Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung D900i - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 585 / เข้าชม: 640357
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถาม
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

Xabre ผู้เขียน:
ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า ไม่ได้มาล่อเป้าหรือจะตั้งหัวข้ออะไรนะครับ
คือกำลังจะซื้อมือถือใหม่อยู่ เล็งไว้ 2รุ่น คือ D900i กับ Nokia 5310 ครับ
เลยอยากจะถามเรื่องการใช้งานของเจ้า D900i เทียบกับ Nokia 5310 ครับ
- เสียงเรียกเข้า ความคมชัด ความดัง
- เสียงจากการเล่นเพลงโดยใช้หูฟังที่แถมมา
- ความทนทาน คือผมตัวใหญ่ไปนี้ด และมือค่อนข้างหนักครับ ^^"
- หน้าจอ ความคมชัด การแสดงสี การแสดงภาพ
หรือ เป็นข้อมูลของ D900i อย่างเดียวก็ได้ครับ
อีกอย่างคืออุปกรณืที่มีมาในกล่องครับ ยิ่งมีรูปมาด้วยยิ่งดีเลยครับ
พอดีห้อง D900i ดูครึกครื้นดี เลยมาตั้งถามห้องนี้ครับ
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ซัมซุง เสียงเรียกเข้าจะเบาหน่อยครับ อาจจะสั่นก่อนดังซะด้วย ถ้าไม่ติดขัดเเล้ว เลือก D900 ก็คิดถูกครับ ตอนซื้อเลือกดีๆ นะครับ
ใช้อยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2008 21:58  

มาช่วยยืนยันด้วยอีกคน สำหรับคนที่งบน้อยนะครับ แนะนำเลย ผมก็พึ่งซื้อมาใข้เมื่อวันที่ 12 เม.ย. ที่ผ่านมานี้เองใช้งานดีไม่มีปัญหาอะไร ภาพที่ถ่ายมาก็ชัดมาก เสียอย่างเดียวจริงๆ นั่นแหละ ที่ถ่ายเสร็จต้องมาย้ายรูปลงเมมอีก แต่ก็โอเค แลกกับราคา ถูกกว่ารุ่นอื่นอยู่พอตัว ผมซื้อมา 5,620 บาท ติดแผ่นกันรอยหน้าจอ 100 บาท เมม 2 กิ๊ก 450 บาท รามก็แค่ 6 พันนิดๆ คุ้มจริงๆ เพราะก่อนซื้อลองเปรียบเทียบแล้ว ยิ่งเปรียบเทียบไป ราคาก็ยิ่งสูงขึ้นไปอีก เลยตัดสินใจซื้อใช้ซะเลย
Xabre
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 01:53  

รบกวนถามอีกทีครับ
เช็คอีมี่เครื่อง เช็ค firmware ทำยังไงหรอครับ
ขอบคุณมากครับ
LengStreet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 08:38  

สรุปคร่าวๆ จากการใช้งาน samsung D900i มาซักพักครับ
1. ตัวเครื่องสวยงาม แสดงผลสว่างสวยงาม
2. เสียงสนทนาชัดเจน
3. ภาพถ่ายสวยงาม สีสันสดใส ไม่ืจืดชืดแบบ Reviews ต่างๆ ที่ผมเคยอ่าน
4. โปรแกรมจัดการ Contact ที่ให้มาในกล่องใช้งานได้ดี

ข้อกวนใจ
1. ถ่ายภาพเซฟลงเครื่องเท่านั้น
2. อ่านเอกสารไม่ได้ เห็น file แต่เปิดไม่ได้

นอกนั้นโดยรวมถือว่าทำได้น่าประทับใจครับกับราคาแค่นี้ Wink

0.0
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : d 900 i
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 16:41  

ตอนนี้ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อ Nokia 5310 หรือว่า Sumsung D900i ดี
ปล.อยากรู้ว่า Sumsung D900i มีสีไรบ้าง Rolling Eyes
เพิ่งซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอนนี้ที่ เจมาร์ท อ่ะ แถม mini SD 1 GB ฟรี
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 16:53  

ตอนนี้ที่ เจมาร์ท อ่ะ แถม mini SD 1 GB ฟรี เพิ่งซือมาเอง 6450 บาท
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: d 900 i
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 21:48  

0.0 ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังลังเลอยู่ว่าจะซื้อ Nokia 5310 หรือว่า Sumsung D900i ดี
ปล.อยากรู้ว่า Sumsung D900i มีสีไรบ้าง Rolling Eyes

ถ้าเน้นฟังเพลงเเบบสุดๆ เเละชอบเครื่องบางเบา เลือก 5310

ถ้าเอารวมๆ ดี เเละใช้สไลด์ได้ ก็ D900i
tintoon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 19:32  

ซื้อที่ MBK มา 5700 แถมติดฟิล์มกันรอยให้ด้วย
แล้วเพิ่งไปซื้อ micro SD 1 G มา 220 (Sanddisk) ที่ Fashion Island..
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 03:59  

มาหาเพื่อนที่มีปัญหาเดียวกันน่ะ

เรื่อง เมมการ์ด
เราซื้อ 2GB มา ราคา 320.- เป็นร้านตู้กระจกที่ตั้งอยู่เป็นบู๊ทๆ ไม่ได้เป็นร้านบลอคๆ
เราไม่รู้ว่าเป็นเมมเก่ารึป่าว เพราะราคาถูกมาก (1GB 180.-)
แล้วพอเป็นมาข้างหลังแผ่นเมมการ์ดมีสติ๊กเกอร์เหมือนรับประักันสินค้าแปะอยู่

ทางซ้ายคืออันเก่าที่เคยซื้อมานานแล้วตามร้านทั่วไป
ทางขวาคืออัน 2GBถูกๆ (ส่วนแผ่น micro ไม่ได้มีอะไรแปะ)

ปัญหาที่เจอ
1.ถ้าเอารูปที่ไฟล์ใหญ่เกิน 300kb ใส่เมม พอเปิดในมือถือมันจะอ่านไม่ได้(ชื่อสั้นแล้วนะ)
2.บางโฟลเดอร์ ซึ่งในโฟลเดอร์นั้นเป็นไฟล์ที่เล็ก แต่ว่าเวลาเปิดดูจะโหลดนานมาก เวลาเลื่อนดูภาพล่างๆก็โหลดนาน ทั้งที่โฟลเดอร์อื่่นที่ขนาดไฟล์เท่ากัน อีกทั้งมีรูปมากกว่าดูได้ในความเ็ร็วปกติ

มี2อย่างเท่านั้นแหละ มันกวนใจน่ะ[/code]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 04:01  

(แก้)
*แล้วข้างหลังแผ่นเมมการ์ดมีสติ๊กเกอร์เหมือนรับประักันสินค้าแปะอยู่
ผู้ใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครว่ากล้องซัมซุงไม่ชัด
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 15:22  

ใครที่ว่ากล้องซัมซุงD900iไม่ชัดขอเถียงหัวชนฝาเลยครับผมใช้อยู่ลองแล้วโนเกียร์6500ของสไลด์ของเพื่อนตั้งค่ากล้อง3.2ล้านปรับละเอียดสุดและเลนคาร์ไซค์ด้วยถ่ายออกมาก็งั้นๆไม่คมเลยแต่ซัมซุงผมตั้งความละเอียดแค่2ล้านถ่ายออกมาคมชัดกว่าโนเกีย3.2ล้านอีกไม่เชื่อลองดูก็ได้ถ่ายกลางวันเหมือนกันนะซัมซุงคมและชัดกว่าเยอะท้าให้เทียบกันเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2008 15:14  

รุ่นนี้หน้าจอสวยดีอะครับ
NuOrn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 01:31  

เอ่อ คือว่า อยากรู้ว่า ระหว่าง E950 กะ D900i ซื้ออันไหนดี Embarassed.
derrabong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 01:58  

`ทำไมรุ่นนี้ พอเอารูปย้ายลงการ์ดความจำ หรือเอารูปจากที่อื่นมาลงที่การ์ดความจำ..แล้วรูปดูแบบเต็มจอไม่ได้อ่ะครับ..ใครพอรู้บ้างไหม?
derrabong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 20:51  

..เมื่อวานไปดู u600 มาครับ ผมว่าสวยแปลกๆ ดูแล้วงานไม่สมราคาเท่าD900i เลย d900i ที่ผมมีอยู่ในมือ งานแน่นและแข็งแรงมาก ส่วนหน้าจอของ u600 ก็รูสึกสีจะจืดกว่าด้วย สีสันก็สดใสน้อยกว่านิดหน่อย รูปที่ได้จากไฟล์จริงก็ไม่ค่อยดีเลย.. ระบบสำผัสที่ยังไม่ลงตัวและดีพอ ..ต้องใช้ความคุ้นไปสักพัก ซึ่งดูแล้วหงุดหงิด ... แต่ชอบ u600ที่สัดส่วนหน้าจอกับความกว้างของเครื่องสมดุลกันดี..และรุ่นที่สดใหม่กว่า

..อันที่จริงเคยใช่ d900 ตัวเดิม แต่ใช้ไปแค่2 เดือนก็ขายไปเพราะว่าการใช้งานภายในไม่ได้อย่างใจและไม่คลอบคุม (จำไม่ได้ละว่าอะไรบ้างที่ไม่ค่อยชอบ) ก็เลยขายไปแล้วถอย n95 มา

..ส่วน n95 ก็ได้อย่างใจและอลังการแถบทุกอย่าง (ยกเว้นวัสดุ) และก็เป็นซิมเบี้ยนที่ไวมาก ไม่หน่วงเลย ..แต่ถ่ายรูปเซฟช้าไปนิด แต่สีของรูปที่ได้จาก n95 ไม่เพี้ยนอย่างที่ว่ากันหรอกนะครับ.. อาจเป็นเพระเรารูจักถ่ายด้วย

แต่ตอนนี้ n95ได้เสียสละให้คุณพ่อไปแล้ว เพราะท่านขอ.. บวกกับตอนนี้ ได้ใช้iphone แล้วด้วย เลยลืมทุกอยากไปเลย.. แต่ก็ยังต้องหามือถืออะไรสักอย่างที่พอโอเคกับหลายๆ ที่ยังจำเป็น และไม่มีใน iphone ...เลยไปสอย d900i ตัวปรับปรุ่งใหม่มาแก้ขัด เพราะไงต้องใช้2เบอร์อยู่แล้ว...
..รอ...n82ราคาลองก่อน แล้วจะเอา D900i ให้น้องไป เพราะชอบ n82 ตรงที่ถ่ายรูปค่อนข้างดี และมีแฟลชที่ดี...
**แต่ d900i ..ถ้าไม่นับเรื่องความสดใหม่ของ u600 อย่างอื่นก็โอเคนะ..เพราะราคาสมตัว ณ ตอนนี้.. บอกได้ว่า โอเคเลย.. น่าพอใจ สำหรับมือถือราคา 6000 กว่า
บ่นๆๆๆๆๆ............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 22:16  

derrabong ผู้เขียน:
`ทำไมรุ่นนี้ พอเอารูปย้ายลงการ์ดความจำ หรือเอารูปจากที่อื่นมาลงที่การ์ดความจำ..แล้วรูปดูแบบเต็มจอไม่ได้อ่ะครับ..ใครพอรู้บ้างไหม?

อันนี้ต้องทำใจ มันเป็นของมันแบบนี้แหละ
แล้วเป็นมั้ยที่รูปที่ไฟล์ใหญ่มากๆมือถือจะไม่อ่าน
หรือไม่ถ้าอ่าน เวลาเลื่อนลงมาถึงมันจะโหลดนานมาก
bsk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:23  

d900i กับ j700 ซื้ออันไหนดีกว่ากัน ราคาไม่ต่างกันมาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 23:30  

bsk ผู้เขียน:
d900i กับ j700 ซื้ออันไหนดีกว่ากัน ราคาไม่ต่างกันมาก

D900i ครับ ได้กล้อง 3 ล้าน+AF ครับ คุ้มกว่าตั้งเยอะ
ชอบมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบมาก
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 02:14  

เคยคิดไว้ว่าจะต้องเอา D900i มาใช้ให้ได้ด้วยเพราะไปเปิดดูเว็บรีวิวตัวนี้เทียบกับอิคสัน ที่เขารีวิวออกมาตัว D900i ให้ภาพที่สวยแล้วคมชัดกว่ามากแบบเห็นความแตกต่างเลย แล้วเมื่อไม่นานมานี้ไปเดินเซนทรัลเวิดเข้าศูนย์ ซังซุงไปลองเล่นเครื่องมาหลายๆ ตัวน่าใช้รวมทั้ง D900i ด้วย ถึงจะออกมาก่อนบางตัว และไม่มีระบบสัมผัสก็ตาม แต่ความบึกบึนดูผู้ชายดี และเอาเส้นโคเมียมมาใช้ มันเลยดูหรูมากเลยเมื่อเทีบงกับหมายๆ ตัวในร้าน ซื้อมาก็ไม่ผิดหวังเลย หน้าจอคมชัดสดสว่าง ที่บ้านใช้โนเกียกันทั้ง N70 N72 แค่เห็นจอกับภาพถ่ายตัวนี้ที่บ้านจะขายโนเกีย แล้วมาซื้อตัวนี้กันหมดเลย อ๋อพูดถึงเรื่องแบบสัมผัสของซังซุง ไปลองเล่นมาทั้งแบบสัมผัสแบบปุ่มฟังชั่นเดียว หรือแบบเพจสัมผัสที่เปลียนฟังชั่นได้ตามการใช้งาน ผมว่ามันก็ดูดีนะ แต่เราไม่สามารถรับรู้ได้ว่าเรากดสั่งงานไปแล้วหรือยัง ต้องอาศัยการมองหน้าจอว่า เรากดและมันตรงไหม สัมผัสไปแล้วเครื่องตอบสนองไหม เพราะบางทีมันไม่ตอบสนอง กับแรงกดที่แตกต่างกัน แต่ส่วนตัวชอบแบบปกติ หรือสัมผัสกับหน้าจอ Display โดยตรงมากกว่า สัมผัสบริเวณซอฟคีย์นะ หรือมันยังไม่สมบูรณ์หรือเราไม่ชินก็ไม่รู้
t.kim
Year's Star

หัวข้อ : ตกลงแล้ว โครเมี่ยมนี่ ลอกแน่ๆ ใช่มะคับ
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 18:25  

นานไหมอ่าคับ กว่ามันจะลอก

หรือ เอออ ลอกง่ายไหมอ่ะคับ

แล้วลอกออกมาแล้วเป็นสีไรอ่ะ

ตอนนี้ ราคา กี่ตังค์ กันอ่ะคับ
nanachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 10:34  

อยากรู้ว่ามันเป็นบลูทูธเวอร์ชั่นไรอ่ะครับ 1.2หรือ2.0 แล้วมันส่งข้อมูลเร็วมั้ย มองเห็นเครื่องยี่ห้ออื่นมะครับ ส่วนusbเป็น1.2ช่ายมะครับ มันมีa2dpมะครับ
wutkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 18:40  

อยากทราบว่า d900i ขอบหน้าจอเป็นสแตนเลสป่าวครับ แล้วธีมสร้างได้ไหมครับ(ช่วยบอกเว็บด้วยนะครับ) แล้วธีมเต็มหน้าจอป่าวครับ เสียงชัดไหม วิทยุฟังได้ป่าว ถ้าผมเน้นเรื่องธีม เสียง และเครื่องสไลด์ บางๆ ช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
Chai1598i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามเกี่ยวกับการปลุกเตือนและการตั้งชื่อ file ภาพถ่ายของ D900i
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 19:05  

1.การปลุกเตือนนัดในปฎิทินน่ะครับ มันดังครั้งเดียวเอง มีวิธีให้เตือนยาวกว่านี้หรือเตือนซ้ำไหมครับ
2.เวลาเอาภาพลงคอม แล้วถ่ายภาพใหม่ มันจะนับชื่อ file เป็น 001 ใหม่ครับ อยากให้นับต่อไปเรื่อยๆ ทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
g9g
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 16:30  

1.samsung รุ่นนี้โหลด leklekdict มาใช้ได้มั๊ยคะ

2.sd 1 GB ที่แถมเนี่ย มันมากับตัวเครื่องเลยใช่มั๊ยคะ

จะตัดสินใจซื้อในอาทิตย์นี้แล้ว รบกวนตอบด้วยคะ
เคยใช้แต่โซนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 11:23  

เพิ่งซื้อมา ร้านองค์การอวกาศ ของหมดแล้ว ร้านนิดก็ของหมด ไปเจอที่ร้านผลไม้...........แอ๊ป............ แพงกว่าร้านองค์การอวกาศนิดเดียว ก็เลยซื้อมา.........................

หลังจากใ้ช้มาสองสามวัน ตัวเก่าเป็น K750i เทียบกันแล้ว ผมว่้ามันมีดีมีเสียต่างกัน

ข้อดี- ต่อเนทได้ เป็นโมเด็มในตัว ต่อผ่าน Edge เร็วใช้ได้เลยหละ
- จอใหญ่ ชัดมากๆ
- สไลด์โฟน ดูดี เพราะอยากได้มานานแล้ว
- กล้องสามล้าน แต่เทียบกับ โซนี่ สองล้าน ผมว่าพอๆ กัน
- เสียงสนทนาดีมากๆ ดังสุดๆ เทียบกับโซนี่จอมดูดเสียงแล้ว ดีกว่ากันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
- เมมถูก....

ข้อเสีย
- ลง Java เอง สุดยอดยุ่งมากๆ ต้องหาทางอ้อมเอา ทำอยู่ครึ่งวัน แถมล๊อกไว้ลงได้แค่ 4 Mb เอง ถ้้าจะลงแบบง่ายๆ มีแต่เสียเงินตลอด
- เสียงเรียกเข้าดังไม่สะใจ เทียบกับโซนี่นะ
- แสดงผลวีดีโอ และภาพถ่าย แบบแนวนอนเต็มจอไม่ได้ (ไม่รู้จอใหญ่ไปทำไม) ภาพที่ดูเล็กนิดเดียว
- ค้นหารายชื่อแบบสองตัวอักษรไม่ได้ ต้องมานั่งกดหาต่อเอง
- MP3 ชื่อเพลงยาวไป ไม่รู้จักซะงั้น ต้องมาตัดให้ชื่อเพลงสั้นๆ ถึงจะเจอ มีงี้ด้วย งง.....
- ซื้ออะแดปเตอร์แปลงเป็น 3.5มม. มาเสียบฟังเพลง (หูฟังที่ให้มา เสียงไม่รัปประทาน) แปลงเป็น 3.5 ฟังเพลงได้ แต่ฟังวิทยุไม่ได้ งง..........
- ถ่ายรูปมี Auto Focus แต่ขอโทษ ล๊อก โฟกัสไม่ได้ เครื่องมันไม่ล๊อก กดปุ๊ป ถ่ายปั๊ป.....
- ถ่ายรูปเสร็จ ลงเมมไม่ได้ มันจะต้องเซฟลงเครื่อง ต้องมานั่งย้ายเองลงเมม แถมต้องมานั่งเปลี่ยนชื่อไฟล์ภาพอีก เพราะมันจะซ้ำกับในเมมที่ลงไปแล้ว (ไม่รู้คิดได้ยังไง)

เท่าที่นึกออก นะครับ สรุปไม่ถูกใจเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมากมาย พอใช้ได้ คงรอพังเหมือ K750i แล้วค่อยหาเครื่องใหม่.............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 12:59  

focus ได้นะครับ ผมเป็นคนนึงที่ใช้ k750i มาก่อนเหมือนกัน ระยะ d900i ประมาณ 10-12 ซม. นะครับ

มีข้อดีกว่า k750i ตรงที่มาโครไม่ต้องเปิด หรือถ่ายภาพวิวก็ไม่ต้องปิดมาโคร

d900i มัน auto ให้หมดเลย

ทั้ง k750i และ d900i มีข้อดีข้อเสียต่างกันอยู่(มากพอสมควร)

แต่ถ้า d900i ตัวนี้ผมแนะนำเพราะราคาเทียบกับคุณสมบัติแล้ว OK ครับ Wink

เข้าไปชมภาพถ่ายไม่ได้ปรับแต่งของผมที่ Flickr ได้ครับ

จะได้ทราบว่า D900i ถ่ายภาพได้ประมาณไหนครับผม

http://www.flickr.com/photos/lengstreet

57
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ryi8tro
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 11:23  

เซตกล้องเปน 2 ล้านไงอ่ะ

บอกด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
Asanouji
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 22:50  

ถ้าถ่ยภาพแล้วมานจาจัดเก็บลงเครื่องอย่างเดียวแล้ววีดีโอล่ะครับ ลงเครื่องอย่างเดียวด้วยหรือป่าว มานก็ถ่ายได้ไม่นานสิงั้นน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 03:38  

รูปที่ส่งบลูทูธจากเครื่องอื่นมา พอลากใส่เมมแล้วเสียบเข้าคอมแล้วดูไม่ได้อะ
ใครเป็นบ้าง? มีทางแก้มั้ย?
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 20:06  

ตอนนี้สามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าใครพอมีข้อมูลรบกวนด้วยนะครับ
asachi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 19:57  

พูดตามตรงตอนนี้ยังมีขายอยู่ทั่วไปอ่ะ ที่มาบุญครองมีแน่นอน ที่โลตัสผมก็เห็นมีขายนะ แล้วก้ศูนย์ซัมซุงที่เซ็นทัรลเวิลร์ดะเอสพลานาดครับ รูสึกว่าของยังไม่หมดลอตนะ น่าจายังมีเหลือเยอะเลยแหละ แต่ซื้อก็ระวังของย้มนะครับ ราคาน่าจาราวๆ 5700-6400หรือไม่ก็ถูกกว่านี้อ่ะครับ[/quote]
The_Royal
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 20:31  

ผมก็เป็นอีกคนนึงที่กำลังจะตัดสินใจซื้อ D900i ครับ...(สิ้นเดือนนี้)อยากทราบว่าระบบเสียงเวลาฟังเพลงจะดีมั๊ยครับ(อันนี้สำคัญเพราะว่าผมชอบฟังเพลง)และคนที่ใช้อยู่ ช่วยรบกวนบอกปัญหาข้อขัดข้องในการใช้งานด้วยนะครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2008 03:45  

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้ (18-5-0Cool ที่นาซ่า 5300 ไม่มีของแต่วันที่17-5-08 มีของ

ร้าน แม็คโคร 5650 ข้างๆนาซ่าเลยไปทางลีเช้ง 5600 Big boss 5500 ไม่มีของ

ผใปได้ร้านไรไม่รู้จำไม่ได้ 5500 ตัวเครื่องทำมาได้ดีผมชอบ

(ความเห็นส่วนตัว บาง,หรู,คลาสิค) แต่เสียงเบามาก กล้องก็โอเคอยู่ แต่ N73 ผมว่าชัดกว่ามากนะ (เคยใช้นะครับ)

ที่ตัดสินใจซื้อเพราะว่ามันบางและหรูนี่แหละ อ่อ ชอบธีมวัดพระแก้วมาก กลางวันธีมก็จะเป็นกลางวันมีนกบิน ส่วนเวลากลางคืนก็จะมีดาวตก 555 หรู
Asukajika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 00:30  

หรู บาง มีสไตล์ดี แต่สิ่งที่ไม่ชอบมีดังนี้นะครับ(อันนี้เป็นความไม่ชอบส่วนตัวนะ)
-ถ่ายภาพแล้วเก็บลงเมมไม่ได้ ต้องลงเครื่องก่อน(เมมเครื่องเยอะ เลยไม่กังวล เพราะถ่ายไม่เคยเต็มแล้วก็ยัดลงเมมทีหลัง)
-ต้องเอาเพลง ภาพ ลงเครื่องจึงจะตั้งเป็นวอลเปเปอร์ ถาพคนโทรเข้า เสียงเรีกเข้าได้(อันนี้ติดมาจากตอนใช้โนเกีย ไม่มีปัญหาเพราะว่าเมมเครื่องเยอะอีกแหละ
-อ่านภาพในเมมโฒรี่การ์ดได้ช้า แถมกดดูได้แบบทีละภยาพ ดูแล้วเลือ่นเป็นภาพต่อไปแบบตอนอยู่ในเมมเครื่องไม่ได้(โนเกียกะโซนี่ทำได้ดีกว่า) ที่สำคัญดูเต็มจอมะได้ แต่วีดีโอครึ่งจอ ชัดมาก ขอบอก(30fpsนะ)
-เพลง ต้องฟังแบบเป็นลิสต์ มีให้4ลิสต์ๆละ30เพลง รวมฟังได้สูงสุด120เพลง(รุ่นU600จึงทำเครื่องเล่นเพลงใหม่เพราะแบบนี้หละมั้งครับ) แถมต้องฟังแบบเลือกลิสต์ด้วยว่าจะฟังที่ลิสต์ไหน แนะนำให้เอาเพลงที่ชอบ30เพลงแรกกใส่ลิสต์อันแรกแล้วฟังจาเวิร์คมาก
-เรื่องเสียง เสียงสนทนาทำได้ดีกว่าโนเกียมาก(อยู่ห้างเปิดสุดได้ยินชัดแจ๋ว ไม่เหมือนโนเกีย เปิดสุดต้องใช้โหมดชัดเจนเสียงด้วยถึงจาชัด แต่เสียงเรียกเข้าเบาไปหน่อย มานจาเป็นสไตล์ซัมซุง เบาก่อน2วิแรกแล้วก็จาดัง แต่ก็ยังดังสู้โซนี่ไม่ได้
-แบตก็โอเคดี เล่นวันเดียวหมด อิอิ บ้าใช้ แต่แบตซัมซุงเป็นอาไรที่ดีมากๆ คุยได้นาน
โดยรวม ผมชอบเพราะเป็นรุ่นที่ผมอยากได้มานานละครับ
ถ้าหากมีใครที่ไม่เป็นแบบที่ผมว่าก็ช่วยแย้งผมได้นะครับ อันนี้เป็นสิ่งที่ผมไม่ชอบ บอกไว้เพื่อเอาไปตัดสินใจเอาเองนะว่าจาซื้อหรือไม่ แต่ตอนนี้ซัมซุงU600เหลือประมาณ6900ละ
ลองไปคิดดีๆนะ อิอิ
*กัตจัง*
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 22:23  

Very Happy ถามคนที่ซื้อจากศูนย์ SAMSUNG หน่อยค่ะ เห็นทางศูนย์เขาบอกว่าคนที่ซื้อเครื่อง

จากศูนย์ SAMSUNG ถ้ากรอบที่เป็นโครเมี่ยมลอก สามารถเข้าศูนย์เปลี่ยนฟรีไม่เสียค่าใช้จ่าย

จริงไหมค่ะ จะได้ซื้อจากศูนย์โดยตรงเลยอ่ะค่ะ
DDTSB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2008 22:50  

ปกติแล้วซื้อจากที่ไหนก็เข้าศุนย์ซัมซุงได้เลยนะครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อที่ศุนย์โดยตรงได้ ถ้าลอกเร็วผิดปรกติก็น่าจาส่งได้ครับ แต่ไม่ใช่ว่าเดจากการใช้งานแบบผิดๆของเรานะครับ อิอิ แต่ซื้อที่ศูนย์ได้ก็โอเคน่ะครับ น่าเชื่อถือกว่าครับ

ปล. ใช้รุ่นนี้มาเกือบเดือนละ ยังไม่ลอกครับ
XG45
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2008 13:19  

อยากถามคนที่ใชฃ้อยู่ว่า เวลาเอารูปลงการ์ดแล้วเข้าไปดูจากกเครื่องมานโหลดนานมั้ยครับ ของผมโลหดนานอ่ะ เป้นเหมือนกันป่ะ ยิ่งถ้าถ่ายด้วยความละเอียด3ล้านยิ่งดูในเมมนานเลยอ่ะ
นายเอ็กส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 00:41  

ดีทุกอย่าง
แต่ทำไมไม่มีที่คล้องสายโทรศํพย์อ่ะ แงแง
หรือหากมีใครพอทราบวิธีที่ทำให้คล้องได้รบกวนด้วยครับ
ำำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 00:35  

wutkung ผู้เขียน:
อยากทราบว่า d900i ขอบหน้าจอเป็นสแตนเลสป่าวครับ แล้วธีมสร้างได้ไหมครับ(ช่วยบอกเว็บด้วยนะครับ) แล้วธีมเต็มหน้าจอป่าวครับ เสียงชัดไหม วิทยุฟังได้ป่าว ถ้าผมเน้นเรื่องธีม เสียง และเครื่องสไลด์ บางๆ ช่วยแนะนำรุ่นอื่นๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบด้านนอกเหมือนโคเมียม 100% แต่หลังจากที่มันลอกมานิดหน่อยถึงรู้ว่าข้างในมันเป็นพลาสติก แต่ความมันวาวผิวสัมผัสมันเหมือนโคเมียมมากๆ เพราะไม่ใช่สีธรรมดาแน่นอนเพราะสีธรรมดาให้สีและให้ความวาวไม่ได้ขนาดนี้ เดาเอานะน่าจะเคลือบโคเมียม
uuu2oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : uuuu
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2008 00:55  

ที่ตัดสินใจซื้อตัวนี้ นอกจากความสวยที่ใครเห็นแล้วต้องถามทุกคนว่ารุ่นอะไรสวยจังแลกกันไหม!แล้ว ก็คือภาพถ่ายที่ผมว่ามันถ่ายได้สวยกว่า N95 และ Sony Ericcson เพราะก่อนซื้อมันจากเซิสหารีวิวของต่างประเทศก่อนเสมอ อีกทั้งไปเล่นตัวเป็นที่ร้านมาด้วย พอเข้าไปก็โอยะความสวยแตะตาเลย ลองเข้าไปอ่านรีวิวนะครับ mobile-review.com เป็นเว็บของเยอรมันหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่มีภาษาอังกฤษด้วยลองเปลี่ยนภาษาดูที่หน้าเว็บ

เว็บนี้ยังเอาภาพถ่ายตัวนี้เทียบกับภาพจาก Sony Ericcson ตัวที่เป็น Auto โฟกัสเหมือนกันเห็นชัดว่าใครถ่ายออกมาสวยกว่าใคร!! ปกติเป็นคนเปลี่ยนมือถือบ่อยมาก ตัวที่ใช้แล้วภาพถ่ายเยี่ยมสุดก็จะเป็น Siemens-benq S88 ภาพถ่ายอันนี้ขั้นเทพเลย ลองมาก็ Samsung D900i ที่ใช้อยู่ ส่วน Sony Ericcson ถ่ายใกล้ กลางดีมาก แต่ระยะไกลจับรายละเอียดไม่ได้เลย สีมันจะตุ่นเหมือนสีน้ำเลอะๆ ส่วน Nokia N95 คือของภาพมันเกลียสีไม่เนียน ดูออกเลยว่าถ่ายมาจากกล้องมือถือ ถึงจะมีพิเซลมากกว่า แต่ก็ไม่เกี่ยวกับความคมชัด เพราะพิเซลเป็นเพียงหน่วยวัดความใหญ่-เล็กของภาพ คนไทยมักเข้าใจว่ามันคือความละเอียดความคมชัดของภาพ ลองไปดูภาพถ่ายของ N80 ก็ได้ว่าพิเซล(ภาพ)ใหญ่แต่ไม่ชัดเป็นอย่างไง mobile-review.com จะได้เลือกถูกว่าตัวไหนเหมาะกับคุณ
evol[_]Tion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝาสไลด์โยกอะคับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 03:29  

ซื้อเครื่องมาได้แค่ 2 อาทิตย์เองอะคับ
ใช้งานปกติ ไม่ได้ผาดโผนอะไร

ตอนอาทิตย์แรกก็ยังปกติดีคับ แน่นดี ประทับใจโคตรๆ (ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนเครื่องได้ใน 7 วัน)

แต่พออาทิตย์นี้ ตอนปิดฝาสไลด์ จับตรงขอบด้านข้าง รู้สึกเลยว่ามัน "กึกๆ" ให้เพื่อนลองจับก็บอกว่ามันแปลกๆเหมือนกัน
ลองของเพื่อนที่ใช้ d900i เหมือนกัน ก็ไม่มีปัญหาอย่างงี้

ก็เลยสงสัยว่า ทาง samsung มีรับประกันส่วนนี้ให้ด้วยรึป่าวอะคับ
ใครรู้ช่วยตอบที กลุ้มใจ + ผิดหวังอะ
FCD900I
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2008 23:18  

ก็หลวมนิดๆนะ ใช้มาได้เกือบเดือนก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรแต่คาใจกับภาพในเมมทามไมมานโหลดนานเป็นปีเลย เฮ้อ ภาพถ่ายผมว่าชัดมากใช้ได้เลย สีสันก็ทามได้ดี ต่างกะเลนส์คาไซส์ตรงที่มานสีไม่แจ๋นมากไป ผมว่าโดยรวมก็โอเคแหละ^^ เรื่องกล้อง หน้าจอ กะเสียงสนทนาผมว่าดีกว่าโนเกีย แต่ความสามารถในการใช้งานด้านการโทรจริงๆผมว่ามันยังเป็รรองโนเกียอยู่(มันเข้าเมนูตอนโทรไม่ได้อ่ะ ของโนเกียเข้าเมนูเปิดเสียงอัดให้คนที่คุยด้วยฟังได้T_T) แต่ก็ช่างมัน เพราะเริ่มรักซัมซุงมากกว่าหลังจากโนกียหักหลังกันบ่อยๆ
......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 22:29  

ทำไมเอาเพลงลงเมมได้แค่บางเพลง

ไฟล์ mp3 เหมือนกันหมด

เอาลงเสดลองเปิดดูในตัวเครื่อง
เพลงไม่ครบ
สมมติลงไปประมาณ 36 เพลง
มีในเครื่อง 20 กว่าเพลง
ไฟล์หายไปเยอะมาก
อยากรุอ่ะ ว่าเพราะอะไร
แก้ได้ยังไงอ่ะ

อยากรุมากๆ ช่วยตอบทีน๊ะ
boomba_aha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 10:12  

สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจซื้อ D900i ผมคนนึงแหละครับที่เล่นมาได้หลานเดือนแล้ว เกือบครอบทุกอย่าง เลยพอจะเห็นขอดีข้อเสียขอเจ้าตัวนี้ลองอ่านดูนะครับ

สำหรับตัวเครื่องนี้ขอบอกว่าภายนอกข้องค้างจะดูดีเลยทีเดียบเมื่อเปรียบกับราคาที่ขายซึ่งผมมองว่ามันดีกว่าหลายๆยี่ห้อในราคาเดียวกัน

ตัวเครื่องจะเป็นพลาสติกเกือบทั้งหมด บางท่านอาจจะคิดว่าไอเงินๆเงาๆนี่มันสเตนเลดรึเปล่าขอบอกเลยครับว่าไม่ใช่มันคิอพลาสติดน่าจุชุบโรเดียว ซึ่งลอกได้ง่ายเหมือนกัน คือห้ามเอาพวกสติกเกอร์หรืออื่นๆที่คล้ายๆกันมาติดเลยเด็ดขาดเพราะลอกแน่นอน ไอที่เห็นสีไทเทเนี่ยมก็พลาสติก แต่มันมีความน่าสนใจอย่างนึงครับ สังเกตุตรงด้านบนของโทรศัพย์ที่เป็นแถบสีดำเงาๆ ขอบอกว่ามันลอกได้นะครับ เมื่อลอกด้านในมันจะเป็นสีเงินเงาๆๆ เมื่อใช้ไปเรื่อยๆไอสีเงินมันจะลอกออกเนื่องจากการเสียดสีต่างๆนาๆ แล้วมันจะกลับกลายเป็นสีดำเงาๆเหมือนเดิมแต่จะเห็นรอยชั้นเคลือบ เมื่อไม่สังเกตุไม่เป็นเห็นว่ามันลอกเลย

ขอขอบคุณที่อ่านข้ามมาโดยตลอด สวัสดีครับ

ส่วนจอภาพบอกเลยครับว่าดีมากให้สีสดจริงๆเรื่องความระเอียด เทียบเท่ากับ N95 เลย ลองเทียบมาแล้ว ก็อาจจะมีเรื่องคุณภาพ BODY นี่แหละครับที่ยังไม่ปรื้มเท่าไร พวก Slot เสียบก็พอรับได้แต่ต้องระวังหน่อยเดี๋ยวที่ปิด Slot มันจะขาดเอา

มาพูดถึงเรื่อง Function ภายในบ้าง เมื่องเทียบกับราคาที่ซื้อมาส่วนตัวผมว่าคุมแล้วกับราคานี้ เรื่องสั่นเสียง เสียงสั่น ได้หมด ดึงภาพมาใส่เบอร์โทรเข้าได้ แต่ตอนโทรออกจะไม่มีภาพ มันก็คล้ายๆกับ D900 แต่ตัดโปรแกรมดู word pdf พวกนี้ แต่เค้าก็เพื่มวิทยุมาผมว่ามันก็ดี มีประโยชน์มากกว่า แต่ถามว่าแล้วอยากมีวิทยุด้วย อ่าน E-book ด้วยได้ไหม ก็ได้เหมือนกันโดยการที่เราไปอัฟ Firmware ส่วนมากที่เมืองนอกเค้าทำกัน แต่ไม่มีภาษาไทย ทำไม่ดี พัง งานเข้าอีก เอาแบบพอเพียงดีกว่า

เสียดายที่ Block สายเข้าไม่ได้
การลงเกมส์ JAVA ก็ยุ่งยากกว่าชาวบ้านเขา ต้องทำถึง4-5ขั้นตอนกว่าจะลงเสร็จ
แต่รุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น ส่ง file เข้าเครื่องแล้วสามารถติดตั้งได้เลยแล่มจิงๆ

กล้องๆๆๆๆ มันช้าๆๆๆๆๆ บางคนสงสัยทามไมมานช้าอย่างนี้....

อยาจจะเป็นเพราะว่า AUTU focus ต้องใช้เวลาในการจับถาพเพื่อให้ได้ภาพที่มีความคมชัด
ช้าแต่สวย สวยแต่นาน บางครั้งถ่ายจนเบื่อ แต่ก็มี functioon ในการปรับภาพมากมายน่าสนใจเลยทีเดียว สามารถตกแต่งรูปได้แต่ไม่มาก

กล่าวมายาวมากบางคนเบื่อแล้วอีกนิดครับ

ส่วนเรื่อง storge ที่ดึงข้อมูลเข้าเครื่อง สามารถเสีย USB เห็นเป็น drive ได้เลยแต่ต้องเข้าไปเลือก USB storge ก่อนนะ เหมือนมี thumdrive อีกอันอิ...อิ บางท่านใช้ notebook มี bluetooth ก็สามารถดึงข้อมูลโดยตรงได้เลย

บางทานบอกว่ามันไม่สามารถให้เลือก ดึงข้อมูลลง mem ได้โดยตรงอันนี้ขอบอกว่า ถูกต้องนะคร๊าบๆๆๆ แต่ไม่หมด เมื่อท่านดึงข้อมูลลงเครื่องจนเต็มแล้วมันถึงจะให้ย้ายไปลงใน memได้ โอ๊ยยาวๆๆๆๆเหมื่อยแล้ว

สรุปเลยละกันกับคนที่ตัดสินใจซื้อ
สวยหรู+จอสวย+ฟังเพลง(ต้องทำใจลำโพงไม่แจ่ม)+function ครบครัน+รองรับ EDGE (data X 3 GPRS)เยี่ยมเล่นเน้ตสบายเลย(SIM DTAC เติมเงินเล่นเน็ต วันละ 30 ยาทเท่านั้น ถูกโคตร) +mobile ไฟ (มีไฟฉายด้วย เปิดจาก กล้อง flash สว่างมาก )+ไม่ฟังเพลงอยู่ได้3วัน โดยประมาณ ฟัง MP3 เต็มพิกัด ประมาณ 2 ชม
6450 น่าจะประมาณนี้ ซื้อเลย ฟันธง!!!

ตอนผมซื้อผมหลอกกระเทยได้ memมา 1 GB ใช้คารมและทรงผม นิดหน่อย 555

แต่ไม่น่าเชื่อเวลาผ่านไปแคแค่ แค่ แค่ 3 อาทิตย์ ราคาลงจากเดิมถึง500 บาท แถม+mem 1 GB จากที่เป็นยอดชาย

" กูโดนกระเทยหลอก (T-T) มีเงินอย่างเดียวไม่พอ ต้องโง่ด้วย "

มีอยากอย่างครับใครที่ตัดสินใจซื้อพวกปุ่มสัมผัส มัน sensitive มากเลยนะครับน่ารำคคาญมาก U600 ประมาณนี้ แต่ฟังชันเทียบเท่า+ดีกว่าไม่มาก แต่ สวยบางดูทนทาน ราคาแพงกว่า
boomba_aha
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2008 10:38  

มีหลายคำถามที่น่าสนใน
เอาอันแรกเลยนะครับเรื่องเปิดดูรูปช้า
-มันมีปัจจัยอยู่หลักๆ 2 อย่างเท่านั้นครับ
1.เป็นเพราะ mem ของเราไม่ดีอันนี้ลองศึกษาดูนะครับ ขอถูกไม่มีดีนะครับ
2. รูปเราโลหดมามีขนาดใหญ่ ความละเอียดมากเลยเลยใช้เวลามากสังเกที่โหลดนาน
ความละเอียดมากสีมาก ไฟก็ใหญ่ตามนั้นแต่ถ้า รูปขนาด 45~ 500 KB โหลดนานผมว่าผิดปกตินะครับ

เพลงที่โหลดมาไม่ครบ
ส่วนมากมาจากชื่อยาวเกินไป บางท่านอาจจะเปลี่ยนเป็น สาด.mp3 ก็ยังไม่เห็น มันมีมากกว่านั้นครับ สังเกตุเมื่ออยู่ใน pc บางเพลงจะมีชื่อ อัลบั้ม ศิลปิน อันนี้มีส่วนนะครับ ต้องไปลบใน properties ของตัว เพลงนั้นๆ ลองหาดูครับไม่ยาก
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 11:47  

ซื่อมาเมื่อวานนี้ (26-June-2008) ราคา 5,100บาท แถมเมม 1GB ครับ ถือว่าราคาดีเลยทีเดียวถ้าเทียบกับตอนเปิดตัว :)
Apetize
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2008 19:52  

ทามไมรูปในเมมดูได้อืดมากเลย ต้องเอามาย่อในคอมเป็นVGA(640*480)ก่อนถึงจาพอดูเร็ว รุ่นอื่นมะเห็นเป็นดูรูปความละเอียด3.2ล้านแค่2-3วิก็มาละ นี่เป็น10วิเลยอ่าถึงจาได้ดูรูปนึง
ไอ้นิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 10:37  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่เสาร์ที่ผ่านมา ร้านนิด MBK ราคา 4900 ทีแรกบอกว่าแถมเมม 1 G แต่พอเบ็ดเสร็จจ่ายเงินไหงเป็น 5,100 บาท (ตกลงมันแถมหรือป่าวหว่า?)
โดยรวมแล้วดูดี บาง เบา เสียงเพราะ แต่เวลาโหลดภาพ-เสียงลงเครื่องช้ามากมาย เสียงเบาไปนิด (อยากให้ดังกว่านี้อีก) แบตอยู่ได้ประมาณ 3 วันเท่านั้นเอง ขนาดไม่ค่อยได้ฟังเพลงนะ แต่กดอะไรเล่นนิดหน่อยเท่านั้น
เครื่องร้อนเร็วมาก จริงๆ อยากได้รุ่นที่ไม่ต้องระวังอะไรมากอย่าง E210 หรือไม่ก็ J600 แต่เห็นว่าของหมดมาได้ 2 เดือนแล้ว และทางบริษัทก็ไม่มีของส่งมาอีก ก็เลยตัดใจซื้อรุ่นนี้
สำหรับผู้ที่ใช้รุ่นนี้อยู่มีอะไรจะแนะนำก็เผื่อแผ่กันบ้างนะ เพิ่งเคยใช้ Samsung เป็นครั้งแรก ปกติใช้ Nokia อยู่ แต่เพื่อนเชียร์ บอกว่าเสียงดี เผอิญชอบฟังเพลงก็เลยตัดสินใจซื้อน่ะ
พึ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2008 00:28  

ผมพึ่งจะซื้อมาวันนี้เรยอะคับ

แต่ไม่แถมเมมนะ กะจะหาใส่เอง แต่กลัวปัญหาเมมหน่วง แบบโนเกีย เลยว่าจะใส่ แค่512mb
เพราะผมใช้สลับกับเครื่องอื่นอยู่แล้ว เลยกะไม่ใช้อะไรมาก จะดีรึป่าวครับ รึว่ายังไงก้อหน่วง ได้ใส่ 1gbไปเรย

รบกวนด้วยครับ Embarassed
GN001X
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบบ
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2008 23:49  

รุ่นนี้ มไต้องห่วงครับ ใส่เมม ยังไงก็หน่วง จากที่ลองใช้มา มีเมมก็ไม่ได้ใช้ไรมาก นอกจากฟังเพลงกะเก็บวีดีโอแล้วก็ภาพ เพราะรูปภาพพื้นหลัง เสียงเรียกเข้า ต้องเอาลงเมมเครื่องหมดครับ

รูปภาพเก็บในเมม ถ้าความละเอียกระดับ1.3ล้านขึ้นไป ไม่ต้องเข้าไปดูหรอกครับ นานมาก โหลดได้รูปนึงก็รอกันเหนื่อยครับ

ถ้าเปิดฟังเพลงมานจะหน่วงนิดๆ ประมาณ3วินาทีก่อนเพลงจะขึ้น

รุ่นนี้ถ้าถามผมว่ามีดีตรงไหน ผมคงต้องบอกว่า กล้องกับจอครับ กล้องสวยคมชัดมาก(ถ้าเทียบกับโนเกียที่ระดับเดียวกันผมว่าซัมซุงดีกว่า อาจจะแพ้ตรงที่โนเกียใช้เลนส์คารล์ไซส์ด้วย) จอนี่ถ้าเทียบกะหลายๆยี่ห้อจะเห็นว่าของซัมซุงสว่างมากนะครับ สีก็สด

ปัญหาของรุ่นนี้ที่ผมไม่ชอบคือ แบตค่อนข้างน้อยครับ จากที่ใช้มา หากโทรพอประมาณซัก1ช.ม. อยู่ได้ราวๆวันครึ่งเองครับ แล้วก็ เซฟรูปกะวิดีโอลงการ์ดความจำไม่ได้ นอกนั้นก็โอเคดีครับ

มีปัญหาก็ลองถามมานะครับ ถ้าช่วยได้จาตอบให้หมดเปลือกเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : พึงซื้อมาเมื่อวันศุกร์ d900i 5900 บาทที่ศูนย์
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 03:15  

ไปซื้อมาแล้วครับผม

ข้อดี
1.ถ่ายภาพดีมากครับ
2.เพลงก็เพราะดีมากครับ
3.บาง เบา มากครับใส่กระเป๋าเสื้อสบายใจ
4.จอสีสวยแต้ๆเจ้า...

ทดสอบระยะโพกัสดีมากแต่โครตจะช้าครับไม่ชอบเลย
รูปครับลดขนาด

ขนาดจริงครับ 3ล้าน

ขนาดจริงครับ 3ล้าน

ก็ใช้ได้ครับกับกล้องและเพลง
แต่ว่า

ข้อเสีย
1.การโอนข้อมูลลำบากครับ ใช้บลูทูธดีกว่า แต่บลูทูธเร็วดี
2.กล้องจังหวะเดียวที่ช้ามากมายมหาศาล
3.อืม ถ่ายแนวนอนลำบากกดชัตเตอร์เดี๋ยวติดเดี๋ยวไม่ติด ต้องไปกดที่ปุ่มok/i ดีกว่าครั้งเดียวติด
4.กลัวหักจังเวลาสไลด์ อิอิ ยิ่งมือหนัก ถ้าตกนี่คงประสาทกินเป็นแน่
5.แหม่ ปุ่มล๊อคนี่ล๊อคไวชะมัดยังไม่ทันได้เปลี่ยนเมนูเลย อิอิ
6.มีธีม วัดพระแก้วแค่อันเดียวหรือนี่ มีที่ไหนอีกไหมบอกหน่อยคร๊าบบบเพ่
7.แบตหมดเร็วเหมือนกันถ้าใช้ถ่ายรูป อิอิ
8.ทำไมข้อเสียมันมากอย่างนี้นี่ หา มึนๆๆ ข้อแปดทำให้เราบ่นกับมันเยอะ
9.อ้อ ดีวีดีโอไม่เต็มจอ ทำไงให้มันเต็มนะ งง อิอิ

สรุปข้อเสียก็เยอะเหมือนกันนะนี่ แต่ถ้าเน้นกล้อง 3 ล้าน ก็ถือว่าใช้ได้ครับ
ระวังหน่อยก็แล้วกันนะ เสียงชัดเจนดีมากเวลาสนทนา ใสๆดี
เป็นโทรศัพท์ที่เหมาะแก่การใช้งานจริงๆไม่ใช่ โทรศัพท์สำหรับเล่นครับ

คนที่ใช้ต้องสุภาพเรียบร้อย ชอบถ่ายรูปเป็นครั้งคราวและเป็นคนใจเย็นด้วย
โทรศัพท์เครื่องนี้เหมาะกับคุณที่สุด
ผมเป็นคนเถื่อนๆซื้อมาทำไมนะนี่ งง เหมือนกัน 555+

โอเคครับ น่าใช้แต่ต้องถนอมครับ
Ansssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบๆ
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 23:28  

เวลาดูวีดีโอ กดปุ่ม#ครับ แล้วมานจากลายเป็นเต็มจอ อิอิ ชัดมาก ^^ เป็นโทรศัพท์ที่เหมาะกะการโทรครับ แต่ สีลอกง่ายมาก ใช้มาสองเดือน ไม่ตก ไม่กระแทก ลอกไปแล้ว สามที่ โดยเฉพาะ ที่เป็นสีเงินๆ เวลาใช้เสร็จก็ต้องเช็ดเบาๆนะครบ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แถวๆพระราม 3
หัวข้อ : d900i
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:12  

คือ ตอนนี้พอคุยได้สักพักจอก็ดับแล้วเครื่องก็จะดับด้วยครับ
พึ่งซื้อเครื่องมา วันเดียว เอง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ
ยังไงรบกวนด้วยนะครับ เซงมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:16  

แล้วจะก็จะเป็นเส้นๆด้วยหน่ะครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:27  

คือ ตอนนี้พอคุยได้สักพักจอก็ดับแล้วเครื่องก็จะดับด้วยครับ
พึ่งซื้อเครื่องมา วันเดียว เอง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ
ยังไงรบกวนด้วยนะครับ เซงมากๆเลยครับ
ขอบคุณครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:27  

แล้วจะก็จะเป็นเส้นๆด้วยหน่ะครับ
rosebud
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2008 20:29  

ตอนนี้เป็นอีกอย่างนึงครับ
คือเวลาใช้ๆไปจอจะดับแต่ทำทุกๆอย่างได้แต่จอจะมืดๆครับ
รบกวนด้วยครับ เซงมากๆ
ambassader
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Bat หมดเร็วใหมครับ
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 23:48  

คือว่า ต้องชาร์ตแบตวันต่อวันเลยครับ ทำไงดีครับ
แค่ฟังเพลง 30 เพลง ถ่ายรูป 5 รูปครับ
หยุดชารต์ 07.30
แบตหมด 21.00 ครับ

แนะนำด้วยครับ ว่า มีปัญหาเปล่า รอรับสายทั้งวัน มีสายเข้า 3ครั้งๆ ละ ไม่เกิน 5 นาที
ครับ
ถือว่าใช้ได้เปล่าครับ
midos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 22:11  

เรื่องแบตหมดเร็ว เป็นธรรมดาครับ ผมใช้มาสามเดือนละ รุ่นนี้อ่ะ แต่เรื่องจอดับแล้วเครื่องดับ ไม่เป็นนะครับ ปกติดี รุ่นนี้แบตน้อยต้องทามใจครับ คุยต่อเนื่องราว2ชัวโมงก็แบตง่อยรับประทานแล้วครับ รุ่นนี้รู้สึกจามีดีตรงกล้องอ่า แต่ก็ทานแบตไม่น้อยเลยครับ^^
ollowing
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:23  

**เกี่ยวกับการเล่นเพลง**

-เพลงสากลจาอ่านได้หมดทุกเพลงครับบบ

-ส่วนเพลงไทยต้องเปลี่ยนชื่อเพลงน่ะครับ
--โดยเปลี่ยนชื่อศิลปินเปนภาษาอังกฤษครับแล้วตามด้วยชื่อภาษาไทย
เช่น นพ ภรชำนิ-เผลอ >>>>Nop Ponchamni-เผลอ
Cool เป็นต้นคับ
ss d900i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 22:06  

เพิ่มถอยมาครับ แต่เวลาสไลด์ขึ้น ฝาหน้ามันจะมีช่องว่างระหว่างส่วนหลังนิดหนึ่ง มันจะขยับๆได้ เวลาเขย่า ไปซ้าย ขวา เบาๆ จะรู้สึกได้เลยว่ามันหลวมไม่แน่นอ่ะครับ

** รบกวนเพื่อนๆพี่ๆที่ใช้อยู่ บอกที่ครับ ว่าปรกติหรือป่าว เพราะรู้สึกว่ามันไม่แน่นเอาซะเลยครับเวลาสไลด์ขึ้นเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 13:26  

อยากทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : Re: สอบถามราคา
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 20:31  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วคะ

5,390 - 5,990 พร้อม mem 1 GB ครับผม
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แผงภาษาไทย D900i
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 07:01  

ใช้เครื่องนอกอยู่ครับ มีแผงภาษาไทยให้เปลี่ยนยกแผงมั๊ยครับ?? ค่าอั๊พภาษาไทยเท่าไหร่ครับ?? ทำได้ที่ไหนครับ ขอชื่อร้านด้วยนะครับ
รบกวนหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดปิดเสียงปุ่มกดไม่ได้น่ะค่ะ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 03:32  

กดปิดเสียงปุ่มกดไม่ได้น่ะค่ะ อ่านในคู่มือก็เเล้ว เค้าเขียนว่าอาจเป็นเพราะเลือกรูปแบบตัวอักษรไม่ถูกต้อง เเต่ก็ลองเลืองดูทุกเเบบเเล้วก็ยังเลือกที่เมนูปิดเสียงปุ่มกดไม่ได้อยู่ดีค่ะ
ใครมีอาการเเบบนี้บ้าง รบกวนช่วยเเนะนำทีนะคะ
ne-ko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 12:43  

เพิ่งไปถอยมาเลย 4990 พร้อมเมมกะถุงใส่ของโอลิมปิกด้วย จากโลตัส
อยากได้ dictionary อ่า อยากถามคนที่เคยใช้ว่ามีโปรแกรม dictionaryมั้ยอ่ะ อยากได้ไว้ใช้งาน
jerry824
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอยมาแล้ว สี่พันเจ็ด
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 10:06  

พึ่งถอยมาเมื่อวาน สี่พันเจ็ดถ้วน ถามทั่ว MBK เลย ถ้าไม่เห็นที่siamphoneก่อนคงแย่
jerry824
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผม sync ปฏิทินไม่ได้ ทำไงดี
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 10:09  

ทำทุกอย่างแล้ว แต่ก้อไม่ได้ ได้แต่ contact ไม่เข้าใจเพราะผมใช้ MS office 2007 เหรอเปล่า
nayy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 13:21  

ลง PC studio และ Usb driver แล้ว แต่ต่อUSBกับคอมแล้วมันไม่ขึ้นอะค่ะ ทำไงดี ต๊อแต๊ ทำยังไงก็ต่อไม่ติด
towtam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 17:01  

เอาวิธีลง java มาฝาก สำหรับมือถือซัมซุงครับ ลงยากดี

http://www.naddalim.com/forum/showthread.php?t=1518

ส่วนโคดต้องเปลี่ยนนะ ของ d900i คือ *#52828378# การตั้งค่าจะคล้ายๆกัน
ลงได้ไม่เกิน 4096kb รวมเกมส์ที่แถมมา ส่วนโปรแกรมไปโหลดเว็ปนี้ก็ได้
ตัวอย่างโปรแกรมที่ควรมี dict อังกฤษ-ไทย

http://www.getjar.com/software/Samsung/SGH_D900i/Search/leklekdict
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: พึงซื้อมาเมื่อวันศุกร์ d900i 5900 บาทที่ศูนย์
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 23:55  

ข้อเสีย
1.การโอนข้อมูลลำบากครับ ใช้บลูทูธดีกว่า แต่บลูทูธเร็วดี
2.กล้องจังหวะเดียวที่ช้ามากมายมหาศาล
3.อืม ถ่ายแนวนอนลำบากกดชัตเตอร์เดี๋ยวติดเดี๋ยวไม่ติด ต้องไปกดที่ปุ่มok/i ดีกว่าครั้งเดียวติด
4.กลัวหักจังเวลาสไลด์ อิอิ ยิ่งมือหนัก ถ้าตกนี่คงประสาทกินเป็นแน่
5.แหม่ ปุ่มล๊อคนี่ล๊อคไวชะมัดยังไม่ทันได้เปลี่ยนเมนูเลย อิอิ
6.มีธีม วัดพระแก้วแค่อันเดียวหรือนี่ มีที่ไหนอีกไหมบอกหน่อยคร๊าบบบเพ่
7.แบตหมดเร็วเหมือนกันถ้าใช้ถ่ายรูป อิอิ
8.ทำไมข้อเสียมันมากอย่างนี้นี่ หา มึนๆๆ ข้อแปดทำให้เราบ่นกับมันเยอะ
9.อ้อ ดีวีดีโอไม่เต็มจอ ทำไงให้มันเต็มนะ งง อิอิ

////ผมใช้อยู่ครับ เปลี่ยนมือถือบ่อยรุ่นนี้เป็นตัวที่ใช้นานที่สุดเท่าที่เคยใช้มาครับ ใครเคยใช้แล้วจะทราบ
1.ไม่ลำบากเลยครับ แค่ต่อสาย USB เครื่องก็มองเห็นข้อมูลในการ์ดได้เหมือนไดว์หนึ่งตัว
2.จังหวะเดียวยิ่งเร็วกว่า 2 จังหวะของ SE ด้วยซ้ำช้าอย่างไงงง
3.ก็ติดนี่ครับ เครื่องคุณมีปัญหาหรือเปล่า
4.ผมก็เคยทำตกนะมันสั่นจนตกสไลด์ก็ค้างอยู่ แต่ไม่เป็นอะไรเลย
5.จริงเหรอครับลองเล่นดูใหม่นะครับ
6.อันเดียวครับ
7.ก็เป็นธรรมดาครับจอเป็นส่วนเปลืองพลังพอๆกับการใช้สาย
8.คุณใช่ไม่เป็นเองหรือเปล่าครับ
9.กดปุ่มสี่เหลี่ยมไงครับจะหมุนได้รอบ 4 ทิศ

ป.ล. ลองเล่นดูบ่อยๆนะครับ แล้วปัญหาของคุณกับเครื่องจะมีน้อยลง
Lamai~Rock~
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2008 11:22  

เวลาทำหน้า wallpaper ต้องทำ size เท่าไรถึงจะเต็มหน้าจออะครับ
smilefrog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใคร Update Firmware ของ D900i ได้มั่งครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 17:29  

ดูเองตาม Link เลยละกาน แก้ปัญหาหลายอย่าง เห็นแล้วน้ำลายหก
http://cafe.mobil.hr/showthread.php?p=743659#post743659

ส่วนนี้คือ สาย Flash Cable
http://cafe.mobil.hr/showpost.php?p=628777&postcount=2

ต่างประเทศเขา อัพ กันให้ตรึม แต่ในไทยแม่งทำไม่ได้ซักร้านเลย เซ็งเป็ด
ผมลองถามหลายร้านแล้ว แม่งก็พูดถึงแต่เรื่องกล่อง (Box) อยู่นั่นแหล่ะ
หรือร้านไหน Up ให้ผมได้ หรือรู้แหล่งอัพ เมล์ติดต่อมาด้วยนะครับ

xxxsmilefrog@windowslive.com (เอา xxx ออก)

กะลังสั่งซื้อสาย Flash Cable สำหรับ Flash เอง ทาง Ebay อยู่ อยากรู้ว่าในไทยมีป่ะ
ลองโทรไปศูนย์ซัมซุง ก็ไม่ได้เรื่องเลย (Flash เองก็ได้ฟะ ไม่ง้อแล้ว)
platezero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 23:36  

ผมเพิ่งสั่งซื้อไปครับ
อยากทราบว่าภาครับสัญญาณ เสียงคุยโทรศัพท์ กับไมค์ดีตัดเสียงรบกวนดีรึปล่าวครับตัวนี้

Wink
platezero
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 22:03  

towtam ผู้เขียน:
เอาวิธีลง java มาฝาก สำหรับมือถือซัมซุงครับ ลงยากดี

http://www.naddalim.com/forum/showthread.php?t=1518

ส่วนโคดต้องเปลี่ยนนะ ของ d900i คือ *#52828378# การตั้งค่าจะคล้ายๆกัน
ลงได้ไม่เกิน 4096kb รวมเกมส์ที่แถมมา ส่วนโปรแกรมไปโหลดเว็ปนี้ก็ได้
ตัวอย่างโปรแกรมที่ควรมี dict อังกฤษ-ไทย

http://www.getjar.com/software/Samsung/SGH_D900i/Search/leklekdict

ขอบคุณมากครับ แจ่มจริง ๆ

ใครอยากทราบวิธีทำแบบละเอียดสำหรับ D900i เมลล์มาถามกันได้ครับ alphaprobeam(at)hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2009 06:50  

ยังมีขายมั้ยครับ *-*
นู๋นิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อ
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 19:37  

เราใช้มาได้ประมาณปีนึง ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่แบตหมดเร็วมาก แค่ฟังเพลงนิดหน่อย คุยไม่เกินชั่วโมงเองนะ....คิดให้ดีก่อนซื้อนะ ตอนนี้เราเบื่อมาก....อยากซื้อรุ่นใหม่ รบกวนผู้รู้หาวิธีเพิ่มแบตให้ยาวนานกว่านี้หน่อย....เราก็คงอยากจะใช้รุ่นนี้ต่อ
nokinawa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 15:30  

ยังมีขายที่ไหนอีกนี่
นู๋นิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 15:51  

:D ซื้อเราป่ะล่ะ....ขายให้ ใช้มาได้ประมาณปีนึงแระ ไม่เคยตก สภาพยังใหม่ ไม่เคยเปียกน้ำ เครื่องไม่เคยติดขัดแต่ประการใด.....อิอิ
รัตน์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 23:38  

อยากได้รุ่นนี้ มีใครสนใจขายไหม๊ เมลล์มาที่ ratcha16@gmail.com นะ
pugg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจกอุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2009 17:59  

เรามี ที่ชาร์ตแบต หูฟัง และ แบตเตอรี่
พอดีของเราเอาเครื่องไปเข้าเครื่องซักผ้า
มันก็เลยเจ๊ง
แต่อะไหล่น่าจะใช้ได้อยู่นะใครสนใจก็ติดต่อมาละกัน
ให้ฟรีแต่จ่ายค่าส่งเองนะ จะส่งไปให้
pugghub@hotmail.com
beets
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : *-*
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2009 03:33  

รุ่นนี้ลงเกมส์กับApplicationยังไงครับโหลดมาแล้วลงไม่ได้
มอส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung D900i - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2009 13:39  

มีสีอื่นหรือป่าวคับ Question
มีแค่สองสีเองเหรอ Smile
[url][img][list=]
    Code:
    [quote][b]อยากได้สีขาวน่ะ :D [/b][/quote]
[/list][/img][/url]
pugg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจกอุปกรณ์
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2009 10:10  

pugg ผู้เขียน:
เรามี ที่ชาร์ตแบต หูฟัง และ แบตเตอรี่
พอดีของเราเอาเครื่องไปเข้าเครื่องซักผ้า
มันก็เลยเจ๊ง
แต่อะไหล่น่าจะใช้ได้อยู่นะใครสนใจก็ติดต่อมาละกัน
ให้ฟรีแต่จ่ายค่าส่งเองนะ จะส่งไปให้
pugghub@hotmail.com

อันนี้ให้คนอื่นไปแล้วนะจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6

ไปยังหัวข้อ: