Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung E590 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 270 / เข้าชม: 540573
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung E590 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2009 14:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung E590 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e590.htm

Tee+ Yai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ตอนนี้โลตัส เกือบทุกสาขามีแล้วครับ! ผมไปดูมาเหมือนกัน ราคา 3,790 บาท (มีแต่สีดำ) ได้สิทธิ์แลกซื้อ Micro SD 1G ยี่ห้อ Apacer ในราคา 99 บาท อุปกรณ์ครบ ลองเทสต์ดู มันก็น่าใช้นะ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ เผื่อดูตัวอื่นที่ราคาใกล้เคียง สรุปโดยรวมถ้าใครคิดจะซื้อเป็นเครื่องที่1 หรือ 2 ก็ดีครับ เล็กกระทัดรัดดี Laughing
szbn7th
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : buy
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

มีใครจะขายมือสองต่อไม๊ค่ะ สีขายสภาพแจ่มๆ อยากได้ค่ะ Very Happy
นว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากได้รุ่นนี้มั่กๆๆๆครับ....แต่หาซื้อไม่ได้เลยใครซื้อได้ที่ไหนตอบหน่อยได้ไหมครับ(ถ้าได้แถวนครสวรรค์จะขอบคุณมากครับ)
immorkcz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหนด้วยๆ

ตั้งแต่ใช้มือถือมา คิดว่าเครื่องนี้แหละคุ้มมาก
ทำให้ติดใจ Samsung เลย ไม่ว่าจะเปน mp3 YP-U3 หรือ E590
คุ้มค่ากับราคามากๆค่ะ โครงการต่อไปคงจะใช้ Omnia ^^

ว่าแต่เวลาถ่ายรูปเนี่ย ถ้ากดถ่ายแล้วไม่อยู่นิ่งซักแป๊บ
รูปถ่ายจะแบ่งเปนครึ่งๆรึป่าวคะ ของเรามันเป็นอ่ะค่ะ
ไม่รู้มี firmware ออกใหม่รึยัง

ซิลิโคนมีจิงๆหรอคะ ว่าจะเอาไปเปลี่ยนหน้ากากเปนสีดำ จะได้ใส่ซิลิโคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

Anonymous ผู้เขียน:
แมงสาบ ผู้เขียน:
ใช้แล้ว
สวย เสียงดี

แต่ขอติจุดนึง ที่ทำให้ผมไม่ชอบโทรสัพท์เครื่องนี้เอามากๆ ก็คือ เรื่อง Memory card
เครื่องไม่มีให้เลือกเลยว่าจะให้เก็บเพลง เก็บ vdo ลงเมมโมรี่การ์ดหรือไม่ ทุกอย่างไปยัดอยู่ใน phone memory 70 Mb หมด แล้วจะมีเมมโมรี่การ์ดมาทำไม??
เวลาใช้ samsung PC-suit ก็ไม่แสดง Memory card
จะโอนเพลง โอนไฟล์ ต้องเอาการ์ดรีดเดอร์มาเสียบเอง

ผิดหวังมากๆ นึกว่าเลือกไม่ผิดแล้วเชียวนะ

สามารถเลือกให้เซฟไฟล์ทั้งภาพและวีดิโอลงเมมได้อัตโนมัต ไม่ต้องย้ายเองให้เมื่อย

จากคนเคยใช้

ใช่แล้วครับลอง ดูในเมนูการตั้งค่าสาย USB สิครับ
มีให้ 3 แบบครับ
1.Modem
2.Mass Storage
3.PicBridge

ให้เลือกเป็นแบบ Mass Storage ครับ
cake15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่ใช้เครื่องนี้อยู่ช่วยตอบทีว่า เวลามีคนโทรเข้า ตัวหนังสือของชื่อกับตัวเลขขนาดใหญ่มากไหม หรือสามารถปรับขนาดให้ใหญ่ได้หรือเปล่า ถ้าเป็นไปได้ช่วย post รูปให้ดูหน่อย จะได้เอาไว้เป็นข้อมูล เพราะอยากจะซื้อให้พ่อใช้ แต่กลัวพ่อมองเห็นไม่ชัด ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ร้าน ปภาดาโฟน มีเบอร์โทรไหมครับ ใครทราบช่วยบอกที

อยากได้ซองซิลิโคนของ SS E590 ครับ

ขอโทษที จริง ๆ ไม่ได้เข้ามานานเลยไม่ได้มาตอบ หาได้รึยังก็ไม่รู้ คนถาม เบอร์นะคะเผื่อคนอื่นด้วย ร้านปภาดาโฟน : 0819123199
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Very good phone, trust me.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ร้าน ปภาดาโฟน มีเบอร์โทรไหมครับ ใครทราบช่วยบอกที

อยากได้ซองซิลิโคนของ SS E590 ครับ
ผู้มาเยือน

ใช้แล้ว
สวย เสียงดี

แต่ขอติจุดนึง ที่ทำให้ผมไม่ชอบโทรสัพท์เครื่องนี้เอามากๆ ก็คือ เรื่อง Memory card
เครื่องไม่มีให้เลือกเลยว่าจะให้เก็บเพลง เก็บ vdo ลงเมมโมรี่การ์ดหรือไม่ ทุกอย่างไปยัดอยู่ใน phone memory 70 Mb หมด แล้วจะมีเมมโมรี่การ์ดมาทำไม??
เวลาใช้ samsung PC-suit ก็ไม่แสดง Memory card
จะโอนเพลง โอนไฟล์ ต้องเอาการ์ดรีดเดอร์มาเสียบเอง

ผิดหวังมากๆ นึกว่าเลือกไม่ผิดแล้วเชียวนะ

สามารถเลือกให้เซฟไฟล์ทั้งภาพและวีดิโอลงเมมได้อัตโนมัต ไม่ต้องย้ายเองให้เมื่อย

จากคนเคยใช้
nux
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หากรอบใสได้นะ

ลองหาดูที่ MBK นะ ถ้ามาจากด้านโตคิว ไปถามจากร้าน ปภาดาโฟน ก็ได้ ซื้อมือถือรุ่นนี้ น้องเขาหาให้ได้ เป็นกรอบใส เห็นบอกว่า ซิลิโคนก็มี แต่ไม่ชอบก็เลยไม่เอา ตอนนี้อยากได้แบบกรอบใส แต่มีกันปุ่มด้วยก็ดีสิ ใครหาได้มา post ด้วยนะ [/quote]
Giguntic
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

5. เวลาเสียบสายดาต้าลิงค์ต่อกับคอมฯแล้ว ก็มองไม่เคยเห็นเพลง ภาพและข้อมูลที่ก๊อปจากการ์ดลงเครื่องเลยครับ ไม่ว่าจะใส่หรือถอดการ์ด
แต่เวลาใส่การ์ดจะมองเห็นข้อมูลในการ์ดได้ครับ
Giguntic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่ามือถือรุ่นนี้ นอกจากข้อมูลที่เราสามารถโหลดมาเก็บมาเปิดได้แล้ว เช่น เพลง, ไฟล์เอกสารบางชนิดแล้ว
1. เราสามารถลงโปรแกรม ลงเกมส์ หรือธีม เพิ่มได้หรือไม่ครับ (เท่าที่อ่านเจอ เพิ่มธีมไม่ได้ครับ)
2. ถ้าได้สามารถหาได้ที่ไหนครับ ถ้ามีลิงค์ด้วยก็จะขอบคุณมากครับ
3. รูปที่ถ่ายไว้หรือโหลดมาสามารถดูแบบ zoom in/out ได้หรือไม่ครับ ปกติดูได้แต่ แบบพอดีจอ(Fit image) เพราะบางทีอยากจะดูให้ชัดๆว่ารูปนี้มันเบลอไหมก็ไม่รู้ต้องต่อคอมดูทุกทีเลยครับ
4. ในส่วนของการถ่ายรูปมีออปชั่นให้เลือกการแสดงผลรูป ปรับดูแล้วไม่เห็นเข้าใจเลยครับ ว่าต่างกันยังไง
Giguntic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

" รบกวนแนะนำ ซองซิลิโคน หรือ กรอบ ด้วยครับ

เดินหาทั่ว MBK แล้วไม่เจอ "
ผมก็หาเช่นกันครับ จะพบว่าซองซิลิโคนไม่มีของรุ่นมันเลย ผมเลยหาซองที่ขนาดใกล้เคียงกันเอามาตัดตรงช่องเลนส์ เม็มและที่ชารจ์ ซึ่งเป็นของรุ่นอะไรไม่ทราบ
ฝีมือการตัดไม่ค่อยดี เลยออกมาไม่ค่อยสวยและใช้ๆไปมันจะมีเศษผงและฝุ่นจากกระเป๋ากางเกงไปติดตัวเครื่องอยู่ด้านในซองครับ เลยว่าจะใส่ถุงเท้าให้มันอีกชั้นซะหน่อย
ใครเก็บรักษาแบบไหนกันบ้างครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ : Re: อย่าไปซื้อร้านอินเตอโฟนนะคับ

* **** ผู้เขียน:
พอดีผมเพิ่งสังเกตว่า ซีลที่ติดมากับกล่องมันเปงของปลอมที่ปิดทับของจิงที่มันแกะมาแล้วคับ ถึงว่าทำมัยไม่มีใบรับประกัน เสียค่าโง่ไปแล้ว แต่โดยร่วมก็ดีคับ แต่ผลิตจากจีน
Sad

อ้าวกำ ง้านก้เปงมือสอง่าเดะ
k.bao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

วันนี้ไปโลตัสที่ชลบุรีมาเห็นมีมาขายแล้ว 4190 บ.มีตัวจริงให้เล่นด้วยน่าใช้มากเล็กดีเสียดายซื้อ moto W510 มาได้ 2วันเองพอดีวันนี้ไปซื้อหูฟังบลูทูธ moto H 500 ที่ไปดูไว้เมื่อวานนี้แต่เมื่อวานไมมี E590 นะไม่รู้มีทุกสาขาหรือเปล่า Laughing
AKEN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาอีกแล้วครับ

ผมก็ไปดูมาที่สาขาสุขาภิบาล พนักงานบอกมีเพียบเลยครับ 4,190 บาท
joe1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lotus อ่อนนุช ขาย 3790 บาท

ไปดูที่โลตัสอ่อนนุชมา 3790 บาทครับ มีแต่สีดำ คิดอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ยหรือมีเครื่องอะไรในราคาไกล้เคียงกันที่น่าซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รองรับเกมจาว่า ไหมครับ กลัวเหมือน LG KG195
น่าสนแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีเมนูเขียนภาษาจีนหรือเปล่าเนี่ย แล้วเรื่องการเอารูปลงคอมน่ะ ต้องเอาการ์ดออกมาต่อต่าง

หากหรือเปล่า ช่วยตอบด้วยครับ อยากทราบด่วน
moraruang
Year's Star

หัวข้อ : ดีมากเลยครับขาดแค่ wifi ไฟแฟลช และ 3g เท่านั้น

โดยรวมถือว่าดีมากครับ ตอนนี้เหลือเพียง 3700-3900 เท่านั้น ผมไปถอยมาแล้ว โดยเอา n73 ไปเทิร์นขายครับ เนื่องจากเกิดเบื่อ symbian os ของโนเกีย ที่ผมภักดีใช้ brand นี้ มาตลอดตั้งแต่สมัย 3110 เลยลองของใหม่มั่ง แม้จะเก่าตกรุ่นก็ตาม
ส่วนเรื่องกล้อง ไม่มีแฟลชก็ช่างมันครับ เพราะผมเห็นว่าเจ้า n73 แม้มีแฟลช ก็ไม่เห็นช่วยอะไรเลยในการถ่ายที่มืด ผมว่าคุ้มค่ามากครับกับ e-590 ตัวนี้
eakchiang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่โลตัสทุกสาขามีขายแล้ว ราคา3990

ที่โลตัสทุกสาขามีขายแล้ว ราคา 3990 ซื้อพร้อมเมม 1 กิ๊ก เพิ่มอีก 99 บาท ซื้อมาแล้วครับ วันเสาร์ที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อ่านะ

ยอแยม ผู้เขียน:
ไปเจอมาวันนี้ สีดำ น่าตาน่ารักดีนะ แต่มันเล็กไปอ๊าาาาาาาาาาาาาาา กลัวว่าถือๆไปจะหลุดมือเน่อววววววว กำลังลังเล เพราะว่ามันล่อหน้าล่อตามาก กล้อง 3 ล้านในราคา 3900 อูยยยยยยยยยยยย

ขายที่เชียงใหม่จ่ะ ในโีรบินสัน ร้านอะไรไม่รู้ จำไม่ได้ แต่อยู่แถวๆโซนห้างค่ะ

ที่ DTAC Shop ก็มีนะ วันก่อนเห็นที่กาดสวนแก้ว

โลตัสทั่วประเทศคงมีมั้ง เห็นมีใบปลิวด้วย
http://www.tescolotus.com/tab/tab_hm48.asp
ยอแยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านะ

ไปเจอมาวันนี้ สีดำ น่าตาน่ารักดีนะ แต่มันเล็กไปอ๊าาาาาาาาาาาาาาา กลัวว่าถือๆไปจะหลุดมือเน่อววววววว กำลังลังเล เพราะว่ามันล่อหน้าล่อตามาก กล้อง 3 ล้านในราคา 3900 อูยยยยยยยยยยยย

ขายที่เชียงใหม่จ่ะ ในโีรบินสัน ร้านอะไรไม่รู้ จำไม่ได้ แต่อยู่แถวๆโซนห้างค่ะ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หมายถึงพี่ผมบอกว่าเห็นที่ Jaymart พระราม 2 เหรอครับ

ที่ผมเห็นเป็น Jaymart ที่อยู่ข้างในเข้าไปนะ ไม่ใช่ร้าน Jaymart แรกที่ถึงเมื่อเดินเข้ามาจากสะพานลอยคนข้าม
cncsiamphone
Year's Star

หัวข้อ : SAmsung E590 สีดำ

เช็คแล้วไม่มีครับ อยากได้แนะนำด้วยครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ช่วงหลังนี้ มีของเข้ามาอีกครับ ไม่แน่ใจว่าตั้งแต่เมื่อไหร่

อาทิตย์ก่อนผมเห็นที่ IT Mall 3-4 ร้าน ร้านที่ถูกก็ 4,090
เมื่อวานเห็น Jaymart Central พระราม2 3,990 สีดำนะ

ใครอยากได้รีบเรย
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

เคท ผู้เขียน:
ทำไมเราถ่ายรูป แล้วมันจะมีเส้นแบ่งรูปตรงกลาง ทำให้รูปไม่เท่ากัน อย่างงั้นอ่ะค่ะ ไม่ทราบเปนเพราะอะไร

เข้าศูนย์อย่างเดียวเปลี่ยนเลนส์หาย เอาเข้ามาแล้ว
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ใช้แล้ว
สวย เสียงดี

จากคนเคยใช้

ใช่แล้วครับลอง ดูในเมนูการตั้งค่าสาย USB สิครับ
มีให้ 3 แบบครับ
1.Modem
2.Mass Storage
3.PicBridge

ให้เลือกเป็นแบบ Mass Storage ครับ

ตั้งให้ save ที่ micro SD ได้ครับ
เวลาเข้าฟังก์ชั่นถ่ายวีดีโอแล้วให้กดปุ่ม MODE ที่อยุ่ด้านข้างของเครื่องแล้วเลือก
MODE>Settings>VIDEO>Default Storage> แล้วเลือกเอาว่าจะเก็บที่ไหน

ผมว่ารุ่นนี้ดีทุกอย่างครับ ยกเว้นเวลาฟัง mp3 ต้องทำ playlist ได้แค่ 30 เพลงเอง แล้วชื่อเพลงไทยอ่านได้แค่16 ตัวอักษร ถ้าเกินเครื่องจะมองไม่เห้นไฟล์ Cool
plskm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหนด้วยๆ

immorkcz ผู้เขียน:
ตั้งแต่ใช้มือถือมา คิดว่าเครื่องนี้แหละคุ้มมาก
ทำให้ติดใจ Samsung เลย ไม่ว่าจะเปน mp3 YP-U3 หรือ E590
คุ้มค่ากับราคามากๆค่ะ โครงการต่อไปคงจะใช้ Omnia ^^

ว่าแต่เวลาถ่ายรูปเนี่ย ถ้ากดถ่ายแล้วไม่อยู่นิ่งซักแป๊บ
รูปถ่ายจะแบ่งเปนครึ่งๆรึป่าวคะ ของเรามันเป็นอ่ะค่ะ
ไม่รู้มี firmware ออกใหม่รึยัง

ซิลิโคนมีจิงๆหรอคะ ว่าจะเอาไปเปลี่ยนหน้ากากเปนสีดำ จะได้ใส่ซิลิโคน

อาการแบบนี้ รวมทั้งเวลาถ่านในที่แสงน้อย จะเป็นริ้วเขียวๆข้างจอ
แบบนี้ต้องเอาเข้าศูนย์ครับ หายผมเอาเข้ามาแล้ว
k.bao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมก็อยากได้แต่รอซักพักดีกว่าผมว่าเดี๋ยวโลตัสก็มีโปรโมชั่นพิเศษออกมาแน่ๆหรือถ้าของค้างเยอะจริงอาจจะมี 1แถม1 ก็ได้ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าไปซื้อร้านอินเตอโฟนนะคับ

พอดีผมเพิ่งสังเกตว่า ซีลที่ติดมากับกล่องมันเปงของปลอมที่ปิดทับของจิงที่มันแกะมาแล้วคับ ถึงว่าทำมัยไม่มีใบรับประกัน เสียค่าโง่ไปแล้ว แต่โดยร่วมก็ดีคับ แต่ผลิตจากจีน
Sad
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 4200

ที่ MBK 4200 คับ มีแต่สีเงิน ที่ร้าน อินเตอร์ โมบายคับถ้าหันหน้าออกไปทางรถไฟฟ้า ก็อยุ่ซ้ายมือคับร้านใหญ่ แต่ในกล่องทำมัยไม่มีใบรับประกันอะ Sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: ยังมีขายหรือเปล่า

jjkd ผู้เขียน:
อยากได้จังครับ
ที่ไหนมีขายบ้างรบกวนแนะนำด้วย

MBK ยังมีขายอยู่ครับ เฉพาะเครื่อง สีเงินนะครับ

4300 โดยประมาณ ( ร้านส่งนะครับ )
jjkd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยังมีขายหรือเปล่า

อยากได้จังครับ
ที่ไหนมีขายบ้างรบกวนแนะนำด้วย
jack13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจครับ

ใครจะขายมั่งครับ ขอสภาพดีอุปกรณ์ครบนะ
สนใจติดต่อ catredbox@yahoo.com Cool
a_tom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเพลงยังไงคะ

โหลดโปรแกรม samsung Pc Studio 3 มา แต่อยากรู้ว่าจะเอาเพลงจากคอมลงเครื่องยังงัยอะคะ ทำไม่เป็น

ขอบคุณค่ะ
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เข้าไปที่กล้องถ่ายรูป

ปิดเสียงกดปุ่ม mode ตรงข้างๆ

แล้วเลือกการตั้งค่า เลือกรูปกล้อง แล้ว กดเลือก เสียงชัตเตอร์ จะมีหั้ยเลืกว่าปิด

แล้วยังสามารถเลือกเสียงถ่ายได้ถึง 3เสียงด้วยค่ะ
0k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ok

อยากถามคนใช้รุ่นนี้น่ะครับว่า ปิดเสียงชัตเตอร์ถ่ายรูปได้รึป่าว ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ
ผู้มาเยือน

ใช้แล้ว
สวย เสียงดี

มันมีหั้ยเลือกนะพี่น้อง เวลาใช้กล้องลองกดปุ่มโหมดแล้วไปตั้งค่าเอา รับรองว่ามีถ่ายได้เต็มเหนี่ยว แต่แบตหมดเร็ว
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เวลากด ปุ่มตรงกลาง

ตามที่คู่มือบอกว่า ใช้เข้าระบบเว็บ

แล้วหน้าจอมันจะ มันขึ้นว่า เครือข่ายผิดพลาดน่ะค่ะ

ต้องเข้ายังไงค้ะ หรือว่า เราเข้าผิดวิธี ??
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วต้องกดตรงไหน ยังงัยค้ะ ถึงจะเข้าwap ได้

ช่วยอธิบายหน่อยให้ค่ะ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

จิจ๊ะ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อน ชอบมากครับ คุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากๆ
แต่เสียอย่างเดียวแบตหมดไวมากๆเลย ทั้งที่ไม่ได้เล่นอะไรมากมายเลย
แค่ฟังเพลง 2-3 เพลง ลองเล่นเครื่องไม่ถึง 10 นาที คุยสายไม่ถึง 10 นาที
พอตอนเย็นเครื่องเตือนว่าแบตหมด ทั้งที่เพิ่งชาร์ตแบบปิดเครื่องเมื่อคืนนี้เอง
แบบเป็นเพราะอะไรครับ แบตเสือมรึป่าว?
จะได้เอาไปเคลม เพราะยังอยู่ในประกันอยู่

มีปัญหาละครับ ลองไปเคลมดูดีกว่า
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมา ผู้เขียน:
ทำไม มันเข้า wap ไม่ได้ค้ะ เวลากดปุ่มตรงกลางแล้ว

เกี่ยวกับเรื่องระบบมือถือที่ใช้อยู่รึป่าว

ปกติใช้โนเกียมันจะเข้าได้เลย แต่เปลี่ยนมาใช้ซัมซุงแล้วไม่ค่อยชำนาญ

สงสัยชินโนเกียมากไปมั้งครับ

เครื่องไม่มีปัญหาครับ เเต่เข้า wap นั้น shotcut อยู่ปุ่มอื่นครับ Smile
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ทำไม มันเข้า wap ไม่ได้ค้ะ เวลากดปุ่มตรงกลางแล้ว

เกี่ยวกับเรื่องระบบมือถือที่ใช้อยู่รึป่าว

ปกติใช้โนเกียมันจะเข้าได้เลย แต่เปลี่ยนมาใช้ซัมซุงแล้วไม่ค่อยชำนาญ
จิจ๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อน ชอบมากครับ คุ้มกับเงินที่จ่ายไปมากๆ
แต่เสียอย่างเดียวแบตหมดไวมากๆเลย ทั้งที่ไม่ได้เล่นอะไรมากมายเลย
แค่ฟังเพลง 2-3 เพลง ลองเล่นเครื่องไม่ถึง 10 นาที คุยสายไม่ถึง 10 นาที
พอตอนเย็นเครื่องเตือนว่าแบตหมด ทั้งที่เพิ่งชาร์ตแบบปิดเครื่องเมื่อคืนนี้เอง
แบบเป็นเพราะอะไรครับ แบตเสือมรึป่าว?
จะได้เอาไปเคลม เพราะยังอยู่ในประกันอยู่
ผมเองครับ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครทราบบ้าง เวลาต่อเน็ท?

เวลาต่อสายเข้ากับคอม เพื่อเล่นเนทนี่ เครื่องจะทำการชาร์จไปด้วยรึเปล่าครับ ถ้าไม่ชาร์จ

เครื่องจะใช้งานได้นานเท่าไรครับ (คือผมชอบต่อเน็ตผ่านโทรศัพท์เป็นเวลานาน ๆ อ่ะครับ) Confused
หมิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้ว แต่ อยากขาย

ใช้มา4เดือนกว่า พอใจมั้กๆ เสียงเพลงโอมั้ก แต่ติดตรงที่ หน้าจอเล็ก และ จำกัดเพลย์ลิสต์ได้ลิสต์ละ30เพลงอ่ะ ว่าอยากเปลี่ยนใหม่ละ
ใครสนใจ บ้างครับ มีทุกอย่างครบพร้อมกล่อง ตัวเครื่องสีดำครับ
petee55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สนใจครับ ถ้าราคา+สภาพโอเคนะ pete_e55@hotmail.com
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

เคท ผู้เขียน:
ทำไมเราถ่ายรูป แล้วมันจะมีเส้นแบ่งรูปตรงกลาง ทำให้รูปไม่เท่ากัน อย่างงั้นอ่ะค่ะ ไม่ทราบเปนเพราะอะไร

โพสรูปลงหน่อยก็ดีครับ

ถ้าเป็นเส้นเยอะๆ ไม่ชัด เเสดงว่าเเสงน้อยครับ ทั้งเส้น+noise เพียบ AF ก็ช่วยไม่ได้ครับ
เคท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หาสีดำไม่ได้เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เดินทั้งวัน

ใครหาซื้อสีดำได้บ้างคับ ที่ร้านไหนบอกด้วยนะคับ วันนี้ผมไปทั้ง MBK และ ฟิวรังสิต ไม่มีสีดำเลยอะคับ ราคาที่ MBK อยู่ที่3950-4500 คับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เดินทั้งวัน

หาสีดำไม่ได้เลย ผู้เขียน:
ใครหาซื้อสีดำได้บ้างคับ ที่ร้านไหนบอกด้วยนะคับ วันนี้ผมไปทั้ง MBK และ ฟิวรังสิต ไม่มีสีดำเลยอะคับ ราคาที่ MBK อยู่ที่3950-4500 คับ

สีดําหมดไปหลายเดือนละครับ ตอนนี้เท่าที่มีก็เหลือสีเงินอย่างเดียว เเละตามร้านใหญ่ก็หมดเเล้วครับ ร้านเล็กหน่อยยังพอหาได้อยู่ เเต่ราคาจะไม่เท่ากันนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :

แจ๋วดีรุ่นนี้ สนอยุนะ

แต่เหงว่าแบตหมดไวมากหรอ

เรายิ่งชอบฟังเพลงวะด้วยสิ งี้มิได้มะกี่ ชม. ก้หมดหรอเนี่ย -*-
แออะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มียางซิลิโคนใส่หรือเปล่าครับหาซื้อไม่ได้เลย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ตอนนี้มีร้านปิโย เทเลคอมอีกที่ ที่มีนะครับ 4300 บาท สีเงินเท่านั้น ของยังมีเหลือพอสมควรครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :

ผมไปเมื่อวันเสาร์ 19 เมษา ก็ยังเห็นมีอยู่นะ ไม่รู้กี่เครื่อง ลืมถาม
เห็นที่ร้าน X-ZYTE ถัด NASA มาซัก 2 ร้าน (ถ้าหันหน้าเข้า NASA ก็อยู่ทางขวา)
ถามเขา เขาตอบแบบไม่สนใจว่า 4,600
ถ้ายังอยากได้ ลองไปต่อ ไปอ้อนเขาดูได้ครับ

เมื่อของขาด ก็ขึ้นราคาตามครับ เเต่ยังไงฟังชั่นก็ยังคุ้มราคาอยู่ดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมไปเมื่อวันเสาร์ 19 เมษา ก็ยังเห็นมีอยู่นะ ไม่รู้กี่เครื่อง ลืมถาม
เห็นที่ร้าน X-ZYTE ถัด NASA มาซัก 2 ร้าน (ถ้าหันหน้าเข้า NASA ก็อยู่ทางขวา)
ถามเขา เขาตอบแบบไม่สนใจว่า 4,600
ถ้ายังอยากได้ ลองไปต่อ ไปอ้อนเขาดูได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Driver

ผมหาที่โหลด USB Driver เพราะจะใช้เป็น modem มี PC Studio ด้วย เอาลิงค์มาฝากครับ

http://www.samsung.com/download/Model_Select.aspx?type=Mobile+Phone&typecode=18&subtype=Mobile+Phone&subtypecode=1805&model=SGH-E590&filetype=SW&language=
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: หาไม่เจอครับ

หมาข้างถนน ผู้เขียน:
เดินหาที่MBK ไม่มีเช่นกันครับ รบกวนใครทราบที่ไหนมีของเหลือบ้างครับ

ถ้าร้านนิด นาซ่า หมด ลองถามร้านขายส่งใกล้เคียงดูครับ ถ้าหมดจิงๆ ก็ไม่มีของเเล้วครับ หมดเเล้วหมดเลย
หมาข้างถนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาไม่เจอครับ

เดินหาที่MBK ไม่มีเช่นกันครับ รบกวนใครทราบที่ไหนมีของเหลือบ้างครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากได้ๆ*-*

โบโบ้ ผู้เขียน:
Sad อยากใช้จังเลย แต่เค้า ว่าหายากแล้ว อ่า ถามที่ไหนๆ ก็ไม่มี

อยากได้เครื่องศูนย์ใครรูช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

จะหาซื้อได้ที่ไหน Embarassed

ที่ mbk ลองถามร้านขายส่งครับ น่าจะยังมีอยู่ สีเงินนะครับ 4000 กว่าบาท
โบโบ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆ*-*

Sad อยากใช้จังเลย แต่เค้า ว่าหายากแล้ว อ่า ถามที่ไหนๆ ก็ไม่มี

อยากได้เครื่องศูนย์ใครรูช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

จะหาซื้อได้ที่ไหน Embarassed
ชา(ย)ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

cell ผู้เขียน:
ฟังก์ชัน ล็อคปุ่ม ปิดยังไงครับ ใครทราบบ้าง
เวลาจะใช้งานต้องกดปลดล็อคตลอดเลย อยากปิด

หน้า ready
เข้า menu
เลือก setting
2 phone settings
8 extra settings
auto keypad lock <-- ให้เอา [x] ออก
ยอแยม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แง่วว

แง่ววว ซื้อมาแล้วจากร้านที่โรบินสัน ราคาก็ 3990 ค่ะ แต่เสียค่าเมม 200 บาท......เยย อดเลย น่าจะรออีกนิด........(แต่ว่าเคยซื้อมือถือแล้วก็ handu drive ที่โลตัส แบบว่า แบบว่า เสียไม่รับซ่อมซักอย่าง ไม่รับเคลม น่าเบื่อมาก ต้องไปศูนย์แต่ก็ยังเสียเงินอีก เซงงงง ละตอนซื้อ USB ไม่ให้ลองอีก พอซื้อไป USB เสียบแล้วไฟไม่เขจ้า โยนทิ้งเลย จบข่าว)

แต่มือถือน่ารักมาก คุ้มดี แต่กล้องถ่ายออกมาไม่สวยงามเท่ไหร่ มันดูดำๆมืดๆนะ แต่!!! โดยรวมแล้วน่ารักถูกใจใช่เลย คึณภาพสมราคา วู้ฮูี!!!
นะมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

บล็อคได้กี่เบอร์คะ
เครื่องใหม่พอหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ
สนใจมากค่ะ
ฟ้าลั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : SAMSUNG E590 ทำไงไม่ให้สัญลักษณ์ E (edge)มันโชว์อ่ะคับ

ทำไงไม่ให้สัญลักษณ์ E (edge)มันโชว์อ่ะคับ คือแรกๆก็ไม่มีอ่ะคับ ไปๆมาๆทำไมมันขึ้นสีฟ้าตลอดเลย แบบงี้จะเสียตังมั้ยอ่ะคับ แล้วมีวิธีเอาออกมั้ยคับ อยากให้หน้าจอโล่งๆด้วยอ่ะคับ
KYC75
Year's Star

หัวข้อ : ชาร์ตแบตเตอรี่ผ่านสาย USB

รบกวนสอบถามค่ะว่า Samsung e590 สามารถชาร์ตแบตเตอรี่ผ่านสาย USB ได้มั้ยคะ

เราลองชาร์ตแล้วปรากฎว่าผ่านไป 4 ชั่วโมงก็ได้แค่ขีดเดียว พอเอามาใช้โทรได้แป๊ปเดียว

แบตก็หมดแล้วอ่ะค่ะ อยากรู้ว่า อย่างนี้มันปกติ หรือว่ามีปัญหาจะได้เอาเข้าศูนย์ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Lovers ผู้เขียน:
ซัมซุง e590 เครื่องสีดำ ราคา 2990 ที่ โลตัส ศาลายา
ซื้อมาแล้ว เลยบอกต่อนะครับ เผื่อมีใครยังต้องการอยู่ Smile

วันนี้ไปได้มาจาก Lotus ราคา 2990 ตามโบร์ชั่วร์ระหว่างวันที่ 6-12 พ.ย. ไม่แน่ว่าใบหน้าจะราคาต่ำกว่านี้ก็เป็นได้

เท่าที่ลองเล่นๆกับกล้องและเมนูต่างๆ น่าสนใจมากทีเดียว ยิ่งราคาขนาดนี้เกินคุ้มไปมากจริงๆ คิดว่าถ้าคราวหน้าราคาลงมาอีกจริงๆจะซื้อมาพกเป็นกล้อง 3 ล้านไว้ถ่ายเล่นๆอีกสักตัว เสียอย่างเดียวถ้าไม่ใส่ซิมจะทำอะไรไม่ได้เลย คงต้องเอาซิมเหลือๆที่แจกๆกันมาใส่ไว้เล่นกล้อง
Lovers
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ซัมซุง e590 เครื่องสีดำ ราคา 2990 ที่ โลตัส ศาลายา
ซื้อมาแล้ว เลยบอกต่อนะครับ เผื่อมีใครยังต้องการอยู่ Smile
ittipholss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: e590

ซัมซุง ผู้เขียน:
2990บ.ซื้อที่ไหนคร้าบ.บ.บ.บ
เล็งมานานครับ นี่เป็นราคาที่ใช่เลยครับ
บอกหน่อยครับ รบกวนด้วยขอบคุณครับ

ผมซื้อที่โลตัส แจ้งวัฒนะครับ บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ เกินราคาจริงๆ
ซัมซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : e590

2990บ.ซื้อที่ไหนคร้าบ.บ.บ.บ
เล็งมานานครับ นี่เป็นราคาที่ใช่เลยครับ
บอกหน่อยครับ รบกวนด้วยขอบคุณครับ
ittiphols
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมซื้อมาเมื่อวาน 2990 ครับ

บอกตรงๆว่า ตั้งแต่เล่นโทรศัพท์มา ไม่เคยซื้ออะไรแล้วคุ้มขนาดนี้เลยครับ
ฝนดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบคุณ คุณtopiakiค่า เดี๋ยวจะลองวิธีที่คุณแนะนำค่ะ
ตอนนี้ซื้อเมมแล้วค่ะ TT___TT ทั้งๆ ที่ไม่เคยใช้อะไรมากมายขนาด 1G แท้ๆ

ตอนนี้มีปัญหาอีกนิดค่ะ ตอนนี้มีข้อความจาก buzz ส่งมาทุกๆ 6-7 นาที ขึ้นมาโฆษณาบริการให้เรากดเพื่อจ่ายเงิน น่าเบื่อมากเลย แต่ก่อนนี้ไม่เคยมี แต่ตอนนี้ขึ้นตลอด จำได้ว่าไม่ได้เซ็ตอะไรเครื่องเลย ทำไมมันถึงขึ้นมาก็ไม่รู้ ทำยังไงถึงจะปฏิเสธข้อความพวกนี้ได้คะ
AKAoff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11

คือ ถามไรนิสนึกคับ คือตอน กด โหมดเเสงอาทิตย์ หน้าจอของผมมีอาการกระตุกที่ตัว ย์ อ่าคับไม่ทราบว่าคนอื่นมีอาการเดียวกับผมไหมคับ
kurasang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนหน่อยครับ

รบกวนถามว่า จะปิดเสียงที่ดังตอนกดปุ่มยืนยัน หรือ กดปลดล๊อคเครื่องยังไงครับ
จุดจุดจุด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

สั่นพร้อมเสียงได้ป่าวคับ
คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากรู้ว่าที่ปุ่มกดมีภาษาไทยรึป่าวคับ
ไคซื้อแล้วช่วยบอกด้วยคับ
อยากได้มาก
0019
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

มีใครเหมือนผมบ้าง ..... เจอปัญหาว่าเครื่องแฮงค์บ่อย อย่างวันนี้ไม่ได้ใช้ทำอะไรเลย เปิดเครื่องไว้ ล็อกปุ่มกด แฮงค์ไปเองเฉยๆ 2 รอบ ตั้งแต่ซื้อมาเจอปัญหานี้ทุกวัน เซ็งจิต
thaweesakb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ladprao
หัวข้อ :

0019 ผู้เขียน:
SD-MO ผู้เขียน:
ตอนนี้ โลตัส ลดราคาเหลือ 3290 บาทแล้วววววววว Very Happy

เพิ่งซื้อมา 3500 บาทเอง โห เจ็บใจจริงๆ อ้อ สำหรับคนที่ยังไม่ซื้อ ถ้าจะซื้อระวังดีๆ ครับ เจอเครื่อง B Grade หรือสำหรับผมคือ ย้อมแมว สังเกตที่สติ๊กเกอร์ติดซีลกล่องจะเห็นได้ว่ามี 2 ชั้น แสดงว่าเคยแกะแล้ว ตอนซื้อผมไม่ได้สังเกตเลยโดนซะ เซ็งไปเลย

อย่าเสียใจเลยครับ ซื้อก่อนใช้ก่อน ผมซื้อ EEE PC 701 10,900 เดือน พ.ค. ตอนนี้ 5,900 ล่ะ แค่ 5 เดือนโดนไปเดือนละ 1,000 แต่ก็ได้ประโยชน์มาเยอะ

กลับมาที่ E590 ดีกว่า เท่าที่ลองมา 3 วันสรุปว่าคุ้ม

3,290 บาท มี ตัวเครื่อง charger หูฟัง+ไมค์ สาย USB ซื้อ Tesco จัด Promotion ถึง 29/10 ร้าน Nasa ขาย 3,500

- 94 x 42 x 13.5 mm 65 grams
- จอ 1.8" 220 x 220 pixels TFT 262K colors
- 5-way joy stick
- กล้อง 3.2M pixels Auto Focus ไม่มี Flash ถ้าแสงดีๆ ภาพก็ OK อยู่
- ถ่าย VDO 352 x 288 pixels ถ้าแสงดีๆ 15 fps ถ้าแสงไม่ดี 7 fps
- set Multishot, Panorama, Macro, Self-timer, Photo Fram, White Balance 5 แบบ, ISO Auto, 100-400 ได้
- PicBridge พิมพ์ภาพผ่าน Bluetooth และสาย USB โดยตั้งเครื่องเป็น PicBridge กำหนดให้ภาพมีขอบ ไม่มีขอบได้
- FM Radio ตั้ง Auto Scan และตั้งปลุกได้
- MP3, MP4 Player แต่ MP3 ได้สูงสุดแค่ 4 Playlist x 30 เพลง ถึงแม้จะมี File มากกว่านั้น ชื่อเพลงต้องตัดให้สั้นลง
- MP3 Player มี Equalizer, 3D surround, shuffle, repeat
- Bluetooth Stereo A2DP
- Internal memory 70MByte
- MicroSD Slot รองรับ 4GByte (ตามใน Web นอก) ถ่ายโอนผ่านสาย USB โดยตั้งเครื่องเป็น mass storage
- Picture/VDO caller ID, สั่นพร้อมเสียง, สั่นก่อนเสียง, สั่นหลังเสียง, กด Volume ค้้างจะ Reject และส่ง SMS อัตโนมัติ
- EDGE Class 10 โมเด็มในตัว
- J2ME limit program ขนาดไม่เกิน 300 KByte เนื้อที่รวม 4MByte ต้อง download ผ่าน WAP เท่านั้น ไม่รองรับติดตั้งผ่า่น Bluetooth
- Mobile tracking มือถือหาย ใส่ SIM ใหม่ เครื่องจะส่ง SMS แจ้ง
- SOS โดนลักพาตัว กด Volume 4 ครั้ง จะส่ง SMS อัตโนมัติ โทรกลับจะรับสายเอง (ดักฟัง)
- Document Viewer ดู Word, Excel, PowerPoint, Text, Acrobat ได้
- Email, Calendar, To Do และ feature อื่นๆ อีกเพียบ

เผื่อพี่จะไปซื้อให้ใครใช้ ตัวมันเล็กสะใจดี หายไม่เสียใจ เพราะราคามันไม่แพง และเหมือน iPod Nano ตัวใหม่พอดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ชาร์ตแบตเตอรี่ผ่านสาย USB

KYC75 ผู้เขียน:
รบกวนสอบถามค่ะว่า Samsung e590 สามารถชาร์ตแบตเตอรี่ผ่านสาย USB ได้มั้ยคะ

เราลองชาร์ตแล้วปรากฎว่าผ่านไป 4 ชั่วโมงก็ได้แค่ขีดเดียว พอเอามาใช้โทรได้แป๊ปเดียว

แบตก็หมดแล้วอ่ะค่ะ อยากรู้ว่า อย่างนี้มันปกติ หรือว่ามีปัญหาจะได้เอาเข้าศูนย์ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ผมเคยลองแล้ว ไม่ได้ครับ ลองทิ้งไว้ เกิอบ 10 ชม.ยังไม่เต็มเลย
KYC75
Year's Star

หัวข้อ : Re: SAMSUNG E590 ทำไงไม่ให้สัญลักษณ์ E (edge)มันโชว์อ่ะคับ

ฟ้าลั่น ผู้เขียน:
ทำไงไม่ให้สัญลักษณ์ E (edge)มันโชว์อ่ะคับ คือแรกๆก็ไม่มีอ่ะคับ ไปๆมาๆทำไมมันขึ้นสีฟ้าตลอดเลย แบบงี้จะเสียตังมั้ยอ่ะคับ แล้วมีวิธีเอาออกมั้ยคับ อยากให้หน้าจอโล่งๆด้วยอ่ะคับ

กดปุ่ม วาง 2 ครั้งค่ะ
wpy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การต้ังค่าถ่ายรูปลงเมมโมรี่การ์ด

ขณะอยู่ในโหมดถ่ายรูปกดปุ่ม mode ด้านข้างของมือถือเลือกการตั้งค่าเลือกกล้องถ่ายรูปเลือนเมนูไปหาที่เก็บพื้นฐานเลือกการ์ดความจำกดปุ่มรูปเครื่องหมายถูก
licker
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมทดลองตั้งหลายเที่ยว ยังไม่สามารถถ่ายรูปแล้วไปลงเมมได้เลยครับ รูปไปอยู่ที่เครื่องตลอด

ทำไงให้ถ่ายรูปแล้วรูปไปอยู่เมมเลย ขอวิธีชัดๆหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : asdf

ลงleklekdict ได้นะครับ แต่กว่าจะลงได้นี่แทบแย่เลย
ใครอยากลงดูตามนี้นะครับ
http://www.mobilesheep.com/e590.php
ต้องหาโหลดโปรแกรม samsung java uploader มาด้วยนะครับ แล้วทำตามขั้นตอนเลยครับ

ภาพชัดสุดๆ เมนู รูปแบบ ทำมาได้ดีมาก สวยสุดๆ ปุ่มกดนุ่มนวล วัสดุแข็งแรง ขาตั้งกล้องเจ๋งมากครับ โดยรวมคุ้มสุดๆ ถ้าเทียบกับราคานะ (ผมว่าเทียบได้กับเครื่องละหมื่นขึ้นเลยแหละครับ)

ข้อเสียก็มีครับ อย่างแรกแบตหมดเร็วมากครับ ได้ยินมาว่าเป็นเพราะ auto focus
อีกอย่างนึงคือ ไฟล์ pdf ppt เวลาเปิดมันไม่สมบูรณ์น่ะครับ ใครพอมีวิธีแก้บอกกันด้วยนะครับ
สุดท้ายคือ เหมือนจะใช้ยากนะครับ ถ้าเทียบกับโนเกีย เพราะอย่างผมจะลงdict ในโนเกียนี่ก็แค่โหลดจากคอมแล้วก๊อบวาง แต่ ss ยากครับ แต่ทำเสร็จแล้วก็คุ้มค่าจริงๆครับ
มวนวน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เมื่อวันอาทิตย์ 25มค ที่ Nasa ก็ย้งมีสีดำนะ 2,400 อีกร้าน 2,500 ไม่เกินนี้
เพิ่งได้มา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมเพิ่งได้เครื่องมาวันนี้ครับ
MBK ขายกันอยู่ 2600
ส่วน Lotus ขึ้นราคาเป็น 3490 ซะงั้น

โดยรวมผมว่าเครื่องนี้คุ้มดีครับ
แต่ก็คงจะติเรื่องแบต
ไม่รู้พอจะหาแบตที่ความจุมากกว่านี้มาใส่ได้ไหมครับ
คนไม่รู้เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้งะคะ

ตอนนี้ที่Mbkมีขายอยู่ไหมงะคะ
พอดีเราไม่ค่อยรู้เรื่องโทรศัพเท่าไหร่งะคะ
โอโยะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันหา บลูทูธ jabra 2010 ไม่เจออะคระ

เครื่องอื่นหาเจอ แต่ e590 หาไม่เจอ

เสียดาย แฮนด์ฟรี บลูทูธอะ Embarassed
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอบอกว่าใช้มา 4 เดือน ท่าแบตจะเสื่อมแล้ว
แรกๆ ว่าโอเค ตอนนี้เสียใจที่ซื้อ วันนึงห้ามคุยเกิน 20 นาที เปิดบลูทูธแบตก็ไปไว
SE เปิดได้ทั้งวันทั้งคืน แบตทนมากๆๆ 3-4 วันหมด ใช้มา 3 ปีแบตก็ยังอายุนานกว่าซัมซุง
เพราะถ้ารู้เป็นแบบนี้จะซื้อ SE หรือ Nokia ดีกว่า ถึงแม้จะเหยียบหมื่นก็ดีกว่าค่ะ

เสียอารมณ์ เสียเวลา เสียค่าโง่
wichotland
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :

ใครพอจะมีวิธี ฮาร์ด รีเซ็ท เครื่องบ้างครับ พอดีจะตั้งค่าจากโรงงานใหม่แล้วมันถามรหัสครับ กด 0 8 ตัวก็ไม่ได้ครับ ฟ้องว่ารหัสผิด ทั้งๆที่ไม่เคยตั้งรหัสใหม่เลย ใครแก้ไขได้บ้างรบกวนหน่อยครับ ศูนย์ซัมซุงไกลๆทั้งนั้นเลย
cell
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..

ใช้มาได้เกือบปี วันนี้หน้าจอขาวซะงั้น แต่ยังโทรออกได้อยู่
มีใครพอจะทราบวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นบ้างมั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

พึ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ที่โลตัสชลบุรี 2990 ได้ส่วนลด 250 เหลือ 2740 ถือว่าถูกนะ ที่ซื้อเพราะเป็นเครื่องสำรองเนื่องจาก U600 สายแพรขาดรอซ่อมอยู่

โดยรวม ๆ แล้วโอเคนะ แต่เมนูยังช้าไปหน่อย...หน้าจอดูหยาบ ๆ ไปนิดหนึ่ง

ดิจิตอล...แมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่มี

ขอบคุณ Rep. บนมากมายครับ
ผมเพิ่งซื้อเครื่องเมื่อวันที่ 2 ธ.ค. 51 ครับ
ซื้อที่โลตัสบางกะปิ เครื่องสีดำ ราคา 2990 บาท

แต่สงสัยเรื่องการตั้งค่าให้โทรศัพท์เป็นโมเด็มน่ะครับ ใช้ต่อกับโน๊ตบุ๊ค เล่นผ่าน GPRS ครับ
คือตั้งค่าใน PC Studio ไม่เป็นฮิฮิ ตอนนี้กะลังงมอยู่ครับ เพื่อนคนไหนรู้วิธีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ข้อสังเกตสำหรับคนที่สนรุ่นนี่อยู่นะฮะ(ความคิดผมนะ)

ข้อดี(อันที่ผมชอบ)
- กล้อง 3 ล้าน
- เครื่องเล่นเพลง (ปรับเสียง wide ได้) เสียงกังวานๆๆ ผมชอบๆ
- ขนาดเล็กมากมาย (สะดวกพกสุดๆ)
- port mini USB (ไม่ด๊อกแด๊กเหมือน port Nokia หรือ SE)
- ราคาสุดคุ้ม มือถือราคาแค่นี้ ลูกเล่นขนาดนี้บอกได้คำเดียว คุ้ม ครับ

ข้อด้อย (ความรู้สึกผมเช่นกัน)
- แบตหมดไว (ต้องขาร์ตวันต่อวัน) รู้สึกว่าร้อนง่ายพอสมควร
- ระบบเซ็นเซอร์แสง (อย่าง rep บนว่า) รูปที่ได้แบ่งเป็น 2 สี ซูมบางจุด

ปัญหาอื่นๆ ยังไม่เห็นนะครับ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติมจะมาเสนอนะครับ
ผุ้ใช้ E590
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

ครั้บ ผมใช้มา ก็ลาว ๆ 3-4 เดือนได้แล้ว ใช้ สีดำ

ดีครั้บรุ่นนี้เป็นเครื่องแรกที่ใช้ Samsung

จากปัญหาที่ผมอ่าน ๆของคุณพี่ ๆข้างบนมาก็มีทางแก้น่ะครั้บ

<<<<<<< มันก็มีอีกเยอะน่ะครั้บ กลัวจะ บอกไม่หมด >>>>>>>>
ยังไงใครมีปัญหาก็แอดมาถามกันได้น่ะครั้บที่
MSN tstc2kizq@hotmail.com (บอกด้วยน่ะครั้บว่าเอามาจาก สยามโฟน)
HI5 http://woaini12.hi5.com

ถ้าตอบได้จะตอบน่ะครั้บ ด้วยความยินดี

ส่วนเรื่อง ซิลิโคลนกับ กลอบใส แล้วก็ราคา แล้วก็ที่ที่ซื้อของดน่ะครั้บ

เพราะไม่รู้เลย อีกอย่างใช้ถึงผ้างั้บ คริ ๆ

------------------------------
กดปุ่มถ่ายรูปแช่แล้วไม่ขึ้นโหมดถ่ายรูป

ให้ไปลองไหม่น่ะครั้บ

ปุ่มในการกดเพื่อเข้าสู่การถ่ายรูปจะมีอยู่สองระดับ

ถ้ากดแค่รับดับเบา ๆหรือระดับแรก จะมีแค่เสียงแล้วไม่มีไรเกิดขึ้น

แต่ถ้ากดให้ลึกเข้าไปอีก คือลึกสุดระดับสอง

ก็จะเข้าสู่โหมดถ่ายรูปเลยครั้บ
--------------------------------
เรื่องที่ว่าต่อสาย USB แล้วไม่ขึ้น ไดร์ให้นั้น

ลองเข้าไปที่ การตั้งค่า - การตั้งค่าโทรศัพท์ - [7] การตั้งค่า USB {ให้เลือกอานนี้ครั้บ}

เท่านี้เครื่องก็จะเชื่อต่อเป็นไดร์ ที่เรียกจากเมมโมรี่การ์ดที่ต่อเข้ากับเครืองให้แล้วครั้บ
---------------------------------
ส่วนเรื่องการเปลี่ยนภาษาในการส่งข้อความ
มีภาษา English / Indonesian / ไทย /มาเลย์ /แล้วก็น่าจะเป็นจีน หรืออะไรซักอย่างเนี้ยคร้บ

แต่เครื่องนี้จะลำบากหน่อยเรื่องการเปลี่ยนภาษา คือต้องเข้าแบบนี้

ทางเลือก - ภาษาเขียน (เพียงเท่านี้ก็เปลี่ยนภาษาได้ล่ะครั้บสำหรับการส่งข้อความหรือเปลี่ยนภาษาในที่ต่าง ๆ)
----------------------------------
เรื่องการปรับขนาดอักษรก็ทำได้ครั้บ
---------------------------------
จะให้ รูปที่ถ่ายหรือวีดีโอที่ถ่าย เซฟไว้ในเครื่องหรือเมมก็ทำได้ครั้บผม

โดยการ เปิดโหมดกล้องหรือวีดีโอขึ้นมา
mode (ข้างเครื่อง) - (4)การตั้งค่า - (แล้วก็เลือกว่าจะตั้งค่า วีดีโอ หรือ รูป) - แล้วก็เลื่อนไปที่หน้า พื้นที่จัดเกบ ว่าจะเซฟลงเครื่อง หรือ การ์ดครั้บ เท่านี้ก็เสรจ

อีกอย่าง ในส่วนนี้ยังสามารถปรับเรื่องเสียงโฟกัส เสียงซูม เสียงชัตเตอร์ได้ด้วยครั้บ ลอง ๆดู

แล้วก็ยังสามารถตั้งชื่อให้รูปถ่ายที่เราถ่ายได้ เหมือน ๆเครื่องแบนอื่น
ปุ่มลัดในการเปิด - ปิดเสียง

ในเวลาที่เราอยู่ หน้าจอดิสเพลย์ ให้กด # แช่ไว้ จะเป็นการเปิดหรือปิดเสียง เครื่องทั้งระบบครั้บ

ส่วนถ้าเกิดปิดเสียงไว้ แล้วเข้าแอพพิเคชั่นพวก ฟังเพลง หรือเข้าไฟล์เสียง เครื่องจะถามอีกทีครั้บว่า จะให้ใช้เสียงได้หรือไม่
--------------------------------
เสียงผู้ใช้ หรือวีดีโอผู้ใช้ก็ตั้งค่าได้ครั้บ

หรือจะตั้งเป็นวีดีโอ หรือ รูปภาพ หรือเสียง ของกลุ่มผู้ใช้ได้ครั้บเช่น

กลุ่มเพื่อนสนิท
pic 123.jpg / video tingevinge.3gp
song ดาวหลงฟ้าภูผาสีเงิน.mp3
-------------------------------
ส่วนการถ่ายภาพแล้วภาพผิดปกติ
เช่น ภาพเบลอ ภาพแบ่งเป็น 2 มิติ (มือบน สว่างล่าง) ภาพบางส่วนหาย

ผมก็เคยเป็นน่ะครั้บแต่ไม่บ่อยนัก มันจะเป็นเวลาที่ถ่ายภาพ ในที่ร่ม หรือ มืด จนแสงไม่มี

ส่วนวีธีแก้ของผมน่ะครั้บ มักจะปรับโหมดการถ่ายภาพเป็น โหมด ถ่ายในที่ที่มีแสงสว่างน้อย

ถึงภาพจะมีสีส้ม เป็นส่วนมาก แต่ก็สวยและ ได้ภาพปกติครั้บ
ส่วนที่ว่าเครื่องบอกว่ากล้อง 3 ล้าน แต่ได้ภาพ 1.3

เป็นเพราะยังไม่ได้ปรับขนาดของภาพที่จะถ่ายครั้บ

ถ้าอยู่ใน โหมดถ่ายรูปแล้ว

(1) เปลี่ยนจากถ่ายรูป เป็นถ่ายวีดีโอ / วีดีโอ เป็น ถ่ายรูป
(2)ปรับขนาดของรูปที่ถ่ายครั้บ ได้ตั้งแต่ 220*176 ไปจนถึง 2048*1536
(3)อานนี้ผมก็ไม่แน่ใจครั้บน่า จะเป็นเกี่ยวกับ โฟกัส ภาพ มี N SF F 3 โหมดคร้บ
(4)อานนี้เป็นปรับรูปเล่นให้ภาพ เช่นถ่ายต่อเนื่อง / 1 รูป ถ่ายได้หลายชอต (มีให้เลือกเยอะครั้บ) (ภาพจะโดนปรับขนาดเป็น 220*176 เท่านั้น)
(5)เลือก โหมดภาพ เช่น ขาวดำ เนคกาทีฟ ซีเปียร์ ครั้บ มีหลายโหมดมากกว่าที่กล่าวมา
(6)โหมด ถ่ายในที่ต่างๆ เช่น แสงแดด มีแสงจากหลอดไฟฟูลออเลสเซน์ มีเมฆมาก พระอาทิศตกดิน แสงสว่างน้อย
(7)ใส่เฟรมน่ารัก ๆให้กับรูป (ภาพจะโดนปรับขนาดเป็น 220*176 เท่านั้น)
(Coolตั้งเวลานั้บถอยหลังในการจับภาพ (ได้มากสุด 10 วินาที)
(9)ปรับค่า ISO มี 100 200 400 แล้วก็ อัตโนมัติ ครั้บ

ปล. (1)-(9) กดตัวเลขบนปุ่มเครื่องครั้บ หรือจะปรับเอาจาก ปุ่มเมนู บนโหมดก็ได้ครั้บ
-------------------------------------------
เรื่องเสียงเรียกเข้า

มีให้เลือกหลายแบบ

เสียงแล้วสั่นทีหลัง /สั่นแล้วเสียงทีหลัง/สั้นพร้อมเสียง/เสียง/สั่น/เพิ่มระเดียบเสียงและระบบสั่น/เพิ่มระดับเสียง

สามารถปรับความดัง ได้ 8 ระดับ คือ จาก 0-7

ส่วนการเปิดเครื่องอัตโนมัตินั้น

ใช้ได้ครั้บ

เช่นเราเปิดโหมด เปิดอัตโนมัติไว้แล้วตั้งปลุก 6 โมงเช้าแล้วปิดเครื่อง

เมื่อถึง เวลาปลุก เครื่องจะเปิดเอง แล้วปลุกเราครั้บ (กรณีแบตเตอร์รี่มีพอน่ะครั้บ)

จำนันครั้งในการปลุก ตั้งได้ครั้บ

ระยะห่างระหว่างการเตือนแต่ละรอบตั้งได้ครั้บ (เช่น ทุก ๆ 10 นาที จนครบ 3 ครั้ง)

ตั้งเป็นปลุกถาวรได้ครั้บ แล้วก็ยังสามารถเลือก วันที่จะให้ปลุกได้

เช่น ตั้งแต่วันจันทร์ - อาทิตย์เลย แต่ของผมใช้ จันทร์ - ศุกร์ เสาร์อาทิตย์ ไม่ต้องปลุกเพราะขอนอนครั้บผม
สามารถเตือนการนัดหมายได้ครั้บ

เราสามารถตั้งวันเวลาเพื่อเตือนการนัดหมายได้ครั้บ

แล้วก็ยังมีระบบเตือน ร่วงหน้า ครั้บ เช่น เตือนก่อนถึงวันนัด 1 วัน

แล้วก็เตือนอีกทีตอน วันนัดเลยก็ได้เครั้บ
----------------------------------
ปุ่มกด สามารถตั้งเวลาเปิดปิด แสงสว่างได้ครั้บ

ของผมจะตั้งไว้คือ

ให้ใช้แสงปุ่มกดได้ตั้งแต่ 6 โมง เยน ถึง 8 โมงเช้า

ส่วนที่เหลือจะไม่มีแสงปุ่มกดครั้บ

จะมีแต่แสงสว่างหน้าจอ

ส่วนความสว่างหน้าจอก็ปรับได้ครั้บ
-------------------------------
สามารถตั้งเมนู โทรลัดได้ครั้บ
เช่น กดเลข 1 แช่ไว้จะโทรหาคนนั้นเลยก็ทำได้ครั้บ
------------------------------
สามารถปติเสด การโทรเข้าได้ครั้บ

เช่นลำคานคนนี้แล้วไม่อยากกดวางสาย

สามารถ ตั้งให้เครื่องปฐิเสสเองได้ครั้บ

โดยเมื่อเค้าโทรมา จะไม่มีปติกริยาได ๆนอกจาก เครื่องจะขึ้นว่า คนๆนี้เราไม่ได้รับสาย
-----------------------------
สามารถ ใส่รหัสให้เครื่อง หรือ ส่วนต่าง ๆของข้อมูลส่วนตัวได้ครั้บ

เช่น ลอค รูป วีดีโอ เพลง ไฟล์อื่น ๆ เมมโมรีการ์ด สมุดโทรสัพ ข้อมูลการใช้

สามารถเลือกให้ถามรหัส อย่างใดอย่างหนึ่งที่ต้องการลอคได้ครั้บ หรือจะลอคทั้งหมดก็ได้
-----------------------------

<<<<<<< มันก็มีอีกเยอะน่ะครั้บ กลัวจะ บอกไม่หมด >>>>>>>>
ยังไงใครมีปัญหาก็แอดมาถามกันได้น่ะครั้บที่
MSN tstc2kizq@hotmail.com (บอกด้วยน่ะครั้บว่าเอามาจาก สยามโฟน)
HI5 http://woaini12.hi5.com

ถ้าตอบได้จะตอบน่ะครั้บ ด้วยความยินดี

ส่วนเรื่อง ซิลิโคลนกับ กลอบใส แล้วก็ราคา แล้วก็ที่ที่ซื้อของดน่ะครั้บ

เพราะไม่รู้เลย อีกอย่างใช้ถึงผ้างั้บ คริ ๆ
ฟ้าลั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: SAMSUNG E590 ทำไงไม่ให้สัญลักษณ์ E (edge)มันโชว์อ่ะคับ

กดไงอ่ะคับ ผมกดสั้นๆ2ครั้งไม่เห็นหายไปเลยคับ พอกดยาวๆหน่อยก็ปิดเครื่องซะ รบกวนบอกละเอียดๆอีกทีนะคับป๋ม Arrow
0019
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้ โลตัส ลดราคาเหลือ 3290 บาทแล้วววววววว Very Happy

เพิ่งซื้อมา 3500 บาทเอง โห เจ็บใจจริงๆ อ้อ สำหรับคนที่ยังไม่ซื้อ ถ้าจะซื้อระวังดีๆ ครับ เจอเครื่อง B Grade หรือสำหรับผมคือ ย้อมแมว สังเกตที่สติ๊กเกอร์ติดซีลกล่องจะเห็นได้ว่ามี 2 ชั้น แสดงว่าเคยแกะแล้ว ตอนซื้อผมไม่ได้สังเกตเลยโดนซะ เซ็งไปเลย
ดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ภาพถ่ายของรุ้นนี้

อยากดูภาพที่ถ่ายด้วยกล้องของรุ้นนี้อ่าค่ะ รบกวนผู้ที่ใช้อยู่เอามาลงเยอะๆให้ดูหน่อยนะค่ะ

อยากได้ซักเครื่องขอบคุณค่ะ
odd2000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่โลตัส ลดราคาเหลือ 3490 บาทแล้ว คร้าบบบบบบบ Very Happy

โลตัสสาขาไหนครับ ราคา 3490 บาท
รบกวนตอบด้วย จาได้ไปซื้อ เพราะเท่าที่เห็นเค้าโฆษณา
แจ้งไว้ว่าราคา 3990 บาท [/b]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: