Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson K810i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 497 / เข้าชม: 887332
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 22:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่ครับอยากได้Dictionaryมั่งอ่ะอ่ะ endless_love_endless_life@hotmail.com
ใช้มาสองเดือนกว่าละรุ่นนี้ไม่มีปันหาเลยแต่เสียอย่างเดียวแบตมันน้อยจังเลยเหอๆใช้วันกว่าๆก็หมดละ

พี่พอรู้มั้ยครับว่าหูฟังแท้แบบin earราคาเท่าไหร่อ่ะ แบบที่มันแถมมาเวลาผมขับรถเร็วๆมันไม่ได้ยินเสี่ยงเลยอ่ะลมเข้าเลยอยากได้แบบin ear
nathayu
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใด้เครื่องมาสองวันแระครับ แต่อยากใด้ความช่วยเหลือเพิ่มเติมงะ
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 23:46  

งมอยู่นาน ในที่สุดทางออกก็อยู่ที่นี่ Very Happy เกี่ยวกับ การทำk810i ให้เป็นรีโมทนะครับ
ผมใช้โนตบุค อัสซุส บลูธูทในตัว วินโดว xpsp2 วินโดวมีเดีย เวอชั่น 11
ผมใด้ติดตั้งไดรเวอแล้วและสามารถใช้มือถือเป็นโมเด็มผ่านบลูธทใด้

แต่ทำยังไงก็ไม่สามารถทำให้มือถือเป็นรีโมทใด้อ่า ลองตังหมดไปเป็นร้อยเลยCrying or Very sad
ที่ผมทำก็คือจับคู่มือถือกับคอมพอมันเจอกันและลิ้งกันใด้เเล้ว(คอมมันจะเรียกมือถือให้เป็นโมเด็มผมก็กดโอเคไป)
พอต่อเสร็จปุ๊ปผมก็เข้าไปที่ ความบันเทิง-บลูธูทรีโมทคอนโทรล-จะมีให้เลือกสามอย่างผมเลือก-มีเดียเพลเยอ -มันขึ้นว่าต่อบลูธูทไม่สำเร็จ เช็คตั้งค่าอุปกรณ์.....

พอมาลองอีกอย่างคือ ยังไม่ต่อบลูธูทเเต่เปิดพอตไว้เตรียมพร้อม เปิดโปรแกรมมีเดียไว้ แล้วเข้าไปที่ ความบันเทิง-บลูธูทรีโมทคอนโทรล-จะมีให้เลือกสามอย่างผมเลือก-มีเดียเพลเยอ -ขึ้นว่าโปรดเลือกอุปกรณ์ที่ต้องการควบคุม-กดโอเค-เจอคอมผมเอง-กดเลือก-ขึ้นว่ากำลังเชื่อมต่อกับรีโมทซักพักก็ขึ้นว่าต่อบลูธูทไม่สำเร็จ เช็คตั้งค่าอุปกรณ์.....

ต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติมหรือเปล่า

ท่านใดพอจะมีวิธีที่ละเอียดเข้าใจง่ายไหมครับหรือลิ้งเวปก็ใด้(หามาสองวันแล้ว)
เจอเวปเดียวเองเเละเขาก็ใช้บนพีซีซึ่งตัวช่วยเหลือบลูธูทดันไม่เหมือนกันกะผมเลยงงเข้าไปใหญ่

กลุ้มใจจังมีของดีใช้ไม่เป็น Sad
nathayu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ลืมอีกอย่างครับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 00:03  

คือว่าโปรแกรมพีซีสูท ในแผ่นของ k810i นะครับ พอติดตั้งแล้วผมเห็นไอคอนตัวหนึ่งชื่อว่า ตัวเลือกของหน้าจอโทรศัพท์ ผมก็นึกว่ามันสามารถทำให้ใช้โทรศัพท์จากคอมใด้ แบบ ของโมโต ที่จะมีรูปเครื่องโทรศัพท์ที่จะพีซี แล้วเราสามารถทำการโทร รับข้อความ อ่านข้อความและ ส่งข้อความใด้ จากพีซี แต่ไม่ใช่อ่า สงสัยว่ามันมีใว้ทำอะไรหรือครับ หรือว่ามันสามารถใช้ใด้แบบโมโตแต่ผมใช้ไม่เป็น Crying or Very sad
ขอความกระจ่างด้วยนะครับ[/b]
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 01:37  

เออ แบตหมดเร็วจริงๆ ถ่ายรูป-ฟังเพลง ครึ่งวันหมดไป 50% ท่าจะต้องซื้อแบตอีกก้อนมาใช้ซะแล้ว

เสียงลำโพงผมว่ายังไม่เด่นเท่าไรนะ ความดังยังสู้ W850i ไม่ได้ เปิดเพลง One-Wing Angel ของหนังไฟนอล 7
ระดับเสียงสูงสุดเสียงออกแตกๆนิดๆ ไอเครื่องเก่าดันไม่แตก(N71)

แต่เสียงหูฟังถึงไม่ใช่วอร์คแมนก็แจ่มจริงๆ เล่นเพลงซาร่าไบร์ทแมนได้จับใจ
(เพลง Tu Quieres Volver ท่อนนึงมีกริ๊ดลั่นด้วย อิอิ) ถ้าลองกับหูฟังวอร์คแมนคงจะสุดยอด

มีข้อสงสัยครับ คือผมชาร์ตแบตบ่อยมาก บางครั้งก็โน้ตบุ้คผ่านสายUSB แล้วเสียบสายชาร์ตเข้าไปอีกทีนึง Laughing แบบนี้กับการชาร์ตแบตบ่อยๆโดยไม่รอใกล้หมดจะทำให้แบตเสื่อมเร็วรึป่าว และทำให้แบตชาร์ตได้เร็วขึ้นรึไม่ และแบตชนิดลิเทียม โพลิเมอร์ มีความอึด ทน ไม่เสื่อมง่าย รองรับการชาร์ตบ่อยๆได้รึป่าว ขอบคุณครับ
คนอยากใช้ SE810i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องราคม
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 14:49  

คือว่าตอนนี้สนใจอย่างแรงอะคับ อยากได้มากมาย

แต่ว่าก็คงได้แบบผ่อนอะคับ (ผ่อนเอง บัตรแม่)

อยากทราบว่า ราคา ณ ตอนนี้ เท่าไร่บ้างอะคับ
แล้ว ถ้าไป MBK เค้าน่าจะมีผ่อนบ้างไหมคับ

อยากทราบอะคับ

ขอบคุณครับ
มือใหม่ k810i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 17:40  

ฟัง fm นี่ต้องไปตั้งค่าเซตช่องสถานีตรงไหนคะ
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 02:57  

ผมขอรบกวนถาม เกี่ยวกับ k810i หน่อยนะครับพี่ๆ ทั้งหลาย

คือว่าผมไม่มีเบอร์บ้านและอยากจะใช้ โทรศัพท์มือถือต่อเน็ตกับ PC ที่บ้าน

ไม่ทราบว่าเจ้า K810i สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

และต่อเน็ตผ่านระบบอะไรครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 11:52  

Anonymous ผู้เขียน:
พี่ครับอยากได้Dictionaryมั่งอ่ะอ่ะ endless_love_endless_life@hotmail.com
ใช้มาสองเดือนกว่าละรุ่นนี้ไม่มีปันหาเลยแต่เสียอย่างเดียวแบตมันน้อยจังเลยเหอๆใช้วันกว่าๆก็หมดละ

พี่พอรู้มั้ยครับว่าหูฟังแท้แบบin earราคาเท่าไหร่อ่ะ แบบที่มันแถมมาเวลาผมขับรถเร็วๆมันไม่ได้ยินเสี่ยงเลยอ่ะลมเข้าเลยอยากได้แบบin ear

พี่ส่ง Dic ให้แล้วคับ
หูฟังฯ in-ears HPM-70 ลองไปดูที่มาบุญครองถ้าของแท้ราวๆ 900 บาทคับ

K810i with HPM-70

nathayu ผู้เขียน:
งมอยู่นาน ในที่สุดทางออกก็อยู่ที่นี่ Very Happy เกี่ยวกับ การทำk810i ให้เป็นรีโมทนะครับ
ผมใช้โนตบุค อัสซุส บลูธูทในตัว วินโดว xpsp2 วินโดวมีเดีย เวอชั่น 11
ผมใด้ติดตั้งไดรเวอแล้วและสามารถใช้มือถือเป็นโมเด็มผ่านบลูธทใด้

แต่ทำยังไงก็ไม่สามารถทำให้มือถือเป็นรีโมทใด้อ่า ลองตังหมดไปเป็นร้อยเลยCrying or Very sad
ที่ผมทำก็คือจับคู่มือถือกับคอมพอมันเจอกันและลิ้งกันใด้เเล้ว(คอมมันจะเรียกมือถือให้เป็นโมเด็มผมก็กดโอเคไป)
พอต่อเสร็จปุ๊ปผมก็เข้าไปที่ ความบันเทิง-บลูธูทรีโมทคอนโทรล-จะมีให้เลือกสามอย่างผมเลือก-มีเดียเพลเยอ -มันขึ้นว่าต่อบลูธูทไม่สำเร็จ เช็คตั้งค่าอุปกรณ์.....

พอมาลองอีกอย่างคือ ยังไม่ต่อบลูธูทเเต่เปิดพอตไว้เตรียมพร้อม เปิดโปรแกรมมีเดียไว้ แล้วเข้าไปที่ ความบันเทิง-บลูธูทรีโมทคอนโทรล-จะมีให้เลือกสามอย่างผมเลือก-มีเดียเพลเยอ -ขึ้นว่าโปรดเลือกอุปกรณ์ที่ต้องการควบคุม-กดโอเค-เจอคอมผมเอง-กดเลือก-ขึ้นว่ากำลังเชื่อมต่อกับรีโมทซักพักก็ขึ้นว่าต่อบลูธูทไม่สำเร็จ เช็คตั้งค่าอุปกรณ์.....

ต้องตั้งค่าตรงไหนเพิ่มเติมหรือเปล่า

ท่านใดพอจะมีวิธีที่ละเอียดเข้าใจง่ายไหมครับหรือลิ้งเวปก็ใด้(หามาสองวันแล้ว)
เจอเวปเดียวเองเเละเขาก็ใช้บนพีซีซึ่งตัวช่วยเหลือบลูธูทดันไม่เหมือนกันกะผมเลยงงเข้าไปใหญ่

กลุ้มใจจังมีของดีใช้ไม่เป็น Sad

ใช้ K810i เป็น Remote control ทำไมต้องเสียตังค์อ่ะคับ? ถ้าใช้เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ดิต้องเสียค่า Air time เพราะต้อง run บนเครือข่าย GPRS หรือ EDGE อัตราค่าใช้บริการขึ้นอยู่กะผู้ให้บริการเครือข่ายหรือเจ้าของ SIM ที่คุณใช้งาน

หากคุณต้องการใช้ K810i เป็น Remote control ควบคุมและสั่งการทำงานบนหน้าจอคอมพ์แทน mouse ต้องเชื่อมต่อด้วย BT เท่านั้น (ไม่มีค่าใช้จ่าย) แต่คุณจำเป็นต้อง Activate การใช้งาน HID* เสียก่อน (เฉพาะครั้งแรก)
เปิดสัญญาณ BT ที่เครื่องโทรศัพท์ จากนั้นมาที่หน้าจอคอมพ์ คลิ๊กขวาที่ไอคอน BT ตรง Task bar ด้านล่าง (ใกล้นาฬิกา) เลือก Bluetooth setup wizard ใส่จุดไข่ปลาหน้าข้อความ I know the service I want to use and I want to find a Bluetooth device that provides that service > Next > Human Interface Dervice > Next > คอมพ์จะทำการค้นหาอุปกรณ์ซึ่งก็คือ K810i ของคุณซึ่งคุณต้องคลิ๊กที่ Check box ด้านขวา เลือก Show all devices จึงจะเห็นรูปโทรศัพท์ชื่อ K810i โชว์ขึ้นมา ให้คลิ๊กที่รูปโทรศัพท์ที่ว่า > Next > Finish เป็นอันเสร็จขั้นตอน Activate HID*

จากนั้นมาที่โทรศัพท์ของคุณ เข้าไปที่เมนู Entertainment > Remote control เลือกการใช้งานตามนี้คับ
Presenter สำหรับแสดง/บรรยาย/เสนองานผ่านหน้าจอคอมพ์

MediaPlayer สำหรับควบคุมการเล่นเพลงผ่านโปรแกรม Windows Media Player

Desktop สำหรับใช้แทน mouse ควบคุมสั่งการทำงานบนหน้าจอคอมพ์

*หน้าที่การทำงานของปุ่มอาจแตกต่างกันไปในแต่ละเมนู ซึ่งคุณสามารถดูวิธีการใช้งานปุ่มได้จากหน้าจอมือถือ

ภาพตัวอย่างการใช้ K790i เป็น Remote control
Presenter

Media player

Desktop

*HID ย่อมาจาก Human Interface Device ในที่นี้หมายถึง HID Mouse&Keyboard เป็นการใช้งานปุ่ม K810i ควบคุมสั่งการแทน mouse และ Keyboard บนหน้าจอคอมพ์ผ่าน BT

nathayu ผู้เขียน:
คือว่าโปรแกรมพีซีสูท ในแผ่นของ k810i นะครับ พอติดตั้งแล้วผมเห็นไอคอนตัวหนึ่งชื่อว่า ตัวเลือกของหน้าจอโทรศัพท์ ผมก็นึกว่ามันสามารถทำให้ใช้โทรศัพท์จากคอมใด้ แบบ ของโมโต ที่จะมีรูปเครื่องโทรศัพท์ที่จะพีซี แล้วเราสามารถทำการโทร รับข้อความ อ่านข้อความและ ส่งข้อความใด้ จากพีซี แต่ไม่ใช่อ่า สงสัยว่ามันมีใว้ทำอะไรหรือครับ หรือว่ามันสามารถใช้ใด้แบบโมโตแต่ผมใช้ไม่เป็น Crying or Very sad
ขอความกระจ่างด้วยนะครับ[/b]

ไอคอนที่คุณว่าใช้โทรออกไม่ได้คับ หากคุณต้องการใช้ K810i เชื่อมต่อกะคอมพ์แล้วโทรออกได้ลองใช้โปรแกรมข้างล่างนี้ดู มันทำ'ไรได้หลายอย่างชนิดที่ว่าคุณต้องทึ่งอึ้งกิมกี่! laughing6
MyPhoneExplorer (ขนาดไฟล์ 2.2 MB)
หากคุณจำเป็นต้องเก็บ SMS จำนวนมาก ผมขอแนะนำ MyPhoneExplorer โปรแกรม Synchronize และ Backup ข้อมูลใน Contacts, SIM, รายการโทร (Calls), Organizer, Messages (SMS) และ File folders ทั้งในตัวเครื่องและเมม สามารถเพิ่มเติม/แก้ไข/ลบข้อมูลใน Contacts หรือสั่งโทรออก รวมทั้งจัดเก็บ SMS หรือส่ง SMS ออกจากโปรแกรมนี้ได้ด้วย มีหลากหลายภาษาให้เลือกรวมทั้งภาษาไทย สามารถเลือกการเชื่อมต่อด้วย BT หรือ USB ดาต้าลิงค์ (เลือก Phone mode) ก็ได้ ดาวน์โหลดโปรแกรมฯ มาใช้ฟรี คลิ๊กที่นี่ (ขนาดไฟล์ 2.2 MB)

pingan ผู้เขียน:
เออ แบตหมดเร็วจริงๆ ถ่ายรูป-ฟังเพลง ครึ่งวันหมดไป 50% ท่าจะต้องซื้อแบตอีกก้อนมาใช้ซะแล้ว

เสียงลำโพงผมว่ายังไม่เด่นเท่าไรนะ ความดังยังสู้ W850i ไม่ได้ เปิดเพลง One-Wing Angel ของหนังไฟนอล 7
ระดับเสียงสูงสุดเสียงออกแตกๆนิดๆ ไอเครื่องเก่าดันไม่แตก(N71)

แต่เสียงหูฟังถึงไม่ใช่วอร์คแมนก็แจ่มจริงๆ เล่นเพลงซาร่าไบร์ทแมนได้จับใจ
(เพลง Tu Quieres Volver ท่อนนึงมีกริ๊ดลั่นด้วย อิอิ) ถ้าลองกับหูฟังวอร์คแมนคงจะสุดยอด

มีข้อสงสัยครับ คือผมชาร์ตแบตบ่อยมาก บางครั้งก็โน้ตบุ้คผ่านสายUSB แล้วเสียบสายชาร์ตเข้าไปอีกทีนึง Laughing แบบนี้กับการชาร์ตแบตบ่อยๆโดยไม่รอใกล้หมดจะทำให้แบตเสื่อมเร็วรึป่าว และทำให้แบตชาร์ตได้เร็วขึ้นรึไม่ และแบตชนิดลิเทียม โพลิเมอร์ มีความอึด ทน ไม่เสื่อมง่าย รองรับการชาร์ตบ่อยๆได้รึป่าว ขอบคุณครับ

รุ่นนี้รองรับ Dual mode คือสามารถใช้ได้ทั้งระบบ 3G และ GSM แต่บ้านเรายังไม่มีเครือข่าย 3G มารองรับ จึงต้องเข้าไปกำหนดให้เครื่อง Search หาสัญญาณเครือข่าย GSM เพียงอย่างเดียวซึ่งจะช่วยประหยัดแบตฯ ได้
เข้าไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity โดยเลื่อน joystick ไปทางซ้าย 1 ครั้ง > Mobile networks > GSM/3G networks เลือก GSM only

คุณสามารถเข้าไปตั้งค่าไม่ให้แบตฯ ถูกชาร์จฯ เมื่อต่อสาย USB กะคอมพ์ (เฉพาะ Phone mode) แต่แบตฯ จะถูกชาร์จฯ ทุกกรณีถ้าคุณเลือก File transfer
ที่หน้าจอ Standby (ไฟหน้าจอยังไม่ดับ) กดปุ่ม Joystick ตามนี้คับ
ขวา ดอกจัน ซ้าย ซ้าย ดอกจัน ซ้าย ดอกจัน หน้าจอจะโชว์เมนู Service เลือก Service settings เลือก Charging เป็น Off

นอกจากนี้การปรับความสว่างหน้าจอ (Brightness) ก็มีผลต่อการบริโภคแบตฯ เครื่องผมตั้งไว้แค่ 80% เองคับ

แบตฯ ชนิดไหนก็ตามอายุการใช้งานขึ้นอยู่กะจำนวนครั้งที่ชาร์จฯ หากชาร์จบ่อยหรือชาร์จพร่ำเพรื่อโดยไม่จำเป็นมันก็ไปก่อนวัยอันควร
K810i เป็นโทรศัพท์ที่รองรับ Multimedia อย่างครบครัน เมื่อคุณซื้อมาก็ต้องใช้ให้คุ้ม เมื่อใช้คุ้มก็ต้องยอมรับการเสื่อมสภาพของแบตฯ ที่ละลายไปกับความบันเทิง

คนอยากใช้ SE810i ผู้เขียน:
คือว่าตอนนี้สนใจอย่างแรงอะคับ อยากได้มากมาย

แต่ว่าก็คงได้แบบผ่อนอะคับ (ผ่อนเอง บัตรแม่)

อยากทราบว่า ราคา ณ ตอนนี้ เท่าไร่บ้างอะคับ
แล้ว ถ้าไป MBK เค้าน่าจะมีผ่อนบ้างไหมคับ

อยากทราบอะคับ

ขอบคุณครับ

ราคาศูนย์ 13,900 บาท
ราคาร้านทั่วไปหรือร้านตู้ 12,xxx บาทคับ (ข้อมูล ณ วันที่ 12 Oct '07)

มือใหม่ k810i ผู้เขียน:
ฟัง fm นี่ต้องไปตั้งค่าเซตช่องสถานีตรงไหนคะ

คลิ๊ก More เลือก Auto save เลยคับ มันจะ set ให้เลย 20 สถานี
อย่างไรก็ตาม..คุณสามารถเลื่อน Joystick ไปทางซ้ายหรือขวาเพื่อลดหรือเพิ่มความถี่ไปที่ช่องสถานีที่ต้องการแล้วเลือก Save แบบ Manual ได้คับ

Dream182 ผู้เขียน:
ผมขอรบกวนถาม เกี่ยวกับ k810i หน่อยนะครับพี่ๆ ทั้งหลาย

คือว่าผมไม่มีเบอร์บ้านและอยากจะใช้ โทรศัพท์มือถือต่อเน็ตกับ PC ที่บ้าน

ไม่ทราบว่าเจ้า K810i สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

และต่อเน็ตผ่านระบบอะไรครับ

ถ้าเน้นโทรศัพท์เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้คอมพ์ พี่แนะนำ K790i ราคาถูกกว่าหลายพันบาท มี EDGE เร็วกว่า GPRS ถึง 4 เท่า (K810i ใช้ได้แต่ GPRS ไม่รองรับ EDGE) คุณอยู่แถวไหนลองเช็คสัญญาณ EDGE ได้จากผู้ให้บริการเครือข่าย (SIM) ของคุณแล้วซื้อค่า Air time เป็น Packet จะประหยัดกว่าคับ

*AIS คุยว่า EDGE ของเขาเร็วกว่า GPRS 5 เท่า แต่ผมว่าไม่ถึงนะ แค่ 4 เท่าก็หรูแล้วคับ!

K790i เครื่องศูนย์ฯ ตอนนี้เหลือแค่ 9,990 บาท คุ้มที่สุดแล้วคับขณะนี้!
nathayu
Year's Star

หัวข้อ : ขอบคุณเรื่องรีโมทครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 16:56  

ขอบคุณครับคุณ Looker สุดยอดไปเลยโทรศัพท์รีโมทช๊อบบบชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 21:57  

ขอบคุณมากน่ะคับ สำหรับราคา

อ่า ราคามิใช่ย่อยน่ะเนื่ยยย เหอะๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:26  

อ่า ราคามิใช่ย่อยน่ะเนื่ยยย เหอะๆ

ลองพิจาณา K550i ดูไหมคับ? ราคาตอนนี้ 7,xxx บาท คุ้มสุดคุ้มเลยคับ!
K550i รูปลักษณ์เพียวบางสวยงามทันสมัย, ระบบ Quad-band with EDGE, จอ TFD-LCD 1.9 นิ้ว 262K สี 176x220 px, กล้อง Cyber-shot 2.0 MP with AF/MF+Mirror+Photo light คู่ที่ใช้เป็นไฟฉายได้, เครื่องเล่น MP3 (Music player) พร้อมวิทยุ, มี TrackID, รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT, IrDA และ USB, รองรับ A2DP Profile ฟังเพลงผ่านหูฟังฯ BT ได้, เมมในตัวเครื่องมากถึง 70-72 MB

K550i
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 23:00  

ไปเจอหูฟังวอร์คแมนตัวที่เป็น in-ear มีรีโมตคุมเพลงเหมือนกับโนเกียที่มาบุญครอง รู้สึกจะรุ่น HPM-82 Stereo

ราคาแค่ 800 เองครับ อยากถามว่ามีวิธีดูของจริง-ปลอมยังไง ถามคนขายเค้าบอกมันถูกเพราะว่าเค้าขายส่ง? แค่อ่านในเว็บ SE Society แต่ยังไม่เคลียร์ครับ รบกวนคุณ looker อีกซะแย้ว Embarassed
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 23:12  

pingan ผู้เขียน:
ไปเจอหูฟังวอร์คแมนตัวที่เป็น in-ear มีรีโมตคุมเพลงเหมือนกับโนเกียที่มาบุญครอง รู้สึกจะรุ่น HPM-82 Stereo

^
^
^
ราคาแค่ 800 เองครับ อยากถามว่ามีวิธีดูของจริง-ปลอมยังไง ถามคนขายเค้าบอกมันถูกเพราะว่าเค้าขายส่ง? แค่อ่านในเว็บ SE Society แต่ยังไม่เคลียร์ครับ รบกวนคุณ looker อีกซะแย้ว Embarassed

ดูจากรูปแล้วเป็น HPM-82 ที่แถมมาในรุ่น W950i
ถ้าราคา 800 บาทให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่าไม่แท้หรือเรียกให้โก้ก็ "สินค้าเกรด A" เพราะของแท้ตั้งหลักพันไว้ก็ขายได้จะมาขาย 800 ทำไม?
HPM-70 ของแท้ที่หิ้วเข้ามาขายเกลื่อนมาบุญครองยัง 900 บาท ถ้าเป็นสินค้าเกรด A ก็ 450 บาท

ให้คุณดูที่ Package หากเป็นของแท้ต้องเนียนดูแล้วสมจริง แต่ถ้าเอาแต่ตัวมาดูอาจดูยากเพราะเดี๋ยวนี้สินค้าเกรด A ทำออกมาใกล้เคียงของแท้มั่กๆ คับ

W950i with HPM-82
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 23:45  

ขอบคุณ พี่ Looker มากๆ ครับ

วันนี้ผมไป พันทิพมา หา ดู mem M2 - -*

1 gig นี่ ราคาประมาณ เกือบ 1500 เลย - * -แพงได้ใจจริงๆ

คือว่าในใจผม ชอบ K810i มากมาย แต่ k790i ก็น่าเล่น - -* เลือกยากจริงๆ

แต่ผมตั้งใจอยากได้ k810 i มากกว่าอ่าครับไม่ค่อยเห็นใครใช่

แต่ว่า ถ้าซื้อตอนนี้ mem ที่มันแถมให้ก็ แค่ 128 เอง - -* ซื้อ mem ใหม่นี่งบก็บานปลาย

กลุ้มใจจริงๆครับ พี่น้อง - -*
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 08:38  

ขอบคุณ พี่ Looker มากๆ ครับ

วันนี้ผมไป พันทิพมา หา ดู mem M2 - -*

1 gig นี่ ราคาประมาณ เกือบ 1500 เลย - * -แพงได้ใจจริงๆ

คือว่าในใจผม ชอบ K810i มากมาย แต่ k790i ก็น่าเล่น - -* เลือกยากจริงๆ

แต่ผมตั้งใจอยากได้ k810 i มากกว่าอ่าครับไม่ค่อยเห็นใครใช่

แต่ว่า ถ้าซื้อตอนนี้ mem ที่มันแถมให้ก็ แค่ 128 เอง - -* ซื้อ mem ใหม่นี่งบก็บานปลาย

กลุ้มใจจริงๆครับ พี่น้อง - -*

ราคา 1,500 บาทคงเป็นยี่ห้อ Sony แถม Adaptor 2 ตัวแปลงเป็น MS หรือ MSD ก็ได้ จริงๆ แล้วก็ไม่จำเป็นต้อง Sony นะ ยี่ห้อ SanDisk ก็ใช้ได้ เกรดเดียวกัน แถม Adaptor แปลงเป็น MSD อย่างเดียว มาบุญครองแค่พันเดียว บางร้านก็ไม่ถึงนะ

M2 ยี่ห้อ Sony ขนาด 1GB รุ่นแรกที่ออกสู่ตลาดที่ไหนๆ ก็ไม่มี มีที่ศูนย์ Sony ที่เดียว แถม Adaptor แปลงเป็น MS อย่างเดียว เห็นราคาไหมคับ? เด๋วนี้ให้ Adaptor 2 ตัว ราคาพันกว่าบาทคนยังบ่นว่าแพง เหอะๆ laughing6

นี่ยี่ห้อ SanDisk ขนาด 1GB แถม Adaptor แปลงเป็น MSD

*M2 ของ Sony หรือ SanDisk ตลาดมือถือยกให้เป็นเกรดเดียวกัน ที่สำคัญต้องเป็นของแท้

ถ้าเทียบ Spec ระหว่าง K810i กะ K790i แทบไม่ต่างกัน ฟังก์ชั่นที่เพิ่มขึ้นมานั่นแค่หยิบมือแต่ราคาต่างกัน 2-3 พันบาท ถ้าคุณซื้อ K790i แล้วเอาส่วนต่างไปซื้อ M2 1GB เงินยังเหลือ อ้อ..K790i แถม M2 ยี่ห้อ Sony 256 MB ให้มาเป็น Package เลย มี Adaptor แปลงเป็น MS ให้ด้วย ในขณะที่ K810i ให้ M2 128 MB ใส่มาในตัวเครื่องไม่มี Adaptor ให้

K790i with MDS-60
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 23:31  

Looker ผู้เขียน:

ลองพิจาณา K550i ดูไหมคับ? ราคาตอนนี้ 7,xxx บาท คุ้มสุดคุ้มเลยคับ!
K550i รูปลักษณ์เพียวบางสวยงามทันสมัย, ระบบ Quad-band with EDGE, จอ TFD-LCD 1.9 นิ้ว 262K สี 176x220 px, กล้อง Cyber-shot 2.0 MP with AF/MF+Mirror+Photo light คู่ที่ใช้เป็นไฟฉายได้, เครื่องเล่น MP3 (Music player) พร้อมวิทยุ, มี TrackID, รองรับการเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT, IrDA และ USB, รองรับ A2DP Profile ฟังเพลงผ่านหูฟังฯ BT ได้, เมมในตัวเครื่องมากถึง 70-72 MB

K550i

อ่านะคับ

ผมตัดสินใจหล่ะคับ K810i นี่แหละ ตัวจริง...ชัดเจน

เหลือแต่รอวันเป็นเจ้าของหล่ะคราบ
Dream182
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 12:34  

Looker ผู้เขียน:

K550i

อ่านะคับ

ผมตัดสินใจหล่ะคับ K810i นี่แหละ ตัวจริง...ชัดเจน

เหลือแต่รอวันเป็นเจ้าของหล่ะคราบ

ก็อย่างที่ คุณว่าแหละคับ ผมว่า รุ่น k810 i มันไม่เหมือนใคร +ไม่ค่อยมีคนใช้ด้วย

เมื่อวาผมไปดูมือสองยังไม่เห็นีขายใน ซีคอนเลย - -*

ทำให้อยากได้เข้าไปใหญ่ . ... - * - แต่อย่างที่พี่ looker บอกนี่ก็จริงนะครับบ - -* ทำใจยากจริงๆ คลุ้มๆ - - *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 18:01  

รบกวนถามพี่ๆอีกอย่างนะคะ
การชาทแบต ควรชาทเมื่อแบตหมด หรือ ใกล้หมด(เหลือแบตกี่ %)
แล้วขณะชาท ควรเปิดหรือปิดเครื่องคะ

<เก็บตังซื้อเอง อยากใช้นานๆๆๆ Wink ตอนนี้ก้อเก็บตังซื้อเมม ต่อปายยย... Cool >
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 20:21  

รบกวนถามพี่ๆอีกอย่างนะคะ
การชาทแบต ควรชาทเมื่อแบตหมด หรือ ใกล้หมด(เหลือแบตกี่ %)
แล้วขณะชาท ควรเปิดหรือปิดเครื่องคะ

<เก็บตังซื้อเอง อยากใช้นานๆๆๆ Wink ตอนนี้ก้อเก็บตังซื้อเมม ต่อปายยย... Cool >

แบตฯ รุ่นใหม่อย่าง Li-ion หรือ Li-polymer ชาร์จฯ ครั้งแรกหรือครั้งไหนๆ ก็แค่ 4 ชั่วโมง
ชาร์จฯ ครั้งแรกควรปิดเครื่องแล้วชาร์จฯ ทิ้งไว้ให้ครบ 4 ชั่วโมง หลังจากนั้นจะเปิดหรือปิดเครื่องชาร์จฯ ก็ได้ คุณสามารถชาร์จฯ ได้ทุกเมื่อตามต้องการโดยไม่จำเป็นต้องรอให้แบตฯ หมด

คุณอาจชาร์จฯ ทิ้งไว้ตอนกลางคืน รุ่งเช้าค่อยถอดสายชาร์จฯ ออกก็ได้

*อายุแบตฯ ขึ้นอยู่กะจำนวนครั้งที่ชาร์จฯ หากชาร์จฯ บ่อยหรือชาร์จฯ พร่ำเพรื่อโดยไม่จำเป็นมันก็เสื่อมเร็ว และไม่ควรชาร์จแบตฯ ทิ้งไว้หลายๆ วัน เพราะเมื่ออุณหภูมิแบตฯ เย็นลงระบบจะทำการชาร์จฯ ซ้ำ เป็นอย่างนี้เรื่อยไป เข้าข่ายชาร์จฯ บ่อยหรือชาร์จฯ พร่ำเพรื่อแบตฯ ก็จะบอกลาโทรศัพท์กลับบ้านเก่าก่อนวัยอันควร laughing6

ปล. ผมขอเอาใจช่วยให้เก็บตังค์ซื้อ M2 ได้ไวๆ นะ อ้อ..ไปไหนมาไหนระวังโดนฉกโทรศัพท์นะ โดนกันเยอะแยะคับ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 20:41  

k810 กับ java music player
4527
Year's Star

จังหวัด: กาญจบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 21:37  

พี่ Looker คือตอนนี้กะลังสนใจเจ้า 810 อยุ่อ่ะ แต่ได้ยินมาว่าเสียงเรียกเข้ามันเบาหรอฮะ จิงอ่ะป่ะ แล้วลำโพงมันดังชัดไหมอ่ะ แล้วจุดเด่นมันมีไรบ้างหรอฮะ ช่วยตอบหน่อยนะฮะ
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 23:08  

รุ่น k810 i โดนใจมากมาย สงสัย ถ้า ราคามือหนึ่ง 13900 บาท กับ mem แค่ 128 นี่

ผมว่ารอให้ k850i ลงสนามก่อนแล้วค่อย สอย k810i ยังไม่สาย

ถึงเวลานั้น k810i ที่ผมรอคอยคงราคา ไม่แพงมาก

( ก็คิดว่ามันจะราคาลงอ่านะ )
chatrutai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:00  

มีไฟฉายด้วยไม๊อ่ะคะ อยากรู้มากกกกก
chatrutai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:20  

พึ่งเหนว่ามันไม่มี auto focus อ่าาาา อย่างงี้มันจะดีจิงป่าวอ่ะคะพี่ looker แล้วไม่มีไฟฉายนี่แอบเศร้าเพราะว่ามันใช้ประโยชน์ได้จิงๆ

edit ไปดูในเวปโซนี่เค้าบอกว่ามีauto focus หนิ เริ่มงง....
อีกอย่างค่ะ ฟังเพลงจาก bluetooth ได้ไม๊อ่ะคะ ใช้ jabra อยู่อ่ะคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:40  

4527 ผู้เขียน:
พี่ Looker คือตอนนี้กะลังสนใจเจ้า 810 อยุ่อ่ะ แต่ได้ยินมาว่าเสียงเรียกเข้ามันเบาหรอฮะ จิงอ่ะป่ะ แล้วลำโพงมันดังชัดไหมอ่ะ แล้วจุดเด่นมันมีไรบ้างหรอฮะ ช่วยตอบหน่อยนะฮะ

ง่า..เป็นคำถามยอดฮิต (FAQ) ที่ต้องมีคนถามในบอร์ด SE แทบทุกรุ่น!
เสียงเรียกเข้าหรือเสียงเพลง MP3 ที่ออกทางลำโพงหลังขึ้นอยู่กะคุณภาพของไฟล์เพลงนั้นๆ แม้แต่เพลงที่เรา Convert จากแผ่น Audio CD เป็น MP3 แต่ละอัลบั้มยังดังไม่เท่ากันเลยคับ

เสียงเรียกเข้าหรือเสียงเพลง MP3 ของ SE อาจไม่ดังหูแตกเหมือนยี่ห้ออื่นๆ แต่ก็ไม่ได้ค่อยจนกลายเป็นจุดด้อยไป คุณภาพเสียงเขาเทียบกันที่มิติเสียงไม่ใช่แค่ความดังเสียงเพียงอย่างเดียว นั่นหมายถึง ลำโพงของ SE เน้นคุณภาพเสียงไม่ใช่แค่ความดังเสียง ถ้าเอาดังเข้าไว้แต่คุณภาพเสียงห่วยก็ไม่ต่างจากลำโพงงานวัดหรือลำโพงเปิดท้ายรถขายของ

จุดเด่นของรุ่นนี้ก็คือ ความสามารถเป็นเลิศเรื่องการถ่ายภาพในระดับ 3.2 MP ไงคับ!

รุ่น k810 i โดนใจมากมาย สงสัย ถ้า ราคามือหนึ่ง 13900 บาท กับ mem แค่ 128 นี่

ผมว่ารอให้ k850i ลงสนามก่อนแล้วค่อย สอย k810i ยังไม่สาย

ถึงเวลานั้น k810i ที่ผมรอคอยคงราคา ไม่แพงมาก

( ก็คิดว่ามันจะราคาลงอ่านะ )

ที่คุณตั้งความหวังไว้มีความเป็นไปได้สูงคับ ดูอย่าง K750i ดิ เปิดตัว 17,500 บาท ตอนนี้เหลือ 6,xxx บาท K790i เปิดตัว 19,900 บาท ตอนนี้เหลือ 9,990 บาท ขณะนี้ผมทราบมาว่า K850i เริ่มมีวางจำหน่ายแล้วซึ่งจะมีผลให้ราคา K810i ลดลงเรื่อยๆ ตามกลไกตลาดมือถือ

ผมขอเอาใจช่วยให้คุณได้ K810i มาเชยชมสมดังเจตนารมณ์ (ลิเกไปป่ะคับ?) laughing6

chatrutai ผู้เขียน:
มีไฟฉายด้วยไม๊อ่ะคะ อยากรู้มากกกกก

คับ

พึ่งเหนว่ามันไม่มี auto focus อ่าาาา อย่างงี้มันจะดีจิงป่าวอ่ะคะพี่ looker แล้วไม่มีไฟฉายนี่แอบเศร้าเพราะว่ามันใช้ประโยชน์ได้จิงๆ

edit ไปดูในเวปโซนี่เค้าบอกว่ามีauto focus หนิ เริ่มงง....
อีกอย่างค่ะ ฟังเพลงจาก bluetooth ได้ไม๊อ่ะคะ ใช้ jabra อยู่อ่ะคะ

เป็นถึง Cyber-shot phone ไม่มี Auto focus และ Macro focus ได้ไงอ่ะ คุณไปเอาข้อมูลที่ไหนม๊า???
รุ่นนี้เป็น Xenon flash แบบที่ใช้ในกล้องดิจิตอลทั่วไป ถ้าขืนเอามาทำไฟฉายรับรองไหม้แหง๋ๆ สามารถฟังเพลงผ่านหูฟังฯ BT ได้เพราะรองรับ A2DP Profile อ้อ..มี TrackID ด้วยคับ
4527
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:46  

แบต ของ K810i มันหมดเร็วจริงไหมครับ
chatrutai
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 00:58  

ขอโทดค่ะ สงสัยจะเข้าใจผิดเรื่อง auto focus แต่ดูจากเวบนี้แหละหน้าข้อมูลทั่วไปมันไม่เหนเขียนไว้เรยย
ขออภัยมือใหม่หัดใช้เวบนี้๊ค๊าาาาาาา Embarassed
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 01:05  

แบต ของ K810i มันหมดเร็วจริงไหมครับ

ขึ้นอยู่กะการใช้งานอ่ะคับ ผมเคยตอบไปแล้วว่า รุ่นนี้รองรับ Multimedia อย่างครบครัน เมื่อคุณซื้อมาก็ต้องใช้ให้คุ้ม เมื่อใช้คุ้มก็ต้องไม่ mind เรื่องแบตฯ หมดเร็วดิ จริงป่ะคับ?

ผมใช้มาก็หลายรุ่น แต่ละรุ่นยังต้องชาร์จฯ ทุกวัน อย่าว่าแต่ใช้งานด้าน Multimedia เลยคับ แค่โทรออกกะรับสายเข้า ถ้าคุยโหดก็ต้องชาร์จฯ ทุกวันเหมือนกัน!

ขอโทดค่ะ สงสัยจะเข้าใจผิดเรื่อง auto focus แต่ดูจากเวบนี้แหละหน้าข้อมูลทั่วไปมันไม่เหนเขียนไว้เรยย
ขออภัยมือใหม่หัดใช้เวบนี้๊ค๊าาาาาาา Embarassed

มือใหม่ไม่เป็นไร แต่ใบขับขี่ต้องมี ไม่งั้นตำรวจจับ! laughing6
4527
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:05  

พี่ Looker คือเพิ่งถอยเจ้า K810i มาอ่ะ สดๆซิงๆเลยอ่ะ แบบว่าบอกตรงๆเลยนะว่าไม่คเยใช้ SE เลยอ่ะฮะ ผมอยากได้โปรแกรมดิกชันนารี กับโปรแกรมเล่นเพลงอ่ะฮะ รบกวนพี่ช่วยส่งมาทางอีเมล memory_dust@hotmail.com ทีได้ไหมอะฮะ แล้วบอกวิธีลงหน่อยก็ดีนะครับ คือเพิ่งมาใช้ SE ครั้งแรกอ่ะ เลยไม่รู้ว่าลงไง ถ้ามี Pro ดีๆ ก็ส่งมาให้ได้นะครับ ขอบคุงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 14:42  

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบนะคะ Laughing

cybershotk790 ผู้เขียน:

^
^
^
ขอตัวเล่นเพลงอันนี้หน่อยนะคะ ไปโหลดที่ เวบ www.mobiles24.com/downloads มา
ได้ตัวสีส้มมาค่ะ แล้วมันส้มทั้งหน้าจอเลย ไม่เห็นสวยเหมือนที่ พี่ ๆ เอามาให้ดูเลยอ่า..
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 20:02  

ขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบนะคะ Laughing

cybershotk790 ผู้เขียน:

^
^
^
ขอตัวเล่นเพลงอันนี้หน่อยนะคะ ไปโหลดที่ เวบ www.mobiles24.com/downloads มา
ได้ตัวสีส้มมาค่ะ แล้วมันส้มทั้งหน้าจอเลย ไม่เห็นสวยเหมือนที่ พี่ ๆ เอามาให้ดูเลยอ่า..

http://www.hotlinkfiles.com/files/426631_k0e8t/flourish.zip เอาไปเลยครับ
เป็น skin ของตัวเล่นเพลงนะครับต้องแตก zip ก่อน แล้วใช้ตัวสีส้มตัวเดิมนั่นแหล่ะเลือก more >change skin เลือก flourish ลองดูนะครับ Smile

ตัวข้างล่างก็นี่เลยครับ
http://www.hotlinkfiles.com/files/426637_fatic/m__j_skiniacz_3.rar
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 21:05  

พี่ Looker คือเพิ่งถอยเจ้า K810i มาอ่ะ สดๆซิงๆเลยอ่ะ แบบว่าบอกตรงๆเลยนะว่าไม่คเยใช้ SE เลยอ่ะฮะ ผมอยากได้โปรแกรมดิกชันนารี กับโปรแกรมเล่นเพลงอ่ะฮะ รบกวนพี่ช่วยส่งมาทางอีเมล memory_dust@hotmail.com ทีได้ไหมอะฮะ แล้วบอกวิธีลงหน่อยก็ดีนะครับ คือเพิ่งมาใช้ SE ครั้งแรกอ่ะ เลยไม่รู้ว่าลงไง ถ้ามี Pro ดีๆ ก็ส่งมาให้ได้นะครับ ขอบคุงคับ

หืม..สดๆ ซิงๆ เลยหรอ? ทำให้สุกก่อนค่อยกินเด๋วเป็นพยาธิ์นะ อุอุ laughing6
ซื้อมาแล้วก็จัดการลง PC Suite ให้เรียบร้อยเพื่อการใช้งานที่สมบูรณ์แบบ

พี่ส่ง Dic ให้แล้ว เมื่อคุณได้รับเมล์ให้ save ไฟล์ Dic (.jar) ไว้ในคอมพ์ จากนั้นต่อสาย USB ดาต้าลิงค์ที่โทรศัพท์และคอมพ์ หน้าจอโทรศัพท์จะให้เลือกระหว่าง File transfer กะ Phone mode ให้เลือก File transfer โทรศัพท์จะ restart ตัวเอง

มาที่หน้าจอคอมพ์ เข้าไปที่ My Computer คุณจะเห็นมี 2 ไดร์ฟเพิ่มขึ้นมา คือ PHONE (เมมในตัวเครื่อง) และ PHONE CARD (M2) ก็เลือกเอาว่าจะใส่ไว้ที่ไหน สมมุติว่าต้องการใส่ไว้ในตัวเครื่องก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไดร์ฟ PHONE แล้วก๊อปไฟล์ .jar ไปใส่ในโฟลเดอร์ Other จากนั้นให้ยกเลิกการเชื่อมต่อแล้วถอดสาย USB ดาต้าลิงค์ออก โทรศัพท์จะ restart ตัวเองอีกครั้ง

มาที่เครื่องโทรศัพท์ เข้าไปที่ File manager > Other > ไฟล์ .jar ที่โหลดมา > Install หน้าจอจะถามว่าต้องการติดตั้งใน Apps. หรือ Games ในที่นี้เลือก Games แต่ไม่ว่าคุณจะเลือกติดตั้งไว้ที่ไหนก็สามารถ add ไปไว้ใน My shortcuts ได้ เวลาเรียกใช้งานก็สะดวกดีคับ

หลังจากติดตั้งเสร็จ โปรแกรม Dic จะมาอยู่ในโฟลเดอร์ Games (ในกรณีที่เลือก Games)

หน้าตาโปรแกรมฯ และวิธีการใช้งาน

คุณสามารถค้นหาคำศัพท์แบบไขว้ไปมาระหว่าง อังกฤษ > ไทย หรือ ไทย > อังกฤษ ได้โดยกด Switch Vi กด More > Copy & paste > Mark & copy ก็อปคำศัพท์ที่ต้องการไขว้ กดปุ่ม Back แร้วลบคำศัพท์เดิมในช่อง Input search word ทิ้ง กด More > Copy & paste > Paste กด Ok กด Lookup..

ส่วนไฟล์ .jar ที่โหลดมาจะลบทิ้งหรือเก็บไว้ส่งต่อให้เพื่อนทาง E-mail, IrDa หรือ BT ก็ได้

คุณสามารถเลือกโอนไฟล์ฯ ผ่านโปรแกรม PC Suite ได้โดยเลือก Phone mode (โทรศัพท์จะไม่ restart ตัวเอง) จากนั้นก็เปิดโปรแกรม PC Suite แล้วคลิ๊กที่ File manager หากคุณเห็นไอคอนรูปโทรศัพท์และข้อความ Not connected อาจต้องรอการเชื่อมต่อราวๆ 20-30 วิ (ไม่ใช่นาทีนะ laughing6) หากการเชื่อมต่อสำเร็จไอคอนรูปโทรศัพท์จะเปลี่ยนเป็นชื่อ K810i ก็ดับเบิ้ลคลิ๊ก คุณจะเห็นเป็น 2 โฟลเดอร์ คือ Memory Stick (M2) และ Phone memory แล้วทำตามขั้นตอนแบบเดียวกัน
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก K810i คนใหม่ด้วยคับ occasion5
เป้มาแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 19:36  

กำลังมองๆ K810i อยู่เช่นกันครับ จ้องมานานแล้วแต่กระเป่ายังแห้งๆอยู่ Crying or Very sad แต่ว่า k790i นี้ลงมา 9900 แล้วเหรอ ราคาลงไว้จังอ่ะ เด๋วลองเดินที่ดูที่ ศุนย์ดูอีกรอบดีกว่า ราคา 9900 นี้น่าสนใจอยู่เหมือนกันแฮะ Razz แต่กลัวปัญหาที่เคยได้ยินมา เรื่องฝาปิดเลนส์อยู่ ได้ข่าวว่า ใช้บ่อยๆแล้วมันจะหลวม เลยยังไม่กล้าเล่น k790i เท่าไหร่ Rolling Eyes

ถามหน่อยครับ
1.เครื่องศูนย์กับเครื่องที่ขายข้างนอกนี้ต่างกันอย่างไรครับ
2. ได้ยินว่าเรื่องปุ่มกด เครื่องศูนย์จะมีภาษาไทย ถ้าเครื่องข้างนอกจะไม่มี
3. เครื่องขายข้างนอก ที่ว่านี้คือ เครื่องหิ้ว ใช่หรือเปล่าครับ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
4. ถ้าจะเลือกซื้อ เลือกซื้อหรือเครื่องขายข้างนอกดีครับ

อาจจะเป็นคำถามเก่า รบกวนด้วยล่ะกันครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 08:21  

MBK จะมีระบบผ่อยมั้ยนี่ อยากรุ็อะ งืมมมม
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 11:53  

เป้มาแว้ว ผู้เขียน:
กำลังมองๆ K810i อยู่เช่นกันครับ จ้องมานานแล้วแต่กระเป่ายังแห้งๆอยู่ Crying or Very sad แต่ว่า k790i นี้ลงมา 9900 แล้วเหรอ ราคาลงไว้จังอ่ะ เด๋วลองเดินที่ดูที่ ศุนย์ดูอีกรอบดีกว่า ราคา 9900 นี้น่าสนใจอยู่เหมือนกันแฮะ Razz แต่กลัวปัญหาที่เคยได้ยินมา เรื่องฝาปิดเลนส์อยู่ ได้ข่าวว่า ใช้บ่อยๆแล้วมันจะหลวม เลยยังไม่กล้าเล่น k790i เท่าไหร่ Rolling Eyes

ถามหน่อยครับ
1.เครื่องศูนย์กับเครื่องที่ขายข้างนอกนี้ต่างกันอย่างไรครับ
2. ได้ยินว่าเรื่องปุ่มกด เครื่องศูนย์จะมีภาษาไทย ถ้าเครื่องข้างนอกจะไม่มี
3. เครื่องขายข้างนอก ที่ว่านี้คือ เครื่องหิ้ว ใช่หรือเปล่าครับ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า
4. ถ้าจะเลือกซื้อ เลือกซื้อหรือเครื่องขายข้างนอกดีครับ

อาจจะเป็นคำถามเก่า รบกวนด้วยล่ะกันครับ

K790i มีข้อด้อยตรงฝาปิดเลนส์กล้องหรือ Active lens cover ยื่นออกมาเกะกะและไม่ได้ซ่อนขอบแบบในรุ่น K810i บางทีเอาใส่กระเป๋ากางเกงอาจเลื่อนเปิดเอง แต่ราคาขณะนี้เหลือ 9,990 บาท แถม M2 256 MB และสายชาร์จฯ แบบ 2 พอร์ต (CST-75) ถือว่าคุ้มสุดๆ!!

1. ตอบรวมกะข้อ 3 คับ

2. ใช่แล้ว! แต่ถ้าเป็นเครื่อง built เขาก็ทำได้โดยไปซื้อปุ่มกดที่มีภาษาไทยมาใส่ไงคับ
*ปุ่มกดที่มีภาษาไทยถือเป็นอะไหล่ที่สามารถซื้อได้ที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน

3. ร้านขายมือถือทั่วไปหรือร้านตู้อาจมีทั้งเครื่องศูนย์ฯ แท้ (รับจากศูนย์ฯ มาขายอีกทีในราคาถูกกว่าศูนย์ฯ) และเครื่องหิ้ว หากเป็นเครื่องหิ้วรุ่นใหม่ศูนย์ฯ ยังไม่มีวางจำหน่ายก็จะตั้งราคาขายแพง over แต่พอศูนย์ฯ มีวางขายก็จะปรับลดราคาให้ต่ำกว่าศูนย์ฯ ไม่งั้นขายไม่ออก บางร้านก็อ้างว่าตัวเองเป็นศูนย์ฯ นำเข้าเอง มีรับประกันฯ/upgrade FW ฟรี 1 ปีเหมือนเครื่องศูนย์ฯ แท้แต่ลูกค้าต้องนำเครื่องมาที่ร้าน

4. ถ้าไม่มีร้านประจำหรือไม่มีความชำนาญในการดูเครื่อง ผมแนะนำให้ซื้อศูนย์ฯ ดีกว่า ศูนย์ฯ ไหนก็ได้คับ

*ศูนย์ฯ แท้ในที่นี้หมายถึง ศูนย์ฯ ที่ได้รับการแต่งตั้งอย่างเป็นทางการจาก SE (ประเทศไทย) ลูกค้าสามารถนำเครื่องเข้ารับบริการ/upgrade FW ฟรีเป็นเวลา 1 ปีที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนและศูนย์บริการย่อยฯ ใกล้บ้านหรือที่ทำงาน

MBK จะมีระบบผ่อยมั้ยนี่ อยากรุ็อะ งืมมมม

หากซื้อร้านทั่วไปหรือร้านตู้ในมาบุญครองราคาจะถูกกว่าศูนย์ฯ แต่ต้องซื้อเงินสด ถ้ารูดบัตรฯ เขาจะชาร์จฯ 3-4% โดยอ้างว่าต้องนำส่งธนาคารหรือสถาบันการเงินที่ออกบัตรฯ แต่ส่วนใหญ่ลูกค้าที่ซื้อเครื่องผ่านบัตรเครดิตจะซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงเพราะไม่มีชาร์จฯ แถมผ่อนชำระกะธนาคารผู้ออกบัตรฯ ได้ด้วย
lunatoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 15:48  

เศร้าใจค่ะ เพิ่งซื้อมือถือรุ่นนี้มาแค่เดือนกว่า ๆ เองอ่ะ แต่หนูทำกระจกหน้าจอมันเป็นรอยอ่า อยากทราบว่ากระจกหน้าจอรุ่นนี้เปลี่ยนได้มั้ยคะ ถ้าได้เปลี่ยนที่ไหนดีคะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 20:42  

lunatoon ผู้เขียน:
เศร้าใจค่ะ เพิ่งซื้อมือถือรุ่นนี้มาแค่เดือนกว่า ๆ เองอ่ะ แต่หนูทำกระจกหน้าจอมันเป็นรอยอ่า อยากทราบว่ากระจกหน้าจอรุ่นนี้เปลี่ยนได้มั้ยคะ ถ้าได้เปลี่ยนที่ไหนดีคะ

ง่า..ต้องเปลี่ยนฝาหน้าอ่ะคับ และต้องไปเปลี่ยนที่ศูนย์ฯ ด้วย หากเปลี่ยนที่อื่นประกันฯ หายจ้อย เครื่องยังอยู่ในประกันฯ เสียแต่ค่าอะไหล่ ไม่มีค่าบริการหรือค่าแรง งัยโทรเช็คราคาและอะไหล่ก่อนจะได้ไม่เสียเที่ยว 02-515-8383

ผมแนะนำให้ติดฟิล์มกันรอยทันทีที่คุณซื้อเครื่องจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องรอยขูดข่วนบนหน้าจอ หากคุณนำเครื่องไปเปลี่ยนฝาหน้าก็จะได้จอใหม่ ที่ศูนย์ฯ จะมีเคาน์เตอร์จำหน่ายโทรศัพท์และอุปกรณ์เสริม SE ลองสอบถามคนขายดูว่ามีฟิล์มกันรอยรุ่นนี้ป่าว? ถ้ามีก็ซื้อแล้วให้คนขายติดให้เลย

แผนที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน (ที่นี่ support เครื่องศูนย์ไทยทุกศูนย์คับ)
เป้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 16:28  

ศูนย์ Loxley อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย Laughing ถ้าผมไปซื้อที่ ศูนย์นี้จะถูกกว่าข้างนอกหรือเปล่าครับ Rolling Eyes เห็นศูนย์ฟิวเจอร์รังสิตขาย 13900 (ผมไปทำงานผ่านฟิวเจอร์รังสิตทุกวัน)เผื่อจะถูกกว่าซีกหน่อย ยังไม่เคยเข้าไปคุยรายละเอียดศูนย์ที่ฟิวฯเหมือนกันแฮะ ไม่รุ้ว่าจะมีผ่อนหรือเปล่า Neutral
dew.ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ แต่อยากถาม >>>เฮ้อ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 03:26  

รุ่นเน้เพิ่มเมมได้สูงสุด 1 กิ๊ก ช่ายป่าวคับ

ช่วยเปรียบเทียบ k810i กับ nokia 6500 slide หน่อยคับ
โดยเฉพาะเรื่องลำโพงอะคับ
เท่าที่รู้มาก็คือ โนเกียลำโพงจะดังกว่า คุณภาพโซนี่จาดีกว่าแต่เสียงเบา เปนอย่างว่ารึป่าวคับ

เอ่อ แต่ผมชอบตำแหน่งของลำโพงของk810i ผิดกับ 6500 เลย ลำโพงดูแนบๆ จาถูกปิดเอาง่ายๆอะเวลาวางหรือใส่กระเป๋ากางเกง

ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยคับ กะลังจาถอยมาเชยชมอยู่แล้วคับ
ขอบคุงคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ แต่อยากถาม >>>เฮ้อ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 10:43  

เป้อ่ะ ผู้เขียน:
ศูนย์ Loxley อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย Laughing ถ้าผมไปซื้อที่ ศูนย์นี้จะถูกกว่าข้างนอกหรือเปล่าครับ Rolling Eyes เห็นศูนย์ฟิวเจอร์รังสิตขาย 13900 (ผมไปทำงานผ่านฟิวเจอร์รังสิตทุกวัน)เผื่อจะถูกกว่าซีกหน่อย ยังไม่เคยเข้าไปคุยรายละเอียดศูนย์ที่ฟิวฯเหมือนกันแฮะ ไม่รุ้ว่าจะมีผ่อนหรือเปล่า Neutral

เคาน์เตอร์จำหน่ายโทรศัพท์มือถือและอุปกรณ์เสริมของ SE ในศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนมีจำหน่ายแค่บางรุ่นคับ เขาขายราคาศูนย์ฯ เลย แต่พวกอุปกรณ์เสริมนี่ถ้าซื้อเงินสดขอส่วนลดได้ 10% (อย่าบอกว่าผมบอกนะ laughing6)

หากคุณต้องการซื้อผ่อนผมแนะนำให้ซื้อผ่านบัตรเครดิตฯ แล้วผ่อนกะธนาคารหรือสถาบันการเงินที่ออกบัตรฯ คับ

dew.ec ผู้เขียน:
รุ่นเน้เพิ่มเมมได้สูงสุด 1 กิ๊ก ช่ายป่าวคับ

ช่วยเปรียบเทียบ k810i กับ nokia 6500 slide หน่อยคับ
โดยเฉพาะเรื่องลำโพงอะคับ
เท่าที่รู้มาก็คือ โนเกียลำโพงจะดังกว่า คุณภาพโซนี่จาดีกว่าแต่เสียงเบา เปนอย่างว่ารึป่าวคับ

เอ่อ แต่ผมชอบตำแหน่งของลำโพงของk810i ผิดกับ 6500 เลย ลำโพงดูแนบๆ จาถูกปิดเอาง่ายๆอะเวลาวางหรือใส่กระเป๋ากางเกง

ยังไงก็ขอความกรุณาด้วยคับ กะลังจาถอยมาเชยชมอยู่แล้วคับ
ขอบคุงคับ

ใน White paper ของ SE ระบุไว้ว่า K810i รองรับ M2 ขนาดสูงสุด 1GB คับ

หากคุณเน้นคุณภาพกล้องและเสียงก็ต้อง K810i ดิคับ

ตัวอย่างภาพถ่ายด้วยกล้อง K810i with Xenon flash

Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 01:04  

โหน่าเสียดายที่ที่ K810i มันรองรับได้แค่ 1gig เอง * - *

แต่ ไม่เป็นไรครับเพราะ เพราะว่า M2 2gig คงแพงมากมายแต่ 1 gig คงพอได้อยู่
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 04:37  

http://www.sonyericsson.com/memorystick/

พอดีผมไปเจอนี้มาครับ

เลยไม่แน่ใจว่า K801i รองรับสูงสุด 1 หรือ 2G อ่า

ปล. แหมจะนานผมก้จะรอเธอ ( รอราคา k801i มันลง หนะ 5 5 5 )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 13:27  

http://www.sonyericsson.com/memorystick/

พอดีผมไปเจอนี้มาครับ

เลยไม่แน่ใจว่า K801i รองรับสูงสุด 1 หรือ 2G อ่า

ปล. แหมจะนานผมก้จะรอเธอ ( รอราคา k801i มันลง หนะ 5 5 5 )

คงเป็น 2 กิ้กนั่นแหล่ะ ว่าแต่ จะซื้อมา ใส่จริงๆเป่าอะ 2กิก อะ หรือ สงสัยเฉยๆอะ
panuku
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 17:55  

2 กิ๊กคับ ผมซื้อมาใส่แล้ว ก็ใช้ได้ดีอ่ะ m2 ของ sandisk เฮ้ออ ตอนซื้อขอให้เค้าแถมเมมให้คนขายมันบอก 2กิ๊ก แค่ 800 เอง ไอ้ผมก็กะ 800 เต็มที่ แง้วว 1700 ซะนี่ เท่าตัวเรย ไอ้ 800 มัน microsd ธรรมดาหรอก คนขายขี้จุ๊ Confused ก็สงสัย มันแพงก่าเท่าตัวนี่มันดีก่าเท่าตัวด้วยป่าวน๊า... แถม card reader ก็ใช้ทั่วไปไม่ได้ ต้องซื้อใหม่อีก หูยๆ หลายตังนะเครื่องนี้เนี่ย เฮ้ออ แต่ก็ชอบมากๆครับ ยังเห่ออยู่เรย เอิ๊กๆๆ เลยมาหาโปรลงเนี่ยแหละ งงมากๆคับ ช่วยผมหน่อยนะครับ

ผมพึ่งซื้อมาครึ่งเดือน ก็ค่อยได้มาหาโปรแกรมลงมือถือเนี่ยแหละ ก่อนนี้ใช้มือถือไม่เคยเสริมแต่งเลย พอมาหาโปรแกรมลง 810i นี่ดูเลยงงแตกเลย ทำไม่ .jar ที่โหลดมามันเล็กนักอ่ะคับ อย่างเกมแค่ไม่กี่ k เอง ไม่เกิน 100k ผมเลยงง ว่าผมโหลดมาถูกหรือปล่าว ยังไม่ได้ลองลงเลย (ลงไม่เป็นด้วย แต่เห็นในกระทู้แล้วหละ เดี๋ยวจะลองลงดู)

แล้วคุณ looker ผมขอโปรแกรมดิก,โปรแกรมฟังเพลงอันสีส้มๆที่ว่าคล้ายๆของ walkman ด้วยได้มั๊ยคับ ผมหาแล้วมันงงๆ หาอยู่นานแล้ว ช่วยผมหน่อยนะครับ
panuku@hotmail.com นะครับ ไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

อีกอย่างคือผมดูหนังที่เป็น mp4 ในเครื่อง มันรีไปหน้า ไปหลังไม่ได้หรอครับ ผมกดอะไรมันก็ไม่ขยับเลยอ่ะ หรือต้องหาโปรแกรมดูหนังอีกต่างหากครับ ช่วยหน่อยนะครับ คุงคับ
นู๋มือใหม่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 22:13  

เพิ่งใช้ se k810i ค่ะ และเพิ่งไปซื้อ memory stick micro m2 ขนาด 512 mb ของ sony มาค่ะ แต่ติดอยู่ที่ว่า อยากโหลดเพลง mp3/รูปภาพต่างลงเมม แต่ทำไม่ได้ มันแสดงข้อความแบบนี้ค่ะ cannot copy ................. : The device is not ready. เป็นเพราะอะไรค่ะ เห็นมีคนบอกว่าต้องเซตติ้งที่โทรศัพท์ก่อนหรือป่าวค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกวิธีทำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
4525
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 14:17  

พี่ Looker K810i นี่ ปกติมันรองรับไฟล์เพลงชื่ออะไรบ้างหรอฮะ แล้วมันรองรับไฟล์หนังไรมั่งอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 18:52  

4525 ผู้เขียน:
พี่ Looker K810i นี่ ปกติมันรองรับไฟล์เพลงชื่ออะไรบ้างหรอฮะ แล้วมันรองรับไฟล์หนังไรมั่งอ่ะ

เพลงที่มีให้โหลดทั้งฟรี และไม่ฟรีเท่าที่คุณจะหาได้ นั้นเจ้า k810 เล่นได้หมดหละครับ
ใส่ไปเถอะแล้วเล่นดู ทั้ง mp3 aac wma mp4 3gp ใส่ไปเถอะ ไม่ต้องสงสัยให้มากหรอก
คนได้ใช้ K810
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 19:04  

คือว่า ตอนนีั้ได้แล้วคับ K810 อะคับ แต่ต้องรอพรุง่นีั้ ของได้พรุง่นี้ (เซงมากมาย)

ขอโปรแกรม Dict กะ ตัวเล่นเพลงอะคับ ที่โหลดๆ กันอะคับ

แล้ววิธิรักษาโทรศัพท์ให้มานเงาๆ ต้องทำไงบา้งอะคับ
คนได้ใช้ K810
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรม
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 21:00  

คนได้ใช้ K810 ผู้เขียน:
คือว่า ตอนนีั้ได้แล้วคับ K810 อะคับ แต่ต้องรอพรุง่นีั้ ของได้พรุง่นี้ (เซงมากมาย)

ขอโปรแกรม Dict กะ ตัวเล่นเพลงอะคับ ที่โหลดๆ กันอะคับ

แล้ววิธิรักษาโทรศัพท์ให้มานเงาๆ ต้องทำไงบา้งอะคับ

ส่งมาทางเมลล์น่ะคับ

dprompt303@hotmail.com คับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 14:36  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 14:39  

Anonymous ผู้เขียน:

เป็น skin ครับ โหลดเลย http://www.easter-eggs.net.ru/KDPlayer/Skins/index.htm
Wink
Black_Phoenix
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 22:22  

คิดว่าจะไม่ได้เป็นเจ้าของ เจ้า K810i ซะแล้ว เพราะเมื่อวานไปหาซื้อที่เดอะมอล์บางกะปิ ทุกร้านเค้าบอกว่าของหมดทุกร้านเลย เลยลองตัดสินใจมาเดอะมอล์งามวงศ์วานแทน เดินหาหลายร้านเหมือนกัน สุดท้ายมาเจอที่ร้านเจย์มาร์ท ราคา 13900 บาท ของแถมตามพรีวิวครบทุกอย่าง มีที่แถมเพิ่มคือ เสื้อยืดโซนี่อิริคสันสีเขียว กะ ที่ชาร์จแบตในรถยนต์

จากที่ได้ลองเล่นมา เมื่อวานกะวันนี้ทั้งวัน สรุปเป็นที่น่าพอใจเสียงเรียกเข้าที่มันฟังดูเหมือนเบาเพราะว่าลำโพงมันอยู่หลังเครื่องนี่เอง เสียงสนทนาที่คนเค้าบ่นๆกันว่าเบา จากที่ลองคุยๆดู ก็ปกติไม่เห็นจะเบาเลย แต่ถ้าเทียบกะ N73 เสียงสนทนาจะเบากว่านิดหน่อย ตัวเครื่องงานประกอบแน่นหนามาก บีบดูก็แทบจะไม่ได้ยินเสียงก๊อบแก๊บ ฟังชั่นกล้องเยอะมากยังกะกล้องดิจิตอลจริงๆเลย ส่วนตัว ถ้าเทียบกะ N73 โซนี่ตัวนี้จะแพ้อยู่ 2 เรื่องคือเรื่องเพลง กับตอนประมวลผลตอนเลื่อนรูป นอกนั้นโซนี่ตัวนี้กินขาดหมดครับ
bell111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 22:44  

ขอถามไรหน่อยนะครับ เขาว่าภาพจาก K810i สู้ภาพจาก K790i ไม่ได้จริงหรือเปล่าครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2007 23:30  

K790i ส่วนตัวไม่เคยใช้อะ แต่ถ้าใครเคยใช้ N73 ถ่ายรูปมุมเดียวกัน เวลาเดียวกัน เอามาเทียบกันจะเห็นความแตกต่างครับ ไม่ได้เห่อของใหม่นะครับ ตอนนี้ N73 ผมก็ยังใช้เหมือนเดิม
Zh [ i ] rO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2007 02:59  

1. ผมจะซื้อนี่ต้องดูอะไรมั่งอ่ะครับ ?

2. ไปซื้อศูนย์ต้องทำไรมั่งอ่ะครับ.... ( ไม่เคยซื้อเลย เคยซื้อแต่ตู้ เครื่องเีดียว )

3. ฟิล์มกันรอยที่หน้าจอนี่ อย่างดีราคาเท่าไหร่อ่ะครับ ?

ปล.

มีอีกแต่นึกไม่ออก ฮ่ะๆๆ - -"

ขอบคุณครับ~!!

[- -"] . . . .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 00:06  

M2 -->> 1G กับ 2G ราคาเท่าไรคะ
ซื้อมาใช้กับ k810i เอาแบบไหนดีคะ (ราคารคุ้ม)
ถ้าไปซื้อที่งาน คอมมาท จะราคาถูกกว่า ปกติรึป่าวคะ <เตรียมไปซื้อที่งาน คอมมาท ค่ะ>
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 23:36  

ถ้าเทียบกะ N73 บางมุมรู้สึก N73 ดูดีกว่า บางมุม K800i ก็ดูดีกว่า

ยังตัดสินไม่ได้ว่าใครชนะ Confused
แต่ที่ K810i ดีกว่าแน่ๆคือระบบกล้องที่เสถียรกว่าและซีนอนแฟลช
Four452
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:34  

ขอโปรแกรมเล่นเพลงที่คล้าย Walkman อ่ะฮะ ส่งมาทางเมลหน่อยนะฮะ memory_dust@hotmail.com
Dream182
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:47  

ส่วนตัวผมว่า N73 ภาพสด กว่านะครับ

ชอบภาพของ n73 มากกว่า

แต่ยังไงก็จะสอย K810i ให้ได้ รอราคามันลงอยู่เนี้ย - -*
geng_kub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 23:12  

สาวกใหม่พึ่งถอยเจ้า k810i มาเมื่อวานสดๆซิงๆเลย

และอยากจะรบกวนขอโปรแกรม dict หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม ^-^
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 00:23  

รบกวนขอโปรแกรม ดิคชันนารี่ ด้วยนะครับคุณ Looker

santa1525@hotmail.com
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 00:30  

ส่วนตัวคิดว่า N73 สีสดกว่าจริง แต่มันสดจนเกินธรรมชาติที่ควรจะเป็นอะครับ อย่างรูปที่โพสไว้ด้านบน ของมือถือ 3 ค่าย ตัวที่ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุดคงต้องยกให้เจ้า KG920 อะครับไม่รู้นะผมว่า N73 ภาพมันดูแข็งกระด้างไปอะ Question
geng_kub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 22:18  

geng_kub ผู้เขียน:
สาวกใหม่พึ่งถอยเจ้า k810i มาเมื่อวานสดๆซิงๆเลย

และอยากจะรบกวนขอโปรแกรม dict หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม ^-^

ลืมเมล geng_kub@hotmail.com

ขอบคุณครับ ^-^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 00:26  

รบกวนถามเกี่ยวกับวิธีการทำ Album Art ของโปรแกรม KD Player หน่อยครับผมใช้กับ K810i

ไม่ทราบว่ามันต้องใช้ไฟล์ภาพอะไรและ ขนาดเท่าไหร่ครับผม

ตอนนี้ผมลองทำวิธีแบบคุณ Marque คห.ที่ 166. แต่ไม่ได้ผลครับ

ขออนุญาตอ้างอิงวิธีทำนะครับคุณ Marque จากเว็บ pantip นะครับ

http://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2434711/TM2434711.html

วิธีทำ Album Art แบบง่ายที่สุดเลยนะคับ

1. ใส่ชื่อ Album ใน tag ของเพลง เช่น
พลพรรครักเมีย

2. หาไฟล์รูปที่ต้องการ(หรือปกเพลง)แนะนำไฟล์ .jpg เปลี่ยนชื่อเป็น
พลพรรครักเมีย

3. เอาไฟล์รูปดังกล่าว ใส่ไว้ในโฟลเดอร์ Albums ในเครื่องเล่น
(ถ้าไม่มีให้สร้างใหม่ ตำแหน่งเดียวกับพวก Pictures, Playlists)

เวลาเล่นเพลง เครื่องก็จะหาชื่อรูปที่ตรงกับชื่อ Album ใน tag เพลงเองคับ

จากคุณ : Marque - [ 16 ก.ย. 50 10:21:40 ]

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^-^
nutta 55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : dic
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 17:37  

พี่ลุคเกอร์ครับ ผมซื้อมาแล้วครับ ถูกใจมากเลยครับ ชอบมากๆๆเลย เพิ่งไปซื้อเมมมาครับ ของแซนดิส 1กิก 900 ตอนนี้อยากได้หูฟังใหม่มากเลยครับ ผมว่าที่เค้าให้มายังให้เสียงไม่เต็มประสิทธิภาพของเครื่องอ่ะครับ อ้อ แล้วรบกวนขอโปรแกรมดิคชันนารี่ด้วยนะครับ

nutta08@hotmail.com ขอบคุณพี่ลุคเกอร์มากครับ
a_bug
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2007 17:46  

ขอโปรแกรมดิ๊กด้วยคร้าบ b_daman97@hotmail.com
ตรี Sony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อ K810 มาครับ
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 20:33  

คุณลุคเกอร์ครับ ขอโปรแกรมเล่นเพลงที่คล้าย Walkman และโปรแกรม Dic. ด้วยครับ ส่งมาทางเมลหน่อยนะครับ am02001@hotmail.com
Phoenix'87
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 18:40  

ท่านไหนทราบวิธีการ ทำ main firm ware ใหม่ให้กับ K790i บ้างครับ ของ link พร้อมไฟล์แก้ครับ ติดปัญหาเข้าเกมส์และโปรแกรมไม่ได้ครับ 2 เดือนแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 13:30  

ประกาศขาย k810 ครับใช้ได้สองเดือน สภาพ 100 % ไม่มีรอย ไม่มีปัญหา แต่อยากเปลี่ยนรุ่นครับ ขาย 9,xxx ครับ อยู่ขอนแก่นครับ สนใจ ติดต่อได้ที่ 0866396642 หรือโพสในเวบนี้ได้ครับ
Micky_01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 13:07  

ไปหาซื้อเครื่องที่ร้าน API หลายที่ไม่มีซักเครื่อง เป็นเพราะอะไรใครทราบบ้างครับ หรือเป็นเพราะทางโซนี่จะดันรุ่น 770 หรือเครื่องไม่ดี ใครช่วยบอกที
หรือว่าจะเปลี่ยนไปซื้อร้านไหนดีคับ
คนงบน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมามือสอง
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 13:55  

ซื้อมือสองมาจากร้านเล็กๆที่อุบลราชธานี เมื่อวันที่ 10/11/2550 ราคา 9000 บาท คนขายบอกว่าพระเอามาขาย เอา K750i ใช้มาปีครึ่งไปเทริน เพิ่มเงินแค่ 4000 บาท พระเพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียวที่ขายเพราะจะเอา K850i อุปกรณ์ครบหมดแม้กระทั่งใบรับประกัน
โชคดีมากที่เจอพระไฮเทคและอินเทรนด์ เหมือนใหม่ 100 % คุ้มจริงๆ
Micky_01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 15:03  

ไปถอยมาแล้วคับ กว่าจะได้ไปหาซื้อมาหลายที่ คนขายเค้าบอกว่ารุ่นนี้ขายดีจนหมดทุกที่คับ
รบกวนขอโปรแกรม Dic กะโปรแกรมเล่นเพลงที่คล้าย Walkman ด้วยนะครับ และช่วยส่งลิงค์ที่ไว้โหลดธีมต่างๆ ให้ด้วยนะคับ nanoones@hotmail.com
giddley
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 21:23  

รบกวนขอโปรแกรม Dic กับโปรแกรมเล่นเพลงที่คล้าย Walkman และช่วยส่งลิงค์ที่ไว้โหลดธีมต่างๆ ให้ด้วยนะครับ
nose2449@hotmail.com
อยากใช้ของดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามคุณ looker หรือท่านอื่นๆที่ตอบได้ครับ
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2007 17:15  

พอดีลังเลอยู่ ระหว่าง 790 กับ 810
ถ้า 790 ก็ประหยัดกระตังค์ได้หน่อย ถ้า 810 ก็ได้หรูขึ้นมาหน่อย

ขอถามอะไรหน่อยนะครับ

1. ระบบซูมภาพของกล้อง ของทั้ง 790 และ 810 ต่างกันอย่างไร รุ่นไหนดีกว่ากันครับ (เห็นบอกว่า 790 ซูมได้ 16 เท่า แต่ 810 เป็นแบบซูมดิจิตอล )

2. มีจุดไหนบ้างที่ K790i ดีกว่า K810i

3. มีจุดไหนบ้างที่ K810i ดีกว่า K790i

ช่วยตอบด้วยนะครับ กำลังตัดสินใจพร้อมกับดูกะตังค์ในกระเป๋าอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 23:48  

อยากรุ้ว่ารุ่นนี้ ลง wm2.0 ได้ หรือป่าว หรือ ว่า ต่ำกว่า 2.0 ได้ไหม ถ้าได้ เครืองจะมี ปัญหา อะไรหรอ ป่าว ขบคุณ น่ะค่ะ
manow111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 20:06  

ขอถามหน่อยคับ ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์มันเท่าไหร่หรอฮะ แล้วถ้าซื้อควรซื้อที่ศูนย์ของมันเลยจะดีกว่าไหมคับ แล้วราคาศูนย์มันเท่าไหร่
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 16:59  

manow111 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคับ ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์มันเท่าไหร่หรอฮะ แล้วถ้าซื้อควรซื้อที่ศูนย์ของมันเลยจะดีกว่าไหมคับ แล้วราคาศูนย์มันเท่าไหร่

ถ้าไปเป็น ศูนย์โซนี่ ตอนนี้ไม่มีของแล้วนะคับ เค้าไม่ทำแล้ว

แต่่ว่าศูนย์อื่น ๆ ไม่แน่ใจว่าจะมีเหลือ มั้ย

อยากได้เหมือนกัน มีใครอยากเปลี่ยนกับ P990i มั้ย
Junsang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 20:47  

วันนี้ผมไปที่ศูนย์ Loxley ยังเห็นเครื่อง k810i ในตู้โชว์อยู่นะครับ

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีขายมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 22:42  

fw ใหม่มาแล้วครับ อัพได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 07:21  

fw ใหม่เป็น r8ba024 แต่ไม่มีเมนูภาษาไทย ใครจะอัพต้องตัดสินใจดีๆนะครับ
แต่เร็วสังเกตได้
Nopnit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:09  

รบกวนขอโปรแกรม dict หน่อยครับผม nuttcud40@hotmail.com ขอบคุณมากครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:15  

อยากขอให้ลงวีดีโอของรุ่นเน้ให้ดูหน่อยคับ อยากเหน

*-* -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:45  

http://www.sonyericsson.com/product/k810/video/ วีดิโอ w810 Wink
shark2520
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 17:43  

เพิ่งไปซื้อ k810 มาเมื่อวาน
ฝากเนื้อฝากด้วยด้วยน้าาาา

ใครที่อยากได้ theme แนวน่ารัก คิกคุ สำหรับผู้หญิง

http://www.mobile88.com Very Happy

ปล. อยากได้ dic ใครมีรบกวนด้วยจ้าาาา
reaw5897 [at] yahoo [dot] com
dew ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 23:19  

คือ ผมอยากเห็นคลิปวิดีโอที่ถ่ายได้จากรุ่นเน้อะคับ

ขอเป็นคุณภาพสูงสุดนะครับ ช่วยเอามาลาให้ดูหน่อยคับ

ขอบคุณเจงๆคับ
mokded
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2007 23:40  

ขอโปรแกรมเล่นเพลงที่คล้าย Walkman แล้วรบกวนขอโปรแกรม dict หน่อยนะครับ
tanatep44@hotmail.com
TellMan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Jaymart ร้านเดียวกันขาย k810 สองราคา
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 01:47  

Jaymart ที่ Central RamaII มุมแรกขาย 13200 มุมที่สองขาย 13900 บาท ผมเข้าใจว่ามุมแรกน่าจะเป็นพวกร้านตู้ทั่ว ๆ ไปที่เข้ามาขอเช่าพื้นที่ในร้านเจมาร์ทน่ะครับ ทีนี้ผมขอถามพี่ ๆ น่ะครับ ว่าถ้าร้านตู้ที่เข้ามาใช้พื้นทีของเจมาร์ทแล้วน่ะ เค้ายังจะกล้าขายเครื่อง build อีกรึเปล่าครับ ? แล้วอย่างนี้ผมควรจะซื้อ เครื่องไหนดีอ่ะครับ สับสน

อีกอย่าง http://www.jaymart.co.th/check_price/ ราคาในเว็บ jaymart น่ะ k810 มันลงเหลือ 12900 บาทแล้วน่ะครับ แต่ทำไมตามร้าน jaymart ถึงไม่ยอมลงตามในเว็บอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
shark2520
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 15:42  

คุณ TellMan : เพิ่งซื้อที่ jay mart fortune 12900 วันพฤหัสที่ผ่านมา ตอนแรกที่เ้ค้าบอกราคาก็บอกว่า 13900 เหมือนกัน แต่เราก็บอกว่ามัน 12900 แล้วไม่ใช่เหรอ เค้าก็เิดินไปเช็คราคา แล้วก็บอกว่า 12900 ค่ะ

ถามเรื่อง update fireware หน่อยค่ะ

คือถ้าจำไม่ผิดซื้อเครื่องมาได้ fw R6BC002
แต่พอ update ทำไมกลายเป็น R3B025 ไปได้ล่ะคะ ไม่เข้าใจ
ปล. update วันนี้เวลา 14.20 น. แถมภาษาไทยหายไป (อันนี้ไม่เป็นไร) แต่ว่ากลายเป็น version ต่ำกว่าีนี่ซิ.....

ทำไงให้มันกลับมาเป็น version เดิมได้
ผู้มีความรู้ช่วยด้วย

ปล. 2 ก็ทำตามคำแนะนำตามที่โปรแกรมบอก
คือลงโปรแกรมสำหรับ update ก่อน
ปิดโทรศัพท์ ถอดแบตฯ ออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่
กดปุ่ม C พร้อมกับการเสียบสาย USB เข้ากับเครื่้องคอม
หลังจากนั้นก็ขึ้นหน้าจอคอมฯ ว่า กำลังเชื่อมต่อห้ามถอดสาย
และเป็นเปอร์เซนต์การทำงาน จนจบ ก็ถอดสาย usb ออก
shark2520
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 16:46  

เรื่อง update fw (อีกครั้ง) ดูใหม่แล้วเป็นเวอร์ชั่น R8ba024 (ครั้งที่แล้วดูผิดอ่ะ)
เป้อ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 19:43  

ถ้าซื้อ k810 ที่ jaymart นี้มีซื้อแบบผ่อนไหมครับ
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 02:30  

เสียงจากลำโพง รุ่นเน้เบากว่าn81เยอะมั๊ยครับ

พอจาสู้ได้ป่าวคับ Neutral
dew_ec
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 02:39  

เอาอย่างงี้ละกานครับ เรื่องลำโพง

เมื่อเทียบกับ w800 แล้วเปนยังไงคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 07:26  

ขอ Dictionary ด้วยค่า jarumonc@gmail.com
praphol08
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 12:14  

อยากถามคุณ Looker ครับ ว่า k810i สามารถเปิดไฟตรงแฟลชให้ติดตลอดเวลาได้หรือป่าว เหมือนตัว k750 อ่ะครับ ที่มีเมนูเกี่ยวกับ Light ให้สามารถ on ได้ตลอดเวลาอ่ะครับ
ขอบคุณครับ
คนงบน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อคิดเห็นส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:33  

แฟลชของ k810i ไม่สามารถเปิดให้ติดตลอดเวลาได้ครับ
อยากเล่าV.0.8.9 ลงใน K810i ปรากฎว่าเล่นได้ดีมาก ทั้งการอ่าน MP3Tag การแสดงรูปของอัลบั้มเพลง การ Add เพลงต่างๆลงใน PLAYLIST ก็ทำได้ง่ายดาย แต่พอเพื่อนผมเอาไปลงใน N72 ซึงมีระบบปฏิบัติการกลับเล่นเพลงไม่ได้เวลาจะเข้าไปเลือกเพลงเครื่องก็จะถามทุกครั้งน่ารำคาญมาก มันก็เลยลบ KD ทิ้งซะทั้งๆที่มันอยากได้มากๆ
อีกโปรแกรมหนึ่งก็คือ Googlemaps ขนาดไฟล์ประมาณ 4.75 เมก เจ้า K810i ของผมก็สามารถลงและเล่นได้ ซึ่งตอนนี้เพื่อนๆและผมกำลังเห่อมากเพราะสามารถดูแผนที่ ซึ่งเป็นภาพถ่ายจากดาวเทียมได้ทุกมุมโลก โดยสามารถดูได้ใกล้ขนาดว่าเห็นตัวคนเลยละ ถึงแม้จะป็นภาพเมื่อ 1-2 ปีก่อนก็ตาม สำหรับโปรแกรมนี้ N72 ก็ลงไม่ได้เช่นเคยไม่รู้ทำไม ของเพื่อนจะมีอีกแบบหนึ่งขนาดประมาณ ร้อยกว่ากิโลไบท์ แต่เพื่อนบอกว่าช้ามากๆแถมสู้ Googlemaps ขนาดไฟล์ 4.75 เมกไม่ได้แม้เศษเสี้ยว(ว่าไปนั่น)
เพื่อนอีกคนใช้ NOKIA 6300 ผมก็เอาเกม DIEHARD 4.0 ไปลงให้ ปรากฎว่าเล่นได้ แต่เล่นไปเล่นมาเครื่องแฮ้งซะ แต่กับ K810i ของผมนะเหรอเล่นได้สบายมากควบคุมเกมก็ง่ายเพราะมีปุ่ม JOYSTICK
ไม่รู้ว่าเข้าข้างตัวเองหรือเปล่านะ แต่ผมว่าซื้อ SONY ERICSSON K810i นี่แหละคุ้มสุดๆ(โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านเนื่องจากเป็นความเห็นส่วนบุคคล)
97797
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 00:09  

โดยรวมแล้วชอบมันเหมือนกัน ชอบมาก ถือว่าทำมาค่อยข้างดี กล้องก็โอ ส่วนๆอื่นๆก็ใช้ได้
สาวกSE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงไง
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 20:26  

ตอนนี้ K810i อยุ่ที่ เท่ารัย หรอ (เครืองศูนย์ น่ะ) แล้ว ของแถมเหมือน เดิมป่าวหรือ ลด เพิม อ่ะ ไรมั่ง อีก อย่าง ตอนนี้ k790iไม่มี วาง ขายแล้ว หรอ แปลกใจมากเลย
แล้ว ไม่มีจิงๆไปชือ ที่ บางเขน ศูนย์ ใหญ่เค้ามจะมีขายป่าวอ่ะ ถ้ามี เค้าจะให้ ลองของก่อนหรือ ป่าว ปล . คนที่ตอบขอให้รวยๆ ^^"

อีกนิดๆๆ
Step2pump
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 18:58  

ผมก็ไม่ทราบว่าที่อื่นเท่าไรนะครับ แต่ผมซื้อที่ jaymart เมื่อวานนี้เลย สดๆๆ 12,900 บาทครับ

แล้วตอนนี้ก็กำลังเห่อมากเลยทีเดียว นั่งเล่นทั้งวัน อิอิ
(ที่จริงผมพลาดจาก k750i นะครับ เลยมาเอา k810i แทน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อคิดเห็นส่วนตัว
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 21:51  

คนงบน้อย ผู้เขียน:
แฟลชของ k810i ไม่สามารถเปิดให้ติดตลอดเวลาได้ครับ
อยากเล่าV.0.8.9 ลงใน K810i ปรากฎว่าเล่นได้ดีมาก ทั้งการอ่าน MP3Tag การแสดงรูปของอัลบั้มเพลง การ Add เพลงต่างๆลงใน PLAYLIST ก็ทำได้ง่ายดาย แต่พอเพื่อนผมเอาไปลงใน N72 ซึงมีระบบปฏิบัติการกลับเล่นเพลงไม่ได้เวลาจะเข้าไปเลือกเพลงเครื่องก็จะถามทุกครั้งน่ารำคาญมาก มันก็เลยลบ KD ทิ้งซะทั้งๆที่มันอยากได้มากๆ
อีกโปรแกรมหนึ่งก็คือ Googlemaps ขนาดไฟล์ประมาณ 4.75 เมก เจ้า K810i ของผมก็สามารถลงและเล่นได้ ซึ่งตอนนี้เพื่อนๆและผมกำลังเห่อมากเพราะสามารถดูแผนที่ ซึ่งเป็นภาพถ่ายจากดาวเทียมได้ทุกมุมโลก โดยสามารถดูได้ใกล้ขนาดว่าเห็นตัวคนเลยละ ถึงแม้จะป็นภาพเมื่อ 1-2 ปีก่อนก็ตาม สำหรับโปรแกรมนี้ N72 ก็ลงไม่ได้เช่นเคยไม่รู้ทำไม ของเพื่อนจะมีอีกแบบหนึ่งขนาดประมาณ ร้อยกว่ากิโลไบท์ แต่เพื่อนบอกว่าช้ามากๆแถมสู้ Googlemaps ขนาดไฟล์ 4.75 เมกไม่ได้แม้เศษเสี้ยว(ว่าไปนั่น)
เพื่อนอีกคนใช้ NOKIA 6300 ผมก็เอาเกม DIEHARD 4.0 ไปลงให้ ปรากฎว่าเล่นได้ แต่เล่นไปเล่นมาเครื่องแฮ้งซะ แต่กับ K810i ของผมนะเหรอเล่นได้สบายมากควบคุมเกมก็ง่ายเพราะมีปุ่ม JOYSTICK
ไม่รู้ว่าเข้าข้างตัวเองหรือเปล่านะ แต่ผมว่าซื้อ SONY ERICSSON K810i นี่แหละคุ้มสุดๆ(โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านเนื่องจากเป็นความเห็นส่วนบุคคล)

ขอ Googlemaps ขนาดไฟล์ประมาณ 4.75 เมก ด้วยค่ะ Smile
Zoogivavoff
Year's Star

จังหวัด: Haiti
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 20:55  

อยากได้มากอะครับ

ไม่ทราบว่าตอนนนี้ ที่ไหนมีขายบ้าง

เพราะวันนี้ผมเดินดูร้านในเซนทรัล ปิ่นเกล้าหมดทุกร้านเลย

อยากทราบว่าที่ไหนของเหลือมั่งอะครับ

รบกวนบอกที Smile

ขอบคุณมากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: