Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1269628
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ราคามือถือW610iตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วเอ่ย....
ขอถามอีกอย่างครับมีเครื่องจริงๆลองแถวบางกะปิไหมครับ
BIGGUUU
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ตอนนี้ w610 แถม เมมเท่าไรครับ

และ ระหว่าง W610 กับ K550 อันไหน น่าใช้มากกว่า

ส่วนมาก ฟังเพลง กับ ถ่ายรูปนิดหน่อย
Looker
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

boomate ผู้เขียน:
พี่ looker คับ ทำยังไงให้หน้าจอตอนที่เป็น remote control มันเต็มหน้าจอเหมือนกับรูปในโทรศัพท์พี่อ่ะคับ ของผมมันเต็มบ้างไม่เต็มบ้าง มีวิธีกดมั้ยอ่ะคับ
แล้วก็ขอบคุณมากเลยคับพี่ function นี้มีประโยชน์มากเลยคับ

มันแล้วแต่รุ่นอ่ะคับ ถ้าดูดีๆ มันก็ไม่เต็มหน้าจอนะ

classboy ผู้เขียน:
ราคามือถือW610iตอนนี้ราคาเท่าไรแล้วเอ่ย....
ขอถามอีกอย่างครับมีเครื่องจริงๆลองแถวบางกะปิไหมครับ

ราคาศูนย์ฯ 8,490 บาท
ราคา MBK 7,xxx บาท

BIGGUUU ผู้เขียน:
ตอนนี้ w610 แถม เมมเท่าไรครับ

และ ระหว่าง W610 กับ K550 อันไหน น่าใช้มากกว่า

ส่วนมาก ฟังเพลง กับ ถ่ายรูปนิดหน่อย

W610i แถม M2 ขนาด 512 MB
ถ้าคุณเน้นฟังเพลงก็รุ่นนี้แหละ กล้องก็ ok นะ laughing6
BIGGUUU
Year's Star

หัวข้อ :

W610 ประกอบแน่นไหม ครับ ฝาหลัง ก็อบแกบ ไหม ครับ
และ ระหว่าง n73 me กับ w610 อันไหนน่าใช้กว่า ครับ

ตัว w610 ลง ดิก ที่เป็น java ได้ไหมครับ
boomate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครรู้วิธีออกจาก GPRS บ้างอ่ะคับ ที่ทำให้สัญลักษณ์รูปโลกหายไปอ่ะฮะ
พอดีผมลองใช้โปรแกรม opera แล้ว มันออกจาก program ได้อย่างเดียว แต่ยังต่อเน็ตอยู่อ่ะคับ หาทางปิดไม่ได้ ผมเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ทุกทีเลย วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับผม
Curious One
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : question again

ไปซื้อมาแล้วคับ
8,490 บาท สีดำ-ส้ม อิอิ
อยากจะบอกว่า เสียงดีจิงๆ ไม่ผิดหวังที่ลองเปลี่ยนมาใช้โซนี่เลยนะเนี่ย

ละขอถามหน่อยคับ ไอ้หูฟังอะ ที่มันจะมีปุ่มให้กด (ที่จะใช้เปลี่ยนเพลงรึป่าวก็ไม่รู้นะ)
คือว่าของผมกดไปละไม่มีการตอบสนองใดๆ เลยจะมาถามว่าต้องต้งอะไรก่อนรึป่าว
หรือว่ารุ่นนี้เวลาจะเปลี่ยนเพลงทีนึงนี่ต้องกดเปลี่ยนเอาจากตัวเครื่องอย่างเดียวเลยหรือไงคับ??? ถ้ามันใช้กดเปลี่ยนเพลงได้ จะได้รีบเอาไปเปลี่ยนชุดหูฟังตัวใหม่มา

แล้วจะรอคำตอบนะคับ
ขอบคุณคร้าบบบ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: question again

BIGGUUU ผู้เขียน:
W610 ประกอบแน่นไหม ครับ ฝาหลัง ก็อบแกบ ไหม ครับ
และ ระหว่าง n73 me กับ w610 อันไหนน่าใช้กว่า ครับ

ตัว w610 ลง ดิก ที่เป็น java ได้ไหมครับ

ตัวเครื่องประกอบแน่นหนา แต่ฝาครอบแบตฯ อาจมีกอบแกบบ้าง
N73 me ต้องเทียบกะ K790i หรือ K810i คับ

รุ่นนี้ลง Dic ที่เป็น .jar ได้คับ

ใครรู้วิธีออกจาก GPRS บ้างอ่ะคับ ที่ทำให้สัญลักษณ์รูปโลกหายไปอ่ะฮะ
พอดีผมลองใช้โปรแกรม opera แล้ว มันออกจาก program ได้อย่างเดียว แต่ยังต่อเน็ตอยู่อ่ะคับ หาทางปิดไม่ได้ ผมเลยต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ทุกทีเลย วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับผม

กดปุ่ม Back ค้างไว้คับ

Curious One ผู้เขียน:
ไปซื้อมาแล้วคับ
8,490 บาท สีดำ-ส้ม อิอิ
อยากจะบอกว่า เสียงดีจิงๆ ไม่ผิดหวังที่ลองเปลี่ยนมาใช้โซนี่เลยนะเนี่ย

ละขอถามหน่อยคับ ไอ้หูฟังอะ ที่มันจะมีปุ่มให้กด (ที่จะใช้เปลี่ยนเพลงรึป่าวก็ไม่รู้นะ)
คือว่าของผมกดไปละไม่มีการตอบสนองใดๆ เลยจะมาถามว่าต้องต้งอะไรก่อนรึป่าว
หรือว่ารุ่นนี้เวลาจะเปลี่ยนเพลงทีนึงนี่ต้องกดเปลี่ยนเอาจากตัวเครื่องอย่างเดียวเลยหรือไงคับ??? ถ้ามันใช้กดเปลี่ยนเพลงได้ จะได้รีบเอาไปเปลี่ยนชุดหูฟังตัวใหม่มา

แล้วจะรอคำตอบนะคับ
ขอบคุณคร้าบบบ

หูฟังฯ HPM-70 ที่แถมมามีปุ่มไว้สำหรับกดรับ/วางสาย
หากคุณต้องการเปลี่ยน Track ขณะเล่นเพลงก็กดปุ่ม + หรือ - ที่ด้านข้างโทรศัพท์ค้างไว้ หากฟังวิทยุจะเป็นการเปลี่ยนสถานี แต่ถ้ากดแร้วปล่อยจะเป็นการปรับระดับเสียงคับ
BIGGUUU
Year's Star

หัวข้อ :

กล้องของw810 สามารถซูม ใน ระดับ 2 Mp หรือ 1 Mp ได้ไหมครับ
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยมาแล้วววว
ราคามาบุญครองตอนนี้ 7,500 แล้วครับ

กลับมาใช้ SE อีกครั้งหลังจากใช้ T610 เมื่อ 3-4 ปีก่อน
แต่คราวนี้เมนูเร็วกว่าเดิมมากกว่า...พอใจๆ
CuriousOne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : question again

มีคำถามอีกแล้วคับ

w610i นี่ซูมในระดับ 1 กะ 2 mp ไม่ได้ใช่มั้ยคับ???
CuriousOne
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : found it

^
^
^
เจอคำตอบละคับ Laughing
newmanee
Year's Star

หัวข้อ :

ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ ที่MBK 7,400 บาท

ได้ข้อมูลจากในนี้แน่นมากๆเลยค่ะก็เลยตัดสินใจใช้ SE

เครื่องนี้เป็น SE เครื่องแรกในชีวิตเลยนะคะ
Embarassed
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

pymzii ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วววว
ราคามาบุญครองตอนนี้ 7,500 แล้วครับ

กลับมาใช้ SE อีกครั้งหลังจากใช้ T610 เมื่อ 3-4 ปีก่อน
แต่คราวนี้เมนูเร็วกว่าเดิมมากกว่า...พอใจๆ

newmanee ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วเหมือนกันค่ะ ที่MBK 7,400 บาท

ได้ข้อมูลจากในนี้แน่นมากๆเลยค่ะก็เลยตัดสินใจใช้ SE

เครื่องนี้เป็น SE เครื่องแรกในชีวิตเลยนะคะ
Embarassed

ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ทั้งสองท่านคับ occasion5

ปล.เฉือนกันตั้ง 100 นึงแน่ะ! laughing6
newmanee
Year's Star

หัวข้อ : Re: Themes

salapao2526 ผู้เขียน:
sabaiarom ผู้เขียน:
มีธีมมาฝากค่ะใครสนใจยกมือขึ้น cheers (สำหรับ W610i กะ K550i)

สนใจมากครับ ว่าแต่ผมจะทันหรือเปล่า

moo3shun@gmail.com

ขอด้วยค่ะ อย่าว่ากันนะคะ อยากได้จริงๆเลยไปขุดกระทู้เก่ามา
newmanee@hotmail.com
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ : Re: Themes

ส่งให้แล้วคะ มีความพยายามขุดจริงๆ หวังว่าคงชอบน่ะคะ Wink
Dek-Ba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ใช้ n72 อยู่ ถ้าเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้จะคุ้มมั้ยคะ

แต่ใจจิงอยากได้ w890i แต่รุ่นนี้ไม่มีแฟลชอ่า เสียดายย..
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามว่าเป็นแคมได้ไหม ไงมาขายแคมซะงั้นเหอะๆ
1.อยากรู้ว่าเปลี่ยนกรอบได้ไหม ถ้าแล้วมีเปลี่ยนไหมหว่า
2.แบตนี้เราจำเป็นต้องซื้อของแท้ตลอดเลยป่าว แบบอย่าง nokia มานก็มีของเลียนแบบคุณภาพสูงหลายยี่ห้ออะที่เข้าได้ อยากรู้ว่า Se มีป่าวๆ

ปล.ขอบคุงงับ แล้วคิดว่าคงหมดแล้วมั้ง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Dek-Ba ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ n72 อยู่ ถ้าเปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้จะคุ้มมั้ยคะ

แต่ใจจิงอยากได้ w890i แต่รุ่นนี้ไม่มีแฟลชอ่า เสียดายย..

ถ้าคุณโปรดปรานการฟังเพลงแต่ก็ชื่นชอบการถ่ายรูปด้วย
W610i เป็นทางเลือกที่คุ้มค่า แถมหูฟังชั้นดี HPM-70 (in-ear) แระเมม 512 MB ที่เพียงพอต่อการใช้งานในระดับหนึ่ง
RED_ANGEL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Korat
หัวข้อ :

การอัพเดท เฟิร์มแวร์ผ่านเน็ต(ผ่าคอมโปรแกรม SE Update Service)มีความเสี่ยงมากมั๊ยครับ แล้วเวลาอัพเฟิร์มแวร์ มันจะอัพเดทพวกไดร์เวอร์ให้ด้วยป่าว (ผมเคยอัพผ่านเน็ต ใช้ได้สองอาทิต ++เจ๊ง++ ส่งซ่อมเค้าว่าบอร์ดไหม้ ดีที่ซ่อมฟรี เลยไม่กล้าอัพอีกไม่รู้เกี่ยวกันป่าว แต่อยากได้ เฟิร์มแวร์ใหม่ๆ)
คุนเอก
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :

รบกวนนิดนึงครับ พอดีเพิ่งซื้อ W610i มาใหม่ยังใช้งานไม่ค่อยเก่ง รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1.เวลาสนทนาถ้าอยากให้หน้าจอดับไปเลยได้ไหมครับ กลัวจะเปลืองแบตเตอรี่
2.สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นกลุ่มได้ไหมครับ
3.โหมดถ่ายรูปปกติไม่สามารถซูมได้ มีวิธีแก้ไขอย่างไร
รบกวนขอวิธีตั้งค่าและตรวจสอบทุกข้อด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :

อยากรู้ว่าเลข อีมี่ 35451500-01126-3-02 บอกถึงอะไรบ้าง อันไหนคือประเทศผู้ผลิต
mrgunner
Year's Star

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:
Dek-Ba ผู้เขียน:

ถ้าคุณโปรดปรานการฟังเพลงแต่ก็ชื่นชอบการถ่ายรูปด้วย
W610i เป็นทางเลือกที่คุ้มค่า แถมหูฟังชั้นดี HPM-70 (in-ear) แระเมม 512 MB ที่เพียงพอต่อการใช้งานในระดับหนึ่ง
[color=blue] Confused จะซื้อเครื่องใหม่มาต่อเน็ตแทน k 510i รุ่นไหนดีครับ วานบอก Rolling Eyes
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

RED_ANGEL ผู้เขียน:
การอัพเดท เฟิร์มแวร์ผ่านเน็ต(ผ่าคอมโปรแกรม SE Update Service)มีความเสี่ยงมากมั๊ยครับ แล้วเวลาอัพเฟิร์มแวร์ มันจะอัพเดทพวกไดร์เวอร์ให้ด้วยป่าว (ผมเคยอัพผ่านเน็ต ใช้ได้สองอาทิต ++เจ๊ง++ ส่งซ่อมเค้าว่าบอร์ดไหม้ ดีที่ซ่อมฟรี เลยไม่กล้าอัพอีกไม่รู้เกี่ยวกันป่าว แต่อยากได้ เฟิร์มแวร์ใหม่ๆ)

การ upgrade FW จะทำให้เกรดโทรศัพท์สูงขึ้น สำหรับพวก Mobile phone ทั่วไปเท่าที่ผมใช้มาแม้ upgrade FW เป็นเวอร์ชั่นใหม่ก็ยังสามารถใช้งานโปรแกรม PC Suite ที่ลงไว้ทีแรกได้ตลอดเวลา แต่สำหรับ Smartphone เช่น P1i หลัง upgrade FW แร้วจะไม่สามารถใช้งานโปรแกรมฯ บางตัวใน PC Suite ได้ ต้องทำการถอด PC Suite ตัวเดิมออกไปก่อน แร้วเข้าไปดาวน์โหลด PC Suite เวอร์ชั่นใหม่ในเวป SE

หากคุณซื้อเครื่องศูนย์ฯ แระยังอยู่ในประกันฯ ก็เอาไปให้ศูนย์ฯ up ให้ก็ได้ คุณมีเวลา 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ ไปเมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดขณะนั้น หากหมดประกันฯ จะมีค่าใช้จ่ายครั้งละ 350 บาทคับ

volk69 ผู้เขียน:
รบกวนนิดนึงครับ พอดีเพิ่งซื้อ W610i มาใหม่ยังใช้งานไม่ค่อยเก่ง รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
1.เวลาสนทนาถ้าอยากให้หน้าจอดับไปเลยได้ไหมครับ กลัวจะเปลืองแบตเตอรี่
2.สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นกลุ่มได้ไหมครับ
3.โหมดถ่ายรูปปกติไม่สามารถซูมได้ มีวิธีแก้ไขอย่างไร
รบกวนขอวิธีตั้งค่าและตรวจสอบทุกข้อด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ

1. ขณะสนทนาถ้าต้องการให้หน้าจอดับก็กดปุ่ม Joystick ลง 1 ครั้ง หน้าจอจะเข้าสู่เมนู Contacts (ในกรณีที่คุณไม่ได้ไปเปลี่ยนมัน) สักครู่ไฟหน้าจอจะดับ

2. ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นกลุ่มหรือ Group ไม่ได้ แต่ก็มี Trick คือ ครั้งแรกต้องเข้าไปที่เมนู Contacts ไล่ตั้งเสียงเรียกเข้าทีละคนก่อน จากนั้นก็ตั้ง Group สมมุติว่าชื่อ Group A (สามารถตั้งได้สูงสุด 10 Groups ในแต่ละ Group ใส่ได้สูงสุด 15 คน ซึ่งในแต่ละคนอาจมีมากกว่า 1 เบอร์) แร้ว add คนที่ตั้งเสียงเรียกเข้าเหมือนกันเข้าไป สมมุติเสียงเรียกเข้าของคนใน Group A ทั้งหมดชื่อเพลง "หวังฟันเจ้า" laughing6 ทีนี้หากคุณต้องการเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของคนใน Group A ทั้งหมดเป็นเพลง "เจ้าอย่าหวัง" laughing6 ก็เข้าไปที่ File manager > Music แร้ว delete หรือ rename เพลง "หวังฟันเจ้า" เป็นชื่ออื่นหรือแตกต่างจากเดิม จากนั้นให้แก้ชื่อเพลง "เจ้าอย่าหวัง" เป็น "หวังฟันเจ้า" แทน เสียงเรียกเข้าก็จะเปลี่ยนรวดเดียวแบบยก Group

ที่เป็นเช่นนี้ก็เพราะ เราได้ทำการลวงโลก เอ๊ย! ลวงเครื่องโดย rename ชื่อเพลงใหม่เป็นชื่อเพลงเก่าที่ตั้งไว้ไงล่ะตัวเอง! laughing6

Tip: ผมแนะนำว่า เริ่มแรกเรยให้คุณ copy เพลง "หวังฟันเจ้า" มา rename เป็นชื่อ "A" เฉยๆ แร้วตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าเพื่อบอกให้รู้ว่าเพลงนี้ถูกตั้งเป็นเสียงเรียกเข้าของ Group A ทีนี้หากคุณต้องการเปลี่ยนเสียงเรียกเข้าของคนใน Group A ทั้งหมดเป็นเพลง "เจ้าอย่าหวัง" ก็ delete เพลง A ทิ้งไปเรย แร้ว copy เพลง "เจ้าอย่าหวัง" มา rename เป็นชื่อ "A" แทน แค่นี้เสียงเรียกเข้าของคนใน Group A ทั้งหมดก็จะเปลี่ยนแบบยก Group โดยต้นฉบับเพลงเดิมก็ยังอยู่

ส่วน Group อื่นๆ ก็ทำแบบเดียวกัน อ่านแร้วงงป่ะเนี่ย? ค่อยๆ อ่านไปคิดตามไปเด๋ว get! laughing6

ปล. หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการตั้งเสียงเรียกเข้าแบบ Trick แร้ว หากคุณทำการย้าย/ลบ หรือเปลี่ยนชื่อเพลงที่ตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า เครื่องก็จะกลับมาใช้เสียงเรียกเข้าเดิม (Default) ที่มากะเครื่องเนื่องจากมันหาเพลงที่คุณตั้งไว้ไม่เจอ

3. โหมดถ่ายรูปซูมได้เฉพาะขนาด VGA ขนาดอื่นซูมไม่ได้คับ

joe_maleehuana ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเลข อีมี่ 35451500-01126-3-02 บอกถึงอะไรบ้าง อันไหนคือประเทศผู้ผลิต

IMEI เครื่องคือ หมายเลขประจำเครื่องซึ่งจะต้องมีเพียง 1 เดียวในโลกเหมือนเลขประจำตัวของคนในบัตรประชาชนนั่นแหละ ต่อให้ไปทำศัลยกรรมทั้งตัวจนไม่เหลือเค้าโครงเดิม เลขประจำตัวฯ มันก็ฟ้องว่าเป็นคนเดิม laughing6

นอกจากนี้ หมายเลข IMEI เครื่องยังสามารถบอกได้ว่า เครื่องของคุณเป็นเครื่องศูนย์ฯ ไหน? หากไม่พบอยู่ในสารบบนั่นแปลว่าเป็นเครื่องหิ้ว หรือลูกค้าซื้อจากต่างประเทศ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: w610i เวลาฟังเพลงมันเบากว่า

มีใครใช้เครื่องนี้แล้วมีปัญหาแบบผมบ้างมั้ยอ่ะคับ
อาการคือ เวลาเราจะถ่ายรูปอ่ะฮะ เวลาปรับ white balance ให้เป็นพวก daylight, cloudy, fluorescent, incandescent บางครั้งมันจะไม่เปลี่ยนให้เราในทันที ต้องลองกดถ่ายรูปซัก 1-2 ครั้งก่อน มันถึงจะเปลี่ยนให้อ่ะคับ หรือไม่บางครั้งผมลองเปลี่ยนกลับไปกลับมา มันก็ไม่เปลี่ยนให้อ่ะ สีที่เห็นมันยังคงเป็นอันเดิมก่อนเปลี่ยนอยู่(ผมไม่แน่ใจว่าผมอธิบายเคลียร์อ๊ะป่าวอ่ะคับ)

ไม่ทราบว่าผมจะแก้ไงดีอ่ะคับ หรือว่าปล่อยไปตามเวรตามกรรมดี

ลอง Master reset > Reset all ดูคับ (อย่าลืม Backup ข้อมูลในตัวเครื่องก่อนดำเนินการ)

*การ Master reset > Reset all จะเป็นการคืนค่าตั้งต้นที่มาจากโรงงานให้โทรศัพท์ซึ่งมีผลต่อข้อมูลในตัวเครื่อง แต่ไม่มีผลต่อข้อมูลใน M2 หรือซิมการ์ด การ Backup ข้อมูลก่อนดำเนินการจะเป็นการสำรองข้อมูลในส่วนของ Apps. ที่ลงไว้รวมทั้งค่าต่างๆ ที set ไว้ เมื่อคุณทำการ Restore ข้อมูลที่ Backup ไว้กลับลงเครื่อง ทุกอย่างก็จะกลับมาหมด แม้กระทั่ง Score ที่คุณทำไว้ในเกมส์ต่างๆ ก็กลับมาด้วย

thomasjain48 ผู้เขียน:
w610i เวลาฟังเพลงมันเบากว่า w850iใช่ไหมครับ(ฟังออกลำโพงนะ)ผมเร่งจนสุดมันก็ไม่ค่อยดัง และตอนนี้ F/W อะไรครับ w610

ผมว่าเสียงจากลำโพงหลังน่าจะพอๆ กันนะ
เช็ค FW Version รบกวนโทรสอบถามที่นี่คับ 02-515-8383
joe_maleehuana
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เหงาจังเลย
หัวข้อ :

กะแล้วต้องเป็น ปรมาจารย์ลุค มาตอบ
ขอบคุณคับ
thomasjain48
Year's Star

หัวข้อ : w610i เวลาฟังเพลงมันเบากว่า

w610i เวลาฟังเพลงมันเบากว่า w850iใช่ไหมครับ(ฟังออกลำโพงนะ)ผมเร่งจนสุดมันก็ไม่ค่อยดัง และตอนนี้ F/W อะไรครับ w610
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปลองเล่นมานิดหน่อย กล้อง ok เสียง ok แบบว่าพึ่งเป็นเครื่องแรกของยี่ห้อนี้เลย แต่ชอบรู้ทรงและเสียงมานานและ แต่ยังไม่มีโอกาสซื้อเท่านั้นเอง สิ่งที่อยากทราบคือ
1.แบตทนนานประมาณเืท่าไหร่บ้างงับ ถ้าฟังเพลงทั้งวัน ถ้าเปิดเครื่องไว้ทั้งวันคุยบ้างนานๆครั้ง (เวลาไปเข้าค่ายไรงี้มันจะไม่มีที่ชาร์ต) อยู่ได้กี่ชม. หรือกี่วันครับ
2.เวลาคุยโทรศัพย์ดังไหมหว่า แบบว่าผมเป็นพวกดูค่อนข้างตึง พวก v ของโมโตเนี้ยผมใช้ไม่ได้เลย เพราะได้ยินไม่รู้เรื่องเลย อยากได้ดังๆแบบอยู่ห้องเงียบๆ เพื่อนๆรอบๆก้ได้ยิน ทั้งที่ไม่เปิด Handsfree อะงับ กลัวดีทุกอย่างซื้อมาโทรฟังไม่รุ้เรื่องจบเลยนะ
3.เขาแถมอะไรบ้างหว่า ราคา 7 พันก่าๆนี้อะ
4.ถ้าจะกรุณาถ่ายรุปหลังจากถอดฝาหลังออกก็จะขอบคุงมาก อยากเห็นข้างในอยากรู้ที่ใส่ซิม และแกะฝาหลังไง เห็นแล้วแปลกๆ แต่ฝาหลังดูมานไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ แต่ก็มั่นใจ se ว่าแหล่ม
5.เกือบลืมวิธีเช็คหมายเลขเครื่องกดไรนะงับ กลัวโดนย้อมแมวเหมือนกันเวลาไปซื้อแล้วมัวแต่ดีใจ

ปล.ถ้าวันหลังนึกข้อสงสัยออกอีกจะมาถามอีกรอบนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Rriva ผู้เขียน:
วันนี้ไปลองเล่นมานิดหน่อย กล้อง ok เสียง ok แบบว่าพึ่งเป็นเครื่องแรกของยี่ห้อนี้เลย แต่ชอบรู้ทรงและเสียงมานานและ แต่ยังไม่มีโอกาสซื้อเท่านั้นเอง สิ่งที่อยากทราบคือ
1.แบตทนนานประมาณเืท่าไหร่บ้างงับ ถ้าฟังเพลงทั้งวัน ถ้าเปิดเครื่องไว้ทั้งวันคุยบ้างนานๆครั้ง (เวลาไปเข้าค่ายไรงี้มันจะไม่มีที่ชาร์ต) อยู่ได้กี่ชม. หรือกี่วันครับ
2.เวลาคุยโทรศัพย์ดังไหมหว่า แบบว่าผมเป็นพวกดูค่อนข้างตึง พวก v ของโมโตเนี้ยผมใช้ไม่ได้เลย เพราะได้ยินไม่รู้เรื่องเลย อยากได้ดังๆแบบอยู่ห้องเงียบๆ เพื่อนๆรอบๆก้ได้ยิน ทั้งที่ไม่เปิด Handsfree อะงับ กลัวดีทุกอย่างซื้อมาโทรฟังไม่รุ้เรื่องจบเลยนะ
3.เขาแถมอะไรบ้างหว่า ราคา 7 พันก่าๆนี้อะ
4.ถ้าจะกรุณาถ่ายรุปหลังจากถอดฝาหลังออกก็จะขอบคุงมาก อยากเห็นข้างในอยากรู้ที่ใส่ซิม และแกะฝาหลังไง เห็นแล้วแปลกๆ แต่ฝาหลังดูมานไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ แต่ก็มั่นใจ se ว่าแหล่ม
5.เกือบลืมวิธีเช็คหมายเลขเครื่องกดไรนะงับ กลัวโดนย้อมแมวเหมือนกันเวลาไปซื้อแล้วมัวแต่ดีใจ

ปล.ถ้าวันหลังนึกข้อสงสัยออกอีกจะมาถามอีกรอบนะครับ

1. ถ้าใช้งานอย่างที่คุณว่าต้องชาร์จฯ ทุกวัน เผลอๆ วันละ 2 รอบ ผมใช้โหดน้อยกว่าคุณยังต้องชาร์จฯ ทุกวันอ่ะ

2. รุ่นนี้เสียงลำโพงสนทนาแจ่มคับ เสียงดังฟังชัดแต่ไม่ใช่ดังหูแตกเหมือนบางยี่ห้อนะ เอาเป็นว่าเดินคุยริมถนนได้สบายๆ แร้วกัน แต่คุณบอกว่าหูตึงนี่ไม่รู้นะ ตึงขนาดไหนล่ะ?

3. นอกจากตัวเครื่องก็มี แบตฯ, สายชาร์จฯ, สาย USB ดาต้าลิงค์, หูฟัง HPM-70 (in-ears) พร้อมยางอะไหล่ครอบหูฟังอีก 2 คู่, M2 ขนาด 512 MB (ใส่มาในตัวเครื่องเรย), CD PC Suite W610 แระคู่มืออังกฤษ/ไทย

4. ฝาครอบแบตฯ เป็นแบบสไลด์ เวลาเปิดต้องเลื่อนลง เมื่อเปิดออกจะเห็นที่ใส่ซิมอยู่ด้านล่าง เอาซิมสอดเข้าไป ใส่แบตฯ ทับ แร้วใส่ฝาครอบแบตฯ ส่วน Slot เสียบเมม (M2) จะอยู่ด้านข้างตัวเครื่อง สามารถใส่หรือถอดเมมโดยไม่ต้องเปิดฝาครอบแบตฯ

ภาพแสดงการใส่ซิมในรุ่น K550i สอดซิมเข้าไปแบบเดียวกัน แต่ W610i ผมไม่ได้ถ่ายไว้

ภาพแสดงขณะใส่เมมด้านข้างตัวเครื่องในรุ่น W610i มีที่ปิดกันน้ำแระฝุ่นด้วย หากเป็นรุ่น K550i ต้องเปิดฝาครอบแบตฯ จึงจะใส่หรือถอดเมมได้ เมมที่เห็นนี่ขนาด 1GB ต้องซื้อต่างหากนะ

*รุ่นนี้คนเข้ามาฟ้องว่าฝาครอบแบตฯ กอบแกบ จริงๆ แร้วมันก็ล็อคแน่นนะ ไม่เลื่อนเปิดเองโดยไม่ตั้งใจ เพียงแต่มันกอบแกบเวลากดปุ่มหรือบีบตัวเครื่องเบาๆ ทำให้รู้สึกรำคาญแระเป็นกังวล เวลาไปซื้อก็เลือกไอ่ที่มันกอบแกบน้อยหน่อย แต่จะไม่ให้มันกอบแกบเรยคงต้องขนมากองให้เลือก แต่รับรองว่าใช้ไปๆ เด๋วมันก็มีกอบแกบให้เห็น อ้อ! คุณจำเป็นต้องใส่แบตฯ ก่อนนะ ถ้าไม่ใส่แบตฯ กดลงไปมันจะยวบๆ อ่ะ laughing6

5. เช็ค IMEI ไม่จำเป็นต้องใส่ซิม (หรือจะใส่ก็ได้) ใส่แบตฯ + ฝาครอบฯ เปิดเครื่องแร้วกด *#06# แต่ถ้าคุณใส่ซิมพอเปิดเครื่องมันจะ search หาสัญญาณ สักครู่หน้าจอจะเข้าสู่เมนู Setup wizard ต้องกดปุ่ม Back มาที่หน้าจอ Standby ก่อนแร้วค่อยกดตามที่บอก ถ้ากดผิดต้องลบทิ้งทั้งหมดแร้วกดใหม่
CuriousONE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Theme

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำเวบดาวน์โหลดตีมของ 610i ด้วยคร้าบบ
ps. พยายามขุดกระทู้เก่าๆละ แต่มันตาลาย หาไม่เจอง่ะ

ขอบคุณมากคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: Theme

CuriousONE ผู้เขียน:
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำเวบดาวน์โหลดตีมของ 610i ด้วยคร้าบบ
ps. พยายามขุดกระทู้เก่าๆละ แต่มันตาลาย หาไม่เจอง่ะ

ขอบคุณมากคับ

http://www.esato.com/logos/colour/w610themes.php มีให้โหลดฟรีเพียบ! ถ้าเสียตังค์นี่คงไม่เอาใช่ม่ะ รู้หรอก! อุอุ laughing6
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณสำหรับคำตอบครั้งที่แล้วครับ
ถามต่ออีกนิดที่คิดออก
1.สีไรตอนนี้หาง่ายที่สุด เห็นไรๆก็สี ดำ-ส้ม แต่ใจอะชอบให้หลังเป็นดำมากก่า
2.ทำเป็นเว็บแคมแบบ nokia ได้มะ ถ้าได้เป็นผลพลอยได้เยย
3.มีดิก ไทย-อัง อัง-ไทย ไว้ลงทีหลังไหม เหมือนเคยอ่านเจอว่ามีคนจะเอาโปรแกรมดิกภาษาจาวาลงหรือไงเนี้ยแหละ ถ้ามีเว็บดิกให้โหลดลงด้วยก็ดีงับ
4.ถ้าซื้อแล้วขอแปลี่ยน 512 เป็น 1 G เนี้ยส่วนใหญ่ราคาจะประมาณเท่าไหร่งับ พอทราบไหมครับ หรือต้องซื้อ1G แยกมาเอง(ส่วนใหญ่เจอแต่ให้ซื้อแยก)

ปล.ถ้ายังคิดออกอีกคงจะมาถามอีกนะครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณสำหรับคำตอบครั้งที่แล้วครับ
ถามต่ออีกนิดที่คิดออก
1.สีไรตอนนี้หาง่ายที่สุด เห็นไรๆก็สี ดำ-ส้ม แต่ใจอะชอบให้หลังเป็นดำมากก่า
2.ทำเป็นเว็บแคมแบบ nokia ได้มะ ถ้าได้เป็นผลพลอยได้เยย
3.มีดิก ไทย-อัง อัง-ไทย ไว้ลงทีหลังไหม เหมือนเคยอ่านเจอว่ามีคนจะเอาโปรแกรมดิกภาษาจาวาลงหรือไงเนี้ยแหละ ถ้ามีเว็บดิกให้โหลดลงด้วยก็ดีงับ
4.ถ้าซื้อแล้วขอแปลี่ยน 512 เป็น 1 G เนี้ยส่วนใหญ่ราคาจะประมาณเท่าไหร่งับ พอทราบไหมครับ หรือต้องซื้อ1G แยกมาเอง(ส่วนใหญ่เจอแต่ให้ซื้อแยก)

ปล.ถ้ายังคิดออกอีกคงจะมาถามอีกนะครับ

1. แร้วแต่ศูนย์ฯ อ่ะคับ เท่าที่ผมสำรวจตลาดก็เห็นยังมีทั้งสองสีนะ

2. ถ้ามีโปรแกรมฯ มาช่วยก็อาจทำได้ แต่จะเวิร์คมั้ยนี่ต้องลองดู ผมว่าเวปแคมตอนนี้ราคาถูกมั่กๆ แค่ไม่กี่ร้อยก็ซื้อได้แร้วคับ อ้อ!..พูดถึงเวปแคมนี่ ผมมีของ Sony แท้ ซื้อมา 3,990 บาท เห่อใช้แรกๆ แร้วเก็บเงียบ laughing6 มีใครสนใจไหมขายให้ถูกๆ สภาพใหม่เอี่ยมเหมือนแกะกล่อง ความละเอียด 640x480 px นอกจากใช้เป็นเวปแคมแร้ว ใช้ถ่ายภาพนิ่งหรือถ่ายวีดีโอก็ได้ หรือจะใช้เป็นกล้องวงจรปิดตรวจจับความเคลื่อนไหวก็ยังได้ แค่ลงไดรเวอร์ก็ใช้ได้เรย ใครสนใจเมล์มาคับ looker2001@hotmail.com

หากใช้กะโน๊ตบุ๊คก็หนีบอย่างในรูป ตัวกล้องปรับขึ้นลงได้ ปรับ Focus โดยหมุนที่กระบอกเลนส์

ถ้าใช้กะ PC ก็หนีบกะอุปกรณ์เสริมที่แถมมาให้จะเป็นขาตั้งอย่างดี เอาไปวางตรงไหนก็ได้

เวลาไม่ได้ใช้ผมก็ถอดเก็บใส่กระป๋องปิดฝา กันฝุ่น กันแมลงสาป มีซองกันชื้นใส่ไว้ที่ก้นประป๋องด้วยเห็นป่าว?

ใครซื้อไปถือว่าโชคดี ชาติก่อนคงสร้างกุศลไว้เยอะ เด๋วแถมกระป๋องให้ด้วย laughing6

3. ลง Dic ได้แน่นอน ซื้อเมื่อไหร่ก็เข้ามาบอก เด๋วส่งให้คับ (ส่งให้หลายคนแร้ว) เอาไว้ใช้แก้ขัดนะ ถ้าจะใช้เป็นเรื่องเป็นราว Talking Dic เวิร์คกว่าเยอะคับ

4. ถ้าซื้อกะศูนย์ฯ คงเปลี่ยนแปลง'ไรไม่ได้ หากต้องการเมม 1 GB ต้องซื้อต่างหากจะมี adaptor แถมมาให้ก็เอา 512 MB ที่แถมมาสวมเข้าแร้วเอาไปใส่อุปกรณ์ฯ อื่นของ Sony ได้คับ
boomate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครใช้เครื่องนี้แล้วมีปัญหาแบบผมบ้างมั้ยอ่ะคับ
อาการคือ เวลาเราจะถ่ายรูปอ่ะฮะ เวลาปรับ white balance ให้เป็นพวก daylight, cloudy, fluorescent, incandescent บางครั้งมันจะไม่เปลี่ยนให้เราในทันที ต้องลองกดถ่ายรูปซัก 1-2 ครั้งก่อน มันถึงจะเปลี่ยนให้อ่ะคับ หรือไม่บางครั้งผมลองเปลี่ยนกลับไปกลับมา มันก็ไม่เปลี่ยนให้อ่ะ สีที่เห็นมันยังคงเป็นอันเดิมก่อนเปลี่ยนอยู่(ผมไม่แน่ใจว่าผมอธิบายเคลียร์อ๊ะป่าวอ่ะคับ)

ไม่ทราบว่าผมจะแก้ไงดีอ่ะคับ หรือว่าปล่อยไปตามเวรตามกรรมดี
chai_bizkit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเพิ่งถอย w610i มาหมาดๆ จาก โรบินสัน ศรีราชา ร้าน blisstel 8900 แพงกว่า แถวมาบุญครองหน่อย แต่รับรองเลยคุณภาพโดนใจผมมากมาย ตั้งแต่ผมเปลี่ยนมาใช้ SE ผมก็ชักเป็นแฟนตัวยงของ SE แล้วหล่ะครับ ผมจะใช้ฟังเพลงเป็นหลัก เสียงแน่นมากๆ ชอบจิงๆ ดีใจที่เลือกได้ถูกครับ ขอเป็นสมาชิกชาว W610i ด้วยคนครับ
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ :

chai_bizkit ผู้เขียน:
ผมเพิ่งถอย w610i มาหมาดๆ จาก โรบินสัน ศรีราชา ร้าน blisstel 8900 แพงกว่า แถวมาบุญครองหน่อย แต่รับรองเลยคุณภาพโดนใจผมมากมาย ตั้งแต่ผมเปลี่ยนมาใช้ SE ผมก็ชักเป็นแฟนตัวยงของ SE แล้วหล่ะครับ ผมจะใช้ฟังเพลงเป็นหลัก เสียงแน่นมากๆ ชอบจิงๆ ดีใจที่เลือกได้ถูกครับ ขอเป็นสมาชิกชาว W610i ด้วยคนครับ

เย้..ย...ย... ได้สมาชิกเพิ่มอีกแล้ว
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ถามว่าเป็นแคมได้ไหม ไงมาขายแคมซะงั้นเหอะๆ
1.อยากรู้ว่าเปลี่ยนกรอบได้ไหม ถ้าแล้วมีเปลี่ยนไหมหว่า
2.แบตนี้เราจำเป็นต้องซื้อของแท้ตลอดเลยป่าว แบบอย่าง nokia มานก็มีของเลียนแบบคุณภาพสูงหลายยี่ห้ออะที่เข้าได้ อยากรู้ว่า Se มีป่าวๆ

ปล.ขอบคุงงับ แล้วคิดว่าคงหมดแล้วมั้ง

1. รุ่นนี้ถอดเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ ถ้าจะเปลี่ยนต้องเอาเข้าศูนย์ฯ ถ้าไปให้ที่อื่นเปลี่ยนประกันฯ หายจ้อย!

2. ไม่จำเป็นอ่ะ แบตฯ แท้แพงตายโหง ก้อนนึงเกือบ 2 พัน ซื้อแบตเทียมเกรด A ไม่แพง มีมาตรฐาน มอก. + ประกันฯ

นี่ไง ยี่ห้อ คอมมี่ มีระบบ Safety valve ปลอดภัย ไม่ระเบิดด้วยล่ะตัวเอง! laughing6

ปล. ไม่ได้ค่าโฆษณานะ อุอุ laughing6

sabaiarom ผู้เขียน:
chai_bizkit ผู้เขียน:

เย้..ย...ย... ได้สมาชิกเพิ่มอีกแล้ว

ยินดีด้วยคับ laughing6
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขนาดไม่ได้โฆษณานะเนี้ย รูปลงซะขนาดนั้นเลย
แล้วนั้นก้อนเท่าไหร่อะ
เลือกซื้อสีไหนดีเนี้ย ชอบหน้าดำเข้าก่าส้มดี ไม่ไม่ชอบหลังส้มอะ อยากได้หลังส้ม สรุป อยากดำทั้งเครื่อง เง้อ หลังส้มมะสวยงะ ง่า เลือกไม่ถูก TT มานสวยไปหมด
boomate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ looker รบกวนสอบถามวิธีการ back up ข้อมูลอย่างละเอียดหน่อยได้รึป่าวอ่ะคับ แบบว่า back up ทุกอย่างเลย เป็นขั้นตอนเลยได้ยิ่งดีเลยคับ ทั้ง contact ทั้งโปรแกรมต่างๆ การ set ค่าต่างๆ รวมถึงวิธีการ restore ทั้งหมดด้วยอ่ะคับ ผมกลัวจะลืมทำอะไรไปบางอย่างอ่ะฮะ เด๋วจะซวย
ขอบคุณมากคับพี่ looker
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

พี่ looker รบกวนสอบถามวิธีการ back up ข้อมูลอย่างละเอียดหน่อยได้รึป่าวอ่ะคับ แบบว่า back up ทุกอย่างเลย เป็นขั้นตอนเลยได้ยิ่งดีเลยคับ ทั้ง contact ทั้งโปรแกรมต่างๆ การ set ค่าต่างๆ รวมถึงวิธีการ restore ทั้งหมดด้วยอ่ะคับ ผมกลัวจะลืมทำอะไรไปบางอย่างอ่ะฮะ เด๋วจะซวย

ในโปรแกรม PC Suite ของ Mobile phone ทั่วไปรวมทั้ง Walkman phone จะไม่มีโปรแกรม Backup โดยตรงจึงต้องอาศัยการ Sync. ข้อมูลกะ MS Outlook แทน

-ลง PC Suite ให้เรียบร้อย
-ต่อสาย USB เลือก Phone mode
-เปิดโปรแกรม PC Suite อาจต้องรอการเชื่อมต่อสักครู่ หากการเชื่อมต่อสำเร็จจะเห็นแถบเชื่อมต่อเปลี่ยนเป็นสีเขียว (A) หากรอแร้วรอเล่าก็ยังไม่เขียว คลิ๊กที่ปุ่ม How to connect (B) แร้วเลือกการเชื่อมต่อแบบ USB > Next > Next เมื่อแถบเชื่อมต่อเปลี่ยนเป็นสีเขียวก็อย่าเพิ่งดีอกดีใจทะเร่อทะร่าคลิ๊กปุ่ม Snyc. นะ ต้องทำการตั้งค่าเสียก่อน laughing6

-คลิ๊กที่ปุ่ม Settings (C) แร้วคลิ๊ก Advance settings เลือกให้โปรแกรมถือเอาข้อมูลในโทรศัพท์เป็นเกณฑ์ในการ Sync. โดยข้อมูลที่คุณจะสามารถ Sync. หรือ Backup กะ MS Outlook ได้ก็คือ Contacts, Calendar, Mail, Tasks แระ Notes ส่วนพวก Apps. ต่างๆ หรือไฟล์ภาพ เพลง ธีม เกมส์ฯ ที่อยู่ในตัวเครื่องจะไม่สามารถ Sync. ได้ ต้องย้ายมาไว้ใน M2 ให้หมด (ยกเว้น Apps. บางตัวหรือเกมส์ที่มากะเครื่องรวมทั้ง Protected files ในตัวเครื่องที่ไม่สามารถย้ายได้ หากคุณนำเครื่องไป upgrade FW ที่ศูนย์ฯ ก็สามารถให้ช่างฯ ลงให้ใหม่ได้)

หลังจากทำการ Master reset > Reset all หรือนำเครื่องไป upgrade FW แร้วก็ทำการ Sync. ข้อมูลกลับลงเครื่องโดยทำแบบเดียวกันแต่ต้องเข้าไปตั้งค่าให้โปรแกรมฯ ถือเอาข้อมูลใน MS Outlook เป็นเกณฑ์ก่อนดำเนินการ

ข้อควรระวัง:
-ในขั้นตอนการตั้งค่าก่อนทำการ Snyc. ที่พี่พิมพ์เป็นสีแดงคุณต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ หากตั้งค่าสลับกันก็อาจซวยได้!
Tip:
เครื่องรุ่นนี้มีความสามารถในการ Backup Contacts ทั้งหมดในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 ได้โดยเข้าไปที่เมนู Contacts > More > Advanced > Backup to m. card > Yes

หลังจากทำการ Master reset หรือนำเครื่องไป upgrade FW แร้วก็ Restore Contacts ทั้งหมดใน M2 กลับลงเครื่องโดยทำแบบเดียวกันแต่ให้เลือก Restore from m. card

ส่วน SMS หรือ Messages ใน Inbox ก็สามารถย้ายไปไว้ในซิมได้โดยเข้าไปที่เมนู Messaging > Inbox เลื่อนไปที่ Message ที่ต้องการย้าย > More > Save message ข้อความก็จะถูกย้ายไปไว้ในซิม

หากคุณต้องการค้นหา Message ที่ย้ายไปไว้ในซิมก็เข้าไปที่เมนู Messaging > Saved messages

-เมื่อคุณย้าย Messages ใน Inbox ไปไว้ในซิมแร้วจะไม่สามารถย้ายกลับมาไว้ใน Inbox ได้อีก
cho123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ looker ช่วยทีครับตัดสินใจไม่ถูก

ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจซื้อ w880i อยู่เพราะชอบความบาง แต่ยังติดใจอยู่เรื่องนึงคือ ผมเห็นภาพของ w610i แล้วรู้สึกว่าคุณภาพดีมาก ก็เลยไม่แน่ใจว่าคุณภาพเลนส์ และภาพของ w880i จะดีเหมือน 610 ที่ราคาถูกกว่าหรือเปล่าครับ ถ้าคุณภาพเท่าๆ กันผมจะได้ตัดสินในซื้อ 880 ครับ

ขอบคุณมากครับ
Year's Star

หัวข้อ : จะอัพ F/W ผ่านมือถือ

พอดีผมเข้าเมนู UPdate service ของ W610i พอดีลอง search for update เล่นก็มี F/W ตัวใหม่มาแล้วมันก็ถามว่าจะ up ไหม ที่ผมจะถามคือถ่าเรา up แล้วภาษาไทยที่มีในเครื่องมันจะหายไปไหมครับ w610i ของผมเครื่อง0 SE F/W ปัจุบนR6BC002 ครับถ้าได้ภาษาไม่หายก็คงใช้เบอร์ happy โหลดซื้อชั่วโมง Gprs แบบ 1 วัน 41 บาท เองถ้าใช้ truemove ลองคำนวนดู ประมาณ 1059 KB คูณ ค่า gprs ของ truemove KB ละ 0.12 บาท เท่ากับ 126 ครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: จะอัพ F/W ผ่านมือถือ

cho123 ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจซื้อ w880i อยู่เพราะชอบความบาง แต่ยังติดใจอยู่เรื่องนึงคือ ผมเห็นภาพของ w610i แล้วรู้สึกว่าคุณภาพดีมาก ก็เลยไม่แน่ใจว่าคุณภาพเลนส์ และภาพของ w880i จะดีเหมือน 610 ที่ราคาถูกกว่าหรือเปล่าครับ ถ้าคุณภาพเท่าๆ กันผมจะได้ตัดสินในซื้อ 880 ครับ

W610i เจ๋งกว่า คุ้มกว่า ฟันธง!

W880i จอ TFT-LCD 262K สี 240 x 320 พิกเซล (1.8") ไม่มี IrDA ไม่มีวิทยุ กล้อง 2.0 MP ไม่มี EDGE แม้รองรับระบบ 3G ก็ไม่ถือว่าเป็นข้อได้เปรียบเพราะยังใช้ในบ้านเราไม่ได้

W610i จอ TFD-LCD 262K สี 176 x 220 พิกเซล (1.9") มี IrDA มีวิทยุ กล้อง 2.0 MP มี Auto focus + Macro focus + Photo light ไม่รองรับ 3G แต่มี EDGE

W610i ได้ชื่อว่า เป็น Slim phone แม้ไม่บางเท่า W880i แต่ความสามารถเหนือกว่าหลายขุมคับ!

พอดีผมเข้าเมนู UPdate service ของ W610i พอดีลอง search for update เล่นก็มี F/W ตัวใหม่มาแล้วมันก็ถามว่าจะ up ไหม ที่ผมจะถามคือถ่าเรา up แล้วภาษาไทยที่มีในเครื่องมันจะหายไปไหมครับ w610i ของผมเครื่อง0 SE F/W ปัจุบนR6BC002 ครับถ้าได้ภาษาไม่หายก็คงใช้เบอร์ happy โหลดซื้อชั่วโมง Gprs แบบ 1 วัน 41 บาท เองถ้าใช้ truemove ลองคำนวนดู ประมาณ 1059 KB คูณ ค่า gprs ของ truemove KB ละ 0.12 บาท เท่ากับ 126 ครับ

การ upgrade FW ผ่านเมนู Update service บนตัวเครื่องโทรศัพท์จะไม่มีผลต่อข้อมูลในตัวเครื่องรวมทั้ง SW ภาษาไทย แต่น้อยนักที่จะ up ได้ หากคุณ up ได้ก็ถือว่าโชคดีคับ!

ตัวอย่างการ Upgrade FW ผ่านเมนู Update service บนตัวเครื่องในรุ่น W850i ผ่านเครือข่าย EDGE ซึ่งในขณะดาวน์โหลด SW มาที่เครื่องสัญญาณมีหลุดบ้าง แต่ก็สามารถกด Resume ได้ ใช้เวลาตั้งแต่เริ่มดาวน์โหลด SW, Verify, Install เบ็ดเสร็จราวๆ 45 นาที ไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นใดนอกเหนือจากค่าเชื่อมต่อเน็ทในอัตราที่ผู้ให้บริการเครือข่ายหรือซิมของคุณกำหนด

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 22 Feb 2008 12:42; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.ถ้าซื้อมาแล้ว แนะนำให้ใส่ กรอบใส(มีไหมหว่ารุ่นนี้) หรือว่าซิลิโคนงับ 2.แล้วกันรอยหน้าจอเนี้ยหน้าตาเป็นไงหว่า
3.แล้วเลนส์มีโอกาสเป็นรอยบ่อยไหม มีวิธีป้องกันไหมงับ
4.ต้นเดือนหน้ามานจะลดอีกไหมนี้ ลดอีกแจ่มเลย
5.ใครพอรู้บ้างถ้ามีปัญหาบ้านอยู่แถวเดอะมองามวงศ์วาน มีศูนย์ซ่อมไหมหว่า
6.เวลาซื้อเขามีใบระกันให้เขียนไหมอะ หือสมัยนี้ไม่ต้องส่งแล้วเดี๋ยวร้านจัดส่งให้(ตอนซื้อ imobile ที่มาบุญคลองไม่มีเขียนเขาว่าร้านจะส่งข้อมูลไปศูนย์เอง)
7.มาบุญคลองมีร้านของ Se เองไหม แล้วจะได้ราคากลางไหมหว่า เห็นตอนนี้ประมาณ 7500 บาท(มั้ง) ถ้าได้เท่าร้านอื่นๆเขา มานอยู่ชั้นไหนตรงไหนหว่า

ปล.ขอบคุงจ้า
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

1.ถ้าซื้อมาแล้ว แนะนำให้ใส่ กรอบใส(มีไหมหว่ารุ่นนี้) หรือว่าซิลิโคนงับ 2.แล้วกันรอยหน้าจอเนี้ยหน้าตาเป็นไงหว่า
3.แล้วเลนส์มีโอกาสเป็นรอยบ่อยไหม มีวิธีป้องกันไหมงับ
4.ต้นเดือนหน้ามานจะลดอีกไหมนี้ ลดอีกแจ่มเลย
5.ใครพอรู้บ้างถ้ามีปัญหาบ้านอยู่แถวเดอะมองามวงศ์วาน มีศูนย์ซ่อมไหมหว่า
6.เวลาซื้อเขามีใบระกันให้เขียนไหมอะ หือสมัยนี้ไม่ต้องส่งแล้วเดี๋ยวร้านจัดส่งให้(ตอนซื้อ imobile ที่มาบุญคลองไม่มีเขียนเขาว่าร้านจะส่งข้อมูลไปศูนย์เอง)
7.มาบุญคลองมีร้านของ Se เองไหม แล้วจะได้ราคากลางไหมหว่า เห็นตอนนี้ประมาณ 7500 บาท(มั้ง) ถ้าได้เท่าร้านอื่นๆเขา มานอยู่ชั้นไหนตรงไหนหว่า

ปล.ขอบคุงจ้า

1.ไม่ต้องใส่ไรหรอกงับ เอาใส่'เป๋ากางเกงนั่นแหละงับ
2.แผ่นกันรอยหรือฟิล์มกันรอยก็เป็นแผ่นใสๆ ขนาดพอดีจอไงงับ
3.ขึ้นอยู่กะการใช้งานงับ โทรเสร็จเอาใส่'เป๋ากางเกง ถ้าอยู่บ้านนุ่งผ้าขาวม้าก็เอาใส่ถุงผ้างับ
4.มีลุ้นงับ
5.อยู่แถวเดอะมอลล์งามฯ ก็ไปศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนดิงับ ใกล้เซ็นทรัลลาดพร้าว (ซอยพหลโยธิน 19) ปากซอยมีโชว์รูม Index Living Mall เข้าซอยไปศูนย์ฯ อยู่ด้านหลัง Index Living Mall เรยงับ
6.ใบเสร็จฯ อย่างเดียวโลดงับ
7.ไม่มีงับ ต้องไป Central world ชั้น 4 ใกล้ลิฟท์แก้ว อยู่ตรงข้ามศูนย์ NK ถ้าซื้อร้านตู้หรือร้านขายส่งในมาบุญครองถูกกว่าแต่ต้องดูดีๆ งับ

W610i
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณน้องบีมั่กๆ

PC Suite ที่มากะ K850i ก็เวอร์ชั่นนี้คับ พี่ว่ามันทันสมัยกว่าเดิมเยอะเรยอ่ะ laughing6

ดาวน์โหลด PC Suite เวอร์ชั่น 3.010 ตามที่น้องบีแนะนำ แต่ก่อนทำการติดตั้ง (Install) ต้อง Remove PC Suite ตัวเดิมก่อน แร้ว Restart เครื่อง จากนั้นค่อย Install PC Suite เวอร์ชั่นใหม่

วิธี Remove PC Suite
คลิ๊กที่ Start > Settings > Control panel > Add or Remove Programs > Sony Ericsson PC Suite > Remove
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

Looker ผู้เขียน:

ในโปรแกรม PC Suite ของ Mobile phone ทั่วไปรวมทั้ง Walkman phone จะไม่มีโปรแกรม Backup โดยตรงจึงต้องอาศัยการ Sync. ข้อมูลกะ MS Outlook แทน

-ลง PC Suite ให้เรียบร้อย
-ต่อสาย USB เลือก Phone mode
-เปิดโปรแกรม PC Suite อาจต้องรอการเชื่อมต่อสักครู่ หากการเชื่อมต่อสำเร็จจะเห็นแถบเชื่อมต่อเปลี่ยนเป็นสีเขียว (A) หากรอแร้วรอเล่าก็ยังไม่เขียว คลิ๊กที่ปุ่ม How to connect (B) แร้วเลือกการเชื่อมต่อแบบ USB > Next > Next เมื่อแถบเชื่อมต่อเปลี่ยนเป็นสีเขียวก็อย่าเพิ่งดีอกดีใจทะเร่อทะร่าคลิ๊กปุ่ม Snyc. นะ ต้องทำการตั้งค่าเสียก่อน laughing6

-คลิ๊กที่ปุ่ม Settings (C) แร้วคลิ๊ก Advance settings เลือกให้โปรแกรมถือเอาข้อมูลในโทรศัพท์เป็นเกณฑ์ในการ Sync. โดยข้อมูลที่คุณจะสามารถ Sync. หรือ Backup กะ MS Outlook ได้ก็คือ Contacts, Calendar, Mail, Tasks แระ Notes ส่วนพวก Apps. ต่างๆ หรือไฟล์ภาพ เพลง ธีม เกมส์ฯ ที่อยู่ในตัวเครื่องจะไม่สามารถ Sync. ได้ ต้องย้ายมาไว้ใน M2 ให้หมด (ยกเว้น Apps. บางตัวหรือเกมส์ที่มากะเครื่องรวมทั้ง Protected files ในตัวเครื่องที่ไม่สามารถย้ายได้ หากคุณนำเครื่องไป upgrade FW ที่ศูนย์ฯ ก็สามารถให้ช่างฯ ลงให้ใหม่ได้)

หลังจากทำการ Master reset > Reset all หรือนำเครื่องไป upgrade FW แร้วก็ทำการ Sync. ข้อมูลกลับลงเครื่องโดยทำแบบเดียวกันแต่ต้องเข้าไปตั้งค่าให้โปรแกรมฯ ถือเอาข้อมูลใน MS Outlook เป็นเกณฑ์ก่อนดำเนินการ

-ในขั้นตอนการตั้งค่าก่อนทำการ Snyc. ที่พี่พิมพ์เป็นสีแดงคุณต้องระมัดระวังเป็นพิเศษ หากตั้งค่าสลับกันก็อาจซวยได้!
Tip:
เครื่องรุ่นนี้มีความสามารถในการ Backup Contacts ทั้งหมดในตัวเครื่องไปไว้ใน M2 ได้โดยเข้าไปที่เมนู Contacts > More > Advanced > Backup to m. card > Yes

หลังจากทำการ Master reset หรือนำเครื่องไป upgrade FW แร้วก็ Restore Contacts ทั้งหมดใน M2 กลับลงเครื่องโดยทำแบบเดียวกันแต่ให้เลือก Restore from m. card

ส่วน SMS หรือ Messages ใน Inbox ก็สามารถย้ายไปไว้ในซิมได้โดยเข้าไปที่เมนู Messaging > Inbox เลื่อนไปที่ Message ที่ต้องการย้าย > More > Save message ข้อความก็จะถูกย้ายไปไว้ในซิม

หากคุณต้องการค้นหา Message ที่ย้ายไปไว้ในซิมก็เข้าไปที่เมนู Messaging > Saved messages

-เมื่อคุณย้าย Messages ใน Inbox ไปไว้ในซิมแร้วจะไม่สามารถย้ายกลับมาไว้ใน Inbox ได้อีก

เสริมพี่ Looker ครับ ถ้าต้องการจะ backup Message ด้วย เก็บ copy ไปไว้ที่ Computer ให้ดาว์นโหลดPC Suite เวอร์ชั่น 3.108.00

เมื่อต่อโทรศัพท์แล้ว(ให้เลือก Phone mode) ในส่วนของ Editors>Text Messages จากนั้นเลือกข้อความที่ต้องการ ไปที่ Options>Save As... ไฟล์ที่ได้จะเป็นไฟล์ .txt ครับ
กิ่งไผ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถาม 2 ข้อครับ
1. จะยกเลิกการเตือนการใช้งานทุก ๆ 1 นาทีอย่างไรครับ
2. หูฟังที่ให้มารู้สึกเสียงมันแข็ง ๆ นะต้องผ่านการเบิร์นหรืออะไรก่อนหรือเปล่า
เสียงที่ออกมีแต่กลาง-แหลม ทุ้มไม่ค่อยมีอ่ะครับ ลองเอาไปเสียบกับเครื่องเล่น
MP3 ก็เป็นเช่นนั้น

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

กิ่งไผ่ ผู้เขียน:
สอบถาม 2 ข้อครับ
1. จะยกเลิกการเตือนการใช้งานทุก ๆ 1 นาทีอย่างไรครับ
2. หูฟังที่ให้มารู้สึกเสียงมันแข็ง ๆ นะต้องผ่านการเบิร์นหรืออะไรก่อนหรือเปล่า
เสียงที่ออกมีแต่กลาง-แหลม ทุ้มไม่ค่อยมีอ่ะครับ ลองเอาไปเสียบกับเครื่องเล่น
MP3 ก็เป็นเช่นนั้น

รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

1. อ้าว..รุ่นนี้มีด้วยหรอไอ่ฟังก์ชั่นเตือนทุกๆ นาทีอ่ะ? ผมไม่เคยสังเกตุนะ จำได้ว่ามีในรุ่นเก่าแต่รุ่นใหม่ๆ นี่ไม่เห็นแร้วอ่ะ
ลองเข้าไปที่เมนู Settings > กดปุ่ม Navi-key ขวาไปที่แท็ป Calls แร้วเลื่อนหาดู หากจำไม่ผิดมันจะอยู่ข้างล่างสุด รู้สึกจะชื่อเมนู Remind หรือ'ไรนี่แหละ แร้วเข้าไปปิดมันซะ!

2. ถ้าปรับ EQ เป็น Mega bass หรือ Bass แร้วยังไม่ถูกใจก็ปรับแบบ Manual แบบช่องต่อช่องก็ได้ หากต่อหูฟังฯ ฟังเพลงทุกวันๆ มันก็จะบาน เอ๊ย! เบิร์นเอง ราวๆ 2 อาทิตย์คับ laughing6
Persie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : goorooคับมีคำถาม

พี่ๆกูรูทั้งหลายคับพอดีk750iไปกะทะเลประจวบอะคับเลยต้องหาแฟนใหม่ Embarassed ผมเล่นแต่ของ se คับเพราะแนวจิง เลยมีคำถามจะถามประกอบการตัดสินใจคับ
1.FW ที่บอกถ้าอั้ปแล้วประกันหลุดนี่หมายถึงยังไงหรองับเหงพี่ คนชื่อลุกเก้อบอกว่าอั้ปได้ภายใน 1ปี
2.ผมชอบk550iที่มีฝาปิดเลนส์น่ะงับพอดีเปงคนซุ่มซ่าม อยากถามว่าถ้าอั้ป FW
ของk550iเปงของ w610iแล้วส่วนของwm ที่เปง megabassมันจะแสดงใช่ป่ะคับแล้วตัวเครื่องเองจะจัด megabassให้ได้ตามที่อั้ปปะคับ
3.อยากให้ฟังธงว่า ระหว่าง w610i อั้ปเดทfwล่าสุดกะk550iอั้ปเดทfwของ 610iแบบล่าสุดอันไหยดีก่ากันงะงับ
ปล.ผมคงจะเปงคนบ้าแน่ๆมาตั้งคำถามเอาตอนนี้หลังจากอ่านมาคบ35หน้าใน 1อาทิตย์= =เหนื่อยงับแต่คุ้ม Razz [/quote]
Persie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรามม

ถ้าเข้าใจไม่ผิดถ้าอั้ป fw แล้วประกันหลุดหมายถึงอั้ป fwต่างรุ่นเช่น k550i>>fw610i???คับ Shocked
ปล.รอบ2 กล้องของ610ถ่ายรูปกางคืนแพ้ทางนี่แพ้มากป่ะคับแล้วถ้าถ่ายรูปเทียนหรือรูปปั้นแบบที่พี่ลุเกอถ่ายในบอดของk550i ทำได้ป่ะคับหรือคุนภาพต่างโดยสิ้นเชิงอยากรุ้งะงับผมบ้าทั้งก้อทั้งเพงงะ Neutral
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: กรามม

Persie ผู้เขียน:
พี่ๆกูรูทั้งหลายคับพอดีk750iไปกะทะเลประจวบอะคับเลยต้องหาแฟนใหม่ Embarassed ผมเล่นแต่ของ se คับเพราะแนวจิง เลยมีคำถามจะถามประกอบการตัดสินใจคับ
1.FW ที่บอกถ้าอั้ปแล้วประกันหลุดนี่หมายถึงยังไงหรองับเหงพี่ คนชื่อลุกเก้อบอกว่าอั้ปได้ภายใน 1ปี
2.ผมชอบk550iที่มีฝาปิดเลนส์น่ะงับพอดีเปงคนซุ่มซ่าม อยากถามว่าถ้าอั้ป FW
ของk550iเปงของ w610iแล้วส่วนของwm ที่เปง megabassมันจะแสดงใช่ป่ะคับแล้วตัวเครื่องเองจะจัด megabassให้ได้ตามที่อั้ปปะคับ
3.อยากให้ฟังธงว่า ระหว่าง w610i อั้ปเดทfwล่าสุดกะk550iอั้ปเดทfwของ 610iแบบล่าสุดอันไหยดีก่ากันงะงับ
ปล.ผมคงจะเปงคนบ้าแน่ๆมาตั้งคำถามเอาตอนนี้หลังจากอ่านมาคบ35หน้าใน 1อาทิตย์= =เหนื่อยงับแต่คุ้ม Razz

ถ้าเข้าใจไม่ผิดถ้าอั้ป fw แล้วประกันหลุดหมายถึงอั้ป fwต่างรุ่นเช่น k550i>>fw610i???คับ Shocked
ปล.รอบ2 กล้องของ610ถ่ายรูปกางคืนแพ้ทางนี่แพ้มากป่ะคับแล้วถ้าถ่ายรูปเทียนหรือรูปปั้นแบบที่พี่ลุเกอถ่ายในบอดของk550i ทำได้ป่ะคับหรือคุนภาพต่างโดยสิ้นเชิงอยากรุ้งะงับผมบ้าทั้งก้อทั้งเพงงะ Neutral

กล้อง W610i กะ K550i แทบไม่ต่างกันเรยคับ
เรื่อง upgrade FW ข้ามรุ่นศูนย์ฯ ไม่รับทำคับ หากคุณ up เองแร้วมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ฯ ต้องเสียค่าบริการแระถือว่าประกันฯ สิ้นสุดด้วย

หากคุณเน้นฟังเพลงก็ W610i แถมหูฟังฯ ชั้นดี HPM-70 (in-ears) เมม 512 MB
ถ้า K550i มีฝาปิดเลนส์กล้อง แถมเมม 128 MB หูฟังฯ รุ่นธรรมดา HPM-62

ทั้งสองรุ่นถ่ายภาพศิลปะอย่างที่คุณเห็นได้หมด หากให้ฟันธงพี่ว่า W610i คุ้มกว่านะ laughing6

พี่แนะนำให้ซื้อเครื่องศูนย์ฯ แท้ มีรับประกันฯ/upgrade FW ฟรี 1 ปี ตอนนี้ราคาไม่แพงแร้วคับ
W610i

K550i
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.FW คืออะไรหว่า ไฟวอล หลอครับ มันจะอัพได้ถ้าเราต่อ GPRS ใช่ปะ ไม่อัพเป็นไรไหมหว่า
2.เวลาถ่าย VDO+อัดเสียงอัดได้ตามความจุของ memory หรือป่าวงับ
3.เวลาคุยโทรศัพย์อยู่มีระบบอัดเสียงเวลาคุยไหม ถ้ามีก็ดีนะ หุหุ
4.สีเทา-ดำ เทาเหมือน W880i ป่าวงับ ถ้าแบบนั้นรับได้ชอบด้วย (ถ้ามีรูปแบบวางคู่กันแล้วถ่ายมาให้ดด้วยูก็ดีงับ)

ปล.ขอบคุงมากครับ
Persie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุนพี่ลุกเกอมากนะคับกระจ่างแจ้งเลยงับผมดูที่ 0 เจมาทบิ้กCสุราดตอนนี้8500แต่ตอนนั้นผมอ่านกระทุ้นี้ค้างไว้หน้า28เลยไม่หยิบ Embarassed
ปล.ถามพี่อีกคำถามเดวนะงับถ้าอั้ป fw ตอนนี้พี่แนะนำให้อั้ปเลยมั้ยคับfwตอนนี้ตัวล่าสุดมันช่วยให้ศักยภาพของเครื่องดีขึ้นมากกก่าเดิมเยอะหรือไม่คับ

ด้วยความอาลัยแด่ Eduardo Da Silva ข้อเท้าหักเอ็นขาดสะบั้น พักยาวอย่างต่ำ9เดือน
Bermingham 2-2 Arsenal ปืนเศร้าเสียรูกี้no1แถมโดนยัดตีเสมอนาทีสุดท้ายทิ้งผีเหลือเพียง6
รายงานเวลา 22.27 23/2/2008
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

1.FW คืออะไรหว่า ไฟวอล หลอครับ มันจะอัพได้ถ้าเราต่อ GPRS ใช่ปะ ไม่อัพเป็นไรไหมหว่า
2.เวลาถ่าย VDO+อัดเสียงอัดได้ตามความจุของ memory หรือป่าวงับ
3.เวลาคุยโทรศัพย์อยู่มีระบบอัดเสียงเวลาคุยไหม ถ้ามีก็ดีนะ หุหุ
4.สีเทา-ดำ เทาเหมือน W880i ป่าวงับ ถ้าแบบนั้นรับได้ชอบด้วย (ถ้ามีรูปแบบวางคู่กันแล้วถ่ายมาให้ดด้วยูก็ดีงับ)

ปล.ขอบคุงมากครับ

1. FW ย่อมาจากคำว่า Firmware คือ โปรแกรมปฏิบัติการที่ฝังอยู่ในหน่วยความจำพิเศษของโทรศัพท์มือถือ สามารถ upgrade เป็นเวอร์ชั่นใหม่เพื่อแก้ไขข้อบกพร่องอันเกิดจาก Firmware เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติแระความสามารถให้โทรศัพท์ด้วย

2. ใช่งับ

3. มีงับ จะไปอัดเสียงสาวที่ไหนล่ะ? รู้หรอก! อุอุ laughing6

4. ไม่เหมือนนะ วัสดุก็คนละอย่างกัน

ขอบคุนพี่ลุกเกอมากนะคับกระจ่างแจ้งเลยงับผมดูที่ 0 เจมาทบิ้กCสุราดตอนนี้8500แต่ตอนนั้นผมอ่านกระทุ้นี้ค้างไว้หน้า28เลยไม่หยิบ Embarassed
ปล.ถามพี่อีกคำถามเดวนะงับถ้าอั้ป fw ตอนนี้พี่แนะนำให้อั้ปเลยมั้ยคับfwตอนนี้ตัวล่าสุดมันช่วยให้ศักยภาพของเครื่องดีขึ้นมากกก่าเดิมเยอะหรือไม่คับ

ด้วยความอาลัยแด่ Eduardo Da Silva ข้อเท้าหักเอ็นขาดสะบั้น พักยาวอย่างต่ำ9เดือน
Bermingham 2-2 Arsenal ปืนเศร้าเสียรูกี้no1แถมโดนยัดตีเสมอนาทีสุดท้ายทิ้งผีเหลือเพียง6
รายงานเวลา 22.27 23/2/2008

หากคุณซื้อเครื่องขณะนี้ที่ไม่ใช่เครื่องค้างสต๊อกก็เป็น FW ล่าสุดอยู่แร้ว อย่างไรก็ตาม..คุณสามารถโทรเช็ค FW เวอร์ชั่นได้ที่ 02-515-8383

เด๋วนี้การ upgrade FW กลายเป็นสาระสำคัญไปซะแร้ว!! จริงๆ แร้วเวลาซื้อเครื่องพี่ไม่เคยสนใจเรื่อง FW เสียด้วยซ้ำไป การตรวจสอบว่าเป็นเครื่องใหม่แกะกล่องจริง ดูสภาพเครื่อง/งานประกอบแระความครบถ้วนของอุปกรณ์ฯ ในกล่องยังจะสำคัญซะกว่า! หากเป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้ก็ไม่ต้องไปกังวลเรื่อง FW เรามีเวลา 1 ปีนับจากวันที่ซื้อ ไป up เมื่อไหร่ก็จะได้ FW เวอร์ชั่นล่าสุดในขณะนั้น

ซื้อเครื่องมาก็ใช้ไปก่อน วันไหนว่างหรือผ่านบางเขนก็แวะเอาไป up หรือหากใช้ๆ ไปเครื่องมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ฯ ก็ให้ช่างเขา up ให้เรยทีเดียว พี่ไม่ชอบไปที่อื่น จะไปที่บางเขนที่เดียว ศูนย์ฯ ไหนแก้ไม่ได้ก็ต้องส่งเครื่องมาที่นี่เพราะที่นี่เป็นศูนย์ใหญ่ ลูกค้าสามารถนั่งรอรับเครื่องกลับได้เรย (ในกรณีมีอะไหล่แระลูกค้าไปไม่เกินบ่าย 2)

*การนำเครื่องเข้ารับบริการ upgrade FW ที่ศูนย์ฯ ถือเป็นบริการหลังการขายให้แก่ลูกค้าที่ซื้อเครื่องศูนย์ฯ เป็นการใช้สิทธิ์ในฐานะลูกค้าทีสนับสนุนผลิตภัณฑ์ Sony Ericsson ที่นำเข้าอย่างถูกต้องตามกฏหมาย อ้อ..อย่าลืมใบเสร็จรับเงินนะ คุณจำเป็นต้องนำไปแสดงกะเจ้าหน้าที่ฯ กรณีนำเครื่องเข้ารับบริการหรือ upgrade FW (เฉพาะครั้งแรก)
Year's Star

หัวข้อ : การโทรไปเมืองงนอก happy-truemove

การโทรไปเมืองงนอก happy-truemove
อยากทราบว่า truemove (เติมเงิน)จะใช้โทรและส่ง sms ไปมาเลเซียต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้ค่าใช้จ่ายยังไงครับ
-และของ happy ละครับจะใช้โทรและส่ง sms ไปมาเลเซียต้องทำไงครับ
รบกวนช่วยตอบด่วนนะครับขอบคุณครับ :cry:
Persie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : oh

ขอบคุงพี่ลุกเก้อมากงับกำลังจะไปสอบที่เกษตรพอดีเรยเด่วแวะซื้อที่เจมาทเซนทรัลลาดพร้าวแล้้วเข้า 0 บางเขนเรยคับอิๆ
cho12345
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คุณ looker ครับ ผมสังสัย

สงสัยว่าที่มาบุญครองเวลาซื้อต้องดูดีๆ หมายถึงต้องดูอะไรบ้างครับ หรือต้องระวังอะไรบ้างครับ

และ

สังสัยว่าที่ให้ซื้อเครื่องศูนย์แท้ หมายถึงอย่างไร และจะดูสังเกตอย่างไรว่าเครื่องศูนย์แท้ ที่มาบุญครองมีเครื่องศูนย์ปลอมด้วยหรือครับ
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รู้สึกว่าสีเทาด้านข้างกับด้านหน้ามันจะคนละสีกัน หรือป่าวงับ
ถ้าสีเหมือนด้านข้างก็ดี(แต่ต้องดูตัวจริงอีกที)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

การโทรไปเมืองงนอก happy-truemove
อยากทราบว่า truemove (เติมเงิน)จะใช้โทรและส่ง sms ไปมาเลเซียต้องทำยังไงถึงจะใช้ได้ค่าใช้จ่ายยังไงครับ
-และของ happy ละครับจะใช้โทรและส่ง sms ไปมาเลเซียต้องทำไงครับ
รบกวนช่วยตอบด่วนนะครับขอบคุณครับ Crying or Very sad

ข้อมูลผมไม่ค่อยชัวร์ งัยรบกวนโทรสอบถามกะ True call center ดีกว่าคับ

ขอบคุงพี่ลุกเก้อมากงับกำลังจะไปสอบที่เกษตรพอดีเรยเด่วแวะซื้อที่เจมาทเซนทรัลลาดพร้าวแล้้วเข้า 0 บางเขนเรยคับอิๆ

งับ!..ว่าแต่วันนี้ศูนย์บางเขนเปิดหรอ? laughing6

cho12345 ผู้เขียน:
คุณ looker ครับ ผมสังสัย

สงสัยว่าที่มาบุญครองเวลาซื้อต้องดูดีๆ หมายถึงต้องดูอะไรบ้างครับ หรือต้องระวังอะไรบ้างครับ

และ

สังสัยว่าที่ให้ซื้อเครื่องศูนย์แท้ หมายถึงอย่างไร และจะดูสังเกตอย่างไรว่าเครื่องศูนย์แท้ ที่มาบุญครองมีเครื่องศูนย์ปลอมด้วยหรือครับ

หากคุณซื้อร้านตู้หรือร้านทั่วไปในมาบุญครอง ต้องเช็ค Total call time (เวลาโทรทั้งหมด) หากเป็น 00.00.00 (ชั่วโมง.นาที.วินาที) ถือว่าเป็นเครื่องใหม่ชัวร์ แต่ก็อนุโลมว่าไม่ควรมากกว่า 00.10.00 (10 นาที) เพราะบางทีอาจมีลูกค้าขอลองเครื่องแต่ไม่ซื้อ กรณีนี้ต้องเห็นใจทางร้านด้วย

อีกอย่างที่น่าเป็นห่วงก็คือ คุณอาจเจอเครื่องนอกแต่เอามา Built เป็นเครื่องศูนย์ฯ โดยลง SW ภาษาไทยแร้วเปลี่ยนปุ่มกดแบบมีภาษาไทย (สามารถซื้ออะไหล่ได้ที่ศูนย์ฯ) หรืออาจเจอเครื่องมือสองสภาพดีมา Built เป็นเครื่องใหม่แร้วขายในราคาเครื่องมือ 1

ที่แย่ลงไปอีกก็คือ อุปกรณ์ฯ ในกล่องได้มาไม่ครบ หรือถูกสับเปลี่ยนเอาของเทียมมาใส่แทน ยกตัวอย่างเช่น เมม (M2) ไม่ว่าจะเป็นของ Sony หรือ SanDisk เป็นที่รู้กันดีว่ามีทั้งแท้แระเทียมเกลื่อนมาบุญครอง หรือหูฟังฯ HPM-70 ถ้าเขาเอาของแท้ไปขายแร้วเอาของเทียมใส่มาแทนมันไม่คุ้มกันเรย เพราะถ้ามีปัญหาศูนย์ฯ ก็ไม่รับเคลมนะเพราะไม่ใช่ของเขาอ่ะ คำตอบที่คุณได้รับก็คือ "กรุณาติดต่อร้านที่คุณซื้อ"

ร้านขายส่งดูจะมีภาษีกว่า เพราะรับเครื่องจากศูนย์ฯ มาขาย+กำไรไม่มาก อาศัยขายถูกจึงขายออกเร็ว แต่ลูกค้าไม่สะดวกที่จะขอลองเครื่องเพราะที่นี่จะเน้นขายอย่างเดียว คนขายให้ข้อมูล'ไรไม่ได้ บางทีรู้ก็บอกว่าไม่รู้ ถ้าลูกค้าซื้อไปแร้วมีปัญหาต้องนำส่งศูนย์ฯ สถานเดียว

แต่ถ้าซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรง ลูกค้าสามารถนั่งลองเครื่องได้จนพอใจ (มีโต๊ะ+เก้าอี้ไว้บริการ บางแห่งมีน้ำเย็นเสิร์ฟด้วย) ไม่ต้องเช็ค'ไรมาก แค่ตรวจสอบสภาพเครื่องโดยรวมจะต้องไม่มีตำหนิ การประกอบเครื่องต้องประณีตแน่นหนา (ถ้าเห็นว่าไม่แจ่มขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ทันที!) หากเป็นไปได้ควรทดสอบอุปกรณ์ฯ ในกล่องด้วย เช่น ลองต่อสายชาร์จฯ หรือหูฟังฯ แม้ศูนย์ฯ ยินดีรับเปลี่ยนเครื่องหรืออุปกรณ์ฯ ในกล่องหากมีปัญหาภายใน 7 หรือ 10 วันอย่างน้อยคุณก็ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางมาเปลี่ยน

*เช็ค Total call time เมื่อหน้าจออยู่ในโหมด Standby ให้กดปุ่ม Navi-key ตามนี้คับ
ขวา ดอกจัน ซ้าย ซ้าย ดอกจันทร์ ซ้าย ดอกจัน
หน้าจอจะเข้าสู่เมนู Service > Service tests > Total call time

ขณะกดไม่ต้องไปสนใจว่าหน้าจอขึ้นว่าอะไร ให้กดไปตามที่บอก หากกดผิดต้องกดปุ่ม back เพื่อกลับไปเริ่มต้นใหม่คับ

W610i พร้อมอุปกรณ์ฯ ในกล่อง (M2 จะใส่มาในตัวเครื่องเรย)

ไม่ว่าคุณจะซื้อเครื่องที่ไหนก็ตาม ต้องตรวจสอบหมายเลข IMEI เครื่องด้วย หากเป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้หมายเลข IMEI 15 ตัวแรกจะต้องตรงกะข้างกล่อง แระผู้สั่ง/ผู้นำเข้าจะเป็นใครไปไม่ได้นอกจาก SE (ประเทศไทย)

*เช็คหมายเลข IMEI เครื่องเมื่อหน้าจออยู่ในโหมด Standby กด *#06# (หากกดผิดต้องลบทิ้งทั้งหมดแร้วเริ่มกดใหม่) หมายเลข IMEI เครื่องจะปรากฏบนหน้าจอ 17 ตัว ถ้า 15 ตัวแรกตรงกะข้างกล่อง แระผู้สั่ง/ผู้นำเข้าคือ SE (ประเทศไทย) แปลว่าเป็นเครื่องนำเข้าถูกต้องตามกฏหมายแระเป็นเครื่องศูนย์ฯ แท้ชัวร์คับ

รู้สึกว่าสีเทาด้านข้างกับด้านหน้ามันจะคนละสีกัน หรือป่าวงับ
ถ้าสีเหมือนด้านข้างก็ดี(แต่ต้องดูตัวจริงอีกที)

ไม่รู้จิ ดูเอาแร้วกัลล์ laughing6

Persie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ป่าวงับจะขึ้นไปสอบวันที่8 มี . ค คับพี่ลุกเกออิๆ Razz
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.ซื้อศูนย์ดีทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียว มานแพงงับ เยอะด้วย
2.เราตรวจไงว่าของที่ได้มาปลอมหรือแท้(ที่มาบุญคลองอะ)
3.ตอนนั้นดูที่ เจมาท เห็นแบตอยู่นอกเครื่อง เขามีแบตสำรองให้มาหรือว่ายังไม่ใส่แบตหว่า(พอดีไม่ได้ซื้อไปยุ่งมากมะดี)
4.เดี่ยวเอาเพื่อนที่เคยรับซ่อมมือถือไปด้วย คงลดปัญหาไปได้บ้างอะ
5.ร้านที่ว่าขายส่งเนี้ยมานมะสนใจให้เราลองเลยหลอ แบบถ้าบอกซื้อแน่ๆเครื่องนี้ลองของก่อนนะได้ไหม หรือเราต้องจ่ายเงินก่อนมานถึงจะให้เราเห็นของอะ แล้วร้านที่ว่าอะมานจะอยู่รอบๆนอกใช่ปะร้านใหญ่ๆหน่อย ส่วนใหญ่มานอยู่ชั้นไหนหว่าเคยไปครั้งเดียวลืม
6.แนะนำไหมพวกที่ชาร์ตมือถือในรถเนี้ยส่งผลต่อแบตไหมอะ

ปล.ขอบคุงงับ
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือพอดีไปอ่านเจอว่า Se เวลาคุยโทรศัพย์ไฟไม่ชอบพักหน้าจอ(ไฟไม่ยอมดับพักหน้าจอ) แล้วรุ่นนี้อะ ไฟดับไหมครับเวลาคุย(ไม่เอาแบบเครื่องดับไปเลยนะครับ ที่บ้านมีอยู่แล้วเครื่อง 1 แบบนี้อะ ที่คุยแล้วปิดเครื่องดับไปเลย)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

1.ซื้อศูนย์ดีทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียว มานแพงงับ เยอะด้วย
2.เราตรวจไงว่าของที่ได้มาปลอมหรือแท้(ที่มาบุญคลองอะ)
3.ตอนนั้นดูที่ เจมาท เห็นแบตอยู่นอกเครื่อง เขามีแบตสำรองให้มาหรือว่ายังไม่ใส่แบตหว่า(พอดีไม่ได้ซื้อไปยุ่งมากมะดี)
4.เดี่ยวเอาเพื่อนที่เคยรับซ่อมมือถือไปด้วย คงลดปัญหาไปได้บ้างอะ
5.ร้านที่ว่าขายส่งเนี้ยมานมะสนใจให้เราลองเลยหลอ แบบถ้าบอกซื้อแน่ๆเครื่องนี้ลองของก่อนนะได้ไหม หรือเราต้องจ่ายเงินก่อนมานถึงจะให้เราเห็นของอะ แล้วร้านที่ว่าอะมานจะอยู่รอบๆนอกใช่ปะร้านใหญ่ๆหน่อย ส่วนใหญ่มานอยู่ชั้นไหนหว่าเคยไปครั้งเดียวลืม
6.แนะนำไหมพวกที่ชาร์ตมือถือในรถเนี้ยส่งผลต่อแบตไหมอะ

ปล.ขอบคุงงับ

1. เป็นบางรุ่นงับ บางรุ่นราคาต่างกันเป็นพัน บางรุ่นก็แค่ไม่กี่ร้อย

2. ก็ตรวจสอบอย่างที่โพสไว้ข้างบนงัยงับ ม่ะได้อ่านหรอ เหนื่อยนะโพสตั้งเยอะอ่ะ!

3. เครื่องจริงที่เอามาวางโชว์ต้องถอดแบตฯ ออก หากใส่แบตฯ ไว้นานๆ โดยไม่ใส่ซิมเครื่องอาจ knock ได้ ไม่มีแบตฯ สำรองงับ

4. ดีงับ สองหัวดีกว่าหัวเดียวงับ! laughing6

5. จริงๆ แร้วเขาก็ให้ลองนะ แต่คนมุงเยอะไม่สะดวกหรอก เท่าที่ทราบ..มีร้านขายส่งชื่อดังอยู่ร้านเดียวในมาบุญครองที่ขายของเว่อร์กว่าชาวบ้าน (ร้านขายส่งอื่นๆ มิอาจเว่อร์เท่า!) คุณต้องจ่ายเงินก่อนเขาถึงให้ลอง พอรับเงินปุ๊บก็ Print ใบเสร็จฯ ปั๊บ พูดง่ายๆ ก็คือ เครื่องที่คุณกะลังแกะลองนั่นเป็นของคุณแร้ว ถ้าคุณไม่เอาเขาก็อ้างว่า ออกใบเสร็จฯ แร้วยังงัยก็ต้องเอา อ้างไปเรื่อย..ลูกค้ายังยืนอยู่หน้าร้าน ยังไม่ได้ไปไหน..Print ได้ก็ Refund ได้ วิธีการขายของแบบนี้ไม่ได้เงินผมนะ!

ร้านขายส่งในมาบุญครองมีตั้งหลายร้าน ขายของราคาก็ไม่ต่างกัน ไม่เห็นมีใครขายของแบบนี้ มีร้านนี้ร้านเดียว ถึงได้บอกว่าเว่อร์ไง!

6. มีผลงับ! แต่คนส่วนใหญ่ที่ชาร์จฯ โทรศัพท์ในรถมักเป็นนักธุรกิจหรือคนทำงานที่ต้องคุยสายเยอะ ต้อง move ไป move มา ไม่ได้นั่งทำงานอยู่กะที่ แบตฯ เสื่อมเร็วไม่ใช่ปัญหา แต่ถ้าพลาดงานใหญ่เพราะแบตฯ หมด ธุรกิจเสียหาย รายได้หด เสียลูกค้ามันไม่คุ้มกันงับ!

บางคนฐานะดีมีรถขับ ชอบคุยโทรศัพท์ ชอบฟังเพลง ท่องเน็ท เล่นเกมส์ฯ ก็อาจจำเป็นต้องชาร์จฯ ในรถ หากไม่เดือดร้อนเรื่องค่าใช้จ่าย แบตฯ เสื่อมก็ไม่เป็นไรซื้อใหม่ได้งับ..

โทรศัพท์มือถือมีทั้งคุณแระโทษจึงต้องใช้ให้เป็น หากคุยเรื่องที่จำเป็นหรือคุยเรื่องงานก็มีรายได้เข้ากระเป๋า แต่ถ้าคุยแต่เรื่องไร้สาระก็มีแต่จนลงๆ

คือพอดีไปอ่านเจอว่า Se เวลาคุยโทรศัพย์ไฟไม่ชอบพักหน้าจอ(ไฟไม่ยอมดับพักหน้าจอ) แล้วรุ่นนี้อะ ไฟดับไหมครับเวลาคุย(ไม่เอาแบบเครื่องดับไปเลยนะครับ ที่บ้านมีอยู่แล้วเครื่อง 1 แบบนี้อะ ที่คุยแล้วปิดเครื่องดับไปเลย)

ขณะคุยโทรศัพท์ ให้กดปุ่ม Navi-key ลง 1 ครั้ง หน้าจอจะเข้าสู่เมนู Contacts (ในกรณีที่คุณไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงมัน) สักครู่ไฟหน้าจอจะดับงับ เอ๊ย! คับ laughing6
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.ข้อ 2 ข้างบนผมหมายถึงพวกหูฟังอะครับของแถมในกล่องงะ กล่องอาจใช้แต่ในมานอาจย้อมมา ดูไงอะว่าของจริงหรือปลอม
2.มีไหมครับฐานไว้ชาร์ตแบต (แต่คิดว่าเขาคงไม่ผลิตออกมา เพราะไม่ค่อยมีใครใช้)
3. Navi-key คือปุ่มตรงกลางใช่ป่าวงับ
4.พวกมือถือนี้ขายชั้น 4 ในมาบุญคลองใช่่ป่าวงับ ถ้าจำไม่ผิด หรือมานมีทุกชั้นหว่า
5.ที่ เจมาทได้ลองเครื่องจริงแกะกล่องมาให้ดูเลย ใจถึงจริงๆ แต่ราคาตั้ง 8460 มั้งถ้าจำไม่ผิด

ปล.ขอบคุงครับ ใกล้ได้เวลาเงินเดือนออก จะได้เวลาถอยเสียที
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามมากจนทำให้ีรก ก็ขอโทษทีนะครับ
อยากถามว่าไฟของหน้ากากดำ ก่าหน้ากากเทา สีไฟเหมือนกันหรือป่าวครับ ขอดีเห็นรูปถ่ายของมือ 2 หน้ากากดำไฟตรงปุ่มกดตัวเลขเป็นสีส้ม
BEER_ZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : FW ล่าสุดของ W610i

ใครรู้บ้างครับว่า FW ตัวล่าสุดของ W610i ตอนนี้ตัวใหน ของผมยังเป็น R6BC002 อยู่เลย ถ้าเก่าแล้วจาได้ไปอัพซักที
Looker
Year's Star

หัวข้อ : Re: FW ล่าสุดของ W610i

1.ข้อ 2 ข้างบนผมหมายถึงพวกหูฟังอะครับของแถมในกล่องงะ กล่องอาจใช้แต่ในมานอาจย้อมมา ดูไงอะว่าของจริงหรือปลอม
2.มีไหมครับฐานไว้ชาร์ตแบต (แต่คิดว่าเขาคงไม่ผลิตออกมา เพราะไม่ค่อยมีใครใช้)
3. Navi-key คือปุ่มตรงกลางใช่ป่าวงับ
4.พวกมือถือนี้ขายชั้น 4 ในมาบุญคลองใช่่ป่าวงับ ถ้าจำไม่ผิด หรือมานมีทุกชั้นหว่า
5.ที่ เจมาทได้ลองเครื่องจริงแกะกล่องมาให้ดูเลย ใจถึงจริงๆ แต่ราคาตั้ง 8460 มั้งถ้าจำไม่ผิด

ปล.ขอบคุงครับ ใกล้ได้เวลาเงินเดือนออก จะได้เวลาถอยเสียที

1. บอกตามตรงว่าค่อนข้างดูยากงับ ต้องดูที่วัสดุ สี โลโก้แระการสกรีนต้องคมชัดไม่เลอะเลือน

2. ต่ะก่อนมีนะ สมัย Ericsson อ่ะ เด๋วนี้ไม่เห็นแร้วงับ

3. ใช่งับ ถ้าเป็นแบบโยกอย่าง K790i นั่นเรียกว่า joy stick งับ

4. ส่วนใหญ่ที่โพสๆ กันหมายถึงชั้น 4 แต่จริงๆ แร้วชั้น 3 ก็มีประปราย ชั้น 7 ก็มีงับ

5. ตอนนี้ Jaymart จัดรายการลดกระหน่ำที่มาบุญครอง กะทิ เอ๊ย! อาทิ K810i เหลือ 9,990 บาท (ถูกกว่าร้านขายส่งอีก) W910 เหลือ 14,250 บาท W580i เอามาประมูลโดยเริ่มต้นที่ 5,500 บาท แต่ W610i นี่ไม่แน่ใจ งานมีถึงวันที่ 3 มีนานี้งับ

ถามมากจนทำให้ีรก ก็ขอโทษทีนะครับ
อยากถามว่าไฟของหน้ากากดำ ก่าหน้ากากเทา สีไฟเหมือนกันหรือป่าวครับ ขอดีเห็นรูปถ่ายของมือ 2 หน้ากากดำไฟตรงปุ่มกดตัวเลขเป็นสีส้ม

ถ้าเป็นเรื่องโทรศัพท์ถามมาเหอะ ไม่เป็นไรหรอก ไฟปุ่มกดสีเหมือนกันงับ!

BEER_ZA ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างครับว่า FW ตัวล่าสุดของ W610i ตอนนี้ตัวใหน ของผมยังเป็น R6BC002 อยู่เลย ถ้าเก่าแล้วจาได้ไปอัพซักที

สอบถาม FW Version โทรไปเบอร์นี้คับ 02-515-8383
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผู้ปกครองผู้ออกตังซื้อให้ 60-70% บอกว่าถ้ารวมค่ารถแล้ว+ค่าความซวยแล้ว ไปดูศูนย์ก่อนว่าราคาห่างกันมากไหม ล่าสุดวันที่ 27/2/2551 Se ที่เดอะมองามวงศ์วาน ราคาเหลือ 7990 บาท เลยคิดว่าซื้อศูนย์ดีก่า ห่างกันแค่ 500 เลยซื้อศูนย์ดีก่า สบายใจประกันเปลี่ยนของให้เลยใน 7 วัน ถ้าลงซอฟแวร์เขาส่งศูนย์ใหญ่ (เพชรบุรี) ประมาณ 2 วันได้ ถ้าซ่อมรอ 1 เดือน วันนี้ของหมด เดี๋ยวต้นๆเดือนถอยชัว 555+
BEER_ZA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : skin

อยากเปลี่ยน skin walkman ไม่รู้ว่าหา download จากที่ใหนดี แล้วลงแบบธรรมดาได้หรือไม่ ใครรู้บ้าง
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ขอบคุณมากเลยครับคุณ LOOKER
1.อยากรู้จังในร้าย se มีของราคาต่ำก่า 1000 บาทขายไหมนอกจากฟิล์มกันลอย

Accessories หรืออุปกรณ์เสริมฯ ของแท้ที่วางขายตามศูนย์ฯ ที่ราคาไม่ถึงพัน ได้แก่ ซองใส่โทรศัพท์, สายชาร์จฯ, แท่นวางเครื่องบางรุ่น ฯ

pisitmm ผู้เขียน:
พี่ครับผมขอถามหน่อยนะครับ

ว่าการที่ประกันหลุดเนี่ยมีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ

แล้วถ้าลงเกมเยอะๆเนี่ยมันจาหลุดไหมอ่า

พอดีเพิ่งใช้ SE เป็นครั้งแรกอะครับ

ประกันฯ ถือว่าสิ้นสุดในกรณีต่อไปนี้คับ
-วอยด์รับประกันฉีกขาดหรือถูกแกะ (ที่ยังเห็นติดวอยด์ฯ อยู่ก็มี i-mobile นี่แหละ)

-การดัดแปลงแก้ไข Spec เครื่องให้ผิดแผกไปจากเดิม ไม่ว่าจะเป็น HW เช่น ถอดเปลี่ยนฝาหน้า-หลังโดยผู้อื่นที่มิใช่ช่างศูนย์ฯ หรือ SW เช่น การ upgrade FW ข้ามรุ่น ยกตัวอย่างเช่น คุณใช้ W610i แต่ up เป็น FW รุ่น K550i หรือใช้ K550i แต่ up เป็น FW รุ่น W610i เป็นต้น แต่ถ้า up FW ตรงรุ่นแร้วมีปัญหา ศูนย์ฯ ยินดีแก้ไขให้คับ

-เครื่องตกน้ำหรือน้ำเข้าถือเป็นอุบัติเหตุ ลูกค้าจะต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเองแระถือว่าประกันฯ สิ้นสุดลงด้วย อย่างไรก็ตาม..กรณีนี้อาจมีการอนุโลมผ่อนปรน เช่น หลังส่งซ่อมแร้วหากพบว่าเครื่องมีอาการผิดปรกติโดยช่างฯ วินิจฉัยแร้วว่าสาเหตุมิได้เกิดจากจากความชื้นหรือเกี่ยวข้องกะที่เครื่องเคยตกน้ำมาศูนย์ฯ ยินดีรับผิดชอบให้

-เครื่องเสียหายอันเนื่องมาจากภัยธรรมชาติ เช่น ฟ้าผ่า น้ำท่วม แผ่นดินไหวฯ

-ความเสียหายอันเนื่องมาจากการใช้งานร่วมกะอุปกรณ์เสริมฯ อื่นๆ ที่มิใช่อุปกรณ์เสริมฯ แท้ของ SE

ส่วนการลงโปรแกรมฯ .jar ทั่วไปลูกค้าสามารถทำได้ หากมีปัญหาศูนย์ฯ ยินดีแก้ไขให้คับ
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปจองมาและ ที่งามวงศ์วานเขามีโปรโมชั่นเริ่มวันนี้อะแบบซื้ออานนี้แถมนั้นโน้นนี้ อย่างวันนี้ w610i ราคา 8490 บาท แถมบลูทูทรุ่นนั้นไม่แน่จายว่ารุ่นไรจำไม่ได้งะ 55555+

อยากทราบว่ามีอุปกรณ์เสริมอันไหนบ้างที่เข้าได้กับ w610i ขอทุกรุ่นเลยนะครับ ขอภาพประกอบด้วย บลููทูธ ลำโพง ทุกแบบ พร้อมราคาปัจจุบันล่าสุด

ปล.ขอบคุณอย่างสูงครับ
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.ลำโพงเล็กๆที่ต่อกับมือถือรุ่น MPS-60 หรือ 70 นั้นงะเสียงดังกว่าเปิดจากลำโพงมือถือมากไหม

ปล.อยากทราบอะครับ แต่ชอบมากๆ แต่แพงจริงๆ 1800-1900 - -"
ปล2.รู้สึกว่าบลูทูธที่ได้จะรุ่น HBH-PV702 มั้งนะ เพราะราคาอยุ่ประมาณ 1250-1300 เนี้ยแหละ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

วันนี้ไปจองมาและ ที่งามวงศ์วานเขามีโปรโมชั่นเริ่มวันนี้อะแบบซื้ออานนี้แถมนั้นโน้นนี้ อย่างวันนี้ w610i ราคา 8490 บาท แถมบลูทูทรุ่นนั้นไม่แน่จายว่ารุ่นไรจำไม่ได้งะ 55555+

อยากทราบว่ามีอุปกรณ์เสริมอันไหนบ้างที่เข้าได้กับ w610i ขอทุกรุ่นเลยนะครับ ขอภาพประกอบด้วย บลููทูธ ลำโพง ทุกแบบ พร้อมราคาปัจจุบันล่าสุด

ปล.ขอบคุณอย่างสูงครับ

1.ลำโพงเล็กๆที่ต่อกับมือถือรุ่น MPS-60 หรือ 70 นั้นงะเสียงดังกว่าเปิดจากลำโพงมือถือมากไหม

ปล.อยากทราบอะครับ แต่ชอบมากๆ แต่แพงจริงๆ 1800-1900 - -"
ปล2.รู้สึกว่าบลูทูธที่ได้จะรุ่น HBH-PV702 มั้งนะ เพราะราคาอยุ่ประมาณ 1250-1300 เนี้ยแหละ

อุปกรณ์เสริมฯ ถ้าหมายถึงลำโพง W610i รองรับทุกรุ่นคับ

ถ้าจะให้แนะนำ ผมว่า MDS-60 เจ๋งสุด สามารถถอดแผ่นหลังมาปิดข้างหน้า มีจุกยางสีส้มปิดขั้วต่อ Fast port เอาใส่กระเป๋าเดินทางได้ หากต่อ Adaptor (มีแถมมาให้) กะปลั๊กไฟบ้านจะชาร์จแบตฯ ให้โทรศัพท์ด้วย หรือจะใช้ถ่านอัลคาไลน์ขนาด AA 4 ก้อนก็ได้แต่จะไม่ชาร์จแบตฯ ให้โทรศัพท์ มีเสาอากาศในตัวสามารถฟังวิทยุได้ด้วย

W610i with MDS-60 มีเสาอากาศในตัวสามารถฟังวิทยุได้

K850i with MPS-75 หากฟังวิทยุต้องคลายสายอากาศออกมา

W200i with MPS-70 มีสายอากาศในตัวสามารถฟังวิทยุได้

MBS-100 ลำโพง Stereo BT (A2DP)

ปล. ลำโพง MPS-75 จะแถมมากะ W380i, MPS-70 แถมมากะ W200i และ MBS-100 จะแถมมากะ W890i

ลำโพงทั้งหมดเป็นระบบเสียง Stereo คับ
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากเลยครับคุณ LOOKER
1.อยากรู้จังในร้าย se มีของราคาต่ำก่า 1000 บาทขายไหมนอกจากฟิล์มกันลอย
JFF
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

ตอนนี้ w610i ราคาเท่าไรครับ
สนใจรุ่นนี้มาก
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

JFF ผู้เขียน:
ตอนนี้ w610i ราคาเท่าไรครับ
สนใจรุ่นนี้มาก

ตอนนี้ราคากลางอยู่ที่ 7500 (มาบุญครอง)
ถ้าศูนย์อยู่ที่ 7990 บาท ที่เดอะมอล์งามวงศ์วานถ้าเพิ่มเงินอีก 500 ได้บลูทูธ ราคาขายศูนย์ 1290 มั้งนะถ้าจำไม่ผิด

ปล.มานขึ้นอยู่แล้วแต่ร้านอะ แต่ถูกก็ระวังโดนปลอมนะงับ
dtaa
Year's Star

จังหวัด: ประจวบ
หัวข้อ :

พี่ครับผมขอถามหน่อยนะครับ

ว่าการที่ประกันหลุดเนี่ยมีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ

แล้วถ้าลงเกมเยอะๆเนี่ยมันจาหลุดไหมอ่า

พอดีเพิ่งใช้ SE เป็นครั้งแรกอะครับ

Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สมมติว่ามีหูฟังครบชุด 2 ชุด ชุด 1 ได้จากการซื้อโทรศัพย์ ชุด 1 ได้จากญาติ เสียงทั้ง 2 เหมือนกันมีเสียงเบส แล้ววัน 1 มีคู่ 1 มานพังแล้วจำไม่ได้ว่ามานอันไหนของใคร แล้วเราก็ไม่รู้ว่าญาติเรามานแท้หรือปลอมแล้วมีประกันไหม เอาเข้าศูนย์ แล้วเขาจะรู้ไหมนี้ว่ามานจริงหรือปลอมหรือศูนย์เองก็ดูไม่ออก ถ้าเกิดปลอมอาจฟรุ๊คเปลี่ยนได้หรือป่าว

ปล.ช่างเขาจะรู้ไหมงะ อยากรู้จริงๆ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

สมมติว่ามีหูฟังครบชุด 2 ชุด ชุด 1 ได้จากการซื้อโทรศัพย์ ชุด 1 ได้จากญาติ เสียงทั้ง 2 เหมือนกันมีเสียงเบส แล้ววัน 1 มีคู่ 1 มานพังแล้วจำไม่ได้ว่ามานอันไหนของใคร แล้วเราก็ไม่รู้ว่าญาติเรามานแท้หรือปลอมแล้วมีประกันไหม เอาเข้าศูนย์ แล้วเขาจะรู้ไหมนี้ว่ามานจริงหรือปลอมหรือศูนย์เองก็ดูไม่ออก ถ้าเกิดปลอมอาจฟรุ๊คเปลี่ยนได้หรือป่าว

ปล.ช่างเขาจะรู้ไหมงะ อยากรู้จริงๆ

หูฟังฯ หากชำรุดเสียหาย เช่น สายพับหักงอ ไส้ในขาด สายขาด/หลุดออกจากกัน ขั้วต่อเสียหายอันเนื่องมาจากการใช้งานผิดวิธี การเก็บรักษาหรือพกพาที่ไม่ถูกต้องส่งเคลมไม่ได้นะ จะเคลมได้ในกรณีที่สภาพภายนอกปรกติหรือเคยใช้งานได้ตามปรกติแร้วจู่ๆ ก็ไม่ดังซะงั้น หรือดังข้างไม่ดังข้าง หรือดังมั่งไม่ดังมั่ง หรือคุณภาพเสียงแย่ลงไม่เหมือนเดิม เช่น เสียงแตกซ่าหรือมีเสียงซ่าแทรกเข้ามา แระต้องไม่เกิน 6 เดือนนับจากวันที่ซื้อ อย่างนี้ส่งเคลมได้ ซึ่งคุณต้องนำใบเสร็จฯ ไปแสดงพร้อมแจ้งหมายเลข IMEI โทรศัพท์กะเจ้าหน้าที่ศูนย์ฯ ด้วย
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

การเก็บรักษาหรือพกพาที่ไม่ถูกต้องส่งเคลมไม่ได้ -------> มีแนวโน้มสายหักในสูงมากเพราะจับยัดกระเป๋า - -" ต้องเก็บไงนี้จะไม่พังไว

ไส้ในขาด ------> จะเคลมได้ในกรณีที่สภาพภายนอกปรกติหรือเคยใช้งานได้ตามปรกติแร้วจู่ๆ ก็ไม่ดังซะงั้น (แล้วช่างรู้ได้ไงว่าไส้ในขาด - -" ถ้าฉนวนข้างนอกมันปกติงะ)

ต้องไม่เกิน 6 เดือนนับจากวันที่ซื้อ อย่างนี้ส่งเคลมได้ ซึ่งคุณต้องนำใบเสร็จฯ ไปแสดงพร้อมแจ้งหมายเลข IMEI ---------> ถ้าเป็นของที่ได้แถมก่ามือถือตอนซื้อมาิังับ มานจะประกัน 6 เดือนหรือ 1 ปีเท่าก่าโทรศัพย์
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

การเก็บรักษาหรือพกพาที่ไม่ถูกต้องส่งเคลมไม่ได้ -------> มีแนวโน้มสายหักในสูงมากเพราะจับยัดกระเป๋า - -" ต้องเก็บไงนี้จะไม่พังไว

หูฟังฯ ผมมีหลายเส้นแระหลายแบบ แยกใช้งานแต่ละสถานที่ ถ้าอยู่บ้าน (ในห้องนอน) ก็ม้วนเก็บโดยจับทบครึ่งก่อน แร้วก็ทบครึ่งไปเรื่อยๆ จนเหลือขนาดเล็กกว่าฝ่ามือหน่อยแร้วเอาใส่ลิ้นชัก ส่วนหูฟังฯ สำหรับฟังเพลงที่โต๊ะคอมพ์ก็จะม้วนเก็บแบบเดียวกันแร้วเอาใส่ขวดมีฝาปิดกันแมงสาบ ในรถจะมีอีกเส้นม้วนเก็บแบบเดียวกันใส่ในลิ้นชักใต้ Console แต่ถ้าออกไปข้างนอกก็จะต่อกะโทรศัพท์ใส่กระเป๋ากางเกง แร้วเอาสายหูฟังฯ คล้องไว้ที่คอตลอด ไม่เคยม้วนเก็บใส่กระเป๋ากางเกงอ่ะ

นี่ไงตัวเอง!..มีทั้งหูฟังฯ in-ears ของ SE แระหูฟังฯ Talking Dic แยกเป็นขวดๆ กันแมงสาบเข้าไปไข่ใส่หูฟังฯ แร้วมาฟักเป็นตัวในหูผมอ่ะ laughing6

แม้แต่ BT เค๊ายังเอาใส่ขวดซุปเป็ด เอ๊ย! ซุปไก่เรยอ่ะ (มีซองกันชื้นใส่ไว้ที่ก้นขวดด้วยล่ะ) อุอุ laughing6

นี่ตู้เก็บของใต้โต๊ะคอมพ์ เห็นป่ะ? ไม่ได้โม้นะ laughing6

ไส้ในขาด ------> จะเคลมได้ในกรณีที่สภาพภายนอกปรกติหรือเคยใช้งานได้ตามปรกติแร้วจู่ๆ ก็ไม่ดังซะงั้น (แล้วช่างรู้ได้ไงว่าไส้ในขาด - -" ถ้าฉนวนข้างนอกมันปกติงะ)

ถ้าเขาไม่รู้จะเป็นช่างได้ไงอ่ะ?

ต้องไม่เกิน 6 เดือนนับจากวันที่ซื้อ อย่างนี้ส่งเคลมได้ ซึ่งคุณต้องนำใบเสร็จฯ ไปแสดงพร้อมแจ้งหมายเลข IMEI ---------> ถ้าเป็นของที่ได้แถมก่ามือถือตอนซื้อมาิังับ มานจะประกัน 6 เดือนหรือ 1 ปีเท่าก่าโทรศัพย์

ตัวเครื่องโทรศัพท์รับประกัน 1 ปี อุปกรณ์ในกล่องรับประกันฯ 6 เดือนงับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 06 Mar 2008 10:24; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเขาไม่รู้จะเป็นช่างได้ไงอ่ะ?

เหอะๆมานก็จริงอะ เหอะๆ
แต่ชอบจริงๆใส่ขวด ถ้าหน้ามืดจับ BT กินทำไงเนี้ย (คงสุดยอดแห่ง... เลย)
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:

เหอะๆมานก็จริงอะ เหอะๆ
แต่ชอบจริงๆใส่ขวด ถ้าหน้ามืดจับ BT กินทำไงเนี้ย (คงสุดยอดแห่ง... เลย)

ส่วนใหญ่ที่ไส้มันหักข้างในก็เพราะใส่นอน เวลาพลิกตัวก็ไปทับมันหัก..
ถ้าจะม้วนเก็บก็ระวังอย่าให้สายหักก็แร้วกัน!
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่ารูปที่เอามาลงให้ดูทั้งหลายเนี้ย คุณ Looker ใช้อะไรถ่ายหลอครับ
กล้องหรือมือถือ ถ้าเป้นมือถือรุ่นไรเนี้ยชัดดี
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

อยากทราบว่ารูปที่เอามาลงให้ดูทั้งหลายเนี้ย คุณ Looker ใช้อะไรถ่ายหลอครับ
กล้องหรือมือถือ ถ้าเป้นมือถือรุ่นไรเนี้ยชัดดี

ผมใช้ Cyber-shot T5 ถ่ายอ่ะ
ถ้ารูปไหนใช้โทรศัพท์ถ่ายผมจะวงเล็บไว้อย่างรูปข้างล่างนี่งัย..

Cyber-shot T5 (ภาพถ่ายด้วยกล้อง K850i)
LULU_LALA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w610i

Shocked ต้องการ แกะ cover ของ w610i ออก เพื่อเช็ดฝุ่นที่มันเข้าไปในหน้าจอ มันติดตรงส่วนบนอ่ะ ที่ติดกับ port อินฟาเรด แกะไม่ออกซักที แข็งมาก หรือว่ามีสกรูยึดไว้อยู่ พอดีมันมองไม่เห็น ใครเคยแกะฝาครอบเครื่องนี้แล้วบ้าง แนะนำหน่อย ขอบคุณคร้าบบบบบ....
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ได้ของมาแล้วงับ เขาว่าเป็นเครื่องสีเทาตัวสุดท้าย(ที่จะผลิตออกมานะหรือ) ขอถามต่อไปนี้
1.ลงเพลงมานอ่านไทยไ่ม่ได้ (เขาบอกว่าพวกมีลิขสิทธิ์งะจะเป็น) ต้องหาโปรแกรมของพวก iPhone มาลง แต่จำไม่ได้ว่าโปรแกรมอะไรใครรู้ช่วยหาลิ้งค์มาให้โหลดหน่อยจิงับ ขอวิธีลงอย่างละเอียดด้วยนะครับ
2.ตั้งให้มันล็อกปุ่มอัตโนมัติมีไหมงะ แบบว่าลืมบ่อยๆ
3.หมายเลขที่บันทึกเบอร์อยู่ไหนงะ ปุ่มลัดงะ รู้สึกว่าจะเจอแล้วแต่มานต้อง copy ลงเครื่องด้วยหรือไง งงอะ ไม่อยากบันทึกลงเครื่องอะ กะลงซิมลูกเดียว หรือมีวิธีดูหมายเลขทุกเบอร์ทั้งในซิมและเครื่องไหมงับ

ปล.ถ้าสงสัยอะไรอีกจะมาถามงับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ได้ของมาแล้วงับ เขาว่าเป็นเครื่องสีเทาตัวสุดท้าย(ที่จะผลิตออกมานะหรือ) ขอถามต่อไปนี้
1.ลงเพลงมานอ่านไทยไ่ม่ได้ (เขาบอกว่าพวกมีลิขสิทธิ์งะจะเป็น) ต้องหาโปรแกรมของพวก iPhone มาลง แต่จำไม่ได้ว่าโปรแกรมอะไรใครรู้ช่วยหาลิ้งค์มาให้โหลดหน่อยจิงับ ขอวิธีลงอย่างละเอียดด้วยนะครับ
2.ตั้งให้มันล็อกปุ่มอัตโนมัติมีไหมงะ แบบว่าลืมบ่อยๆ
3.หมายเลขที่บันทึกเบอร์อยู่ไหนงะ ปุ่มลัดงะ รู้สึกว่าจะเจอแล้วแต่มานต้อง copy ลงเครื่องด้วยหรือไง งงอะ ไม่อยากบันทึกลงเครื่องอะ กะลงซิมลูกเดียว หรือมีวิธีดูหมายเลขทุกเบอร์ทั้งในซิมและเครื่องไหมงับ

ปล.ถ้าสงสัยอะไรอีกจะมาถามงับ

1. อ่ะ!

โปรแกรมแก้ชื่อเพลงแสดงเป็นภาษาจีนหรือภาษาต่างดาวใน Music player หรือ Walkman player โดยไม่ต้องลบ ID3Tag
Download โปรแกรม Mp3tag v2.40 มาแก้ code ไฟล์ .mp3 ที่มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยให้เครื่องสามารถอ่านได้
คลิ๊กที่นี่ คับ

วิธีการใช้งานโปรแกรม Mp3tag
ในกรณีที่ไฟล์ .mp3 มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอยู่แร้วให้เปิดโปรแกรม Mp3tag แร้วทำตามขั้นตอน 1, 2, 3 แระ 4 อย่างที่เห็นในภาพ

แต่ถ้าไฟล์ .mp3 ยังไม่มีชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทย หรือมีเพียงบางรายการ ก็ต้องเลือกทำทีละเพลงตามขั้นตอน 1, 2 แระ 3 คับ

เมื่อเสร็จสิ้นขั้นตอนข้างบนก็สามารถปิดโปรแกรม Mp3tag ได้เรย จากนั้นก็เข้าไปก๊อปหรือลากไฟล์ .mp3 ต้นฉบับลงโทรศัพท์ผ่านสาย USB ดาต้าลิงค์ เวลาเปิดฟังใน Music player หรือ Walkman player มันจะแสดงชื่อเพลง ศิลปิน แระอัลบั้มเป็นภาษาไทยอย่างงี้เรยอ่ะตัวเอง! อุอุ laughing6

W580i

W610i

K550i

W850i

2. ไปที่เมนู Settings > Security > Automatic keylock > On

3. หากต้องการอ่านเบอร์ในซิมอย่างเดียวแระไม่ต้องการ Save ลงเครื่องก็ต้องเข้าไปเปลี่ยน Default contacts ก่อนคับ
ไปที่เมนู Contacts > More/Options > Advanced > Default contacts > SIM contacts
ขอแสดงความยินดีกะสมาชิก W610i คนใหม่ด้วยงับ occasion5
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1.เวลาเสียบสายUSB มือถือไฟมานจะไม่ดับหรือ
2.เห็นมานมีการตั้งเซตว่าจะให้เพลง กระโดดสุ่มเพลงในลิส หรือเล่นต่อเนื่อง หรือเล่นเพลงเดิม วนๆ พวกนี้กดปุ่มไรหว่า รู้สึกคู่มือมานมะค่อยระเอียดงะ(หรือเราอ่านไม่เข้าใจเองงิ)
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

งงก่าการ ลงเพลง ลบเพลง จริงๆ - -" ลบได้ทีละเพลงหรือไงนี้ เวงกาม

ปล.ช่วยสอนหน่อยงับว่าต้องทำไง มึนอย่างแรง
ปล2.พึ่งเคยใช้ se เนี้ยเป็นเครื่องแรกที่ซื้อ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

1.เวลาเสียบสายUSB มือถือไฟมานจะไม่ดับหรือ
2.เห็นมานมีการตั้งเซตว่าจะให้เพลง กระโดดสุ่มเพลงในลิส หรือเล่นต่อเนื่อง หรือเล่นเพลงเดิม วนๆ พวกนี้กดปุ่มไรหว่า รู้สึกคู่มือมานมะค่อยระเอียดงะ(หรือเราอ่านไม่เข้าใจเองงิ)

1. ต้องลง PC Suite ให้เรียบร้อยก่อน
เวลาต่อสาย USB กะคอมพ์ หน้าจอโทรศัพท์จะให้เลือกระหว่าง Phone mode กะ File transfer mode
ถ้าต้องการโหลดเพลง รูป ธีม เกมส์ฯ หรือ apps. ต่างๆ รวมถึงการโหลดเพลงผ่านโปรแกรม Disc2phone ให้เลือก File transfer mode โทรศัพท์จะ Restart ตัวเอง จากนั้นให้เข้าไปที่ My computer จะเห็นมี 2 ไดร์ฟคือ Phone memory กะ Memory Stick (M2) อยากใส่'ไรก็ใส่เข้าไป

แต่ถ้าต้องการใช้งานโปรแกรมฯ PC Suite เพื่อ Sync. ข้อมูลกะ MS Outlook ก็เลือก Phone mode (โทรศัพท์จะไม่ Restart ตัวเอง) นอกจากนี้คุณยังสามารถใช้โทรศัพท์เป็นโมเด็มเชื่อมต่อเน็ทให้ PC ได้ด้วยโหมดนี้

แระที่คุณถามว่าเวลาต่อสาย USB กะคอมพ์แร้วไฟหน้าจอโทรศัพท์ไม่ดับหรอ? ผมไม่เคยสังเกตุนะ แต่แบตฯ จะถูกชาร์จฯ ไปด้วยพร้อมกันจึงไม่ต้องกังวลเรื่องแบตฯ หมดคับ

2. ดูเหมือนคุณก็เข้าใจความหมายเมนูฟังก์ชั่นต่างๆ ใน Walkman player นี่คับ ใช้ไปเรื่อยๆ เด๋วก็เก่งเอง..

งงก่าการ ลงเพลง ลบเพลง จริงๆ - -" ลบได้ทีละเพลงหรือไงนี้ เวงกาม

ปล.ช่วยสอนหน่อยงับว่าต้องทำไง มึนอย่างแรง
ปล2.พึ่งเคยใช้ se เนี้ยเป็นเครื่องแรกที่ซื้อ

หากคุณกะลังอยู่ในโหมด Walkman player แระต้องการลบเพลงใน Playlists ที่สร้างขึ้นหรือใน Artists, Albums หรือ Tracks จะลบได้ทีละเพลง แต่ต้องระวัง! เฉพาะเพลงใน Playlists ที่คุณสร้างขึ้นเท่านั้นที่ลบทิ้งแร้วไม่มีผลต่อเพลงต้นฉบับที่เก็บอยู่ใน File manager > Music หากคุณลบเพลงใน Artists, Albums หรือ Tracks ก็เท่ากะลบเพลงต้นฉบับทิ้งไปเรย!

ในกรณีที่ต้องการลบเพลงใน Playlist ทั้งหมดหรือลบหลายๆ เพลง ผมแนะนำให้ลบ Playlist ทิ้งไปเรย แร้วสร้าง Playlist ขึ้นมาใหม่จากนั้นค่อย add เพลงเข้าไปจะง่ายกว่ามานั่งลบทีละเพลง

W Series เขามีมาตั้งนานแร้ว ออกมาก็ตั้งหลายรุ่น เพิ่งจะมาซื้อใช้ก็ต้อง งง เป็นธรรมดา อยากซื้อช้าเองทำไมล่ะ? ดี..สม! laughing6
....................................................................................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 07 Mar 2008 19:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ีสมน้ำหน้ากันด้วย เหอะๆ
จะบอกว่าเนี้ยเป็นมือถือเครื่องที่ 2 ที่ใช้ตังตัวเอง+พ่อแม่

ปล.เมื่อก่อนมือ 2 ต่อจากพี่ตลอด
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

สมน้ำหน้ากันด้วย เหอะๆ
จะบอกว่าเนี้ยเป็นมือถือเครื่องที่ 2 ที่ใช้ตังตัวเอง+พ่อแม่

ปล.เมื่อก่อนมือ 2 ต่อจากพี่ตลอด

ดีมากคับ ขอให้รักษา W610i ไว้นานๆ
คุณตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ถือว่าคิดถูกเพราะเป็นรุ่นที่คุ้มค่าเงินที่สุดรุ่นหนึ่งเรยทีเดียว..

อ้อ..สมัครสมาชิกบอร์ดฯ ได้แร้วคับ!
Looker
Year's Star

หัวข้อ :

ประเดิมสมัครสมาชิกหน่อย หุหุ
1.มานชัตเตอร์ไวได้ไหมหว่า แบบกดแล้วติดเยย
2.ตอนโทรไปปุมดับนะ แต่ไฟหน้าจอไม่ดับ แต่สว่างนิดหน่อย แบบว่าไฟมานมี 3 ระดับคือ สว่างมาก สว่างนิดๆ แล้วก็ดับ เวลาโทรตอนแรกๆจะยังสว่างมากอยู่ นานๆไปก็สว่างนิดๆ ส่วนวิธีกดปุ่มตรงกลางนั้นงะ ผลคือกลายเป็นเลือกไรสักอย่าง

1.ไม่ได้คับ ขึ้นอยู่กะ Scenes ที่คุณใช้ด้วย หากคุณตั้งเป็น Twilight landscape อาจหน่วงกว่าปรกตินิดหน่อยเพราะชัตเตอร์จะทำงานช้าลง

2. จริงๆ แร้ว Spec เครื่องมันเป็นงี้เอง คือระหว่างคุยไปสักพักความสว่างหน้าจอจะลดลง (dimmed) เพื่อช่วยประหยัดแบตฯ หากคุณต้องการให้มันดับไปเรยก็มี Trick คือกดปุ่ม Navi-key ลง 1 ครั้ง หน้าจอจะเข้าสู่เมนู Contacts (ในกรณีที่คุณไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงมัน) สักพักไฟหน้าจอก็จะดับงับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ MPS-60 ราคาเท่าไหร่แล้วครับ
guest00235
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. รุ่นนี้ถ้าจะให้รับ-ส่งเมล์ผ่านมือถือต้องทำไงคะ ลองเข้าไปหน้าเวปแล้วทำตามทุกขั้นตอนก็ยังส่งไม่ได้เลยค่ะ

2. ถ้าจะใช้เน็ทนี่ต้องโทรไปเปิด edge ที่ศูนย์ใช่ป่าวคะหรือว่าไม่ต้องอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซือ้ การ์ด M2 มาใหม่สามารถใส่ได้เลยป่าว หรือว่าต้องทำไรก่อน
แล้วก็การ์ดเดิม ถ้าจะ format ต้องทำงัยมั่ง มันติดไวรัสมาอยาก format ทิ้ง
lazorous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แสวมาล้อย สอยมาแล้ว

ไปขอนแก่นมา

ไปเทเลวิช ไม่มีเลยอะ เทเลวิช ขาย 7900

j mart 8490

อย่างสวยแหมะ
lazorous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ๊าก ผมไป hard reset ทีนึงอะ แล้วเปิดเครื่องมา จะเปลี่ยน theme เป็น flash lite อะ

แต่มันไม่มี มันเหลือ theme แค่ 2 อันเองอะ มีแค่ walkman กับ citybrat เท่านั้นเองอะครับไม่ทราบว่า เราจะทำไห้มันกลับมา เช่นไรอะครับ คือ ผม เพิ่งเคยใช้ se เป็นนครั้งแรกด้วยอะครับ แล้วอันนี้ก้เป็นมือถือเครื่องแรกที่เป็นของตัวเองด้วยอะครับ

ขอถามอีกอย่างนึงครับ คือไอ้พวก sms ที่มันอยุ่ใน sim ทำไม se มันมองไม่เห็นอะครับ ทำไงไห้มันมองเห็นได้อะครับ

ขอบคุณครับ
ฮาบะฮู้ฮาเมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฮาบะฮู้ฮาเมา

ไป สอย มา แย้วว ค๊าบบ สุดยอด มากๆ ทั้งเสียง ดีไซน์ คุ่ม ดีกับที่เสียไป 7800 บาท อะ หุๆ ซื้อที่เชียงใหม่ สีดำ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: