Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900i - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 585 / เข้าชม: 643439
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung D900i - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 21:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung D900i - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/d900i.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 21:34  

ในที่ซู๊ดดดดดดดดก็มาซะทีเนอะ D900iอ่ะ เหงโฆษณาในนนี้ ค่อยดีใจหน่อย อย่างงี้ต้องขายชัวร์ อิอิ อยากได้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 21:40  

แต่ไหงแบตไม่เหงเพิ่มอ่ะ ก็เท่าเดิมนิ(เหรอเป่าง่ะ) เห็นบอกว่าจะเพิ่มความจุแบต ทำไมไม่เพิ่มง่ะ
gargoy153
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:09  

เพิ่งไปถามที่ศูนย์ในพารากอนวันนี้เอง เขาบอกว่าจะมาหลังจากรุ่นที่เป็น rain หมดโปโมชั่นแล้ว อย่างน้อยก็ 20 พ.ค. ต้องรอกันอีกหน่อยๆ อยากได้เหมือนกันๆ แต่อยากรู้ว่าจะมีอะไรบ้าง อยากได้สีแดงมากมาย^^
Wing69
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:10  

ไม่มี FM เหรอ Sad
Wing69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:18  

มีFM Surprised ไม่ทันเห็น
wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 22:42  

แต่วันนี้เห็นโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐแล้วนะ สงสัยจะออกจำหน่ายแล้วล่ะ

จำหน่ายคู่กะรุ่น D840 เป็นแคมเปญ Metal Serie

D900i สวยมั่กๆ วัสดุเลื่อมไปเลย ว่าแต่ที่ใช้เป็นโมเด็มที่ความเร็ว 128 k อ่ะ ขนาดนั้นเลยหรอ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2007 23:24  

น่าสนใจนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:35  

สีฟ้าสวยมากเลยง่า... ตกลงราคาเท่าไหร่?
david_kop
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 00:53  

จับเอา D900 มาใส่ FM เป็น D900i แล้วข้อบกพร่องอื่นๆ ได้รับการแก้ไขรึยัง อย่างเช่น ถ่ายรูปต้องเก็บลงเมมในเครื่องก่อนเท่านั้น, playlist ใส่เกิน 30 เพลงไม่ได้ ฯลฯ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 01:36  

คุณสมบัติครบครันครอบคลุมดีมากๆเลย
ถือว่าลงตัวเลยนะสำหรับบางคน
แต่ปุ่มก็ยังคงไม่ถูกใจ
Se3erdrA
Year's Star

จังหวัด: Anycallland
หัวข้อ : Performance
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 08:46  

SGH - D900i

Sleek in Silver
- Stunning in Chrome Silver
- 12.9 mm Slim Slide-Up

Energy-Wise
- Highly Efficient Battery Consumption

Multimedia Improvement
- 3 MegaPixel Camera With Auto-Focus
- Fast Shutter Speed
- FM Radio

ข้อมูลเพิ่มเติม
FM Radio ทศนิยม 1 ตำแหน่ง
Playlist มี ทั้งหมด 4 Album Add เพลง ได้ Album ละ 30 เพลง
Battery 800 mAh เท่าเดิม แต่ระบบที่ปรับปรุงมาใน D900i ทำให้ใเครื่องช้พลังงานน้อยลงกว่าเดิมจากตัว D900 ธรรมดา พูดง่าย ๆ คือประหยัดไฟกว่าเดิม ( เบอร์ 5 Razz )

เป็น 1 ใน Samsung Music Edition ที่จำหน่ายพร้อม Micro SD 1 Gb พร้อม Rain Content
และ ลุ้นรับบัตรคอนเสิร์ต Rain 100 รางวัล (1 รางวัลได้ 2 ที่นั่ง ราคาบัตรที่นั่งละ 1500.- บาท)

ส่วนภาพตัวเครื่องสีน้ำเงินนั้นเป็น D900 ME ธรรมดา ไม่น่าจะใช่ D900i เพราะ Concept ของ D900i คือ Sleek in Silver

ส่วนจะมีอุปกรณ์อะไรบ้างใน Package ที่จัดจำหน่ายในประเทศไทย นั้นต้องติดตามดูต่อไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 26 Apr 2007 09:15; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 09:55  

gargoy153 ผู้เขียน:
เพิ่งไปถามที่ศูนย์ในพารากอนวันนี้เอง เขาบอกว่าจะมาหลังจากรุ่นที่เป็น rain หมดโปโมชั่นแล้ว อย่างน้อยก็ 20 พ.ค. ต้องรอกันอีกหน่อยๆ อยากได้เหมือนกันๆ แต่อยากรู้ว่าจะมีอะไรบ้าง อยากได้สีแดงมากมาย^^

พนักงานขายน่าจะมั่วข้อมูลตรงนี้นะครับ

เพราะผมเองโทรไปถามทาง ซัมซุงไทยแลนด์ เกี่ยวกับกำหนดการวางจำหน่าย D900i
ซึ่งคำตอบของ Call Center แท้ ๆ เองยังตอบว่า ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลในส่วนนี้ค่ะ (โทรไปเมื่อ 23 เม.ษ.)

และอีกอย่างหน้าเวปของ ไทยซัมซุงก็ได้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับ D900i เอาไว้

ที่มา : http://th.samsungmobile.com/th/club/bbs/notice_qry.jsp?p_bbscode=notice&p_pagenum=1&p_num=155

จากรูปที่ก็บอกเอาไว้ว่า D900i มาแน่ ๆ ตั้งแต่ 1 - 15 พ.ค.

ส่วนสีแดงนั้น วางขายมานานแล้วครับในส่วนของ D900 ME

>> โฆษณา D900i & D900 ME <<

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 24 Apr 2007 10:13; ทั้งหมด 3 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 10:09  

D900i มีสีSilverอย่างเดียวเหรอคับ อยากให้D900iมีสีแดงจัง เพราะชอบตรงที่มีวิทยุนี่แหละ กับความเร็วชัตเตอร์เพิ่มขึ้นอ่ะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 11:11  

และแล้วก็มา
cBhAii$n
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ST
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 11:35  

แล้วมานต่างกะ d900 เยอะ ป่ะล่ะ

น่าสนเนอะ ^^
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung D900i - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 12:35  

น่าสนใจดี
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:45  

น่าใช้จัง เพิ่ม FM มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 16:52  

ภาพจากหนังสือพิมพ์อ่ะ

wisuts
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 17:01  

อยากได้มั่กๆ แต่มือถือ ที่มีอยูมันยังโอเคอยู่เล้ย!
Sincerely
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 19:47  

Anonymous ผู้เขียน:
ภาพจากหนังสือพิมพ์อ่ะ

จากรูปเห็นราคาลางๆ ตั้ง 14,500 บาท แนะ Crying or Very sad แพงกว่าตัว D900 ตั้ง 4000 คิดหนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:34  

น่าจะวางในระยะใกล้ๆนี้น่ะครับ ผมอ่ะ อยากได้มากๆเรยครับ
&#9786;&#9787;&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : เพื่อ??
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:42  

เอามาทามอารายเนี่ย?? เปลี่ยนวัสดุนิดหน่อย เพิ่มRain Con เข้าไป ลุ้นตั๋วคอน Rain แบบนี้ เอา D900 มาทำโปรโมชั่นแบบนี้ม่ายดีกว่าหรอ??
แน่นอนเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:43  

เสร็จผมแน่ๆครับรุ่นนี้
กะจาเอาD900อยู่แล้วเชียว เพราะดันเห็นD900i ตอนแรกไม่ชอบใจ ดูไปดูมาคิดอีกที่ รอดีกว่าครับ และในที่สุดก็มา เย้!! อยากได้สีบรอนซ์อ่า หมายถึงเข้มๆอ่านะ ไม่ใช่สีเงินที่เห็น
เป็นอะไรที่แน่นอนเลยครับเนี่ย ว่ายังไงๆ ก็ต้อง ....ซื้อให้ได้ :evil: :twisted:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 22:17  

ตกลงมันไม่มีสีแดงใช่ม่ะ D900iเนี่ยย เง้ออออออออ งั้นก็ต้องไปเล่น D900สีแดงอ่าดิ เห้อออ
P_T_A_T_o
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 13:03  

สวยดีนะ
Cud~mIkE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 21:57  

เกือบจะซื้อ D900 แล้วมั้ยล่ะ 555
โชคดีนะเนี่ย..
ว่าแต่รุ่นนี้มันจะวางขายเมื่อไหร่อ่ะฮะ..
.
.
.
.
อยากเห้น review เร็วๆจัง.. เห้อะๆๆ
สวยดี
ชอบๆคับ
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 13:12  

.

ผม ว่า มันเลอะ ง่ายแน่เลย ดูกรอบมัย เงาๆวาวๆ

อยาก ไปลองเล่น มือถือของ จิง ไม่ทราบ ว่า

นอก จากพารากอน+เอสพานาด แล้ว จะเล่นได้ ที่ไหน อีก

เพราะ บ้านผม อยู่แถวฟิวรังสิต Smile

.
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 03:42  

คุณสมบัติใช้ได้เลย แต่ตัวเครื่องเป็นเงาๆ มันจะเป็นรอยง่ายมั้ย
Golf Kung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 13:05  

รองรับการเชื่อมต่อใช้งานกับหูฟัง Bluetooth แบบ Stereo (A2DP) หรือป่าวครับ อ่านจากเวปอื่นว่ามี่อ่ะครับ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_D900i.asp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 09:24  

ห่วยสุดๆ ยี่ห้ออื่นราคา2-3000 เขาก็ให้ FMมาแล้วทุกอย่างครบ
ไอ้ซัมซุงนี่หลงตัวเองจิงๆคิดว่าตัวเองอยู่ระดับบนหรือไง
ยิ่งนับวันยิ่งต่ำขายก็ไม่ออก เสือกตั้งราคาซะ
อย่างรุ่นนี้น่ะ 6000ก็แพงเกินไปแล้ว
ธีมก็ไม่มีอย่างโนเกียกับโซนี่
สั่นพร้อมเสียงก็เพิ่งจะมีทั้งที่ยี่ห้ออื่นเขามีตั้งนานนนนนนนนนนนแล้ว
ห่วย Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 10:47  

ห่วยสุดๆ ยี่ห้ออื่นราคา2-3000 เขาก็ให้ FMมาแล้วทุกอย่างครบ
ไอ้ซัมซุงนี่หลงตัวเองจิงๆคิดว่าตัวเองอยู่ระดับบนหรือไง
ยิ่งนับวันยิ่งต่ำขายก็ไม่ออก เสือกตั้งราคาซะ
อย่างรุ่นนี้น่ะ 6000ก็แพงเกินไปแล้ว
สั่นพร้อมเสียงก็เพิ่งจะมีทั้งที่ยี่ห้ออื่นเขามีตั้งนานนนนนนนนนนนแล้ว
ห่วย Sad

คุณข้างบนบ้าเหรอเป่า 6000อ่ะ คุณได้มือถือ มือ1 ที่มีกล้อง3ล้าน ดีไซบาง การประกอบเนียบ (กว่าโนเกียมากๆ) ไม่มีปัญหาเรื่องไวรัส เครื่องรวน คุณได้มันหรือเป่าในราคา6000อ่ะ
(โง่หรือเป่าหว่า) มาว่าซัมซุงได้ไงคับ ผมว่าราคาเปิดตัวเนี่ย ในบรรดามือถือที่ยี่ห้อดังๆอ่ะ ซัมซุงเปิดตัวมือถือ3ล้าน ราคาโอเคสุดแล้ว ไม่ได้แพงเว่อร์เหมือนค่ายอื่นๆ เปิดตัวมาทีกระอักเลือดอ่ะ

*-* ไม่รู้ว่าคุณมีอคติอะไรกับซัมซุงมากมาย เลยมาบ่นอย่างงั้น สงสัยซัมซุง คงจะดีกว่ายี่ห้อมือถือที่คุณใช้ เลยเกิดอารมฉุน กร๊ากกกกกกกกกก5555+ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 11:15  

เห็นด้วยครับ ไม่มีความคิดสร้างสรรค์อย่ามาโพสดีกว่าครับ ไปโพสมือถือรุ่นที่คุณใช้อยู่เถอะครับ อย่ามาดู Samsung เรยครับ คุณไม่มีค่าพอที่จะดูหรอก ว่าแต่อยากได้น่ะครับ จะวันที่ 1 แล้วจะวางขายไหมคับนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:36  

ห่วย Sad

คุณข้างบนบ้าเหรอเป่า 6000อ่ะ คุณได้มือถือ มือ1 ที่มีกล้อง3ล้าน ดีไซบาง การประกอบเนียบ (กว่าโนเกียมากๆ) ไม่มีปัญหาเรื่องไวรัส เครื่องรวน คุณได้มันหรือเป่าในราคา6000อ่ะ
(โง่หรือเป่าหว่า) มาว่าซัมซุงได้ไงคับ ผมว่าราคาเปิดตัวเนี่ย ในบรรดามือถือที่ยี่ห้อดังๆอ่ะ ซัมซุงเปิดตัวมือถือ3ล้าน ราคาโอเคสุดแล้ว ไม่ได้แพงเว่อร์เหมือนค่ายอื่นๆ เปิดตัวมาทีกระอักเลือดอ่ะ

*-* ไม่รู้ว่าคุณมีอคติอะไรกับซัมซุงมากมาย เลยมาบ่นอย่างงั้น สงสัยซัมซุง คงจะดีกว่ายี่ห้อมือถือที่คุณใช้ เลยเกิดอารมฉุน กร๊ากกกกกกกกกก5555+ Laughing

มันไม่ถึงกับห่วยหรอกซัมซุงน่ะ
แต่เขามีเอกลักษณ์ของตัวเองมากเกินไปและไม่ยอมเปลี่ยน
ซึ่งหลายคนไม่ชอบ
รวมถึงผมด้วยคนนึงแหละ
เคยใช้ซัมซุงหลายเครื่องแล้วแต่ตอนนี้ไม่ละ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 12:47  

ตุ๊ดชัวร์โพสแบบนี้อย่าแอ๊บแมนดิ Laughing
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 14:27  

อย่างน้อยรุ่นสีดำ ก็ดูดีกว่าเดิม-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 14:36  

แพงจังครับ
กล้องซัมซุงถ่ายมาแล้วห่วยจิงๆครับ
ราคาเปิดตัวแพงจังน่าจะซัก 9900 กะลังดี
แพงไปอ่ะ Sad
ซื้อแน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 22:33  

เดี๋ยวโบกครับ เดี๋ยวโบก
ผมใช้ซัมซุงมาตั้งแต่รุ่นx600 จนเปลี่ยนเป็นโนเกีย แล้วก็มาใช้ซัมซุงอีก จนตอนนี้ก็จะซื้อD900iอีกแล้ว ก็คนมันชอบอ่า ใครบอกกล้องไม่ชัด ผมว่าชัด เอาไปเปรียบกะโนเกียเลยดีกว่าเรื่องกล้อง คนเรามันคนละสไตล์ ผมใช้โนเกียผมไม่ชอบก็แค่นั้น ก็คือไม่ชอบ ไอ้ที่ยังไม่ได้ใช้ก็เฉยๆ เพราะเห็นแค่นั้น ไม่รู้จิงๆเป็นไง ดีไม่ดี ก็เลือกที่จะเก็บปาก เก็บมือ(ไว้พิมพ์)ไว้

รักซัมซุงก็อยู่ส่วนซัมซุงครับ รักยี่ห้อไหนก็ไปยี่ห้อนั้น วิจารณ์ไปได้หมดทุกรุ่นทุกยี่ห้อแต่อย่าเว่อ มิฉะนั้นจะกลายเป็นคนปากดีไป แล้วขอทีเถอะไอ้ราคา6000 ไอ้9000เนี่ย คิดมั้งดิ คิดได้วะเนี่ย ไปรอโนเกีย ไปรอยี่ห้ออื่นๆออกปะ เอากล้อง3ล้านด้วยนะครับ ไม่ใช่3ล้านไอโมบายนะ ขอ3ล้านจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:43  

ไม่เอาอ่ะครับลองของเพื่อนแล้วครับ D900 ครับ
ชัตเตอร์เป็นแบบจังหวะเดียวครับ
แต่ดันมีออโต้โฟกัสครับ
จับโฟกัสยากมากๆ
ถ้ามือไม่นิ่งก็ไม่ไหวครับ
สู้ N73 sony K550/k790 ไม่ได้เลยครับ

ซัมซุงโฟกัสแย่ครับดีไซน์สวยดีครับ
ราคาเหมาะดีแล้วล่ะ

แต่เรื่องโฟกัสของกล้องนี่ผมรับไม่ได้จิงๆครับ Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 09:53  

กล้องสามล้าน กับสองล้าน
ขนาดภถาพมันไม่ได้ต่างกันเล้ยยยยยยยยยยย
สามล้านซัมซุงลองมาเทียบกับสองล้านโซนี่ก่อนเถอะไปสู้ได้มั้ย
โซนี่เขาเปิดตัว 9900 เอง
ซัมซุงยังสู้ไม่ได้เลย
อย่าคิดมาเทียบชั้นโนเกียเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:55  

ซัมซุงสู้โนเกียได้สบายๆเลยนะ แค่วัสดุที่ใช้ก็คนละเกรดกันแล้ว นับวันๆ โนเกียยิ่งใช้วัสดุเกรดต่ำอ่ะ การประกอบด้อย กล้อง3ล้านโนเกีย สีก็เพี้ยนนะ ขนาดใช้เลนส์คาลไซน์นะนั้นอ่ะ ยังได้แค่นั้นเอง ยังไงผมก็เชียร์ซัมซุงคับ เพราะราคาสมเหตุสมผล ไม่แพงเกิน แถมได้มือถือที่ทน มีคุณภาพ ไม่ต้องไปคอยอัพเฟิร์มแวร์คอยแก้ไขปัญหาต่างๆ ไม่ต้องกังวลว่าจะโดนไวรัสแบบพวกซิมเบี้ยน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 11:59  

กล้อง3ล้านซัมซุง ก็ไม่ได้ถึงกับแย่ จนไม่ได้เรื่องนะคับ ลองไปดูกัน

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1177050332

ปล.รูปที่3-4 กล้อง2ล้านนะ นอกนั้น3ล้าน
Cud~mIkE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 23:33  

รุ่นนี้มันวางขายเมื่อไหร่อ่ะฮะ มีใครทราบบ้างมั้ย...
ถ้าวางขายแล้ว.. ราคาเท่าไหร่หรอฮะ..
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 01:38  

ใส่FMแล้วมาเพิ่มราคา
T-T
ใจร้ายจังส่งสารคนที่ซื้อไปแล้สบ้างสิ
(เพื่อนเราซื้อเรายังไม่ได้ซื้ออิอิโชคดีไป)
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : รายละเอียด
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:17  

แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Polymer 900 mAh (BP-5M)

เปิดรอรับสาย 288 ชั่วโมง (Standby Time)

สนทนาต่อเนื่อง 3.5 ชั่วโมง (Talk Time)

ฟังเพลงต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง (Music Time)

วีดีโอต่อเนื่อง 4 ชั่วโมง (Video Time)

ขอบคุณรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

http://www.fisho.com/mobile/view.php?cat=mobile&id=4771
Se3erdrA
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:21  

ไปดูรูปอื่น ๆได้ที่ http://hk.phonedaily.com/news/?news_id=4924

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 01 May 2007 10:58; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : Metal Series
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:24  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 01 May 2007 21:12; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Se3erdrA
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:25  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 01 May 2007 21:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : SGH - D900i
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 17:25  

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Se3erdrA เมื่อวันที่ 01 May 2007 21:28; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 13:22  

ทำไมต้องโพศซ้ำด้วยอ่ะครับ งงจัง แฮะๆ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 18:28  

มีใครได้ซื้อใช้แล้วมั่งเอ่ย นี่ วันที่ 1 แล้ว เริ่มขายกันรึยัง น่าสนใจจริงๆ ตอนแรกผมใช้ D900 แล้วขายเพื่อนไปไม่นานนี้เอง ตอนนี้อยากใช้เข้า D900i ด้วยแล้วสิ ก็ชอบตรงที่แก้ไข ชัตเตอร์ ให้เร็วขึ้น นี่แจ่มจริงๆเลยล่ะครับ อยากจะบอกว่า จากที่ใช้ๆมาเนี่ย ซัมซุง ถ่ายรูปได้ชัดที่สุดนะครับ(แต่มือต้องนิ่งนะคับ) แต่ที่ซัมซุง ไม่ค่อยมีคนเอาไปแข่งกับ Nokia หรือ Sony ก็เพราะว่า การตลาดเค้าโปรโมท ไม่บูม ไงครับ น้อยคนที่จะรู้จักมันด้วยซ้ำ เมื่อมีคนใช้งานน้อย ก็เอามาโพสน้อย จึงไม่มีคนรู้ว่าความสามารถมันไม่ธรรมดานะคับ N73 เนี่ย สู้ไม่ได้เลยครับ ถ่ายก็ไม่สะดวก เพราะผมก็ลองใช้มาแล้วเช่นกัน จนขายทิ้งไปในไม่กี่วัน 5-7 วัน รวมทั้ง N73 Me ก็เช่นกัน แต่รู้ไหมว่า D900 ผมกลับใช้ได้ ถึงครึ่งปี ทีเดียว(นี่เพราะผมเป็นคนชอบเปลี่ยนรุ่นบ่อยๆ นะครับ แต่รุ่นนี้กับดึงผมได้นานที่สุดตั้งแต่ใช้มา) เครื่องก็บางมากๆ ผู้ ญ ชอบแน่ๆ ครับ ผู้ ชายก็ชอบ เพราะมันคล่องตัว ที่สำคัญเล็กๆ ไม่ต้องกลัวตกหล่นหรอกครับ ผมใช้มาไม่เคยตก ต่างกับ Nokia ผมยังเคยทำหล่นบ้าง เนื่องจากวัสดุของ D900 ด้านหลังเค้าออกแบบมาฝืดๆ กันลื่นครับ หนืดแน่นอน ไม่มีไหล ไม่แฮ๊ง สไลด์ ที่ทำออกมาได้ดีเลยล่ะครับ ไม่ต้องกลัวว่ามันจะเจ๊งง่ายเลยนะครับ รับรองว่าทนแน่นอน

ปล.เหมือนเปนข้อความเชียร์ ซัมซุง ไปซะงั้นเลย เหอๆ แต่จิงๆแล้วเป็นเพียงความเห็นจากที่ผมใช้ๆมาหลาย ยี่ห้อนะครับ ผมว่าเวิร์คมาก ไม่มีปัญหาใดๆ เลย เพียงแต่ผมไม่ชอบอยู่อย่างคือ ราคามานช่างลงเร็วซะเหลือเกิน >< Wink
แย่จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 20:42  

รู้มั้ยครับตั้งแต่ก่อนรุ่นD900จะออกสู่ท้องตลาด ตั้งแต่ที่ยังไม่เปลี่ยนชื่อจากD870อะครับ รุ่นD900เป็นรุ่นที่มีแต่คนคิดตั้งราคากันไว้เกิน2หมื่นทั้งนั้นนะครับ พอออกมาดันไม่ถึง งงเลย แล้วตอนนี้ก็เอามาพัฒนาต่อเป็นD900i ผมก็ว่าดียิ่งดี ราคาก็ไม่ได้แพงอะไรมาก ผมก็เป็นนึงคนที่เตรียมจะซื้อรุ่นนี้เป็นเครื่องใหม่ให้กับตัวเอง

ดีจายจะตายจาได้เครื่องใหม่อยุ่และ ดันมาเห่ามาหอนกันให้รำคาญใจ ผมก็ใช้มาทั้งซัมซุง ทั้งโนเกีย ผมก็ไม่เคยไปโพสท์ที่บอร์ดไหน รุ่นไหนว่าห่วย ว่าไม่ดีเลย ทั้งๆที่บางรุ่น บางยี่ห้อคนเชิดชูจัง แต่ใช้มาแล้วก็รู้อยู่ว่ามันเป็นไง จะมีก็แต่รุ่นนี้ที่มีคนมาโพสท์ด่า ผมเลยของขึ้นว่ากลับ ก้ต้องขอโทษ
โทษทีครับ ไม่อยากให้มาว่ากันอีก เข้าจายมั้ยครับ วิจารณ์เป้นเรื่องปกติ แต่ด่านี่มันออกแนวทุเรศไปหน่อยเหมือนรับจ้างมาด่า คนอื่นให้เกียรติกับความคิดเห็นคุณ แต่คุณก็ควรให้เกียรติคนอื่นที่เขาสนใจด้วยนะครับ ไม่ใช่อยากด่าก็ด่า
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: รายละเอียด
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 22:55  

Se3erdrA ผู้เขียน:
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Polymer 900 mAh (BP-5M)

เปิดรอรับสาย 288 ชั่วโมง (Standby Time)

สนทนาต่อเนื่อง 3.5 ชั่วโมง (Talk Time)

ฟังเพลงต่อเนื่อง 10 ชั่วโมง (Music Time)

วีดีโอต่อเนื่อง 4 ชั่วโมง (Video Time)

ขอบคุณรายละเอียดเพิ่มเติมจาก

http://www.fisho.com/mobile/view.php?cat=mobile&id=4771

D900i คงไม่ได้ใช้แบต 900mAตามที่เว็ปนั้นบอกแน่ครับ

เพราะ BP-5M มันเป็นรหัสแบตเตอรี่ของ Nokia เค้าครับ

อีกอย่าง เว็ปนั้นก็ก็อปของ SP ไปแต่คงก็อปไม่หมดมั้งครับ - -''

ปล. เห็นด้วยครับ ว่าอย่าทะเลาะกันเลย ถ้าไม่ชอบ Samsung ก็อย่าคอมเมนต์ดีกว่า
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 01:44  

Golf Kung ผู้เขียน:
รองรับการเชื่อมต่อใช้งานกับหูฟัง Bluetooth แบบ Stereo (A2DP) หรือป่าวครับ อ่านจากเวปอื่นว่ามี่อ่ะครับ

http://www.thaimobilecenter.com/spec/Samsung_D900i.asp

ปล. พอจะมีไครรู้ไหมครับ ผมรอคำตอบมาหลายวันแล้วอ่ะ T_T

มีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวนไปคับ ซัมซุง รองรับแทบทุกรุ่นเลยนะครับ เรื่องนี้น่ะ สบายใจได้ ตอนผมใช้ D900 ยังสบายใสกิ๊กเลยครับ เสียง 3D สุดยอดไปเลยล่ะ กล้องก็สุดยอด เวลาถ่ายไม่ มีไฟแว๊บๆ ที่ปิดไม่ได้แบบ Nokia อีกด้วย ตอนแรกก็ดู N95 แต่พอรู้ว่าเรื่องถ่ายรูปยังเป็นเหมือน N73 ก็เลิกเลยล่ะ ถ่ายทีไร มีแสงแว๊บๆ ส่องหน้าคนตลอด ขอผ่าน ^_^

ปล. เพราะรูปที่ออกมาก็ไม่ได้ ดีเด่ อะไรเลย แถมข้อเสียที่เปนมานานยันตอนนี้ก็ยังไม่หาย คือสีเพี้ยน Wink เลือกซัมซุงได้คับ ทั้งราคาไม่แพง แต่คุณภาพดีกว่า บางรุ่นที่ทั้งแพงทั้งแย่
RD-0326
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2007 13:34  

จะว่าไปแล้ว รุ่น D840 Silver นี่ สวยกว่าD900i นะ แต่ติดที่ไม่ซ่อนกล้องเท่านั้นเอง

คนที่มอง D900i ผ่านๆ อาจจะไม่มีอะไรก้อจิง กล้อง3ล้าน Mp3 วิทยุ เพิ่มเมม ซึ่งรุ่นอื่นมีกันมานานแล้ว แต่ซัมซุงจะมีจุดเด่นสำคัญ คือ ดีไซน์ หน้าจอสวย ลูกเล่นเล็กๆ สนุกๆ ที่แฝงไว้ ต้องซื้อมาใช้จิงๆ ที่จะรู้ว่า มันเยี่ยมมาก มันทำไรได้มากกว่าที่คุณอ่านเว็บอร์ดหรืออ่านรีวิว

ตอนนี้ผมใช้ D500 อยู่คับ ใช้มา 2 ปีแล้ว ไม่มีการแฮงใดๆ เลย สไลด์ก้อเด้งดีเหมือนเดิม หน้ากากแค่ถลอกตามที่ใช้งานมา(ทำตกแรงๆ ประมาณ 4 ครั้ง เหอะๆ) กำลังจะคิดว่า จะซื้อรุ่น D900i แหละคับ ครบครันที่สุด แต่ไม่มีตังสุดๆ ก้อเก็บตังไปเรื่อยๆ คงซื้อไม่ทันที่เขาแถม 1 GB นะ

สำหรับโนเกีย ผมก้อชอบนะ แต่ไม่ชอบที่รูปร่างเครื่อง(ยิ่งหลังๆนี่ ไม่ใส่ดีไซน์ลงไปเลย) อินเทอร์เฟคมัน ส่วนซิมเบี้ยน ผมก้อไม่ได้ชอบโหลดโปรแกรมไรมาเล่นๆหรอก วันๆ ก้อโทร ฟังเพลง ถ่ายรูป พิมพ์เมสเสจ แค่นี้แหละคับ ก้อเลยสรุปว่า ซัมซุงยังคงความเป็นมือถือมากที่สุด เพราะประเทศไทยยัง 2.75G อยู่ คงจะอีกนานประมาณ 4-5 ปี ถึงจะค่อยเป็นยุค 3G เวลานำเข้า ก้อยังไม่ค่อยมีกล้องข้างหน้ามาให้ มันเกินความจำเป็นของผู้บริโภค ราคาจึงพอดิบพอดี

ปล. Nokia N95 ขายเข้าไปได้ไงว่ะ เกิบ 3หมื่น เป็นผมซื้อคอมดีกว่า 55+
ปล.2 ที่พูดมา ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ กระทบถึงใครก้อขอโทดด้วยนะคับ

RD-0326 Samsung Club
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 13:14  

ว่าแต่ตอนนี้มันมีจำหน่ายที่ไหนแล้วบ้างครับเนี่ย พรุ่งนี้จะไปถอย มาใช้สักหน่อยครับ Wink
titleter01
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 07:22  

มันขายยังครับ อยากได้มากเลย มีขายที่ไหนบอกด้วยครับ จะไปซื้อมาอย่างเร็วเลยครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 12:40  

ภาพถ่ายสู้ N73ไม่ได้เลย

อย่าคิดไปเทียบ โซนี่เลยครับ
ซัมซุงยังห่างชั้นอีกไกล
ราคาก็แพงเหลือเกิน Sad
คุ้มราคาตรงไหนใครบอกที
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:17  

ภาพถ่ายสู้ N73ไม่ได้เลย

อย่าคิดไปเทียบ โซนี่เลยครับ
ซัมซุงยังห่างชั้นอีกไกล
ราคาก็แพงเหลือเกิน Sad
คุ้มราคาตรงไหนใครบอกที

ขอโทษนะครับ ในฐานะที่ผมใช้มาแล้ว ทั้ง 2 รุ่นนี้ มานสู้ไม่ได้ตรงไหนเหรอครับ ผมว่ารูปจะดีไม่ดีอยู่ที่คนถ่ายด้วยพอสมควรนะครับ คุณถ่ายรูปไม่เป็นมากกว่ามั้งคับ เพราะผมใช้แล้ว ภาพออกคมกว่านะครับ รวมทั้งสีไม่เพียนเหมือน N73 นะครับ ถึงแม้ยังกินโซนี่ ไม่ได้ แต่ผมว่าก็สูสีนะ แต่ถ้าเทียบกับโนเกีย ผมว่าต่างชั้นล่ะคับ เอาไว้คุณศึกษาการถ่ายภาพได้ดีแล้ว ค่อยเอามาเทียบนะครับ [ รุ่นเดียวกัน แต่คนถ่ายคนละคนเนี่ย ภาพออกมาคนละระดับเลยนะครับ ] ผมใช้ทั้ง 2 รุ่นแล้วเปรียบเทียบกันแล้ว ถึงได้บอกกล่าวคับ ไม่ได้มานั่งเทียนเขียนเองจากความคิดนะคับ Cool ทางที่ดี คุณลองด้วยตัวเอง ดีกว่าไปดูภาพ review ที่คนอื่นถ่ายจะดีกว่านะคับ

ปล.อย่าลืมนะครับว่า ขนาดรุ่นนี้ไม่ได้โปรโมทกล้องนะครับ ถ้าซัมซุงออกรุ่นที่โปรโมทกล้องออกมาล่ะก็ ตีแตกหมดล่ะครับ ตามความคิดผมนะ ซัมซุงน่ะ ตอนนี้ใครคิดจะใช้โคดๆคุ้มเลย คุณภาพคับแก้ว ในราคาที่แสนถูก ไม่อยากจะคิดว่า รุ่นท๊อปๆของ ซัมซุงแล้ว แต่ราคายังอยู่แค่ หมื่นกลางๆ

http://www.x-raymobile.com/cgi-bin/Blah/Blah.pl?b=showroom,m=1173098958

ถ้าแค่นี้มันยังไม่ดีพอ คุณก้ใช้ N73 ซะนะคับ ไม่ก็ไปใช้กล้องดิจิตอลไปเลยคับ ของแบบนี้ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ อย่าคิดเอาเอง แล้วอย่าอัคติ กับยี่ห้อ ผมเองไม่ได้ยึดติด ใช้มาแล้วทุกยี่ห้อ ชอบรุ่นไหนก็ใช้รุ่นนั้น จนช่วงหลังมาติดใจที่ซัมซุง ตอนแรกที่ N73 ออกมา พร้อมๆกันกับ D900 เลยผมใช้ N73 ก่อน สรุปใช้ได้เพียง 4-5 วันต้องขายแล้วไปซื้อ D900 มาลองใช้ เพราะปัญหาเยอะมากๆ กับ N73 แถมเอามาถ่ายแล้ว สียังเพียนไปจากสีจริงอีก จากส้ม มานก็สดเกินจนกลายเป็นสีแดงไปเลย
franket
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:39  

หุ หุ มันวางขายรึยังอ่ะ ถ้ายังไง ขอดูรูปถ่ายหน่อยอ่ะ อยากเห็นอ่ะ หุ หุ

ถ่ายทั้งในที่แสงปกติ และ แสงน้อย ด้วยครับ หุ หุ Very Happy
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:52  

ยังคับ คาดว่าจะมากลางเดือนนี้ล่ะครับ ผมก็รอถอยอยู่เลยครับ ออกปุ๊บซื้อปั๊บแน่นอน เครื่องเก่ายังชอบอยู่เลย แต่ขายเพื่อนไปแล้ว เพราะเพื่อนอยากได้ ตอนนี้ใช้ Dopod อยู่ ก็ชอบมากเลย แต่ตัดใจเรื่องกล้อง และขนาดไม่ได้ เลยว่าจะกลับไปใช้ ซัมซุงอีก ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 21:21  

ถ้าดีไซน์ก็พอไหว
แต่ถ้าเรื่องเพลงตอนนี้ขอโนเกียครับ เบสไม่อื้ออึงเหมือนโซนี่ครับ
ถ้าเรื่องกล้อง โซนี่เลยครับ
ดีไซน์สวยก็โมโตครับ

แต่ซัมซถุงผมไม่ชอบตรงที่มันพึ่งจะมามีระบบสั่นพร้อมเสียงนี่สิ
ตลกอ่ะ ยี่ห้ออื่นเขามีมาตั้งแต่สมัยจอขาวดำแล้วแต่ซัมซุงพึ่งจะมี ตลกอ่ะ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 22:45  

ถ้าคุณจะพูดแบบนั้นก็ อัคติไปมั้ยคับ ถ้าอย่างงั้นเนี่ย ผมบอกว่า เครื่องอื่นๆ ตั้งแต่ขาวดำ ยันปัจจุบันแล้ว ไมค์ ปกติ แต่ทำไมโซนี่ ยังไมค์ดูดเสียงอยู่ล่ะคับ ตลกอ่ะคับ ตลกดี แล้วอย่างโนเกีย พอตกพื้นแล้วต้องกระจาย ด้วยอ่ะคับ ไม่เหมือนอย่างซัมซุง หรือ โซนี่ เครื่องประกอบแน่น มาตั้งแต่สมัยไหนแล้ว ตลกอ่ะคับ ตลกดี

ปล.ส่วนเรื่องเสียงนั้นผมไม่ขอฟันธงหรอกครับ เพราะว่ามัน นานาจิตตัง นะครับ การรับรู้เสียงของแต่ละคนมันไม่เท่ากันหรอกครับ ความชอบมันแตกต่างกัน บางคนชอบหนักเบส บางคนไม่ชอบ ก็แล้วแต่คนนะครับ เอามาเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ว่าของค่ายไหนนั้นดีกว่ากัน ขอแค่ภาครับสัญญาณมันรับฟังได้ชัดเจน ก็ถือว่าดีแล้ว ส่วนเรื่องอื่นๆนั้นมันก็ต้องมีข้อด้อยข้อดี ของแต่ละยี่ห้อกันไปครับ เค้าก็พัฒนา ไปตามแบบของเค้าไป ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ ถ้าบอกว่าป่านนี้แล้ว ซัมซุง เพิ่งจะใส่ระบบสั่นเข้าไป ถึงจะตลกครับ แค่สั่นพร้อมเสียงเนี่ย ไม่แปลกหรอกครับ แล้วรุ่นอื่นๆ จะมีสักกี่รุ่นที่สามารถปรับแบบอื่นได้ อย่างซัมซุงครับ เช่น เสียงแล้วสั่น สั้นแล้วค่อยเสียง แล้วอีกอย่างต้องบอกก่อนว่า ก่อนที่จะติ แต่ละยี่ห้อ ได้ลองใช้มันรึยังครับ หรือฟังเขามา ก็ฟันธงว่าดีไม่ดีแล้วคับ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 00:17  

คุณ Yariz ผมเป็นคนนึงที่ใช้ Nokia N91 อยู่มันใหญ่มากครับ กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ Samsung เหมือนกันครับ แล้วก้อแอบสนใจ dopod ด้วยครับ จึงอยากสอบถามว่า dopod กับ โอทูนี่ต่างกันตรงไหนยังไงบ้างครับ อันไหนดีกว่าครับ ผมจำได้ตั้งแต่สมัยคุณมาให้ความเห็นเรื่อง d900 แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วที่ว่าจะมากลางเดืนจริงหรือครับ รุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 10:20  

Yarisz ผู้เขียน:
ถ้าคุณจะพูดแบบนั้นก็ อัคติไปมั้ยคับ ถ้าอย่างงั้นเนี่ย ผมบอกว่า เครื่องอื่นๆ ตั้งแต่ขาวดำ ยันปัจจุบันแล้ว ไมค์ ปกติ แต่ทำไมโซนี่ ยังไมค์ดูดเสียงอยู่ล่ะคับ ตลกอ่ะคับ ตลกดี แล้วอย่างโนเกีย พอตกพื้นแล้วต้องกระจาย ด้วยอ่ะคับ ไม่เหมือนอย่างซัมซุง หรือ โซนี่ เครื่องประกอบแน่น มาตั้งแต่สมัยไหนแล้ว ตลกอ่ะคับ ตลกดี

ปล.ส่วนเรื่องเสียงนั้นผมไม่ขอฟันธงหรอกครับ เพราะว่ามัน นานาจิตตัง นะครับ การรับรู้เสียงของแต่ละคนมันไม่เท่ากันหรอกครับ ความชอบมันแตกต่างกัน บางคนชอบหนักเบส บางคนไม่ชอบ ก็แล้วแต่คนนะครับ เอามาเทียบกันไม่ได้หรอกครับ ว่าของค่ายไหนนั้นดีกว่ากัน ขอแค่ภาครับสัญญาณมันรับฟังได้ชัดเจน ก็ถือว่าดีแล้ว ส่วนเรื่องอื่นๆนั้นมันก็ต้องมีข้อด้อยข้อดี ของแต่ละยี่ห้อกันไปครับ เค้าก็พัฒนา ไปตามแบบของเค้าไป ไม่ใช่เรื่องแปลกหรอกครับ ถ้าบอกว่าป่านนี้แล้ว ซัมซุง เพิ่งจะใส่ระบบสั่นเข้าไป ถึงจะตลกครับ แค่สั่นพร้อมเสียงเนี่ย ไม่แปลกหรอกครับ แล้วรุ่นอื่นๆ จะมีสักกี่รุ่นที่สามารถปรับแบบอื่นได้ อย่างซัมซุงครับ เช่น เสียงแล้วสั่น สั้นแล้วค่อยเสียง แล้วอีกอย่างต้องบอกก่อนว่า ก่อนที่จะติ แต่ละยี่ห้อ ได้ลองใช้มันรึยังครับ หรือฟังเขามา ก็ฟันธงว่าดีไม่ดีแล้วคับ Neutral

ไม่เคยใช้ไม่กล้าพูดหรอก Laughing
ซัมซุงทำไมผมจะไม่เคยใช้ เคยสิถึงได้รู้ไงว่ามันเป็นไง
โนเกียที่ว่าตกแล้วกระจายน่ะก็มันเปลี่ยนหน้ากากได้นี่
ต้องถอดออกง่ายๆไม่งั้นจะเปลี่ยนยังไงเล่า
ซัมซุงเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ก็เลยเอาน็อตยึดข้างในไว้แน่นๆก้แค่นี้
ถามกลับละกัน เคยใช้หรือเปล่าที่พูดมาน่ะหรือแค่ฟังคนอื่นมาแล้วสรุป

อ้อโซนี่เรื่องไมค์ดูดเสียงน่ะเขาทำมาเพื่อโหมดถ่ายวีดีโอและโหมดสปีกเกอร์โฟน
ไม่เชื่อเอาโซนี่กะซัมซุงถ่ายวีดีโอสิใครเก็บรายละเอียดเสียงดีกว่ากัน
ไม่เคยใช้รึป่าว Laughing
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 12:13  

คุณ Yariz ผมเป็นคนนึงที่ใช้ Nokia N91 อยู่มันใหญ่มากครับ กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ Samsung เหมือนกันครับ แล้วก้อแอบสนใจ dopod ด้วยครับ จึงอยากสอบถามว่า dopod กับ โอทูนี่ต่างกันตรงไหนยังไงบ้างครับ อันไหนดีกว่าครับ ผมจำได้ตั้งแต่สมัยคุณมาให้ความเห็นเรื่อง d900 แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วที่ว่าจะมากลางเดืนจริงหรือครับ รุ่นนี้

ถ้าเรื่องความเสถียรนะครับ ผมยกให้ dopod ครับ แต่เรื่องความเร็ว O2 ยังเป็นต่ออยู่ แต่ความจริงแล้ว Dopod ก็ไม่ได้ช้ากว่ามากมายเลยครับ ห่างกัน วินาที 2 วินาทีเท่านั้น ซึ่งเรา Over clock ช่วยจากโปรแกรม รวมทั้ง Dopod มีการติดตามปล่อย Rom ใหม่ๆ อยู่มาอยู่เสมอ O2 มีปัญหาเรื่องสัญญาณ และอาการค้างบ่อยๆคับ พอดีผมใช้แต่ละเครื่องไม่นานเท่าไหร่ครับ ถ้าเครื่องไหนใช้ได้นานแสดงว่าดีจริงคับ ความจริงแล้วผมใช้PDA ก็อยากจะลองใช้หลายๆอย่าง เช่นเล่น WIFI ,GPS, แต่เมื่อมาใช้แล้วจริงๆ 100 ทั้ง 100 คนที่มี PDA แทบไม่ได้ใช้ WIFI เลยครับ เพราะว่ามันไม่สะดวกเลยจริงๆ GPS ก็ดีครับ แต่ว่าเราไม่ได้ไปต่างจังหวัดบ่อยๆ(หมายถึงต้องขับรถเอง) ก็เลยไม่มีความจำเป็นอีกเหมือนกัน แต่ประโยชน์ของมันก็มีหลายด้าน ตอนนี้ผมเลยคิดว่าจะกลับมาใช้ รุ่นที่เสถียรไม่ค้าง แล้วกล้องดีๆ สักตัวแทนครับ เอาไว้ PDA รุ่นใหม่ๆ เพิ่มกล้องละเอียดๆแล้วผมค่อยกลับมาใช้คับ เพราะเดี๋ยวนี้ โน๊ตบุ๊ค ตัวจิ๋วๆ ก็มีเยอะแยะมากมายครับ ยิ่งเครื่องสีขาวของ Vaio นี่สวยบาดใจมากครับ Very Happy

เรื่อง D900i ผมก็หาข่าวสารจากหลายๆที่ ก็ยังไม่ชัวร์ครับ บางที่เค้าบอกว่ามาแล้ว เหนขายอยู่ที่ 0 แต่พอผมถามว่าไปเจอ ศูนย์ไหน ก็เงียบครับ ส่วนบางที่ก็บอกว่า จะขายเข้าศูนย์กลางเดือนนี้ครับ แต่ที่ผมโทรสอบถามศูนย์ ซัมซุง เองก็ยังไม่ชัวร์กำหนดเลย เค้าเพียงแต่บอกว่า ประมาณอาทิตย์หน้า --..-- ก้เลยต้องรอต่อไป ถ้าเจอที่ไหนจำหน่ายแล้ว จะมาอัพเดททันทีครับ Wink

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yarisz เมื่อวันที่ 05 May 2007 12:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 12:34  

Yarisz ผู้เขียน:

ไม่เคยใช้ไม่กล้าพูดหรอก Laughing
ซัมซุงทำไมผมจะไม่เคยใช้ เคยสิถึงได้รู้ไงว่ามันเป็นไง
โนเกียที่ว่าตกแล้วกระจายน่ะก็มันเปลี่ยนหน้ากากได้นี่
ต้องถอดออกง่ายๆไม่งั้นจะเปลี่ยนยังไงเล่า
ซัมซุงเปลี่ยนหน้ากากไม่ได้ก็เลยเอาน็อตยึดข้างในไว้แน่นๆก้แค่นี้
ถามกลับละกัน เคยใช้หรือเปล่าที่พูดมาน่ะหรือแค่ฟังคนอื่นมาแล้วสรุป

อ้อโซนี่เรื่องไมค์ดูดเสียงน่ะเขาทำมาเพื่อโหมดถ่ายวีดีโอและโหมดสปีกเกอร์โฟน
ไม่เชื่อเอาโซนี่กะซัมซุงถ่ายวีดีโอสิใครเก็บรายละเอียดเสียงดีกว่ากัน
ไม่เคยใช้รึป่าว Laughing

ซัมซุงที่เคยใช้คุณใช้รุ่นไหนครับ ปัจจุบันรุ่นใหม่ๆ ที่ออกมา ผมกล้าพูดว่า ทุกๆอย่างลงตัวที่สุดแล้ว คุ้มค่ากับราคาที่สุดแล้วนะครับ แล้วขอถามว่ามันเกี่ยวกันมั้ยคับว่า โนเกีย เปลี่ยนกรอบได้ แล้วมันจะต้องประกอบไม่แน่น มันไม่ใช่ประเด็นเลยครับ งั้นผมคนนึงขอประกอบดีๆ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนกรอบได้เองก็ได้ เพราะซัมซุงก็เปลี่ยนได้ ทางศูนยืเปลี่ยนให้อยู่แล้วคับ ไม่มีความจำเป็นเรื่องกรอบเลย ผมใช้วัสดุซัมซุง D900 ดีมากๆ ทนทานสุดๆ ผมไม่เคยใส่ซอง หรือซิลิโคน ใดๆทั้งสิ้น ตลอด 7 เดือนที่เคยใช้มา ขูดไปตรึมแรงๆทั้งนั้น แต่ผลที่ได้กับไม่พบแม้แต่รอยขนแมว ปัจจุบันราคาขายส่งเครื่องใหม่อยู่ 9xxx เชื่อใหมว่าผมขายเพื่อนผม 7000 บาทได้ คุณก็คิดดูเอาละกัน ว่าพัฒนาขนาดไหน 7 เดือนแล้วไม่ใส่ซอง ยังเหมือนของใหม่ ปัญหาไม่เคยมี อย่างของโซนี่บางรุ่นก็เปลี่ยนกรอบเองได้ โดยไม่จำเป็นต้องประกอบก๊องแก๊งเลย โนเกียราคาสูงกว่าเพื่อน แต่วัสดุไม่ได้พัฒนาตาม เทคโนโลยีเลย คนจำนวนมากที่พลาดทำตกปั๊บต้องส่งซ่อมมีมากมายนัก

ข้อดีอีกข้อที่ผมเจอคือซัมซุง ไม่มีปัญหาเรื่องฝุ่นเข้าหน้าจอคับ หรือถ้าจะมีบ้างแต่ก็น้อยมากที่มันจะเข้าไปได้ ซึ่งตัวผมไม่เจอครับ 7 เดือน แต่โนเกีย หรือโซนี่ แค่อาทิตย์เดียวก็เข้าแล้วคับ อย่าง N73 เนี่ยเมื่อเข้าแล้วก็ทำใจเลยครับ ส่งศูนย์ลูกเดียวถ้าอยากเอาออก หรือจะทำตามหลายๆท่านในนี้ที่ใช้ก็ได้ คือแงะออกมาเองเลย เหนเป็นลอยกาวที่แปะจอไว้เลยล่ะ(นี่หรือ N Serie)

เรื่องไมค์ดูดเสียงโซนี่ ผมว่าถ้าเค้าคิดจะทำในเรื่องเน้น vdo ล่ะก็ผมว่าอย่ามาใส่ใน โทรศัพท์จะดีกว่า เพราะมันไม่ใช่กล้อง vdo แล้วเอามาถ่ายเก็บรายละเอียดเสียงเหรอครับ ขอโทษ ช่วยไปเช็คดูหน่อยเถอะว่า มีใครในโลกนี้บ้าง เล่นกล้อง vdo ในโทรศัพท์โซนี่ครับ ลองไปอ่านๆเอาดูนะครับ มันไม่มีประโยชน์เลยสักนิดครับ ปัจจุบันตัวท๊อปๆของโซนี่ ยังถ่าย vdo ได้แย่กว่า Imobile เลยครับ ขนาดจอก็เล็กแล้ว ขนาด vdo ยังเล็กกว่าจอ ก็คิดดู ตกลงว่าจะอัด vdo หรือจะเป็นเครื่องอัดเสียงกันแน่ครับ เรียกว่าใส่ประโยชน์มาไม่ถูกจุดนะคับแบบนี้ มันไม่ได้ดีเลยครับ เทียบไม่ได้กับไมค์ของซัมซุง ซึ่งมีระบบ DSP (ตัดเสียงรบกวนรอบข้าง) นี่สิ มีประโยชน์ และใส่มาได้ถูกจุดกว่าเยอะครับ แล้วผมลองถ่าย vdo มาแล้วประจำ เสียงก็ดีนะครับ ดีกว่าโซนี่เยอะเลยล่ะ ชาญฉลาดกว่าว่าเสียงไหนแทรกเข้ามาก็ตัดออกไปได้ แต่แบบโซนี่น่ะเหรอ สมมุติว่าถ่าย vdo จิ๋วๆอยู่ แล้วขณะนั้นรอบข้างมีฝนตก ฟันธงเลย มีแต่เสียงฝนใน vdo นั้น หรืออยู่ในที่มีเสียงดังคนเยอะๆ หุๆ ฟันธง ไม่มีเสียงสิ่งที่คุณอยากจะถ่ายหรอก มีแต่เสียงรอบค้างทั้งสิ้น(ปัญหานี้เป็นเช่นกันในขณะคุยโทรศัพท์ เป็นที่รู้กันมาช้านานว่า ถ้าใช้โซนี่ ก่อนจะรับโทรศัพท์ ต้องหาที่โล่ง และเงียบเท่านั้น ไม่งั้นจะเกิดอาการ คนหูหนวก ถามซ้ำๆซากๆกับปลายสาย)

เคยใช้ไหมคับๆ รุ่นใหม่ๆ น่ะครับ รุ่นเก่าๆเขาเรียกรุ่นกำลังพัฒนาคับ อย่าย้อนยุค Laughing Laughing
ถ้าอยากใช้โซนี่ มาถ่าย vdo เชิญเลยนะครับ ซื้อมาเลยคับ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 13:05  

โซนี่รุ่นไหนหรอที่ฝุ่นเข้าหน้าจออ่ะ
อย่าคิดเองเออเองดิ คนเขาใช้กันอยู่มะเหนเปนไรเลยฝุ่นก็ไม่มี

ปล.คนใช้ซัมซุงเปนไรหว่าชอบอวดรวยจัง Laughing
kansao
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 13:11  

แล้วผมจะไปคว้า D900 มาก่อน D900i ดีไหมครับหรือว่ารอดีกว่า ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เริ่มเซ็งโนเกีย ถึงจะใช้งานจนชินแล้ว (เคยใช้ d500) ตอนนี้ขายให้เพื่อนไปยังปิ๊งๆอยู่เลย ขนาดผมกับเพื่อนใช้โหดพอๆกันโนเกียยกกรอบใหม่แล้ว อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 13:57  

โซนี่รุ่นไหนหรอที่ฝุ่นเข้าหน้าจออ่ะ
อย่าคิดเองเออเองดิ คนเขาใช้กันอยู่มะเหนเปนไรเลยฝุ่นก็ไม่มี

ปล.คนใช้ซัมซุงเปนไรหว่าชอบอวดรวยจัง Laughing

กรณีนี้อาจจะไม่เป็นทุกคนไง แต่มีคนเจอเยอะ คุณใส่ซอง ใส่อะไรรึเปล่าล่ะ หรือเพียวๆเลย คนรู้จักผมใช้ก็เจอนะคับ w800i/w550i/w850i/ แค่นี้คงพอก่อนมั้งคับ ไม่ได้คิดเองเออเองครับ ก็บอกอยู่ว่าเคยใช้คับ ผมใช้ทุกรุ่นไม่เคยใส่ซองใส่กรอบ หลายๆรุ่นมีฝุ่นเข้าหน้าจอ แต่ซัมซุงไม่มีคับ

ปล.ประโยคไหนที่บอกว่าคนใช้ซัมซุงอวดรวยเหรอครับ อย่าคิดเองเออเองครับ ซัมซุง ถูกกว่าทั้ง โนเกีย และ โซนี่นะครับ ผมว่าถ้าบอกว่ากำลังมีใครบางคน ชอบดูถูกยี่ห้อซัมซุง จะถูกกว่านะครับ ถ้ามีอัคติกับซัมซุงเยอะ ผมว่าไม่ควรเข้าห้องซัมซุงนะคับ เพราะผมก็วิจารย์ตามที่ผมใช้งานมาเท่านั้น ซัมซุง ไม่ได้ดีเลิศไปซะทุกอย่างหรอก แต่มันก็ดีที่สุดสำหรับผมในตอนนี้ก็เท่านั้นเอง เมื่อประเมินกับราคาและความสามารถที่มันทำได้ อย่างที่บอกแต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันอยู่แล้ว ถ้าคุณจะบอกว่าซัมซุงด้อยตรงไหน ผมก็แจงข้อด้อยของยี่ห้อ อื่นได้เหมือนกัน Laughing
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:05  

kansao ผู้เขียน:
แล้วผมจะไปคว้า D900 มาก่อน D900i ดีไหมครับหรือว่ารอดีกว่า ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เริ่มเซ็งโนเกีย ถึงจะใช้งานจนชินแล้ว (เคยใช้ d500) ตอนนี้ขายให้เพื่อนไปยังปิ๊งๆอยู่เลย ขนาดผมกับเพื่อนใช้โหดพอๆกันโนเกียยกกรอบใหม่แล้ว อิอิ

ถูกต้องแล้วครับเรื่องความคงทนของ ซัมซุง ผมใช้มาก็เยอะ ต้องตาก็ซัมซุง นี่เลย แบรนด์ยอดขายทีวี อันดับ 1 ของโลกด้วย แต่ทำมือถือก็ไม่ได้ด้อยคุณภาพเลย ถึงจะโปรโมทน้อยคนรู้จักน้อย ใช้กันน้อยก็ตาม ผมไม่ใส่ใจ ดีซะอีกมันก็ไม่โหลด้วย ผมใช้มาคนรอบข้างมีแต่ขอดู ขอเล่น ถ่ายรูปแล้วก็ชอบกันทุกคนบอกหน้าจอสวยมากๆ ทำให้ทัศนะคติ หลายๆคนที่ผมรู้จักเปลี่ยนไปเยอะเลย หลายๆคนเชื่อแค่ว่าต้องโฆษณาเยอะ คนใช้กานทั่วบ้านทั่วเมือง นั่นถึงจะดี

ก็ถ้ารีบก็ D900 ก้ได้ครับ แต่ถ้าไม่รีบเท่าไหร่รอเหมือนผม อีก ไม่เกินกลางเดือนนี้ น่าจะได้จับเจ้า D900i แล้วล่ะคับ ผมก็เตรียมขาย Dopod แล้วเหมือนกัน ^_^ ที่สำคัญ ซัมซุง ไม่ต้องเครียดครับ เหมือนโซนี่ และโมโต มันไม่ใช่ซิมเปี้ยน ออกปุ๊บถอยได้เลยครับ มานเสถียรแล้วทุกรุ่น แต่โนเกียผมไม่ค่อยกล้าซื้อเมื่อมันออกใหม่ๆ ปัญหาเยอะมาก ขนาดออกนานแล้วก็ยังพอมีปัญหาตกค้างให้กลุ้มใจไม่มากก็น้อย หลายๆคนบอกว่า ซิมเปี้ยนเนี่ยช้ามากๆ ลงโปรแกรมไรหน่อยก็ค้าง เครื่องอืด ก็มีคนมาบอกว่า ก็ลงโปรแกรมไปมานก็อืดสิครับ ผมอยากจะบอกเลยว่า ถ้าเมื่อลงโปรแกรมเพิ่มแล้วมันอืดเนี่ย จะใช้ไปทำไมซิมเปี้ยน ขนาดไม่ลงอะไรมานก็ยังหน่วงๆบ้างเลย ถ้าแบบนั้นไม่มีประโยชน์เลยที่ซื้อมาเพื่อจะลงโปรแกรมมากมายแล้วเจอแบบนี้ Wink
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 14:28  

ชอบยี่ห้อไหนก็ใช้ยี่ห้อนั้นเถอะ อย่ามาเถียงเลยใครดี

เฮ้อ แต่นี่มันบอร์ดซัมซุง เถียงไปก็นะ
ป O u l น้ :
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 15:03  

เถียงกานอยู่นั่น ,, จะเอาถ่ายภาพดีๆ ไปซือกล้องดิจิตอล โลดค่ะ !!

Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 20:14  

scholarly-se ผู้เขียน:
ชอบยี่ห้อไหนก็ใช้ยี่ห้อนั้นเถอะ อย่ามาเถียงเลยใครดี

เฮ้อ แต่นี่มันบอร์ดซัมซุง เถียงไปก็นะ

ถูกต้องครับ ถ้าไม่ชอบซัมซุงก็ไม่ต้องเข้ามาเดะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 20:25  

ซัมซุงในเมืองไทยอาจจะไม่บูมนัก แต่เมืองนอกเขาใช่กันเยอะมากนะ (โดยเฉพาะเกาหลี * ก็เขาผลิตนิหน่า หุหุ) เฮ้ออออ ผมอยากให้ซัมซุงประเทศไทยเอามือถือซัมซุง(Anycall)แบบที่ขายในเกาหลี มาขายในไทยจัง มีแต่สเป็คดีๆทั้งน๊านนนนนน กล้อง10ล้านอย่างเงี่ย เจ๋งอย่าบอกใครเลย

ปล.สงสัยคงต้องรอให้ไทยใช้ 3Gก่อนมั้ง ถึงจะนำเข้ามา
ปล2.Samsung เจ๋งอยู่แล้ว
ผู้ไม่มีความรู้อะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามมมมมมม
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 20:29  

สงสัยว่าsumsung รุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะ

แล้วเห็นดูมามีของ nokia 7390 อะ ราคาลงมาเหลือ 9900 แล้ว ดูจากspecเครื่องก้ดีนะภาพถ่ายที่แสดงมาให้ดูก้รู้สึกว่าละเอียดดีรายละเอียดสวยดีนะ ขนาดภาพสูงสุด 3 ล้าน แล้วก้รู้สึกว่าvdo สูงสุดที่ 800*640 มั้งนะ อันนี้ไม่แน่ใจ
แบบนี้มันจะคุ้มค่ากว่าsumsung รุ่นนี้ไหมอะ เพราะรุ่นนี้เพิ่งเปิดตัวราคายังสูงอยู่เลยหนิคับ
หมื่นกลางๆได้
ผู้รู้มาวิจารณื 2รุนนี้ให้หน่อยดิ ว่ามันดีกว่า แย่กว่ากันยังไงอะ แล้วควรซื้อรุ่นไหนดี
เน้นประหลายๆด้านนะ เช่น ความคุ้มค่า ความคงทน คุณสมบัติตัวเครื่อง
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขอถามมมมมมม
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 21:38  

ผู้ไม่มีความรู้อะ ผู้เขียน:
สงสัยว่าsumsung รุ่นนี้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่อะ

แล้วเห็นดูมามีของ nokia 7390 อะ ราคาลงมาเหลือ 9900 แล้ว ดูจากspecเครื่องก้ดีนะภาพถ่ายที่แสดงมาให้ดูก้รู้สึกว่าละเอียดดีรายละเอียดสวยดีนะ ขนาดภาพสูงสุด 3 ล้าน แล้วก้รู้สึกว่าvdo สูงสุดที่ 800*640 มั้งนะ อันนี้ไม่แน่ใจ
แบบนี้มันจะคุ้มค่ากว่าsumsung รุ่นนี้ไหมอะ เพราะรุ่นนี้เพิ่งเปิดตัวราคายังสูงอยู่เลยหนิคับ
หมื่นกลางๆได้
ผู้รู้มาวิจารณื 2รุนนี้ให้หน่อยดิ ว่ามันดีกว่า แย่กว่ากันยังไงอะ แล้วควรซื้อรุ่นไหนดี
เน้นประหลายๆด้านนะ เช่น ความคุ้มค่า ความคงทน คุณสมบัติตัวเครื่อง

จากที่ดู Spec แล้วนะครับ ก็ใกล้เคียงกันนะครับ แต่ถ้าเรื่องความคงทนแล้ว ยังไง ซัมซุง วัสดุดีกว่ามากครับ คงต้องเลือกที่รูปลักษณ์แล้วล่ะครับ ว่าชอบ สไลด์บางๆที่สุดในโลก กับ ฝาพับเปิดปิดนะครับ ขนาดใหญ่พอควรเลย ผมว่าตระกูล L'Amour เหมาะกับผู้ ญ มากครับ ส่วนเรื่องการใช้งาน ถ้าไม่ได้ใจร้อนมากก็ใช้ได้ครับ เพราะมันจะหน่วงๆบ้างเวลาเข้าเมนูต่างๆนะคับ

ปล.รูปทรงก็เป็นสิ่งสำคัญนะครับ มันจะทำให้เราไม่เบื่อง่าย ลองดูตัวจริงว่าชอบรูปทรงแบบไหนดูครับ หรือลองเล่น ตามร้านนะคับ ว่าชอบใช้เมนูแบบไหน ถ้ายังไม่เคยใช้ซัมซุงเลย อยากให้ลองเล่นดูนะคับ(ลองที่ร้านหรือยืมเพื่อนก็ได้คับ) ผมชอบลูกเล่นของซัมซุงนะคับ ลองสัมผัสดูคับ แล้วให้ความรู้สึกเปนคนตัดสิน Cool
maiden
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:11  

อะจิงหรอว้า..............

Laughing
falour
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:19  

แต่ได้ข่าวว่ารุ่นนี้ห่วยว่ะ Exclamation Exclamation
ซัมซุงออกมาก็มีแต่รูปทรงนี้
ซัมซุย
Smile

Cool
Yarisz นก 2 หัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Yarisz ไอ่นก 2 หัว
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 00:52  

ไอ่คนที่ชื่อ Yarisz มันเคยมาโพสในกระทู้ว่า ชอบ n95 ชอบอย่างนู้น ชอบอย่างนี้ จะซื้อแน่นอน พอออกจริงไม่เห็นยักกะซื้อ มันคงไม่มีเงิน เลยหันไปซื้อ D900i แทน เพราะมันถูกแสนจะถูก แถมมันยังบอกอีกว่า n73 กับ N95 ถ่ายรูป หรือกล้องไม่ดีเท่ากับ D900i ของมัน ขอประทานโทษ ซัมซุง มันห่างไกลจากวงการมือถือยิ่งนัก จะบอกอะไรให้ การตลาดของซัมซุง ถูกโนเกีย ทุบแหลกกระจายไปหลังจากที่ปล่อย E700 ที่โด่งดังะที่สุดของ ซัมซุง ออกมาได้ 2 ปี อุปกรณ์ก็แสนจะไม่ดี การออกแบบก็ออกมาซ้ำ ถือรุ่นไหนรุ่นใหม่ บางคนมันยังดูไม่ออกเลย ซึ่งก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันจากรุ่นก่อนเลย เอาขึ้นดอย โดนความชื้นหน่อยก็ ช๊อต โอ๊ยแย่ และขอบอกไว้อย่าง คุณถือ D900i กับถือ N73 กับ N95 ใครจะหันมามองที่คุณมากกว่ากัน ไอ่ Yarisz ไอ่นก 2 หัว พอไม่มีเงินซื้อ N95 ก็ หันมาโจมตี Nokia ทันที เจริญนักล่ะ นิสัยแย่ๆ เล ว ๆ แบบนี้ ถุ๊ย!!!

Yarisz ไอ่นก 2 หัว
i_earn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:06  

.

คือ อยากให้ คุณ Yarisz แนะนำทีอ่าคับ

ผมชอบ d900 แต่ไม่ยักจะชอบ d900i - -*

เพราะ ว่ามัน เงาๆ ไงมะรู้ มีคนบอกว่า สีแดง มันเหมือน

สีจะลอกง่ายๆ เหมือนไม่เป็นเนื้อเดียว กันหรอคับ ผมก็ไม่เคยเห็นด้วยสิ

หรือจะ เล่นสีดำดีคับ ยังไง ช่วย แนะนำทีละกัน คับ หรือจะเสริมไรก็ได้ แหะๆ

เพื่อ คนที่กำลัง จะซื้อ Smile

.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 02:20  

คุณ Yariz อย่าไปสนใจครับ ถ้าคุณมากระทู้ซํมซุงแล้ว ทุกคนปกป้องคุณแน่ๆครับ เพราะทุกคนที่นี่รักซัมซุงเหมือนคุณ และทุกคนในบอร์ดซํมซุงไม่มีความคิดจะไปเปิดศึกกับคนที่เค้าเอา Samsung ไปต่อว่าที่อื่น เราไม่จำเป็นต้องไปปกป้องถึงขนาดนั้น เราเป็นผู้บริโภค เราฉลาดพอครับ ต่อไปนี้ก้อแค่ตอบคำถามคนที่อยากรู้อะไร แล้วคุณ Yariz พอจะเป็นผู้เชี่ยวชาญตอบได้ก้อพอครับ ส่วนกระทู้ด่ารุ่นนี้ไม่มีใครสนใจหรอกครับ เพราะมันก้อเป็นแค่คำกล่าวของคนที่รักแบรนด์อื่นก้อเท่านั้นเอง
ูู^^ อ่ะล๊อเล่งน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 02:55  

ไม่จริงๆ i-mobile ดี ถูก ที่ซรู๊ดดดดด (มาล่อเป้าเอาฮา อิอิ อย่าคิดมั๊ก Laughing )
david_kop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 05:19  

ไม่ต้องเชียร์ยี่ห้อที่ตัวเองชอบจนออกนอกหน้า แต่ก็ไม่ต้องด่ายี่ห้อที่ตัวเองไม่ชอบจนเลือดขึ้นหน้าเหมือนกัน

แต่อยากถามหน่อยครับว่า D900i ลบข้อจำกัดเล็กๆน้อยๆ ของ D900 แต่น่ารำคาญนิดนึงอย่าง ถ่ายรูปแล้วจัดเก็บลงเมมการ์ดไม่ได้ ต้องลงเมมในเครื่องก่อนเสมอ ได้รึยังครับ และก็เคยได้ยินว่า playlist เล่นเพลง ใส่ได้ไม่เกิน 30 เพลง อันนี้จริงหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นจริง รุ่น D900i แก้ตรงนี้ไปหรือยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Yarisz ไอ่นก 2 หัว
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 09:58  

Yarisz นก 2 หัว ผู้เขียน:
ไอ่คนที่ชื่อ Yarisz มันเคยมาโพสในกระทู้ว่า ชอบ n95 ชอบอย่างนู้น ชอบอย่างนี้ จะซื้อแน่นอน พอออกจริงไม่เห็นยักกะซื้อ มันคงไม่มีเงิน เลยหันไปซื้อ D900i แทน เพราะมันถูกแสนจะถูก แถมมันยังบอกอีกว่า n73 กับ N95 ถ่ายรูป หรือกล้องไม่ดีเท่ากับ D900i ของมัน ขอประทานโทษ ซัมซุง มันห่างไกลจากวงการมือถือยิ่งนัก จะบอกอะไรให้ การตลาดของซัมซุง ถูกโนเกีย ทุบแหลกกระจายไปหลังจากที่ปล่อย E700 ที่โด่งดังะที่สุดของ ซัมซุง ออกมาได้ 2 ปี อุปกรณ์ก็แสนจะไม่ดี การออกแบบก็ออกมาซ้ำ ถือรุ่นไหนรุ่นใหม่ บางคนมันยังดูไม่ออกเลย ซึ่งก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันจากรุ่นก่อนเลย เอาขึ้นดอย โดนความชื้นหน่อยก็ ช๊อต โอ๊ยแย่ และขอบอกไว้อย่าง คุณถือ D900i กับถือ N73 กับ N95 ใครจะหันมามองที่คุณมากกว่ากัน ไอ่ Yarisz ไอ่นก 2 หัว พอไม่มีเงินซื้อ N95 ก็ หันมาโจมตี Nokia ทันที เจริญนักล่ะ นิสัยแย่ๆ เล ว ๆ แบบนี้ ถุ๊ย!!!

ว่าแต่คนอื่นเขาอ่ะ ตัวคุณดีแล้วนั๊กเหรอ รู้ได้ไงว่าเค้าไม่มีเงิน คุณYariszอาจจะมีเงินก็ได้ ตอนแรกผมก็อยากได้นะN95อ่ะ แต่ราคามันแพงเกินไป ไม่สมเหตุสมผล เงินขนาดนั้นอ่ะผมไม่เอาไปทิ้งกับมือถือเครื่องเดียวแน่ๆ (ซื้อคอมดีๆได้เลยอ่ะ) ถือD900,D900iอ่ะ คนมองอยู่แล้วละ เพราะความบางมันก็ดึงดูดแล้ว เผลอๆคุณถือN95คนอาจจะมองว่าไปขโมยของใครมาใช้หรือเป่าก็ได้นะ เพราะดูจากการด่าคนอื่น แล้วถุ๊ย!!ใส่เนี่ย ดูไพร่มากเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 10:01  

falour ผู้เขียน:
แต่ได้ข่าวว่ารุ่นนี้ห่วยว่ะ Exclamation Exclamation
ซัมซุย
Smile

Cool

ไปอยู่ไหนมาคุณณณณณ ถ้ารุ่นนี้ห่วย แล้วD900เขาจะคว้ารางวัลมาได้ยังไง ทั้งๆD900iพัฒนามาจากD900 ผมว่ารุ่นนี้เจ๋งกว่า

ปล.อัพเดตข่าวสารหน่อยนะ กร๊ากกกกกกก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 10:01  

maiden ผู้เขียน:
อะจิงหรอว้า..............

Laughing

จริงแท้แน่นอนหวะ 55+
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 11:21  

รุ่นนี้ก็น่าสนดีนะคับ สำหรับคนที่ชอบสไดด์โฟน

คุณสมบัติก็คล้ายๆ n73 เจ๋งดีคับ ราคาไม่เวอร์ด้วย

ผมว่า n95 มันราคาเวอร์ไปหน่อยอ่ะ ก็ผมไม่มีตังนี่เนอะ

แต่มีk550 อยู่แว้ว มานอกใจคับผม อิอิ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Yarisz ไอ่นก 2 หัว
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 13:55  

Yarisz นก 2 หัว ผู้เขียน:

ขอโทษเถอะนะ ท่าทางคุณจะไม่มีการศึกษาเอาซะเลยนะ ผมบอกแล้วไงว่าผมไม่เคยยึดติดกับยี่ห้อใด ยี่ห้อหนึ่ง ถ้ารุ่นไหนที่ผมใช้ดี ผมก็ใช้มานต่อไปก็เท่านั้น ที่ผมชม N95 เป็นใครก็ต้องชื่นชมแน่นอนอยู่แล้ว เมื่ออ่าน Spec เครื่อง แล้วมันผิดหรือ หรือตัวคุณจะบอกว่ามันยังกระจอกอยู่ ไม่ดีพอ? ถ้ามันดีจริงแล้วเสถียรดี ผมก็อาจจะซื้อ เพราะผมบอกแล้วว่า Nokia เป็นซิมเปี้ยน ผมไม่คิดอยากจะซื้อตั้งแต่มันออกใหม่หรอก เพราะผมเจอมากับ N73 ตั้งแต่ออกวันแรกแล้วถอยเลย ผลตามมาปัญหาเยอะ ขาดทุนต้องขายทิ้งไปก่อน โดยเฉพาะคนที่ซื้อ N73 ส่วนใหญ่คงจะเน้นกล้องอยู่แล้ว และผมก็คิดเช่นนั้น แต่เมื่อใช้งานแล้วโหมดกล้องมันไม่สะดวกเอาซะเลย เป็นยังไงต้องไปหาอ่านย้อนเอาเองเถอะ คนใช้งานมาแล้วจะรู้ แล้วผมก็มารู้ว่า มันยังเป็นอยู่ใน N95 ดังนั้นผมจึงไม่คิดจะซื้อก็เท่านั้น สิ่งที่ทำให้ผมสนใจ N95 ก็คือเพราะกล้อง 5 ล้านนั่นล่ะอย่างเดียวที่ยังไม่มีค่ายไหน พัฒนาถึง สุดท้ายเมื่อรูป Review ที่ออกมา คุณภาพของภาพก็ยังด้อยกว่า หรือเทียบเท่า K790i ด้วยซ้ำ มีแต่คนผิดหวังเรื่องนี้ แต่ถ้าเรื่อง VDO นั้นก็ถือว่าสุดยอดที่สุด อันนี้ไม่เถียงเลย

แล้วมาพูดถึงเรื่องเงินๆทองๆน่ะ คุณมั่นใจว่าคุณรวยแค่ไหนเหรอคับถึงได้กล้าสบประมาทคนอื่นเขาน่ะ คนที่นี่เค้าไม่มีใครพูดเรื่องรวยเรื่องจนหรอกนะ การศึกษามีพอรึเปล่า หรือว่าลืมหมดแล้ว ขณะนี้ผมก็ใช้ P800w อยู่ซึ่งตอนซื้อก็ 28900 บาท ราคามันแตกต่างกับ N95 แค่ไหนเหรอคับ? ผมล่ะงงจริงๆ ไม่รู้ว่าคุณเก็บกด หรือเป็นพวกอิจฉาริษยาคนอื่นๆเขามาแต่เกิดรึเปล่า
เอาว่าผมไม่อยากจะเถียงต่อละ ที่นี่เราคุยกันเรื่องโทรศัพท์ และผมไม่เคยโจมตีค่ายใดๆ ไม่เคยเหมารวม เพราะเคยบอกอยู่แล้ว แต่ละยี่ห้อ แต่ละรุ่นมันก็พัฒนาแตกต่างกันไป ผมวิจารย์ตามที่ผมได้ใช้งาน ส่วนคุณจะเชื่อหรือตัดสินใจซื้อเครื่องรุ่นไหน มันก็สุดแล้วแต่คุณ

ปล.แล้วถ้าชอบล่อเป้าระรานคนอื่นนะคับ สมัครเม็ม ลงชื่อไปเลยครับอย่าไปแอบใส่กระโปรงหลังบ้านนะคับ แล้วผมขอย้อนคำพูดกลับว่า ถ้าคุณว่าผมเป็นนก 2 หัว ผมก็จะบอกว่าคุณก็เป็นพวก "ลิ้น 2 แฉก" ล่ะคับ Twisted Evil

สุดท้ายนี้ถ้ามีกระทู้ในรูปแบบนี้อีก ผมจะไม่สนใจ ตอบกลับไปอีกก็แล้วกัน อยากจะพิมพ์อะไรก็ตามใจ เพราะผมมองคุณไม่ต่างจากเด็กอมมือคนหนึ่งเมื่อหาเหตุผลมาแย้งไม่ได้ก็หาเรื่องอื่นเบี่ยงประเด็น มาก่อไฟ Evil or Very Mad
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 14:03  

david_kop ผู้เขียน:
ไม่ต้องเชียร์ยี่ห้อที่ตัวเองชอบจนออกนอกหน้า แต่ก็ไม่ต้องด่ายี่ห้อที่ตัวเองไม่ชอบจนเลือดขึ้นหน้าเหมือนกัน

แต่อยากถามหน่อยครับว่า D900i ลบข้อจำกัดเล็กๆน้อยๆ ของ D900 แต่น่ารำคาญนิดนึงอย่าง ถ่ายรูปแล้วจัดเก็บลงเมมการ์ดไม่ได้ ต้องลงเมมในเครื่องก่อนเสมอ ได้รึยังครับ และก็เคยได้ยินว่า playlist เล่นเพลง ใส่ได้ไม่เกิน 30 เพลง อันนี้จริงหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นจริง รุ่น D900i แก้ตรงนี้ไปหรือยัง

อันนี้คงตอบยากคับ เพราะว่ายังไม่มีตัวจริงออกมาเลยคับ ของรุ่น D900 จะได้ playlist ละ 30 เพลงคับ แต่ผมว่ากรณีนี้น่าจะเหมือนเดิมนะคับ เพราะว่าเท่าที่ทราบข้อมูล ก็มีเพียง1.ปรับสปีดชัตเตอร์ 2.เพิ่ม FM 3.ปรับแต่งระบบการทำงานให้ประหยัดแบตมากกว่ารุ่นเดิม ยกเว้นมีแต่รุ่น Z720 น่ะคับที่เป็นสไลด์เหมือนกันกล้อง 3 ล้านเท่ากัน ตัวนี้จะเลือกเก็บที่เม็มได้ครับ แต่โหมด vdo จะถ่ายได้ที่ขนาดเล็กลง เท่าโซนี่คับ

ยังไงรุ่นนี้ผมรอสอยอยู่แล้วคับ ถ้ารู้ว่าออกเมื่อไหร่จะรีบถอย มาทดสอบให้คับ Wink
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 14:13  

falour ผู้เขียน:
ซัมซุย
Smile

Cool

เพราะเค้ามีแนวทางของเค้าไงคับ มันเป็นเอกลักษณ์ของซัมซุง ซึ่งผู้ที่ใช้ซัมซุงมาก่อนก็คงจะชอบอยู่แล้ว ไม่งั้นคงไม่มีคนซื้อใช้มันต่อไปหรอกครับ แต่อย่าลืมลองไปดูให้ดีๆ ว่ารูปทรงของซัมซุง มีมาก่อนใครตั้งแต่ ฝาพับ(ที่ฮิตๆในแถบเอเชีย) ก็บุกเบิกมาก่อน แต่เป็นค่ายอื่นมากกว่าที่พยายามเลียนแบบ พอทำรุ่นสไลด์ D500 ที่โด่งดังในอดีต ก็มีค่ายอื่นเอาไปเลียนแบบอีก นั่นล่ะ พอสุดท้ายซัมซุงก็ยังยึดแนวทางเดิม ปรับแต่งรูปทรงรุ่นต่อๆไป โดยยึดเอกลักษณ์ของตัวเอง ก็มีคนแบบคุณมาพูดลักษณะนี้อีก อยากจะบอกว่า ถ้าไม่ชอบใจแล้วจะเข้ามาทำไมกัน มาล่อเป้าให้เขาด่าซะงั้น ถ้าจะวิจารย์แบบมีสาระ ก็พอว่า ทำตัวเหมือนพวกตัวป่วนไปวันๆ ชอบยี่ห้อไหน ก็ไปที่นั่นเถอะคับ สงสัยจะเป็นใครแถวๆนี้ปลอมตัวมา Laughing
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 14:24  

i_earn ผู้เขียน:
.

คือ อยากให้ คุณ Yarisz แนะนำทีอ่าคับ

ผมชอบ d900 แต่ไม่ยักจะชอบ d900i - -*

เพราะ ว่ามัน เงาๆ ไงมะรู้ มีคนบอกว่า สีแดง มันเหมือน

สีจะลอกง่ายๆ เหมือนไม่เป็นเนื้อเดียว กันหรอคับ ผมก็ไม่เคยเห็นด้วยสิ

หรือจะ เล่นสีดำดีคับ ยังไง ช่วย แนะนำทีละกัน คับ หรือจะเสริมไรก็ได้ แหะๆ

เพื่อ คนที่กำลัง จะซื้อ Smile

.

ครับรูปลักษณ์ สีสรร ก้เป็นสิ่งสำคัญที่ทำให้เราสนใจตัวเครื่อง ความแตกต่างก็ไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่ครับ D900 ตัวเดิมๆนั้นก็ดีเยี่ยมอยู่แล้วคับ ยิ่งตอนนี้ราคาลงมาเยอะน่าสอยทีเดียว
เรื่องสีจะลอกง่ายนั้น ผมว่าคงไม่ง่ายหรอกครับ ถ้าเราไม่ไปขูดมัน ถ้าชอบสีแดงก็ซื้อได้สบายใจคับ เพราะจนตอนนี้ก็ยังไม่เห็นมีคนบ่นว่าสีลอกเลยคับ มีแต่คนแค่กลัวเท่านั้นเองคับ Wink ส่วนผมรอ D900i ก็เพราะว่าผมชอบสีเงินๆวาวๆ เหมือนกันคับ แต่ผมเคยใช้เจ้าตัวสีดำ มาแล้วก็ชอบมากๆ ไปไหนก็มีแต่คนขอดูคับ เวลาเข้าโหมดถ่ายรูปยังมี Flame มากมายอย่างกับ ตู้สติ๊กเกอร์ ของญี่ปุ่น Very Happy เพราะว่าเรื่อง FM ของ D900i สำหรับผมแล้วผมไม่ได้ใช้เลยล่ะ เพราะผมฟัง Stereo Bluetooth ตลอดซึ่งมันฟัง Fm ไม่ได้ >< แต่ก็ไม่มีปัญหาคับ ถ้าตัดตรงนี้ไปก็เหมือนกับว่าผมซื้อเครื่องที่เปลี่ยนเปนสีเงิน+ปรับแต่งเครื่องนิดหน่อย(เหมือนการอัพ Rom ของ PDA หรืออัพ Firmware) เท่านั้นเอง คล้ายๆกับของ โมโต v3 นี่ออกมาหลายสีมากๆ ผมก็เคยใช้เจ้า Silver มาสวยบางมากๆทั้งๆที่ความสามารถมันไม่โดดเด่นเลย แต่ว่ามันสวยครับ เลยซื้อมาใช้ แต่ความชอบมันทำให้คุณอยากจับอยากใช้งานคับ แล้วแนวโน้มที่จะเปลี่ยนเครื่องบ่อยก็จะน้อยลงคับ

กล่าวซะยืดยาวสรุปสั้นๆ อย่ากังวลเรื่องสีลอกเลยครับ ยังไม่มีการรายงานเข้ามาถึงปัญหาเรื่องนี้คับ ชอบสีไหนก็ สอยได้เลยคับ ดูตัวจริงก่อนก็ได้คับ เพราะบางครั้งภาพ กับตัวจริง มิติมันแตกต่างกันคับ ขอให้โชคดี Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 15:18  

คุณ Yariz ครับ คือว่าผมนี่อยากถามว่ารุ่น dopod d810 กับ Atom Life นี่ทำไมราคามันแปลกมากเรยครับ Atom Life นั้นราคาลงไปแล้วแต่ว่า d810 ไม่ยอมลงเรยครับ นี่แสดงว่า ดูพอดดีกว่าโอทูหรือเปล่าคับ
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 15:33  

คุณ Yariz ครับ คือว่าผมนี่อยากถามว่ารุ่น dopod d810 กับ Atom Life นี่ทำไมราคามันแปลกมากเรยครับ Atom Life นั้นราคาลงไปแล้วแต่ว่า d810 ไม่ยอมลงเรยครับ นี่แสดงว่า ดูพอดดีกว่าโอทูหรือเปล่าคับ

ราคาของ Atom Life ที่ลงมาตอนนี้ก็เพราะว่า รุ่นนี้ไม่สามารถอัพไปยัง Window mobile 6 ได้น่ะครับ ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่คับ ราคาเลยตกเพราะช่วงนี้ PDA ถ้ารุ่นไหนไม่สามารถอัพ WM6 ได้ราคาจะปรับลงเร็วคับ แล้วก็ในส่วน ของ D810 นั้นนอกจากจะอัพไป WM6 ได้แล้วยังใส่ GPS มาด้วยและแผนที่ ESRI+Garmin ครับราคาจึงค่อนข้างอยู่ตัว สำหรับ Dopod ที่ราคาตกดูจะเป็นเพียงรุ่น M700 ที่ไม่น่าเล่น เพราะว่ารุ่นนี้อัพไป WM6 ไม่ได้ครับ ถ้าสนใจ Dopod รุ่นที่อยากจะแนะนำตอนนี้ก็ Dopod 838Pro, D810, P800W และ U1000 ครับ หรือถ้าไม่รีบก็รอรุ่นใหม่ๆที่กำลังจ่อคิวออกมาเร็วๆนี้ก็ได้คับ แต่ 4 รุ่นที่กล่าวมา ก็ซื้อได้คับเพราะอัพได้ ไม่ต้องห่วงคับ Wink
^ ^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 16:13  

ซัมซุย กระซุยชอบ
Smile
เตรียมถอยD900iแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 17:58  

จายเย็นครับ ผมว่า เราผู้ใช้เน็ตด้วยกันหยุดด่ากันดีกว่าครับ
ใครจะด่าก็ด่าไปเถอะครับ ส่วนคนชอบก็ชอบไปดีกว่า อย่าไปสนใจความคิดที่ทำให้เราไม่สบายใจเลยครับ เราอ่านให้รู้ว่ามเขาไม่ชอบก็พอ อย่าไปอ่านเยอะ อ่านเยอะแล้วอดเถียงไม่ได้ ปล่อยเขาไปครับ I love samsung ครับ ผมขี้เกียจนั่งอ่านความคิดเห็นของหลายๆคนที่ส่วนใหญ่เน้นอ้างอิงจากความคิดตัวเองเป็นหลัก หรือฟังๆต่อกันมา หรือไม่ก็อาจจะเป็นช่วงที่บางคนดันไปเจอปัญหาพอดี เลยไม่ชอบไปทั้งยี่ห้อก็เป้นได้

ส่วนตัวผมแล้ว ใช้samsung แล้วก็ต้องเปลี่ยนไปnokiaเพราะซัมซุงดันทำหาย แต่ก็ไม่นานเพราะมันไม่ชอบ ใช้โซนี่ก็ใช้มาแล้ว แต่มันก็ไม่ถูกสไตล์ สรุปตัวผมก็ย้อนมาsamsungอีกรอบครับ แล้วตอนนี้ก็ดูรุ่นนี้ไว้แล้ว
เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ความชอบหรือสไตล์ของแต่ละคนครับ เราคนชอบซัมซุงก็ขอชอบต่อไป ถ้าเจอปัญหาก็จายอมรับ แต่พอดีว่าตัวผมเองยังไม่เคยเจอปํญหา ถ้าเป็นผมเจอก็คงจะมาคุยกันหาทางแก้ครับ แต่คงไม่เที่ยวด่าไปทั่วแบบนี้หรอก
หยุดด่ากันได้แล้วครับ ต่างคนต่างอยู่ อย่าไปใส่ใจกันเลย
Yarisz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 18:10  

ครับผม ผมน่ะเล่นที่นี่มาก็นานพอสมควรเลยล่ะ ไม่เคยคิดด่า หรือล่อเป้ากับใครเขาเลย อยู่ๆก็มี.....หลุดมาจากไหนไม่รู้ เข้ามาป่วน ผมไม่เอามาใส่ใจหรอกครับ ถ้ามีการพาดพิง ยี่ห้อต่างๆ ที่มีแฟนแต่ละยี่ห้อผ่านมา อ่านแล้วไม่สบายใจ ผมก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยคับ ที่กล่าวมานั้นมิได้มีเจตนา โจมตี หรือบ่อนทำลาย ยี่ห้อใดๆ ขอให้ใช้วิจารณญาณ ด้วยนะคับ ทุกยี่ห้อล้วนมีข้อดีข้อเสีย บางข้อเสียของอีกคน อาจจะไม่ใช่ข้อเสียของอีกคนก็ได้ Wink

ปล.แอบ ขำเล็กน้อยคับ ผมเพิ่งแวะไปดูบอร์ด N95 มา มี......บางตัว(คาดว่าจะหัวเกรียน) Quote ข้อความผมจากที่นี่ไปโพสที่นั่นคับ คงกะให้แฟน Nokia รุมด่าผม แต่คงเข้าใจผิดถนัด
เพราะทุกๆคนล้วนมีความคิด มีสติของตัวเองอยู่แล้ว ผลที่ได้ ผมก็ตลกดี ไม่มีใครสนใจข้อความนั้นเลย แม้แต่คนเดียว..... Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Se3erdrA
Year's Star

หัวข้อ : ขอนอกเรื่อง
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 18:36  

ขอนอกเรื่องนิด กับ SS U700 รูปโฉมใหม่
bankiesdluffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : D900 หรือ Z720 ดี?
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 21:40  

ตอนนี้ผมเลิกสนใจ D900i แ้ล้วครับ
รอมานาน ไม่มาวางซะที
กะว่าจะช่างแมร่ีงแระคับ เบื่อความชักช้า เอาไงก็ไม่เอาซะที
ถามตัวแทนที่ไหน ก็บอกว่าไม่รู้เลยว่า D900i จะเอามามะไหร่

วันนี้เลย ว่าจะไปถอย D900 แล้ว
แต่ดันมาเห็น Z720 เสียก่อน
เกิดกิเลสครับ รุ่นใหม่กว่า มีกล้องสองตัว มีเม็มเครื่องเยอะกว่า
แต่ ก็เกิดความเสียดายตังค์ขัดแย้งขึ้นมา
ต้องจ่ายเพิ่มอีก 2500 แลกกับกล้องข้างหน้าอีก 1 ตัว
กะอะไรก็ไม่รู้ที่ผมจะได้ใช้งานรึป่าว
สุดท้ายเลยกลับมาตัวเปล่า
รอคนใจดีมาไขความกระจ่าง ระหว่าง D900 กับ Z720 มีอะไรที่ปรับปรุงไปบ้างครับ?
scuba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 00:01  

ตกลงมันมีขายรึยังหรอครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: