัติ เช่น ฟังยอดเงิน เปลี่ยนโปร 1133ถามหมายเลข หรือเสียง IVR ต่างๆเหล่านี้จัดเจนดีมาก ที่รู้สึกเช่นนี้เพราะเรามีมือถือ 3 เครื่อง
ฮัทนี้ไม่ต้องพูดถึง เราใช้โนเกีย 2255 ชัด แจ่ม ใส ราคา 3500 ไว้โทรฟรีกลางคืน
และโนเกีย N 72 7790 บาท เอาไว้โทรกลางวัน ส่วนเคื่องใหม่ ใช้ 1-2-คอล คนรู้จักเยอะเป็นเบอร์หลัก ช่วยบอกหน่อยครับ ก่อนจะเลย 7 วัน ในวันที่ 5-6 กันยายนนี้ ว่าต้องเอาไปเปลี่ยนไหม เอ้อลืมบอก เวลาใช้หูฟังยิ่งเบาลงไปอีก แต่ถ้าฟังเพลงนั้นแจ่ม ทั้งฟังจากตัวเครื่องและหูฟังครับ ที่ทราบเพราะลองนาน โลตัสเขาให้ลองจนเต็มอิ่ม แต่อยากเอามาลองก่อน โทรหาเพื่อนหลายๆเบอร์ หลายๆเครือข่าย หลายๆรุ่นก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้นเอาไปเปลี่ยนแน่นอน อาจเอารุ่นใหม่ หรือไม่ก็ ยี่ห้อใหม่ไปเลยครับ
เต้ บางแค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยตัดสินหน่อย ว่าดีหรือไม่ อย่างไร
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:25  

เต้บางแค ผู้เขียน:
คุณสมบัติโดยรวม ก็ดีครับ
พอดี ซื้อที่ โลตัส บางแค เขาแถม เมม 516+การ์ดรีดเดอร์ และ ทั่วๆไปในกล่อง
แถม โทรฟรี 200 สำหรับ 1-2-คอล และ 300 สำหรับ GSM
แถมคูปองแทนเงินสด 300 บาท ใช้ซื้อของในห้าง
เฉลี่ย ซื้อที่ราคา 3490 บาท ได้ส่วนลด 500-600 เหมือได้ราคาแค่ 2900-3000
ทุกอย่างดีนะครับ เพราะลองเกือบทุกยี้ห้อ และที่บ้านก็ยังมีคนใช้ แอลจี 3 ตัว
แต่ปัญหาที่ผมพบ ในรุ่นนี้ อุ่นอื่นไม่มีนะ ก็คือ เสียงปลายทางเบากว่ายี่ห้ออื่นได้ยินไม่ถนัด
เพิ่มระดับเสียงสูงสุดแล้วนะ แต่ถ้าโทรเข้า ระบบอัติโนมัติ เช่น ฟังยอดเงิน เปลี่ยนโปร 1133ถามหมายเลข หรือเสียง IVR ต่างๆเหล่านี้จัดเจนดีมาก ที่รู้สึกเช่นนี้เพราะเรามีมือถือ 3 เครื่อง
ฮัทนี้ไม่ต้องพูดถึง เราใช้โนเกีย 2255 ชัด แจ่ม ใส ราคา 3500 ไว้โทรฟรีกลางคืน
และโนเกีย N 72 7790 บาท เอาไว้โทรกลางวัน ส่วนเคื่องใหม่ ใช้ 1-2-คอล คนรู้จักเยอะเป็นเบอร์หลัก ช่วยบอกหน่อยครับ ก่อนจะเลย 7 วัน ในวันที่ 5-6 กันยายนนี้ ว่าต้องเอาไปเปลี่ยนไหม เอ้อลืมบอก เวลาใช้หูฟังยิ่งเบาลงไปอีก แต่ถ้าฟังเพลงนั้นแจ่ม ทั้งฟังจากตัวเครื่องและหูฟังครับ ที่ทราบเพราะลองนาน โลตัสเขาให้ลองจนเต็มอิ่ม แต่อยากเอามาลองก่อน โทรหาเพื่อนหลายๆเบอร์ หลายๆเครือข่าย หลายๆรุ่นก่อนครับ ถ้าไม่ดีขึ้นเอาไปเปลี่ยนแน่นอน อาจเอารุ่นใหม่ หรือไม่ก็ ยี่ห้อใหม่ไปเลยครับ

น่าเจ็บใจมากเลย ซื้อวันที่ 30 ราคา 3490.- พอข้ามวันเดียว เพียง 31 ขาย 2990.-

แถมของที่แถมเหมือนกัน ฮือๆๆๆๆๆๆ ขาดทุน 500 บาท เราเลยเอาไปคืนที่จุดบริการล/ค
ตอนแรก แผนกขาย ไม่รับ แถมบอกอีกว่า ต้องพังหรือ เคื่องเจ้งจากการผลิต เราเครียดมาก
เพราะเราโทรไปถามแล้วว่าเปลี่ยนได้ ตั้ง 2 ที่ (เปรียบเทียบว่าจะตอบเหมือนกันไหม)

พนักงานขายมีหน้าย้อนถามเราว่า จำชื่อคนพูดได้ไหม เรางงเลย ใครจะนึกออก นึกว่าจะไม่ตุกติก เราเลยเดินคอตกมาที่จุดบริการล/ค เราจึงไปอ่านข้อความที่ว่า คืนได้ 7 วัน เราเลยถามว่าคืน ที่ว่านี้เป็นยังไง เพราะขนาดเปลี่ยนยังไม่ให้เปลี่ยนเลย พนง.บริการล/ค จึงบอกว่าคืนของแล้วเอาเงินกลับ อ้าวทำไมคืนได้แต่เปลี่ยนไม่ได้ พนักงานขายไม่ยอมงะ
พอเราอธิบายจบ เขาก็โทรตาม พนง.ขายมา บอกว่าเช้คสภาพของหน่อย มันคงไม่รู้มั้งของคืน
มันบอกว่าปกติดีทุกอย่าง อุปกรณ์ครบ เครื่องไม่มีรอย ไม่เสื่อมเสียหายใดๆ พนง.บริการล/ค
จึงบอกว่าถ้างั้นเอาเคื่องคืนนะ ล/คจะคืนเงิน น่ารักมากเลยพนง.บริการล/ค คนนี้ ที่เปลี่ยนได้
แต่เขาก็มีเงื่อนไขระบุนะว่า คืนได้ภายใน 7 วัน โชคดีของเรา

ที่ว่าเสียงคุยเบานั้นหายแล้วนะ หรือว่าตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ อาจอยุ่ในห้างเลยทำให้เสียงสนทนาไม่ชัด ตอนนี้ดีครับ สมบูรณ์ทั้งคุรภาพและราคา
เพราะเราซื้อได้ 2990.- ครับ แต่เป็นคนละที่นะ กลัวเขาว่า ไม่พอใจคืนของแล้วกลับมาซื้อรุ่นเดิมอีกทำไม เฉลี่ยซื้อเครื่อง แค่ 2990.-(ค่าเครื่อง) ลบ 300.- (เงินค่าโทรในระบบAis) ลบ 300.- (เมมโมรี่ 512 MB.) ลบ 300 [บัตรกำนัลโลตัส ) รวมส่วนลด 900.- เฉลี้ยซื้อเครื่องแค่ 2090.- ถึง 2190.- (หรือ 2200.-เต็มที่)

***** แถมได้ลองของจริง เปลี่ยนเครื่องได้ ****************
และที่บอกว่าเสียงสนทนาไม่ชัดเจนนั้นหายแล้ว แจ่มมาก ฟังชัดและดังดีมาก
ดีป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 16:32  

ดูวีดีโอได้ป่าวเนี่ย แล้วพังง่ายป่าวคะ
rainy day
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 18:12  

ใช้กับโน๊ตบุ๊คเพื่อเชื่อมต่ออินเตอร์เนทได้หรือไม่ มีโมเดมในตัวจริงเหรอ ใครเคยใช้ต่อเนตกับคอมบ้าง ทำยังไง
oxozia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 11:15  

download Driver เลยคะ
จาก www.lgmobile.com มีให้โหลดคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: