Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระวัง ร้าน Jay mart กับ TG fone เซ็นทรัลพระราม2 กันไว้นะคับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 12 / เข้าชม: 88255
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ระวัง ร้าน Jay mart กับ TG fone เซ็นทรัลพระราม2 กันไว้นะคับ
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 21:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมพึ่งโดนโกงมาเองเลย เริ่มแรกผมซื้อ N-70 มือสองมาจากร้าน Jay mart ราคา 8,500 บาท เพราะเจ้าของร้านบอกว่า มีประกันศูนย์ IEC 7 เดือน แล้วพอซื้อมาก็มีปัญหา ไฟจอไม่ติด จอมืดๆ ผมเลยมาส่งที่ร้านJay mart แล้วบอกอาการไป ให้เขาส่งไปซ่อม เขาก็รับเรื่องไว้ แล้วพอมารับเครื่องจากที่ศูนย์ ปรากฎว่า อาการก็ยังเหมือนเดิม ไม่หาย เขาบอกว่า ที่ร้าน Jay mart มาส่งซ่อมไว้ แจ้งอาการว่า เครื่องติดๆดับๆ (ทำไมอาการเปนอย่างนึง เขาแจ้งอีกอย่าง) แล้วก็จะให้เขาซ่อมใหม่ ให้ตรงอาการ เขาเปิดเครื่องมาดู ปรากฎว่า น๊อตถูกไขแล้ว ไม่มีประกันแล้ว คือที่ครั้งแรกซ่อมได้ เพราะตามอาการที่แจ้งไว้(แบบมั่วๆ) มันแค่ลง software ไม่ต้องขันน๊อตออก แล้วพอเราไปโวยกับร้าน Jay mart เจ้าของร้านเป็นลุงแก่ๆอ้วนๆ ก็พาเราไปที่ร้าน TG Fone (สะกดงี้จิงๆ) เขาก็พาไปนั่งโต๊ะ แล้วก็หายไปเลย แล้วก็มีคนของ TG fone มาคุย เราก็บอกไปว่า เรื่องเป็นงี้ๆ ประกันไม่มี เท่ากับร้านโกหกเรา เราเสียหาย ใครจะผิดชอบ ทางนั้นก็อ้างโน่นอ้างนี่ พอบอกว่า ทำไมไม่ไปเคลียกับที่ศูนย์ IEC เลย ว่าประกันมันหายไปได้ไง มันขาดตอนไหน ก็ไม่ยอมไป เบี่ยงประเด็นไปเรื่อย สุดท้ายก็คือ เทิร์นเครื่องคืน ในราคาที่ถูกมากๆ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ใช้เลย

จึงอยากให้ระวังไว้คับ ร้าน Jay mart กับร้าน TG fone ที่เซ็นทรัลพระราม2
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 04:40  

ขอบคุณที่เตือน

แต่ "มือสองของใช้แล้ว" แน่นอนว่ามันไม่ได้บริสุทธิ์ผุดผ่องอยู่แล้ว มันย่อมผ่านสมรภูมิรบมาบ้างไม่มากก็น้อย ( เบาๆ ก็นิดๆ หน่อยๆ แต่ถ้าเจอสมรภูมิหนักๆ ก็บักโกรกเลย ) ดังนั้นการซื้อของมือสอง คุณมีโอกาสแค่ 20เปอร์เซ็นเท่านั้น ที่จะไม่โดนโกงโดนย้อมมา( มันก็แหง ) ที่จริงราคาที่คุณว่ามา คุณน่าจะเก็บตังเพิ่มอีกนิดนึง เพราะราคาที่คุณว่า มันราคาห่างจากมือ 1 แค่ 25% เท่านั้นเอง มานั่งเสี่ยงดวงกับของมือสองโดยขาดความชำนาญ ผลที่ตามมาย่อมไม่สวยเป็นธรรมดา

แต่ก็ คนเรา ก็ไม่น่าทำกันได้อ่ะนะ
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 09:27  

คนเราทำกันได้ Crying or Very sad มือ2ถ้าดวงไม่แข็งจริงมีโอกาสเจอของไม่ดีหรือของปลอมแน่ ต้องมำใจ Wink
ฮิโรชิ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2007 12:44  

ดวงไม่แข็ง มือไม่เซียน ไม่โปร จริงๆ อย่าไปซื้อมือสองเลย เสี่ยงเปล่าๆ เก็บตังหามือหนึ่งเหอะ

ไงก็ระมัดระวังเรื่องการเลือกซื้อหน่อยนะครับ เงินๆ ทองๆ ไม่ได้หามาง่ายๆ นะ
miwa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 20:53  

นิ๋งก็ซื้อของจากร้านทีจีโฟน พระราม2 เหมือนกันค่ะ ซื้อN70me มือ1 นะคะ แต่เป็นแบบผ่อน
แต่คนขายร้านนี้กลับไปเอาของที่ร้านของลุงแก่ๆอ้วนๆนี่มาให้ค่ะ บอกมีของแค่ร้านนี้ร้านเดียวทั้งห้าง Shocked มีการขอขึ้นราคาอีก 100 บาท ซื้อเสร็จก็กลับบ้านเลยค่ะ ทุกอย่างก็โอเคดีหมด แต่ที่มาสังเกตุเห็นก็ตรงที่คนขายไม่ได้ติดสติกเกอร์รับประกันให้ค่ะ วันรุ่งขึ้นเลยยกกล่องไปที่ร้านเลย บอกซื้อแล้วแต่ไม่ได้ติดประกัน เค้าก็บอกว่าถ้าหากเครื่องเป็นอะไรก็ให้เอาบัตรประชาชนยื่นเลยเค้าจะรู้ว่าซื้อวันไหน ยืนงงนิ่งอึ้งไปนาทีนึง งงค่ะ ไม่เคยซื้อโทสับแบบไม่มีประกัน เฮ้อ...พอดีเดินหารุ่นนี้มันหมดทุกร้านเลยจำต้องเอาร้านนี้อะค่ะ ตกลงคือพรมลิขิตใช่ไหม....? Rolling Eyes
Muinakra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงค่ะ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 13:16  

ซื้อมือถือมือ 2 ร้าน Jay Mart แล้วมันเกี่ยวอะไรกะ TG Fone ค่ะ

ร้าน TG Fone ไม่มีสินค้ามือ 2 ค่ะ

แล้วเรื่องส่งเครื่องซ่อมทาง TG Fone เขาส่งเขาศูนย์ Nokia โดยตรงค่ะให้ช่างของศูนย์ Nokia เป็นคนดำเนินการซ่อม

ถ้าซื้อมือ 2 มาต้องทำใจแล้วค่ะเพราะไม่รู้ว่าของใครมาจากไหน เป็นอะไรมาบ้าง โดยทั่วไปถ้ามือถือมันยังใช้งานได้อยู่เขาไม่ค่อยขายหรอกค่ะ ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาเขาคงเก็บไว้ใช้เองมากกว่าขายนะค่ะ

Neutral Neutral Neutral
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
หัวข้อ : Re: ระวัง ร้าน Jay mart กับ TG fone เซ็นทรัลพระราม2 กันไว้นะคับ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 14:40  

น่าเห็นใจ ผมก็เจอบ่อยเครื่องย้อมแมว ถือเป็นบทเรียนครับ
ธรรมชาติของเครื่องมือ2มีไม่กี่อย่างอ่ะครับ
-คนใช้เบื่อง่ายใช้แล้วก็ขายไปซื้อรุ่นอื่น แต่ส่วนใหญ่เขาไม่ขายให้ร้านตู้หรอกเพราะราคาไม่ดี
-พวกร้อนเงิน สะดวกสุดรุ่นไหนมาก็รับหมดราคาค่อยว่ากัน
-สุดท้ายพวกรู้ว่าโทรศัพท์ที่ใช้อยู่มีปัญหา เอาไปหลอกขายร้าน แล้วร้านก็มาขายให้เราอีกที โดยที่ทางร้านอาจจะรู้หรือไม่รู้ว่าเครื่องมีปัญหา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ระวัง ร้าน Jay mart กับ TG fone เซ็นทรัลพระราม2 กันไว้นะคับ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 15:16  

ขุดกระทู้กันอีก

ปล.นี้ 2010 นะครับ ไม่ใช้ 2007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 22:50  

Anonymous ผู้เขียน:
ขุดกระทู้กันอีก

ปล.นี้ 2010 นะครับ ไม่ใช้ 2007
เตือนกันไว้ไม่เสียหาย
จีอุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 14:04  

โดนมาแร้วค่ะ ..Jay Mart เซ็นทรัลพระราม 2 ก่อนขายกับหลังขาย คนละเรื่องเรยค่ะ อย่าหลวมตัวไปซื้อเชียว ไม่ว่าจาเป็นมือหนึ่งหรือสอง ค่ะ Sad ซื้อมาด้ายมั่ยกี่วัน เครื่องค้าง แร้วก้อดับค่ะ !!!
เสียความรู้สึก!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2013 17:14  

เราซื้อJpad มาในราคา 4990 บาท ใช้ไปเกือบ3อาทิตย์รู้สึกได้เลยว่าแบตบวมเพราะว่าหน้ากากมันเด้งขึ้นมา เราก็ทำตามที่เค้าบอกนะ ปิดเครื่องเวลาชาร์จเบต และไม่ให้เครื่องดับ แต่แค่2เดือนแบตบวมซะละ หูฟังใช้ได้ 3-4 ครั้งมั้ง ขาดเลย โหดร้ายจริงๆ พอเราโทรไปถามจะขายให้บอกว่า1300 บาท ถ้าไม่มีหูฟังหัก300 รอยขีดข่วน 200 แบตเตอรี่ใช้งานไม่ได้300-500บาท เอ่อ....ถ้ามันจะขนาดนั้นเอาไปฟรีๆเหอะค่ะ จริงป่ะ ? โกรธมากๆ แต่ทำใจ คราวหลังจะไม่ซื้อกับร้านนี้อีกแล้ว ฝากเตือนเพื่อนๆทุกคนอย่าหลงเชื่อเด็ดขาดเลยนะคะ เห็นยิ้มๆอย่างงั้นเชื่อใจไม่ได้นะ ก่อนซื้อพูดจาดีมากยิ้มแย้มแจ่มใส น่ารัก !! แต่พอเราจะขายคืนหักจนไม่เหลือ ดีจริงๆ !! บอกว่าโอกาสหน้าเชิญใหม่.... โอกาสหน้าคงไปร้านใหม่แล้วล่ะค่ะ ไม่ปลื้มอย่างแรง Evil or Very Mad Mad
O.K.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2013 18:54  

ฟังๆดูแล้วผมว่าน่าจะเกิดจากการทุจริตของพนักงาน แต่ TG เองคงไม่รู้ไม่เคยตรวจสอบพนักงานเปล่า ลูกค้าเลยรับเคราะห์ไปแต่แจ้งทาง สคบ. ได้นะเรื่องแบบนี้ฟรี
pea _pa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2016 07:41  

ไม่ได้ซื้อร้าน TG นี้แล้วห่วยแตก บริการหลังการขายแย่่มากๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: