Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 wins B7 - วินส์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 63 / เข้าชม: 100884
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wins B7 - วินส์
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 20:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ wins B7 - วินส์
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2007/wins/b7/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wins/b7.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 15:20; ทั้งหมด 1 ครั้ง
boatboat
Bronze Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2007 21:54  

ฟังค์ชั่นนามบัตรส่วนตัว (vCard)
คืออะไรเหรอ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 00:33  

เครื่องน่ารักดี สวยด้วย แต่ด้านหลังทำไม่ค่อยสวยนะ
แต่ยอมรับได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 01:20  

ฟังก์ชั่นแบบB8เลยใช่ไหมครับ Surprised
ไข่เจียวยัดไส้
Gold Member
Gold Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 10:51  

boatboat ผู้เขียน:
ฟังค์ชั่นนามบัตรส่วนตัว (vCard)
คืออะไรเหรอ

เป็นฟังค์ชั่นที่ให้เจ้าของเครื่องบันทึกข้อมูลตัวเองลงในเครื่องคล้าย ๆ การเพิ่มรายชื่อ
เมื่อบันทึกข้อมูลลงในนามบัตรแล้ว สามารถส่งนามบัตรนี้ออกไปทาง sms หรือ mms ได้
wins 1
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 12:08  

คืออะไรเหรอ

v BCard หรือเรียกอีกอย่าง ว่า electronic business card เป็นมาตรฐาน ของโปรโตคอล ที่เก็บ Contact Information ต่างๆซึ่งมีรายละเอียดแบบนามบัตร electronic สำหรับ wins B7 winsB8 winsB9 จะประกอบด้วยข้อมูล ชื่อ, เบอร์มือถือ, เบอร์บ้าน, ชื่อที่ทำงาน, อีเมล์, เบอร์ที่ทำงาน,เบอร์แฟกซ์ สามารถส่งนามบัตรนี้ออกไปทาง sms mms หรือบันทึกเป็นไฟล์ไว้ส่งในคอมพิวเตอร์(สำหรับเก็บบันทึกเป็นข้อมูลไว้ส่งเป็นอีเมล์ต่อไปได้อีกครับ) Razz Very Happy
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 12:12  

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
คืออะไรเหรอ

เป็นฟังค์ชั่นที่ให้เจ้าของเครื่องบันทึกข้อมูลตัวเองลงในเครื่องคล้าย ๆ การเพิ่มรายชื่อ
เมื่อบันทึกข้อมูลลงในนามบัตรแล้ว สามารถส่งนามบัตรนี้ออกไปทาง sms หรือ mms ได้

ขอขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม ขอขอบคุณครับ Laughing
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 13:17  

Anonymous ผู้เขียน:
ฟังก์ชั่นแบบB8เลยใช่ไหมครับ Surprised

ใช่ครับ แต่ความคมชัดของหน้าจอน้อยกว่านิดหนึ่งครับ อ้อ รองรับ microSD (T-Flash) 2 GB ได้นะครับ เพียงแต่ว่า รบกวนให้แยกโฟลเดอร์เสียงเรียกเข้าแยกต่างหากออกจากโฟลเดอร์MP3 นะครับ ผมซื้อmicroSD (T-Flash) 2 GB จาก พาวเวอร์บาย ราคา 1300 บาท อ่ะครับยี่ห้อSanDiskง่ะ Rolling Eyes Wink
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: wins B7 - วินส์
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 17:55  

ยังกะของ SE ก๊อปซะคล้าย
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: wins B7 - วินส์
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 18:26  

foma ผู้เขียน:
ยังกะของ SE ก๊อปซะคล้าย

แฮ่ๆๆ คล้ายตรงไหนอ่ะ เอาชัดๆ อ่ะเหนอะ อิอิ Shocked Laughing

boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 19:17  

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
yong_s
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2007 20:59  

รองรับภาษาไทยไหมครับ ... และ สามารถลงโปรแกรมได้ไหม...ครับ ขอบคุนครับ
Runjako
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: เมืองหลวงของประเทศไทย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 01:27  

ช่วยๆ ช่วยตอบคุณคนข้างบน รองรับภาษาไทยจ้า

อิอิ ...

ขอพรีเซนต์อีก 1 อย่างที่ชอบตอนทดลองใช้ เบามือดีค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 02:03  

ใครใช้บ้างแล้ว
เป็นอย่างไรบ้าง
ถนัดมือดีไหม และอื่นที่อยากอธิบาย Very Happy
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เหอๆ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 03:00  

คือคำที่ติดว่าpocket pcอ่ะมันไม่น่ามีเลยรู้สึกว่าคำนี้น่าจาใช้กับ pda ที่มีระบบปฎิบัติการของไมโครซอฟนะ มันเลยดูเปงของปลอมยังไงก้อไม่รู้
yong_s
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เหอๆ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 09:46  

yuppiekabb ผู้เขียน:
คือคำที่ติดว่าpocket pcอ่ะมันไม่น่ามีเลยรู้สึกว่าคำนี้น่าจาใช้กับ pda ที่มีระบบปฎิบัติการของไมโครซอฟนะ มันเลยดูเปงของปลอมยังไงก้อไม่รู้

ใช่ ๆ เห็นด้วย ( มี คำว่า pocket pc ถ้าลง วิโมบายได้ ก็ ดี นะ อิ )
boatboat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 15:10  

yong_s ผู้เขียน:

ใช่ ๆ เห็นด้วย ( มี คำว่า pocket pc ถ้าลง วิโมบายได้ ก็ ดี นะ อิ )

ถ้ามีก็แพงอะดิ
wins 1
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 19:29  

คงต้องโทษคนออกแบบมั้งครับ อิอิ ตะแรก เค้ามีอารมณ์ขัน ไม่ได้คิดอะไรแค่ผมบอกโจทย์ไปว่า ออกแบบให้ดูดีมีคลาส ผู้ใหญ่ใช้สะดวก กดง่าย แต่ ดันมีโมลฯและโหวดกันออกมาว่าจะเอาแบบเนี้ย อ่ะ อิอิ ก็ถือว่าอำคนข้างๆ ที่ไม่รู้ละกันอ่ะครับ Laughing Laughing
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2007 19:36  

yong_s ผู้เขียน:
รองรับภาษาไทยไหมครับ ... และ สามารถลงโปรแกรมได้ไหม...ครับ ขอบคุนครับ

ทุกฟังค์ชั่น เหมียนwins B8 ครับ คือรองรับภาษาไทย และ ไม่สามารถลงโปรแกรมได้ครับ ลองอ่านเสป็กและข้อคิดเห็นที่ผมเคยตอบใน wins B8 ดูครับ
Wink http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=199955
hahaman
Year's Star

หัวข้อ : ถามเพิ่มเติมครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 15:29  

win b7 นะครับ
1 เห็นเขียนว่า Auto Focus จริงป่าวครับ ถ้าจริงภาพชัดกว่า b8 มากไหมครับ อยากเห็นตัวอย่างภาพครับ ถ้าไม่จริงจะมีเข้ามาไหมครับ อิอิอิ
2 เป็น Linux phone แบบ moto หรือป่าวครับ แต่ทำไมลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้
3 sync ข้อมูลกับ outlook ได้ไหมครับ หรือโปรแกรมเฉพาะก้อได้ครับ
เออ... ขอเสนอแนะนิดนึงครับ น่าจะทำรูปแบบที่ไม่เลียนแบบชาวบ้านน๊ะครับ ไม่อย่างนั้นมันก้อเหมือนถือของปลอม ทั้งที่ราคา ก้อไม่ได้ถูกมากขนาดนั้น แบบ b8 ดีแล้วครับมีเอกลักษณ์ดี ประมาณตัวแบบนี้ http://mass.tarad.com/product.detail.php?lang=th&id=961602 มีขายไหมครับถูกดีครับ
หรือตัวนี้ก้อสวยน๊ะครับ http://mass.tarad.com/product.detail.php?lang=th&cat=124519&id=968942
คือเท่าที่ดู ผมเองก้อชอบการบริการของทางคุณมากกว่า ที่จะกล้าไปซื้อที่อื่น เนื่องจากราคาบางตัวเกือบหมื่น ถ้าประกันไม่ดี ก้อลำบาก และเข้าใจเองว่า มือถือพวกนี้ ก้อ OEM มาติดตราเองทั้งสิ้น ไม่ใช่หรือครับ หรือ ต้องออกแบบโมลเอง ถ้าขนาดนั้นแล้วก้อลองดีไซด์ มาให้พวกเราโหวดซิครับ จะได้ถูกใจพวกเราแน่นอน แล้วก้อน่าจะขายดีขึ้นน๊ะครับ
ขอบคุณครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามเพิ่มเติมครับ
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 21:17  

hahaman ผู้เขียน:
win b7 นะครับ
1 เห็นเขียนว่า Auto Focus จริงป่าวครับ ถ้าจริงภาพชัดกว่า b8 มากไหมครับ อยากเห็นตัวอย่างภาพครับ ถ้าไม่จริงจะมีเข้ามาไหมครับ อิอิอิ
2 เป็น Linux phone แบบ moto หรือป่าวครับ แต่ทำไมลงโปรแกรมเพิ่มไม่ได้
3 sync ข้อมูลกับ outlook ได้ไหมครับ หรือโปรแกรมเฉพาะก้อได้ครับ
เออ... ขอเสนอแนะนิดนึงครับ น่าจะทำรูปแบบที่ไม่เลียนแบบชาวบ้านน๊ะครับ ไม่อย่างนั้นมันก้อเหมือนถือของปลอม ทั้งที่ราคา ก้อไม่ได้ถูกมากขนาดนั้น แบบ b8 ดีแล้วครับมีเอกลักษณ์ดี ประมาณตัวแบบนี้ http://mass.tarad.com/product.detail.php?lang=th&id=961602 มีขายไหมครับถูกดีครับ
หรือตัวนี้ก้อสวยน๊ะครับ http://mass.tarad.com/product.detail.php?lang=th&cat=124519&id=968942
คือเท่าที่ดู ผมเองก้อชอบการบริการของทางคุณมากกว่า ที่จะกล้าไปซื้อที่อื่น เนื่องจากราคาบางตัวเกือบหมื่น ถ้าประกันไม่ดี ก้อลำบาก และเข้าใจเองว่า มือถือพวกนี้ ก้อ OEM มาติดตราเองทั้งสิ้น ไม่ใช่หรือครับ หรือ ต้องออกแบบโมลเอง ถ้าขนาดนั้นแล้วก้อลองดีไซด์ มาให้พวกเราโหวดซิครับ จะได้ถูกใจพวกเราแน่นอน แล้วก้อน่าจะขายดีขึ้นน๊ะครับ
ขอบคุณครับ

อิอิ ผมสนใจแต่คุณภาพของ main bord มากก่าอ่ะ มือถือพวกนี้ ก่อนที่จะนำเข้ามา เราเอามาtest มาแกะดู main bord ภาครับภาคส่งใช้ของอะไร คุยกะโรงงานได้ไม๊ (ขนาดทดสอบ ขนาดนี้ ก็ยังมีหลุด อ่านใน B8 ก้อจะเข้าใจ)......ส่วนที่ไม่ตอบ คงจะพอเข้าใจนะครับ ว่ามันเป็นเรื่องของการตลาดที่ต้องเป็นความลับ ยิ่งเปิดมาก ยิ่งวุ่นวาย หาข้อสรุปยาก อิอิ Rolling Eyes Wink
bvycoolza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2007 00:54  

อยากรู้อ่ะครับว่ามีขายตามทั่วไปแล่วใช้ไหมครับ แล้วในกล่องมีให้อ่ะไรบ้าง ช้วยตอบที่ครับสนใจมาก
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขายที่ไหนบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2007 12:37  

bvycoolza ผู้เขียน:
อยากรู้อ่ะครับว่ามีขายตามทั่วไปแล่วใช้ไหมครับ แล้วในกล่องมีให้อ่ะไรบ้าง ช้วยตอบที่ครับสนใจมาก

มีขายเฉพาะตังแทนที่ให้บริการ ที่ดีครับ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ไหนหรือครับ จะได้แนะนำได้ครับ ในกล่องก็มี ตัวเครื่อง,แบตเตอรี่ Li-Ion 650 mAh ,การ์ดหน่วยความจำ microSD (T-Flash) 512 เมกะไบต์ ,สายUSB,หูฟังSterio,Adaptor,คู่มือการใช้งาน ครับ Rolling Eyes Wink
moo_fon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แอบถามนิดส์นึง
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 13:04  

ตกลงว่ามีขายที่ไหนบ้างค่ะ
เท่าที่อ่านดูใน b8 จะมีสถานที่ขายบอกไว้ b7 ก้อจะมีวางขายที่นั้ด้วยใช่ไหมค่ะ
(ถ้าอยู่แถวแจ้งวัฒนะหรือแถวรัชดาจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:54  

ออกรีวิวแล้ว ฮิฮิ ออกเกือบครบแล้วนะเนี่ย Very Happy
i-net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 11:02  

ไม่ชอบอยู่อย่างเดียว ต้องมานั่งกดปุ่มตัวอักษร น่าจะมี แบบต้วอักษรไห้ใช่ปากาจิ้มเอา
yuyuhakusho
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเท่าไรกันแน่คับ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:43  

คือว่าไปลองถามที่ studio phone ที่ มาบุญครองมาเมื่อวันที่ 27/4/50

ปรากฏว่า ราคา b7 กับ b8 มันไม่เท่ากันน่ะคับ

ทางร้านเค้าบอกว่า b7 = 6500 ส่วน b8 = 5990

ผมเลยงงว่า b7 มันไม่ใช่ราคาเท่า b8 หรือยังไงคับ เค้าว่าแพงตรงที่ design อ่ะ

ทั้งๆที่ function มันก็เหมือนๆกัน แต่ต่างที่ design ไหงค่าออกแบบมันแพงกว่ากันตั้ง 500

เลยฝากถามพี่ wins1 หรือผู้รู้ ด้วยอ่ะคับว่ามีที่ไหนที่ขายของแท้แล้วราคาจิงๆเท่าไรกันแน่

กะว่าถ้าไม่เกิน 6000 ก็จะอยากได้รุ่นนี้สีขาวน่ะคับ

ถ้ามีผู้รู้ท่านใดทราบรบกวนช่วยบอกทีครับว่าจะหาซื้อร้านที่วางใจได้ที่ไหนบ้าง

ผมอยู่สะดวกแถว สยาม หรือรัชดาน่ะคับ หรือบอกร้านขายที่ดีๆใน กทม มาก็ได้คับ

หรือยังไงก็ไปซื้อที่บริษัทที่ผลิตเลยก็ได้นะคับเนี่ย......*-*

ขอบคุณสำหรับผู้ที่ช่วยตอบล่วงหน้าคับ......อยากได้สีขาวอ่าคับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:07  

กลับมาแว๊วครับ ไปเป็นชาวเกาะ ตั้งอาทิตย์กว่าๆ(ไม่อยากจะกลับมาเยย....อิอิ มันเพลิน.....ส์ โล่งสมองดี อิอิ) ก็กลับมาประจำการแล้วนะครับ แฮ่ๆ Razz
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: แอบถามนิดส์นึง
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:13  

moo_fon ผู้เขียน:
ตกลงว่ามีขายที่ไหนบ้างค่ะ
เท่าที่อ่านดูใน b8 จะมีสถานที่ขายบอกไว้ b7 ก้อจะมีวางขายที่นั้ด้วยใช่ไหมค่ะ
(ถ้าอยู่แถวแจ้งวัฒนะหรือแถวรัชดาจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง)

ใช่ครับ ถ้าแถวแถวรัชดา ก็จะมีตรง ร้านไอทีซิตี้ ตรงฟอร์จูน แต่ผมไม่แน่ใจว่า สต็อคยังเหลือไม๊ หรือจะลองเดินทางไปต่ออีกหน่อยที่ เซ็นทรัลลาดพร้าว ได้ไม๊ครับ ที่ร้านแซทเทิลไลท์เฮ้าส์ ติดกะทางลงชั้นใต้ดินตรงไปรษณีย์ครับ โทร 02-937-0990 ครับ Rolling Eyes
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:18  

Anonymous ผู้เขียน:
ออกรีวิวแล้ว ฮิฮิ ออกเกือบครบแล้วนะเนี่ย Very Happy

ชมกันแล้วหรือครับ ฮืืมม์ ผมก็ยังอ่านไม่ละเอียดแต่ขอตอบลูกค้าที่น่ารักก่้อน เดี๋ยวค่อยย้อนกลับไปอ่้าน อ่ะครับ Rolling Eyes Wink

http://www.siamphone.com/review/2007/wins/b7/page.htm Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 12:40  

i-net ผู้เขียน:
ไม่ชอบอยู่อย่างเดียว ต้องมานั่งกดปุ่มตัวอักษร น่าจะมี แบบต้วอักษรไห้ใช่ปากาจิ้มเอา

Shocked ขอข้อมูลที่ไม่ชอบมากว่านี้หน่อยอ่ะครับ แต่ถ้าจะให้ตอบว่ามีแบบต้วอักษรให้ใช้ปากกาจิ้มได้ ก็มีเหมือนกันนะครับ แต่ต้องอยู่ในโหมด พิมพ์ข้อความกะในสมุดโทรศัพท์ กดตรง ลูกศรชี้ขึ้น ก็จะเป็นแป้นคีย์บรอด์ขึ้นมาให้ใช้่ปากกาจิ้ม แต่มีเฉพาะ ภาษาอังกฤษพิมพ์เล็ก-พิมพ์ใหญ่ให้เท่านั้น ครับ Rolling Eyes Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคาเท่าไรกันแน่คับ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 16:02  

yuyuhakusho ผู้เขียน:
คือว่าไปลองถามที่ studio phone ที่ มาบุญครองมาเมื่อวันที่ 27/4/50

ปรากฏว่า ราคา b7 กับ b8 มันไม่เท่ากันน่ะคับ

ทางร้านเค้าบอกว่า b7 = 6500 ส่วน b8 = 5990

ผมเลยงงว่า b7 มันไม่ใช่ราคาเท่า b8 หรือยังไงคับ เค้าว่าแพงตรงที่ design อ่ะ

ทั้งๆที่ function มันก็เหมือนๆกัน แต่ต่างที่ design ไหงค่าออกแบบมันแพงกว่ากันตั้ง 500

เลยฝากถามพี่ wins1 หรือผู้รู้ ด้วยอ่ะคับว่ามีที่ไหนที่ขายของแท้แล้วราคาจิงๆเท่าไรกันแน่

กะว่าถ้าไม่เกิน 6000 ก็จะอยากได้รุ่นนี้สีขาวน่ะคับ

ถ้ามีผู้รู้ท่านใดทราบรบกวนช่วยบอกทีครับว่าจะหาซื้อร้านที่วางใจได้ที่ไหนบ้าง

ผมอยู่สะดวกแถว สยาม หรือรัชดาน่ะคับ หรือบอกร้านขายที่ดีๆใน กทม มาก็ได้คับ

หรือยังไงก็ไปซื้อที่บริษัทที่ผลิตเลยก็ได้นะคับเนี่ย......*-*

ขอบคุณสำหรับผู้ที่ช่วยตอบล่วงหน้าคับ......อยากได้สีขาวอ่าคับ

แจ้งน้องเชอร์รี่ไปแล้วครับ studio phone ที่ มาบุญครองมีหลายร้าน อาจจะยังไม่ได้เปลี่ยนป้ายราคาประกอบกับ มีพนักงานขายใหม่่ๆมาเยอะขึ้น อาจจะไม่แม่นข้อมูลราคา ก็จะบอกว่า ราคาขายอยู่ที่ b7= 5990 อุปกรณ์มาตฐานประกอบด้วย
แบตเตอรี่ Li-Ion 650 mAh ,การ์ดหน่วยความจำ microSD (T-Flash) 512 เมกะไบต์ ,สายUSB,หูฟังSterio,Adaptor,คู่มือการใช้งาน
ก็ลองดูว่ามีอุปกรณ์ ตามที่บอกไม๊ครับ ส่วนราคาขาย ก็ตามนี้แหละครับ

Wink
lim56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:01  

wins 1 ผู้เขียน:

Shocked ขอข้อมูลที่ไม่ชอบมากว่านี้หน่อยอ่ะครับ แต่ถ้าจะให้ตอบว่ามีแบบต้วอักษรให้ใช้ปากกาจิ้มได้ ก็มีเหมือนกันนะครับ แต่ต้องอยู่ในโหมด พิมพ์ข้อความกะในสมุดโทรศัพท์ กดตรง ลูกศรชี้ขึ้น ก็จะเป็นแป้นคีย์บรอด์ขึ้นมาให้ใช้่ปากกาจิ้ม แต่มีเฉพาะ ภาษาอังกฤษพิมพ์เล็ก-พิมพ์ใหญ่ให้เท่านั้น ครับ Rolling Eyes Wink

แบบนี้แปลว่า ... ไม่มีแป้นพิมพ์ ภาษาไทยรึครับ
-จะลง sms ไทยได้รึป่าวฮะ
-ถ้าอยู่แถว อ่อนนุช ซื้อที่ไหนดีครับ(นอกจาก mbk)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 19:20  

lim56 ผู้เขียน:

แบบนี้แปลว่า ... ไม่มีแป้นพิมพ์ ภาษาไทยรึครับ
-ถ้าอยู่แถว อ่อนนุช ซื้อที่ไหนดีครับ(นอกจาก mbk)

คุณ wins 1 ช่วยตอบหน่อย (หรือใครทราบ ช่วยตอบก้อได้)
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 12:28  

แป้นพิพม์ภาษาไทยก็อยู่ตรงแป้นปุ่มกดน้านแหละครับ ซึ่งก็ครบทุกตัวอักษรและวรรณยุกต์ (ลองกดไล่ดู ก็จะรู้ละครับ ว่าเหมือนกะมือถือ ยี่ห้ออื่นๆ Rolling Eyes ) หากจะทำให้เป็นแบบแป้นพิมพ์ภาษาไทย ก็ต้องเพิ่มหน่วยประเมิณผล เข้าไปอีก(ภาษาไทยมีตัวอักษร,สระและวรรณยุกต์ พอมีตัวเนี้ย ก็ต้องการT9อีก เฮ้อ Shocked ) ซึ่งก็จะขายราคาไม่เกิน 6000 แบบเนี้ยไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่ถูกใจ ก็ลองเปรียบเทียบกับมือถือรุ่นอื่นในราคาใกล้เคียงกันดูครับ ว่าตัวเลือกมีตัวไหนบ้าง ผมอยากให้คุณlim56ได้เลือกซื้อมือถือที่คุณlim56ชอบจริงๆ เพื่อที่จะยอมรับได้ ถ้ามือถือที่คุณเลือกซื้อนั้น เกิดปัญหาขึ้นมา Neutral ทำการบ้านให้เยอะ เลือกในสิ่งที่คุณlim56ชอบและเลือกที่จะใช้งาน แต่สิ่งที่ผมจะบอกในหน้าที่ของผม ก็คือ ผมไม่ได้เอาเปรียบลูกค้า ผมหาสิ่งที่ดี สิ่งที่เหมาะสมกะราคาที่ผมคิดว่า คนไทยควรมีสิทธิควรที่จะได้รับ และผมก็ยินดีรับฟัง และ พร้อมที่จะแก้ไขทุกปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าที่วางใจใช้มือถือยี่ห้อวินส์ มาตฐานของเครื่องหรือมาตฐานในการซ่อม ซึ่งบ้างเรื่องผม ก็พยายามแก้ไข แต่ ผมก็ไม่ได้เก่งทุกเรื่อง เพียงแต่ว่า ขอเปิดโอกาสให้ผมได้ชี้แจงบ้างและยอมรับในฟังค์ชั่นที่มือถือระดับราคาเนี้ย พึงจะมีให้และตอบสนองความต้องการได้ในระดับหนึ่ง ขอขอบคุณครับ Wink
-ถ้าอยู่แถว อ่อนนุช ที่ๆพอจะสะดวก ก็น่าจะเป็นร้าน ดิจิตอนโซน ชั้น 2 ฝั่งโลตัส ในห้างซีคอนสแคว์ศรีนครินทร์ ครับ โทร 02-721-9147,02-721-9175
Wink
lim56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 18:53  

แป้นพิพม์ภาษาไทยก็อยู่ตรงแป้นปุ่มกดน้านแหละครับ ซึ่งก็ครบทุกตัวอักษรและวรรณยุกต์ (ลองกดไล่ดู ก็จะรู้ละครับ ว่าเหมือนกะมือถือ ยี่ห้ออื่นๆ Rolling Eyes ) หากจะทำให้เป็นแบบแป้นพิมพ์ภาษาไทย ก็ต้องเพิ่มหน่วยประเมิณผล เข้าไปอีก(ภาษาไทยมีตัวอักษร,สระและวรรณยุกต์ พอมีตัวเนี้ย ก็ต้องการT9อีก เฮ้อ Shocked ) ซึ่งก็จะขายราคาไม่เกิน 6000 แบบเนี้ยไม่ได้หรอกครับ ถ้าไม่ถูกใจ ก็ลองเปรียบเทียบกับมือถือรุ่นอื่นในราคาใกล้เคียงกันดูครับ ว่าตัวเลือกมีตัวไหนบ้าง ผมอยากให้คุณlim56ได้เลือกซื้อมือถือที่คุณlim56ชอบจริงๆ เพื่อที่จะยอมรับได้ ถ้ามือถือที่คุณเลือกซื้อนั้น เกิดปัญหาขึ้นมา Neutral ทำการบ้านให้เยอะ เลือกในสิ่งที่คุณlim56ชอบและเลือกที่จะใช้งาน แต่สิ่งที่ผมจะบอกในหน้าที่ของผม ก็คือ ผมไม่ได้เอาเปรียบลูกค้า ผมหาสิ่งที่ดี สิ่งที่เหมาะสมกะราคาที่ผมคิดว่า คนไทยควรมีสิทธิควรที่จะได้รับ และผมก็ยินดีรับฟัง และ พร้อมที่จะแก้ไขทุกปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าที่วางใจใช้มือถือยี่ห้อวินส์ มาตฐานของเครื่องหรือมาตฐานในการซ่อม ซึ่งบ้างเรื่องผม ก็พยายามแก้ไข แต่ ผมก็ไม่ได้เก่งทุกเรื่อง เพียงแต่ว่า ขอเปิดโอกาสให้ผมได้ชี้แจงบ้างและยอมรับในฟังค์ชั่นที่มือถือระดับราคาเนี้ย พึงจะมีให้และตอบสนองความต้องการได้ในระดับหนึ่ง ขอขอบคุณครับ Wink
-ถ้าอยู่แถว อ่อนนุช ที่ๆพอจะสะดวก ก็น่าจะเป็นร้าน ดิจิตอนโซน ชั้น 2 ฝั่งโลตัส ในห้างซีคอนสแคว์ศรีนครินทร์ ครับ โทร 02-721-9147,02-721-9175
Wink

โอเคแจ่มแจ้งฮะ

คือตอนแรกกัวจะไม่รองรับ sms ไทย

ไว้เด่วเก้บตังไปแล้วไปถอย ครับ
xxxxxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 07:06  

ไม่มี Radio
ไม่มี บูลทูธ แต่มี เมนู บูลทูธ มาล่อ ให้กด เล่น

พอกดก็ hardware error สงสัย มิได้ใส่ มา เป็นแน่
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 13:01  

รอนานหน่อยนะครับ เสร็จไปอีกอย่างแล้วอ่ะ ทำให้ มือถือ wins รองรับการตั้งค่าอัตโนมัติผ่าน OTA หรือผ่าน AIS CALL CENTER 1175 ได้ เหมือนมือถือชั้นนำในตลาดได้ อิอิ ต่อไปก็คงมี Content ต่างๆ มาให้เล่นอีกอ่ะนะ อิอิ Razz ก็เข้าหน้าเว็ปไซค์ ตามเนี้ยจ้า http://www.mobilelife.co.th/mobilelife/th/index.jsp10 แล้วคลิ๊กตรงมุมซ้ายที่ GPRS,MMS Setting ก็จะขึ้นหน้านี้ขึ้นมาอ่ะจ้า Rolling Eyes Wink

winsmaster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 17:34  

ผมได้นำรายชื่อตัวแทนจำหน่ายทั้งหมด รวมทั้งรายล่าสุดที่ ลำพูน และ เชียงใหม่ ไป Post ไว้ที่ บอร์ด ใน www.winsmobile.com แล้วนะครับ เชิญทุกท่านเข้าไปเยี่ยมชมด้วยนะครับ
แต่ขอออกตัวนิดว่ายังไม่เสร็จสมบูรณ์สมบูรณ์นะครับ
ช่วยเข้าไปติกันหน่อยนะครับยังต้องปรับปรุงต่อไปอีกหลายเพลา
ตอนนี้คงยังไม่มีอะไรให้ชมครับ อิอิ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 23:50  

ออ คุณ วิน ครับ เห็น บอกมี ที่ตั้ง ศูนย์ บริการ เซ็นทรัล พระราม 3 ด้วย ใช่
เซ็นทรัล เวิล หรือป่าว ครับ ถ้า ใช่ ผม ก้อ สะดวก ไปใช้ บริการ ไม่ทราบ ว่า ที่ยั้ย เปิด ทําการ กี่โมงครับ แล้ว มีอะไหล่ b7 เปลี่ยนมั้ยครับ อยู่ ชั้น 3 มีจุดสังเกตุมั้ยครับ ว่า อยู่ตรงไหน

******** พอ ดี ย้าย กระทู้ตอบให้ตรงกับที่ใช้น่ะครับ**********

ตอนแรก ผมไม่มั่นใจยี่ห้อ วินหรอกครับ เนื่องจากไม่คุ้นหู ดู ไม่ดัง เท่าไร กลัว ไม่มี อะไหล่ปลี่ยน แล้ว จุด บริการ*ยังไม่ชัดเจน ค่าบริการอะไหล่ ยังไม่ทราบ พอดี วันนี้ ตั้งใจ จะไปวื้อ G-net 888 น่ะครับ เห็น ดู ครบถ้วน มาก แล้ว ก้อ ศูนย์บริการประกาศไว้หลายจุดชัดเจนมาก ให้บริการ แบบ รอรับได้ ไม่เกิน 24 ***โฆษณาทางเว๊ป ...
ไปเดินมาบุญครอง หาร้านขายส่ง ไป จะซื้อ gnet เจ้าของร้านขายส่งแนะนํา ยี่ห้อ wins บอก ราคาเท่านแต่ ฟังชั่นดีกว่า ก้อ ยังไม่กล้าตัดสินใจแต่ เอาก้อเอา โอเค ถุกใจครับ แต่ ไม่รู้ ร้าน ขายส่งที่ผมซื้อ เนี่ย เครื่องที่ผมได้ พอมาดูรอบๆ เอ๊ะ มันมีรอย นิดหน่อย 2 จัด นะ เป็นขีด2ขีดเล็กๆ แล้วก้อตรงนี้เห็นชัด สแตนเลสขอบหน้าจอเป็น รอยๆเยอะมารอยกาว รอย ขนแมวนะ ดุ แล้วไม่สบายใจเลย ยังสงสัย โห นี่ของใหม่เหรอเนี่ย แบรนแปลกๆ ของใหม่ได้แปลกๆ แต่ หลัง จากใช้ ก้อ โอเคครับ ดีครับ ปัยหา สําคัญ ยังไม่ทราบ คือเมม ที่แถมมีปัญหา หรือ เครื่องมีปัญหา เมม ใส่เข้าแครื่องดันไม่เจอ เมม ซะนี่

ยังไม่ได้ลองซื้อเมใหม่ทดสอบเลยไม่ทราบแน่ชัดครับ แต่ ถ้า ศูนย์บริการเร็วทันใจ ผม ก้อ จะเนลุกค้า วิน ไป แทน ลูกค้าไฮโซ แบรนดังๆ อย่างโนเกีย ราคาเวอร์มากๆๆ บางรุ่น คุณสมบัตินิดหน่อยแต่แพง กว่าวิน 2 เท่า
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 23:54  

555+

ถูกใจ ที่ว่า ไม่มีบูลทูธ แต่มีเมนูให้กด เล่นแล้ว error เนี่ยแหละ

ผมว่าราคาโอเคนะครับ ถูกมากแล้ว แพงที่บูลทูธเนี่ยแหละ ผมซื้อมาเครื่องสีดํา ราคา 3950
ร้านขายส่งนะครับ ไม่ทราบ คุณวิน ราคาที่ผมซื้อมาเนี่ย ถุกเกินหรือ ราคาตอนนี้เท่านี้ครับ หิหิ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 00:50  

เห้น ใจ คุณ วิน ที่ ลูก ค้าบางราย ***ไข้ใจเท่าที่ควร ราคา ผมว่า ถูก โครต ต้องให้คํานี้เพราะ มือถือที่ผมใช้ ไล่มานะ

ngage qd 6500
benq p50 19990
n70 14310
sony k550i 8750
sony k790i 14310
dopod 818 pro 16500

จนมาถึง wins แบรน น้องใหม่ ต้องเรียกว่าน้องใหม่ ในราคา ที่ผมซื้อ 3950
โอ้โห ถูก โครต เลยครับ ลองเปรียบ เทียบ นะ วิน เหมือนกับ พีดีเอ ตรงที่ว่าหน้าจอทัชสกีน
การใช้งานที่ ง่ายกว่ ต้องมากดๆๆๆ + โทรศัพท์ เหมือนกับ โทรศัพท์ ทั่วไป ๆ

ลอง ดูเอนเกจ นะครับ กล้อง ไม่มี การประกอป ไม่ใช่ว่าดีนะ ขอบยาง ครับ
เอาไว้เล่นเกมนะ ปา ไป 6500 ยิ่งตอนใหม่ 8000+

เอน70
เด่น วิทยุ+กล้อง2 ล้านพิกเซล ซิมเบี่ยน ยืดหยุ่น ในการลงๆๆ
ปัญหา ล่ะ เครื่องช้า ครับ เพราะว่าเล่นลงๆๆหนักๆเข้า และก็ เสี่ยงต่อการย้อมแมวมากที่สุดหากซื้อร้าน ตองร้านขายส่ง ดีๆ ครับ ปาไป 14000+ ตอนออก 20500

อ้าว มา โซนี้ เขาเด่น ตรงกล้องสินะ 2 ล้าน 3 ล้าน 5 ล้าน และดับพวกเค เนี่ย มัน ไม่ถูก ถึง 3000 มันปาไปไม่ตํา กว่า8000+ เอาตอนแรกๆ อย่าไปพูดรุ่นกอนๆ ครับโละๆ เอง
วิทยุ พลังเสียง แต่ เมม นะ แพงโครต หลักพัน ระดับไฮโซเท่านั้นแหละครับ

เบนคิว 50 ดูพอท 818 พวกเนี้ย ไว้สําหรับพวกนักธุรกิจ นักศึกษาใชออฟฟิช ดูเวป ราคา555++ ไม่ตํากว่า17000 ครับ เน้น นะ อย่าไปพูดรุ่นที่โละ ที่ดูพอท 818 เหลือ 14500 โอทู อตอม
เราจะเทียบ ราคาตอนออกแรกเท่านั้นครับ
ปัญหา ล่ะ คือ ใช้คุ้มไหม ล่ะ ราคาแพง อุปกรณ์ พวกบอดี้นะ 2500+ แพงโครต
ยิ่งคนใช้ไม่เปนซื้อมาเท่ๆ ยิ่งไม่คุ้มล่ะครับ ราคา 17000+ ใช้เลล่น ไม่ลองดูโนฌนม 2000ดีกว่า

เอาล่ะ ถึง คราว วิน ล้ะ ตอนออก 4900 ผมซื้อ วันนี้ 3950
ไม่ใช่พีดีเอ ไม่มช่ซมเบี้ยน แต่ คล้ายพีดีเอ เน้น บันเทิง มากกว่า ต้องเรียกว่า เมาติมัลเดียโฟนวะแล้ว ครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม อัดเสียง ส่งข้อความ โห ผมว่า ฟังชั่นหลักๆ ผมใช้หมดแล้ว คุ้มไหมล่ะคุ้มครับ กล้อง 2 ล้านนะ ครับ

ไม่อยากบอกโนเกียกล้องไม่ถึง2ล้านยังแพงกว่านี้2เท่า เขาขายชื่อ ครับ คุณภาพตอนแรกรุ่นแรกๆทนจิงครับ สร้างชื่อไว้ก่อน รุ่นหลัง ลด คุณภาพครับ เพราะลูกค้าติดแค่ชื่อแต่ไม่ได้ติดคุณภาพถ้าสังเกตุ 2หมื่น 3หมื่น ยอมจ่าย เพื่อโนเกีย กะแค่มือถือ ก้อโอเคนะครับล้วแต่คนชอบ แค่บอกว่า วิน ผมไม่เรียกร้องมากกว่านี้ แล้ว แต่หาก เพิ่มโน้นเพิ่มนี้จะเอาราคาเท่าเดิมมว่ามันเอาเปรียบคือผู้บริโภคมากกว่าครับ เอาดีๆครบสุดยอดแต่ราคา ถูกๆ

ผมอยากบอกว่าวันนี้เศษเงิน ต้องเรียกว่าเศษเงิน ผมจ่ายให้วิน เพราะคนขายแนะนํา ผมไม่เสียดายเลย ครับ ถ้าคิดแต่ก่อนที่จ่ายเป็น กะตักๆ แล้วใช้ไม่คุ้มเอาไปขายๆ ขายแล้วได้ถึงหมื่นไหมล่ะ ไม่ถึง อาจมากกว่าครึ่งนิดหน่อยแต่แสดงว่าเราใช้ไม่คุ้ม ครับ

ก้อ ไม่ได้เข้าข้างคุณวิน ถ้าสังเกตุ ผมใช้ยี่ห้อดังๆทั้งนั้น ครับ
พวกไอโมบาย ไม่แตะ จีน็ตกําลังจะแตะ5555+ คนขายแนะให้แตะ วิน ซะก่อนไม่งั้น จีเน็ต

ที่ชอบจีเน็ต ผมชอบฟังชั่น ครับ ครบดูหนัง ฟังเพลง วิทยุ กล้อง แล้วที่ซื้อใจผม ทุกแบรน คือศูนย์บริการครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องอะไหล่ เลย จีเน็ตซื้อใจการโฆษณาว่า เรา บริการ ลุกค้า แบบทันใจ เน้น ส่งซ่อม คืน ไม่เกิน 24 ชม คือ 1วัน รอรับได้เลย ทดลอง มา 1 ปี ประสพสําเร็จ เนี่ย สโลแกรน ซื้อใจผม แต่ยังไม่เคยใช้ 555+

*** สุดท้าย รอ คําตอบ ศูนย์ บริการ วินครับ มีที่ไหนบ้าง แล้ว ก้อเซ็นทรัล พระราม3 ใช่เซ็นทรัลเวิล แถวสยามไรหรือป่าว ชั้น 3 อยู่ส่วนไหน ครับถ้าใช่นะ
แล้วราคา บอดี้ บี7 เนี้ยะเท่าไรครับ ปัญหาต่อมาคือเมม เครื่องอ่านค่าเมมไม่เจอเนี้ย ไม่ทราบว่าเปนที่เครื่องหรือเมม เพราะยังไม่ได้ทดสอบ แล้ว ถ้า ไปที่ศูนย์พวกอะไหล่ รอนานมั้ยครับ

.....ขอคําตอบคุณวินด้วยนะครับ ถ้า ดีจริง ผม มาใช้วิน รุ่นต่อและบอกเพื่อนๆมาใช้ด้วยครับ

มีปัญหาอย่างนึงหาซื้อซองซิลิโคน บี7 ไม่เจอ หะหะหะ อย่างว่าแบนน้องใหม่ หูฟัง ใช้ แบบไหนแทนได้บ้างครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 07:47  

อาการ ที่ใส่เมม ของ ผม เป็น แบบนี้ ครับ ใส่เมม ไป ปุบ เครื่องจะไม่พบเมม รอทิ้งไว้นานๆ มันค่อย เห้น แล้ว พอเข้าเล่นไรสักนิด ฟังเพลง ไป เรื่อยๆ บางครั้ง มัน ก้อ หลุด ออก เฉยเลย นะ หมายถึง ค้นหาเมม ไม่พบ คือ บอกว่าไม่มีเมม นั่นเอง

ไม่ทราบว่าปัญหานี่เป็นที่เครื่องหรือเมม เสีย ก้อไม่รู้ครับ เนี่ย ทําให้ผมรําคาญนิดๆ นะ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 09:08  

ผมว่า ผม จะไป สาขาปิ่นเกล้า ดีกว่าครับ ที่นี่เปิดวันอาทิตย์มั้ยครับ

แล้วราคา บอดี้ บี 7 เท่าไรครับ รวมค่าบริการ ประกัน มีเพิ่งซื้อ เมื่อวานครับ

และ กัว่าจะให้ดูเรื่อง เมม ติดๆดับๆ ว่าเป็นที่เครื่องหรือเมมซะหน่อย ไม่ทราบว่าเวลา ในการ เปลี่ยน ใช้เวลานานมั้ยครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 13:54  

อา สรุป เครื่องผม วิน บี 7 มี ปัญหา อ่านเมม ไม่เจอ ครับ ทดลองซื้อเมม สแกนดิส 1 กิ๊ก มา อ่าน ค่า ไม่พบครับ เซ็งเลย เพิ่งใช้แค่3 วัน เจอปัญหาที่เมมแล้ว ส่วนรอบๆ ตัว เครื่อง ที่ ปิด พอต สาย ชาต ไม่มีอีก ตัวเครื่อง มี รอย ขีด ข่วน 2 ขีด สีขาว

แย่เลย ครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:22  

.แฮะๆๆ ผมตาลายครับ ไม่รู้จะตอบกระทู้ไหนให้คุณเป้็าก่อนดี เล่นซัดซะ 3 บรอด์เลย อิอิ เอางัยดี เอาเป็นว่า ขอรบกวนเอาเครื่องเข้ามาให้ดูที่ สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น 3 โทร 02-884-8888(service centerก็ที่นี่เปิดให้บริการทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ ตั้งแต่ 11.30 น.ถึง 20.30 น.) ส่วนบริษัทที่นำเข้า ชื่อ บริษัท เทเลโมบาย เลขที่ 126/100 อาคารซี.เอ็ม.ทาวเวอร ์ ชั้น 26 ถ.กรุงธนบุรี แขวงบางลำภูล่าง เขตคลองสาน กรุงเทพมหานคร 10600 Tel : 0-2860-8888.FAX 860-6509

.................. Neutral ผมจะตอบคำถามไหนต่อดี เอาเป็นว่า ขอเชิญเข้ามาที่สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าละกันครับ ส่วนคำแนะนำให้เปิดศูนย์บริการเหมือนยี่ห้อดังๆนั้น คือจะบอกว่า ยี่ห้อดังๆนั้น เค้ายังเจ๊ง เพราะการบริหารศูนย์บริการ เลยครับ ตัวอย่าง ก็มีให้เห็น ส่วนการบริการส่งซ่อม คืน ไม่เกิน 24 ชม คือ 1วัน รอรับได้เลย เนี้ย เค้าจะมีในวงเล็บว่าอาการไหนบ้าง ที่แก้ไขได้และส่งกลับ จะบอกตรงๆว่้า จะเอาแค่ ครึ่ง ชั่วโมง แล้วรอรับได้เลย ก็ยังทำได้เลยครับ แต่ถามว่า มาตรฐานที่ซ่อม แน่ใจหรือ ภาพพจน์นะคัยก็ทำได้ แต่ทำได้นานแค่ไหน ง่ายๆครับ อ่านจากผู้ที่ตอบกระทู้เกี่ยวกับศูนย์บริการ คุณเป้า ก็จะพบความจริงว่า โมษณา มีจริงๆ แฮ่ๆๆ Rolling Eyes Wink
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 17:42  

ผมไปที่ศูนย์ เซ็นทรัลปิ่นวันจันทร์แล้ว ครับ พร้อมกับซื้อมาอีกเครื่องนึง ครับ ที่นั่นเลย ครับ รบกวนเครื่องผม ส่งไปวันจันทร์ วันศุกร์ยังไม่ได้รับการโทร แจ้ง เลยไม่ทราบว่าเครื่องที่ส่งซ่อมไปถึงมือยังครับ

แล้ว เครื่องที่ผมซื้อมา ดันพบ ปัญหา 1 อย่างครับ คือ หน้าจอทัชสกีน จิ้มไม่ตรงมีปัยหา ครับ บาง ที่ จิ้มแล้ว ไม่มี การตอบสนอง ครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 17:48  

นี่ครับอีมี เครื่อง ผม 353708003165686

อาการคือเครื่องไม่อ่านเมมโมรี่ครับ ส่งไปวันจันทร์ ครับ ไม่ทราบ แก้ไขหรือยังครับ
ส่วนอีกเคื่อง เพิ่งซื้อวันจันทร์ พบ ปัญหา หน้าจอทัชสกีน ไม่ตอบสนอง ครับ แบบ เพี้ยนๆ ครับ กะว่าจะไปให้ดูอาการ ด้วยครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 20:53  

เป้า ผู้เขียน:

แล้ว เครื่องที่ผมซื้อมา ดันพบ ปัญหา 1 อย่างครับ คือ หน้าจอทัชสกีน จิ้มไม่ตรงมีปัยหา ครับ บาง ที่ จิ้มแล้ว ไม่มี การตอบสนอง ครับ

ต้องเข้าไปตั้งค่าปากกาใหม่ครับ ตั้งค่า > ตั้งค่าปากกา > เอาปากกา Stylus จิ้มช้าๆ ตรงหน้าจอ จิ้มครั้งแรกตรงไหนก็ได้ พอครั้งที่สองจะปรากฎเครื่องหมายกากะบาทขึ้นมาให้จิ้มตรงจุดกึ่งกลางของเครื่องหมายกากะบาทนั้น ช้าๆ (ถ้าจิ้มเร็ว เครื่องจะคิดไม่ทัน แทนที่จะกดแค่เสต็ปเดียวต้องกดหลายๆครั้ง) จากนั้นเครื่องก็จะบันทึกการตั้งค่าด้วยคำว่า สำเร็จ ขึ้นมาครับ

อ้อ อีกอย่าง ต้องเข้าไปตั้งค่าความเร็วด้วยครับ ตั้งค่า > ตั้งค่าโทรศัพท์ >ตั้งค่าการเขียน(อยู่ด้านล่างสุด) > ตั้งค่าความเร็ว > เสร็จ >ใช่ จากนั้นเครื่องก็จะบันทึกการตั้งค่าด้วยคำว่า สำเร็จ ขึ้นมาครับ
Rolling Eyes Wink
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 20:56  

นี่ครับอีมี เครื่อง ผม 353708003165686

สอบถามให้แล้วครับ เครื่องอยู่ในระหว่างเทสต์เครื่องอยู่ครับ คาดว่า คงส่งมาให้หน้าร้านในวันพรุ่งนี้ครับ ถ้าอย่างไรแล้ว รบกวนโทรสอบถามหน้าร้าน ก่อนนะครับ Rolling Eyes Wink
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 21:12  

ขอบ คุณ มากครับ คุณ วิน แต่ ปัยหา มันยังไม่หาย นะครับ คือ มันเป็นแบบ นี้
ตรงรายการเขียน ข้อความ เลือกเขียนเอสเอ็มเอส แล้ว เลือกแป้น พิมตัวอัการออกมานะ

*** แป้น ตัวอัการออกมาแล้ว
ตัวอักษร Q A Z ผมเอาปากกากดแล้ว ตัวอัการ ก้อไม่ออกมานะ แต่ตัวอื่น ไม่มีปัญหา แล้ว เอาปากกาลองเขียน ดูพบว่า ตรง แถว Q A Z ไม่มีการตอบสนองการเขียน ไม่ทราบว่ามันเป็นสาเหตุไรครับ แต่เวลา กด ตัวอักษร ตรงปุ่ม มันก้อแสดง ปกติ แต่เวลาเขียน มันดัน ไม่ได้ หรือ กจิ้ม ตัวอักษรแถสนั้น ทั้งแถวก้ไม่ได้ครับ
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 14:57  

ท่านเป้าได้ติดฟิมส์กันรอยไม๊ครับ ถ้าไม่ได้ติดก็ลองรีเซ็ตตั้งค่าตามเดิม ทำซัก 2 ครั้ง แล้วตั้งค่าปากากาใหม่อีกครั้ง(ต้องจิ้มให้ตรงๆนะครับ อย่าใจร้อน อิอิ ) แต่ถ้าติดฟิมส์กันรอยด้วยแถบอักษรมันอยู่ด้านข้างพอดี การหักเหของฟิมส์ทำให้จิ้มได้ไม่ตรง ถ้าไม่ได้อย่างไร ในวันรับเครื่อง ลองให้น้องชัยที่หน้าร้านที่ปิ่นเกล้าดูให้อีกที นะครับ ขอบคุณครับ Rolling Eyes Wink
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 21:55  

ครับ ตอนนี้ ยัง ไง รบกวน ขอ วันที่แน่ นอน เครื่อง ด้วย ล่ะกันนะครับ จะได้ไปรับได้ พร้อม จะได้ให้ พี่วิน พี่ชัย ช่วยแก้ไข หน้า จอทัชสกีน เพี้ยนให้ด้วย ทีเดียว ครับ

ตอนนี้ที่ทํางานผมมีคนใช้3 คนแล้ว อิอิ ผมแนะนําไปวื้อ ใช้ สีดําสีขาว ก้อ ถูกจายเพราะ ราคา คุ้มมากกับ มือถือ ที่เพิ่งมีครั้งแรก ยังไง ถ้ารุ่นต่อไป ดี ๆ ผม ก้อเปลี่ยนมาใช้วิน ดี กว่า ครับ เนื่องจากวินเอาใจใส่ กับ ลูกค้า ดีมาก ไม่ทิ้งลูกค้า ดีกว่า บาง รายที่ดังๆ แล้ว บริการ ไม่ค่อย ดีเท่าทีควน อย่างโอทู เนี่ย แบรนเขาดังแต่ บริการ ไม่ดีเท่าที่ควรเสียงบ่นเยอะ ทัชสกีนเหมือนกัน รออะไหล่ทีเป็นเดือน

ก้อ ยังไง ผม เปลี่ยนมาใช้วิน แน่นอน ครับ อนาคต ยัง พัฒนารุ่นๆต่อๆไปได้เหนือกว่าแน่นอนครับ

ตอนนี้มี2เครื่อง เครื่องแรกใช้อยู่แต่ทัชสกีน เพี้ยน จิ้มแล้ว มันเอียง อีกเครื่องเดียวรอพี่ วินนัด เวลาอีกทีครับ
อยากได้เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : JAVA
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 14:00  

คือ....อยากทราบว่า เจ้าตัวนี้รองรับจาวาด้วยรึเปล่าครับ ด่วนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 18:14  

ไม่รอง รับ นะ ครับ เน้น บันเทิง มากกว่า พวก ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เขา ก็มีให้ 3เกม แล้ว ก็ พวก ออกาไนซ์เซร์เล็กน้อย

ถ้าดน้น พวก บันเทิง ดีครับ เสียงเพลงที่ออกดัง นะ ไม่แตก ดังมากด้วยครับ ไม่รู้ ระบบ เสตอริโอ เซอร์ลาช หรือ ป่าว แต่เท่าที่ลองเปิดดังสุด มันดัง มากกว่า มือถือ โนเกีย นะ แต่ ยังไม่รู้สู้โซนี่ได้ไหม แต่ มันก็ดัง ครับ

จาวา ผมเห็นไม่ มีนะ ต้อง รอ คุณ วิน มา ช่วยอีกที
winsmaster
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 19:26  

ไม่รอง รับ นะ ครับ เน้น บันเทิง มากกว่า พวก ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เขา ก็มีให้ 3เกม แล้ว ก็ พวก ออกาไนซ์เซร์เล็กน้อย

ถ้าดน้น พวก บันเทิง ดีครับ เสียงเพลงที่ออกดัง นะ ไม่แตก ดังมากด้วยครับ ไม่รู้ ระบบ เสตอริโอ เซอร์ลาช หรือ ป่าว แต่เท่าที่ลองเปิดดังสุด มันดัง มากกว่า มือถือ โนเกีย นะ แต่ ยังไม่รู้สู้โซนี่ได้ไหม แต่ มันก็ดัง ครับ

จาวา ผมเห็นไม่ มีนะ ต้อง รอ คุณ วิน มา ช่วยอีกที

ถะ ถะ ถะ . . . . . . . . .ถูกต้องนะครับ ขอบคุณคุณเป้ามากครับที่มาช่วยตอบ

แถมช่วยเชียร์อีกต่างหาก Embarassed Embarassed ทำให้พวกเรามีกำลังใจในการทำงาน

ที่จะหาโทรศัพท์ดี ๆ ราคามิตรภาพมาให้ทุกท่านได้ใช้กันต่อไปนะครับ ขอบคุณจากใจเลยครับ

อ้อคุณเป้าเข้าไปเยี่ยมเยียน www.winsmobile.com มายังครับ

ยังไงแวะเข้าไปทักทายกันบ้าง ผมประจำการอยู่ทุกวันครับ

ไปติไปชมกันได้เลยครับ จะได้นำข้อคิดเห็นต่าง ๆ ไปพัฒนาต่อไป
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 04:49  

แหม Confused คุณเป้าเพียงแต่ให้คำแนะนำในฐานะผู้ใช้ wins B7 อยู่ จ้า ต้องขอขอบพระคุณในคำชี้แนะอย่างตรงไปตรงมานะครับ
wins B7 นั้นไม่มี JAVA ครับ บลูทูธ ก็มีแต่ซอฟแวร์ ทดสอบการทำงานของเครื่อง แต่ ฮาด์แวร์ นั้นไม่ได้ใส่มา เพราะจุดประสงค์แรกๆ คือต้องการให้เป็นมือถือทัชสกรีนที่สะดวกใช้งานในราคาประหยัด เอาใจผู้สูงอายุบางท่านเล็กน้อย.......เพราะตอนนั้น wins B8 wins B9 โดนลูกค้าที่เคารพนับถือ ท่านวิจารณ์ว่ากดไม่ถนัด เลยออกมาเป็นเช่นนี้ ผมจึงบอกโจทย์ไปว่า ออกแบบให้ดูดีมีคลาส ผู้ใหญ่ใช้สะดวก กดง่าย พอนานๆไป สินค้าตัวใหม่ก็ออกมา แต่เมื่อเทียบราคาและคุณภาพของฟังค์ชั่นแล้ว ก็นับว่าคุ้มค่าในราคามิตรภาพขนาดนี้อ่ะครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 18:28  

ครับ คุณ wins

ผม ก็ อยากให้ คน หัด ใช้เงิน ให้ถูก ให้คุ้ม ครับ และ อย่า ไปยึดติดแบรน์ดังๆ มากเกินไป
1.แบรนดัง ราคา มักจะแพง เพราะ แค่ชื่อก็มีราคาแล้ว โนเกีย โซนี่ ซัมซุง

2.ราคา 2000-3000 เนี่ยนะ แบรน์ดังๆน่ะ ไม่มี ฟังค์ชั่นให้ขนาดนี้หรอกครับ ดูใกล้ๆนะโนเกีย 3000 เนี่ย ลองหาดูครับ กล้อง 2 ล้าน ฟังเพลงเอ็มพีสาม ทัชสกีน ผม ยังไม่เคยเจอนะ ราคา3000 เนี่ย ฟังเพลง เอ็มพีสามได้ เพิ่มเมมได้ อย่าง มากก็ปาไป6000 แล้ว ยังกล้องอีก

3. มี ลูกค้า บางรายนะ ครับ ชอบเปรียบเทียบ พีดีเอ กับ โน๊ตบุ๊ค ครับ ว่าราคาเป็นสามหมื่น สี่ หมืนเนี่ย ไม่ไปวื้อโน๊ตบุ๊ค ดีกว่า** ก็เคยมีคนบอกแล้ว ว่า คนที่เขาใช้ พีดีเอ เขาก็ต้อง มี โน๊ตบุ๊ค คอมพิวเตอร์แลปท๊อป อยู่แล้ว ล่ะ ถึง กล้าใช้ คนที่ตอบ ไม่ได้คิดตรงจุดนี้ครับ
ทุกกระทู้ สามารถดูได้ที่mrpalm.com เนี่ย จะเจอเลย คําตอบแบบเนี้ย
โน๊ต บุ๊ค เนี่ย เขาโทรไม่ได้ นะ ส่วนพีดีเอเขาโทรได้ แต่ มีฟังค์ชั่น การทํางาน จําลองคอมพิวเตอร์มาให้สะดวกพกพา สําหรับ เดินทางธุรกิจบ่อยๆ ถ้าหาก ไม่จําเป็นไร อยากได้ ราคาถูกนะ ก็ลองเลือกดูนะ แต่ที่คาคุ้ม คง วิน ล่ะครับ

4.บางคนยังติ อยู่เลย น่าจะคิดนิดนึงนะครับ น้อนกลับไป ช่วง4-5ปีเนี่ย ลองหาดูนะ ราคาแค่เนี้ย มีฟังค์ชั่น หรู ขนาดนี้หรือป่าวครับ ไม่มีหรอกหาไม่ได้ น่าจะ ขอบคุณ คุณวิน มากกว่า เป้นทางเลือกสําหรับ คนที่เบื่อโทรศัพท์ธรรมดาๆ หรือ พีดีเอ ที่มีระบบ ซับซ้อนใช้ยากซื้อมาแล้วไม่คุ้ม เนี่ย แต่ราคา เบา มากเกินตัว ก็ลองวินดูนะครับ มันดึงเอกลักษณืทุกอย่างเลย นะ จากไม่ว่า จะพีดีเอ โทรศัพท? เอ็มพีสาม เครื่อง บันเทิง เพราะวิน รวม หมด ทั้งทัชสกีน โทรศัพท์ ฟะงเพลง ดูหนัง ลองดูวิน เพราะ มันเป็น เมาติมีเดีย โฟนของแท้เลย

** ยังไง ก็ลองดูล่ะกัน ครับ อาจใช้แล้ว ติดใจแบบผม ก้ได้ ....อาจจะมีปัญหาเล็กน้อย เนื่องจากแบร์นใหม่ แต่ ยังไงทางเซอร์วิชเขาดีมีการตรวจเช็ค แก้ไข ให้ เติมส่นที่บกพร่องให้หายได้ ตัวเครื่องพกพาง่าย เบาบาง มีอกลักษณื ของตัวเอง ที่สําคัญ ไม่ต้องกลัว ของปรอม เพราะไม่มีการเปลี่ยนอะไหล่ปลอมแน่นอ ต้องกัลวน่ะแบรนดังโนเกีย แบตปลอม บ้าง หน้ากาก บ้าง หูฟัง เพราะ แบรน เขา ดัง เลย มี อะไหล่ เทียมซัพพอตเยอะ ครับ

สุดท้าย สําหรับ บางคนที่เข้าใจ ยากนิดนึง
เมาติมีเดียโฟน มันก้คือ โทรศัพท์เน้น บันเทิง ฟังค์ชั่น บันเทิง ล้วนๆ ครับ บันเทิง ก็ดูหนัง ฟังเพลง ถ้า นอกเหนือ บันเทิง พวกจาวา เปิดโอเปร่า ลงโปรแกรมเสริม เนี่ย มันไม่ใช่ บันเทิง ล้วนๆแล้ว มัน ต้องโอเอส มารวมด้วย โอเอส มือถือ ซิมเบี้ยน ลีนุ๊ค วินโดโมบาย ปาลม์ ครับ มันถึงจะลองรับจาวา ถ้า เมาติมีเดียโฟน คุณ ต้องไม่คิด ถึง อย่างอื่น แล้ว นอกจากบันเทิง เพราะฟังค์ชั่นหลักๆก็คือบันเทิงครับ ทั่วๆไป ไม่ต้องสนใจ โปรแกรมเสริม โปรแกมเพิ่มเติม เพราะมันไม่มีระบบ นั่นเองเลยไม่ต้องใส่ใจครับ คนไหนที่เขาใช้วิน เขาก็ต้องการ บันเง แล้วล่ะ เพราะเบื่อพวกโอเอส มันเครื่องค้างบ่อย เครื่องรวน ลงโปรแกรมเยอะไป ล่ะครับ แล้ว อีกอย่าง มีกล้องระดับ 2 ล้าน ด้วยนะครับ

แล้วเครื่อง ผม ได้ หรือ ยัง ครับ จะได้ไปรับ สักที อาทิตย์นึงแล้ว 5555+ จะได้เอาอีกเครื่องไปให้พี่เขา เทสหน้าจอ ที่มันจิ้มไม่ตรง ด้วย
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 18:54  

มีคำติชมอะไรก็แสดงได้เต็มที่นะครับ สำหรับบรอด์นี้ นะครับคุณเป้า อ้อ เครื่องของคุณเป้า ส่งกลับไปที่หน้าร้านแล้วครับ เครื่องผ่านการตรวจเช็คและเซ็ตเครื่องให้เรียบร้อบแล้วครับ ติดต่อที่น้องชัยได้เลยละครับ ขอขอบคุณครับ Rolling Eyes Wink
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 18:42  

พี่ วิน ครับ เวลา จะ เข้า วาป เนี่ย ต้อง ตั้ง ค่า ยังไง ครับ ขอ ขั้น ตอน ที ครับ

ในที่ สุด เครื่อง วิน ผม ก็ไม่มี ปัญหา แล้ว ครับ ใช้ ดี จริงๆ วันนี้ ไป ที่ ศูนย์เสร็จ แล้ว ไป มหาลัย ต่อ ทาย ราคา กับ เพื่อนไม่มีใครตอบถูกเลย 555++ ทาย กันซะราคา 14000+

ผม บอกราคา 3990 เพื่อน งง สงสัย 55+++ ปกติ ของ พวกนี้ ราคา มัน จะแพง ๆ แต่ นี่ราคา ประหยัดดี ก้อ สรุป ผม ไปโปรโมท หลาย ที่ และ ทั้ง มหาลัย ที่ทํางาน ก็ มี คนซื้อ มาใช้บ้าง วันนี้ เพื่อนผม ก็ จะไปซื้อใช้ ผม ก็แนะนําไปแล้วล่ะ ว่าจะเลือกที่มาบุญครอง ร้านสตูดิโอโฟน หรือ สะดวก มาที่เซ็นทรัลก็ได้ เพราะมหาลัย ผม อยู่ใกล้ๆเอง พาณิชย์พระนคร นั่งรถมาแปปเดียว ........ ตอนนี้ยังไม่มี ข้อ สงสัย ครับ ใช้เวริ์ค 555++
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 19:50  

ตอบยาวเลยนะคุณเป้า ถ้าเป็นไปได้ กรุณาใช้กะระบบ AIS หรือ DTAC นะครับ เพราะถ้าเป็น TRUE ต้องเข้าไปติดต่อที่ TRUE Shop เพื่อทำการเปลี่ยนซิมการด์รุ่นใหม่ให้สามารถใช้กับเครื่อง WINS ได้ครับ

ตาลายหน่อยนะจ๊ะ ถ้าใครเก่งๆ ก็ช่วยดีไซน์ให้ใหม่เด้อ ทำเองให้เพื่อนๆชาวWINS ได้ตั้งค่าเอง อ้อ จะคั่นรายการด้วยเครื่องหมาย // อ่ะน่ะ เรีัยงตามระบบจ้า AIS // DTAC // TRUE พอไหว ก็ลุยกันเลยจ้า

การตั้งค่า WAP GPRS ในโทรศัพท์เคลื่อนที่ WINS
1. กด รายการ เพื่อเข้าเมนูหลัก แล้วเลือกเมนู บริการ กดปุ่ม ตกลงหน้าจอ อินเตอร์เนท จะปรากฏขึ้น
2. เลือกเมนู บัญชีข้อมูล กดปุ่ม ตกลง จากนั้นหน้าจอ บัญชีข้อมูล จะปรากฏขึ้น
3. ให้ เลือก GPRS แล้ว เพิ่ม กดปุ่ม OK แล้วเลือกเมนู เชื่อมต่อ GPRS แล้วกดปุ่ม OK แล้วหน้าจอ อินเตอร์เนท จะปรากฏขึ้น
- ให้ใส่ค่าต่างๆตามระบบผู้ให้บริการที่เลือกใช้ดังนี้
รายการที่ต้องตั้งค่า //ระบบ AIS //ระบบ DTAC // ระบบ TRUE
เชื่อมต่อ AIS GPRS / DTAC GPRS / TRUE GPRS(ตัวใหญ่)
APN wap // wap.djuice.co.th // wap
ชื่อผู้ใช้ เว้นว่าง / เว้นว่าง / true
รหัสผ่าน เว้นว่าง // เว้นว่าง // true
4. เมื่อใส่ค่าต่างๆเสร็จแล้ว กดปุ่ม กลับ แล้วบัญทึก
5. เลือกรายการที่ใส่ค่าแล้ว เช่น ( AIS GPRS ) แล้วกดปุ่ม OK หน้าจอ ตัวเลือก จะปรากฏขึ้น
6. ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่
7. กดปุ่ม รายการ เพื่อเข้ามาหน้า บริการ
8. เลือกเมนู ตั้งค่าบราวเซอร์ กดปุ่ม OK แล้วหน้าจอ ตั้งค่าบราวเซอร์ จะปรากฏขึ้น
9. กดปุ่ม เลือก แล้วเลือกเมนู เพิ่ม กดปุ่ม OK แล้วหน้าจอ อินเตอร์เนท จะปรากฏขึ้น
- ให้ใส่ค่าต่างๆตามระบบผู้ให้บริการที่เลือกใช้ดังนี้
รายการที่ต้องตั้งค่า ระบบ AIS // ระบบ DTAC // ระบบ TRUE
ชื่อProxy AIS WAP // DTAC WAP // TRUE WAP
ที่อยู่ IP 203.170.229.034 / 203.155.200.133 / 010.004.004.004
ช่อง 9201 // 9201 // 9201
โฮมเพจ http://wap.mobilelife.co.th // http://wap.djuice.co.th // http://wap.trueworld.net

10. เมื่อใส่ค่าต่างๆเสร็จแล้ว กดปุ่ม กลับ 1 ครั้ง
11. เลือกรายการที่ใส่ค่าแล้ว เช่น ( AIS GPRS ) แล้วกดปุ่ม OK หน้าจอ ตัวเลือก จะปรากฏขึ้น
12. เลือกเมนู ตั้งค่าตามเดิม แล้วกดปุ่ม OK จากนั้นกดปุ่ม กลับ 1ครั้ง
13 เลือกเมนู โฮมเพจ แล้วกดปุ่ม OK เพื่อเริ่มเชื่อมต่อ WAP อินเตอร์เนท

การตั้งค่า MMS GPRS ในโทรศัพท์เคลื่อนที่ WINS
1. กดปุ่ม OK เพื่อเข้าสู่เมนูหลัก เลือกเมนู ข้อความ กดปุ่ม OK หน้าจอ ข้อความ จะปรากฏขึ้น
2. เลือกเมนู ข้อความ MMS กดปุ่ม OK จากนั้นเลือกเมนู ตั้งค่า กดปุ่ม OK หน้าจอ ตั้งค่า จะปรากฏขึ้น
3. เลือกเมนู MMS เซิฟเวอร์ กดปุ่ม OK หน้าจอ ที่อยู่ MMSC จะปรากฏขึ้น
รายการที่ต้องตั้งค่า ระบบ AIS // ระบบ DTAC // ระบบ TRUE
ที่อยู่ MMSC http://mms.mobilelife.co.th // http://mms.dtac.co.th:8002/ // http://mms.trueworld.net:8002

4. เมื่อใส่ค่าต่างๆเสร็จแล้วกดปุ่ม OK
5. เลือกเมนู ตั้งค่าเชื่อมต่อ กดปุ่ม OK หน้าจอ ตั้งค่าเชื่อมต่อ จะปรากฏขึ้น
6. กดปุ่ม เลือก แล้วเลือกเมนู เพิ่ม กดปุ่ม OK แล้วเลือกเมนู เชื่อมต่อ GPRS แล้วกดปุ่ม OK แล้วหน้าจอ อินเตอร์เนท จะปรากฏขึ้น
เชื่อมต่อ AIS MMS // DTAC MMS // TRUE MMS
APN // multimedia // mms // mms
ชื่อผู้ใช้ //เว้นว่าง // เว้นว่าง // true
รหัสผ่าน // เว้นว่าง // เว้นว่าง // true

7. เมื่อใส่ค่าต่างๆเสร็จแล้ว กดปุ่ม กลับ 1 ครั้ง
8. เลือกรายการที่ใส่ค่าแล้ว เช่น ( AIS MMS ) แล้วกดปุ่ม OK หน้าจอ ตัวเลือก จะปรากฏขึ้น
9. เลือกเมนู ตั้งค่าตามเดิม แล้วกดปุ่ม OK จากนั้นกดปุ่ม กลับ 1ครั้ง
10. เลือกเมนู Proxy MMS กดปุ่ม OK หน้าจอ ตั้งค่าบราวเซอร์ จะปรากฏขึ้น
11. กดปุ่ม เลือก แล้วเลือกเมนู เพิ่ม กดปุ่ม OK แล้วหน้าจอ อินเตอร์เนท จะปรากฏขึ้น
ชื่อProxy AIS MMS // DTAC MMS //TRUE MMS
ที่อยู่ IP 203.170.229.034 //203.155.200.133 //010.004.007.039
ช่อง 9201 //9201 //9201
12. เมื่อใส่ค่าต่างๆเสร็จแล้ว กดปุ่ม กลับ 1 ครั้ง
13. เลือกรายการที่ใส่ค่าแล้ว เช่น ( AIS MMS ) แล้วกดปุ่ม OK หน้าจอ ตัวเลือก จะปรากฏขึ้น
14. เลือกเมนู ตั้งค่าตามเดิม แล้วกดปุ่ม OK จากนั้นเริ่มส่งข้อความ MMS ได้

ถ้าระบบAIS มือถือทุกรุ่นของ wins สามารถรองรับการตั้งค่าอัตโนมัติผ่าน OTA หรือผ่าน AIS CALL CENTER 1175 ได้
เข้าไปที่หน้าเว็ปไซค์ http://www.mobilelife.co.th แล้วคลิ๊กตรงมุมซ้ายที่ GPRS,MMS Setting
ก็จะขึ้นยี่ห้อต่างขึ้นมาให้เลือก เลือก WINS และเลือกรุ่น รอสักครู่ระบบจะส่งการตั้งค่าอัตโนมัติมาให้

อ้อ อีกเรื่องครับ ใครที่ใช้ระบบของTRUE อยู่เนื่องจากว่า ซิมการด์ของเค้ามีหลายเวอร์ชั่น ซึ่งบางเวอร์ชั่นนั้น ไม่ซัพพอรต์เครื่องรุ่นใหม่แบบ WINS ก็ขอรบกวนใ้ห้เข้าไปติดต่อ แผนกบริการหลังการขายที่ TRUE Shop เพื่อทำการเปลี่ยนซิมการด์รุ่นใหม่ให้สามารถใช้กับเครื่อง WINS ได้ครับ
เป้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 19:25  

ขอบ คุณ มากครับ พี่วิน ผม เข้าแว๊ปได้แล้ว ทํามที่บอกเลยนะ

เยี่ยมๆ ครับ

แต่ อยากทราบว่า หูฟัง แบตเตอรี เนี่ย มีแยกขายเหมือนปากกาด้วยมั้ย เอ่ย

ปากกา 100 ซื้อมาสํารองแล้ว ตอนนี้ อยากทราบหูฟัง เท่าที่ผมดูนะ หูฟังเนี่ย ใช่รุ่นเฉพาะ ตระกูลวินหรือป่าว....ครับ เพราะตั้งแต่ใช้มาหลายๆรุ่นเนี่ย ไม่เคยเห็นที่เสียบหุ เป็นมินิยูเอส เลย แปลกดีครับ แล้ว ราคาอะไหล่ เขาขาย เป็นเซ็ตใช่มั้ยครับ รวมทั้งหมด 1300 ใช่มั้ยครับ เคยโทรไปสอบถามแล้ว ยังไง เดียวเร็วนี้ ผม ก็พาเพื่อนไปซื้อมาสอยใช้ รุ่นเหมือนผมอีกนี่แหละ มหาลัยชอบอินเทรนเน้น บาง ผมว่า เหมาะกับผู้หญิงด้วยนะเนี่ย..........บางดี เบาด้วยครับ ราคา มิตรภาพ วิน ชนะไปก่อนแล้ว นะครับ.....ถ้าเทียบกับ ยี่ห้อ ทัชสกีนคู่แข่ง จีเน็ต เอ็กโฟร โออีเอ้มเนี่ย ราคาวิน เขา ดึงลูกค้าให้หันมาแล้ว ครับ .......
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 12:54  

และแล้ว ถ้าไม่ผิดผลาดอะไร วันพรุ่งนี้จะเป็นวันแรกที่เปิดตัว ขายเฉพาะหน้าร้านเทเลโมบาย ของ wins M8000 ซึ่งปรกติ คิดว่าจะขายในราคา 7900 บาท แถมหูฟังบลูทูธให้ด้วย แต่ ราคาเปิดตัว ก็ต้องให้พิเศษกว่า ก็ขายในราคา 7000 ทอน 1 บาท อิอิ แถมหูฟังบลูทูธให้ด้วยเช่นกัน ........ไม่บอกอะไรมากนะครับ ขอบอกว่า สุดคุ้มค่ากะเงินที่เสียให้เป็นค่าตัวของ wins M8000 แน่ๆๆ ขอบอก Wink

wins TV m8000 - วินส์ : http://www.siamphone.com/catalog/wins/8000.htm
wins 1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 13:22  

เอาราคาอะไหล่มาให้ดูกันครับ เป็นราคาที่ปรับใหม่และจะได้ทราบราคามาตรฐาน ทั่วประเทศ เลยนะครับ ทั้งนี้ เป็นราคาที่พึ่งปรับให้ใหม่ในวันนี้ (14/11/2007) เป็นต้นไป เพราะว่าเป็น อะไหล่ ที่สั่งมายกชุดพร้อมกับสินค้าในล็อตใหม่ที่นำเข้ามาใหม่นี้อ่ะครับ ถ้าท่านที่เคยซื้ออะไหล่และเคยส่งมาซ่อมไปแล้ว ก็ต้องกราบขออภัย ในราคาต้นทุนเก่าด้วยนะครับ ที่ไม่สามารถชดเชยราคาได้ครับ ขอขอบคุณในความอนุเคราะห์ ครับ Wink

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: