Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า 1, 2, 3 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1269591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/w610i.htm

lucky-z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

สวยและบาง ฟังชั่นสุดยอด เจ๋งค่ะ (ไม่รู้จะมีตังค์ซื้อป่ะเนี่ย)
themachine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

จะเข้าไทยไหมคร้าบช่วงไตรมาสสองนี่เดือนใหนหรอ พอจะมีคนทราบไหม
songkung^_^
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
badboy2621
Year's Star

หัวข้อ :

เห็นเค้าบอกว่า ราคาจะออกมาประมาณ 11900 อ่าครับ จิงป่าว
sorn3x
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เหมือน se หมดมุกยังไงมะรู้ดิเนอะ Cool
รบกวยจริงๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

อยากทราบว่าจะเอาคลิปวีดีโอที่ถ่ายด้วยมือถือลงในคอมได้ยังไงอะครับ ผมใช้การ์ดลีดเดอร์แต่มันเปิดดูในคอมไม่ได้อะครับเพราะยังเป็ฯไฟล์3gpอยู่อะครับ หรือถ้าจะต้องทำยังไงหรอครับถ้าจะแปลงไฟล์แปลงยังไงอะครับ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :

jack_dragoon ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีmacroป่าว.........คับ Very Happy

มีจิ..
จะเอามาจ่อถ่าย'รัยหรอ? laughing6

หากพิจารณาจากคุณสมบัติและความสามารถโดยรวมแล้วถือว่ารุ่นนี้เหนือกว่า W880i W660i และ W580i ถึงแม้ W880i และ W660i จะรองรับระบบ 3G ก็ไม่ถือว่าเป็นข้อได้เปรียบหากใช้ในเมืองไทย กลับจะแย่กว่าด้วยซ้ำเพราะใช้ได้แต่เครือข่าย GPRS ใช้ EDGE ไม่ได้!

โทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson ที่รองรับระบบ 3G จะไม่ใส่ EDGE มาให้ และหากรุ่นไหนรองรับ EDGE ก็จะไม่ใช่ระบบ 3G

AIS หันมาพัฒนาเครือข่าย EDGE จนครอบคลุมพื้นที่ 76 จังหวัดเนื่องจากระบบ 3G คงเป็นไปได้ยากในภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันและความไม่แน่นอนในอนาคต..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แปลง K550i เป็น W610i

http://www.se-club.net/index.php?showtopic=18165

Shocked
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

jack_dragoon ผู้เขียน:
ผมกะจะเอาไปถ่ายเจ้าตูบที่บ้านผมอะคับ แล้วรุ่นนี้ราคาจะต่างจาก K550i มากไหมคับ
น่าจะแพงกว่า K550i 2-3 พันครับ
jack_dragoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ขอถามอีกนิดนะคับตัวนี้ใช้กล้องแบบเดียวกับ K550 ป่าวคับ แล้วตัวนี้สามารถเปลี่ยนฝาครอบหลังเป็น K550 เหมือนกับที่ W810 เปลี่ยนฝาครอบหลังเป็น K750 อะคับ Razz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมกะจะเอาไปถ่ายเจ้าตูบที่บ้านผมอะคับ แล้วรุ่นนี้ราคาจะต่างจาก K550i มากไหมคับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

รุ่นนี้มีmacroป่าว.........คับ Very Happy
Code:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jack_dragoon เมื่อวันที่ 05 Apr 2007 13:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
smoothwave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะแพงมั้ยหนอ
อยากได้ๆๆ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

-Makie- ผู้เขียน:
-Makie- ผู้เขียน:
ตกลง - w810i กับ w610i รุ่นไหนน่าใช้น่าซื้อกว่ากันคะ

- ข้อดี ข้อเสีย สองรุ่นนี้ ต่างกันตรงไหนบ้างคะ

- จอของ w810i ดีกว่าจริงหรือคะ

แล้วก็

- ตอนนี้ราคาสองรุ่นนี้ อยู่ที่เท่าไหร่คะ

ขอบคุณคะ^^
สิ่งที่ W610i เพิ่มจาก W810i

- หน้าจอ TFD
- เมมมภายใน 70 mb
- หน่วยความจำภายนอก M2
- อ่าน RSS FEED
- ไอคอนแบบใหม่
- TrackID
- PhotoDJ แบบแนวนอน
- เครื่องเล่นวิดีโอแบบแยกจาก Walkman
- ฟังค์ชั่นกล้องเพิ่มขึ้น
-- โหมด ฉาก
-- Focus แบบระยะอนันต์
-- โหมดวัดแสงแบบจุด
- Walkman 2.0
-- โชว์ปกอัลบั้มได้
-- เปลี่ยนสกิน/วิชวลไลชั่น
- รองรับไฟล์ .rm
- ริงโทนวิดีโอ
- A2DP

ยกมาจาก http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=4231
-Makie-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตกลง - w850i กับ w610i รุ่นไหนน่าใช้น่าซื้อกว่ากันคะ

- ข้อดี ข้อเสีย สองรุ่นนี้ ต่างกันตรงไหนบ้างคะ

- จอของ w850i ดีกว่าจริงหรือคะ

แล้วก็

- ตอนนี้ราคาสองรุ่นนี้ อยู่ที่เท่าไหร่คะ

ขอบคุณคะ^^
entsss
Year's Star

หัวข้อ :

-ในที่สุดผมก็ได้ถอย W610i มาแล้ว ขอบคุณทุกคนในกระทู้ที่ตั้งคำถาม ให้คำแนะนำ และความคิดเห็นครับ ทำให้ผมได้ตัดสินใจซื้อ ใช้แล้ว 4 วัน รู้สึกไม่เสียใจเลยครับ

-อยากทราบว่าไฟ flash 2 ดวง ไว้ใช้ทำอะไรครับ แล้วมันจะใช้ตอนไหน(ผมเห็นมันติด 2 ดวงตอนเป็นไฟฉาย)
-mp3 บางเพลงทำไมเครื่องมันอ่านไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงครับ
bujarati
Year's Star

หัวข้อ :

รบกวนถามเรื่องการ Up Firmware หน่อยครับว่าเราจะรู้ได้ยังไงว่ามี Firmware ใหม่ออกละมีวิธีการอัพยังไงบ้างครับ แล้วต้องทำยังไงบ้าง ขอบคุณครับ Cool
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

songkung^_^ ผู้เขียน:
คือว่าผมอยากได้รุ้นนี้มากแต่ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าดังมากมั้ยแล้วเวลาฟังเพลงแบบไม่ใช้หูฟังจะดังสู้โนเกียได้หรือเปล่า เพราะผมรู้สึกว่าของโนเกียเสียงเพลงจะดังมากกว่า ยังไงก็ช่วยตอบผมทีนะคับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อโทรศัพย์นะคับ ขอบคุณคับ

ความเห็นผมนะ

โนเกียเสียงลำโพงดังกว่ารุ่นนี้-------แต่ดังประมาณ ลำโพงงานวัดอะครับ
SE----เสียงจะเบากว่า แต่เสียงมีมิติมากกว่า ได้ยินเสียงกลอง กีต้าร์ ชัดเจน

อยากได้เสียงลำโพงดังๆต้องไปหาซื้อ W550i ลำโพง 2 ตัว เสียงมีมิติกว่า โนเกียด้วย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

heropopeye ผู้เขียน:
ทำที่ใส่ มือถือแบบพี่ลุ๊คเกอร์แล้ว ทำไมของผมมันไม่สวยเหมือนของพี่ก้อไม่รู้ T^T

...................................................................................
...................................

ของพี่มี 3 ชุดแร้วนะ ก็จะทำไปเรื่อยๆ เอาไปแจกเพื่อนมันแย่งกันยังกะแย่งรับแจกจตุคามแน่ะ!..laughing6

วางตรงไหนก็กิ๊บเก๋ดูดีไปหมด..laughing6

เวลาแผ่น CD สะท้อนแสงจากก้นกระป๋องขึ้นมา art สุดๆ เรยอ่ะขอบอก ถูกใจๆๆๆ laughing6

ถ้ากลัวฝุ่นใช้เสร็จก็เอาเก็บใส่ตู้ดิ..laughing6

ปล. ถ้าทำตามขั้นตอนที่บอกมันก็ต้องสวยเหมือนกันจิ อย่าคิดมาก อุอุ laughing6
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

มันยังม่ะตายเรยอยู่ม่ะสุข ภาพเรยม่ะค่อยชัด laughing6
ภาพถ่ายโหมด Macro focus ซูม 2.0X ม่ะเปิด Photo light.

อันนี้แกล้งตาย รู้หรอก..พอเอาไปแช่น้ำดิ้นพลั่กๆ ถ้าตายจริงดิ้น'ไมอ่ะ? laughing6

แจ่บๆ อร่อยดี (เอาไปให้แมวกินนะ) อุอุ laughing6

Marcus ผู้เขียน:
ได้ลองกดเปิดค้างไว้อีกที แต่ก้อยังเหมือนเดิมครับ คราวนี้ไม่รู้ว่าจะทำไงดี เพราะที่หูฟังก็มีแค่ปุ่มเปิดปิด กะปุ่ม + - ปรับระดับเสียง เลยลองไปกดปุ่ม + - พร้อมกัน ปรากฎว่า ไฟกระพริบเป็นแดงสลับเขียว เลยคิดว่าคราวนี้น่าจะได้ครับ ปรากฎว่า ได้จริงๆด้วยครับ pairing ได้แล้วครับ .อิอิ...ขอบคุณครับ

จริงๆ แร้วหากคุณเปิดคู่มือที่มากะหูฟังฯ ก็จะทราบวิธี Pairing ซึ่งอาจแตกต่างกันไปในแต่ละรุ่น
งัยก็ขอแสดงความยินดีด้วยคับ laughing6

ปล. หูฟัง BT ที่มีระบบ Auto pairing ต้องปิดก่อนแร้วกดเปิดค้างไว้จนไฟสีแดงกระพริบสลับสีเขียวจึงจะทำการค้นหาโทรศัพท์ที่เปิด BT ไว้โดยอัตโนมัติ หน้าจอโทรศัพท์จะโชว์ชื่อหูฟังฯ แระให้กดยืนยันโดยม่ะต้องใส่ Pass code คุณสมบัตินี้สามารถใช้ได้กะโทรศัพท์มือถือ Sony Ericsson ที่รองรับเทคโนโลยี BT แระออกวางจำหน่ายตั้งแต่ปี 2006 เป็นต้นไป

wishyut ผู้เขียน:
-Mind- ผู้เขียน:
-มีใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะ - - ตอนกดย้อนกลับจากโหมดถ่ายรูป มันมีเสียงดัง แก็ก เหมือนลูกแก้วชนกันเบาๆที่ ด้านในตัวเครื่องแถวๆเลนส์กล้องอ่ะคับ ถ้าไม่เอาหูไปฟังใกล้ๆมันก็ไม่ได้ยินหรอก พอดีผมทำตกพื้น แต่อย่างอื่นก็ปกติดีนะคับไม่มีปัญหาอะไร

-แล้วก็อยากถามอีกคำถามนึงคับ ว่า ไอ้เจ้า w610i นี่ มันเปลี่ยนกรอบได้เปล่าคับ
ผมก็เป็นครับหลังจากตกลงพื้นที่ปูพรมสองครั้งตอนกดถ่ายรูปกับตอนมาที่กล้องแล้วกดออกจะมีเสียงแกร๊กเบาๆแถวหลังเลนส์ ไม่ทราบว่าเป็นที่อุปกรณ์หรือชิ้นส่วนไหนมีปัญหารึเปล่า แล้วควรเอาไปให้ศูนย์แก้ไขมั้ย แต่ก็ถ่ายรูปได้ปกตินะ

ควรเอาเข้าศูนย์ฯ คับ แค่บอกอาการเขาไป ม่ะต้องบอกว่าทำตกเด๋วเสียตังค์อ่ะ
แต่จริงๆ แร้วคนเป็นช่างฯ เขาดูรู้คับ อาการมันฟ้องว่าทำตกมา เพียงแต่บางครั้งถ้ามันม่ะหนักหนาสาหัสสากรรจ์เขาก็อนุโลมให้เพราะเป็นเหตุสุดวิสัยใครจะแกล้งทำตกล่ะจริงไหมคับ?
mayome
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :

sabaiarom ผู้เขียน:
taurus13 ผู้เขียน:

ง่ายมากครับ ถ้าต้องการให้โพกัสที่มุมขวาของภาพนะครับ
เราก็เลือนให้สิ่งที่เราต้องการจับโพกัสไปอยู่ที่กลางภาพในกล้องก่อน
กดชัตเตอร์ค้างไว้ครับให้มันจับโพกัสได้ก่อน แล้วก็เลือนกล้องให้
สิ่งที่เราโพกัสไปอยู่ที่มุมขวาของถาพทั้งที่ไม่ปล่อยปุ่มชัตเตอร์
แล้วค่อยกดชัตเตอร์ลงไปเพื่อนเก็บรูปครับ
ถ้าไม่เข้าใจไว้จะทำรูปมาให้ดูครับ

ขอเสริมน่ะคะ มือต้องนิ่งๆ แล้ระยะห่างกล้องกับแบบต้องคงที่ ถ้าเลือกมาโครจะได้ภาพชัดตื้นคะ Wink
*
*

ขอบคุณครับตอนนี้ก็ฝึกอยู่(มือยังไม่นิ่งเลยครับ)ครับ ภาพก็แปลกๆดีครับอิอิ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:

Restart โทรศัพท์ (W610i) โดยปิดแร้วนับ 1-10 ค่อยเปิดใหม่ รอจนเครื่อง search หาสัญญาณเครือข่ายได้แร้วค่อยทำการ pairing
ก่อนทำการ pairing ต้องปิดหูฟัง BT ก่อนแร้วกดเปิดค้างไว้เพื่อเข้าสู่กระบวนการจับคู่ (ไฟกระพริบอาจเป็นสีแดง หรือ แดงสลับเขียว หรือกระพริบเป็นสีเขียวอย่างเดียวก็แร้วแต่รุ่นคับ)

ลองดูใหม่ เครื่องผมทำได้ม่ะมีปัญหาคับ

ได้ลองกดเปิดค้างไว้อีกที แต่ก้อยังเหมือนเดิมครับ คราวนี้ไม่รู้ว่าจะทำไงดี เพราะที่หูฟังก็มีแค่ปุ่มเปิดปิด กะปุ่ม + - ปรับระดับเสียง เลยลองไปกดปุ่ม + - พร้อมกัน ปรากฎว่า ไฟกระพริบเป็นแดงสลับเขียว เลยคิดว่าคราวนี้น่าจะได้ครับ ปรากฎว่า ได้จริงๆด้วยครับ pairing ได้แล้วครับ .อิอิ...ขอบคุณครับ
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

หลังจากที่เล็งเจ้า w610i ไว้พักใหญ่ ในที่สุดได้ถอยมาใช้แทนเจ้า k700i ได้ 2 วันแล้วครับ Wink
ตอนนี้อยากเอาหูฟัง Bluetooth (HBH-602) ที่เคยใช้กับ k700i มาใช้กับ w610i บ้าง แต่พอลอง add แล้ว เครื่องมันหาหูฟังไม่เจออ่ะครับ (ทั้งๆที่ก็ลองใช้ Bluetooth ส่งภาพ - เสียง ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ) จะทำไงดีอ่าเนี่ย.... Crying or Very sad
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ภาพถ่ายแบบ Indoor ด้วยกล้อง W610i, Normal mode, Twilight portrait scene, Turn off Photo light.
Date/time taken: 08 July '07/05.30 pm

dpk ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเสียงสนทนาของรุ่นนี้ ดังชัดเจนป่าวครับ
คือว่าผมก็สนใจและจะซื้อรุ่นนี้น่ะครับ แต่กลัวสนทนาแล้วมันไม่ค่อยได้ยินน่ะครับ

รุ่นนี้ได้รับการปรับปรุงลำโพงสนทนาให้ดังขึ้น สามารถเดินคุยริมถนนได้สบายๆ แระม่ะมีปัญหาเรื่องไมค์ดูดเสียงไปป่วนหูปลายสายด้วยคับ

ต้องทำการ Pairing หรือจับคู่ตุดาหงันกันเสียก่อน..(เฉพาะครั้งแรก)

ปิดหูฟัง BT ก่อน แร้วเปิดใหม่โดยกดค้างไว้จนไฟสีแดงกระพริบเพื่อเข้าสู่กระบวนการจับคู่
มาที่เครื่องโทรศัพท์ ไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity > Bluetooth > My devices > New device รอสักครู่จะมีชื่อหูฟังฯ โชว์ขึ้นมา > Select > หน้าจอจะถาม Pass code ให้ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว) ระบบจะทำการ pairing สามารถใช้งานได้เรย..

*หากทำแร้วยังม่ะได้ ให้ restart โทรศัพท์โดยปิดแร้วนับ 1-10 ค่อยเปิดใหม่ รอจนเครื่อง search หาสัญญาณเครือข่ายได้แร้วให้ทำการ Pairing ตามขั้นตอนข้างบนอีกครั้ง ถ้าครานี้ยังม่ะได้อีกก็นิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ ทั้งคู่เรยคับ ไปแต่งฯ กันที่ศูนย์ฯ ให้ช่างฯ เป็นบาทหลวงไงล่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ขอบคุณมากครับ Very Happy ....ได้ลองกดหูฟังค้างไว้แต่ก็ไม่มีไฟสีแดงขึ้นครับ มีแต่ไฟสีเขียวกระพริบอ่า เรยไม่แน่ใจว่าหูฟังมีปัญาหรือเปล่า เพราะตอนที่ pairing กะ k700i ก็ทำตอนเพิ่งซื้อมาแค่ครั้งเดียวครับ เลยจำไม่ได้ว่าตอนนั้นมีไฟสีแดงหรือเปล่า แต่ก็ลอง test กะเจ้า k700i ตัวเดิม โดยลบ หูฟังที่อยู่ใน my device ของ k700i ออก แล้ว ทำตามขั้นตอนที่คุณ Looker แนะนำมา ปรากฎว่า กดค้างไว้ก็ไม่มีไฟสีแดงขึ้นเหมือนกันครับ มีแต่ไฟสีเขียว ก็ลองเข้าไปที่ connectivity เพื่อ add device ก็หาไม่เจอเหมือนกันครับ นึกอยู่ในใจว่า แย่เรย เครื่องใหม่ก็ add ไม่ได้ เครื่องเก่าพอลบออกก็ add ไม่ได้อีก คราวนี้ก็เลยลองมั่วดู เปิด BT เจ้า k700i (ยังไม่ได้เข้าไปใน my device ครับ) แล้วเปิดหูฟัง BT ปรากกฎว่า หน้าจอ k700i ขึ้นมาทันทีเลยว่าเจอหูฟัง BT แล้วถามว่าจะ add หรือเปล่า พอเลือกแล้ว มันก็จะถาม passcode เหมือนกับตอนที่จะ add device ครับ แต่พอไปลองทำกะ w610i เผื่อว่าจะสำเร็จบ้าง แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ Neutral

Restart โทรศัพท์ (W610i) โดยปิดแร้วนับ 1-10 ค่อยเปิดใหม่ รอจนเครื่อง search หาสัญญาณเครือข่ายได้แร้วค่อยทำการ pairing
ก่อนทำการ pairing ต้องปิดหูฟัง BT ก่อนแร้วกดเปิดค้างไว้เพื่อเข้าสู่กระบวนการจับคู่ (ไฟกระพริบอาจเป็นสีแดง หรือ แดงสลับเขียว หรือกระพริบเป็นสีเขียวอย่างเดียวก็แร้วแต่รุ่นคับ)

ลองดูใหม่ เครื่องผมทำได้ม่ะมีปัญหาคับ

Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ต้องทำการ Pairing หรือจับคู่ตุดาหงันกันเสียก่อน..(เฉพาะครั้งแรก)

ปิดหูฟัง BT ก่อน แร้วเปิดใหม่โดยกดค้างไว้จนไฟสีแดงกระพริบเพื่อเข้าสู่กระบวนการจับคู่
มาที่เครื่องโทรศัพท์ ไปที่เมนู Settings > เลือกแท็ป Connectivity > Bluetooth > My devices > New device รอสักครู่จะมีชื่อหูฟังฯ โชว์ขึ้นมา > Select > หน้าจอจะถาม Pass code ให้ใส่ 0000 (ศูนย์ 4 ตัว) ระบบจะทำการ pairing สามารถใช้งานได้เรย..

*หากทำแร้วยังม่ะได้ ให้ restart โทรศัพท์โดยปิดแร้วนับ 1-10 ค่อยเปิดใหม่ รอจนเครื่อง search หาสัญญาณเครือข่ายได้แร้วให้ทำการ Pairing ตามขั้นตอนข้างบนอีกครั้ง ถ้าครานี้ยังม่ะได้อีกก็นิมนต์ให้เอาเข้าศูนย์ฯ ทั้งคู่เรยคับ ไปแต่งฯ กันที่ศูนย์ฯ ให้ช่างฯ เป็นบาทหลวงไงล่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยคับ occasion5

ขอบคุณมากครับ Very Happy ....ได้ลองกดหูฟังค้างไว้แต่ก็ไม่มีไฟสีแดงขึ้นครับ มีแต่ไฟสีเขียวกระพริบอ่า เรยไม่แน่ใจว่าหูฟังมีปัญาหรือเปล่า เพราะตอนที่ pairing กะ k700i ก็ทำตอนเพิ่งซื้อมาแค่ครั้งเดียวครับ เลยจำไม่ได้ว่าตอนนั้นมีไฟสีแดงหรือเปล่า แต่ก็ลอง test กะเจ้า k700i ตัวเดิม โดยลบ หูฟังที่อยู่ใน my device ของ k700i ออก แล้ว ทำตามขั้นตอนที่คุณ Looker แนะนำมา ปรากฎว่า กดค้างไว้ก็ไม่มีไฟสีแดงขึ้นเหมือนกันครับ มีแต่ไฟสีเขียว ก็ลองเข้าไปที่ connectivity เพื่อ add device ก็หาไม่เจอเหมือนกันครับ นึกอยู่ในใจว่า แย่เรย เครื่องใหม่ก็ add ไม่ได้ เครื่องเก่าพอลบออกก็ add ไม่ได้อีก คราวนี้ก็เลยลองมั่วดู เปิด BT เจ้า k700i (ยังไม่ได้เข้าไปใน my device ครับ) แล้วเปิดหูฟัง BT ปรากกฎว่า หน้าจอ k700i ขึ้นมาทันทีเลยว่าเจอหูฟัง BT แล้วถามว่าจะ add หรือเปล่า พอเลือกแล้ว มันก็จะถาม passcode เหมือนกับตอนที่จะ add device ครับ แต่พอไปลองทำกะ w610i เผื่อว่าจะสำเร็จบ้าง แต่ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ Neutral
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

jsan ผู้เขียน:
http://www.getjar.com/products/4844/MobyExplorer

โปรแกรมซ่อนไฟล์อีกตัวหนึ่งครับ ตัวนี้ผมใช้อยู่ ก็ถือว่าโอเคระดับหนึ่ง
ไม่ได้เปลี่ยนนามสกุลไฟล์เหมือนตัวอื่น แล้วก็ไม่ต้องกดทุกไฟล์คับ
แต่มันก้อจะถามให้ยืนยัน 2-3 ครั้ง ครบ

อ้อ สำหรับท่านที่ไม่เข้าใจว่าถ้ามันเป็นไฟล์สำคัญทำไมต้องเอาไว้ที่มือถือ
คือความจริงมันก็ไม่ได้สำคัญอะไรมากมายหรอกครับ แต่เราก็ไม่อยากเอาออกจากเครื่อง
แล้วก็ไม่อยากให้คนอื่นเห้น เช่นเวลาเพื่อนยืมเครื้่องไปเล่น ไปดู ก้อาจมีรูปบางรูปที่เราไม่อยากให้เห้น หรืออาจจะเป็นรูปกิ๊ก ไว้ซ่อนแฟน อิอิ
หรือบางที คลิปลับๆ โอ๊ววววว หุหุ

โหลดมาแล้วครับ แต่ใช้ไม่เป็นครับ มันซ่อนยังไงครับ
dpk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่าเสียงสนทนาของรุ่นนี้ ดังชัดเจนป่าวครับ
คือว่าผมก็สนใจและจะซื้อรุ่นนี้น่ะครับ แต่กลัวสนทนาแล้วมันไม่ค่อยได้ยินน่ะครับ
semi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเมมจ้า

ผมสงสัยเรื่องเมมครับที่ได้ 1 กิ๊ก นี้สุดของเครื่องแล้วหรือเพราะเมมแบบนี้มีแค่ 1 กิ๊ก คับ
ใครรู้ตอบหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

nnnnnnum ผู้เขียน:
songkung^_^ ผู้เขียน:
คือว่าผมอยากได้รุ้นนี้มากแต่ไม่ทราบว่าเสียงเรียกเข้าดังมากมั้ยแล้วเวลาฟังเพลงแบบไม่ใช้หูฟังจะดังสู้โนเกียได้หรือเปล่า เพราะผมรู้สึกว่าของโนเกียเสียงเพลงจะดังมากกว่า ยังไงก็ช่วยตอบผมทีนะคับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อโทรศัพย์นะคับ ขอบคุณคับ

ความเห็นผมนะ

โนเกียเสียงลำโพงดังกว่ารุ่นนี้-------แต่ดังประมาณ ลำโพงงานวัดอะครับ
SE----เสียงจะเบากว่า แต่เสียงมีมิติมากกว่า ได้ยินเสียงกลอง กีต้าร์ ชัดเจน

อยากได้เสียงลำโพงดังๆต้องไปหาซื้อ W550i ลำโพง 2 ตัว เสียงมีมิติกว่า โนเกียด้วย

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง! ช่างเสกสรรเจื้อยแจ้วจำนรรจาเปรียบเทียบอุปมาอุปมัยซะจริงจริ๊งงงงง!!!
ไปว่า NK เขาลำโพงงานวัดเด๋วก็ยกพวกแห่กันมาถล่มยับหรอก จริงๆ แร้วลำโพงเปิดท้ายรถขายของก็ม่ะเลวนะ ดังใช้ได้เรยแหละ laughing6

เสริมคุณ nnnnnnum

หากเทียบความดัง NK ดังกว่า แต่ถ้าเทียบมิติเสียงก็ต้อง SE ถ้าถามว่าเสียงของ W610i ที่ออกทางลำโพงหลังดังแค่ไหนหากเปิด Volume ดังสุดก็พอยกตัวอย่างได้ว่า ผมเปิดฟังในห้องนอนพื้นที่ราวๆ 6x6 ตารางเมตรก็ได้ยินชัดเจนม่ะว่าคุณจะยืนอยู่ตรงส่วนไหนของห้อง แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กะคุณภาพของไฟล์เพลงที่คุณเปิดฟังด้วย หากคุณ convert เพลงจากแผ่น CD Audio ที่เป็นแผ่นลิขสิทธิ์แท้รับรองคุณภาพเสียงแจ่มบรรเจิดเลิศวิไลสุดพรรณนา แต่ความดังเสียงในแต่ละอัลบั้มอาจม่ะเท่ากันนะ

ส่วนเสียงเรียกเข้าผมก็ว่าดังนะ แต่ก็ขึ้นอยู่กะคุณภาพของไฟล์เพลงที่คุณเลือกเป็น ringtone อีกนั่นแหละ

หลังจากที่เล็งเจ้า w610i ไว้พักใหญ่ ในที่สุดได้ถอยมาใช้แทนเจ้า k700i ได้ 2 วันแล้วครับ Wink
ตอนนี้อยากเอาหูฟัง Bluetooth (HBH-602) ที่เคยใช้กับ k700i มาใช้กับ w610i บ้าง แต่พอลอง add แล้ว เครื่องมันหาหูฟังไม่เจออ่ะครับ (ทั้งๆที่ก็ลองใช้ Bluetooth ส่งภาพ - เสียง ได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ) จะทำไงดีอ่าเนี่ย.... Crying or Very sad

W610i with HBH-GV435

songkung^_^
Year's Star

หัวข้อ :

jsan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

http://www.getjar.com/products/4844/MobyExplorer

โปรแกรมซ่อนไฟล์อีกตัวหนึ่งครับ ตัวนี้ผมใช้อยู่ ก็ถือว่าโอเคระดับหนึ่ง
ไม่ได้เปลี่ยนนามสกุลไฟล์เหมือนตัวอื่น แล้วก็ไม่ต้องกดทุกไฟล์คับ
แต่มันก้อจะถามให้ยืนยัน 2-3 ครั้ง ครบ

อ้อ สำหรับท่านที่ไม่เข้าใจว่าถ้ามันเป็นไฟล์สำคัญทำไมต้องเอาไว้ที่มือถือ
คือความจริงมันก็ไม่ได้สำคัญอะไรมากมายหรอกครับ แต่เราก็ไม่อยากเอาออกจากเครื่อง
แล้วก็ไม่อยากให้คนอื่นเห้น เช่นเวลาเพื่อนยืมเครื้่องไปเล่น ไปดู ก้อาจมีรูปบางรูปที่เราไม่อยากให้เห้น หรืออาจจะเป็นรูปกิ๊ก ไว้ซ่อนแฟน อิอิ
หรือบางที คลิปลับๆ โอ๊ววววว หุหุ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

ผมเป็นทั้ง คอมบ้านและคอมที่ทำงานเลยนะครับ รีแล้วเสียบโทรศัพท์ค้างเลยเหรอครับ

อย่าเพิ่งต่อสายฯ จิ restart ทั้งคอมพ์แระโทรศัพท์ก่อนแร้วค่อยต่อสายฯ

ทำแล้วครับ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

restart โทรศัพท์หมายถึง ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ทำแล้วครับ

Update ไดรเวอร์ USB DCU-65 เรยคับ..

วิธี Update ไดรเวอร์ USB DCU-65
ต่อสาย USB ดาต้าลิงค์ที่คอมพ์แระโทรศัพท์ เลือก Phone mode (ถ้าม่ะเลือก'ไรเรยมันก็คือ Phone mode นั่นแหละ)
จากนั้นมาที่คอมพ์ คลิ๊กขวาที่ My computer > Properties > Hardware > Device Manager > คลิ๊กที่เครื่องหมาย + หน้าคำว่า Ports (COM&LPT) จะมีรายการย่อยแตกออกมา คุณจะเห็น "Sony Ericsson Device......." 2 รายการ

ให้ทำการ Update ทีละรายการโดยคลิ๊กขวาที่รายการแรกก่อน > Update driver > ใส่จุดไข่ปลาหน้าคำว่า Install from a list or specific location (Advance) คลิ๊ก Next > ใส่จุดไข่ปลาหน้า Don't search. I will choose the driver to install คลิ๊ก Next > Next > รอจนมัน Update เสร็จ คลิ๊ก Finish แร้วกลับไป update ไดรเวอร์รายการที่สอง ทำแบบเดียวกันจนเสร็จ restart คอมพ์แร้วลองใช้งานดู
คลิ๊กขวาเพื่อ Update ไดรเวอร์รายการที่ 1

คลิ๊กขวาเพื่อ Update ไดรเวอร์รายการที่ 2

Kakman ผู้เขียน:
งืมๆๆ ลงโปรแกรมใส่เครื่องมะได้เหลอครับ
แบบว่าไม่อยากให้มันไปยุ่งกะเมมอ่า เผื่อเมมเจ๊งต้องลงใหม่อีกง่ะ

ปล.ถ่ายรูปแบบพาโนรามาให้สวยนี่ ยากเหมือนกันนะเนี่ย

ได้จิ แต่ที่พี่แนะนำให้ลงใน M2 ก็เพราะเวลาคุณ Master reset หรือ Upgrade FW บางทีลืมย้ายมาไว้ใน M2 มันก็หายจ้อยนะ แระโทรศัพท์บางรุ่นเมมในตัวเครื่องน้อยมาก ถ้าลง Apps. หรือ Games หลายตัวบางทีมันก็ม่ะพออ่ะ

อีกอย่างนึงก็คือ การเล่นไฟล์วีดีโอใน Video player จำเป็นต้องอาศัยหน่วยความจำในตัวเครื่องมาประมวลผล หากเมมในตัวเครื่องมีม่ะเพียงพอมันจะเล่นม่ะลื่นนะ

ส่วนเรื่องถ่ายรูปก็ต้องถ่ายบ่อยๆ ลองหลายๆ โหมดเด๋วเก่งเองคับ

-มีใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะ - - ตอนกดย้อนกลับจากโหมดถ่ายรูป มันมีเสียงดัง แก็ก เหมือนลูกแก้วชนกันเบาๆที่ ด้านในตัวเครื่องแถวๆเลนส์กล้องอ่ะคับ ถ้าไม่เอาหูไปฟังใกล้ๆมันก็ไม่ได้ยินหรอก พอดีผมทำตกพื้น แต่อย่างอื่นก็ปกติดีนะคับไม่มีปัญหาอะไร

-แล้วก็อยากถามอีกคำถามนึงคับ ว่า ไอ้เจ้า w610i นี่ มันเปลี่ยนกรอบได้เปล่าคับ

เครื่องผมม่ะเป็นนะ..
ส่วนฝาหน้า/หลังต้องใช้เครื่องมือถอดเปลี่ยนแระต้องให้ช่างศูนย์ฯ ทำให้ ถ้าทำเองหรือเอาไปให้ที่อื่นทำจะมีผลต่อประกันฯ คับ

iwata_kana ผู้เขียน:
playboyrama ผู้เขียน:
ใครใช้เมม m2 ที่ความจุ 2g บ้างครับ คืออยากรู้ว่ามันจะอืดไหม ถ้าใช้ได้ผมจะไปซื้อมาใส่บ้างครับตอนนี้ 512 มันมะพอแล้ว ใส่เพลงเยอะอ่ะครับ
อืดนิดๆครับ

ที่อืดนิดๆนี่ใส่เต็มความจุ 2m รึยังครับ
อยากรู้เหมือนกันน่ะครับ ^ ^
ยังครับ เหลือ 7 ร้อยกว่าๆ

ใช้กับ w610 ใช้ไหมครับที่ว่าอืดๆน่ะแต่ก็ใช้ได้ใช่ไหมครับ แล้วเมม 2g ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเอาแบบไม่แพงนะ
ใช้กับ K550i ครับ
ถ้าใส่เต็มก็ไม่แน่ใจว่าจะอืดหรือเปล่าครับ

เสริมคุณ iwata_kana

รุ่นนี้รองรับ M2 ขนาดสูงสุดคือ 1 GB หากคุณนำ M2 ขนาด 2 GB มาใส่ก็ได้ แต่ถ้าโหลดข้อมูลเข้าไปเกิน 1 GB สมรรถนะเครื่องจะลดลง อาการหน่วงจะผุดให้เห็นก็แร้วแต่ว่าคุณโหลดเกินเข้าไปเท่าไหร่ เครื่องจะกินแบตฯ มากขึ้นแระส่งผลให้อายุการใช้งานเครื่องสั้นลง!

หากเปรียบโทรศัพท์เป็นรถบรรทุก พิกัดเขาให้บรรทุกแค่ 1 ตัน แต่คุณตะบันขนใส่เข้าไป 2 ตันปะสาอังกฤษเรียกว่า "Overload" เครื่องยนต์จะทำงานหนักขึ้น อัตราเร่งตกส่งผลให้รถวิ่งช้าลง แต่ซดน้ำมันมากขึ้น อายุยางสั้นลง ในที่สุดก็ต้องยกเครื่องใหม่!

คิดง่ายๆ แร้วกัน หากใส่ได้ 2 GB จริง ในเวป SE จะบอกทำไมว่าใส่ได้แค่ 1 GB ให้ spec มันต่ำลง? คนมีกะตังค์เขาก็ซื้อมาใส่ได้ถ้าโหลดข้อมูลเข้าไปจนเต็มแร้วม่ะมีปัญหา..

SE ทำโทรศัพท์ใส่เมมได้ 2 GB แต่บอกว่าใส่ได้แค่ 1 GB
Sony ทำ M2 ขนาด 2 GB ออกมาแต่ไม่ขาย จะขาย 1 GB คิดได้ไงอ่ะ?
RETARDED
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โหลดผ่าน FOTA เหมือนกัน R6BC002 CID52
แต่ผ่าน Update Service ในคอมยังไม่มาเลย
wishyut
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมก็เป็นครับหลังจากตกลงพื้นที่ปูพรมสองครั้งตอนกดถ่ายรูปกับตอนมาที่กล้องแล้วกดออกจะมีเสียงแกร๊กเบาๆแถวหลังเลนส์ ไม่ทราบว่าเป็นที่อุปกรณ์หรือชิ้นส่วนไหนมีปัญหารึเปล่า แล้วควรเอาไปให้ศูนย์แก้ไขมั้ย แต่ก็ถ่ายรูปได้ปกตินะ
w610i
Year's Star

หัวข้อ : เรียบร้อยแล้วนะครับ

W610i ของข้าพเจ้าเรียบร้อยแล้วครับ เข้าอู่ซ่อมครับ

ส่งศูนย์ทั้ง ตัวเครื่องและ M2 ส่งมันทั้งคู่เลย เพราะเอาไปที่ศูนย์ๆ ลองเอา M2 ของพนักงานในร้านมาเสียบดู ปรากฎว่า M2 ติดๆดับๆ อาการเดียวกันเลยครับ

สรุป รอ 2 อาทิตย์ครับพี่น้อง....

กลับไปใช้ T610 เหมือนเดิมอ่ะ-*-

ไว้เจอกัน ครับ อีก สอง อาทิตย์ ....

ด้วยรักและห่วงใย
==W610i==
taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

ผมk550กดออกจากโหมดกล้องก็ไม่มีเสียงอะไรนะครับ
ส่วนเปลี่ยนกรอบนี่สามารถเปลี่ยนได้ครับถ้าแกะเป็นนะ
แกะไม่เป็นก็ไปให้ศูนย์เปลี่ยนให้ครับ
iwata_kana
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครใช้เมม m2 ที่ความจุ 2g บ้างครับ คืออยากรู้ว่ามันจะอืดไหม ถ้าใช้ได้ผมจะไปซื้อมาใส่บ้างครับตอนนี้ 512 มันมะพอแล้ว ใส่เพลงเยอะอ่ะครับ
อืดนิดๆครับ

ที่อืดนิดๆนี่ใส่เต็มความจุ 2m รึยังครับ
อยากรู้เหมือนกันน่ะครับ ^ ^
ยังครับ เหลือ 7 ร้อยกว่าๆ

ใช้กับ w610 ใช้ไหมครับที่ว่าอืดๆน่ะแต่ก็ใช้ได้ใช่ไหมครับ แล้วเมม 2g ราคาประมาณเท่าไหร่ครับเอาแบบไม่แพงนะ
ใช้กับ K550i ครับ
ถ้าใส่เต็มก็ไม่แน่ใจว่าจะอืดหรือเปล่าครับ
-Mind-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Kakman ผู้เขียน:
งืมๆๆ ลงโปรแกรมใส่เครื่องมะได้เหลอครับ
แบบว่าไม่อยากให้มันไปยุ่งกะเมมอ่า เผื่อเมมเจ๊งต้องลงใหม่อีกง่ะ

ปล.ถ่ายรูปแบบพาโนรามาให้สวยนี่ ยากเหมือนกันนะเนี่ย

ลงโปรแกรมไว้ที่แมมแล้วสามารถย้ายไปที่เครื่องได้ครับ
ไปที่โปรแกรมที่เราลงไว้เสร็จแล้วก็กดเผิ่มเติม จะมีให้ย้ายไปที่เครื่องได้ครับ
ส่วนถ่ายแบบพาโนราม่านี่ก็ยากครับ ต้องวางโทรศัพท์ไว้ที่ๆมันเรียบๆอ่ะครับ
แล้วก็หมุนโทรศัพท์เอา ถ้าจะให้ง่ายกว่านี้ก็ต้องหาขาตั้งกล้องอ่ะครับ
เพราะปกติเวลาเค้าถ่ายกันก็จะใช้ขาตั้งกล้องกันน่ะครับ
^ ^
Kakman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

^
^
^

ผมเป็นทั้ง คอมบ้านและคอมที่ทำงานเลยนะครับ รีแล้วเสียบโทรศัพท์ค้างเลยเหรอครับ

อย่าเพิ่งต่อสายฯ จิ restart ทั้งคอมพ์แระโทรศัพท์ก่อนแร้วค่อยต่อสายฯ

ทำแล้วครับ ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

restart โทรศัพท์หมายถึง ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ทำแล้วครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :

mayome ผู้เขียน:
อยากจะถามเรื่องการถ่ายรูปอะครับ
เราจะย้าย af ยังไงหรอครับ ปรกติเวลาถ่าย af จะขึ้นเป็นกรอบสีเขียวๆอยู่ตรงกลางอะครับ
เราจะย้ายให้ไปอยู่ตรงที่ที่เราอยากจะให้อยู่ยังไงหรอครับ

ง่ายมากครับ ถ้าต้องการให้โพกัสที่มุมขวาของภาพนะครับ
เราก็เลือนให้สิ่งที่เราต้องการจับโพกัสไปอยู่ที่กลางภาพในกล้องก่อน
กดชัตเตอร์ค้างไว้ครับให้มันจับโพกัสได้ก่อน แล้วก็เลือนกล้องให้
สิ่งที่เราโพกัสไปอยู่ที่มุมขวาของถาพทั้งที่ไม่ปล่อยปุ่มชัตเตอร์
แล้วค่อยกดชัตเตอร์ลงไปเพื่อนเก็บรูปครับ
ถ้าไม่เข้าใจไว้จะทำรูปมาให้ดูครับ

ขอเสริมน่ะคะ มือต้องนิ่งๆ แล้ระยะห่างกล้องกับแบบต้องคงที่ ถ้าเลือกมาโครจะได้ภาพชัดตื้นคะ Wink

taurus13
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

mayome ผู้เขียน:
อยากจะถามเรื่องการถ่ายรูปอะครับ
เราจะย้าย af ยังไงหรอครับ ปรกติเวลาถ่าย af จะขึ้นเป็นกรอบสีเขียวๆอยู่ตรงกลางอะครับ
เราจะย้ายให้ไปอยู่ตรงที่ที่เราอยากจะให้อยู่ยังไงหรอครับ

mayome
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เป็นห่วงเรื่องลำโพงอะ กลัวมันไม่ดัง
เพราะรุ่นหลังๆมันไม่ค่อยดังเลย
อย่าง w710i เนี้ยเวลาอยู่ข้างนอกแทบไม่ได้ยิน
อยากให้ดังเท่า k750i กับ w800i อะครับ
beatarrow
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวนี้เป็นเมนูแฟลชมาให้เลยหรือเปล่า ประมาณว่าเล่นแฟลชธีมเหมือน 850 หรือเปล่าน่ะครับ ถ้าใช่ก็นี่แหละที่โปรดปราณสำหรับช่วงนี้ แต่ เพิ่งซื้อ 810 มาได้ 2 เดือนเอง เหอๆๆ เอาอีกแล้ว กิเลสมาอีกแล้ว Laughing
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

Sony Ericsson W660i
Walkman Phone 3G หน้าตาคล้ายรุ่นพี่ W610i

Specification
Music
Walkman player 2.0 with support for
Album Art
512MB Memory Stick Micro(M2)PlayNow
TrackID
Disc2Phone
Bluetooth™ Audio streaming
FM radio support
Up to 25 hours music listening

Design
Slim stick form factor (14.5mm)
Premium design and material
Embellished/raised finish on camera side
Flash theme
Size: 102 x 46 x 14.5 mm
Weight: 93 grams

Imaging
2.0 megapixel camera
Digital zoom 2.5x
2.0 inch 262k colour TFT display
Video Telephony
Video recording / playback
Picture blogging

Connectivity
Full HTML Web browsing
RSS feeds
Bluetooth™ 2.0
USB 2.0
Java MIDP 2.0

Accessories
In-Box:
Battery and charger
Stereo Handsfree Headset HPM-70
512MB Memory Stick Micro; (M2)
USB Cable DCU-60
Disc2Phone music management software
Aftermarket - including:
Snap-On Portable Speakers MPS-75
Music Bluetooth™ Receiver MBR-100
Stereo Bluetooth™ Headset HBH-DS970
Portable Speakers MPS-70
Music Desk Stand MDS-60

Availability and versions
Colour options: Record Black and Rose Red
Networks: UMTS 2100 and
GPRS 900/1800/1900
Talk time GSM: Up to 6 hours
Talk time (3G): Up to 2.5 hours
Standby time: Up to 360 hours

ข้อมูล :
Esato
Sony Ericsson Press Room
teamha
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

จะขายดีก็รุ่นนี้ละครับพี่น้อง
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

K550 + walkman logo กลายเป็นรุ่นนี้ Very Happy
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

รูปลักษณ์ก็ดูดีครับ บางลงหน่อย ประมาณนี้ผมว่า กำลังสวย ถ้า บางมากๆ ก็ไม่ชอบเหมือนกัน

รุ่นนี้ น่าจะต่อยอดจาก w810i ครับ เท่าที่อ่านๆผ่านมา Cool
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :

สีดำสวยดี จะแพงไหมหรอ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

Fast Port ไปอยู่ด้านข้างแทน เช่นเดียวกับ K550i กล้องมี Auto Focus และ Macro ด้านหลังคล้ายๆ W850i
iamamage
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :

สวยดี สีสรร ได้ใจ มาก มาย Very Happy
อยากได้...แต่คง...รอไม่ถึง...ไตรมาส2...แน่เลย
ทะมาย...ต้องรีบ...เปิดตัว...มาก่อน...ละทิ้งช่วง
ไว้ซะนาน...กว่าจะออกมา...โอ๊ย...ตันหากินหัว.
สรุป สวยครับ ชอบ Very Happy
แต่จะซื้อ810แล้ว...เอาไงดี Crying or Very sad
KKK123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตัวนี้ สวยกว่า W880i เยอะแยะมากมายเลย.... ค่อยลงตัวหน่อย Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

KKK123 ผู้เขียน:
ตัวนี้ สวยกว่า W880i เยอะแยะมากมายเลย.... ค่อยลงตัวหน่อย Rolling Eyes

นั่นดิ ผมก็ว่างั้น! ไม่รองรับ 3G ก็ไม่เป็นไร กล้องเจ๋งกว่า 2.0 MP มี Auto focus แฟลช 2 ดวง
แต่ Fast port ย้ายมาอยู่ด้านข้างนี่ดิ ทีนี้ถ้ามีลำโพง MDS-60 อยู่จะเอามาวางยังงัยเนี่ย?
m a y t e e
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :

น่าสนใจดีครับ บางกว่า W810i ตั้งเกือบครึ่งเซนแน่ะ แถมยังตัด 3G เทคโนโยลี่ที่ไม่มีวันได้เกิดในเมืองไทยออก ทำให้ลดต้นทุนลงมาได้อีก

ราคาเปิดตัวคงจะไม่แพงเท่า W810i ตอนเปิดตัวใหม่ๆ เพราะกล้องและหน้าจอไม่ได้ดีไปกว่า W810i เท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เอา W810i มาบีบให้บางลงแล้วก็ใส่กรอบใหม่ แต่สวยลงตัวมาก

คงไม่เปลี่ยนจาก W810i มาเป็นตัวนี้ เพราะไม่มีไรใหม่เลยอะ

เจ้า W880i ก็ไม่ลงตัวเท่าตัวนี้ แต่จอละเอียดกว่า แต่ดั้นตัด auto focus ออก เซ็ง
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ดูดีมากๆ เรียบง่ายแต่ดูดี
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

Se ออกแบบดูดีอ้ะ

น่ารั้ก ๆ
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน

สีขาวสวยดี
bsz
Year's Star

หัวข้อ :

สวยอ่า ไตรมาส 2 นี่เมื่อไรอะ
แต่จาซื้อ w810i แย้ว เอาไงดี
แต่ไอ้นี่ก็สวย อยากได้ ชอบตรงที่มันบางลง
voravish
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าไม่เกินหมื่นคงขายดีมั่กๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

สีส้มตัดดำดูสวยมากเลย คุณสมบัติก็โอนะ
pentium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยจัง

สวยจัง ด้านหลังก็สวย
sweetsweet
Year's Star

หัวข้อ :

สวยจัง Shocked
pentium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาจัง

ใครได้ไปงาน Mobile Expo มาบ้าง พอรู้ราคารุ่นนี้ไหม
รบกวนช่วยบอกทีคับ
bsz
Year's Star

หัวข้อ :

จาออกเมื่อไรหว่า ชอบอ่ะ
 !เตี้ยบ่อขี้!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่เสียบสาย ป๊อปพอรต อยู่ด้านข้าง สงสัยมือเปียกๆไปจับเข้าโดยพอรต เครื่องพังแน่ๆไฟช๊อตระบบรวนๆ มันจะมีที่ปิดพอรตให้ด้วยมั้ยหว่า ตริงอยู่ด้านล่างก้อเวิครแล้ว มาอยู่ข้างๆเสี่ยงกว่ากกะมือเปียกๆๆ
W610i กับK550i คุณสมบัติใกล้เคียงกันเลยนะ แตกต่างกันไม่มาก อันไหนน่าใช้กว่ากันไม่รู้
แต่ไม่รู้เมมแถมเท่าไร กะหูฟังรุ่นไหน ราคาคงเกือบเท่ากัน
 !เตี้ยบ่อขี้!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้ ก้อดันตัด ที่ปิดเลนส์ ไป เสียดายมาแนวเดียวกับ 810i เลย
ถ้ารุ่นนี้ด้านหลังเหมือน K550i คงดีเลย ลงตัวเลยนะนี่ ที่ตัว k550i ก้อน่าเล่นนะดูดีกว่านิดๆด้วยมั้ง...
hallotum
Year's Star

หัวข้อ :

อยากรู้จังว่าเท่าไหร่ ถ้าแพงมาก จะซื้อ w810i ละน้า
เทวดาไร้ปีก
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :

ทำไมจอยัง 176x220 อยู่อีกนะ สวยซะเปล่า - -'
big batigol*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวนี้ดูดีมีคลาสกว่าตัวแบนๆอีก นี่สิWalkmanตัวจิง รักโซนี่คับบบบบบ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สวยแจ่มคับ แต่สงสัยอย่างเดียว k610i ตระกูล k ทำไมไม่ค่อยมีแฟรชกับ autofocus แต่ไหงพอเปลี่ยนรหัสเป็น w610i แล้วให้มาครบอ่ะ

สรุปว่าไอ้มาตรฐานรหัสตระกูลนี่อยู่ตรงไหนหว่า??
ti-22-47.9_titanium
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp

สวยลงตัว บางๆ ชอบสีดำอ่า ด้านหลังมันเป็นสีส้มทั้งแถบเลย ตัดกับสีดำ งดงามมากมาย
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :

walkman version อะไรอะ
## ARMYKUNG ##
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สีขาวสวยยยยยย
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :

ฝาหลังเป็นสีส้ม จัดจ้าน ได้ใจมากๆ เวลาถือคงเด่นมาแต่ไกล
SAVOG_AM2.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีปุ่ม play ตรงกลาง โครตเทพ ลดพิกเซลหน้าจอลงมาอีก แต่คิดดู 128*128 ของโซนีตัวเก่า ยังชัดเลย
- i B i S -
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาน่าจะสูสีกับ k550i น่ะ เพราะรูปลักษณ์คล้ายกัน ปุ่มกดก้อดีไซน์เหมือนกัน
ว่าแต่... w610i เนี่ย เปลี่ยนหน้ากากได้มั๊ยค่ะ
อยากได้ข้างหน้าสีขาว แต่ข้างหลังสีส้มจัง Embarassed Embarassed ทำไมออกมาเป็นสีดำก้อไม่รู้ Crying or Very sad
OpenMono[*_*]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: RobotCity
หัวข้อ :

เริ่มแยกไม่ออกแล้วระหว่าง SE กะ Imob
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ในเวบโซนี่บอกว่าเป็น walkman 2.0 แสดงว่าเหมือนกับ w850 นะ

เวอร์ชั่น 2.0ใน w850

เวอร์ชั่น 1.0 ใน w810

ถ้า w610 เป็น walkman 2.0 และมีฟีเจอเหมือน w850 จริงๆละก้อเป็นสิ่งที่วิเศษสุดเพราะตอนนี้ผมว่า w610 ได้คะแนนเป็นต่อ w880 อยู่นะ

ดูรูปเปรียบเทียบดูนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

w610i น่าใช้กว่า ในสายตาข้าพเจ้า Wink
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z z Z

แต่ถ้าหน้าจอละเอียดเท่า w880 คงดีนะ
bsz
Year's Star

หัวข้อ :

ชอบสีมันจัง ด้านหลังส้มได้ใจ สีขาวด้านหลังก็สวยหรู อยากรู้ราคาจัง ใครก็ได้ช่วยประเมินให้ที ขอแบบเป็นตัวเลขมาเลยงะ Wink
เอเจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ราคา จัง เห็น แว้ว โดนใจ
To_oN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เออ... คือว่า กำลังตัดสินใจ ว่าจะซื้อ หนะครับว่า
W610i กับ W810i
เครื่องไหนสวยกว่ากันคับ และ ฟังชั่น ด้วยหนะคับ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :

ตัวนี้บางกว่า w810 น่ะ.....และดีไซน์ด้านหลังต่างกันนะ.....แต่ผมชอบตัวนี้ที่ความบางนั่นแหละครับ....สีขาวก็ดี...สีดำ-ส้ม ก็ได้ (รอเงินอย่างเดียว..ฮ่ะๆๆ) .....อย่าเปิดแพงมากนะ SE Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

หน้าจอกว้าง 1.9" เท่ากันความละเอียดสีเท่ากัน
heropopeye
Year's Star

หัวข้อ :

ราคาประมาณ 16,396 ครับเพราะให้เวปต่างประเทศมันบอกว่า 350 ยูโร ราคาขายต่อ 300 ยูโร k550i ถูกกว่าแยะเลย
สนใจดูต่อที่เวปนี้เลยคับพี่ http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-w610-en.shtml Shocked
- DANG -
Year's Star

จังหวัด: cm
หัวข้อ :

w810i ของเราสวยกว่า Cool
bank32
Year's Star

หัวข้อ :

มันต่างไงกับ w810 อะนอกจาก walkman 2.0 อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

bank32 ผู้เขียน:
มันต่างไงกับ w810 อะนอกจาก walkman 2.0 อะครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ น่าจะเป็น flight mode ที่ w810 จะเล่นได้เฉพาะ walkman
แต่ w610 สามารถเข้าไปจัดการข้อมูลอื่นๆในโทรศัพทย์ได้ยกเว้นสัญญานจะไม่มีนะ และ
จะสามารถใช้ video clip มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ เป็นความเห็นส่วนตัว ใครมีข้อมูลที่ถูกต้องก้อเพิ่มเติมได้ครับ
Kujigi biekuya
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้w610ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับช่วยที
คือว่าตอนนี้ผมมีตังค์อยู่12000-13000อ่ะครับ
อยากได้รู่นนี้มากๆเลย
หรือมีรุ่นไหนที่คิดว่าดีก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณคร๊าฟฟฟฟฟฟฟ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :

อืมนะ
nooky214
Year's Star

หัวข้อ :

อยากได้มั๊กๆๆๆ เข้ามะไรใครรุ้บ้างคับ Surprised
ddddds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -

- แล้วการอัพFWนี่ก็คือการทำให้ประสิทธิภาพรุ่นนี้เท่ากับตัวนั้นใช่คับ แล้วสมมติไปอัพของ w800iมาแต่ของ800iไม่มีออโตโฟกัสแต่750มี ออโต้โฟกัสจะหายไปรึป่าวคับ
- จะอัพFWได้ที่ไหนอะคับโหลดมาลงเองหรือที่ศูนย์ที่มาบุญครองมีมั้ยคับ
- ถ้าอัพแล้วเสียงดังพอไม่ต้องไปซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช่ก็ได้ใช่ปะคับ
- แล้วเมม512ตอนนี้เท่าไหร่คับ
- ถ้าเทียบราคาดูw700iตอนนี้8900ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มกับตัวนี้ต้องไปทำอะไรอีก จะเลือกรุ่น ไหนดีกว่าคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: -

ddddds ผู้เขียน:
- แล้วการอัพFWนี่ก็คือการทำให้ประสิทธิภาพรุ่นนี้เท่ากับตัวนั้นใช่คับ แล้วสมมติไปอัพของ w800iมาแต่ของ800iไม่มีออโตโฟกัสแต่750มี ออโต้โฟกัสจะหายไปรึป่าวคับ
- จะอัพFWได้ที่ไหนอะคับโหลดมาลงเองหรือที่ศูนย์ที่มาบุญครองมีมั้ยคับ
- ถ้าอัพแล้วเสียงดังพอไม่ต้องไปซื้อหูฟังรุ่นอื่นมาใช่ก็ได้ใช่ปะคับ
- ถ้าเทียบราคาดูw700iตอนนี้8900ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มกับตัวนี้ต้องไปทำอะไรอีก จะเลือกรุ่น ไหนดีกว่าคับ

-การ upgrade FW จะช่วยแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ อันเกิดจาก FW เดิม อาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วยคับ

-มือถือ SE รุ่นใหม่ๆ จะมีเมนู Update service ที่สามารถ Upgrade FW ผ่าน wap ได้เอง แต่ก็ยังไม่เสถียรนะ เด๋ว up ได้ เด๋วก็ไม่ได้ บ้าๆ บอๆ หากเราซื้อเครื่องศูนย์ฯ สามารถนำไป up ฟรีภายใน 1 ปีที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน หรือศูนย์บริการย่อย Loxley ใกล้บ้านหรือที่ทำงานก็ได้

-หูฟังฯ ที่แถมมาในรุ่นนี้คุณภาพดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องไปเสียเงินซื้อหูฟังฯ ที่ไหนอีก

-รุ่นนี้รองรับ M2 ยังไม่มีข้อมูลว่าแถมมาให้ความจุเท่าไหร่? แต่ตอนนี้ขนาด 512 MB เหลือไม่ถึง 2 พันบาทแล้วคับ

-W700i ด้อยกว่า W610i อยู่หลายขุมนะ ลองอ่านข้อมูลข้างล่างแล้วเปรียบเทียบกะ W700i ดูคับ

ข้อมูล W610i พอสังเขป
-ระบบ Quad-Band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) แม้ไม่รองรับ 3G แต่ก็มี EDGE ที่สามารถใช้งานได้เลยโดยไม่ต้องรอ..
-กล้อง 2.0 MP พร้อมระบบ Auto focus และ Photo light แบบ Twin
-ระบบเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT IrDA และ USB ดาต้าลิงค์
-Walkman player เวอร์ชั่นล่าสุด 2.0 ที่มีลูกเล่นแพรวพราวและมี feature ที่สวยงามขณะเล่นเพลง
-รองรับ A2DP ฟังเพลงผ่านหูฟัง Stereo BT ได้
-รองรับวิทยุ+RDS
ddddds
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -ขอบคุณครับ

ddddds ผู้เขียน:

-การ upgrade FW จะช่วยแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆ อันเกิดจาก FW เดิม อาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถให้โทรศัพท์ด้วยคับ

-มือถือ SE รุ่นใหม่ๆ จะมีเมนู Update service ที่สามารถ Upgrade FW ผ่าน wap ได้เอง แต่ก็ยังไม่เสถียรนะ เด๋ว up ได้ เด๋วก็ไม่ได้ บ้าๆ บอๆ หากเราซื้อเครื่องศูนย์ฯ สามารถนำไป up ฟรีภายใน 1 ปีที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน หรือศูนย์บริการย่อย Loxley ใกล้บ้านหรือที่ทำงานก็ได้

-หูฟังฯ ที่แถมมาในรุ่นนี้คุณภาพดีอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องไปเสียเงินซื้อหูฟังฯ ที่ไหนอีก

-รุ่นนี้รองรับ M2 ยังไม่มีข้อมูลว่าแถมมาให้ความจุเท่าไหร่? แต่ตอนนี้ขนาด 512 MB เหลือไม่ถึง 2 พันบาทแล้วคับ

-W700i ด้อยกว่า W610i อยู่หลายขุมนะ ลองอ่านข้อมูลข้างล่างแล้วเปรียบเทียบกะ W700i ดูคับ

ข้อมูล W610i พอสังเขป
-ระบบ Quad-Band (GSM 850/900/1800/1900 MHz) แม้ไม่รองรับ 3G แต่ก็มี EDGE ที่สามารถใช้งานได้เลยโดยไม่ต้องรอ..
-กล้อง 2.0 MP พร้อมระบบ Auto focus และ Photo light แบบ Twin
-ระบบเชื่อมต่อครบครันทั้ง BT IrDA และ USB ดาต้าลิงค์
-Walkman player เวอร์ชั่นล่าสุด 2.0 ที่มีลูกเล่นแพรวพราวและมี feature ที่สวยงามขณะเล่นเพลง
-รองรับ A2DP ฟังเพลงผ่านหูฟัง Stereo BT ได้
-รองรับวิทยุ+RDS

ขอบคุณมากๆคับ คุณLooker พอดีผมอยากรู้รุ่นk750 กับ w700i อะคับ แต่ไปโพสที่หน้านั้นไม่มีคัยตอบแล้วอะคับเพราะรุ่นมันเก่าแล้วอะคับ ต้องขอโทดด้วยคับที่โพสผิดที่ แต่ผมก็ได้คำตอบจากคุณLookerมากเลยนะคับ ขอบคุณอีกครั้งจริงๆคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ถ้าให้เลือกระหว่าง K750i W700i และ W800i
W800i คือคำตอบสุดท้าย รุ่นนี้อมตะนะ ม่ะต้องซื้อไรเพิ่มด้วย laughing6
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3 ... 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: