Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 611 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1144 / เข้าชม: 1587103
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 16:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ของผมนะ ทีแรกไม่มีปัญหาไร แต่นานเข้าเสียบ usb มันขึ้นเป็นเสียบสายชาร์ต ไม่รุ้จาทำไงแล้ว บอกหน่อยดิ
iipopii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรม
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 20:02  

มีโปรแกรมที่ให้611เล่นไฟล์ นามสกุนอื่นได้ป่าวคับ
แล้วมีโปรแกรมเล่นเพลงขณะรอสายป่าวคับ
BBBuit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีชมพู
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 14:39  

เอ่อคือ อยากทราบว่า i-mobile 611 นี่มี สีชมพูด้วยใช่ไหมค่ะ แล้วมันยังมีอยู่ป่าวค่ะ ถ้ามีจะหายากไหมค่ะ ใครก็ได้ค่ะโปรดช่วยตอบดิฉันด้วยจะไปซื้อแล้วค่ะ
tontaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 15:41  

Anonymous ผู้เขียน:
ของผมนะ ทีแรกไม่มีปัญหาไร แต่นานเข้าเสียบ usb มันขึ้นเป็นเสียบสายชาร์ต ไม่รุ้จาทำไงแล้ว บอกหน่อยดิ

ปิดเครื่องดิครับ....
besiki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาแล้วล่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 21:30  

มีปัญหาแล้วล่ะ ตอนนี้ใช้มาเกือบ 3 เดือน แล้วมีคนโทรเข้ามาแล้วไม่ได้ยินเสียงเราหง่ะ
ไปซ่อมศูนย์รอบนึงแล้ว ก็หาย ซักพักก็เป็นอีกอ่ะ ไม่อยากให้เป็นเลย

ที่จริงเราชอบรุ่นนี้มากๆๆๆ เลยอ่ะ ไม่อยากเปลี่ยนเลยทุกอย่างดีหมด กล้องชัด เสียงดี
ภาพสวยมากๆๆ (สวยกว่าโนเกียอีก) ......... - -* แง้ๆๆๆๆ เราไม่อยากเปลี่ยนเครื่องเลย สงสัยเราจะโชคไม่ดีเอง

ถ้าใครพอรู้วิธีแก้ปัญหา บอกด้วยนะ
josslyn
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 23:15  

รุ่นนี้ ยังมีขายอยู่ไหม อยากได้มือ 1 เลยอ่ะ เราอยู่แถวเดอะมอล์บางกะปิ

ป.ล. กำลังจะซื้อ i-mobile รุ่นแรกของชีวิต รักไอโมบาย
eyejung4444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 23:22  

มีปัญหาเหมือนกันค่ะ คือ เวลาคุยโทรศัพท์แล้วจะมีเสียง ตึ๊ด . . . .
ไม่ใช่ เสียงสายเรียกซ้อนอ่าคะ มีทุกครั้งเรย อยากรู้ว่า . . . .
เปน ปัญหาของ อะไร กันแน่ อะคะ มีทางแก้ไหม
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:14  

เสียงดังดี แต่ยังดังไม่สู้มือถือจากลาว ลำโพงหลายตัวมาก
ไม่จบซะที เฮ่อ - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 12:23  

danint

ใครมีกะตังเกินหมื่นก็ไม่ต้องเข้ามาบอร์ดนี้ครับ ใครๆรู้อยู่แล้วครับว่าเป็นยังไง

ยังอุตส่าห์ เข้ามาให้เป็นเรื่อง ถ้าผมมีตังเยอะ ผมก็ไม่ซื้อไอโมบายหรอก

แต่นี่เขาทำมาให้พวกทุนน้อยๆใช้ ยังไปหาเรื่องอีก เกิดเขาน้อยใจไม่ก๊อบมาขาย

แล้วพวกผมจะไปใช้อะไรเล่า ...โนเกีย 6000 บาท จอCSTN 160X128 p 65k

กล้อง 3 แสน ไม่มีเมม MP 3 ไม่ได้ ก็มาจากจีนเหมือนกัน แล้วยังมารักชาติบ้านเมือง

กันอะไรตอนนี้(ว่ะ) คนเขามาหาข้อมูล แต่ต้องมาเสียเวลาอ่านอีคิวของแต่ละคน

เห็นใจกันหน่อย คนจน เน็ท 56K ครับ แล้วยังให้ผมต้องมาเสียเวลาพิมพ์อีก

ยิ่งจนซ้ำ เข้าไปอีก ประกาศเลย ไอโมบาย เป็นเครื่องก็อป เสียง่าย ซ่อมไม่ดี

แต่ผมก็ต้องใช้มา 3 รุ่นแล้ว ขาดทุนไปไม่กีพัน แล้วอย่าง N 93 ล่ะครับ หายเป็นหมื่น

ขอเน้นครับ ถ้าผมมีเงินผมก็ไม่ซื้อ ไอโมบาย แต่ผมมันเสือกจนเองนี่หว่า !!!!!!!!!!!!

เราเห็นด้วยอย่างแรงเลยนะคะ Cool
twister
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 00:33  

อย่าทะเลาะกันเลยนะครับ รักกัน รักกัน
ถ้ามีปัญหาเข้ามาปรึกษาชุมชน คนรัก I-mobile 611 นะครับ
เวปนี้เขาใจดีนะจะบอกให้ อิอิ
webmaster(คุณเก๋)เขาตั้งใจทำมาเพื่อทุกคนเลยนะเนี่ย
http://imobile611.informe.com/forum/

(อันที่จริงก็โพสมาหลายครั้งแล้วนี่หน่า... แต่อย่างว่า อยากโพสอีก เหอๆๆ)
zaza1977
Year's Star

จังหวัด: trung
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 09:39  

ใช้มาแล้ว 5 เดือนกว่า ใช้ดี๊ ดี ไม่ผิดหวังเลย คุ้มค่า คุ้มราคาฮะ
เอเอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 15:48  

ทำไมเครื่องไอโมบายชอบเจ๊ง ช่วยตอบหน่อย
fan club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 09:24  

เราก็ใช้ i-mobile มีปัญหาเหมือนกันเลย เข้าศูนย์เป็นว่าเล่นแก้ปัญหาไม่ได้เหมือนกัน
พนักงาน การบริการก็โคตรห่วย (พนักงานบางคนนะ) เวลาเข้าศูนย์ทีไรต้องพยายามระงับอารมณ์ เข้าใจใน i-mobile มันก็เป็นอย่างนี้แหละ แต่ทำไมบริษัทไม่พัฒนาเรื่องการบริการ
ความรวดเร็ว พนักงานมีกันเป็นแพ แต่คนที่ให้บริการรับส่งเครื่องซ่อมจะทำกันอยู่แค่คน สองคน คนอื่นเป็นสิบก็นั่งคอยกันไปซิ่ ทำไมถึงไม่รู้จักปรับปรุงให้มันรวดเร็ว หรือส่งพนักงานไปดูเรื่องการบริการของค่ายอื่นเขาเสียบ้าง นี่ติเพื่อก่อนะเพราะเรากํลูกค้าเหมือนกัน การที่มีลูกค้าเข้าไปใช้บริการถือว่าเป็นโชคแล้ว แล้วทำไมไม่พยายามบริการให้เกิดความประทับใจ อย่าให้ลูกค้าประทับใจในการบริการที่ยอดแย่ คำพูดคำจาขาดมารยาท เห็นลูกค้าเป็นสิ่งที่น่ารำคาญ นี่แหละความประทับใจของลูกค้าทีไปใช้บริการกับ i- เกือบจะทุกศูนย์ Exclamation
Big ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 09:46  

ผมก็เจอปัญหากัน ชอบใช้ i- เพราะฟังก์ชั่นเยอะ ใช้มาประมาณ 4-5 เดือน เริ่มเจอปัญหา เข้าศูนย์ฯ หลายครั้งแก้ปัญหาไม่ตก พนักงาน(บางคน) ก็ยอดแย่ การบริการใช้ไม่ได้ คนนั่งคอยกันเกือบ 10 คน แต่มีคนให้บริการแค่คนเดียว ลืมบอกผมเจอที่ศูนย์ศรีราชานะ ซ่อมแล้วซ่อมอีกแก้ปัญหาไม่ตก ปัญหาของผมคือผมชอบฟังเพลง แตพอกลับมาใช้โทรศัทพ์ จะมีเสียงแทรกรบกวน ยิ่งไปฟังด้านหลังลำโพงเสียงจะดังมาก ใครใช้ 611 แล้วเจอปัญหาเหมือนผมบ้างหรือเปล่า แล้วจะแก้ไปได้อย่างไร รบกวนตอบด้วย ขอบคุณครับ
fan i-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 10:41  

เจอปัญหาเดียวกันเลย แก้ไม่ตก เข้า 0 ไม่หายเหมือนกัน เข้าจนเกือบจะทะเลาะกัน เสียดายเวลาในการไป 0 แต่ละครั้งเพราะไปทีไรก็เพียงแต่ลงโปรแกรมใหม่ให้ทุกที ตัดปัญหาถ้ามีเสียงก็ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่เสียงมันก็จะหายไป เป็นอีกก็ปิดอีก ปิดๆเปิดๆมันอย่างนี้แหละ นี่เก่งกว่าช่างเสียอีก แต่เสียความรู้สึกในการใช้ เครื่องตั้งหลายตังค์ ฟีงก์ชั่นก็เยอะ แต่ทำไมแย่จังปรับปรุงหน่อย ขายได้ไม่อยู่แล้วไม่ต้องกล้ว ปรับปรุงเสียทีให้มันดีขึ้นกว่านี้ทั้งเครื่องและการบริการ เอาเปรียบผู้บริโภคน้อยหน่อย ให้ผู้บริโภคมากหน่อย
topyoyoza191
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดูทีวีได้ไหมอ่า611
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 17:52  

เอ่อ i-mobile รุ่น611 รุ่นนี้อ่าดูทีวีได้ธรรมดาได้ไหมอ่า ถ้าดูได้แล้วดูพวกช่องได้ไหม เช่น
ช่อง 7 9 3 5 11 TPBS อาไรพวกนี้อ่านะใครเคยใช้ก็บอกทีนะกำลังหาซื้อ
อยากดูทีวีอิอิ บอกทีนะคับ :P :P :P :P 8)
นู๋แพร
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 21:26  

[/b]ตอนนี้611ราคาเท่าไรหรอบอกที Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 11:20  

ทำไมพอเสียบสาย usb แล้วมันขึ้นว่า device not regcognized มีวิธีแก้ไขไหมครับ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 11:00  

Anonymous ผู้เขียน:
ทำไมพอเสียบสาย usb แล้วมันขึ้นว่า device not regcognized มีวิธีแก้ไขไหมครับ?

ตอบ.
การต่อสาย USB มี3กรณี ดังนี้
1.ต่อขณะที่เปิดเครื่องเครื่องจะถามว่าเลือกเป็น พื้นที่จัดเก็บ หรือ Compot ให้เลืกพื้นที่จัดเก็บ
2.ปิดเครื่องแล้วต่อสาย USB
3.ตั้งค่าโรงงานใหม่ โดยไปที่เมนู ตั้งค่า ไปที่ตั้งค่าโรงงานใหม่ ใส่รหัส 0000 จากนั้นเครื่องจะเซ็ตค่าใหม่ แล้วค่อยต่อสาย USB หรือติดต่อศูนย์บริการ I-Mobile 02-5028555

I-Mobile Customer Service
ดูมๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครรู้มั่งครับว่าi-mobile 611ยังมีขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 22:27  

ใครรู้มั่งครับว่าi-mobile 611ยังมีขายที่ไหนบ้างครับ
เอาแถวกรุงเทพ กับปริมณฑลนะครับ
ขอบคุณครับ
จา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จา
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 15:51  

คือรุ่นนี้ สามารถปิดเสียงถ่ายรูปได้ป่าวคับ ถ้าได้ทำยังไงครับ ขอบคุณมากที่ตอบ Very Happy
โรจน่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: จา
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 11:04  

จา ผู้เขียน:
คือรุ่นนี้ สามารถปิดเสียงถ่ายรูปได้ป่าวคับ ถ้าได้ทำยังไงครับ ขอบคุณมากที่ตอบ Very Happy

เข้าไปที่กล้อง>ตัวเลือก>เสียงชัตเตอร์>ปิด
-*--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 21:15  

พี่คะ...ถามหน่อย ว่าราคาสมอลล์ท๊อกที่ต่อกับไอโม 611 แล้วดีๆสวยๆได้บ้าง เพราะว่าตัวต่อกับเครื่องน่ะ(แล้วก็ต้องต่อกับหูฟังอีกท่อนนึง) มันหายแหงะ ซื้อของปลอมก็ไม่ทน เชื่อไหม? 2 วันพัง T^T เลยอยากได้ของแท้ แต่ไปหาแล้วมันไม่เจอ เง้อออออ มีแต่สายต่อแบบเดียว อยากให้สมอลล์ท๊อกที่มันสวยยๆเน้ แล้วต่อ 2 สายด้วย ยี่ห้ออะไรดีอ่าคะ? ไปซื้อที่ศูนย์เดอะมอลล์บางแค มันมีแต่สายเดียว ไม่รู้จะหาที่ไหนง่า บอกหน่อยเถ้อะ
-*--
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 21:39  

sarusaru ผู้เขียน:
ทำไมเวลาดูวีดีโอในเครื่อง611แล้วมันกดขยายไม่ได้อ่ะคะ คือกด*แล้วมันไม่ขยายภาพให้เต็มหน้าจอ ต้องปรับตรงไหนอ่ะเป่าคะ แต่เวลากดดูภาพถ่ายในแกลลอลี่กดขยายให้ต็มจอ*ได้อ่ะคะ บอกทีคะ ไม่ได้หมายความถึงซูมนะคะ แต่หมายถึงให้มันเต็มหน้าจอฉยๆอ่ะคะ
เอ..ทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ล่ะ - -a เรากดมันก็ปกติดีนี่คะ พี่ลองดูน้า..ทั้งบันทึกวีดีโอ ไฟล์วีดีโอ มันก็น่าจะได้นะ.. หรือว่าเครื่องพี่มีปัญหาอ่า..
โค้กคอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดปุ่ม * ดูวีดีโอเต็มจอ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 05:44  

-*-- ผู้เขียน:
sarusaru ผู้เขียน:
ทำไมเวลาดูวีดีโอในเครื่อง611แล้วมันกดขยายไม่ได้อ่ะคะ คือกด*แล้วมันไม่ขยายภาพให้เต็มหน้าจอ ต้องปรับตรงไหนอ่ะเป่าคะ แต่เวลากดดูภาพถ่ายในแกลลอลี่กดขยายให้ต็มจอ*ได้อ่ะคะ บอกทีคะ ไม่ได้หมายความถึงซูมนะคะ แต่หมายถึงให้มันเต็มหน้าจอฉยๆอ่ะคะ
เอ..ทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ล่ะ - -a เรากดมันก็ปกติดีนี่คะ พี่ลองดูน้า..ทั้งบันทึกวีดีโอ ไฟล์วีดีโอ มันก็น่าจะได้นะ.. หรือว่าเครื่องพี่มีปัญหาอ่า..
กดปุ่ม * สลับวีดีโอเต็มจอ
amio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 09:02  

ใครพอจะทราบราคา สมอลทอล์คของรุ่นนี้มั่งคับ คือของผมมันพังงะ ดังข้างเดียว แต่เวลาเสียบหูฟังไม่แน่น ดันดังสองข้าง - -
amio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 12:48  

ขอเปลี่ยนคำถามคับ - - * ข้างบนไม่เอาแล้วๆ

อยากจะถามว่า ตัวแปลง ที่ต่อกับ สมอลทอล์ค อะคับ อะแดปเต้องะ มันตัวเท่าไหร่หรอ
anna113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมมาย 611 เครื่องรวนซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 20:56  

หลังจากใช้ได้ไม่ ถึง6 เดือน ไอโมบาย ของเราเครื่องรวนซะแล้ว
เครื่องมันรวน ชอบขึ้น Tv out ตลอดเวลา แถมแบตหมดไว ทั้งๆๆ ใช้อย่างทะนุถนอมเป็นอย่างดี ไม่เคยทำหล่นสักครั้ง
แถมสีของลำโพง สีเหลืองลอกออกมาอีก
เหอะๆๆ เซงเลย เหมือนได้ของเล่นมาดีดีน่านเอง ไอโมบายต้องไปปรับปรุงเรื่องชิ้นส่วนแล้วมั้ง ไม่มีคุณภาพเลย เสียดายที่ซื้อมาใช้ ไม่คุ้มเลย

เซงคะ ไม่ขอซื้อไอโมบายอีกเลย

เข๊ดเหลือเกิน
amio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 22:53  

แต่ผมใ้ช้มา6เดือนยังไม่เจ๊งเลยฮะ มีตกไปสองสามครั้ง ก็แค่ ซิมขยับ

แต่ สมอลทอล์คผมเจ๊งซะและ สงสัยนอนฟัง ละไปทับ สายในขาด

อย่างอื่นก็ไม่เหนมีปัญหาไรเลย
ใช้ 611
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไอโมมาย 611 เครื่องรวนซะแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 16:05  

anna113 ผู้เขียน:
หลังจากใช้ได้ไม่ ถึง6 เดือน ไอโมบาย ของเราเครื่องรวนซะแล้ว
เครื่องมันรวน ชอบขึ้น Tv out ตลอดเวลา แถมแบตหมดไว ทั้งๆๆ ใช้อย่างทะนุถนอมเป็นอย่างดี ไม่เคยทำหล่นสักครั้ง
แถมสีของลำโพง สีเหลืองลอกออกมาอีก
เหอะๆๆ เซงเลย เหมือนได้ของเล่นมาดีดีน่านเอง ไอโมบายต้องไปปรับปรุงเรื่องชิ้นส่วนแล้วมั้ง ไม่มีคุณภาพเลย เสียดายที่ซื้อมาใช้ ไม่คุ้มเลย

เซงคะ ไม่ขอซื้อไอโมบายอีกเลย

เข๊ดเหลือเกิน

ประกัน 0 หนึ่งปี ถ้าใช้ไม่ถึง 6 เดือนก็เข้า 0 สิคะ ของเราใช้มา 8 เดือนกว่ายังไม่เป็นอะไรเลย ลำโพงก็ไม่ลอกนะ ส่วนตัวเครื่องตั้งแต่ซื้อมาก็ใส่กรอบใสตลอด ลองถอดกรอบใสดู เครื่องก็ใหม่กิ๊ก การ์ดที่ให้มา 1 กิ๊กก็ยังดีอยู่นะ แต่ไม่ใช้แล้วเพราะซื้อการ์ด 2 กิ๊กของ Apacer มาใส่แทน ใส่เพลงได้เยอะมากกก แล้วเครื่องก็ไม่ช้าด้วย ปลื้มกับไอโมบายล์มาก พี่กะเพื่อนหลายคนก็ใช้ไอโมบายล์อยู่ของทุกคนก็ไม่มีปัญหานะ ไม่มีใครต้องเข้า 0 เลย ตอนนี้ก็อยากได้ 613 เพียงแต่ว่า 611 ยังไม่เจ๊งก็ต้องใช้ไปก่อน ถ้าเจ๊งเมื่อไหร่ก็จะสอย 613 มาแทน หวังว่าตอนที่ 611 เจ๊ง 613 จะยังมีขายอยู่นะ อยากได้มากกก คุณสมบัติเพียบกับราคาแค่ห้าพัน ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นคุณสมบัติขนาด 613 ไม่รู้ราคาจะเข้าไปเท่าไหร่ รักไอโมบายล์จัง
KikuPunK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องไหนดังหรอย
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 21:36  

อยากรู้ราคาตอนนี้ เท่าไร แล้วที่อยากรู้ 903 611 612 609i 520 ลำโพงตัวไหนดังสแล้วรุ่นไหน รองลงมา ไหนดังเอาอันนั้นแหละชอบดังๆ
ลองใช้ดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 18:01  

เพิ่งซื้อวันนี้ที่ บิ๊กซีบางนา ราคา 3,990 บาท แถมเมม 1 กิ๊ก ยางซิลิโคน หูฟัง สมอร์ทอล์ก สายช็าต สายลิงค์ แบบว่าไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกแล้ว
loest1991
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i-611 หลังจากที่ใช้มาตั้งแต่ ก.พ.2551
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 14:40  

ซื้อมาตั้งแต่ก.พ. 2551 ราคา4100

ทางร้านบอกเหลือไม่กี่เครื่องแล้วเพราะขายดีมาก ขาดตลาด
หลังจากใช้มา6เดือน ปัญหามีดังนี้

1.เริ่มแรกเลย 1เดือนแรก ชาร์ตไฟ แล้วมันขิ้นว่า "เตือน กำลังไฟเกิน" ไปทางร้านที่ซื้ออยู่ในประกัน ช่างบอกฟิวส์มีปัญหา เข้า0
2.หลังจากนั้นใช้มาได้สัก4เดือน มีปัญหากับ TV-OUT คือมันจะ ปลั๊กอินตลอดเวลาเลย ทำให้เครื่องช้ามากสังเกตชัด แบตหมดเรว ประมาณว่าฟังเพลงสัก 15 เพลง แบตจะลด ไปที่ร้านอีกที เข้า 0 เปลี่ยน แจ๊ค ใหม่
หลังจากนั้นจนถึงตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร ก้อใช้ได้ถือว่ามีปัญหาก้อซ่อมได้ บางรุ่นจากจีนมีปัญหาแล้วพังง่ายก่าไอโมบาย ซะอีก นะ
หนึ่ง แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 15:25  

แบตอ่อน ความจุก็เยอะนะ น่าจะอึดทนทายาดกว่านี้
torlek
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 19:06  

ซื้อมาตอน 09/06/50 หล่นเบาๆ3 ครั้ง ทุกอย่างปกติดี เล่น option ในเครื่องได้ครบหมด

ทุกวันนี้ ซื้อลำโพงแยก มาฟังยิ่งชอบใหญ่เลยครับ ผมใส่กรอบใส เวลาถอดมาทำความสะอาด ก็ยังเหมือนใหม่ สีลำโพงสีไม่ลอกด้วย( เทาฟ้า )สีลอกนี่อาจเป็นเพราะเหงื่อมั๊ง*

ผมใส่กับเป้หลัง( ที่สายคล้องแขน ) *ขี่จักรยานเปิดเพลงฟังเพลินเลย ลำโพงยังดีไม่เสียงแตก

สายต่อดูทีวี ดู vdo ก็ใช้ดี เชื่อมต่อกับคอมฯ มองเห็นเร็ว

ทำไมเครื่องอื่นมีปัญหาเยอะจัง แย่เลยครับ ใจเย็นๆค่อยๆแก้ไขนะครับ Cool Very Happy
torlek
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 21:02  

เรื่องแบตฯหมดเร็วนี่ เครื่องผม 3 วันกว่าทั้งโทรทั้งฟังเพลง( ไม่ตลอด )

* มีแบตฯสำรอง อีกอันก็น่าจะดีครับ ผมก็กำลังจะซื้อ Smile
aiem
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 14:05  

เคยใช้รุ่นนี้นะค่ะ แบบว่าฟังเพลงอ่าค่ะดังดีมากๆ แต่ว่าตอนโทรเป็นเสียงวี่ๆๆๆๆ น่ารำคาญมาก ไม่รู้ว่าโดนเครื่องไม่ดีรึเปล่า เลยขายเทิร์นเลย
เจ้าเหมียวพุงโต
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 23:03  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เจ้าเหมียวพุงโต เมื่อวันที่ 18 May 2009 15:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
thongchai1996
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา imobile 611 ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 10 May 2009 11:17  

แบต หมดเร็วไปพี่ แหม วันต่อวัน 08.00-17.30 น. วันไหนออก งานกลางคืน จบกันเลยโดนประจำหัวหน้าติดต่อไม่ได้ แต่ไม่รู้ทำไม ยังต้องใช้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน 55+

แนะนำทีสิทำไง ที่ thongchai19962hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้า Crying or Very sad
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 611 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 10:02  

611 จงเจริญ
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ : Re: i-mobile 611 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 19:02  

ยังคิดถึงรุ่นนี้ไม่หายเลย

ถึงแม้ต้อนนี้จะไม่ได้ใช้แล้ว

แต่ก็ยังชอบมาก ๆ สวย ๆ

ถ้าไอโมบาย เอา 611 มาทำใหม่ เพิ่มฟังค์ชั่นใหม่ ๆ ให้เข้ากะยุกนี้

สํญญาว่าจะกลับไปรักเหมือนเดิม

อิอิ Very Happy
guangnoy
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 20:52  

ยังคิดถึงเหมือนกันคับ

ตัั้งแต่ใช้โทรศัพท์มา ไม่เคยมีเครื่องไหน ประทับใจเท่า 611 เลย
Glinwine
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2010 18:29  

ตอนนี้ใช้มา 3 ปีแล้วค่ะ เครื่องไม่รวน เพียงแต่ว่าหล่น แล้วหน้าจอมันเสียก็เลยต้องไปเปลี่ยนแค่นั้นเองนะ

ดูเหมือนไอโมบาย ยังผลิตไม่ค่อยได้มาตรฐานเท่าไหร่หรือเปล่า เห็นหลายคนมีปัญหา แต่อีกหลายคนก็ใช้ได้ดี ...???
rogerover3
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 16:40  

เครื่อง611ของผมเพิ่งเสียไป เพราะฝน

ถ้าเอา611มาปรับปรุงให้จอใหญ่ขึ้นสัก 2.2 นิ้ว เทคโนโลยี้ตัวใหม่ ของกล้องแจ๋มๆ ผมชอบมากเลย 611 ตัวเก่าใช้ลอกข้อสอบกระจาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 10, 11, 12

ไปยังหัวข้อ: