Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 315 - ไอโมบาย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 81 / เข้าชม: 667865
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile 315 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 13:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 315 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/315.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 13:55  

รูปทรงดูเรียบๆดี แบตฯก็น้อยไปนะ
foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: i-mobile 315 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 15:25  

แบตฯก็น้อยไป
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 18:54  

แบตน้อยแต่จอเล็ก น่าจะพอถูไถไปได้
☺☻&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ : อืม
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 20:46  

มันดูเหลี่ยมๆไปหน่อยอ่ะ เหมาะกับคนที่อยากด้ายOptionครบ แล้วก้อราคาถูก หน้าจอมันเล็ก
แบตก้อตั่ง720ก้อพอๆไปด้ายอ่ะนะ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 21:00  

สีแปลกดี เปลี่ยนหน้ากากได้ด้วย
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2007 23:45  

คงไม่แพงมาก
IT MAN
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2007 19:04  

สีหวานแว๋ว เห็นแล้ว ยังกะ ไอติม น้ำแข็งกด เลย อ่ะ.....สีแว๋วดีจัง
JuKaGee
Year's Star

หัวข้อ : I'm Retrun
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2007 21:49  

Series 3 ของ i-mobile เริ่มมีของครบแล้ว แต่มันมีวิทยุไหมอ่ะ
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2007 03:46  

เราว่าแบตมันไม่น้อยไปหรอก ขนาดนี้แหละ เพราะหน้าจอก็ใช้ความละเอียดไม่สูง 128*128 กับ จอที่มีไม่ใหญ่มาก พลังงานคงใช้น้อย อีกอย่างรุ่นนี้ไม่มีกล้องด้วย เรื่องแบตเลยไม่น่ากังวลเท่าไหร่อ่านะ
JaNgzA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 19:37  

อยากทราบราคาอะคับ คัยรู้ช่วยบอกทีนะคับ
nineGaMe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2007 22:50  

Skeibler ผู้เขียน:
เราว่าแบตมันไม่น้อยไปหรอก ขนาดนี้แหละ เพราะหน้าจอก็ใช้ความละเอียดไม่สูง 128*128 กับ จอที่มีไม่ใหญ่มาก พลังงานคงใช้น้อย อีกอย่างรุ่นนี้ไม่มีกล้องด้วย เรื่องแบตเลยไม่น่ากังวลเท่าไหร่อ่านะ

มีกล้อง VGA ไม่ใช่หรอครับ
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 01:39  

ถ้ามีฟันสีฟ้าก็ครบเลยนะเนี่ย
รับรองคนซื้อเยอะแน่
cem555
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 555
วันที่โพสท์ : 01 May 2007 11:41  

อยากทราบราคามั๊กมําก
คงไม่แพงมาก
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Z z z..(_ _")
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 01:18  

ไม่แพงแน่นอน
zalapao_8
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 13:19  

3990
patchakorn
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 23:10  

ซื้อมาแล้วครับ เพิ่งวางขายเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
- ราคา 3,990 บาท
- ถ่ายวีดีโอไม่ได้ครับ
- ฟัง FM ต้องเสียบหูฟัง แต่สามารถเปิดออกลำโพงได้
- แถม หูฟัง Sony รุ่น mdr-ex71sl , หน้ากาก 2 อัน , Memory 512 MB , ซองซิลีโคน
ผมว่าของแถมก็คุ้มแล้วครับ Smile
New Comer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 03:18  

patchakorn ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เพิ่งวางขายเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
- ฟัง FM ต้องเสียบหูฟัง แต่สามารถเปิดออกลำโพงได้
- แถม หูฟัง Sony รุ่น mdr-ex71sl , หน้ากาก 2 อัน , Memory 512 MB , ซองซิลีโคน
ผมว่าของแถมก็คุ้มแล้วครับ Smile

ซื้อจากไหนคะ ของแถมเยอะดี เดี๋ยวตามไปซื้อ
แต่เสียดายไม่มีบลูทูตเนอะ อยากซื้อไปต่อเน็ตอ่ะค่ะ หุหุ
New Comer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2007 03:24  

ซื้อจากไหนคะ ของแถมเยอะดี เดี๋ยวตามไปซื้อ
แต่เสียดายไม่มีบลูทูตเนอะ อยากซื้อไปต่อเน็ตอ่ะค่ะ หุหุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2007 16:06  

New Comer ผู้เขียน:

ไอโมบาย น่าจะต่อเน็ตได้นะครับ ต่อโดยใช้สาย usb ครับ แต่ต้องลงไดรเวอร์ก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะเร็วมากแค่ไหน มีปํญหาก็เมลล์มาคุยได้นะครับ tty_63@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2007 16:18  

New Comer ผู้เขียน:

ไอโมบาย น่าจะต่อเน็ตได้นะครับ ต่อโดยใช้สาย usb ครับ แต่ต้องลงไดรเวอร์ก่อนนะครับ ไม่รู้ว่าจะเร็วมากแค่ไหน มีปํญหาก็เมลล์มาคุยได้นะครับ tty_63@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 12:14  

ไอโมบาย315 เล่นโปรแกรม 3gPP และ MPEG-4 ได้ไหม
ขายครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2007 13:24  

ขออนุญาติขายครับ ขายimobile513 ขายเพราะซื้อมาให้แฟนแล้ว แฟนไม่ชอบต้องการขาย >เครื่องใหม่ ซื้อวันที่ 19-5-50 เครื่องเอามาลองนิดหน่อยยังไม่ได้ใช้ มีอุปกรณ์ดังนี้ เครื่อง สมอท๊อก สายชาจ แบต เมม 512Mbสายลิ้งคอม ซิลิโคน แถม คู่มือ กล่องพร้อม หน้ากากแท้ให้อีก 2 อัน สีส้ม สีม่วง ที่ใส่เป็นสีดำ **มีอีก แถมหูฟัง SonyEx71แท้แถมมาจากศุนย์มียางหูฟังอีก 2 ขนาด ตัวต่อสาย ถุงผ้าแกะมาลองแล้วนิดหน่อย ต้องขายจริงๆแฟนไม่ชอบ ดูรายละเอียดได้ที่นี่
http://www.siamphone.com/catalog/imobile/315.htm

ทั้งหมดขาย 3600<<<โทรมาคุยกันได้
ไม่ได้เอารูปมาลงให้ดูนะ ไม่มีกล้องถ่ายครับ สนใจโทร 0831773784 ป็อป
หรือ poptwin@hotmail.com
NooJaJa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 11:05  

Very Happy ราคาประหยัดดี น่าใช้ ออฟฟิศเราก้อใช้ไอโมบายกันทั้งออฟฟิศเลย

แต่เค้าว่าไอโมบายพังง่าย เราว่าไม่จริงอ่ะ ใช้แล้วก็ไม่เห็นมันพังนิ ราคาก็แสนจาประหยัด

ด้วยอ่ะ ดีกว่าของโนเกียรุ่นใหม่ๆ ที่ออกมาซื้อมาแป๊บๆๆ รวนมั่ง แฮ้งค์มั่ง เสียรมณ์

สู้รุ่นเก่าๆก้อม่ะด้าย ความทนไม่ค่อยจะแข็งแรง พังก็ง่าย - -* Very Happy
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 22:04  

ไอ้ร้นนี้กะ510อันไหนจาดีกว่ากันนะ รุ้นไหนทกสุดอาท่าเทียบกะ510อะ
Mc5559
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 666
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 00:15  

ซื้อมาชาร์ตแบตมะเข้าอ่ะ
มันขึ้นว่า
เตือน! ชาร์ตไม่แน่น
มันคืออะไร ช่วยบอกเราที
poptwin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 21:41  

ช่วยตอบครับ
ผมว่า 510 ดีกว่าอีกนะ
1.วัสดุ
2.510 หน้าจอชัดกว่า
3.ทนกว่า สวยกว่า จอใหญ่กว่า
4.ถูกกว่า

สรุป ผมก็เคยใช้ 510 กะ 315 ตัว 315 วัสดุดูบอบบางมากๆ ไม่เชื่อลองถอดหน้ากากออกดูครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2007 22:45  

510 ดีกว่าครับ
หน้าจอเล็ก ดูไม่สวย ภาพหน้าจอก็ไม่สวย ดูไม่แข็งแรง
ถือว่าราคาแพง ราคาควรจะหล่นมาที่ 3000 บาท
รู้สึกว่าเปิดตัวมาที่ 2900 บาทเอง อาจมีการปั่นราคา
ลองเทียบ spec และ วัสดุ เป็นไปได้ ที่ราคาความต่ำกว่า 510 ประมาณ 800-1000 บาท
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 01:06  

510 คุ้มก่านะ ทั้งราคาที่เริ่มต้นนี่แพงก่าอันนี่แล้วตกเหลือ 3990 งิ น่าสนก่านะ แล้ว 510 ร้านที่รุจักเค้าบอกว่ามะค่อยมีปัญหาทะไหร่ อันนี่มะรู้ ผู้ทดลองยังมะเยอะทะไหร่
<~JE~>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 19:57  

แร้วกรอบที่เปลี่ยนได้ เขาให้มากี่สีหลอ มีสีอะรัยบ้างอะ ช่วยบอกทีคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเวลาโทรไม่ดี
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 23:25  

เสียงของอีกฝ่ายที่รับฟังจากโทรศัพท์รุ่น 315 จะเป็นลำโพงดังๆๆลดจนระดับสุดๆๆแล้วนะ เหมือนอยู่บนรถตลอดเวลา มันจะก้องๆๆ ฟังแล้วปวดหัวมากๆๆค่ะ พึ่งซื้อมาได้วันเดียวเอง อุปกรณ์น่าสนใจ แต่โทรคุยมะได้เรื่องเลย
SP_ฝน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 315 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 20:13  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile 315 - ไอโมบาย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/315.htm

Embarassed ถ่ายวีดีโอไม่ได้อ่ะ ผิดหวังหน่อยที่ไม่ได้ สู้ 510ไม่ได้เลยคนขายบอกได้น่ะเนี๊ยะถึงได้เอารุ่นนี้ กำจิงน่าเบื่ออ่ะ[url][img][/img][list=]
    Code:
    [quote][u][i][/i][/u][/quote]
[/list][/url]
โบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซง
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 10:26  

ซื้อมาแล้ว ก็ดี แต่เวลาโท อีกฝ่ายที่ฟังเรา เค้าฟังไม่รู้เรื่อง เสียงมันดังแปลกๆ ไม่ปกติ ก้องๆ แบบบอกม่ายถูกอ่ะ เซงเลย ไม่รู้ว่าคนที่ใช่รุ่นนี้เปนเหมือนกันป่าวอ่ะ อยากรู้
poptwin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 11:55  

เป็นเหมือนกัน เสียงก้องๆ บางครั้งก็ไม่ก้องแต่ผมขายทิ้งไปและ เหอะๆๆๆสรุปไม่ดีไม่นาซื้อเลย รุ่นนี้
โบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซงๆ
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2007 14:40  

ซื้อไอโมบาย315มาม่ะวานง่า แล้ววันนี้ถ้าขายก็กลายเปงมือ2 จะขายได้ถึง3000ไม๊อ่าอยากรู้จัง พ่อบ่นใหญ่เลยว่าซื้อมาทำไม
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2007 12:34  

Surprised เหอๆ
คนซื้อมาใช้รุ่น315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมาะสมกับราคาทุกประการ(เราใช้มาแล้วทั้ง315,608,510,902,)
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:14  

ลองคิดดูตามที่เราว่านะ...ว่าจริงไหม?...ราคาเปิดตัวอ่ะ...3990..นะ...แต่เราซื้อมาจริง3700เองอ่ะ(25 พ.ค. 2550)ฟังก์ชั่นมี..ดังนี้
1. ถ่ายรูปได้ระดับ 640*480
2. ฟัง MP3ได้
3. จอสี 2 แสนกว่าพิกเซล....
4. เสียงเป็น MP3ได้
5. เพิ่มเมม ชนิด (T-Flash)(512 MB)

ตามความเห็นของเรานะ...เราว่าได้ขนาดนี้ก็โอเคแล้วนะ...ส่วนเรื่องที่ว่าไม่มีกล้องถ่ายวีดีโอน่ะ...ก็ราคามันแค่นี้จะเอาอ่ะไรมากอ่ะ(แต่ที่จริงถ้ามีก็ถ่ายไม่ชัดหรอกนะ...ถ้าเอาชัดจริงๆน่าจะใช้กล้องวิดีโอเลยดีก่านะ...ทั้งภาพชัดกว่าและบันทึกได้นานกว่าด้วย...จิงม่ะ...?!?!....

Sad แต่ข้อเสียอย่างหนึ่งนะที่เราว่า I-mobile ขาดไปมากกว่ายี่ห้ออื่นๆเลยก็คือ...เปิดรับข้อมูลระบบไม่ได้อ่ะ(ถ้าเป็นยี่ห้อ nokia หรือ samsung หรือ panasonic(รุ่นVS2ทำได้...ไม่รู้รุ่นอื่นทำได้หรือเปล่า เพราะใช้อยู่แต่รุ่นนี้อ่ะ) อ่ะจะทำได้...แต่ I-mobile อ่ะขาดมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วอ่ Mad ะ...เมื่อไรจะพัฒนาให้รับได้เสียทีล่ะ..อย่างอื่นก็ดีหมดและแบบพอไปได้อ่ะ...แต่ขาดแต่ไอ้นี่แหละ...ที่ยังไม่พัฒนาอ่ะ...อีกอย่างจอรุ่น510อ่ะความละเอียดของจอสู้315ไม่ได้เลย...(ไม่เชื่อลองเอาภาพที่เป็นภาพถ่ายมาใส่ดูจิ...รุ่น510จะไม่สามารถแสดงบนหน้าจอได้(จำกัดขนาดรูปที่ 20 k ด้วยแหละ...แต่315ทำได้(แม้จะขนาดเล็กหน่อยก็เหอะแล้วสีสันก็สวยก่าด้วยนะ)แต่ที่แย่กว่าก็คือ แบตเตอรี่อ่ะน้อยกว่าเขาหน่อยอ่ะ(ถ้าใครชอบคุยนานๆ...ก็เสียรมณ์เลยอ่ะนะ...เข้าใจๆ) Laughing
คนใช้ I-mobile315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไร I-mobile จะเพิ่มฟังก์ชั่น รับ "ข้อมูลระบบ" ได้สักทีว้า...
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2007 01:25  

ไอ่ที่ว่าเรื่อง รับข้อมูลระบบไม่ได้อ่ะนะ...ขนาด nokiaที่เป็นจอขาว-ดำอ่ะ...อย่างเช่น3315,3310อ่ะยังทำได้เลย...เราว่านะ I-mobile น่ะน่าจะแก้ไขตรงนี้ได้แล้วนะ...ขายหน้ายี่ห้ออื่นเขาจัง.... Sad

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 17:45  

ถ่าย/เล่น วิดีโอ สำคัญ นั้น หมายความว่าคุณถ่ายวิดีโอ ไม่ได้
ก็คุณก็ ....จะเล่นคลิปวิดีโอไม่ได้ด้วย...
ซึ่งลูกค้าส่วนใหญ่ถูกหลอกจากร้านค้า หรือ คิดกันไปเอง คาดหวัง ว่ารุ่นใหม่ เหมือนหรือแทน i510 ได้
มะปราง
Year's Star

หัวข้อ : ฝากด้วยนะคะ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 22:33  

ฝากเวปน้องใหม่ของชาว I-mobile ด้วยนะคะ
http://www.dmisc.com/free/wb/default.php?board=imobile611
มีอะไรก็แบ่งปันกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 000
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 18:47  

ตกลงเอาไงกันแน่อะตกลงรุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ปะเหนเค้าเขียนว่าถ่ายวีดีโอได้อะถ่ายรุปได้ด้วยตกลงถ่ายวีดีโอได้ปะแล้วถ่ายรุปได้ปะแล้วกล้องชัดปะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
ไปดูมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 18:30  

วันนี้ไปดูมาแล้วที่แฟชั่นไอส์แลนด์ราคาอยู่ที่ประมาณ3450บ.แล้ว แต่ยังไม่ได้ซื้อ ตัวเครื่องเบาดี(แต่ยังไม่ได้ลองใส่แบตนะ)
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 11:28  

ทำไมรุ่นนี้แบตน้อยจังง ฟังก์ชั่นทุกอย่างเหมือน 308 ต่างแค่มีกล้องเท่านั้นเอง รุ่นนี้เหมาะกับเด็กๆใช้อ่ะนะ อิอิ ว่าจะซื้อให้หลานใช้แระ ราคาถูกดี
เซงจิต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 18:09  

Anonymous ผู้เขียน:
ไอโมบาย315 เล่นโปรแกรม 3gPP และ MPEG-4 ได้ไหม
ซื้อมาแล้วคับแต่ถ่ายวีดีโอไม่ได้อะ เซงเลย ทามงายอะ ฟังเพลงอะไรได้คับ
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 13:11  

รุ่นนี้เน้นฟังเพลงครับ สามารถจัด playlist แล้ว save ไว้ ได้เหมือนใน winamp เลย
กล้องเป็นแบบ VGA แต่ถ่ายออกมากอรับได้น่ะ
เล่นไฟล์วีดีโอ ไม่ได้เลย
เครื่องเล็ก กระทัดรัดดี
หูฟังเสียบเข้าตัวเครื่องโดยตรงได้เลย (เหมือนฟังเครื่องเล่น mp3 พวก Creative) Laughing
kammatap
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เชื่อผม
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 22:04  

ไอโมบายรุ่นนี้เจ๋งมากครับ อย่าหลงเชื่อว่าไอโมบายพังง่าย ต่อให้โนเกียร์เลยตกก็พัง เสียงสุดยอดครับเวลาเสียบกับหูฟัง อีกอย่างผมซื้อมาแถมเม็มตั้ง 1GB ไม่ต้องอัพเพิ่มเเล้ว ที่ว่าแบตน้อย ผมลองฟังทั้งวันทั้งคืนก็ประมาณ 2 วัน ตั้งเวลาเปิด ปิด เครื่องได้ครับ จะฟังเพลงก่อนนอนจนถึงกี่โมงก็ตั้งเวลาปิดไว้ แล้วตั้งเวลาเปิดตอนเช้า มีอีกเพียบที่จะสาทยายให้ฟัง ไว้โทรมาหาผมแล้วกันนะ 0841883437 Laughing Laughing Laughing Laughing
zaikann
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:35  

ผมอยากทราบว่า imobile 315 มันเปลี่ยนกรอบยังไงหรอครับ กรอบหน้าอ่ะ มันมีรูๆล่างซ้ายไว้ งัดหรอครับ หรือว่ายังไงครับ ขอบคุณครับ
tmct
Year's Star

จังหวัด: สุรินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 22:13  

ตอนนี้ ราคาเหลือแค่ 2990 เอง(22ก.ย.50) ที่ศูนย์ i-mobile น่าซื้อดีอะ กำลังหามือถือใหม่พอดี เครื่องเก่าใช้แล้วทุกข์
HerCz79
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 02:15  

ช่ายไปซื้อมาวันนี้กะแฟน 2800 ที่มาบุญคลอง แถมหน้ากาก1อัน ซีลีโคน การ์ดหน่วยความจำ 1 จิก ดีเลยนะ ถ้าใครต้องการเครื่องราคาไม่แพง(ถูกมาก) แต่ก็พอมีอะไรให้เล่น(ถ่ายรูป)ให้ฟัง(เพลง)ได้บ้างอ่ะ เสียงคุยดังดีมาก เรายังบอกชอบเครื่องนี้กะแฟนเลย เพราะ v3iของแฟนที่หาย เสียงพูดเบากว่า ปล.สีมันแจ่มจิงๆ กะไม่มี บูตูทนะ
เส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 11:45  

HerCz79 ผู้เขียน:
ช่ายไปซื้อมาวันนี้กะแฟน 2800 ที่มาบุญคลอง แถมหน้ากาก1อัน ซีลีโคน การ์ดหน่วยความจำ 1 จิก ดีเลยนะ ถ้าใครต้องการเครื่องราคาไม่แพง(ถูกมาก) แต่ก็พอมีอะไรให้เล่น(ถ่ายรูป)ให้ฟัง(เพลง)ได้บ้างอ่ะ เสียงคุยดังดีมาก เรายังบอกชอบเครื่องนี้กะแฟนเลย เพราะ v3iของแฟนที่หาย เสียงพูดเบากว่า ปล.สีมันแจ่มจิงๆ กะไม่มี บูตูทนะ

ตกลงมันถ่ายวีดีโอ ไม่ได้ใช่มั๊ยคับ Embarassed
ด.ญ.XXX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 00:08  

poptwin ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกัน เสียงก้องๆ บางครั้งก็ไม่ก้องแต่ผมขายทิ้งไปและ เหอะๆๆๆสรุปไม่ดีไม่นาซื้อเลย รุ่นนี้

ใช้ I mobile 315 เปนเหมือนกันเลยค่ะ คนที่คุยด้วยถามเปนประจำเลยว่า โทรศัพท์เปนอะไรหรอ บางทีเค้าก็บอกว่า ได้ยินเสียงเหมือนคนทุบโต๊ะหรือปิดประตูดังๆ หรือบางทีก็เหมือนเสียงปืน เราได้ยินเสียงคนที่คุยกับเราชัดนะคะ ชัดแจ๋วเลย แต่คนที่คุยกะเราเค้าบอกเสียงไม่ค่อยชัดเลย

เอาไปให้ร้านที่ซื้อมาเค้าดู(ตอนนั้นอยู่ในช่วงประกันค่ะ) เค้าก็บอกว่าเดี๋ยวจะส่งให้บริษัทดู แต่พอเอาคืนมาก็เปนเหมือนเดิม พอเอาไปให้ดูอีกเค้าก็บอกว่าจะส่งให้บริษัทดูอีก พอกับมาคราวนี้ เค้าบอกเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ แต่พอเอากลับไป ก็เปนเหมือนเดิมอีก จนทุกวันนี้ก็ยังเปนเหมือนเดิม...

ตอนนี้ก็ยัง(ทน)ใช้อยู่ค่ะ ไม่เอาขายค่ะ ไม่อยากให้คนที่ซื้อไปเค้าเอาไปพูดต่ออีก

เฮ้ออออออ ไม่น่าซื้อมาเลย!!!
ง่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: I'm Retrun
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 10:15  

JuKaGee ผู้เขียน:
Series 3 ของ i-mobile เริ่มมีของครบแล้ว แต่มันมีวิทยุไหมอ่ะ
มีสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 21:46  

ดีคับ
วันนี้ผมเพิ่งไปซือเครื่องใหม่มา (315) ยังไม่ได้ลองใช้คับ ถ้าใช้แล้วเครื่องของผมเป็นอย่างไรจะโพสบอกอีกที
คับ
เด็กเต๊ป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 17:44  

ผมซื้อมาวันนี้เลยครับที่ศูนย์ 2990 ครับแถมการ์ด1GBและหน้ากากครับถามว่าโอเคไหม

โอเคแล้วคร้าบปัญหาอะเหรอมีแค่หูฟังอะมันไม่ค่อยสนิทไม่รู้เกี่ยวกะหูหรือเครื่องงะ-.-
imobile 315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่น่าเยย
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 10:48  

Sad เราซื่อมา 3.200 อ่ะมันก็เสียอย่างเดียวถ่าย vdo ไม่ได้อ่ะ
รู้งี้เราซื่อ 510 ยังดีกว่า Evil or Very Mad คนขายบอกดูคลิปได้ พ่อมันบอก Evil or Very Mad
แมนแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งถอย
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 21:52  

เพิ่งไปถอยมาวันนี้เอง ตอนแรกตั้งใจว่าจะเอา รุ่น i200 ราคา 1830 เมม 1 กิ๊ก ต้องซื้อเพิ่มต่างหากอีก 390 รวมเป็น 2220 แต่ i315 ราคา 2480 แถมเหมือนกัน และได้เมมเพิ่มอีก 1 กิ๊ก กับสายดาต้า สรุปแล้วราคาต่างกันแค่ 260 บาท แต่ออฟชั่นมันเพิ่มมาคือ ส่ง mms มี gprs web ลองเทียบดูล่ะกันว่าพอใจไหม เราว่ามันคุ้มอ่ะ ถ้าสนใจไปที่ MBK ชั้น4 shop i-mobile ฝั่ง Tokyo นะ ถ้าเดินทั่วชั้น 4 มันมี 2 ร้าน ร้านหนึ่งจะมีครบวงจร แต่อีกร้านหนึ่งเหมือนขายส่ง ซึ่งราคาจะถูกกว่าศูนย์แน่นอน อีกอย่างเครื่องใหม่แน่นอน แกะกล่องให้ดูกันจะจะเลย ลองดูล่ะกันนะครับ
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ : Re: หาไดรเวอร์ครับ
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 15:48  

krit939 ผู้เขียน:
ทำไม่มันต่อกับคอมพ์ไม่ได้ล่ะครับ ไดรเวอร์ก็หายากจัง ไม่ทราบว่าใครพอจะมีที่โหลดไดรเวอร์บ้างครับ Confused

ปกติถ้าเป็น XP ก้อจะมองเห็นไดว์อยู่แล้ว แต่ต้องปิดโทรศัพท์ก่อนคับ
wiccaner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบาย315
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 13:15  

เพิ่งซื้อมาเมื้อวาน 315 อะ

ตอนแรกก็ เลือก โมโต V3 ตัวใหม่ไว้ แต่เห็นตัวนี้ มันราคากำลังดี เมมเยอะ กล้องก็ชัดดี ถึงจะเป็น VGA มันก็ชัดมาก ฟังเพลงได้เยอะ เบา แต่ดีไซด์ไม่ค่อยดีเท้าไหร่

ซื้อมาปุ๊บจ่ายเงินเสร็จ อีก2 ชั่วโมง โทรหาร้านเลย ว่าไปเปลี่ยนเครื่อง จะซ์อ V3 แทน

คนขายมัน บอก ถ้าเปลี่ยนคืนคิด 300 ( ซื้อมา 2300 ) ผมก็ เซงเลย ตอนแรกไม่ถูกใจเลย

ก็เลยทนใช้ไปสักพัก ก็โอเค ฟังเพลง เสียงดีมากกกกก กล้องชัดแจ๋ว แต่แบตน้อยไป ฟังได้ 12 ชม. ก็หมด เวลาคุย บางที่ ก็มันเหมือนมีเสียงแปลกๆแหละ คนอื่นเค้าได้ยิน

สรุป

ฟังเพลงดีเยี่ยม
เบา
กระทัดรัด
กล้องชัดมาก
ดีไซน์ ก็ใช้ได้ (ถ้ามองแต่ข้างหลัง)
MMS ได้
WAP ได้
มีข้อมูลระบบ (แต่แสดงผลไม่ดี เพราะไม่ได้ขึ้นที่หน้าจอ มันเป้นข้อความเข้า )

แบตน้อย (สำหรับฟังเพลงตลอด) จะถือว่าเป้นข้อเสีย
ไม่มีวีดีโอ
ไม่มีตัวนับข้อความ ( นับว่าตอนพิมsms เป็นกี่ข้อความ อัน )
ระบบการจัดการไฟล์ แปลกๆ ไม่ค่อยดี
สีจอ ยังไม่ค่อยละเอียดมาก
ไม่มีบลูทูธ
ไม่มีอินฟราเลด

คัยก็ได้ช่วยที

-ของผมมันเอาเสียงเรยีกเข้า MP3 ไม่ได้อะ พอเลือกใช้งาน เพลงนี้มันบอกว่า รายการเต็ม ใหทำไงหรอ?

-รหัส รีเครื่องของ ไอโมบาย กดรหัสอะไรรู้ไม๊คับ ช่วยบอกที
AonkaMae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 22:28  

รายการเต็มหลอคับ
ผมซื้อมาใช้แระสำหรับผมถือว่าดีมากคับ
คิคิ ( ไม่มีกะตัง )
เวลาทำเพลงอะคับ ต้องเข้าไปตั้งค่าที่ รูปแบบอะคับ (ดูเองเด๋วก้รู้)
skyblue
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 08:46  

แลกกับเงินไม่ถึงสามพัน ได้โทรศัพท์ที่สามารถใช้งานได้ครบครันถือว่าดีที่สุดแล้ว เปนสาวก i-mobile มาตลอด เปลี่ยนไปก้อหลายรุ่น เด่วนี้ไม่เคยมองยี่ห้ออื่นเลยจิงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 22:35  

ซื้อมาแล้วคับ ศูนย์ DTAC ที่ตึกคอมขอนแก่น ราคา 2,790 บาท
แถม เมม 1 กิ๊ก ซอง หูฟัง สายดาต้า แบต แล้วก็หน้ากาก 1อัน

แสงก็ดังใช้ได้คับ แต่เปิดจนสุด(ซึ่งดังมาก) ลำโพงแตกนิดหน่อย แต่ขอบอกว่าดังมากจริง ๆ ดังแบบจนกลัวลำโพงพังอ่ะคับ เหอะ ๆ

จอก็สว่างสวยดีคับ

เพลงก็โอเค ปรับอิควอไลเซอร์ได้ด้วยน้า
ส่วนกล้องก็ดีกว่า 510 ละกันครับ หุหุ บอกแค่นี้หล่ะ
315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 07:34  

ตอนนี้ซื้อ 315 มาใช้ ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรอย่างที่กระทู้นี้โพสไว้
อาจจะเพราะว่าผมใช้เป็นมั้ง ?? เลยไม่เจอปัญหาอะไรเลย

315 ไปซื้อมาจาก NASA ได้ราคา 2500 รวมแผ่นกันหน้าจอ 150 และซองซิลิโคน 50
เบ็ดเสร็จ 2700 ครับ

ตอนนี้ที่รุสึกไม่ดีคือใน SP บอมาว่าเล่น VDO ได้ แต่พอไปสอบถามร้านขาย บางร้านบอกว่าเล่นได้ บางร้านบอกว่าเล่นไม่ได้ อยากรุว่าสรุป มันเล่น VDO ได้มั้ยครับ
ตอนนี้ผมเล่นไม่ได้ แล้วมันมีการ upgrade Firmware บ้างหรือปล่าวครับ
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 07:40  

ถึงหลาย ๆ คนที่ชอบดูถูว่า I-Mobile ไม่ดี ไม่เป็นที่นิยม..

วันก่อนผมไปทานข้าวแถว ๆสยาม แปลกนะครับ เด็กวัยรุ่นหลายคนนิยมใช้ I-Mobile กันเยอะเลยอ่ะ ผมเองก็ใช้เหมือนกัน เพื่อน ๆ ก็ใช้กันซะส่วนใหญ่
แต่ดันไปพี่วิน(มอไซต์) หรือเด็กเสริฟร้านข้าวที่ไปกินก็เห็นใช้ Nokia กัน
คิดไป คิดมา เราคนทำงานเงินเดือน หมื่นกว่า ๆ ใช้ I-Mobile แล้วก็ใช้ได้ดีด้วย
แต่ยี่ห้อดัง ๆ คนใช้ส่วนมากดันเป้นเดกเสริฟ ซะงั้น 55555+
อ่อลืมบอกไปที่เห้นนั่นส่วนมากเป็นตระกูล N-70 ทั้งนั้นเลย (เราเห้นฝาปิดกล้องด้านหลัง)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 23:03  

ผมต้องการจะอัพเกรดซอฟแวร์เหมือนกัน ดูสิ ออกมาใหม่ทั้งที ยังเล่นวีดีโอไม่ได้เลย

ความจำตัวเครื่องก็ยังเหลือ มันน่าจะเอาลงได้นะ เห็นรุ่นตัว ไอ โมบาย 200 มันยังมีวีดีโอเลยง่ะ - -* ถูกกว่าด้วย เล่นเอ็มพี3ได้ด้วย แล้ว315ละคับ - -*

ไอโมบาย ใครรู้ช่วยทีคับ
I315
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I315i
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 20:22  

I-Mobile 315i
ออกขายแล้วนะคับบบ ขอบอกก,,แหะๆ
ก้ราคาเท่ากับ 315 ตอนแรกๆอ่าคับ
เพียงแค่เล่น VDO ได้คับบ ^^
( เลวมากพึ่งรู้ตัวว่าตัวเครื่องขาดวิดีโอ )
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: I315i
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:54  

I315 ผู้เขียน:
I-Mobile 315i
ออกขายแล้วนะคับบบ ขอบอกก,,แหะๆ
ก้ราคาเท่ากับ 315 ตอนแรกๆอ่าคับ
เพียงแค่เล่น VDO ได้คับบ ^^
( เลวมากพึ่งรู้ตัวว่าตัวเครื่องขาดวิดีโอ )

เล่นได้ เเต่จอเล็กไปนิดส์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายไอโมบาย315 2200บาทคับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 20:54  

รายระเอียดก็ตามกระทู้คับ มีความจำ1กิกกะไบต์ ไม่มีชำรุด ไม่เคยเข้าร้านซ่อม ซื้อมาเดือนมกราคม 2551 (มีหน้ากากแถมด้วย)สนใจติดต่อ 084-3176106
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายไอโมบาย315 2200บาทคับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 20:54  

รายระเอียดก็ตามกระทู้คับ มีความจำ1กิกกะไบต์ ไม่มีชำรุด ไม่เคยเข้าร้านซ่อม ซื้อมาเดือนมกราคม 2551 (มีหน้ากากแถมด้วย)สนใจติดต่อ 084-3176106
wiccaner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2008 23:32  

เซงหวะ แล้วมันจะอัพซอฟแวรืได้ป่าวเนี้ย
KUB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยดี
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 12:09  

yule ผู้เขียน:
ไม่ค่อยดีไม่มีบลูทูธ
ราชาสายลม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 01:55  

ผมซื้อมาเครื่อง2500อะงับทำไมไม่เหงมีซิลิโคลนกับหน้ากากแถมมาให้เลยอะคับแล้วที่บอกว่าคนรับจะฟังไม่ชัดมันจิงรึป่าวคับยังไม่ได้ลองง่ะพึ่งซื้อมาวันนี้สดๆ
คนใช้จิงๆนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกให้
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 20:29  

ราชาสายลม ผู้เขียน:
ผมซื้อมาเครื่อง2500อะงับทำไมไม่เหงมีซิลิโคลนกับหน้ากากแถมมาให้เลยอะคับแล้วที่บอกว่าคนรับจะฟังไม่ชัดมันจิงรึป่าวคับยังไม่ได้ลองง่ะพึ่งซื้อมาวันนี้สดๆ
เรายังได้เลยแล้วทำไมนายไม่ได้ล่ะหรือว่าโดรย้อมแมวนายตอบด้วยว่าซื้อมาจากไหนเด๋วบอกให้ว่าทำไมไม่ได้ของแถม Crying or Very sad Crying or Very sad ☺☻☻☺
pitcher
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2008 22:01  

ไม่ทนอ่ะ
ขว้างทีเดียวจอแตกเลย..หุหุ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2008 20:46  

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยครับ
คือเย็นวันนี้เลยอ่ะครับ อยู่ดีๆมันก็ดับ ไม่ทราบว่าใครเป็นมั่งครับ
กลับมาที่ห้อง ชาร์ตไฟก็ไม่เข้า แกะแบตและซิมออกมาใส่ใหม่
ก็ไม่ติดอ่ะครับ ทำไงดีครับ เข้าศูนย์ซ่อมไอโมบายที่ไหนก็ได้เหรอคับ
ผมซื้อที่บ้าน แต่ตอนนี้ใช้อยู่ที่จังหวัดอื่นอ่ะครับ เดือดร้อนที่ติดต่อใครไม่ได้
คือทอสับมันดับไปเฉยๆอ่ะคับ ทำไงดี T^T
มูมู่ซัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 19:37  

ผมใช้ไอโมบาย200อยู่ๆเครื่องมันค้างแล้วดับงไปเปิดก็ไม่ติด ชาร์จไฟก็ไม่เข้า งงเลยครับ ไปที่ร้านเขาบอกว่าพี่ก็ไม่รู้มันเป็นไร งงเหมือนกัน เขาบอกต้องเข้าศูนย์ อยากรู้ที่ไหนดีและได้เร็วๆบ้างครับ
กระด้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กาดคามจำ
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 09:58  

กาดเป็นไรไม่รู้เล่นไม่ได้ใครรู้ช่วยบอกทีที่080-3022305
Help for me
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 18:07  

[b]i-315 เนี่ยครับ เครื่องของเพื่อนผมมันก็ i-315 ดูวีดีโอ ถ่ายวีดีโอก็ได้ แต่ทำไมของผมมันดูไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ ไม่มีเมนูถ่ายวีดีโอกับอัลบัมวีดีโอเหมือนของเพื่อนอ่ะครับ อยากเล่นวีดีโอมากเลยครับ ช่วยบอกวิธีที่ทำให้315มันดูวีดีโอได้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ[b][/b][/b]
หกดเ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 11:38  

ใช้มา 1 ปีแระคับบ ไม่มีปันหาคับ ไม่ซีเรียส
bossyuri
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ : Re: ช่วยบอกทีนะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 19:08  

Help for me ผู้เขียน:
i-315 เนี่ยครับ เครื่องของเพื่อนผมมันก็ i-315 ดูวีดีโอ ถ่ายวีดีโอก็ได้ แต่ทำไมของผมมันดูไม่ได้ ถ่ายไม่ได้ ไม่มีเมนูถ่ายวีดีโอกับอัลบัมวีดีโอเหมือนของเพื่อนอ่ะครับ อยากเล่นวีดีโอมากเลยครับ ช่วยบอกวิธีที่ทำให้315มันดูวีดีโอได้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ[b][/b]

มันมีอยู่ 2 รุ่นครับ รุ่น 315 กับ 315i ครับ รุ่น i จะรองรับวิดีโอครับ
เหอๆ111231
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2008 15:00  

หกดเ ผู้เขียน:
ใช้มา 1 ปีแระคับบ ไม่มีปันหาคับ ไม่ซีเรียส

พอดีตอนนี้ก็ ปี 2 เดือนแระ เหมือนเรป บน
samsurat2009
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 13:44  

[quote="United"]รูปทรงดูเรียบๆดี แบตฯก็น้อยไปนะ[/quote]
...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: