Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K550i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28 ... 36, 37, 38  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3742 / เข้าชม: 1636267
ตั้งกระทู้ใหม่ กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
61%
 61%  [ 469 ]
ดี - GOOD - 4
32%
 32%  [ 246 ]
ธรรมดา - Normal - 3
2%
 2%  [ 21 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 8 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
1%
 1%  [ 13 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 757

Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 11:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

PrinceBird ผู้เขียน:
Looker ผู้เขียน:

*ตอนนี้ที่ไหนรับสมัครหนุ่ม Freshy หน้าใสแบบม่ะจำกัดอายุมั่งอ่ะ laughing6

ยังอุตส่าห์จะหวังอีกนะ ปล่อยเด็กเค้าไปเถอะครับพี่ พี่แก่แล้วก้ออยู่ส่วนแก่จิ 555
แต่ว่าผมยังเด็กอยู่นะ อิอิ แค่ปีสี่เอง Very Happy

ปีสี่ก็แก่แล้วนะโมว่า 555
(มาปั่นกระทู้) Twisted Evil Twisted Evil
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 11:23  

jpab ผู้เขียน:
พี่ครับคือผมไปลองเล่นเครื่องเพื่อนมาแล้วมีไรจาถามหน่อย
1.firm ware คืออะไรครับ
2.เครื่องเพื่อนผมถ่ายรูปช้ามากหรือเพราะมันไม่ได้อัพfirm ware
3.ทำไมผมรู้สึกว่ารูปที่เอามาลงเวปกับรูปที่ถ่ายแล้วแสดงผลทางจอมันไม่ชัดเหมือนกันอ่ะครับหรือผมถ่ายไม่เป็น
4.หน้าจอของโซนี่มันมัวๆอย่างนี้อยู่แล้วป่าวครับผมเห้นของโนเกียชัดกว่า

ช่วยตอบทีนะคร้าบบบบบ

1. เรื่อง FW มีผู้รู้เพิ่งตอบไว้ในหน้าที่ผ่านมาคับ

2. ขึ้นอยู่กะโหมดที่ตั้งไว้ ถ้าโหมดปรกติก็ม่ะช้านะ แระหากตั้งขนาดภาพใหญ่สุดมันจะ delay นิดหน่อยขณะ save ภาพลงเมม

3. แน่นอนคับไฟล์รูปที่เห็นบนจอโทรศัพท์จะถูกบีบอัดทำให้ดูคมชัดแระไม่ค่อยเห็นความผิดพลาดแต่เราสามารถซูมหรือขยายเพื่อดูรายละเอียดภาพได้คับ

4. ขอ Confirm ว่า จอรุ่นนี้สว่างสดใสแจ่มบรรเจิด ลองหาผ้านุ่มๆ เช็ดหน้าจอให้สะอาดแร้วเข้าไปตั้งค่าความสว่างจอ (Brightness) เป็น 100% เด๋วรู้คับ

K550i รุ่นสุดคุ้มของ Sony Ericsson แร้วคับ

MoKiss ผู้เขียน:

*ตอนนี้ที่ไหนรับสมัครหนุ่ม Freshy หน้าใสแบบม่ะจำกัดอายุมั่งอ่ะ laughing6

ยังอุตส่าห์จะหวังอีกนะ ปล่อยเด็กเค้าไปเถอะครับพี่ พี่แก่แล้วก้ออยู่ส่วนแก่จิ 555
แต่ว่าผมยังเด็กอยู่นะ อิอิ แค่ปีสี่เอง Very Happy

ปีสี่ก็แก่แล้วนะโมว่า 555
(มาปั่นกระทู้) Twisted Evil Twisted Evil

คุณ PrinceBird คงอยู่ม่ะทันแก่ไปกว่านี้นะพี่ว่า..ปากเงี๊ยะ!
เห็นคนหล่อพูดเปิดช่องหน่อยเป็นม่ะได้ ตาร้อนผ่าวๆๆ laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 02 Jun 2007 13:02; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 12:58  

จ๊าก โดนรุม Shocked

jpab ผู้เขียน:

2.เครื่องเพื่อนผมถ่ายรูปช้ามากหรือเพราะมันไม่ได้อัพfirm ware

อันนี้ขึ้นอยู่กับสภาพแสงด้วยครับ ถ้าแสงดีๆ ก้อกดปุ๊ปติดปั๊บ แต่ถ้ามันมืดก้อจะช้าหน่อย
ที่จริงเรื่องนี้กล้องดิจิตอลก้อเป็นครับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 13:49  

zunzapy ผู้เขียน:
อ้างถึง:

โอ้วว ผมลองแง้มๆที่มานกระดกออกมาอะครับตรงชิ้น B อะคับ มานเปนแค่กาวติดไว้อะครับ อย่างนี้เอากาวยางมาแต้มๆ แล้วกดให้แน่นน่าจะอยู่แล้วนะครับ ไปศูนย์เค้าอาจจะทำแบบนี้ให้หรือป่าวครับ แค่ติดกาวให้อะ

อ้าวแร้วกัน! ข้างบนพี่เพิ่งฝากผีฝากไข้อยู่หยกๆ ตกลงเอางัยเนี่ย? จะทำเองหรือเอาเข้าศูนย์ฯ อ่ะ? :scratch:

เหอๆ ผมคงเอาเข้าศูนย์แหละคับ มะกล้าทำเอง เด๋วพรุ่งนี้จะเข้าไปคับ แล้วจามาบอกคับ

ไปมาแล้วคับ ไม่ได้รับความช่วยเหลืออะไรเลย มานบอกว่าปกติของคนอื่นก้อเปน ผมเถียงมานแล้วบอกของเพื่อนไม่เปน มานก้อไม่เชื่อคับ มานบอกต้องเปลี่ยนตัวฝาหลัง แล้วเสียเงินด้วย เพราะตัวกรอบเครื่องไม่รวมอยู่ในประกันคับ ประกันแค่ซอฟแวร์และฮาร์ดแวร์ในเครื่องคับ กาวก้อไม่ติดให้ ไม่ทำไรให้เลย เซงคับ.....
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 14:48  

อ้างถึง:

โอ้วว ผมลองแง้มๆที่มานกระดกออกมาอะครับตรงชิ้น B อะคับ มานเปนแค่กาวติดไว้อะครับ อย่างนี้เอากาวยางมาแต้มๆ แล้วกดให้แน่นน่าจะอยู่แล้วนะครับ ไปศูนย์เค้าอาจจะทำแบบนี้ให้หรือป่าวครับ แค่ติดกาวให้อะ

อ้าวแร้วกัน! ข้างบนพี่เพิ่งฝากผีฝากไข้อยู่หยกๆ ตกลงเอางัยเนี่ย? จะทำเองหรือเอาเข้าศูนย์ฯ อ่ะ? scratch

เหอๆ ผมคงเอาเข้าศูนย์แหละคับ มะกล้าทำเอง เด๋วพรุ่งนี้จะเข้าไปคับ แล้วจามาบอกคับ

ไปมาแล้วคับ ไม่ได้รับความช่วยเหลืออะไรเลย มานบอกว่าปกติของคนอื่นก้อเปน ผมเถียงมานแล้วบอกของเพื่อนไม่เปน มานก้อไม่เชื่อคับ มานบอกต้องเปลี่ยนตัวฝาหลัง แล้วเสียเงินด้วย เพราะตัวกรอบเครื่องไม่รวมอยู่ในประกันคับ ประกันแค่ซอฟแวร์และฮาร์ดแวร์ในเครื่องคับ กาวก้อไม่ติดให้ ไม่ทำไรให้เลย เซงคับ.....
.

อ่านะเสียใจด้วยครับ
แต่มันก็แค่นิดๆหน่อยๆอ่ะครับ
อย่าไปสนใจมันเลยครับ
^ ^
(ผมก็เป็นด้วยแหละ 555)
ขอบคุณนะครับอุตสาเป็นตัวแทนไปถามมา
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 19:08  

พี่ขอขอบคุณที่อุตส่าห์ไปแร้วมารายงานผลให้ทราบ..
เด๋ววันจันทร์พี่จะลองโทรคุยกะศูนย์ฯ ใหญ่ดู ใจเย็นๆ คับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 19:32  

พี่ขอขอบคุณที่อุตส่าห์ไปแร้วมารายงานผลให้ทราบ..
เด๋ววันจันทร์พี่จะลองโทรคุยกะศูนย์ฯ ใหญ่ดู ใจเย็นๆ คับ

ขอบคุณมากคับพี่ลุ๊คเกอร์....
skykit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 20:11  

พี่Looker ครับ
ประกันนี่รวมเปลี่ยนกรอบมือถือด้วยป่าวครับ
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:06  

เมม sandisk 512 มีขายที่ไหนมั่งอ่ะ คับ ของ sony ขายแพงหงะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:16  

skykit ผู้เขียน:
พี่Looker ครับ
ประกันนี่รวมเปลี่ยนกรอบมือถือด้วยป่าวครับ

ถ้าอยู่ในประกันฯ เสียแต่ค่ากรอบม่ะเสียค่าแรงอ่ะ
เปลี่ยนแร้วประกันฯ ก็ยังอยู่คับ

scholarly-se ผู้เขียน:
เมม sandisk 512 มีขายที่ไหนมั่งอ่ะ คับ ของ sony ขายแพงหงะ

วันนี้พี่ไปเดินมาบุญครองมาเห็นเกลื่อนเรยอ่ะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:20  

ขอบคุณมากครับ
ชาว se นี่รักกันดีจริงๆ
โดยเฉพาะ k550 นี่รู้สึกอบอุ่นดีจังมีสมาชิกเยอะ
แล้วพวกเราก็จะรอพี่ Looker อย่างมีความหวัง
^ ^
skykit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 21:27  

กรอบราคาประมานเท่าไรครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:12  

skykit ผู้เขียน:
กรอบราคาประมานเท่าไรครับ

ถ้าเปลี้ยนเฉพาะกรอบ ราคาอาจจะพันต้นๆ ครับ ลองโทรศัพท์ถามรายละเอียดที่ศูนย์ Loxley ได้ครับ 0-2515-8383
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:48  

อยากได้ โปรแกรม theme creator เวอร์ชั่น ที่มีตัวทำธีมของ k700 อ่ะคับ มีป่าวหว่า
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 22:58  

K700 อับ FW ช่วยอะไรได้บ้างอ่ะ แล้วมีผลเสียอะป่ะ ราคาป่ะมาณเท่าไร
Lunartic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:49  

อยากได้ โปรแกรม theme creator เวอร์ชั่น ที่มีตัวทำธีมของ k700 อ่ะคับ มีป่าวหว่า

ไม่รู้ว่าใช่ที่ต้องการหรือเปล่า..
ลองดูใน web ของ Sony Ericsson ดูครับ เป็น version 3.15 (Windows)
(อ่านใน release notes แล้วเห็นว่ามี K700i ด้วยครับ)

Clickที่นี่ครับ
KiBuKii..~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 01:23  

แบบว่า...วันนี้ไปลองเล่นเครื่องของจริง(แบบที่ใส่ซิมใช้งานได้ปกติ) ที่ Esplanade มาอ่ะค่ะ...แล้วก้อเกิดอาการงงกับเรื่องที่ว่า.....ทำไมปุ่มกดขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา ที่เป็นวงกลมตรงกลาง มันกด"ยาก" จังแฮะ เหมือนมันจะเรียบๆไปกับเครื่อง กดแล้วไม่รู้สึกว่ามัน คลิ๊ก...ทำให้งงมากมายว่า..กดแล้วหรอเนี่ย? หรือว่ามันเป็นเฉพาะไอ้เครื่องที่ลองนี้เครื่องเดียว?

แบบว่าตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้มานานแล้วและตัดสินใจแล้วล่ะว่าจะซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้กับตัวเอง...แต่พอดีมาเจ๊ออาการนี้เลย....เกิดอาการ เอ๊ะ..?? จะดีป่าวหว่า?

ขอโทษนะคะถ้ามีใครเคยพูดถึงเรื่องตรงนี้ไปแล้ว...แต่ก้อขอบคุณมากๆนะคะถ้าจะมีใครกรุณาแนะนำให้อีกสักครั้ง...

ขอบคุณมั่กๆค่ะ Smile
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 01:34  

KiBuKii..~ ผู้เขียน:
แบบว่า...วันนี้ไปลองเล่นเครื่องของจริง(แบบที่ใส่ซิมใช้งานได้ปกติ) ที่ Esplanade มาอ่ะค่ะ...แล้วก้อเกิดอาการงงกับเรื่องที่ว่า.....ทำไมปุ่มกดขึ้น-ลง-ซ้าย-ขวา ที่เป็นวงกลมตรงกลาง มันกด"ยาก" จังแฮะ เหมือนมันจะเรียบๆไปกับเครื่อง กดแล้วไม่รู้สึกว่ามัน คลิ๊ก...ทำให้งงมากมายว่า..กดแล้วหรอเนี่ย? หรือว่ามันเป็นเฉพาะไอ้เครื่องที่ลองนี้เครื่องเดียว?

แบบว่าตั้งใจจะซื้อรุ่นนี้มานานแล้วและตัดสินใจแล้วล่ะว่าจะซื้อเป็นของขวัญวันเกิดให้กับตัวเอง...แต่พอดีมาเจ๊ออาการนี้เลย....เกิดอาการ เอ๊ะ..?? จะดีป่าวหว่า?

ขอโทษนะคะถ้ามีใครเคยพูดถึงเรื่องตรงนี้ไปแล้ว...แต่ก้อขอบคุณมากๆนะคะถ้าจะมีใครกรุณาแนะนำให้อีกสักครั้ง...

ขอบคุณมั่กๆค่ะ :)

ของผมไม่เป็นนะคับ กดแล้วมานรู้สึกได้เลยคับ มานจะกึกๆลงไป ไม่เปนอย่างที่คุณบอกเลย ถ้าซื้อก้อดูเครื่องจิงที่จะซื้อดีๆก่อนนะคับ ดูภายนอกให้ดีๆ โดยเฉพาะด้านหลังที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้คับ ลองอ่านหน้า 51-52 ดูคับ และเชคเลขอีมี่ ที่ตัวเครื่องกับข้างกล่องด้วยคับให้ตรงกาน กด *#06# เพื่อดูเลขอีมี่คับ....ซื้อเถอะคับแล้วจะติดใจ
KiBuKii..~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 01:45  

ขอบคุณมากๆนะคะ...ตอบได้ไวมั่กๆเลยค่ะ...ว่าจะมาดูคำตอบพรุ่งนี้นะเนี่ย....งั้นก้อไปนอนได้อย่างสบายใจแล้วล่ะ....^^

PS....พรุ่งนี้มีงานT-Shirt Festival ที่ JJ นะคะ สามารถไปหาเสิ้อ เซอร์ๆ มาใส่ได้นะก๊าบป๋ม..
Good Night to everyone ka!
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 06:54  

Very Happy มาที่หน้าจอ stand by นะครับ กดที่ปุ่มบังคับทิศทางดังนี้ ครับ ขวา * ฃ้าย ฃ้าย* ฃ้าย* จะเข้าสู่โหมด บริการ(service) ครับ เลือก ทดสอบบริการ(service tests) จะมีฟั่งชั่นในเครื่องให้ ทดสอบตัวเครื่องนั้น ๆ มากมายรวมถึง ปุ่มกดที่คุณกังวลอยู่ด้วยครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 07:17  

joe_maleehuana ผู้เขียน:
K700 อับ FW ช่วยอะไรได้บ้างอ่ะ แล้วมีผลเสียอะป่ะ ราคาป่ะมาณเท่าไร

Very Happy ก็ช่วยให้เครืองทำงานเสถียรขึ้น เสียงเรียกเข้าดังขึ้น กล้องถ่ายได้ชัดขึ้น เเละอาจมีฟังชั่นบางอย่างเพิ่มเติมเพียงเล็กน้อยครับ ทั้งนี้ก็อยู่ที่ทางผู้ผลิตได้พัฒนา sorfware ด้านใดออกมาเเก้ไขครับ เเต่ส่วนใหญ่ก็คือ การ update การทำงานของเครื่องให้ดีขึ้น จะมี fw มาพัฒนาในเกือบทุกรุ่นครับ ส่วนเรื่อง เสียงเพลงเเละ กล้อง รวมทั้งฟังชั่นเพิ่มเติม ก็จะพัฒนาเป็นบางรุ่นไปครับ ผลเสียก็คงไม่มีหรอกครับถ้า ทำที่ 0นะครับ ทำเองอาจจะเสี่ยงต่อ software ภายในเครื่องได้ครับถ้าไม่ชำนาญ เเละก็ไม่ควร up บ่อยเกินไป ครับ ให้ทำเท่าที่จำเป็นเเละเลือก up เฉพาะ sorfware ที่แก้ปัญหาเครื่องของเราได้ตรงจุดดีกว่าครับ จะได้ไม่เปลืองงบโดยใช่เหตุ(ในกรณีที่หมดประกันครับ) Very Happy
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 08:46  

Lunartic ผู้เขียน:

ไม่รู้ว่าใช่ที่ต้องการหรือเปล่า..
ลองดูใน web ของ Sony Ericsson ดูครับ เป็น version 3.15 (Windows)
(อ่านใน release notes แล้วเห็นว่ามี K700i ด้วยครับ)

Clickที่นี่ครับ

ผมลืมกดเลือกลงมา มันมีทุกรุ่นเลยนิหน่า หาตั้งนาน ดูแต่บนๆ มันมีแต่รุ่นใหม่ ล่างๆมีอีกตั้งเยอะ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 08:50  

สำหรับผมๆก็ว่ามันกดไม่ยากนะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 09:18  

nightmare_se ผู้เขียน:
อยากถามคนที่เคยซื้อ หูฟังบูลทูธ HBH-DS970 ว่าราคาเท่าไรครับเครื่อ ศูนย์ ราคามาบุญครองด้วยก็ดีนะครับ คือผมไปดูราคาที่ MBK มาประกันศูนย์ 4200.- แล้วเรื่องปัญหาเวลาเรื่องเพลงกะตุกเวลาเดินเป็นมากไหมถ้าใช้กะ K550i
^
^
^

HBH-DS970 ราคาอยู่ที่ 3,800-4,200 บาท คำว่า "ประกันศูนย์ฯ" นั่นหมายถึงคุณต้องซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรง รับประกันฯ 6 เดือนส่งเครมฟรีพร้อมใบเสร็จฯ แต่ถ้าซื้อในมาบุญครองหรือร้านทั่วไปก็เอาเข้าศูนย์ฯ ได้แต่ต้องเสียตังค์

ส่วนเรื่องเดินฟังแร้วเสียงกระตุกคุณไปเอาข้อมูลที่ไหนมา ตอนผมใช้อยู่ม่ะเห็นเป็นเรยอ่ะ!

ปล. HBH-DS980 รุ่นใหม่กะลังมา สวยกว่า แบตฯ อึดกว่า ถ้ารอได้ก็ควรรอ รายละเอียด คลิ๊กที่นี่ คับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 09:39  

อยากให้รุ่น HBH-DS980 ออกมาเร็วๆจัง HBH-DS970 จะได้ราคาตกลงมาหน่อย
อยากได้แต่มันแพงอ่ะ ผมมันพวกงบน้อย แต่อยากได้ของดี 555
Tummo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 10:03  

อยู่ดีๆ กรอบมันก็ลอกใกล้ๆ หน้าจอ เหมือนมันจะบวมๆก่อน

ค่อยเริ่มจากรอยเล็กๆ ตอนนี้มันเริ่มขยายวงกว้างขึ้นเรื่อยๆ

พระเจ้า !! คงต้องซื้อกรอบใหม่

ประกันได้รึเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่

ไม่รู้มีใครเป็นบ้างรึเปล่า หรื่อมีมาตอบแล้วก็ไม่แน่ใจ

Looker~ ช่วยที
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 10:08  

Tummo ผู้เขียน:
อยู่ดีๆ กรอบมันก็ลอกใกล้ๆ หน้าจอ เหมือนมันจะบวมๆก่อน

ค่อยเริ่มจากรอยเล็กๆ ตอนนี้มันเริ่มขยายวงกว้างขึ้นเรื่อยๆ

พระเจ้า !! คงต้องซื้อกรอบใหม่

ประกันได้รึเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่

ไม่รู้มีใครเป็นบ้างรึเปล่า หรื่อมีมาตอบแล้วก็ไม่แน่ใจ

Looker~ ช่วยที

ผมใช้มา 3 เดือนเต็มไม่เป็นนะ
รบกวนเอาเข้าศูนย์ฯ เปลี่ยนเฉพาะฝาหน้าคับ

*เสียแต่ค่าอะไหล่ค่าแรงฟรี ประกันฯ ยังอยู่เหมือนเดิมคับ
Qnew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 10:14  

เป็นเหมือนคุณTummoเป๊ะเลย
กะลังกลุ้มใจอยู่ TT
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 11:46  

ผมมะลอกงับ ใส่ซิลิโคน อิอิ

ใครรู้จักร้านที่ขายm2 sandisk ในเดอะมอลงามวงวาน กะ พันทิพ งามวงวานมั่งอ่ะคับ

มาบุญครองมานไกลหงะ ไปถามมีแต่ของในร้านโซนี่ มันขายแพงหงะ
nightmare_se
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 14:25  

HBH-DS970 ราคาอยู่ที่ 3,800-4,200 บาท คำว่า "ประกันศูนย์ฯ" นั่นหมายถึงคุณต้องซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรง รับประกันฯ 6 เดือนส่งเครมฟรีพร้อมใบเสร็จฯ แต่ถ้าซื้อในมาบุญครองหรือร้านทั่วไปก็เอาเข้าศูนย์ฯ ได้แต่ต้องเสียตังค์

ส่วนเรื่องเดินฟังแร้วเสียงกระตุกคุณไปเอาข้อมูลที่ไหนมา ตอนผมใช้อยู่ม่ะเห็นเป็นเรยอ่ะ!
^
^
^

ปล. HBH-DS980 รุ่นใหม่กะลังมา สวยกว่า แบตฯ อึดกว่า ถ้ารอได้ก็ควรรอ รายละเอียด คลิ๊กที่นี่ คับ

เห็นในนี้บ่นอยู่อะครับเรื่องสัญญาณขาดๆหายๆ http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=4429&highlight=hbh+ds970
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล จะซื้อตั้งแต่เมื่อวานเละแต่ขาดเงิน 200 เหะๆ โชคดีไป..แต่เจ้า HBH-DS980 ราคาเปิดตัวเท่าไรเหรอครับ แล้ว Shop SE มีที่ไหนมั้งครับที่ขายอุปกรณ์พวกนี้
itssy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:11  

คือผมอยากรู้ว่า เจ้าตัว w610i กับตัวนี้มันต่างกันไงบ้างครับ

นอกจากเรื่อง mp3 อ่ะครับ

คือวากำลังจะซื้อเลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอาตัวไหนดี
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:28  

itssy ผู้เขียน:
คือผมอยากรู้ว่า เจ้าตัว w610i กับตัวนี้มันต่างกันไงบ้างครับ

คือวากำลังจะซื้อเลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอาตัวไหนดี
ฝาปิดกล้อง กับ การจัดเรียงเมนูครับ
itssy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 16:09  

iwata_kana ผู้เขียน:

ฝาปิดกล้อง กับ การจัดเรียงเมนูครับ

ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ยังสรุปไม่ได้อยู่ดีจะซื้อรุ่นไหนดี หนักใจแท้
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 16:30  

iwata_kana ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

แต่ผมก็ยังสรุปไม่ได้อยู่ดีจะซื้อรุ่นไหนดี หนักใจแท้

เคยอ่านมาเค้าบอกว่า 2 ตัวนี้มัน
มี HW เหมือนกันเลยอ่ะครับ
ต่างกันแค่ SW กับกรอบมันอ่ะครับ
มีคนลองเอา k550 ไปอัพ FW เป็น W610 ด้วยอ่ะ
ผมก็กะจะเอาหน้ากากของw610มาใส่แทน K550
มันดูสวยดีอ่ะแต่อาจจะต้องแปลงนิดหน่อยอ่ะครับ(ไม่รู้ว่าได้ป่าวนะ)
แต่ที่ไม่เอา W610 เพราะอยากได้ฝาปิดกล้องอ่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:16  

taurus13 ผู้เขียน:
เคยอ่านมาเค้าบอกว่า 2 ตัวนี้มัน
มี HW เหมือนกันเลยอ่ะครับ
ต่างกันแค่ SW กับกรอบมันอ่ะครับ
มีคนลองเอา k550 ไปอัพ FW เป็น W610 ด้วยอ่ะ
ผมก็กะจะเอาหน้ากากของw610มาใส่แทน K550
มันดูสวยดีอ่ะแต่อาจจะต้องแปลงนิดหน่อยอ่ะครับ(ไม่รู้ว่าได้ป่าวนะ)
แต่ที่ไม่เอา W610 เพราะอยากได้ฝาปิดกล้องอ่ะ

ศูนย์ฯ ม่ะรับ up FW ข้ามรุ่น ยกเว้นเอาไปให้ที่อื่นทำหรือทำเอง หากทำแร้วดีก็ดีไป ถ้าเดี้ยงส่งศูนย์ฯ ต้องเสียเงินแระประกันฯ หายเกลี้ยงเพราะเข้าค่ายดัดแปลงแก้ไข spec เครื่องให้ผิดแผกไปจากเดิม

ส่วนเปลี่ยนหน้ากากข้ามรุ่นศูนย์ฯ ก็ม่ะรับทำ ถ้าทำเองประกันฯ ก็ม่ะเหลือคับ

ระหว่าง W610i กะ K550i เรียกได้ว่าเป็นคู่แฝดต่าง Series

W610i เน้นฟังเพลง โหมดเล่นเพลงเป็น Walkman player เวอร์ชั่น 2.0 มี Feature ที่สวยงามแระลูกเล่นแพรวพราว คุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิด มิติเสียงดีกว่า

K550i เน้นกล้อง มี Active lens cover ที่เลื่อนเปิดก็เข้าสู่โหมดกล้องพร้อมถ่ายภาพได้ทันที สามารถปกป้องเลนส์กล้องจากฝุ่นละออง, น้ำ แระรอยนิ้วมือได้ดี คุณภาพเสียงระดับ K series แถวหน้าออกโทนแหลมใสกิ๊ง!

ส่วนอุปกรณ์ฯ ในกล่อง K550i ให้ M2 ขนาด 64 MB, หูฟังสเตอริโอรุ่นธรรมดา ในขณะที่ W610i ให้ M2 ขนาด 512 MB แระหูฟัง HPM-70 (in-ears) ราคาค่าตัวก็ต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา
.......................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 03 Jun 2007 17:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:20  

ขอบคุณที่เตือนครับพี่ Looker ผมก็กะว่าให้หมดประกันอ่ะครับ
แต่ก็คงจะไม่อัพFWเป็นw610หรอกครับเอาแค่เปลี่ยนกรอบหน้าอ่ะครับ
แต่ยังแกะไม่เป็นเลยอ่ะ
555
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:35  

ขอบคุณที่เตือนครับพี่ Looker ผมก็กะว่าให้หมดประกันอ่ะครับ
แต่ก็คงจะไม่อัพFWเป็นw610หรอกครับเอาแค่เปลี่ยนกรอบหน้าอ่ะครับ
555

เปลี่ยนกรอบต่างรุ่นก็ต้องเปลี่ยนทั้งฝาหน้า-หลัง แระฝาครอบแบตฯ นะ เปลี่ยนแต่ฝาหน้าอย่างเดียวม่ะได้อ่ะ ไหนว่าชอบฝาปิดเลนส์กล้องแร้วจะเปลี่ยนกรอบ W610i ทำไมอ่ะ? งง scratch
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:50  

คุณ nust
ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ
ราม*ไม่ได้ลอกอิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 20:13  

ถึงพี่โม...
ผมก้ออยุ่มนุดนาก๊าบ อยุ่ อิ๊ง อ่ะ เปนเฟรชชี่ กรั่กๆ

ว่างๆทักกันได้นะก๊าบ ไม่กัด เหะๆ
(ปล. ถามใครๆ เค้าก้อรุจักผมทั้งนั้นอ่ะ ผมว่า - - ก้อออกจะ "ป่วง" ขนาดนี้น่อ เอิ้กก)
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 20:53  

555

เปลี่ยนกรอบต่างรุ่นก็ต้องเปลี่ยนทั้งฝาหน้า-หลัง แระฝาครอบแบตฯ นะ เปลี่ยนแต่ฝาหน้าอย่างเดียวม่ะได้อ่ะ ไหนว่าชอบฝาปิดเลนส์กล้องแร้วจะเปลี่ยนกรอบ W610i ทำไมอ่ะ? งง scratch

ง่ากะเปลี่ยนแค่ข้างหน้า
ข้างหลังดีอยู่แล้วอ่ะแต่อยากเปลี่ยนแค่ข้างหน้าอ่ะ
itssy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:20  

ตะกี้กะว่าจะถอยมาแล้วครับ แต่เอาหยิบออกมาดูฝาปิดเลนส์มันยกขึ้นมาเล็กน้อยอ่ะครับ

ก็เลยยังไม่กล้าตัดสินใจที่จะซื้อ แล้วก็บังเอินว่าที่ร้านก็ดันเหลือเพียงเครื่องเดียวซะด้วย

ไม่รู้ว่าของจะเข้าเมื่อไหร ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยบอกทีว่าอาการแบบนี้ผมควรที่จะซื้อหรือ

ไม่ครับ อีกอย่างหนึ่งใครที่ใช้สีขาวอ่ะมันเปื้อนง่ายมั้ยครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:28  

ตะกี้กะว่าจะถอยมาแล้วครับ แต่เอาหยิบออกมาดูฝาปิดเลนส์มันยกขึ้นมาเล็กน้อยอ่ะครับ

ก็เลยยังไม่กล้าตัดสินใจที่จะซื้อ แล้วก็บังเอินว่าที่ร้านก็ดันเหลือเพียงเครื่องเดียวซะด้วย

ไม่รู้ว่าของจะเข้าเมื่อไหร ใครที่ซื้อมาแล้วช่วยบอกทีว่าอาการแบบนี้ผมควรที่จะซื้อหรือ

ไม่ครับ อีกอย่างหนึ่งใครที่ใช้สีขาวอ่ะมันเปื้อนง่ายมั้ยครับ

ถ้ารักษาดีๆ มันก็ไม่เหลืองง่ายครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:35  

ฝาปิดเลนส์กล้องชิ้น A ขณะเลื่อนปิดอยู่มันจะกระดกขึ้นเล็กน้อย เวลาเอานิ้วแตะเบาๆ มันจะสปริงตัวได้เล็กๆ แต่ชิ้น B จะต้องเรียบจึงจะถือว่าปรกติคับ

itssy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 21:39  

ฝาปิดเลนส์กล้องชิ้น A ขณะเลื่อนปิดอยู่มันจะกระดกขึ้นเล็กน้อย เวลาเอานิ้วแตะเบาๆ มันจะสปริงตัวได้เล็กๆ แต่ชิ้น B จะต้องเรียบจึงจะถือว่าปรกติคับ
^
^
^

หุหุ ขอบคุณคร๊าบงั้นเด๋วพุ่งนี้คงต้องได้เสียตังซะแล้ว
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:27  

Very Happy ถ้าชิ้น b มันเรียบสนิท เวลาดันชิ้น a ลงมาทับมันจะเข้าล๊อค เเละเเน่นหนาครับ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 23:47  

joe_maleehuana ผู้เขียน:
คุณ nust
ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ

Very Happy ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับผม
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 14:18  

nust ผู้เขียน:
Very Happy ถ้าชิ้น b มันเรียบสนิท เวลาดันชิ้น a ลงมาทับมันจะเข้าล๊อค เเละเเน่นหนาครับ

ของผมชิ้นbมันกางนิดๆแต่ผมรู้สึกว่าพอเปิดกล้องมันก็เข้าล๊อคพอดีนะครับ แล้วก้ไมได้หลวมนะ
แต่ผมยังไม่ได้ลองเทียบกับอันที่มันเรียบสนิทอ่ะครับ ว่ามันต่างกันป่าว
ถ้าใครจะซื้อสีขาวก็ลองดูดีๆนะครับว่าชิ้น b มันเรียบสนิทดีป่าวอ่ะ
ohh_aey
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 14:18  

ที่เคยถามพี่ looker ไปอ่ะครับ ลองทามแล้วมันยังไม่ได้

คือว่าสมมติว่าพี่ looker ติดสายอยุ่ แล้วผมโทรไปหาพี่ looker จะทำยังไงให้มันขึ้นที่หน้าจอของผมว่าพี่ looker ติดสายอยุ่ ทำได้มั๊ยครับ ( กลัวคนอื่นรำคาญเวลาเราโทรไปแล้วเค้าคุยอยุ่ ) ขอบคุณครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 17:22  

เครื่องผมเวลาใช้สายusbต่อกับคอมแล้วคอมมันชอบมองไม่เห็นโทรศัพท์อ่ะครับ
คนอื่นเป็นกันบ้างป่าวอ่ะครับแต่ดูใน device menager มันก็เห็นโทรศัพท์นะครับ
แต่ว่าเวลาเข้าที่ตัวช๊อตคัตอ่ะมันจะบอกว่าไม่ได้เชื่อต่อโทรศัพท์อ่ะ
เป็นบ่อยด้วยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:45  

รุ่นนี้มีโปรแกรม dictionary รองรับบ้างไหมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 19:49  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะคับ

อยากใช้อ่ะแต่คงต้องรอให้ราคาลงก่านี้อีกหน่อย
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 20:49  

จะเอาภาพลงบอร์ดำไงเหรอ ครับ อยากโชว์รูปที่ถ่าย ครับ เอิ๊กๆๆ รบกวนด้วย *--*[/img]
ผีกาก้า *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:08  

อยากทราบราคามือ 1 อ่ะครับ
MBK น้ะ

ขอบคุนครับ . .
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 21:55  

MBK 8390 ร้านศูนย์โซนี่ พนักงานใส่เสื้อสีแดง
ร้าน นาซ่า 8360

M2 1200

หวังว่าจะถอยสีขาวนะ ผมถอยมาแล้ว สวยมากๆ

เมื่อไหร่ FW ใหม่จะมานะ ตอนนี้ยังถ่ายรูปสู้กะ k750i ไม่ได้เลย แง่วๆๆๆ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 22:00  

เอารูปช๊อกโกเล็ทมาให้ดูกันถ่ายจากk550นี่แหละครับ
Anonymous ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีโปรแกรม dictionary รองรับบ้างไหมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ

มีครับหาโหลดไม่ยากหรอกครับผมก็มีใช้อยู่
^ ^

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่แล้วอ่ะคับ

อยากใช้อ่ะแต่คงต้องรอให้ราคาลงก่านี้อีกหน่อย

Blisstel 8,990 บาท
Jaymarts 8,990 บาท
M-Link 9,900 บาท

sana ผู้เขียน:
จะเอาภาพลงบอร์ดำไงเหรอ ครับ อยากโชว์รูปที่ถ่าย ครับ เอิ๊กๆๆ รบกวนด้วย *--*[/img]

ต้องอัพรูปไปที่เวปพวกที่ไว้อัพโหลดรูปก่อนอ่ะครับเช่น
http://www.pic4.us
แล้วก็ก๊อปเอาurlของรูปมาใส่อ่ะครับ
อย่างรูปของผมข้างบนนะครับ
[*url=http://www.pic4.us][*img]http://www.pic4.us/pic/AAw66335.jpg[*/img][*/url]
ต้องเอา*ออกนะครับ จริงๆเวลาก๊อปมาจากในเวปมันก็ไม่มี*มาหรอกครับ
หรือจะเอาแค่นี้ก็ได้เหมือนกันครับ[*img]http://www.pic4.us/pic/AAw66335.jpg[*/img]
ลองทำดูนะครับ

ผีกาก้า * ผู้เขียน:
อยากทราบราคามือ 1 อ่ะครับ
MBK น้ะ

ขอบคุนครับ . .

ราคากลาง 8,300 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taurus13 เมื่อวันที่ 04 Jun 2007 22:19; ทั้งหมด 1 ครั้ง
PrinceBird
Year's Star

จังหวัด: พะเยา,พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 22:07  

ดีใจทีเห็นสังคมของบอร์ดเรามีการช่วยเหลือกัน แลกเปลี่ยนความรู้ให้กัน ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ ตอนนี้ผมเปิดเทอมแล้วไม่รู้จะเข้ามาช่วยตอบได้รึเปล่า แต่เห็นทุกคนช่วยกันอย่างนี้ ก้อดีใจแล้วครับ Very Happy
jjkamui
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 22:07  

อ่านไปอ่านมาทนม่ายหวายจนถอยมาซะ 1 เครื่อง แหะๆ... headbang

ขอบคุณ..คุณลุคเกอร์และคนอื่นๆที่ช่วยแนะนำทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

อยากถามว่าถ้าคอมของเรามีไวรัส แล้วเราเชื่อมต่อโทรศัพท์กับคอมฯ

ไม่ว่าจะทาง USB หรือบลูธูท แล้วโทรศัพท์ของเราจะติดไวรัสด้วยมั้ยง่ะ
Question Think

sign3 sign3 sign3 notworthy notworthy notworthy ขอบคุณหลายๆ!!
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 22:15  

jjkamui ผู้เขียน:
อ่านไปอ่านมาทนม่ายหวายจนถอยมาซะ 1 เครื่อง แหะๆ... headbang

ขอบคุณ..คุณลุคเกอร์และคนอื่นๆที่ช่วยแนะนำทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

อยากถามว่าถ้าคอมของเรามีไวรัส แล้วเราเชื่อมต่อโทรศัพท์กับคอมฯ

ไม่ว่าจะทาง USB หรือบลูธูท แล้วโทรศัพท์ของเราจะติดไวรัสด้วยมั้ยง่ะ

sign3 sign3 sign3 notworthy notworthy notworthy ขอบคุณหลายๆ!!

ถ้าเป็นมือถือซิมเบี้ยนอ่ะไม่แน่ครับ
แต่ถ้าเป็นk550คิดว่าไม่นะเพราะไม่เคยเจอว่ามือถือที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนติดไวรัสอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 23:41  

หาโหลดโปรแกรม dic. ได้ที่ไหนบ้างครับสำหรับเจ้ารุ่นนี้ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 01:17  

หาโหลดโปรแกรม dic. ได้ที่ไหนบ้างครับสำหรับเจ้ารุ่นนี้ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โหลดที่นี่เลยคับ--> http://www.4shared.com/file/17259684/6beeef37/LekLekDictL.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 08:23  

ถ้าเป็นมือถือซิมเบี้ยนอ่ะไม่แน่ครับ
แต่ถ้าเป็นk550คิดว่าไม่นะเพราะไม่เคยเจอว่ามือถือที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนติดไวรัสอ่ะ

ถึงไม่ใช่ ซิมเบี้ยน ก็สามารถติดไวรัสได้นะครับ ผมเคยใช้ K790i ต่อกับคอมแล้วติดไวรัส
เพราะถ้าคอมมองเห็นโทรศัพท์เหมือนกับ HandyDrive และ FlashDrive ตัวนึงก็สามารถติดไวรัสได้เหมือนกันครับ ซึ่งกำลังระบาดหนักเลยครับในหมู่ HandyDrive และ FlashDrive ทางที่ดีต้อง Scan ก่อนนะครับ เพราะถ้าไม่อย่างงั้นถ้าติดไวรัสแล้วมีหวังต้อง Format Mem แน่นอนในกรณีที่ Scan หาไวรัสไม่เจออะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 12:27  

ถึงไม่ใช่ ซิมเบี้ยน ก็สามารถติดไวรัสได้นะครับ ผมเคยใช้ K790i ต่อกับคอมแล้วติดไวรัส
เพราะถ้าคอมมองเห็นโทรศัพท์เหมือนกับ HandyDrive และ FlashDrive ตัวนึงก็สามารถติดไวรัสได้เหมือนกันครับ ซึ่งกำลังระบาดหนักเลยครับในหมู่ HandyDrive และ FlashDrive ทางที่ดีต้อง Scan ก่อนนะครับ เพราะถ้าไม่อย่างงั้นถ้าติดไวรัสแล้วมีหวังต้อง Format Mem แน่นอนในกรณีที่ Scan หาไวรัสไม่เจออะ

แล้วมือถือมันมีอาการผิดปกติงัไงหรอครับ
พอมันติดไวรัสอ่ะ อยากรู้อ่ะครับ
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 12:39  

ต้องขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลไปผิดอ่ะเพราะผมไม่รู้ว่า
มือถือที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนมันติดไวรัสได้อ่ะ
แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันมีอาการยังไงอ่ะ
เคยอ่านเจอมาเค้าบอกว่ามันเป็นตัวพาหะได้
แต่ว่าไวรัสทำไรโทรศัพท์ไม่ได้
คือทำให้คอมติดไวรัสได้แต่ว่า
มันจะไม่โดนไวรัสซะเองอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:12  

ต้องขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลไปผิดอ่ะเพราะผมไม่รู้ว่า
มือถือที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนมันติดไวรัสได้อ่ะ
แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันมีอาการยังไงอ่ะ
เคยอ่านเจอมาเค้าบอกว่ามันเป็นตัวพาหะได้

เจอเองกับตัวคับ!!อย่างที่ผมว่า ตอนผมใช้ K790i เผอิญแฟนไปต่อกับคอมที่ติดไวรัสมันติดไวรัสที่ชื่อว่า Fishy นี่แหละน่ะถ้าจำไม่ผิดนะคับ มันก็ไม่ได้รุนแรงอะไรอะ แค่ลบมันออกไม่ได้ อึดช้าลง และไม่สามารถเล่นเพลงจาก List ในเครื่องเล่น น่ะอะ ต้องสร้าง List ใหม่ทุกครั้งหลังจากที่เราโหลดเพลงเข้ามาใหม่ ผมใช้ AntiVir (ตัวร่มนะอะ) Scan ก็เจอและฆ่าได้ แต่ทางที่ดีต้อง Format ใหม่นะคับ ฆ่าได้แน่นอน
jck_man69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 13:31  

ไปถอยมาเมื่อวันอาทิตย์ ที่ Nasa MBK 8,3xx ครับ

ชอบมากๆ เหมือนได้สนองความต้องการไงไม่รู้ครับ เพราะอ่านในบอร์ด แล้วทำให้มีความต้องการรุ่นนี้เยอะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ
waran
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 16:25  

เวลาต่อ usb กะคอมพ์ มันขึ้นข้อความ
แบบนี้ขึ้นมาอ่ะ

เพราะแบบนี้รึป่าวเวลาใช้งานมันถึงไม่มี drive phone card
ถ้าเป็นเยี่ยงนี้ จะทำจะใดดีคับพี่น้อง
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 16:39  

waran ผู้เขียน:
เวลาต่อ usb กะคอมพ์ มันขึ้นข้อความ
แบบนี้ขึ้นมาอ่ะ

เพราะแบบนี้รึป่าวเวลาใช้งานมันถึงไม่มี drive phone card
ถ้าเป็นเยี่ยงนี้ จะทำจะใดดีคับพี่น้อง

มันขึ้นเเบบนี้เเสดงว่ามันก็ใช้งานได้ปกตินะครับ รอฃักพักให้มัน install driver ฃักพักก่อน(เพราะมันกำลังหาข้อมูล พวก driver เเละ modem ของมือถืออยู่ครับ)ก็จะใช้งานได้ปกติครับ
หรือถ้ายังใช้งานไม่ได้เนื่องจาก hardwareที่พบมีปัญหา เเนะนำremove พวก driver ของมือถือออกให้หมด เเละใส่แผ่น pc suit แล้ว install ใหม่ครับ Very Happy
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 16:48  

ดีใจทีเห็นสังคมของบอร์ดเรามีการช่วยเหลือกัน แลกเปลี่ยนความรู้ให้กัน ขอบคุณทุกๆคนมากนะครับ ตอนนี้ผมเปิดเทอมแล้วไม่รู้จะเข้ามาช่วยตอบได้รึเปล่า แต่เห็นทุกคนช่วยกันอย่างนี้ ก้อดีใจแล้วครับ Very Happy

Very Happy ตั้งใจเรียนให้มากๆนะครับ ยังไงก็อย่าลืมเเวะเข้ามาบ่อยๆนะครับ Very Happy
อยากมีส่วนร่วม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:09  

ที่พอร์ตเชื่อมต่อหูฟัง มันมีตัวแปลงเพื่อเสียบหูฟังแบบธรรมดา(3.5mm)บ้างไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
อยากมีส่วนร่วม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:19  

มีตัวแปลงสำหรับเสียบหูฟังแบบธรรมดา(3.5mm) มั้ยครับรุ่นนี้ แยกซื้อต่างหากก็ได้ เพราะไม่เคยใช้ SE เลย
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:37  

ลองกั๊บ มาโคร ZOOMๆๆ Shocked
sana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 17:47  

zoom 2.2 กับ Jazz
ขอบคุณมากสำหรับวิธีโพสรูปน่ะครับ
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 19:21  

อยากมีส่วนร่วม ผู้เขียน:
ที่พอร์ตเชื่อมต่อหูฟัง มันมีตัวแปลงเพื่อเสียบหูฟังแบบธรรมดา(3.5mm)บ้างไหมครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

มีครับ ตามร้านมือถือทั่วไป MBK ราคาไม่น่าเกิน 150
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 20:43  

อยากมีส่วนร่วม ผู้เขียน:
มีตัวแปลงสำหรับเสียบหูฟังแบบธรรมดา(3.5mm) มั้ยครับรุ่นนี้ แยกซื้อต่างหากก็ได้ เพราะไม่เคยใช้ SE เลย

จะใช้หูฟังอะไรหรอคัฟ ถามแบบนี้ อิอิ อยากรุ้อะกำลังศึกษาหูฟังอยู่

แล้วใครสนใจจะซื้อหูฟังที่แถมมากับเครื่องผมขาย 200 นะคัฟ ใหม่เอี่ยม
เห็นที่ศุนย์ขาย 390 บาท
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 22:16  

เจอเองกับตัวคับ!!อย่างที่ผมว่า ตอนผมใช้ K790i เผอิญแฟนไปต่อกับคอมที่ติดไวรัสมันติดไวรัสที่ชื่อว่า Fishy นี่แหละน่ะถ้าจำไม่ผิดนะคับ มันก็ไม่ได้รุนแรงอะไรอะ แค่ลบมันออกไม่ได้ อึดช้าลง และไม่สามารถเล่นเพลงจาก List ในเครื่องเล่น น่ะอะ ต้องสร้าง List ใหม่ทุกครั้งหลังจากที่เราโหลดเพลงเข้ามาใหม่ ผมใช้ AntiVir (ตัวร่มนะอะ) Scan ก็เจอและฆ่าได้ แต่ทางที่ดีต้อง Format ใหม่นะคับ ฆ่าได้แน่นอน

ขอบคุณครับพอดีผมไม่เคยเจออ่ะ
เครื่องผมใช้ bit defender อ่ะครับ
ผมว่าokเลยนะแต่มันทำให้เครื่องช้านิดหน่อยอ่ะ
เคยใช้ nos32 อยู่แต่เปลี่ยนมาใช้ bit defender
เพราะเจอไวรัสบางตัวที่ nos32 มันหาไม่เจออ่ะ
เลยเอาตัวนี้มาใช้มันเจอแล้วลบได้สบายเลย
แล้วก็มันจัดการพวกสปายแวร์ได้ด้วยอ่ะ
มันครบดี เสียอย่างเดียวมันหน่วงเครื่องอ่ะ
แต่ว่าใช้มานานแระยังไม่โดนไวรัสเลย
ช้าแต่ปลอดถัยดี อ่ะครับ
^ ^
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 22:44  

หลังจากส่งซ่อมที่ศูนย์ ได้โทรศัพท์มาแล้ว เย้.... ที่ศูนย์เขาซ่อมไม่ได้ เลยเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนอะไหล่ให้หมดเลย (ยกเว้น case) ที่ยังเหมือนเดิม อีมี่ ก็เปลี่ยนใหม่ สรุปว่าเหมือนได้เครื่องใหม่มาเลย แต่ไม่ดีอย่างต้องมา update เบอร์โทร ใหม่ เพราะไม่ได backup ไว้ ดีที่มีจดเก็บเอาไว้

มีวิธีที่จะ input phone list ผ่านทาง คอมพิวเตอร์ได้มั้ยคะ
PC suite สามารถทำได้มั้ยคะ
เบอร์ เยอะมาก ๆ ถ้าผ่านทางมื่อถือคงไม่ได้นอนแน่ Neutral
thumbellina
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : หนูกกลุ้ม
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 22:45  

ความเอ๋อของโทรสับเปนเรื่องปกติหรือไม่
ค้างเอาดื้อๆ
หาซิมไม่เจอบ่อยมาก
จู่ๆรีสตาร์ตเครื่องเอง
หาไดรว์ไม่เจอบ่อยจัง เซ็ง พอเสียบสายก็ขึ้นว่าไม่ใส่ซิม รอแปบนี้ขึ้นว่าหารูปเจอ พอเข้ามายคอม ไม่เจอซักไดรว์ แล้วจู่ก็ขึ้นว่าทารนเฟอสร็จแล้วเอาออกได้ เสร็จปุ๊บก็กลับไปทารนเฟอข้อมูลใหม่ แต่ยังไงๆวันนี้ก็ไปเปิดไม่ได้ซักไดรว์
โทรสับใหม่...ซื้อมาอาทิดเดียว
มีอาการแบบนี้ถือว่าปกติอะป่าวคะ พ่อใช้โนเกียไม่เคยอาการดังกล่าวเลย
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ : Re: หนูกกลุ้ม
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 00:00  

thumbellina ผู้เขียน:
ความเอ๋อของโทรสับเปนเรื่องปกติหรือไม่
หาไดรว์ไม่เจอบ่อยจัง เซ็ง พอเสียบสายก็ขึ้นว่าไม่ใส่ซิม รอแปบนี้ขึ้นว่าหารูปเจอ พอเข้ามายคอม ไม่เจอซักไดรว์ แล้วจู่ก็ขึ้นว่าทารนเฟอสร็จแล้วเอาออกได้ เสร็จปุ๊บก็กลับไปทารนเฟอข้อมูลใหม่ แต่ยังไงๆวันนี้ก็ไปเปิดไม่ได้ซักไดรว์
มีอาการแบบนี้ถือว่าปกติอะป่าวคะ พ่อใช้โนเกียไม่เคยอาการดังกล่าวเลย

อาการดูแย่กว่าที่เราเคยเป็นเลย แนะนำให้ backup เบอร์โทรศัพท์ แล้วส่งซ่อมที่ศูนย์ดีกว่า เพราะเดี๋ยวจะเหมือนเรา จอขาว เครื่องเปิดไม่ได้ แล้วต้องมานั่ง input เบอร์โทรใหม่อีก

เพิ่งซื้อมาแบบนี้ศูนย์เทคแคร์อยู่แล้ว
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 01:39  

นี้เข้าขั้นอาการหนักแล้วครับ
เอาไปที่ศูนย์เหอะถ้าไม่เกิน7วันน่าจะเปลี่ยนเครื่องได้อ่ะ
เครื่องผมไม่มีปัญหาไรเลยอ่ะมีแค่บางทีพอเสียบusbแล้ว
มันหาโทรศัพท์ไม่เจอ แต่เป็นแค่บางครั้งอ่ะ
ถ้าลงโปรแกรมจากแผ่นที่ให้มาใหม่ก็จะใช้ได้อ่ะ
แล้วเวลาจะต่อโทรศัพท์เข้าคอมอ่ะผมว่าใช้โหมดโทรศัพท์ดีก่ามั๊ง
แค่ลงโปรแกรมที่มันให้มาก็ใช้โหมดโทรศัพท์ได้แล้ว
โหมดโอนข้อมูลเหมือนกับมันไว้ใช้เวลาที่เครื่องไม่ได้ลงโปรแกรมที่เค้าให้มาอ่ะ
ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ
ต้องให้พี่ looker มาตอบเพื่อความชัวร์
แต่ว่าไม่เห็นพี่เค้ามา2-3วันแระไม่รู้หายไปไหนอ่ะ
nust
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 03:35  

นี้เข้าขั้นอาการหนักแล้วครับ
เอาไปที่ศูนย์เหอะถ้าไม่เกิน7วันน่าจะเปลี่ยนเครื่องได้อ่ะ
เครื่องผมไม่มีปัญหาไรเลยอ่ะมีแค่บางทีพอเสียบusbแล้ว
มันหาโทรศัพท์ไม่เจอ แต่เป็นแค่บางครั้งอ่ะ
ถ้าลงโปรแกรมจากแผ่นที่ให้มาใหม่ก็จะใช้ได้อ่ะ
แล้วเวลาจะต่อโทรศัพท์เข้าคอมอ่ะผมว่าใช้โหมดโทรศัพท์ดีก่ามั๊ง
แค่ลงโปรแกรมที่มันให้มาก็ใช้โหมดโทรศัพท์ได้แล้ว
โหมดโอนข้อมูลเหมือนกับมันไว้ใช้เวลาที่เครื่องไม่ได้ลงโปรแกรมที่เค้าให้มาอ่ะ
ผมคิดว่าอย่างนั้นนะ
ต้องให้พี่ looker มาตอบเพื่อความชัวร์
แต่ว่าไม่เห็นพี่เค้ามา2-3วันแระไม่รู้หายไปไหนอ่ะ

Very Happy อาการหนักอย่างนี้ให้ 0เช็ค ดีกว่าครับส่วนการโอนย้ายไฟล์ทำที่โหมด โทรศัพท์ ก็ได้ครับ เพราะจะสะดวกเเละทำอะไรได้เยอะกว่าทำที่โหมดการโอนไฟล์ คือทำให้เราสามารถกดดูไฟล์ที่โอนเข้ามาที่เครื่องได้ด้วยหรือจะ sync ข้อมูลกับ comก็ได้ครับ ในขณะที่โหมดโอนไฟล์จะกดปุ่มใด ๆไม่ได้เลย นอกจากถอดสาย usb ก่อนเเล้วรอให้เครื่องติดก่อนครับ..... เอ ว่าเเต่คุณ Looker หายไปเลย ผมเเละทุกคนในบอร์ดคิดถึงนะครับผม Very Happy
ninechick
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 08:25  

มีโอกาสขึ้นอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ เลยเอารูปมาฝากเพื่อนๆ ถ่ายที่น้ำตกเหวสุวัต เลยที่กางเตนท์ผากล้วยไม้ประมาณ 3 กม. ถ้าเพื่อนๆอยากพักผ่อนแบบธรรมชาติๆก็ลองดูนะครับ อ้อ..ภาพนี้ถ่ายด้วย K550i โหมดปกติเดิมๆ
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 11:51  

FAI_thful ผู้เขียน:
หลังจากส่งซ่อมที่ศูนย์ ได้โทรศัพท์มาแล้ว เย้.... ที่ศูนย์เขาซ่อมไม่ได้ เลยเปลี่ยนบอร์ด เปลี่ยนอะไหล่ให้หมดเลย (ยกเว้น case) ที่ยังเหมือนเดิม อีมี่ ก็เปลี่ยนใหม่ สรุปว่าเหมือนได้เครื่องใหม่มาเลย แต่ไม่ดีอย่างต้องมา update เบอร์โทร ใหม่ เพราะไม่ได backup ไว้ ดีที่มีจดเก็บเอาไว้

มีวิธีที่จะ input phone list ผ่านทาง คอมพิวเตอร์ได้มั้ยคะ
เบอร์ เยอะมาก ๆ ถ้าผ่านทางมื่อถือคงไม่ได้นอนแน่ Neutral

ใช้โปรแกรม MyPhone Explorer ครับ

ทำได้ทั้ง input edit และ backup ข้อมูลในมือถือ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : ข่าวดีคับ!
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 14:15  

ข่าวดีคับ!

หลังจากที่เพื่อนๆ บางคนซื้อ K550i (เครื่องศูนย์ฯ) แร้วมีปัญหาฝาหลังตรงบริเวณชิ้น B เผยอขึ้นมาตามรูปข้างล่าง ผมได้ประสานงานไปยังศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนซึ่งก็ได้รับการตอบรับกลับมาแร้วว่า ลูกค้าสามารถนำเครื่องที่มีปัญหาดังกล่าวไปเปลี่ยนฝาหลังรวม Active lens cover ได้ฟรี (กรุณานำใบเสร็จฯ ติดตัวไปด้วย)
โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่นี่ 02-515-8383 ต่อ 2157

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน

Looker

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 17 Jun 2007 21:47; ทั้งหมด 2 ครั้ง
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ข่าวดีคับ!
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 15:14  

ข่าวดีคับ!

หลังจากที่เพื่อนๆ บางคนซื้อ K550i (เครื่องศูนย์ฯ) แร้วมีปัญหาฝาหลังตรงบริเวณชิ้น B เผยอขึ้นมาตามรูปข้างล่าง ผมได้ประสานงานไปยังศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนซึ่งก็ได้รับการตอบรับกลับมาแร้วว่า ลูกค้าสามารถนำเครื่องที่มีปัญหาดังกล่าวไปเปลี่ยนฝาหลังรวม Active lens cover ได้ฟรี (กรุณานำใบเสร็จฯ ติดตัวไปด้วย)
โทรสอบถามรายละเอียดได้ที่นี่ 02-515-8383 ต่อ 2157

Looker

มันต้องแบบนี้สิ ถ้าเครมไม่ได้จะเลิกใช้ไปเลย
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 16:54  

ข่าวดีคับ!

Looker

ข่าวดีจริงๆขอบคุณพี่ looker มากเลยครับ
zunzapy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 19:14  

ข่าวดีคับ!

Looker

เยี่ยมไปเลยคับพี่ลุคเกอร์ แต่เสียดายผมติดกาวไปแล้วอ่า และก้อไม่มีปัญหาอะไรคับ ยังไงคนอื่นที่มีปัญหาแบบนี้ก้อไปเคลมได้แล้วนะคับ ดีจายด้วยและขอบคุณพี่ลุคเกอร์มากเลยคับ
ohh_aey
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 19:14  

ที่เคยถามพี่ looker ไปอ่ะครับ ลองทามแล้วมันยังไม่ได้

คือว่าสมมติว่าพี่ looker ติดสายอยุ่ แล้วผมโทรไปหาพี่ looker จะทำยังไงให้มันขึ้นที่หน้าจอของผมว่าพี่ looker ติดสายอยุ่ ทำได้มั๊ยครับ ( กลัวคนอื่นรำคาญเวลาเราโทรไปแล้วเค้าคุยอยุ่ ) ขอบคุณครับ
Jozephinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 19:50  

ศูนย์ Loxley ใหญ่ ที่บางเขน ไปทางไหนอ่ะคับ
สมมุติว่าผมอยู่แยกเกษตร จะนั่งรถอะไรไปต่อคับ ใครรู้กรุณาบอกทีนะคับ

ว่าแต่ว่า เคลมได้แน่นะ เครื่องผมสีขาว ชิ้น B มันเงิงเหมือนกัน เอาอุปกรณ์ทั้งหมด
ใส่กลองให้ครบ พร้อมใบเสร็จ แค่นี้ใช่มะ

บอกทีนะคับ จากแยก เกษตร ไป ศูนย์ใหญ่ loxley ยังไง ขอบคุงจ้า
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 20:11  

ohh_aey ผู้เขียน:

คำตอบอยู่ที่หน้า 52 ครับ

มันทำได้แค่ให้เรารู้ว่ามีสายเรียกซ้อน หากเรากำลังใช้สายอยู่

แต่ถ้าต้องการโทรไปแล้วขึ้นว่า busy ที่เครื่องเราเพราะปลายสายไม่ว่าง อาจจะต้องให้ปลายสายปิดฟังชั่นก์หรือบริการรับสายเรียกซ้อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m a y t e e เมื่อวันที่ 06 Jun 2007 21:06; ทั้งหมด 3 ครั้ง
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 20:15  

Jozephinz ผู้เขียน:
ศูนย์ Loxley ใหญ่ ที่บางเขน ไปทางไหนอ่ะคับ
สมมุติว่าผมอยู่แยกเกษตร จะนั่งรถอะไรไปต่อคับ ใครรู้กรุณาบอกทีนะคับ

ว่าแต่ว่า เคลมได้แน่นะ เครื่องผมสีขาว ชิ้น B มันเงิงเหมือนกัน เอาอุปกรณ์ทั้งหมด
ใส่กลองให้ครบ พร้อมใบเสร็จ แค่นี้ใช่มะ

บอกทีนะคับ จากแยก เกษตร ไป ศูนย์ใหญ่ loxley ยังไง ขอบคุงจ้า

มันอยู่ในซอยพหลโยธิน 19 ตรงข้ามแดนเนรมิตรอ่ะครับ ถ้ามาจากหน้า ม.เกษตร(ประตูฝั่งพหลโยธิน) ก็ขึ้นรถฝั่งตรงข้าม ม.เกษตร ได้ทุกสายที่เขียนว่าผ่าน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว หมอชิต สะพานควาย อนุเสาวรีย์ชัยฯ (แล้วลงตรงป้ายแดนเนรมิตร)
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 21:25  

เอาแผนที่มาให้ดูเลยเพื่อคนอื่นด้วย
^ ^
FAI_thful
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 23:25  

m a y t e e ผู้เขียน:
FAI_thful ผู้เขียน:

ใช้โปรแกรม MyPhone Explorer ครับ

ทำได้ทั้ง input edit และ backup ข้อมูลในมือถือ

ขอบคุณค่ะ update เรียบร้อยแล้ว สบายและก็รวดเร็ว
jjkamui
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2007 23:51  

เครื่องผมใช้ bit defender อ่ะครับ
ผมว่าokเลยนะแต่มันทำให้เครื่องช้านิดหน่อยอ่ะ
เคยใช้ nos32 อยู่แต่เปลี่ยนมาใช้ bit defender
เพราะเจอไวรัสบางตัวที่ nos32 มันหาไม่เจออ่ะ
เลยเอาตัวนี้มาใช้มันเจอแล้วลบได้สบายเลย
แล้วก็มันจัดการพวกสปายแวร์ได้ด้วยอ่ะ
มันครบดี เสียอย่างเดียวมันหน่วงเครื่องอ่ะ
แต่ว่าใช้มานานแระยังไม่โดนไวรัสเลย
^ ^

ขอบคุณ..คุณtaurus13 และเพื่อนๆที่ช่วยตอบข้อสงสัย!! notworthy notworthy notworthy

เราขอถามอีกนิดนา เราก็ใช้ bit defender เราเจอไวรัสชื่อ

Worm.VBS.Solow.A แต่เราฆ่ามันไม่ได้อ่ะ ต้องกดยังไงเหรอ(ขอแบบละเอียดนิดนึง)

เราใช้โปรแกรมฆ่าไวรัสไม่ค่อยเป็นและไม่เก่งคอมฯอ่ะ ช่วยเราทีนะได้โปรด!!
bandhead

sign3 sign3 sign3 ขอบคุณหลายๆ!! angel4 angel5
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 06:42  

^ ^

ขอบคุณ..คุณtaurus13 และเพื่อนๆที่ช่วยตอบข้อสงสัย!! notworthy notworthy notworthy

เราขอถามอีกนิดนา เราก็ใช้ bit defender เราเจอไวรัสชื่อ

Worm.VBS.Solow.A แต่เราฆ่ามันไม่ได้อ่ะ ต้องกดยังไงเหรอ(ขอแบบละเอียดนิดนึง)

เราใช้โปรแกรมฆ่าไวรัสไม่ค่อยเป็นและไม่เก่งคอมฯอ่ะ ช่วยเราทีนะได้โปรด!!
bandhead

sign3 sign3 sign3 ขอบคุณหลายๆ!! angel4 angel5

ลองเข้าไปที่ safe mode สิครับ
ตอนกำลังบูทเครื่องกด f8 อ่ะครับ
พอเข้ามาแล้วก็ค่อนเข้าไปฆ่ามันทิ้ง
หรือจะเข้าไปลบมันเองเลยก็ได้ครับ
yipyeee
Year's Star

หัวข้อ : ใช้มือถือในอเมริกา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 08:27  

คุณ looker เจ๋งมากค่ะ คุยจน sony ยอมให้เคลมเลย ดีใจกับคนที่เผยอด้วยนะคะ Very Happy

มีเรื่องถามหน่อยค่ะ พอดีคุณแม่กำลังจะไปอเมริกาแล้วจะเอามือถือไปใช้ด้วย พอโทรไปถามทาง dtac เค้าบอกว่ารุ่นที่คุณแม่ใช้อยู่ใช้ที่อเมริกาไม่ได้ (Nokia 5300) ต้องเปลี่ยนเครื่องที่สนามบิน เราเลยถามต่อว่า งั้น k550i ของเราใช้ได้มั้ย เค้าก็ไปเช็คอยู่พักนึงบอกว่า ไม่ได้เหมือนกัน ใช้ได้แค่รุ่น 500 กับ 510i เราเลยงงว่ามือถือเรากับแม่ทั้งสองรุ่นเป็นมือถือที่ค่อนข้างสมัยใหม่พอสมควร อันนึงก็ tri-band อันนึงก็ quad-band ไหงไม่รองรับระบบในอเมริกาทั้งที่สเป็คเครื่องระบุว่ามี GSM 1900 ซึ่งใช้ในอเมริกาด้วย เลยไม่รู้ว่าทาง dtac ไม่ update ข้อมูลมือถือ หรือเครื่องเรากับแม่ใช้ไม่ได้จริงๆ เลยมาถามที่นี่ดีกว่าเพื่อความชัวร์

รบกวนด้วยนะคะ Surprised Very Happy
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 08:43  

จริงๆ แร้วเงื่อนไขการรับประกันฯ ระบุไว้ชัดเจนว่า การรับประกันฯ ไม่ครอบคลุมถึงตัวบอดี้ภายนอก ปุ่มกด แระเสาอากาศภายนอก (ถ้ามี) แต่ผมชี้แจงว่าเป็นความพกพร่องอันเกิดจากกระบวนการผลิตไม่ใช่เกิดจากการนำไปใช้งานผิดประเภทหรือผิดลักษณะทั่วไปหรือเกิดจากอุบัติเหตุ/ประมาท/เลินเล่อ ศูนย์ฯ จะปฏิเสธความรับผิดชอบไม่ได้!

ศูนย์ฯ ตอบรับกลับมาอย่างนี้ก็แปลว่ามีความรับผิดชอบต่อลูกค้า เป็นสิทธิ์แระโอกาสของเรา รีบเอาไปเปลี่ยนเรยคับ..

*ขอขอบคุณศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 17 Jun 2007 21:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 09:56  

เดี๋ยววันนี้จะเอาเครื่องไปเปลี่ยนดูครับ
แล้วจะกลับมารายงานผลให้นะครับ
^ ^
PS. ต้องขอบคุณพี่ LooKerจริงๆ
สุดยอดเลยครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 11:31  

เดี๋ยววันนี้จะเอาเครื่องไปเปลี่ยนดูครับ
^ ^

หากมีปัญหาหรือม่ะได้รับความสะดวก โทร 02-515-8383 ต่อ 2157 คุยกะเจ้าหน้าที่ที่ดูแลแระรับผิดชอบเรื่องนี้โดยตรงเรยคับ..
m a y t e e
Year's Star

หัวข้อ : Re: ใช้มือถือในอเมริกา
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 13:01  

yipyeee ผู้เขียน:
คุณ looker เจ๋งมากค่ะ คุยจน sony ยอมให้เคลมเลย ดีใจกับคนที่เผยอด้วยนะคะ Very Happy

มีเรื่องถามหน่อยค่ะ พอดีคุณแม่กำลังจะไปอเมริกาแล้วจะเอามือถือไปใช้ด้วย พอโทรไปถามทาง dtac เค้าบอกว่ารุ่นที่คุณแม่ใช้อยู่ใช้ที่อเมริกาไม่ได้ (Nokia 5300) ต้องเปลี่ยนเครื่องที่สนามบิน เราเลยถามต่อว่า งั้น k550i ของเราใช้ได้มั้ย เค้าก็ไปเช็คอยู่พักนึงบอกว่า ไม่ได้เหมือนกัน ใช้ได้แค่รุ่น 500 กับ 510i เราเลยงงว่ามือถือเรากับแม่ทั้งสองรุ่นเป็นมือถือที่ค่อนข้างสมัยใหม่พอสมควร อันนึงก็ tri-band อันนึงก็ quad-band ไหงไม่รองรับระบบในอเมริกาทั้งที่สเป็คเครื่องระบุว่ามี GSM 1900 ซึ่งใช้ในอเมริกาด้วย เลยไม่รู้ว่าทาง dtac ไม่ update ข้อมูลมือถือ หรือเครื่องเรากับแม่ใช้ไม่ได้จริงๆ เลยมาถามที่นี่ดีกว่าเพื่อความชัวร์

รบกวนด้วยนะคะ Surprised Very Happy

น่าจะเป็น K600i กับ K610i หรือเปล่า เพราะอาจจะต้องใช้ระบบ 3G ที่โน่น
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 15:10  

^ ^

หากมีปัญหาหรือม่ะได้รับความสะดวก โทร 02-515-8383 ต่อ 2157 คุยกะเจ้าหน้าที่ที่ดูแลแระรับผิดชอบเรื่องนี้โดยตรงเรยคับ..

ผมไปมาแล้วแต่เค้าไม่เปลี่ยนให้อ่ะครับ
เค้าบอกว่าเค้าจะแก้ไขให้แต่ต้อง
ทิ้งเครื่องไว้ 1 วันเสร็จครับ
ผมเลยเอาเครื่องกลับมาดีกว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  กระทู้ถูกล็อค คุณไม่สามารถโพสท์ข้อความใดๆ ได้ - This topic is locked
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28 ... 36, 37, 38  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: