Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1632737
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 20:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถ้าผมเช็ด โทสับ ฟองนํ้าชุบนํ้าบิดหมาดๆ เช็ดหน้าจอได้รึเปล่าครับ
(หน้าจอไมไ่ด้ติดฟิล์มด้วย)
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: น้องใหม่คับ
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:04  

bobomachi ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ปล. ทำไมม่ะสมัครเป็นสมาชิกบอร์ดฯ ล่ะคับ?

Very Happy ไปสมัครสมาชิกมาแล้น ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮะ Very Happy

ซื้อที่ศูนย์ช่วงนี้ลุ้นจับของแถมหูฟังบลูทูทหรือรับส่วนลดในการซื้อหูฟังด้วยนะฮะ หุๆ

ซื้อมาใช้แร้ว สมัครสมาชิกบอร์ดฯ แร้วก็ต้องเข้ามาช่วยกันตอบคำถามเพื่อนๆ นะ เพราะขณะนี้คนใช้ K550i มากขึ้นทุกวันคำถามก็มากตาม พี่เอาม่ะอยู่แร้วอ่ะ..

Charkkra ผู้เขียน:
ขอถามคุณ% looker หรือใครก็ได้ครับ
คือไปอ่านทิปจากบางที่เห็นว่าสามารถใช้เล่นเน็ตผ่านมือถือโดยไม่ต้องเสียค่า GPRS
หรือง่ายๆก็คือเชื่อมต่อผ่านบลูทูธใช้เน็ตจากคอมฯนั่นเอง
ผมทดลองดูติดตรงที่ไม่มีโปรแกรม mRouter ซึ่งจะมใอยู่ใน Nokia PC Suit
ผมเลยอยากรู้ว่า SE K550i สามารถใช้ได้หรือป่าวครับ
และถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างครับ หาโปรแกรมจากไหนดี แนะนำหน่อยนะครับ

mRouter มันอยู่ใน PC Suite ที่มากะมือถือ Symbian อย่าง P990i W950i หรือ M600i
K550i เป็น Mobile phone ม่ะใช่ Smart phone จะทำได้หรือป่าวพี่ม่ะเคยลองอ่ะ มี่แต่เอามือถือเป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้โน๊ตบุ๊คเวลาอยู่ข้างนอกอ่ะ

hutt ผู้เขียน:
ถ้าผมเช็ด โทสับ ฟองนํ้าชุบนํ้าบิดหมาดๆ เช็ดหน้าจอได้รึเปล่าครับ
(หน้าจอไมไ่ด้ติดฟิล์มด้วย)

ถ้าใช้ฟองน้ำชุบน้ำต้องบีบน้ำออกให้หมดม่ะใช่หมาดๆ นะ พอเช็ดแร้วจะแห้งทันทีม่ะมีคราบน้ำอ่ะ เช็ดตรงไหนได้มั่งลองอ่านดูคับ

อุปกรณ์ทำความสะอาดโทรศัพท์มือถือจากวัสดุเหลือใช้!

ขวดยาหรืออาหารเสริมที่มีฟองน้ำปิดที่ปากขวดด้านในมีประโยชน์อย่าทิ้งนะคับ!

เมื่อบริโภคหมดแล้วให้นำขวดไปล้างให้สะอาด เช็ดให้แห้ง ส่วนฟองน้ำก็ล้างให้สะอาดแล้วบีบให้แห้ง

นำฟองน้ำมาเช็ดถูตัวบอดี้โทรศัพท์ หน้าจอ และสไตลัส (ถ้ามี) ส่วน Safety glass หรือกระจกปิดเลนส์กล้อง (ถ้ามี) ควรใช้ผ้าสำหรับเช็ดเลนส์กล้องดีกว่าคับ

นำฟองน้ำไปล้างให้สะอาด บีบให้แห้งแล้วเก็บลงขวดอย่างเดิม (ไม่ต้องปิดฝา) สำหรับใช้ในคราวต่อไป ฟองน้ำมีรูพรุนในตัวย่อมระบายอากาศได้ดีและแห้งในเวลาอันรวดเร็ว ช่วยประหยัดเนิ้อที่ในการเก็บ

ข้อดี
-สามารถเช็ดทำความสะอาดคราบเหงื่อไคลและฝุ่นละอองได้เป็นอย่างดี
-ไม่ทำลายพื้นผิวโทรศัพท์ เช็ดแล้วแห้งทันที เมื่อหยิบจับจะรู้สึกได้เลยว่าสะอาดขึ้น
-ไม่ทิ้งขนผ้า ไม่ต้องซักแล้วเอาไปตากเหมือนเช็ดด้วยผ้าชุบน้ำ
-ไม่ทิ้งฝุ่นละอองกระดาษเหมือนเช็ดด้วยกระดาษทิชชู่
-ฟองน้าสามารถล้างทำความสะอาดแล้วนำกลับมาใช้ใหม่ได้หลายครั้ง หากชำรุดก็สามารถเปลี่ยนใหม่ได้
-ประหยัดเนื้อที่ในการเก็บ สามารถพกพานำติดตัวไปได้ทุกที่

หมายเหตุ
-ก่อนนำฟองน้ำมาใช้งานควรชุบน้ำแล้วบีบให้แห้งเสียก่อน
-สำหรับโทรศัพท์รุ่นที่หน้าจอเป็นแบบ Touch screen ควรตั้งล็อคปุ่ม (มันจะล็อคการสัมผัสหน้าจอด้วย) ก่อนเช็ดทำความสะอาดทุกครั้ง

นี่ฟองน้ำที่ผมใช้อยู่ ใส่ขวดซุปเป็ด เอ๊ย!..ซุบไก่ไว้ เก่าแล้วแต่ก็ยังใช้ได้ดีคับ laughing6
Chil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนดี
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 21:32  

เอ่อ คือ ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไหร่นะ
---- มีตัวอักษรภาษาไทยตรงปุ่มรึป่าว แล้วที่ศูนย์ นี่ คือศูนย์ไหน เจมาร์ทได้รึป่าว
คือ ปุ่มไทย จะง่ายกว่าในการพิมพ์ข้อความ เราว่านะ
---- มีงบประมาณ 8,000 บาทนะ แต่มีรุ่นที่เล็งไว้ 3 รุ่นคือ w610i กับ k550i แล้วก็ Nokia5300 จะซื้อประมาณเดือน มิถุนายน หรือหลังจากนั้นอะ จะซื้อรุ่นไหนดี หรือว่ามีรุ่นอื่นแนะนำ แต่อยากได้ในแนวๆ 3 รุ่นนี้ เท่าที่ดูๆมานะ
---- ดำ / ขาว สวย+ดี กว่า (k550i)
---- ถ้าซื้อมาแล้ว ห้ามเล่นก่อนหรอ ต้องเอามาชาร์จก่อนเลยป่าว แบบว่า ซื้อแล้วเล่นนานๆเลยได้มั๊ย
---- k550i เวลาซื้อน่ะ ต้องตรวจสอบอะไรบ้าง (ในร้านน่ะ)
---- บลูทูธ ไม่มีในกล่องใช่มั๊ย แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ของ k550i
ขอบคุณล่วงหน้านะ
skykit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:03  

สอนวิธีใช้EDGEหน่อยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 22:45  

Chil ผู้เขียน:
เอ่อ คือ ไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพท์เท่าไหร่นะ
---- มีตัวอักษรภาษาไทยตรงปุ่มรึป่าว แล้วที่ศูนย์ นี่ คือศูนย์ไหน เจมาร์ทได้รึป่าว
คือ ปุ่มไทย จะง่ายกว่าในการพิมพ์ข้อความ เราว่านะ
---- มีงบประมาณ 8,000 บาทนะ แต่มีรุ่นที่เล็งไว้ 3 รุ่นคือ w610i กับ k550i แล้วก็ Nokia5300 จะซื้อประมาณเดือน มิถุนายน หรือหลังจากนั้นอะ จะซื้อรุ่นไหนดี หรือว่ามีรุ่นอื่นแนะนำ แต่อยากได้ในแนวๆ 3 รุ่นนี้ เท่าที่ดูๆมานะ
---- ดำ / ขาว สวย+ดี กว่า (k550i)
---- ถ้าซื้อมาแล้ว ห้ามเล่นก่อนหรอ ต้องเอามาชาร์จก่อนเลยป่าว แบบว่า ซื้อแล้วเล่นนานๆเลยได้มั๊ย
---- k550i เวลาซื้อน่ะ ต้องตรวจสอบอะไรบ้าง (ในร้านน่ะ)
---- บลูทูธ ไม่มีในกล่องใช่มั๊ย แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ของ k550i
ขอบคุณล่วงหน้านะ

หากเป็นรุ่น K550i หรือ W610i จะมีตัวเลข ภาษาอังกฤษแระไทยกำกับอยู่รอบๆ ปุ่ม ม่ะใช่บนปุ่มเพราะปุ่มมันเล็กเท่าเม็ดข้าว สามารถพิมพ์/อ่าน/รับ/ส่งข้อความภาษาไทยได้

งบ 8,000 บาท ซื้อ K550i ในราวเดือน มิ.ย ล่ะก็พอได้ แต่ซื้อ W610i ม่ะพอนะ

ซื้อรุ่นไหนก็แร้วแต่แนะนำว่าควรเป็นสีดำ เพราะสีขาวมีเพื่อนในบอร์ดฯ เข้ามาบอกว่ามันเหลืองแร้ว..

ซื้อมาก็เล่นได้..พอแบตฯ มันร้องเตือนค่อยเอาไปชาร์จฯ โดยปิดเครื่องแร้วชาร์จทิ้งไว้ให้ครบ 4 ชั่วโมง เกินได้นิดหน่อย เช่น ชาร์จฯ ตอนกลางคืน รุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออก ชาร์จครั้งต่อไปก็ทำเหมือนกันแต่จะเปิดหรือปิดเครื่องก็ได้

ถ้าม่ะค่อยรู้เรื่อง'ไร พี่แนะนำให้ซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรง ศูนย์ฯ ไหนก็ได้ เก็บใบเสร็จฯ รับเงินไว้ให้ดี คุณต้องนำติดตัวไปด้วยเวลานำเครื่องเข้าศูนย์ฯ ครั้งแรก

ทั้ง K550i แระ W610i รองรับการใช้งาน BT อยู่แร้ว หากคุณต้องการใช้งาน BT แบบหูฟังฯ (Headset) หรือแบบ Data ก็สามารถซื้อได้ มีหลายรุ่นราคาก็แตกต่างกันไป สำหรับ BT แบบหูฟังฯ พี่แนะนำให้ซื้อรุ่นที่ออกมาในปี 2006 เป็นต้นไปจะเป็น Auto pairing (ระบบจับคู่อัตโนมัติ)

หูฟัง BT แบบ Headset สำหรับสนทนา
.

BT แบบ Data สำหรับ Transfer ข้อมูลระหว่างมือถือกะคอมพ์

ส่วน NK5300 พี่ม่ะมีข้อมูล รบกวนเข้าไปดูในบอร์ดฯ รุ่นของมันแร้วกัน..

พี่ขอแสดงความยินดีล่วงหน้า ขอให้ได้มือถือรุ่นที่ถูกใจในเร็วๆ นี้..

skykit ผู้เขียน:
สอนวิธีใช้EDGEหน่อยครับ

โทรศัพท์รุ่นใหม่ๆ รวมทั้ง K550i จะตรวจจับการตั้งต่า Wap, MMS, SMS ให้อัตโนมัติ แค่คุณใส่ซิมเข้าไปก็ใช้ได้เรย หากยังเชื่อมต่อเน็ทม่ะได้รบกวนติดต่อ Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายของคุณเรยคับ

SOUNDIS20 ผู้เขียน:
พี่ Looker คร้าบ.........

รุ่นนี้มี วีดีโอสตรีมมิ่ง มั๊ยคร้าบ......

Video streaming คือการเอามือถือต่อเน็ทผ่านเครือข่าย GPRS หรือ EDGE เข้าไปดู Vidieo สดๆ ตาม website คนละอย่างกะการดาวน์โหลด Video มาเปิดดูที่ตัวเครื่องอย่างที่เราทำกัน เท่าที่เช็คกะทาง AIS ยังม่ะเปิดให้บริการนะ ที่ถามว่า K550i รองรับบริการนี้หรือป่าวพี่ขอตรวจเช็คให้แน่ใจก่อนแร้วจะเข้ามาโพสบอกคับ
jjibjoyce
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 23:45  

ซากาโป้ ผู้เขียน:
เครื่องสีขาวนี่เหลืองง่ายป่ะครับ ใส่ซิลิโคน หรือใช้แล้วเก็นใส่ซอง นี่ช่วยได้มากป่ะคับ

อยากได้สีขาวอ่ะ แต่เห็นคนบ่นเหลืองกัน Crying or Very sad

ผมก็ใช้สีขาวนะแต่ใส่ซิลิโคนผมว่าช่วยได้เยอะเลยนะเพราะอย่างน้อยมันก็ไม่ค่อยโดนมือแหละ - -* ผมว่าใส่แระก็ช่วยได้มากเหมือนกันนะครับ
บลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 01:07  

ถึงพี่ looker หรือ ใครก็ได้

จะซื้อแล้วอะครับบ แต่ติดนิดนึงตรง คุณภาพเสียงเพลง (คือเน้นฟังเพลงด้วยอะครับ) มันจะเจ๋งสักแค่ไหน ลองเปรียบเทียบให้ผมหน่อยก็ได้

นะๆๆ ช่วยผมนิดนึง ยังไม่ค่อยรู้ครับ

ขอบคุณครับ
winjung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนพี่ Looker หน่อยค้าบ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 02:23  

รบกวนถามพี่ Looker และคนอื่นๆด้วนะค้าบว่าถ้าผมอยากซื้อ k550i ที่ mbk จะแนะนำร้านไหนให้ผมดีที่ทั้งดี+ถูกที่สุด ถ้าอยากซื้อในราคา 8000 บาทพอจะหาได้มั้ยค้าบ ผมเคยอ่านเจอในเว็บอื่น (ถ้าจำม่ายผิดรู้สึกจะเปงx-raymobile) ว่าที่ mbk มีเปลี่ยนอะไหล่เปงของปลอม มีแยกขาย รบกวนช่วยบอกทีนะค้าบว่าถ้าซื้อมือ1ยกกล่อง ของแถมที่ได้มีไรบ้าง แล้วมีวิธีเช็กหรือไม่ว่าของที่ได้เปงของแท้หมดเลยหรือป่าว จากที่ผมเคยได้ไปลองเล่นของเพื่อนดู ผมมีความรู้สึกว่าปุ่มกดของเครื่องนี้เล็กมาก พอกดไปนานๆแล้วเจ็บนิ้ว(คนอื่นเปงเหมือนผมหรือป่าว) มีวิธีช่วยทำให้ไม่เจ็บนิ้วหรือป่าวค้าบ แล้วก้อเรื่องแบตอยากถามว่าแบตที่ให้มาจะทนหรือป่าว แล้วการที่ย้ายรูชาร์จแบตไปไว้ด้านข้าง มีผลเสียไรมั้ย ถ้าผมอยากจะเปลี่ยนเมมจาก 64 MB เปง 1GB จะทำให้เครื่องช้าลงหรือป่าว แล้วถ้าอยากซื้อเมมร้านไหนดี+ถูกที่สุดค้าบ แล้วระหว่าง sandisk กะ sony ของตัวไหนจะดีกว่ากัน แล้วก้อมีเรื่องฝาครอบเลนส์เคยได้ยินพี่ Looker บอกว่าที่มันเผยอเปงปกติทุกเครื่อง ใช่มั้ยค้าบ มีคนเคยบ่นเรื่องฝาหลังว่าม่ายค่อยแน่นหนา จิงป่าวค้าบ แล้วถ้าผมอยากให้ทางร้านที่ซื้อลงโปรแกรมให้เลยจะได้ป่าวค้าบ ได้ยินมาว่าของ sony มันรองรับแต่โปรแกรม java ใช่ม้ายค้าบ ผมเคยได้ยินมาว่าไอ้ตัว music player สามารถอัพเดตเปงตัว walkman ได้ใช่ม้ายค้าบ มีผลเสียไรหรือป่าว รบกวนขอวิธีทำด้วย แล้วตอนซื้อมาครั้งแรกสุด ต้องชาร์จแบตเลยมั้ยค้าบ หรือใช้จนหมดก่อนค่อยชาร์จ คือตอนนี้ผมใช้ โนเกีย 3310 อยู่ แต่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ เลยรบกวนขอถามเยอะหน่อย จิงๆแล้วมีอีกหลายเรื่องที่อยากรู้ แต่รบกวนถามแค่นี้ก่อนแล้วกันค้าบ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค้าบ
เลิกใช้แล้วT200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การเทสท์เครื่องที่ร้าน
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 02:40  

1.ขั้นแรกหลังจากแน่ใจว่าจะเอารุ่นนี้แล้วสิ่งที่ยังคาใจคนที่ยังไม่ได้ซื้อหลายคนก็คือเรื่องของสี โดยเอาทั้งสีขาวกับสีดำตัวเป็นๆมาถือดู ตัดสินใจให้ได้ว่าสีไหนเหมาะกับตัวเองมากกว่าพอเลือกได้พนง.ก็จะไปหยิบตัวขายมาให้
2.กลับไปอ่านหน้าแรกๆเรื่องของวิธีการถอดฝาหลัง การใส่ซิม การใส่เมม เพราะตอนผมซื้อดันถอดฝาหลังไม่เป็นเลยให้คนขายถอดให้ คนขายก็ถอดให้แบบรุนแรงนิดนึงเหมือนใช้มาเป็นปี หน้าจอเป็นลอยนิ้วมือเต็มเลย ยังดีไม่มีลอยขีดข่วน
3.ถอดฝาหลังออก เอาเมมออกมาดูว่าใช่ของโซนี่รึเปล่า 64เม็กรึเปล่าถ้าใช่ก็ใส่คืน เช็คเลขอีมี่ที่ช่องใส่แบตว่าให้ตรงกับที่กล่อง ถ้าตรงก็เอาซิมใส่ ใส่แบต ปิดฝา
4.เปิดเครื่อง เลือกภาษา พอเข้าหน้าจอหลัก ให้กด ดอกจัน สี่เหลี่ยม 0 6 สี่เหลี่ยม เพื่อดูหมายเลขอีมี่ให้ตรงกับกล่อง
5.เช็คเครื่องโดยเมื่ออยู่ที่หน้าจอหลักให้กด ขวา ดอกจัน ซ้าย ซ้าย ดอกจัน ซ้าย ดอกจัน แล้วเลือก Service tests ที่นี้ก็ลองมันทุกหัวข้อเลย โดยเฉพาะหัวข้อก่อนสุดท้าย Total call time ที่ควรจะเป็น0คือไม่เคยถูกโทรมาก่อน กับหัวข้อ Main display เพื่อจะเช็คหาว่าหน้าจอมี DeathPixalไหม
6.พอเช็ค Service testsผ่านทุกข้อก็ลองโทรออกดู ถ้าไม่มีปัญหาก็ปิดเครื่องเช็คของที่อยู่ในกล่องว่าขาดอะไรบ้าง ถ้าไม่ก็เอาทั้งหมดใส่กล่อง
7.กรอกข้อมูลในใบรับประกัน จ่ายตังค์ เอาตังค์ทอน ดูรายละเอียดของใบเสร็จให้ถูกต้อง เก็บทั้งหมดใส่กระเป๋า
8.ควรหาซื้อสติกเกอร์กันรอย มาติดทันที ส่วนกรอบใสหรือสิลิโคนแล้วแต่รูปแบบการใช้งานของแต่ละคน ส่วนผมชอบกรอบใส
อ้างถึง:
อ้างถึง:
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 03:51  

ซื้อที่ร้านนาซ่าถูกที่สุดแต่ลองเครื่องไม่ได้นะคัฟบอกไว้ก่อน
แต่เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนกับศูนย์ได้เลยคัฟ เสียเวลาเล่น ส่วนมากไม่ค่อยมีนะ

ซื้อรุ่นนี้เครื่องคุ้มแต่อย่าลืมเพื่อใจสำหรับเมมโมรี่ด้วยนะคัฟ
1gb sandisk 1650 บาทราคาศูนย์ ไม่แนะนำซื้อร้านมือถือปลอมเยอะ

ซื้อรุ่นนี้ถ้าเน้นฟังเพลงด้วยอย่าลืมเพื่อใจซื้อหูฟังใหม่ด้วยนะคัฟ
แนะนำ hpm-70 650 บาทขายใน se-club.net
ไม่ก้อ hpm-82 1300 บาทมันมีรีโมทด้วยอะ se-club.net

ไว้อ่านเล่น ๆ สำหรับคนที่ยังไม่ได้ซื้อ
ปล. จะใช้สูตรผมก้อได้นะคัฟ สำหรับคนจน(แบบผม) ซื้อเครื่องมาก่อนแล้วเก็บเงินถอยทีละอย่าง หงุดหงิดนิดหน่อยคัฟ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 04:16  

บลา ผู้เขียน:
ถึงพี่ looker หรือ ใครก็ได้

จะซื้อแล้วอะครับบ แต่ติดนิดนึงตรง คุณภาพเสียงเพลง (คือเน้นฟังเพลงด้วยอะครับ) มันจะเจ๋งสักแค่ไหน ลองเปรียบเทียบให้ผมหน่อยก็ได้

นะๆๆ ช่วยผมนิดนึง ยังไม่ค่อยรู้ครับ

ขอบคุณครับ

Very Happy maiden ผู้เขียน:
k550 ถ้าเอามาใช้กับหูฟังดี ๆ จะเหมาะรึเปล่าคัฟ

จะสามารถขับความสามารถของหูฟังได้เต็ม 100% รึเปล่า

ฃื้อมาเเล้วเเรกๆมันจะได้ไม่เต๊ม 100 ต้องผ่านการ burn in ก่อนครับ ( burn in ก็เปรียบเหมือนการ warm up หูฟังครับให้มันค่อยๆ ขับเสียงดนตรีเเละองค์ประกอบของเสียงดนตรีเเต่ละชนิดออกมาให้เต๊มประสิทธิภาพครับ) เคยสังเกตไหมครับว่าครั้งเเรกที่เอาหูฟังที่เพิ่งชื้อมาใหม่ใส่เข้าหู เเล้วรู้สึกว่าเสียงมันยังขาด ๆหาย ๆ ไปครับ เเต่พอฟังไปนาน ๆเข้าเเล้วรู้สึกได้ว่ามันเพราะขึ้น เพราะ node ที่หูฟังได้ค่อยปล่อยรายละเอียดต่างๆของเสียงดนตรีเข้ามาทีละเล็ก ละน้อยครับ ........ร่ายมาฃะยาว การ burn in ก็คือ เปิดหูฟังไปเรื่อยๆ ประมาณ 100 ชม . ขึ้นไปที่ทางเมืองนอกเค้าเคยทดสอบกันจะได้เสียงเต็มประสิธิภาพของหูฟังนั้น ๆ(ของคุณ)ครับ ส่วนจะเปิดติดต่อกันถ้าทำได้ก็ดีไม่น้อยครับ(เเต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ เพราะ batt มันจะหมดก่อนหรือเอาไปเสียบเครื่องเสียงก็เปลืองไฟมิใช่น้อย) เเนะนำให้เปิดที่มือถือนี่เเหละครับสะดวกสุด ฃัก 4-5 ชม. ต่อวันจะฟังไปด้วย หรือเสียบทิ้งไว้ก็ได้ครับ(ต้องเปิดเพลงด้วยนะครับ) เเล้วฃัก 2-3 อาทิตย์คุณก็จะได้หูฟังที่เสียงเพราะสุด ๆของคุณครับ(ทั้งนี้ก็อยู่ที่พื้นฐานเสียงหูฟังคุณด้วยนะครับ ว่ามันเน้น เบส เสียงกลาง หรือเเหลม ครับ)

Very Happy ลองอ่านดูนะครับผมเคย post รายละเอียดไว้แล้วครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รบกวนพี่ Looker หน่อยค้าบ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 04:55  

winjung ผู้เขียน:
รบกวนถามพี่ Looker และคนอื่นๆด้วนะค้าบว่าถ้าผมอยากซื้อ k550i ที่ mbk จะแนะนำร้านไหนให้ผมดีที่ทั้งดี+ถูกที่สุด ถ้าอยากซื้อในราคา 8000 บาทพอจะหาได้มั้ยค้าบ ผมเคยอ่านเจอในเว็บอื่น (ถ้าจำม่ายผิดรู้สึกจะเปงx-raymobile) ว่าที่ mbk มีเปลี่ยนอะไหล่เปงของปลอม มีแยกขาย รบกวนช่วยบอกทีนะค้าบว่าถ้าซื้อมือ1ยกกล่อง ของแถมที่ได้มีไรบ้าง แล้วมีวิธีเช็กหรือไม่ว่าของที่ได้เปงของแท้หมดเลยหรือป่าว จากที่ผมเคยได้ไปลองเล่นของเพื่อนดู ผมมีความรู้สึกว่าปุ่มกดของเครื่องนี้เล็กมาก พอกดไปนานๆแล้วเจ็บนิ้ว(คนอื่นเปงเหมือนผมหรือป่าว) มีวิธีช่วยทำให้ไม่เจ็บนิ้วหรือป่าวค้าบ แล้วก้อเรื่องแบตอยากถามว่าแบตที่ให้มาจะทนหรือป่าว แล้วการที่ย้ายรูชาร์จแบตไปไว้ด้านข้าง มีผลเสียไรมั้ย ถ้าผมอยากจะเปลี่ยนเมมจาก 64 MB เปง 1GB จะทำให้เครื่องช้าลงหรือป่าว แล้วถ้าอยากซื้อเมมร้านไหนดี+ถูกที่สุดค้าบ แล้วระหว่าง sandisk กะ sony ของตัวไหนจะดีกว่ากัน แล้วก้อมีเรื่องฝาครอบเลนส์เคยได้ยินพี่ Looker บอกว่าที่มันเผยอเปงปกติทุกเครื่อง ใช่มั้ยค้าบ มีคนเคยบ่นเรื่องฝาหลังว่าม่ายค่อยแน่นหนา จิงป่าวค้าบ แล้วถ้าผมอยากให้ทางร้านที่ซื้อลงโปรแกรมให้เลยจะได้ป่าวค้าบ ได้ยินมาว่าของ sony มันรองรับแต่โปรแกรม java ใช่ม้ายค้าบ ผมเคยได้ยินมาว่าไอ้ตัว music player สามารถอัพเดตเปงตัว walkman ได้ใช่ม้ายค้าบ มีผลเสียไรหรือป่าว รบกวนขอวิธีทำด้วย แล้วตอนซื้อมาครั้งแรกสุด ต้องชาร์จแบตเลยมั้ยค้าบ หรือใช้จนหมดก่อนค่อยชาร์จ คือตอนนี้ผมใช้ โนเกีย 3310 อยู่ แต่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ เลยรบกวนขอถามเยอะหน่อย จิงๆแล้วมีอีกหลายเรื่องที่อยากรู้ แต่รบกวนถามแค่นี้ก่อนแล้วกันค้าบ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค้าบ

1.ถ้าคุณกังวลเรื่องเครื่องที่จะชื้อขนาดนั้น เเนะนำเก็บเงินเพิ่มอีก 900 ฃื้อ ที่ 0 ดีกว่านะครับเเลกกับความสบายใจด้วยครับ Very Happy
2.เรื่องป่มกดอยู่ที่มือเราครับถ้าใหญ่ก็กดเเล้วจะเจ็บหน่อย วิธีเเก้ ตัดนิ้วทิ้ง ( Laughing ล้อเล่นนะครับ)
3.เเบตที่ให้มาทนดีพอสมควรครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการใฃ้งานเเต่ละบุคคลด้วยครับ Very Happy
4. รูเสียบย้ายมาด้านข้าง ข้อดี- มันจะเสียบสายต่างๆได้เเน่นหนาขึ้นครับ ข้อเสีย- ระวังอย่าให้มือเปียก เพราะเวลาถือเครื่อง มือเราก็จะโอบด้านข้างมือถือไปด้วย(ยิ่งตอนถ่ายรูปต้องวางเครื่องเเนวนอน อาจทำให้ความชื้นเข้าไปได้ครับ) Very Happy
5. MEM 1Gอาจทำให้เครื่องหน่วงบ้างเล็กน้อย เเต่ก็ไม่ได้ช้าจนรับไม่ได้ครับ Very Happy
6.ชื้อตาม 0 it ชั้นนำทั่วไปครับ ส่วน sandisk กับ sony ยี่ห้อไหนก็ได้ครับ เพราะ sandisk เป็นคนผลิตการ์ดให้ sony ครับ แต่ sandisk จะถูกกว่าเล็กน้อยครับ Very Happy
7.ฝาหลังเเน่นหนาดีครับ ส่วนโปรเเกรมก็เเล้วเเต่ตกลงกับร้านที่ฃื้อครับ ส่วนถ้าฃื้อ 0 ก็คงจะให้โปรเเกรมติดมากับเครื่องเเค่นั้นครับ Very Happy (หา load เอาได้ไม่ยากครับ)
8.ทำได้เเต่ไม่เเนะนำครับ เพราะถ้าฃื้อ เครื่อง 0 ประกันจะขาดทันทีครับเเละถ้ามีปัญหาภายหลังคุณก็ต้อง re firmware กลับมา ก่อนทาง 0 เขาถึงจะรับเเก้ปัญหาให้ครับ(เเต่ถ้าไม่ re กลับมาก็เข้า 0 ได้ครับเเต่ต้องเสียเงินนะ) ที่สำคัญได้ walkman มา แต่ระบบกล้องบางอย่างใน k550i ก็จะหายไปด้วยครับ Very Happy

ยังไงผมหวังว่ามันคงจะมีประโยชน์ในการตัดสินใจนะครับ Very Happy

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่นาซ่าดีไหมหนอ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 10:04  

อ้างถึง:
Adaptor M2 มีหรือไม่?
มีครับ โดย Sony กับ SanDisk ให้ Adaptor แตกต่างกัน
Sony - แปลงเป็น MemoryStick
SanDisk - แปลงเป็น MemoryStick Duo

อ่านประโยคนี้แล้วงงคะ
Adaptor ของเมมโมรี่ มีด้วยหรอคะ งง แล้วแปลงร่างได้ด้วยหรอคะ

อ่านสเปกโซนี่มีข้อสงสัยคือ
รองรับ SVG Tiny Version 1.1 มันคืออะไร

แล้วเกมส์ที่ให้ในเครื่องมีอะไรบ้าง

อยากทราบราคาของ M2 ดวยคะ หาไม่เจอ 256,512

อันนี้คือแท่นชาร์จหรอคะ

ในรูปนี้เหนแต่เมม ไม่เหนมีอแดปเตอร์เลย คือเวลาเราเพิ่มเมมลงเครื่องเราก็เอามันเสียบไปแบบในรูปใช่มั้ยคะ แล้วอแดปเตอร์มีไว้ทำอะไรคะ ไว้แปลงอะไรซักอย่างละมั้ง แปลงเพื่ออะไรคะ มันดีขึ้นยังไงหรอซื้อมือถือมามันก็มีให้เลยรึป่าว หรือเวลาเปซื้อเมมมันจะมีอแดปเตอร์มให้ หรือเขาขายอแดปเตอร์แยก

ขอโทษคะไม่เคยใช้โซนี่เลยอะคะ กะว่าจะซื้อเร็วๆนี้ แต่ฟังชั่นเยอะจนกลัวตัวเองใช้ไม่คุ้มเพราะเป็นพวกโลวเทคโนโลยีคะ Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อที่นาซ่าดีไหมหนอ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 10:50  

ญ ผู้เขียน:
อ้างถึง:
Adaptor M2 มีหรือไม่?
มีครับ โดย Sony กับ SanDisk ให้ Adaptor แตกต่างกัน
Sony - แปลงเป็น MemoryStick
SanDisk - แปลงเป็น MemoryStick Duo

อ่านประโยคนี้แล้วงงคะ
Adaptor ของเมมโมรี่ มีด้วยหรอคะ งง แล้วแปลงร่างได้ด้วยหรอคะ

อ่านสเปกโซนี่มีข้อสงสัยคือ
รองรับ SVG Tiny Version 1.1 มันคืออะไร

แล้วเกมส์ที่ให้ในเครื่องมีอะไรบ้าง

อยากทราบราคาของ M2 ดวยคะ หาไม่เจอ 256,512

อันนี้คือแท่นชาร์จหรอคะ

ในรูปนี้เหนแต่เมม ไม่เหนมีอแดปเตอร์เลย คือเวลาเราเพิ่มเมมลงเครื่องเราก็เอามันเสียบไปแบบในรูปใช่มั้ยคะ แล้วอแดปเตอร์มีไว้ทำอะไรคะ ไว้แปลงอะไรซักอย่างละมั้ง แปลงเพื่ออะไรคะ มันดีขึ้นยังไงหรอซื้อมือถือมามันก็มีให้เลยรึป่าว หรือเวลาเปซื้อเมมมันจะมีอแดปเตอร์มให้ หรือเขาขายอแดปเตอร์แยก

ขอโทษคะไม่เคยใช้โซนี่เลยอะคะ กะว่าจะซื้อเร็วๆนี้ แต่ฟังชั่นเยอะจนกลัวตัวเองใช้ไม่คุ้มเพราะเป็นพวกโลวเทคโนโลยีคะ Rolling Eyes

Adaptor เอาไว้แปลง M2 ให้เป็น Memory stick (MS) หรือ Memory stick Duo (MSD) สำหรับเอาไปใส่อุปกรณ์อื่นๆ เช่น กล้องดิจิตอล โทรศัพท์มือถือรุ่นอื่นๆ แร้วแต่ว่าอุปกรณ์เหล่านั้นรองรับการ์ดแบบใด..

หากคุณซื้อ M2 ยี่ห้อ Sony จะมี Adaptor แปลง M2 ให้เป็น Memory stick (MS)
.
.

แต่ถ้าซื้อยี่ห้อ SanDisk จะได้ Adaptor แปลง M2 เป็น Memory stick Duo (MSD)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

สำหรับ K550i ทางศูนย์ฯ จะใส่ M2 ขนาด 64 MB มาในตัวเครื่องเรย ม่ะมี Adaptor ให้ แต่ถ้าคุณซื้อ M2 ขนาดความจุเท่าใดก็ได้จะมี Adaptor แถมมาให้

รูปบนสุดที่คุณเอามาโพสนั่นเป็นแท่นวางตั้งโต๊ะรุ่น CDS-60 สามารถชาร์จแบตฯ ต่อหูฟังฯ แระสาย USB ดาต้าลิงค์ได้พร้อมๆ กัน
.
.

ส่วนรูปล่างนั่นเป็นวิธีใส่ M2 ก็ใส่แบบนั้นแหละ กดลงไปจนสุดมันจะล็อคแน่น ถ้าจะถอดก็เอาเล็บจิกลงไปมันก็จะเด้งขึ้นมา..

เกมส์คุณต้องเข้าไปดาวน์โหลดเอง เลือกเฉพาะเกมส์จาวานะ

ราคา M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1GB ก็ราวๆ 1,690 บาท ขนาดรองลงมาราคาก็ลดหลั่นลงมา ถ้าเป็นยี่ห้อ Sony จะแพงกว่าในทุกๆ ขนาด คุณต้องการ Adaptor แบบไหนก็ต้องเลือกยี่ห้อตามที่โพสไว้ข้างบน

ปล.ผมแนะนำว่า หากใครต้องการซื้อ Mem ในตระกูล MS ถ้าเป็นไปได้ควรซื้อ M2 จะครอบคลุมการใช้งานมากกว่า เพราะสามารถแปลงเป็น MSD หรือ MS ได้หมด ในขณะที่ MSD สามารถแปลงเป็น MS ได้แต่แปลงเป็น M2 ม่ะได้ แระ MS จะไม่สามารถแปลงเป็นอย่างอื่นได้เรย..
.....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 May 2007 11:32; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อที่นาซ่าดีไหมหนอ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 10:51  

ญ ผู้เขียน:
แดปเตอร์มีไว้ทำอะไรคะ ไว้แปลงอะไรซักอย่างละมั้ง แปลงเพื่ออะไรคะ มันดีขึ้นยังไงหรอซื้อมือถือมามันก็มีให้เลยรึป่าว หรือเวลาเปซื้อเมมมันจะมีอแดปเตอร์มให้ หรือเขาขายอแดปเตอร์แยก

Adapter/Adaptor ที่มากับ M2 เอาไว้แปลงใช้กับผลิตภัณฑ์อื่นๆ ที่ใช้ MemoryStick(MemoryStick/MemoryStick Pro/MemoryStick Duo/MemoryStick Duo Pro) ส่วนใหญ่จะเป็นผลิตภัณฑ์ของ Sony เช่นกล้อง Cyber-shot, กล้อง Handycam และผลิตภัณฑ์อื่นๆ ที่มาตราสัญลักษณ์ MemoryStick

กล้อง Cyber-shot ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ MemoryStick/MemoryStick Pro

ดูที่กล่องหรือกล้องระบุไว้

กล้อง Cyber-shot ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ MemoryStick Duo/MemoryStick Duo Pro

ดูที่กล่องหรือกล้องระบุไว้

เมื่อซื้อ M2 ของ SanDisk ตัวแปลง(Adapter/Adptor) ไปเป็น MemoryStick Duo

แต่ถ้าเป็นของ Sony จะแปลงไปเป็น MemoryStick

M2 ใส่ Adapter แปลงเป็น MemoryStick ใช้กับกล้อง Cyber-shot ที่ใช้ผลิตภัณฑ์ MemoryStick/MemoryStick Pro

M2 แปลงเป็น MemoryStick Duo ใช้กับกล้อง Cyber-shot ที่ใช้ผลิตภันฑ์ MemoryStick Duo/Memory Stick Duo Pro

สามารถใส่กับกับ Notebook ได้
1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 14:21  

Tayzka ผู้เขียน:
k550i อ่านไฟล์เพลงและไฟล์วีดีโอ อะไรบ้างคับ หรือว่า จะ เปน mp3 กับ3pg อย่างเดียว ถ้าเปนงั้น w610i ผมว่าจะ น่าสนใจกว่านะคับ

mp4 ก็ได้ค่ะ
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ : มาคิดไอเดียแต่งบ้านจากของเหลือใช้กัน
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 15:45  

วันนี้ตื่นมาว่างๆ เลยคิดไอเดียตกแต่งอ่างบัวขึ้นมาใครสนใจลองทำได้นะครับ

ผมเลือกใช้ฝาปิดแก้วน้ำที่ซื้อได้จาก major cineplex ซึ่งเป็นหัวหมีพูห์กับทริกเกอร์ มาเจาะรูโดยใช้สว่านเจาะที่ปากทริกเกอร์ แล้วร้อยสายยางเล็กๆที่ใช้กับตู้ปลาเข้าไปตรงปากที่เจาะไว้จากนั้นเอาปลายอีกข้างต่อเข้ากับปั๊มน้ำ

ส่วนฐานก็เอาไม้แขวนเสื้อมาตัดแล้วดัดสอดเข้าไปในรูใส่หลอดดูดของฝาแก้ว จากนั้นก้อนำมาดัดแล้วยึดไว้กับขอบอ่าง ก็เสร็จแล้วครับ Very Happy

อันนี้รูปจุดยึดครับ

ดูกันใกล้ๆ k550i นี่ถ่ายรูปได้ดั่งใจจริงๆ

เป็นไงบ้างครับง่ายใช่มั้ยหละ Very Happy

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 16:32  

แท่นวางตั้งโต๊ะรุ่น CDS-60 เนี่ยต้องซื้อเองใช่มะ ที่ได้มาในกล่องจะเป็นสายชาร์จเฉยๆใช่ไหมคะ ที่บ้านมีกล้องดิจิตอลแต่มันเป็น SD การ์ด สงสัยต่อให้แปลงก็เอามาใช้ด้วยไม่ได้ใช่ไหมคะ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมมันถูกจัง
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 16:57  

ไปดูในเวบมา m2 1g - 900 -ทำไมมันถูกจัง มีวิธีเชคไหมคะอันไหนปลอมอันไหนจริง
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:11  

ญ ผู้เขียน:
แท่นวางตั้งโต๊ะรุ่น CDS-60 เนี่ยต้องซื้อเองใช่มะ ที่ได้มาในกล่องจะเป็นสายชาร์จเฉยๆใช่ไหมคะ ที่บ้านมีกล้องดิจิตอลแต่มันเป็น SD การ์ด สงสัยต่อให้แปลงก็เอามาใช้ด้วยไม่ได้ใช่ไหมคะ

ใช่ครับ ที่แถมมาให้จะเป็ยสายชาร์จเฉยๆ ครับ ส่วน M2 ไม่มีตัวแปลงเป็น SD การ์ดครับ
Chil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:19  

ขอบคุณคุณ Looker มั่กๆ Very Happy

แท่นชาร์จ ที่มีในกล่อง เป็นแบบไหนหรอ Rolling Eyes

แล้ว 0 เนี่ย เจมาร์ทได้รึป่าว Question

ถ้าซื้อสีดำ แต่ก็เปลี่ยนหน้ากากได้ไม่ใช่หรอ เหอะๆ Cool

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า....................... Laughing

อยากจะได้มั่กๆ แต่ยังเก็บเงินไม่ถึง 8000 เลยง่ะ และเมื่อไหร่จะได้เนี่ย - -"

หรือถ้าได้แล้ว คงซื้ออุปกรณ์เสริมยังไม่ได้ ............... TT

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหนดี
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:26  

ช่วยแนะนำร้านที่มาบุญครองหน่อยได้ไหมคะ ร้านไหนพอเชื่อถือ เหนใครๆก็ซื้อที่นาซ่า ที่หน้าร้านคนแน่นมากๆ ขนาดแค่เบียดไปถามราคายังเกือบตาย เหม็นอะ ไม่ชอบคนเยอะๆอะ ที่นาซ่าลองเครื่องที่หน้าร้านได้ไหมคะ แบบว่าบอกเค้าว่าจะซื้อนะ เห็นท่าทางคงลองยากคนเยอะชะมัด

อ้างถึง:
5.เช็คเครื่องโดยเมื่ออยู่ที่หน้าจอหลักให้กด ขวา ดอกจัน ซ้าย ซ้าย ดอกจัน ซ้าย ดอกจัน แล้วเลือก Service tests ที่นี้ก็ลองมันทุกหัวข้อเลย โดยเฉพาะหัวข้อก่อนสุดท้าย Total call time ที่ควรจะเป็น0คือไม่เคยถูกโทรมาก่อน กับหัวข้อ Main display เพื่อจะเช็คหาว่าหน้าจอมี DeathPixalไหม

ไอ้ขวา ซ้ายเนี่ย หมายถึงปุ่มซอฟท์คีย์ซ้ายขวาใช่ไหมคะ
DeathPixal คืออะไร
Service tests มีหัวข้ออะไรบ้างอยากรู้เพื่อศัพท์ในบางหัวข้อไม่รู้ความหมาย

อยากได้จังงงงงงงง แต่เมมแพงชะมัด รอราคาตกๆ สิ้นเดือนนี้จะเหลือสักเท่าไรน๊า อยากได้มากๆ แต่ก็อยากให้ราคามันตก แต่ก็กลัวของขายดีมากจนหมด - -
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 17:44  

ขอบคุณคุณ Looker มั่กๆ Very Happy

สายชาร์จ ที่มีในกล่อง เป็นแบบไหนหรอ Rolling Eyes

แล้ว 0 เนี่ย เจมาร์ทได้รึป่าว Question

ถ้าซื้อสีดำ แต่ก็เปลี่ยนหน้ากากได้ไม่ใช่หรอ เหอะๆ Cool

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า....................... Laughing

อยากจะได้มั่กๆ แต่ยังเก็บเงินไม่ถึง 8000 เลยง่ะ และเมื่อไหร่จะได้เนี่ย - -"

หรือถ้าได้แล้ว คงซื้ออุปกรณ์เสริมยังไม่ได้ ............... TT

ตัวชาร์จแบบธรรมดารุ่น CST-60 แต่ถ้าอยากชาร์จไปด้วย ต่ออุปกรณ์เสริมไปด้วยพร้อมกัน แนะนำรุ่น CST-75 ครับ ที่เจมาร์ทน่าจะมีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bee(TM) เมื่อวันที่ 22 May 2007 19:06; ทั้งหมด 3 ครั้ง
บลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 18:51  

ขออีกนิดละกันครับ...

แล้วถ้าฟังผ่านลำโพงล่ะครับบ คุณภาพจะสักแค่ไหน

ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:01  

เสริมน้องบีข้างบน

เดี๋ยวจะสับสนไปกันใหญ่ CST-60 ที่แถมมากะ K550i นั่นเป็นสายชาร์จฯ ม่ะใช่แท่นชาร์จนะ ดูภาพข้างล่างนี่แร้วกัน เวลาไปซื้อเครื่องก็จะได้อย่างนี้ ยกเว้นหูฟังฯ จะเป็นสเตอริโอรุ่นธรรมดาสีดำม่ะใช่ HPM-70 อย่างที่เห็นนะ ส่วน M2 ขนาด 64 MB จะใส่มาในตัวเครื่องเรย (ม่ะมี Adaptor)

อันนี้เป็นแท่นวางตั้งโต๊ะรุ่นใหม่ CDS-65 มาทดแทนตัวเก่า (CDS-60) ผมว่ารูปร่างหน้าตาม่ะเลวเรยอ่ะ ถ้าจะซื้อก็ต้องรอหน่อยของกะลังเข้าคับ..

..................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 May 2007 19:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อที่ไหนดี
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:04  

ญ ผู้เขียน:
ไอ้ขวา ซ้ายเนี่ย หมายถึงปุ่มซอฟท์คีย์ซ้ายขวาใช่ไหมคะ
DeathPixal คืออะไร
Service tests มีหัวข้ออะไรบ้างอยากรู้เพื่อศัพท์ในบางหัวข้อไม่รู้ความหมาย

อยากได้จังงงงงงงง แต่เมมแพงชะมัด รอราคาตกๆ สิ้นเดือนนี้จะเหลือสักเท่าไรน๊า อยากได้มากๆ แต่ก็อยากให้ราคามันตก แต่ก็กลัวของขายดีมากจนหมด - -

ปุ่มบังคับทิศทางครับ ไม่ใช่ softkey ถ้า softkey จะเป็นปุ่มที่มีสัญลักษณ์ - ตรงกลางปุ่มครับ

Dead pixel = อาการพิกเซลเกิดความผิดปกติ ทำให้ปรากฎแสงที่ไม่สมบูรณ์ของจอภาพหรือจอแสดงผล ทำให้เกิดเป็นจุดสีขาวหรือดำบนภาพตลอดเวลา
ที่มา : Siamphone's glossary page
1.Main display
2.LED/illumination
3.Keyboard
4.Speaker
5.Earphone
6.Microphone
7.Vibrator
8.Camera
9.Memory Stick
10.FM radio
11.Real time clock
12.Totall call time
13.Security

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:23  

ขอบคุณคะ พี่ๆ(หรือน้องหว่า อิๆๆ)ในบอร์ดนี้ใจดี แถมตอบเร็ว อุตส่าห์มาตอบคำถามให้คนโง่ซึ่งคำถามอันอาจซ้ำวาก น่าเบื่อกว่าคนอื่น ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะคะ เด๋วสงสัยอะไรจะมาถามอีด
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 19:40  

บลา ผู้เขียน:
ขออีกนิดละกันครับ...

แล้วถ้าฟังผ่านลำโพงล่ะครับบ คุณภาพจะสักแค่ไหน

ขอบคุณครับ

ขออีกนิด ผมตอบให้อีกหน่อยก็ได้..

เสียงเพลงจากลำโพงหลังดังแระแจ่มออกไปทางแหลมใส ม่ะต้องกลัวว่าเสียงบี้ฟังม่ะรู้เรื่อง คุณสามารถเลือกปรับ EQ แบบ Manual ได้แบบช่องต่อช่อง ถ้าต่อหูฟังฯ เสียงจะแน่นทุ้มแระนุ่มนวลขึ้น ขึ้นอยู่กะคุณภาพของหูฟังฯ ที่คุณเอามาต่อด้วย แต่หูฟังสเตอริโอรุ่นธรรมดาที่แถมมาก็ถือว่าใช้ได้ในระดับนึง หากฟังวิทยุสามารถเลือกได้ทั้งระบบ stereo แระ mono ล็อคได้ 20 สถานี คุณภาพเสียงใสกิ๊ง ดังชัดเจนมั่กๆ เรยอ่ะตัวเอง! laughing6

รีบไปซื้อเรยไวๆ นะ laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคะ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 20:19  

ญ ผู้เขียน:
ขอบคุณคะ พี่ๆ(หรือน้องหว่า อิๆๆ)ในบอร์ดนี้ใจดี แถมตอบเร็ว อุตส่าห์มาตอบคำถามให้คนโง่ซึ่งคำถามอันอาจซ้ำวาก น่าเบื่อกว่าคนอื่น ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะคะ เด๋วสงสัยอะไรจะมาถามอีด

5k,wisojvp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับ w 200i คับ
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 21:20  

ขอถามข้ามบอร์หน่อยนะคับคุณ lookerคับ
1. se w200i ฟังเพลงผ่านลำโพงและหูฟัง เทียบกับ k550iเป็นอย่างไรบ้างคับ
2. มีปัญหาเรื่องไมค์ดูดหรือป่าวคับ เสียงสทนาเปงอย่างไรบ้างคับ
3. วิทยุเปงแบบทศนิยม 2 ตำแหน่งหรือป่าว แบบว่าอยู่ต่างจังหวัดน่ะ
4. มีปัญหาเรื่องเครื่องหน่วงไหมคับ ที่บอร์ดมีแค่ 3 หน้าเองคับแสดงว่ารุ่นนี้ไม่แจ่มไช่ป่าวคับ
ช่วยตอบให้หน่อยนะคับคือว่าจะซื้อให้น้องใช้ ผมรัก se มากใช้ตั้งแต่รุ่น t290 แล้วคับ ตอนนี้กะว่าจะถอย k550i มาเชยชมหน่อยแต่คงต้องรอให้ลงมา 8000 ก่อน
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 21:39  

ผมว่าแบต k550i นี่สุดยอดเลยครับใช้จนลืม 3-4 วันชาร์ตที (ถ้าไม่คุยข้ามวันข้ามคืนนะ) โทรออกรับสายปกติ ฟังเพลง+ถ่ายรูปนิดหน่อย ผมใช้โทรศัพท์สองเครื่อง อีกเครื่องนี่ชาร์ตแทบทุกวัน เห็นความแตกต่างชัดเจนมาก

ถ้าใครยังลังเลอยู่ละก้อ รีบซื้อเลยครับ ฟันธง Exclamation
aaboassa
Year's Star

จังหวัด: LPG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 22:31  

ช่วยทีคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
คือผมเพิ่งซื้อมาวันนี้จากเจมาร์ทคับ
แล้วอยู่ดีๆ หน้าจอมันก้อขาวไปหมดเลยอ่ะคับทำไงดีคับ
โทรออกได้แต่ไม่เห็นอะไรเลยมีแต่สีขาวทั้งจอคับ
ช่วยผมที่คับ
ใบเสร็จก้อไม่ได้ขอไว้ด้วย จะทำไงดีคับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 22:35  

ขั้นต้น ก็ปิดเครื่องถอดแบตทิ้งไว้ซักพัก แล้วลองใส่แบตเปิดเครื่องใหม่ดูครับ
ถ้ายังไม่ดี ก็.......

รอพี่ Looker เค้าละกัน หมดปัญญาครับ

ของผมตอนใช้ nokia 7280 ก็เคยเป็นครับ ขึ้นจอขาวแต่โทรศัพท์ยังใช้ได้ ลองโทรเข้ายังสามารถรับได้แต่จอเป็นสีขาวอย่างเดียว ทำไงก็ไม่ดีซักที สุดท้ายส่งเข้าศูนย์ up firmware ใหม่ถึงจะดีครับ
aaboassa
Year's Star

จังหวัด: LPG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 22:45  

ผมลองละคับ มันก้อยังขาววววว
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ทำไมมันถูกจัง
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 23:06  

ญ ผู้เขียน:
ไปดูในเวบมา m2 1g - 900 -ทำไมมันถูกจัง มีวิธีเชคไหมคะอันไหนปลอมอันไหนจริง

เวบไหนล่ะ จะได้ช่วยดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ w 200i คับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 00:40  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามข้ามบอร์ดหน่อยนะคับ
1. se w200i ฟังเพลงผ่านลำโพงและหูฟัง เทียบกับ k550iเป็นอย่างไรบ้างคับ
2. มีปัญหาเรื่องไมค์ดูดหรือป่าวคับ เสียงสทนาเปงอย่างไรบ้างคับ
3. วิทยุเปงแบบทศนิยม 2 ตำแหน่งหรือป่าว แบบว่าอยู่ต่างจังหวัดน่ะ
4. มีปัญหาเรื่องเครื่องหน่วงไหมคับ ที่บอร์ดมีแค่ 3 หน้าเองคับแสดงว่ารุ่นนี้ไม่แจ่มไช่ป่าวคับ
ช่วยตอบให้หน่อยนะคับคือว่าจะซื้อให้น้องใช้ ผมรัก se มากใช้ตั้งแต่รุ่น t290 แล้วคับ ตอนนี้กะว่าจะถอย k550i มาใช้แต่คงต้องรอให้ลงมา 8000 ก่อน

ช่วยตอบให้ด้วยคับพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วขอบคุณล่วงหน้า Crying or Very sad
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 00:40  

aaboassa ผู้เขียน:
ช่วยทีคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
คือผมเพิ่งซื้อมาวันนี้จากเจมาร์ทคับ
แล้วอยู่ดีๆ หน้าจอมันก้อขาวไปหมดเลยอ่ะคับทำไงดีคับ
โทรออกได้แต่ไม่เห็นอะไรเลยมีแต่สีขาวทั้งจอคับ
ใบเสร็จก้อไม่ได้ขอไว้ด้วย จะทำไงดีคับ

Very Happy ถ้าเกิดจากข้อบกพร่องของเครื่องเองเเละยังอยู่ภายใต้ เงื่อนไข 7 วัน ก็ต้องเปลี่ยนเครื่องได้ครับ ส่วนใบเสร็จไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ(เเต่คราวหลังก็ควรเก็บไว้ด้วยนะครับเผื่อเกิดปัญหาขึ้นมามันจะได้สะดวกหน่อย) เอาเครื่องกลับไปที่ j marts เเล้วให้เค้าเช็ค EMEI ให้ครับก็จะรู้เเล้วหล่ะครับ ว่าเครื่องถูกฃื้อไปวันไหน( เพราะ com จะต้องเก็บข้อมูลพวกนี้ไว้อยู่เเล้วครับ) เเนะนำให้ติดต่อกับพนักงานคนที่เราฃื้อไปครับ ถ้าวันเดียว เเล้วเค้าเเกล้งจำคุณไม่ได้( เพราะไม่อยากจะรับผิดชอบ) ก็ไม่รู้จะพูดยังไงเเล้วครับ ให้ติดต่อที่ ผจก . ร้านได้เลยครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลา
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 00:47  

ลังเลอยู่อะครับบ ว่าจะถอย w810i หรือ k550i ดี..

อันไหนดีคร้าบบบบ วิเคราะห์หน่อยเร้วว

ขอบคุณครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับ w 200i คับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 01:32  

ช่วยตอบให้หน่อยนะคับคือว่าจะซื้อให้น้องใช้ ผมรัก se มากใช้ตั้งแต่รุ่น t290 แล้วคับ ตอนนี้กะว่าจะถอย k550i มาใช้แต่คงต้องรอให้ลงมา 8000 ก่อน

ช่วยตอบให้ด้วยคับพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วขอบคุณล่วงหน้า Crying or Very sad

1.ถ้าลำโพงคงตอบไม่ได้ครับเพราะไม่เคยฟัง เเต่ถ้าหูฟังใช้ตัวเดียวกันเสียงก็เหมือนครับ

2.เรื่องไมค์ดูดเสียงได้รับการเเก้ไขให้ดีขึ้นกว่าเก่าแล้วครับ เเต่ยังคงมีบ้าง(ในรุ่นหลังๆก็ไม่ใช่ไม่มี เเต่น้อยลงมากครับ)เเละก็ไม่ได้เป็นจนน่ารำคาญครับ

3.ลองสอบถามพนักงานดูนะครับ เพราะไม่เเน่ใจครับ
4.เรื่องเครื่องหน่วงก็อยู่ที่เราใส่ mem ถ้า mem เยอะเครื่องก็อาจทำงานช้าลงไปบ้างมันก็เป็นเรื่องปกติ เเต่ก็ไม่ได้ช้าจนน่าเกลียดครับ

รุ่นนี้(เเละทุกรุ่น)ดีไม่ดีอยู่ที่เราตัดสินครับ ว่าฃื้อมาเเล้วคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปไหมครับ เพราะไม่มีมือถือรุ่นไหนตอบสนองความต้องการของเรา(และคนอื่นๆ)ได้หมดครับ ทำได้อย่างดีก็คือเกือบหมด ครับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 02:41  

ลง PCSuite ไม่ได้ครับมานขึ้นแบบนี้ตามรูปอะครับ

Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2007 09:37  

aaboassa ผู้เขียน:

เอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนหรือศูนย์ฯ บริการย่อย Loxley สาขาที่สะดวก หากคุณเอาเข้าศูนย์บริการใหญ่ฯ บางเขน คุณสามารถนั่งรอรับเครื่องได้เรย (ยกเว้นกรณีรออะไหล่หรือรอดูอาการเครื่องจะต้องทิ้งเครื่องไว้) โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-515-8383

ส่วนเรื่องใบเสร็จรับเงิน หากเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ พบข้อมูลเครื่องของคุณในระบบก็ม่ะต้องใช้ แต่ถ้าร้านที่คุณซื้อม่ะได้ส่งข้อมูลการซื้อขายเครื่องมาที่ศูนย์ฯ ก็จะม่ะมีข้อมูลเครื่องของคุณในระบบ เรียกว่า "เครื่องนอกระบบ" เจ้าหน้าที่ฯ จะทราบแค่ว่าเป็นเครื่องศูนย์ไหนโดยเช็คจาก IMEI แต่ม่ะทราบวันเดือนปีเริ่มรับประกันฯ ก็จะทวงถามใบเสร็จฯ จากคุณเพื่อบันทึกข้อมูลลงในระบบโดยถือเอาวันเดือนปีในใบเสร็จฯ เป็นวันเริ่มรับประกันฯ แระเครื่องของคุณก็จะกลายเป็นเครื่องในระบบคับ

ต้องขออภัย..พอดีพี่แระเพื่อนๆ ในบอร์ดฯ นี้ม่ะได้ใช้รุ่นนี้อ่ะ
อย่างไรก็ตาม..พี่ได้ก๊อปคำถามของคุณไปแปะในบอร์ด W200i ให้แร้ว เด๋วมีเพื่อนๆ ที่ซื้อมาใช้แร้วเข้ามาตอบให้เองแหละ..

zunzapy ผู้เขียน:
ลง PCSuite ไม่ได้ครับมานขึ้นแบบนี้ตามรูปอะครับ

^
^
^

ลองปิดการทำงานโปรแกรมสแกนไวรัสแร้วลง PC Suite ใหม่ หลังจากลงเสร็จให้ restart เครื่องแร้วเปิดการทำงานโปรแกรมสแกนไวรัสตามเดิม
ในกรณีที่เครื่องของคุณใช้โปรแกรมสแกนไวรัส McAfee อาจจำเป็นต้องถอดออกไปก่อนแร้วลง PC Suite จนเสร็จ restart เครื่อง จากนั้นค่อยลง McAfee ตามเดิม

เนื่องจาก PC Suite เป็นโปรแกรมขนาดใหญ่ โปรแกรมสแกนไวรัส (บางตัว) อาจมองว่าเป็นความเสี่ยงจึงเกิดการ conflict กัน

หากลองทำแร้วยังลงม่ะได้อีกก็ดาวน์โหลดจากเวปโดยตรงเรย คลิ๊กที่นี่คับ PC Suite K550 (ขนาดไฟล์ 43.6 Mb เวลาในการดาวน์โหลดโดยประมาณ 47 นาทีหรือน้อยกว่าด้วยการเชื่อมต่อปัจจุบันของคุณ)
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ : Re: บลา
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 10:53  

ลังเลอยู่อะครับบ ว่าจะถอย w810i หรือ k550i ดี..

อันไหนดีคร้าบบบบ วิเคราะห์หน่อยเร้วว

ขอบคุณครับ

จากที่เคยใช้มาทั้งสองรุ่นนะ และตอนนี้ใช้ k550 อยู่ส่วน w810 เอาให้น้องชายแล้วเพราะชอบการออกแบบของ k550 มากกว่าจับแล้วให้ความรู้สึกดีบางดีครับ เทียบเรื่องเสียงถ้าฟังผ่านหูฟัง hpm70 ผมว่าเพราะทั้งคู่นะแยกไม่ค่อยออก แต่ถ้าเสียงนอกลำโพงเจ้า w810 จะให้เสียงดีกว่า แต่ก็สู้ฟังผ่านหูฟังไม่ได้หรอก เรื่องเมนูการใช้งานก็จะเหมือนๆกัน แต่เจ้า k550 จะดีกว่าหลายจุดเช่น เล่น wma ได้ ใช้วีดิโอเป็นภาพเสียงเรียกเข้าได้ ตัวหนังสืออ่านง่ายจอสวยกว่า แสดงเวลามุมขวาบนให้เห็นตลอดเมื่อให้หน้าจออื่น เปลี่ยนเวลาให้ตัวโตได้ เรื่องคุณภาพภาพถ่ายก้อไม่ต่างกันนะ เคยถ่ายรูปเทียบกันในสภาวะเดียวกันผมว่ารูปจาก w810ทำให้ผมประทับใจมากกว่านะ แต่ k550 มีลูกเล่นเยอะกว่า ก้อมัน 2ล้านออโต้โฟกัส เหมือนกันนี่
แต่ไม่ชอบไฟปุ่มกดสีฟ้านี่แหล่ะ เลือกธีมอยาก เพราะต้องเลือกธีมที่ออกน้ำเงิน ฟ้าเท่านั้นจึงจะเข้ากันนะ Smile แต่ถ้าใช้ธีมที่สีส้มหรือพวก walkman ก้อจะไม่เข้ากัน จริงๆถ้าไม่สนใจจุดนี้ก้อไม่เป็นไรครับ Wink
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 11:15  

เอารูปมาฝากเพื่อนๆที่ต้องการความเร้าใจ Cool
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2007 13:04  

อ้างถึง:

^
^
^

ลองปิดการทำงานโปรแกรมสแกนไวรัสแร้วลง PC Suite ใหม่ หลังจากลงเสร็จให้ restart เครื่องแร้วเปิดการทำงานโปรแกรมสแกนไวรัสตามเดิม
ในกรณีที่เครื่องของคุณใช้โปรแกรมสแกนไวรัส McAfee อาจจำเป็นต้องถอดออกไปก่อนแร้วลง PC Suite จนเสร็จ restart เครื่อง จากนั้นค่อยลง McAfee ตามเดิม

เนื่องจาก PC Suite เป็นโปรแกรมขนาดใหญ่ โปรแกรมสแกนไวรัส (บางตัว) อาจมองว่าเป็นความเสี่ยงจึงเกิดการ conflict กัน

หากลองทำแร้วยังลงม่ะได้อีกก็ดาวน์โหลดจากเวปโดยตรงเรย คลิ๊กที่นี่คับ PC Suite K550 (ขนาดไฟล์ 43.6 Mb เวลาในการดาวน์โหลดโดยประมาณ 47 นาทีหรือน้อยกว่าด้วยการเชื่อมต่อปัจจุบันของคุณ)

ลองแล้วไม่ได้อะคับ ผมใช้ NO32 คับ ลอง2เครื่องเป็นอาการเกดียวกานเลย งง มากคับ
PrinceBird
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2007 14:37  

ลองแล้วไม่ได้อะคับ ผมใช้ NO32 คับ ลอง2เครื่องเป็นอาการเกดียวกานเลย งง มากคับ

ลองโหลด PC Suite มาลองดูใหม่รึยังละครับ ถ้าลองแล้วยังไม่ได้
ลอง update ตัวนี้ดูครับ เป็น โปรแกรม windows Installer ตัวล่าสุด

http://support.microsoft.com/kb/893803

ถ้ายังไม่ดี ก็แนะนำให้ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู หลังจากลงไดร์เวอร์เครื่องแล้วให้ทำการอัพเดท
จากนั้นก็ลง PC Suite ครับ ถ้ายังไม่ได้นี่ผมก้อจนปัญญาจริงๆ

บางทีพี่ Looker อาจมีวิธีดีกว่านี้ก้อได้นะครับ รอดูละกัน Very Happy
ppor
Year's Star

จังหวัด: ตาก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 17:29  

ซื้อมาตอนปลายเดือนที่แล้ว เกิดปัญหา อย่างหนึ่งคือ บางครั้ง มองไม่เห็น mem ก็ได้ ลองปิดเครื่อง และถอดแบตและ ถอด mem ออก ทิ้งไว้สักครู่ แล้ว ใส่เข้าไปใหม่อีกที ก็หาย
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้อย่างอื่นรึป่าว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.อยู่ต่างจังหวัด และ ไม่มี 0 อยู่ในจังหวัดด้วย
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 19:15  

เป็นบ่อยรึเปล่าละครับ ของผมเคยเป็นแค่ครั้งเดียวเอง
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 19:22  

ของผมก็ครั้งเดียวเช่นกัน
ศร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมถ่ายเปนไงครับ
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 19:39  

มือสั่นไปนึดนึง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 20:54  

อ่านะ จิ้งจกน่ากิน เอ๊ย! น่ารักจัง..!
ม่ะมีไรถ่ายแร้วหรอ? laughing6
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:05  

น่ากลัวหงะ จิ้งจก Shocked Shocked
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:08  

มาโครกันจะๆ บรื๋อ
xx PapLee xx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 21:57  

สวัสดีครับ คือผมเพิ่งซื้อ k550i มาใหม่อ่ะครับ 8990 คือผมอยากทราบว่า เวลาถ่ายรูปนี่ซูมได้รึเปล่าครับ หรือซูมได้เฉพาะเวลา ถ่ายวีดีโอครับ ของผมตอนถ่ายรูปกดซูม แล้วมันขึ้นว่า zoom not posible in this mode อยากทราบว่าปกติรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 22:07  

xx PapLee xx ผู้เขียน:
สวัสดีครับ คือผมเพิ่งซื้อ k550i มาใหม่อ่ะครับ 8990 คือผมอยากทราบว่า เวลาถ่ายรูปนี่ซูมได้รึเปล่าครับ หรือซูมได้เฉพาะเวลา ถ่ายวีดีโอครับ ของผมตอนถ่ายรูปกดซูม แล้วมันขึ้นว่า zoom not posible in this mode อยากทราบว่าปกติรึเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าถ่ายภาพนิ่งซูมได้เฉพาะขนาด VGA ขนาด 1 กะ 2 MP ซุมม่ะได้ แต่ถ้าถ่ายวีดีโอก็ซูมได้คับ
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
k!Dt^Ng
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 01:34  

โอ้แม่เจ้าถ่ายได้ยังไงเนี่ย จิ้งจก

เราพยายามถ่ายมันอยู่หลายทียังไม่ได้เรย
แบบถ่ายใกล้ๆ ก้อม่ายด้าย มันวิ่งหนีก่อนทู้กที ถ่ายไกลๆ ขยายมาภาพก้อแตก

ปล.จิ้งจกน่ารักจังเลยแฮะ
chefzx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 02:40  

เอา K890i มาฝาก

The First Slide CyberShot Photoshop Phone

55+

idewz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 05:03  

มีแนวโน้มราคาจะลงบ้างมั้ยครับ

แบบว่าไม่รีบร้อนเท่าไหร่ Laughing
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 09:44  

idewz ผู้เขียน:

แบบว่าไม่รีบร้อนเท่าไหร่ Laughing

ถ้าไม่รีบร้อนราคายังลงอีกเรื่อยๆ ส่วนจะลงตอนไหนแระลงมากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กะปัจจัยทางการตลาดคับ

taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 12:19  

มาเป็นสมาชิกใหม่ครับ ซื้อมาเมื่อคื่นเอง
ซื้อที่เจมารค์ เซนทรัน รัตนาธิเบศน์
ได้เสื้อยืด spideman มาด้วยอ่ะกับที่ชาตร์บนรถ
ซองหนังได้ลดเหลือครึ่งราคา
พนักงานบริการดีมากเลยครับ
โหลดธีมแล้วก็พวกเสียกเรียกเข้าให้เผิ่มมาอีกด้วย
แต่ผมไม่รู้ว่าจะเอารูปมาโชว์ตอนมีคนโทรมายังไงอ่ะครับ
ช่วยบอกทีสิครับ
ขอบคุณครับ
ps. เครื่องจริงสวยกว่าดูในรูปเยอะเลยอ่ะชอบๆ
ผมเครื่องสีขาวอ่ะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 12:23  

ถ้าไม่รีบร้อนราคายังลงอีกเรื่อยๆ ส่วนจะลงตอนไหนแระลงมากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กะปัจจัยทางการตลาดคับ
^
^
^

ไม่รีบก็รอดูตอนที่ w610 ออกมาสิครับเป็นแฝดกับรุ่นนี้เลย
ผมว่ามันก็สวยดีอ่ะครับ ตอน w610 ออกไม่รู้ตัวนี้ราคาจะลงเปล่า
^ ^
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 13:40  

taurus13 ผู้เขียน:
มาเป็นสมาชิกใหม่ครับ ซื้อมาเมื่อคื่นเอง
ซื้อที่เจมารค์ เซนทรัน รัตนาธิเบศน์
ได้เสื้อยืด spideman มาด้วยอ่ะกับที่ชาตร์บนรถ
โหลดธีมแล้วก็พวกเสียกเรียกเข้าให้เผิ่มมาอีกด้วย
แต่ผมไม่รู้ว่าจะเอารูปมาโชว์ตอนมีคนโทรมายังไงอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
ps. เครื่องจริงสวยกว่าดูในรูปเยอะเลยอ่ะชอบๆ

ยินดีด้วยครับ กับเครื่องใหม่ได้ของแถมเยอะเชียวมีที่ชาร์ตในรถด้วย อิจฉาๆ Very Happy
เอารูปโชว์ก้อไปที่ เมนู > ตัวจัดการไฟล์ > เลือกโฟล์เดอร์ที่เราเก็บรูป > จากนั้นต้องการรูปไหนก้อเลือกที่รูปนั้นแล้วกด เพิ่มเติม > ใช้เป็น > รูปภาพของรายชื่อ > แล้วเลือกชื่อที่ต้องการ > แล้วกดบันทึกครับ
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 13:45  

chefzx ผู้เขียน:

The First Slide CyberShot Photoshop Phone

55+

Shocked สวยจังอยากได้อ่ะ
pakojungja
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
หัวข้อ : สมาชิกใหม่ SE
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 14:43  

เอา N70 ไปเทิร์น ถอย K550i มาแล้วค่ะ ราคา 8890 บาท ถูกจัยมาก มาก Very Happy

ตอนไปซื้อเจอ w810i สีขาว สวยมากๆ ชอบเลยค่ะ ยืนตัดสินใจอยู่พักนึง .. Wink เอา k550i ดีกว่า เพราะว่าชอบถ่ายรูป ไม่ค่อยได้ฟังเพลง อีกอย่างนึง เครื่องบางและเบาถูกใจมาก ยิ่งพอได้มาใช้จริง ยิ่งถูกใจ Very Happy เพราะเครือ่งเบาและบาง ใส่กระเป๋ากางเกงยีนส์ไม่อึดอัดเลยค่ะ เหมือนไม่ได้พกโทรสับมาด้วย (ไม่ได้เวอร์นะคะ คนที่ใช้แล้วจะรู้ค่ะ เพราะมันรู้สึกต่างจาก N70 มากจิงๆ ค่ะ) อีกอย่างนึง ราคาไม่แพงด้วย คุ้มจิงๆ เราว่าสีขาวสวยเหมาะกะผู้หญิงนะ

ขอเป็นสาวก SE ด้วยคนค่ะ
ppor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 15:12  

PrinceBird ผู้เขียน:
เป็นบ่อยรึเปล่าละครับ ของผมเคยเป็นแค่ครั้งเดียวเอง

เป็นมา 2-3 ครั้งแล้ว
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 15:27  

ลองโหลด PC Suite มาลองดูใหม่รึยังละครับ ถ้าลองแล้วยังไม่ได้
ลอง update ตัวนี้ดูครับ เป็น โปรแกรม windows Installer ตัวล่าสุด

http://support.microsoft.com/kb/893803

ถ้ายังไม่ดี ก็แนะนำให้ลองลงวินโดวส์ใหม่ดู หลังจากลงไดร์เวอร์เครื่องแล้วให้ทำการอัพเดท
จากนั้นก็ลง PC Suite ครับ ถ้ายังไม่ได้นี่ผมก้อจนปัญญาจริงๆ

บางทีพี่ Looker อาจมีวิธีดีกว่านี้ก้อได้นะครับ รอดูละกัน :D

ลงไม่ได้เหมือนเดิมคับ...วินโดวผมก้อเพิ่งจะลงใหม่เลยคับ สงสัย อดใช้แน่เลย ยังไงก้อขอบคุณนะคับที่ช่วยเหลือ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 15:30  

ขอบคุณครับ

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i แระสมาชิกบอร์ดฯ คนใหม่ด้วยคับ occasion5

^
^
^

ไม่รีบก็รอดูตอนที่ w610 ออกมาสิครับเป็นแฝดกับรุ่นนี้เลย
ผมว่ามันก็สวยดีอ่ะครับ ตอน w610 ออกไม่รู้ตัวนี้ราคาจะลงเปล่า
^ ^

W610i เครื่องศูนย์ฯ ถ้าเปรียบเป็นมะม่วงก็สุกใกล้ร่วงอยู่รอมร่อแร้วคับ ฤกษ์ออกวางจำหน่ายนี่ Count down จากวันนี้ได้เรย...
ราคาเปิดตัวออกมาแร้ว 10,900 บาท ถ้าแถม M2 ขนาด 512 MB แระหูฟังฯ HPM-70 ก็ถือว่าม่ะแพงนะ รายละเอียด คลิ๊กที่นี่ คับ

chefzx ผู้เขียน:

55+

Shocked สวยจังอยากได้อ่ะ

Photo shop อ่ะ laughing6

ppor ผู้เขียน:

เป็นมา 2-3 ครั้งแล้ว

คราวหน้าถ้าเป็นอีก ให้ปิดการทำงานทุกอย่างบนหน้าจอ ม่ะต้องปิดเครื่อง เปิดฝาครอบแบตฯ (เอานิ้วกดแบตฯ ไว้อย่าให้ขยับเด๋วเครื่องดับ) ถอด M2 ออกมาแร้วใส่กลับเข้าไปใหม่ ปิดฝาครอบแบตฯ แร้วลองใช้งานดู

K550i เป็นโทรศัพท์มือถือที่มีเทคโนโลยีชั้นสูง ฟังก์ชั่นแระความสามารถเกินตัว บางทีมันก็เอ๋อได้ การถอด M2 แระใส่กลับเข้าไปใหม่โดยม่ะปิดเครื่องก็เพื่อให้เครื่องรับรู้แระมองเห็น M2

บางทีพี่ Looker อาจมีวิธีดีกว่านี้ก้อได้นะครับ รอดูละกัน Very Happy

ลงไม่ได้เหมือนเดิมคับ...วินโดวผมก้อเพิ่งจะลงใหม่เลยคับ สงสัย อดใช้แน่เลย ยังไงก้อขอบคุณนะคับที่ช่วยเหลือ

ลองติดต่อ SE Call center ดูคับ 02-248-3030
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : โอ้ว เหนื่อย
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 16:02  

วันอาทิตย์จะไปซื้อแล้วละคะ หลังจากอ่านกระทู้ มา 34 หน้า เกิดอาการปวดตา+เอียน ไว้ได้เครื่องมาแล้ว สงสัยอะไรจะมาถามนะคะ สลบคาคอม
m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 16:22  

Windows เวอร์ชั่นอะไรครับ เป็นไปได้ว่าแผ่นติดตั้ง Windows ที่ใช้ไม่สมบูรณ์ ทำให้ติดตั้ง PC Suit ไม่ได้

ขอถามคนใช้รุ่นนี้นิดนึงนะครับ ว่าเมม M2 ของ Sandisk ขนาด 1GB กับ 2GB ราคา 1350 และ 2350 บาท มีรับประกันศูนย์ไทยตลอดอายุการใช้งาน รู้สึกว่าแพงไปมั้ยครับ และถ้ามีเงินพอที่จะอัพเกรดเมมได้จะลังเลที่จะอัพเกรดหรือเปล่า
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 16:34  

thumbellina ผู้เขียน:
วันอาทิตย์จะไปซื้อแล้วละคะ หลังจากอ่านกระทู้ มา 34 หน้า เกิดอาการปวดตา+เอียน ไว้ได้เครื่องมาแล้ว สงสัยอะไรจะมาถามนะคะ สลบคาคอม

ตื่นขึ้นมาอ่านต่อให้ครบ 53 หน้านะ laughing6
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้ากะสมาชิก K550i คนใหม่ สมัครสมาชิกบอร์ดฯ เตรียมพร้อมเรยหรอ? ม่ะเลวๆ laughing6

m a y t e e ผู้เขียน:

Windows เวอร์ชั่นอะไรครับ เป็นไปได้ว่าแผ่นติดตั้ง Windows ที่ใช้ไม่สมบูรณ์ ทำให้ติดตั้ง PC Suit ไม่ได้

ขอถามคนใช้รุ่นนี้นิดนึงนะครับ ว่าเมม M2 ของ Sandisk ขนาด 1GB กับ 2GB ราคา 1350 และ 2350 บาท มีรับประกันศูนย์ไทยตลอดอายุการใช้งาน รู้สึกว่าแพงไปมั้ยครับ และถ้ามีเงินพอที่จะอัพเกรดเมมได้จะลังเลที่จะอัพเกรดหรือเปล่า

คงม่ะเกี่ยวกะแผ่นฯ เจ๊งหรอก ให้เขาดาวน์โหลด PC Suite จากหน้าเวป SE ยังม่ะได้เรย..

M2 ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1 GB ราคา 1,350 บาทถ้าของแท้มือ 1 ก็ซื้อได้เรยถือว่าถูกมาก (มีรับประกันฯ ตลอดอายุการใช้งาน) ถ้าของ Sony รับประกันฯ แค่ 5 ปี ส่วนขนาด 2 GB ผมม่ะมีความคิดเห็นนะ

m a y t e e
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:05  

คงม่ะเกี่ยวกะแผ่นฯ เจ๊งหรอก ให้เขาดาวน์โหลด PC Suite จากหน้าเวป SE ยังม่ะได้เรย..

ผมก็คิดว่าตัวติดตั้ง PC Suit ไม่น่ามีปัญหา แต่ผมกำลังสงสัยว่า Windows ของคุณ zunzapy มันไม่สมบูรณ์อ่ะครับ เลยทำให้ติดตั้ง PC Suit ไม่ได้ ขนาดลง Windows ใหม่แล้วก็ยังไม่ได้เลย

ถ้าไม่เกิดจากแผ่นติดตั้ง Windows ก็น่าจะเกิดจาก Hardware หรือ Driver ต่างๆ ที่ลงหลังจากลง Windows แต่อาจจะเกิดจากอะไรเล็กๆ น้อยๆ ที่เรามองข้ามไปก็ได้

ปล. M2 ผมซื้อลดราคาได้ เลยอยากรู้ว่ามันแพงไปมั้ยกับคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ จะได้เอาไปฝากเพื่อนๆ ที่เปิดร้านมือถือ ส่วน 2GB ก็เผื่อไว้สำหรับรุ่นใหญ่ รุ่นใหม่ที่กำลังมา
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:20  

ผมก็คิดว่าตัวติดตั้ง PC Suit ไม่น่ามีปัญหา แต่ผมกำลังสงสัยว่า Windows ของคุณ zunzapy มันไม่สมบูรณ์อ่ะครับ เลยทำให้ติดตั้ง PC Suit ไม่ได้ ขนาดลง Windows ใหม่แล้วก็ยังไม่ได้เลย

ถ้าไม่เกิดจากแผ่นติดตั้ง Windows ก็น่าจะเกิดจาก Hardware หรือ Driver ต่างๆ ที่ลงหลังจากลง Windows แต่อาจจะเกิดจากอะไรเล็กๆ น้อยๆ ที่เรามองข้ามไปก็ได้

ปล. M2 ผมซื้อลดราคาได้ เลยอยากรู้ว่ามันแพงไปมั้ยกับคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่ จะได้เอาไปฝากเพื่อนๆ ที่เปิดร้านมือถือ ส่วน 2GB ก็เผื่อไว้สำหรับรุ่นใหญ่ รุ่นใหม่ที่กำลังมา

ขอบคุณทุกคนคับ ตอนนี้ผมทราบปัญหาแล้วคับ เนื่องจากวินโดวของผมอัปเดทมากไปคับ เหอๆ ทางโซนี่ได้ใช้ WindowsInstall ตัวเก่าคับ เลยทำให้ผมลงไม่ได้ ตอนนี้เพื่อนผมกำลังทำตัว Install PCSuite ให้ใหม่คับ เด๋วได้แล้วจะมารายงานคับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 17:37  

ลืมแนะนำตัวเลยคับ ผมเพิ่งซื้อ K550i มาได้2วันคับ สีขาวสวยดีคับ ซื้อมา 8490 คับ

แล้วมีใครเปนเหมือนผมป่ะคับ ตรงในรูปที่กรอบสีแดงอะคับ มานจะหลวมๆหน่อยขยับได้นิดๆอะคับ

Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 18:11  

ลืมแนะนำตัวเลยคับ ผมเพิ่งซื้อ K550i มาได้2วันคับ สีขาวสวยดีคับ ซื้อมา 8490 คับ

แล้วมีใครเปนเหมือนผมป่ะคับ ตรงในรูปที่กรอบสีแดงอะคับ มานจะหลวมๆหน่อยขยับได้นิดๆอะคับ
^
^
^

เครื่องพี่ม่ะเป็นนะ บางคนก็บอกว่าฝาหน้าขยับได้เล็กๆ ตรงนั้นกอบแกบ ตรงนี้กุกกั่ก ถ้าเราไปกังวลมันก็เหมือนคอยสังเกตุแระจับผิดอยู่แต่ตรงนั้น แต่ถ้าเราทำเฉยๆ ม่ะไปสนใจหรือให้ความสำคัญมันเด๋วเราก็เฉยๆ ไปเอง เชื่อดิ..laughing6

เครื่องพี่บางทีต่อ'ไรกะ Fast port เช่นต่อสาย USB โหลดภาพ เพลง หรือต่อกะลำโพงฟังเพลง/วิทยุ เวลายกเลิกการเชื่อมต่อ Wallpaper ก็หายไปซะงั้น ต้องเข้าไป set ใหม่ เป็นบางทีม่ะได้เป็นทุกครั้ง เออ..เอากะมันดิ!
งัยก็ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K550i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

Fast port ระบบเชื่อมต่อประสิทธิภาพสูง ช่วยให้คุณโอนถ่ายข้อมูลร่วมกะคอมพ์ได้รวดเร็วทันใจพร้อมชาร์จแบตฯ ไปในตัว คุณจึงม่ะต้องกังวลเรื่องแบตฯ อ่อนหรือหมดในระหว่างดำเนินการ..
นัดดา
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 20:29  

ppor ผู้เขียน:
ซื้อมาตอนปลายเดือนที่แล้ว เกิดปัญหา อย่างหนึ่งคือ บางครั้ง มองไม่เห็น mem ก็ได้ ลองปิดเครื่อง และถอดแบตและ ถอด mem ออก ทิ้งไว้สักครู่ แล้ว ใส่เข้าไปใหม่อีกที ก็หาย
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร และมีวิธีแก้อย่างอื่นรึป่าว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.อยู่ต่างจังหวัด และ ไม่มี 0 อยู่ในจังหวัดด้วย

ของป้าเป็นหลายหนแล้ว ไม่ต้องปิดเครี่อง เปิดฝาหลังถอดเมมใส่ใหม่ก็หาย ก่อให้เกิดอาการหงุดหงิดเล็กๆ แต่ไม่มีเวลาไป0 เลยทนไปก่อน
ปล. เห็นรูปของศร ตกใจ นึกว่ามังกรcomodoซะอีก มันใจถึงเนอะยอมให้จ่อขนาดนั้น
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 20:33  

1.พอๆกันครับ
2.มีน้อยกว่ารุ่นเก่าๆแน่นอน
3.จุดเดียวอยู่ครับ
4.เทียบกับ K750i แล้ว รุ่นนี้เร็วกว่าเยอะครับ
LuTaYiP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:14  

เพิ่งซื้อมาเมือตะกี้เองคับ เดี่ยวต้องชาจแบตก่อนอยากใช้เร็วๆจังเลยคับ
ซื้อที่ 0 SE เลย ซื้อมาเขาให้จับคูปอง ได้ส่วนลด300บาทสำหรับซื้อหูฟังเลยซื้อหูฟังแบบ
สเตริโอมาเลย กระเป๋าตังฟีบเลย Confused
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:35  

ขอบคุณครับ

ยินดีด้วยครับ กับเครื่องใหม่ได้ของแถมเยอะเชียวมีที่ชาร์ตในรถด้วย อิจฉาๆ Very Happy
เอารูปโชว์ก้อไปที่ เมนู > ตัวจัดการไฟล์ > เลือกโฟล์เดอร์ที่เราเก็บรูป > จากนั้นต้องการรูปไหนก้อเลือกที่รูปนั้นแล้วกด เพิ่มเติม > ใช้เป็น > รูปภาพของรายชื่อ > แล้วเลือกชื่อที่ต้องการ > แล้วกดบันทึกครับ

ขอบคุณครับ
^ ^
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:47  

เป็นเหมื่อนกันครับแต่มิดเดียวถ้าไม่มีมาโพสก็ไม่รู้เลยอ่ะ
แต่ยังไงก็ยังพอใจกับเครื่องนี้ครับ
Mangnoon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 22:29  

รุ่นนี้แฟนซื้อมาใช้ครับ เวลาเปิดลำโพงเสียงไม่ดีเหมือนกับที่โฆษณาว่าเป็น walkman phone แถม memory stick ต้องซื้อรุ่น M2 ของ Sony โดยเฉพาะใช้กับยี่ห้ออื่นไม่ได้และราคาแพงมากๆ ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆ ก็ถือว่าโอเคครับ ถ้าใครคิดจะซื้อมือถือของ Sony Ericsson ลองศึกษาดูดีๆ ก่อนซื้อนะครับ เพราะว่าแฟนผมไม่ได้ศึกษาก่อนซื้อ ราคาขายมือสองก็ถูกมากๆ Sad
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 22:43  

Mangnoon ผู้เขียน:
รุ่นนี้แฟนซื้อมาใช้ครับ เวลาเปิดลำโพงเสียงไม่ดีเหมือนกับที่โฆษณาว่าเป็น walkman phone แถม memory stick ต้องซื้อรุ่น M2 ของ Sony โดยเฉพาะใช้กับยี่ห้ออื่นไม่ได้และราคาแพงมากๆ ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆ ก็ถือว่าโอเคครับ ถ้าใครคิดจะซื้อมือถือของ Sony Ericsson ลองศึกษาดูดีๆ ก่อนซื้อนะครับ เพราะว่าแฟนผมไม่ได้ศึกษาก่อนซื้อ ราคาขายมือสองก็ถูกมากๆ :(

เข้าใจไรผิดป่ะคับ รุ่นนี้มะช่าย walkman phone นะคับ มานเปน Cyber-shot Phone นะคับ เหอๆ ก่อนจะว่าไรดูดีๆก่อนคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 22:46  

LuTaYiP ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมือตะกี้เองคับ เดี่ยวต้องชาจแบตก่อนอยากใช้เร็วๆจังเลยคับ
ซื้อที่ 0 SE เลย ซื้อมาเขาให้จับคูปอง ได้ส่วนลด300บาทสำหรับซื้อหูฟังเลยซื้อหูฟังแบบ
สเตริโอมาเลย กระเป๋าตังฟีบเลย Confused

หูฟังสเตอริโอที่ซื้อมาต่างหากก็เอามาใช้กะ K550i หากเปลี่ยนรุ่นอื่นในอนาคตก็ใช้ด้วยกันได้ ส่วนหูฟังฯ รุ่นธรรมดาที่แถมมากะเครื่องก็เก็บไว้ให้ดี เวลาขายต่อหรือเอาไปเทิร์นก็ต้องให้เขาไปด้วย

รุ่นนี้แฟนซื้อมาใช้ครับ เวลาเปิดลำโพงเสียงไม่ดีเหมือนกับที่โฆษณาว่าเป็น walkman phone แถม memory stick ต้องซื้อรุ่น M2 ของ Sony โดยเฉพาะใช้กับยี่ห้ออื่นไม่ได้และราคาแพงมากๆ ส่วนการใช้งานด้านอื่นๆ ก็ถือว่าโอเคครับ ถ้าใครคิดจะซื้อมือถือของ Sony Ericsson ลองศึกษาดูดีๆ ก่อนซื้อนะครับ เพราะว่าแฟนผมไม่ได้ศึกษาก่อนซื้อ ราคาขายมือสองก็ถูกมากๆ Sad

เข้าใจไรผิดป่ะคับ รุ่นนี้มะช่าย walkman phone นะคับ มานเปน Cyber-shot Phone นะคับ เหอๆ ก่อนจะว่าไรดูดีๆก่อนคับ

ใช่แร้วคับ! รุ่นนี้เป็น Cyber-shot ม่ะใช่ Walkman อย่างที่คุณเข้าใจ ส่วน M2 ก็มีทั้ง Sony แระ SanDisk ตอนออกมาแรกๆ ขนาด 1 GB ราคา 3,490 บาท เด๋วนี้เหลือพันกว่าบาท ถ้าคุณว่าแพงก็ใช้ 64 MB ที่แถมมาไปก่อน รอมันถูกกว่านี้แร้วค่อยซื้อ แระที่บอกว่าเอาไปขายเป็นมือสองราคาถูกผมก็เห็นเป็นทุกยี่ห้อแหละ ขาดทุนมากน้อยก็แร้วแต่ว่ารุ่นไหน? ผมว่าคนที่ม่ะได้ศึกษาข้อมูลม่ะใช่แฟนคุณแร้วอ่ะ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 24 May 2007 23:45; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Can-can
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:41  

แท่นชาร์จ ที่มีในกล่อง เป็นแบบไหนหรอ Rolling Eyes

หลังจากหายไปเป็นชาติเนื่องจากลงวินโด้วไหม่-.-
ควอทเอากระทู้2หน้าที่แล้ว-.-
ครือว่ามานก็เปลี่ยนกรอบจากดำเป็นขาวได้อ่ะนะ
เราเคยโทไปถามทางล็อกเลย์นะค่าไช้ค่ายทั้งหมด 1,600บาท นะ [เราว่ามันแพงนะ]
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:45  

ใช่แร้วคับ! รุ่นนี้เป็น Cyber-shot ม่ะใช่ Walkman อย่างที่คุณเข้าใจ ส่วน M2 ก็มีทั้ง Sony แระ SanDisk ตอนออกมาแรกๆ ขนาด 1 GB ราคา 3,490 บาท เด๋วนี้เหลือพันกว่าบาท ถ้าคุณว่าแพงก็ใช้ 64 MB ที่แถมมาไปก่อน รอมันถูกกว่านี้แร้วค่อยซื้อ แระที่บอกว่าเอาไปขายเป็นมือสองราคาถูกผมก็เห็นเป็นทุกยี่ห้อแหละ ขาดทุนมากน้อยก็แร้วแต่ว่ารุ่นไหน? ผมว่าคนที่ม่ะได้ศึกษาข้อมูลม่ะใช่แฟนคุณแร้วอ่ะ!

อิอิ เขียนติดตัวเบ้อเริ่มทั้งหน้าทั้งหลัง Cyber-shot สงสัยเค้าโพสผิดบอร์ดมั้งคับ Very Happy

เมมโมรี่ผมใช้ sandisk ไม่แพงนะ และผมก้อดีใจที่เป็น Memory stick เพราะอุปกรณ์ส่วนใหญ่ผมเป็น sony ทั้ง กล้องและ VAIO สุดรัก คุ้มครับซื้อเมมมา 1 GB ใช้ได้ทุกอย่าง

ผมซื้อไม่เคยคิดขายครับ เรื่องราคาไม่สนจาย Cool

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย PrinceBird เมื่อวันที่ 24 May 2007 23:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ : วิธีถอดซิม
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:45  

มีเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้ PM เข้ามาว่าซิมถอดยาก ผมเรยถือโอกาสแนะนำวิธีถอดซิมซะเรย..

โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson รุ่นใหม่ๆ ที่ใส่ซิมจะเป็นแบบสอดแร้วเลื่อนให้เข้าที่ เวลาใส่คงม่ะมีปัญหา แต่เวลาจะเอาออกนี่เห็นหลายคนบ่นว่าเอาออกยาก..

วิธีถอดซิมที่แสนง่ายดายราวปอกกล้วยเข้าปาก แค่เอาเล็บเกี่ยวที่ขอบซิมด้านในแร้วเลื่อนซิมออกมา เห็นม่ะง่ายจะตาย อุอุ laughing6

.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 00:35  

ไวจริงๆครับตอนนี้หน้าที่ 54 แล้ว
เป้าหมายที่ 60 หน้าคงอีกไม่ไกลครับ
การถอดซิมผมก็ว่าไม่ยากแบบที่บ่นกันนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 00:45  

อีกอย่างผมก็ว่า โซนี่เป็นสินค้าที่มีความโดดเด่นเป็นส่วนตัวดีครับ
ผลิตสินค้าออกมาแต่ละชิ้นก็ต้องใช้อุปกรณ์เสริมของโซนี่เองก็ดีแล้วนี่ครับ
ราคาถึงจะสูงแต่ผมว่าคุณภาพคับแก้วครับ
หากใครว่าแพงก็รอรอ รอรอ ไปซิครับไว้ราคาตรงใจแล้วค่อยซื้อ
เช่นตอนนี้ยังรอว่าเมื่อไร M2 จะลงมาอีกนะ
อยากถามพี่ Looker หน่อยครับว่า ถ้าซื้อ M2 SANDISK มาซึ่งจะได้อะแดปเตอร์แบบ
แล้วถ้าเราซื้อ อะแดปเตอร์ที่ใช้แปลง MS DUO เป็น MS ธรรมดา มาต่างหากจะคุ้มไหมครับ
พบทราบราคาบ้างไหมครับ แบบว่าจะได้ครอบคลุมหมดไปเลย เพราะราคา SONY&SANDISK ต่างกันประมาณ 2000 นี่ครับ ถึงจะพกเยอะแต่ถ้าประหยัดได้ก็น่าสนครับ
ohh_aey
Year's Star

หัวข้อ : งงจัง
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 01:23  

คือเพิ่งไปซื้อมาได้ 2 วันครับ ชอบมากๆ ไม่เคยใช้ sony มาก่อนเลยมีคำถามรบกวนครับ

1. ที่บอกว่าเมื่อเปลี่ยนเป็น charging off แล้วใช้โหมด file transfer จะเป็นการชาร์ตแบตทุกกรณี ถ้าเปลี่ยนเป็น charging on แล้วใช้โหมด file transfer มันจะชาร์ตแบตไหมครับ

2. เวลาเล่นเกมส์จาวา แล้วขึ้นลูกโลก แสดงว่ามันต่อเนตอยุ่ใช่ไหมครับ แล้วทุกเกมเวลาเล่นต้องต่อเนตไหมครับ

3. เวลาชาร์ตแบต มีรูปฟ้าผ่าขึ้นตรงตัวแบต แต่ประจุไม่วิ่งแล้ว แสเงว่าแบตเต็มแล้วใช่ไหมครับ

รบกวนด้วยน๊าครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 01:35  

อีกอย่างผมก็ว่า โซนี่เป็นสินค้าที่มีความโดดเด่นเป็นส่วนตัวดีครับ
ผลิตสินค้าออกมาแต่ละชิ้นก็ต้องใช้อุปกรณ์เสริมของโซนี่เองก็ดีแล้วนี่ครับ
ราคาถึงจะสูงแต่ผมว่าคุณภาพคับแก้วครับ
หากใครว่าแพงก็รอรอ รอรอ ไปซิครับไว้ราคาตรงใจแล้วค่อยซื้อ
เช่นตอนนี้ยังรอว่าเมื่อไร M2 จะลงมาอีกนะ
อยากถามพี่ Looker หน่อยครับว่า ถ้าซื้อ M2 SANDISK มาซึ่งจะได้อะแดปเตอร์แบบ
แล้วถ้าเราซื้อ อะแดปเตอร์ที่ใช้แปลง MS DUO เป็น MS ธรรมดา มาต่างหากจะคุ้มไหมครับ
พบทราบราคาบ้างไหมครับ แบบว่าจะได้ครอบคลุมหมดไปเลย เพราะราคา SONY&SANDISK ต่างกันประมาณ 2000 นี่ครับ ถึงจะพกเยอะแต่ถ้าประหยัดได้ก็น่าสนครับ

Adaptor แปลง MSD เป็น MS เอามาใส่ M2 ม่ะได้อ่ะคับ ต้องเป็น Adaptor สำหรับแปลง M2 เป็น MSD หรือ MS

ถ้าคุณซื้อ M2 ยี่ห้อ SanDisk จะได้ Adaptor แปลง M2 เป็น MSD แต่ถ้าซื้อยี่ห้อ Sony จะได้ Adaptor แปลง M2 เป็น MS

พี่แนะนำว่า หากคุณต้องการซื้อการ์ดหน่วยความจำในตระกูล Memory stick ให้ซื้อ M2 ไปเรย เพราะสามารถแปลงเป็น MSD หรือ MS ก็ได้ คิดแร้วดีกว่าคุ้มกว่าคับ

.

ohh_aey ผู้เขียน:
คือเพิ่งไปซื้อมาได้ 2 วันครับ ชอบมากๆ ไม่เคยใช้ sony มาก่อนเลยมีคำถามรบกวนครับ

1. ที่บอกว่าเมื่อเปลี่ยนเป็น charging off แล้วใช้โหมด file transfer จะเป็นการชาร์ตแบตทุกกรณี ถ้าเปลี่ยนเป็น charging on แล้วใช้โหมด file transfer มันจะชาร์ตแบตไหมครับ

2. เวลาเล่นเกมส์จาวา แล้วขึ้นลูกโลก แสดงว่ามันต่อเนตอยุ่ใช่ไหมครับ แล้วทุกเกมเวลาเล่นต้องต่อเนตไหมครับ

3. เวลาชาร์ตแบต มีรูปฟ้าผ่าขึ้นตรงตัวแบต แต่ประจุไม่วิ่งแล้ว แสเงว่าแบตเต็มแล้วใช่ไหมครับ

รบกวนด้วยน๊าครับ

1. ชาร์จฯ ด้วยคับ

2. ปรกติก็ต่อเน็ทเข้าไปโหลดเกมส์มาติดตั้งที่ตัวเครื่อง เวลาเล่นม่ะต้องต่อเน็ทแร้วคับ ยกเว้นเกมส์ออนไลน์อ่ะ

3. ที่คุณเข้าใจนั่นถูกคับ แต่ถ้าจะให้ดีควรชาร์จฯ ให้ครบ 4 ชั่วโมงถึงแม้ประจุไฟในแบตฯ หยุดวิ่งแร้วก็ตาม..

คนส่วนใหญ่มักเรียกโทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson สั้นๆ ว่า Sony จริงๆ แร้วก่อนหน้านั้น Sony ก็ทำโทรศัพท์มือถือแต่ม่ะ work นะ รูปทรงห่วยแตกยังกะรถถังย่อส่วน!

Ericsson เก่าแก่ที่สุดในธุรกิจโทรคมนาคม ถ้าจะนับอายุจริงๆ ก็ 100 กว่าปีแร้วคับ ย้อนหลังกลับไปในยุคอะนาล็อค (ระบบเซลลูล่าร์ 900 แระ Worldphone 800) Ericsson ได้ชื่อว่าเป็นเจ้าตลาดแระผลิตโทรศัพท์มือถือที่มีขนาดเล็กแระเบาที่สุด หากใครเคยดูโฆษณา "มือถือตกรู" คงจำกันได้

นอกจากนี้ Ericsson ยังเป็นผู้บุกเบิกโทรศัพท์มือถือจอสีเจ้าแรก (256 สีในรุ่น T68 แต่ก็มีคนแย้งว่า Siemens (จำรุ่นม่ะได้แร้ว) ต่างหากที่ทำโทรศัพท์มือถือจอสีเป็นเจ้าแรก แต่ผู้รู้จริงชี้แจงว่าแท้ที่จริงแร้วเป็น Gray scale แบบ 3 สี ม่ะอาจเรียกได้ว่าเป็นโทรศัพท์จอสี กรณีนี้จึงตกไป..) เป็นผู้นำเข้าอุปกรณ์ BT แบบ Headset ที่เรารู้จักแระใช้กันเกร่อในปัจจุบัน แระเป็นผู้นำระบบรับส่งข้อความ MMS แบบสไลด์โชว์สุดเดิร์นรวมทั้งรูปแบบการเปลี่ยน Theme แบบยกเซ็ท (สีพื้น/ตัวอักษร/โลโก้/สัญลักษณ์ต่างๆ) ที่ต่างค่ายเอามาพัฒนาเป็นแบบอย่างในภายหลัง

Sony Ericsson เกิดจากความร่วมมือระหว่าง Brand name ทั้งสองโดย Ericsson เป็นผู้ดึง Sony มาร่วมธุรกิจเพราะต้องการเทคโนโลยีของ Sony มาพัฒนาคุณภาพโทรศัพท์ซึ่งก็ถือว่าประสบความสำเร็จตามความคาดหมายเพราะสินค้ามีการพัฒนาเทคโนโลยีอย่างต่อเนื่องแระเป็นที่ยอมรับในระดับสากล อีกทั้ง Sony แระ Ericsson ต่างก็มีตลาดกระจายอยู่ทั่วโลก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 25 May 2007 02:27; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 02:26  

เอามาฝากอีกที อันนี้ใส่ด้านหลังมาให้

Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 02:29  

ดูออกว่า photo shop นะ laughing6

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์คับ..
PrinceBird
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 02:37  

เอามาฝากอีกที อันนี้ใส่ด้านหลังมาให้

ด้านหน้าเอาเป็นปุ่มสัมผัสอ่ะ ด้านหลังไม่สวย ไปทำมาใหม่เลย อิอิ Very Happy ใส่ที่ปิดเลนส์ด้วยจิ เดี๋ยวเปงรอยนะ แล้วส่งไปให้ SE เลยบอกว่าจาเอาแบบนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 02:43  

SE รุ่นใหม่ๆ จะไม่มีฝาปิดเลนส์แบบเดิมแล้วครับ จะเปนแบบใหม่ แบบในกล้องเลย คือ มันจะเปนฝาปิดเล็กๆอ่ะ เค้าเรียกว่าไรไม่รูอ่ะ เวลาเข้าโหมดกล้องแล้วมันจะเปิดเองเลยครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 09:45  

ตอนนี้ที่ใช้อยู่ผอใจมันมากมายเลยครับ
ติดอยู่อย่างเดียว คือ แมมไม่พอใช้อ่ะ
จะซื้อมันก็แพงอีกกะใช้ไปซักพักก่อน
ถ้าราคาตกได้ไปเอามาใช้ แต่ใจนึงก็ชอบนะ
ที่มันเป็น M2 อ่ะเล็กดี เก็บในกระเป๋าตังค์ได้
ยังไงก็ชอบรุ่นนี้อยู่ดีอ่ะ
แต่ก่อนเคยลังแลกับ N72 แต่ซื้อ K550มาแล้ว
ไม่คิดเสียใจเลยซักนิดถูกใจจริงๆครับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:28  

ตอนนี้ผมลงได้แล้วนะคับ โดยทำตัว Install PCSuite ใหม่ให้ใช้ได้กับวินโดวผม ถ้าใครเจอปัญหาแบบนี้บอกนะคับ เด๋วจะอับตัว Install PCSuite ที่ทำใหม่ให้คับ
iamkarn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 11:01  

หลังจากที่ได้อ่าน และ ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่หน้าแรก เมื่อวานนี้ผมเลยตัดสินใจว่าจะไปถอย k550i มาลองใช้ซักตัว แต่พอได้ไปสัมผัสกับตัวจริง ๆ ของมันแล้ว ต้องขอบอกเลยว่า ผมเปลี่ยนใจทันที ไม่มีเหตุผลอะไรมาก อาจจะเป็นความชอบส่วนตัวก็ได้มั้ง ผมเลยตัดสินใจ

ซื้อ I-Mobile 902 แทนในราคา 7,900 บาท (เพราะผมเน้นเรื่องกล้องมากกว่า)

เลย อดเป็น สมาชิกใหม่ ของ SE เลย แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณแหล่งความรู้ดี ๆ ที่มีให้ครับ

ยังงัยก็ต้องขอบคุณมาก ๆ ละครับ หวังว่าสาวก SE คงจะไม่โกรธกัน

เอารูป จาก 902 มาให้ชมกันครับ

ถ่ายขนาด 2 Mega Pixel , Macro Focus ที่เหลือ Auto ทั้งหมด
Resize to 800x600 Unsharpmask 400,0.2,0

1112
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบบว่าข้องใจน่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 11:20  

อาจจะนอกเรื่องหน่อยนะคะ

1.การทำ2เบอร์ จะมีผลต่อเครื่องมั้ยคะ (แบบว่ากิ๊กเยอะค่ะ) ตอนนี้ใช้dtac อยู่ค่ะไม่อยากเปลี่ยนค่ายเพราะเบอร์สวยมากๆๆ

2.ราคาในการทำประมาณเท่าไหร่คะ
ppor
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 11:41  

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบปัญหา Applause Applause Applause Applause
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 11:56  

M2 1GB ถูกลงมากแล้วจริงๆ ครับ ปีที่แล้ว ผมยังซื้อ M2 1GB ของ Sony ต่อจากคุณ... ราคา 2500 บาทอยู่เลย (ตอนนั้นยังไม่มีของ Sandisk ขาย)

ตอนนี้ราคาแค่พันต้นๆ ที่ MBK ก็หาได้แล้ว และถ้ามันนิยมมาก เด๋วก็มีของก๊อปราคาถูกกว่าครึ่งนึงมาให้คนชอบเสี่ยงได้เลือกใช้อีก
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 12:19  

ซื้อโทรศัพท์มือถือแร้วได้กล้อง Cyber-shot ความละเอียด 2 MP แม้มีคนท้วงว่ายังงัยก็ม่ะเหมือนกล้องจริง แต่อย่าลืมว่าเราม่ะได้พกพากล้องจริงไปไหนมาไหนตลอดเหมือนโทรศัพท์มือถือนะ ปุบปับจำเป็นต้องถ่าย'ไรที่ไม่คิดไม่ฝันก็หยิบมาถ่ายได้ทันที แระถ้าตั้งขนาดภาพไว้ที่ 2 MP เลือก Picture quality เป็น Fine ถ่ายในที่แสงดีๆ เอาไปอัดลงกระดาษได้เรยอ่ะ laughing6

ภาพถ่ายด้วยกล้อง K550i ขนาด VGA ซูมสูงสุด 2.25X

เป็นเครื่องเล่น MP3 แระวิทยุทุกที่ทุกเวลา เท่าที่โพสกระทู้มาจวนจะ 60 หน้าแร้วส่วนใหญ่คนที่ซื้อมาใช้ก็พอใจคุณภาพเสียงในระดับ K Series แถวหน้า ถ้าต่อหูฟังฯ ดีๆ ล่ะก็แจ่มบรรเจิดกันเรยแหละคุณเอ๋ย..

Organize เจ๋งทุกตัว โดยเฉพาะ Alarms นี่ตั้งปลุก/เตือนได้ 5 เวลา ใส่ข้อความ ภาพ แระเลือกเสียงปลุกได้ด้วย เจ๋งสุดๆ เรยอ่ะตัวเอง! laughing6

นี่คับ..ตั้งเตือนให้ปิดไฟหน้าบ้าน พอกดปิดเสียงมันจะโชว์ภาพพร้อมข้อความที่ตั้งไว้ นอกจากนี้ผมยังตั้งปลุกเตือนปิดแอร์ด้วยเพราะเวลานั่งหน้าคอมพ์แร้วมันเพลินลืมปิดทุกที ช่วยประหยัดเงินได้คับ

ขอ Confirm ว่าเงิน 8,xxx บาทที่คุณควักจ่ายไปเพื่อแลก K550i มา เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าที่สุดแร้วในขณะนี้!!

^
^
^

ตอนนี้ผมลงได้แล้วนะคับ โดยทำตัว Install PCSuite ใหม่ให้ใช้ได้กับวินโดวผม ถ้าใครเจอปัญหาแบบนี้บอกนะคับ เด๋วจะอับตัว Install PCSuite ที่ทำใหม่ให้คับ

ขอแสดงความยินดีด้วยคับ laughing6

1112 ผู้เขียน:
อาจจะนอกเรื่องหน่อยนะคะ

1.การทำ2เบอร์ จะมีผลต่อเครื่องมั้ยคะ (แบบว่ากิ๊กเยอะค่ะ) ตอนนี้ใช้dtac อยู่ค่ะไม่อยากเปลี่ยนค่ายเพราะเบอร์สวยมากๆๆ

2.ราคาในการทำประมาณเท่าไหร่คะ

K550i รองรับซิม 2 เบอร์อยู่แร้วคับ ม่ะต้องไปทำ'ไรให้เสียกะตังค์เรยอ่ะ
หากคุณนำซิม 2 เบอร์ใส่เข้าไปจะเกิดเมนูจัดการซิมในเมนู Entertainment ซึ่งคุณสามารถเข้าไปเลือกหรือจัดการสายที่ 1 หรือ 2 ได้คับ
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 15:53  

มาแว้ว...
หลังจากที่เอาโทรศัพท์ ไปเข้าศูนย์บางเขน เพราะ m2 เจ๊ง
วันนี้ก็ไปรับกลับมาแล้ว เจ้าหน้าที่เขาบอกว่า แค่ update sw
ให้แค่นั้นเอง ก็ใช้งานได้ปกติเหมือนเดิม
แต่ข้อมูลในโทรศัพท์หายเกลี้ยงเลย

เท่าที่สังเกตุดู ไอ้เจ้า k550i เนี่ยเข้าศูนย์เยอะ
เหมือนกันนะ อย่างวันนี้ก็มีอีกราย
ไม่รู้เป็นเพราะว่าเครื่องที่ซื้อตอนออกใหม่ๆ
มันยังพัฒนาไม่เต็มที่รึป่าว???? ถึงเสียกันเยอะเหลือเกิน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 23, 24, 25 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: