Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N76 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 505 / เข้าชม: 2126342
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 01:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

กร๊ดดดดดดดดดดดดด อยากได้ หิหิ Shocked Shocked
เบเบ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีคะทุกคนขอถามไรหน่อยสิ
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 20:24  

อยากทราบว่า ด้านนอกของ nokia n76 เนีย เป็นกระจกเงา หรือ เป็นโครเมี่ยม สามารถใช้แทนกระจกได้เปล่าคะ Embarassed
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 09:05  

ถ่ายรูปไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่อ่ะคับ

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5396993/T5396993.html

ไปดูรีวิวกันได้นะคับ
LoMAWaiNum
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สวัสดีคะทุกคนขอถามไรหน่อยสิ
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 22:00  

เบเบ้ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ด้านนอกของ nokia n76 เนีย เป็นกระจกเงา หรือ เป็นโครเมี่ยม สามารถใช้แทนกระจกได้เปล่าคะ Embarassed

ไม่เเน่ใจเหมือนกันน่ะเเต่ถ้าจำไม่ผิด หน้าจอข้างนอกสามารถเป็นกระจกได้ รุ่นนี้มันเเน้นความสวยครับ
GU(ไม่)RU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2007 01:53  

อ้างถึง:
อ้างถึง:
เบเบ้ ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ด้านนอกของ nokia n76 เนีย เป็นกระจกเงา หรือ เป็นโครเมี่ยม สามารถใช้แทนกระจกได้เปล่าคะ

ไม่เเน่ใจเหมือนกันน่ะเเต่ถ้าจำไม่ผิด หน้าจอข้างนอกสามารถเป็นกระจกได้ รุ่นนี้มันเเน้นความสวยครับ

จอด้านนอกเป็นกระจกได้ครับเวลา stand by Razz
N76 สามารถใช้งานกล้องและฟังMp3ด้วยการกดปุ่มเพียงปุ่มเดียวโดยไม่ต้องเปิดฝาพับ(ทำให้ประหยัดแบต) Smile
ในชุดขายจะมี - เมม 512Mb มาให้ครับ(MU-2Cool
- สาย data link (DKE-2)ใช้กับN91,N95,5700,6300ได้ครับ
- Stereo Headset (HS-43) 1เส้น
- คู่มือ + PC Suite Twisted Evil
Coming Soon..............
Annatcha
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 17:37  

มันใช้เป็นModemต่อเน็ทได้ไหมครับ ชอบรูปทรงมันคล้ายv3น่ะครับ
member nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เนื่องจาก
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 20:44  

เนื่องจากการดีไซน์ที่ทำให้บาง ซึ่ง ทำให้คล้ายกับ v3 การออกแบบทำให้บางนั้นทำได้ยากและมีข้อจำกัดเลยทำให้ออกมาคล้ายๆ v3 ซึ่ง nokia ไม่ได้ตั้งใจเลียนแบบแต่อย่างได้
bannakan
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เนื่องจาก
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 20:50  

member nokia ผู้เขียน:
เนื่องจากการดีไซน์ที่ทำให้บาง ซึ่ง ทำให้คล้ายกับ v3 การออกแบบทำให้บางนั้นทำได้ยากและมีข้อจำกัดเลยทำให้ออกมาคล้ายๆ v3 ซึ่ง nokia ไม่ได้ตั้งใจเลียนแบบแต่อย่างได้

5555555555
เอาหัวสมองส่วนไหนคิดเนี่ย
ว่าไม่ได้ลอก v3i เด็กๆมองยังดูออกว่าเหมือนเลย
addpim
Year's Star

หัวข้อ : Re: เนื่องจาก
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 17:14  

มันจะเหมือนไม่เหมือนv3 แล้วมันหนักหัวอะไรใคร[/list][/url]
ไม่รุนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียดายจัง
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 00:10  

Confused เอ่อ.......แล้วอยากทราบอ่าค่ะว่า ถ้าคนที่ซื้อไปใช้ แล้วจะมีวิธีทำยังไงกะเรื่องแบ๊ตอ่าคะ..... ในเมื่อแบ๊ตมานน้อยไม่ใช่หยอ? Crying or Very sad แล้วอย่างคุยนานๆสัก1-2ชม.มันจะหมดไหม - -* แล้วฟังเพลงจะฟังได้นานรึป่าวอ่ะ - -* รึว่าแค่เพลงสองเพลงหมด - -* (ไม่รุจริงๆนะเนี้ย คือ อยากทราบอ่าค่ะ) Neutral
norraphon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 01:20  

ฟินแลนด์ขายอยู่ 529 ยูโร..คนไทยโชคดีแล้วที่ได้เหมือนกันแต่ถูกกว่า Rolling Eyes
a-bewz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 00:12  

ผมถามที่ศุนย์โนเกียที่ชั้นสองของ MBK เขาบอกว่ามาสิ้นเดือนนี้
chundekza
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 16:27  

เห็นที่ร้านที่ MBK โทรมาบอกว่าของเข้าแล้วนะคับ :) ดีจายจังงงงงงงง
Rhythm Emotion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 12:07  

พรุ่งนี้ของเข้าครับ ของ M-link แถมซิม 1-2 call ด้วย
-GaNg_rOcKeT-
Year's Star

จังหวัด: nst
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 22:33  

เมื่อกี้ผมไปดูที่ร้านมือถือ ที่นครศรีฯ อ่าคับ
มีขายแล้วอ่ะ (ไม่ใช่ร้านศูนย์นะ) ราคา 18100
เค้าบอกว่าเพิ่งมาเมื่อเช้านี้เอง
แต่ผมก้อไม่กล้าซื้อ รอศูนย์ดีกว่า
แดนครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 12:37  

เห็นในเว็บทูโฮมขายแล้ว (ตะก่อนเป็น pre-order) คิดว่ามาแล้วนะครับ

แต่มันแพ้งแพง
nthree
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 01:03  

คืิอแบบว่า ลองเข้าไปในเวบ Nseries สิ จะเหนรุ่นนี้ที่ paint แล้ว สวยมาก 500กว่า แบบ จากทั่วโลกและ สวยสุดๆ เหนแล้วอยากใช้ อีกสักพักคงมี Speacial edition ออกมา สัก 5 แบบ คริๆ สวย
n76z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 18:20  

ซื้อแล้วค่ะ สีดำ ที่งาน powerbuy central world ราคา 18100 เครื่องศุนย์ mlink แถมซิมการ์ด 1-2-calls ด้วย
-“•Pa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 18:27  

ที่มาบุณครอง มาแล้วน้า สวยดี แต่ยาวไปหน่อย แต่ก้อชอบๆ ๆๆ เด๋วจารอสักพัก อยากดูว่าคนที่ใช้แล้ว เปนไง มาส่งข่าวกันหน่อย น้าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 10:20  

ที่ขอนแก่นก็มาแล้วครับ

ใครซื้อไปแล้วก้มาแชร์หน่อยว่ามันมีปัญหาอะไรรึเปล่า

เพราะต้นเดือนมิถุนา จะไปถอยแล้ว

เลยอยากรู้ก่อนว่ามันมีปัญหา และข้อดี-เสียยังไง

ขอบคุณครับ

****สีแดงสวยอ่า จะเอาๆ
itty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 18:02  

เราว่าลำโพงมันอู้ๆนะ เสียงก้อเบา ใครโทมาไม่ไดยินเลย รูปถ่ายกล้องหน้าก้อเบลอ หล้องหลังก้อโอเคแต่สีมันออกเขียวๆหน่อยเวลาถ่ายตอนกลางคืน
@Ying@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N76 ซื้อมาแร้วค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:13  

Very Happy ไปซื้อมาแร้วคะวันนี้ ก็ถือว่าโอเรยน่ะคะตัวนี้ จอสวย เสียงดีมากคะถึงแม้ว่ามันจะไม่ดังมากเท่าไหร่ รูปลักษณ์นี่ก็สวยเรยคะ ม่ะต้องคิดมากหรอกน่ะคะเรื่องเลียนแบบหรือป่าว เพราะมันไม่ใช่ประเด็นเท่าไหร่เรย อิอิ ซื้อมาแร้วถูกใจคะ ไม่เสียดายเรย อิอิ Very Happy
Cud~mIkE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 23:15  

แล้วแบตเตอรี่เป็นยังไงบ้างคับ..
รบกวนคนที่ซื้อมาใช้แล้ว ลองดูหน่อยว่าอยู่ได้กี่วัน..
ขอบคุณคับ
@Ying@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 23:50  

ตอนนี้ก็ชาร์จอยู่คะ เดี๋ยวชาร์จ 12 ชม แล้วพรุ่งนี้เอาไปใช้แล้วจะมาบอกแล้วกันนะ ว่า แบตมันokมั้ย
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 20:35  

ตอนนี้มันราคาเท่าไหลอ่ะ18,100เลยหรอ Shocked มีที่ไหนทุกกว่านี้อีกปะ
corncheeze
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 13:53  

แบตชาร์ทครั้งแรกแค่ 4 ชม ก้เต็มแล้ว

ใช้งานได้แค่ 1-2 วันก้หมดแล้วแบตอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 18:58  

แล้วเรื่องภาพถ่ายจากกล้อง เสียงเรียกเข้าเสียงสนทนาเป็นไงบ้างครับ

คนที่ซื้อไปแล้วช่วยมาบอกด้วยนะครับ

จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะซื้อรุ่นนี้ดีมั้ย

คือว่าชอบรูปทรงมากๆอยู่แล้ว

ถ้าฟังก์ชั่นโอเคก้จะได้ซื้ออ่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ
thehmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 23:33  

เพิ่งไปซือมาครับ ชอบ design มากๆ แต่ลำโพงอู้อี้ไปหน่อย แต่โดยรวมแล้วก็อยู่ในเกณฑ์ดีทีเดียวครับ ส่วนเรื่องราคาผมไปที่ MBK ได้มา 17,xxx เครื่องศูนย์แท้ครับ ลองๆไปเดินดูครับ
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 23:46  

ชาตแบตเต็ม แล้ว อยู่ ได้นานไมครับ อยู่ได้ 7 วันเหมือนที่เว็บบอกไมครับ ติดที่เรื่องแบตเรื่องเดียว อ่าครับ

ที่ฟิวเจอ รังสิต ขาย 17900 เครื่อง ศุนย์ mlink ครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 23:16  

ping_za ผู้เขียน:
ชาตแบตเต็ม แล้ว อยู่ ได้นานไมครับ อยู่ได้ 7 วันเหมือนที่เว็บบอกไมครับ ติดที่เรื่องแบตเรื่องเดียว อ่าครับ

ที่ฟิวเจอ รังสิต ขาย 17900 เครื่อง ศุนย์ mlink ครับ

Very Happy ที่อยู่ได้ 7 วัน เราต้องไม่กดปุ่มไม่ทำอะไรกับเครื่องเลยครับต้องวางมันไว้เฉย ๆ ส่วนการใช้งานจริงต้องรบกวนเพื่อนที่ใช้อยู่เข้ามาบอกเเล้วล่ะครับ
TheHmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:06  

ให้วางเฉยๆ 7 วันนี่ก็ไม่เคยวางได้ถึงหรอกครับ(เพราะต้องใช้ตลอด) แต่จากการใช้งานปกติที่ผมใช้อยู่ชาร์จแบตเต็มก็อยู่ได้ประมาณ 3-4 วันอ่ะครับมากสุด ทั้งนี้ก็ขึ้นกับการโทรด้วยแหละ ถ้ารับได้ก็สบายใจ ภาพก็ 2M ไม่ต่างกันกับ 2M ตัวอื่นๆ ส่วน Comment เพิ่มเติมของผมเองก็คือเครื่องมันจะเป็นพลาสติก+โลหะขัดมันซึ่งเป็นรอยนิ้วมือได้ง่ายมาก ทำให้ดูสกปรกได้ง่าย และพอเป็นรอยก็จะสังเกตเห็นได้ชัด ซึ่งอาจจะทำให้เครื่องดูโทรมได้เลยถ้าใช้ไม่ระวังครับ
papsiezaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 00:06  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ครับ ในส่วนตัว ให้ 99 จาก 100 อะครับ ในเรื่องของเสียงอาจจะไม่ดีเท่ากะ 3250 ตัวเก่า แต่่ถือว่าไม่ด้อยเลย ไม่ต่างกันๆ มากเท่าไหร่ แต่ เรื่องตรงที่ปิด ช่องการ์ด มันเงิบๆ ไงไม่รุ้ เมหือนไม่สานิท ที่ร้านเขาบอกว่าเปนทุกเครื่องแต่แจ้งทางโนเกียแล้ว แต่ ว่ามานก็ไม่เหนมากนะครับถ้าไม่สังเกตุดีๆ ตัวเครื่องเปน รอยมือง่ายๆมากๆ ต้องทำใจสักนิด อิอิ แต่อย่างถือว่าโอเค ครับ ผมถือว่าชอบครับซื้อมาในราคา 18100 ครับถือว่าดีเลย เพราะในส่วนตัวอยากได้ซิมเบี้ยนที่แบนๆๆ อยุ่แล้ว จะยาวจะสั้นไม่เท่าไหร่ๆ

ปล หน้าจอใหญ่ดีครับสีชัดๆ มากๆ อิอิ
queenofdark
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนช่วยแนะนำ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 05:02  

รบกวนช่วยแนะนำ ทีค่ะระหว่างN76กับN93i อันดีกว่า คืนเห็นN76เป็นฝาพับกัวเสียง่ายนะค่ะ
queenofdark
Year's Star

หัวข้อ : รบกวน
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 05:10  

แบบว่าถ้าขอคำแนะนำระหว่างN76กับN93i ว่าถ้าเน้นที่เสียงหรือกล้องอันไหนจะดีกว่ากัน

ทราบว่าN93i ลูกเล่นเยี่ยมกว่าแต่ อยากได้แบบ บางๆN76 นี้พอไหวไหมค่ะ กลัวจะฝาพับพัง

ง่ายนะค่ะ

"ผู้ไม่รู้"
Pure_guy
Year's Star

หัวข้อ : ให้ 4 ดาวครึ่ง สำหรับรุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 12:24  

ตอนนี้ใช้มา 5 วันแล้ว สีแดงชวนมอง ก็ถือว่า โอเคนะ สำหรับ การใช้งานแบตเตอรี่ก็เหมือนทั่วๆไปอยู่ได้ 2 ถึง 3 วัน แต่ถ้า ถ่ายรูปเยอะ คุยเยอะ แบตมันก็หมดเร็วเป็นธรรมดา ถ้าชอบดีไซน์ก็สวยบางดี เวลาจับติดรอยนิ้วมือง่ายสักนิด ต้องพกผ้าสำหรับเช็ดติดตัว ฟังก์ชั่นไม่ต้องพูดถึง ก็เหมือน symbian ทั่วไป แต่จะใหม่กว่าเพื่อนรุ่นอื่นหน่อย อย่าคิดมาก ยังไงก็ nokia
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 14:39  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน สีดำ 17400 ใช้ได้2 วันละ ตรงฝาที่ใส่การด เหมือนปิดไม่สนิท เหมือนกัน แล้วก็เหมือนฝากมันเอียงๆ หรือ ตาเอียงเองก็ไม่รูนะ

อีกอย่าง ใครใช้ ซอฟแวร์ที่แถมมากับ nokia 76 เป็น บ้างสอนใช้หน่อย เอาสายusb เสียบแล้วมันไม่เห็นขึ้นมาอีกไดร์ นึงเลย อ่า
เห้อออเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:45  

คนที่ใช้ n76 ช่วยสังเกตหน่อยเถอะค่ะ ว่าโทรสับของคุนลอกไม๊ ของเราลอกแล้วอ่ะ ตรงฝาพับกับข้างๆที่เป็นเงินๆ มันหลุดออกมาเหมือนแผ่นทองปิดพระเลย เพิ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน แล้วไม่ใช่ของเราเปนคนเดียวนะคะ พี่ที่รู้จักซื้อมาไม่ถึงอาทิดก้อเปนแล้ว ทั้งๆที่รักษาดีมาก อยากรู้วัสดุทำด้วยอะไร ทำไมมันถึงลอกได้ง่ายขนาดนี้ แถมตัวเครื่องที่เปนสีดำ ก้อถลอกง่ายมาก แค่เอาผ้าเช็ดแล้วเล็กไปโดนก้อถลอกแล้ว เสียดายเงินมาก เจ็บใจมาก แต่ไม่รุจะทำยังไง..ช่วยมาตอบกันทีนะคะว่าเปนเหมือนกันนรึป่าว
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 21:49  

ดูท่าก้อคงจะลอกง่ายดีอ่ะคับดุเหมือนเค้าจะแค่เอามาเคลือบไว้เฉยๆ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 20:17  

ทำใจอ่ะนะ รุ่นพวกเนี้ยถ้าใส่ซิลิโคนก็ไม่สวย ฉะนั้นก็ต้องลอกเป็นธรรมดา
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 10:24  

เราเหนใน http://www.geetang.com/beta/product/product_detail.php?p_id=5176 ราคา 17800 ลองเข้าไปดูเองแล้วกัน มีเปรียบเทียบราคาด้วยอ่ะ
อยากรู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 21:59  

ตอนนี้อยากเปลี่ยนมือถือใหม่อะ แต่ว่าแต่ไอรุ่น N76 ลอกมากขนาดนั้นเรยเหรอ เพราะอยากได้มากๆเรยอะ แต่กลัวว่ามันจะลอก ชั่งใจไม่ถูก Laughing
เด็กมาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : n76 & n93i
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 10:49  

โดยรวมแล้วนะคับ n93i จะมีระบบทีดีกว่า ตัวเครื่องไม่ลอกง่าย แถมเสียงก็ดัง กล้องก็ละเอียดกว่า แต่ n76 ตัวเครื่องลอกง่ายมากๆ แต่โดดเด่นที่ตัวเครื่องบาง แต่ถ้าเกิดก้างฝาออกมาก ทั้งสองเครื่อง พอๆ กัน สรุปว่า N93i จะดีกว่า แต่ราคา แพงกว่านิดหน่อย แต่คุ้มกว่า
ปล. ผมใข้ N93i แฟนผมใช้ N76 Laughing [/b]
DinDan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เบื่อๆ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 15:18  

Embarassed เพิ่งซื้อมา2วัน รีสตาร์ท+ค้าง20กว่ารอบแน่ะ เมนูมีเดียเพลย์เยอร์ก็ไม่มีที่ปิดเปิดค้างตลอดแต่คิดว่าน่าจะป็นเพราะเฟิร์มแวร์ นี่ก็นั่งรอรับเครื่องอยู่ที่โนเกียแคร์ โดยรวมประทับใจรูปทรงนะ ถ้าไม่เจอการแฮงค์+รีสตาร์ทน่ะ ใครซื้อแล้วเป็นเหมือนกันบ้างคร้าบ...... Mad
JaYsK
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 08:36  

จิง ฤ ป่าวครับ ที่ว่าเครื่องลอก อะครับ มีใครเครื่องลอกอีกฤป่าวครับ มีวิธีแก้บ้างไม๊ครับ

แฟนผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้ แบบสีดำ พอดีเลย แล้วก้อ ปัญหา เรื่องแฮ้งบ่อยนี่จิงหลอครับ

ที่จิงแฟนก้อดู n93i อยุ่ แต่ มันแพงเกินไป อะครับ 26000 แหนะ

แพงกว่าตัวนี้ตั้ง 8000
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 10:52  

ลอกครับ เครื่องผมลอกด้านข้างฝาบนสีเงินลอกเป็นแถบ เลย

แต่เครื่องแฮงนี้ไม่มีเลยนะครับ

แต่ยังไง โนเกีย ก็บริการแคมให้อ่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 13:15  

รุ่นนี้ใช้กับหูฟังบลูทูธ (A2DP) ได้ป่าวอะครับ แบบว่าอยากรู้ติดแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวเลย
JaYsK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:27  

หมายถึง nokia บริการ เครม ให้ หลอครับ ถ้าเครื่องลอกอะครับ
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 14:52  

ใช่ครับ ผมซื้อที่ i-mobile อ่าครับ เขาบอกว่า สัก2-3 วัน อ่าได้

เขาบอกว่า ไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ก็เปลี่ยนกรอบ ให้อ่าครับ

คือเครื่องผมซื้อ มาได้ 9 วัน แล้วลอก อ่าครับ มันเลย 7 วันไปแล้ว ภายใน 7 วันน่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้มั้งครับ

แล้วทาง i-mobile ก็เอาเครื่อง ของ i-mobile มาให้ใช้ เครื่องใหม่แกะกล่องเลย ครับ

บริการดีมาก เอาของกล่องใหม่มาให้ใช้เลยไม่คิดว่าจะเอามือถือใหม่มาให้ใช้

ได้เครื่อง i-mobile 516 ถึงแม้ว่ามันจะไม่แพงแต่ก็นับว่าเป็น บริการที่ดีเลยทีเดียว
JaYsK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 21:26  

แล้ว ตอนนี้ คุณได้เครื่องที่เครม คืนฤยังครับ

เครมนี่เฉพาะที่ i mobile ฤ ของ ศูนย์ nokia ครับ ไอเครื่องลอก อะครับ
JaYsK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 21:27  

แล้ว ตอนนี้ คุณได้เครื่องที่เครม คืนฤยังครับ

เครมนี่เฉพาะที่ i mobile ฤ ของ ศูนย์ nokia ครับ ไอเครื่องลอก อะครับ

ยังไง add mail ผม มาคุยกันหน่อยนะครับ

jay_jaysk@hotmail.com
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 12:01  

วันนี้เป็นวันที่2 อ่าครับที่ส่งเครื่องไป

ผมเอาเครื่องไปส่งที่ i-mobile นะครับ

เขาบอกว่าเครื่องมาแล้วจะโทรมาบอก
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 13:51  

เครื่องผม ก้อเริ่มลอกแล้วอ่ะครับ มัน ลอกตรง ฝาด้านบนอ่ะครับ ตอนแรก เหนบอกว่าลอกกัน คิดว่าตัวเองไม่เปนพอวันนี้มาดู มันรอยๆๆ เลยเอาผ้าเช็ด มันไม่หายเลยเปิดฝาออก แล้วดูๆ ดี
มันลอกครับ ท่าน เขาจะเปลี่ยนให้ไหมอ้า เปลี่ยนกรอบก้อยังดี แต่ก้อไม่ร ุ้ว่าถ้าเปลี่ยนกรอบแล้วมันจะลอกอีกไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 19:29  

ไปซื้อเครื่องมา เปนเครื่องศูนย์ nokia ที่เอสพลานาดค่ะ
ซื้อมายังไม่ถึงอาทิด
ลองมาเสียบหูฟังใช้ดู ปรากฎว่า มันเสียบไม่ติด
มันบอกว่า no support อ่ะค่ะ
เหมือนมันจะหลวมๆ ต้องกดให้แน่นตลอดเวลาอ่ะค่ะ
ถ้าเอามือออก มันก้ no support เหมือนเดิม

อยากทราบว่าเพื่อนๆ เปนกันรึป่าวค่ะ

หรือว่า ถ้าเอาไปเปี่ยนเค้าจะให้เปี่ยนรึป่าวอ่าค่ะ ???

พอดีว่า ไม่ได้ไปซื้อเอง แม่เปนคนไปซื้อมาให้
แล้วสงสัยไม่ได้ลอง อ่ะค่ะ
แต่ตัวเครื่องไม่มีปันหานะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 21:49  

ผมอ่านกระทู้ตอบหลายคนที่มีปัญหาเรื่องลอกอ่ะคับ
ผมเลยไม่กล้าซื้อรุ่นนี้มาใช้
อยากเหนอ่ะคับ ว่าลอกประมาณไหน ยังไง
มีใครถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ป่ะคับ
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 01:35  

เรื่องหูฟัง เครื่องผมไม่มีปัญหานะครับ เสียบได้แต่ต้องเสียบให้สุดนะครับ
(หูฟังที่แถมมาเสียงดีมากครับ)

อยากเห้นรูปว่าเครื่องลอกยังไงนี้คงช่วยไม่ได้นะครับ เพราะส่งเครื่องไปเครมใหม่แล้วนะครับ

ปล ทำไมกระทู้งเบอื่นๆไม่พูดถึง n76 เลย มันไม่น่าใช้ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ หรือว่ามันยังใหม่เกิดไปอ่าครับ
lorlarkk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 12:45  

ปัญหา เย้อออออ จัง
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 18:18  

วันนี้ ไป ศูนย์โกเกียที่ เซ้นทรัล ปิ่นเกล้า เขาบอกว่าตั้งรอ 3 วัน ให้เขาเช็คดูว่าจะเคลม เปลี่ยนกรอบให้ได้หรือป่าว ต้องรอให้ช่างตรวจและส่งเรื่องกลับไปทางศูนย์ใหญ่ที่ต่างประเทศ ฟังดูแล้วแย่จัง เลย ทำไมมันยาก จังทั้ง ๆที่ปัญหาไม่ได้เกิด จากเรา เลย มันลอกเอง มันลอกมาจากทางด้านในของกรอบ ถ้าจะบอกว่า ตกแล้วเป็นรอย มันก้อน่าจะมีรอย ด้านนอกตัวเครื่องด้วยอะครับ นี่ก้อไม่มี เรียบสานิท รอยที่ลอก มาทางด้านในฝาพับด้านบน
เท่าที่ผมใช้ ทุกอย่างโอเคมากมายไม่มีปัญหา ส่วนใดเลย นอกจากเครื่องลอก แต่ตอนี้ยังไม่ได้ส่งเคลมนะครับพอดียังมีความจำเป็นที่ต้องใช้เครื่องอยุ่ คาดว่าอาทิดหน้าจะไปส่ง แต่ก็ต้องลุ้นอีกว่า เขาจะเปลี่ยนกรอบให้ไหม ถ้าเขาไม่เปลี่ยนให้จะเซ็งมาก เพราะดูจากการลอกแล้ว อนาคต ต้องลอกมากกว่าที่เปนแน่ๆ
TheHmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:15  

เอ..ของผมไม่มีรอยลอกนะ แต่ก็ต้องรอดูต่อไป อาจเป็นเพราะส่วนใหญ่ผมใช้กับ Bluetooth อยู่ตลอด เลยไม่ค่อยได้เปิดฝา ส่วนเรื่องการใช้งานเคยมีแฮงค์ครั้งเดียวตั้งแต่ซื้อมาครับ
MSiT
Year's Star

จังหวัด: ประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 17:36  

ไม่ชอบโนเกียฝาพับ ถ้าเทียบกันน่าจะสู่ N95 ไม่ได้นะ
Qsii3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:11  

ใช้เเล้ว เครื่องลอกจริงๆ ขาวเป็นแถบๆเลย

เสียงก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยอ่ะ เวลาคุย(ปรับสุดเเล้ว)ก็ไม่ค่อยดัง

ของเราเป็นคนเดียวรึเปล่า?????
$ummania
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 22:33  

อยากรู้ว่าเมมมันจะได้มาอยู่แล้ว2กิ๊กหรือต้องซื้อเพิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 22:16  

ผมบอกได้คำเดียวว่าห่วยครับ ซื้อเครื่องศูนย์มานะ ใหม่มากๆ 4วัน ข้างๆลอก ทุเรดมากอ่ะ สำหรับมือถือราคาขนาดนี้ ผมถามศูนย์แล้วนะครับ เค้าเปลี่ยนกรอบให้ฟรี แต่เปลี่ยนอีกก็ลอกอีกครับ ห่วยแตกกกกกกกก มากๆใครคิดจาซื้อรุ่นนี้เพราะสวย มันสวยจิงๆนะ แต่สวยไม่เกิน7วันผมรับรองแล้วมันคุ้มกับมือถือราคา 17900 หรอครับ
Incular
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ลอกนี่ครับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 00:10  

ใช้มาเดือนกว่าๆแล้ว ไม่เห็นลอกตรงไหนเลยนี่ครับ

โดยรวมแล้วผมชอบนะ ผมใช้สีดำอยู่ แต่เสียงลำโพงเวลาคุยเบาไปนิดนึงครับ
SS Susie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 09:28  

$ummania ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเมมมันจะได้มาอยู่แล้ว2กิ๊กหรือต้องซื้อเพิ่ม

ไปดูที่ศูนย์ เค้าบอกว่าเมมที่มากับชุดจะแค่ 512mb ถ้า 2gb ต้องซื้อเพิ่มเองค่ะ

ถามคนที่ซื้อมาใช้แล้ว อยากรู้ว่าเสียงตอนคุย ทางเราได้ยินเบาจริงเหรอคะ
แล้วเสียงเพลงล่ะคะ ฟังจากตัวเครื่องเปิดสุดแล้วดังมั้ย เสียงแตกมั้ยคะ
อยากได้มาก ๆ แต่ก็กลัวเซ็งเรื่องเสียงเบา สีลอกเนี่ยแหละ
ราคาก็ยังสูงอยู่ จะรอให้ราคาตกอีกหน่อยแล้วค่อยซื้อดีมั้ยคะ
เผื่อว่าเค้าจะปรับปรุงข้อบกพร่องให้ดีขึ้นบ้าง
P__P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 23:52  

ผมเป็นอีกคนนึงที่สนใจรุ่นนี้คับ แต่กังวลอยู่เรื่องหนึ่งคือ เรื่องที่สีลอกอ่ะครับ ไม่ทราบว่าทางบริษัท โนเกียได้มีการปรับปรุงการใช้วัสดุใหม่ ไม่ให้สีลอก รึเปล่าครับ หรือสียังคงลอกอยู่ ใครเพิ่งซื้อมาหรือมีข้อมูล ช่วยทีนะครับ แล้วเรื่องเสียงเวลาคุยเบาจริงหรอครับ ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 02:01  

รู้สึกว่าตนที่สีลอกนี้ จะเป็นของ ล๊อตแรก อ่าครับ ล๊อตใหม่ไม่รู้ จะเป้นอ่าเป่า

เวลาในการเครม 15 วันครับ เพราะเครื่องผมส่งเครม พรุ่งนี้ไปเอาเครื่อง

เรื่องเสียงคุยไม่เบานะครับ ก็ดังพอสมควร
เรื่องเสียงเพลงนี้ สู้ n73 ไม่ได้ครับ เปิดสุดไม่แตกนะครับเท่าที่เล่น

ซื้อเครื่องมาใช้ได้ 8 วัน ส่งซ้อม 15 วัน ถ้าจะซื้อก็คิดดูดีดี นะครับ

(ปล.ส่วนมากคนที่สีลอกจะใช้ได้ไม่เกิน 10 วันครับจากการสำรวจเว็บบอร์ดมา)
Mai'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟหก
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 18:22  

ทำไมมันเหมือน โมโต อย่างงี้ละเนี้ยยย กล้องน่าจะให้มาเยอะๆหน่อยนะ 3.2 ก้อยังดี

ยิ่ง มีตัวหน้านี้ดีมากๆเลยยย เสียดายแบตจางงงง
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว อะไรก็ดี ยกเว้น case
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 13:23  

พี่สาวทั้ง 2 คนซื้อมาใช้เนื่องจากสีถูกใจ รวมทั้งประสิทธิภาพเครื่องก็ดี ราคาเหมาะสม แต่ใช้ได้ 2 วันปรากฏว่า case ลอกออกมาดูน่าเกลียดมาก โครเมี่ยมอะไรกันทำไมมันลอกง่ายอย่างนี้ สาบานได้ว่าไม่ได้เอาอะไรไปขูดแต่อย่างใด ใส่ไว้ในกระเป๋าถือเฉย ๆ ของพี่สาวอีกคนก็ถือในมือตลอด case ลองออกมาด่าง ๆ เป็นดวง ๆ อุตส่าห์ซื้อตั้งแพง พอมันวางขายใหม่ ๆ คนขายก็เชียร์ให้ซื้อเลย ซื้อไปวันแรกดูหรูหรา วันทีสองเหมือนของเมืองจีนเลย ขนาดซื้อที่ Nokia Care Shop เลยนะ (สาขา เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า) เอากลับไปเคลม กว่าจะต่อรองได้ก็รอนานมาก เขาไม่ refund ให้ แค่เปลี่ยน case ให้ใหม่ แต่พอเปลี่ยนเคสมาใหม่ 2 วันก็ลอกด่างอีก น่าเกลียดมาก ไม่สมกับราคาเป็นหมื่นเลย เสียดายความรู้สึกมาก ๆ เลย ร้านโนเกียกว่าจะต่อรองขอเปลี่ยนรุ่นได้ (เพราะไม่พอใจรุ่นนี้แล้ว ยินดีจ่ายเงินเพิ่มซื้อ N95 ยังดีกว่า ก็ไม่ยอม ทั้ง ๆ ที่ยังอยู่ในเคลม) พี่สาวคนแรกต้องไปร้อง สคบ. ถึงจะยอมเปลี่ยนรุ่นให้ พนักงานขายบอกว่า เขาโดนคนซื้อรุ่นนี้ไปกลับมาดวยทุกคนเลย ทั้ง ๆ ที่ร้านรู้ปัญหาแล้วน่าจะหาทางปรับปรุง เพื่อรับผิดชอบ มันผิดที่การผลิต ไม่ใช่ความผิดของลูกค้าเลย พี่สาวอีกคนก็ยังไม่ได้รับเครื่องคืน เพราะเขาก็ยืนยันแค่ว่าจะเคลมเปลี่ยน case ให้อย่างเดียว พี่สาวอีกคนเลยกะว่า เดี๋ยวไปร้อง สคบ. อีกคน จะได้เพิ่มเงินเปลียนรุ่น เอารุ่นอื่นดีกว่า

เสียความรู้สึกกับโนเกียมาก ขนาดเป็น N-series นะเนี่ยะ ....

เรื่องนี้ลองถามพนักงานขายชื่อ ก้อย ดู เขาก็เวียนหัวกับรุ่นนี้เหมือนกัน
กอล์ฟคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าคิดมากเลยนะ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 14:01  

แต่เราชอบนะ เราว่ามันเหมือนโมโตก็จริง แต่ก็ออกแบบมาสำหรับคนที่ชอบโนเกีย เมนูข้างในของโมโตเราว่าไม่สวยนะ ของโนเกียเนี่ยสวย กล้องด้วยโนเกียมานเจ๋งกว่าเพราะเต็มจอ ได้ความรู้สึกดี เรารอให้โนเกียออกฝาพับบางๆมานานละ เพราะเป็นคนชอบฝาพับ แต่คนที่ชอบแบบไม่ฝาพับเราว่า N73ก็ดีนะ กล้องเจ๋งดี แต่เราว่าเราจะไปซื้อแล้วN76มานโดนใจจริง
แต่ขออย่างเหอะอย่าไปว่าเค้าไม่คิดหรือไปลอกใครมาดีกว่า เอาเหตุผลของเราตอนแรกไปคิดดูมานอาจออกมาเพื่อตอบสนองคนที่ชอบใช้โนเกียไม่ชอบโมโตนะคะ Embarassed
กอล์ฟคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าคิดมากเลยนะ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 14:06  

แต่เราชอบนะ เราว่ามันเหมือนโมโตก็จริง แต่ก็ออกแบบมาสำหรับคนที่ชอบโนเกีย เมนูข้างในของโมโตเราว่าไม่สวยนะ ของโนเกียเนี่ยสวย กล้องด้วยโนเกียมานเจ๋งกว่าเพราะเต็มจอ ได้ความรู้สึกดี เรารอให้โนเกียออกฝาพับบางๆมานานละ เพราะเป็นคนชอบฝาพับ แต่คนที่ชอบแบบไม่ฝาพับเราว่า N73ก็ดีนะ กล้องเจ๋งดี แต่เราว่าเราจะไปซื้อแล้วN76มานโดนใจจริง
แต่ขออย่างเหอะอย่าไปว่าเค้าไม่คิดหรือไปลอกใครมาดีกว่า เอาเหตุผลของเราตอนแรกไปคิดดูมานอาจออกมาเพื่อตอบสนองคนที่ชอบใช้โนเกียไม่ชอบโมโตนะคะ Embarassed
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 14:22  

เขายอมให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ด้วยเหรอ แบบที่ว่า จ่ายเพิ่ม แล้วเปลี่ยนรุ่น อ่า

ต้องทำไง อ่า น่าสนดี จะไปทำบ้าง
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 15:43  

ลอกแบบนี้น่ากลัวจัง

อันที่จริงก็คิดว่ารุ่นนี้น่าสนใจมากเลยนะ

ถึงจะก๊อบโมโต แต่ก็ทำได้ดีทีเดียว

ปัญหาลอกอย่างนี้ถ้าำไม่รีบแก้ไข ยอดขายดิ่งลงเหวแน่ๆ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 22:37  

ตอนที่เราถ่ายรูป แบบจอข้างในปกติ จะเป็นแนวนอนแบบนี้รึปล่าวคับ (ไม่ใช่ถ่ายด้วยจอนอกนะ)

ปล.Speker ของ Mp3 ออกตรงไหนหว่า
มีของใครไม่ลอกมั่งเอ่ย Razz
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 11:09  

nutthingman ผู้เขียน:

ตอนที่เราถ่ายรูป แบบจอข้างในปกติ จะเป็นแนวนอนแบบนี้รึปล่าวคับ (ไม่ใช่ถ่ายด้วยจอนอกนะ)

ปล.Speker ของ Mp3 ออกตรงไหนหว่า

ถ้าเอากล้องดิจิติล ถ่ายพวก จอมือถือ กับ จอทีวี จอคอม มันจะมีลายเส้นขึ้นมาเหมือนในรูปนะครับไม่เชื่อลอง ถ่ายดูสิครับ

ส่วน speker ของ mp3 ออกตรงข้างล่างของเครื่องครับมีลำโพง อยู่
ping_za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 11:10  

ใครเล่น GPS ใน N76 เป้นบ้างสอนเล่นหน่อยไม่รู้ว่ามันเล่นยังไง อ่า
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 20:02  

แบตมันหมดเร็วป่ะคับ เห็นแค่ 700 อยู่ได้ประมาณกี่วันหรอคับ

เห็นเพื่อนมันซื้อมา สีแดง ผู้ชายนะ เล่นซะแหววเลย ฮาๆ แต่ก็สวยดีคับ ดูหรู

ลำโพงผมว่าเสียงเบา แต่เพาะดีคับ
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 22:04  

เห็นรูปรุ่นนี้มันมี ต่อลำโพงเล็กได้นี่ๆๆๆ ไมดูในเว็บnokiaมันไม่มีอ่ะ

แล้วสรุปมันมีข้อเสียไรมั่งคับรุ่นนี้ แล้วข้อเด่นๆมีอะไรบ้างเฉลยที
G-Susie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่ามี wallet มั้ย
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 09:16  

ถามคนที่ซื้อแล้วว่า N76 มี wallet มั้ยคะ
ตอนนี้ใช้ 7610 อยู่ อยากรู้ว่า N76 ไม่มีอะไรที่ 7610 มีบ้าง
ลีออง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แย่
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 11:05  

เครื่องลอก เสียความรู้สึกมาก ใช้วัสดุห่วยๆแบบนี้ได้ไง วัสดุเดียวกันกับของเล่นเด็กเลย ไม่ทราบว่าไม่ได้ทดสอบเลยเหรอไง โนเกียทำรุ่นนี้มาได้ห่วยแตกมาก
kumphonjam
Year's Star

หัวข้อ : Re: แย่
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 13:54  

ลีออง ผู้เขียน:
เครื่องลอก เสียความรู้สึกมาก ใช้วัสดุห่วยๆแบบนี้ได้ไง วัสดุเดียวกันกับของเล่นเด็กเลย ไม่ทราบว่าไม่ได้ทดสอบเลยเหรอไง โนเกียทำรุ่นนี้มาได้ห่วยแตกมาก

อยากได้ตั้งแต่ก่อนเปิด ตัว ผิดหวังมากๆ NOKIA ไม่คิดที่จะทำอะไรบ้างเลยเหรอ
อยากเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แย่
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 14:31  

kumphonjam ผู้เขียน:
ลีออง ผู้เขียน:

อยากได้ตั้งแต่ก่อนเปิด ตัว ผิดหวังมากๆ NOKIA ไม่คิดที่จะทำอะไรบ้างเลยเหรอ

อยากเห็นสภาพว่าลอกยังไงคะ โพสให้ดูหน่อยได้มั้ย
สีดำก็ลอกด้วยเหรอ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 20:15  

ping_za ผู้เขียน:
nutthingman ผู้เขียน:

ถ้าเอากล้องดิจิติล ถ่ายพวก จอมือถือ กับ จอทีวี จอคอม มันจะมีลายเส้นขึ้นมาเหมือนในรูปนะครับไม่เชื่อลอง ถ่ายดูสิครับ

ส่วน speker ของ mp3 ออกตรงข้างล่างของเครื่องครับมีลำโพง อยู่
คือเขาไม่ได้หมายถึงลายเส้นอ่ะครับ เขาหมายถึงโหมดถ่ายรูปอ่ะครับ ว่าถ่ายแนวนอนรึป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 20:28  

ซื้อมาจาก ศูนย์โนเกีย เอสพลานาด ตอนนี้ประมานเกือบเดือนได้แล้วนะค่ะ
เครื่องยังไม่ลอกเลย

แปลกใจเหมือนกันว่า ทำไมคนอื่นลอก
แต่ก้ต้องรอดูกันต่อไปว่า เครื่องจะลอกเมื่อไหร่ แต่นี้ก้เกือบเดือนแล้วนะค่ะ

ศูนย์โนเกีย เอสพลานาดบริการดีมากๆ ค่ะ
noname1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 10:33  

ผมใช้จนมาถึงวันนี้ 1 เดือนพอดี ทำไมของผมไม่เห็นมีอาการสีลอกอย่างที่มีคนโพสต์เลย กรุณาโพสต์รูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ เห็นมีแต่คนบอกว่าลอกๆ ของผมโครเมี่ยมก็ยังเงาอยู่ ของผมเป็นรุ่นสีดำ แล้วของคนที่ลอกๆเป็นรุ่นสีอะไร หรืออาจจะเป็นเฉพาะรุ่นสีนั้นอย่างเดียว ส่วนฟังก์ชั่นการทำงานถือว่าดีมากๆทีเดียว หน้าจอสีสด ไม่มีอาการหน่วง หรือว่าแฮงก์ตั้งแต่ใช้มา
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 19:29  

ใครสีลอกลองถ่ายรูปมาโพสบ้างนะคะ อยากเห็นมากเลย

เห็นบ่นกันหลายคน แต่ไม่มีใครมาโพสภาพให้ดูเลยย Crying or Very sad
GuLongdo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*0*-
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 00:49  

ใช้มือเดียวใช้มา 1เดือนแหละค่ะ ยังม่ะลอกเลยนะ คนที่ลอก ไม่ทราบว่าใส่ซองหรืออะไรหรือเปล่าว หรือ มาพิมเพื่อสร้างกระแส หรือเปล่าว ใช้กะเพื่อน ซื้อมาพร้อมกัน ยังม่ะเหงเครื่องใครลอกเลยซักคน ยังไงถ่ายรูปมาให้ดูด้วยก็ดีจ้า สงสัยมากมาย
ห่วยเจรงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 16:27  

พานายไปซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เป็นเครื่องสีดำนี่แหละ
ใช้ไปวันเดียว พรุ่งนี้ ลอกทันที
มันออกประมาณผิวโครเมียมพองออกมาเป็นจ้ำๆ
ไปเคลมที่ M-Link เขาบอกรับผิดชอบเปลี่ยน Cover ให้ใหม่ทั้งสามชิ้นทันที
ตอนนี้ เปลี่ยนมาแล้ว ก้อลอกอีกเช่นเคย
แต่ทางศูนย์ M-Link บอกว่าลอกอีกก้อให้มาเปลี่ยนอีก แล้วเมื่อไหร่จะเลิกเปลี่ยนให้ล่ะ
มันเสียเวลาทำมาหากินมากเลยรู้ไหม

จะโทษก้อต้องโทษ Nokia ที่ทำเครื่องออกมาแล้วใช้วัสดุที่ห่วยมากกกกกกกกก
เซ็งมั่กๆ Evil or Very Mad

ตอนนี้ทาง M-Link แจ้งว่า spare part ล๊อตใหม่กำลังมาประมาณกลางเดือนก.ค. นี้
ผมก้อได้แต่คาดหวังว่า ล๊อตใหม่จะเป็นล๊อตที่มีการปรับปรุงคุณภาพแล้ว

เฮ้อ ห่วยเจรงๆ
Luv!! Nokia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 16:48  

สีแดงดูแร๊ดดีนะ >_< กรี๊ดดดดดด รักสีแดงจัง เอามาโทรตอนแดดจ้าๆ คงจะแวววาวสดุดตาไคต่อไค (รวมทั้งโจร) น่าดูเรย -..- แต่ห่วงแบตอ๊ะ

ใกล้จะได้ซื้อเต็มทีละ ^^ แต่เป็นห่วงแบตแค่อย่างเดวนิ่ สงสัยคงต้องพกแบตติดกระเป๋าซัก 3 ก้อน ไว้สำรอง + ในเครื่องอีก 1 ก้อน ก้อเป็น 4 พอดี มันยังจะพออีกมั๊ยเนี่ยะ !!

เป็นคนคุยโทสับนานด้วย คาบว่างที่ รร มันเยอะ ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 17:11  

ห่วยเจรงๆ ผู้เขียน:
พานายไปซื้อมาเมื่อเดือนก่อน เป็นเครื่องสีดำนี่แหละ
ใช้ไปวันเดียว พรุ่งนี้ ลอกทันที
มันออกประมาณผิวโครเมียมพองออกมาเป็นจ้ำๆ
ไปเคลมที่ M-Link เขาบอกรับผิดชอบเปลี่ยน Cover ให้ใหม่ทั้งสามชิ้นทันที
ตอนนี้ เปลี่ยนมาแล้ว ก้อลอกอีกเช่นเคย
แต่ทางศูนย์ M-Link บอกว่าลอกอีกก้อให้มาเปลี่ยนอีก แล้วเมื่อไหร่จะเลิกเปลี่ยนให้ล่ะ
มันเสียเวลาทำมาหากินมากเลยรู้ไหม

จะโทษก้อต้องโทษ Nokia ที่ทำเครื่องออกมาแล้วใช้วัสดุที่ห่วยมากกกกกกกกก

ตอนนี้ทาง M-Link แจ้งว่า spare part ล๊อตใหม่กำลังมาประมาณกลางเดือนก.ค. นี้
ผมก้อได้แต่คาดหวังว่า ล๊อตใหม่จะเป็นล๊อตที่มีการปรับปรุงคุณภาพแล้ว

จริงเหรอคะ งั้นรอดูถึงสิ้นเดือนนี้ก่อนดีกว่า ว่าวัสดุจะได้รับการปรับปรุงรึเปล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 10:22  

Anonymous ผู้เขียน:
ห่วยเจรงๆ ผู้เขียน:

จริงเหรอคะ งั้นรอดูถึงสิ้นเดือนนี้ก่อนดีกว่า ว่าวัสดุจะได้รับการปรับปรุงรึเปล่า

ใช้มาเดือนนึงยังไม่เห็นลอก หรือว่าเราโชคดีหว่า แต่ก็ต้องรอดูกันต่อไป แต่ขออย่าให้ลอกเลย
หงิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 76
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 13:35  

ลองหาหูฟังดีๆขนาด3.5มาใช้แทนครับ แล้วคุน จะโยนหูแถมมาทิ้งทันที
cutenui74
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 20:34  

งง มันลอกยังไงเหรอ ใช้มาตั้งหลายอาทิตย์ ไม่เห็นลอก ขอดูรูปหน่อย หรือว่าเป็นการสร้างกระแส ไม่เข้าใจเลย
GuLongdo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 21:12  

ใช้มายัง ม่ะเหงลอกเลยนะ คนที่บอกว่าลอก ขอดูภาพหน่อยจิ เหงเอาแต่พูดกัน เนอะ สร้างกระแส ป่ะเนี่ย
........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 22:49  

........ ผู้เขียน:
วันนี้ ไป ศูนย์โกเกียที่ เซ้นทรัล ปิ่นเกล้า เขาบอกว่าตั้งรอ 3 วัน ให้เขาเช็คดูว่าจะเคลม เปลี่ยนกรอบให้ได้หรือป่าว ต้องรอให้ช่างตรวจและส่งเรื่องกลับไปทางศูนย์ใหญ่ที่ต่างประเทศ ฟังดูแล้วแย่จัง เลย ทำไมมันยาก จังทั้ง ๆที่ปัญหาไม่ได้เกิด จากเรา เลย มันลอกเอง มันลอกมาจากทางด้านในของกรอบ ถ้าจะบอกว่า ตกแล้วเป็นรอย มันก้อน่าจะมีรอย ด้านนอกตัวเครื่องด้วยอะครับ นี่ก้อไม่มี เรียบสานิท รอยที่ลอก มาทางด้านในฝาพับด้านบน
เท่าที่ผมใช้ ทุกอย่างโอเคมากมายไม่มีปัญหา ส่วนใดเลย นอกจากเครื่องลอก แต่ตอนี้ยังไม่ได้ส่งเคลมนะครับพอดียังมีความจำเป็นที่ต้องใช้เครื่องอยุ่ คาดว่าอาทิดหน้าจะไปส่ง แต่ก็ต้องลุ้นอีกว่า เขาจะเปลี่ยนกรอบให้ไหม ถ้าเขาไม่เปลี่ยนให้จะเซ็งมาก เพราะดูจากการลอกแล้ว อนาคต ต้องลอกมากกว่าที่เปนแน่ๆ

ผมมี ความคืบหน้า มาฝากอ่ะครับ (ไม่ทราบว่าเพื่อนๆอยากรู้ไหม แต่ผมอยากให้ เปนข้อมูลในการตัดสินใจ )
เริ่มเลยแล้วนะครับ คือหลังจากที่ผมไปซ่อมเรียบร้อย ใช้เวลา ตั้งแต่วันที่ 22 มิถุ - 9 กค เขาให้ผมไปรับเครื่องได้ ผมก้อไป ก้อเช็ค โอเคครับ เขาเปลี่ยนให้จิง ผมเลยเดินออกมานั่ง ที่เก้าอี้เพื่อทำการใส่ซิม ใส่เมม และผม ก้อลองเปิดเครื่อง ดู ปรากฏว่า เครื่องผมไม่มีภาพ ครับ มีแต่ไฟที่ปุ่มแต่ภาพไม่ขึ้นทั้ง จอในและ นอก ผมเลยไปให้คนที่เอามาให้ดู เขาบอกว่ารอสักครู่นะค่ะ เขาหายไป 15 นาที ได้เดินกลับมาบอกผมว่าต้องทิ้งเครื่องไว้อีก 2 ชม . แล้วจะโทมาบอกว่า จะได้เลยไหมหรือรอต่อไป ผมก้อ งง สิครับ ตอนผม ส่งซ่อมทุกอย่างดีหมด ไม่มีปันหาเลย พอถึงัวนนี้เครื่องผม ไม่ติด ซะงั้นไปผมเลยถามว่าเกิดจากไร เขาพูดมา ง่ายๆ ครับ ว่า น่าจะเกิด จาก ที่ช่างแกะเครื่อง อาจมีไรผิดพลาด ผมโมโห มากๆ ผมซื้อมา 18 100 แต่กลับมาเสียเพราะ ช่าง ผมเลยบอกว่า ความผิดนี้อยุ่ที่ใคร คุณจะรับผิดชอบยังไง เขาตอบผม ไม่ได้ เขาบอกต้องลองดู ก่อน และ ในใบที่เขียน ส่งเครื่องซ่อมนะครับเขียนว่า หน้าจอไม่ติดทั้ง ในและนอก เครื่องผ่านการใช้งานเขียนแต่ละอย่างเนี่ยเหมือนผมผิดเลย ทำไมเขาไม่เขียน ว่าเกิดจากช่างแบบนี้ละครับ ผมเลยเดินออกจากร้านมา ด้วยความงง ว่า เกิดไร ขึ้น และประมษร 2 ชม เขาก้อโทมาบอกว่า ไม่ได้ครับรอไป อีก 1 อาทิด เพื่อเขา 0 ใหญ่ ผมถึงกะอึ้งไป คิดในใจว่างวดนี้ผมไม่ยอม จิงๆ ละ มันเกิดแบบนี้ได้ไง ถึงได้กลับมา ผมจะรุ้สึกดีไหม ที่เครื่องผม เปนแบบนั้น และ คำว่า 0 นี่หรือคือมาตรฐาน คือมันไม่ต่างไรจาก ร้าน ข้างนอกทั่วไปเลย วันรุ่งขึ้นเลยติดต่อไป ทาง สคบ (สำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค 1166 )เขาบอกให้ผม ส่งเปนจดหมายไป เพราะ ถ้าโทคุย แบบนั้นมันเปนการเก็บข้อมูลเฉยๆ เขาบอกว่า ใครที่เปนเหมือนกันอีก ช่วยส่ง จดหมายมาหน่อย เพราะระยะ หลัง มีคนโทไปร้องเรียนเกี่ยวกับโนเกียมาก แต่ ไม่มี ใคร ทำเปนเรื่องราว พรุ่งนี้ผมคงได้ส่งไป งวดนี้ผมยอมไม่ได้ ละจิง เครื่องเก่า 3250 ซื้อมา 3 วันส่งเข้า 0 เปนเวลา 3เดือน เนื่องจาก สัญญาณไม่เข้าโทสัพ ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด ผมว่าแค่นั้นมันก้อเกินทนแล้ว แต่นี้ไม่ไหว ไม่ใช่ความผิด ผมแท้แต่ๆต้องมานั่งรับกรรม แต่ว่าผมลองโ?ไปที่คอลเซ็นเตอ ยืนคำขาดกับเขาไป ว่าต้องรับผิดชอบ กับเรื่องที่เกิดขึ้นตอนนี้ผมไม่รอแล้ว ทนไม่ไหวจิงๆ เขาเลยบอกว่าจะดำเนนินการภายใน 3 วันทำการ ตอนนี้คงต้องจนถึงวันพุดที่ 11 นี้ ว่าจะเปนไง ถ้าใครคิดว่าที่ผมเขียน มาทั้งหมด ไม่เปนความจิงหรือมีข้อสงสัยแอด มาหาผมได้ ผมพร้อมจะตอบ ให้ทุกคนเลย ครับ papsiezaza@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 00:00  

ผมมี ความคืบหน้า มาฝากอ่ะครับ (ไม่ทราบว่าเพื่อนๆอยากรู้ไหม แต่ผมอยากให้ เปนข้อมูลในการตัดสินใจ )
เริ่มเลยแล้วนะครับ คือหลังจากที่ผมไปซ่อมเรียบร้อย ใช้เวลา ตั้งแต่วันที่ 22 มิถุ - 9 กค เขาให้ผมไปรับเครื่องได้ ผมก้อไป ก้อเช็ค โอเคครับ เขาเปลี่ยนให้จิง ผมเลยเดินออกมานั่ง ที่เก้าอี้เพื่อทำการใส่ซิม ใส่เมม และผม ก้อลองเปิดเครื่อง ดู ปรากฏว่า เครื่องผมไม่มีภาพ ครับ มีแต่ไฟที่ปุ่มแต่ภาพไม่ขึ้นทั้ง จอในและ นอก ผมเลยไปให้คนที่เอามาให้ดู เขาบอกว่ารอสักครู่นะค่ะ เขาหายไป 15 นาที ได้เดินกลับมาบอกผมว่าต้องทิ้งเครื่องไว้อีก 2 ชม . แล้วจะโทมาบอกว่า จะได้เลยไหมหรือรอต่อไป ผมก้อ งง สิครับ ตอนผม ส่งซ่อมทุกอย่างดีหมด ไม่มีปันหาเลย พอถึงัวนนี้เครื่องผม ไม่ติด ซะงั้นไปผมเลยถามว่าเกิดจากไร เขาพูดมา ง่ายๆ ครับ ว่า น่าจะเกิด จาก ที่ช่างแกะเครื่อง อาจมีไรผิดพลาด ผมโมโห มากๆ ผมซื้อมา 18 100 แต่กลับมาเสียเพราะ ช่าง ผมเลยบอกว่า ความผิดนี้อยุ่ที่ใคร คุณจะรับผิดชอบยังไง เขาตอบผม ไม่ได้ เขาบอกต้องลองดู ก่อน และ ในใบที่เขียน ส่งเครื่องซ่อมนะครับเขียนว่า หน้าจอไม่ติดทั้ง ในและนอก เครื่องผ่านการใช้งานเขียนแต่ละอย่างเนี่ยเหมือนผมผิดเลย ทำไมเขาไม่เขียน ว่าเกิดจากช่างแบบนี้ละครับ ผมเลยเดินออกจากร้านมา ด้วยความงง ว่า เกิดไร ขึ้น และประมษร 2 ชม เขาก้อโทมาบอกว่า ไม่ได้ครับรอไป อีก 1 อาทิด เพื่อเขา 0 ใหญ่ ผมถึงกะอึ้งไป คิดในใจว่างวดนี้ผมไม่ยอม จิงๆ ละ มันเกิดแบบนี้ได้ไง ถึงได้กลับมา ผมจะรุ้สึกดีไหม ที่เครื่องผม เปนแบบนั้น และ คำว่า 0 นี่หรือคือมาตรฐาน คือมันไม่ต่างไรจาก ร้าน ข้างนอกทั่วไปเลย วันรุ่งขึ้นเลยติดต่อไป ทาง สคบ (สำนักงานคุ้มครองผู้บริโภค 1166 )เขาบอกให้ผม ส่งเปนจดหมายไป เพราะ ถ้าโทคุย แบบนั้นมันเปนการเก็บข้อมูลเฉยๆ เขาบอกว่า ใครที่เปนเหมือนกันอีก ช่วยส่ง จดหมายมาหน่อย เพราะระยะ หลัง มีคนโทไปร้องเรียนเกี่ยวกับโนเกียมาก แต่ ไม่มี ใคร ทำเปนเรื่องราว พรุ่งนี้ผมคงได้ส่งไป งวดนี้ผมยอมไม่ได้ ละจิง เครื่องเก่า 3250 ซื้อมา 3 วันส่งเข้า 0 เปนเวลา 3เดือน เนื่องจาก สัญญาณไม่เข้าโทสัพ ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ด ผมว่าแค่นั้นมันก้อเกินทนแล้ว แต่นี้ไม่ไหว ไม่ใช่ความผิด ผมแท้แต่ๆต้องมานั่งรับกรรม แต่ว่าผมลองโ?ไปที่คอลเซ็นเตอ ยืนคำขาดกับเขาไป ว่าต้องรับผิดชอบ กับเรื่องที่เกิดขึ้นตอนนี้ผมไม่รอแล้ว ทนไม่ไหวจิงๆ เขาเลยบอกว่าจะดำเนนินการภายใน 3 วันทำการ ตอนนี้คงต้องจนถึงวันพุดที่ 11 นี้ ว่าจะเปนไง ถ้าใครคิดว่าที่ผมเขียน มาทั้งหมด ไม่เปนความจิงหรือมีข้อสงสัยแอด มาหาผมได้ ผมพร้อมจะตอบ ให้ทุกคนเลย ครับ papsiezaza@hotmail.com

สุดยอดเลยค่ะ เนี่ยนะ โทรศัพท์ราคาเกือบ 2 หมื่น!!!
ตอนแรกสนใจ แต่ไม่เอาละดีกว่า
กันยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แถบสีเงินลอกเหมือนกัน เซ็ง
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 19:24  

ซื้อ nokia N76 มาสีดำ จู่ๆๆ ตรงสีเงินขอบๆๆ มันก็ลอกซะงั้น ขอบอกว่า ลอก ไม่เข้าใจว่าทำไมเป็นอย่างนี้ วันอังคารนี้ 10 มิย จะไปที่ อาสพานาส ไม่รู้เขาจะว่ายังไงบ้าง
[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 20:31  

รบกวนถามคนที่ลอกและไม่ลอกหน่อยนะคะ
ว่าใช้เครื่องสำอางหรือโลชั่นหรือครีมอะไรทาหน้ารึเปล่า
และเวลาคุยใช้ยกโทรศัพท์คุยโดยตรงหรือใช้ small talk หรือหูฟังบลูทูธ

เพราะน้องชายบอกว่าน้องชายใช้ N73 ไม่ลอก แต่แฟนเค้าใช้รุ่นเดียวกันกลับลอก
ก็เลยสันนิษฐานว่าอาจจะเกี่ยวกัน

ช่วยลองสังเกตให้หน่อยนะคะ เราอยากได้แต่กลัวลอกก็เลยอยากหาทางป้องกันน่ะ
cutenui74
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 21:28  

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนถามคนที่ลอกและไม่ลอกหน่อยนะคะ
ว่าใช้เครื่องสำอางหรือโลชั่นหรือครีมอะไรทาหน้ารึเปล่า
และเวลาคุยใช้ยกโทรศัพท์คุยโดยตรงหรือใช้ small talk หรือหูฟังบลูทูธ

เพราะน้องชายบอกว่าน้องชายใช้ N73 ไม่ลอก แต่แฟนเค้าใช้รุ่นเดียวกันกลับลอก
ก็เลยสันนิษฐานว่าอาจจะเกี่ยวกัน

ช่วยลองสังเกตให้หน่อยนะคะ เราอยากได้แต่กลัวลอกก็เลยอยากหาทางป้องกันน่ะ

อาจจะเป็นไปได้นะครับ เพราะผมก็ใช้มาเดือนนึงแล้วก็ยังไม่เห็นลอกทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ใส่ซองอะไรทั้งนั้น จะมีก็แต่รอยขีดข่วน สันนิษฐานว่าอาจจะเป็นที่ความชื้น เพราะถ้าใส่ซองสำหรับฝาพับมันอาจจะเก็บความชื้นไว้จนทำให้โครเมี่ยมที่ชุบไว้เสื่อมก็ได้ แต่ถ้าไม่ได้ใส่ซองก็อาจจะเกิดเพราะเครื่องสำอางสัมผัสผิวโครเมี่ยมก็ได้ เคยอาจเวปนอกเขาบอกว่าเป็นบางคนเท่านั้น แต่ผมรับรองของผมไม่ลอกใช่มาเดือนนึงแล้วแถมไม่ได้ทะนุถนอมอะไรเลยตกก็หลายครั้งตอนนี้เต็มไปด้วยรอยขีดข่วน เออขอบอกว่ามันเป็นรอยง่ายมากอันนี้เห็นด้วยแต่ว่าไม่ลอกนะครับยืนยัน
กันยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอก
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 10:51  

ของเราที่ลอก ลอกตรงขอบนะ ฝาเปิดออกมาลอกตรงขอบๆๆ ซึ่งก็ไม่น่าจะโดนหน้านะ น่าจะโดนตรงหู ซึ่งหูก็ไม่ได้ทาโลชั่นอะไร ก็เคยคิดเหมือนกันว่าอาจะเป็นที่เครื่องสำอางค์ แต่จากการใช้แล้วหูเราไมได้ทาโลชั่นอะไรเลยนะ จะว่าต่างหู ก็ไม่ได้เจาะหู เลยไม่รู้ว่ายังไงดี
อยากลงรูป สอนหน่อยลงยังไง หรือว่าต้องสมัครสมาชิกก่อน
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 18:20  

ใครจะโพสรูปเข้าไปที่ลิงค์นี้ http://imageshack.us/

แล้วไปอัพรูปเลยค่ะ โดย Browse ภาพที่เราต้องการ

เสร็จแล้วเอาลิงค์มาโพสได้เลยค่ะ

อยากเห็นมากว่าลอกยังไง

ใครที่ลอกก็ลองถ่ายรูปแล้วมาแบ่งๆกันดูหน่อยนะคะ

เผื่อเป็นการแนะนำคนที่กำลังจะซื้อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: