Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung C300 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 28 / เข้าชม: 150981
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung C300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 21:16  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung C300 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/c300.htm

gargoy153
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:12  

รูปทรงสวยนะ แต่ฟังชั่นน้อยนิดจริงๆ -*- เห็นที่ศูนย์พารากอนแล้วนะ ราคาก็ถูก
น่าจะเป็นทางเลือกได้ดีนะ สวยและถูก เหอะเหอะ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 23:28  

สวยด้วยถูกด้วยซัมซุงใครต้องการแค่โทรออกรับสายก็ใช่เลย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 01:31  

รูปทรงมนๆน่ารักดี ราคาไม่สูงด้วย
เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการใช้อะไรมากมาย
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 11:14  

รูปร่างดี ราคาถูก
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung C300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 12:35  

ถูกดีอ่ะ
☺☻&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:30  

เดี๋ยวนี้ ซัมซุง เริ่มตีตลาด กลุ่มผู้ใช้แบบ ไม่ต้องการอะไรมากแล้วอ่ะ ตอนนี้ ออกมา6รุ่นและตบะกุลCเนี่ย ก้อน่าสนอ่ะนะถ้าเกิด จอใหญ่ขึ้นมานิดหน่อยอ่ะ
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 03:32  

โทรศัพท์สวยๆ ในราคาที่ไม่แพง และการใช้งานที่เป็นฟังก์ชั่นพื้นฐาน ราคานี้แหละกำลังดี

เพราะโทรศัพท์สวยๆ ย่อมไม่ต้องแพงเสมอไป
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sumsung c 300
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 17:04  

ทำไมในเวปบอกราคา 2,990 บาท ไปดูที่เทเลวิซร้อยเอ็ดตั้ง 3,590 บาทอะต่างกันตั้ง900 บาทอะ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 01:29  

เหมือนกับว่าเป็นc140มาทำเป็นระบบslideเลยอ่ะ
ว่าม่ะ
ผ่านมาเห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 04:42  

ถูกแบบนี้ แล้วไสลด์ด้วย มันจะทนหรอคับ Rolling Eyes
เข้ามาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 09:55  

ซื้อมาใช้แล้ว ใช้ได้เลยสำหรับคนที่ไม่ต้องการลูกเล่นเยอะ

แต่มีปัญหาอยู่อย่าง ฟังก์ชั่น เปิดเสียงเรียกเข้าพร้อมระบบสั่น มันไม่ work
ตั้งฟังก์ชั่นนี้เวลามีสายเข้า มันสั่นอย่างเดียว เสียงเรียกไม่ดังด้วย
ไม่แน่ใจว่าอย่างนี้มันเสียรึเปล่า ???

อย่างไงเดี๋ยวลองไปถามร้านดูครับ
aunpung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาใช้แล้ว...เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 10:16  

ตอบคุณ"เข้ามาดู"

เสียงเรียกเข้าพร้อมสั่นไม่ได้ค่ะ(ยืนยัน)

มีแต่สั่น 3 ครั้งแล้วจึงเป็นเสียงเรียกเข้าค่ะ ชัวร์
เข้ามาดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 14:36  

ขอบคุณครับ คุณaunpung ลองเล่นแล้ว สั่นก่อนจริงๆด้วย vibration then melody ตามคู่มือเลย
อุ่นใจแล้วครับ ตอนแรกคิดว่าฟังก์ชันมันเสียซะอีก

พูดไปแล้วผมก็ชอบนะครับรุ่นนี้ Font ใหญ่สะใจ เสียงฟังชัดแจ๋ว สบายหู สบายตาดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 18:44  

ซื้อมาให้แม่ใช้แล้วค่ะ แม่ชอบมาก แต่เสียตรงที่เพลงมีให้เลือกน้อยกว่ารุ่นเก่าๆอีก

มีอีกอย่างที่สงสัย เวลาเปิดลำโพงคุย เราได้ยินทางโน้นพูดชัดแจ๋วเลย แต่เค้าไม่ได้ยินเราเลยอ่ะ มันเสียหรือป่าว มีใครเป็นแบบเราบ้างคะ ช่วยบอกที ขอบคุณค่ะ
กานนา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดี ซื้อมาใช้แล้ว
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:29  

ใช้ดี ซื้อมาใช้แล้ว Very Happy Razz
sine2u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : //
วันที่โพสท์ : 17 May 2007 12:43  

อยากรู้ว่า ตกลง มันราคาเท่าไหร่กันแน่คะ

เราว่าสีเงินน่าจะดูดีกว่าสีดำนะ

กำลังจะซื้อ ช่วยบอกราคาด้วยค่ะ

เออ แล้วมันจะโหลดเพลงเพิ่มได้ไหมเนี่ยยยยยยย
Anakin-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาถูกมั่กๆๆ
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 17:30  

ไปซื้อมาแว้ว โลตัส โปรโมชั่น 2,890 บาท ถูกมั่กๆๆ
sine2u
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีอะไรสวยกว่า
วันที่โพสท์ : 21 May 2007 10:10  

อยากรู้ว่า เนื้องานโอเครึป่าว ปุ่มกดเป็นยาง สีจะถลอกง่ายไหม
แล้วสีไหนสวยกว่ากันคะ

ขอราคาอัพเดตด้วยนะ

โลตัส มีโปรโมชั่นทุกสาขารึป่าว
Timmypp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 16:16  

ไปซื้อมาแล้วครับ ที่ Tesco Lotus
ราคา2790 บาท แถมคูปองเงินสด 500 บาทด้วย
ถูกมากมาก
ตี๋ใหญ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung C300 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2007 12:51  

ผมก้อใช้รุ่นนี้อยู่ ผมว่าตรงความต้องการดีนะคับ เหมาะสำหรับคนที่ไม่ต้องการใช้กล้อง รูปทรงสวย และราคาพอเหมาะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยจิคับว่าสามารถโหลดริงโทนกะแบ็คกราวด์ได้หรือป่าว ไม่กล้าโหลดกลัวเสียตังฟรีๆ
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 07:38  

Surprised
GHMN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GHMN
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 18:55  

2790 แถมบัตร กิ๊ฟ วอดเชอร์ 500 บาท เอาไปซื้ออะไรก็ได้ในโลตัวภายในบัตร 500 บาท ราคาจริงๆก็เพียง 2290 บาท ใช้แล้วรับง่ายดีเสียงสนทนาชัดมากๆ ชัดกว่าโนเกียของเพื่อนเสียอีก
Yuki Amber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GHMN
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 22:40  

GHMN ผู้เขียน:
2790 แถมบัตร กิ๊ฟ วอดเชอร์ 500 บาท เอาไปซื้ออะไรก็ได้ในโลตัวภายในบัตร 500 บาท ราคาจริงๆก็เพียง 2290 บาท ใช้แล้วรับง่ายดีเสียงสนทนาชัดมากๆ ชัดกว่าโนเกียของเพื่อนเสียอีก

ซื้อที่ Tesco Lotus สาขาไหนคะ Question จะไปซื้อมั่ง แล้วมีให้เลือกทั้งสีดำ และสีเงินรึเปล่าคะ หรือว่ามึแค่สีดำสีเดียว

ขอถามคำถาม (โง่ๆ) ค่ะว่าซื้อในห้าง Lotus เลย หรือซื้อในร้านขายมือถือที่ตั้งอยู่ภายในตึกเดียวกับห้างคะ คือว่าไม่เคยไปห้างนี้ มีแต่ไป Carrefour รัชดาแถวบ้าน แล้วก็อยู่แต่ด้านขายของใช้ในบ้าน ก็เลยไม่รู้ว่ามี counter ขายมือถือด้วยเหรอ Lotus ใกล้บ้านอยู่ที่ Fortune อโศก แต่ก็ยังไม่เคยไปอยู่ดี (ดูบ้านนอกจังเนอะ) Embarassed

จะรอคำตอบนะคะ ขอบคุณค่ะ
GHMN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 11:57  

ด้านในโลตัส ในส่วนของเครื่องใช้ไฟฟ้าจะวางอยู่อะครับ เยอะมาก หรือไม่ก็ไปถาม พี่ที่เค้าขายโทรศัพท์อยู่ด้านในก็ได้จะมีโชว์อยู่ในตู้ครับ มีทุกโลตัสครับเพราะเป็นโปร ของโลตัสเค้า
Yuki Amber
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 00:37  

GHMN ผู้เขียน:
ด้านในโลตัส ในส่วนของเครื่องใช้ไฟฟ้าจะวางอยู่อะครับ เยอะมาก หรือไม่ก็ไปถาม พี่ที่เค้าขายโทรศัพท์อยู่ด้านในก็ได้จะมีโชว์อยู่ในตู้ครับ มีทุกโลตัสครับเพราะเป็นโปร ของโลตัสเค้า

ไปดูมาแล้วค่ะที่สาขาแจ้งวัฒนะ หมดโปรโมชั่นแถม voucher 500 บาทไปแล้ว ราคา 2,790 บาท ถูกกว่า Telewiz 200 บาทค่ะ เลยยังไม่ได้ซื้อ ขอคิดดูอีกทีก่อน
moofon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 18:09  

ซื้อมาเมื่อวันที่พุธที่ 4 นี้เอง ขายต่อ 2300 เอาป่าว เพราะว่ามันเล็กไป พ่อจับไม่ถนัดอ่ะ
ติดต่อที่ 085-0445624 น๊ะ
เพื่อนใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 16:48  

ประมาณอาทิตย์ที่แล้ว เหลือ 1950 บาทแล้วครับ

ปล. เชียงใหม่ครับ
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มี blacklist เปล่า ?
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 18:19  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มันมีฟังก์ชั่นปฏิเสธสายที่เราไม่ต้องการรับด้วยหรือเปล่าคะ (blacklist) หรือโอนสายเฉพาะหมายเลขที่ต้องการให้โอนไปยังอีกหมายเลขหนึ่ง ใครที่เป็นเจ้าของอยู่ ใช้แล้วช่วยบอกด้วยค่ะ อยากได้ แล้วตอนนี้ยังพอมีเหลือที่ไหนขายบ้างหรือเปล่า อยากได้เพราะมันสวยดีค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: