Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N76 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 505 / เข้าชม: 2126491
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 16:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

กล้องอีกตัวถ่ายรูปได้ไหม

ถ้าได้จะดีมากเลย
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 13:53  

ซิมเบียนเท่าที่ออกมา แล้วมีกล้องสองตัวอ่ะ
ใช้กล้องด้านหน้าถ่ายรูปเล่นได้อยุ่แล้วครับ Laughing
Trust_no1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2007 17:22  

ถามไรหน่อยสิครับ พวกโนเกียรุ่นฝาพับมีจอข้างหน้าแบบนี้มันอ่าน Msg จากด้านหน้าเลยได้ป่าวครับ
-Gangrocket-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 10:05  

รุ่นนี้สวยโดนใจผมมากเลยคับ เห็นแล้วอยากได้ Shocked

ว่าแต่ มาไทยเมื่อไหร่คับ ผมรอมาเกือบเดือนแล้ว Rolling Eyes

ใครมีข่าวคราว โพสบอกด้วยนะคับ Surprised
bj_siam
Junior Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2007 17:23  

Trust_no1 ผู้เขียน:
ถามไรหน่อยสิครับ พวกโนเกียรุ่นฝาพับมีจอข้างหน้าแบบนี้มันอ่าน Msg จากด้านหน้าเลยได้ป่าวครับ

ถ้าจอหน้ามันใหญ่ขนาดนี้ ผมว่าต้องอ่านได้อ่ะ เหมือน N90 ที่ข้างหน้าก้ออ่าน msg ได้
tofuchinoiz
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Khon Kaen
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 00:04  

อยากได้อ่า

สวยดี

เหอๆ

จะเข้าไทยมั๊ยครับ

แล้วก้อถ้าเข้าเนี่ย

ประมาณไตรมาสไหนหรอคับ

ขอบคุณคับ
อยากรู้อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 11:29  

NOKIA N Series เนี่ย ไม่มีรุ่น N74 หรอครับ มีN73 แล้วข้ามไปเป็น N75 และ N76 เลยอะครับ
mะเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 11:49  

จะว่าไปโนเกียร์ Nseries มีรุ่นอะไรบ้างหว่ามาไล่กันน

Nseries7 - N70 - N71 - N72 - N73 - N75 - N76 - N77

Nseries8 - N80

Nseries9 - N90 - N91 - N92 - N93 - N93i - N95

อย่างที่ว่าแหละ มันนขาดช่วงไปตรงเลข 4 ทั้ง Nseries7 และ 9 ไม่มี N74 กะ N94

เค้าอาจจะยังอยู่ในระหว่างการผลิตและคิดค้นน + รอการเปิดตัวอยุ่ก็ได้นะ

แหมๆ กว่าจะออกมาได้เยอะขนาดนี้ไม่ใช่ง่ายๆเรยย ก็ต้องมีล้าช้าและยืดหยุ่นน

หรือเรียกว่า ความหน่วงของการเปิดตัวก็ได้จ๊ะ

ปล. คอมเม้นท์เพื่อฮาเฮ อย่าซีเรียยสจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 12:06  

หรือว่ามันจะไม่มี ไม่ใช่ขาดช่วงครับ
เพราะรุ่นที่มี มันก็มีเรียงกัน แต่อยู่ดีๆ รุ่นที่มี 4 ก็ไม่ผลิตออกมา
ลองดูรุ่นธรรมดาก็ได้ครับ รุ่นที่มีเลข 4 แทบจะไม่มีเลย
มีไม่ถึง 2-3 รุ่นเองอะครับ
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 19:54  

อยากรู้อะครับ ผู้เขียน:
หรือว่ามันจะไม่มี ไม่ใช่ขาดช่วงครับ
เพราะรุ่นที่มี มันก็มีเรียงกัน แต่อยู่ดีๆ รุ่นที่มี 4 ก็ไม่ผลิตออกมา
ลองดูรุ่นธรรมดาก็ได้ครับ รุ่นที่มีเลข 4 แทบจะไม่มีเลย
มีไม่ถึง 2-3 รุ่นเองอะครับ
ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

เห็นเค้าบอกกันว่าเลข4ความหมายมันไม่ดีอ่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SAVKRZROR เมื่อวันที่ 26 Mar 2007 10:55; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 20:14  

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน
แต่ NOKIA เป็นของฟินแลนด์นะครับ แต่เอ รู้มาว่ายุโรปก็ไม่ชอบเลข 4 เหมือนกัน
งี๊ผมจะรอ NOKIA 7470 ก็คงไม่มีออกมามั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 20:19  

ลองมาเช็คดู NOKIA series ธรรมดาก็ไม่มีรุ่น 4 เลยนะครับ
มีตั้งแต่ 1100 ไปจนถึง 9xxx โดยที่ข้าม 4xxxไปเลยอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:29  

อยากรู้อะครับ ผู้เขียน:
ลองมาเช็คดู NOKIA series ธรรมดาก็ไม่มีรุ่น 4 เลยนะครับ
มีตั้งแต่ 1100 ไปจนถึง 9xxx โดยที่ข้าม 4xxxไปเลยอะครับ

เลข 4 เลขไม่ดี คุณไม่ทราบเหรอครับ - - ขนาดโรงแรมบางแห่งเค้าไม่มีเลยนะ ชั้น ห้องที่มีเลข 4 อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:34  

มีเพียงรุ่นเดียวที่ Nokia ทำออกมา แล้ว Nokia เค้ารุ้สึกว่า เป็นตราความถดถอยเลยก็ว่าได้ Nokia3410 กับ 5140 อ่ะครับ เป็นตัวเดียวที่Nokia ขายไม่ค่อยออก สังเกตดูสิไม่ค่อยมีคนใช้เลย เนื่องจากว่า มันมี 4 - -
สังเกตดูดี ๆ ว่า รุ่นที่มีเลข 4 แทบจะไม่มีเลย หามาได้ไหมหละ มี 2 รุ่นที่โนเกียทำมาครับ 3410 หน้าจอขาวดำ กับ 5140 สี (ไม่นับ i ถือว่ามันเป็นตัว Edition เหมือนเป็นตัวเดียวกัน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 17:34  

Anonymous ผู้เขียน:
มีเพียงรุ่นเดียวที่ Nokia ทำออกมา แล้ว Nokia เค้ารุ้สึกว่า เป็นตราความถดถอยเลยก็ว่าได้ Nokia3410 กับ 5140 อ่ะครับ เป็นตัวเดียวที่Nokia ขายไม่ค่อยออก สังเกตดูสิไม่ค่อยมีคนใช้เลย เนื่องจากว่า มันมี 4 - -
สังเกตดูดี ๆ ว่า รุ่นที่มีเลข 4 แทบจะไม่มีเลย หามาได้ไหมหละ มี 2 รุ่นที่โนเกียทำมาครับ 3410 หน้าจอขาวดำ กับ 5140 สี (ไม่นับ i ถือว่ามันเป็นตัว Edition เหมือนเป็นตัวเดียวกัน)

กำขอแก้เป็น สองรุ่นครับ -*- เบลอ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 02:52  

เลข 4 เป็นภาษาจีน ตรงกับคำอ่านในภาษาจีนว่า ซี้ ที่เขาชอบพูดว่า ซี้เลี้ยวๆ ก็แปลว่าแบบนั้นแหละ เลข 4 ของโนเกียเลยไม่มีฉะนี้แล
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 10:38  

SAVKRZROR ผู้เขียน:
MOTOROLAออกN-Serieด้วยเหรอ

ชื่อใหม่ Motorola KRZR K1-N76 ล่ะมั้งเนี้ย มีกลิ่นอายเยอะมากๆ แถมแบตให้มาน้อยกว่า 80 ว่าให้มาน้อยแล้วซะอีก
cat_rat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้กะ CAT CDMA ได้อะป่าว
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2007 11:02  

อยากทราบว่าเจ้า n76 ใช้กับระบบ CAT CDMA ได้อะป่าว แล้วรุ่นไหนของโนเกียใช้ได้บ้างคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 15:12  

gotjii ผู้เขียน:
SAVKRZROR ผู้เขียน:
MOTOROLAออกN-Serieด้วยเหรอ

ชื่อใหม่ Motorola KRZR K1-N76 ล่ะมั้งเนี้ย มีกลิ่นอายเยอะมากๆ แถมแบตให้มาน้อยกว่า 80 ว่าให้มาน้อยแล้วซะอีก
+

เอ่อ ขอโทษครั บผมว่า K1 กับ N76 คนละทางกันเลยนะครับ ถ้า V3 ก่า N76 นี่ว่าไปอย่าง - -
nart_25
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 19:14  

ถ้าลบยี่ห้อ nokia ออกแล้วให้ ประชาชนชาวโลกเขาทายว่ามือถือรุ่นนี้มันยี่ห้อไร ผมเดาว่ามากกว่า90% เขาต้องบอกว่าเป็น MOTO รุ่นพัฒนาต่อจาก V3pink อย่างแน่นอนเพราะ MOTO V3 มันคือต้นตำรับของรูปทรงแบบนี้ ซึ่งประชาชนชาวโลกเขาก็รู้กัน...เฮ้อ..Nokia

คนข้องใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่จะออก
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 21:55  

เมื่อไหร่จะออกมาซะที
รอคอยอยู่นานแล้ว
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 22:47  

Razz
sirapob1
Year's Star

หัวข้อ : จะเข้าเมื่อไรเนี่ยอยากได้มาก
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 23:47  

Shocked [size=18]ใครรู้บ้างว่าจะเข้าเมื่อไร สวยโดนใจมาก ถึงแม้จะเหมือน V3i ก็ตาม แต่เราก็ว่ามันลงตัวดี เรา LOVE NOKIA เสมอ มาเร็วๆ นะ จะซื้อมาใช้คนแรกเลย[/size] Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 22:37  

มีโทรศัพท์ เครื่องนอกขายหลายรุ่น สนใจติดต่อที่0879085576 ดอน
Suomi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FI
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 12:08  

ไม่ค่อยจะเหมือนของ โนเกีย ทำเลยอ่ะครับ
N76
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2007 14:28  

เริศสุด

ดีไซน์เหมือน Moto แล้วจะทำไม

Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz Razz
candygirl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 08:34  

แล้วจะขายเมื่อไหร่เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2007 22:18  

รุ่นนี้ราคาเปิดตัวใกล้กลับราคากลางในบ้านเรามากทีเดียวครับ 18100 ครับ จาก Mlink
-GaNg_rOcKeT-
Year's Star

จังหวัด: nst
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 02:37  

Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้ราคาเปิดตัวใกล้กลับราคากลางในบ้านเรามากทีเดียวครับ 18100 ครับ จาก Mlink

ที่ไทยมีขายแล้วเหรอคับ? ตื่นเต้นๆ Shocked
mm.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 16:27  

อยากได้มากมากค่ะ
ถึงใครจะว่าเลียนแบบโมโตก็ชั่ง
เพราะเราว่ามันดีกว่าโมโตชัวร์ : ) : )
cuziloveu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 16:59  

สวยดีนะ

^^ แล้วแต่คนชอบเน้อออ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 11:15  

ราคามาแล้วครับ 18,100 บาท
Pure_guy
Year's Star

หัวข้อ : กำลังรออยู่
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 22:07  

วางแผงไวไวเทอญ
Pure_guy
Year's Star

หัวข้อ : กำลังรออยู่
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 22:07  

วางแผงไวไวเทอญ ว่าแต่จะมีสีแดงมามั๊ยเนี่ย บาดตามาก
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 20:23  

Pure_guy Posted: 05 Apr 2007 22:07 หัวข้อ: กำลังรออยู่

--------------------------------------------------------------------------------

วางแผงไวไวเทอญ

เฮ้อ อยากได้จัง เมื่อไรจะมาครับ Question
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2007 14:40  

N Series ผู้เขียน:
ราคามาแล้วครับ 18,100 บาท

ราคามาแล้ว ของจะมาแล้วยังคับ รอนานมากมาย
มาเมื่อไหร่แจ้งบอกด้วยนะคับ
???;;;;;;;
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2007 22:19  

เมื่อไหร่จะreviewสักทีอะ
รอรออยู่มาเร็วๆ
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 15:21  

ลองสัมผัสตัวจริงมาแล้วครับสำหรับ Nokia N76

ตัวเครื่องบอกได้คำเดียวว่าใหญ่มากมาย ยิ่งกางฝาพับออกมาบอกได้เลยว่าใหญ่ดีแท้ โชคดีที่ตัวเครื่องมันบาง

ตัวเครื่องเป็น Symbian OS v9.2 ที่เห็นแตกต่างจาก v9.1 ก็ตรงเมนูหลักอ่ะครับ นอกจากจะแสดงแบบตาราง กับรายการแล้ว ยังเพิ่มการแสดงผลแบบ เกือกม้า กับ ตัว V

แบบเกือนม้า ตัวไอคอนจะวางเรียงแบบตัว U ดูเหมือนแบบ สามมิติ ส่วนการแสดงผลแบบตัว V ก็คือไอคอนวางเรียงกันเป็นแนวตัว V ดูสวยงามดีครับ แต่เวลาใช้งานก็ต้องเลื่อนดูทีละไอคอน ยังงัยก็ไม่สะดวกเท่าแบบตาราง

ส่วนหน้าจอด้านหน้าก็ใช้งานสะดวกครับ มีปุ่มควบคุมการเล่นเพลงมาให้ พร้อมไอคอนการใช้งานเครื่องเล่นเพลง และวิทยุได้ทันที นอกจากนี้เมื่อมีข้อความเข้ามาก็สามารถเปิดอ่านผ่านหน้าจอด้านหน้าได้ทันที โดยไม่ต้องเปิดฝาพับ

โดยรวมดูจากรูปลักษณ์ภายนอกที่มีขนาดใหญ่ แต่ยังคงมีความบางอยู่ทำให้ไม่ดูใหญ่เทอะทะ กรอบตัวเครื่องสีแดงดูสวยงาม ส่วนแถมสีเงินมีอาการลอกง่ายครับ ถ้าใช้งานแบบถนอมดูแลรักษาก็ยังคงความน่าสนใจได้อยู่
Chronus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 22:21  

nart_25 ผู้เขียน:
ถ้าลบยี่ห้อ nokia ออกแล้วให้ ประชาชนชาวโลกเขาทายว่ามือถือรุ่นนี้มันยี่ห้อไร ผมเดาว่ามากกว่า90% เขาต้องบอกว่าเป็น MOTO รุ่นพัฒนาต่อจาก V3pink อย่างแน่นอนเพราะ MOTO V3 มันคือต้นตำรับของรูปทรงแบบนี้ ซึ่งประชาชนชาวโลกเขาก็รู้กัน...เฮ้อ..Nokia

แล้วถ้าถามว่า ถ้าMoto ไม่ผลิต V3 ออกมา โลกนี้จะไม่มีโทรสับรูปทรงนี้ออกมาเลยหรือ?

Moto คิดรูปทรงนี้เป็นอยู่เจ้าเดียว เจ้าอื่นไม่มีสมองพอจะคิดรูปทรงนี้ออกมาได้?
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 21:48  

สวยดีคับผมชอบเครื่องใหย่ๆเพราะมันกระชับดี
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 22:45  

ขอบคุณมากคับคุณ "ไข่เจียวยัดไส้" ที่ให้ข้อมูล
ถ้ามีความคืบหน้า โพสบอกอีกนะคับ
Muten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 05:18  

สวยดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2007 16:56  

อยากได้รุ่นดี มากๆๆๆ ค่ะ คาดว่าคงจะตัดสินใจซื้อแน่ๆๆ
หรือไม่มีใครจะแนะนำรุ่นไหนของโนเกียบ้างมั้ยค่ะ

แล้วตอนนี้รุ่นนี้ประมาณเท่าไร อยากให้ประมาณ16000 คงจะซื้อเลยอ่ะคะ ลดลงยัง
2pingpong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : โมโตเจ๋งกว่า
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 06:08  

[quote="Chronus"]

แล้วถ้าถามว่า ถ้าMoto ไม่ผลิต V3 ออกมา โลกนี้จะไม่มีโทรสับรูปทรงนี้ออกมาเลยหรือ?

Moto คิดรูปทรงนี้เป็นอยู่เจ้าเดียว เจ้าอื่นไม่มีสมองพอจะคิดรูปทรงนี้ออกมาได้?

ถ้าโมโตไม่ผลิต V3 ออกมา โลกนี้ก็จะไม่มีโทรศัพท์รูปทรงนี้ครับ
ถ้าจะบอกว่าโมโตไม่ทำ V3 ยี่ห้ออื่นก็จะออกรูปทรงนี้มาอยู่ดี
ผมว่า ไม่มีทาง เพราะว่า การออกแบบมันเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละยี่ห้อครับ
โนเกียเองก็คงคิดรูปทรงแบบนี้ไม่ได้แน่ๆ เห็นออกมาแต่ละรุ่น ไม่มีความสวยงามเลยครับ ไม่รู้ว่าคิดออกมาได้ไง
คนอื่นจะว่าไงไม่รู้ แต่สรุปสุดท้าย โนเกียก็ก๊อบโมโตอ่ะ 5 5 พลาดอย่างแรงเลยโนเกีย อยากจะหัวเราะ
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 11:51  

ผมว่า 18000 แพงไปหน่อยอ่ะ น่าจะไม่เกิน 15000 แต่ช่างเหอะ สอย K550i มาและ
Madge
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2007 12:54  

อยากจะไปดูเครื่องจริง มีใครพอจะทราบมั๊ยว่าที่ร้านไหนมีเครื่องเข้ามาแล้วบ้าง เห็นว่าเครื่องศูนย์จะเข้ามาหลังสงกรานต์แน่นอน...ไม่รู้ชัวร์ป่าว Rolling Eyes
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2007 01:49  

รุ่นนี้จะมีขายในประเทศเราหรือเปล่าครับ แล้วเมื่อไหร่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 09:42  

ที่เขาลอกแบบมาก็เพราะว่าเขาก็ต้องการขายของๆเขาด้วยแหละครับ
ถ้าปล่อยให้แต่โมโตออกแบบอย่างนี้มาเรื่อยๆ ของๆเขาก็ไม่ได้ขายกันพอดี
และผมก็เชื่อว่าโนเกียก็ใส่ความเป็นตัวของตัวเองอยู่เหมือนกันในตัวซิมเบี้ยน
การลอกเลียนแบบนั้นมันขึ้นกับปัจจัยของคนซื้อครับอย่างเช่นแอลจีพราด้า
ออกมาก็มีซัมซุง F700 F520 ที่ออกมาแข่งด้วยเช่นกัน อีกทั้งทั้งหมดนี้ยัง
หน้าตาไปละม้ายคล้ายกะไอโฟนด้วย ทางเลือกนั้นมีไว้สำหรับผู้ซื้อครับ
ULTIMECIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2007 22:45  

ทำไมบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป รถหมูสับ ห่อเหมือนกัน มีหลายยี่ห้อจัง ก๊อปเขามาน่าอาย
ทำไมเวลาแข่งว่ายน้ำ ไม่ใช้เรือละว่ายเหมือนกันทำไม ก๊อปกันมาน่าอาย
ทำไมเราต้องพูด หรือ พิมพ์ ไทย ไม่คิดภาษา มาใช้เองเลยนะ ก๊อปเขามาน่าอาย
ทำไมเรา ทำไม และ ทำไม คิดน๊านนาน มันก็เห็นหลายกระทู้ ก๊อปคนโน้น คน นี้

ในความคิดเห็นผมมันก็ธรรมดาๆ ในความคล้ายเขาแตกต่างอย่างสินเชิง

อันไหนมันขายได้แบบไหนที่ลูกค้าชอบเขาก็ต้องทำออกมา ทำไม ค่ายนึงมีจอ สี แล้วอีกค่ายทำมั่ง ไม่โดนเขาด่าเช็ด บ้างหรือ ไง การตลาด ง่ายๆ

ทำไม กระเพราไก่ถึงมีไข่ดาวร้านไหนขายร้านแรกยังไม่รู้เลย

เหมือน ไม่ เหมือน ผมว่า แบตไมมันน้อย จาง แต่ยัง โนเกีย ก็ ขาย มือ 2 ได้ราคาที่สูดดด
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 04:04  

ULTIMECIA ผู้เขียน:
ทำไมบะหมี่กึ่งสำเร็จรูป รถหมูสับ ห่อเหมือนกัน มีหลายยี่ห้อจัง ก๊อปเขามาน่าอาย
ทำไมเวลาแข่งว่ายน้ำ ไม่ใช้เรือละว่ายเหมือนกันทำไม ก๊อปกันมาน่าอาย
ทำไมเราต้องพูด หรือ พิมพ์ ไทย ไม่คิดภาษา มาใช้เองเลยนะ ก๊อปเขามาน่าอาย
ทำไมเรา ทำไม และ ทำไม คิดน๊านนาน มันก็เห็นหลายกระทู้ ก๊อปคนโน้น คน นี้

ในความคิดเห็นผมมันก็ธรรมดาๆ ในความคล้ายเขาแตกต่างอย่างสินเชิง

อันไหนมันขายได้แบบไหนที่ลูกค้าชอบเขาก็ต้องทำออกมา ทำไม ค่ายนึงมีจอ สี แล้วอีกค่ายทำมั่ง ไม่โดนเขาด่าเช็ด บ้างหรือ ไง การตลาด ง่ายๆ

ทำไม กระเพราไก่ถึงมีไข่ดาวร้านไหนขายร้านแรกยังไม่รู้เลย

เหมือน ไม่ เหมือน ผมว่า แบตไมมันน้อย จาง แต่ยัง โนเกีย ก็ ขาย มือ 2 ได้ราคาที่สูดดด

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง..
ไอ้คนที่ว่าใครไปก็อปใคร..เนี่ย.. มานรู้จิงๆ
หรือว่า..มานเดาเอาจาก..การที่เจ้านึง..วางแผงขายสินค้าของตัวเองก่อนคนอื่น..
รู้จริงๆ หรือว่า เดาเอาเองอ่ะครับ.. อยากรู้จริงๆ คุณว่ามั้ย..
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 13:07  

เมื่อคุณเห็น N76 คุณคงไม่กล้าปฏิเสธหรอกนะครับว่าคุณจะไม่คิดถึง Motorola V3 ต้นแบบดั้งเดิมที่นำเสาอากาศลงมาไว้ข้างล่าง เพียงแค่คุณนึกถึงมันได้ทันทีนั่นหมายถึงการนำแบบผลิตภัณฑ์นั้นมาใช้(ซึ่งเค้าคงกำหนดให้เทรนด์ต่อไปเป็นแบบนี้ก็ได้) อาจจะไม่เหมือน แต่แค่คุณคิดถึง V3 แค่นั้นก็ใช่แล้วล่ะ สามารถทำให้เป็นความแตกต่างก็ทำได้นะครับ แม้จะอยู่ในรูปแบบอย่างนี้ แต่คุณต้องมองว่าลักษณะตัวเครื่องตั้งแต่ภายนอกยันภายในมันมีรูปแบบเช่นกันรึเปล่า ถ้า N76 สามารถแก้รูปแบบอย่างปุ่มกดข้างในให้ไม่เป็นผิวเรียบก็ค่อนข้างผ่านแล้ว

สรุป..ถ้าคุณนึกแค่ว่า N76 คล้ายเฉพาะในส่วนของเสาอากาศจากโมโตโรล่าอันนี้อาจจะไม่ลอกเพราะมันจำเป็นในเรื่องของความบาง แล้วมันก็เป็นไปแล้วหลายยี่ห้อ แต่ถ้านึกได้ว่าหน้าตา N76 แบบนี้ทำให้นึกถึงชื่อตรงๆว่า V3 นั่นหมายถึงการลอกแล้วครับ
Madge
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 16:05  

จริงๆแล้วถ้าดูภาพรวมก็ไม่เหมือน v3ซักนิด แค่ปุ่มกดเป็นแบบแบนเรียบลักษณะคล้ายๆกัน ก็โทรศัพท์มันบางขนาดนั้น จะให้คีย์แพดมันนูนปูดออกมา จะน่าใช้หรือจ้ะ ยิ่งปิดฝาพับลงแล้ว ก็คนละเรื่องเลย ถ้าไม่คิดถึงเรื่องก๊อปเกิ๊ปอะไรนะ รุ่นนี้ก็น่าใช้พอสมควร ถ้าตั้งใจลอกเลียนแบบจริงๆแล้ว ราคาคงจะไม่ปานนี้หรอก แถมกล้องก็ดีกว่าเยอะ มันก็แล้วแต่คนชอบนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 16:35  

- ตัวเล็ก - ผู้เขียน:
เมื่อคุณเห็น N76 คุณคงไม่กล้าปฏิเสธหรอกนะครับว่าคุณจะไม่คิดถึง Motorola V3 ต้นแบบดั้งเดิมที่นำเสาอากาศลงมาไว้ข้างล่าง เพียงแค่คุณนึกถึงมันได้ทันทีนั่นหมายถึงการนำแบบผลิตภัณฑ์นั้นมาใช้(ซึ่งเค้าคงกำหนดให้เทรนด์ต่อไปเป็นแบบนี้ก็ได้) อาจจะไม่เหมือน แต่แค่คุณคิดถึง V3 แค่นั้นก็ใช่แล้วล่ะ สามารถทำให้เป็นความแตกต่างก็ทำได้นะครับ แม้จะอยู่ในรูปแบบอย่างนี้ แต่คุณต้องมองว่าลักษณะตัวเครื่องตั้งแต่ภายนอกยันภายในมันมีรูปแบบเช่นกันรึเปล่า ถ้า N76 สามารถแก้รูปแบบอย่างปุ่มกดข้างในให้ไม่เป็นผิวเรียบก็ค่อนข้างผ่านแล้ว

สรุป..ถ้าคุณนึกแค่ว่า N76 คล้ายเฉพาะในส่วนของเสาอากาศจากโมโตโรล่าอันนี้อาจจะไม่ลอกเพราะมันจำเป็นในเรื่องของความบาง แล้วมันก็เป็นไปแล้วหลายยี่ห้อ แต่ถ้านึกได้ว่าหน้าตา N76 แบบนี้ทำให้นึกถึงชื่อตรงๆว่า V3 นั่นหมายถึงการลอกแล้วครับ

เอ้า งั้นก็แสดงว่า มาม่ารส ต้มแซ่บ ลอก ยำยำ รสต้มแซ่บ สิ ยำยำ ออกรสนี้มาก่อนอ่ะ Shocked
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 17:10  

ผมอธิบายไม่เข้าใจเองล่ะมั้ง

ลักษณะทางกายภาพมันออกมาสื่อให้คิดถึง V3 แต่จะมีบางรุ่นที่นำแนวบางอย่างส่วนนี้มาใช้แต่กลับทำให้ดูแล้วไม่คิดไปมากมาย ทั้งรูปแบบลักษณะทางกายภาพ อาจจะมีโครงสรางที่โค้งมนไปนั่นก็แล้วแต่ ซึ่งอันนี้ก็ยังไม่ทำให้คิดมากได้ แต่ N76 กลับไม่ใช่ ลักษณะทางกายภาพมันออกไปทาง V3 (คิดมากของผมไม่ได้หมายถึงการซีเรียส) V3 มันเป็นรุ่นแรกที่เรารู้ว่ามันเปลี่ยนจากการนำเสาอากาศย้ายลงมาข้างล่าง ไอ้แถบๆยื่นๆนั้นจึงถือเป็นจุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลงในรุ่นบางๆหลายรุ่นที่ว่าถ้าบางก็เอาทำแบบโมโตสิ เอาเสาอากาสไว้ข้างล่าง

การลอกเลียนไม่จำเป็นต้องหยุดนิ่ง สามารถพัฒนาให้ดีกว่าถือเป็นเรื่องที่ดีครับ เพราะผมก็ไม่ได้บอกนี่ว่า N76 รับไม่ได้น่ะ ก็คือชอบด้วย ทำออกมาก็ดี แต่มันชวนให้คิดอย่างเลี่ยงไม่ได้ แล้วผมก็บอกแล้วว่าเค้าอาจจะตั้งใจให้เทรนด์เสาอากาศลงมาอยู่ข้างล่างน่ะมีบทบาทในรุ่นต่อๆไป ส่วนเรื่องปุ่มกดผมคิดว่าควรเปลี่ยน และก็รวมถึงผิวรอบๆที่สะท้อนแสง ก็จะได้ไม่คล้าย

ปล.ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องลอกเลียนแบบอะไรนี่เลย ก็เห็นจนชิน เพียงแต่โนเกียกล้าที่จะทำตามโมโตมันก็ต้องมีความเห็น
ULTIMECIA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 01:39  

จริงๆแล้วเห็น ด้วยกะตัวเล็กนะแหละ ถ้ามองเฉพาะด้าน หมายถึงคนที่เล่นมือถือ บ่อย

ดูยังไงผมก็ว่าเหมือน V3 moto นี่เป็นแรงบรรดานใจ( ถูกไหมว่ะ ) ในหลายๆค่ายที่เราเห็นกันอยู่

ที่ผมแย้งขึ้นมาในกระทู้ข้างต้นคือ ผมเบื่อบางคนในหลายกะทู้ ก๊อปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วใช้คำรุ่นแรงพอสมควร ในส่วนตัวถ้าไม่เหมือนซะจน น่าเกลียด มันก็ไม่เสียหายอะไร ไม่รู้สิถ้าผมคิดอะไรได้แล้วโดนคนอื่นนำไป ทำไหมและดีกว่าคงหัวเสียเหมืนกัน
แล้วที่สำคัญ

ผมว่าเอา ระบบปฏิบัติการ กล้อง เสียง ไปใส V3 เป็น V series

V3 ultima

ระบบ WCDMA 2100 MHz / GSM 850/900/1800/1900 MHz
จอแสดงผล QVGA 16.7 ล้านสี - 240 x 320 พิกเซล (2.6")
- จอด้านนอก TFT-LCD 262k - 128 x 176

ปุ่มควบคุม 5 ทิศทาง (5 ways Navi-Key)
OS : Symbian เวอร์ชั่น 9.2 - S60 3rd Edition, Feature Pack 5
เสียงเรียกเข้า MP3, 64-polyphonic (เครื่องดนตรี 64 ชิ้น)
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 900 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD card (Hot-swap) - สูงสุด 4 GB
บันทึกหมายเลขโทรศัพท์ 1000 รายชื่อ (Phonebook)
- แสดงภาพ ขณะมีสายเข้า (Picture Ringtone)

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- WLAN 802.11 b/g และ UPnP (Universal Plug and Play)
- IrDA, บลูทูธ 2.0-Bluetooth™ , USB 2.0-Pop-Port™ , TV Out
- สั่งพิมพ์ภาพผ่าน USB (PictBridge) และ บลูทูธ (BPP)
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ AD2P (Bluetooth stereo sound)
ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML/HTML, WAP 2.0 Browser
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- อีเมล์ Email (SMTP, IMAP4, POP3)
- MMS, SMS ผ่าน 3G, EDGE, GPRS
- ระบบ Push-to-talk สนทนาผ่านเครือข่าย
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0 / CLDC 1.1 / Java SDKs

จุดเด่น (Feature)
กล้องดิจิตอล 10 ล้านพิกเซล Carl Zeiss Optics, Tessar™
- ซูมออฟติคอล 7 เท่า, ปรับภาพอัตโนมัติ (Auto Focus)
- โหมดถ่ายภาพระยะใกล้ 10-50 เซนติเมตร (Macro mode)
- ปรับแสงสีขาว : อัตโนมัติ, Daylight, Incandescent, Fluorescent
- เอฟเฟ็ค : ปกติ, ซีเปีย, ขาว-ดำ, เนกาทีฟ
- โหมดภาพ : มาตรฐาน, ภาพเล็ก, และ ถ่ายกลางคืน
- อัลบั้มรูปภาพแบบสไลด์, โปรแกรมตกแต่งรูปถ่าย
- รูปแบบไฟล์ : JPEG / EXIF

เลนส์กล้องหน้า CIF - Video Call สนทนาแบบเห็นภาพ
บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ขนาดวีดีโอ VGA (640x480 พิกเซล), 30 เฟรมต่อวินาที
- ซูมดิจิตอล 8 เท่า (8x Digiatl zoom)
- ปรับแสงสีขาว : อัตโนมัติ, กลางแจ้ง, Incandescent, Fluorescent
- โหมดภาพ : มาตรฐาน และ ถ่ายกลางคืน
- เอฟเฟ็ค : ปกติ, ซีเปีย, ขาว-ดำ, เนกาทีฟ
- บันทึกวีดีโอนานสูงสุด 200 นาีที (Video capture time)
- รูปแบบไฟล์วีดีโอ : MPEG-4, 3GPP (Video format)
เครื่องเล่น MP3 music player + วิทยุ FM Stereo / Visual Radio
- ลำโพงเสียงสเตอริโอ 3 มิติ (Stereo speakers with 3D audio)
- รองรับไฟล์เสียง : MP3, M4A, AAC, AAC+, eAAC+ และ WMA
โปรแกรมงานเอกสาร (Office applications)
- Microsoft Word, Excel และ PowerPoint, PDF, ZIP
ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In GPS navigation)
สมุดโทรศัพท์, ปฎิทิน, จดบันทึก, สิ่งที่ต้องทำ
บันทึกเสียง, เครื่องคิดเลข, นาฬิกาปลุก, เครื่องแปลงหน่วย
Flight mode - ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1950 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย 452 ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง 740 นาที (Talk Time)
ฟังเพลงต่อเนื่อง 14 ชั่วโมง (Music Time)
Madge
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 15:02  

- ตัวเล็ก - ผู้เขียน:
ผมอธิบายไม่เข้าใจเองล่ะมั้ง

ลักษณะทางกายภาพมันออกมาสื่อให้คิดถึง V3 แต่จะมีบางรุ่นที่นำแนวบางอย่างส่วนนี้มาใช้แต่กลับทำให้ดูแล้วไม่คิดไปมากมาย ทั้งรูปแบบลักษณะทางกายภาพ อาจจะมีโครงสรางที่โค้งมนไปนั่นก็แล้วแต่ ซึ่งอันนี้ก็ยังไม่ทำให้คิดมากได้ แต่ N76 กลับไม่ใช่ ลักษณะทางกายภาพมันออกไปทาง V3 (คิดมากของผมไม่ได้หมายถึงการซีเรียส) V3 มันเป็นรุ่นแรกที่เรารู้ว่ามันเปลี่ยนจากการนำเสาอากาศย้ายลงมาข้างล่าง ไอ้แถบๆยื่นๆนั้นจึงถือเป็นจุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลงในรุ่นบางๆหลายรุ่นที่ว่าถ้าบางก็เอาทำแบบโมโตสิ เอาเสาอากาสไว้ข้างล่าง

การลอกเลียนไม่จำเป็นต้องหยุดนิ่ง สามารถพัฒนาให้ดีกว่าถือเป็นเรื่องที่ดีครับ เพราะผมก็ไม่ได้บอกนี่ว่า N76 รับไม่ได้น่ะ ก็คือชอบด้วย ทำออกมาก็ดี แต่มันชวนให้คิดอย่างเลี่ยงไม่ได้ แล้วผมก็บอกแล้วว่าเค้าอาจจะตั้งใจให้เทรนด์เสาอากาศลงมาอยู่ข้างล่างน่ะมีบทบาทในรุ่นต่อๆไป ส่วนเรื่องปุ่มกดผมคิดว่าควรเปลี่ยน และก็รวมถึงผิวรอบๆที่สะท้อนแสง ก็จะได้ไม่คล้าย

ปล.ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องลอกเลียนแบบอะไรนี่เลย ก็เห็นจนชิน เพียงแต่โนเกียกล้าที่จะทำตามโมโตมันก็ต้องมีความเห็น

อืม ไม่แน่ใจว่าคุณตอบกระทู้ของดิฉันรัเปล่านะ แต่คิดว่าใช่ ก็เลยอยากบอกคุณตัวเล็กว่า ดิฉันไม่ได้ซีเรียสอะไรเลย แล้วก็เข้าใจคำอธิบายของคุณด้วย เพียงแต่ว่ากระทู้ของดิฉันมันเป็นแค่ความรู้สึกส่วนตัว ไม่ได้ไปอ้างอิงจากกระทู้ของคุณนะ ก็พยายามใช้คำพูดพื้นๆหน่ะ แต่ก็อาจจะอ่านแล้วดูเหมือนกับดิฉันไปขัดแย้งความคิดเห็นของคุณก็ต้องขออภัย ดิฉันเป็นอีกคนหนืี่งที่เล่นมือถึอมานานพอสมควร แล้วก็ใช้ V3 ตั้งแต่มันยังไม่ออกขายในเมืองไทย ก็เลยอยากแชร์ความรู้สึกเมื่อเทียบกับ N76 หน่ะค่ะ ไม่มีอะไรมาก แล้วก็เห็นด้วยกับคุณ ULTIMACIA ที่ว่าหลายๆข้อความเอาแต่พูด ก๊อปๆๆๆๆๆพร้อมกับคำวิจารณ์ที่แรงพอสมควร คล้ายๆจะด่า...ก็มีเท่านี้แหละค่ะ

ว่าแต่ใครพอมีอัพเดทเรื่องการวางขายรึยังค่ะ ช่วยบอกต่อด้วยนะค่ะ ขอบคุณจ้า
เชษ
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: อโยธยาศรีรามเทพนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 18:00  

ตัวอย่างภาพถ่ายจากกล้อง Nokia N76

Oom_Ame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 13:31  

ช่วยสรุปมาเป็นข้อๆเลยได้มั้ยคะว่ามันมีข้อเสียข้อดีไงบ้าง

อ่านไปอ่านมา งงอ่ะ
unsleepsheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 15:23  

ใครรู้ว่าวางขายวันไหนบ้างฮับ อยากได้สุดๆ Twisted Evil
ti-22-47.9_titanium
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 00:15  

อ๊ากกก อ่าน Review แล้วอยากได้โคตรๆ สวยงามมากๆๆๆ มากกก หรูๆ ไฮมั่กๆ อยากได้อ่า
เก็บตังค์ๆ อ๊ากๆ <<< เป็นเอามาก - -"
ก๊ำกำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2007 19:14  

ผมว่าท่าทางมันจะไปเป็นของพวกชาร์บ ที่มาจากทางแถบเกาหลี-ไต้หวันเอามากๆๆ เลย
โคตรเหมือนเลยยิ่งสีแดงยิ่งว่าเหมือนมากๆเลย
ส่วนเทียบกะ N75 ผมว่า N76 มันสวยกว่านะมากๆด้วย
worworworworwor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 18:18  

เมื่อไรมันจะวางแผงล่ะคับ....เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจมากๆ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2007 18:24  

18XXX ถือว่าเป็นค่าตัวที่สูงไป มากกกก
สำหรับลูกเล่นนะ ผมว่าไปถอยn73meในตอนนี้ ยังคุ้มกว่ามั้ง

แต่ในด้านความสวย ผมว่าน่าจะคุ้มนะ ถ้าประกอบแน่นดีก็ดีครับ
ข้อเสีย คือแบตอ่อนมากๆ ข้อเดียวเลยครับ
Toxicboyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:15  

ก็คิดว่าใช้มือถือดีไซน์แบบโมโต
แต่ฟังก์ชั่น ลูกเล่นเพียบแบบโนเกียดิครับ
เอาข้อดีทั้ง 2 มารวมกัน

สรุปว่า อยากได้ครับ
BaNaNaLeaF>>BiTonG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:07  

worworworworwor ผู้เขียน:
เมื่อไรมันจะวางแผงล่ะคับ....เป็นอีกรุ่นที่น่าสนใจมากๆ...

วันนั้นไปถามที่ศูนย์โนเกียที่ซีคอนสแควร์มาค่ะ พนักกงานบอกว่า จะมาช่วงต้นเดือนพฤษภานี้ชัวร์ๆค่ะ มีทั้งสีแดงและสีดำค่ะ ราคา18900บาทค่ะ

เราก้อเปงแฟนที่ติดตามรุ่นนี้มา ดีจายมากมายจะได้ถอยออกมาโอดสายตาชาวโลก ให้ได้อิจฉากันเล่นๆ 555+ล้อเล่นค่ะ
Telkar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 01:32  

รอให้ราคาลงเหลือซัก12000 ค่อยถอยดีกว่า

ที่จริงก็ชอบN76 อ่ะนะ แต่18900 แพงเกิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 20:00  

วางขายวันไหนอะ
Kennie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N76
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 03:52  

อยากทราบว่า n76 กล้อง มี Auto Focus ไหมครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 07:06  

ยิ่งดูยิ่งแปลก (แล้วแต่คนนะ) แต่ส่วนตัวไม่ชอบเกือบทั้งตัว ยกเว้น จอกับปุ่มด้านหน้า..นอกนั้นเซ็ง....แต่ผมว่า N75 สวยกว่าบาน...ไม่ยอมเอาเข้ามาขาย และ 6290 ด้วย....ยิ่งชอบใหญ่เลย....เรื่องก๊อปไม่ก๊อป แล้วไปว่าเค้าแล้วได้อะไรล่ะครับ....Nokia ก็โดนก๊อปจบชินซะแล้ว...แค่ไปเอา อีกค่ายมา ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย แต่ถ้า เทียบกันจริงๆแล้ว V3 สวยกว่า V76 บาน ทั้งขนาดและหน้าตา แต่ OS สู้ไม่ได้แน่ (โทษที N76 ลืมไป) ยิ่งเรื่องกล้องแล้วผมชอบ Nokia ที่ไปดึงเลนส์ Carl Zeiss มาใช้กับมือถือได้เนี่ยสะใจผมมากเลย ซึ่งบางยี่ห้อที่ใช้ เลนส์นี้ (Carl Zeiss) ไปทำกล้อง แต่ไม่ยอมเอายี่ห้อนี้มาใช้ในมือถือตัวเองซักที ก็แปลกใจนะ...เพราะแค่ชื่อ Carl Zeiss จะขายได้แล้วล่ะ...ฮึ..จ๋อย...แต่ที่แน่ๆ ผมรอ 6120 Classic ดีกว่า ตอนนี้ใช้ 73ME หัวถลอกๆไปพลางๆดีกว่า
รอมานาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 16:12  

พอเถอะ ไม่อยากรอและ นานเกินไปแล้ว
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 23:43  

วันก่อนไปเห็นแค่โมเดล เลยขอเค้าดู เป็นสีดำมันเงางาม วาววั๊ป และบาง เนี๊ยบ มั๊กๆ

เมื่อดูเทียบจากรูปในฟรีวิวแล้ว สำหรับความคิดเห็นส่วนตัวเลยคิดว่า สีดำ สวยกว่าง่ะ
วัสดุที่ใช้ หากทำเหมือนโมเดลที่ผมได้สัมผัสจริงในวันนั้นล่ะก็ ถือว่าใช้วัสดุที่ดูหรูหรา ความงามจัดว่า ไปเทียบกับรุ่นSIROCCO8800น่ะ ประมาณๆนะ แนวๆนะ เหมาะกับคนใส่สูทบ่อยๆอ่ะเพราะมันเนียบ เทียบกับ V3 คนล่ะฟ้ากับเหว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bill2UR เมื่อวันที่ 28 Apr 2007 12:05; ทั้งหมด 1 ครั้ง
shanao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:34  

มีที่ไหนเอามาโชว์บ้างครับ แค่โมเดลก็ได้

จะได้ตัดสินใจว่าจะถอยรุ่นนี้หรือรอไปก่อน
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: โมโตเจ๋งกว่า
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 11:55  

[quote="2pingpong"]
Chronus ผู้เขียน:

ถ้าโมโตไม่ผลิต V3 ออกมา โลกนี้ก็จะไม่มีโทรศัพท์รูปทรงนี้ครับ
ถ้าจะบอกว่าโมโตไม่ทำ V3 ยี่ห้ออื่นก็จะออกรูปทรงนี้มาอยู่ดี
ผมว่า ไม่มีทาง เพราะว่า การออกแบบมันเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละยี่ห้อครับ
โนเกียเองก็คงคิดรูปทรงแบบนี้ไม่ได้แน่ๆ เห็นออกมาแต่ละรุ่น ไม่มีความสวยงามเลยครับ ไม่รู้ว่าคิดออกมาได้ไง
คนอื่นจะว่าไงไม่รู้ แต่สรุปสุดท้าย โนเกียก็ก๊อบโมโตอ่ะ 5 5 พลาดอย่างแรงเลยโนเกีย อยากจะหัวเราะ

PINK!!!!!!สีชมพูอะไรง่ะ เสร่อจังใครจะกล้าใช้ ถ้ากล้าคงเป็น 1คือ หญิงแว๋วๆ 2คือ ตุ๊ดที่มีนมแล้ว!!
แล้วหากเปิดฝามาก็จะเจอกับรูปการตูนเสร่อ ๆบอกไอคิวคนถือได้อย่างแน่นอน..ว่าข้าอายุ38แล้ว ข้ายังรักการ์ตูนเป็นชีวิต สังเกตุได้ว่าสีเครื่องโทรศัพท์ยัง การ์ตู้น..ตูน แฟนข้าเอาข้าทำเมียเพราะข้าหน้าตาตลก ไม่ได้เอาไว้sexy หรือเอาไว้ดูสวยงาม แต่เน้นขบขันหรรษามากกว่าเวลาใช้ให้ทำงานในครัวขำๆน่ะ หายเครียดดีเวลากลับจากงานเหนื่อยๆ

แต่ถ้าผู้ชายจะเอาไปใช้ก็Okนะ เดี๋ยวนี้ ญ เค้าชอบผู้ชาย ตลกๆขำๆ หน้าตูนๆน่ะ เค้าคบไว้ ขำน่ะ เค้าจะได้ดูสวยขึ้นไงเวลาเดินด้วย จะมีผู้ชายสักกี่คนที่ใช้สีนี้ แต่หากมีผู้ชายใช้อย่าลืมเอาตุ๊กกะตุ่นตุ๊กกะตามาห้อยเหมือนเมื่อ2ปีที่แล้วด้วยล่ะ
ชมพูแล้วยังฝาพับอีก แต๋วแตร๊กกกกกกกกกกก ยอมรับจริงว่า...โมโต เจ๋งกว่า เรื่องนี้ เรื่องรสนิยม

*ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ได้มาป่วนboardจ๊ะ ใครคิดต่างอย่าโกระล่ะ เสรีภาพทางการคิดเห็นจ๊ะ...
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:09  

shanao ผู้เขียน:
มีที่ไหนเอามาโชว์บ้างครับ แค่โมเดลก็ได้

จะได้ตัดสินใจว่าจะถอยรุ่นนี้หรือรอไปก่อน

ผมดูที่เดอะมอลล์บางกะปิ ร้านนอกศูนย์ ติดกับข้างบันไดเลื่อน (เป็นบันไดเลื่อนที่ไกล้ตรงทางออกตลาดตะวันนา ด้านที่จอดรถ)
worworworowroworwo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 13:30  

เมื่อไรมันจะขายสักทีนะ...
BooMz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 16:39  

เฮ้อ ดูรูปถ่ายจากกล้องแล้ว ก็สรุปว่ายังไม่มีอะไรดีกว่า N73 เลย ยกเว้นราคาแพงกว่า Confused
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 18:34  

worworworowroworwo ผู้เขียน:

ช่ายพุดเหมือนเพื่อนผมเลยอ่ะ
กราดิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 23:05  

แบบนี้แหละที่เราอยากให้ nokia ทำ

ยอมรับนะว่า nokia คุณภาพดี แต่ที่ผ่านๆมา design ไม่สวย

บางคนเลยซื้อ brand อื่นเพราะสวยกว่า

มันเหมือนไม่ใช่การลอกเลียนอะ มันเหมือนเป็นความต้องการของคนมากกว่า

ที่ชอบแบบบาง สวย เรียบ หรู

เสียดายตรงแบตเนอะ จบ Shocked
jay12
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 02:08  

worworworowroworwo ผู้เขียน:

ขายแล้ว ครับ เห็นเพื่อนบอกว่า ที่บูธโนเกีย เซนทรัล ลาดพร้าว
ราคา ประมาณ 18000 บาทครับ
กะว่าจะไปดู อาทิตย์นี้ อิอิอิ
Kennie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 06:27  

แล้ว สรุป คือ มันมี Auto Focus ไหมอ่ะ ? ไม่จบซะที อีเรื่อง ก๊อปไม่ก๊อป - -!

ที่ คำถาม ที่เป้นประโยชน์ ดันไม่มีคนสนใจเลย น่าน้อยใจมั๊กมาก T_T
bill2UR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 08:39  

กราดิน ผู้เขียน:
แบบนี้แหละที่เราอยากให้ nokia ทำ

ยอมรับนะว่า nokia คุณภาพดี แต่ที่ผ่านๆมา design ไม่สวย

บางคนเลยซื้อ brand อื่นเพราะสวยกว่า

มันเหมือนไม่ใช่การลอกเลียนอะ มันเหมือนเป็นความต้องการของคนมากกว่า

ที่ชอบแบบบาง สวย เรียบ หรู

เสียดายตรงแบตเนอะ จบ Shocked

มันเป็นความชอบของแต่ละคนรูปแบบชีวิตที่แตกต่างด้วย บางทีก็ขึ้นกับ แฟชั่นและสถานการณ์ฯลฯเป็นแนวโน้มที่จะมาเปลี่ยนความคิดชอบหรือไม่ชอบของคนในแต่ละยุคด้วยคับในจะเรื่องของเทคโนฯที่มีผลในการออกแบบดีไชน์ที่ทำให้เราคิดว่า หากเป็นโทรศัพท์ฉลาดๆจะมีขนาดอย่างนี้ แต่ถ้าเป็นโทรศัพท์เก๋ๆหรูๆจะเป็นอย่างนี้ ทั้งหมดมันเป็นความคิดของแต่ละคน

ส่วนตัวแล้วชอบการดีไชน์ของNokiaหลายชิ้นงานที่ให้ความแตกต่างมากเรื่องดีไชน์ บางชิ้นงานอาจจะเอาใจตลาดๆบ้างแต่อย่างไร ก็จะเห็นว่าNokiaเค้าก็จะใส่ความเป็นตัวเองลงไปด้วย.ในชิ้นงานนั้น คนที่ใช้Nokiaนานๆๆๆๆๆๆจึงจะทราบดี
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 08:55  

ไปจับตัวเครื่องมาเเล้วครับสวยดีครับ เเต่ไม่ค่อยชอบดีไซปุ่มกดอ่ะดูไงๆก็ไม่รู้(ความเหนส่วนตัวน่ะ)ขนาดใช้ได้ครับบางดีเเต่ตอนเปิดผาพับเปิดยากอ่ะ
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 08:56  

ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมีบูทอยู่ครับลองได้ ตัวเครื่องเปล่าน่ะ Wink
PHARMA_PETE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 14:47  

ไปดูมาแล้วเหมือนกันครับที่Central
สวยดีครับ...ขนาดเหมาะมือเลย
ไม่ใหญ่มากเท่าไหร่
สีแดงนี่แบบโดนมากๆเลย
ว่าแต่เป็นผู้ชาย ใช้สีแดงคงไม่เป็นอะไรใช่ไม๊ครับ

รู้สึกจะเปิดให้จองแล้วอ่ะครับ
วางขายจริง 15 พ.ค.
พนักงานเค้าบอกมาน่ะครับ
แปลกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: N76
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 19:16  

Kennie ผู้เขียน:
แล้ว สรุป คือ มันมี Auto Focus ไหมอ่ะ ? ไม่จบซะที อีเรื่อง ก๊อปไม่ก๊อป - -!

ที่ คำถาม ที่เป้นประโยชน์ ดันไม่มีคนสนใจเลย น่าน้อยใจมั๊กมาก T_T

ไม่มีครับ! ทำไมถึงคิดว่ามีหล่ะ???? specก็เขียนชัดเจนนี่ครับ อีกอย่าง N76ก็ไม่ใช่ imaging phone ด้วย
mlink บอกเครื่องเข้าวันที่20พค.ครับ ขายจริงไม่เกิน25ครับ
wireless_b
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : n76
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 08:58  

ผมว่าสวยนะ รุ่นนี้ แต่มันจะเหมือนโมโตไปหน่อยอ่ะ เสียชื่อโนเกียเลย เพราะปกติ โนเกียไม่เลียนแบบใครไม่ใช่หรอ
4564891
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 15:25  

ตกลงว่ากลางเดือน นี้ เราคงจะได้เห็นขายกันใข่ไหมครับ...
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 23:06  

วางขายวันที่ 15 พค นี้เหรอคับ?
ตรงกับวันประกาศผลแอดมิดเลย
หุหุ อยากได้ๆๆๆ
Madge
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 14:47  

ที่ไหนมีขายแล้วบ้าง เครื่องนอกก็ได้ ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะ Smile
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 19:03  

อย่าพื่งวางใจครับว่าจะขายวันไหนดูอย่างn95สิข่าวออกมาเยอะเหลือเคย เเต่จิงๆกว่าจะขายรอเเทบตายครับ = =" เเต่ผมว่านี้คงไมหรอกเเต่ก้ออย่าพื่งวางใจครับ
shanao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 00:08  

ไปถามมาที่งานพาวเวอร์บาย ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว
บอกวันที่22ครับ
zakamura
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:58  

ลำโพงเสียงสเตอริโอเปล่าอะ ไม่เห็นมีเขียนบอกเลย
coyote'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia โคตรเหมือน Motorola.......same same
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:27  

Crying or Very sad
ทำไมต้องเลียนแบบด้วยนะ
ถ้าจะเลียนแบบ น่าจะออกแบบให้แตกต่างกันหน่อยนะ
เลียนแบบบางอย่างที่ดี ของยี่ห้ออื่นเค้า น่าเสียดาย....
แล้วต่อไปก็ ซื้อยี่ห้อไหน ก้อได้แล้วล่ะมั้งเนี่ย
เพราะแต่ละยี่ห้อ เหมือนกันหมดเลยล่ะ สิ เนี่ยยยยย.....
ว๊าวววววววววว
konjaion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 19:15  

กำหนดวางตลาดเมื่อไหร่ครับเนี่ย
corncheeze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:49  

ไปลองถามมา ไปถามที่มาบุญครอง เค้าบอกว่าขายไม่เกินอาทิตย์หน้า

วันนี้วัน เสาร์ ที่ 5 พฤษภา

ปล. ก้ไม่แน่นะเพราะแต่ละที่ก้บอกไม่เหมือนกัน
corncheeze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:51  

ไปลองถามมา ไปถามที่มาบุญครอง เค้าบอกว่าขายไม่เกินอาทิตย์หน้า

ปล. ก้ไม่แน่นะเพราะแต่ละที่ก้บอกไม่เหมือนกัน
corncheeze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:53  

namwannn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ ตอบด่วนๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:03  

กล้องข้างหน้าใช้ถ่ายรูปได้เหมือน 70 มั้ยคะ
ทัศญา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 May 2007 23:51  

มาช้ามากเลย รอนานมากๆๆๆ การใช้งานจะดีหรือไม่

ความคงทนดัหรือเปล่า Razz
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ : Re: N76
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 20:57  

ทัศญา ผู้เขียน:
มาช้ามากเลย รอนานมากๆๆๆ การใช้งานจะดีหรือไม่

ความคงทนดัหรือเปล่า Razz

ใจเย็นๆสิคับนี่ N95 ก้อเพิ่งออก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: