Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U600 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1188428
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

Winters ผู้เขียน:
สนใจตัวแปลงหูฟังครับ ไม่ทราบว่าช่วยโพสต์รูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ...อยากเห็นตัวเป็นๆ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

เดี๋ยวโพสรูปให้ครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: -0-
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:48  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอทราบวิธีการปิด AutoFocus ทีสิคับ แบบว่านั่งหามาทั้งวันแล้วอ่ะ ยังปิดไม่ได้เลย บอกทีนะคร้าบ

ปิดไม่ได้อ่ะคับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:49  

ta-mone ผู้เขียน:
ในขณะที่เรากำลังสนทนานั้น

U600 สามารถกดอัดเสียงได้เลยรึปล่าวครับ

หรือว่าอัดเสียงได้เฉพาะตอนไม่ได้สนทนา Neutral

อัดตอนสนทนาได้คับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องภาษาครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 10:56  

Artcubpom ผู้เขียน:
พอดีกำลังจะซื้อครับ แต่ว่ามันเป็นเครื่องนอกไม่มีภาษาไทยครับ โทรไปที่ศูนย์ซัมซุง ก็บอกว่าตอนนี้ยังไม่สามารถทำได้ แล้วก็อาจจะไม่ได้ แต่ไม่แน่ใจว่าที่มาบุญครองจะทำได้หรือเปล่าน่ะครับ เห็นบอกว่ามีเครื่องนอกเข้ามาเยอะ รบกวนด้วยครับ แล้วถ้าทำจะประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ขอบคุณมากครับ Sad

มันทำได้ดิคับ เอาไปเข้าศูนย์ อัพ FW ที่อ่านไทยได้ แค่นี้ก็มีภาษาไทยแล้ว พวก Call certer เค้าไม่ได้รู้เรื่องไรหรอกคับ มั่วอย่างเดียว ตอนผมไปซื้อตัวแปลงหูฟัง ก็บอกว่าไม่มี นั่งเถียงอยู่ตั้งนาน จนเค้าเข้าไปถาม แล้วก็เอาออกมาให้ พนักงานนี่ไม่รู้เรื่องไรเลย

หรือไม่ก็ทำเองได้คับ ตามวิธีที่ผมเคยโพส ค้นหน้าก่อนๆเอาคับ ถ้าไม่กล้าก็เข้าศูนย์ เสียตังค์นิดหน่อย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 11:00  

gixz ผู้เขียน:
เปลี่ยนชื่อรูปถ่ายได้มั๊ยคะ

หาไม่เจออ่ะค่ะ
แล้สรุ่นนี้ไม่มีฟังชั้นที่เอารูปมาทำเป็นธีมใช่มั๊ยคะ
ที่พอเปิดทุกหน้าก็จะมีรูปจางๆเหมือนของ D900อ่ะค่ะ

ก็เลือกที่ Option >>> Rename
รุ่นนี้เอารูปมาทำธีมเหมือน D900 ไม่ได้คับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เอารูปตัวแปลงหูฟังมาฝาก
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 19:48  

รูปตัวแปลงหูฟังคับ มันใช้รับ-วางสาย คุยโทรศัพท์ รับ FM ได้ เหมือนของ SE เลยคับ สนใจก็ติดต่อได้นะคับ 450 บาท อิอิ 0865171942 โจ๊กคับ

[/img]
สนใจอยู่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 15:46  

ใครพอจะมี Activate Keys เกมส์ Midnight Pool บ้างครับ ติดเกมส์นี้มาตั้งแต่เครื่องเก่าละ ซื้อรุ่นนี้มาดันเป็นตัวทดลอง Shocked
ขอบคุณครับ Very Happy
do4ctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 16:16  

ชอบรุ่นนี้มากครับ แต่อยากถามว่า
มีระบบเลือกรับสายโทรเข้าได้มั๊ย มันเป็นยังงัย
แบตใช้ได้นานมั๊ย

ขอบคุณงับ
Torres
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 16:25  

เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนเลย มีปัญหากวนใจอยู่อย่างนึง

คือตอนเล่นเพลงอ่ะครับเวลาเรากด next หรือพอฟังเพลงจบ เพลงต่อไปกว่าจะมามันนานมากๆเลยประมาณ10-15วินาทีแน่ะไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นกันมั้ยครับ ??? Sad

จริงๆก็รู้ข้อมูลแล้วว่ามันจะหน่วง แต่ไม่นึกว่ามันจะขนาดนี้ อย่างอื่นพอยอมรyบได้แต่ตอนฟังเพลงนี่แหละเสียอารมณ์ไปเลย
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 08:46  

do4ctorV ผู้เขียน:
ชอบรุ่นนี้มากครับ แต่อยากถามว่า
มีระบบเลือกรับสายโทรเข้าได้มั๊ย มันเป็นยังงัย
แบตใช้ได้นานมั๊ย

ขอบคุณงับ

มีฟังก์ชั่น Reject list คับ คือ ถ้าไม่อยากรับสายใครก็ให้โยนเบอร์เค้าไปไว้ใน Reject list เวลาเค้าโทรมาก็จะขึ้น User busy แล้วโดนตัดสายคับ แล้วจะมี Miss call ขึ้นที่เครื่องเราคับ

เรื่องแบตค่อนข้างหมดไว ชาจวันต่อวันคับ แต่ถ้าไม่ได้ใช้หนักมากก็ได้วันกว่าๆ หรือปิดภาครับสัญญาณ EDGE จะช่วยให้แบตอยู่ได้นานขึ้นคับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 08:54  

Torres ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนเลย มีปัญหากวนใจอยู่อย่างนึง

คือตอนเล่นเพลงอ่ะครับเวลาเรากด next หรือพอฟังเพลงจบ เพลงต่อไปกว่าจะมามันนานมากๆเลยประมาณ10-15วินาทีแน่ะไม่ทราบว่าท่านอื่นเป็นกันมั้ยครับ ??? Sad

จริงๆก็รู้ข้อมูลแล้วว่ามันจะหน่วง แต่ไม่นึกว่ามันจะขนาดนี้ อย่างอื่นพอยอมรyบได้แต่ตอนฟังเพลงนี่แหละเสียอารมณ์ไปเลย

555+ เป็นปกติของรุ่นนี้คับ เราเตือนท่านแล้ว ยิ่งตอนไปเลือกเพลงใน playlist ใหม่นี่ ยิ่งเข้าไปอีก ช้ามั่กๆ ก็ต้องยอมรับอ่ะคับ CPU ช้า แต่ฟังก์ชั่นเยอะ ก็ต้องแบ่งๆกันใช้ อิอิ
Torres
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 12:52  

ถามหน่อยครับ เวลาเราชาร์จแบตอยู่เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าแบตมันเต็มแล้ว ???

หรือต้องไปดูที่หน้าจอย่างเดียวว่าแบตมันเต็ม..ไม่มีไฟบอกสถานะเหรอครับ ??
ToeYeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:00  

ผมมีงบ 12,000บาท แนะนำ u600ไหมครับ หรือมีรุ่นอื่นช่วยชี้แนะที ปกติผมเน้นแค่มือถือสวย ฟังก์ชันไม่เครียดครับ เอามือถือไว้ใช้โทรเข้าโทรออก แค่นั้น ขอบคุณครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 08:57  

Torres ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ เวลาเราชาร์จแบตอยู่เราจะรู้ได้ยังไงครับว่าแบตมันเต็มแล้ว ???

หรือต้องไปดูที่หน้าจอย่างเดียวว่าแบตมันเต็ม..ไม่มีไฟบอกสถานะเหรอครับ ??

ดูที่จอน่ะแหละ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 08:58  

ToeYeZ ผู้เขียน:
ผมมีงบ 12,000บาท แนะนำ u600ไหมครับ หรือมีรุ่นอื่นช่วยชี้แนะที ปกติผมเน้นแค่มือถือสวย ฟังก์ชันไม่เครียดครับ เอามือถือไว้ใช้โทรเข้าโทรออก แค่นั้น ขอบคุณครับ

Moto V8 สวยกว่าเยอะคับ
ToeYeZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 17:01  

JokE_zaZaz ผู้เขียน:
ToeYeZ ผู้เขียน:

Moto V8 สวยกว่าเยอะคับ

อ๋อพอดี ผมใช้ V8 อยู่ครับ เครื่องนี้จะซื้อให้คุณแม่เป็นของขวัญปีใหม่ Laughing
จะให้แม่ใช้ v8 ด้วยอีกคนก็กะไรอยู่ จะซื้อ G600 ก็เงินไม่พอ Sad เลยมองๆ u600 น่ะครับ
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 04:23  

อยากจะทราบว่า มี cardreader ที่ใช้กับการ์ดเมมของเราได้เปล่าครับ ช่วยตอบที
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 11:04  

มือใหม่หัดใช้ ผู้เขียน:
อยากจะทราบว่า มี cardreader ที่ใช้กับการ์ดเมมของเราได้เปล่าครับ ช่วยตอบที

มีคับ เยอะแยะ แต่ถ้าใช้เมม Sandisk ต้องซื้อที่ดีๆหน่อยนะคับ เพราะพวกของจีนแดงตัวใสๆนั่นมันอ่านไม่ได้
Itegral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 23:12  

เวลาเสียบหูฟังหรือต่อคอมมันมีไอคอนขึ้นหน้าจอมือถือกันมั้ยครับ ? ในคู่มือมันบอกมีแต่ผมต่อแล้วไม่เห็นมันขึ้นเลย
Ri_Jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องการรับสายหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 00:00  

อยากรู้ว่าทำยังไงถึงจะกดปุ่มรับสายที่ตัวรูปโทรศัพท์โดยที่ไม่ต้อง Slide เพราะกดแล้วมันไม่ได้ค่ะ ต้อง Slide อย่างเดียว อีกข้อนึง มีโหมด Stand by ที่โชว์เวลาหน้าจอเหมือนตัว Nokia มั๊ยค่ะ เพราะตอนนี้ถ้าไม่ใช้งานเครื่องจะดับไปเลย เหมือนปิดเครื่องน่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ เพิ่งซื้อมาวันแรกเอง ขอบคุณค่ะ ^____^
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 10:28  

Itegral ผู้เขียน:
เวลาเสียบหูฟังหรือต่อคอมมันมีไอคอนขึ้นหน้าจอมือถือกันมั้ยครับ ? ในคู่มือมันบอกมีแต่ผมต่อแล้วไม่เห็นมันขึ้นเลย

ไม่มีคับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการรับสายหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 10:36  

Ri_Jung ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าทำยังไงถึงจะกดปุ่มรับสายที่ตัวรูปโทรศัพท์โดยที่ไม่ต้อง Slide เพราะกดแล้วมันไม่ได้ค่ะ ต้อง Slide อย่างเดียว อีกข้อนึง มีโหมด Stand by ที่โชว์เวลาหน้าจอเหมือนตัว Nokia มั๊ยค่ะ เพราะตอนนี้ถ้าไม่ใช้งานเครื่องจะดับไปเลย เหมือนปิดเครื่องน่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ เพิ่งซื้อมาวันแรกเอง ขอบคุณค่ะ ^____^

ต้องกด Unlock ปุ่มก่อนอ่ะคับ กดปุ่ม Power 2 ที >>> กดปุ่มตรงกลางอีก 1 ที >>> แล้วก็กดรับสายได้คับ ยุ่งหน่อย สไลด์ไปเลยสะดวกสุดละ

โหมด Stand by ไม่มีคับ ถ้าอยากดูเวลาให้กด ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงค้างเอาไว้คับ
DrZembe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:21  

เวลาเราต่อ Com เนี่ย เข้าใจว่ามันจะมีการ charge batt เข้าไปด้วยใช่ไม๊ัครับ ถ้าเราจะ set ว่าไม่ต้องให้มัน charge batt ขณะต่อ computer ทำได้ไม๊ครับ
fiszy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:23  

ลง LekLekDict 0.2.5N ไปน่ะคะ
เอาไฟล์ .jar .jad ลงเครื่องแล้ว
แล้วมันขึ้นตอนจะกดติดตั้งว่า
JAVA ผิดพลาด I/O Exception

จะทำยังไงดีคะ

หรือว่ามีเวอร์ชั่นอื่นที่ลงได้มั้ยคะ รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
rocketdog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำเครื่องตก อ่า
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 13:52  

เพื่อนๆ ใครทำเครื่องตกแล้วบ้าง อะ

แล้วเจออาการ ยังไง บ้างคับ

เพราะผมซื้อมาได้ 2 วัน แล้วทำตก 2 ทีแล้ว

ครั้งแรก ตก 1 ฟุต ครั้งที่สอง ตก 1 เมตร

ใจหายเลยว่ะ เครื่องบางๆ แบบนี้

ตุละ เครียดด ยังไง ผู้รู้หรือเจอมาแล้ว ช่วยบอกด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

แล้วก้อ ขอรบกวนถามผู้รู้ ด้วยนะคับ

เวลาเราโทรออก ขณะเปิดสไลด์ แล้วสไลด์ลง ไม่เห็นวางสายให้เลยอ่าคับ

ทั้งๆที่ตั้งไว้แล้วว่า สไลด์ลง คือ หยุดดำเนินการ ต้องทำยังไง

ขอบคุณอีกครั้งค้าบบบ
Ri_Jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเรื่องการถ่ายรูปค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 00:25  

เวลาถ่ายรูปทำไมรูปมันสว่างจ้ามากเลยค่ะ ต้องไปปรับตรงไหนได้บ้างค่ะ และเวลากดถ่ายต้องรอแป๊บนึงใช่มั๊ยคะ เพราะมันเป็นแบบ Auto Focus ??? ทั้ง ๆที่กล้องมัน 3.2 ล้าน แต่ทำไมเวลามาดูรูปมันไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เลยค่ะ
newuseru600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการรับสายหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 13:20  

Ri_Jung ผู้เขียน:

ต้องกด Unlock ปุ่มก่อนอ่ะคับ กดปุ่ม Power 2 ที >>> กดปุ่มตรงกลางอีก 1 ที >>> แล้วก็กดรับสายได้คับ ยุ่งหน่อย สไลด์ไปเลยสะดวกสุดละ

โหมด Stand by ไม่มีคับ ถ้าอยากดูเวลาให้กด ปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงค้างเอาไว้คับ

เวลาสายเข้า กดตรงกลาง1 ทีแล้วกดรับสายได้เลยครับ

พึ่งซื้อมาใช้เหมือนกันถูกใจมาก เลือกระหว่าง V8 กับ U600 สุดท้าย เลือก U600

Embarassed
gixz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 02:43  

แล้สรุ่นนี้ไม่มีฟังชั้นที่เอารูปมาทำเป็นธีมใช่มั๊ยคะ
ที่พอเปิดทุกหน้าก็จะมีรูปจางๆเหมือนของ D900อ่ะค่ะ

รุ่นนี้เอารูปมาทำธีมเหมือน D900 ไม่ได้คับ

ถ้าไม่ใส่เมม จะเปลี่ยนไม่ได้ใช่มัยคะ

คือตอนนี้ไม่ได้ใส่เมม
หาoptionไม่เจออ่ะค่ะ tT
newuseru600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 08:29  

ถ้าไม่ใส่เมม จะเปลี่ยนไม่ได้ใช่มัยคะ

คือตอนนี้ไม่ได้ใส่เมม
หาoptionไม่เจออ่ะค่ะ tT

ต้องกดเข้าไปดูรูปก่อนครับ จะอยู่ใน option >> 7. Rename ครับ
tommybaba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 21:08  

พิมไทยยังไงอะครับ
กด * แล้วไม่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 11:33  

USB ไม่สามารถใช้ได้ ปกติแล้วเสียบแผ่นก็น่าจะ install ได้เลย แต่นียุ่งยากมาก และก็ไม่ไม่สามารถใช้งานได้ ให้ฝ่าย IT ดู เขาบอกว่าแผ่นเสีย ทำไงดี Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 12:32  

tommybaba ผู้เขียน:
พิมไทยยังไงอะครับ
กด * แล้วไม่มี

กด option แล้วเลือก input language ครับ
tommybababa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 13:57  

ไอฝาปิดเสียบหูฟังหรือที่ชาร์ต
ผมคิดว่ามันดูเหมือนจะหักง่ายยังไงไม่รู้คับ
กัวว่าเวลาเสียบหูฟังแล้วเอามือถือใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงแล้วฝามันจะหักคับเพรามันเปิดค้างไว้อยู่
ฝาสามารถแกะออกมาได้หรือเปล่า
tommybaba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 15:09  

ใช้โปรแกรมอะไรแปลง วีดีโอเหรอคับ ผมหาใน pc studio ไม่เจอเลยอะ
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 18:04  

.

คือ จะตั่งให้มันสั่นพร้อมเสียง นี้ยังอะครับ Very Happy

แบบ ละเอียดเลยอะ พอดีแฟนซื้อมา แต่ ทำไม่เป็น Mad

ปล.ขอบคุณครับ

.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 18:48  

i_earn ผู้เขียน:
.

คือ จะตั่งให้มันสั่นพร้อมเสียง นี้ยังอะครับ Very Happy

แบบ ละเอียดเลยอะ พอดีแฟนซื้อมา แต่ ทำไม่เป็น Mad

ปล.ขอบคุณครับ

.

Setting >> Sound Setting >> Incoming Call >> Alert Type >> Vibration and Melody
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2008 19:21  

เวลาลง java ใน SS U600 แล้วมันขึ้นมาว่า
Java error. Illegal argument นี่ต้องทำยังไงครับ
ลงแบบที่ web นอกแนะนำก็ยังไม่ได้
คือมันลงไม่ได้ทั้ง file ใหญ่และเล็ก เลยครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:17  

tommybaba ผู้เขียน:
ใช้โปรแกรมอะไรแปลง วีดีโอเหรอคับ ผมหาใน pc studio ไม่เจอเลยอะ

ใน pc studio ไม่มีหรอกคับ ส่วนใหญ่ใช้โปรแกรม Xilisoft 3GP Video Converter กันอ่ะคับ แต่ก็มีอีกหลายโปรแกรม

ปล. ดีใจจัง มีคนมาช่วยตอบแล้ว จะได้ไม่เงียบเหงา
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 16:25  

เวลาลง java ใน SS U600 แล้วมันขึ้นมาว่า
Java error. Illegal argument นี่ต้องทำยังไงครับ
ลงแบบที่ web นอกแนะนำก็ยังไม่ได้
คือมันลงไม่ได้ทั้ง file ใหญ่และเล็ก เลยครับ

เวลาลง JAVA ต้องมีทั้งไฟล์ .jad และ .jar นะคับ มีครบรึยัง เวลาลงให้เลือกที่ไฟล์ .jad แล้วมันจะเป็นตัวโหลดไฟล์ .jar ให้เอง

ถ้าไม่มีไฟล์ .jad ให้ใช้โปรแกรม JAD maker สร้างมันขึ้นมาคับ
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 12:59  

.

คือผม เอารูปลงในเครื่องไม่ได้ อะ มันบอก

option not possible or format not compatible with the destination.

ยังไง รบกวนช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

.
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 15:54  

i_earn ผู้เขียน:
.

คือผม เอารูปลงในเครื่องไม่ได้ อะ มันบอก

option not possible or format not compatible with the destination.

ยังไง รบกวนช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

.

อ่าผม ลงได้แล้วครับ Laughing
sui30
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:01  

ถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งซื้อ u600 มา อยากทราบว่าเวลาถ่ายรูป มีโหมด night mode หรือถ่ายเวลากลางคืน ให้เลือกในโหมดกล้องมั้ยครับ หาไม่เจอ เจอแต่แฟลช อยากให้มันปรับเป็นถ่ายรูปเวลากลางคืนได้เหมือนโนเกีย ช่วยตอบด้วยนะครับ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 11:52  

sui30 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งซื้อ u600 มา อยากทราบว่าเวลาถ่ายรูป มีโหมด night mode หรือถ่ายเวลากลางคืน ให้เลือกในโหมดกล้องมั้ยครับ หาไม่เจอ เจอแต่แฟลช อยากให้มันปรับเป็นถ่ายรูปเวลากลางคืนได้เหมือนโนเกีย ช่วยตอบด้วยนะครับ

ไม่มีคับ รุ่นก่อนๆจะมี แต่เลือกแล้วไม่เห็นมีไรดีขึ้นมาเลย
mikami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 00:16  

อยากทราบว่าตอนนี้ u600 มี firmware ตัวใหม่ที่สามารถแก้เรื่องแมสเซจขึ้นเป็นเบอร์ +668.... แทนชื่อคนที่เราเมมไว้หรือยังคะ ถ้าแก้ได้แล้วสามารถไปอัพ firmware ตัวนี้ที่ศูนย์ซัมซุงได้หรือไม่ มีเพื่อนๆ คนไหนแนะนำได้บ้างคะ พอดีใช้เจ้า u600 มา 4 เดือนแล้ว หงุดหงิดเรื่องแมสเซจไม่โชว์ชื่อทุกทีเลยค่ะ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 11:22  

mikami ผู้เขียน:
อยากทราบว่าตอนนี้ u600 มี firmware ตัวใหม่ที่สามารถแก้เรื่องแมสเซจขึ้นเป็นเบอร์ +668.... แทนชื่อคนที่เราเมมไว้หรือยังคะ ถ้าแก้ได้แล้วสามารถไปอัพ firmware ตัวนี้ที่ศูนย์ซัมซุงได้หรือไม่ มีเพื่อนๆ คนไหนแนะนำได้บ้างคะ พอดีใช้เจ้า u600 มา 4 เดือนแล้ว หงุดหงิดเรื่องแมสเซจไม่โชว์ชื่อทุกทีเลยค่ะ Sad

ของผมพึ่งซื้อมา โชว์ชื่อคนส่ง message แล้วครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 13:38  

เวลาลง JAVA ต้องมีทั้งไฟล์ .jad และ .jar นะคับ มีครบรึยัง เวลาลงให้เลือกที่ไฟล์ .jad แล้วมันจะเป็นตัวโหลดไฟล์ .jar ให้เอง

ถ้าไม่มีไฟล์ .jad ให้ใช้โปรแกรม JAD maker สร้างมันขึ้นมาคับ

ครบหมดทั้งสอง file เลยนะครับ ก็ยังลงไม่ได้เลยครับ
Mikami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 01:30  

ของผมพึ่งซื้อมา โชว์ชื่อคนส่ง message แล้วครับ

เฟิร์มแวร์เครื่องคุณเป็นตัวไหนแล้วคะ แล้วมีเพื่อนๆ คนไหนไปอัพที่ศูนย์ซัมซุงมาแล้วบ้าง ได้ผลหรือไม่ บอกกันบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 10:15  

ครบหมดทั้งสอง file เลยนะครับ ก็ยังลงไม่ได้เลยครับ

เกมที่คุณจะลง มันเป็น 3D JAVA รึเปล่าคับ Samsung ทุกรุ่นที่จำหน่ายในไทย ณ ตอนนี้ ไม่รองรับ 3D JAVA นะคับ ลงได้แต่เกม 2 มิติ กระจอกๆ นี่เป็นจุดอ่อนอีกอย่างของยี่ห้อนี้
ใบไม้แดง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไหร่แล้วน๊อ...
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 19:03  

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 19:18  

Mikami ผู้เขียน:

เฟิร์มแวร์เครื่องคุณเป็นตัวไหนแล้วคะ แล้วมีเพื่อนๆ คนไหนไปอัพที่ศูนย์ซัมซุงมาแล้วบ้าง ได้ผลหรือไม่ บอกกันบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ

เช็คแล้วเป็น FW U600DXGE1 รู้สึกจะยังเป็นตัวเก่า Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 22:54  

อยากทราบว่า ซัมซุง U600 เวลาดูรูปภาพในเมมโมรี่การ์ด พอกดดูรูปแล้ว สามารถกดซ้าย - ขวาเปลี่ยนรูปได้หรือเปล่าค่ะ หรือต้องกดออกเป็นรูปเล็ก แล้วก็กดดูเป็นรูปใหญ่อีกที

พอดีเคยใช้ซัมซุงรุ่นเก่าๆ มันไม่สามารถกดซ้าย - ขวา เวลาดูรูปในเมมโมรีการ์ดอะค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบที่นะค่ะ
brightec15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 15:54  

อ้างถึง:
อยากทราบว่า ซัมซุง U600 เวลาดูรูปภาพในเมมโมรี่การ์ด พอกดดูรูปแล้ว สามารถกดซ้าย - ขวาเปลี่ยนรูปได้หรือเปล่าค่ะ

ไม่ได้ครับ

ทำยังไงให้กดปุ่มรับสายได้อย่างเดียวครับ เวลาจะรับสาย หาไม่เจอเลยเพราะผมเผลอไปโดนปุ่มอะไรมันก็รับหมดเลยครับ บางทีไม่ต้องการจะรับดันรับไปสะงั้น ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 19:51  

brightec15 ผู้เขียน:
อ้างถึง:
อยากทราบว่า ซัมซุง U600 เวลาดูรูปภาพในเมมโมรี่การ์ด พอกดดูรูปแล้ว สามารถกดซ้าย - ขวาเปลี่ยนรูปได้หรือเปล่าค่ะ

ไม่ได้ครับ

ทำยังไงให้กดปุ่มรับสายได้อย่างเดียวครับ เวลาจะรับสาย หาไม่เจอเลยเพราะผมเผลอไปโดนปุ่มอะไรมันก็รับหมดเลยครับ บางทีไม่ต้องการจะรับดันรับไปสะงั้น ขอบคุณครับ

ลองเข้าไปดู Settings ---> Phone Setting ---> Extra Setting ----> แล้วลองดูว่า Anykey Anwer ติ๊กอยู่หรือป่าวครับ

เพราะปรกติ ผมกดตรง i ก่อนแล้วค่อยกด Accept รับสายครับ
TGS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 20:09  

ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่อะครับ
mikami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 20:20  

TGS ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่อะครับ

วันนี้เห็นที่ powerbuy ราคา 9900 บาท ค่ะ
canban53
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 00:59  

อยากรู้ว่า auto focus มันทำงานยังไงอะคับ - -
[cyz]tamago
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จังคับ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:29  

ถามหน่อยครับ samsung เนี่ย เวลา ต่อสาย USB กะคอมแล้วเนี่ย มันจะขึ้นเป็น drive มาเหมือนพวก thump drive ใช่ป่ะคับ แล้วมันจะมีโฟลเดอร์ให้เรยมั้ยคับแบบว่า music video audio picture image อารายแบบเนี้ยคับ เพราะม่ายเคยใช้แต่อยากรู้ว่ามันเชื่อมต่อกับคอม ยุ่งยากหรือเปล่าหน่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 02:51  

เอ่อ พอดีเพื่อนอยากได้ ถามไรหน่อยครับ แบตอยู่ได้นานไหมครับ แล้วคัวเครื่องไหมถ้าคุยนานๆ ฟังเพลงนานๆอ่ะ อน่างน้อยก็ครึ่ง ชม. ถ้าไม่ไหวก็จะให้เค้าชื้อ V8 แทน เพราะบางในมิติไม่ได้บางแบบซัมซุงที่บางทั้งมิติ และปริมาตร คือโมโตยังใส่แบตจุได้แบบปกติอ่ะ ถึงจะบาง
แต่กินแบตใช่เล่น เพราะจอหลักสองจอเลยอ่ะ
JokE_zaZaz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 16:48  

canban53 ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า auto focus มันทำงานยังไงอะคับ - -

เคยใช้กล้องดิจิตอลป่ะคับ มันเหมือนกันเลยคับ กดชัตเตอร์ลงไปครึ่งนึง มันจะจับโฟกัสให้ ขึ้นกรอบเขียวๆ แล้วก็กดลงไปจนสุด ก็จะเป็นการจับภาพคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระหว่าง U600กับU700
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 11:03  

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครัข้อดี-ข้อเสีย
รบกวนที่ครับระหว่าง
U600 กับ U700
เพราะเท่าที่อ่านมา
U600
-vdo ไม่ดี
-แบตไม่อึด

U700
-ลอกง่าย

เลยไม่ทราบว่าจะเอาตัวไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 16:42  

เวลาเลือกไฟล์จาก micro sd นี่มันหน่วงๆ มากรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 15:51  

วันนี้ลองเอา Note Book ต่อ Bluetooth กับ U600 แล้วต่อเนต ผ่าน EDGE วิ่งอยู่ที่ 115K Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระหว่าง U600กับU700
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 23:23  

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครัข้อดี-ข้อเสีย
U600
-vdo ไม่ดี
-แบตไม่อึด

U700
-ลอกง่าย

ไม่ได้มาบอดนี้ตั้งนานเลย
อยากรู้เหมือนกันเลย

ที่แรกก็ว่าจะสอยมาแล้ว แต่ดันไปชอบ 6500สไลด์ซะก่อน

แล้วu700 เนี่ย โคเมี่ยมมันลอกจริงๆเหรอครับ Sad
44++
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ระหว่าง U600กับU700
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 21:58  

U600
-vdo ไม่ดี
-แบตไม่อึด

U700
-ลอกง่าย

ไม่ได้มาบอดนี้ตั้งนานเลย
อยากรู้เหมือนกันเลย

ที่แรกก็ว่าจะสอยมาแล้ว แต่ดันไปชอบ 6500สไลด์ซะก่อน

แล้วu700 เนี่ย โคเมี่ยมมันลอกจริงๆเหรอครับ Sad

ปัญหานี้คาดว่าถูกเเก้ไปเเล้วนะครับ

มีคนใช้มาสองเดือนก็ยังปกติดีนะครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T6188512/T6188512.html#16

ของผมใช้มาเกือบจะ อาทิตย์เเล้วครับ

ลิงค์เพื่อนบ้าน ^^
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=203732&postdays=0&postorder=asc&start=50
PrinceZz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 09:35  

เพิ่งไปถอย U600 มาอ่ะคะ

ลองกดเล่นดูแล้ว กดเล่นเมนูตามปกติ
แต่อยุ่ๆทำไมมันก็ออกมาหน้าแสตนบายเองเลยอ่ะคะ

ไม่ทราบว่าปกติมันเป็นแบบนี้รึเปล่า หรือว่าเครื่องมีปัญหา

เพราะตอนนี้ยังเอาเครื่องไปเปลี่ยนได้อยุ่ถ้ามีปัญหาอ่ะคะ

ใครพอทราบช่วยมาบอกทีนะคะ
blessingyou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 23:33  

samsung u600 มี driver สำหรับ vista มั้ยคับ
Jariprilltado
Year's Star

จังหวัด: Tajikistan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 00:56  

password ของ samsung U600 นี่มันมีอันอื่นที่ไม่ใช่ 00000000 รึเปล่าคะ?
เพิ่งซื้อมาจะเปลี่ยนพาสแต่ใส่ศูนย์ 8 ตัวแล้วไม่ได้อ่ะ มันขึ้นว่าพาสผิด...

หรือว่าต้องตั้งค่าปุ่มกดอะไรรึเปล่าคะ?

ช่วยตอบด้วยนะคะ
Jariprilltado
Year's Star

จังหวัด: Tajikistan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 01:22  

ใส่เลขศูนย์แค่ 5 ตัวก็ใช้ได้ละค่ะ
ทำไมเป็นงั้นหว่า???

p.s. โพสเองตอบเองเลย... Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 17:23  

kujakuku ผู้เขียน:
ผมซื้อสีดำมาครับ แล้วมีปัญหา ทางด้านการโชว์เบอร์โทรศัพท์

คือว่า ผมเซฟเบอร์ 0864555.... ถ้าเบอร์นี้โทรเข้ามา จะโชว์ชื่อ
แต่ถ้ามาเป็น sms มันไม่โชว์ชื่ออะครับ จะกลายเป็นเบอร์ +66863455...

ในทางกลับกัน ถ้าผมเซฟเบอร์ +66863455... ถ้าเบอร์นี้โทรเข้ามา จะไม่โชว์ชื่อ จะกลายเปฺ็น 0864555... แต่ sms จะโชว์ชื่อครับ

พวกพี่เคยเจอปัญหาแบบนี้มั้งมั้ยครับ ผมใช้แล้วไม่สะดวกเลย
ผู้ใดรู้ ช้วยแนะนำหน่อยนะครัย

เปนเหมือนกันทุกเครื่องหรือป่าวครับ หรือเปนเฉพาะเครื่องนอก??????
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 23:54  

ซื้อมาแล้ว ถูกใจมากๆครับ สวยงามมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 18:24  

ซื้อแล้ว ถูกใจมาก ซื้อสีดำมา สวยดีครับ

บาง เบา พกง่าย โดดเด่น ได้ใจจริงๆ
atomedop
Year's Star

จังหวัด: Saraburee
หัวข้อ : ขายคับ Samsung U600 กล้อง 3.2+auto focus สภาพ 99.5% คับ ราคา 7000
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 20:53  

ซื้อมา 6 วันเองคับ ไม่เคยใช้ซัมซุงมาก่อน พอลองซื้อมาใช้ดูแล้ว มันใช้ยากอ่าคับ เพราะปกติ ใช้แต่โนเกีย เลยไม่ชิน ก็เลยจาเปลี่ยนใจกลับไปซื้อของโนเกียอ่าคับ สภาพ 99.5% อีก 0.5 ไม่รู้จาไปหาที่ติตรงไหนดี เพราะถ้าเขียน 100% ก็จาว่าเว่อร์เกินจิงอ่าคับ มีรับประกันทุกอย่างพร้อม มีหน้าจอกันรอยด้วยคับ ไม่เคยหล่น ไม่เคยตกน้ำอะไรทั้งสิ้น มีอุปกรณ์ + กล่องทุกอย่างพร้อม ทั้งคู่มือ ซีดีสอน ทุกอย่างพร้อมคับ แต่ถ้าสนใจต้องติดต่อด่วนนะคับ เพราะพุ่งนี้ ไม่ก็มะรืน กะว่าจาเอาไปให้มาบุนครองตีราคาอ่าคับ ราคาอาจต่อรองได้นิดหน่อยนะคับ แต่ต้องกรุงเทพเท่านั้นนะคับ ติดต่อด่วนนะคับที่ 0811344492
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 12:35  

เครื่องสีดำนี่ใช่นำเข้าหรือป่าวครับ??
เครื่อง 0 ตอนนี้มีให้เลือกกี่สีครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้ว
toto kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 14:07  

.

ตอนเล่นเพลงสามารถโชน์รูปของ Album ได้รึเปล่าครับ
ถ้าทำได้ต้องทำไงครับ

ผมใส่รูป Album ลงไปในเพลงแล้ว
แต่ตอนเล่นเพลงไม่ยักเห็นมันโชน์ขึ้นมาเลย

มีวิธียังไงบอกบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

.
Walker :]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 18:52  

เครื่องสีดำนี่ใช่นำเข้าหรือป่าวครับ??
เครื่อง 0 ตอนนี้มีให้เลือกกี่สีครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้ว

เราพึ่งไปซื้อมาเมื่อไม่กี่วันก่อนที่ศูนย์อ่ะ ตอนนี้ราคาลงมาที่ 8,900 แล้วอ่ะ
เห็นเค้าว่าราคาพึ่งลง ข้างนอกยังไม่ลงอ่ะ
แล้วสีที่เราเห็นเค้าโชว์ไว้ก้มี ขาว ดำ แดง แล้วอีกอันออกเทาๆมั้งคล้ายๆดำอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 00:22  

0 บริการ SAMSUNG ที่อยู่ใกล้ๆกับถนนรามคำแหง มีที่ไหนบ้างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 16:31  

Walker :] ผู้เขียน:

เราพึ่งไปซื้อมาเมื่อไม่กี่วันก่อนที่ศูนย์อ่ะ ตอนนี้ราคาลงมาที่ 8,900 แล้วอ่ะ
เห็นเค้าว่าราคาพึ่งลง ข้างนอกยังไม่ลงอ่ะ
แล้วสีที่เราเห็นเค้าโชว์ไว้ก้มี ขาว ดำ แดง แล้วอีกอันออกเทาๆมั้งคล้ายๆดำอ่ะ

สีดำที่เราซื้อก็เครื่องศูนย์นะ มีปุ่มภาษาไทย แล้วก็ไม่ใช้เครื่องที่ทำปลอมออกมาด้วย

เราซื้อที่เจมาร์ท 8900 สีที่มีก็คือ ขาว , เงิน (silver)ออกเทาๆอะ , สีน้ำเงินดำที่ออกมาตอนแรก , สีดำ แต่ตอนเราไปซื้อ สีขาว กับ สีเงิน หมดอะ เราเลยเอาสีดำมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 16:35  

toto kung ผู้เขียน:
.

ตอนเล่นเพลงสามารถโชน์รูปของ Album ได้รึเปล่าครับ
ถ้าทำได้ต้องทำไงครับ

ผมใส่รูป Album ลงไปในเพลงแล้ว
แต่ตอนเล่นเพลงไม่ยักเห็นมันโชน์ขึ้นมาเลย

มีวิธียังไงบอกบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

.

ต้องทำให้รูปมีขนาด 350x350 อ่าครับ (ไม่แน่ใจนะครับ เคยอ่านผ่านๆ จำขนาดไม่ค่อยได้)

ไงได้ไม่ได้มาบอกด้วยนะครับ ผมก็ยังไม่เคยลอง
pLAGAO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 21:30  

ปิด auto focus ยังไงคาบบบ
ถ่ายรูปลำบากมาก
แอ้งแม้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 09:37  

แล้ว U600 นี่สามารถเก็บ sms ไว้ในเครื่องได้เยอะมั้ยคะ
เป็นคนชอบเก็บ sms น่ะค่ะ
ใช้ u600 เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 12:23  

เก็บข้อความได้ 1000 ข้อความคับ แหล่มเลย เก็บจนเบื่อ
SamQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 18:01  

ใช้ u600 สีดำอยู่ครับ อยากถามหลายอย่างเกี่ยวกับ u600

1.macro ในโหมดถ่ายรูปใช้ทำอะไรครับ
2. option ISO ที่มีให้ปรับ auto,100,200,400 ในโหมดกล้องไว้ใช้ทำอะไรครับ
3.Namecard Recognition ใช้ทำอะไรครับ พอผมเอาไปถ่าย card มันก็จะขึ้นเปน % พอครบ มันก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ไม่รู้มันไปเก็บภาพไว้ไหน
4.auto focus สามารถปิดได้มั๊ย
5.จะถ่ายรูปในแนวตั้งทำเปน wallpaper(แบบเต็มทั้งรูป) ผมใช้วิธีถ่ายแนวตั้ง พอรูปออกมามันจะตะแคง แล้วผมก็ไป rotate มันอีกที เพื่อให้กลับมาแนวตั้งดังเดิมเพื่อใช้เปน wallpaper
มันก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่ลำบากน่าดู แล้วก็เสียเวลาด้วย ไม่ทราบว่ามีวิธีที่ง่ายกว่านี้ไหม?
6.เวลา rotate รูป ขนาดภาพมันลดลงเกินครึ่ง ไม่รุว่าคุณภาพลดลงตามหรือป่าวหรือว่ายังไง
7.ขณะถ่าย VDO สามารถ pause แล้วถ่ายต่อได้หรือป่าว เห็นกดปุ่มกลางแล้วมัน stop แล้ว save เลย
8.ใน Settings--> Key management คืออะไร ผมกดแล้วมันขึ้น empty ตั้งไม่ได้
9.ใน Settings -->Display Settings -->Text display -->Idle text display ผมลองตั้งดูหลายแบบแต่ไม่เห็นผลต่าง ไม่รุ้มันแสดงตอนไหน หรือตรงไหน
10.ใน Sound settings---> Incoming call กับ Keypad tone เลือกเสียงได้แบบเดียวเองเหรอครับ
11.ใน Settings-->Security รหัส PIN ที่มันตั้งมาตอนแรกคืออะไรเหรอครับ ผมเปลี่ยนไม่ได้
12.หูฟังที่แถมมาใช้กับมือถือตอนคุยโทรศัพเสียงมันอู้อี้ๆ ใครเปนบ้าง
iminn
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 08:43  

เพิ่งซื้อ U600 / Sapphire Blue มาเล่น งงกับฟังค์ชั่นการใช้งานต่างๆ

จึงเกิดคำถามขึ้นมากมาย ก็เลยเข้ามาหาข้อมูล อ่านตั้งกะหน้าแรกยันหน้าสุดท้าย

Very Happy หมดคำถามเลยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ.

แต่ที่แปลกใจก็คือ ส่วนมากจะมีแต่คำถามซ้ำๆซากๆ เลยอยากจะแนะนำว่า

ก่อนจะโพสคำถาม คุณควรจะขยันอ่านก่อนสักนิดดีมั๊ย (อ่านคู่มือด้วย ซื้อมาแล้วใช้ให้ครบ)

FW - U600DXGJ1

ขอบคุณครับ.
Wink
TechEnthu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 09:24  

NBS_K ผู้เขียน:
เอ่อ พอดีเพื่อนอยากได้ ถามไรหน่อยครับ แบตอยู่ได้นานไหมครับ แล้วคัวเครื่องไหมถ้าคุยนานๆ ฟังเพลงนานๆอ่ะ อน่างน้อยก็ครึ่ง ชม. ถ้าไม่ไหวก็จะให้เค้าชื้อ V8 แทน เพราะบางในมิติไม่ได้บางแบบซัมซุงที่บางทั้งมิติ และปริมาตร คือโมโตยังใส่แบตจุได้แบบปกติอ่ะ ถึงจะบาง
แต่กินแบตใช่เล่น เพราะจอหลักสองจอเลยอ่ะ
เกินอยู่แล้วครับ

แต่โปรดทราบว่า V8 แบตก็ไม่ได้เหลือแหล่อะไร ให้มาแค่ 700mAh นิดๆเองครับ
ทุกวันนี้ใช้อยู่ ต้องแบกแบตติดตัวไปอีกก้อน
Sad

อ้างถึง:
วันนี้ลองเอา Note Book ต่อ Bluetooth กับ U600 แล้วต่อเนต ผ่าน EDGE วิ่งอยู่ที่ 115K Laughing
ลองต่อผ่าน สาย Data สิครับ เร็วกว่าเยอะ
เพราะ BT ความเร็วมันได้แค่ 115k แต่ EDGE มีให้ตั้ง 300k+
TechEnthu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 18:48  

blessingyou ผู้เขียน:
samsung u600 มี driver สำหรับ vista มั้ยคับ
ในแผ่น CD ที่มากับเครื่องจะไม่มีให้ครับ

ต้องไปตามโหลดเอาเองที่ SGH-U600 Download Center
dookie1992
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 16:59  

SamQ ผู้เขียน:
ใช้ u600 สีดำอยู่ครับ อยากถามหลายอย่างเกี่ยวกับ u600

1.macro ในโหมดถ่ายรูปใช้ทำอะไรครับ
2. option ISO ที่มีให้ปรับ auto,100,200,400 ในโหมดกล้องไว้ใช้ทำอะไรครับ
3.Namecard Recognition ใช้ทำอะไรครับ พอผมเอาไปถ่าย card มันก็จะขึ้นเปน % พอครบ มันก็เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น ไม่รู้มันไปเก็บภาพไว้ไหน
5.จะถ่ายรูปในแนวตั้งทำเปน wallpaper(แบบเต็มทั้งรูป) ผมใช้วิธีถ่ายแนวตั้ง พอรูปออกมามันจะตะแคง แล้วผมก็ไป rotate มันอีกที เพื่อให้กลับมาแนวตั้งดังเดิมเพื่อใช้เปน wallpaper
มันก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่ลำบากน่าดู แล้วก็เสียเวลาด้วย ไม่ทราบว่ามีวิธีที่ง่ายกว่านี้ไหม?
6.เวลา rotate รูป ขนาดภาพมันลดลงเกินครึ่ง ไม่รุว่าคุณภาพลดลงตามหรือป่าวหรือว่ายังไง
7.ขณะถ่าย VDO สามารถ pause แล้วถ่ายต่อได้หรือป่าว เห็นกดปุ่มกลางแล้วมัน stop แล้ว save เลย
8.ใน Settings--> Key management คืออะไร ผมกดแล้วมันขึ้น empty ตั้งไม่ได้
9.ใน Settings -->Display Settings -->Text display -->Idle text display ผมลองตั้งดูหลายแบบแต่ไม่เห็นผลต่าง ไม่รุ้มันแสดงตอนไหน หรือตรงไหน
10.ใน Sound settings---> Incoming call กับ Keypad tone เลือกเสียงได้แบบเดียวเองเหรอครับ
11.ใน Settings-->Security รหัส PIN ที่มันตั้งมาตอนแรกคืออะไรเหรอครับ ผมเปลี่ยนไม่ได้
12.หูฟังที่แถมมาใช้กับมือถือตอนคุยโทรศัพเสียงมันอู้อี้ๆ ใครเปนบ้าง

1. โหมด มาโคร ใช้ถ่ายรูปในระยะ 10 เซนติเมตร ได้ชัดขึ้นมากกว่าโหมดปกติคับ
3. ถ่ายนามบัตรที่เป็นอังกฤษเท่านั้นคับ ตัวเครื่องจะทำการสแกนแล้วเก็บทั้งชื่อ เบอร์ มือถือ แฟกซ์ อีเมล์ลงในสมุดรายชื่อให้คับ
5. ก้อถ่ายแนวนอนซิคับ
7. น่าจะไม่ได้นะคับ
9. เป็นการแสดงอักษรเครือข่ายที่คุณใช้อยู่ที่หน้าจน่ะคับ เช่น ผมใช้ TRUE ก้อตั้งให้มัน off ก้อได้(มันก้อจะไม่โชว์TRUE ที่หน้าจอ) กำหนดสีได้ กำหนดให้อยู่ด้านบนหรือล่างก้อได้คับ ลองดู
10. ลองกดปุ่มคีย์แปดตรงกลางอีกทีอ่ะคับเวลาอยู่ที่เมนู Incoming หรือ keypad tone มันจะเลือกได้อีกคับ
11. 00000000 คับ
12. ก้อปกตินะคับ ผมไม่เป็น

บางข้อผมก้อตอบไม่ได้นะคับ ต้องขอโทดด้วย
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 20:13  

u600 เสียงจากลำโพงดีมั๊ยคะ แล้วกล้องถ่ายออกมาสวยป่าว ใครใช้อยู่ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
ราคา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : k1
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 21:35  

มาบุญครอง 7800 บาท
new user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: T^T
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 01:03  

pimzz ผู้เขียน:
- ย้ายไฟล์จากคอมลง memory ที่เพิ่มเองยังไงหรอคะ ลง PC studio ไปแล้ว
แต่เหมือนมันจะย้ายลงได้เฉพาะเมมของตัวเครื่องเท่านั้น T^T

เห็นคนมีถามแล้วแต่ยังไม่มีคนตอบ.. ขออนุญาตถามซ้ำนะคะ
ลองกด mass ๆ อะไรนั่นตอนเสีย usb ก็แล้ว แต่พอไปเปิดใน ss sudio
ก็ยังไม่ได้ (หรือเราจะทำไม่เป็นหว่า Embarassed )

รบกวนตอบหน่อยนะคะ.. ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ T_T

รบกวนอ่านให้ดีๆก่อนบอกว่าไม่มีคนตอบนะคับ เค้าตอบกันไปหลายหนแล้ว
ถ้าเลือกโหมด mass storage เครื่องจะทำตัวเป็น card reader ให้ใช้เหมือนคุณใช้ Flash drive ธรรมดาๆ นั่นแหละ ไม่ต้องไปเปิด PC Studio แล้วแปลกเวลาเลือกโหมดนั้นมันจะเปิดอัตโนมัติไม่ใช่หรอ

ผมเพิ่งเครื่องซื้อมาผมเองก็มีปัญหาเช่นกัน ผมคิดผมเข้าใจนะคนก่อนๆถามมา มีแต่คนตอบส่วนใหญ่ไม่ค่อยตรง

ผมลองการเลือกโหมด mass storage แตว่า music player ในโทรศัพท์ไม่สามารถจับเพลงได้

การใช้ pc suit เหมือนโปรแกรมดีฟลอทให้กอบปีลงเมนของเครื่องโทรศัพท์ วิธีการแก้คือเลือก view phone จะมีวินโดย่อยโชว์ SGH- U600-NAND แล้วให้กดปุ่ม ที่เหมือนplay ที่ด้านบนหนึ่งบรรทัด จะเปลี่ยนเป็น SGH- U600-T-Fash แล้วลงไปวินโดล่างเพื่อ add เพลงที่ต้องการ จะร้อยพันเพลง ก็จะกอปเข้าไปในเมนส่วนขยายของเครื่องโทรศัพท์

อีกวิธีที่เอาเพลงเป็นร้อยๆ เพลงเข้าเครื่องโทรศัพท์ และบันทึกในเมน t-fash ทำได้ครับ โดยเลือกโหมด media player ครับ แล้วเลือก syclonize โดยใช้ window media player ครับ

หวังว่าทุกคนที่มีปัญหา สามารถลงเพลงเข้าเมนส่วนขยายได้ และ music player สมารถจับเพลงได้หมด

ผมว่าที่ซื้อมาไม่ผิดหวัง ดีกว่า nokia 5310 มากๆ ทั้งเสียงลำโพง กล้อง ทั้งๆที่ราคาพอๆกัน แต่มีข้อเสีย gprs , edge คิดว่าช้ากว่า nokia รุ่นใหม่ ต่อเน็ตขึ้นมาแค่ 115 k แต่ใช้ nokia -ขึ้น 650 k
new user u600
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 21:58  

ไฟล็.aac สามารถโดยcopy โหมด mass storage ได้ เหมือน mp3
Music playerสามารถ list ชื่อเพลง.mp3 ได้อัตโนมัติ แต่จะไม่สามารถ list ชื่อไฟล์.aac
ไฟล็.aac ไม่กอปปี้ผ่านโปรแกรม multimedia manager
U600สามารถเล่นไฟล็.aacได้ โดยเลือกจากไฟล์โฟลเดอร์เท่านั้น เพราะplaylist ใน music player ไม่สามารถจับชื่อเพลง.aac ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:51  

[quote="new user"][quote="JokE_zaZaz"]
pimzz ผู้เขียน:
- ผมว่าที่ซื้อมาไม่ผิดหวัง ดีกว่า nokia 5310 มากๆ ทั้งเสียงลำโพง กล้อง ทั้งๆที่ราคาพอๆกัน แต่มีข้อเสีย gprs , edge คิดว่าช้ากว่า nokia รุ่นใหม่ ต่อเน็ตขึ้นมาแค่ 115 k แต่ใช้ nokia -ขึ้น 650 k [/b]

เรื่องความเร็วเนตเนียะ ดูจากตรงนี้ไมได้หรอกคับ คุณจะเพิ่มให้มากกว่า 650k ก็ได้ ไปที่ config modem อ่ะ ความเร็วเนตมันขึ้นอยู่ที่ ระบบเครือข่ายส่งมาให้ ไปเชคความเร็วที่แท้จิงได้ที่ www.speedtest.adslthailand.com

...
TechEnthu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 01:51  

dookie1992 ผู้เขียน:

1. โหมด มาโคร ใช้ถ่ายรูปในระยะ 10 เซนติเมตร ได้ชัดขึ้นมากกว่าโหมดปกติคับ
3. ถ่ายนามบัตรที่เป็นอังกฤษเท่านั้นคับ ตัวเครื่องจะทำการสแกนแล้วเก็บทั้งชื่อ เบอร์ มือถือ แฟกซ์ อีเมล์ลงในสมุดรายชื่อให้คับ
9. เป็นการแสดงอักษรเครือข่ายที่คุณใช้อยู่ที่หน้าจน่ะคับ เช่น ผมใช้ TRUE ก้อตั้งให้มัน off ก้อได้(มันก้อจะไม่โชว์TRUE ที่หน้าจอ) กำหนดสีได้ กำหนดให้อยู่ด้านบนหรือล่างก้อได้คับ ลองดู
10. ลองกดปุ่มคีย์แปดตรงกลางอีกทีอ่ะคับเวลาอยู่ที่เมนู Incoming หรือ keypad tone มันจะเลือกได้อีกคับ

บางข้อผมก้อตอบไม่ได้นะคับ ต้องขอโทดด้วย
เก็บตก:
2. ค่า ISO คือค่าความไวแสงของฟิล์มครับ ในที่นี้ก็คือความไวแสงของกล้องนะเอง
4. ไม่ได้ครับผม
6. ถ้าแค่หมุน ไม่เสียคุณภาพครับ เพราะมันจะย่อภาพลงมาเหลือพอดีจอเฉยๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:51  

TechEnthu ผู้เขียน:
dookie1992 ผู้เขียน:

เก็บตก:
2. ค่า ISO คือค่าความไวแสงของฟิล์มครับ ในที่นี้ก็คือความไวแสงของกล้องนะเอง
4. ไม่ได้ครับผม
6. ถ้าแค่หมุน ไม่เสียคุณภาพครับ เพราะมันจะย่อภาพลงมาเหลือพอดีจอเฉยๆ

ขอบคุณทั้งคุณ dookie1992 และคุณ TechEnthu นะครับ แต่ยังมีงงๆอยู่นิดหน่อย
2. ISO ความไวนี่ ถ้ายิ่งมากยิ่งดีหรือยังไงครับ ไม่เข้าใจ
5. ถ่ายแนวนอนแล้วมันจะออกมาไม่เต็มรูปครับ ถ้า set เป็น wallpaper ถ้าไป rotate ในมือถือจะยุ่งยากนิดหน่อย ช้าด้วย
6. หมุนภาพมันไม่ได้ย่อขนาดจริงของภาพเลยนิดครับ ลองกดดดู detail ยังมีขนาดเท่าเดิม
1536x2048 แต่ขนาด size ตรงที่เปน KB ลดลงครึ่งนึงหรือมากกว่าด้วยในบางรูป เลยสงสัยว่าคุณภาพถูกลดตามด้วยรึป่าว
12.เรื่องหูฟังนี่ของผมอู้อี้จิง ไว้จะไปลอง check กับร้าน
SamQ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 15:00  

เอ้อ..มีอีกเรื่องด้วยครับ
u600 ผมใช้แล้วรู้สึกว่าแบตหมดไวมาก
- ตั้ง brightness ไว้ที่ 2/5
- ไฟตอนกดปุ่มผมก็ให้แสดงเฉพาะตอนกลางคืน
- ใช้ code *#4777*8665* Detach GPRS ออก(ได้ยินว่าช่วยประหยัดแบต) แต่หลังจาก Detach ออกผมก็ลองกดเข้า GPRS ได้อยู่ดี งงๆเหมือนกันว่า detach ไปทำไม
- คุยโทรศัพท์วันละประมาณ ชม.ครึ่ง - 2 ชม.
- ไม่ได้ฟัง FM
- ไม่ได้เล่นเกม
- ไม่ค่อยได้ถ่ายรูป
แต่แบตยังคงหมดเร็ว อยู่ได้ประมาณวันนึง ถ้าถ่ายรูปด้วยบางทีอยู่ไม่ถึงวัน
ถือว่าเปนปกติหรือป่าวครับ???
new user krab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : How to select profile mode
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 21:46  

ISO มากจะทำให้ภาพสว่างขึ้นครับ
ส่วนหูฟังของผม ไม่อู้อี้นะครับ ถือเสียงดีครับ แต่หูฟังที่ให้ เวลาใส่หูจะหลุดบ่อย เสียงเข้าไม่เต็ม ผมจึงใช้หูฟังinear ของ phillips รุ่น SHE9700 เสียงใช้ได้ครับ
แบตเตอรรี่ ค่อยข้างหมดเร็วฟังเพลงต่อเนื่องได้ 12 ชม

ไม่ทราบว่าจะเซ็ต profile ได้ที่ไหน ของ โนเกียจะจะมี mode general,silience,meeting ,outdoor แต่ของ samsung ผมหาไม่เจอ เวลาจะเข้าประชุมกดหาค่อยข้างยาก
gabiNo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องการต่อสาย USB
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 23:27  

ซื้อ U600 มาใช้ประมาณ 2 อาทิตย์ ลองใช้ USB เสียบเข้ากับโน๊ตบุ๊ค แล้วจะดึงออก โน๊ตบุ๊คแฮงค์แล้ว powerboard พังไปเลย ทำไงให้ดึงออกได้โยไม่ทำอันตรายคอมอ่ะคะ

แล้วเวลาเลือก USB เป็น mass storage เวลาต่อกับคอมมันจะขึ้นที่หน้าจอโทรศัพท์ขึ้นว่า connect with PC แล้วมันจะเข้าไปใช้งานโทรศัพท์ปกติไม่ได้ แก้ยังไงได้บ้างคะ
new user u600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการต่อสาย USB
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 06:17  

gabiNo ผู้เขียน:
ซื้อ U600 มาใช้ประมาณ 2 อาทิตย์ ลองใช้ USB เสียบเข้ากับโน๊ตบุ๊ค แล้วจะดึงออก โน๊ตบุ๊คแฮงค์แล้ว powerboard พังไปเลย ทำไงให้ดึงออกได้โยไม่ทำอันตรายคอมอ่ะคะ

แล้วเวลาเลือก USB เป็น mass storage เวลาต่อกับคอมมันจะขึ้นที่หน้าจอโทรศัพท์ขึ้นว่า connect with PC แล้วมันจะเข้าไปใช้งานโทรศัพท์ปกติไม่ได้ แก้ยังไงได้บ้างคะ

เพื่อป้องกัน hardware เสียหาย window มี safely remove hardware อยู่ที่ icon มุมล่างขวาเป้นลูกสอนชี้ซ้าย แล้ว hardware ที่กำลังจะดึงออก แล้วกด stop , hardware ตัวจะหายไป คอมพิวเตอร์ถือไม่ connect แล้ว หลังจากนั้นจึสามารถดึงออกไปโดย hardware ที่ต่อจะไม่เสียหาย ทุกอย่างที่ต่อ usb ของให้เช็คที่ปรากฏบน safely removal hardware ก่อนถอด ทำเช่นเสียเวลานิดหนึง แต่ไม่เสียตังค์ค่าซ่อม และไม่เสียอารมณ์

ส่วน เมื่อเราต่อ usb แล้ว ก็ไม่สามารถใช้ ฟังชั่นใดๆได้ครับ เราถึงโทรเข้าโทรออกได้ครับ ส่วนใหญ่ mass storage โหมดใช้ copy เท่านั้นแค่ระยะเวลาสั้นๆ
ถ้า copy เพลง mp3 ลงเครื่องโทรศัพท์ ผมแนะนำว่าหลังจาก copy เสร็จแล้ว ให้ ปิดเครื่องและ start ใหม่ เพลงทุกเพลงจะได้เข้าไปอยู่ใน list ของ music play ผมload เพลงประมาณเกิอบ 2GM ปรกาฏว่าใน list ปรากฏเพลงไม่ถึงครึ่งของที่ load ผมเอาว่า memory หรือ ram เครื่องอาจจะค้างหรือไปอะไรอย่างอื่นไปบ้าง ทำให้เพลงมาไม่หมด ให้ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ แล้วไป music player รอซักพัก เพลงจะเข้าไปหมดเองครับ music player samsung ทำงานช้ากว่าโนเกีย ส่วนหนึ่ง samsung auto update ซึ่งอาจจะพยายาม update ทั่งๆที่ เราไม่ได้เปลี่ยน เพิ่ม หรือลด ขณะที่ โนเกียมีtool ให้ manual update ไม่ต้อง detect อะไรบ่อยๆ
kaotung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจอปัญหาแล้วคับ U600 ไม่แน่ใจผมเป็นคนเดียวรึป่าว
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 16:40  

Ringtone ของเครื่องเพื่อนๆ เป็นแบบผมกันรึป่าวคับ
เวลามีคนโทรเข้า ตอนแรกๆ จะเบาประมาณ 1-3 วินาที ต่อจากนั้นก้อดังตามระดับที่เรา
ตั้งไว้ เป็นแบบนี้ตลอดเลยไม่ว่าจะเซ็ท เสียงเรียกเข้าเป็น เสียงอย่างเดียว หรือ สั่นพร้อมเสียง

มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือ มันสามารถปรับได้อ่ะคับ
sim_ba
Year's Star

หัวข้อ : Re: เจอปัญหาแล้วคับ U600 ไม่แน่ใจผมเป็นคนเดียวรึป่าว
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 10:53  

kaotung ผู้เขียน:
Ringtone ของเครื่องเพื่อนๆ เป็นแบบผมกันรึป่าวคับ
เวลามีคนโทรเข้า ตอนแรกๆ จะเบาประมาณ 1-3 วินาที ต่อจากนั้นก้อดังตามระดับที่เรา
ตั้งไว้ เป็นแบบนี้ตลอดเลยไม่ว่าจะเซ็ท เสียงเรียกเข้าเป็น เสียงอย่างเดียว หรือ สั่นพร้อมเสียง

มันเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือ มันสามารถปรับได้อ่ะคับ

ปกติครับ มันเป็นการกันตกใจ
musicbox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 15:48  

จะหาซื้อ u600 สีน้ำตาลได้จากที่ไหนบ้างคะ อยากได้สีนี้มากๆ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: