Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1278 / เข้าชม: 1902205
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 19:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

ritthichanan ผู้เขียน:
มีัปัญหาเซ็นเซ่อร์ไม่ตอบสนองคำสั่ง แก้ไงดีครับ Mad Mad Mad

มีปัญหาเซ็นเซ่อร์ ติดต่อ กองเซ็นเซ่อร์ ที่ กบว. เลยครับ
แหะ ๆ ล้อเล่น
ที่ว่า เซ็นเซ่อร์ไม่ตอบสนองคำสั่ง คือ touch screen ไม่ไปใช่ไม๊ครับ
น่า touch screen เสีย ติดต่อคุณข้างบนเลยครับ
TP
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 08:51  

hui_cobain ผู้เขียน:
ritthichanan ผู้เขียน:
มีัปัญหาเซ็นเซ่อร์ไม่ตอบสนองคำสั่ง แก้ไงดีครับ Mad Mad Mad

มีปัญหาเซ็นเซ่อร์ ติดต่อ กองเซ็นเซ่อร์ ที่ กบว. เลยครับ
แหะ ๆ ล้อเล่น
ที่ว่า เซ็นเซ่อร์ไม่ตอบสนองคำสั่ง คือ touch screen ไม่ไปใช่ไม๊ครับ
น่า touch screen เสีย ติดต่อคุณข้างบนเลยครับ

ไม่เกี่ยวกับ กองเ็ซ็นเซ่อร์ หรือ Touch Screen แต่เกี่ยวกับ Moto E6 ดูได้ตามนี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10637100/T10637100.html
Benzard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 12:49  

ทัชสกรีน Moto E6 เสียเหมือนกันครับ
โทรคุยกับคุณหนุ่ย NBS_K แล้วครับ
คงนัดเจอกันอาทิตย์หน้า
แถมคุณหนุ่ยยังบอกว่าจะเปลี่ยนให้ด้วย
เดี๋ยวเปลี่ยนแล้วจะมาอัพเดทให้นะครับ / วิทวัส
ritthichanan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 20:43  

Benzard ผู้เขียน:
ทัชสกรีน Moto E6 เสียเหมือนกันครับ
โทรคุยกับคุณหนุ่ย NBS_K แล้วครับ
คงนัดเจอกันอาทิตย์หน้า
แถมคุณหนุ่ยยังบอกว่าจะเปลี่ยนให้ด้วย
เดี๋ยวเปลี่ยนแล้วจะมาอัพเดทให้นะครับ / วิทวัส

รักบอร์ดนี้จริงๆ พึ่งพาได้เสมอเลย Razz touch screen มันเดี้ยงนะครับ เวลากดปุ่มเมนูหลักซ้ายปุ่มแรกด้านบนจอ มันก็ไปสั่งงานปุ่มที่ 4 ซึ่งเป็นข้อความ ถ้าไปกดปุ่มที่4 มันก็ไปสั่งปุ่มที่5 แล้วกดเบอร์โทร อะไรได้ลำบากสุดๆ ลบไม่ได้ แก้ไม่ได้ ส่วนแถบทางลัดด้านล่างใช้งานได้ตามปกติ จะส่งซ่อมได้ที่ไหนครับ จะเป็นพระคุณมากๆเลย ตัวนี้ คุ้มค่้าราคาตังค์ซะด้วย อยากใช้ไปนานๆ Shocked Shocked อาการอย่างนี้ถึงจะแฟลชโปรแกรมใหม่ก็คงไม่หายใช่มั้ยครับเนี่ย แล้วตัวของผมมันเป็น รุ่น e6 เพียวๆ ไม่ใช่ e6e นะครับ
Benzard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 11:38  

วันนี้ตอนเย็นนัดเจอคุณหนุ่ย แถว ๆ ปิ่นเกล้านะครับ
แล้วเดี๋ยวค่ำ ๆ จะมาอัพเดทว่าซ่อมแล้ว แจ่มเหมือนเดิมมั้ย ^^
Benzard
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 23:53  

อัพเดทผลการซ่อมทัชสกรีนครับ
ตอนนี้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ
หลังจากตอนแรกมีปัญหา ไม่สามารถกดบริเวณมุมซ้ายล่างของจอได้
ใครมีปัญหาอยากได้อะไหล่ ติดต่อคุณหนุ่ยได้เลยครับ / วิทวัส
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 07:33  

ตอนนี้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ
หลังจากตอนแรกมีปัญหา ไม่สามารถกดบริเวณมุมซ้ายล่างของจอได้
ใครมีปัญหาอยากได้อะไหล่ ติดต่อคุณหนุ่ยได้เลยครับ / วิทวัส

ขอบคุณที่มา update ให้เพื่อนได้ทราบทั่วกันครับ
madty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 15:42  

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ E6 ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งได้เครื่องมาครับ จากกระทู้นี้ครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10637100/T10637100.html

ยังงงๆอยู่เลยครับ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี ขอถามก่อนละกันครับ

1.ถ้าอยากจะเก็บรอมที่ติดมากับเครื่องไว้ก่อน ต้องทำอย่างไงครับ(เผื่อซนแล้วพัง)
2.ถ้ารีเซ็ทเครื่อง keyboard ไทยหายหรือเปล่าครับ ม keyboard ตัวไหนแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ เดิมดูเล็กไป
3.ถ้าแก้ให้เล่น edge ได้ กับทำให้ใช้ เมม4gb ได้ประกันจะหมดหรือเปล่าครับ ถ้าทำแล้วมีวิธีทำกลับให้เป็นเหมือนเดิมๆ หรือเปล่า? แนะนำวิธีด้วยครับ
4.ลงธีมอย่างไงครับ
5.เปลี่ยน font อย่างไรครับ
ขอบคุณครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 19:11  

sunshine88 ผู้เขียน:
NBS_K ผู้เขียน:
ถึงคุณ NBS_K อะไหล่ที่สั่งซื้อครับ

- แบต E680 ธรรมดา 200 บาท ประกัน 3 เดือน
- แบต E6 ธรรมดา 200 บาท ประกัน 3 เดือน
- ทัชสกรีน E6 ทั่วไป 200
- บอดี้ E680i ขาว งานเหมือนแท้ 250 ปุ่มครบ

ก็ 4 อย่างนี้ก่อนครับ ขอลองเอาไปปลุกให้มันตื่นก่อนครับ
ราคาก็ตามนี้เลยครับ ไม่ต้องลดราคาให้ผมครับ
ขอบคุณที่เป็นธุระให้ครับ ส่วนเรื่องการนัดรับของเดี๋ยวโทรคุยกันอีกทีครับ
บางทีผมอาจะไปรับเองตามที่คุณ NBS_K สะดวก
โทร. o89-301-3016

ยังไงก็รายงานผลการคืนฃีพด้วยนะครับ รอชมอยู่ Very Happy
เพิ่มเติม มีทัชสกรีนของ E680 ด้วยครับ

คุญ S

รายงานการปลุกครับ
E6 อาการเสียคือทัชไม่ติด แบตเสื่อม เมื่อลองเปลี่ยนทัชสกรีนแล้ว และใส่แบตใหม่ ยังเหมือนเดิมเลยครับ ทัชไม่ติดเหมือนเดิม เครื่องสามารถเปิดได้ แต่ทัชไม่ได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าอาการทัชไม่ติดนี่เกิดสาเหตุอื่นใดได้อีกนอกจากทัชสกรีนเสีย

E680 ตัวนี้เปิดไม่ติด แต่ถ้าใส่แบตแล้วเสียบชาร์จ จึงจะเปิดได้ แต่ก็ใช้งานแถบเมนูด้านบนไม่ได้ ตอนแรกก็ว่าแบตน่าจะเสื่อม ลองเปลี่ยนแบตใหม่ อาการเหมือนเลยครับ เปิดไม่ติด-เสียบชาร์จถึงเปิดได้ แต่ใช้งานเมนูด้านบนไม่ได้เหมือนเดิม

สรุปผลการคืนชีพ ทั้งสองตัว....คือไม่สำเร็จครับ
ใครพจะมีช่างฝีมือดีแนะนำบอกหน่อยได้นะครับ

ให้ผมลองทำก็ได้ครับ เคยมีประสบการณ์การทำอยู่บ้าง โดยเฉพาะ E680i ก็น่าจะแก้ไม่ยากครับ อีกอัน E6 ลองอัพFw ดูครับ เผื่อส่วนSw ที่ควบคุมทำงานผิดปกติ หรืออย่างไร ก็จะลองใช้ touch screen ของเครื่องผมเปลี่ยนทดลองดู หากใช้ได้ปกติ ก็ยินดีเปลี่ยนตัวทัชให้ใหม่จนใช้ได้ครับ

เมื่อคืนลองแฟลซ FW E6 แล้วครับ ก็ยังใช้งานไม่ได้อยู่ดี
สงสัยต้องรบกวนคุณ NBS_K แล้วล่ะครับ เดี๋ยวผมนัดงันเวลาอีกที
คงไปหาเองที่คุณ NBS_K สะดวก

คุณ sunshine88 ครับ หากเข้ามาเห็นรีพลาย โปรดติดต่อผมทีครับผม ผมจะเคลมจอทัชให้นะครับ โทรติดต่อผมด้วยนะครับ พอดีผมทำเบอร์ คุณ sunshine88 หายน่ะครับ

ท่านที่สอบถามผม เกี่ยว กับ บอดี้ ทัชสกรีนและปุ่มกด ผมยังหาปุ่มกดด้านหน้าไม่เจอเลยครับ Crying or Very sad
ยังไงติดต่อกลับถ้ายังต้องการส่วนอื่นๆนะครับ เดินรอบแหล่งขายไม่เจอเลย T^T
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 19:12  

ขอบคุณครับที่ช่วยประกาศให้
เวลาเปลี่ยนต่อหน้าลูกค้า เกร็งสุดๆ Shocked
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 21:42  

madty ผู้เขียน:
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ E6 ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ พึ่งได้เครื่องมาครับ จากกระทู้นี้ครับ

ยังงงๆอยู่เลยครับ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี ขอถามก่อนละกันครับ

1.ถ้าอยากจะเก็บรอมที่ติดมากับเครื่องไว้ก่อน ต้องทำอย่างไงครับ(เผื่อซนแล้วพัง)
2.ถ้ารีเซ็ทเครื่อง keyboard ไทยหายหรือเปล่าครับ ม keyboard ตัวไหนแนะนำบ้างหรือเปล่าครับ เดิมดูเล็กไป
3.ถ้าแก้ให้เล่น edge ได้ กับทำให้ใช้ เมม4gb ได้ประกันจะหมดหรือเปล่าครับ ถ้าทำแล้วมีวิธีทำกลับให้เป็นเหมือนเดิมๆ หรือเปล่า? แนะนำวิธีด้วยครับ
ขอบคุณครับ

1.เลิกใช้จนลืมไปแล้วครับ ขนาดe6e ยังเอารอมโมไปขาย!! อันนี้ไม่ต้องสนใจเลยครับ
2.คีย์บอร์ดไทยแล้วแต่คนทำเฟิร์มแวร์ไทยอ่ะ(คือโมมาจากนอก ยัดไทยกันเอง) มี3-4แบบเองขนาดเท่ากันแหละอ่ะ เล็กจริงๆ(แค่พิมพ์ได้ก็โอเคละ อิอิ)
3.ไม่หมดครับ ประกันที่ไหนอย่างไรไม่รู้ แต่ปัญหาก็เคลมได้นะ เค้าไม่รู้หรอก(มั้ง)บอกแค่เราเปลี่ยนธีม ซึ่งไม่ผิดประกันก็พอ(มันก็ไม่ได้ทำไรเสียหายกับเครื่องอยู่ละครับ)
4.แฟลชเฟิร์มแวร์แบบที่โมมาแล้ว สะดวกที่สุด เพราะการลงโปรแกรมรอมศูนย์น้าน... ยากมาก(กรณีเครื่องดำ เครื่องขาวลงได้เลย หาโลด E6 Theme เสิชเอา ได้มาเป็นซิบ แยกออกได้แฟ้มๆ เอาลงเครื่องหมดเลย แล้วไปหาจิ้มที่เครื่อง จิ้ม.pskn ในโฟลเดอร์ธีมเรา)
5.เช่นกัน ลงเฟิร์มแวร์ใหม่อย่างเดียวเลยงับ(เครื่องดำ E6 original) ไม่ก็ลองลง Apply Font ครับสำหรับเครื่องขาว เอาฟอนท์ที่ต้องการ (.ttf) แบบเดียวกับในคอมน่ะครับ เอาลงแล้วจิ้มก็ได้เลย
อยากให้ลองแฟลชครับ สนุกดีเลยล่ะ ผมเคยแฟลชแล้วแบตหมด 555
ชาร์ทแบตแล้วเริ่มใหม่ได้ (แต่อย่าเสี่ยงเลย...)
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 09:29  

ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับครับท่าน madty
1. มีวิธีการทำ backup สำหรับ FW เดิมที่มากับเครื่องครับ แต่คิดว่าคงไม่จำเป็นสำหรับ E6 เข้าใจว่าที่ใช้งานอยู่น่าจะเป็นตัว Mod ของเว๊บ Thailinux ที่ปิดตัวไปแล้วครับ[มีความยุงยากพอสมควรในการทำ Backup FW]
2.- 5 อย่างที่ท่าน NBS_K แจ้งไว้ครับ
สำหรับการ flash FW ใหม่ต้องเตรียม โปรแกรมและไดร์เวอร์สำหรับใช้งานครับ หาได้ในหน้าต้น ๆ ครับ ควรชาร์ตแบตฯ ให้เต็มก่อนเพื่อความปลอดภัยในการ flash
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 00:22  

ถึงคุณ NBS_K อะไหล่ที่สั่งซื้อครับ

- แบต E680 ธรรมดา 200 บาท ประกัน 3 เดือน
- แบต E6 ธรรมดา 200 บาท ประกัน 3 เดือน
- ทัชสกรีน E6 ทั่วไป 200
- บอดี้ E680i ขาว งานเหมือนแท้ 250 ปุ่มครบ

ก็ 4 อย่างนี้ก่อนครับ ขอลองเอาไปปลุกให้มันตื่นก่อนครับ
ราคาก็ตามนี้เลยครับ ไม่ต้องลดราคาให้ผมครับ
ขอบคุณที่เป็นธุระให้ครับ ส่วนเรื่องการนัดรับของเดี๋ยวโทรคุยกันอีกทีครับ
บางทีผมอาจะไปรับเองตามที่คุณ NBS_K สะดวก
โทร. o89-301-3016

ยังไงก็รายงานผลการคืนฃีพด้วยนะครับ รอชมอยู่ Very Happy
เพิ่มเติม มีทัชสกรีนของ E680 ด้วยครับ

คุญ S

รายงานการปลุกครับ
E6 อาการเสียคือทัชไม่ติด แบตเสื่อม เมื่อลองเปลี่ยนทัชสกรีนแล้ว และใส่แบตใหม่ ยังเหมือนเดิมเลยครับ ทัชไม่ติดเหมือนเดิม เครื่องสามารถเปิดได้ แต่ทัชไม่ได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าอาการทัชไม่ติดนี่เกิดสาเหตุอื่นใดได้อีกนอกจากทัชสกรีนเสีย

E680 ตัวนี้เปิดไม่ติด แต่ถ้าใส่แบตแล้วเสียบชาร์จ จึงจะเปิดได้ แต่ก็ใช้งานแถบเมนูด้านบนไม่ได้ ตอนแรกก็ว่าแบตน่าจะเสื่อม ลองเปลี่ยนแบตใหม่ อาการเหมือนเลยครับ เปิดไม่ติด-เสียบชาร์จถึงเปิดได้ แต่ใช้งานเมนูด้านบนไม่ได้เหมือนเดิม

สรุปผลการคืนชีพ ทั้งสองตัว....คือไม่สำเร็จครับ
ใครพจะมีช่างฝีมือดีแนะนำบอกหน่อยได้นะครับ

ให้ผมลองทำก็ได้ครับ เคยมีประสบการณ์การทำอยู่บ้าง โดยเฉพาะ E680i ก็น่าจะแก้ไม่ยากครับ อีกอัน E6 ลองอัพFw ดูครับ เผื่อส่วนSw ที่ควบคุมทำงานผิดปกติ หรืออย่างไร ก็จะลองใช้ touch screen ของเครื่องผมเปลี่ยนทดลองดู หากใช้ได้ปกติ ก็ยินดีเปลี่ยนตัวทัชให้ใหม่จนใช้ได้ครับ

เมื่อคืนลองแฟลซ FW E6 แล้วครับ ก็ยังใช้งานไม่ได้อยู่ดี
สงสัยต้องรบกวนคุณ NBS_K แล้วล่ะครับ เดี๋ยวผมนัดงันเวลาอีกที
คงไปหาเองที่คุณ NBS_K สะดวก

คุณ sunshine88 ครับ หากเข้ามาเห็นรีพลาย โปรดติดต่อผมทีครับผม ผมจะเคลมจอทัชให้นะครับ โทรติดต่อผมด้วยนะครับ พอดีผมทำเบอร์ คุณ sunshine88 หายน่ะครับ

ท่านที่สอบถามผม เกี่ยว กับ บอดี้ ทัชสกรีนและปุ่มกด ผมยังหาปุ่มกดด้านหน้าไม่เจอเลยครับ Crying or Very sad
ยังไงติดต่อกลับถ้ายังต้องการส่วนอื่นๆนะครับ เดินรอบแหล่งขายไม่เจอเลย T^T

ยังเข้ามาอ่านเรื่อยๆ ครับ ว่าจะนัดไปเจอคุณ NBS_K น่ะครับ แต่ไม่ว่างสักที วันเสาร์นี้ผมจะลองดูก่อนครับว่าว่างหรือเปล่า (อยากดำเนินการให้เร็ว) เบอร์ผม 089-301-3016 ยศ ขอคุณครับ
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 00:24  

ต้องขอบคุณ คุณหนุ่ย NBS_K ที่เป็นธุระต่างๆ ให้คนใช้ E6 ด้วยครับ
madty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 15:29  

ขอบคุณท่าน NBS_K กับ ท่าน TP ที่แนะนำครับเมื่อคืน ซนครับซน ลงโน่นลงนี่่ ลงธีม ไม่สำเร็จ เปลี่ยนได้แต่ โชว์ไม่ครบ scroll bar กับเมนูข้างล่ง(OK+ Cancel) ดำมิดมี๋ ลบก็ไม่ได้ เลย Master Reset ไป1ที พอ รีสตาร์ทเครื่อง ก็รีวนอยู่อย่างงั้นไปไม่หยุด ลองถอดแบตฯออก Formatการ์ด ใส่ไฟล์.system ลงไปใหม่ ทีนี้บู๊ทได้ ใช้งานได้ปกติ แต่ครับแต่ เมนู Master Reset กับMaster Claer เป็นสีจางๆ ไม่สามารถกดได้ จะแก้ไขได้อย่างไงครับมีวิธีกดปุ่มที่เครื่องเข้าเมนูนี้หรือเปล่าครับ

ปล.Fm ที่มากับเครื่องเป็นตัวในรูปครับ (รอมโมหรือเปล่าครับ) ผมดูไม่ทันมันเลื่อนลงดูได้อีกใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย madty เมื่อวันที่ 10 Jun 2011 16:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 16:02  

ขอบคุณท่าน NBS_K กับ ท่าน TP ที่แนะนำครับเมื่อซนครับซน ลงโน่นลงนี่่ ลงธีม ไม่สำเร็จ เปลี่ยนได้แต่ โชว์ไม่ครบ scroll bar กับเมนูข้างล่ง(OK+ Cancel) ดำมิดมี๋ ลบก็ไม่ได้ เลย Master Reset ไป1ที พอ รีสตาร์ทเครื่อง ก็รีวนอยู่อย่างงั้นไปไม่หยุด ลองถอดแบตฯออก Format
การ์ด ใส่ไฟล์.system ลงไปใหม่ ทีนี้บู๊ทได้ ใช้งานได้ปกติ แต่ครับแต่ เมนู Master Reset กับMaster Claer เป็นสีจางๆ ไม่สามารถกดได้ จะแก้ไขได้อย่างไงครับมีวิธีกดปุ่มที่เครื่องเข้าเมนูนี้หรือเปล่าครับ

ปล.Fm ที่มากับเครื่องเป็นตัวในรูปครับ (รอมโมหรือเปล่าครับ) ผมดูไม่ทันมันเลื่อนลงดูได้อีกใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นตัว Mod Blackstorm หรือ Night Fox ที่ท่าน SHANTANU แห่ง mmus.us ทำไว้เคยมาโพส์ต ใน Thailinux ด้วยตนเองครับ และท่าน... ใน Thailinux นำมาใส่ภาษาไทยครับ คงไม่ใช้ตัวเดิมของทาง Moto ทำให้ใช้งานแน่นอนครับหากอยากค้นหาตามไปในเว๊บนี้ครับจะมีให้ศึกษาและติดตามได้มากมาย
http://www.motorolafans.com/forums/
สำหรับ mmus.us เว๊บยังปิดปรับปรุงอยู่
ลอง FW ตัวนี้ครับหากเป็นวัยโจ๋จะชอบครับ
E6e_Hi_Speed_Ferrari_Thai
http://www.mediafire.com/?j52xrf501ps1h2e
เครดิทท่าน sek1900 ที่ทำให้อ่านไทยไ้ด้ครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 23:46  

::Easy Ralex Black V2.1 final::

- Mod จาก MFUNS firmware
- อ่าน เขียน พิมพ์ไทยสมบูรณ์แบบ 100%
- ปรับแต่งระบบต่างๆ ให้เข้ากับเมืองไทย
- แก้กล้องมืด สำหรับรุ่น E6e

แก้ไข:
- รองรับทั้ง SD และ SDHC Card (สำหรับรุ่น E6 เท่านั้น) หากเปลี่ยนการ์ดแล้วเครื่องไม่เจอ ให้รีสตาร์ทครับ (ยังไม่ได้ทดสอบครับ ใครมีทั้ง SD และ SDHC ช่วยทดสอบและแจ้งผลด้วยครับ)
- FM Radio 2 ทศนิยม

Credit: MFUNS http://mobile.livemodding.com

* E6 http://www.mediafire.com/?590y1dfxuslmr2c
* E6e http://www.mediafire.com/?10khyy9k9z6agv3

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

SpeedLight_Deki_4_thai_by_::sung::

ตัวนี้ทำขำๆ ครับ เห็นธีมมันคิกขุดี ไม่ได้ปรับแต่งอะไรครับ เดิมๆเลย แค่ทำให้สามารถใช้ภาษาไทยได้เท่านั้น

โปรแกรมที่น่าสนใจ:
- ZMix (เห็นว่า ช่วยเพิ่มความดังของเสียง แต่ยังไม่ได้ทดสอบครับ)

ทำให้เฉพาะ E6 ครับ ส่วน E6e ต้องแฟลชแก้กล้องมืดอีกครั้งหนึ่ง
http://www.mediafire.com/file/t7z2p0n4xh7kz0j/E6_SpeedLight_Deki_4_thai_by_sung.rar

Credit: Dekisugi Hidetoshi @mobile.livemodding.com

ผมใช้ตัวนี้ ปกติไม่มีปัญหาอะไรเลย เร็วมากครับ ของท่าน sung ใช้4gb ได้ด้วยไม่มีปัญหา
ปล. เมมเบอร์ในพันทิพชื่อ ScenariO_ROKr นะครับ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 12:22  

บอกกล่าวเว๊บ mmus.us ห้อง A1200&E6 กลับมาให้บริการดังเดิมแลัวครับ
http://www.mmus.us/forum/forumdisplay.php?s=&daysprune=-1&f=119
ขออภัยท่านที่ทราบแล้วครับ
sung1977
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 21:23  

แวะมาเยี่ยมครับ Laughing
madty
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 22:20  

ตอนนี้เครื่องยัง มีอาการ รีสตาร์ท วนอยู่เลยครับเป็นเฉพาะตอนใส่ซิมเท่านั้น ถ้าถอดซิมออก ก็เข้าใช้งานได้ปกติแต่ เมนู Master Reset กับMaster Claer เป็นสีจางๆ ไม่สามารถกดได้ อยู่ดีครับ
เดี๋ยวไว้วันจันทร์จะลองแวะ เจมาร์ท ที่คลองตันดูก่อนครับว่าอย่างไง(ทางผ่านพอดี) เห็นบอกประกัน1ปี กลัวเสียประกันอยู่เหมือนกันครับพึ่งจา 9วันเอง Crying or Very sad
ssr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2011 00:59  

ตอนนี้เครื่องยัง มีอาการ รีสตาร์ท วนอยู่เลยครับเป็นเฉพาะตอนใส่ซิมเท่านั้น ถ้าถอดซิมออก ก็เข้าใช้งานได้ปกติแต่ เมนู Master Reset กับMaster Claer เป็นสีจางๆ ไม่สามารถกดได้ อยู่ดีครับ
เดี๋ยวไว้วันจันทร์จะลองแวะ เจมาร์ท ที่คลองตันดูก่อนครับว่าอย่างไง(ทางผ่านพอดี) เห็นบอกประกัน1ปี กลัวเสียประกันอยู่เหมือนกันครับพึ่งจา 9วันเอง Crying or Very sad

ใช้ Sim ของระบบอะไรครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ เดิมใช้ของ AIS พอเปลี่ยนมาใช้ DTAC อาการก็หายไปเลยครับ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวไหม..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 00:13  

แฟลชใหม่ครับ แนะนำเลย เพิ่งแฟลชไป แฟลชใหม่ไม่เสียหลายครับ

ปล. nbs_k ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 12:44  

mk07 ผู้เขียน:
TP ผู้เขียน:
mk07 ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า FW NightFox V7 add Thai มีโปรแกรมอ่าน QR code กับ อ่านนามบัตรหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีจะหาโปรแกรมจากไหนครับ

ไม่มี ใช้ QR code เป็น Java ลงใช้งานดูครับ
http://www.mediafire.com/?z6f9qv21x58vwcr
เว๊บสำหรับสร้าง QR code
http://qrcode.kaywa.com/

ขอบคุณท่าน TP ครับ

ผมลงโปรแกรม kaywa ไปแล้วแต่ถ่ายรูปไม่ได้อ่ะคับ
ต้องทำยังไงบ้างคับ
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 02:19  

วันนี้เอา E6 กับ E680i ไปเข้าศูนย์คุณหนุ่ย NBS_K รอการซ่อมครับ ^ ^
มดคำราม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 17:15  

งานเข้า ไปจิ้มเปลี่ยนฟอนท์ในสกิน Droid เข้า ภาษาอังกฤษนะสวยเลยล่ะ แต่ภาษาไทยกลายเป็นกล่องสี่เหลี่ยม ทำไงจะให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่อยาก Master Reset

ปล.1 ไม่ทราบใครพอจะมี default skin มั่งครับ

ปล.2 แล้วฟอนท์ที่เราใช้ในคอมพิวเตอร์หรือในโฟโต้ช็อปเนี่ยสามารถเอามาลงใน E6 ของเราได้หรือเปล่า มันแบบเดียวกันมั้ย
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 18:06  

มดคำราม ผู้เขียน:
งานเข้า ไปจิ้มเปลี่ยนฟอนท์ในสกิน Droid เข้า ภาษาอังกฤษนะสวยเลยล่ะ แต่ภาษาไทยกลายเป็นกล่องสี่เหลี่ยม ทำไงจะให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่อยาก Master Reset

ปล.1 ไม่ทราบใครพอจะมี default skin มั่งครับ

ปล.2 แล้วฟอนท์ที่เราใช้ในคอมพิวเตอร์หรือในโฟโต้ช็อปเนี่ยสามารถเอามาลงใน E6 ของเราได้หรือเปล่า มันแบบเดียวกันมั้ย

ในคอม ฯ ไม่แนะนำครับ หา Fonts ที่บอร์ด ZN5 กับ EM30 ดีกว่า เพราะมีหลาย ๆ ทดสอบแล้วใช้ได้ครับ
มดคำราม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 20:30  

rokr T ผู้เขียน:

ในคอม ฯ ไม่แนะนำครับ หา Fonts ที่บอร์ด ZN5 กับ EM30 ดีกว่า เพราะมีหลาย ๆ ทดสอบแล้วใช้ได้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปหาดูครับ

ส่วนภาษาไทยที่เพี้ยน ตอนนี้กลับเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ เมื่อสักครู่ถอด MC ออก มาลงเพลง พอเอาใส่กลับเข้าไปใหม่ ปรากฎว่าฟอนท์กลับไปเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ โล่ง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 06:02  

วันนี้เอา E6 กับ E680i ไปเข้าศูนย์คุณหนุ่ย NBS_K รอการซ่อมครับ ^ ^

รายงานครับคุณ ยศ
พอดีว่า ส อา นี้ไม่ได้หยุดเลย - -.
แล้วก็ หัวไขควงเกิดอาการเน่าขึ้นมาซะอย่างนั้น ผมเลยขอเวลาทำเพิ่มอีกสักนิดนะครับ คาดว่าผมจะเทส ทัชสกรีน น้อง6 ก่อน แล้วค่อยลุยน้อง680i ให้นะครับ เพราะเจ้าตัว ค่อนข้างงอแง ใส่แบตใหม่ เสียบชาร์ตก็ไม่ขึ้นอะไรมาเลยครับ ส่วนE6 จะไปซื้อไขควงใหม่พร้อมเอาทัชกรีนงานแท้มาเปลี่ยนครับ พร้องทั้งน๊อตของน้อง680 ด้วย(คาดว่าเพราะเครื่องยังอ้าอยู่ครับ เลยยังงอแง) คาดว่าเย็นวันอังคารจะได้ไปซื้อทำครับ หากเปิด 680 ได้จะแบ็คอัพข้อมูลไว้ให้ตามที่คุณยศต้องการก่อนเลยครับ คาดว่าจะนำลง SD 2Gb ที่ติดมากับเครื่อง E6 ส่งคืนนะครับ ความคืบหน้าได้อุปกรณ์แล้วจะโทรแจ้งคุณยศทันทีครับผม
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2011 17:33  

พอดีว่า ส อา นี้ไม่ได้หยุดเลย - -.
แล้วก็ หัวไขควงเกิดอาการเน่าขึ้นมาซะอย่างนั้น ผมเลยขอเวลาทำเพิ่มอีกสักนิดนะครับ คาดว่าผมจะเทส ทัชสกรีน น้อง6 ก่อน แล้วค่อยลุยน้อง680i ให้นะครับ เพราะเจ้าตัว ค่อนข้างงอแง ใส่แบตใหม่ เสียบชาร์ตก็ไม่ขึ้นอะไรมาเลยครับ ส่วนE6 จะไปซื้อไขควงใหม่พร้อมเอาทัชกรีนงานแท้มาเปลี่ยนครับ พร้องทั้งน๊อตของน้อง680 ด้วย(คาดว่าเพราะเครื่องยังอ้าอยู่ครับ เลยยังงอแง) คาดว่าเย็นวันอังคารจะได้ไปซื้อทำครับ หากเปิด 680 ได้จะแบ็คอัพข้อมูลไว้ให้ตามที่คุณยศต้องการก่อนเลยครับ คาดว่าจะนำลง SD 2Gb ที่ติดมากับเครื่อง E6 ส่งคืนนะครับ ความคืบหน้าได้อุปกรณ์แล้วจะโทรแจ้งคุณยศทันทีครับผม

ขอบคุณมากครับ ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ อ่อ...ผมลืมบอกไปจริงๆ แล้วน๊อต E680i อีก 2 ตัว มันอยู่ที่ E6 ครับ สองตัวล่างถ้าสังเกตุจะเห็นว่าบอดี้มันจะปูดๆ ออกมา ผมเอาไปใส่เองแหละครับ จริงๆ แล้วคือน๊อต E6 มันหายครับ

ส่วน E680i ใส่แบตเสียบชาร์จ แล้วมันจะนิ่งครับ ต้องกดเปิดเครื่องมันถึงจะเปิดได้ แต่ก็อาการอย่างที่บอกครับ และก็ข้อมูลที่ Back Up ผมส่ง SMS ไปบอกแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าได้รับหรือเปล่า

ก็ไม่ต้องรับร้อนนะครับ เพราะตอนนี้ผมก็มีเครื่องใช้อยู่ แต่อยากฟื้นชีวิตทั้งสองเครื่องนั้นครับ อยากให้อยู่กับเราไปนานๆ

ขอบคุณคุณหนุ่ยมากๆ ครับ
boonchai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 12:21  

Screen Lock

- Manual Lock (กุญแจสีเหลือง)
- Auto Lock (กุญแจสีฟ้า)
http://www.mediafire.com/file/hzpyigihgug6h4a/screenlock_20110318.rar

โหลดมาแล้วลงไม่เป็น รบกวนด้วยครับ

ขอขอบตุณท่าน sung1977 ที่แจก F/W ใช้ดีมากครับ

1
------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Driver ตัวล่าสุดลิงค์ตรงจาก Motorola :
System Requirements
* A 32-bit or 64-bit version of Windows 2000?, Windows XP?, Windows Vista? or Windows 7? Operating system.
http://www.motorola.com/staticfiles/Support/Experiences/Global_Drivers/MotoHelper_2.0.40_Driver_4.9.0.exe[/url][/quote]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 09:11  

ขออนุญาตินะครับ
ผมมี Motorola E2 , E6 มือหนึ่งอยู่อย่างละเครื่องนะครับ

สนใจติดต่อได้ที่ 088-8532809
E2 = 4,500 , E6 = 4,800 นะครับ
lllim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 20:05  

สวัสดีพี่น้องชาวโมโตครับ ผมกำลังปลุกชีพ เจ้า e6 และ 680 อยากปรึกษาปัญหาหน่อยครับ

1.ตอนนี้ e6 ผม ไม่อ่านการ์ด เอสดีแล้วครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึไม่
2.เจ้า e6 เสียบคอมก้อมองไม่เห็นไดรฟ เลย มีวิธีแก้รึไม่ครับ(อยากจะเอาไว้ลงเพลงฟังmp3)

3. หน้ากาก ของ e6 และ 680 มีขายที่ไห แล้วเปลี่ยนที่ไหนบ้างครับ ขอพิกัดหน่อย
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 18:39  

lllim ผู้เขียน:
สวัสดีพี่น้องชาวโมโตครับ ผมกำลังปลุกชีพ เจ้า e6 และ 680 อยากปรึกษาปัญหาหน่อยครับ

1.ตอนนี้ e6 ผม ไม่อ่านการ์ด เอสดีแล้วครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้รึไม่
2.เจ้า e6 เสียบคอมก้อมองไม่เห็นไดรฟ เลย มีวิธีแก้รึไม่ครับ(อยากจะเอาไว้ลงเพลงฟังmp3)

3. หน้ากาก ของ e6 และ 680 มีขายที่ไห แล้วเปลี่ยนที่ไหนบ้างครับ ขอพิกัดหน่อย

หาซื้อหน้ากาก E6 กับ E680 ลองติดต่อคุณหนุ่ยดูครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1282461#1282461
มีครบเลยล่ะครับ
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 14:12  

ป๊าด...เอา FW Ferrari ของ E6e มาลง E6 สงสัยแรงจริง ชาร์จแบตไม่เข้าเลย
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 12:37  

ตอนนี้สยามโฟน เอารุ่นเก่าๆออกไปจากหน้าแรกแล้ว บอร์ดเงียบเหงาเลย
ใช้วิธีค้นหารุ่นนี้จากกุเกิ้ลเอา แล้วแอดบุคมาร์คไว้ดีกว่าครับ รุ่นๆเก่า หายหมดแต่หน้าเว็บยังอยุ่
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 23:28  

พอดีมีโกาสได้เล่น moto defy android จึงจับมาถ่ายรูปคู่กันซะเลย อยากบอกว่า defy หน้าจอละเอียดมากครับ สีสวย ชัดแจ่มมาก แต่ทดสอบฟังเพลง อืมม มันยังไม่ใช่แนวผมครับ แต่ดูถึกสมคำรำลือจริงๆ หึหึ Cool

lim56
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 16:38  

เจ้า e6 ของผมมันไม่อ่านเมเโมรี่การ์ด อะคับ ท่านใดมีวิธีแก้ไข หรือ มีร้านแนะนำซ่อม มั้งครับ ร้านเล็กๆในโลตัสไม่รับเลย
lim56
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 09:27  

ขออีกเรื่องครับ e680 - e6 ต่อหูฟังบลูทูธ ยังไงครับ กะซื้อ dell bh200 ครับ
Ningkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 19:06  

คุณหนุ่ยNBS_K คับ ตอนนี้E6ผมเสียมาได้2อาทิตย์แล้ว มีอาการหน้าจอทัชสกรีนกดไม่ได้เลย ไม่ตอบสนองเลยสักนิดอ่ะคับ แต่เปิดเครื่องได้อยู่นะคับ ผมจะส่งเครื่องให้คุณหนุ่ยซ่อมจะได้ไหม พอดีผมอยู่ไกล(แม่ฮ่องสอน) ร้านแถวๆนี้ซ่อมไม่ได้คับ ไม่มีอะไหล่ด้วย พอจะรบกวนได้ไหมครับ / หนิง
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 07:27  

Ningkub ผู้เขียน:

คุณหนุ่ยNBS_K คับ ตอนนี้E6ผมเสียมาได้2อาทิตย์แล้ว มีอาการหน้าจอทัชสกรีนกดไม่ได้เลย ไม่ตอบสนองเลยสักนิดอ่ะคับ แต่เปิดเครื่องได้อยู่นะคับ ผมจะส่งเครื่องให้คุณหนุ่ยซ่อมจะได้ไหม พอดีผมอยู่ไกล(แม่ฮ่องสอน) ร้านแถวๆนี้ซ่อมไม่ได้คับ ไม่มีอะไหล่ด้วย พอจะรบกวนได้ไหมครับ / หนิง
ได้ครับผม ติดต่อทางเบอร์โทรศัพท์ได้เลยครับ มีผู้ใช้บางท่านก็ส่ง EMS มาให้ซ่อมครับผม
Ningkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 10:52  

Ningkub ผู้เขียน:

ได้ครับผม ติดต่อทางเบอร์โทรศัพท์ได้เลยครับ มีผู้ใช้บางท่านก็ส่ง EMS มาให้ซ่อมครับผม

ขอบคุณครับ เด๋วผมโทรติดต่อทางโทรสับนะคับ
mk07
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 08:53  

E6 เหงามากครับ
ท่านเทพทั้งหลาย กรุณาเข้ามาให้ความรู้บ้างนะครับ
mk07
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2011 10:13  

ผมเปลี่ยน font โดยการกด Autorun ซึ่งมันก็เปลี่ยนให้ แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ มันก็กลับไป font เดิมอีกครับ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2011 18:29  

ตอนนี้ผมอยากได้ ไฟล์ที่ใช้ในการยัดไทยลงไปในรอมนอก

ลิงค์ที่มีอยู่ตายหมดแล้วท่านใด พอมีเก็บไว้บ้างไหมครับ

มีรอมนอกออกใหม่หลายตัวเลย ขอรบกวนด้วยครับ Laughing

ที่ต้องการ

1.โปรแกรม EZXCode
2.ค่า config เครือข่ายข้อมูลไทย (edge/gprs)
3.Thaifont
4.Thai keyboard

หรือวิธีที่แกะ ออกมาจากรอมที่ยัดไทยมาแล้วก็ได้ครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ไม่อยากให้เครื่องนี้ ตายไป T-T Crying or Very sad
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 19:07  

Very Happy
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 00:40  

เราไปหาไฟล์ lp0021 มาflash ใส่เข้าไปดื้อๆได้ไหมครับ

มีใครพอจะทราบไหมครับผม
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 16:14  

ไฟล์ E6 กับ E6e ใช้ด้วยกันได้ครับ

yodjib ผู้เขียน:
เราไปหาไฟล์ lp0021 มาflash ใส่เข้าไปดื้อๆได้ไหมครับ

yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 16:42  

sung1977 ผู้เขียน:
ไฟล์ E6 กับ E6e ใช้ด้วยกันได้ครับ

yodjib ผู้เขียน:

พอดีเพิ่งเคยเล่น linux ตัวนี้ครับ เห็นยังมีอีกหลายROMมากๆ

ไปตามหาตัว LP0021 E6 ตามเว็บนอกไม่มีเลย เห็นมีรอมยัดไทย

เลยเกิดความสงสัยขึ้นมาครับ แต่ไม่มั่นใจ ว่าถ้าเกิดแกะออกมา

แล้วอัพแยกกัน เหมือนอัพรอม มันจะใช้ได้ไหมครับผม

ใช้ โปรแกรม EZXCode แตกรอมออกมา แล้วไฟล์ไทย+คีย์บอร์ดไทย+ตั้งค่าgprs

ชื่ออะไรครับ รบกวนด้วยครับ
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 17:02  

555 พอจะได้เรื่องบ้างแล้ว

ลองแตกออกมาดู ตัวคีย์บอร์ดไทยคือ cramfs-CG34 ใช่ไหมครับ ผมสามารถ

ลากไปทับในรอมอื่นเลยได้รึเปล่าครับ

ตัวภาษาไทยอยู่ใน cramfs-root-CG41/font ตัวพิมพ์ไทยคือ inputmethods

ใช่ไหมครับ ตอนนี้แตกเป็นอย่างเดียว หาทางทำกลับเหมือนเดิมไม่เป็นT-T

เหลือแต่หาตัวตั้งค่า gprs ไม่เจอ Very Happy
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 20:44  

ท่าน yodjib ลุยไปเลยครับ Very Happy ไว้จะเสริมขั้นตอนให้ละกัน ตอนนี้งานยุ่งๆ อยู่ขอรับ เอาคร่าวๆ ก่อนละกันครับ

CG หลักๆ ที่ต้องแก้ไข
CG34 - ยัดแป้นคีย์บอร์ดไทยใน iconres.ezx
CG41 - font , เพิ่มระบบคีย์บอร์ดไทย
CG42 - แก้ไข system ต่างๆ : ทำเครื่อข่ายไทย (DTAC, AIS, True), วิทยุ 2 จุดทศนิยม เป็นต้น
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 22:10  

sung1977 ผู้เขียน:
ท่าน yodjib ลุยไปเลยครับ Very Happy ไว้จะเสริมขั้นตอนให้ละกัน ตอนนี้งานยุ่งๆ อยู่ขอรับ เอาคร่าวๆ ก่อนละกันครับ

CG หลักๆ ที่ต้องแก้ไข
CG34 - ยัดแป้นคีย์บอร์ดไทยใน iconres.ezx
CG41 - font , เพิ่มระบบคีย์บอร์ดไทย
CG42 - แก้ไข system ต่างๆ : ทำเครื่อข่ายไทย (DTAC, AIS, True), วิทยุ 2 จุดทศนิยม เป็นต้น

ขอบคุณมากๆครับผม เดี๋ยวลองจับแพะ ชนแกะ ไปพลางๆก่อน

เหอๆ กว่าจะหา iconres.ezx งงเทียบตาย ^^ ไปหลบอยู่ใน theme

เดี๋ยวไว้ตัว e6 มาก่อนจะเริ่มลุยแล้ว ^^ตอนนี้รื้อๆ แกะๆ รอมไปก่อน

ยังไม่อยากใช้ น้อง e6e ลองยา 555

ตัว CG42 ผมยกมาแต่ connection ใช่ไหมครับ ตัววิทยุคือ ตัวไหนครับผม

ไว้ว่างๆ ค่อยpm บอกผมก็ได้ครับ ยังไงขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับผม Laughing
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 13:57  

@ท่าน yodjib และท่านที่สนใจ
ศึกษาตามด้านล่างนี้ครับเป็นวิทยาทานครับ

http://my.opera.com/eakrin/blog/?startidx=0

ขอบคุณท่าน เอกไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2011 22:37  

TP ผู้เขียน:
@ท่าน yodjib และท่านที่สนใจ
ศึกษาตามด้านล่างนี้ครับเป็นวิทยาทานครับ

http://my.opera.com/eakrin/blog/?startidx=0

ขอบคุณท่าน เอกไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ ภาษา ปะกิต ทั้งดุ้นเลย Embarassed จะรอดไหมหว่า

คงต้องเคลาๆไป 555 Laughing
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 07:34  

ท่าน shantanu ได้นำ Skins มาฝากไว้ใน MMUS.US จึงนำมาฝากต่อมีด้วยกัน 3 ชุด

http://www.4shared.com/file/MZkv1dkY/Fusion_by_Raveli__gsmfanscombr.html?

http://www.4shared.com/file/3VvnhcOw/MyDellTheme_skin_E6e.html?

http://www.4shared.com/file/q0KvDfkm/GingerBread_Skin.html
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 22:20  

เหอๆ เพิ่งได้E6 มา ก็งานเข้า

เครื่องลำโพงดับ รู3.5 ไม่มีเสียง เครื่องไม่เห็นหูฟัง

bluetooth เปิดได้ แต่ใช้งานไม่ได้ ท่านใดรู้จักร้านซ่อมดีๆบ้างไหมครับ Crying or Very sad
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 20:28  

เพิ่งเอาไปซ่อมลำโพงมา โดนไป 400 บาท

เดี๋ยวต้องเอาไปเปลี่ยน รู3.5 อีก เศร้า Crying or Very sad
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2011 12:26  

ขอโทดครับ พอดีทำโทรศัพท์เบอร์หลักหาย !!!
เบอร์ติดต่อผม 0869198สี่สิบเอ็ด0 ครับ
หรือแอดFB มาได้ครับที่
www.facebook.com/nuynew3499
แอดพร้อมข้อความว่ามาจากบอร์ด หรือส่งPM มาได้เลยครับ เพราะผมติดต่อทางPM มากกว่าบน wall ของ FB นะครับ
เรื่องทำเฟิร์มแวร์ของไทยเรา ยินดีให้คำปรึกษาครับ เพราะก็พอทำได้อยู่ครับ(แต่ไม่เก่งนะ)
ส่วนใหญ่เอาไว้ปรับให้เป็นเฟิร์มแวร์ลักษณะเฉพาะของผมอ่ะ อิอิ
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 01:28  

Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yodjib เมื่อวันที่ 12 Sep 2011 01:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 01:29  

Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yodjib เมื่อวันที่ 12 Sep 2011 01:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 01:30  

Laughing

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yodjib เมื่อวันที่ 12 Sep 2011 01:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 01:34  

ขอโทดครับ พอดีทำโทรศัพท์เบอร์หลักหาย !!!
เบอร์ติดต่อผม 0869198สี่สิบเอ็ด0 ครับ
หรือแอดFB มาได้ครับที่
www.facebook.com/nuynew3499
แอดพร้อมข้อความว่ามาจากบอร์ด หรือส่งPM มาได้เลยครับ เพราะผมติดต่อทางPM มากกว่าบน wall ของ FB นะครับ
เรื่องทำเฟิร์มแวร์ของไทยเรา ยินดีให้คำปรึกษาครับ เพราะก็พอทำได้อยู่ครับ(แต่ไม่เก่งนะ)
ส่วนใหญ่เอาไว้ปรับให้เป็นเฟิร์มแวร์ลักษณะเฉพาะของผมอ่ะ อิอิ

โอ้ว มีที่พึ่งพา เพิ่มแล้ว^^ เดี๋ยวไว้ฟื้นสภาพE6 ให้เสร็จเรียบร้อยก่อน

จะได้ลุยซักที เหลือ 3.5 ยังไม่ได้เอาไปซ้อมเลย เศร้า งบหมด T-T

อยากได้ Z6+U9+A1200+A1600 ใครไปเห็นที่ไหน ครบกล่อง

บอกผมด้วยนะครับ ตามสะสม^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yodjib เมื่อวันที่ 12 Sep 2011 01:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 01:38  

มีปัญหากับหน้าจอ E6 เหมือนว่าปุ่มไปทับสายแพร์ เวลากดปุ่ม

ใกล้หน้าจอด้านล่าง จอจะกลายเป็นสีขาวครับ มีวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2011 21:57  

เป็นไงมั้งครับท่าน yodjib เหงาม่ะ อิอิ Very Happy
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2011 11:28  

เงียบเเหงา เงียบหาย....
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 07:08  

ทางเข้าลิ้งค์บอร์ดนี้หายไปจากหน้าแรกของโมโตคาตาลอก คนเลยเข้ามาน้อยมากๆเลยครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 08:42  

ทางเข้าลิ้งค์บอร์ดนี้หายไปจากหน้าแรกของโมโตคาตาลอก คนเลยเข้ามาน้อยมากๆเลยครับ

เข้าทางนี้ครับ
http://community.siamphone.com/viewforum.php?f=25
yodjib
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 20:18  

ไม่ได้หายไปไหนครับ กำลังเศร้า

ซ่อมไอ้นั้นหาย ไอ้นี่พังอีก ไม่ได้เริ่ม ทำซักที

ตอนนี้ไม่อ่าน เมม อีกแล้วครับ T-T
robbiepitpit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2011 11:41  

ขอถามเรื่องเกี่ยวกับ V9 นะครับ
พอดีได้เครื่องนอกมา ไม่อ่านไทย ไม่พิมพ์ไทย พูดไทยไม่ได้เลยครับ -*-

ต้องลงตัวไหนยังไงบ้าง ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2012 00:29  

ปิดตำนาน e6 กันเลื่องลือยาวนาน หายหน้าหายตากันไปหมดแล้ว หึหึ
TP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2012 16:59  

เครื่องของผมให้ภรรยาใช้งานอยู่ และไม่น่าจะมีอะไรใหม่ ๆ ให้เล่นแล้วไป Android กันหมดแล้ว
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2012 08:28  

มาทักทายสาวกทุกท่านครับ ผมไม่เหลือแล้ว Linux Phone
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 10:06  

ของผมยังอยู่ครับ นานๆ ทีเอาออกมาชาร์จที เก็บไว้เป็นที่ระลึกจะขายก็เสียดาย หึหึ
2am
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2012 12:20  

หวัดดีครับ ขอขุดๆๆๆหน่อยครับ

ผมเพิ่งได้เครื่องมือ 2 E6e มาครับ

กำลังศึกษาครับ...
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2012 22:32  

Razz

2am ผู้เขียน:
หวัดดีครับ ขอขุดๆๆๆหน่อยครับ

ผมเพิ่งได้เครื่องมือ 2 E6e มาครับ

กำลังศึกษาครับ...
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2013 14:35  

ทักทายชาว rokr ครับ ปฐมบท android คิดถึงตัวดำจัง
sung1977
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2013 17:21  

วันเวลาช่างผ่านไปไวซะเหลือเกิน แต่..เจ้า E6 ผมยังอยู่ แต่ไม่ได้ใช้ครับ แค่เอาออกมาชาร์จแบตบ้างเป็นครั้งครา หึหึ Very Happy
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2013 08:46  

Very Happy
nanan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2014 15:33  

ปิดตำนานมือถือดังอย่าง เจ้า E6 ผมเองมีอยู่สองเครื่อง แกะเอามาใช้บ้าง
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2014 00:36  

มีโอกาสได้เจอ ก็อยากใช้มันอีกครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 11, 12, 13

ไปยังหัวข้อ: