Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W200i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 205 / เข้าชม: 658652
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 12:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

เปิดตัวราคาถูกมาก 5990 เอง รออีกสักเดือน 2 เดือน ดีกว่าเผื่อลด ไม่มีงบ เศร้า..

ตอนนี้เลงๆ ไอโมบาย 609i กะ Sony w200i อยู่ ไอโมบายฟังชั่น เยอะกว่าอ่ะ

แต่มาคิดถึงคุณภาพเลยจะเอาโซนี่ดีหรือป่าว เฮ้อหนักใจ

ใครมีโทรศัพท์รุ่นดีๆ ฟังชั่นเยอะๆ ที่สำคัญราคาถูกๆ มาแนะนำกันบ้างนะ
xkaojo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : หาสีขาวได้ที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 14:37  

พยายามหาซื้อเครื่องสีขาว ไม่ทราบว่าที่ไหนมีอ่ะครับ แล้วคนที่ซื้อมาแล้วเป็นงัยบ้างหรอครับ บอกหน่อย ผมไม่เคยใช้แต่อยากลองใช้ se ดู
เจนค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 00:58  

ขอถามนิดนึงค่ะ
รุ่นใช้เสียงเรียกเข้าที่เป็นเพลง ไฟล์ mp3 ได้ใช่มั้ยคะ หรือว่าได้แต่เป็นแค่เสียงดนตรี
แล้วก็ " 128MB ครับ (ซึ่งไม่ค่อยเพียงพอในการเก็บเพลง สำหรับคนรักดนตรีแน่นอน) "
อยากทราบว่า 128mb นี่จะจุได้ประมาณกี่เพลงหรอคะ Twisted Evil

รบกวนด้วยนะคะ กำลังเล็งๆรุ่นนี้อยู่ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 09:08  

logolussy ผู้เขียน:
ช่วยตอบทีนะคะว่าระหว่าง se w200i กับ moto L7 จะซื้อรุ่นไหนดีอ่ะคะ รุ่นไหนดีกว่ากัน อยากได้แบบเสียงดีๆแล้วก็ไม่มีปัญหามากอ่ะค่ะ ทนๆหน่อย ยังไงเซียนมือถือช่วยเปรียบเทียบและบอกข้อดีข้อเสียให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ Smile

ผมไม่เคยใช้ทั้งสองรุ่น ใช้ moto E398 เสียงสุดยอดเลย ไม่เป็นลองยี้ห้อใหนแน่นอน ถ้า moto ไม่มีรุ่นไหนเสียงดีเท่ารุ่นนี้อีกแล้ว ไม่เชื่อลองยืมเพื่อนฟังดูซิจะได้พบกับความอลังการงานสร้าง

w200i ก็น่าสนมาก
se fever
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:02  

เจนค่า ผู้เขียน:
รุ่นใช้เสียงเรียกเข้าที่เป็นเพลง ไฟล์ mp3 ได้ใช่มั้ยคะ หรือว่าได้แต่เป็นแค่เสียงดนตรี
แล้วก็ " 128MB ครับ (ซึ่งไม่ค่อยเพียงพอในการเก็บเพลง สำหรับคนรักดนตรีแน่นอน) "
อยากทราบว่า 128mb นี่จะจุได้ประมาณกี่เพลงหรอคะ Twisted Evil

รบกวนด้วยนะคะ กำลังเล็งๆรุ่นนี้อยู่ Razz

ใช้เสียงเรียกเข้าที่เป็น mp3 ได้ครับ เมม 128 MB เก็บเพลงได้ประมาณ 30-40 เพลงครับ
เพลงนึงความจุประมาณ 3 MB กว่าๆ ผมซื้อมาใช้แล้วคุ้มค่ามาก ตอนนี้เล่นเพลงต่อเนื่องได้ประมาณ 7-10 ชั่วโมง ซื้อมาราคา 5490 บาท
M2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย M2 ราคาถูก
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 00:19  

ขาย Memory Stick M2 SanDisk ของใหม่ ราคาเพียง 920 ประกันศูนย์ 5 ปี ใชได้กับมือถือ Sony ได้ทุกรุ่น 100% โทร 0879917629 ก้อง
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 01:57  

ชอบสีดำอ่ะ
tannguy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 02:08  

โดนมาแล้ว ตัดสินใจ ระหว่างตัวนี้ กับ ไอโมบาย 611 พอดีที่โลตัส ราคาเท่ากัน ลูกเล่นเนี่ยสู้611 ไม่ได้เลย แต่ถ้าได้จับ แล้วเขย่าดู611 มันก๊องแก๊ง จังกลัว จะมีปัญหาเหมือนเครื่องเก่าๆ แต่แป๊ปเดียวก็มีคนมาขอเปลี่ยนเครื่องแล้วเพราะ เปิดไม่ติด งั้นเราก็ไม่ต้องลองแล้วตัดสินใจเอา w220iเลยดีก่าไม่อยากเป็นแบบนั้น :D
ขอตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราใช้เครื่องนี้อยู่
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 14:15  

รุ่นนี้ราคา 5900 คะซื้อที่โคราชฟังวิทยุและฟังเอ็มพี 3 ได้คะ เมม 128 ถ่ายภาพนิ่งและภาพเคลื่นไหวได้มีให้เลือกโหมดถ่ายภาพและเอฟเฟคด้วย มีแต่งเสียงเรียกเข้าได้ ในกล่องมีสายยูเอสบี หูฟัง สายชาร์ต และ แถมซิมส์วันทูคอล 150 บาทเบอร์ใหม่ให้ด้วย เราซื้อสีดำมาอะคะจริงๆมีลูกเล่นมากกว่านี้แต่เราไม่ได้สันทัดเรื่องนี้เท่าไหร่บอกได้ตามที่ลองใช้เครื่องนี้อยู่อะคะซื้อมาโดยรวมก็ชอบนะคะเครื่องนี้เล็กๆขนาดกะทัดรัดดีตอนแรกที่เราตั้งใจไปซื้อก็ไม่ได้ตั้งใจซื้อเครื่องนี้หรอกเผอิญพี่เค้าเอามาให้ลองดูแล้วเราก็เลือกๆจึงได้เคริ่องนี้มาเลยถ้าใครสนใจก็ลองดูคะใช้ได้ดีเหมือนกัน
...fu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่ากันฟัง
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:57  

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ 30 เม.ษ. ราคา 5900 ที่ MBK แพงรึป่าวครับ(ถูกหลอกรึป่าวว่ะเนี่ย) เห็นกระทู้ก่อนหน้านี้ ซื้อวันนที่ 28 เม.ษ. 5500 เองอ่ะ แต่ถึงถูกหลอก ก้อม่ายเป็นไร เพราะซื้อมาแล้วคุ้มดี เสียงเพราะดี กล้องก้อถ่ายแบบพาโนรามาได้ด้วย สุดยอดด ข้อเสียคือไม่มีบลูทูธอ่ะ แต่มันก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่นะ คุ้มอ่ะ เอออีกอย่างนึงเวลาเราต่อสาย USB มันจะชาร์จแบตให้ด้วย ดีโคตร แถมยังแจกซิมของวันทูคอลให้อีก แถมตัง 150 บาท สามเดือนเดือนละ 50 แต่ต้องเติมตังก่อนถึงจะได้ตังค์ฟรี และอีกอย่างมันยังให่โหลดเพลงจาก ikey club ได้อีกตั้ง 3 เดือนฟรีซะด้วยยยยยยยยยยย [/img]
hareruya
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 12:58  

se fever ผู้เขียน:
เจนค่า ผู้เขียน:

ใช้เสียงเรียกเข้าที่เป็น mp3 ได้ครับ เมม 128 MB เก็บเพลงได้ประมาณ 30-40 เพลงครับ
เพลงนึงความจุประมาณ 3 MB กว่าๆ ผมซื้อมาใช้แล้วคุ้มค่ามาก ตอนนี้เล่นเพลงต่อเนื่องได้ประมาณ 7-10 ชั่วโมง ซื้อมาราคา 5490 บาท

แล้วที่ว่าเรียกเข้าเป็นmp3ได้อะมันต้องตัดเพลงอะเปล่าครับหรือว่าเอาเพลงลงก็เป็นได้เลย

อีกอย่างเสียw200iตัวนี้เสียงดีในระดับไหนเปรียบเทียบให้ดูหน่อย
hx2110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:16  

น่าสนใจแฮะ แต่

1. ไม่มี Blue tooth
2. M2 ราคาแพง อิอิ

ผมต้องใช้ blue tooth กะ PDA อ่ะ

รุ่นนี้ไม่ตรงความต้องการผมครับ ฟันธง

แต่ราคาถูกนะ
oiloffline
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 11:04  

ใช้ W550I อยู่ด้วยอะ มันยังดีอยู่เลย ออกรุ่นนี้มายั่วน่าสนเหมือนกัน
hareruya
Year's Star

หัวข้อ : แล้าหน้าจอมันชัดขาดไหนอะสองเปรียบเทียบให้ดูหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:45  

หรือถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยงับประมานไหน อีกอย่างผมว่าจอมันเล็กไปอะ
paocomscience
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 21:18  

ไปถอยมาและวันนี้ 5400 คับ บางร้านก็ 5500 5600 ส่วนเม็ม M2 512 M อยู่ที่ 950 - 1050 1 G อยู่ที่ 1300 - 1400 ครับ แต่ผมยังไม่ซื้อเม็มหรอก รอให้มันถูกกว่านี้หน่อย
p_krapongban
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 18:00  

ราคาเปิดตัวอยู่ที่ 5990.- บาท
ราคาตอนนี้น่าจะปามาน 5500.- บาท งับ
อยากได้รุ้นนี้เหมือนกาน
ชอบสีขาวค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2007 23:46  

อยากได้สีขาวมากเลยค่ะ มีใครเคยเห็นบ้างไหมคะ ที่ไหนเอ่ย
รอมานานแล้ว พอมาก็มีแต่สีดำ น้อยใจมากๆเลย
(คนขายบอกว่า สีขาวมีแต่โมเดล หนูว่าเค้า พูดส่งๆยังไงไม่ทราบค่ะ)

หนูคิดว่าน่าจะมีนะคะ แต่อาจต้องรอหน่อย
พี่ๆคนไหนราบข่าว รบกวนบอกหน่อยนะคะ
หนูจะได้รอ เพื่อสีขาว น่ารักจังค่ะ Embarassed
iNeutron
Year's Star

หัวข้อ : ไฟล์เพลงออ่ะค่ะ ของโซนี่
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 23:49  

ที่เล่นไฟล์เพลงได้อ่ะค่ะ

เล่นไฟล์ WAV ได้รึป่าวค่ะ รึเเค่MP3 อย่างเดียว
...fu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไฟล์เพลงออ่ะค่ะ ของโซนี่
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 16:07  

iNeutron ผู้เขียน:
ที่เล่นไฟล์เพลงได้อ่ะค่ะ

เล่นไฟล์ WAV ได้รึป่าวค่ะ รึเเค่MP3 อย่างเดียว

เล่นได้เฉพาะ mp3 กับ AAC ครับ
kotkotkot
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 22:37  

ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นกันไหม ในช่วงเริ่มเพลงใหม่ หรือ เลื่อนเพลง จะมีเสียงขัดๆ เล็กน้อย แต่พอในเพลงก้มะมีจ๊ะ มีแต่ตอนรอยต่อของเพลง พอดีนู๋กะน้องซื้อมาสองคนพร้อมกัน เป็นเหมือนกันเลยอยากทราบว่าคนอื่นเป็นกันไหม และพอจะมีทางแก้ไขไหม

ขอขอบคุณล่วงหน้าน๊า

รอคำตอบจ๊ะ

kot
;lk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : kl;lk
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 02:35  

fdsfsfsdf
รราเเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขาย
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 02:43  

ซื้อมา 1 เดือน แต่อยากขาย ใครสนใจโทรมาได้ครับ 0813108016
สีดำเครื่องศูนย์ MFA สภาพสวยมาก อุปกรณ์ครบยกกล่อง 99% มีตัวเครื่อง+ที่ชาร์จ+หูฟังแบบใหม่แบบแจ็คต่อ+คู่มือ+กล่อง+เมม M2 128+ยางหูฟัง+สายดาต้าลิ้งค์+CD ทุกอย่างของแท้หมด อีมี่ตรงกับกล่อง ใช้งานอยู่
ขาย 5200
ลองดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 03:29  

แนะนำครับ nokia6233 แพงกว่า w200i อยู่พันก่าๆ แต่ฟังก์ชั่น คุ้มกว่าครับ แต่ผมก็ชอบหน้าตาของ w200i นะ แต่พอเปรียบเทียบ ฟังก์ชั่น แล้วเลยเอา 6233 มา แต่ว่าจะไปถอย w200i มาเป็นเครื่องสำรองล่ะ อดใจไม่ไหว
hareruya
Year's Star

หัวข้อ : ขอร้องละครับช่วยหน่อย
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 22:14  

1มอยากรู้ว่าหน้าจอUBCมันชัดขนาดไหน

2แล้วเสียงเรียกเข้าที่ว่าMP3มันต้องปรับแต่งเพลงหรือเปล่าหรือว่าเอาเพลงลงก็ทำเป็นเสียงเรียกเข้าได้เลยอะคับ

3ช่วยแนะนำโทรศัพโดยมีงบประมาน6พัน + - ได้นิดหน่อย ให้หน่อยคับเน้นฟังเพลงและแบบบ๊อกนะ
...fu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นกันไหม ในช่วงเริ่มเพลงใหม่
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 23:39  

kotkotkot ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นกันไหม ในช่วงเริ่มเพลงใหม่ หรือ เลื่อนเพลง จะมีเสียงขัดๆ เล็กน้อย แต่พอในเพลงก้มะมีจ๊ะ มีแต่ตอนรอยต่อของเพลง พอดีนู๋กะน้องซื้อมาสองคนพร้อมกัน เป็นเหมือนกันเลยอยากทราบว่าคนอื่นเป็นกันไหม และพอจะมีทางแก้ไขไหม

รอคำตอบจ๊ะ

kot

ของผมก็เป็นครับ ผมคิดว่าไม่น่าจะมีทางแก้ไขครับ ถ้ามีเดี๋ยวผมจะมาบอกให้ละกันครับ (ถ้าไม่คิดไรมากผมคิดว่าคุ้มกะเสียงเมกะเบสนะครับ)
nhk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 10:45  

อยากรู้ราคาตอนี้ที่ขายใร MBK ค่ะ ขอบคุณค่ะ
kotkotkot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 02:29  

ขอบคุณน๊าที่มาตอบ นู๋ยังไม่ได้ลองในส่วนของการอัพ เฟรมแวร์น๊า แต่ถ้าพี่ก้เป็น ก้ 3 เครื่องล่ะ งั้นก้คงเป็นเหมือนกันหมด อ้อ ระวังกันนิดนะ อย่ากดปุ่มเปิดเครือ่งแรงเกินไป มันจะบุ๋มลงไปได้ เบาๆมือกันนะจ๊ะ แต่โดยรวมนู๋ก้ชอบมากๆจ๊ะ ราคาแค่นี้ก้สุดยอดแว้ว

ถ้าพี่ข้างบนรู้วิธีแก้บอกทีน๊า จะขอบคุณมากจ๊ะ
...fu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 12:57  

kotkotkot ผู้เขียน:
ขอบคุณน๊าที่มาตอบ นู๋ยังไม่ได้ลองในส่วนของการอัพ เฟรมแวร์น๊า แต่ถ้าพี่ก้เป็น ก้ 3 เครื่องล่ะ งั้นก้คงเป็นเหมือนกันหมด อ้อ ระวังกันนิดนะ อย่ากดปุ่มเปิดเครือ่งแรงเกินไป มันจะบุ๋มลงไปได้ เบาๆมือกันนะจ๊ะ แต่โดยรวมนู๋ก้ชอบมากๆจ๊ะ ราคาแค่นี้ก้สุดยอดแว้ว

ถ้าพี่ข้างบนรู้วิธีแก้บอกทีน๊า จะขอบคุณมากจ๊ะ

ปุ่ม power บุ๋มลงไปจริงด้วย ทำงัยอ่ะคราวนี้ เฮ้อ ส่วนการอัพเฟิร์มแวร์อ่ะ มันจะมีเมนูให้เลืกอยู่ถ้าใช้ภาษาอังกฤษ ก้อไปที่ setting->general->update service ครับ เคยเข้าไปลแวครับ แต่ตอนนี้มันยังบอกว่าเฟริ์มแวร์ยังเป็นรุ่นล่าสุดอยู่เลยครับ
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 21:28  

เห็งเพื่อนใช้แล้วจ้า จอแย่หน่อย หยาบมากมาย- -* ไม่เหมือน K700i อ่ะ รวมๆ รุ่นเก่า

k700i คุณภาพดีกว่าอ่ะคับ ทั้งในด้านของลำโพง

ลำโพง = ดังเยอะถอว่าดีในแบบ Sonyใสๆ แต่เสียงมันพร่าๆไม่เหมือนกับ w800i หรือ k750แม้ว่าจะไม่เปิดสุดจ้าi

ตัวเครื่อง = ประกอบดีแน่นหนาเนี๊ยบเหมือนเดิมสีดำสวยมาก ไม่เหมือนในรูป เรียกได้ว่ายกขึ้นมาโทรนี่เท่ห์แน่นอน ส้มดำ

เมม = ใช้ m2 ซึ่งราคาสูงแถมให้ 128Mb ก้ำกึ่งระหว่างจะเยอะก็ไม่เยอะจะน้อยก็ไม่น้อยงับ
ถ้าจะเปลี่ยนเมมก็จะเสียดายเงินนืดนึงเพราะถ่ายรูปไม่สวยแต่ถ้ามีอยู่แล้วหรือยังไงก็จะใช้โซนี่ ก็ โอเคคับ

โดยรวมถือว่า คุ้มราคา ติดตรงที่เครื่องถูก แต่เมมแพง ถ้าจะเอาเมมจริง+ราคาไปก็ถือว่า สูงไปมาก กับ Option จอและกล้อง

อิอิลองพิจารณาดูจ้า Very Happy
tumw900i
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : มีสีดำครบกล่องสภาพใหม่มือ2 มารับเอาไปเลย 4200 บาท เสรีเซนเตอร์
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 08:51  

มีสีดำครบกล่องสภาพใหม่มือ2 มารับเอาไปเลย 4200 บาท เสรีเซนเตอร์
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2222
วันที่โพสท์ : 20 May 2007 12:40  

ระหว่าง w200iกะ609i อันไหนเสียงดีกว่ากัน
RedEye1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 02:38  

ตัวนี้ ยังมีปัญหาเรื่องของไมค์ที่ดูดเสียงเกินไปอยู่อีกหรือป่าวครับ ได้ยินว่า SE ไมค์ดูดเสียงมาก คุยแล้วได้ยินเสียงซ่าๆๆๆ ขอบคุงครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 10:19  

รบกวนเพื่อนๆ ที่ซื้อรุ่นนี้มาใช้แร้วช่วยตอบคำถามนี้หน่อยนะคับ

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามข้ามบอร์ดหน่อยนะคับ
1. se w200i ฟังเพลงผ่านลำโพงและหูฟัง เทียบกับ k550iเป็นอย่างไรบ้างคับ
2. มีปัญหาเรื่องไมค์ดูดหรือป่าวคับ เสียงสทนาเปงอย่างไรบ้างคับ
3. วิทยุเปงแบบทศนิยม 2 ตำแหน่งหรือป่าว แบบว่าอยู่ต่างจังหวัดน่ะ
4. มีปัญหาเรื่องเครื่องหน่วงไหมคับ ที่บอร์ดมีแค่ 3 หน้าเองคับแสดงว่ารุ่นนี้ไม่แจ่มไช่ป่าวคับ
ช่วยตอบให้หน่อยนะคับคือว่าจะซื้อให้น้องใช้ ผมรัก se มากใช้ตั้งแต่รุ่น t290 แล้วคับ ตอนนี้กะว่าจะถอย k550i มาใช้แต่คงต้องรอให้ลงมา 8000 ก่อน

ช่วยตอบให้ด้วยคับพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วขอบคุณล่วงหน้า Crying or Very sad

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
akatation2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: surathani
หัวข้อ : Have anyone know how to use RSS Feed ?
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 05:24  

Have anyone know how to use RSS Feed ? Thanks Krub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนลังเล
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 14:22  

ถามผู้รู้หน่อยนะคับ se w200i กะ se w300i เทียบฟังก์ชั่นต่างๆแล้วคล้ายๆกันครับ คือว่าอยากให้ช่วยตัดสินใจเลือกให้หน่อยครับรวมทั้งบอกข้อดี ข้อเสียเปรียบเทียบทั้งสองรุ่นเลยคับอยากรู้มากๆ โดยเฉพาะเรื่องคุณภาพเสียงทั้ง การสนทนา,การฟังผ่านลำโพงและฟังผ่านหูฟังที่แถมมาให้ รวมทั้งเรื่องการหน่วงของเครื่องคับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับสำหรับผู้รู้ทุกท่านที่ช่วยตอบ ขอให้ se จงเจริญ เจริญ อุอุอุ Laughing Laughing
BubbleBoyKrub
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 14:32  

ซื้อมาใช้แล้วครับ เมื่อวานนี้เอง ตอนแรกเล็ง nokia 6300, 6233, E50 ไว้
แต่เดินมาเจอ w200i ซึ่งดูจากหน้าตา และราคาก็ OK
จากนั้นเลยมาที่ร้าน net แล้ว search หาข้อมูลดู เห็นมีแต่คนเชียร์ ผมก็เลยซื้อซ่ะ
เท่าที่ลอง test function ต่างๆ แล้ว รู้สึกว่าคุ้มค่ามากๆ เลยครับกับราคาแค่เนี้ย
รบกวนสอบถามว่าเมื่อใช้ function walkman player แล้ว
ชื่อเพลงที่เป็นภาษาไทย มันกลับกลายเป็นภาษาจีนไปเฉยเลย
แต่พอดูใน file manager มันก็ show ภาษาไทยปกติ
อยากทราบว่ามีวิธี set ให้เป็นภาษาไทยมั้ยครับ
badboyey
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 21:52  

ซื้อ w200i มาเอาเพลงลงแต่ชื่อเป็นภาษาจีน แก้ไขยังไงครับ
kotkotkot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 00:33  

มันเกี่ยวกับ Mp3tag นะจ๊ะ ลองไปอ่านตามนี้นะ http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=176552
วิธีทำ
http://www.mp3tag.de/download.html
ที่โหลด

เสียงโอเคนะ แต่อาจมีสะดุกในรอยต่อเพลง ไม่ทราบว่าเป็นกันไหมจ๊ะ ถ้ามีทางแก้รบกวนบอกด้วยนะจ๊ะ

ปล.ต้องเป็นสมาชิกก่อนนะถึงจะเข้าได้จ๊ะ
บะบายจ๊ะ

kot
joeyboy16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 12:28  

ไปซื้อมาแล้วครับ ดูจากที่เพื่อนๆหลายคนในบอร์ดนี้บอก ก็โอเคครับ ซื้อมาราคา 5600
ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วานครับ ของแถมก็เหมือนที่เพื่อนๆบอกนั่นแหละครับ
badboyey
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 13:29  

ขอบคุณมากครับ เจ๋งจิง งิงิ
ความเห็นส่วนตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 11:33  

เทียบกับ w300 แล้ว w300 ดีกว่านะครับ

w300 จอเป็น TFT และเมมการ์ดที่ให้มา ก็ 256 เมกครับ(ราคาเครื่องพอกัน แค่ของแถมก็คุ้มกว่าแล้ว))

เคยได้ยินว่า w300 เสียงลำโพงเครื่องดีกว่า w800 ด้วย (เสียงใสกว่า)

แต่ของ w200 ผมไม่รู้

ปล. ตอน w300 ออก ถึงจะเป็นรุ่นเล็กแต่ผมว่า Class การผลิตมันไม่ได้ต่ำขนาดนี้อ่ะ ยังคนละชั้นกับ Kตัวล่าง แต่อันนี้มันอารมณ์พวก k300 ติดตราวอร์คแมนเลย
Bandwo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:28  

ค่อนข้างคุ้มมากเลยสำหรับผม เสียงสนทนาดังดีคับ กล้องไม่สนใช้T20 เอามาฟังเพลง พลาสติกการประกอบผมว่าก็okนะ ไม่ก๊องแก๊งเหมือนที่คิด แล้วตัวจิงสวยกว่าในรูปนะงับ
maha-oath
Year's Star

จังหวัด: ay
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 18:36  

สุดคุ้มครับ 57xx ที่ mfa อยุธยา ใช้แล้วลืม nk เลย สุดยอดดดดดดดดดดดด Laughing
โซนั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 02:05  

อยากทราบเรื่อง
m2 128 MB ที่แถมมากะเครื่องศูนย์อะครับ
ใครซื้อมาแล้ว บอกทีนะครับว่า
เมม เป็นของ sony หรือว่า sandisc อะครับ
ของรุ่น k810 ด้วยก็ดีนะครับ
ปัป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 21:10  

วันนี้ผมไปซื้อมาละคับ ที่ mfa 5300 คับ ตอนแรกฟังที่ร้านก็ตกใจไมเสียงมันแตกโคตรๆ
ที่ร้านบอกเป็นไฟล์ wma เป็น mp3 จะไม่แตก หลังจากฟัง(ลำโพง) ก็ไม่เลวร้ายนัก พอฟังเสียงเหมือนเปิดวิทยุเครื่อง 500 คือชัดแต่ไม่ถึงกับใสเว่อร์ ก็คิดว่า 5300 ก็ได้แค่นี้ละ พอถึงบ้านลองเสียบหูฟัง เปิดโหลด เมกาเบส โหห กริ๊ด ไอพอดอายเลยท่าน เสียงใสมากๆ คุ้มเลยคับ ของเขาดีจิง สำหรับคนที่ไม่เล่นกล้อง ตัวนี้ไปเลยคับ
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:33  

ผมสอยมาแล้วครับ สีดำ เสียงดีจริงๆ สวยครับ ผมเห็นหน้าตามันออกคล้ายๆ W810i เลยอ่ะ Wink
godgi1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 17:31  

แล้วถ้าเทียบตัวนี้ w200i กับ k750i ถ้าไม่มองที่เจ้าฟันฟ้ากับหูฟังที่แถมมากับ k750i นะครับ เช่น เรื่องกล้อง เสียงเพลง ความดังของเสียง การเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ ฯลฯ

แนะนำทีครับ
เจ้าชายส้มหล่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไร เอาให้แน่
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 19:23  

คือว่า ... ตอนนี้ วันที่ผมเขียนตอบคือ 24 มิ.ย. จะไปซื้อวันที่ 30 นี้และ
อยากจะรู้ให้แน่นอนอีกทีว่า ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่แระ
เหนมีคนซื้อตอนเดือน May ก็ราคา 5400 แต่ July ทำไม 5600 หล่า
งง... เอาให้แน่หน่อย อยากทราบ จะซื้อแว้วว..
pirate_devilboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 18:41  

godgi1 ผู้เขียน:
แล้วถ้าเทียบตัวนี้ w200i กับ k750i ถ้าไม่มองที่เจ้าฟันฟ้ากับหูฟังที่แถมมากับ k750i นะครับ เช่น เรื่องกล้อง เสียงเพลง ความดังของเสียง การเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ ฯลฯ

แนะนำทีครับ

ผมว่า k750i จะดกว่าน่ะครับ เพราะรู้สึกว่ารุ่นนี้จะเป็นรุ่นtop ด้วยน่ะครับส่วนการเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์ก็เหมือนกัน ส่วนกล้อง k750i จะดีกว่าครับ เสียงก็ด้วยครับ สรุปว่าราคาไม่ต่างกันมากเอา k750i ดีกว่าครับ
pirate_devilboy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไร เอาให้แน่
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 18:44  

เจ้าชายส้มหล่น ผู้เขียน:
คือว่า ... ตอนนี้ วันที่ผมเขียนตอบคือ 24 มิ.ย. จะไปซื้อวันที่ 30 นี้และ
อยากจะรู้ให้แน่นอนอีกทีว่า ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่แระ
เหนมีคนซื้อตอนเดือน May ก็ราคา 5400 แต่ July ทำไม 5600 หล่า
งง... เอาให้แน่หน่อย อยากทราบ จะซื้อแว้วว..

เท่าที่ทราบน่ะครับ 5,490 บาทครับ Very Happy
ไม่มีชื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 21:21  

เหมือนเอา K510i มาลดกล้อง เหลือ 0.3MP

แล้วเพิ่ม M2 เข้าไป ทำ Walkman เข้าไป

สรุป ลูกพี่ลูกน้อง K510i ดีๆ นี่เอง รูปแบบ เหมือนกัน เป๊ะๆ พี่น้องเอ้ยย ลองดูดีๆ ^^"
Ifonn.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องถ่ายรูปถ่ายรูปสวยมั๊ย
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 17:14  

อยากรู้ว่ากล้องมันถ่ายภาพได้สวยป่าว

อยากเหน ใครที่ถ่ายจากกล้องเอารูมาลงให้ดูได้มั๊ย
AF4 V1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดเพลง
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 09:20  

เวลาฟังเพลง ของ W200i เนี่ย
นอกจากฟังหูฟังแล้ว เราฟังที่ลำโพงด้านหลังได้ป่าวคับ..
Ifonn.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 17:00  

กล้องถ่ายภาพได้สวยป่าวค่ะ

จาซื้อแล้ว

อยากรู้ๆๆ
kiraedae
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 01:04  

1. FM กับ MP3 ฟังเสียงออกลำโพงได้ป่าว หรือว่าฟังหูฟังได้อย่างเดียว
2. อัดเสียงชัดป่าว เผื่อจาเอาไปอัดเสียงอาจารย์ตอนเรียน
3. ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว
CinNaMon ~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2007 17:54  

ใครใช้รุ่นนี้แล้วแบตหมดเร็วม่าง

เราใช้ได้ไม่ถึงวันก้อหมดแล้วอ่ะ

ทั้งที่ไม่ได้ฟังเพลง และคุยโทรศัพท์นานเลย

ตอนแรกเอาแบตไปเปลี่ยนที่ศูนย์แล้วแบตก้อยังหมดเร็วเหมือนเดิม

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 13:15  

แบทผมไม่หมดไวน่ะ สแตนบายเครื่อง อยู่ได้ 2-4 วันเลย ฟังเพลงก็ได้นานโครต
งิงิ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 17:54  

CinNaMon ~* ผู้เขียน:
ใครใช้รุ่นนี้แล้วแบตหมดเร็วม่าง

เราใช้ได้ไม่ถึงวันก้อหมดแล้วอ่ะ

ทั้งที่ไม่ได้ฟังเพลง และคุยโทรศัพท์นานเลย

ตอนแรกเอาแบตไปเปลี่ยนที่ศูนย์แล้วแบตก้อยังหมดเร็วเหมือนเดิม

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ปายเจอเครื่องมีปัญหาเข้าเปล่า ของผมแบตท๊น ทน ๓ วันขึ้นบายๆ เลย
kotkotkot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 21:17  

รอคำตอบจ๊ะ

kot
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบ
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 08:56  

kiraedae ผู้เขียน:
1. FM กับ MP3 ฟังเสียงออกลำโพงได้ป่าว หรือว่าฟังหูฟังได้อย่างเดียว
2. อัดเสียงชัดป่าว เผื่อจาเอาไปอัดเสียงอาจารย์ตอนเรียน
3. ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้ว

1. ได้คับ
2. อัดเสียงแบบ lecture ต้องอัดในห้องที่เงียบๆ แร้วก็ต้องวางเครื่องไว้ใกล้ๆ คนพูดให้มากที่สุด
3. ราคาเครื่องตอนนี้อยู่ที่ 4 พันปลายๆ ถ้าซื้อร้านตู้หรือร้านทั่วไป หากซื้อศูนย์ก็ 5,490 บาทคับ

ข้อมูล ณ วันที่ 23 ก.ค '07
คนชอบฟังเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 09:46  

ผมเพิ่งซื้อ w200i มาเมื่อวาน

ข้างกล่งมันบอกว่าโลหดเพลงฟรีจาก grammy

ที่มันให้กด *257* แล้วตามด้วยหมายเลข imei 15 หลัก

มันให้กด *#06# ไป แต่ไหงผมได้มา 17 รหัสละครับ

งงครับ ใครก็ได้ช่วยตอบที
พึ่งซื้อใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 20:12  

ตอนนี้เจอปัญหาอ่ะครับ คือ เอาเพลงลงการ์ดไม่ได้ ทั้งๆที่ตรวจจากเครื่องก็สามารถอ่านการ์ดได้ แต่พอเสียบ USB ไหงเพลงลงตัวเครื่องไม่ลงการ์ด

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 11:01  

คนชอบฟังเพลง ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อ w200i มาเมื่อวาน

ข้างกล่งมันบอกว่าโลหดเพลงฟรีจาก grammy

ที่มันให้กด *257* แล้วตามด้วยหมายเลข imei 15 หลัก

มันให้กด *#06# ไป แต่ไหงผมได้มา 17 รหัสละครับ

งงครับ ใครก็ได้ช่วยตอบที

เอาเฉพาะ 15 ตัวแรกคับ

พึ่งซื้อใช้ ผู้เขียน:
ตอนนี้เจอปัญหาอ่ะครับ คือ เอาเพลงลงการ์ดไม่ได้ ทั้งๆที่ตรวจจากเครื่องก็สามารถอ่านการ์ดได้ แต่พอเสียบ USB ไหงเพลงลงตัวเครื่องไม่ลงการ์ด

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

1. ลงแผ่น CD PC Suite ให้เรียบร้อย Restart คอมพ์
2. ต่อสาย USB ที่คอมพ์แระโทรศัพท์เลือก File transfer โทรศัพท์จะ Restart ตัวเอง
3. ที่หน้าจอคอมพ์ เข้าไปที่ My computer คลิ๊กขวาที่ไดร์ฟใหม่ (PHONE CARD (-)) เลือก Explore จากนั้นก็ลากหรือก๊อปไฟล์เพลงไปใส่ในโฟลเดอร์ Music คับ
เซ็งสุดขีด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me plzzz
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 02:27  

ซีดีมันลงไม่ได้อ่ะ ใครก้อได้ช่วยที คอมใช้ XP พอใส่แผ่นเข้าไปมันไม่อ่านเลย ส่วนรูปและวิดิโอที่ถ่ายจากกล้องก้อเอาลงคอมไม่ได้ คือ พอดีใช้กล้อง Sonyอยุ่ เลยได้โปรแกรมPicture package มา ก้อดูภาพได้แต่มันเอาลงคอมไม่ได้ แถม ถ้าไม่ดูผ่าน picture viewer กดเข้าไปดูในไดรฟ์เลยก้อโล่งโจ้ง ไม่พบอะไรทั้งสิ้น นอกจากนี้รหัสสิบห้าตัวที่ได้มา พอกดส่ง มันก้อบอกว่ารหัสผิด เช็คแล้วเช็คอีกเปนล้านรอบ ผลที่ได้ก้อเหมือนเดิม เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ไม่น่าเลยเรา -*- Evil or Very Mad
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: Help me plzzz
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 06:11  

เซ็งสุดขีด ผู้เขียน:
ซีดีมันลงไม่ได้อ่ะ ใครก้อได้ช่วยที คอมใช้ XP พอใส่แผ่นเข้าไปมันไม่อ่านเลย ส่วนรูปและวิดิโอที่ถ่ายจากกล้องก้อเอาลงคอมไม่ได้ คือ พอดีใช้กล้อง Sonyอยุ่ เลยได้โปรแกรมPicture package มา ก้อดูภาพได้แต่มันเอาลงคอมไม่ได้ แถม ถ้าไม่ดูผ่าน picture viewer กดเข้าไปดูในไดรฟ์เลยก้อโล่งโจ้ง ไม่พบอะไรทั้งสิ้น นอกจากนี้รหัสสิบห้าตัวที่ได้มา พอกดส่ง มันก้อบอกว่ารหัสผิด เช็คแล้วเช็คอีกเปนล้านรอบ ผลที่ได้ก้อเหมือนเดิม เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง ไม่น่าเลยเรา -*- Evil or Very Mad

อาการนี้เป็นที่คอมพ์แร้วคับ
sdfsf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดก
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 11:27  

กลอง0.3พิกเซล เอง ผมซื้อมาราคา4.990อะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: กดก
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 12:16  

sdfsf ผู้เขียน:
กลอง0.3พิกเซล เอง ผมซื้อมาราคา4.990อะ

แล้วใช้ดีป่ะล่ะ? รุ่นนี้ต่อ MXE-60 ได้นะ ถ่ายออกมาหน้างี้ผ่องเป็นยองใย..laughing6
ผู้พิชิตทางตัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 13:44  

อยากได้งับ สวย เท่ เสียงดี
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 06:00  

ชื้อเลยครับ
คุ้ม!!
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 20:50  

พี่คับ ตอนซื้อ เค้าจะแถม เมม ให้ป่าวคับ

ขอบคุนคับ
katsukare
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 22:19  

ไปถอยมาเมื่อเสาร์ที่แล้ว (8/12/50) Cool
4,600 ฿ ร้านโมเดิร์น (ข้าง ๆ นาซ่า)
เป็นล็อตใหม่ครับ สีใหม่ + ขายพร้อมลำโพง = ราคาเลยอัพขึ้นมาเยอะ
มีสี่สี น้ำเงิน Very Happy / ขาว / ชมพู / เทาดำ
นาซ่าของหมดคับ ไม่งั้นยอมซื้อรุ่นเก่าแล้ว 3,500 ฿ เอง Sad

ที่ให้มาก็มี.......
ตัวเครื่อง
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion
อุปกรณ์ชาร์จแบตเตอรี่
Memory Stick Micro (M2) 128 MB Crying or Very sad
WM headset
USB cable + Driver
คู่มือการใช้งาน

ภาพขอติดไว้ก่อน แล้วจะถ่ายมาให้ดูอีกทีนะ Very Happy

--------------------------------------------------------------------------------------
ปล.ชินกับปุ่ม Nokia มากกว่า พอข้ามมาใช้ SE ยังงง ๆ กะปุ่มอยู่เลย
Zazcha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 08:40  

แบตหมดเร็ว จังเลย ครับ ฟัง เพลง สักครึ่ง ช.ม. ได้มั้ง แบตหมดไปตั้งเยอะซื้อมาได้ 3 วันเอง
~@s~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 15:58  

อ่า w200i ของผมมันไม่สั่นซะงั้นอ่ะครับ

ทำไงดี เพิ่งเป็น เซงเลย

- -"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ดี
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 10:41  

ซื้อมาเมื่อวานอ่ะค่ะ......
ถ้าอยากไว้ฟังเพลงมันก็เวิร์คมากๆ เพราะได้ลำโพงแถมมา คุณภาพโซนี่การันตี สุดยอดค่ะ
หน้าจอมันจืดไปหน่อย สำหรับใครที่เคยใช้หน้าจอแจ่มๆอยู่อาจจะมีอาการเซ้งเล็กน้อย
กล้องก็ตามสภาพ VGA ไว้ถ่ายอะไรเล่นๆกิ๊กก๊อก ถ้าไม่คิดมากก็น่าสนใจค่ะ
การเชื่อมต่อกับคอมทำได้ดี สามารถใชเป็นโมเด็มได้ (นี่ก็ใช้อยู่) ความเร็วดีกว่าต่อผ่าน บลูทูตของ NK2630 เพราะมันส่งข้อมูลผ่านสายดาต้า สบายไป

ราคาที่ บิ๊กซี 4490 ผ่อนได้ด้วย สบายมั่กๆ
ซื้อมาฟังเพลงกับต่อเล่นเน็ท คุ้มมากๆ แนะนำค่ะ เจ๋งตรงลำโพงที่ให้มานี่แหละ
แต่ถ้าใครชอบถ่ายรูป ซื้อกล้องดีกว่านะคะ.....มันเทียบกันไม่ได้

สรุป คุณภาพ สม ราคา ค่ะ
oสูs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W200i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 22:07  

:D เปงโทรศัพที่ดีมากครับผมเพิ่งซื่อวันนี้เองไปซื่อที่jmartดีสุดเพราะแถมของเยอะมากๆ
ราคา4990บาทครับ
Anub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 13:56  

เพิ่งถอยมาครับ ตอนซื้อไม่ได้ศึกษาอะไรเลย พอดีพาน้องไปซื้อมือถือ มองไปเห็น w200i เข้าตกหลุมรักทันที สีดำสุดเท่ห์ มีสีส้มตรงปุ่มตรงกลาง แถมแปะตัวอักษร "W" สัญลักษณ์ Walkman ที่ด้านล่างเข้าไปอีก เหลือบไปเห็นข้างๆ มีคำว่า Walkman สีส้มเต็มๆ อดใจไม่ไหวถามราคาคนขายได้ความว่า 3,700 (ต่างจังหวัด) ไม่รีรอขอดูอุปกรณ์ทันที พอเห็นว่าสาย Handfree มีที่ให้ต่อหูฟังแบบทั่วๆไปได้ ตกลงปลงใจซื้อเลยครับ ตอนนี้ใช้ได้ 4 วันแล้วขอบอกว่าประทับใจเรื่องเสียงมากไม่น่าเชื่อว่าจะราคาแค่นี้จะได้เสียงที่ดีขนาดนี้ (ขอบอกว่าดีกว่า MD Walkman ที่ผมเคยใช้ซะอีก Shocked ) ขอบคุณ SE ที่เอาพวกความละเอียดหน้าจอกับกล้องหลายล้านพิคเซลออกไป (เพราะผมไม่ได้ต้องการมันเลย Evil or Very Mad ) แต่ได้เสียงในระดับพอๆกับรุ่นใหญ่ราคาเกือบหมื่นมาแทน คุ้มจริงๆครับ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 22:00  

Open The New W200i in Aquatic White
W200i เปิดตัวรุ่นใหม่พร้อมกัน 4 สี คือ Grey, Sweet Pink, Mono Blue แระ Aquatic White ที่นำมา Review ซึ่งก่อนนี้ได้เปิดตัวไปแร้ว 2 สีคือ Rhythm Black แระ Pulse White
W200i มาพร้อมแบตฯ BST-36 ความจุ 780 mAh, สายชาร์จฯ CST-60, สาย USB ดาต้าลิงค์ DCU-60, หูฟัง HPM-64 สีฟ้า (ขึ้นอยู่กะสีตัวเครื่อง), Memory Stick Micro (M2) 128 MB (ใส่มาในตัวเครื่อง ไม่มี Adaptor), CD-PC Suite W200 แระคู่มืออังกฤษ-ไทยรุ่นประหยัดเล่มเล็กนิดเดียว โปรโมชั่นสุดเดิร์นคุ้มสุดคุ้มแถมลำโพง MPS-70 laughing6

ข้อดี
-รูปทรงสวยงามเล็กกะทัดรัด น้ำหนักเบา เหมาะกะวัยรุ่น
-ความสามารถหลากหลายเพียงพอต่อการใช้งานทั่วไป
-มีวิทยุ (เหนือกว่า W880i)
-รองรับเมมภายนอก (M2)
-คุณภาพเสียงดังกังวาลใสกิ๊งแม้เป็น Walkman Phone รุ่นประหยัด แถมใจดีใส่ Mega bass มาให้ด้วย หรือจะเลือกปรับ EQ แบบช่องต่อช่อง (Manual) จะเอาทุ้ม/แหลมแค่ไหนก็ยังได้ ขนาด P1i ยังไม่มีเรยอ่ะ laughing6
-หูฟังฯ HPM-64 คุณภาพดีสี match กะตัวเครื่อง

ข้อด้อย
-จอไม่ค่อยละเอียด สีไม่สดใสเท่าที่ควร
-กล้องระดับ VGA ไม่มี AF ไม่มี Photo light เอาไว้ถ่ายเล่นสนุกๆ หรือส่งไฟล์ไปกะอีเมล์
-ไม่รองรับ BT

สรุป รุ่นนี้ความสามารถเกินราคา ใครงบน้อยแต่อยากได้โทรศัพท์ดีๆ ไว้ฟังเพลงในราคาที่ไม่ไกลเกินฝัน 4,990 บาท (ราคาศูนย์ฯ) ไม่ต้องเสียเวลาคิดมาก ซื้อได้เรย คุ้มสุดคุ้ม ฟันธง!
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 15:55  

Looker ผู้เขียน:
^
^
^
^

คุณ Looker ครับ
เท่าที่ทราบมารุ่นนี้ถ่ายภาพแบบขยายได้ถึง ล้านpixelในนโหมดextendใช่มั้ยครับ อยากเห็นภาพถ่าย ในmodeนั้นอ่ะครับ รบกวนช่วยโพสให้เห็นแจ้งหน่อยครับ กำลังจะกลับมาเป็นสาวกseอีกครั้งครับต่อจาก t300 และ k750i
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:20  

yuppiekabb ผู้เขียน:
^
^
^
^

เท่าที่ทราบมารุ่นนี้ถ่ายภาพแบบขยายได้ถึง ล้านpixelในนโหมดextendใช่มั้ยครับ อยากเห็นภาพถ่าย ในmodeนั้นอ่ะครับ รบกวนช่วยโพสให้เห็นแจ้งหน่อยครับ กำลังจะกลับมาเป็นสาวกseอีกครั้งครับต่อจาก t300 และ k750i

W200i เป็น Walkman phone รุ่นประหยัด ใส่กล้องมาเพื่อเอาไว้ถ่ายเล่นสนุกๆ ถ้าจะเอามาถ่ายเป็นเรื่องเป็นราวคงไม่เหมาะ

กล้องรุ่นนี้ถ่ายได้จริงที่ความละเอียดสูงสุดแค่ VGA หรือ (640x480 px) ส่วน Extend โหมดเป็นการขยายภาพให้ใหญ่ขึ้นด้วย SW ไม่ใช่ความสามารถของกล้อง ผลที่ออกมาก็ไม่ต่างจากคุณเอาภาพขนาด VGA มา resize ในคอมพ์เป็นขนาด 1280x960 px ซึ่งขนาดภาพใหญ่ขึ้นเท่าตัวแต่ความละเอียดลดลงครึ่งหนึ่ง

ภาพถ่ายแบบ Indoor ขนาด VGA

ภาพถ่ายแบบ Outdoor ขนาด VGA ตอนราวๆ บ่าย 3 โมง

หากคุณต้องการดูขนาด Extend โหมดก็ก๊อปภาพเหล่านี้ไป resize เป็น 200% หรือ 1280x960 px ก็จะทราบผลคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 21 Feb 2008 12:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 00:00  

yuppiekabb ผู้เขียน:
^
^
^
^

W200i เป็น Walkman phone รุ่นประหยัด ใส่กล้องมาเพื่อเอาไว้ถ่ายเล่นสนุกๆ ถ้าจะเอามาถ่ายเป็นเรื่องเป็นราวคงไม่เหมาะ

กล้องรุ่นนี้ถ่ายได้จริงที่ความละเอียดสูงสุดแค่ VGA หรือ (640x480 px) ส่วน Extend โหมดเป็นการขยายภาพให้ใหญ่ขึ้นด้วย SW ไม่ใช่ความสามารถของกล้อง ผลได้ออกมาก็เหมือนคุณเอาภาพขนาด VGA มา resize ในคอมพ์เป็นขนาด 1280x960 px ซึ่งขนาดภาพใหญ่ขึ้นเท่าตัวแต่ความละเอียดลดลงครึ่งหนึ่ง
.
.
.
หากคุณต้องการดูขนาด Extend โหมดก็ก๊อปภาพเหล่านี้ไป resize เป็น 200% หรือ 1280x960 px ก็จะทราบผลคับ
ขอบคุณครับคุณ looker สงสัยต้องเล่นซีรีย์ k
อีกแล้ว
Beiskediumpes
Year's Star

จังหวัด: Singapore
หัวข้อ : อยากได้ ถูกดี
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 01:32  

รุ่นนี้ซื้อหน้ากากมาเปลี่ยนเองได้มั๊ยครับ Confused
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ ถูกดี
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 10:49  

jittipong ผู้เขียน:
รุ่นนี้ซื้อหน้ากากมาเปลี่ยนเองได้มั๊ยครับ Confused

ถอดเปลี่ยนฝาหน้าเองไม่ได้ ต้องให้ช่างศูนย์ฯ เป็นผู้เปลี่ยนให้เพราะจะมีผลต่อประกันฯ
danupolincom
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 14:53  

หน้ากาก W200i หายากมากเลย เราใช้สีขาวอยู่แต่ดันโดนน้ำหอมหกใส่หน้ากากถลอกสีลอกเลย คราวนี้ไปหาเปลี่ยนตามร้านมือถือ ไปหลายที่มาก หายากมาก พอหาเปลี่ยนได้ ทางร้านดันไม่มีปุ่มสีดำให้อีกทำไมมันไม่มาคู่กันอะ ตอนนี้เลยใส่หน้ากากดำ แต่ปุ่มสีขาวอะ ไม่เข้ากันเลย อยากทราบว่าปุ่มมันมีขายที่ไหนอะค่ะ หรือใครมีขายช่วยติดต่อมาหน่อยน่ะค่ะ อยากให้มันเข้ากันกะหน้ากากดำคะ หรือต้องส่งไปที่ศูนย์อย่างเดียวคะ ราคามันจะแพงมากมั้ยคะ ใครก็ได้ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ ฮือ ฮือ Crying or Very sad
Beiskediumpes
Year's Star

จังหวัด: Singapore
หัวข้อ : หน้ากาก
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 13:41  

offyoffy ผู้เขียน:
หน้ากาก W200i หายากมากเลย เราใช้สีขาวอยู่แต่ดันโดนน้ำหอมหกใส่หน้ากากถลอกสีลอกเลย คราวนี้ไปหาเปลี่ยนตามร้านมือถือ ไปหลายที่มาก หายากมาก พอหาเปลี่ยนได้ ทางร้านดันไม่มีปุ่มสีดำให้อีกทำไมมันไม่มาคู่กันอะ ตอนนี้เลยใส่หน้ากากดำ แต่ปุ่มสีขาวอะ ไม่เข้ากันเลย อยากทราบว่าปุ่มมันมีขายที่ไหนอะค่ะ หรือใครมีขายช่วยติดต่อมาหน่อยน่ะค่ะ อยากให้มันเข้ากันกะหน้ากากดำคะ หรือต้องส่งไปที่ศูนย์อย่างเดียวคะ ราคามันจะแพงมากมั้ยคะ ใครก็ได้ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ ฮือ ฮือ Crying or Very sad

ผมอยากได้หน้ากากสีขาวพอดีครับ ตอนซื้อเครื่อง หาไม่มีสีขาวเลย สีเดิมผมเป็นสีเทา ถ้าผมหาสีขาวได้ จะมาสลับปุ่มกันก็ได้นะครับ(น้ำหอมโดนปุ่มด้วยรึเปล่า) ถ้ามีแหล่ง แนะนำด้วยนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 20:24  

4490 เองหรอ ถุกดีจังง

อยากเหงสีชมพูอะ
spoonza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มกดตรงหูฟังกดแล้วไม่มีอารายยเกิดขึ้นเลยย
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 10:48  

ปุ่มกดตรงหูฟังกดแล้วไม่มีอารายยเกิดขึ้นเลยย
แบบนี้แสดงว่าเสียหรือเปล่าค่ะ
พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เอง
จะกดรับสายก็ไม่ได้
จะกดเปลี่ยนพลงก็ไม่ได้ แต่มีเสียงเพลงดังค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะค้า....
Rak SE W710i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เคยใช้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 07:21  

Very Happy รุ่นนี้ดีที่ฟังเพลงจริงๆ อย่างอื่นก็ทั่วๆไป ซื้อมาแล้วขายต่อเพื่อนไปเพราะเค้าเห็นแล้วอยากได้ ยังเสียดายเหมือนกันครับ ตอนนี้ราคาลดลงมากแล้ว ใครอยากเอาไปฟัง mp3 รับรองไม่ผิดหวัง เพราะเพิ่มเมมได้ถึง 2GB
customer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -_-
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 06:35  

รุ่นนี้มี gprs modem มั้ยครับ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไรแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 23:53  

L'vionJ ผู้เขียน:
ราคา ณ กรุงเทพฯ ปัจจุบันเท่าไรแล้วครับ

ผมซื้อมา 4 พันนิดๆครับ เมื่อต้นเดือน กรกฎาครับ
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 01:01  

ราคาที่มาบุญครอง ณ วันที่ 3 กันยา 2552 อยู่ที่ 3,540 บาท ค่ะ
เห็นรีวิวที่คุณ Looker ทำให้ดูแล้ว สีสันน่ารักดีนะ อยากได้บ้างจัง Smile
ลองใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 16:19  

ซื้อมาใช้แล้วครับ 3,850 บาทมีลำโพงในกล่องมาให้ด้วย ได้สีชมพูมา ผมว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปนะ มีปัญหาตรงที่ชื่อเพลงเป็นภาษาต่างดาวเท่านั้นเอง
ลองใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 16:44  

เมื่อกี้เห็นหน้าที่ 3 แนะนำโปรแกรมที่แปลงไฟล์ ไม่ให้เป็นภาษาจีน ทดลองใช้แล้วก็ oK ครับ ใช้งานไม่ยาก ใครที่มองหามือถือที่ใช้งานพื้นฐานทั่วไป มีลูกเล่นแบบไม่อายใคร ผมว่ารุ่นนี้คุ้มค่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้น่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 02:11  

อยากได้สีAquatic Whiteอ่ะครับตามหาซื้อไม่เจอเลยไปหลายร้านแว้วว พี่ๆๆคนไหนรู้บอกด้วยน่ะครับขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2008 22:56  

[img]http://img385.imageshack.us/my.php?image=3121126306209bo8.jpg[/img]
^^JoopJoysJung^^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2008 11:54  

w200i สามารถเก็บข้อความได้เยอะแค่ไหนคะ แล้วเก็บใน memory card ได้รึป่าว

รบกวนพี่looker ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ Razz
เบิ๊ด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 20:45  

รุ่นนี้ของยังหายากไม๊ึครับ
พอหาได้ที่ไหนหรือเปล่าครับ
sakkalo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 10:07  

ไปซื้อมาแล้ว ที่ J mart เมื่อวันเด็กที่ผ่านมานี้เอง
ฃสีชมพู น่ารักมาก น้ำหนักเบา ตัวเล็กกะทัดรัด
ถูกใจมากมาย Laughing เพราะเราต้องการ Walkman Phone ที่ไม่เน้นกล้อง กับ บลูทูธ
แล้วก็ใช้ GPRS ได้
เสียงดังดี ใสกิ๊ง ต่างจาก Nokia 3230 ที่เคยใช้ลิบลับ
ที่ชอบใจอีกอย่างคือ เครื่องไม่อืด ใช้ได้ทีเดียว
แถมด้วยลำโพงอีกต่างหาก ลำโพงที่แถมก็เสียงดี ดัง ใสกิ๊งเหมือนกันค่ะ
ราคาแค่ 2990 บาท ถ้าซื้อพร้อมเมม M2 2 GB ที่ร้านเดียวกัน ราคา 690 บาท
ก็รวมเป็น 3680 บาทเท่านั้นเอง

แนะนำค่ะสำหรับคนที่ต้องการ Music Phone เสียงดีๆ แต่ไม่เน้นกล้องค่ะ

สำหรับท่านที่อยากเห็นหน้าตาของ W200i สีต่างๆ ลองเข้าไปดูได้ที่
www.sonyericsson.com แล้ว search โดยใช้ Keyword - W200i ค่ะ
ในเวบมีให้ดูทั้งหน้าตาเครื่อง ทดลองใช้ในเวบก็ได้ค่ะ
Badboy2522
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การเชื่อมต่อ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2009 13:14  

W200i สามารถใช้เป็นโมเดมเชื่อมต่ออินเตอร์เนตกับคอมได้ไหมช่วยชี้แนะหน่อยครับ
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 13:08  

เห็นแล้วกระสันต์ อยากได้อีกตัว อยากได้สีฟ้าแต่ไม่ชอบสีขาวอะ ไม่รู้บิ๊กซีเชียงรายจะมีหรือปล่าวหนอ แต่เจมารทชอบเจอคำตอบว่าไม่มีของ เฮ่อ
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 13:35  

ได้มาแล้วละครับ(25/4/52) ที่บิ๊กซีเชียงราย ราคา2597แถมลำโพง เมม128 แต่มีแค่สีชมพูสีเดียวนะครับ ปล.สัปดาห์ที่แล้วราคายัง 2990 อยู่เลยคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: