Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E6 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1278 / เข้าชม: 1928308
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
อยากรู้ อยากลองsut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บันทึกเสียงสนทนา
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 17:14  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมอยากทราบว่ามันมีโปรแกรมบันทึกเสียงสนทนาเหมือน E680 ,E680i เปล่าครับ แล้วมีเสียงเตือนให้รำคาญเปล่า แบบว่าใช้ E680 อยู่ครับ มันทำได้ โดยกดปุ่มข้างๆเวลาใช้งาน แต่ตอนนี้กำลังอยากได้ตัวนี้เลย ถ้าได้จะไปเอาเลย แล้วมีปุ่มให้กดลัดเปล่าครับ ตอบหน่อยนะผู้รู้ ใครตอบขอให้หล่อๆสวยๆ ยิ่งๆขึ้นไป Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 18:34  

MBKเอาเครื่องนอกเป็น Limited Edition เครื่อง สีดำ ขอบส้ม มีสายคล้องคอเเถม ซองสีส้ม เเละอาจมีของอื่นอีกเเต่ไม่รู้ ราคาประมาณ12000โดยประมาณ ลองไปดุเอา เขาลงไทยให้ด้วย Very Happy
pingpong555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 21:45  

ควรจะซื้อที่มาบุญครอง(ตามตู้) หรือซื้อที่ศูนย์โมโต/พวก jaymartอะไรอย่างเนี้ยดีอ่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ (ราคามันต่างกันตั้งเกือบ 3000 บาทแน่ะ) เลยชักลังเล
octoder
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 23:28  

ยังไงถ้าจะซื้อแล้ว ก็ควรเลือกเครื่องศูนย์ดีกว่าครับ ประกันดีกว่าเห็นๆ
เด็กมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: บันทึกเสียงสนทนา
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 16:47  

อยากรู้ อยากลองsut ผู้เขียน:
ผมอยากทราบว่ามันมีโปรแกรมบันทึกเสียงสนทนาเหมือน E680 ,E680i เปล่าครับ แล้วมีเสียงเตือนให้รำคาญเปล่า แบบว่าใช้ E680 อยู่ครับ มันทำได้ โดยกดปุ่มข้างๆเวลาใช้งาน แต่ตอนนี้กำลังอยากได้ตัวนี้เลย ถ้าได้จะไปเอาเลย แล้วมีปุ่มให้กดลัดเปล่าครับ ตอบหน่อยนะผู้รู้ ใครตอบขอให้หล่อๆสวยๆ ยิ่งๆขึ้นไป Very Happy

ยังอยากรู้เหมือนเดิมครับ บอกหน่อยนะ Embarassed
jomyuth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 22:30  

อยากทราบว่า
ถ้าจะซื้อ e6

ควรซื้อที่ศูนย์รึร้านพวก jay mart ดีล่ะครับ?
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 23:12  

มีบันทึกเสียงครับ

ถ้าบันทึกจากสายสนทนาจะมีเสียงตูด

บันทึกปกติจะไม่มีเสียงตู๊ด
คนใช้งานอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2007 23:57  

ข้อสังเกตุ
- หน้าจอตอบสนองช้า แต่แลกกับการทำงานเครื่องที่แม่นยำและไม่มีอาการค้าง
ช้าจริงๆ ลองจิ้มเทียบกับ PDA ดูสิ
- ไม่สามารถเซฟข้อมูลลงการด์ได้โดยตรง ทำให้รับไฟล์ใหญ่ๆโดยตรงเข้าเครื่องไม่ได้
ไม่ค่อยเข้าใจว่าหมายความว่าอย่างไร
ถ้ารับไฟล์จากบูลทูท มันเลือกไม่ได้นะครับว่าจะเซฟลงตรงไหน มันจะเก็บเข้าไปในเครื่องก่อน แล้วค่อยให้เลือกว่าจะเซฟไปที่ไหน ทีนี้ถ้าในเครื่องเมมมันไม่พอกับขนาดไฟล์มันก็จะรับไฟล์ ไม่ได้ครับ

- การแสดงผลแบตเตอรี่ไม่แม่นยำ
มันห่วยกว่ามือถือที่เคยใช้มาเหมือนกันครับ แต่ตรงนี้ไม่ค่อยซีเรียส
- หาโปรแกรม เกม ติดตั้งภายหลังได้ยาก
ลองนึกถึงคนใช้ไม่ค่อยเป็นสิครับ มันหายากจริงๆนะ ใช่ว่าคนเราจะเก่งกันทุกคนนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 14:51  

อยากรบกวนถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วนะค่ะ
1. เสียงสนทนาเมื่อเทียบกับโนเกีย ทุ้มหรือแหลมกว่าคะ
2. เสียง speaker phone เมื่อเทียบกับโนเกีย ทุ้มหรือแหลมกว่า แล้วเสียงแตกมั้ยคะ
3. การประกอบเครื่องแน่นหนาดีหรือเปล่าคะ
pingpong555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 18:49  

ถ้าจะซื้อ memory gard ควรเลือกยี่ห้อไหนดีคะ
จิ๊บ..จิ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามการตั้งตารางนัดในปฏิทินหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 21:26  

เราตั้งนัดในปฏิทินไว้ ที่นี้พอถึงวันที่ตั้ง มันไม่โชว์รายละเอียดที่หน้าแรกอ่ะค่ะ (มันขึ้นว่า ไม่มีการนัดหมาย ทั้งๆ ที่ตั้งอยู่)

ต้องจิ้มเข้าไปดูในปฏิทิน ทำตามคู่มือแล้ว ลองจิ้มดูหลายครั้งก็ยังไม่ขึ้น เลยเกิดอาการงงๆ

รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ว่าเราลืมตั้งค่าอะไร หรือทำอะไรผิดไปหรือเปล่า

ขอบคุณมากค่ะ
ซะงั้น เศร้าเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเสียงด้วยหรอ
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 18:35  

nypd ผู้เขียน:
มีบันทึกเสียงครับ

ถ้าบันทึกจากสายสนทนาจะมีเสียงตูด

บันทึกปกติจะไม่มีเสียงตู๊ด

ถ้าบันทึกจากสายสนทนาจะมีเสียงตู๊ด ด้วยหรอครับ ที E680 กับ E680i ไม่เห็นมีเสียงตู๊ดเลยผิดหวังจัง Embarassed
เสือต้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซอยข่อยแน..
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 19:49  

อยากรู้วิธี uninstall โปรแกรมที่ลงด้วย MPKG อะครับ

ครือว่าเผลอไปกดลง MyStuff สองหน เลยมี icon อยู่บนเมนูซ้ำกันสองอันเลย

ผู้รู้วานบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
กระดาษห่อไฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MOTO ROKR E6 video tour
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 22:51  

http://www.intomobile.com/2007/05/12/moto-rokr-e6-video-tour.html
jackooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังไง ให้ phone tools ใน vista มองเห็นเครื่องครับ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 11:45  

ผมลง phone tools ใน windows vista แล้วแต่มันดันไม่ยอมเชื่อมให้

Detect เท่าไรก็ไม่ได้ครับ กำลังเซ็งเลย

Driver ก็ดันมีแต่ winxp ลองหาใน net ก็ไม่มี version vista

ใครพอรู้วิธีบ้างครับ อยากจะเข้าไปแก้ไข พวก phonebook ครับ Sad
DDT2007
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 15:39  

กรรม.......
deltad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 23:21  

ผมก็เห็นคุณ jackooo โพสใน thailinuxpda อะนะครับ
ผมได้เช็คดูแผ่นไดเวอร์ที่ให้มามัน ซัฟฟอต แค่ windows NT (2000 กะ XP ) เท่านั้นครับ เท่าทีผมหาดู ตัวนี้ครับ Phone Tools 4

http://www.store.motorola.com/mot/en/US/adirect/motorola?cmd=catProductDetail

มันจะรองรับ Windows® 2000, XP, Vista Operating Systems

แต่ลองเช็คดูที่แถมมากับเครื่อง จะเป็น V4.4.2b ชึ่งผมงงว่า ทั้งที่ใหม่กว่าแต่ทำไมมันไม่รองรับ Vista อาจเป็นเพราะภาษาไทยก็เป็นได้

ผมจึงแนะนำให้ลงทะเบียน online แล้วลอง updata ดูเพื่อมันจะใช้ได้ครับ เนื่องจากผมใช้XP งะ เลยช่วยไม่ได้มาก
jackooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 10:13  

ขอบคุณครับ Smile
Heineken_07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 20:49  

รบกวนหน่อยนะค้าบ พอดีเพื่อนต้องการใช้เงินด่วนเพราะร้านขายของที่เค้าทำกิจการอยู่โดนไล่ที่ เลยต้องใช้เงินไปหาที่ใหม่ลงทุน

อยากจะฝากขาย E6 สักเครื่อง อุปกรณ์ครบยกกล่อง ครับ มีเมมโมรี่ให้ 2GB ครับ แล้วก็คอนเฟิร์มว่า ถนอมมากๆ ไม่มีรอยเพราะใส่ซิลิโคนตลอดเวลา นัดดูของได้แถวอนุสาวรีย์ชัย ครับ

ติดต่อ 086-300-4570 ขอสาย คิด ครับ อ้อ ขอลงราคาไว้ 9,900 ครับ ต่อรองได้ ถ้าไม่พอใจคุณภาพเครื่อง ซื้อมาแค่ เดือนเดียวครับ ยังเหลือประกัน MFA อีกเยอะ

ขอบคุณครับ
LALA5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 23:20  

เคยอ่านเจอว่ามีคนลง theme iphone กับ e6 ได้ ไม่ทราบว่ามีใครพอจะมี theme นี่ไหมคะ พยายามหาใน thailinux แล้วแต่หาไม่เจอเลย

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
moohero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2007 19:48  

ถ้าอยากได้รุ่นนี้ทานไอสครีม คอนเนตโต้ เยอะๆดิคับ แจกฟรีอยู่นี่
garunpon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 09:45  

จะถามว่า รุ่นนี้กับ โนเกีย 6120 อันไหนดีก่าอ่า เน้นเรื่องกล้องที่ถ่ายลงคอมชัด แล้วก้ ฟังเพลงได้ชัดจากตัวเครื่องอ่า เน้นการโหลด เกม ธีมอ่านะ
-*-555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 21:04  

อ้างถึง:
จะถามว่า รุ่นนี้กับ โนเกีย 6120 อันไหนดีก่าอ่า เน้นเรื่องกล้องที่ถ่ายลงคอมชัด แล้วก้ ฟังเพลงได้ชัดจากตัวเครื่องอ่า เน้นการโหลด เกม ธีมอ่านะ

เน้นกล้อง กะเพลง ผมให้ E6 ครับ แต่ถ้าเน้น เกมส์ กะ ธีม คงต้องยกให้ 6120
กะว่าจะซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 19:30  

ตอนนี้ ราคาE6 ที่ MBK มันเท่าไรหรอ

ไม่มีเวลาไปดูเองเลย ใครรู้ช่วยบอกทีนะค่ะ
ม่ายมี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 19:41  

ตอนนี้ที่ MBK ก็อยู่ที่ 2,500 อะครับ แต่เป็นของหนีนะครับ

แต่ถ้าของไม่หนีก็อยู่ที่ 9,900 ครับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : โรแกรมครับ
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 22:23  

ไม่ทราบว่า ใครพอมีธีม หรือโปรแกรมรุ่นนี้มั่งไหมครับ อยากได้อ่ะ
ที่ suranaree_12@hotmail.com ครับ

หรือใครมีลิงค์บอกกันมั่งนะครับ Wink
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 04:59  

-ขอบคุณครับ แล้วอัดเสียงสนทนา มีเสียงตู๊ดไหมครับ

ป.ล. อยากได้ MV ของลิเดียที่แถมมาอ่ะครับ ใครมีขอมั่งดิ
suranaree_12@hotmail.com ครับ ใครส่งให้ขอให้หล่อสวยขึ้นๆไปครับ อิอิ Very Happy
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 21:18  

concerto ผู้เขียน:
ทำไมหาเกม+โปรแกรมลงยากจัง

โปรแกรมจะหามาเพิ่มทำไมล่ะคับ เพราะในเมื่อเค้าก็ให้มาหมดแล้ว ทุกอย่างที่จำเป็นเลยล่ะ ถ้าจะหาโปรแกรมกุ๊กกิ๊ก แบบไม่ได้ไว้เพื้อใช้งานกะเอามาแก้เบื่อแล้วบ่นว่าทำมาเพื่อ ? ? ?

นั้นแหละคับ เรียกว่าหายากหน่อย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 21:22  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรบกวนถามคนที่ซื้อมาใช้แล้วนะค่ะ
1. เสียงสนทนาเมื่อเทียบกับโนเกีย ทุ้มหรือแหลมกว่าคะ
2. เสียง speaker phone เมื่อเทียบกับโนเกีย ทุ้มหรือแหลมกว่า แล้วเสียงแตกมั้ยคะ
3. การประกอบเครื่องแน่นหนาดีหรือเปล่าคะ

* เสียงสนทนาทีได้สดใสดีมากมายคับ เสียงที่ออกชัดเจนดีมาก

* เสียงลำโพงของเครื่องโมโตทุกรุ่นเค้าใช้ลำโพงอย่า'ดีของ YAMAHA คับ เสียงที่ออกมาจะสดใส ไม่มีเสียงแตกเหมือนโทรโข่ง บางยี้ห้อ

* ปัจจุบันโทรศัพย์ที่มีงานประกอบยอดเยี่ยม + วัสดุดีที่สุดคือ motorola คิดดูแล้วกันคับ ว่าเที่ยบกับ 8800 ของโนเกียได้ แน่นมั้ยล่ะ ? ? ?
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 20:04  

มีโปรแกรม Dict หรือว่าต้องลงเพิ่มเองงับ Shocked
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 22:42  

http://www.thailinuxpda.com/forum/index.php
http://www.motorolafans.com/forums/index.php
มีทุกอย่างให้เลือกสรร
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 19:52  

อยากดูรูป ในโหมด ต่างๆคับ
-ถ่ายภาพ/ถ่าย VDO
-ชมภาพในอัลบั้ม แบบSlideShow
- รูปที่โชว์ ตอนโทรเข้าออก ใหญ่รึป่าว

เห็นบางส่วนจากตรงนี้ นิดหน่อยคับ
งง โหมดถ่ายภาพคับ ภาพที่ได้จะเป็นแนวตั้งป่าว? งงการตะแคงถ่ายแนวนอนกับการถ่ายVDOคับ

http://www.whatphone.net/mobile/motorola-rokr_e6-review-590.html

http://www.siamphone.com/review/2007/motorola/rokr_e6/page.htm

ใครพอจะมีเวลาเอาลงมั่งเอ่ย
อยากถาม คนที่ใช้ๆจิง เอาแบบแนะนำคนที่กำลังจะซื้อรุ่นนี้ ว่ามีข้อเสียอะไร ?
ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ
taung2000
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 04:29  

- รูปที่โชว์ ตอนโทรเข้าออก ใหญ่รึป่าว

รูปที่โชว์ เล็กมากคับ
SOC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปันหาแร้วอ่า
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:09  

มีปันหาแร้วอ่า

คือผมลองใช้เครื่องอื่นลองโทรเชคดู แร้วอาการมันเป็นแบบ

ลองโทรจากเครื่องอื่นนะคับ ได้ยินเสียงcalling melodyแร้ว

แต่โทสับผมมันไม่ดังอ่าคับ ไม่สั่นด้วย
เหมือนกะไม่มีไรเกิดขึ้นเรย

ไม่ได้ไปทำอะไรมันด้วยนะคับ ปล่อยแสตนบายธรรมดาอยู่อะ

แร้วมีอีกอาการคับคือ อยู่ดีๆ มันก็อ่านsd card ไม่ได้อะคับ

ซื้อมายังไม่ถึง3วันเรย ยังไงจาได้ไปให้ที่ร้านดู
แร้วผมซื้อที่ร้านwinnerที่มาบุนครองอะคับ ไปเข้าศูนย์โมโต ที่พารากอนเรยได้ป่าว

ขอบคุนสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
มิกกี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 22:08  

เปลี่ยน ตีม ได้ไหมค่ะ พี่น้อง
เสือต้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 0000
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 16:58  

มิกกี้ ผู้เขียน:
เปลี่ยน ตีม ได้ไหมค่ะ พี่น้อง

ได้จ้า.. Very Happy ตอนนี้ผมใช้ theme i phone อยู่ สวยงามๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 19:52  

ตอนนี้ใช้ theme โดเรม่อน น่ารักมาก ขอบอก

เสียงสนทนา บันทึกได้นะ แต่มันจะมีเสียงเตือนตลอด ไม่รู้ว่าอีกฝั่งได้ยินรึเปล่า ไม่เคยถามอ่ะ
~ Oh - hO ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 13:35  

รบกวนช่วยตอบคำถาม มากมายๆ เหล่านี้ให้หน่อยนะ
- ราคาของเจ้า E6 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ ที่บลิสเทล ทีขายมั้ย
- ระหว่างซื้อที่ศูนย์ กะซื้อที่อื่นๆ การประกันต่างกันมากรึป่าว ระยะเวลาประกันนานเท่าไหร่
แล้วรับประกันอะไรให้บ้าง
- การถอดการ์ดออก เพื่อนำไปแก้ไขข้อมูลการ์ดในคอม ทำไมต้องฟอแมตการ์ด
( อันนี้อ่านเจอในบอร์ด ) เพราะเท่าที่เคยใช้ ไม่เคยฟอแมต ก้อเลย งง.. งง
- เสียงการสนทนาระหว่างที่คุย ฝ่ายตรงข้ามจะได้ยินชัดเจนดีหรือไม่
( กลัวว่าจะเป็นประเภทแผ่วเบาดังเสียงกระซิบง่ะ )
- แบตเตอรี่ชาจแล้วใช้ได้นานเท่าไหร่ การแสดงระดับของแบตแตอรี่เที่ยงตรงหรือไม่
- ระบบของตัวเครื่องดีหรือไม่ ( น้องเคยใช้ MOTO มันก้อมีแบบว่าอาการเครื่องค้างบ้าง
แต่พอเปิดใหม่ก้อหาย เลยกลัวว่าจะเป็นเหมือนกัน )
- ที่ศูนย์มีซิลิโคน แผ่นกันรอย ขายรึป่าว
- ชุดหูฟังที่มากับเครื่องดีรึป่าว แล้วที่ว่าแถมคูปองซื้อหู BT. 1000.- เป็นหูฟังรุ่นไหน
คุณภาพจะแตกต่างกับหูฟังธรรมดาที่มากับเครื่องมากรึป่าว (มีรูปประกอบยิ่งดี)
- สุดท้ายจิงๆ ท่านที่ซื้อมาใช้แล้วเคยมีปัญหาจากการใช้งานบ้างหรือไม่ อันนี้สำคัญต่อ
การตัดสินใจอย่างยิ่ง

ที่ถามมากมาย ก้อเพราะไม่เคยใช้ PDA กลัวเครื่องจะเสียเร็ว เพราะใช้ไม่เป็นง่ะ...
รบกวนตอบด้วยนะ จาได้ตัดสินใจซะที แบบว่ายังลังเลอยู่อ่ะ
เจ้าของ e6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 18:28  

~ Oh - hO ~ ผู้เขียน:
รบกวนช่วยตอบคำถาม มากมายๆ เหล่านี้ให้หน่อยนะ
- ราคาของเจ้า E6 ตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ ที่บลิสเทล ทีขายมั้ย
- ระหว่างซื้อที่ศูนย์ กะซื้อที่อื่นๆ การประกันต่างกันมากรึป่าว ระยะเวลาประกันนานเท่าไหร่
แล้วรับประกันอะไรให้บ้าง
- การถอดการ์ดออก เพื่อนำไปแก้ไขข้อมูลการ์ดในคอม ทำไมต้องฟอแมตการ์ด
( อันนี้อ่านเจอในบอร์ด ) เพราะเท่าที่เคยใช้ ไม่เคยฟอแมต ก้อเลย งง.. งง
- เสียงการสนทนาระหว่างที่คุย ฝ่ายตรงข้ามจะได้ยินชัดเจนดีหรือไม่
( กลัวว่าจะเป็นประเภทแผ่วเบาดังเสียงกระซิบง่ะ )
- แบตเตอรี่ชาจแล้วใช้ได้นานเท่าไหร่ การแสดงระดับของแบตแตอรี่เที่ยงตรงหรือไม่
- ระบบของตัวเครื่องดีหรือไม่ ( น้องเคยใช้ MOTO มันก้อมีแบบว่าอาการเครื่องค้างบ้าง
แต่พอเปิดใหม่ก้อหาย เลยกลัวว่าจะเป็นเหมือนกัน )
- ที่ศูนย์มีซิลิโคน แผ่นกันรอย ขายรึป่าว
- ชุดหูฟังที่มากับเครื่องดีรึป่าว แล้วที่ว่าแถมคูปองซื้อหู BT. 1000.- เป็นหูฟังรุ่นไหน
คุณภาพจะแตกต่างกับหูฟังธรรมดาที่มากับเครื่องมากรึป่าว (มีรูปประกอบยิ่งดี)
- สุดท้ายจิงๆ ท่านที่ซื้อมาใช้แล้วเคยมีปัญหาจากการใช้งานบ้างหรือไม่ อันนี้สำคัญต่อ
การตัดสินใจอย่างยิ่ง

ที่ถามมากมาย ก้อเพราะไม่เคยใช้ PDA กลัวเครื่องจะเสียเร็ว เพราะใช้ไม่เป็นง่ะ...
รบกวนตอบด้วยนะ จาได้ตัดสินใจซะที แบบว่ายังลังเลอยู่อ่ะ

+ อยู่ที่ประมาณ 11900 บาท ( ราคา ศูนย์ ) อาจถูกกว่านี้ได้
+ถอดการ์ดออก มีคำสั่งถอดการ์ดอยู่ในเครื่อง ถ้าถอดเลย อาจเปิดจากคอมไม่ได้ ก็เสียบ การ์ดใหม่ แล้วถอดโดยคำสั่ง คอมจะอ่านได้แล้ว เหมือนถอด thumbdrive
+ เสียงสนทนาชัดทั้งสองฝั่ง
+ แบต ฯ ถ้าฟังเพลง บ่อย ( 5 ชั่วโมง/วัน แบตยังเหลืออีกให้คุยได้ ) ชาร์จทุกวัน
+ ไม่เคยค้าง ช้าบ้าง ไม่ถึงกับต้องทำใจรับ
+ ใช้แต่หูฟังธรรมดา คุ้ม เสียงดี สเตอริโอ ก็ บลูตุ้ด มันแพงมาก ล่อตาโจร มีข้างเดียว
+ ใช้มายังไม่เคยมีปัญหา
+ คุณภาพ : ราคา คุ้มมาก ๆ
คนชอบลืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปากกาหาย
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 22:26  

เพื่อนๆ คับๆ ช่งยผมด้วย พอดีผมเป็นคนขี้ลืม แล้วตอนนี้ทำปากกาที่ใช้กับเครื่องหายอ่ะคับ พอจะมีขายป่าวคับ ราคาประมาณเท่าไหร หรือมีอะไรใช้แทน แล้วมันสวยบ้างคับ รบกวนเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยคับ
penguinum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 03:35  

คือ มันมีวิธีการเปี่ยนเสียง ringtone ของเบอร์ที่ไม่ได้เซฟไว้ใหม่รึเปล่าครับ

เพราะถ้าเบอร์ที่ไม่ได้เซฟไว้โทรมา มันจะเปน ringtone ของ moto ทุกที
มือใหม่ก้าบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 19:50  

จะเปลี่ยน theme แต่ทำไม่เป็น
ใครพอสอนแบบระลายเอียดได้ ช่วยหน่อยเถอะค่ะ
ขอบพระคุณอย่างสูง
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 22:29  

คนชอบลืม ผู้เขียน:
เพื่อนๆ คับๆ ช่งยผมด้วย พอดีผมเป็นคนขี้ลืม แล้วตอนนี้ทำปากกาที่ใช้กับเครื่องหายอ่ะคับ พอจะมีขายป่าวคับ ราคาประมาณเท่าไหร หรือมีอะไรใช้แทน แล้วมันสวยบ้างคับ รบกวนเพื่อนช่วยแนะนำหน่อยคับ

mbk มีหมด

penguinum ผู้เขียน:
คือ มันมีวิธีการเปี่ยนเสียง ringtone ของเบอร์ที่ไม่ได้เซฟไว้ใหม่รึเปล่าครับ

เพราะถ้าเบอร์ที่ไม่ได้เซฟไว้โทรมา มันจะเปน ringtone ของ moto ทุกที

เข้าไปปรับเสียงริงโทนสิครับ
Ringtone line 1 เบอร์นอกโทรมาเสียงก็จะเป็นแบบที่ตั้ง
* d u n h i l l
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้มาแระ
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 13:25  

ได้มาแระคับ

เพิงซื้อมาสัปดาที่แร้ว

ที่ NaSa 11000

ที่ Jaymart 12900

SD 1 Gb 440 B

ซื้อซิมฝาแฝดมาด้วย 999 ( ท่าทางคนจะด่าว่าโง่เยอะ )

ตอนแรกกะซื้อ N76 คับแต่

โหลมาก

ไนกลุ่มมีกัน 3 เครื่องแระ

ขอชมวัสดุเรยทำดีมาก

design ก้โดน

ซื้อมาตอนแรกแนะนำไหติดฟิลมเรยคับ

เสียงดี

กล้องดี

แต่ small talk หายไปแร้ว T-T

ก้ดีคับผมว่าคุ้มราคา

จะเชคบอลสบายๆ เรย Browser จอไหย่ๆ

ผมไช้มาไม่มีปันหารัยนะคับ

จะมีก้แต่แบตหมดเร็ว

รึว่าคุยทั่งวันไม่รุนะ

รวมๆ ผมพอจัยคับ

แต่อย่าซื้อกันเยอะนะ เดวโหล

555+
ra_manuted
Year's Star

หัวข้อ : ดีคับ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 13:17  

ใช้มานานแล้ว โอเคคับ แต่กล้องสีจืดไปหน่อย
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 12:17  

อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถเล่น www. ได้มั๊ยคับแล้วเช็กเมล์ได้รึป่าวคับ
DDT2007
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 23:02  

minobu17 ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถเล่น www. ได้มั๊ยคับแล้วเช็กเมล์ได้รึป่าวคับ

ได้ Wink
DDT2007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ดีคับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 23:04  

ra_manuted ผู้เขียน:
ใช้มานานแล้ว โอเคคับ แต่กล้องสีจืดไปหน่อย

ลองปรับความสว่างให้ลดลงสิครับ สีมันจะสดขึ้น
Neobi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 17:47  

ตอนนี้ ผมใช้ w810i อะคับ อยากเปลี่ยนมาใช้ E6 ในเรื่องเสียง E6 ดีกว่า w810 มะอะคับ

แล้วเครื่องของ E6 แฮงค์บ่อยมั้ยคับ แบตเตอรี่ อยู่ได้นานมั้ย ผมเปนคนคุยโทรศัพท์นานอยู่อะคับ

ใครรู้ รบกวนตอบหน่อยนะคับผม ขอบคุณค้าฟฟฟฟฟ
พึ่งถอยมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 23:16  

คือ จะลบรูปที่เราถ่ายยังงัยอ่าคับ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 00:11  

รบกวนถามคนที่ใช้ e6 อยู่หน่อยครับ ว่าเวลามี miss call มันมีเสียง ตู๊ด ๆ เตือนเป็นระยะ เหมือน e398 ใหมครับ พอดีตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ N70 มันไม่มีฟังค์ชั่นนี้เลยเซ็ง กำลังจะเปลี่ยนไปใช้โมโตเหมือนเดิมดีกว่า เพราะว่าเวลาทำงานผมจะพลาดพวก miss call ไม่ได้ครับ ฟังค์ชั่นนี้ช่วยไว้ได้มากจริงๆ

ป.ล. วันก่อนไปถามที่ mbk อยู่ที่ 9400 คับ น่าสนใจทีเดียว
kukkpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 11:43  

ราคาเครื่องหนี คืออะไร ... แล้วเครื่องเหมือนที่เค้าขายกันรึเปล่าคะ หรือว่าเป็นของก๊อปมีใครเคยซื้อบ้างคะ
buffononline
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e6 อัพ edge ได้ที่ไหนคับ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 00:13  

ถ้าจะให้ร้านอัพ edge ให้ มีร้านที่ไหนรับทำครับ
ลองดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 20:57  

ผมชอบมากเลย ใช้ดีและมีแผนที่โลกด้วย!!! เครื่อข่าย AIS ลองไปโหลดดู

*256*0

แล้วคุณจะทึ่ง

พอได้รับข้อความเปิดอ่านแล้วมานจะขึ้นเป็นเวป

กดตรงมุมล่างด้านซ้าย เลือกคำว่าไปยัง

และโหลดเข้ามาเก็บไว้ได้เลย หากเครื่ื่องมานบอก ไฟเชื่อถือไม่ได้ ไม่เป็นไร มานเป็นการ
ป้องกันเตอนโดนพื้นฐานอยู่แล้ว ชัดมากกกูเกิ้ล
แต่ไม่มีสายรถเมบอกน้ะ หรือเรายังหาไม่เจอหว่าๆๆ
byrdbaybae
Year's Star

จังหวัด: nakhorn patthom
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 21:30  

สุดยอดแห่งมัลติมีเดีย ในราคาที่คุ้มค่ามากๆ
-กล้องชัด แต่แพ้กลางคืน
-เสียงเพราะโคตร ลำโพงดังดี เล่นไฟล์ได้เกือบทุกสกุล วิทยุชัดแจ๋ว
-เกมสุดๆอ่ะ ใครว่าเกมน้อย ผมเถียง
1. Java Game
2. Gameboy advance
3. PS
4. เกมตู้ต่างๆ
(ปุ่มกดไม่เหมาะกับการเล่นเกมเท่าที่ควรเพราะแข็งมากแต่พอรับได้)

เล่นเน็ตสบายๆหน้าจอใหญ่ ยิ่งถ้าใช้ Opera สุดยอด!!!

การเชื่อมต่อไม่ดีเท่าที่ควร เพราะไม่มี wiless ถ้ามีสุดยอด แต่ก็สามารถทำ Edge ได้

ความจำเครื่องน้อยไปหน่อย

เป็นโทรศัพท์ที่ทางลัดเข้าโปรแกรมโคตรเยอะ(ปรับแต่งเองได้) สุงสุด 6 ปุ่ม (จอหลัก 4 ปุ่มล่างอีก 2)

ใช้งานยากกว่ามือถือทั่วไปนิดหน่อยไม่ถึงกับทำใจรับ

สามารถอ่าน message ที่เป็นภาษาอังกฤษได้ ผมชอบมาก ลองดูเอง

ปล. โปรแกรมหาไม่ยากถ้ารู้แหล่งและ การลงโปรแกรมไม่ยากอย่างที่คิด ขอเพียงให้เวลากับมันซัก 6 ชม. ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆ คุณก็จะรู้สึกว่ามันคุ้มค่ากับเงินที่ซื้อจิงๆ (www.thailinuxpda.com ลองเข้าไปดู)
Xaizer
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 16:10  

^
^
จะเล่นเกม PS ใช้ emu ตัวไหนอะครับ กำลังหาอยู่
hacker002
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 19:35  

คือว่าอยากรู้เรื่อง speaker e6 อ่ะคับ ว่าเสียงดีเหมือน e680i ป่าวอ่ะคับ

ผมใช้ e2 อ่ะคับ เสียงแหลมสุดๆเลย แหลมจนเกือบฟังไม่รู้เรื่องอ่ะคับ

คือว่าอยากรู้เรื่อง speaker e6 อ่ะคับ

ว่าเสียงเป็นยังไงอ่ะคับ เสียงดีเหมือน e680i หรือ e398 ป่าวอ่ะคับ

สนใจอยู่อ่ะคับ
ambig01
Year's Star

หัวข้อ : คับ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 20:16  

ซื้อมาเมื่อวานคับ

Jay mart ราคา 10990 + mem 1GBคับ

ก็สวยนะครับ ดูๆแล้ว รู้สึกชอบ

เสียงดังฟังชัดดีคับ ฟังก์ชั่น หลายๆอย่างก็ดี

สรุปว่า ชอบคับ คุ้มราคา Linux คับ
วาสจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เยี่ยมมาก
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 21:24  

วาสซื้อมาแล้วไม่แพงหรอกตอนนี้ขายอยู่ 10,990 บาท แฮะ ๆ แต่เล่นไม่เป็นอ่ะ อยากรู้ว่ามันใช้Theme ได้ไหมอ่ะ
aumkub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเพื่อความแน่ใจ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 13:31  

ตกลงรุ่นนี้ ถ้าซื้อ ณ ปัจจุบันนี้มี EDGE มาให้แล้วหรือยังคับ หรือว่าต้องเอาไป UP เองเหมือนเดิมคับผม Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 19:13  

ถ้าเทียบเสียงลำโพงกับ rokr e2 แล้วมันต่างกันมากไหมอะครับ เพราะเห็นลำโพงด้านหลังมันเท่าๆกันเลยอะครับ กลัวเสียงลำโพงจะแตกเหมือน e2 งะ
เม่นนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อกี๊ไปดูมาที่เซ็งทั่งเวิ้งงงง
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 19:36  

เมื่อกี๊ไปดูมาที่เซ็งทั่งเวิ้งงงง

สวยมาก ฟังชันก์ครบ หน้าจอสัมผัส ราคาอยู่ที่ 10990 บาท

อยากได้มั๊ก ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 11:57  

ตัวนี้ราคาตอนนี้เท่าไหร่คับ

ซื้อที่ไหนดีอ่าคับ สะดวกแถว central ลาดพร้าวคับ

ซื้อเครื่องตู้หรือเครื่อศูนดีครับ

เครื่องตู่นี่เข้าศูนซ่อมได้ปกติไหมคับ

ดู a1200 กะตัวนี้อยู่อ่าคับ แนะนำตัวไหนเปนพิเศษไหมคับ

กำลังจาลาจากลูก E398 อยู่อ่าาาา อิอิ อยู่กานมานานนะตัวนี้

ป.ล. ลำโพง E398 นี่สุดๆ ของเค้าดีเจงๆคับพี่น้อง
น่าจาเอาไปยัดใส่รุ่นอื่นม้างเนอะ Very Happy Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:00  

ตัวนี้ราคาตอนนี้เท่าไหร่คับ

ซื้อที่ไหนดีอ่าคับ สะดวกแถว central ลาดพร้าวคับ

ซื้อเครื่องตู้หรือเครื่อศูนดีครับ

เครื่องตู่นี่เข้าศูนซ่อมได้ปกติไหมคับ

ดู a1200 กะตัวนี้อยู่อ่าคับ แนะนำตัวไหนเปนพิเศษไหมคับ

กำลังจาลาจากลูก E398 อยู่อ่าาาา อิอิ อยู่กานมานานนะตัวนี้

ป.ล. ลำโพง E398 นี่สุดๆ ของเค้าดีเจงๆคับพี่น้อง
น่าจาเอาไปยัดใส่รุ่นอื่นม้างเนอะ Very Happy Wink

ราคาล่าสุดพึ่งถามมา ศูนย์ moto ที่เดอะมอลล์งาม 9990 ฿ อุปกรณืไม่ทราบแน่ชัด เขาบอกแต่ว่าแถม mem 128 mb
หกห
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:35  

ขอติหน่อยนะคับ เครื่องนี้ค้างค่อนข้างบ่อยนะคับ ระวังอย่าลงโปรแกรมเยอะละ เครื่องผมลงโปรแกรมเยอะค้างบ่อยคับ

ปลใ theme iphone นี้เท่จิง ชอบๆๆ
shadowmen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E6
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 09:59  

ขอบคุนจ้าาาาาาาาา
9900 <<<<< นี่ราคาศูนย์หรอคับ แล้วศูนย์Motoนี่มีที่ไหนมั่งคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 18:56  

8900ทีBig Cราชดำริ ตรงข้ามCentral World เเถม เม็ม 128MB เป็นรุ่นที่คุ้มเวอรืมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 10:55  

รบกวนถามคนที่ใช้ e6 อยู่หน่อยครับ ว่าเวลามี miss call มันมีเสียง ตู๊ด ๆ เตือนเป็นระยะ เหมือน e398 ใหมครับ พอดีตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ N70 มันไม่มีฟังค์ชั่นนี้เลยเซ็ง กำลังจะเปลี่ยนไปใช้โมโตเหมือนเดิมดีกว่า เพราะว่าเวลาทำงานผมจะพลาดพวก miss call ไม่ได้ครับ ฟังค์ชั่นนี้ช่วยไว้ได้มากจริงๆ

ป.ล. วันก่อนไปถามที่ mbk อยู่ที่ 9400 คับ น่าสนใจทีเดียว

มีเตือนครับพวก miss call,miss sms เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 18:47  

ถ้าเทียบเสียงลำโพงกับ rokr e2 แล้วมันต่างกันมากไหมอะครับ เพราะเห็นลำโพงด้านหลังมันเท่าๆกันเลยอะครับ กลัวเสียงลำโพงจะแตกเหมือน e2 งะ

ช่วยตอบทีครับ ไม่มีใครตอบเลยงะ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E6
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 22:59  

shadowmen ผู้เขียน:
ขอบคุนจ้าาาาาาาาา
9900 <<<<< นี่ราคาศูนย์หรอคับ แล้วศูนย์Motoนี่มีที่ไหนมั่งคับ Very Happy

มีที่ เดอะมอลล์งาม พารากอน เอสพลานาด
คนลังเล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งไปดูมาครับ ...
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 17:29  

เมื่อ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปถามที่ MBK

่ราคา 8300 มีเมม 128 ในกล่อง และแถม เมม 1 Gb อีกอันนึง

ราคาไม่เท่ากันทุกร้าน บางร้านยังบอก 9900 อยู่เลย

ถามอีกนิด รุ่นนี้ ผลิตที่ไหน ใช่ made in china หรือป่าว แล้วจะทนหรือป่าวเนี่ย (กลัวของจีนจริงๆเลย เรื่องความทนทานเนี่ย)

แต่ตอนนี้ ลังเลมาก มองหา คุณสมบัติทำนองนี้ ประมาณนี้ แต่อยากได้ที่มี หน่วยความจำเครื่องมากกว่านี้

ขอความเห็นหน่อยครับ ว่าพอมีรุ่นใดแนะนำบ้าง

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงคุณลังเล
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 23:35  

ถ้าคุณจะไม่เอาเครื่อง made in China คุณคงใช้มือถือที่ประเทศไทยไม่ได้แล้วครับ
เพราะนอกจาก SS หรือ LG made in China ทั้งหมดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผ่านมา
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 01:45  

ถ้าคุณจะไม่เอาเครื่อง made in China คุณคงใช้มือถือที่ประเทศไทยไม่ได้แล้วครับ
เพราะนอกจาก SS หรือ LG made in China ทั้งหมดครับ

อ๋อเหรอ

มิน่า ทำไม มือถือ มันถึงพังง่ายพังดาย ขนาดพยายามใช้แบบถนอมๆ
แงบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 16:48  

8300 นี่ร้านไหน ใน MBKอ่ะ
yuyuyu12345678
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : edge
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 16:46  

อัพเป็น edge แล้วสามารถใช้เป็น modem
ต่อกับ notebook ได้เร็วเหมือนกับ มือถือที่มี edge อยู่แล้วไหมคะ

e6 มันไม่ได้edgeเดิมๆมาจากโรงงานนี่นา
หมูๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 03:45  

อยากได้อ่ะ จาซื้อแล้ว อยากรู้ว่าที่ไหนเท่าไร่แล้วอ่า
d' same
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 12:57  

หมูๆๆ ผู้เขียน:
อยากได้อ่ะ จาซื้อแล้ว อยากรู้ว่าที่ไหนเท่าไร่แล้วอ่า

เจมาร์ท 8500 ค่ะ ส่วนโลตัส 8900 ค่ะ

กำลังหาศูนย์ที่ขายถูกๆอยู่ เพราะกำลังจาซื้อเหมือนกันค่ะ ^^'
d' same
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: edge
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 12:59  

yuyuyu12345678 ผู้เขียน:
อัพเป็น edge แล้วสามารถใช้เป็น modem
ต่อกับ notebook ได้เร็วเหมือนกับ มือถือที่มี edge อยู่แล้วไหมคะ

e6 มันไม่ได้edgeเดิมๆมาจากโรงงานนี่นา

ถ้าเข้าไม่ผิดนะคะ ตอนนี้ e6 มีedge มาให้จากโรงงานแล้วค่ะ

ยังไงก้อขอคนที่ชัวร์ๆ มาตอบอีกทีนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 14:41  

ผมกะไปดูมาเหมือนกันนะ ตอนแรกถามมีเอจไหมเขาบอกทันทีเลยว่าไม่มี แต่พอถามต่อว่าแล้วเอาไปอัพเอจเพิ่มได้ไหม เขากะทำหน้างงๆแล้วไปถามช่าง กลับมาอีกทีเขาบอกว่ามีเอจมาแล้ว เหอๆตกลงมันคงจะมีอ่ะมั่ง ราคา8700 แถมเมมแค่128เองอ่ะ เดี๋ยววันนี้ว่าจะไปซื้อ ได้ผลยังไงจะมาบอกอีกที แต่ว่าไม่เคยใช้เอจอ่ะแล้วจะดูยังไงว่าใช้เอจได้หรือไม่ได้
xtRazy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนเปรียบเทียบ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 23:41  

รบกวรผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบ

Motorola E6 กับ HP iPAQ 512 ให้ทีครับ ว่าตัวไหยน่าเล่นมากกว่ากัน

เพราะว่าตอนแรกจะซ์้อ HP เพราะเหนว่ามี Wi-Fi แต่ดูไปดูมา Moto ก้อน่าเล่น

ราคาเท่าที่สืบมา E6 แพงกว่าประมาณ 600 บาท ครับ
canizz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 20:44  

d' same ผู้เขียน:

เจมาร์ท 8500 ค่ะ ส่วนโลตัส 8900 ค่ะ

กำลังหาศูนย์ที่ขายถูกๆอยู่ เพราะกำลังจาซื้อเหมือนกันค่ะ ^^'

แก้ไขนิดหน่อยค่ะ โลตัส 8500 นี่เป็นราคาที่สั่งผ่านเว็บค่ะ ราคาหน้าร้าน 8990 ค่ะ เมม 128 ทั้ง 2 แบบค่ะ ถ้าแถมเมม512 จะราคา 12090 ค่ะ (แพงกว่ากันตั้ง3100 แน่ะ)
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : เอามาให้อ่านเล่น
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 23:02  

ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก SE W850i มาเป็น Moto E6

เหตุผล : มีคนขอซื้อต่อ W850i ในราคาที่น่าสนใจ ( แบบว่ามีคนเอามาจำนำไว้แล้วหลุด เขามาซื้อในราคาแพงกว่า กำไรเห็นๆ ) แล้วเคยใช้ A780 ถูกใจเหลือคณานับ ( ก่อนจะโดนขโมย ) เลยขอกลับไปหาบรรยากาศเดิมๆดีกว่า

.........

เห็นเขาพูดเรื่องมัลติมีเดียกัน เลยขอแจมหน่อย เพราะสองตัวนี้ก็เน้นมัลติมีเนียไม่ใช่น้อย

หมายเหตุ : ทั้งสองเครื่อง up firmware ล่าสุดแล้ว

..................................................................

บททดสอบที่ 1 : ว่ากันถึง Mp3 Player :

อุปกรณ์ใช้ทดสอบ :

1. ลำโพงที่ติดกับเครื่องนั่นแหละ
2. stereo bluetooth ของ Moto S9

เพลงที่ใช้ทดสอบ : Leave out all the rest ของ Linkin Park ( แบบว่าชอบส่วนตัว )

ผลสรุป

1. เสียงจากลำโพง : SE ดีเหลือทน ไม่ว่าทำโพงจะอยู่ท่าไหน ขนาดคว่ำหน้ายังฟังดูดี เสียงใสถูกใจดี เปิดสุดก็ดังคับห้องแต่ไม่แตกพร่า ( มากนัก ) ส่วน Moto เสียงใช้ได้ แต่ออกแหลมไปหน่อย ไม่ค่อยคมชัด เสียงเบสไม่เด่น เปิดสุดไม่ดีเพราะเสียงจะเข้าข่ายแหบเสน่ห์ ( แตกนิด ๆ ) วางลำโพงคว่ำหน้าเสียงก็อู้อี้ไปนิด ตีตื้นอีกนิดด้วยลงโปรแกรมบางตัวอย่าง XMMS จะเสียงดีขึ้น ( อันนี้งง แต่มันเป็นที่เขาว่ามาหลายเสียงจริงๆนะ )

2. เสียงจาก stereo bluetooth : พอๆกันงานนี้ ต่างกันที่เสน่ห์ ของ SE เสียงเบสแน่น เพิ่มพลังด้วย MegaBass อันเลื่องชื่อสมราคา ฝ่ายโมโตไม่ขี้ไก่ เสียงใสมาก ไม่ได้เน้นเบสหนักหรือแหลมเฟี้ยวอะไร ออกกลางๆ หากต้องชี้ชัดว่าใครเหนือ ยกให้ SE เหนือกว่า Moto แบบเฉี่ยวๆ แต่ออกความเห็นซักนิด SE จองเขาคมจริงครับ .....

บดทดสอบที่สอง : กล้องดิจิตอล

ความเหมือน : 2.0 MPx เหมือนกัน

สรุป : SE นำเหนือไปมาก ความคมชัดได้ใจแบบ 3.2 ล้านบางยี่ห้อเอามาอวดสู้ไม่ได้ ที่สว่างตาก็สวย ที่มืดก็มีแฟลตแบบจ้องนานตาพร่าได้ มีบอดหน่อยตรงไม่มี Macro mode นี่แหละ ส่วน Moto นั้น แม้จะดี แต่ก็อวดเบ่งไม่ได้นัก แถมเป้นพวกแพ้ที่มืดเพราะไม่มีแฟลต มาเหนือชั้นตรงที่ Macro mode แบบปรับมือ ทำให้ถ่ายใกล้ได้ภาพที่คมดี ถ้าอยากให้ภาพสวย พี่แกขอแสงจ้าๆซักนิดจ๊ะ

ส่วนกล้อง 2.0 MPx ที่ชอบที่สุดที่เคยใช้ก็ Nokia N90

ส่วน VDO : ผม " เฉยๆ " กับทั้งคู่

.............................................................................................

อื่นๆหล่ะ !!!!

การประกอบ : พี่Moto เหนือกว่าตรงแน่นหนา วัสดุดูดีมีราคา ประกอบเนี๊ยบ ฝ่าย SE ใช้พลาสติกซะมาก ปุ่มกดดูไร้ราคาอย่าน่าเสียดาย ฝาไสลด์ก็อาจพบปัญหาขยับได้ในอนาคต

หน้าจอ : พี่ Moto ก็เหนือกว่าอีก หน้าจอสัมผัสพี่แกคมชัดมาก ยกความดีมาตั้งแต่บรรพบุรุษที่ชื่อเสียงด้านนี้ดีมาแต่ต้น ตอบสนองบางฟังค์ชั้นช้าไปนิด แต่ก็ไม่ได้ยืดยาดอะไร ปรับเปลี่ยนได้หากทำเป็น ส่วน SE หนาจอธรรมดา แม้จะชัดอย่างเทพ แต่ไม่ได้แย่นัก ( แต่ก็สู้ไม่ได้ ) เสียเปรียบเรื่องคมชัดยังไม่พอ แต่ขนาดจอยังเล็กกว่า ภาพที่แสดงผลออกมาจะดู " มืด "กว่าที่เห็นจากคอม แต่ฝ่าย Moto นั้น เทียบๆกับที่เห็นในคอมได้เลย

ระบบ : ด้วยว่า Moto เป็น smartphone ทำให้ลงโปรแกรมได้เพิ่มอีก แต่มาบอดตรงที่linux มันไม่ง่ายเหมือน symbian หรือ window ไม่เหมาะกับคนที่ " จิ้มอย่างเดียว " แต่ต้องศีกษาด้วย ถ้าลง MSN จะเพลิดเพลินมาก เพราะ ระบบภาษไทยสมบูรณ์ยิ่ง แชตกันได้เมามัน ส่วน SE แม้จะเพิ่มได้ไม่มากเท่า แต่ชดเชยด้วยโปรแกรมที่ติดเครื่องมาก็เริดล้ำทรงคุณค่าอยู่แล้วหล่ะ ( อย่าเอา MSN มาเทียบนะ มันเป็น option เสริมเสน่ห์ )

...............................................................................................

บทสรุป : ลางเนื้อชอบลางยา ... ถึงแม้ด้าน multimedia ที่โมโตพยายามชูให้กับ E6 จะพ่ายแก่ W850i ก็ตามที แต่นั่น ไม่ใช่เรื่องราวทั้งหมด เพราะหลายอย่างที่เจ้า Moto มีให้ก็ช่วยให้มันดูทรงคุณค่ายิ่ง แต่หากใครจะเน้นไปเลยว่า " ถ่ายภาพและเสียงเพลง " ชัดไว้ก่อน SE เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ

หมายเหตุ : ผมไม่ได้เป็นเซียนจากสำนักไหนหรอกครับ แค่คนใช้ธรรมดาๆที่มีโอกาสได้สัมผัสสองรุนนี้ มันน่าจะพอเป็นสิ่งช่วยใครก็ตามที่สนใจสองตัวนี้อยู่
หมูๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 10:53  

ไปซื้อมาแล้วเมอื่วาน เจมาร์ท 8990 แต่ขอพี่เค้าลดไป90

ได้8900 ไม่มีสติ๊กเกอร์กันลอยให้อะ งงๆๆๆ

มีแต่สติ๊กเกอร์ที่ติดมากับตัวเครื่องอะ หาที่ไหนได้มั่งอ่า มองไม่ค่อยจาเหน
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : 8,500 .-
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 15:41  

8,500 .- ใครสนใจ..??? มือ 1 ศูนย์ MFA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 18:39  

เนื่องจาก เมมรุ่นนี้เป็น SD ดังนั้น จึงรองรับ SD wifi ไปซื้อมาเสียบดูเลยครับ พันกว่าๆเอง
มันจะทำให้มือถือ E6 เล่นเนทผ่าน wifi ได้ รีบไปซื้อมาใส่เลยครับ ได้ผลดียังไง บอกต่อๆกันนะครับ Exclamation Exclamation Exclamation วีธีคือ ถอดเมมออก แล้วเอา sd wifi ใส่เข้าไปแทน เท่านั้นแหล่ะ ก็จะกลายเป็น มือถือมี wifi ในฉับพลัน Surprised Surprised Wink
หมูๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 00:19  

สติ๊กเกอร์กันรอยมีขายมั้ยค่ะ ของรุ่นนี้อ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 22:55  

เนื่องจาก เมมรุ่นนี้เป็น SD ดังนั้น จึงรองรับ SD wifi ไปซื้อมาเสียบดูเลยครับ พันกว่าๆเอง
มันจะทำให้มือถือ E6 เล่นเนทผ่าน wifi ได้ รีบไปซื้อมาใส่เลยครับ ได้ผลดียังไง บอกต่อๆกันนะครับ Exclamation Exclamation Exclamation วีธีคือ ถอดเมมออก แล้วเอา sd wifi ใส่เข้าไปแทน เท่านั้นแหล่ะ ก็จะกลายเป็น มือถือมี wifi ในฉับพลัน Surprised Surprised Wink

ถ้าคุณยังไม่ได้ใช้ก็อย่ามาหลอกคนอื่นแบบนี้เลยนะครับ
ให้ศึกษาดูดีๆนะครับ เวบที่มีกลุ่มคนใช้ E6 ทั้งในไทยและต่างประเทศ
ยังไม่มีใครแม้แต่คนเดียวที่ใช้ SD wi-fi ได้เลยซักคนนะครับ

อย่ามาบอกว่าใช้ได้แล้วหลอกให้คนอื่นเป็นหนูลองยาของตัวเอง

ส่วนคนที่ถามเรื่อง edge นั้น จริงๆแล้วในเครื่อง E6 มันมีมานะครับ แต่ว่าแก้ให้ปิดส่วนนี้มาจากโรงงานเลย
ฉนั้นถ้าอยากได้เพิ่ม ต้องแก้ firmware เอาครับ

เวบไทยๆก็ www.thailinuxpda.com ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 13:13  

เครื่องนี้ ถ้าซื้อมาวันนี้จากร้านเลย รองรับ edge หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 15:27  

สรุปว่ามันมี edge ใช้งานได้เลยหรือเปล่า อะ งง ทำไมต้องไปแก้ด้วย เอาคนที่ใช้อยู่ที่เพิ่งซื้อ ตอบหน่อยดิ ซือมาแล้วใช้ได้เลยมั๋ย
หมูๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 01:21  

เวลาเราเปิดไฟล์ที่เป็นwordหรือ power pointอ้ะค่ะ

เราจาเื่อนหน้าต่อไปยังไงหรอ -*- งงมากๆๆๆ

ช่วยตอนหน่อยน๊าาาาา
หมูๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 15:53  

โหลดธีมได้ที่ไหนมั่งอ่ะ

อยากลบเกมทิ้ง เพื่อนเล่น เปลืองแบตมากกกกก
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 18:55  

จะสรุปให้นะ E6 ไม่มี edge ครับ แต่อับเองได้

อย่าไปเชื่อคนขายมากเลยครับ มันยังไม่รู้เลยอับ edge ได้

หรือไม่ก็ ที่มี edge เพราะอับมาเอง
nypd
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 18:58  

อยากลบเกมทิ้ง เพื่อนเล่น เปลืองแบตมากกกกก

เวปนี้ครับ www.thailinuxpda.com

สมัครสมาชิกด้วยถึงจะโหลดได้
หมูๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 00:39  

nypd ผู้เขียน:

เวปนี้ครับ www.thailinuxpda.com

สมัครสมาชิกด้วยถึงจะโหลดได้

แต้งกิ้วจ้า แต่ว่า ที่มานบอกอ่านบาร์โค๊ชได้นี่ ใช้ยางไงอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 06:50  

เปลี่ยนใจแล้ว เพราะมันไม่มี edge ไปถามตู้เค้าก็ไม่รับทำแล้ว กะว่าจะซื้อมาเล่นเนท ดีแทคหน่อย และชอบตรงจิม กับ แจ๊ค 3.5 mm และการ์ดถูกนี่แหล่ะ และราคาเครื่องก็ถูก
AZura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดติ่ง
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 09:55  

Lotus ซีค่อน ขาย 8900 แถมเมม 512 เมม 1g ,มันแพงยังงั้นเลยเรอะคับเนี่ย..จรึ๋ยๆ
rockrE6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 01:45  

ตอนนี้เหลือ 6990 บาทแล้วครับ!!!!! Shocked

รีบไปซื้อด่วนเลย ก่อนที่ของจะขาด แล้วร้านจะกั๊กไว้เก็งกำไร Twisted Evil
canizz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 06:11  

AZura ผู้เขียน:
Lotus ซีค่อน ขาย 8900 แถมเมม 512 เมม 1g ,มันแพงยังงั้นเลยเรอะคับเนี่ย..จรึ๋ยๆ

เมม 1 g ราคาประมาณ 400 ก่าๆ ถ้าร้านไม่แถมให้ก็ต้องซื้อแยกกัน 8900+400ก่าๆ รวมๆแล้วก้อ 9400 โดยประมาณ

ซื้อ 8900 แถมเมม 1 g นี่ประหยัดตั้ง 400 ก่าๆ เลยนะ ยังแพงอีกหรอ

rockrE6 ผู้เขียน:
ตอนนี้เหลือ 6990 บาทแล้วครับ!!!!! Shocked

รีบไปซื้อด่วนเลย ก่อนที่ของจะขาด แล้วร้านจะกั๊กไว้เก็งกำไร Twisted Evil

ที่ไหนคะ 6990 แล้วมีอะไรให้บ้างอ่าคะ
หมูๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 14:53  

rockrE6 ผู้เขียน:

อ่านเจอในพันทิพเหมือนกัน เค้าบอกแม่วังเชียงใหม่อ้ะ

แต่วันก่อนถามที่แม่วัง บิ๊กซีเชียงราย กลับบอกว่าหมื่นกว่าๆๆ -*- งงๆๆ

เพิ่งถอยมาจากเจมาร์ทมาได้ 10 วันเองเนี้ย
gidd008
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โดนมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 17:01  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ 8990 ไม่มีไรแถมมาเลย แถมเมมแค่ 128 แต่ผมมี 1 Gb. อยู่แล้วเลยไม่เดือดร้อน ติดกันรอยหน้าจออีก 200

ใช้มาคืนนึง ก็.....

- "วัสดุ" ดี- ดีมาก ประกอบแน่น วัสดุภายนอกเป็นอลูฯ ฝาหลังโยนทีดังแกร๊งเลย มีที่ติเล็กน้อยที่ฝาใส่เมม จะยึดด้วยยางเส้นเล็กๆ ถอดบ่อยๆ อาจอ้าซ่าเหมือน N72 ได้ และก็ปุ่มล๊อกหน้าจอแบบเลื่อน กับสวิทเปลี่ยนโหมดกล้องแบบเลื่อน ซึ่งทั้งสองอย่างนี้ถ้าเลื่อนบ่อยๆ ไม่รู้ว่าจะทนได้ขนาดไหนเหมือนกัน แบตหลังแกะทีเล็บแทบฉีก ไม่รู้จะแน่นอะไรขนาดนั้น ผมลงโปรแกรมดิก 2 ตัว และก็ติดตั้ง เอด์จ เท่านั้น ธีม+เกมส์ ยังไม่ได้ลง

- "การออกแบบ" สวยงามตามสไตล์โมโต ออกแนว RAZR นิดๆ เลนส์กล้อง และลำโพงเรียบกับหลังเครื่อง วางๆ ไถๆ บ่อยๆ คงไม่ดีแน่ เสียงเรียกเข้า ดังพอประมาณและเสียงจากลำโพงไม่ใส หากเทียบกับ E680, E398 หรือตระกูล SE หากวางหงาย เสียงเรียกเข้า จะหายไปเยอะพอควร

- "การใช้งานทั่วไป" สั้นๆคำเดียว...ช้า... กว่าเครื่องซิมเบี้ยนและ WM จิ้มทีต้องรอนิดหน่อย แต่หากเรียกใช้งานโปรแกรม จะต้องรอกันนานพอควร หน้าจอตอบสนองดี แต่เครื่องตอบสนองช้า การใช้งานแมสเซจ เยี่ยมยอดที่สุดเท่าที่เคยใช้มา หน้าจอสีสันสดพอควร ความสว่างอาจน้อยไปหน่อย เมนูใครที่ชินกับซิมเบี้ยนมาเจอเข้าอาจงงแดกไป 2-3 ชั่วโมง แต่พอคุ้น จะสามารถใช้งานได้เร็วมาก

- "การใช้งานเพื่อโทรฯ" เสียงสนทนาชัดเจนดี ความดังใช้ได้ ไมค์ไม่ดูดเสียง แต่เสียงสนทนาออกทุ้มกว่าโนเกียเล็กน้อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: