Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W610i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 18, 19, 20  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1957 / เข้าชม: 1269630
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอความรบกวนหน่อยครับ

ใครมี theme original w610i ขอหน่อยจิครับ

นะ คร๊าบ please
M in Black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนสอบถามคุณ Looker และทุกท่านที่ใช้ w610i ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

พอดีวันที่ 6 เมษา เพิ่งไปซื้อมาจาก ฟิวฯ รังสิต ร้าน m shop ราคา 7500 ตกลงเอาสี เงิน-ดำ คนขายเดินเข้าไปหาของพักนึงไม่มี แล้วเดินออกไปนอกร้าน ได้ของมาจากไหนไม่รู้ มาถึงแกะซีลเปิดกล่อง เอาเครื่อง-อุปกรณ์ ออกมาให้ลองไปนิดหน่อย ซึ่งเครื่อง+อุปกรณ์ ทีได้มัน made in China ทั้งหมดเลย ข้างกล่องระบุวันที 31/01/51 (ตอนผมซื้อ w810i มามัน made in korea+malaysia ครับ) จึงรบกวนถามดังนี้ครับ

1. เครื่องที่ทุกท่านซื้อ+อุปกรณ์ ในกล่องที่ได้ made in china หรือเปล่าครับ
2. จอ lcd ของผมสีมันไม่สดครับ แต่สว่างมาก สีแดงส้มใน w810i แต่ใน w610i สีออกน้ำตาลส้ม (ส่งธีม walkman ใน w610i เข้า w810i แล้วดูสีเปรียบเทียบกัน) ของทุกท่านเป็นหมือนกันไหมครับ
3. ชุดหูฟัง hpm-70 ของ w610i เทียบกับของ w810i ดูภายนอกเหมือนกัน แต่จับดูแล้วรู้สึกหมือน คุณภาพการผลิตต่างกัน มันแข็งๆ ไงไม่รู้ ที่แน่ ๆ ear bud ทั้ง 3 คู่ ที่ให้มา มันแข็งและหนามาก เมื่อยัดเข้าหูจะแน่นและยัดได้ไม่ลึกจึงหลุดบ่อย ไม่เหมือนของ w810i ที่มันบางและนุ่มด้วย เลยทำให้รู้สึกว่าเสียงออกมาไม่ใสนุ่มเหมือนของเดิม ของทุกท่านเป็นไหมครับ

ที่ถามทั้งหมดนี้เพื่อความแน่ใจว่าผมได้ของที่มีคุณภาพปกติ ตามมาตรฐานศุนย์ และไม่โดนหลอกเอาของปลอมเกรดดูดียัดเข้าไปแทนของแท้คู่ตัวอ่ะครับ เพราะเห็นว่าเป็นศุนย์ไม่ใช่ร้านตู้ แต่ขายถูกว่า เจย์มาร์ท ซึ่งราคา 8490 บาท รบกวนคุณ Looker และท่านอื่นที่ใช้ w610i เหมือนกัน ช่วยแสดงความเห็นคลายข้อข้องใจให้ด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ozerisred
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พี่ครับ ผมมีเรื่องสงสัยครับ คือผมเพิ่งไปซื้อ รุ่น w610i มาอ่ะครับ ผมเข้าไปเช็คเมม m2 512 mb ที่มันมาพร้อมเครื่งอ่ะครับ มันทำไมมีไม่ถึง 512 mb มีแค่ 400 กว่าเองอ่ะครับ ทั้งที่ก็ไม่มีข้อมูลไรเลย มันน่าจะเต็ม 512 ม่ายช่ายหรอครับพี่ งง ครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ
ปล. ขอบคุณมากครับที่เอาวิธีเลือกซื้อมาลงให้อ่าน ช่วยผมได้เยอะเลยครับพี่ ขอบคุณมากครับ ถ้าผมใช้แล้วมีปัญหาไรอีกรบกวนพี่ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Beer_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถามคุณ Looker และทุกท่านที่ใช้ w610i ครับ

M in Black ผู้เขียน:
พอดีวันที่ 6 เมษา เพิ่งไปซื้อมาจาก ฟิวฯ รังสิต ร้าน m shop ราคา 7500 ตกลงเอาสี เงิน-ดำ คนขายเดินเข้าไปหาของพักนึงไม่มี แล้วเดินออกไปนอกร้าน ได้ของมาจากไหนไม่รู้ มาถึงแกะซีลเปิดกล่อง เอาเครื่อง-อุปกรณ์ ออกมาให้ลองไปนิดหน่อย ซึ่งเครื่อง+อุปกรณ์ ทีได้มัน made in China ทั้งหมดเลย ข้างกล่องระบุวันที 31/01/51 (ตอนผมซื้อ w810i มามัน made in korea+malaysia ครับ) จึงรบกวนถามดังนี้ครับ

1. เครื่องที่ทุกท่านซื้อ+อุปกรณ์ ในกล่องที่ได้ made in china หรือเปล่าครับ
2. จอ lcd ของผมสีมันไม่สดครับ แต่สว่างมาก สีแดงส้มใน w810i แต่ใน w610i สีออกน้ำตาลส้ม (ส่งธีม walkman ใน w610i เข้า w810i แล้วดูสีเปรียบเทียบกัน) ของทุกท่านเป็นหมือนกันไหมครับ
3. ชุดหูฟัง hpm-70 ของ w610i เทียบกับของ w810i ดูภายนอกเหมือนกัน แต่จับดูแล้วรู้สึกหมือน คุณภาพการผลิตต่างกัน มันแข็งๆ ไงไม่รู้ ที่แน่ ๆ ear bud ทั้ง 3 คู่ ที่ให้มา มันแข็งและหนามาก เมื่อยัดเข้าหูจะแน่นและยัดได้ไม่ลึกจึงหลุดบ่อย ไม่เหมือนของ w810i ที่มันบางและนุ่มด้วย เลยทำให้รู้สึกว่าเสียงออกมาไม่ใสนุ่มเหมือนของเดิม ของทุกท่านเป็นไหมครับ

ที่ถามทั้งหมดนี้เพื่อความแน่ใจว่าผมได้ของที่มีคุณภาพปกติ ตามมาตรฐานศุนย์ และไม่โดนหลอกเอาของปลอมเกรดดูดียัดเข้าไปแทนของแท้คู่ตัวอ่ะครับ เพราะเห็นว่าเป็นศุนย์ไม่ใช่ร้านตู้ แต่ขายถูกว่า เจย์มาร์ท ซึ่งราคา 8490 บาท รบกวนคุณ Looker และท่านอื่นที่ใช้ w610i เหมือนกัน ช่วยแสดงความเห็นคลายข้อข้องใจให้ด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ของผมก็ made in China ส่วนหูฟังลองเอาไปเทียบกับของคนอื่นดูว่ามันประกอบมาดีรึป่าว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนสอบถามคุณ Looker และทุกท่านที่ใช้ w610i ครับ

M in Black ผู้เขียน:

อย่างกะเครื่องโป๊วเลยครับ เสี่ยงที่จะโดนปลอมพอสมควรครับ เป็นผมนี่ยังไม่ซื้อครับ หาร้านอื่นก็ได้

ลองเอาไปเปรียบเทียบกับคนที่ใช้ดูครับ เเต่ไอ้ made in China คงไม่แปลกเท่าไรนะครับ เเต่ก็เพื่อความไว้ใจนะครับ เช๊กดีกว่า
Looker
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มาเตรียมโทรศัพท์ไปเล่นน้ำสงกรานต์กันเถอะตัวเอง!

มาเตรียมโทรศัพท์ไปเล่นน้ำสงกรานต์กันเถอะตัวเอง! laughing6
หลายคนต้องปิดโทรศัพท์ทิ้งไว้ที่บ้าน บางคนจำเป็นต้องพกพาโทรศัพท์ไปเล่นน้ำแต่ก็ต้องคอยระวังตัวตลอดเวลาทำให้เล่นไม่สนุก แล้วก็มีหลายคนที่ต้องทุกข์ขนัดหลังสงกรานต์เพราะโทรศัพท์สำลักน้ำจนใช้การไม่ได้!!

อุปกรณ์: ถุงพลาสติกใสขนาด 4X6 นิ้ว, สก๊อตเทปใส, ปากกาเมจิก และเข็ม

ใส่โทรศัพท์ลงในถุง

พับส่วนที่เหลือไปด้านหลัง

ดึงให้ตึงแล้วติดสก๊อตเทปให้แน่น

ใช้ปากกาเมจิก mark ที่ลำโพงสนทนาและไมค์ด้านล่าง

นำโทรศัพท์ออกจากถุง

ใช้เข็มเจาะตรงตำแหน่งลำโพงสนทนาที่ mark ไว้ 2 รูห่างกันเล็กน้อย และเจาะตรงตำแหน่งไมค์ด้านล่าง 1 รู (ไม่ควรเจาะมากกว่านี้) ควรสอดนิ้วเข้าไปในถุงเพื่อรองรับแรงเจาะไม่ให้ทะลุไปด้านหลัง

ใส่โทรศัพท์ลงในถุงตามเดิม

ปิดปากถุงโดยพับชายไปด้านหลัง ติดสก๊อตเทปให้แน่น

พับด้านล่างแบบเดียวกันแล้วติดสก็อตเทปให้แน่น

เสร็จแร้วววว...!!

หลังจากทดลองโทร..ปรากฏว่าได้ยินเสียงชัดเจนทั้งสองฝ่าย เอาใส่กระเป๋ากางเกงไปลุยเล่นน้ำสงกรานต์ได้เรย...

-วิธีนี้จะช่วยปกป้องโทรศัพท์จากการเล่นน้ำสงกรานต์ตามปรกติได้ 90% อีก 10% ก็อยู่ที่ว่าคุณเล่นโหดแค่ไหน? สามารถใช้ได้กะโทรศัพท์รูปทรงแบบแท่งหรือ Bar-type ถ้าเป็นแบบ Slide หรือ Swivel ก็กดรับสายได้ตามปรกติแต่ถ้าต้องการค้นหาชื่อเพื่อโทรออกก็กดเข้าไปที่เมนู Contacts > More > Find > เลื่อนหาอักษรตัวแรกของชื่อ > ไล่หาชื่อแล้วกดโทรออกโดยไม่ต้องเลื่อนฝาขึ้นหรือสวิงออกมา ถ้าเป็นรุ่นฝาพับหมดสิทธิ์คับ!
-หากคุณต้องออกไปเล่นน้ำติดต่อกันในช่วงเทศกาลฯ ควรเปลี่ยนถุงพลาสติกใหม่ทุกวัน
-ระบบป้องกันนี้ไม่สนับสนุนการต่อพ่วงอุปกรณ์อื่นๆ เช่น สายชาร์จฯ หรือหูฟังฯ รวมทั้งการใช้งานกล้องด้วย พึงระลึกอยู่เสมอว่าทั้งโทรศัพท์และอุปกรณ์ฯ ต่อพ่วงต่างก็มีความสำคัญที่ต้องปกป้องไม่ให้ถูกน้ำเช่นกัน ดังนั้นจึงควรชาร์จแบตฯ ให้เต็มที่และไม่ควรพกพาสายชาร์จฯ หรือหูฟังฯ ไปด้วยเด็ดขาด!

ข้อมูลจากศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน
หากโทรศัพท์หรืออุปกรณ์ต่อพ่วงถูกน้ำจนเสียหาย เมื่อนำเข้าศูนย์ฯ จะต้องเสียค่าใช้จ่ายทุกกรณี และให้ถือว่าการรับประกันฯ สิ้นสุดลงด้วย!

....................................................................................................................................................................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

SE w610iสามารถพิมพ์SMS ภาษาจีนได้ไหมครับ
tangmo04
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

6200 เองครับ ที่มาบุญครอง
Beginner01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าซื้อ w610i

ตอนสิ้นเดือน พฤษภาคม

จะเก่าไปไหมคับ

หรือรอรุ่นใหม่ราคาใกล้เคียงดีคับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

DeZ ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้หน่อยคับ อยากทราบวิธีลงเกมส์ใส่โทสับอ่ะคับคือพอดีโหลดเกมมาแล้วจะเอาลงโทศัพท์ยังงัยพอดีว่าไฟล์เกมมันเปน winrar ทำไม่เปน ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคับหรือมีใครเขียนวิธีลงแล้วอยู่หน้าไหนก้อช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุนคับ

ไม่ต้องแตกไฟล์นะครับ ปล่อยมันไปอย่างนั้น ให้นำไฟล์ไปลงที่โฟลเดอร์ "Other" จากนั้น Install แล้วเลือกโฟลเดอร์ "Games"
Virusiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้อะครับ

เรากำลังคิดจะซื้อรุ่นนีอยู่เหมือนกันอะครับ แต่เราเป็นมือใหม่อะเลยต้องหาข้อมูลเยอะ

กว่า
ชาวบ้านเค้าอะครับ เลยมีข้อสงสัยจะถามผู้รู้ดังนี้ครับ

1 loxray(ไม่รู้พิมพ์ถูกปล่าว) มันคือ ศูนย์ ของsonyแต่แค่เปลี่ยนชื่ออะปล่าว?

2 ศูนย์ Loxray ย่อย ใช่พวก ศูนย์ Telewiz,Blisstel อะไรพวกนี้อะใช่ปะ?

3 ขอเบอร์ศูนย์ทุกศูนย์ใน MBK ได้มะครับ แปบว่าไม่อยากไปเสียเทียวอะ และจะได้ถาม

ราคาทีเดียวเลย?

4 คือผมอยู่บางนาอะครับ ถ้าผมซื้อที่ MBK แต่พอจะซ้อมจะซ้อมที่Blisstel บางนาได้มะครับ

โดยใช้สิทธิ์ประกัน1ปีอะครับ?

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าให้กับคนตอบ ที่มาชี้ทางให้ครับ Wink
virusiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3g

ยังไม่มีใครมาช่วยตอบ rep บนเลยอะ แต่เรายังสงสัยเรื่อง 3G

1 ถ้า3Gเข้าไทยมันจะทำอะไรได้บ้างครับ นอกจากโทรเเล้วเห็นหน้า?

2 3Gจะมาเป็นมาตราฐานใหม่แทน edge ใช่ไหม?

Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้เจ้ารุ่นนี้มาเกือบจะปีนึงแล้ว ดีมากๆ ไม่ผิดหวัง

แต่คือมีข้อสงสัยค่ะ

1.คือจะถามว่า A2DP มันคือไรอ่ะ แหะๆ ไม่รู้จิงๆ

แล้วหูฟังบลูธูทอ่ะค่ะ ไปซื้อของรุ่นอื่นมาจะใช้กันได้มั๊ยคะ

แล้วสามารถใช้หูฟังบลูธูทฟังเพลงได้รึป่าว ตอบทีนะ
2.คือฟังก์ชัน รีโมทคอนโทรล นี่ใช้งานยังไงหรอคะ
ลองกับโนตบุคแล้วมันก็ ยัง งงๆ อ่ะ ตอบทีนะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

nnnnnnum ผู้เขียน:
ซื้อ เมม 2GB มาใส่ได้มั้ยครับ มีใครใส่อยู่บ้างครับ อาการเป็นไงบ้าง

ใส่ได้ค่ะ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ 2GB มันเหลือเฟือจริงๆ ใส่ชินจังไปสี่-ห้าตอนยังไม่เต็มเรยอิอิ

ส่วนอาการก็ปกตินะ อาจมีค้างเล็กน้อย แต่ไม่เป็นปัญหาจ้ะ ไปซื้อมาใส่ได้เล้ย
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: rayong
หัวข้อ : มาแว้วววว

มาเป็นสมาชิก w610i ด้วยคนครับเพิ่งถอยมาเมื่อวานนี้เอง 8450.- ครับ สวย หรู ไฮโซ๊ ไฮโซ!!! :lol:
Qoooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มที่กดตรงหูฟังนี่ใช้ทำไรครับ

ตอนแรกผมคิดว่าจะมีไว้เปลี่ยนช่องสัญญาณ FM แต่ผมลองกดดูแล้วก็ไม่ใช่ครับ ไม่ทราบว่าใช้ทำอะไรหรอครับ ผมละสงสัยจริงๆ
ปล.ผมซื้อเครื่องมาวันที่ 12 เม.ย. ตอน2ทุ่ม 11นาฬิกา วันที่ 13 ไปเครมเลยครับ
เหอๆ ซอฟแวร์มีปัญหาเลยเอาไปเปลี่ยน แต่เค้าก็ยอมให้เปลี่ยนครั้งเดียว แล้วมาวันนี้ผมเพิ่งเริ่มใช้งานวิทยุ แล้วเจอปัญหานี้อีก เฮ้อออ เครมได้ไหมเนี่ย เกิน6วันแล้ว -*-
น้องมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากถามว่าหูฟั้งบลูธูทน่ะค่ะ ที่ราคาแตกต่างกัน

มันต่างกันยังไงหรอคะ

แล้วถ้าซื้อของยี่ห้อโซนี่อิริคสัน

จะสามารถไปใช้กับโทรศัพท์ยี่ห้ออื่นได้มั๊ย

คือว่าซื้ออันนึงกะคุ้มน่ะคะ

ตอนนี้ที่ jay mart เค้ามีราคาเริ่มต้นตั้งแต่ 600

อันนี้รองรับเจ้า w610i ได้รึป่าว รึว่าเจ้าตัวนี้ต้องแล้วแต่รุ่น

ตอบทีนะคะผู้รู้

ขอบคุณค่ะ

รักก SE**^**
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ปัญหาเรื่องเสียง

ของ w610i นะครับ ถ้าจะใช้ mega bass จะต้องปรับไม่ให้เต็มเหลือไว้ 2 ขีด จะได้ยินเสียงเบส
แต่ถ้าปับเกินนั้นไป เสียงเบสเริ่มไม่ออก เสียงเบสจะค่อยๆหายไป พอปรับเต็มสปีด เสียงเบสจะไม่ออกเลยครับ จะได้ยินเสียงแหลมแทน (ใช้หูฟังครับ)

นอกจากนี้ ที่เมื่อกี้ผมบอกไปว่าต้องปรับให้ไม่เต็มเหลือไว้ 2 ขีด เสียงเบสออก แต่มันยังมีปัญหาอีกคือ ถ้าเจอเบสแน่นๆ แรงๆ มันจะหายไปเหมือนกับไฟไม่พออะไรอย่างงี้ครับ แล้วเสียงจะเบาๆไป (ผมไปเจอในกระทู้seนะครับของผมก็เป็นต้องเข้าศูนย์หรือเปล่าครับเพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเองจะได้เปลี่ยนเครื่อง ของใครเป็นบ้างครับ)
ฮิๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

610i อืมมมมมมม ของเค้าดีจริงๆ จริงนะ เพราะใช้อยู่ ฮิๆๆ (รวนนิดๆแต่พอทนได้คริคริ )
hup-hup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

K 550i กับ W610i

ซื้อรุ่นไหนดีอะคะ หน้าตามันเหมือนกันมาก ๆ เลยอะค่ะ แต่ดู w610จะเน้นฟังเพลงมากกว่าช่ายปะคะ แล้วมีความสามารถด้านอื่นที่ k550 ไม่มีอีกปะคะ

เพิ่งมาอ่านกระทู้ไม่นาน ตกใจมากเลยค่ะที่มีคนโพสต์บ่น ๆ ว่า se เวลาฟังเสียงคนที่คุยด้วยจะไม่ชัด มีเสียงแทรกเยอะ บางคนถึงกับขายทิ้ง มันเป็นแบบนั้นทุกรุ่นปะคะ หรือว่าเฉพาะบางรุ่นเท่านั้นคะ

ฝาสไลด์กับพับดูจะมีปัญหาเรื่องเสียงเวลาคุยกับคนที่โทรเข้ามากกว่ารุ่นที่ไม่สไลด์ไม่พับใช่มั้ยคะ เท่าที่อ่านดูจะเป็นอย่างนั้นอะค่ะ

คิดว่าจะซื้อยี่ห้อนี้แหละค่ะ แต่อ่านreview แล้วตกใจมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Galator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เครื่องผมทำไมชาจไฟแล้วไม่ค่อยเข้าอ่ะครับ

สายชาจไม่ได้เปนอะไรนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สอบถามหน่อยนะครับ อาจจะเป็นคำถามที่มีคนถามและได้คำตอบไปแล้ว แต่เนื่องจากบอร์ดของ W610i มีมากถึง 37 หน้า จาให้ผมอ่านหมดทุกหน้าคงไม่ไหวอะครับ ^^

แหะๆ รายซะยาว จะถามแค่ว่า รุ่นนี้ มีอาการของไมค์ดูดเสียงอยู่ป่าวครับ ขอบคุงครับ ^^
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยนะครับ อาจจะเป็นคำถามที่มีคนถามและได้คำตอบไปแล้ว แต่เนื่องจากบอร์ดของ W610i มีมากถึง 37 หน้า จาให้ผมอ่านหมดทุกหน้าคงไม่ไหวอะครับ ^^

แหะๆ รายซะยาว จะถามแค่ว่า รุ่นนี้ มีอาการของไมค์ดูดเสียงอยู่ป่าวครับ ขอบคุงครับ ^^

ไม่มีแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Bee(TM) เมื่อวันที่ 02 May 2008 09:04; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Bee(TM) ผู้เขียน:

ไม่มีแล้วครับ

ขอบคุงครับคุง BEE
virusiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

virusiii Posted: 19 Apr 2008 23:02 หัวข้อ: 3g

--------------------------------------------------------------------------------

ยังไม่มีใครมาช่วยตอบ rep บนเลยอะ แต่เรายังสงสัยเรื่อง 3G

1 ถ้า3Gเข้าไทยมันจะทำอะไรได้บ้างครับ นอกจากโทรเเล้วเห็นหน้า?

2 3Gจะมาเป็นมาตราฐานใหม่แทน edge ใช่ไหม?

Virusiii Posted: 17 Apr 2008 23:38 หัวข้อ: อยากรู้อะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

เรากำลังคิดจะซื้อรุ่นนีอยู่เหมือนกันอะครับ แต่เราเป็นมือใหม่อะเลยต้องหาข้อมูลเยอะ

กว่าชาวบ้านเค้าอะครับ เลยมีข้อสงสัยจะถามผู้รู้ดังนี้ครับ

1 loxray(ไม่รู้พิมพ์ถูกปล่าว) มันคือ ศูนย์ ของsonyแต่แค่เปลี่ยนชื่ออะปล่าว?

2 ศูนย์ Loxray ย่อย ใช่พวก ศูนย์ Telewiz,Blisstel อะไรพวกนี้อะใช่ปะ?

3 ขอเบอร์ศูนย์ทุกศูนย์ใน MBK ได้มะครับ แปบว่าไม่อยากไปเสียเทียวอะ และจะได้ถาม

ราคาทีเดียวเลย?

4 คือผมอยู่บางนาอะครับ ถ้าผมซื้อที่ MBK แต่พอจะซ้อมจะซ้อมที่Blisstel บางนาได้มะครับ

โดยใช้สิทธิ์ประกัน1ปีอะครับ?

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าให้กับคนตอบ ที่มาชี้ทางให้ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ T T
12345678987654321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

1.เครื่องศุนย์นี่หมายถึงที่ร้านไหนอะคับ
2.เวลาตั้งปลุกอะคับ เสียงจะดังตั้งแต่เบาสุดจนดังสุดใช่ปะคับ แล้วมีหลายคนที่บอกว่าไม่ควรเปิดสุดแต่ท่าตั้งปลุกบ่อยๆ แล้วมันดังแบบเบาสุดยันดังสุดบ่อยๆลำโพงก้อแตกใช่ป่าวอะคับ
มีวิธีแก้ให้ตั้งเอาความดังเท่านี้เท่านี้ๆได้ป่าวอะคับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้ W610i ครับ อยาก โม เครื่องอะครับ เห็นบอก โมแล้ว กล้อง และ เสียงดีขึ้น ใครที่โมเป็น รับโม มั้ยครับ หรือแนะนำที่รับโม ก็ได้ครับ ผมอยู่ แถว มาบุญครองพอดี

nnnnum@hotmail.com
giggs23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หมายถึงซื้อโทรศัพท์จากต่างประเทศมาอ่ะครับ
นนนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

อยากทราบว่า w610i ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคับ ทั้งมาบุญครองและราคาศูนย์
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

ลำโพงแบบพกพา MDS-65 ใครไปลอง TEST แล้วมั้งคับ แล้วราคาอยู่ที่ทะไหร่อ่า
yujtym
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้เหลือ 8000 กว่าแล้วครับ สวยดีครับ อยากได้เหมือนกัน อิอิ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...

ลำโพงแบบพกพา MDS-65 ใครไปลอง TEST แล้วมั้งคับ แล้วราคาอยู่ที่ทะไหร่อ่า

ราคาแพงมหาโหดครับ 4,990 บาท หายากมากๆ ครับ

Review by MrBee(R) - Bee(TM)

มาดูทีละด้าน ด้านหน้า เป็นตัวลำโพง ล้อตรงกลางคือจุดเด่นของรุ่นนี้สามารถปรับระดับได้ด้วย หมุนไปด้านซ้าย/ขวา ได้มากสุด 90 องศา น่าสนใจไม่น้อย โดยเฉพาะมือถือที่มี Fast port อยู่ด้านข้าง สังเกตตรงฝาปิด Fast port ไม่ได้ยึดกับลำโพง ทำให้หายได้ง่ายครับ

ด้านหลัง รุ่นนี้ขาตั้งด้านหลังจะติดกับลำโพงมาเลย ไม่เหมือนรุ่นMDS-60 ที่ต้องถอดฝาปิดด้านหน้าแล้วมาประกอบด้านหลังมาเป็นขาตั้งอีกที

Switch พลังงาน(แบตเตอรี่/สายไฟ) รุ่นนี้มีช่อง Line-in ด้วยครับ สำหรับตัวจ่ายไฟ สามารถนำของรุ่น MDS-60 มาใช้กับตัวนี้ได้ด้วย ต่างกันตรงที่ตัวจ่ายไฟจะเป็นสีดำแทน

ถ้าจะใช้พลังงานจากแบตเตอรี่ ต้องใช้แบตเตอรี่ 6 ก้อน ขนาด AA ครับ ต่างกับ MDS-60 ที่ใช้ 4 ก้อน

Switch Phone/Line-in และปุ่มปรับระดับเสียง

ซูมตัวลำโพงใกล้ๆ

ลองต่อกับ K550i

สำหรับโทรศัพท์รุ่นที่ Fast port อยู่ด้านข้าง ขั้วต่อยึดไม่ค่อยแน่น จึงควรระมัดระวังเป็นพิเศษ

ต่อกับ K790i ไม่มีปัญหาเรื่องขั้วต่อ

MDS-65 เสียงใสไพเราะ ยังคงรักษามาตรฐานไว้ได้ดี ดีไซน์ดูหรูมากขึ้น แต่พอมองราคาแล้วอาจบอกว่าราคาไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ กับค่าตัว
ข้อดี
- เสียงไพเราะ
- วัสดุในการประกอบดี
- วงล้อหมุน แก้ปัญหาจากตัวก่อน
- มี Line-in
- รองรับวิทยุ
ข้อเสีย
- ขั้วต่อไม่ค่อยแน่น เมื่อเอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง
- ลำโพงที่มีขนาดใหญ่กว่า MDS-60 อาจไม่สะดวกกับการพกพา
- ราคาแพงเอาการ

ราคา 4,990 บาท
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หุหุ แพงจิง แล้วเรื่องเสียงถ้าเทียบกับ MDS-60 ต่างกันมากไหมคับ ขอบคุน คุณBee(TM) ที่เข้ามาให้ความกระจ่างนะคับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

หุหุ แพงจิง แล้วเรื่องเสียงถ้าเทียบกับ MDS-60 ต่างกันมากไหมคับ ขอบคุน คุณBee(TM) ที่เข้ามาให้ความกระจ่างนะคับ
ไม่ต่างกันเลยครับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซื้อ เมม 2GB มาใส่ได้มั้ยครับ มีใครใส่อยู่บ้างครับ อาการเป็นไงบ้าง
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อได้มากคับ ขอบคุนคุณ Bee(TM) อีกที ที่เข้ามาแนะนำนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือว่ามีใครทราบไหมครับว่ามือถือรุ่นนี้ตอนนี้ที่ศูนย์โซนี่ที่เซนทรัลเวิล กับ พาราก้อน ยังมีขายอยู่ไหมครับ แล้วราคามันประมาณเท่าไรคับ

คือวันนี้ผมไปเดินดูแล้วไม่เห็นมีตัวอย่างให้ลองดูอ่ะคับ

จะถามก็ไม่กล้าถามเพราะไม่ได้เอาตังไปคับ 555

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
Notaroty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ศูนย์ไหนยังมีสีดำ-ส้มขายมั่งคับ

ไปถามที่เซ็นปิ่น ส่วนมากหมดแล้ว

บางร้านจะเหลือก็แค่สีขาว-ดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใช้เจ้ารุ่นนี้มาเกือบจะปีนึงแล้ว ดีมากๆ ไม่ผิดหวัง

1.คือจะถามว่า A2DP มันคือไรอ่ะ แหะๆ ไม่รู้จิงๆ

แล้วหูฟังบลูธูทอ่ะค่ะ ไปซื้อของรุ่นอื่นมาจะใช้กันได้มั๊ยคะ

แล้วสามารถใช้หูฟังบลูธูทฟังเพลงได้รึป่าว ตอบทีนะ
2.คือฟังก์ชัน รีโมทคอนโทรล นี่ใช้งานยังไงหรอคะ
ลองกับโนตบุคแล้วมันก็ ยัง งงๆ อ่ะ ตอบทีนะ

ม่ายมีใครตอบเราเรยอ่ะ -*-*
moonam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ

คืออยากทราบว่า SE รุ่นนี้ กับ NK รุ่น 6120 classic รุ่นไหนดีกว่ากันอ่าค่ะ...เน้นเรื่องเสียงเรยกเข้าที่ดัง และการถ่ายภาพที่ชัดๆ อ่าค่ะ.....ขอบคุณค่ะ
Kamiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ ราคามันประมานเท่าไหรแล้วอ่า

ช่วยตอบเร็วๆกน่อยนะค่ะ

ขอบคุนค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Kamiez ผู้เขียน:
ตอนนี้ ราคามันประมานเท่าไหรแล้วอ่า

ช่วยตอบเร็วๆกน่อยนะค่ะ

ขอบคุนค่า

7990.- คับ
nnnnnnum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

วิธีตั้งค่าให้ เวลาเอาหูฟังเสียบแล้ว ให้มันเปลี่ยนโฟไฟล์เป็นแฮนฟรีพกพา อัตโนมัติเลย ทำยังไงเหรอครับ เคยทำได้แต่ลืมละ (คืนจะให้เสียงเรียกเข้าต่างๆ ดังในหูฟังเลยอะครับ)

ขอบคุณครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

1. A2DP คือ Profile อีกรูปแบบหนึ่งของเทคโนโลยี Bluetooth ที่พัฒนาและออกแบบมาเพื่อส่งข้อมูลเสียงในแบบสเตอริโอ ดังนั้นหากหูฟัง Bluetooth รุ่นใดมีเขียนบอกว่ารองรับ A2DP ก็หมายความว่าหูฟัง Bluetooth นั้นสามารถรองรับการฟังเพลงแบบสเตอริโอ ซึ่งหูฟังปกติเสียงจะออกมาเป็นเสียงโมโน ซึ่งทำให้เสียงเหมือนกันทั้งสองข้างไม่มีการแยกเสียงใดๆทำให้มิติอรรถรสในการฟังเพลงหมดไปอย่างชัดเจน (ที่มา: Siamphone Glossary)

2. Remote Control เป็นการสั่งงานผ่าน Bluetooth ในรูปแบบ Bluetooth profile HID (Human Interface Device) โดยตัวเครื่องจะมี template มาให้ใช้งาน 3 อย่าง Presenter (ใช้งานกับ PowerPoint เช่น การเลื่อน slide โดยการกดปุ่มปรับระดับเสียง), Desktop (ใช้งานคล้ายๆ การใช้ Computer ธรรมดา โดย Navi-pad เป็น Mouse ตรงส่วนของ softkey จะเป็นการคลิกซ้าย คลิกขวาของ Mouse ในส่วนของปุ่มตัวเลข จะมีปุ่มการใช้งานเหมือนเรากดคีย์บอร์ด เช่น Esc F10 - เรียก Help) และ Media Player (สำหรับการควบคุมเพลง)
zony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

พอดีตอนนี้จะเปลี่ยนมาใช้ SE หลังจากที่ใช้NOKIA มาตลอด
เล็งอยู่ 2 รุ่น คือ w380i กะ w610i
แต่ผมงงว่า w380i นี่เป็น walk man ver อะไรคับ เห็นในเวบ blisstel บอกว่า 2.0
แต่ในเวบ se-society บอกว่า 3.0
และอีกอย่างดูในกะทู้ของ w380 แล้วทำไมดูเหมือนเครื่องจะมีปัญหาค้างเยอะจังอะ
แบบเวลาโท ๆ ก้อค้าง บางทีเราติดต่องานด่วนนี่จะทำไงหน้อ
giggs23
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถามนิดนึงครับถ้าผมซื้อโทรศัพท์ SEW W580i หรือ W610i มานี่ต้องปลดล็อคอะไรบ้างไหมครับ+เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
ขอบคุณมากครับ
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้ดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย sonsa-ard เมื่อวันที่ 19 May 2008 20:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
wikwik
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
หัวข้อ : k550i กับ w610i อันไหนดีกว่ากันครับ

k550i กับ w610i อันไหนดีกว่ากันครับ
Dauung suay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ท่าน กูรู ทั้งหลายช่วยทีค้าบ

วันนี้ผมไปถอยw610iมาคับแล้วผมก้ออ่านตั้งกะหน้าแรกตอนนี้หน้า17 แล้วคือเมื่อนตอนเที่ยงคืนผมลงเพลงไป380mb แล้วก้อลงmvเพลง 1 เพลง(ลองว่าดูได้มิ)แล้วปรากดว่ามันไม่มีvdoให้เล่นซึ่งผมเซฟไว้ใน J:/video/mv ปล.เพลงนี้แปลงเปง.mp4อะคับทำไมมันดูไม่ได้อะคับTT แล้วที่อภิมหาซวยสุดๆเลยคือ ตอนผมฟังเพลงอะคับหลังจากที่ดูวีดีโอไม่ได้ปรากดว่าพอผมปรับ EQเปง Megabass เครื่องมันค้างแบบว่าเพลงยังเล่นอยุ่ แต่เครียหน้าจอออกไปที่เพลย์ลิสต์ไม่ได้ กดปุ่มไรก้อไม่ได้แม้แต่จะปิดเครื่อง ผมงงจริงๆ เลยทำไรไม่ถูกถอดฝาแกะแบตเลย แล้วพอเข้ามาฟังใหม่มันก้อไม่เปงไร แต่!!!!!!!

สิ่งที่ผมงงมากและเริ่มท้อใจคือทำไมเสียงที่ดังผ่านหูฟังที่แถมมันห่วยจังอะครับผมเข้าใจว่ารุ่นนี้เสียงแจ่มบรรเจิดเหมือนที่พี่lookerบอกแล้วนะ เพราะรุ่นเก่าผมใช้รุ่น k750i เสียงที่ฟังจากหูฟังของมันถ้าปรับระดับmaxผมฟังไม่ได้อะดังจนปวดหัวแต่ว่า พอฟังดังสุดของ w610iผมรุ้สึกว่ามันยังไม่ได้ครึ่งของk750iเลยอะคับแล้วmagabassก้อเบาแถมบางเพลงเสียงมันจะมาเปง
loop(เด่วดังเด่วค่อย)ผมจะร้องให้ได้เลยฮือๆไม่ได้อุปทานนะคับไม่รู้ว่าเครื่องผมมันซวยกว่าเครื่องคนอื่นรึป่าวแล้วถ้าเกิดผมฟังไปนานๆหูฟังจะดีขึ้นมั้ยครับผมงงมากๆ
ถ้าผมจะเอาไปเข้าศูนย์แล้วขอลองเทียบกะเครื่องอื่นเค้าจะให้ทำมั้ยอะคับใครก้อได้ช่วยผมทีเหอะแค่ครั้งแรกลองเครื่องก้อหมดกำลังใจแล้วTT
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ท่าน กูรู ทั้งหลายช่วยทีค้าบ

Dauung suay ผู้เขียน:
วันนี้ผมไปถอยw610iมาคับแล้วผมก้ออ่านตั้งกะหน้าแรกตอนนี้หน้า17 แล้วคือเมื่อนตอนเที่ยงคืนผมลงเพลงไป380mb แล้วก้อลงmvเพลง 1 เพลง(ลองว่าดูได้มิ)แล้วปรากดว่ามันไม่มีvdoให้เล่นซึ่งผมเซฟไว้ใน J:/video/mv ปล.เพลงนี้แปลงเปง.mp4อะคับทำไมมันดูไม่ได้อะคับTT แล้วที่อภิมหาซวยสุดๆเลยคือ ตอนผมฟังเพลงอะคับหลังจากที่ดูวีดีโอไม่ได้ปรากดว่าพอผมปรับ EQเปง Megabass เครื่องมันค้างแบบว่าเพลงยังเล่นอยุ่ แต่เครียหน้าจอออกไปที่เพลย์ลิสต์ไม่ได้ กดปุ่มไรก้อไม่ได้แม้แต่จะปิดเครื่อง ผมงงจริงๆ เลยทำไรไม่ถูกถอดฝาแกะแบตเลย แล้วพอเข้ามาฟังใหม่มันก้อไม่เปงไร แต่!!!!!!!

สิ่งที่ผมงงมากและเริ่มท้อใจคือทำไมเสียงที่ดังผ่านหูฟังที่แถมมันห่วยจังอะครับผมเข้าใจว่ารุ่นนี้เสียงแจ่มบรรเจิดเหมือนที่พี่lookerบอกแล้วนะ เพราะรุ่นเก่าผมใช้รุ่น k750i เสียงที่ฟังจากหูฟังของมันถ้าปรับระดับmaxผมฟังไม่ได้อะดังจนปวดหัวแต่ว่า พอฟังดังสุดของ w610iผมรุ้สึกว่ามันยังไม่ได้ครึ่งของk750iเลยอะคับแล้วmagabassก้อเบาแถมบางเพลงเสียงมันจะมาเปง
loop(เด่วดังเด่วค่อย)ผมจะร้องให้ได้เลยฮือๆไม่ได้อุปทานนะคับไม่รู้ว่าเครื่องผมมันซวยกว่าเครื่องคนอื่นรึป่าวแล้วถ้าเกิดผมฟังไปนานๆหูฟังจะดีขึ้นมั้ยครับผมงงมากๆ
ถ้าผมจะเอาไปเข้าศูนย์แล้วขอลองเทียบกะเครื่องอื่นเค้าจะให้ทำมั้ยอะคับใครก้อได้ช่วยผมทีเหอะแค่ครั้งแรกลองเครื่องก้อหมดกำลังใจแล้วTT

คืออยากจะบอกว่าเครื่องผมก็เป็นนะอาการที่คุณว่าเปี๊ยบเลย พอดียังอยู่ในกำหนดเปลี่ยนเครื่องได้ เลยคิดว่าเป็นที่เครื่องผมเองอ๊ะเป่าหว่า....เลยขอลองเครื่องอีก 2-3 เครื่อง ปรากฏว่าเป็นเหมือนกันหมดทุกเครื่องครับ ถ้าปรับเสียงสุดอ่ะนะ งงเหมือนกันใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ :cry:
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใช้ดีนะแต่ปรับเสียงเมก้าเบสสุดแล้วเสียงมันแปลกๆ
Daung Sauy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กูรูค้าบผมลองนั่งคิดถึงตี3อาจเปงเพราะว่าหูผมไม่เข้ากะหูฟังแบบ in-ears ผมจึงอยากถามว่าหูฟังเสตอริโอแบบไม่ in-earsดีๆที่ราคาไม่แพงมากพอจะมีมั้ยอะคับผมปวดหูแล้วตอนนี้เริ่มปวดหัวแล้วอ่าTT แล้วถ้าจะซื้อซื้อที่ไหนดีอะคับแบบที่ลองไว่เข้ากะหูมั้ยงะ
wikwik
Year's Star

หัวข้อ : Re: ท่าน กูรู ทั้งหลายช่วยทีค้าบ

sonsa-ard ผู้เขียน:

คืออยากจะบอกว่าเครื่องผมก็เป็นนะอาการที่คุณว่าเปี๊ยบเลย พอดียังอยู่ในกำหนดเปลี่ยนเครื่องได้ เลยคิดว่าเป็นที่เครื่องผมเองอ๊ะเป่าหว่า....เลยขอลองเครื่องอีก 2-3 เครื่อง ปรากฏว่าเป็นเหมือนกันหมดทุกเครื่องครับ ถ้าปรับเสียงสุดอ่ะนะ งงเหมือนกันใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ Crying or Very sad

กำลังจะซื้อพอดีเลย เห็นอย่างงี้ไม่อยากซื้อเลย
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

wikwik ผู้เขียน:
sonsa-ard ผู้เขียน:

คืออยากจะบอกว่าเครื่องผมก็เป็นนะอาการที่คุณว่าเปี๊ยบเลย พอดียังอยู่ในกำหนดเปลี่ยนเครื่องได้ เลยคิดว่าเป็นที่เครื่องผมเองอ๊ะเป่าหว่า....เลยขอลองเครื่องอีก 2-3 เครื่อง ปรากฏว่าเป็นเหมือนกันหมดทุกเครื่องครับ ถ้าปรับเสียงสุดอ่ะนะ งงเหมือนกันใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ :cry:

กำลังจะซื้อพอดีเลย เห็นอย่างงี้ไม่อยากซื้อเลย

คือจริง ๆ มันเป็นธรรมชาติเองมากกว่าครับ อย่างของ w300 ที่เคยใช้ปรับสุด(หูฟัง)เสียงมันแตกมาก ๆ ให้เหลือไว้สัก 2 ขีด เสียงใสกิ้ง และมันก็ดังมากเหลือรับแล้วล่ะครับ k750 ก็เสียงดีแต่พอปรับสุดเสียงมันแตก ๆ อ่ะ เหลือไว้สัก 2 ขีดก็ดีขึ้น ส่วน w610i นี่ผมว่าดีที่สุดแล้วนะเท่าที่ใช้มา เสียงดังใสกิ๊งใช้ได้เลยหละ แต่ถ้าปรับสุดหูฟังมันรับไม่ไหวอ่ะครับ :lol:
wikwik
Year's Star

หัวข้อ : แล้วรุ่นนี้เล่นๆไปข้างบ่อยไหมครับ

แล้วรุ่นนี้เล่นๆไปข้างบ่อยไหมครับ แบบว่าฟังเพลงไปนานเครื่องจะค้าง หรือ ดับเอง แบบโนเกียหรือป่าวครับ ผมอยากได้มือถือรุ่นนี้มากแต่ยังลังเลอยู่ครับช่วยบอกทีครับ แล้วขอถามอีกข้อนะครับ รุ่นนี้คุยนานสุดแบบต่อเนื่องได้กี่ ชม. ครับ
Daung sauy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แงใครก้อได้ค้าบขอข้อมูลหูฟังแบบไม่อินเอียหน่อยTTขอราคาด้วยยิ่งดีเลยค้าบบ้านผมอยุ่ไกลเมือง ได้โปรดดดดดด><
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: แล้วรุ่นนี้เล่นๆไปข้างบ่อยไหมครับ

แล้วรุ่นนี้เล่นๆไปข้างบ่อยไหมครับ แบบว่าฟังเพลงไปนานเครื่องจะค้าง หรือ ดับเอง แบบโนเกียหรือป่าวครับ ผมอยากได้มือถือรุ่นนี้มากแต่ยังลังเลอยู่ครับช่วยบอกทีครับ แล้วขอถามอีกข้อนะครับ รุ่นนี้คุยนานสุดแบบต่อเนื่องได้กี่ ชม. ครับ

Firmware ใหม่เสถียรแล้วครับ โอกาสที่จะดับน้อยมากครับ เรื่องการสนทนาตามเว็ป Sony Ericsson 7 ชั่วโมงครับ
wikwik
Year's Star

หัวข้อ : w610i ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรใคร

w610i ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรใคร
wikwik
Year's Star

หัวข้อ : จริงหรอครับ

ยัยบ๊อง ผู้เขียน:
Zanardi ผู้เขียน:
ยัยบ๊อง ผู้เขียน:
คือว่า พึ่งเคยใช้ SE ค่ะ รู้สึกว่าแบทมันหมดเร็วจัง -*- พอจะมีแบทรุ่นอื่นที่สามารถใช้และเปลี่ยนได้ไหมคะ ?

ผมก็เพิ่งถอยมาซักพักครับ ที่ว่าแบตฯหมดเร็ว ผมก็ว่าหมดเร็วเหมือนกัน
แต่ใช้งานค่อนข้างเยอะครับ เล่นเกม(Elven Cronical)ประมาณ 2-3 ชม. + ฟังเพลง 2 ชม. วันเดียวแบตฯหมดครับ

ก็รู้สึกว่าแบตฯหมดเร็วไปหน่อย แต่ตอนนี้ใช้มาซักพักเริ่มอึดขึ้นครับ 2 วันแล้วแบตฯอยู่ที่ 55%

ปล. เคยไปอ่านในบอร์ด se-club มีหลายคนบอกว่า แรกๆแบตฯจะหมดเร็ว พอใช้ไปซักพักจะอึดขึ้นครับ ผมก็เริ่มจะเชื่อแล้วครับ

อ๋อ...ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆก็ดีค่ะ อิอิ แต่ 2 วัน 55% เองหรอคะ โห...

*ขอบคุณคุณ Looker ค่ะ สำหรับคำตอบ ^^ ขอถามอีกนิดนะคะ

การถ่ายภาพโหมด Twilight Landscape กับ Twilight Portrait แตกต่างกันยังไงคะ ?

จริงหรอครับ อย่าโกหกนะครับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: w610i ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรใคร

w610i ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรใคร

8xxx บาทครับ สำหรับราคา MBK
zony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลังเลระหว่าง w610 กะ w380
-*-
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

zony ผู้เขียน:
ลังเลระหว่าง w610 กะ w380
-*-

ถ้าชอบกล้องด้วย + ถ่ายวีดีโอ ด้วยก็ W610i ครับ
ถ้าไม่เน้นกล้อง + ไม่ต้องการถ่ายวีดีโอ เน้นฟังเพลงอย่างเดียวก็ W380i ครับ
narato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบราคาล่าสุดของศูนย์นะครับว่า 6990 นี่หาซื้อที่ไหนได้บ้างพวกเจมาร์ทได้ไหมครับอยากได้ราคานี้ไม่เอาบูทูธก็ได้ครับ ขอบคุณคับ
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รบกวนผู้รู้หน่อยคับ อยากทราบวิธีลงเกมส์ใส่โทสับอ่ะคับคือพอดีโหลดเกมมาแล้วจะเอาลงโทศัพท์ยังงัยพอดีว่าไฟล์เกมมันเปน winrar ทำไม่เปน ใครทราบช่วยบอกหน่อยนะคับหรือมีใครเขียนวิธีลงแล้วอยู่หน้าไหนก้อช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุนคับ
DeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ลงได้แล้วคับ ขอบคุน คุน Bee(TM) มากคับมาช่วยตอบคำถามผมอีกแล้ว
narato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบราคาล่าสุดของศูนย์นะครับว่า 6990 นี่หาซื้อที่ไหนได้บ้างพวกเจมาร์ทได้ไหมครับอยากได้ราคานี้ไม่เอาบูทูธก็ได้ครับ ขอบคุณคับ

--------------------------------------------------------------

รบกวนด้วยคับจะซื้อและ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

narato ผู้เขียน:

--------------------------------------------------------------

รบกวนด้วยคับจะซื้อและ

ไม่มีครับผม
ราคาของ Blisstel 7,990 บาท
ราคาของ Jay Mart 8,490 บาท
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok
หัวข้อ : menu.ml file

วันนี้เปิดเครื่องมา ใช้ได้ปกติ
แต่พอกดเข้าเมนู(ปุ่มส้ม)เครื่องโชว์ Errors occur ...... menu.ml file ...... Sad
แล้วเมนูการตั้งค่า ก็เหลือแค่ทั่วไป เลือกได้โพรไฟล์กับเวลา ทำงัยดีค่ะ Confused
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ : Re: menu.ml file

sabaiarom ผู้เขียน:
วันนี้เปิดเครื่องมา ใช้ได้ปกติ
แต่พอกดเข้าเมนู(ปุ่มส้ม)เครื่องโชว์ Errors occur ...... menu.ml file ...... Sad
แล้วเมนูการตั้งค่า ก็เหลือแค่ทั่วไป เลือกได้โพรไฟล์กับเวลา ทำงัยดีค่ะ Confused

คงต้องเข้าศูนย์แล้วล่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แล้วรุ่นนี้เล่นๆไปข้างบ่อยไหมครับ

Firmware ใหม่เสถียรแล้วครับ โอกาสที่จะดับน้อยมากครับ เรื่องการสนทนาตามเว็ป Sony Ericsson 7 ชั่วโมงครับ

ล่าสุดเป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วคะ ช่วยลงให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Very Happy
PlOy11
Year's Star

หัวข้อ :

อยากถามว่า เข้าไปเล่นเกมไม่ได้อะค่ะ
พอเข้าไปแล้วมันขึ้นว่า
ดำเนินการไม่สำเร็จ
ต้องเอาเครื่องเข้าศูนย์อย่างเดียว
หรือแก้ไขไงได้บ้างรบกวนคนที่รู้ตอบที นะคะ
ขอบคุณคะ Confused
pisitmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อ้างถึง:
อยากถามว่า เข้าไปเล่นเกมไม่ได้อะค่ะ
พอเข้าไปแล้วมันขึ้นว่า
ดำเนินการไม่สำเร็จ
ต้องเอาเครื่องเข้าศูนย์อย่างเดียว
หรือแก้ไขไงได้บ้างรบกวนคนที่รู้ตอบที นะคะ
ขอบคุณคะ

รู้สึกว่าถ้าเกมมันมีเสียงด้วยมันจะฟังเพลงไปด้วยไม่ได้นะครับ

มันจะหยุดตัวเล่นเพลงแล้วใช้เสียงของเกมแทน
Bee(TM)
Year's Star

ล่าสุดเป็นเวอร์ชั่นไหนแล้วคะ ช่วยลงให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
Very Happy

R8BA024 ครับ Wink
PlOy11
Year's Star

หัวข้อ :

รู้สึกว่าถ้าเกมมันมีเสียงด้วยมันจะฟังเพลงไปด้วยไม่ได้นะครับ

มันจะหยุดตัวเล่นเพลงแล้วใช้เสียงของเกมแทน[/quote]

ไม่ใช่ค่ะ มันเข้าไปเล่นไม่ได้เลยอ่ะ
ไม่ได้เล่นเกมแล้วฟังเพลงไปด้วยนะ
ทำไงดี ทำไงดี
ใครรู้ตอบทีคะ่ thangค่ะ
Bee(TM)
Year's Star

sabaiarom ผู้เขียน:
เราเอาไปอัพ เฟริมแวร์แล้ว ที่ศูนย์ฟิวเจอร์รังสิต มันเป็น R6BC002
ช่างเค้าบอกว่าใหม่สุดแล้วน่ะ

อ่อครับ เข้าใจว่าทาง Sony Ericsson ประเทศไทยได้กำหนดให้ R6BC002 เป็น Firmware ที่เสถียรสุดแล้วครับ เพราะว่า R8 ที่ผมใช้อยู่มีข้อบกพร่อง ตอนดูวีดีโอในแนวนอน ภาพแตกๆ นิดนึง
sabaiarom
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: nakornnayok

Very Happy

R8BA024 ครับ Wink

เราเอาไปอัพ เฟริมแวร์แล้ว ที่ศูนย์ฟิวเจอร์รังสิต มันเป็น R6BC002
ช่างเค้าบอกว่าใหม่สุดแล้วน่ะ
------------------
ผู้มาเยือน

[quote="Bee(TM)"][quote="sabaiarom"]เราเอาไปอัพ เฟริมแวร์แล้ว ที่ศูนย์ฟิวเจอร์รังสิต มันเป็น R6BC002
ช่างเค้าบอกว่าใหม่สุดแล้วน่ะ[/quote]
อ่อครับ เข้าใจว่าทาง Sony Ericsson ประเทศไทยได้กำหนดให้ R6BC002 เป็น Firmware ที่เสถียรสุดแล้วครับ เพราะว่า R8 ที่ผมใช้อยู่มีข้อบกพร่อง ตอนดูวีดีโอในแนวนอน ภาพแตกๆ นิดนึง[/quote]
อยากทราบว่าauto chargeปรับตรงไหนอ่ะ
gtrehtshreseudtdr
ผู้มาเยือน

[quote="Bee(TM)"][quote="sabaiarom"]เราเอาไปอัพ เฟริมแวร์แล้ว ที่ศูนย์ฟิวเจอร์รังสิต มันเป็น R6BC002
ช่างเค้าบอกว่าใหม่สุดแล้วน่ะ[/quote]
อ่อครับ เข้าใจว่าทาง Sony Ericsson ประเทศไทยได้กำหนดให้ R6BC002 เป็น Firmware ที่เสถียรสุดแล้วครับ เพราะว่า R8 ที่ผมใช้อยู่มีข้อบกพร่อง ตอนดูวีดีโอในแนวนอน ภาพแตกๆ นิดนึง[/quote]
รุ่นนี้ปรับauto chageตรงไหนอ่ะ
narato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พอดีถอยมาเหมือนกันครับ 610i เลยอยากถามพีๆมีสูตรปรับeqที่สมบูรณ์ไหมครับทั้งเสียง

ถ้ามีรบกวนบอกหน่อยจ้า ขอบคุงงับ
boy28043
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

อยากถามเรื่องแบตหน่อยคับ

คือสถานะแบตที่เป็นเปอร์เซ็นมันเดี๋ยวลดเดี๋ยวเพิ่ม

เป็นอาการปกติรึป่าวคับ

แต่ระยะการใช้งานก็ใช้ได้นานปกติ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ ซื้อได้ 2 อาทิตย์เองคับ
Bee(TM)
Year's Star

หัวข้อ :

boy28043 ผู้เขียน:
อยากถามเรื่องแบตหน่อยคับ

คือสถานะแบตที่เป็นเปอร์เซ็นมันเดี๋ยวลดเดี๋ยวเพิ่ม

เป็นอาการปกติรึป่าวคับ

แต่ระยะการใช้งานก็ใช้ได้นานปกติ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ ซื้อได้ 2 อาทิตย์เองคับ

ปกติครับ
fz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอวิธีปรับ กับค่า Eq ของ610i แบบสมบูรณ์หน่อยจ้า ขอบคุงงับ ให้เสียงออกมาคมที่สุดงับ
galator
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รุ่นนี้สามารถเปลี่ยนหน้ากากด้ายไหมครับ
Rak SE W710i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้น่าสน แต่รอ W980i ดีกว่า

ผมชอบรุ่นนี้เหมือนกัน ฟังก์ชั่นไม่ต่างจาก w710i มาก Confused ยังไม่เคยใช้หรอกครับ
แต่คนที่รู้จักเค้าใช้กันเต็มไปหมด ส่วนผมคงรอไปอีกซักระยะ
นู๋เบลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย w610i ค่ะ

ซื้อมาเมื่อวาน(5/06/51) 8,450 บาท

ทุกอย่างครบ สภาพ 100%

ใช้งานอย่างเดียวคือ ชาร์จแบตมากกว่า 12 ชั่วโมง

สาย usb ยังไม่แกะ

ซื้อเพราะแกะ กล่องไปแล้ว เปลี่ยนไม่ได้แล้ว

งือ ๆ แอบเบลอ อ่ะค่ะ

>>p.thanyawan@gmaill.com

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
น้องนู๋
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือเพิ่งซื้อมาค่ะเป็น se เครื่องแรกเรย

ทีนี้อยากได้เกมเพิ่มอ่ะค่ะเค้าให้มาแค่เกมเดียวเอง

ปัญหาคือไปโหลดมาแล้วก้อทำไม่เป็น

อ่านวิธีแล้วก้อทำไม่ได้อีก

แย่จัง

รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากขายค่ะ เครื่องสภาพดีมากๆ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาใดๆ ใช้มาประมาณ 1 เดือน อุปกรณ์ครบยกกล่อง สีดำ-ส้มค่ะ

0815574019
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากขายค่ะ เครื่องสภาพดีมากๆ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาใดๆ ใช้มาประมาณ 1 เดือน อุปกรณ์ครบยกกล่อง สีดำ-ส้มค่ะ

ขายไปแล้วนะคะ
หนึ่ง ณ แมกทริซิตี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ใช้อยู่ครับ
-เสียงดีใช้ได้เลย แต่ผมเปิดเม็กกะเบสตลอด
-ปุ่มกดพาเจ็บนิ้ว โดยเฉพาะ ปุ่มทิศทางกะซอฟท์คีย์
-บอดี้หนาแน่นดี เปิดโคตรยากเลย แต่ก็ดี
-ด้านหน้าเช็ดบ่อยหน่อยนะ เพราะมันเงาๆ
-โดยรวมถือว่าโอวเคย์ แจ่มมากๆ
นี่ลองถ่ายรูปมา ลองดูครับ
http://www.w610i.hostwq.net/viewtopic.php?t=121
แฟน w610
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ราคาเท่าไหร่แล้วคับตอนนี้ อยากได้มากมาย เอาแบบราคาศูนย์ นะคับ
nirano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่าคับ ปกติก้อใช้ nokia อยุ่
แต่อยากเปลี่ยนมาใช้ของ se อ่าฝับ
กำลังดูๆอยุ่ 3 รุ่นอ่าคับ มี w880i w610i แล้วก้อ w580i
อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากานอ่า แบบอานไหนมีข้อดี-ข้อเสียยังไง
แล้วตอนนี้ราคามานอยู่ที่เท่าไร่หบ้างอ่าคับ

ที่ขอนแก่นนี่มีศูนย์ของ se ป่าวอ่าคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
zony
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Promotion
ราคา 7,390 บาท
ราคาของ blisstel คับ

ราคามาบุญครองอยู่ที่ประมาณ 7,050 บาท
M in Black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามผุ้รู้ทุกท่านครับ

พอดีซื้อแบตโทรศัพท์ของ commy รุ่น w810i (ของแท้มันแพงอ่ะ 1990 บาท) ข้างกล่องก็เขียน ชื่อรุ่นเดียวกัน แต่ก้อนแบตฯ ในกล่องเป็นของรุ่น k750i ซะงั้น แถมแบตคู่ตัวโทรศัพท์ เป็น Li-Polimer 900 mah แต่ที่ซื้อมา เป็น Li-ion 950 mah ผลิตตั้งแต่ปี 06 (พนักงานแกะใส่ให้เสร็จสรรพ เพิ่งมาทราบรายละเอียดตอน แกะแบตออกมาเทียบดูกับแบตคู่ตัวตอนกลับมาที่บ้านแล้ว) ตกลงมันสามารถใช้แทนกันได้หรือเปล่าครับ เมื่อแบตก็เป็นคนละชนิด แถมเป็นคนละร่นอีกตะหาก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ (ตอนนี้ถอดออกใส่แบตคู่ตัวเหมือนเดิมแล้ว และแบตที่ซี้อมาก็ยังไม่ได้ลองชาร์ตครั้งแรกด้วยครับ กลัวมันมีปัญหาแล้วทำโทรศัพท์เจ๊ง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

น่าสานเนอะ บอร์ดร้าง
narato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บอร์ดดีๆไม่น่าล้าง ผมขอการปรับEQที่สมบูรณ์ๆของตัวนี้ม่ายมีคนตอบเลย -*-
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

narato ผู้เขียน:
บอร์ดดีๆไม่น่าล้าง ผมขอการปรับEQที่สมบูรณ์ๆของตัวนี้ม่ายมีคนตอบเลย -*-

ถ้าคุณไม่ได้อัพเครื่องอัพอะคูสติก หรือใช้อะคูสติกแบบเดิม ๆ ผมแนะนำ EQช่องแรก14/2-10/3-8/4-10/5-14 อ่ะครับ มันจะเป็นรูปตัววี ลองเสียงดูนะ :lol:
sonsa-ard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

nirano ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังจาซื้อมือถือใหม่อ่าคับ ปกติก้อใช้ nokia อยุ่
แต่อยากเปลี่ยนมาใช้ของ se อ่าฝับ
กำลังดูๆอยุ่ 3 รุ่นอ่าคับ มี w880i w610i แล้วก้อ w580i
อยากทราบว่ารุ่นไหนน่าใช้กว่ากานอ่า แบบอานไหนมีข้อดี-ข้อเสียยังไง
แล้วตอนนี้ราคามานอยู่ที่เท่าไร่หบ้างอ่าคับ

ที่ขอนแก่นนี่มีศูนย์ของ se ป่าวอ่าคับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ

เอาคร่าว ๆ นะครับ
w880 ข้อดีคือเครื่องบางสวยครับเสียงถ้าฟังผ่านลำโพงหลังหลาย ๆ คนบอกว่าเสียงค่อนข้างแหลมคงเพราะความบางของเครื่องครับไม่มีออโต้โฟกัสและไฟส่อง
w580 เสียงดีครับรวมถึงเสียงลำโพงหลังด้วยนะครับ ไม่มีออโต้โฟกัสและไฟส่อง แต่มีลูกเล่นเชคเปลี่ยนเพลงครับ
w610 เสียงดี มีออโต้โฟกัส ไฟส่อง แต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายมากครับโดยเฉพาะสี ดำส้ม ต้องคอยเช็ดบ่อย ๆ หรือหาซองดีๆมาใส่
ทั้งนี้ถ้าคุณ โมเครื่องเป็น รับรองคุณจะรัก se มากขึ้นครับ ยินดีต้อนรับครับ ไม่ว่าคุณจะชอบเครื่องไหนขอให้มีความสุขกับครอบครัว se ครับ
narato
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณมากครับผม พอดียังไมได้โมอคูสติกว่าจะรอประกันให้หมดก่อน เพราะเพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน
เหลือเชื่อ
Year's Star

หัวข้อ :

พึ่งซื้อมาวันนี้ที่ร้าน เจ.มาร์ท บิ๊กซี ลำปาง ราคา 8450- แถมบลูธูโซนี่ มีตัวเดียวเองสีดำหลังแดง (ที่จิงต้องการสีบรอนหลังดำแต่ดันหมดก่อนหน้านี้ Sad )..เห็นของจิงก้อสวยดีคับถึงจะแพงก้อยอมเพราะได้ตัดสินใจเกือบอาทิตย์นึงแล้ว หลังจากได้อ่านความเห็นของพี่ๆเพื่อนในกระทู้นี้นะคับ..เอาเปนว่าไว้ศึกษาดีๆแล้วจะนำรูปถ่ายมาโชว์กะเค้าซะหน่อยอิอิ.. Laughing
bujarati
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ สงสัยจะพัง

คือว่า w610 ของผมอยู่ดีๆมันก้อดับไปละเปิดไม่ติดอ่ะคับ กดเปิดมันก้อมีไฟหน้าจอติดแวบนึงละก้อมืดไปเลย พอลองโทรเข้าดูก้อโทรติด แต่ที่เครื่องผมมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย นานๆจะมีภาพธีมที่ใช้โผล่มาอ่ะคับ (ใช้มา 11 เดือนแล้วครับ)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 18, 19, 20  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: