Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KG300 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 150 / เข้าชม: 296236
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2007 19:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

อัพเดตหน่อยคับ
ตอนนี้เวลารับส่งไฟล์ยังแฮ็งค์อยู่ไหมครับ
แล้วมถ้ายังแฮ็งค์อยู่มีตัวfirmwareออกมาแก้ไหมคับ

ขอบคุงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:04  

อยากทราบราคาเมมโมรี่ ว่าเท่าไหร่บ้างคับ ขอบคูณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:09  

เวลาฟังเพลง mp3 เสียงใสแจ่มมั้ยคับ ผมเคยใช้ โชนี่อยู่แต่หาย เห็นราคารุ่นนี้แล้วถูกใจ อยากถอยมาใช้ดู ถ้าเสียงดีใกล้เคียงโซนี่จะรีบไปถอยมาใช้เลย แล้วหูฟังถ้าเปลี่ยนแบบดีๆ รุ่นอะไร ราคาเท่าไหร่บอกหน่อยคับ
R-Know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KG300 กับการต่อเน็ตพ่วงกับ PC แบบใช้สาย USB
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 19:09  

ต้องทำยังไงบ้างครับขั้นตอนคือตอนนี้โหลดมาครบทุกอย่างแล้วครับไม่ว่าจะเป็น ไดร์ฟเวอร์ USB,Modem,Syn พร้อมครับแตยังทำไม่ได้เลยหาหลายที่หลายกระทู้แล้วก็ไม่มีใครช่วยตอบเลยครับ ยังไงก็รบกวนผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วทำได้บอกด้วยนะครับ คนตาดำๆรออยู่ครับขอบคุณมากครับสำหรับคนที่แบ่งปันเพื่อทุกคนครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 09:54  

ผมใช้ทั้ง bluetooth กับ data link รับส่งไฟล์ก้อไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ
แค่เครื่องบางทีมัน delayหน่อย
JJ_JJ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนพื้นหลังแล้วเอาข้อมูลระบบออกไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 00:20  

ผมซื้อมาแล้ว
เปลี่ยนพื้นหลังแล้วเอาข้อมูลระบบออกไม่ได้ครับ
เช่นไปรังสิต มันจะขึ้น rungsit ครับ
แต่เอา D-TAC GSM TURE อะไรออกได้ครับ ช่วยด้วยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 19:36  

คนที่ซื้อมาแล้ว หูฟังมันเป็นแบบแจ๊คเสียบแยกได้ 35 มม. แบบ W serie ของ sony ป่าวคับ
chinburi
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ทนมากๆ
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 17:19  

ตกครั้งเดียวชิ้นส่วนก็แตกแต่ยังทากาวตาช้างใช้ได้อยู่
ทนมากๆขนาดมือ2ซื้อมา2500เอง Surprised
chinburi
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ประกาสขาย
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 17:21  

ขายlg300ชื้อมา10000ขายต่อ9999ถ้าชื้อตอนนี้แถมบ้าน2หลังพร้อมรถเบนส์
สนใจโทรมาที่1900-1900-555 Cool
ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 15:22  

หูฟังมันใช้แจ๊ค 2.5 มม. ถึงจะเสียบได้ครับ ถ้าจะใช้กับหูฟังทั่วไปต้องซื้อตัวแปลงมา

และตัวแปลงต้องมีหัว 2 ขีด เท่านั้น (ถ้าหัว 3 ขีดแล้วเสียงจะออกได้แค่หูฟังข้างเดียว เหมือนมันไม่ครบ)

http://img42.imagevenue.com/img.php?image=42214_IMG0251A_122_874lo.jpg

พอเปลี่ยนหูฟังเสียงก็ดีขึ้นเยอะ ยังรับวิทยุได้เหมือนเดิม แต่ใช้เป็น small talk ไม่ได้ เวลามีสายเรียกก็ถอดแจ๊คซะ
ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 15:38  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบราคาเมมโมรี่ ว่าเท่าไหร่บ้างคับ ขอบคูณคับ

1 กิ๊กประมาณ 400 คับ
ทดสอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รับ bluetooth ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 15:42  

tikkigirl ผู้เขียน:
จะรบกวนถามนะคะ

เวลาส่ง bluetooth ได้ปกติค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

แต่ว่าพอรับจากเครื่องอื่นแล้ว เครื่องแฮ็งค์ไปเลยค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของผม ทั่งส่ง รับ bluetooth ไม่ได้แล้วคับ ไม่รู้เป็นไร แต่ว่าคนหาเจอนะแต่ส่งให้ไม่ได้

มันจะขึ้นบอกว่า ส่งไม่สำเร็จ
dilokm
Year's Star

หัวข้อ : KG 300 and Bluetooth
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:25  

ใครเคยใช้ Bluetooth headset บ้างครับ แฮ้งไหม ผมเคยใช้ มือถือรุ่นอื่นแล้วแฮ้งเก่งมากเลย แต่พอมาใช้ PDA แล้วก็ไม่แฮง แต่ซวยโดนขโมย -__-” เห็นรุ่นนี้มี Bluetooth ก็เลยสนใจ หรือถ้า Bluetooth แฮงบ่อยก็กะจะใช้ KG200 ถูกกว่าเกือบ 2000 แหน่ะ

รุ่น KG200 กับ KG300 ต่างกันมากไหมครับ
Nemo1Neo2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 16:10  

*--* ผู้เขียน:
KG 300 กับ KG 320 มันต่างกันตรงไหนอ่ะ ดูแล้วเหมือน KG 300 จะดูดีกว่าเลยแต่ทำไมถึงถูกกว่า KG320 อีกอ่ะ ไครู้ช่วยบอกหน่อยที...*--*

ตอบ KG 320 ไม่มีFM กล้อง1.3M เพิ่มMem ไม่ได้ ราคาถูกกว่าประมาณ700บาท ผมว่าKG 300 คุ้มค่า น่าใช้กว่ามากครับ
~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 21:00  

ใช้มา 5 เดือนแล้วครับ เกิดอะไรขึ้นกับเครื่องก็ไม่รู้ อยู่ดีๆ เครื่องมันเปิดอยู่แล้วตัดไปเองแล้วเปิดใหม่เอง อ่าครับ O_O สงสัยเกิดจากแบตร้อนมากไป แบทเน่า มั้งครับ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 01:09  

Surprised ราคาเลือเท่าไหร่ละเหรอ
danint
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 03:09  

boatboat ผู้เขียน:
Surprised ราคาเลือเท่าไหร่ละเหรอ

อยากได้ๆมั่ง ส่งมา 087 007 9243
เศร้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 15:30  

ใครเคยมีปัญหาแบบนี้ไหมครับ คือ ซาดแบตจนเต็มแล้วพอโทรออกได้ซักพัก ประมาณ 5-7 นาทีเท่านั้นเอง เครื่องก็จะปิดเองทันที ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร อ่ะครับ (เพิ่งซื้อมาได้7วันเอง)แต่ที่ร้านประกันแค่วันเดียว
sheriiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 14:59  

อยากรู้ว่ามันบันทึกเสียงได้นานเท่าไหร่อ่าคะ

ใครรู้บอกหน่อย *-*
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 13:31  

Surprised เงียบเหงาจัง
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทนมากๆ
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 23:05  

chinburi ผู้เขียน:
ตกครั้งเดียวชิ้นส่วนก็แตกแต่ยังทากาวตาช้างใช้ได้อยู่
ทนมากๆขนาดมือ2ซื้อมา2500เอง Surprised

ของผมตกที่ความสูงระดับเอว ไม่เห็นมีรอยซักนิด หล่นมาหลายรอบไม่มีรอยหนักๆไรเลย

ทดสอบ ผู้เขียน:
tikkigirl ผู้เขียน:
จะรบกวนถามนะคะ

เวลาส่ง bluetooth ได้ปกติค่ะ เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

แต่ว่าพอรับจากเครื่องอื่นแล้ว เครื่องแฮ็งค์ไปเลยค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของผม ทั่งส่ง รับ bluetooth ไม่ได้แล้วคับ ไม่รู้เป็นไร แต่ว่าคนหาเจอนะแต่ส่งให้ไม่ได้

มันจะขึ้นบอกว่า ส่งไม่สำเร็จ

ใส่พาสเวิดผิดรึเปล่าครับทั้ง 2 ฝ่ายในการส่งครั้งแรก

sheriiez ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ามันบันทึกเสียงได้นานเท่าไหร่อ่าคะ

ใครรู้บอกหน่อย *-*

อัดได้จนเมมโมรี่เต็มครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 23:08  

Anonymous ผู้เขียน:
เวลาฟังเพลง mp3 เสียงใสแจ่มมั้ยคับ ผมเคยใช้ โชนี่อยู่แต่หาย เห็นราคารุ่นนี้แล้วถูกใจ อยากถอยมาใช้ดู ถ้าเสียงดีใกล้เคียงโซนี่จะรีบไปถอยมาใช้เลย แล้วหูฟังถ้าเปลี่ยนแบบดีๆ รุ่นอะไร ราคาเท่าไหร่บอกหน่อยคับ

ความใสของเสียงแปรตามจำนวนเงินครับ ถ้าไม่ได้หูเทพขนาดนั้น ผมว่า รุ่นนี่เสียงดีทีเดียวเลย เบสออกใช้ได้พอควร หรือไม่ก้อลองที่ศูนย์ก้อได้ครับ
ใช้มา5เดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 02:24  

รุ่นนี้เมนูอาจไม่ทันใจ เพราะไม่มีปุ่ม OK. (ใช้ปุ่มตัวเลขกดแทน แต่มันก็ยังช้าๆอยู่ดี)

แต่ Organiser ดีมาก ในระดับมือถือนะ อย่าไปเทียบกับ PDA
ตั้งนัดหมายได้ 10 รายการ และสามาถปลุกซ้ำในแบบ ทุกวัน บางวันในสัปดาห์ ทุกสัปดาห์ ทุกเดือนได้ (ตั้งเวลาดูทีวีรายการโปรดได้ดี)

Small Talk ผมเปลี่ยนมาใช้ของ dopod818 นะ เสียงดีกว่าเดิมเป็นกอง (ของแถมเสียงห่วยมาก)
แต่ถ้าใส่ตัวแปลงแล้วใส่หูฟัง Sony แล้วเสียงเดิมๆมันดีกว่า Sony Ericsson
[พูดตรงๆนะ ถ้าปรับเสียงแบบ flat แล้วใช้หูฟังอันเดียวกันทดสอบ เสียงที่ได้จากมือถือ Sony มันอยู่ในกลุ่มบ๊วยๆเลยนะ Sony เลยต้องแถมหูฟังดีๆมาชดเชย]

กล้องปรับได้เยอะดี (EV ได้ถึง +-4) แต่ถ่ายระยะใกล้ๆไม่ชัด(ไม่มี Macro Focus) แต่ถ่ายระยะกลางๆถึงไกลๆดีครับ
ส่วน Flash ในมือถือ ไร้ประโยชน์เมื่อไกลเกิน 50 cm. (ราคาคุย) ปรับ EV +4 แล้วถ่าย Night Mode ดีกว่า

ถือเป็นมือถือที่ครบเครื่อง ราคาถูก อึด จอสวย แต่แบตให้มาน้อย ใช้งานปกติ อยู่ได้ 2 วัน (ตอนนี้ใช้มา 5 เดือนแล้ว)

แถมอีกนิด กด 2945#*# จะเป็นการเข้า Secret Menu แต่อย่ากดอะไรซี้ซั้วล่ะ
3kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 14:31  

อย่ารูว่า ถ้าใส่กรอบพลาสติก แล้วตก มันจะเจ๊งมั้ยครับ แล้วจะเป็นรอยมั้ยครับ และก็ปุ่มเนี่ยครับ กดยากจิงหรอครับ ช่วยตอบด้วยครับ
3kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 14:33  

โทษทีครับ พิมผิด ขอเปลี่ยนเป็น

อยากรู้ว่า ถ้าใส่กรอบพลาสติก แล้วตก มันจะเจ๊งมั้ยครับ แล้วจะเป็นรอยมั้ยครับ และก็ปุ่มเนี่ยครับ กดยากจิงหรอครับ ช่วยตอบด้วยครับ
yossie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 10:01  

ง่า พอดีหู small talk มันโดนกระต่ายที่บ้านกัดขาดอ่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีหูฟังของมือถือรุ่นไหนแทนได้ครับ เพราะลองไปดูๆ มา
บางหู เสียงก้อออกข้างเดียว
บางหู เสียงออก 2 ข้าง แต่คุยโดยใช้ สมอลทอล์ก ไม่ได้อ่ะคับ
มีคัยใช้หูฟังยี่ห้ออื่นได้ครับช่วยที
ฟฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 13:52  

yossie ผู้เขียน:
ง่า พอดีหู small talk มันโดนกระต่ายที่บ้านกัดขาดอ่ะครับ
ไม่ทราบว่ามีหูฟังของมือถือรุ่นไหนแทนได้ครับ เพราะลองไปดูๆ มา
บางหู เสียงก้อออกข้างเดียว
บางหู เสียงออก 2 ข้าง แต่คุยโดยใช้ สมอลทอล์ก ไม่ได้อ่ะคับ
มีคัยใช้หูฟังยี่ห้ออื่นได้ครับช่วยที

หูฟัง doopd 818pro ครับ เสียงออก 2ข้าง (ดีกว่าของเดิมเยอะมากๆๆ)
หลังเขา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกวิธีใส่ SD การ์ดให้หน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 13:24  

ใส่SD การ์ดไม่เป็นค่ะ ช่วยบอกวิธีการใส่อย่างละเอียดให้ด้วยนะคะ
คุณได้ลองแบบผมไหม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไมLGมันแปลกๆๆ อะครับ ทั้วรุ่น KG195 กับ KG 300
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 09:30  

คือเมื่อวานแฟนผมไปเปลี่ยนเครื่องมาอะครับตอนแรกซื้อรุ่น KG 195 ครับผมเพราะราคามันถูกดีครับ 3,690 บาท พอมาลองคุยกัน ฝ่ายผมโทรไปมันเกิดอาการแปลกๆอะครับเวลาแฟนผมพูดไรไปแล้ว ผมพูดสวนไปแบบตอบโต้ตอนนั้น ฝั่งของผมมันจะตัดเสียงแฟนผมไปเลย ขณะที่ผมกำลังพูดอยู่ พอผมพูดเสร็จมันจะได้ยินเสียงของอีกฝั่งหนึ่ง

ยกตัวอย่างนะครับ สมมิตแฟนผมกำลังพูดอยุ่นะครับ เช่น แฟนผมบอกว่า ตอนนี้นะกำลังจะอาบน้ำแล้ว จะกินข้าว แล้วจะนอนเลยนะ แต่ถ้าผมพูดสวนออกไปแบบตอบโต้ตอนนั้น ตอนที่ แฟนผมพูดประโยคว่า กินข้าว แล้วจะนอนเลยนะ เสียงแฟนผมจะหายไป มันเหมือนมันตัดเสียงฝั่งนู้นไปเลยอะครับ พอผมพูดเสร็จได้ยินเสียงแฟนผมเหมือนเดิม

ซึ่งตอนนั้นงงนะ โนเกียมันไม่เคยเป็นอะครับ พูดสวนตอ[โต้แล้วเราจะได้ยินเสียงของอีกฝั่งหนึ่งเลยซึ่งไม่เหมือนของ LG อะครับ
ตอนแรกคิดว่ามันอาจผิดพลาดทางโทรศัพท์ เลยไปเปลี่ยน รุ่น KG195 ที่ศูนย์บริการ ลองแล้วอาการเหมือนเดิมตอนต้น ผมเคยบอกแฟนในโทรศัพท์ว่า งั้นลองข้ามรุ่นไปใช้ KG300 ตอนแรกลองของ KE300 นะครับ ปรากฎว่า อาการ หายไปนะครับ แต่เป็นนิดหน่อยๆ ซึ่งยอมรับได้อะครับ เต็ม 100 % ผมให้ 90%เลย เพราะว่ามันเป็นอาการเหมือน กับ KG195 แต่มันเป็นนิดๆอะครับ
แต่เมื่อเช้านี้แฟนลองเสียบ สมอลล์ ทอร์ก ดูปรากฎว่าอาการ เหมือนเดิมเลย เหมือนของรุ่น KG 195 แต่ถ้าเอาสายสมอลล์ ทอร์ก ออกปรกฎว่าอาการมันหายนะครับแต่อยุ่ที่ 90%

ซึ่งผมงงมากเลยนะครับ ว่าของ LG ทำไมเป็นแบบ นั้น เพราะผมใช้โนเกียมันคุยตอบโต้ ไม่ตัดเสียงของฝั่งตรงข้ามเลยในกรณีพูดสวนกันอะ

อีกอย่าง ถ้าคุณถือ KG 195 หรือ KG 300 กำลังโทรหาไปฝ่ายตรงข้าม คุณจะไม่มีอาการแปลกๆเลยอย่างที่ผมกล่าวมาทั้งหมด แต่ผมมีอาการดังกล่าวเพราะว่าผมโทรหาแฟนแล้วให้แฟนซื้อโทรศัพท์ แล้วลองคุยกันเลยเวลาที่ซื้อ แล้วพอใช้งานฝั่งตรงข้ามจะมีอาการเหมือนผมที่กล่าวมาข้างต้นไว้ แต่ฝั่งแฟนผมปกติดีทุกอย่างเลยนะครับ

แล้วโทรศัพท์ของคุณ ได้ลองถามคนที่คุยโต้ตอบไหมว่า เป็นแบบที่ผมกล่าวไว้บ้างไหม

แต่ที่ศูนย์เค้าบอกนะว่า ขายไปแล้ว 9 เครื่อง ไม่มีปัญหา ปัญหาจะมีได้ไง คุณโทรไปหาฝั่งตรงข้ามมันปกติดีทุกอย่าง แต่คนที่โทรคุยกับคุณมัน เป็นอาการแบบที่ผมกล่าวมาอะครับ
คนเดียวกันข้อความ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 15:02  

ตอนนี้เวลา14.22 นาฬิกา รุ่นที่ผมลอง LG 300 มีอาการ เหมือนกับรุ่น LG 195 แล้วครับ

สรุปนะครับเครื่องที่เป็น LG 2 รุ่นดังกล่าว เป็นอาการที่ผมว่ามาดังข้อความข้างบนหมดเลยนะครับ

ส่วนรุ่นอื่นๆผมไม่รู้ว่าจะเป็นอาการเดียวกับที่ผมเจออยู่หรือเปล่านะครับ
7 เดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 16:00  

เรื่องพูดแทรกแล้วไม่ได้ยิน KG300 ของผมไม่เป็นนะ
mamee_taroo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เห็นด้วย...เห็นด้วย
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 11:46  

ถอยมาใช้ได้ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ ใช้ดีมาก ๆ เสียเรียกเข้า MP3 มีเพลงฟังชัดแจ๋วถอยมา 5990 บาทค่ะ วิทยุ FM ก็สุดยอด ที่สำคัญเกมส์สนุกดี ชอบมาก มี 3 เกมส์ แต่ฟังเพลงพร้อมเล่นเกมส์ไปด้วยไม่ได้นะคะต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นแต่ถือว่าใช้ได้ทีเดียว
ไปซื้อที่ร้าน TG สาขาอิมพีเรียลลาดพร้าวค่ะ ได้ของแถมเพียบ มีลำโพงต่อออกต่างหากจากตัวเครื่องให้ด้วยค่ะ

ขอแนะนำค่ะน่าใช้ดีถูกด้วย
lemonserbet
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 21:03  

เห็นขายที่โลตัส คำเที่ยง เชียงใหม่อ่า 3500กว่าบาทเอง สุดคุ้มเลย เคยใช้แอลจีอยู่พักหนึ่งรู้สึกประทับใจมาก รูปจากกล้องของแอลจี สวยมากๆๆเสียงหูฟังก็แจ่มแจ๋ว งืมๆๆสุดคุ้มจิงๆๆ
Shocked รักทั้งแอลจีและก้อโมโตเลย
้help me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยคร้าบบ..
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 13:17  

รบกวนเพื่อน ๆ ทีี่่ใช้ KG300 หน่อยนะครับ จากปัญหาที่ว่าอาจได้แบตเสื่อมมาตอนซื้อ

ของผมซื้อมาได้ประมาณ 3 วันครับ ชาร์จครั้งแรกจนเต็มอยู่ได้ประมาณ 1 วันกว่า ๆ ก็หมดแล้วครับ ทั้งที่ไม่ได้เล่นอะไรมากมายเลย ชาร์จครั้งที่ 2 พอคุยได้แป๊บเ้ดียว ก็ลดไปขีดนึงแล้วอ่ะครับ แต่ผมก็ลองใช้จนแบตหมดแล้วเคื่องดับไปเองโดยอัตโนมัติแล้วนะครับ มันก็ชาร์จเข้านะครับ

1.สรุปแบตผมมันมีปัญหาหรือเปล่าครับ หมดไวจังทั้งที่ไม่ได้เล่นอะไรมากมายเลย แค่เปิด standby ไว้อย่างเดียว อยู่ได้วันกว่า ๆ เอง

2.ถ้าจะเคลมแบตต้องไปที่ไหนครับ แล้วใช้เอกสารอะไรบ้างหรือเปล่าครับ

รบกวนตอบด้วยนะครับ ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ ตอนนี้กังวลจริง ๆ ครับ
taresia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ล็อค ออโต แก้แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 09:24  

เข้า ตั้งค่า ตั้งค่าป้องกัน ลอคปุ่มออโต เลือกเวลา ช่วยได้เยอะ 3-4 วัน
junikisssaya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg kg 300
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 20:46  

ซื้อมาได้ 7 วันแล้ว เมื่อวานเล่นแบตจนเครื่องปิดเอง ปรากฏว่าพอลองชาร์จแบตดูใช้ได้ค่ะไม่มีปัญหา ส่วนบลูทูธ รับและส่งก้อไม่มีปัญหา ส่งให้ โนเกีย 3230 รับจาก N 72 ไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องแฮงค์ มีปัญหา เรื่อง mms ส่งไม่ได้ แต่เล่น wap ได้
น่าซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : น่าซื้อ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:01  

มองไว้ตั้งแต่ออกใหม่ๆ มองไปมองมาไปคว้าโน-รุ่นสุดคุ้มมาแทน
ใช้แล้วเกิดขัดใจว่าจอเล็ก อัดวิทยุไม่ได้
พอหันกลับมามองอีกที ราคาร่วงมาเยอะจนน่าหยิบ

สงสัยอยู่ว่าลงจาวาได้เปล่า ยากไหม จะลงเกมกะดิก โนเกียที่ใช้ลงง่ายจริงๆ ยอมรับเค้าเลย
help me..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 23:56  

ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ..

*** อยากถามต่อว่า เวลาเล่นคลิป vdo อ่ะครับ เล่นยังไม่ทันจบเลยครับ มันก็หยุดเล่นไปเองครับ แล้วก็กลับมาอยู่ในหน้าที่เป็นรายชื่อไฟล์เหมือนเดิม มีวิธีตั้งค่าหรือแก้ไขตรงไหนบ้างป่าวครับ***

รบกวนด้วยครับ หรือเครื่องผมจะมีปัญหาเรื่องโปรแกรมอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 02:08  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5868557/T5868557.html
ภาพจากมือถือ KG300 ครับ พอดีไปควานหามาจนเจอคับ
prinziple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:44  

คืออยากถามเรื่องบูลทูธอ่ะค่ะ

คือเราลองเชื่อมต่อกับเพื่อน พอจะส่งไฟล์ให้เพื่อน มันให้ใส่รหัสอ่ะค่ะ คือต้องใส่รหัสอะไรเหรอคะ เรามะรู้ง่ะ ไม่แน่ใจว่า 0000 หรือเปล่าคะ Shocked
คนที่ซื้อให้น้อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การส่ง บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 13:44  

ถ้าเครื่องให้ใส่รหัส เราจะใส่อะไรก็ได้ครับ แต่อีกเครื่องที่จะเชื่อมต่อด้วยก็ต้องใส่รหัสเดียวกัน เช่น เราใส่ 4444 อีกเครื่องก็ต้องใส่ 4444 ด้วยเช่นกันครับ
tosbadboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อเลยแจ่มดี
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 10:45  

ราคา 3,990 บาท
อุปกรณ์ที่มีอยู่ในกล่อง
1.ตัวเครื่อง
2.ที่ชาร์ต
3.สาย Data Link (เป็นที่ซาร์ตได้ด้วย)
4.หูฟัง-สมอร์ทอก (เสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ปุ่มกดเลือนเพลงไม่ได้)
5.Micro SD 256 Mb
6.การ์ดลีดเดอร์ (สำหรับ SD/MMC/RS-MMC) เหมือนแฮนตี้ไดร์เลย
Arrow หมายเหตุ : ถ้าใช้ SIM ของ 1-2-CALL อยู่ให้รหัสอีมี่เติมเงินได้ 300 บาท
Wink

-จอแสดงผล TFT-LCD 262,000 สี - 240 x 320 พิกเซล Arrow จอใหญ่ดี-สีสวย-คมชัด
-บลูทูธ Bluetooth™ Arrow ใช้งานได้ดี ทดสอบกับ Nokai n70 กับ 5300 (ช้านิดหน่อย)
-กล้องดิจิตอล CMOS 2 ล้านพิกเซล Arrow ถ่ายออกมาชัดดี(เหมือนจะมี Auto Focus เลย)
-ซูมดิจิตอล 2 เท่า Arrow ซูมได้ แค่ 2x น้อยไปหน่อย
-บันทึกภาพวีดีโอ พร้อมเครื่องเล่น Arrow อันนี้ภาพแจ่มมากๆ ชอบเป็นพิเศษ
-เครื่องเล่น MP3 Arrow ก็เหมือนเครื่องเล่น MP3 ทั่วๆไป แต่เสียงออกลำโพงเครื่องฟังไม่ค่อยรื่นหูเท่าไหร่ (ถ้าเป็นหูฟังของ Sony เสียใช้ได้เลย )
-วิทยุ FM Radio Arrow ใช้งานได้ดี แต่ตั้งสถานนียากไปนิด
-โมเด็ม Arrow ยังไม่เคยใช้งาน (แต่ดูใน Menu แล้วน่าจะใช้งานได้)

โดยรวมแล้ว คุณภาพเกินราคา มีลูกเล่นให้ครบครั้น(อยู่ในระดับปานกลาง) ถ้าใครมองอยู่ก็รีบๆ ซื้อเลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง
ก่อนที่ของจะหมดนะครับ (เห็นว่า LG จะไม่ผลิตรุ่นนี้แล้ว)
chanin272
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงชัดมาก
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 17:30  

อยากจะบอกว่าเสียงสนทนาดังชัดมากๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งแบบเปิดลำโพงและแบบไม่เปิด
ช่วยตอบด้วยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 21:05  

สรุปKG300มันดีแน่ใช่ป่าวคับจะได้ซื้อ ผมไปซื้อของไอโมบาย512มาโคดห่วยเลยมีแต่ปัญหาว่าจะเอาไปเทริน
แล้วหูฟัง dopod818pro ราคาเท่าไหร่คับ
kranjeab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:01  

ราคาแบตเตอรี่แพงมั้ย
voioiov
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KG300
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 16:52  

อยากได้ตอนนี้หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง บลิสเทล TG ไม่มีแล้ว ตามโลตัส บิ๊กซี คาร์ฟูร์ยังมีไหมเอ่ย รบกวนใครรู้ช่วยหน่อยครับ
2990
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 09:14  

เจอที่ โลตัส ลดล้างสต๊อก

2.990 บาท
Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 15:44  

2990 ผู้เขียน:
เจอที่ โลตัส ลดล้างสต๊อก

2.990 บาท
Very Happy

สาขาไหนอ่ะคับ

อยากได้มั้ง

ที่ไหนขายมั้งคับ
M*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 10:41  

Lotus ของหมดแล้วค่ะ (พระราม1,พระราม4)ของมีน้อยค่ะ

ใช้ได้ดีทีเดียว คุ้มค่ามากๆ Very Happy
java ได้ 2 mb ลง LekLekDict V.0.3.2 ได้

ไม่สะดวกนิดหน่อยกับการจัดการคลังเก็บภาพ
กล้อง ถ่ายมามันมืดนิดหนึ่ง (ถ่ายในบ้าน, EV+4)

เอามาฝากค่ะ
+++วิธีการเพิ่มเสียงสนทนา เสียงริงโทนที่เบาเกินไปของโทรศัพท์มือถือ LG+++
http://topicstock.pantip.com/mbk/topicstock/2007/09/T5854829/T5854829.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 10:53  

แถม micro sd 512 mb
Very Happy

mp3 เสียงดี วิทยุ ก็ดี ปรับหาคลิ่ืนอัตโนมัติ ตั้งสถานีง่าย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 00:45  

ที่ไหน มีมั่ง ราคาถุกๆน่ะ เริ่มสนๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: