Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U600 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1188521
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung U600 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/u600.htm

hard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 18:56  

สวยโดน โคตรๆ เลย
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 19:27  

ซัมซุงแกทำลายสถิติตัวเอง ไม่เคยเจอสไลด์โฟน บางเท่านี้มาก่อนเลย

ปล. ถ้าซัมซุงทำ fm ด้วยจะแจ๋วมากๆเลยคับ
ธนภูมิ อังศุไพฑูรย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2007 23:41  

สวยมักๆ เห็นแล้วนึกถึงสุขภัณฑ์ กระเบื้องคอตโต้
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 11:31  

มาใหม่เต็มเรย
เเต่ชอบรุ่นนี้ง่ะ
ใช้ p310 อยุ่ รุ่นนี้อาจเปนรุ่นถัดไป
รึป่าว>?
ถ้า iphone ไม่มานะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 13:03  

ปุ่มระบบสัมผัสอีกล่ะสิ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 14:34  

จะมีขายในไทยป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2007 16:17  

เท่าไหร่ Evil or Very Mad
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2007 09:04  

เป็นแบบสไลด์ที่บางมากจริงๆ คุณสมบัติก็ถือว่าดี
เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2007 21:34  

ออกมาโดนหลายรุ่นไม่รู้จะซื้ออันไหนเหมาหมดเลยแล้วกัน
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 02:04  

เด๋วนี้ซัมซุงกลายเป็นเจ้าของผลิตภัณฑ์โทรศัพท์มือถือที่บางที่สุดในโลกไปแล้ว รุ่นนี้ก็บางซะสวยเลย แต่ก็ตรงปุ่มกดมันไม่นูน จะกดยากมั้ยอ่า แถมติดกันอีก อ่อ...รุ่นนี้ไม่มีออโต้โฟกัสเหรอ
กำลัง_need
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 23:06  

ครือว่า..ลองเข้าไปดู web ของ samsung Thainland ก้อยังไม่เห็นมีรุ่นนี้อ่ะ

ตอนนี้กำลังต้องการเปลี่ยนมือถืออยู่พอดี...อยากรู้ว่า ถ้าเอามาเปิดตัวบน siamphone แล้ว
มันจะมีโอกาสเข้ามาบ้านเรามั๊ยอ่ะ...แล้วน่าจะช่วงไหนอ่ะคับ ถ้าไม่นานจะรอชม
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2007 13:10  

สวยมั่กๆ สเปกเหมือน D900 เดะเยย แต่สวยก่า
coolcoolคริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 15:08  

ไปป๊ะตัวเป็นๆกันได้นะ ที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Ultra-tenke-Samsungy-na-vlastni-oci/sc-21-sr-1-a-1114777/default.aspx
coolcoolคริ คริ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 15:08  

ไปป๊ะตัวเป็นๆกันได้นะ ที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Ultra-tenke-Samsungy-na-vlastni-oci/sc-21-sr-1-a-1114777/default.aspx
I Love Saumsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2007 14:34  

จะมีแผน จะเข้าไทยไหมครับนิ รุ่นนี้ แล้วมีใครที่ได้เครื่องตัวจริงมาแล้วบ้างไหมครับ แล้วจะเปิดวางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ เห้นบอกว่าไตรมาสที่ 1 นี่จะจบไตรมาสอยู่แล้วน่ะครับ อยากได้มากๆเลยครับรุ่นนี้ สวยงามมากทีเดียว
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ตลาดความบาง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2007 05:08  

ผมว่าตอนแรกMoto เป็นคนเริ่มนำตลาดความบางด้วยV3
แต่ตอนนี้กลับโดนsamsungแซงเรื่องความบางซะแว้ว
Motoอย่ายอมสิอิอิ
london_chai
Year's Star

จังหวัด: London (UK)
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2007 20:19  

[quote="Anonymous"]เท่าไหร่ Evil or Very Mad[/quote]

ราคาที่ London อังกฤษ ตอนนี้อยู่ที่ ระหว่าง 16,500-16,700 นะครับ
london_chai
Year's Star

จังหวัด: London (UK)
หัวข้อ : U 600
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2007 21:12  

[color=green][/color][size=18][/size]
ผมอยู่ที่ London วันนี้เพิ่งจะซื้อ U600 มาใหม่อีกเครื่องหนึ่ง ราคาตามค่าเงินในวันนี้จะเท่ากับ 16,150 บาทครับ รวมภาษีแล้ว แต่ที่เมืองไทยไม่ทราบว่าเท่าไหร่นะครับ แล้วหากใช้ได้ผลเป็นงัยจะมารายงานให้ทราบครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:38  

ขอบคุณมากๆครับๆ คุณ chai london
GTX1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ตลาดความบาง
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 18:48  

yule ผู้เขียน:
ผมว่าตอนแรกMoto เป็นคนเริ่มนำตลาดความบางด้วยV3
แต่ตอนนี้กลับโดนsamsungแซงเรื่องความบางซะแว้ว

แข่งกันบางลงเรื่อยๆ ปีละ1mm อย่างที่ samsung ทำอยู่มันไร้สาระแล้วครับ
เด๋วmoto ก็ปล่อย v9 เร็วๆนี้ ระวังตัวกันให้ดี dual qvga display ด้วย
อีกอย่าง nokia ก็พิสูจน์อย่างนึงให้เห็นว่าไม่จำเป็นต้องบางก็เป็นผู้นำได้
do~z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:25  

เห้นตัวจริงมาเเล้วครับ
ที่มาบุญครอง
ราคาเท่าไหร่ไม่รุ้ครับเเต่เท่าที่รุ้น่าจะเป็นเครื่องหิ้วอะครับ
ราคาเครื่องศูญย์ไม่น่าจะเเพงนะครับ
เเต่ตัวจริงด้านหน้าดูกว้างมากๆ
ใครสนใจก็ไปดูที่มาบุญครองชั้น 4 ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2007 20:31  

GTX1 ผู้เขียน:

แข่งกันบางลงเรื่อยๆ ปีละ1mm อย่างที่ samsung ทำอยู่มันไร้สาระแล้วครับ
เด๋วmoto ก็ปล่อย v9 เร็วๆนี้ ระวังตัวกันให้ดี dual qvga display ด้วย
อีกอย่าง nokia ก็พิสูจน์อย่างนึงให้เห็นว่าไม่จำเป็นต้องบางก็เป็นผู้นำได้

ไม่เหงไร้สาระเลย มันเป็นอีกอย่างนึงของการทำการค้าอ่ะ โนเกียยังมีรุ่นนึงเลยไม่ใช่เหรอ ที่บางๆ เป็นแบบพับ เหมือนV3อ่ะ เหอะๆ (ไม่ต้องบางก็เป็นผู้นำได้ แต่ก็เลียนแบบไปซะละ เอาซะคล้ายเลย) ซัมซุงถึงทำบางตามแบบคนอื่น แต่เขาก็ไม่ได้ก็อปมานะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Z z z..(_ _")
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 00:34  

สวยมาก ชอบๆ
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:46  

เห็นตัวจิงแล้วเหมือนกัน สวยน่าใช้มากๆเลย Very Happy
แต่เป็นของต่างประเทศ ไม่รู้ว่าจะติดล็อครัยอ๊ะเป่าเลยไม่กล้าซื้อ
ไว้จารอกลับไปซื้อที่บ้านเราดีก่า
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2007 01:04  

Anonymous ผู้เขียน:

ไม่เหงไร้สาระเลย มันเป็นอีกอย่างนึงของการทำการค้าอ่ะ โนเกียยังมีรุ่นนึงเลยไม่ใช่เหรอ ที่บางๆ เป็นแบบพับ เหมือนV3อ่ะ เหอะๆ (ไม่ต้องบางก็เป็นผู้นำได้ แต่ก็เลียนแบบไปซะละ เอาซะคล้ายเลย) ซัมซุงถึงทำบางตามแบบคนอื่น แต่เขาก็ไม่ได้ก็อปมานะ

เหอะๆๆๆๆพูดถึงN76ใช่ป่ะ
เราจำไม่ได้แล้วเคยอ่านในไหนเค้าแซวว่า"ปุ่มกดคล้ายอารายนะ เรเซอหรือเปล่า"
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 16:51  

ขายในไทยแน่นอนคับ หลัง D900i และ F300 ออกมาทำตลาดก่อนสักพักอะ
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 13:32  

scholarly-se ผู้เขียน:
ซัมซุงแกทำลายสถิติตัวเอง ไม่เคยเจอสไลด์โฟน บางเท่านี้มาก่อนเลย

ปล. ถ้าซัมซุงทำ fm ด้วยจะแจ๋วมากๆเลยคับ

รุ่นนี้มี FM คับ ผมดูในรีวิวของเมืองนอกมา มันมีแน่นอน
N.ever 9.et 5.555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 15:34  

ไปดูมาบุญครองมา มีเครื่องมาได้สัปดาห์กว่าแล้ว
ราคา 16,800- ยังไม่ได้ต่อ
คนขายบอกมี FM ด้วย แต่ไม่ได้ลองคับ
พอดีสนใจอยู่ แต่รีบ เลยถามเฉยๆ
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 14:12  

N.ever 9.et 5.555 ผู้เขียน:
ไปดูมาบุญครองมา มีเครื่องมาได้สัปดาห์กว่าแล้ว
ราคา 16,800- ยังไม่ได้ต่อ
คนขายบอกมี FM ด้วย แต่ไม่ได้ลองคับ
พอดีสนใจอยู่ แต่รีบ เลยถามเฉยๆ

เครื่องนอกอ่าดิคับ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 15:30  

ราคาน่าจะไม่เกิน 15000 มั่ง
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 18:46  

เครื่องศูนย์มาแล้วนะครับ ซื้อมาแล้วสดๆ ต้องบอกก่อนว่า โค ตะ ระ สวยงาม หรูมากครับ ชอบจิงๆเลยครับ ราคา 14500 บาทนะครับ ใช้งานดีมากๆ ชอบสุดๆ ไปเลยตอนนี้ ขอไปนอนกอด นอนเล่นก่อนนะคับ อิอิ Wink Very Happy
pane
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : u 600
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 21:45  

อาณาจักร mbk ชั้น 4 13,500 บาท
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:57  

^
^
^

ระวังเครื่องไม่สมส่วนนะคับ Laughing
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 22:58  

มีแฟลชไหมครับ?
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 23:44  

.

สไลด์ เหมือน d900 ป่าวคับ หรือ มันฝืดๆ

ตอนนี้ มันมีแต่สีฟ้า สีเดียวใช่ป่าว คับ

รบกวนที ขอบคุณคับ

.
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 10:59  

มีแฟลชนะครับไร้กังวล สไลด์ดีกว่า D900 นะครับ แรงดีดนิ่มพอดีๆ เลยครับ ตัวเครื่องสวยมากๆ ใครเห็นแล้วเป็นอยากจับอยากดูเลยล่ะครับ การทำงานดีมาก ถ่ายรูปดี ที่สำคัญเซ็ทตั้งค่า เซฟลง เม็ม ได้โดยตรงด้วยนะครับ ตอนนี้คาดว่าจะออกมาเพียงสีเดียวนะคับ สีอื่นยังไม่แน่นอนว่าจะนำเข้ารึเปล่า ตอนนี้มีเพียง สีดำ ครับสวยมากๆ Wink Wink ลูกเล่นต่างๆเพิ่มขึ้นจากตัว D900 หลายอย่างเลยทีเดียว มีระบบ Smart search ด้วยนะครับ คล้ายๆใน PDA เช่นเราพิมพ์เบอร์โทร ตัวแรกๆไปก่อน ถ้าตรงกับที่เรา เม็มไว้มันจะโชว์ขึ้นมาให้ด้วยครับ ให้เราเลือกได้เลย ไม่ต้องไล่หา สะดวกมากๆครับ Very Happy

ปล.ตัวจริงสวยงามกว่ารูปเยอะเลย ตอน D900i ว่าสวยแล้วนะ เจอตัวนี้ต้องบอกว่า โค ตะ ระ สวยเลยล่ะคับ บางดีด้วย
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กลัวว่า จะเอา U700 เข้ามาเร็วๆนี้จัง...
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 20:36  

มีใครพอรู้บ้างครับ
ว่าจะเอา U700 เข้ามาขายหรือเปล่า?
วางขายเมื่อไหร่?

หวังว่าคงไม่ใช่ในสองสามเดือนนี้นะ...
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 07:48  

Surprised มีภาพถ่ายให้ดูไหม
DOGMA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 10:29  

ถ่ายรูป&VDO ลง เมมโมรี่โดยตรงหรือเปล่าครับ หรือต้องลงเครื่องก่อน
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 15:38  

.

ลง เมม เลยคับ

.
borough
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 18:28  

ซื้อมาแล้ว 14,290 Jaymart เซ็นทรัลลาดพร้าว
u600fc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 18:20  

คนที่ซื้อแล้ว อยากทราบว่ามีของแถมอะไรบ้างคะ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 19:49  

u600fc ผู้เขียน:
คนที่ซื้อแล้ว อยากทราบว่ามีของแถมอะไรบ้างคะ

อุปกรณ์ในกล่อง Samsung SGH-U600

1.ตัวเครื่อง
2.ที่ชาร์จ
3.หูฟัง
4.ดาต้าลิงค์
5.CD-Rom
6.คู่มือ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย borough เมื่อวันที่ 17 Jun 2007 19:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 20:40  

l3adz ผู้เขียน:

รุ่นนี้มี FM คับ ผมดูในรีวิวของเมืองนอกมา มันมีแน่นอน

อ้าวงี้ก็เจ๋งอ่าดิ ฟังส์ชั่นก็แจ่ม รูปทรงสวยสุดๆเลยอ่ะ บางด้วย

แต่มันแพงไปนิสหงะ รอราคามันลงมาก่อนละกัน ค่อยว่ากันอีกที Laughing
aKila00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 15:43  

รุ่นนี้ เท่าที่อ่านรีวิวมา โดยรวม ดีกว่า Z720 และ D900i คับ
มีอะไรที่พัฒนามาจากสองรุ่นที่ว่า นิดหน่อย
ราคา Jaymats 14290 คับ
ถ้าดูซัมซุงอยู่ ตัวนี้น่าเล่นสุดในตอนนี้แล้วล่ะ
ฟังก์ชั่น FM กล้อง 3.2MP หลักๆ
ผมว่า ถ้าจาซื้อ D900i เพิ่มอีก300บาท เอาตัวนี้เหอะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 17:32  

แบตมัน 690 จิงๆหรอ เห็นคนในพันทิพบอก

ถ้าจริงมันจะอยู่ได้กี่วันหงะ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 18:47  

แบตมัน 690 จิงๆหรอ เห็นคนในพันทิพบอก

ถ้าจริงมันจะอยู่ได้กี่วันหงะ

ข้างในช่องใส่แบตระบุไว้ว่า 800 mAh นะ

ถ้าใช้งานปกติ โทรเข้าโทรออกนิดหน่อย อยู่ได้เกือบ 2 วันแน่ะ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:06  

สาย บางเฉียบ สไตล์ซัมซุง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย borough เมื่อวันที่ 23 Jun 2007 15:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
borough
Year's Star

หัวข้อ : Re: กลัวว่า จะเอา U700 เข้ามาเร็วๆนี้จัง...
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 19:12  

bankiesdluffy ผู้เขียน:
ว่าจะเอา U700 เข้ามาขายหรือเปล่า?

หวังว่าคงไม่ใช่ในสองสามเดือนนี้นะ...

U700 คงจะไม่นำเข้าไทยครับ
เพราะมันก็คือ U600 เวอร์ชั่น 3G ที่ไม่มีทางได้เกิดในไทย
gixzkung
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 13:18  

ไปดูในพันทิพย์มาอ่ะคับ ที่มีใครสักคนรีวิวเอาไว้

สปริงข้างหลังมันเปลือย แบบว่าเก็บไม่เรียบร้อยรึเปล่าอ่ะคับ

อยากเห็นข้างหลังของเจ้า U600ใครใจดีถ่ายมาให้ดูหน่อย

แล้วก้อ..มันมีช่องใส่ที่ห้อยโทสับมั๊ยคับ

คือว่าเท่าที่สังเกตมา ทุกเครื่องที่หาย คือเครื่องที่ไม่ได้ห้อยอะไรเอาไว้

อย่างเจ้าดี900 ที่หายไป..TT
มันไม่มีที่ห้อยเลยเผลอทำหล่นซะงั้น.
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
ta-mone
Year's Star

หัวข้อ : U600
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 15:10  

กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ คืออยากทราบว่า?

1.ฟังเพลงกับหูฟังที่แถมมากับU600เสียงที่ได้ ค่อนข้างดี หรือ ค่อนข้างไม่ดีคับ

2.หูฟังที่แถมมาหน้าตาเป็นยังไงคับ (ถ่ายรูปมาให้ดูก็จะดีครับ)

3.U600สามารถเปลี่ยนหูฟัง แบบพวก SE Walkman ได้รึเปล่าคับ หรือว่าต้องใช้หูของSSอย่างเดียวคับ

ขอบคุณครับ
Very Happy
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 19:36  

gixzkung ผู้เขียน:
ไปดูในพันทิพย์มาอ่ะคับ ที่มีใครสักคนรีวิวเอาไว้

สปริงข้างหลังมันเปลือย แบบว่าเก็บไม่เรียบร้อยรึเปล่าอ่ะคับ

อยากเห็นข้างหลังของเจ้า U600ใครใจดีถ่ายมาให้ดูหน่อย

แล้วก้อ..มันมีช่องใส่ที่ห้อยโทสับมั๊ยคับ

คือว่าเท่าที่สังเกตมา ทุกเครื่องที่หาย คือเครื่องที่ไม่ได้ห้อยอะไรเอาไว้

อย่างเจ้าดี900 ที่หายไป..TT
มันไม่มีที่ห้อยเลยเผลอทำหล่นซะงั้น.
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

สปริงข้างหลังน่ะ ถ้าไม่เปิดฝาหลังออกก็ไม่เห็นหรอก
ส่วยที่ห้อยน่ะ ไม่มีนะ Wink
borough
Year's Star

หัวข้อ : Re: U600
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 19:40  

ta-mone ผู้เขียน:
กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ คืออยากทราบว่า?

1.ฟังเพลงกับหูฟังที่แถมมากับU600เสียงที่ได้ ค่อนข้างดี หรือ ค่อนข้างไม่ดีคับ

2.หูฟังที่แถมมาหน้าตาเป็นยังไงคับ (ถ่ายรูปมาให้ดูก็จะดีครับ)

3.U600สามารถเปลี่ยนหูฟัง แบบพวก SE Walkman ได้รึเปล่าคับ หรือว่าต้องใช้หูของSSอย่างเดียวคับ

ขอบคุณครับ
Very Happy

1.หูฟังเสียงดีทีเดียวคับ กระหึ่มดี

2.หน้าตาอธิบายไม่ถูกอ่ะ เด๋ววันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ

3.พอร์ทเสียบของ SS กับ SE ไม่เหมือนกันนะ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 19:40  

เอาเปนว่าหน้าตาหูฟังน่ะ หน้าตาดีแล้วกันนะ -_-"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 23:48  

กำลังตัดสินใจอยู่อ่าค่ะว่าจะเปลี่ยนเป็น D600 ดีมั้ย เพราะตอนนี้ใช้sony K790i อยุ่ เลยอยากถามว่า รุ่นไหนที่ฟังก์ชั่นดีกว่า จะซื้อD600ดีมั้ยค่ะ

p.s. แล้วD600 โหลดเกมและthemeเพิ่มได้มั้ยค่ะ

คนที่ใช้แล้วช่วยตอบด้วยนะคะ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: กลัวว่า จะเอา U700 เข้ามาเร็วๆนี้จัง...
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 13:22  

outofnothing ผู้เขียน:
bankiesdluffy ผู้เขียน:

U700 คงจะไม่นำเข้าไทยครับ
เพราะมันก็คือ U600 เวอร์ชั่น 3G ที่ไม่มีทางได้เกิดในไทย

อยากให้เอามาขายจังอ่ะ สวยก่า U600 มั่กๆ ดูแข็งแรงดีด้วย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 13:28  

กำลังตัดสินใจอยู่อ่าค่ะว่าจะเปลี่ยนเป็น D600 ดีมั้ย เพราะตอนนี้ใช้sony K790i อยุ่ เลยอยากถามว่า รุ่นไหนที่ฟังก์ชั่นดีกว่า จะซื้อD600ดีมั้ยค่ะ

p.s. แล้วD600 โหลดเกมและthemeเพิ่มได้มั้ยค่ะ

ซัมซุงโหลดธีมไม่ได้แน่ๆคับ ส่วนเกมต้องโหลดผ่าน Wap เท่านั้น แต่ก้อพอมีวิธีโกง โหลดเอง ลองไปหาดูในกระทู้ของ D900 คับ

เรื่องกล้อง 790i ดีกว่าแน่นอน แต่เรื่องเสียง ซัมซุงดีก่าคับ แต่ถ้าเน้นการใช้งาน SE น่าจะดีก่านะคับ
Medwin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U600
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 17:17  

คือเป็นอีกคนค่ะ ที่เพิ่งหันมาสนใจsamsung ไม่ใช่รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ดีนะคะ แต่samsung ออกแบบได้สวยบาดใจจริงๆ^O^ ดึงดูดตามากๆเลย
กำลังคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ แต่ญาติๆที่เคยใช้samsung บอกเบร์น นี้พังง่าย ไม่ทน ปีเดียวก็พังแล้ว (คือเป็นคนที่ไม่ได้เปลี่ยนมือถือบ่อยอ่ะค่ะ ใช้มือถือเกินปี-3ปี) เลยอยากถามความคิดเห็นของคนในห้องนี้ว่าคิดยังไงกันบ้างคะ ยี่ห้อนี้ใช้ทนรึป่าวแล้วมีปัญหาบ่อยมั้ยคะ
borough
Year's Star

หัวข้อ : Re: U600
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:35  

Medwin ผู้เขียน:
คือเป็นอีกคนค่ะ ที่เพิ่งหันมาสนใจsamsung ไม่ใช่รุ่นที่ใช้อยู่ไม่ดีนะคะ แต่samsung ออกแบบได้สวยบาดใจจริงๆ^O^ ดึงดูดตามากๆเลย
กำลังคิดว่าอยากจะเปลี่ยนเป็นรุ่นนี้ แต่ญาติๆที่เคยใช้samsung บอกเบร์น นี้พังง่าย ไม่ทน ปีเดียวก็พังแล้ว (คือเป็นคนที่ไม่ได้เปลี่ยนมือถือบ่อยอ่ะค่ะ ใช้มือถือเกินปี-3ปี) เลยอยากถามความคิดเห็นของคนในห้องนี้ว่าคิดยังไงกันบ้างคะ ยี่ห้อนี้ใช้ทนรึป่าวแล้วมีปัญหาบ่อยมั้ยคะ

เปนมือใหม่ซัมซุงเหมือนกานเลย Laughing
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 10:31  

สวยน่าประทับใจ :D
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 14:18  

.

รอ สี ทีมันไม่ใช่ สีตอนนี้ เมื่อไหร่จะมา นี้ Sad

.
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:01  

i_earn ผู้เขียน:
.

รอ สี ทีมันไม่ใช่ สีตอนนี้ เมื่อไหร่จะมา นี้ Sad

.

สีนี้ก็สวยดีนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 11:46  

ตอนที่ผมจะไปซื้อโทรศัพทฺแต่ไม่รู้จะเอารุ่นไหนดีเพราะเลือกไม่ถูก U600ไม่เคยคิดจะเอาเลย เพราะทรงมันแปลกๆ แต่พอไปเจอของจริงรุ่นอื่นตัดทิ้งหมด แล้วตัดสินใจซื้อรุ่นนี้ใน 5 นาทีเลย เพราชอบดีไซด์มากๆ สวย บางและฟังก์ชั่นก็ถือว่าดีเลยล่ะ ถ้าถามว่าแบรนนี้บอบบางมั้ย เท่าที่ผมเคยใช้รุ่นก่อนๆมานั้นไม่บอบบางหรอกครับ (แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขึ้นกับการใช้งานของแต่ละบุคคลด้วยนะ Laughing)

ส่วนข้อเสียของรุ่นนี้ที่ผมได้สัมผัสจากการใช้งานจริง (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
1. บอดี้มันค่อนข้างบางและเล็กมาก เวลากดปุ่มตัวเลขนั้นอาจต้องใช้อีกมือจับเครื่องและอีกมือกดตัวเลขเลยด้วยซ้ำไป
2. ปุ่มสัมผัส ผมไม่เคยใช้ปุ่มแบบนี้มาก่อน มันไวต่อการกดมากๆ วันแรกที่ซื้อมา หงุดหงิดกับมันมาก เพราะโดนนิดเดียวไปไหนต่อไหนก็มะรู้ Mad แต่พอใช้ไปสักพักก็ชินเองครับ
3. แบตเตอรรี่รุ่นนี้รู้สึกว่าความจุมานน้อยมาก(630 เองมั้ง ถ้าจำไม่ผิดเพราะตัวแบต บาง 3 มิลเองมั้ง) ถ้าคนชอบเล่นโทรศัพท์บ่อยๆ เช่น ชอบฟังเพลงจากมือถือ ถ่ายภาพ โหลดโน่นโหลดนี่หรือโทรนานๆ บอกไว้เลยนะครับว่าต้องทำใจ -*- เพราะเท่าที่ผมใช้แบบที่ว่ามานี้ระดับปานกลาง อยู่ได้ 1 วัน Shocked
4. ขนาดของตัวเครื่อง จุดนี้เป็นจุดที่ผมชอบมากตอนจะซื้อ แต่พอซื้อมาแล้วกลับเป็นจุดที่กลุ้มมาก เพราะมันเล็กและบางมากๆ ทำให้จับไม่ถนัด อีกทั้งวัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่องเวลามือเราจับบ่อยๆตัวครื่องจะมันและลื่นครับ เวลาถือต้องระมัดระวังมากๆ
5. ส่วนเรื่องทนทานนั้นเบรนนี้ผมค่อนข้างมั่นใจนะ แต่พอเจอรุ่นนี้ ก็ค่อนข้างหวั่นใจนิดหน่อย -*- แต่ถ้าไม่ทำตกกระแทกพื้นก็คงไม่มีปัญหาไรหรอกครับ
6. ลำโพง รุ่นนี้ใช้ลำโพงเสียงเรียกเข้า ฟังเพลง เล่นเกมเดียวกับลำโพงหูฟัง เวลาเปิดแฮนด์ฟรีดังๆ ผมรู้สึกว่าเสียงมันแตกๆ

ส่วนข้อดีของรุ่นนี้ก็เท่าที่ได้ยินกันมานะครับ
1. ฟังชั่นดีมาก
2. กล้องชัดใช้ได้
3. ฟังเพลงก็ถือว่าใช้ได้ (ถ้าเสียบหูฟังที่มากะกล่อง เสียงดีมาก)
4. หน้าจอชัดดีมากครับ
5. ดีไซน์นี่คงไม่ต้องพูดถึง Very Happy
6. ตัวสไลด์ถือว่านิ่มใช้ได้เลย
7. กล้องซ่อนไว้ข้างหลังต้องสไลด์ ทำให้ไม่ต้องกังวลเรื่องหน้าจอกล้องจะเป็นรอยง่ายๆ
8. พกง่าย

นี่ก็เป็นความคิดเห็นของผมนะครับ เผื่อเป็นแนวทางให้ผู้ที่สนใจจะซื้อได้ตัดสินใจได้บ้าง แต่ผมแนะนำว่าให้ไปดูของจริงเลยดีกว่าครับมันจะช่วยให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น แต่อย่าเพิ่งพกเงินไปนะครับ เดี๋ยวจะไม่ได้เปรียบเทียบกับรุ่นอื่น (เหมือนผม Razz )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 15:40  

i_earn ผู้เขียน:
.

.

ที่มาบุญครอง ชั้น 4 ตรงข้ามร้านขนมเบื้องมีขาย 4 สีนะครับ ดำ เทา ทอง อีกอันแดงมั่ง(ไม่ชัว) แต่สีเทานี่สวยสุดแล้วล่ะครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 16:40  

แผ่นปิดหน้าจอก็มีขายตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว มั่งครับ เพราะผมไปซื้อ U600 เมื่อวันพฤหัสก็ติดมาเรียบร้อยแถวร้านนาซ่าน่ะครับ 150 บาท(ดีใจได้มือถือสวยเลยลืมต่อ) เพียงแต่เจ้าของร้านบอกว่าถ้าแบะเต็มๆแผ่น(ยาวถึงซอฟคีย์)มันจะไม่ดี ฟิล์มมันจะลอกง่าย (เพราะตรงกลางที่เป็นปุ่มวงกลม 5 ทิศทางมันนูนขึ้นมา) เจ้าของร้านเลยเสนอให้ตัดส่วนปลายฟิล์มที่เว้าออกเหลือเป็นแผ่น 4 เหลี่ยมธรรมดา มาแปะแทน ไว้ถ้าฟิล์มนี้เจ๊งเมื่อไหร่จะลองติดแบบเต็มๆดู ส่วนมือถือใช้มา 1 สัปดาถือว่าโอเคเลย มีปัญหานิดหน่อยตรงที่หน้าจอเป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก และก็เวลาถ่ายรูปตัวเองค่อนข้างลำบาก เนื่องจากกดปุ่มไม่ถนัดและนิ้วมักจะไปโดนปุ่มสัมผัส เรื่องนี้หงุดหงิดพอควรเลยล่ะครับ แล้วก็รูปถ่ายชัดใช้ได้ แต่วิดีโอถ่ายออกมาไม่ชัดนัก
ส่วนปุ่มสัมผัสแรกๆใช้ลำบากหน่อย แต่ใช้ไป 2 วันก็จะรู้จังหวะและจะพบว่ามันเจ๋งมากครับ
bigdsb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 03:30  

อยากทราบว่า ระบบ เสียงของรุ่นนี้ดีมั๊ยอ่าาา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 05:09  

ถ้าฟังเพลงจากลำโพงแบบดังสุด(ถึงดังสุดแต่ก็ยังไม่ค่อยดังอยู่ดีครับ) ผมว่าไม่ค่อยดีครับ เสียงแตกอ่ะ แต่ก็แล้วแต่คนฟังนะครับ สำหรับผมไม่ได้ใช้ฟังเพลง ไม่ใช้เสียงเรียกเข้า(สั่นอย่างเดียว) ก็เลยไม่เห็นว่าจะเป็นปัญหากับลำโพง หรือถ้าจะฟังจริงๆก็เสียบหูฟังครับ (ตัดปัญหาลำโพงไปเลย)
คิดว่าตอนนี้ถ้าจะเลือกมือถือสวยๆ ฟังชั่นครบล่ะ รุ่นนี้มาที่หนึ่งเลยครับ ถึงแม้จะไม่อันดับหนึ่งในทุกการทำงาน แต่เฉลี่ยกันออกมาถือว่าน่าพอใจ ราคาไม่แพงด้วยเมื่อเทียบกับรุ่นอื่นที่อยู่เกรดเดียวกัน(ตอนนี้น่าจะเหลือ 12000 แล้วมั่ง ซื้อเมื่อพฤหัสที่แล้ว 12800 สังเกตุดูซัมซุงราคาตกประมาณสัปดาห์ละ 500 เช่น D900i เดือนแรก U600 2 สัปดาห์แรก เป็นต้น)
อีกอย่างที่ว่าไม่ค่อยแข็งแรงเวลาสไลด์ ถ้าเทียบกับ D900i(ดีดแรงมาก) U600 จะนุ่มกว่าครับ(เลยอาจดูเหมือนไม่แข็งแรง) แต่ใช้มาสัปดาห์นึงพบว่า จะเอาแรงไปไหนจริงมั้ยครับ จะให้จอหลุดเลยมั้ยถึงจะแน่นพอ (ล่อเล่นนะครับ) ซัมซุงเค้าคงตั้งใจออกแบบมาอย่างนี้ และจากที่รุ่นนี้(เหมือนจะ) พัฒนาต่อจาก D900i ก็น่าจะเดาได้ว่า แรงแบบ D900i นั้นเกินไป ซัมซุงจึงปรับให้นุ่มขึ้น จนกลายเป็น U600 (เข้าข้างตัวเองนิดหน่อยก็ซื้อมาใช้แล้วอ่ะ)
ยังไงรุ่นนี้ประกอบดี วัสดุเจ๋ง ไม่ก๊องแก็งแน่ๆครับ
ส่วนกลไกสไลด์ที่โผล่มาด่านหลังน่ะ มันมองไม่เห็นหรอกครับ(ถ้าไม่รู้มาก่อนก็ไม่สังเกตเลย) จริงๆแล้วจะเห็นกลไกนี้ต่อเมื่อ ถอดฝาแบต แล้วยังต้องสไลด์จอขึ้นด้วยถึงเห็น ซึ่งไม่มีใครพยายามทำแบบนั้นมั่งครับ(ถ้าทำก็เพราะตั้งใจอยากเห็นกลไกจริงๆล่ะ) เพราะงั้นเรื่องงานประกอบเนี่ยสบายใจได้เลยล่ะครับ
อย่างที่บอกที่น่าหนักใจคือความเงาของจอเนี่ยล่ะครับ ไขมันที่นิ้วมือทำให้เป็นรอยง่ายมาก(จะรวมที่หน้าเวลาคุยโทรศัพท์ด้วยก็ได้) ถ้ารักความสะอาดก็ต้องคอยเช็ดน่ะครับไขมันพวกนี้มันจะจับฝุ่นไว้ที่หน้าจอด้วย
อีกอย่างเพิ่งสังเกตวันนี้ครับ เวลาเชื่อมต่อคอมผ่านโปรแกรม SAmsung PC Studio ด้วย USB ไม่สามารถย้ายไฟล์ที่เก็บในเมมโมรีการ์ดเข้าคอมได้น่ะครับ(คอมมันมองไม่เห็นการ์ดเลยอ่ะ) ต้องถอดสาย USB แล้วย้ายไฟล์ในการ์ดเข้าไปไว้ในมือถือก่อน แล้วค่อยต่อกะคอมอีกครั้งถึงจะย้ายไฟล์เข้าคอมได้ (มีปัญหากะไฟล์ในการ์ดเท่านั้นครับส่วนไฟล์ในมือถือย้ายได้เลยปกติ)
อีกอย่างเวลาถ่ายรูปรุ่นนี้ผมใช้ไม่ถนัดน่ะครับ ชินกะการจับมือถือแนวตั้ง รุ่นนี้ต้องจับมือถือแนวนอนครับ ภาพที่จัดเก็บในโฟลเดอร์จึงจะอยู่แนวตั้ง คนแบบผมเลยเซ็งเพราะต้องมานั่งหมุนรูปที่ละรูป เวลาหมุนก็คิดว่าน่าจะมีปุ่มที่กดทีเดียวหมุนพร้อมกันทุกรูป เพราะเมื่อยมาก
ข้อเสียอีกอย่างของผมคือ ปุ่มตัวเลขครับ ทั้งเรียบและเล็ก นิ้วผมใหญ่เลยกดไม่ค่อยถนัด(แต่ก็ไม่ถึงกับกดพลาดนะครับ แค่กดได้ช้าลง)
อีกอย่างแนะนำว่าที่มาบุญครอง Micro SD Card แพงนะครับ สัปดาห์ก่อน 2GB Kingston (Lifetime)มาบุญครองขายถูกสุด 920 มั่ง ผมไปซื้องานคอมมาร์ท 800 เอง จริงมีร้านนึง 710 บาทแต่ตัดสินใจช้าเลยอด
ตอนนี้คิดออกแค่นี้ ไว้จะมารายงานให้ถ้าเจอข้อเสียนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 13:21  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:

ซัมซุงโหลดธีมไม่ได้แน่ๆคับ ส่วนเกมต้องโหลดผ่าน Wap เท่านั้น แต่ก้อพอมีวิธีโกง โหลดเอง ลองไปหาดูในกระทู้ของ D900 คับ

เรื่องกล้อง 790i ดีกว่าแน่นอน แต่เรื่องเสียง ซัมซุงดีก่าคับ แต่ถ้าเน้นการใช้งาน SE น่าจะดีก่านะคับ

ขอโทษค่ะ พิมผิด คือจะถามระหว่าง U600 กับ k790i อะค่ะ รบกวนช่วยตอบอีกทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 19:12  

อยากทราบว่า
1.เวลาถ่ายรูปเนี่ย มันเซฟเร็วหรือยังอ่ะ(เซฟเร็วเหมือนโซนี่ไหม) หรือว่าถ่ายเสร็จแล้วต้องถือค้างรไว้ก่อนนิดนึง แล้วรอมันเซฟรูปเหมือนรุ่นก่อนๆอ่ะ
2.หน้าจอมันใช้เป็นกระจกได้เหรอเป่า
3.เสียงเรียกเข้าดังไหม โอเคหรือเป่า

ช่วยตอบหน่อยนะ สนใจรุ่นนี้อ่ะ

ไงก็ขอบคุณล่วงหน้า.........^^
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 21:46  

bigdsb ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ระบบ เสียงของรุ่นนี้ดีมั๊ยอ่าาา

เสียงจากลำโพงดีครับ แต่ไม่ค่อยดัง ส่วนเสียงจากหูฟัง แหล่มคับ ติดเบสนิดๆ เสียงดังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 21:49  

อยากทราบว่า
1.เวลาถ่ายรูปเนี่ย มันเซฟเร็วหรือยังอ่ะ(เซฟเร็วเหมือนโซนี่ไหม) หรือว่าถ่ายเสร็จแล้วต้องถือค้างรไว้ก่อนนิดนึง แล้วรอมันเซฟรูปเหมือนรุ่นก่อนๆอ่ะ
2.หน้าจอมันใช้เป็นกระจกได้เหรอเป่า
3.เสียงเรียกเข้าดังไหม โอเคหรือเป่า

ช่วยตอบหน่อยนะ สนใจรุ่นนี้อ่ะ

ไงก็ขอบคุณล่วงหน้า.........^^

1.พอดีไม่เคยใช้ซํมซุงมาก่อนใช่ U600 เป็นเครื่องแรกเลยไม่ทราบว่ารุ่นอื่นช้าแค่ไหน ลองถ่ายดูที่ความละเอียดสูงสุด(ขนาดไฟล์อยู่ที่ประมาณ 600 KB) กดถ่ายเสร็จเครื่องก็เซฟเลยไม่ต้องรออ่ะ ถ่ายต่อได้ทันที ไม่มีแถบขึ้นมาว่ากำลังเซฟ คิดว่าไม่น่าจะช้านะครับ(ก็เร็วน่ะละ) จะช้าก็ตอนย้ายข้อมูลระหว่างเครื่องกะคอมแหละครับต้องรอนิดนึง(ย้ำว่านิดเดียว) อ๋อมีอีกอย่างที่ช้าเวลาแก้ไขรูปถ่าย เช่น ถ่ายเสร็จแล้วหมุนรูปแล้วเซฟชื่อใหม่เนี่ยก็จะช้าหน่อยพอๆกะย้ายรูปลงคอมล่ะครับ
2.คิดว่าไม่น่าจะทำได้นะครับ จอเงามากก็จริง แต่เงาแบบสีดำมันๆน่ะ ไม่ได้เงาแบบสีเงิน LG ที่ออกแบบมาให้ส่องได้ แต่ถ้าใครซื้อมาแล้วพบว่าทำได้ก็ช่วยแจ้งวิธีทำด้วยนะครับ
3.ก็ตั้งได้เจ็ดระดับนะครับ สำหรับเสียงเรียกเข้า ลองปรับไว้ดังสุด พบว่าจะเริ่มจากเบาก่อนแว้บบบนึงแล้วจะดังขึ้นสุดอย่างรวดเร็ว ก็เสียงใส ดังชัดเจนดี แต่อาจดังไม่สะใจนัก(แบบว่าคนโทรเข้าทีถึงกะตกใจมือไม้สั่นต้องรีบรับ) ลำโพงไม่แตก(ตะลึงเลย ถ้าคุณไม่ถามผมคงไม่รู้ว่ามือถือตัวเองเสียงดีแบบนี้ เพราะธรรมดาสั่นอย่างเดียวปิดเสียงตลอด แต่รู้สึกว่าการฟังเพลงผ่านลำโพงจะให้เสียงดังกว่าเสียงเรียกเข้านะครับ รู้สึกว่าจะแตกๆหน่อยเวลาเปิดสุด) รุ่นนี้ตั้งสั่นพร้อมเสียงได้นะครับ ถ้าดังไม่สะใจ ระบบสั่นก็น่าจะแรงพอควรนะครับ(สำหรับผมแรงมาก)
4.แนะนำว่าซื้อเลยครับ เด่นดีไม่ซ้ำกะใคร ตัวจริงสวยงามกว่าในรูปมากๆครับ ตอนแรกผมดูในเวปรู้สึกงั้นๆไม่สวย พอลองไปจับแล้วโดนมั๊กๆ เหตุผลส่วนตัวอีกอย่างที่ผมคิดว่าตัวนี้น่าใช้ที่สุดในระดับราคาเดียวกันเพราะมันไม่มีจอยครับ ส่วนตัวใช้มือถือมีจอยมาหลายเครื่องพบว่ามีปัญหามากถ้าใช้ไปนานๆ(1-2 ปี) บางยี่ห้อแค่ซื้อมาก็มีปัญหานี้ติดตัวละ(เป็นจุดขายของรุ่นเลยก็ว่าได้) สำหรับผมจะลงทุนทั้งที่ก็ไม่น่าเสี่ยงอ่ะครับ ขี้เกียจเอาไปซ้อมบ่อยๆ(แถมซ้อมแล้วแก้ไม่หายด้วย) อีกอย่างสังเกตมือถือรุ่นใหม่ๆแพงๆ ที่ยังไม่วางขาย จะไม่ค่อยใช้จอยกันแล้วครับ เพราะมันมีปัญหาจริงๆ
borough
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 21:50  

...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 22:18  

ขอโทษค่ะ พิมผิด คือจะถามระหว่าง U600 กับ k790i อะค่ะ รบกวนช่วยตอบอีกทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ผมว่าสองรุ่นนี้ใกล้เคียงกันน่ะครับฟังชั่นการทำงานพอกัน ถ้าคุณใช้ K790i อยู่แล้วก็ดีมากๆแล้วล่ะครับ ถ้าเน้นการทำงานก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับเปลืองตัง เรื่องเสียงน่ะถ้าอยากฟังเพลงเพราะๆใน K790i ก็ซื้อ Adapterกะหูฟังของ W series มาใส่ครับดีขึ้นแน่นอน แต่ถ้าเบื่อ K790i อยากได้ความสวยงาม ความบาง เด่นๆ ใช้แล้วไม่เกล่อ กะลังจะเปลี่ยนมือถือล่ะก็ U600 เป็นคำตอบแน่ๆครับ สำหรับผมตอนแรกก็เลือกระหว่าง K790i N73ME D900i เลือกไปเลือกมาอยู่หลายเดือนไม่ได้ซะที พอ U600 ออกมาเลยซื้อเลยตัดปัญหา สำหรับผมที่ไม่ชอบ K790i เพราะมีจอย ฝาปิดกล้องดูไม่แข็งแรง ถ่ายวิดีโอไม่ดีเลย(ผมชอบถ่ายวิดีโอกว่าถ่ายรูปครับ) ส่วน N73ME ก็มีจอย+รุ่นน้องที่ใช้อยู่บอกว่าช้าแล้วแฮ็งบ่อยมาก ส่วน D900i เซฟรูป+วิดีโอลงเมมทันทีไม่ได้ ชัตเตอร์จังหวะเดียว(ลองเล่นดูแล้วพบว่าไม่ชอบจริงๆ) ส่วน U600 ถ่ายรูปสู้ K790i กะ N73ME ไม่ได้ ถ่ายวิดีโอสู้ N73ME ไม่ได้ ดูอ่อนแอกว่า D900i นิดหน่อย แต่โดยรวมแล้วโอเคอยู่ในระดับดีทุกด้านถึงจะไม่ดีที่สุดสักด้านก็เถอะ(ไม่มีมือถือสมบูรณ์แบบในโลกนี้ครับ แต่โลกหน้าอาจมี หุหุ)
Ten_Ten
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 00:02  

Surprised สวยจังรุ่นนี้
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 10:54  

เหอะๆๆๆๆพูดถึงN76ใช่ป่ะ
เราจำไม่ได้แล้วเคยอ่านในไหนเค้าแซวว่า"ปุ่มกดคล้ายอารายนะ เรเซอหรือเปล่า"

ครับ N 76 คล้ายๆกับ เรเซอร์ ~ แต่ผมว่า เครื่องสไลด์ดีไซด์บางคงต้องยกให้กับSSเพราะMotorolaยังทำเครื่องไสลด์ไม่สวยเท่าไร(ตามความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ) แต่เครื่องพับคงต้องยอม Motorola

สิ่งหนึ่งที่ SS ต้องปรับปรุงคือ กล่องที่ให้มา ยังไม่สวยพอ และควรค่าแก่การเก็บรักษาครับ ... ผมคิดว่าอย่างนั้น
benzzzzey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 22:36  

เรื่องแบตนี่เป็นงัยบ้างอ่ะครับ

ผมล่ะเป็นห่วงเรื่องแบตจัง Sad
l3adz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 00:08  

เหงมีคนบอกว่าแบตอยู่ได้ประมาน1วันกว่าๆ อยากจะทราบว่า ตั้งค่าหน้าจอแบบสว่างสุดหรือเป่าคับ ถ้าตั้งแบบสว่างสุด แล้วอยู่ได้1วันกว่าๆ ก็ถือว่าแจ๋วอยู่ ใครมีเครื่องช่วยทดสอบ แล้วตอบหน่อยนะ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้า
Slpz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มี ดิก ป้ะคับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 00:27  

รุ่นนี้มัน ลง ดิก ได้ป้ะ คับ

แล้วเครื่อง ศูนย์ มีสีอะไรบ้างอะคับ

ผมเคยเหนเครื่องนอกมีสี ขาว กับ ดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 09:18  

เหงมีคนบอกว่าแบตอยู่ได้ประมาน1วันกว่าๆ อยากจะทราบว่า ตั้งค่าหน้าจอแบบสว่างสุดหรือเป่าคับ ถ้าตั้งแบบสว่างสุด แล้วอยู่ได้1วันกว่าๆ ก็ถือว่าแจ๋วอยู่ ใครมีเครื่องช่วยทดสอบ แล้วตอบหน่อยนะ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้า

เครื่องผมถูกเซ็ตไว้ที่ความสว่างสูงสุดตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับ รุ่นนี้ตั้งความสว่างได้ 5 ระดับ ของผมอยู่ระดับ 5(สว่างสุด) ก็อยู่ได้ประมาณ 2 วันพอดี หรือเกินนิดๆ ใช้เวลาชาร์จจากเครื่องเตือนถึงเต็มไม่เกิน 3 ชม.การใช้งานก็โทรประมาณวันละ 1 ชม. ไม่ฟังเพลง ไม่ฟังวิทยุ ไม่ถ่ายรูป ถ่ายวิดีโอบ้างประมาณ 10 นาที ไม่เล่นเกมส์ อ๋อสงสัยว่าชาร์จกระตุ้นแบตเนี่ย ถ้าชาร์จไปประมาณ 6 ชม. แล้วถอดสายย้ายจุดชาร์จมันจะมีผลมั้ยครับ แล้วต้องกระตุ้นกี่รอบหรอครับถึงจะเหมาะสม จริงๆก็คือท่านใดมีข้อมูลเรื่องชาร์จแบตช่วยแนะนำด้วยครับ เพราะผมไม่รู้เรื่องเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มี ดิก ป้ะคับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 09:26  

Slpz ผู้เขียน:
รุ่นนี้มัน ลง ดิก ได้ป้ะ คับ

แล้วเครื่อง ศูนย์ มีสีอะไรบ้างอะคับ

ผมเคยเหนเครื่องนอกมีสี ขาว กับ ดำ

เรื่องดิกไม่ทราบครับ แต่เดาว่าไม่ได้นะ
ผมเจอที่มาบุญครองมี 4 สีนะครับ(แถวร้านขนมเบื้องยัก) คล้ายๆว่าจะแปะหน้าจอว่าศูนย์ซัมซุงนะครับ(แต่ก็ไม่แน่สติกเกอร์ปลอมเยอะไป) ก็ไม่คอมเฟิร์มละกันว่าเครื่องศูนย์รึป่าว
แต่ถ้าของศูนย์ชัวๆแบบที่พารากอนเลยก็มีแต่สีเทาปนม่วงเนี่ยล่ะครับ(พอดีตาบอดสีเลยไม่มั่นใจว่าม่วงหรือฟ้าหรือน้ำเงินหรืออะไรซะอย่าง) แต่จากที่ดูของจริงแล้ว สีนี้จะสวยสุดนะครับ สีอื่นดูเหมือนของเล่นนิดๆ แล้วแต่ชอบนะครับ
Slpz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุน คับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 12:01  

ถ้าใคร เคยใช้ Samsung แล้วใช้ ดิก ได้ ก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ

พะเอินตอนนี้ผมเรียนอยุ่ใช้เยอะมากเลยคับ...
joke_ZZZZZZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุน คับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 15:02  

Slpz ผู้เขียน:
ถ้าใคร เคยใช้ Samsung แล้วใช้ ดิก ได้ ก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ

พะเอินตอนนี้ผมเรียนอยุ่ใช้เยอะมากเลยคับ...

น่าจะลงได้นะคับ ลองใช้วิธีลงแบบ D900 ดิคับ ผมใช้ D900 ก้อลงได้อ่ะคับ มีวิธีโกง

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=170080&postdays=0&postorder=asc&start=850

ไปลองดูนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 10:52  

สร้าง play list ไม่ได้อ่ะครับ ช่วยด้วย

สร้างโฟลเดอร์ได้ไม่มีปัญหาครับ แต่
1.สร้างโฟลเดอร์ขึ้นมา 1 อัน ใส่เพลงไป 4 เพลง แล้วมันเพิ่มเพลงในโฟลเดอร์นี้ไม่ได้อีกเลยครับ
2.การจะเอาเพลงมาใส่ใน play list ต้องก็อบเพลงจากเมมเข้ามาไว้ในเครื่องก่อนรึป่าวครับ
3.เวลาเชื่อมต่อคอมผ่านสาย USB ทำไม คอมอ่านไฟล์จากเมมไม่ได้ล่ะครับ ดูได้แต่ในหน่วยความจำเครื่อง เวลาจะทำไรกะเมมต้องถอดการ์ดออกมาเสียบการ์ดรีดเดอร์
*ใช้โปรแกรม samsung pc studio และ window media player 11 ลอง sync มองเห็นการ์ดครับ โปรแกรมสามารถบอกได้ว่าการ์ดใช้ความจำไปเท่าไหร่ แต่ไม่เห็นว่าในการ์ดมีอะไรบ้าง(ป.ล.ในการ์ดผมบันทึกเพลงไว้ครับ เวลาเอาการ์ดใส่ในมือถือ สามารถเล่นเพลงได้ปกติ แต่เอาเพลงไปใส่ใน playlist ไม่ได้)

นอกเรื่องนะครับ สำหรับท่านที่ใช้ mobile tracker
สงสัยว่าเบอร์ที่จะให้เครื่องส่ง SMS ไปหาเวลาเครื่องหายเนี่ย ตอนบันทึกเบอร์ลงไป เบอร์ทั้ง 2 เบอร์นั้นต้องเป็นเบอร์ในสมุดโทรศัพท์(มีชื่อ ถูกบันทึกไว้ใน phone book)เท่านั้นหรอครับ พอดีผมลองใส่เบอร์เพื่อนที่ไม่ได้บันทึกใน phone book ลงไปแล้วมันไม่ยอมน่ะครับ ท่านใดทราบ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
chitchat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 19:39  

เห็นมีขายใน tohome.com ใครเคยซื้อจากที่นี่บ้าง ใว้ใจได้หรือเปล่า ช่วย share ประสบการด้วยครับ
Please Help!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 21:27  

ใครรู้วิธีลงโปรแกรมหรือเกมส์ที่เป็น java ใน U600 ช่วยบอกหน่อยนะครับ แล้วไฟล์ต้องเป็นไฟล์สกุลอะไรเหรอครับ พอดีลองทำตามวิธีของ D900 แล้วมันทำไม่ได้อ่ะครับ ได้โปรดช่วยด้วย
my life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 15:29  

ผมว่า u 600 ก็ดีนะครับ
จอสวย เสียงใส ฟังเพลงได้
เมนูดีๆ แบบนี้ไม่ต้องลงเพิ่มครับ
เช่น ถ่ายนามบัตรเก็บเป็นโฟนบุ๊ค
เมนูติดตามเมื่อเครื่องสูญหาย
การปฏิเสธการรับสาย การต่อออกทีวี
การตั้งเมนูด่วนครับ

อย่างนี้แล้วกันครับ
ใครมีปัญหาเกี่ยวกับ u 600 ถามผมมาครับ
ถ้าผมรู้ผมตอบให้เลยครับ เพราะผมใช้อยู่ครับ
เสียเงินซื้อมาแล้วอยากจะเล่าสู่กันฟังครับ
my life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 15:49  

ถึงคุณ SP ครับ
ไม่ใช่เบอร์ในสมุดโทรศัพท์ก็ได้ครับ
เวลาตั้งให้กดเลข 0 ค้างนะครับ มันจะกลายเป็นเครื่องหมาย +
จากนั้นให้ใส่เลข 668 จะกลายเป็น +668 ครับ
เช่นเบอร์ 0812345678 ก็ให้เป็นแบบนี้ครับ +66812345678
ถ้าเป็นเบอร์ 0891234567 ก็จะกลายเป็น +66891234567
คือง่ายๆครับ ใส่ +668 เป็นหลักก่อน
ที่สำคัญต้องไม่ใช่เบอร์ของเครื่องนะครับ
เพราะถ้าหาย คือหายเลย

ปล. มีไรถามได้ครับผม ยินดีครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 16:55  

Please Help!! ผู้เขียน:
ใครรู้วิธีลงโปรแกรมหรือเกมส์ที่เป็น java ใน U600 ช่วยบอกหน่อยนะครับ แล้วไฟล์ต้องเป็นไฟล์สกุลอะไรเหรอครับ พอดีลองทำตามวิธีของ D900 แล้วมันทำไม่ได้อ่ะครับ ได้โปรดช่วยด้วย

ผมว่ามันน่าจะได้นะคับ คุณทำไม่เป็นมากกว่า ลองเล่าหน่อยนะคับ ว่ามันไม่ได้ยังไง กดรหัสเสร็จแล้ว มันขึ้นว่าไงคับ
my life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 17:20  

คืออย่างนี้ครับ ผมว่าการที่จะลงเกมต้องไปดาวน์โหลด
ในเว็บsamsung fun culb เท่านั้นครับ เพราะถ้าเอามาจากที่อื่นๆ
น่าจะลงไม่ได้นะครับ ลองไปสมัครดูนะครับ เขามีอะไรใหม่เสมอๆครับ
เพราะที่สำคัญมันต้องโหลดผ่านwapเท่านั้นครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : momo
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 19:04  

คือจะผ่อน(ของโอเคแคช)อ่ะค่ะ อยากรู้ว่าควรไปที่ไหนดี เจมาทหรือเทเลวิส หรือที่ไหนดีอ่ะค่ะ คืออ่านในเวปอื่นก้เหนว่าพวกเจมาทกับเทเล มีปัญหาเกี่ยวกับเครื่อง บริการหลังการขาย ฯลฯ รบกวนผู้รู้แนะนำทีนะคะ อยากได้จะตายอยู่แล้วค่ะ^_^ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 19:11  

เจออีกปัญหาแล้วครับ

1.ถ้าปิดเสียงมือถือไว้(ตั้งเป็นสั่น) แล้วตั้งเวลาปลุก(ใช้เสียงเพลงปลุก) ถ้าถึงเวลาปลุกมันจะไม่มีเสียงอ่ะครับ สั่นอย่างเดียว มือถือเครื่องก่อนๆที่ผมเคยใช้มันไม่เป็นแบบนี้นะครับ คือ ถ้าตั้งปลุก ไม่ว่าจะปิดเสียงโทรศัพท์ไว้ก็ตาม พอถึงเวลาที่ตั้งไว้ เครื่องก็จะมีเสียงปลุกครับ ท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยลองด้วยนะครับ ถ้าของท่านใช้งานได้ปกติ ช่วยชี้แนะด้วยว่าผมทำผิดจุดไหน แบบว่าเดือดร้อนจริงๆครับ ขอบคุณครับ

2.ในสมุดโทรศัพท์มีให้ตั้งกลุ่มได้ ไม่ทราบว่าของท่านทั้งหลายตั้งได้กี่กลุ่มครับ ของผมตั้งได้ 10 กลุ่มๆละ 20 เบอร์เองครับ สงสัยว่าแบบนี้มันปกติมั้ย หรือผิดที่ผมเอง ขอบคุณมากๆครับ
my life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 20:14  

ผมก็เป็นครับ เพราะเวลาเปิดสั่นปลุกก็ต้องสั่นซิครับ
ผมว่านะครับถ้าเปิดสั่นแล้วปลุกมีเสียงนี่คงแปลกครับ
โดยเฉพาะบนเครื่องบิน ลองคิดดูเล่นๆนะครับ
ให้มันสั่นอยู่ในกระเป๋าดีกว่ามั๊ยครับ...

เรื่องกลุ่มเท่ากันครับ....
kpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 02:30  

อยากรู้ว่ากล้องต่างจาก D900 ไหมครับ
1. เวลาถ่ายรูปถือโทรศัพท์แนวตั้งหรือแนวนอนครับ (D900 ถือแนวตั้งได้รูปแนวนอน)
เพราะถ้าถือแนวนอนได้รูปแนวนอนปกติ จะดีกว่า..จับสองมือได้ถนัดและนิ่งครับ
2. ตอนกดชัตเตอร์ต้องรอให้ Save รูปก่อนถึงขยับมือได้ ไหมครับ
(เห็นว่า d900 ต้องมือนิ่งมากๆถึงจะชัด ยิ่งถ้าปรับเป็น Auto focus มือจะต้องนิ่งมากๆๆๆๆ
ถึงจะชัด)
3. เห็นว่า save ลง card ได้เลย...มันช้าไหมครับ

ps. ตอนนี้ใช้ D900 อยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 02:51  

my life ผู้เขียน:
ผมก็เป็นครับ เพราะเวลาเปิดสั่นปลุกก็ต้องสั่นซิครับ
ผมว่านะครับถ้าเปิดสั่นแล้วปลุกมีเสียงนี่คงแปลกครับ
โดยเฉพาะบนเครื่องบิน ลองคิดดูเล่นๆนะครับ
ให้มันสั่นอยู่ในกระเป๋าดีกว่ามั๊ยครับ...

เรื่องกลุ่มเท่ากันครับ....

พอดีผมไม่ชอบรับโทรศัพท์น่ะครับ ก็เลยปิดเสียงไว้ตลอดชาติ(ไม่อยากให้เสียงไปรบกวนคนอื่นเวลาผมไม่รับสาย) อยากคุยค่อยโทรกลับ แต่เวลาตั้งปลุกเนี่ยต้องการเสียงอ่ะครับเพราะสั่นอย่างเดียวเอาไม่อยู่(เรื่องมากหน่อย) ธรรมดาเครื่องๆก่อนมันไม่เป็นแบบนี้ครับ มาเครื่องนี้เลยปรับตัวไม่ทัน แต่ก็นะบ่นไปก็เท่านั้นไงๆก็แก้ไขไม่ได้ ต้องแก้ที่นิสัยส่วนตัวมั่ง ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
my life
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 10:39  

ตอบ kpol
1. เวลาถ่ายรูปถือโทรศัพท์แนวตั้งหรือแนวนอนครับ (D900 ถือแนวตั้งได้รูปแนวนอน)
เพราะถ้าถือแนวนอนได้รูปแนวนอนปกติ จะดีกว่า..จับสองมือได้ถนัดและนิ่งครับ
ตอบ
เวลาถ่ายรูปมันจะเป็นแนวนอนครับ ประมาณว่ามันจะทำตัวให้เหมือนกับกล้องครับ

2. ตอนกดชัตเตอร์ต้องรอให้ Save รูปก่อนถึงขยับมือได้ ไหมครับ
(เห็นว่า d900 ต้องมือนิ่งมากๆถึงจะชัด ยิ่งถ้าปรับเป็น Auto focus มือจะต้องนิ่งมากๆๆๆๆ
ถึงจะชัด)
ตอบ
ก็ไม่นานนะครับ ถือว่าปกติครับ แต่ดูชัดกว่าครับ เพราะผมก็ใช้ d900 อยู่ด้วยครับ

3. เห็นว่า save ลง card ได้เลย...มันช้าไหมครับ
ตอบ
ครับ save ได้เลยครับ สะดวกดีครับไม่ต้องcopyจากเครื่อง ลงcardอีก เวลาต่างกันนิดเดียวครับ

ตอบ SP
เมื่อก่อนใช้ยี่ห้อไรหรือครับที่ว่าตั้งสั่น แต่ปลุกมีเสียงครับ
ผมว่าที่ซัมซุงเป็นแบบนี้เพราะเขาไม่มีโปรไฟล์มั้งครับ
เช่น ทั่วไป นอกอาคาร ประชุม ในรถ ฯลฯ เขาเลยเป็นแบบนี้มั้งครับ
แต่คนเรา ก็แค่ เสียง สั่น สั่นและเสียง ผมว่าโอแล้วนะครับ
พกไก่สักตัวซิครับรับรองไม่มีเสียงเลย จะมีตอนปลุก และออกไข่ครับ
แต่อาจไม่สั่นนะครับ..อิอิ ล้อเล่นนะครับเพื่อน....
ว่าแต่ว่าเคยใช้เมนูถ่ายนามบัตรยังครับ แจ๋วดีนะครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 13:21  

my life ผู้เขียน:
คืออย่างนี้ครับ ผมว่าการที่จะลงเกมต้องไปดาวน์โหลด
ในเว็บsamsung fun culb เท่านั้นครับ เพราะถ้าเอามาจากที่อื่นๆ
น่าจะลงไม่ได้นะครับ ลองไปสมัครดูนะครับ เขามีอะไรใหม่เสมอๆครับ
เพราะที่สำคัญมันต้องโหลดผ่านwapเท่านั้นครับ

มันลงเองได้จิงๆคับ ผมใช้ D900 ลงเกมกับโปรแกรม JAVA เต็มเยย
Please Help!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 16:32  

Please Help!! ผู้เขียน:

ผมว่ามันน่าจะได้นะคับ คุณทำไม่เป็นมากกว่า ลองเล่าหน่อยนะคับ ว่ามันไม่ได้ยังไง กดรหัสเสร็จแล้ว มันขึ้นว่าไงคับ

คือว่า เท่าที่ลองทำดู ตัวเลือกมันไม่เหมือนที่โพสไว้ของ D900 อ่ะครับ แล้วผมไม่เห็นมีที่ต้องใส่รหัสเลย ไม่ทราบว่าคุณ JokE_zaZaz ทำยังไงเหรอครับ ช่วยรบกวนอธิบายโดยละเอียดได้มั้ยครับ พอดีไม่อยากโหลดเสียตังค์ แหะๆ
!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยตอบด้วยค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 18:43  

เพิ่งซื้อ u600 มา ไม่ค่อยทราบเทคนิคมากนัก มีปัญหาใช้สายดาต้าลิ้งแล้ว usb ports มีปัญหา เป็น unknown device คะ ขอคำแนะนำด้วยว่าต้องทำยังไง (ไม่เก่งเทคนิค รบกวนอธิบายละเอียดๆ ด้วยค่ะ)
YuukiNao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 21:53  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยค่ะ กำลังเห่ออย่างแรง สวยจริงๆเลย อ๊างง~
เสียดายที่ไม่มีที่ใส่สายห้อย อดห้อยตุ๊กตาเลย >.< แต่ช่างเต๊อะ
รุ่นนี้ไม่ห้อยก็สวยหรูหราดี อิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: