Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile Shine - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 236 / เข้าชม: 914810
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: LG Mobile Sync Edit?
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 00:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

iiiiooo ผู้เขียน:
LG Mobile Sync Edit คืออะไร ต้องทำไงเหรอ รบกวนคุณKE970 ช่วยอธิบายอีกที ขอบคุณนะ Neutral

เป็น program ที่ให้มาแผ่น drivers ของเครื่องครับ วิธีใช้ งานก็

1. ที่มือถือ เลือก ตั้งค่า>การเชื่อมต่อ>การเชื่อมต่อ USB>บริการข้อมูล
2. เสียบสาย USB เปิด program LG Mobile Sync มันจะให้ connect กับ มือถือ รอซักครู่ จะมี รายชื่อ ในโทรศัพท์ ซึ่งสามารถแก้ไขได้

ลองดู ครับ ไม่ยาก ถ้าไม่เข้าใจ ทิ้ง เมล์ ไว้ก็ได้ครับ

* อาจจะมีวิธีอื่นก็ได้นะครับ ถ้าใครทราบขอความกรุณาแนะนำด้วยครับ พอดีผมลองวิธีเห็นมันได้ก็เลยบอกครับ

* ผมเองก็มีคำถามเหมือนกัน รบกวนถามท่านผู้รู้ทั้งหลาย ไม่ทราบว่าผมสามารถ ใช้ program LG mobile sync ผ่านทาง bluetooth ได้รึปล่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ผม เล่น internet ผ่าน bluetooth ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile Sync Edit?
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 11:20  

[quote="Anonymous"]

* ผมเองก็มีคำถามเหมือนกัน รบกวนถามท่านผู้รู้ทั้งหลาย ไม่ทราบว่าผมสามารถ ใช้ program LG mobile sync ผ่านทาง bluetooth ได้รึปล่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้ผม เล่น internet ผ่าน bluetooth ได้แล้ว ขอบคุณมากครับ

รบกวนถามหน่อยนะครับว่ามีวิธี setting bluetooth ยังไงบ้างครับ
เพราะผมลอง set แล้วโทรไปที่ *99# มันไม่ได้ซักทีครับ ไม่แน่ใจว่า set ผิดตรงไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 12:51  

[quote="Anonymous"]
Anonymous ผู้เขียน:

รบกวนถามหน่อยนะครับว่ามีวิธี setting bluetooth ยังไงบ้างครับ
เพราะผมลอง set แล้วโทรไปที่ *99# มันไม่ได้ซักทีครับ ไม่แน่ใจว่า set ผิดตรงไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

รบกวนทิ้งเมล์ไว้ได้รึปล่าวครับ จะได้คุยทาง MSN messenger
peerazuche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 02:57  

xxxmoo ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้ว
เจอว่า

1) เวลา จะ edit contact (เพิ่มเบอร์โทรใน contact เก่า) จะใช้เวลานานมาก ๆ บางครั้งเกือบนาที

2) ไม่สามารถเอารูปถ่ายที่ถ่ายไว้ก่อน มาทำ photo ID ได้ ต้องเลือกไปที่ contact แล้วถ่ายรูปใหม่อย่างเดียว
peerazuche
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 1
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 03:02  

คุณ xxxmoo

ของผม edit contact ไม่นานอ่ะ ==> ลอง chk เครื่องหรือ SIM ดู

ภาพที่เปน photo ID ต้องมี spec 320 x 240 ,96 dpi

รับรองใช้ด้าย ผมเอาภาพใน com มาทำยัง ok เลย
dido
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 01:57  

ถามอีกอย่างนะคะ

Theme นี่สร้างเองได้รึเปล่า มีโปรแกรมทำเองรึเปล่า หรือมันเปลี่ยน Theme ไม่ได้

แล้วก้อใครเคยทำตกแล้วบ้าง ระบบมันรวนรึเปล่าคะ
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 20:33  

อยากทราบว่าที่ทำความสะอาดหน้าจอที่มันแถมมานี่ ถ้ามันเลอะขึ้นมา จะทำความสะอาดยังไงอ่ะครับ ไม่กล้าเอาไปล้างน้ำอ่าครับ

แล้วรุ่นนี้โหลดเกมสืมาลงได้รึเปล่าครับ ?

ผมไม่กล้าเล่นเกมส์ตกปลาที่แถมมาในตัวเครื่องเลย กลัวปุ่ม scroll พัง Embarassed
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 23:26  

ไปจับของจริงมาหัวใจแทบละลาย สวยมั่กมากกกก จับ n76 ยังเฉย ๆ เลย สเปคน่าจะหรูกว่านี้ เสียดาย
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 00:21  

แล้วตกลงพอใช้งานนาน ๆ เครื่องร้อนมั้ยค่ะ
eiLL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หน่วยความจำ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 12:21  

risanavy ผู้เขียน:
ทำไมLGไม่ชอบทำหน่อยความจำภายนอกอะครับ เปลืองงบประมาณหรอ

หน่วยความจำภายในก็ 50Mb ไงคะ

ภายนอกก็เพิ่มด้วย Micro SD ไงคะ

เหอะๆ
pumay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 12:39  

คือว่า ผมซื้อ ke770 แหละ ชอบมากมาย แต่ขอมาถามที่นี่ละกัน function อะไรคงเหมือนกัน

1. เสียงเรียกเข้า มันจะค่อยๆ fade in มา คือ ตอนแรกจะเบาแล้วค่อยๆดังขึ้น สามารถเปลี่ยนให้มันดังตั้งแต่แรกเลยได้มั๊ย ผมปรับเสียงดังสุดละนะ

2. เวลากดตัวเลขจะโทร มันจะเป็นแบบสีๆอะไรนั่นน่ะ คือ ผมอยากได้แบบเรียบๆธรรมดา มี theme ให้โหลดมาเปลี่ยนมั๊ยครับ

3. แผ่นซีดีที่ให้มามันเป็นโปรแกรมอะไรหรอครับ แล้วจำเป็นต้องลงมั๊ย

4. มันจะมี key pad แบบที่ไม่มีภาษาไทยมั๊ยอะครับ มีสองภาษาแล้วมันรกๆ มองไม่ค่อยออกเลย แถมไม่เคยพิมภาษาไทยด้วยอะ

ขอบคุณนะครับ
ohho123
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 14:00  

แผ่นกันลอยด้านหลังที่แถมมาในกล่อง ทำไมติดไม่ได้อ่ะ
LG Shine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ แต่ทำใมตั้งเสียงเรียกเข้าแล้วมันไม่เป็นไปตามที่
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 14:03  

เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ แต่ทำใมตั้งเสียงเรียกเข้าแล้วมันไม่เป็นไปตามที่กำหนดไว้อ่ะคะ

อยากรู้ค่ะว่าต้องทำยังไง แล้วถ้าเราจะไม่ต้องให้แสดงเบอร์ใน contact ทั้งในซิม และในเครื่องทำได้มั๊ยคะ

มันขึ้นมาเป็นชื่อนึง 2 เบอร์เลยค่ะ ตอนนี้เพราะก๊อบจากซิมมาเครื่อง

อยากให้มันโชว์ในเครื่องอย่างเดียว

รบกวนด้วยนะคะ
ohho123
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 14:21  

Madge ผู้เขียน:
ป้อง ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วครับ คือผมก็ซื้อมาเมื่อวานเหมือนกัน เป็นของ ICE ที่มีประกัน 5 ปี แต่ว่าไม่เห็นมีสติกเกอร์กันรอยแถมมาให้เลยครับ ไม่ทราบว่ามันอยู่ในส่วนไหนของกล่องเหรอครับ หรือว่าทางร้านแถมมาให้แยกต่างหาก ผมเองยังไม่มีเวลารื้อกล่องดูเลย ถ้าหากว่าแถมมาในกล่องเลย ก็อาจจะยังหาไม่เจอ จะได้ไปหา ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่าเครื่องของ IEC จะมีสติกเกอร์แถมให้หรือเปล่า เพราะเครื่องดิฉันเป็นของศูนย์ Loxley แล้วสติกเกอร์ก็เป็นของ LG เลย ไม่ใช้ที่ร้านค้าเค้าแถมให้ จะมีมาให้ในกล่องเลย เป็นสติกเกอร์สูญญากาศ สำหรับกันรอยทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

ถ้าคุณป้องไม่ได้รับแถมมากับเครื่อง ก็คงต้องใช้โทรศัพท์ด้วยความระวังนิดหนึ่ง เพราะดิฉัน ได้สอบถามทางร้านว่ามีสติกเกอร์กันรอยขายต่างหากมั๊ย เพราะของดิฉันมันเริ่มเป็นรอยหลายแห่งแล้ว บางอันรอยลึกด้วย ก็เลยอยากซื้อมาเปลี่ยน แต่ทางร้านบอกว่ายังไม่มีวางขาย อาจจะอีกประมาณเดือนกว่าๆเพราะว่าโทรศัพท์เพิ่งจะมีออกวางจำหน่าย ต้องรอให้ร้านขายสติกเกอร์เค้าไปก๊อปสติกเกอร์ของจริงก่อนแล้วถึงมาวางขาย (อันนี้ข้อมูลที่ได้มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนะค่ะ ตอนนี้อาจจะเริ่มมีขายแล้ว ดิฉันว่าจะลองไปหาดูที่มาบุญครองอีกสักสองสามวัน) ลองถามทางร้านที่ซื้อเครื่องมาดูก็ได้ค่ะ

ได้ติดแผ่นกันรอยด้านหลังหรือป่าวค่ะ ทำไมมันติดไม่ได้ค่ะ...มันต้องติดยังงัย ทางร้านยบอกว่ามันมีมาให้แต่ติดไม่ได้เพราะมันไม่ใช่กระจก.....
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 17:24  

ohho123 ผู้เขียน:
Madge ผู้เขียน:
ป้อง ผู้เขียน:
รบกวนถามผู้ที่ซื้อมาใช้แล้วครับ คือผมก็ซื้อมาเมื่อวานเหมือนกัน เป็นของ ICE ที่มีประกัน 5 ปี แต่ว่าไม่เห็นมีสติกเกอร์กันรอยแถมมาให้เลยครับ ไม่ทราบว่ามันอยู่ในส่วนไหนของกล่องเหรอครับ หรือว่าทางร้านแถมมาให้แยกต่างหาก ผมเองยังไม่มีเวลารื้อกล่องดูเลย ถ้าหากว่าแถมมาในกล่องเลย ก็อาจจะยังหาไม่เจอ จะได้ไปหา ขอบคุณครับ

ไม่แน่ใจว่าเครื่องของ IEC จะมีสติกเกอร์แถมให้หรือเปล่า เพราะเครื่องดิฉันเป็นของศูนย์ Loxley แล้วสติกเกอร์ก็เป็นของ LG เลย ไม่ใช้ที่ร้านค้าเค้าแถมให้ จะมีมาให้ในกล่องเลย เป็นสติกเกอร์สูญญากาศ สำหรับกันรอยทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

ถ้าคุณป้องไม่ได้รับแถมมากับเครื่อง ก็คงต้องใช้โทรศัพท์ด้วยความระวังนิดหนึ่ง เพราะดิฉัน ได้สอบถามทางร้านว่ามีสติกเกอร์กันรอยขายต่างหากมั๊ย เพราะของดิฉันมันเริ่มเป็นรอยหลายแห่งแล้ว บางอันรอยลึกด้วย ก็เลยอยากซื้อมาเปลี่ยน แต่ทางร้านบอกว่ายังไม่มีวางขาย อาจจะอีกประมาณเดือนกว่าๆเพราะว่าโทรศัพท์เพิ่งจะมีออกวางจำหน่าย ต้องรอให้ร้านขายสติกเกอร์เค้าไปก๊อปสติกเกอร์ของจริงก่อนแล้วถึงมาวางขาย (อันนี้ข้อมูลที่ได้มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนะค่ะ ตอนนี้อาจจะเริ่มมีขายแล้ว ดิฉันว่าจะลองไปหาดูที่มาบุญครองอีกสักสองสามวัน) ลองถามทางร้านที่ซื้อเครื่องมาดูก็ได้ค่ะ

ได้ติดแผ่นกันรอยด้านหลังหรือป่าวค่ะ ทำไมมันติดไม่ได้ค่ะ...มันต้องติดยังงัย ทางร้านยบอกว่ามันมีมาให้แต่ติดไม่ได้เพราะมันไม่ใช่กระจก.....

ของผมแผ่นกันรอยติดทั้งด้านหน้าและด้านหลังเลยครับ ช่างเขาติดให้เลยตอนจ่ายตังค์

แล้วตกลงที่ทำความสะอาดหน้าจอที่มันแถมมานี่ ถ้ามันเลอะขึ้นมา จะทำความสะอาดยังไงอ่ะครับ ไม่กล้าเอาไปล้างน้ำอ่าครับ

แล้วรุ่นนี้โหลดเกมส์มาลงได้รึเปล่าครับ ?
บรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 20:17  

พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เอาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วที่ฝาหลังมีคราบ สนิมขึ้น !! ไหนเค้าบอกว่าไม่มีสนิมไง??

แต่โดยรวมชอบมากๆครับ ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อ พอเดินผ่านซุ้มแล้ว อดใจไม่ได้

- เราทำ Playlist เองไม่ได้หรอครับ ตอนที่ไปเมนู Multimedia -> MP3 player มันขึ้นทั้งหมดเลย ว่าในเครื่องมี MP3 ไฟล์อะไรบ้าง(เฉพาะ ตัวที่อยู๋ใน Folder Mp3) เพราะมันมีRingtone ป้นมาด้วย เลือกเอาบางเพลงก็ไม่ได้... เลยใช้วิธีสร้างFolder ใหม่ซักที่นึง แล้วไปที่ My stuffs -> Sounds ->[ไปยัง Folder ที่เรารวม MP3 ไว้] เท่านี้ก็จัดListเองได้แต่ มันไม่มี Option การปรับเสียงให้ใช้เลย เลยเข้าใจว่ามันน่าจะมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ในการฟังเพลง
- Batt ก็ไม่อึดเลย ใช้ได้ราวๆ วันครึ่ง เมื่อก่อนใช้ SSD820 ยังอยู่ในนานกว่านั้นเลยเปิด BT ด้วย หรื่อว่าอันนี้เป็นเรื่องปกติที่เจอกันครับ
noinha-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 21:02  

สวยอย่างแรงอ่ะชอบมาก

ไปเห็นตัวเครื่องจิงๆมาแล้ว

สวยมาก

เงากว่าในรูปอีกอ่ะ
pumay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : thx
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 21:36  

pumay ผู้เขียน:
คือว่า ผมซื้อ ke770 แหละ ชอบมากมาย แต่ขอมาถามที่นี่ละกัน function อะไรคงเหมือนกัน

1. เสียงเรียกเข้า มันจะค่อยๆ fade in มา คือ ตอนแรกจะเบาแล้วค่อยๆดังขึ้น สามารถเปลี่ยนให้มันดังตั้งแต่แรกเลยได้มั๊ย ผมปรับเสียงดังสุดละนะ

2. เวลากดตัวเลขจะโทร มันจะเป็นแบบสีๆอะไรนั่นน่ะ คือ ผมอยากได้แบบเรียบๆธรรมดา มี theme ให้โหลดมาเปลี่ยนมั๊ยครับ

3. แผ่นซีดีที่ให้มามันเป็นโปรแกรมอะไรหรอครับ แล้วจำเป็นต้องลงมั๊ย

4. มันจะมี key pad แบบที่ไม่มีภาษาไทยมั๊ยอะครับ มีสองภาษาแล้วมันรกๆ มองไม่ค่อยออกเลย แถมไม่เคยพิมภาษาไทยด้วยอะ

ขอบคุณนะครับ

ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 21:59  

Lotas ผู้เขียน:
อยากทราบว่าที่ทำความสะอาดหน้าจอที่มันแถมมานี่ ถ้ามันเลอะขึ้นมา จะทำความสะอาดยังไงอ่ะครับ ไม่กล้าเอาไปล้างน้ำอ่าครับ

แล้วรุ่นนี้โหลดเกมสืมาลงได้รึเปล่าครับ ?

ผมไม่กล้าเล่นเกมส์ตกปลาที่แถมมาในตัวเครื่องเลย กลัวปุ่ม scroll พัง Embarassed

รอคนมาตอบ . . . Embarassed
hua856
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 16:58  

Embarassed

สามารถล้างได้ครับ เพราะผมเคยล้างทั้งสองด้านมาแล้ว....เวลาจะติดใหม่ก็เช็ดให้แห้ง แล้วใช้สก๊อตเทปมาแปะ แปะให้ทั่ว แล้วค่อยวางติดไปใหม่

แต่ขอแนะนำว่า ถ้าเลอะข้างนอกก็อย่าแกะมาล้างเลย เช็๋ดธรรมดาดีกว่า เดี๋ยวข้างในที่ไม่เลอะจะเลอะซะเปล่าๆ

ถ้าข้างในเลอะ เช่น มีเศษผมหรือเศษผงเข้าไป ให้ทำความสะอาดดังนี้นะครับ

1. เอาสก๊อตเทปใสติดที่ด้านหลังสติ๊กเกอร์ 1 แถบ บริเวณที่เลอะ เอาไว้สำหรับหยิบจับ

2. ใช้แรงดึงสก๊อตเทปเพื่อให้สติ๊กเกอร์เผยอ แล้วเอาสก๊อตเทปอีกแถบนึง ยื่นเข้าไป แปะแปะ (ดูด)เอาเศษผงออก แล้วก็ปิดตามเดิม

3. แต่ถ้าข้างในเลอะมากๆ ในขั้นตอนที่ 2 ก็ดึงสติ๊กเกอร์ออกมาทั้งแผ่น แล้ววางหงายไว้

4. จากนั้น ก็เอาสก๊อตเทปมาติดที่สติ๊กเกอร์ให้ทั่วทั้งแผ่น (อาจจะต้องใช้สก๊อตเทปหลายแถบหน่อย) เวลาติดก็ติดในทิศทางเดียวกัน ให้ซ้อนเกยกันไว้ เพราะเวลาดึงออกจะง่าย

5. แล้วก็ออกแรงดึงสก๊อตเทปทั้งแถบนั้น พวกฝุ่นผงต่างๆ จะหลุดไปง่ายดาย
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 22:07  

hua856 ผู้เขียน:

Embarassed

สามารถล้างได้ครับ เพราะผมเคยล้างทั้งสองด้านมาแล้ว....เวลาจะติดใหม่ก็เช็ดให้แห้ง แล้วใช้สก๊อตเทปมาแปะ แปะให้ทั่ว แล้วค่อยวางติดไปใหม่

แต่ขอแนะนำว่า ถ้าเลอะข้างนอกก็อย่าแกะมาล้างเลย เช็๋ดธรรมดาดีกว่า เดี๋ยวข้างในที่ไม่เลอะจะเลอะซะเปล่าๆ

ถ้าข้างในเลอะ เช่น มีเศษผมหรือเศษผงเข้าไป ให้ทำความสะอาดดังนี้นะครับ

1. เอาสก๊อตเทปใสติดที่ด้านหลังสติ๊กเกอร์ 1 แถบ บริเวณที่เลอะ เอาไว้สำหรับหยิบจับ

2. ใช้แรงดึงสก๊อตเทปเพื่อให้สติ๊กเกอร์เผยอ แล้วเอาสก๊อตเทปอีกแถบนึง ยื่นเข้าไป แปะแปะ (ดูด)เอาเศษผงออก แล้วก็ปิดตามเดิม

3. แต่ถ้าข้างในเลอะมากๆ ในขั้นตอนที่ 2 ก็ดึงสติ๊กเกอร์ออกมาทั้งแผ่น แล้ววางหงายไว้

4. จากนั้น ก็เอาสก๊อตเทปมาติดที่สติ๊กเกอร์ให้ทั่วทั้งแผ่น (อาจจะต้องใช้สก๊อตเทปหลายแถบหน่อย) เวลาติดก็ติดในทิศทางเดียวกัน ให้ซ้อนเกยกันไว้ เพราะเวลาดึงออกจะง่าย

5. แล้วก็ออกแรงดึงสก๊อตเทปทั้งแถบนั้น พวกฝุ่นผงต่างๆ จะหลุดไปง่ายดาย

ขอบคุณที่ตอบนะครับ

แต่

ผมหมายถึง ไอ้อุปกรณ์ทำความสะอาดหน้าจอที่เป็นสายห้อยโทรศัพท์ที่แถมมาอ่ะครับ ไม่ใช่สติ๊กเกอร์กันรอยนะ

แล้วสติ๊กเกอร์กันรอยของรุ่นนี้มีขายรึยังครับ ?
Bitchy_Guy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 02:01  

ผมไปลองเล่น เครื่องที่ commart
แล้วรู้สึกว่า WF มันช้าๆ อะคับ แต่ของแถมเค้าเยอะดีนะ 13500
แถมร่ม แถมฟิลม์ กันรอย ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง แถมถุงพิเศษ แถม... เต็มเลย
(นอกเหนือจากในกล่องนะ)
pak-shee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg shine แถมหูฟังมาเป็นยังไงเหรอคะ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 11:03  

พอดีเปิดเวป ของ lg shine england อ่ะ

accessoires มันมี หูฟังรีโมท สีขาว ด้วย ซื้อ ที่ไทย มี ไหม คะ Razz
noi-17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 11:38  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับพึ่งซื้อมา ไม่ถึงเดือน.....ดันทำตกหน้าจอร้าว ไม่เห็นอะไรเลย

แต่ยังรับเข้าได้เหมือนเดิม

อยากทราบว่ามีใครพอทราบที่จะหาเปลี่ยนหน้าจอได้หรือไม่ครับ

กรุณาติดต่อ 081-2967245 น้อย ครับ

ขอบคุณมากครับ
enjoy22
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องถ่ายวีดีโอค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 03:12  

สามารถถ่ายได้นานสุดกี่นาทีคะ แล้วขนาดของวีดีโอได้เท่าไหร่ และกี่เฟรม
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 13:33  

noi-17 ผู้เขียน:
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับพึ่งซื้อมา ไม่ถึงเดือน.....ดันทำตกหน้าจอร้าว ไม่เห็นอะไรเลย

แต่ยังรับเข้าได้เหมือนเดิม

อยากทราบว่ามีใครพอทราบที่จะหาเปลี่ยนหน้าจอได้หรือไม่ครับ

กรุณาติดต่อ 081-2967245 น้อย ครับ

ลองโทรไปที่ Loxley บางเขนดูนะคะ 02-5158383
มิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงได้?
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 00:35  

ลงโปรแกรม dictionary ได้ป่ะค่ะ

เปิด speakerphone ได้รึปาว
se7olutioz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 00:20  

พระเจ้า!!!
นี่มัน...โทรศัพท์ของราชวงศ์เกาหลี((ในกุงเอส)) นี่นา
แง่ว หุหุ สวยดีนะ
มู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sync outlook
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 23:56  

สอบถามหน่อยครับ
กำลังตัดสินใจอยู่ครับ อยากทราบว่ามัน sync ปฏิทิน กับ Outlook เหมือน Nokia ได้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 21:16  

เพิ่งซื้อมาใช้วันนี้อ่ะคับ สวยดี ชอบๆ ^^

แต่ใช้ยากไปหน่อย - -*
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 15:25  

เป็นรุ่นที่ ตอนแรก เล็งๆจะใช้กับแฟน กันทั้งคู่ครับ

แต่เอาเข้าจริงๆเมื่อวานไปซื้อ e65 กับ n91 มาแทน

เพราะคิดไปคิดมา ตอนใช้ chocolate ทั้งคู่ คือ หน้าจอมันเลอะมันๆง่าย ต้องเช็ดตลอด

และปุ่มสัมผัสไวไปหน่อยครับ

shine ตอนนี้ เห็นที่ 11,700.- ถ้าไปติด nokia ผมว่า สุดคุ้มครับ

แต่กลัวเรื่องราคาขายต่อ นี่สิ เพราะตอนนี้เห็น chocolate มือสองมันลงไป 5 พันแล้วครับ

อ้อ... อีกเรื่อง ตอนใช้ lg หาอะไหล่ยากๆๆๆมากๆๆๆ เคยใช้ KG ที่มันพันกว่าบาท จะเปลี่ยนกรอบ ต้องไปรอเบิกที่ ศูนย์ตรง วงเวียนใหญ่ นั่นเลยครับ

โดยส่วนตัวนะครับกับ LG

- ทันสมัย คุ้ม design สวยมาก function สู้ใครๆได้สบายๆ
- ดูเป็นคนรุ่นใหม่ ไม่ยึดติด
- หาที่ซ่อมยากนิดนึง
- ต้องทำใจเวลาจะขายเพื่อเปลี่ยนใหม่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 18:14  

ผมมีปัญหาอยากจะสอบถามอะครับ คือ

ผมแยกเบอร์ต่างๆ ออกเป็นกลุ่มๆ และเซ็ตเสียงเรียกเข้าให้แตกต่างกันออกไปเรียบร้อยแล้ว

แต่พอมีสายเข้าที่อยู่ในกลุ่มต่างๆ เสียงเรียกเข้าดันเป็นเสียงเริ่มต้น ไม่ใช่ทั้งเสียงเรียกเข้าปกติ

หรือเสียงเรียกเข้าที่ตั้งไว้เป็นกลุ่มๆ เลย

พอดีผมเห็นข้อความด้านบนเป็นปัญหาเดียวกับผม แต่ก็ยังไม่มีผู้ใดมาช่วยตอบ

ผมก็เลยถามอีกที ขอความกรุณาผู้รู้ ช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาทีนะครับ ว่าแก้ไขยังไงอะครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 21:08  

ผมว่ารุ่นนี้ เสียงเรียกเข้ามันเบาอ่ะ เบามากๆ (ขนาดปรับดังสุดแล้วนะ)

ถ้าใครใีวิธีที่ช่วยให้เสียงดังขึ้น รบกวนบอกทีนะคับ
aofiizz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พังแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 21:34  

ซื้อมาสามอาทิตย์ สไลด์ลงมา เครื่องปิดเอง

เสียงเรียกเข้าเบาที่สุด

กำลังจะเอาไปเข้าศูนย์

ม่ายเชื่อลองใช้ดูน่ะๆๆ
bebeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 09:49  

เอ่อใช้มา 2 เดือน สนิมขึ้นค่ะ ทำไงดีคะ
ืืngee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 22:42  

มือถือที่เป็นโลหะนะครับต้องหมั่นเช็ดความมันออกบ่อยๆไม่งั้นสนิมเอาไปกินแน่ๆครับ ใช้แอลกอฮอก้อได้ชุบแล้วเช็ดไล่ความมันที่ติดอยู่ออกบ่อยๆก้อกันได้ระดับหนึ่งครับ
ngee1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความรู้สึกส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 22:48  

ผมใช้มือถือมาหลายยี่ห้อครับพอสรุปได้ดังนี้นะ
ถ้าใช้คุยกันให้เสียงดังดีๆฟังชัดๆก้อโนเกียนะครับส่วนฟังเพลงกับกล้องผมให้โซนี่ส่วนซัมซุงแบตไม่อึดเลย
โมโตนี่เล่นโปรแกรมยากลงโปรแกรมยุ่งยากมากๆไม่รู้ใครคิดเหมือนผมมั่งนะ ถ้าคิดต่างกันก้อขออภัยครับ
bradrooker
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 22:37  

หลังจากใช้มาแล้วประมาณ 1เดือน
ข้อดี
-กล้องลูกเล่นเยอะดี ชัดดีในตอนกลางวัน(ดูในคอม)
-วัสดุตัวเครื่องประกอบดี เนียบ
-สวยไม่เหมือนใคร
-จอชัดมากๆ
-remoteกับหูฟังใช้วัสดุดี
-คุยนานเครื่องไม่ร้อน
-Mem 1G เยอะดี
-เครื่อง Made in KOREA

ข้อเสีย
-กล้องกลางคืนทำใจไม่ได้
-เสียงเรียกเข้าเบาถึงเบาที่สุด
-เสียงคนพูดไม่ค่อยดัง(แต่ก็รับได้)
-แบตใช้ได้ประมาณ1วันครึ่ง-2วัน
-หน้าจอตอนออกแดดมองเห็นยากหน่อย
aoiyume
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 00:05  

ลง java game ทำไงอ่า... ลงไม่เป็น ใครรู้กรุณาช่วยสอนหน่อยนะคับ
rosickyus
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 02:26  

aoiyume ผู้เขียน:
ลง java game ทำไงอ่า... ลงไม่เป็น ใครรู้กรุณาช่วยสอนหน่อยนะคับ

ก็ลงได้นี่ครับผมโหลดมามากมาย...........เพิ่งซื้อมาไปไหนมีแต่คนขอดูสวยมั่กๆ....เลยเอามือถือขยะอย่าง Nokia ไปโยนทิ้งซะแล้ว...อิอิ
Nooz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 12:12  

ขอถามคนที่ใช้หน่อยนะคับ ..

ว่าจาเปนเหมือนของผมรึป่าว ..

คือเครื่องผม .. ตัวสไลด์มันจาไม่แนบสนิทกับตัวเครื่องดีอ่ะคับ ..

บางครั้งเวลากด .. รึตอนสไลด์ ..

มันจาออกง้าง ๆ นิด ๆ อ่ะคับ ..

ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นเปนแบบนี้กันบ้างรึป่าวคับ ..

พอดีผมไม่เคยใช้แบบสไลด์มาก่อนอ่ะคับ ..

เลยไม่รู้ว่ามันจาเปนแบบนี้รึป่าว ..
อรรคภัสร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากขายอ่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 20:13  

ขาย LG KE970 เครื่องศูนย์ ชื้อไม่ถึง 15 วัน ใหม่ๆๆ 11000 0847634005
ช่วยบอกทีงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 11:32  

เรื่องกล้องอ่ะงับพอเราเข้าโปรแกรมกล้องแล้วปรับให้เปิด-ปิดแฟลชและขนาดของภาพAFออโต้โฟกัส กดยังไงไงคับ เข้าหัวข้อแล้วแต่เลือกไม่เป็น ต้องกดปุ่มไหนตอนเลือกปรับ ช่วยบอกที่งับ ขอขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบๆๆๆๆ
earnnie301226
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย.......
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 17:16  

คือ ไม่สามารถทำ Photo ID ได้เลย ไม่วาจะย่อขนาดภาพเหลือเท่าไร แต่เห้นมีคนบอกว่า ถ้าส่ง บลูธุท มาจากเครื่องอื่น หรือ ไม่ได้ถ่ายมาจากกล้องของเครื่องเอง จะไม่สามารถทำได้ อยากทราบว่าจิงไหม ..... (ถ้าจิง มือถือแบบนี้ มีด้วยเหรอ ) ....... ขอบคุณหลายๆ ปวดหัวกับเรื่องนี้มากๆๆๆๆๆๆ
แล้วก็มีวิธี อื่น ไหมที่จะทำให้สามารถใช้ รูปจากที่อื่น เช่น ในคอมโหลดมา เอามาเป็น Photo ID ได้ ..... (โทรไปถาม ศูนย์แล้ว เขาแจ้งว่าให้เปลี่ยนเป็น นามสกุล gift ซึ้ง ยิ่งไปกันใหญ่เลย)
Lotas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 18:34  

rosickyus ผู้เขียน:
aoiyume ผู้เขียน:

ก็ลงได้นี่ครับผมโหลดมามากมาย...........เพิ่งซื้อมาไปไหนมีแต่คนขอดูสวยมั่กๆ....เลยเอามือถือขยะอย่าง Nokia ไปโยนทิ้งซะแล้ว...อิอิ

ไม่ทราบว่าไปโหลดเกมส์จากที่ไหนครับ แล้วจะลงยังไงครับ แบบว่าทำไม่เป้นอะครับ

ขอบคุณมากคร้าบบบ
COOLICE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 95 8GB
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 17:55  

N 95 8GB มาใหม่ไฉไลกว่าเก่า จอใหญ่ขึ้น หน่วยความจำในตัวขนาดมหึมา หนักขึ้นนึดเดียว ที่สำคัญ แพงขึ้น ฟันธง!ดูตัวเป็นๆที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Nejlepsi-je-jeste-lepsi-Nokia-N95-s-obri-pameti/sc-21-sr-1-a-1116501/default.aspx
LG-New member
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ แต่ทำใมตั้งเสียงเรียกเข้าแล้วมันไม่เป็นไปตา
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:26  

LG Shine ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ แต่ทำใมตั้งเสียงเรียกเข้าแล้วมันไม่เป็นไปตามที่กำหนดไว้อ่ะคะ

อยากรู้ค่ะว่าต้องทำยังไง แล้วถ้าเราจะไม่ต้องให้แสดงเบอร์ใน contact ทั้งในซิม และในเครื่องทำได้มั๊ยคะ

มันขึ้นมาเป็นชื่อนึง 2 เบอร์เลยค่ะ ตอนนี้เพราะก๊อบจากซิมมาเครื่อง

อยากให้มันโชว์ในเครื่องอย่างเดียว

อยากรู้ตรงที่การแยกแสดงรายชื่อจากเครื่อง หรือจากซิม อย่างใดอย่างหนึ่งเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้มันโชว์ทั้งจากเครื่องและซิมเลยอ่ะ รอผู้รู้มาตอบ... ขอบคุณค่ะ
Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 17:38  

บรรณ ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาเหมือนกันครับ เอาใส่กระเป๋ากางเกงแล้วที่ฝาหลังมีคราบ สนิมขึ้น !! ไหนเค้าบอกว่าไม่มีสนิมไง??

แต่โดยรวมชอบมากๆครับ ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อ พอเดินผ่านซุ้มแล้ว อดใจไม่ได้

- เราทำ Playlist เองไม่ได้หรอครับ ตอนที่ไปเมนู Multimedia -> MP3 player มันขึ้นทั้งหมดเลย ว่าในเครื่องมี MP3 ไฟล์อะไรบ้าง(เฉพาะ ตัวที่อยู๋ใน Folder Mp3) เพราะมันมีRingtone ป้นมาด้วย เลือกเอาบางเพลงก็ไม่ได้... เลยใช้วิธีสร้างFolder ใหม่ซักที่นึง แล้วไปที่ My stuffs -> Sounds ->[ไปยัง Folder ที่เรารวม MP3 ไว้] เท่านี้ก็จัดListเองได้แต่ มันไม่มี Option การปรับเสียงให้ใช้เลย เลยเข้าใจว่ามันน่าจะมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ในการฟังเพลง
- Batt ก็ไม่อึดเลย ใช้ได้ราวๆ วันครึ่ง เมื่อก่อนใช้ SSD820 ยังอยู่ในนานกว่านั้นเลยเปิด BT ด้วย หรื่อว่าอันนี้เป็นเรื่องปกติที่เจอกันครับ

สงสัยเหมือนกัน เวลาที่กดปุ่ม MP3 ด้านข้างตัวเครื่อง หรือเข้าโปรแกรม MP3 Player แล้วเป็นเพลงจากเครื่อง

เราจะเซ็ตยังไงให้อ่านจาก Folder ที่เราต้องการ เช่น เพลงที่เราเก็บไว้ใน mem card อ่ะค่ะ ช่วยทีค่ะทำไม่เป็น Confused Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 22:54  

ด้านหลังใช้วัสดุอาไรทำหว่า.....ทามไมใช้แล้วสนิมขึ้น....ห่วยจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 23:03  

เฮ้ออ.. มะมีคัยมาตอบเรยย...
zetarozzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xxx
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 23:12  

กำลังจะซื้อเลย มันขึ้น สนิม จิงๆเหรอ Shocked จะเปลี่ยนใจไม่ซื้อก้อ สนิม นี่แหล่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: xxx
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 00:26  

zetarozzz ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อเลย มันขึ้น สนิม จิงๆเหรอ Shocked จะเปลี่ยนใจไม่ซื้อก้อ สนิม นี่แหล่ะ

ใช้ บัสโซขัดออก ลายไม่ลอกด้วย..ก้ยังดีนะ...เพราะซื้อมาแล้วจะขายก้เสียดาย....ยอมนั่งขัดเอาหน่อยก้โอเคนะกับวามสวย
kade62
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 22:13  

เเง๊

ต่อ EDGE เพื่อเล่นเนตกับคอมผ่าน datalink ยางไงอะคะ
ขอขั้นตอนได้ไม๊ค๊า ....
ต้องลงอะไรยังไงบ้างเอ่ย
lanla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 22:20  

มีสนิมขึ้นที่ด้านหลังเหมือนกัน ใช้บริสโซลองขัดแล้ว ออกด้วย ขอบคุณค่าาา ^^ Very Happy
taye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 12:05  

สนิมขึ้นจิงๆ อาทิตย์นี้กำลังจะไปให้ที่ศูนย์ดูเลยเนี่ย
แค้นใจจิงๆ เดี๋ยวจะลองขัดดู ตอนแรกไม่กล้าขัดเพราะกลัวมันถลอก
taye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 12:08  

สนิมขึ้นจิงๆ อาทิตย์นี้กำลังจะไปให้ที่ศูนย์ดูเลยเนี่ย
แค้นใจจิงๆ เดี๋ยวจะลองขัดดู ตอนแรกไม่กล้าขัดเพราะกลัวมันถลอก
NoMAd--bo~y
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 00:17  

รุ้สึกจะมีสีใหม่
Black titanium
สวยดีเหมือนกันนะ
noo_n_ing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขาย LG shine Black Titanium
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 13:15  

ต้องการขาย LG shine Black Titanium เพิ่งออกใหม่ เพิ่งซื้อมาได้คืนเดียว ติดฟิลม์กันรอยเรียบร้อย ซื้อตรงจากศูนย์เลยคะ ประกัน ได้ทั้ง ศูนย์ Loxley, LG, and Imoblie ซื้อมา 9900 อุปกรณ์ครบยกกล่อง มี สมอลทอลก์พร้อมรีโมท, ดาต้าลิงค์, micro SD 1 gig, Card reader, ที่ชารต์แบต

ที่ขายเพราะแม่ซื้อ U 600 มาให้พอดีเหมือนกันนะคะ เลยไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม งดต่อรองนะคะ เห็นใจหน่อยนะคะ สนใจโทร 0867899018 คะ
devils101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KE970
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 18:09  

ตอนแรกว่าจะซื้อตั้งแต่ออกใหม่ ๆ อยากได้มาก 13,900.- บาท แต่ตอนนั้นต่างจังหวัดยังไม่มาก็เลยซื้อโนเกียไป เมื่อคืนไปดูที่ ไอโมบาย (ร้อยเอ็ด) เหลือตัวเดียวสีดำ แม่เจ้า 8,900.- บาท เกือบเอาแล้วขอมาตัดสินใจอีกซัก 2-3 วัน ทำไมมันลงเร็วจัง เพิ่งออกเมื่อประมาณหลังสงกรานต์เองนะนี่ ลงไปแล้ว 5,000.- บาทเลย ซื้อก่อนทำจัยจริง ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาใช้ค่ะ แต่ทำใมตั้งเสียงเรียกเข้าแล้วมันไม่เป็นไปตา
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2007 01:36  

LG-New member ผู้เขียน:

อยากรู้ตรงที่การแยกแสดงรายชื่อจากเครื่อง หรือจากซิม อย่างใดอย่างหนึ่งเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้มันโชว์ทั้งจากเครื่องและซิมเลยอ่ะ รอผู้รู้มาตอบ... ขอบคุณค่ะ
Wink

เป็นเหมือนกันครับ อยากให้โชว์แต่ในเครื่องอย่างเดียว ทำยังงัยดีน่ออออ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 20:27  

สงสัยอยู่คนที่บอกว่า สนิมขึ้น นั่น ผมว่าได้ของปลอมซะแล้วล่ะครับ
เพราะของแท้ต้องเป็นสแตนเลส สตีล 100% ไม่เป็นสนิมครับ ของผมทั้งถูกความชื้นในห้องแอร์สารพัด เหงื่อ ทั้งในในกระเป๋ากางเกง รอยขีดข่วนเพียบใช้ไม่ค่อยรักษา ยังไม่มีสนิมเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใส่กรอบซิ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 23:25  

http://www.gariz.com:80/?doc=cart/item.php&it_id=1165657506
baajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีปิดกล้อง
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 01:59  

ถ้าเปิดกล้องโดยไม่ได้เปิดสไลท์ แล้วเราจะปิดกล้องอย่างไรโดนไม่ต้องเลื่อนสไลท์ออกเพื่อกดปิด
ถ้าเล่นmp3อยู่ จะใช้งานอย่างอื่นไม่ได้เลยหรอคับ
ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีปิดกล้อง
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 19:21  

baajung ผู้เขียน:
ถ้าเปิดกล้องโดยไม่ได้เปิดสไลท์ แล้วเราจะปิดกล้องอย่างไรโดนไม่ต้องเลื่อนสไลท์ออกเพื่อกดปิด
ถ้าเล่นmp3อยู่ จะใช้งานอย่างอื่นไม่ได้เลยหรอคับ
ช่วยตอบที

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ถ่ายรูปบ่อย แต่ไม่อยากสไลด์ทุกครั้ง
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
Crying or Very sad Crying or Very sad
อยากเปลี่ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xx
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 16:22  

ตอนนี้มีเครื่อง se w610i เพิ่งซื้อมาไม่ถึงเดือน สภาพ 99.99999999999999999% เมม 512

อยากเปลี่ยนกะ LG Shine สีเงินนะคะ สนใยติดต่อกลับมานะคะ

suchanan9@hotmail.com
iaguna
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 20:10  

คือผมฟังเพลง mp3 ผ่านลำโพงแล้วเสียงมันแตกอย่างแรงเลยอ่ะครับ เบาอีกต่างหาก ขอถามเพื่อนๆที่เคยใช้หรือใช้อยู่หน่อยว่าเป็นเหมือนผมกันมั่งรึป่าว ถ้าหากว่าผมเป็นคนเดียวจะได้เอาไปเคลมครับเพราะซื้อมาได้2วันเอง ที่ยังไม่เอาไปเพราะว่าเห็นว่าเสียงมันออกลำโพงเดียวกะอันที่เราใช้คุยโทรศัพเลยคิดว่ามันอาจเป็นที่ลำโพงรุ่นนี้มันเน่ารึป่าว ยังไงรบกวนคนที่เคยใช้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
stanpee
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchathani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 21:31  

เราก็ใช้อยู่นะ ใช้ดีมากๆเลย หรูหราไฮโซ แต่อยากให้เสียงเรียกเข้ามันดังกว่านี้อ่ะ แบบว่าเบามาก ใส่กระเป๋าไว้ไม่ได้ยินเลย มีใครพอมีวิธีที่ทำให้เสียงเรียกเข้าดังขึ้นไหมคะ
LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หน้าจอ
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 20:19  

อยากทราบว่าเวลาออกแดดกลางแจ้งจะมองเหนหน้าจอมั้ยอ่ะ??
เพราะเหนมีคนบอกว่าแสงมันจะสะท้อนกับกระจก

ช่วยตอบทีนะค่ะ
baajung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซูมรูปยังไงคับ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2007 11:49  

คือว่าถ้าเปิดดูรูปมันสามารถซูมดูรูปได้ไหมคับถ้าได้ทำอย่างไรคับ Rolling Eyes
กำพi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมว่าผมเพิ่มเงินอีกนิด เอา HTC เลยดีก่า
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 13:48  

[b]b]b]มันก็สวยระดับนึง แต่ทำไรไม่ค่อยได้เลย ผมว่าเก็บตังค์เพิ่มอีกนิด ซื้อ HTC ดีก่า ไปลองที่ เจ มาท มา ชอบ 36oo i อ่ะ มันเร็วกว่ามิโอเยอะ แต่ HTC เริ่มต้นที่ 256 แล้วก็เพิ่มมาเป็น 520 600 800 โดยประมาณอ่ะ หาอ่านจากเวปต่างประเทศ คุ้มกว่าสวยกว่า ถ้าอยากเล่นพวก โอทุ อะไรพวกนี้ ผมว่าผมชอบ HTC สวย เน้นวัยรุ่น แล้วก็มีไรแปลกๆอีกเยอะที่เล่นได้ดีอ่ะ :o ซื้อมา มันมีปัญหาที่คุยโทรศัพท์แล้วเครื่องตัดไป รีสตาร์ทตัวเองบ่อย นี่รุ่นใหม่แล้วทำไมยังใช้ windows mobile 5 อยู่อ่ะ HTC เค้าเล่นเวอร์ชั่น 6 ไปแล้ว โอทู ขาลงแล้วอ่ะ ผมว่า ท่าอยากเล่นราคาเรต นี้ก็เล่น ดูพอท ยังดีกว่าอีก ไม่งั้นไง ก็ HTC ดีก่าอ่ะ สวย เร็ว ทันสมัย ประหยัดอีกนิดนึง[/b][/b][/b]
iaguna
Year's Star

หัวข้อ : Re: ผมว่าผมเพิ่มเงินอีกนิด เอา HTC เลยดีก่า
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 21:26  

กำพi ผู้เขียน:
b]b]มันก็สวยระดับนึง แต่ทำไรไม่ค่อยได้เลย ผมว่าเก็บตังค์เพิ่มอีกนิด ซื้อ HTC ดีก่า ไปลองที่ เจ มาท มา ชอบ 36oo i อ่ะ มันเร็วกว่ามิโอเยอะ แต่ HTC เริ่มต้นที่ 256 แล้วก็เพิ่มมาเป็น 520 600 800 โดยประมาณอ่ะ หาอ่านจากเวปต่างประเทศ คุ้มกว่าสวยกว่า ถ้าอยากเล่นพวก โอทุ อะไรพวกนี้ ผมว่าผมชอบ HTC สวย เน้นวัยรุ่น แล้วก็มีไรแปลกๆอีกเยอะที่เล่นได้ดีอ่ะ Surprised ซื้อมา มันมีปัญหาที่คุยโทรศัพท์แล้วเครื่องตัดไป รีสตาร์ทตัวเองบ่อย นี่รุ่นใหม่แล้วทำไมยังใช้ windows mobile 5 อยู่อ่ะ HTC เค้าเล่นเวอร์ชั่น 6 ไปแล้ว โอทู ขาลงแล้วอ่ะ ผมว่า ท่าอยากเล่นราคาเรต นี้ก็เล่น ดูพอท ยังดีกว่าอีก ไม่งั้นไง ก็ HTC ดีก่าอ่ะ สวย เร็ว ทันสมัย ประหยัดอีกนิดนึง[/b][/b]

มึน
bgranted
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 21:47  

เวลาใช้จะซูมรุปที่อยู่ในเครื่องทำไงอะ แบบจะดูรูป แล้วซูมอ่ะ ทำไงกดอะไรหรอ รบกวนด้วยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 23:29  

อึด ถึก บึกบึน ผมเรียกมันว่า รถถัง ใช้ตั้งนานไม่ยอมพัง แล่มเลยย
5555+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 16:37  

ตอนนี้ราคาเท่าใหร่แล้วอะครับ

ปล.เห็นล่าสุด 9900 b อะ (เห็นของจริงแล้วอยากได้มากครับ) Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 01:35  

มันมีลำโพงไหมครับ กำลังอยากได้ เวลาฟังเพลงนี้ มันดังมากไหมครับ เถียบกับมือถือที่มีลำโพง
ช่วย หน่อยนะครับบบ
Zavral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 18:50  

ผมเห็นตัวโมเดลที่ให้ลองจับ คนเขาจับบ่อยมาก สงสัยสวยถูกใจ

แต่ตรงหมุนๆเลื่อนๆอะไรนั่นอะ มันถลอกเห็นเนื้อทองเหลืองเลย หมุนกันมันมาก
ผ่านมาค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 22:19  

LG-New member ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันครับ อยากให้โชว์แต่ในเครื่องอย่างเดียว ทำยังงัยดีน่ออออ

----------------------------------------------------------------------------------------
ให้ กด ปุ่ม delete all ( phone) ให้หมดค่ะ...แล้วค่อย copy contact (from sim to phone) แล้วเลือก...delete original.. มันจะย้ายทุกอย่างลงเครื่องค่ะ.แต่มันจะลบในซิมนะคะ...ก้ไม่เปนไรแค่ ...อย่าลืมเวลาเราจะเปลี่ยนเครื่องให้ copy contact (from phone to sim) เพื่อให้ เบอร์กลับมาอยู่ในซิมค่ะ..
uhoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 00:18  

ตอนนี้ดูในงานมือถือที่เอสพลานาด เหลือ 8090 บาทแล้วนะคะ
urchinjan
Year's Star

หัวข้อ : เชื่อมต่อ usb ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 22:59  

ซื้อมาแล้วค่ะ เบลอๆมึนๆ เดินเข้าไปในร้านมือถือคนขายหล่อๆ -*-

พอกลับมาบ้านอีกที เฮือกกกกกกกกกกกก

ลงโปรแกรม usb ของเค้าแล้วเราเชื่อมต่อไม่เปนอะค่ะ พอเราเข้าไปที่ปฏิทินแล้วเชื่อมต่อ มันก้ดันหา usb ไม่เจอ เห้อออ
ทำไม่เปนอ่า ไคพอจะรุวิธีใช้ โปรแกรมแบบเบื้องต้นมั่งคะ มะก่อนใช้ samsung pc suit ง่ายมากๆ แต่ LG อันนี้มันหา driver ไม่เจอหรือยังไงไม่รุอะค่ะ เอาเพลงเข้าไม่ได้เรย ต้องอาศัยส่งผ่านบูทูทเคื่องอื่นแทนอ่า งงง
ช่วยตอบทีนะคะ
ossy24
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 16:13  

ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วคับขอราคากลางนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เชื่อมต่อ usb ไม่ได้ค่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 20:46  

urchinjan ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วค่ะ เบลอๆมึนๆ เดินเข้าไปในร้านมือถือคนขายหล่อๆ -*-

พอกลับมาบ้านอีกที เฮือกกกกกกกกกกกก

ลงโปรแกรม usb ของเค้าแล้วเราเชื่อมต่อไม่เปนอะค่ะ พอเราเข้าไปที่ปฏิทินแล้วเชื่อมต่อ มันก้ดันหา usb ไม่เจอ เห้อออ
ทำไม่เปนอ่า ไคพอจะรุวิธีใช้ โปรแกรมแบบเบื้องต้นมั่งคะ มะก่อนใช้ samsung pc suit ง่ายมากๆ แต่ LG อันนี้มันหา driver ไม่เจอหรือยังไงไม่รุอะค่ะ เอาเพลงเข้าไม่ได้เรย ต้องอาศัยส่งผ่านบูทูทเคื่องอื่นแทนอ่า งงง
ช่วยตอบทีนะคะ

ให้เข้าตั้งค่า แล้วไปที่การเชื่อมต่อ แล้วไปที่การเชื่อต่อ USB จะให้เราอลือกว่าจาเป็นการบริการข้อมูลก็คือการเชื่อมต่อนั้นเองหรือว่าจาเป็นการเก็บข้อมูลแบบทรัมไดรฟ์ก็เข้าไปที่ๆเก็นข้อมูลครับ
..ปล..ขอถามผู้รู้ครับคือตัวนี้จะสามารถเป็นโปรแกรม2อย่างพร้อมๆกันไม่ได้เลยหรอครับคือผมโหลดโปรแกรม อีบัดดี้มาเพื่อเชื่อมต่อเอ็มเอสเอ็นแต่เมื่อเปิดโปรแกรมก็ไม่สามารถเชื่อต่อกับเอจได้ แต่พอเชื่อต่อเอจก็ไม่สามารถออกไปเพื่อเปิดโปรแกรมได้เช่นกันงงคับ Embarassed
meanarin
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 00:45  

ผมหา เมนู ของ วิทยุ ไม่เจออ่ะงับ ไม่รู้มานอยู่ตรงไหน เห็นว่า รุ่นนี้ มี วิทยุ ด้วยนี่หน่า ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ Very Happy
KEANGKAI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบครับซื้อมาใช้ได้เกือบเดือนแล้ว
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 10:20  

ผมซื้อมาไช้ได้เกือบเดือนชอบนะผมว่าทำออกมาเนียนดีผมซื้อสีดำมาสวยมากครับ

บางคนอาจจะไม่ชินกับเมนูแต่ผมก็ว่าถ้ามีเวลาศึกษาก็ไม่ยากเลย

ผมชอบตรงที่ว่าไม่จำเป็นต้องมีโปรแกรมของมือถือในเครื่องคอมก็สามารถต่อUSBใช้งานได้เหมือนแฮนดี้ไดร์ทั่วๆไปเลยครับไม่ยุ่งยากเลยแค่ไปตั้งค่าการเชื่อมต่อUSBแค่นั้นเอง

อืมแต่ว่าอยากรู้ว่าผมได้แผ่นกันรอยมาเหมือนกันมันเป็นพาสติกแผ่นใส่ๆก็ติดได้ปกตินะแต่ทำไมมานให้เป็นด้านหลังมาสองอันเลย55555+มีใครได้พาสติกแบบนี้ที่เป็นด้านหน้าบ้างครับ
อยากได้ครับแปะแล้วก็ยังสวยอยู่เนียนดีแต่มะมีข้างหน้าเท่านั้นเองแล้วถ้ามีขายหาซื้อกันยากไหมครับ

อีกอยากอยากหาซองใส่เนี้ยนเหมือนเครื่องมีใครแนะนำได้บ้างคร้าบๆๆๆๆๆ
prichy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องเหมือนจะพัง
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 22:51  

อยากทราบว่าเครื่องอื่นเป็นมั้ยค่ะ

เพราะว่าเครื่องที่ได้มา แบตเตอรี่ ขึ้นๆลดๆอะค่ะ
ตอนแรกมี 2ขีด สไลด์เปิดเหลือ 1 พอหยุดกดปุ่ม ก็ขึ้นมาเป็น 2 เหมือนเดิม
**เป็นตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยค่ะ

และอีกอย่างนึงคือ
ในเมมโมรี่การ์ด มีmp3ใส่มาให้อยู่แล้วเยอะมากเลยค่ะ
**และมีแต่ตัวเมมอันเล็ก ไม่มีแผ่นใหญ่มาให้ด้วย??? งงเล็กน้อย

- - ซื้อที่ศูนย์ iMobile ไม่มีพลาสติกซีนกล่องค่ะ คนขายบอกว่า ถ้ามีพลาสติกหุ้มก็หาเอาตามตู้นะน้อง
เพราะว่าที่ศูนย์จะต้องเช็คเครื่องทุกเครื่อง
**และกล่องก็โดนแกะไว้อยู่แล้วด้วยค่ะ

ไม่รู้ว่าได้เครื่องใช้แล้วรึเปล่า?
หรือว่าปกติเป็นแบบนี้อยู๋แล้วอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 14:34  

เป็นเหมือนกันครับ ของผมก็ไม่ซีนกล่อง มีแต่สติกเกอร์ i-mobile
ตอนนี้ 8300 ผ่อน 0% 10 เดือน ที่ โลตัส
อุปกรณ์เสริม หาซื่อได้ที่ไหน บ้างครับ
Nok lg only
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องแฮงค์ค่ะทำไงดีค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 09:40  

เครื่องแฮงค์ค่ะทำไงดีค่ะ
พอดีเปิดใช่ function ถ่ายรูปแล้วเครื่องโหลดนานมาก 5 นาทีได้ ทำอะไรไม่ได้เลยทำไงดีค่ะ
หรือใครเคยเป็นมั้งบอกหน่อยนะค่ะ Evil or Very Mad
มิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 17:16  

เพิ่งซื้อมาใช้เมื่อวาน ชัตเตอร์กล้องทำงานช้า กดชัตเตอร์ไปแล้ว ประมาณ 5 วินาทีแล้วชัตเตอร์ถึงทำงาน เป็นเพราะอะไรคะ เพราะ Auto Focus หรือเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใส่กรอบซิ
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 11:43  

http://www.gariz.com:80/?doc=cart/item.php&it_id=1165657506

โอ๊ะโอ...มีขายที่ใดวานบอก... Question
บ้านเรามีป่ะ จะซื้อมาติดมั่งอ่ะ
urchinjan
Year's Star

หัวข้อ : ปิดไร้สาย
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 20:06  

มันชอบขึ้นว่า ปิดไร้สาย อะค่ะ คือหาเครือข่ายไม่เจอหรือว่าอะไรไม่ทราบ ปกติเราใช้ AIS อะ มันจะขึ้นที่เครือข่ายว่า TH GSM แต่อยู่ๆมันก้ชอบเป็นเองค่ะ คำว่า ปิดไร้สาย มันเข้ามาแทน โทรา เข้า-ออกไม่ได้เลย แกซิมแล้วใส่ใหม่ก้ยังไม่ได้ ตอนแรกไม่รุต้องทำยังไง(ตอนนี้ก้ยังไม่รุ) เลยลองมั่วๆ เข้าไปเปิด-ปิด โหมด Flight ดู มันถึงจะหาย แล้วหาสัญญาณเจอ

แต่ประเด็นก้คือ มันเปนเองอค่ะ

เราต้องคอยไปแก้ในโหมด Flight โดยการเปิด(เพื่อปิดสัญญาณ) แล้วก้กด ปิด(เพื่อเปิดสัญญาณ) อีกครั้ง แบบนี้ตลอดเลยค่ะ เพิ่งซื้อมา1วันก้เปนแล้วอะ มีใครเปนบ้าง แล้วเราจะทำยังไงกับมันดี มันขึ้นมาเองตลอดเลยอะ เฮ้ออออ แล้วถ้ามีไคโทมาแล้วมันเปนปิดไร้สายจะทำยังไงอะ มีวิธีทำให้มันไม่ต้องเปนยังงี้ตลอดได้ไหมคะ

ไครู้ช่วยบอกทีค่ะ T________T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 21:30  

อยากทราบราคาล่าสุดตอนนี้ ที่ต่ำที่สุด อยู่ที่ราคาเท่าไหรคับ เอาต่ำสุดที่ไม่ใช่พวกร้านรับซื้อ หรือ เทรินนะครับ
jonjon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 16:00  

อยากทราบราคาล่าสุดตอนนี้ ที่ต่ำที่สุด อยู่ที่ราคาเท่าไหรคับ เอาต่ำสุดที่ไม่ใช่พวกร้านรับซื้อ หรือ เทรินนะครับ

ซื้อที่ i-mobile MBK ชั้น 4 ราคา 7,500 บาทครับ (ไม่เอา MicroSD เพราะมีอยู่แล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 15:56  

ก็เกือบจะเต็มร้อยนะครับ ขาดแต่วิทยุ ไม่มีเลย และลำโพงไม่สมราคาเลยเสียงเบามาก
น่าจะพัฒนาให้มันสมบูณแบบไปเลย
( จากคนที่ใช้แล้ว
O.o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 10:13  

ซื้อมาแล้วค่ะ

เท่าที่ใช้ดู สรุปได้ดังนี้ค่ะ
- ฟังก์ชันโทรศัพท์ทั่ว ดีใช้ได้ ไม่มีแฮงค์ เพี้ยน ช้าหรืออะไร ... รับสายหรือ ใช้งานแบบไม่ต้องสไลด์ขึ้นได้ Razz
- การประกอบ ดีค่ะ ได้ตัวที่ประกอบแน่นดี สนิมยังไม่รู้ ต้องลองใช้อีกซักพัก
- MP3 เสียงไม่มีมิติ แต่ก้อฟังได้ ไม่น่าเกลียด ต้องเปลี่ยนหูฟัง ถึงจะมีเบส (หูฟังที่แถมมาไม่ค่อยมีเบสเลย) แล้วก้อ MP3 player ยังหาที่ตั้ง playlist ไม่เจอ -_-'' เพลงมันขึ้นมาทั้งหมดเรยเหอๆ
- อุปกรณ์ ชอบตรงที่มีรีโมทตรงสายหูฟัง แล้วสามารถเปลียนหูฟัง เป็นหูฟังธรรมดาได้

สรุปว่า ถ้าซื้อเพราะสวย ก้อเอาเรย ...สวยแต่รูป จูบก้อหอมพอได้ 555
ZukZon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 21:12  

ซื้อมาไช้ได้3 เดือนกว่าละค่ะ ตอนนี้ราคาน่าจะอยู่ต่ำกว่า9400อะนะ กล้องก้อละเอียดนะคะ เพื่อนชอบเอาไปยืมถ่ายบ่อยๆ แต่ซูมได้ไม่เยอะค่ะ โหมดเอฟเฟกต์สี ความละเอียดภาพมีตั้งแต่320*240ถึง1600*1200 แฟลชเปิดค้างไว้นะคะ ไม่ได้เหมือนของ N72
970
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 21:43  

จะทำยังไงให้พิมพ์ชื่อได้ยาว ตอนนี้พิมพ์ได้ 7 ตัวอักษรเอง
หามหย่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 00:48  

ซื้อ มาแล้วคับ อิอิ
แต่กลัง ตรงที่เสียบ usb กะ หุฟัง อ่ะ มันมีที่ปิด อ่ะคับ เปิด ปิด บ่อยๆ มานจะขาดไหมเนี่ย
palm27
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:03  

ซื้อมาใช้แล้วคะ โดยรวมแล้วชอบคะ เสียงสำโพงสนทนาชัดมากคะ และเสียงก็ดังคะ ตอนแรกนึกว่าจะเบาเหมือนv3i แต่เสียงเรียกเข้าเบาไปนิดแต่ก็รับได้คะ สั่นก็แรงดีคะ แต่เครื่องของเรามีปัญหาอยู่อย่างเดียว ตรง หน้าจอที่เป็นกระจก บริเวณมุมทั้ง4มุม เริ่มเผยอออกมาคะ ต้องเข้าศูนย์เปลียนกระจกหน้าจอให้ใหม่คะ
Bigboy52
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 16:40  

ซื้อมามะวาน 20-02-2008 ที่ NID MBK 6,800 ไม่มี mem ให้ ประกันของ i-mobile

เท่าที่เล่น ๆ ดูก็ ok นะ (เครื่องเก่า V3i)
หลงให้มันหลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มีคราวต่อไป
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 15:07  

โปรแกรม sync ลงไม่ได้ มาดูที่แผ่นมันได้ดวง ๆ วง ๆ ดูที่ web ก็ไม่มีให้ดาวน์โหลด ศูนย์มันบอกให้เตรียมแผ่นไปก๊อปโปรแกรมใหม่เองแล้วต้องไปก่อนห้าโมงเย็นด้วย เพราะมันเลิกงาน (มันมีงานทำคนเดียวหรือวะ) ตกลงแล้วเราเป็นลูกค้ามัน หรือมันเป็นลูกค้าเราเนี่ย บริการห่วยอย่างนี้คราวหน้าไม่มีอีกแน่นอนที่จะตกหลุมมัน ว่าจะเปลี่ยนจากโนเกียแล้วนะ ก้อคู่แข่งมันห่วยอย่างนี้ไง มันถึงได้สู้ไม่ได้สักทีไง
แฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบ
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 23:36  

http://www.gariz.com/?doc=cart/item.php&it_id=1165657506

อยากซื้ออ่ะครับมีใครขายมั่ง สวยมากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: