Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung U600 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 766 / เข้าชม: 1188389
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 09:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
Walker :] ผู้เขียน:
เครื่องสีดำนี่ใช่นำเข้าหรือป่าวครับ??
เครื่อง 0 ตอนนี้มีให้เลือกกี่สีครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้ว

เราพึ่งไปซื้อมาเมื่อไม่กี่วันก่อนที่ศูนย์อ่ะ ตอนนี้ราคาลงมาที่ 8,900 แล้วอ่ะ
เห็นเค้าว่าราคาพึ่งลง ข้างนอกยังไม่ลงอ่ะ
แล้วสีที่เราเห็นเค้าโชว์ไว้ก้มี ขาว ดำ แดง แล้วอีกอันออกเทาๆมั้งคล้ายๆดำอ่ะ

สีดำที่เราซื้อก็เครื่องศูนย์นะ มีปุ่มภาษาไทย แล้วก็ไม่ใช้เครื่องที่ทำปลอมออกมาด้วย

เราซื้อที่เจมาร์ท 8900 สีที่มีก็คือ ขาว , เงิน (silver)ออกเทาๆอะ , สีน้ำเงินดำที่ออกมาตอนแรก , สีดำ แต่ตอนเราไปซื้อ สีขาว กับ สีเงิน หมดอะ เราเลยเอาสีดำมา

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานคับ ที่เจมาร์ท เป็นสี Silver คับ เห็นที่ร้านบอกว่าเพิ่งมาใหม่ ดูดีคับคล้ายๆ U700 เลย
ลองเล่นดูหมดแล้ว ยังมีข้อเสียเล็กๆน้อยๆอีกพอสมควร แต่ผมชอบดีไซน์ของเครื่องรุ่นนี้มาก เลยไม่ค่อยซีเรียสกับข้อเสียพวกนั้นเท่าไหร่อ่ะคับ
(แต่ฝาหลังที่ครอบแบตของผมมันเปิดยากมากๆอ่ะคับ ไม่รู้เพื่อนๆเป็นเหมือนกันรึป่าว เวลาเปลี่ยนซิมแต่ละครั้ง...คิดหนักเลย กลัวทำแรงๆแล้วจะหัก เหอๆๆๆ)
musicbox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:50  

j_phan ผู้เขียน:
เครื่องสีดำนี่ใช่นำเข้าหรือป่าวครับ??
เครื่อง 0 ตอนนี้มีให้เลือกกี่สีครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่แล้ว

เราพึ่งไปซื้อมาเมื่อไม่กี่วันก่อนที่ศูนย์อ่ะ ตอนนี้ราคาลงมาที่ 8,900 แล้วอ่ะ
เห็นเค้าว่าราคาพึ่งลง ข้างนอกยังไม่ลงอ่ะ
แล้วสีที่เราเห็นเค้าโชว์ไว้ก้มี ขาว ดำ แดง แล้วอีกอันออกเทาๆมั้งคล้ายๆดำอ่ะ

สีดำที่เราซื้อก็เครื่องศูนย์นะ มีปุ่มภาษาไทย แล้วก็ไม่ใช้เครื่องที่ทำปลอมออกมาด้วย

เราซื้อที่เจมาร์ท 8900 สีที่มีก็คือ ขาว , เงิน (silver)ออกเทาๆอะ , สีน้ำเงินดำที่ออกมาตอนแรก , สีดำ แต่ตอนเราไปซื้อ สีขาว กับ สีเงิน หมดอะ เราเลยเอาสีดำมา

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานคับ ที่เจมาร์ท เป็นสี Silver คับ เห็นที่ร้านบอกว่าเพิ่งมาใหม่ ดูดีคับคล้ายๆ U700 เลย
ลองเล่นดูหมดแล้ว ยังมีข้อเสียเล็กๆน้อยๆอีกพอสมควร แต่ผมชอบดีไซน์ของเครื่องรุ่นนี้มาก เลยไม่ค่อยซีเรียสกับข้อเสียพวกนั้นเท่าไหร่อ่ะคับ
(แต่ฝาหลังที่ครอบแบตของผมมันเปิดยากมากๆอ่ะคับ ไม่รู้เพื่อนๆเป็นเหมือนกันรึป่าว เวลาเปลี่ยนซิมแต่ละครั้ง...คิดหนักเลย กลัวทำแรงๆแล้วจะหัก เหอๆๆๆ)

สี silver นี่เพิ่งมาใหม่เลยเหรอคะ ไม่เคยเห็นอ่ะ สวยป่าวๆ อยากเห็นจัง แต่ใจจริงอยากได้สีน้ำตาลมากๆ แต่สงสัยว่าจะไม่มีแล้ว T-T
sim_ba
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:57  

musicbox ผู้เขียน:

สี silver นี่เพิ่งมาใหม่เลยเหรอคะ ไม่เคยเห็นอ่ะ สวยป่าวๆ อยากเห็นจัง แต่ใจจริงอยากได้สีน้ำตาลมากๆ แต่สงสัยว่าจะไม่มีแล้ว T-T

สี Silver ก็เหมือนสีขาวแหละครับ แต่มันจะอมเทานิดๆ เหมือนไข่มุก สวยดี ตอนแรกผมก็จะเอาสีนี้เหมือนกัน แต่ของหมด เลยได้สีดำมา

ฝากถามนิดนะครับ ว่าหน้ากากของU600 ถ้าไปเปลี่ยนที่ศูนย์ ราคาเท่าไรครับ เผื่อเปลี่ยนในอนาคต
comp0200
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : musicbox
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:58  

ถามหน่อยนะคะ ว่าที่ใส่เมม มันอยู่ตรงไหนอ่ะ
gabiNo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามเรื่องการต่อสาย USB
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 15:59  

gabiNo ผู้เขียน:
ซื้อ U600 มาใช้ประมาณ 2 อาทิตย์ ลองใช้ USB เสียบเข้ากับโน๊ตบุ๊ค แล้วจะดึงออก โน๊ตบุ๊คแฮงค์แล้ว powerboard พังไปเลย ทำไงให้ดึงออกได้โยไม่ทำอันตรายคอมอ่ะคะ

แล้วเวลาเลือก USB เป็น mass storage เวลาต่อกับคอมมันจะขึ้นที่หน้าจอโทรศัพท์ขึ้นว่า connect with PC แล้วมันจะเข้าไปใช้งานโทรศัพท์ปกติไม่ได้ แก้ยังไงได้บ้างคะ

ถามต่อค่ะ คือว่าที่เสียบ USB แล้วโน๊ตบุ๊คแฮงค์อ่ะ เป็นเฉพาะตอนที่ต่อแบบ PC Studio ค่ะ ถ้าต่อแบบ mass storage โน๊ตบุ๊คจะไม่เป็นอะไรเลย
ลองไปลงโปรแกรม PC Studio ที่ทำงานก็ใช้ได้ปกติ เลยอยากทราบว่าที่เป็นอย่างงี้เป็นเพราะโน๊ตบุ๊คป่าวคะ จะแก้ยังไง ลอง install โปรแกรม PC Studio ใหม่ประมาณ 6-7 ครั้ง แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ ตอนนี้เลยต้องต่อ bluetooth อย่างเดียว
TechEnthu
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: How to select profile mode
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 23:45  

new user krab ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าจะเซ็ต profile ได้ที่ไหน ของ โนเกียจะจะมี mode general,silience,meeting ,outdoor แต่ของ samsung ผมหาไม่เจอ เวลาจะเข้าประชุมกดหาค่อยข้างยาก
Unlike Nokia, Uncle Sam don't have the profile system.

The easiest way to silent the U600 is to hold the sharp (#) button for a second, until the screen shows, 'silent mode.' Repeat the step to exit Silent mode.

This is very useful IMO.

You can also choose what will happen in silent mode, the choices are Silent and Vibrate.

Wink

กล่องเพลง ผู้เขียน:
ถามหน่อยนะคะ ว่าที่ใส่เมม มันอยู่ตรงไหนอ่ะ
On the right side of the phone, next to the camera button krub.

ปล: ไม่มีคีบอดไทยคับ
new2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : new2
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 16:35  

musicbox ผู้เขียน:

ทำไมถึงซื้อเจมาร์ทกัน ผมซื้อที่ MBK ชั้น4 ร้าน dtac 7990-ประมาณกลางเดือนกพ มีสีเงินให้เลือกแต่ดูแล้วไม่ชอบ
abcdefghijklmnopq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หมายเลขรูปถ่าย
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 23:21  

มีวิธี reset หมายเลขรูปถ่าย เมื่อเวลาถ่ายภาพนับเลขเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มีวิธีทำให้กลับไปเริ่ม 1 ไหมครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: หมายเลขรูปถ่าย
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 15:27  

abcdefghijklmnopq ผู้เขียน:
มีวิธี reset หมายเลขรูปถ่าย เมื่อเวลาถ่ายภาพนับเลขเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มีวิธีทำให้กลับไปเริ่ม 1 ไหมครับ

ไม่รู้เหมือน nokia ป่าวนะครับ move รูปลงเครื่อง มันจะเริ่มนับใหม่
abcdefghijklmnopq
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หมายเลขรูป
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 05:22  

เอารูปออกมาก็ไม่นับ 1 ครับ
และดูเหมือนว่ามันจะจำค่าไว้ที่เครื่องเลย นอกจากนี้ id tag ของเพลงมันจะจำค่าไว้เลย ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง มันก็ยังจำค่าเดิมอยู่เลย ไม่เปลี่ยนตามของใหม่
gabiNo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้งานอินเตอร์เน็ตผ่าน USB
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 16:59  

อ้างถึง:
วันนี้ลองเอา Note Book ต่อ Bluetooth กับ U600 แล้วต่อเนต ผ่าน EDGE วิ่งอยู่ที่ 115K Laughing
ลองต่อผ่าน สาย Data สิครับ เร็วกว่าเยอะ
เพราะ BT ความเร็วมันได้แค่ 115k แต่ EDGE มีให้ตั้ง 300k+
[/quote]

ใช้งานอินเตอร์เน็ตผ่าน USB ยังไงคะ เพราะตอนต่อสายมันจะถามว่าต่อแบบไหน (ss pc studio, media player, mass storage) เราควรเลือกอะไรคะ
zeik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้องu600
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 18:16  

มีใครเป็นเหมือนเรารึป่าวอ่ะ
คือตอนถ่ายรูป ภาพที่ดูตอนเล็ง กับรูปที่ดูหลังจากกดถ่ายไปแล้ว มันไม่ค่อยเหมือนกันอ่ะ
แบบว่า ถ่ายออกมาแล้วรูปมันสว่างวาบกว่าปกติ แล้วก้อไม่ชัดด้วย
มันผิดปกติรึป่าวอ่ะ ต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยนมั้ย (เพิ่งซื้อเมื่อวาน)
สวย รวย งก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับเครื่องศูนย์
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 14:03  

คืออยากจะถามว่าถ้าเป็นเครื่องศูนย์ซัมซุงไทย เครื่องมันจะแปะสติกเกอร์ว่าผลิตที่ไหนอะคับ เพราะเครื่องผมมันเป็น make in korea อะคับเลยไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องศูนย์ซัมซุงไทยจริงอะปล่าว แต่ปุ่มกดมันเป็นภาษาไทย(ไม่ใช่แบบสกรีนนะ) และเจ้าของร้าน(รึปล่าวไม่รู้)เขายังบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์ ถ้าเป็นอะไรไปศูนย์ซัมซุงไทยได้ ถึงเลยตัดสินใจซื้อมาอะคับ

อ้อ อีกอย่างผมซื้อที่MBKชั้น4

ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ ss จะมีสติกเกอร์ติดที่ตัวโทรศัพท์ แบต และตัวชาร์จ เหมือนกับพวกศูนย์ M link หรือ UD รึเปล่าคะ เพราะไม่เคยซื้อ ss มาก่อน แต่พอเมื่อวานไปซื้อ u600 ที่มาบุญครอง ร้านบอกว่าเป็นเครื่องศูนย์ ss เลย ในกล่องมีใบรับประกันเป็นภาษาไทย มีคู่มือภาษาไทย อังกฤษ (อ่านเจอในนี้บอกว่าเครื่องศูนย์แท้ต้องไม่มีคู่มือจริงป่าวคะ) แต่ไม่มีสติกเกอร์ติดที่อุปกรณ์ซักตัวเลย แต่ปุ่มกดก็เปนภาษาไทยนะ ตรงเลข 3 ตัวหนังสือกับตัวเลขก็ไม่มีปัญหาทับซ้อนกัน แต่ข้องใจตรงสติกเกอร์นี่แหละ พอเราถามคนขาย เค้าก็บอกว่าเครื่องศูนย์ไม่ต้องมีสติกเกอร์ เพราะใช้เช็คเลขอีมี่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเครื่องศูนย์จริงป่าว ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung U600 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 15:16  

ปล. u600มีวิทยุ fm สเตอริโอ ด้วยนะคับ ผมใช้อยู่คับ
phenom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 19:09  

เครื่องนี้มีลำโพงนอกป่าวครับ
gpcover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เป็นเหมือนกันไหมครับ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 22:33  

1 คือผมตัดเพลงทำเป็นทรูโทนแต่มันไม่ขึ้นให้ตั้งแต่ต้นตรงที่ผมตัดอ่ะครับ
2 หลังวางสายมันต้องหาสัญญาณใหม่นานมากครับ
nuiiance
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้องu600
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 17:18  

zeik ผู้เขียน:
มีใครเป็นเหมือนเรารึป่าวอ่ะ
คือตอนถ่ายรูป ภาพที่ดูตอนเล็ง กับรูปที่ดูหลังจากกดถ่ายไปแล้ว มันไม่ค่อยเหมือนกันอ่ะ
แบบว่า ถ่ายออกมาแล้วรูปมันสว่างวาบกว่าปกติ แล้วก้อไม่ชัดด้วย
มันผิดปกติรึป่าวอ่ะ ต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยนมั้ย (เพิ่งซื้อเมื่อวาน)

เป็นเหมือนกันค่ะ ลองใช้ของ SE ถ่ายดูรูปก็ออกมาเป็นธรรมชาติดี คิดว่าอาจจะเป็นข้อแตกต่างของเลนส์มั้ง แต่ก็แอบงอนอยู่เหมือนกันค่ะ

อีกอย่างคือถ่ายรูปไปไม่เท่าไหร่แบตก็ดับคามือเลย ส่วนตัวไม่ชอบที่จะต้องชาร์ตแบตทุกวันด้วยเลยคิดว่าแบตรุ่นนี้น้อยจังเลยค่ะ Sad
theredcomet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 14:30  

ขอถามเกี่ยวกับปุ่มกดของเครื่องหน่อยครับ
พอดีผมดูมา3ร้านที่ลำปางซึ่งรวมทั้ง Jaymart ด้วย
ปุ่มกดของเครื่องไม่มีตัวอักษรไทยที่ปุ่มเลย
เคยดูรีวิวของหลายๆคน เค้าบอกว่าปุ่มกดของเครื่องศูนย์จะมีภาษาไทย
แล้วมีแสงลอดออกมาได้ ทำให้เห็นตัวอักษรไทยที่ปุ่มกดในที่มืดได้
เลยไม่แน่ใจว่าจะซื้อดีหรือเปล่าครับ กลัวมันเป็นเครื่องนอกไม่ใช่เครื่องศูนย์
แล้วอาจจะมีปัญหาต่างๆตามมาให้วุ่นวายในภายหลัง
สรุปแล้วเครื่องศูนย์ของทาง Samsung จริงๆ
มันมีตัวอักษรไทยแบบที่แสงลอดผ่านได้ที่ปุ่มกดมั้ยครับ
NuCH172
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอนอกเรื่องหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 00:17  

เกี่ยวกับปัญหาสัญญาณของ U700

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=203732&start=0&postdays=0&postorder=asc&highlight=
NuCH172
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 00:18  

^
^
^
อยากให้เข้าไปช่วยกันอ่านค่ะ
Samsung Lover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จะปิดการแสดงเครือข่ายยังงัยคะ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 11:41  

คือว่าเข้าไปที่ Setting>display setting>Idle Text Displayจะมีแค่ text mode กับ text colour ส่วน text position จะเลือกไม่ได้ ไม่มีให้เลือก off เลยคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
u600
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........................อิอิ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 19:50  

ไปดูอีกเวปถอดฝาหลังแล้วเหงสปริง ดูน่ากลัวเลยลองถอดดู ม่ายเหงสปริงเเบบในรุปแล้วล่ะคับ

สงสัยล๊อตที่ผมซื้อมันปรับปรุงทุกอย่างแล้วมั่งคับ..อิอิ

พึ่งซื้อเดือนนี้เอง สีขาวสวยกมากครับบ

สุดยอดเลยย...เพื่อนซื้อ81เอาไปเทียบหรูพอตัวเลยนะครับบ.. แต่ว่าผมว่าเจ้าตัวนี้หรูกว่านะครับ เพราะ ตระกูล n เนี่ยคนใช้เยอะเลยเกลื่อนมาก...
derrabong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 20:59  

..เมื่อวานไปดู u600 มาครับ ผมว่าสวยแปลกๆ ดูแล้วงานไม่สมราคาเท่าD900i เลย d900i ที่ผมมีอยู่ในมือ งานแน่นและแข็งแรงมาก ส่วนหน้าจอของ u600 ก็รูสึกสีจะจืดกว่าด้วย สีสันก็สดใสน้อยกว่านิดหน่อย รูปที่ได้จากไฟล์จริงก็ไม่ค่อยดีเลย.. ระบบสำผัสที่ยังไม่ลงตัวและดีพอ ..ต้องใช้ความคุ้นไปสักพัก ซึ่งดูแล้วหงุดหงิด ... แต่ชอบ u600ที่สัดส่วนหน้าจอกับความกว้างของเครื่องสมดุลกันดี..และรุ่นที่สดใหม่กว่า

..อันที่จริงเคยใช่ d900 ตัวเดิม แต่ใช้ไปแค่2 เดือนก็ขายไปเพราะว่าการใช้งานภายในไม่ได้อย่างใจและไม่คลอบคุม (จำไม่ได้ละว่าอะไรบ้างที่ไม่ค่อยชอบ) ก็เลยขายไปแล้วถอย n95 มา

..ส่วน n95 ก็ได้อย่างใจและอลังการแถบทุกอย่าง (ยกเว้นวัสดุ) และก็เป็นซิมเบี้ยนที่ไวมาก ไม่หน่วงเลย ..แต่ถ่ายรูปเซฟช้าไปนิด แต่สีของรูปที่ได้จาก n95 ไม่เพี้ยนอย่างที่ว่ากันหรอกนะครับ.. อาจเป็นเพระเรารูจักถ่ายด้วย

แต่ตอนนี้ n95ได้เสียสละให้คุณพ่อไปแล้ว เพราะท่านขอ.. บวกกับตอนนี้ ได้ใช้iphone แล้วด้วย เลยลืมทุกอยากไปเลย.. แต่ก็ยังต้องหามือถืออะไรสักอย่างที่พอโอเคกับหลายๆ ที่ยังจำเป็น และไม่มีใน iphone ...เลยไปสอย d900i ตัวปรับปรุ่งใหม่มาแก้ขัด เพราะไงต้องใช้2เบอร์อยู่แล้ว...
..รอ...n82ราคาลองก่อน แล้วจะเอา D900i ให้น้องไป เพราะชอบ n82 ตรงที่ถ่ายรูปค่อนข้างดี และมีแฟลชที่ดี...
**แต่ d900i ..ถ้าไม่นับเรื่องความสดใหม่ของ u600 อย่างอื่นก็โอเคนะ..เพราะราคาสมตัว ณ ตอนนี้.. บอกได้ว่า โอเคเลย.. น่าพอใจ สำหรับมือถือราคา 6000 กว่า
บ่นๆๆๆๆๆ............
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 13:32  

ตกลงซื้อเครื่องนี้มาแล้วละ สีดำ ภาษาไทยที่แป้นก้อมองเห็นไฟนะ แสดงว่าเครื่อง0แท้ บอกตามตรงว่าชอบมากๆอะ ความรู้สึกดีกว่าตอนที่ซื้อN81หลายเท่า ในด้านวัสดุและการประกอบเครื่องนะ ไม่มีโยกมีคลอนเลยละ ปุ่มสัมผัสไวซะจนพลาดไปหลายๆครั้ง ต้องปรับมืออยู่หลายวันกว่าจะลงตัว เสียงถือว่าโอเคเหมาะสมกับความบางอีกอย่างมีลำโพงเดียวต้องทำใจ แต่ออกหูฟังก้อชัดแจ๋ว กล้องถือว่าโอมั่กๆถ้าบันทึกลงmemได้เลยก้อจะแจ๋วกว่านี้นะ แต่เรื่องความคมชัดกับหน้าจอซัมซุงเค้าเหนือในด้านนี้มานานแล้วละ สรุปสมราคา รูปร่างสวย ใครจะซื้อตัดสินใจไปเลย จะไม่เสียใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นเหมือนกันไหมครับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 13:52  

gpcover ผู้เขียน:
1 คือผมตัดเพลงทำเป็นทรูโทนแต่มันไม่ขึ้นให้ตั้งแต่ต้นตรงที่ผมตัดอ่ะครับ
2 หลังวางสายมันต้องหาสัญญาณใหม่นานมากครับ

1.เราก้อเป็น ต้องตัดก่อนท่อนนั้นซัก 3-4 วินาทีอะ
2.ไม่เป็นนะ ตรงนั้นสัญญาณอ่อนหรือเปล่า
Lonelytime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U600 เปลี่ยนเสียงปุ่มกดยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 11:36  

ผมเพิ่งซื้อมาได้มะวานนี้เองครับ แต่ไม่ชอบเวลากดปุ่มใน Menu จะมีเสียงเข้าไปปรับก็ไม่ได้ครับ มันบอกว่าเสียงปุ่มกดระนาดไรสักอย่าง ไม่สามารถเปลี่ยนได้

แล้วก็เวลาจะโทรกดตัวเลขจะเป็นรูปปากกาเขียน แล้วมีเสียงตรงนี้ปิดได้หรือไม่ครับ (ไม่ชอบให้มีเสียง)

อีกข้อครับ ถ้าเราไม่ใช้ Theme (วัดพระแก้ว) ที่มีมาให้ใช้ภาพ Wallpaper แทนที่หน้าจอจะมีโชว์ วันและเวลา อยู่ด้านบน เป็นตัวหนังสือมีแถบขาวเป็นพื้น มันบังภาพหน้าจอ สามารถปิดหรือเลื่อนให้ไปอยู่ตำแหน่งอื่นได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
ZOUL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 21:48  

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ถ้า U600 ของผมเป็นรอยขูดขีดจากโลหะเป็นวงใหญ่พอสมควร

สามารถเปลี่ยนหน้าจอได้มั้ยครับ หรือ มีเคสของจริงขายมั้ยครับถ้ามีราคาเท่าไร

อยากเปลี่ยนมากๆครับ อย่างเซ็ง
Lonelytime
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 16:01  

วิธีปรับความสว่างกล้องถ่ายรูปทำยังไงครับ แล้วก็ กล้องวีดีโอใน Setting ทำไมไม่สามารถปรับภาพ แบบ Super fine ได้อ่ะครับ มีวิธ๊หรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 19:53  

อยากทราบ วิธีใช้ u600 ต่อเน็ตกับโน๊ตบุ๊คอ่ะครับ สอนวิธีหน่อยได้ไหมครับ

พึ่งใช้ซัมซุงไม่นานแต่อยากลองต่อเน็ตกับโน๊ตบุ๊คดู ผมใช้ระบบ one2call ครับ

มันต้องใช้โปรแกรมของซัมซุงไหมครับ แล้วเซ็ตค่ายังไงบ้าง ใช้ต่อกับ สายUSB หรือบลูทูธ ได้ใช่ไหมครับ

พอดีผมอยากจะลองกับบลูทูธอ่ะครับ ช่วยสอนหน่อยครับ แล้วมันต้องใส่User กับ Password ไหมครับ รบกวนด้วยครับ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 09:41  

เมื่อวานซื้อมาแล้วค่ะ สีขาวที่ blisstel มาบุญครอง ราคา 6990 ลองใช้ดูก็โอเคนะคะ ส่วนที่คิดว่าฟังก์ชันบางอย่างที่ไม่ค่อยดีคือ

- ไม่สามารถเพิ่มโฟลเดอร์ได้
- ชัตเตอร์ช้ามาก นับดูหลังจากกดปุ่มถ่ายภาพก็ราว 5 วิอ่ะค่ะกว่าจะถ่าย
- เสียงเข้าเมนูไม่สามารถเอาออกได้ค่ะ ถ้าไม่อยากได้ต้องใช้วิธีเบาเสียงปุ่มกดให้เป็น 0 หรือใครทำได้บอกหน่อยนะคะ
- โหลดธีมเพิ่มไม่ได้

นอกนั้นก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

เอาตัวอย่างรูปมาให้ชม

2 รูปนี้ใช้ WB แบบแสงแดดแต่กล้องอยู่ที่ร่มนะคะ ISO100

รูปนี้ใช้ WB ไฟนีออน ISO Auto

รูปนี้ใช้โหมดมาโคร ISO Auto

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ตูน เมื่อวันที่ 16 May 2008 15:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: U600 เปลี่ยนเสียงปุ่มกดยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 09:53  

Lonelytime ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อมาได้มะวานนี้เองครับ แต่ไม่ชอบเวลากดปุ่มใน Menu จะมีเสียงเข้าไปปรับก็ไม่ได้ครับ มันบอกว่าเสียงปุ่มกดระนาดไรสักอย่าง ไม่สามารถเปลี่ยนได้

แล้วก็เวลาจะโทรกดตัวเลขจะเป็นรูปปากกาเขียน แล้วมีเสียงตรงนี้ปิดได้หรือไม่ครับ (ไม่ชอบให้มีเสียง)

อีกข้อครับ ถ้าเราไม่ใช้ Theme (วัดพระแก้ว) ที่มีมาให้ใช้ภาพ Wallpaper แทนที่หน้าจอจะมีโชว์ วันและเวลา อยู่ด้านบน เป็นตัวหนังสือมีแถบขาวเป็นพื้น มันบังภาพหน้าจอ สามารถปิดหรือเลื่อนให้ไปอยู่ตำแหน่งอื่นได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

เสียงมันมาจากการที่เราให้การกดตัวอักษรแบบที่เป็นปากกาเขียนน่ะค่ะ วิธีเปลี่ยนคือ เมนู --> การตั้งค่า --> การตั้งค่าจอภาพ --> แสดงการโทรออก --> ชนิดตัวอักษร ให้เปลี่ยนเป็นแบบปกติ เวลากดตัวเลขก็จะเป็นแบบธรรมดา เสียงปากกาเขียนก็จะหายไปเองค่ะ

เสียงระนาดนั้นเปลี่ยนได้นะคะ หลังจากที่เราเปลี่ยนชนิดตัวอักษรให้เป็นแบบปกติแล้ว ก็ให้ไปดูที่เสียงปุ่มกด เราจะสามารถเปลี่ยนจากเสียงระนาดให้เป็นเสียงปิ๊บหรือไม่มีเสียงได้ค่ะ

ส่วนเสียงเวลาเข้าฟังก์ชันนั้นหาไม่เจอเหมือนกันว่าจะไปเอาออกยังไง -_-!

ส่วนธีมวัดนั้นเครื่องมันมีให้อันเดียวอ่ะค่ะ ถ้าไม่เอาธีมวัดก็ต้องใช้เป็นวอลเปเปอร์แทน แล้วมันจะมีให้เลือกรูปแบบการแสดงวันที่และเวลาอ่ะค่ะ มี 3 แบบ แต่ดูแล้วไม่มีอย่างที่คุณต้องการเลย มีแต่แบบมาทับรูป เท่าที่ดูก็เลือกแบบแถบๆนั่นน่าจะเวริ์คสุดค่ะ
queennight_club@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 01:20  

เออ คือว่าใช้จนมันพังคามือเลยอ่ะค่ะ
สไลด์มากไปรึป่าวก็ไม่รู้
ปุ่มกดบนสไลด์ใช้ไม่ได้เลยสักปุ่ม
มันเป็นอะไรหรอคะ
แล้วซ่อมปะมาณเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 14:26  

เจอและ
ต้องเป็น *#9998*4678255# ไม่ต้องกดโทรออกนะ กดเสร็จจะมีข้อความขึ้นว่า activated
ถ้าจะยกเลิกก็กดโค้ดเดิม

ไม่ได้คิดโค้ดเอง ได้มาจากเว็ปอื่นน่ะ ไม่ต้องขอบคุณก็ได้นะ อิอิอิ เดี๋ยวจะหาว่าเอาความดีความชอบ อุอุอุ

พอดีกำลังจะลง java คะ แล้วพอกด code แล้วมันไม่เห็นขึ้นอะไรเลย (เหมือนเรากดเบอร์จะโทรออกแต่ไม่ได้กดปุ่มโทรออก)

ตามที่เข้าใจคือต้องกด code นี้ก่อน แล้วค่อยต่อสาย usb กับคอมเพื่อลากไฟล์ .jad มาลงโปรแกรมใช่มั๊ยคะ (หรือว่าเข้าใจผิดไม่รู้)

ยังไงใครที่เคยลงสำเร็จแล้ว ช่วยอธิบายวิธีลงให้หน่อยนะคะ

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อยากได้แบบละเอียดเป็น step by step จะขอบคุณมากๆเลยค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 15:56  

ขอถามเรื่องลง java อีกข้อคะ

หลังจาก copy file(.jad กับ .jar) ลงเครื่องเเล้ว

พอเข้าไปจะ install ตัว .jad มันก็ขึ้นว่า JAVA error IO exception คะ

1. แก้ยังไงค่า?

2. ถ้า install สำเร็จ (ต่อเมื่อแก้ข้อ 1 ได้) ตัวโปรแกรมจะไปอย่ใน menu ไหนคะ ใช่ java world รึเปล่า แล้ว ในกรณีที่ไม่ได้โหลดเกม แต่โหลด dict หรือ opera มา ต้องสร้าง folder ใหม่ใน java world เตรียมไว้รึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 22:24  

การลง JAVA นั้น ต้องมีทั้งไฟล์ Jad กับ Jar นะครับ และขนาดของไฟล์ Jar จะต้องไม่เกิน 500 kb ถ้าจำไม่ผิด

ขั้นตอนนะครับ

1. โอนไฟล์ที่จะติดตั้งไว้ในโทรศัพท์ ของผมโอนผ่าน Samsung Pc ครับ

2. กด *#9998*4678255# พอกดเสร็จมันจะขึ้นว่า Activated (มันจะเป็นเหมือนการเปิดทำการลงJava)

3.หลังจากนั้นย้อนกลับไปที่โฟลเดอร์ที่เราโอนไฟล์ไว้(จากข้อ1.) เลื่อนไปที่ไฟล์ Jad แล้วกดเลือก Options แล้วมันจะขึ้นให้เรา Install เพียงเท่านี้เราก็จะสามารถลงไฟล์Javaได้แล้ว

ขอให้สนุกกับการใช้งานนะครับ

ใครมีปัญหาอะไรบอกได้นะครับ ถ้าตอบได้ จะมาช่วย

-*-*-*-ซัมซุงจงเจริญ-*-*-*-
pcromio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2008 18:47  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
1.มาบุญครองร้านไหนแถมเมม 1 G บ้างคะ
2.สีขาว กับ silver สีไหนเป็นรอยง่ายกว่ากันคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 14:18  

การลง JAVA นั้น ต้องมีทั้งไฟล์ Jad กับ Jar นะครับ และขนาดของไฟล์ Jar จะต้องไม่เกิน 500 kb ถ้าจำไม่ผิด

ขั้นตอนนะครับ

1. โอนไฟล์ที่จะติดตั้งไว้ในโทรศัพท์ ของผมโอนผ่าน Samsung Pc ครับ

2. กด *#9998*4678255# พอกดเสร็จมันจะขึ้นว่า Activated (มันจะเป็นเหมือนการเปิดทำการลงJava)

3.หลังจากนั้นย้อนกลับไปที่โฟลเดอร์ที่เราโอนไฟล์ไว้(จากข้อ1.) เลื่อนไปที่ไฟล์ Jad แล้วกดเลือก Options แล้วมันจะขึ้นให้เรา Install เพียงเท่านี้เราก็จะสามารถลงไฟล์Javaได้แล้ว

ขอให้สนุกกับการใช้งานนะครับ

ใครมีปัญหาอะไรบอกได้นะครับ ถ้าตอบได้ จะมาช่วย

-*-*-*-ซัมซุงจงเจริญ-*-*-*-

ทำตามที่วิธีเดียวกันเลยคะ แต่ว่าพอเครื่องถามว่า install?

แล้วกด yes ไป มันขึ้นว่า JAVA error IO exception คะ

มาดูที่ขนาดไฟล์ที่โหลดมา ตัว .jar ขนาด 5ookb พอดีเด๊ะเลย ส่วน .jad 1kb คะ
(leklekdict ver 0.2.5)

ทำไงให้ลงได้ได้คะ ???

Shocked Shocked Shocked
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 14:41  

คือ เวลาถ่ายตัวเอง ต้องรอนานมากกก กว่ามันจะถ่าย เลยเผลอเอามือลงก่อนทุกที

อยากตั้งเสียง shutter คะ

เปิดเสียง shutter ตอนถ่ายรูปได้มั๊ยคะ แล้วเปิดตรงไหน?
447
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 21:08  

คืออยากจะถามว่า U600 ชัตเตอร์เป็นแบบสองจังหวะรึป่าวอ่ะครับ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชัตเตอร์2จังหวะครับ
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 10:35  

ชัตเตอร์2จังหวะครับ
mimami
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 11:17  

คือ...เราซื้อมือ 2 มา แล้วเวลาจาส่งบลูทูธ มันจะขึ้นให้ใส่รหัส pin และเราไม่รู้รหัสของเจ้าของเก่าอ่ะ มีวิธีปลดล็อกบางป่ะ
mimami
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 11:30  

คือ...เราซื้อมือ 2 มา แล้วเวลาจาส่งบลูทูธ มันจะขึ้นให้ใส่รหัส pin และเราไม่รู้รหัสของเจ้าของเก่าอ่ะ มีวิธีปลดล็อกบางป่ะ Razz
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 12:58  

mimami ผู้เขียน:
คือ...เราซื้อมือ 2 มา แล้วเวลาจาส่งบลูทูธ มันจะขึ้นให้ใส่รหัส pin และเราไม่รู้รหัสของเจ้าของเก่าอ่ะ มีวิธีปลดล็อกบางป่ะ Razz

รู้สึกจะไม่เกี่ยวกับ พวกรหัส lock เครื่องนะครับ

ลอง กดเลข 1111 ทั้งสองเครื่อง(เครื่องส่งเเละเครื่องรับ)

ลองดูครับ ผมคิดว่ามันเป็นเเค่ รหัสที่ต้องให้ทั้ง2เครื่องกดตรงกันเฉยๆนะครับ
44++
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยที
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 12:58  

mimami ผู้เขียน:

รู้สึกจะไม่เกี่ยวกับ พวกรหัส lock เครื่องนะครับ

ลอง กดเลข 1111 ทั้งสองเครื่อง(เครื่องส่งเเละเครื่องรับ)

ลองดูครับ ผมคิดว่ามันเป็นเเค่ รหัสที่ต้องให้ทั้ง2เครื่องกดตรงกันเฉยๆนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 14:33  

เพิ่งซื้อ U600มาไหม่ใ เมมไป1Gb รู้สึกว่าเครื่องช้ามากอ่ะคับ กดเปลี่ยนเพลงทีต้องรอ 3-5 วิอ่ะ แล้ว งงเครื่องU600เป็น อุลต้ราอิดิชั่น2แล้วหรอเหนตอนเปิดเครื่องขค้นอ่ะคับ แต่กล่องเขียนค่า อุลตร้าอิดิชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2008 09:41  

เพิ่งซื้อ U600มาไหม่ใ เมมไป1Gb รู้สึกว่าเครื่องช้ามากอ่ะคับ กดเปลี่ยนเพลงทีต้องรอ 3-5 วิอ่ะ แล้ว งงเครื่องU600เป็น อุลต้ราอิดิชั่น2แล้วหรอเหนตอนเปิดเครื่องขค้นอ่ะคับ แต่กล่องเขียนค่า อุลตร้าอิดิชั่น

ใช่แล้วคับ เหมือนผมเลย มองข้างหลังก้อยังเห้นสปริงอยู่เลย

มารู้ทีหลังเหมือนกันคับ เซงเลย เหมือนโดนหลอกไงไม่รุ
ตอบหน่อยน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2008 14:54  

ถามคนที่ใช้u600หน่อยนะครับ
เวลาเราโทมาไปหาอีกคน คือว่าอีกคนเขากำลังคุยอยุโทสับอยุ ถ้าเราโทไปมานจาขึ้นในหน้าจอรอป่าวว่า เขากำลังคุยอยุอะ

เหมือนโนเกียถ้าโทไปมานจะขึ้นมาว่า กำลังรอ อะ
Xeraphim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมมมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 18:25  

พึ่งได้เครื่องมาครับ
ไม่แถมเมม

พอไปซื้อ เมมมา
Kingston 2 GB 400 บาท
Kingston 1 GB 180 บาท
มันไม่อ่าน
ขึ้น Unrecognised Format?
พอกด OK มันบอก
Format Failed

เลยลองอีกตัว Mem ของเครื่อง NDS ไม่ได้เช่นกัน
แต่ว่า เมมทั้งสามตัวที่มี ใส่card reader ก็อ่าน
แต่ใส่กะเครื่องเลือก Mass Storage ก็ไม่อ่าน
Copy เพลงใส่ mem ก็ขึ้นตัวขาว
ทำไม่ได้

ไม่รู้จะแก้ไง
ลองแล้วลองอีก
ปิดเปิดใหม่ก็แล้ว
Format เม็มก็แล้ว
ทำไงดีครับ
ถ้าไม่ได้พรุ่งนี้จะไปให้ศูนย์ดู
หรือเพื่อนๆใช้เมม ยี่ห้อไหนกัน

ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง
FW ผม U600BDXGK2
ซื้อที่ StudioPhone Central บางนา
boonggiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 15:04  

อยากเห็นที่มันเป็นปุ่มภาษาไทยอ่าครับ

ของใครเป็นปุ่มภาษาไทยโชว์รูปให้ผมดูที

จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
Red-Hot
Year's Star

จังหวัด: Phuket
หัวข้อ : โหลดเกมจาวา
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 16:15  

อยากทราบว่าโหลดเกม จาวาแบบฟรีๆ ได้ที่เว็บไรบ้างคะ
เอาแบบเล่น full version นะคะ ขอบคุณค่ะ
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลง Java ลำบากมาก
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 09:41  

Samsung U600 ตัวนี้ผมว่าดีหลายด้านนะ แต่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียว คือการลงJavaลำบากมากๆ ถ้าใครชอบลงJavaเพื่อ เล่นเกมส์ หรือใช้โปรแกรม มองข้ามยี่ห้อนี้ไปได้เลย เพราะลงได้ลำบากมากๆ ไม่สามารถลงตรงๆได้อย่าง Nokia ถ้าจะลงต้องใช้โปรแกรมช่วยลง แถมลงแล้วยังRun Java ได้ช้า และการลง Size ของ Java จะต้องไม่เกิน 500K ข้อจำกัดของJava มากมาย เรียกว่าจุดอ่อนอย่างแรงเลยก็ว่าได้ แต่เรื่องอย่างอื่นให้เต็มร้อยคะแนนเต็มครับ
tidus21
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 16:39  

เมื่อวานหาทั่วเชียงรายเพื่อจะซื้อi145แต่แทบไม่มีของเลย
บางร้านมีแต่ก็ราคา9990
แถมแม่ค้าบางคนยังไม่รู้ว่าโลตัสลดราคาอีก - -"
หาซื้อไม่ได้เลยเอาU600ละกัน ถามเจมาร์ทในบิ๊กซี มี2สีแต่ไม่แถมเมม เอ๊ะยังไง?
เลยออกมาดูเจมาร์ทข้างนอก แถมเมม1กิ๊ก แต่มีแต่สีเทา เลยกลับเข้าไปในบิ๊กซีอีกที พูดกะน้องคนขายตรงๆเลยว่า ร้านข้างนอกเขาก็แถมเมมให้ แต่มันไม่มีสีดำ
น้องเขาเลยใจอ่อนหาเมมมาแถมให้มารู้ตอนหลังว่าเขาเอาเมมu600แถมให้รุ่นอื่นไป เกือบโง่แล้วไหมล่ะเรา
จากที่ลองเล่นมา1คืน มีคำถามและข้อสังเกตดังนี้คับ
1.สั่นเบาครับ ไม่รู้ว่าเพราะมันบางเลยสั่นเบาไหม
แต่อันนี้ไม่ซีเรียสเพราะแทบไม่ค่อยได้ปิดเสียง
2.รูปภาพคนโทรเข้าสามารถทำให้เต็มได้ไหมคับ อยากให้เหมือนพวกโนเกีย6300 พวกนั่นอ่ะ?
3.สมอลทอร์คหูใหญ่จัง ยัดเข้าหูแทบไม่ได้ ถ้านอนฟังเพลงพอได้อยุ่
แต่ถ้าฟังเพลงตอนเดินไปไหนนี่หลุดแน่ๆ Sad
4.กล้องจับภาพช้าจิงอย่างที่หลายๆคนบอก บางครั้งทำให้พลาดรูปสวยๆไป
5.Nextเพลงก็ช้ามากเหมือนกัน
6.ก่อนหน้านี้ใช้แต่โนเกีย มาใช้ซัมซุง ใช้งานเมนูแล้วงงมากๆต้องเรียนรู้ใหม
7.เฟิร์มแวร์ของผมเป็นu600BDXHD1 เข้าไปเช็คในเวบไม่เจอเลยครับ
แถมรู้สึกว่าจะเป็นเฟิร์มแวร์นอกอีกตะหาก (แต่ก็มีภาษาไทย) งง Shocked
8.ข้างกล่องผมเปนรุ่นultraeditionเฉยๆ ไม่ใช่ ultraedition2 มันต่างกันยังไงคับ?
9.เปิดฟังชั่น3dตอนฟังเพลงแล้ว ฟังไม่รู้เรื่องเลยเสียงก้องมาก คนอื่นเป็นกันไหมคับ?
10.ตั้งไม่รับสายบางเบอร์เหมือนsonyericsonได้ไหมคับ
11.ถ้าเราปิดตัวรับgprsตามที่เพื่อนๆแนะนำกัน แล้วจะมีปัญหาตอนใช้งานไหม
ถามมาซะเยอะเลยขอบคุณสำหรับผู้ที่มาตอบคับ
รุ่นนี้ถึงจะมีข้อเสียเยอะแต่ข้อมีมันก้อมาแทนที่เหมือนกัน อย่างที่หลายๆคนบอกว่า เรายอมรับข้อเสียของมันได้ไหม
ตอนนี้ใช้ถนอมมาก บางๆแบบนี้กลัวมันตกจัง
ยังไงๆฝากตัวสาวกซัมซุงคนใหม่ด้วยคับ
Very Happy
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ : Re: เมมมีปัญหา
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2008 19:00  

Xeraphim ผู้เขียน:
พึ่งได้เครื่องมาครับ
ไม่แถมเมม

พอไปซื้อ เมมมา
Kingston 2 GB 400 บาท
Kingston 1 GB 180 บาท
มันไม่อ่าน
ขึ้น Unrecognised Format?
พอกด OK มันบอก
Format Failed

เลยลองอีกตัว Mem ของเครื่อง NDS ไม่ได้เช่นกัน
แต่ว่า เมมทั้งสามตัวที่มี ใส่card reader ก็อ่าน
แต่ใส่กะเครื่องเลือก Mass Storage ก็ไม่อ่าน
Copy เพลงใส่ mem ก็ขึ้นตัวขาว
ทำไม่ได้

ไม่รู้จะแก้ไง
ลองแล้วลองอีก
ปิดเปิดใหม่ก็แล้ว
Format เม็มก็แล้ว
ทำไงดีครับ
ถ้าไม่ได้พรุ่งนี้จะไปให้ศูนย์ดู
หรือเพื่อนๆใช้เมม ยี่ห้อไหนกัน

ใครมีปัญหาแบบผมบ้าง
FW ผม U600BDXGK2
ซื้อที่ StudioPhone Central บางนา

-- เครื่องผม FW. U600BDXHD1 (ข้างกล่องลง เืดือน พ.ค. 2551)
-- ใส่ Micro SD 2 GB. ของ Apacer อ่านได้ปกติครับ
-- แนะนำว่าควรอัพเฟิร์มแวร์ดูนะ.....
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 10:20  

อัพเดตราคาครับ ซื้อเมื่อวานนี้ (30-June-2008)ที่ MBK บอดี้สีขาวที่ 6,140บาท แถมเมม 1GB ครับ
jiji-san
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2008 20:07  

เพิ่มไปดูที่มาบุญครองเมื่อวานคับ เหลือ 5990 แถมเมมเพิ่ม 100
abello
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกมส์สำหรับ U600 จ้ะ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2008 12:33  

http://www.btmon.com/Games/Other/Samsung_D840_D900_E900_U600_Java_Games_240x320.torrent.html

มีประมาณ100กว่าเกมส์ ลองโหลดมาเล่นดูแล้ว ลงได้เล่นได้ค่ะ
เผื่อคนที่ยังหาแหล่งโหลดเกมส์ไม่ได้ ^^
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 20:23  

ราคาน่าสอย จริงๆ
Hybeat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมถึงทำกับชั้นด้ายยย
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 20:34  

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ซื้อปีใหม่ หมดประกันเดือน 6
เดือนนี้เมนบอร์ดของโทสับเจ๊งเรยคับ
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
อาการเริ่มจากฟังเพลงอยู่ดีๆ แล้วก็ค้าง เป็นงี้สองสามที เรยถอดแบทออก ซักพักเอามาเปิดใหม่ ไฟที่ปุ่มขึ้น แต่หน้าจอดำมืดดดด
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด
...
เสียใจง่ะ อุตส่าห์เป็นแฟนพันธุ์แท้ซัมซุงมาโดยตลอด กะซิกๆ

ปล. เอาประสบการณ์มาแบ่งปัน แต่ยังรักซัมซุงเหมือนเดิมคับ คริคริ
sankac126
Year's Star

หัวข้อ : sank
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2008 20:20  

ผมไปสอยมาแล้วง้าบบบบบ ซื้อให้ม่าม้าเปงของขวัญวันเกิด
samsung เค้าดีจิงๆ ผมซื้อมาแล้วก้อช้อบชอบ

แต่ที่น่าตกจัยคือ ราคาเริ่มต้นตอนแรกมัน 14000 แต่วันนี้ผมซื้อเครื่องศูนย์ ราคา 6900 มันแตกต่างกันเท่าไรหว่า -*-
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบ ชอบ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 15:38  

ถอยมา 26 กค แฟชั่นไอส์แลนด์ 6400 บาทถ้วน ชอบที่บางสวย ถ่ายรูปกลางแจ้งเจ๋งมาก ในร่มพอได้ แฟลช ไม่แฟลช ไม่ต่างกัน ไม่เป๊ะ แต่ก็ได้ คุ้มครับ เสียอย่างไม่มี FM
อยากเป็นสาวกss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 15:23  

ผมกำงลังตัดสินใจจะซื้อเจ้าตัวนี้อยู่แต่ว่า กล้องวีดีโอไมห่วยจังอ่าคับ หรือว่าเป็นที่เครื่องเล่นวีดีโออะ

แล้วถ้าอับfwแล้วกล้องวีดีโอมันจาดีขึ้นเป่าคับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชอบ ชอบ
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 20:11  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ถอยมา 26 กค แฟชั่นไอส์แลนด์ 6400 บาทถ้วน ชอบที่บางสวย ถ่ายรูปกลางแจ้งเจ๋งมาก ในร่มพอได้ แฟลช ไม่แฟลช ไม่ต่างกัน ไม่เป๊ะ แต่ก็ได้ คุ้มครับ เสียอย่างไม่มี FM
มี FM ครับ
Asuraphak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 19:36  

อยากเป็นสาวกss ผู้เขียน:
ผมกำงลังตัดสินใจจะซื้อเจ้าตัวนี้อยู่แต่ว่า กล้องวีดีโอไมห่วยจังอ่าคับ หรือว่าเป็นที่เครื่องเล่นวีดีโออะ

แล้วถ้าอับfwแล้วกล้องวีดีโอมันจาดีขึ้นเป่าคับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ Sad

** เฟิร์มแวร์ ตัวที่ผมใช้อยู่ ดูวิีดีโอและถ่ายวิดีโอเนียนเลยนะครับ ..ยิ่งเป็นไฟล์ .mp4 เปิดเต็มจอดูสบายๆ ภาพไม่แตก
** อยู่ที่ไฟล์ต้นฉบับด้วยครับ ถ้าเป็น .3gp size 176*144 แล้วดูเต็มจอภาพอาจจะดูแตกเล็กน้อยแต่ไม่ถึงกับห่วยนะ
** ส่วนใหญ่ผมจะแปลงเป็น .mp4 นะครับ ไฟล์ใหญ่หน่อยแต่ก็ดูแล้วสบายใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 23:49  

Asuraphak ผู้เขียน:
อยากเป็นสาวกss ผู้เขียน:

** เฟิร์มแวร์ ตัวที่ผมใช้อยู่ ดูวิีดีโอและถ่ายวิดีโอเนียนเลยนะครับ ..ยิ่งเป็นไฟล์ .mp4 เปิดเต็มจอดูสบายๆ ภาพไม่แตก
** อยู่ที่ไฟล์ต้นฉบับด้วยครับ ถ้าเป็น .3gp size 176*144 แล้วดูเต็มจอภาพอาจจะดูแตกเล็กน้อยแต่ไม่ถึงกับห่วยนะ
** ส่วนใหญ่ผมจะแปลงเป็น .mp4 นะครับ ไฟล์ใหญ่หน่อยแต่ก็ดูแล้วสบายใจ

เฟิร์มแวย์เวอร์ชั่นไหนหรอครับ ที่คุณใช้อ่ะ

บอกผมหน่อยซิครับ

กด *#1234#

ผมอยากรู้ครับ
nuisuttida
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายหูฟังบลูทูธ ใหม่ล่าสุด
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 11:04  

ideal inventions
BlueAnt Supertooth Light | Bluetooth Speaker

•สามารถจับค่าอุปกรณ์ที่รองรับการใช้งาน บลูทูธได้ถึง 5 อุปกรณ์

•แบตเตอรี ่ลิเธียม-ไอออน คุณภาพสูง สามารถชาร์จได้ทั้งในรถและวอลล์ชาร์จในบ้าน

•รับประกัน 2 ป ี มีใบรับประกันจากตัวแทนอย่างเป็นทางการในประเทศไทย

•ระบบตัดเสียงรบกวน ด้วยซอฟท์แวร์ DSP(Digital Sound Processor) สามารถตัดเสียงก้อง เสียงรบกวน และเสียงหวีดแยก เสียงที่ต้องกต้องการ ออกจากเสียงอื่นๆในสภาพแวดล้อมรอบข้าง ทำให้การสนทนาเป็นไปอย่างชัดเจนและมีประสิทธิภาพสูงสุด

•ออกแบบมาเพื่อการใช้งานพกพาได้อย่างสะดวก และง่ายต่อการติดตั้ง โดยใช้เพียงคลิปยึดติดกับที่บังแดดและดูดแม่เหล็ก คุณภาพสูงเข้าล๊อค

Product Description – รายละเอียดสินค้า
•ลำโพงคุณภาพสูงให้การได้ยินที่ดีที่สุดระหว่างการสนทนา

•ระยะเวลาสนทนาสูงสุด 15 ชั่วโมง ระยะเวลาเปิดเครื่องรอนาน 800 ชั่วโมง
•สามารถโทรออกด้วยเสียง (ขึ้นอยู่กับฟังก์ชั่นของโทรศัพท์มือถือเอง)

•โทรเบอร์ล่าสุด และปฏิเสธการรับสายผ่านชุดบลูทูธ
ราคาขาย 3700
Phone : 668 5912 1174
papyyong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาอัพราคาจร้า
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 15:45  

เราซื้อที่ เซ็นพระราม 2 วันที่ 8 สิงหาคม 2551 ราคา 6,800 บาท แถม เมม 1 GB. ซองใส่โทสับ ติดกันรอยให้ด้วยอ่ะ แต่สงสัยอย่างนุง ตัดเสียงเรียกเข้ายังไงอ่ะ วานผู้รู้บอกทีสิคะ หาไม่เจอจิงๆค่ะ เพิ่งใช้ซัมซุงครั้งแรกเลย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
tiger1193
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : theme
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 18:24  

http://agereclub.ru/news/filesnews/811-novaja-tema-dlja-u600.html
Fightter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : U600
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 13:34  

ผมซื้อมาแระงับ สวยมากเรย แต่ก็เพิ่งเคยใช้ซัมซุงนี่แหละ

เลยงงๆอยู่หลายอย่างเลย ก็เลยขอรบกวนถามหน่อยนะครับ

1.เวลาเอาเพลงลงเครื่องอะ เอาลงการ์ดเลยไม่ได้เหรออับ

2.บล็อกเบอร์โทรคนที่เราไม่อยากคุยด้วยยังไงอะฮับ

3.แล้วเวลาผมเข้าเรียนผมจะปิดเสียงต้องไปปรับตรงไหรอ่าคับ

4.เฟิมแวร์อับไงอะ -*- (โทษทีนะครับผมมะเคยอัปอะ)

ขอบคุณมากงับ
nana33
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 17:33  

คืออยากทราบว่า

ถ้าเป็นเครื่องสีแดงจะเก่าง่ายกว่าเครื่องสีดำมั๊ยคะ

เขาใช้วัสดุต่างกันมั๊ยอ่าคะ

รบกวนหน่อยน๊าคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

^^
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: U600
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 23:13  

Fightter ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแระงับ สวยมากเรย แต่ก็เพิ่งเคยใช้ซัมซุงนี่แหละ

เลยงงๆอยู่หลายอย่างเลย ก็เลยขอรบกวนถามหน่อยนะครับ

1.เวลาเอาเพลงลงเครื่องอะ เอาลงการ์ดเลยไม่ได้เหรออับ

2.บล็อกเบอร์โทรคนที่เราไม่อยากคุยด้วยยังไงอะฮับ

3.แล้วเวลาผมเข้าเรียนผมจะปิดเสียงต้องไปปรับตรงไหรอ่าคับ

4.เฟิมแวร์อับไงอะ -*- (โทษทีนะครับผมมะเคยอัปอะ)

1. เอาลงการ์ดโดยตรงได้ จะผ่านทางสายดาต้าลิงค์(เลือกโหมด Mass storage)หรือผ่านทางการ์ดรีดเดอร์ก็แล้วแต่สะดวก
2. เข้าไปตั้งค่าที่ Call log > Call manager
3. กด # ค้างไว้
4. ไม่ทราบ เพราะไม่เคยอัพครับ
FIghtter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: U600
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 10:51  

เดินหน้าแล้วฆ่ามัน ผู้เขียน:
Fightter ผู้เขียน:

1. เอาลงการ์ดโดยตรงได้ จะผ่านทางสายดาต้าลิงค์(เลือกโหมด Mass storage)หรือผ่านทางการ์ดรีดเดอร์ก็แล้วแต่สะดวก
2. เข้าไปตั้งค่าที่ Call log > Call manager
3. กด # ค้างไว้
4. ไม่ทราบ เพราะไม่เคยอัพครับ

Thank you ^ ^
kru ka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ***
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 14:41  

รุ่นนี้เราก็ใช้....มันเร็วไปอ่ะ ไม่ชอบแค่ตรงนี้ เพราะเวลาเราเข้ามาเมนูแค่มือไปโดนปุ่มวางนิดเดียวมันก็ไปแล้ว....ไม่ปลื้แค่นี้แหละ เออ...ลืมอีกอย่าง...กล้องมันก็ชัดอ่ะนะ แต่ว่า มันช้าไปหน่อยแบบพอเวลากดต้องค้างรออ่ะ....มันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะบางครั้ง ค้างจนเมื่อย...ไม่ปลื้มแค่นี้แหละ....ขอบคุณค่ะ................ส่วนเวลาปิดเสียงให้กด # ค้างไม่ใช่หรอ เรากดปิดเสียงเอาไว้เวลาเรียนอ่ะ....ส่วนเวลาเอาเพลงลงต้องใช้สาย USB ของเครื่องน่ะ เพราะการด์ที่มันให้มาโครตเล็กเลย เข้าคอมไม่ได้
boatmb
Year's Star

หัวข้อ : เซ็งเลยวันแรกเลย
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 23:35  

ผมพึ่งซื้อมาวันแรกชอบทุกอย่างเลย แต่พอโทรออก แล้ววางสายสัณญาณ หายเลยครับขึ้นว่าจำกัดบริการบ้าง ค้นหาเครื่อข่ายบ้าง แล้วก็ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เลยเซ็งโครต เป็นบ่อยมากๆพอโทรไปถามที่ศูนย์ เขาบอกว่าเป็นที่sim ผมให้ยี่ห้ออื่นมาเป็นสิบๆๆเครื่องไม่เห็นเป็นอะไร ผมใช้ ais ด้วย พนักงานแจ้งว่าต้องเอาเครื่องเข้ามาเช็ค อาจต้องอัฟ sofeware ผมเลยขายเลยไม่อยากใช้แล้ว
สวยๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 20:12  

เวลาสไลด์ลงไฟหน้าจอมันกระพริบ แบบนี้ ปกติไหมค่ะ บางครั้งมันก็ไม่ กระพริบนะ ขอบคุณค่ะ
สวยๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 20:27  

สวยๆๆ ผู้เขียน:
เวลาสไลด์ลงไฟหน้าจอมันกระพริบ แบบนี้ ปกติไหมค่ะ บางครั้งมันก็ไม่ กระพริบนะ

และอีก1ข้อ คือ ไฟมุมล่าง ซ้าย กับ ขวา มันสว่างไม่เท่าไหร่ ตรง รายชื่อ มัน สว่างกว่า เมนู แบบนี้ มัน ปกติไหม ขอบคุณค่า
Fightter
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 13:03  

เวลาสไลด์ลงไฟหน้าจอมันกระพริบ แบบนี้ ปกติไหมค่ะ บางครั้งมันก็ไม่ กระพริบนะ

และอีก1ข้อ คือ ไฟมุมล่าง ซ้าย กับ ขวา มันสว่างไม่เท่าไหร่ ตรง รายชื่อ มัน สว่างกว่า เมนู แบบนี้ มัน ปกติไหม ขอบคุณค่า

ของผมมันไม่เป็งหน่า

ไฟมันก็สว่างเท่ากันดีนะ แล้วเวลาสไลด์ลงหน้าจอมันก็ล็อกของมันเองแต่ไม่กระพิบอย่างที่ว่าอะนะ
ToxicOver
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 13:26  

มีใครเป็นบ้างไหมคับ ซื้อเครื่องมาวันแรก
แล้วกด เปิดกล้อง ครั้งแรกเครื่องดับ
เสียบหูฟังครั้งแรกเครื่องดับ
เสียบเมมการ์ด ครั้งแรกเครื่องดับ
แต่พอ ทำอีก เสียบหูฟังเป้นร้อยครั้งมันไม่ดับ
เปิดกล้องเป็น 10 ทีมันก็ยังไม่ดับ
เสียบเมมการ์ด เป็น10 มันก็ไม่ดับ
ไม่รู้ว่ามันจะดับอีกไหมมีใครเคยเป็นอาการ นี้มั้งไหมคับ
เล่าสู่กันฟังมั้งนะคับ

[แกะกล่องมาเอาแบตในกล่องเสียบเลยมี2ขีดนะ]

เพิ่มเติม คับ
สามารถถ่ายรูปแล้วลง เมม เลยได้ไหม เสร๊จได้ที่ไหน ผู้รู้บอกทีนะคับ

แล้วทำไมไฟ ตรงปุ่ม ที่อยู่ตรงจอ เป็นขีดๆ 2 ขีด ไว้ OK กะ แคนเซิล ไฟมันไม่เท่ากัรใครเป็นมั้งคับ
ToxicOver
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 13:27  

ผมเป็นเหมื่อนสวยๆ อะคับ
มันสว่างกว่านิดหน่อย
อะ งง มากเลย
สวยๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 22:07  

ตรงคำว่ารายชื่อมันสว่างกว่า เมนูใช่ไหมค่ะ เป็นเหมือนกันเพิ่งไปเปลี่ยนมาวันนี้ เองเค้าให้เปลี่ยนแต่โดยดีซื้อที่ โลตัส 6390 บาท ได้ เมม1 G ตอนนี้ สว่างเท่ากันแล้วแถมยังสไลด์ได้ดีกว่าเครื่องเก่าอีกด้วย ไม่รู้ว่าเพราะอะไร ทำไมเป็นหลายเครื่องจัง คิดว่า เป็นคนเดียวซะอีกยังไม่หมดประกันรองไปเปลี่ยนดูค่ะ โชคดีที่ซื้อที่โลตัส 7วัน เปลี่ยนตัวใหม่
ToxicOver
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 23:30  

แล้วไฟมันต่างกันมากไหมคับ ของสวยๆๆ มันต่างกันมากไหม ไฟ ที่มันไม่สว่างอะ
ของผมมันนิดเดียว อะคับ
แล้วเอาไปส่ง กี่วันคับได้ของคืน
แล้วมีปัญหา แบบ เครื่องดับเองไรงี้มั้งไหมคับ
ToxicOver
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 23:32  

อยากเปลื่ยนเหมื่อนกันแต่กลัวนานเลยขี้เกียจเปลื่ยน Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 17:28  

รุ่นนี้แมร่งสุดยอดความห่วยดูจากราคาที่ร่วงลงทุกวันก็รู้แล้ว
มันหั่นราคาเพราะของมันห่วยจิงๆ

ใครซื้อก็ควายแล้ว

ของห่วยๆขาย1000ยังไม่เอาเลย
สวยๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 21:24  

เหอๆๆๆๆ เราเอาไปเปลี่ยนแล้วได้ เลยจ๊ะ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ไม่ต้องรอ ตอนนี้ มันก็ใช่ดีไม่มีปัญหาอะไรจ๊ะ ไม่เคยเครื่องดับนะ แล้วเรื่องไฟ ที่มันไม่เท่ากัน นั้นก็ สว่างต่างกันไม่มากนะแต่มองแล้วรำคาญมากกก เลยเอาไปเปลี่ยน ตอนนี้ ใช้ดีจ๊ะ
เดินหน้าแล้วฆ่ามัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 15:45  

รุ่นนี้แมร่งสุดยอดความห่วยดูจากราคาที่ร่วงลงทุกวันก็รู้แล้ว
มันหั่นราคาเพราะของมันห่วยจิงๆ

ไปกินรังแตนมาจากไหนครับพี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 11:24  

เดินหน้าแล้วฆ่ามัน ผู้เขียน:

ไปกินรังแตนมาจากไหนครับพี่

55+

นั่นดิ

แต่ที่ว่ามาหนะเครื่องผมม่ายเป็งนะ

เวลาซื้อก็ลองดูจนแน่ใจว่ามันมะมีปัญหาแล้วค่อยซื้อนะครับ ม่ายงั้นก็ต้องเปลี่ยนเครื่องอยุงั้นแหละ

เอแต่ผมยังงอยุเลยเวลาเอาเพลงลงmemอ่า เวลาเลือกMass storageแล้วมันก็ทำเป็งไม่เชื่อมต่อ งงเลยต้องลงเครื่องก่อนแล้วค่อยย้าย เซ็งอย่างเเรง
คนจายดี+ดาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 11:29  

ToxicOver ผู้เขียน:
มีใครเป็นบ้างไหมคับ ซื้อเครื่องมาวันแรก
แล้วกด เปิดกล้อง ครั้งแรกเครื่องดับ
เสียบหูฟังครั้งแรกเครื่องดับ
เสียบเมมการ์ด ครั้งแรกเครื่องดับ
แต่พอ ทำอีก เสียบหูฟังเป้นร้อยครั้งมันไม่ดับ
เปิดกล้องเป็น 10 ทีมันก็ยังไม่ดับ
เสียบเมมการ์ด เป็น10 มันก็ไม่ดับ
ไม่รู้ว่ามันจะดับอีกไหมมีใครเคยเป็นอาการ นี้มั้งไหมคับ
เล่าสู่กันฟังมั้งนะคับ

[แกะกล่องมาเอาแบตในกล่องเสียบเลยมี2ขีดนะ]

เพิ่มเติม คับ
สามารถถ่ายรูปแล้วลง เมม เลยได้ไหม เสร๊จได้ที่ไหน ผู้รู้บอกทีนะคับ

แล้วทำไมไฟ ตรงปุ่ม ที่อยู่ตรงจอ เป็นขีดๆ 2 ขีด ไว้ OK กะ แคนเซิล ไฟมันไม่เท่ากัรใครเป็นมั้งคับ

เวลาเข้าไปที่กล้องแล้วนะกดปุ่มสัมผัสทางขวามืออะนะ

แล้วมันจะมีให้เลือก เลือกการตั้งค่า

ที่เหลือก็ตั้งตามใจคุณเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 14:30  

ราคามือถือมันก็ต้องลงเรื่อยๆอยู่แล้ว และที่สำคัญ ซัมซุงเขาออกรุ่นใหม่ๆมาเยอะมาก มันก็ต้องลงเร็วเป็นธรรมดา หรือว่าราคามือถือบ้านป้าคุณเพิ่มขึ้นทุกวันๆ 55
นู๋ฝึกหัด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เออ.....คือว่า
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 17:35  

เวลาดูรูปในเมม เปิดเป็นรูปเต็มจออ่ะค่ะ

มันเลื่อนทีละรูปไม่ได้หรอคะ

ต้องออกมารูปเล็กแล้วค่อยเลื่อน แล้วค่อยกดเข้าไปดูรูปใหญ่

แต่ถ้ารูปที่อยุ่ในเครื่องมันเลื่อนดูตอนเป็นรูปใหญ่ได้เลยอ่ะค่ะ

แก้ยังไงอ่ะคะ สงสัยๆ

แล้วก็ เพื่อนๆ มีวิธีโหลดเกมง่ายๆลงเครื่องบ้างหรือป่าวคะ?
cazza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 20:09  

อยากทราบว่า ไฟตรงตัวรับสายกับวางสายมีไฟขึ้นไหมค่ะ
ของแคทมันไม่มีไฟขึ้นตรงนั้นค่ะ

ละก็เรื่องเมมอีกค่ะ
ตอนแรกตอนไม่มีข้อมูลไรก็อ่านอยู่ค่ะ
แต่พอจะเอาข้อมูลลงกลับลงไม่ได้
เข้าไปที่ mass storage แล้วนะค่ะ
มันก็ยังลงไม่ได้

แล้วก็ถอดออกมาใส่การ์ดรีดเดอร์ก็ลงไม่ได้อีกค่ะ
ลองไปลองมาก็ไม่อ่านเมมเลยค่ะ

ลองใส่เครื่องก็บอกให้ฟอแมตฟอแมตแล้วก็บอกว่าผิดพลาด

ทำไงดีค่ะ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 15:30  

อยากรู้ว่าเวลากดปุ่มสัมผัสแล้วจะให้มันสั่นอะ ทำไงหรอ เหนในเครื่องที่เคยไปลองเล่นมันสั่น แต่ไหงเราหาไม่เจอว่าตั้งค่าตรงไหน ใครรู้บอกที่งับ
dreamiekung
Year's Star

หัวข้อ : สวยเเต่ไร้สมองป่าว
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 21:33  

คัยรู้ช่วยตอบด้วยคับ ฟังเพลงเอ็มพีสามเสียงจากหูฟังเสียงดีเหมือน f330ป่าวคับ

เเล้วปุ่มกดสัมผัสดีหรือป่าว มีกูเกิ้ลหรือป่าวเมนูอ่ะคับ

ช่วยตอบด้วย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 23:33  

เครื่องรุ่นนี้มีวิธีเช็คเวลาการใช้งานว่าเป็นเครื่องใหม่ได้รึป่าวครับ ของโนเกียกดรหัสก็เช็คได้เลยว่าเคยใช้มากี่นาทีอ่ะครับ
lightfellow
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 22:47  

ซื้อมาแล้ว
คิดว่าพอเข้าใจคนที่บอกว่าห่วยนะ

เพราะมันสวยแต่รูป จูบแล้วเหม็น

photo caller ,ringtone caller
ต้องลากเข้าความจำเครื่องอันน้อยนิด

ปฏิเสธสายโคตรยาก

เลือกเพลงตั้งปลุกไม่ได้

หนึ่ง คอนแทค ถ้ามีหลายเบอร์ ต้องกดหลายทีกว่าจะเลือกเบอร์ได้
เซฟ เบอร์ จาก คอล ลอก ที่ชื่อเดียวกันไม่ได้

เปลี่ยนเพลงหน่วงมาก

ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเสียบสมอลทอล์ค เวลาสายเข้า
เสียงไม่เข้า หูัฟัง
Pongpias
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อสีไหนดีอ่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2008 20:39  

จะซื้ออะ

แต่ไม่รู้จะซื้อสีไหนดี

ดำ เงิน น้ำเงิน

ขอความเหงหน่อยก๊าบ

แล้ววัสดุที่ทำมันเหมือนกานไหม

ถ้าไม่เหมือนอั้นไหนดีก่า

แล้วก้อ มันมีปัญหาจิงหรอ

แล้วแก้ได้ไหมอ่า

อ่านแล้วเริ่ม ไม่แน่จัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 08:05  

lightfellow ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว
คิดว่าพอเข้าใจคนที่บอกว่าห่วยนะ

เพราะมันสวยแต่รูป จูบแล้วเหม็น

photo caller ,ringtone caller
ต้องลากเข้าความจำเครื่องอันน้อยนิด

ปฏิเสธสายโคตรยาก

เลือกเพลงตั้งปลุกไม่ได้

หนึ่ง คอนแทค ถ้ามีหลายเบอร์ ต้องกดหลายทีกว่าจะเลือกเบอร์ได้
เซฟ เบอร์ จาก คอล ลอก ที่ชื่อเดียวกันไม่ได้

เปลี่ยนเพลงหน่วงมาก

ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเสียบสมอลทอล์ค เวลาสายเข้า
เสียงไม่เข้า หูัฟัง

เลือกเพลงตั้งปลุกได้งับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 08:08  

กำ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลากดปุ่มสัมผัสแล้วจะให้มันสั่นอะ ทำไงหรอ เหนในเครื่องที่เคยไปลองเล่นมันสั่น แต่ไหงเราหาไม่เจอว่าตั้งค่าตรงไหน ใครรู้บอกที่งับ

เมนู---การตั้งค่า----การตั้งค่าโทรศัพท์----การตอบสนองการสัมผัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เท่าที่อ่าน
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 16:47  

สรุป โดยด่วน เลยนะคับ ผมก็เปงคนนึงที่ จะซื้อรุ่นนี้ กะ LG Shine KU,KE

พอมาสำรวจจากผู้ใช้ออนไลท์ กะ เพื่อนที่ซื้อมาใช้ ประมาณ 3-5 เดือน

ถามมา หลายราย ขอบอก ว่า สวยแต่รูปจูบแล้วเหม็น จิงๆคับ

สัญญาญเอย ลำโพงเอย เพลงเอย ความทนทานเอย ปุ่มกดเอย นู่นนี้นั่นฯลฯ จิบาทะ

ไม่ประทับใจสักอย่างคับ ไม่ได้มา ปล๊ฟ ด้วย

เหลือแต่ Shine เนี่ยแหล่ะ ต้องไปอ่านก่อน ถ้ามันไม่ดีอีก

จดหมายดีสุดคับ บ้านๆ อิอิ ล้อเล่น

ปล. หารุ่นใหม่ รึ ยี้ห้อใหม่ ก็ดีนะครับ จิงจิ้งงงงงงงงงงง (เลียนแบบ อาตุ ณ. บางรักซอย9 )
Mopey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 00:12  

คือว่า...ตกลง..

1. เลือกเสียงเพลงนาฬิกาปลุกได้มั้ย?

2. มีstandby โชเวลาตอนสไลด์ลงแล้วรึป่าว หรือว่ามันจะดับไปเรย

3. เอารูปมาทำภาพwallpaperเองได้มั้ย?

4.ถ้ายังไม่สไลด์ออกนี่ปลดล็อกได้มั้ยอ่ะคะ

5. ละถ้ายังไม่สไลด์เข้านี่ล็อคปุ่มได้ป่าว

6. มีภาษาไทยรึป่าวคะ

7. เฟิร์มแวร์ คือไรหลอคะ

8.เหนบางคนบอกว่า ไม่มีรูที่ไว้ใส่ที่ห้องมือถือเหรอ? T^T

9.แล้วเวลาใช้ปกติ ถ้ามือไปพลาดไปโดนโทเข้าโทออกที่เปนสัมผัสนี่ มันก้อ..ไปเรยป่ะคะ
ถ้าเปนงั้นมานก้อจาใช้ลำบากอ่าสิ? เพราะเราก้อจาโดนที่สัมผัสไม่ได้เรย
เผื่อเวลาถ่ายรูปตัวเองเงี้ยอ่ะค่ะ อาจจาพลาดไปโดนบ้าง

รบกวนหน่อยน้าค้า ไม่เคยใช้ซัมซุงอ่า

ละก้อมะค่อยรู้เรื่องไรเกี่ยวกับโทสับเท่าไหร่เรย

ขอบคุนทุกคนค่า*-*
glory2
Year's Star

หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 10:51  

ถ้าต้องการให้เสียงเรียกเขามีหลายเสียงทำไงอ่า

แล้วเลือก คนนี้เสียงนี้

เข้าไปในเพลง

มีให้เลือก ตั้งเปง เสียงเรียกเขา

กะเสียงเรียกเข้าผู้โทร

เลือกเพลงอื่นแล้วเลือก เสียงเรียกเข้าผู้โรได้

แต่ถ้าเลือก ทูโทน มันจะบอกว่า ว่าง

แล้วทำไงอ่า
glory2
Year's Star

หัวข้อ : การ์ด
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 12:13  

เวลาเอาการ์ดออกต้อง

เลือกอะไรก่อนไหม

ขอบคุนคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: