Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1200 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 78 / เข้าชม: 475746
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1200 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 18:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1200 - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1200.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:04  

ชอบรุ่นนี้ตรงด้านหน้ากับปุ่มนะ สวยดี
แต่ไม่ค่อยชอบด้านข้างเท่าไหร่
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 22:23  

เล็กกระทัดรัด น่าใช้ดี Smile Smile Smile
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:53  

Surprised น่าใช้ดีไว้สำหรับคนต้องการโทรเข้ากับรับสาย
m555
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 04:16  

เชือป่าวครับว่าอีกไม่นานก็จะมีรุ่น1200i ตามออกมาโดยจะเปลี่ยนไฟที่หน้าจอเป็นสีขาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 06:34  

เหอๆๆๆๆ ไปขุดรุ่นไหนมาทำเนี่ยยยยยยยยยยยย

ต่อไปจะมี 3310 ii....^..^
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 09:31  

Anonymous ผู้เขียน:
เหอๆๆๆๆ ไปขุดรุ่นไหนมาทำเนี่ยยยยยยยยยยยย

ต่อไปจะมี 3310 ii....^..^
อาจจะมี 3310 Music Edition/3310 Gold/3310 LIMITED EDITION ตามมาทีหลังอีกก็ได้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SAVKRZROR เมื่อวันที่ 22 Jun 2007 19:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
IT MAN
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:36  

เล็ก น่ารัก

กะทัดรัดดี

สีออกมาแนวสดใสดี
เผอๆๆขายดีกว่าพวกรุ่นแพงๆๆอีก

น่าใช้เหมือนกันน่ะนี่
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 16:57  

ถ้ามี fm ก็เยี่ยม
konjaion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 20:23  

แบ็ตเตอรี่เท่าไหร่คับ รุ่นนี้
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:12  

ขาวดำ ขาวดำตรงไหนว่ะ

ผมว่า เหลืองดำนะ
(ล้อเล่นนะอิอิ)
ผปแผ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 20:10  

yule ผู้เขียน:
ขาวดำ ขาวดำตรงไหนว่ะ

ผมว่า เหลืองดำนะ
(ล้อเล่นนะอิอิ)

มันเขียวดำนะ
คนอุดร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 09:40  

น่าจะใส่นาฬิกาพูดได้ลงไป
ล้อเล่นแต่มีจริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 01:45  

รุ่นนี้เจ๋งกว่ารุ่นใหม่ ๆ หลายรุ่นตรงที่โปรดีโทรกระจายรับสายเข้าและโทรออก ดีกว่าเครื่องอย่างหรูรับได้อย่างเดียว ฮา Very Happy Very Happy Very Happy
111000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 12:29  

อ๊ายยยย!!!! อยากด๊าย อยากด๊าย อยากด๊าย อยากได้
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 20:24  

เหมาะใช้เป็นเครื่องสอง ตอนแบตหมด เหอๆ
nanniecute
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 12:28  

MP3 ได้ด้วยหรอเนี่ย โอ้!!!!! ไม่น่าเชื่อเลย ขาว-ดำ มี MP3 ..............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 1200 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 14:28  

โหนี่ปีไรแล้วเนี่ยทำมาได้ขาวดำ วู้....รับไม่ได้
Z-0254
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 23:00  

1100 แปลงร่าง วู้!
แน่นอนน่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2007 23:34  

อยากใช้จอขาวดำนะ มันคลาสสิกดีนะ แต่มันน่าจะออกแบบสวยกว่านี้หน่อย ปุ่มกดเป็นยางๆป่าวเนี่ย แน่ๆเลย ใช้ไปแล้วเหลืองอ่ะ แต่คงทนน่าดูสำหรับโนเกียแล้ว
andyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 4444
วันที่โพสท์ : 18 May 2007 13:41  

m555 ผู้เขียน:
เชือป่าวครับว่าอีกไม่นานก็จะมีรุ่น1200i ตามออกมาโดยจะเปลี่ยนไฟที่หน้าจอเป็นสีขาว

รอรุ่น1200iดีก่า เบื่อแล้ว ตอนใช้3210ก็จอเขียวดำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 May 2007 17:51  

เสียงเรียกเข้า MP3 จิงอ้ะ โหลดยังไงอีกหล่ะทีนี้ แค่ 1110 โพลีก็ ยุ่งยากนิดๆละ แต่ว่า เครื่องของคนรู้จัก แกเป็น 1110 เครื่องนอกนะ มี TrueTone ด้วยเสียงเหรอ สุดยอดเลยดีกว่า 6681-80 ซะอีกอ่า -*- (เรื่องจริงไม่อิงนิยายชะเอิ่งเอย)
ซออู้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 19:53  

เหอๆๆ นี่มันสารพัดผสมเลยนะนี่ ทั้งเริ่มแรก โนเกีย 1100ที่มีไฟฉาย + 1110i อ่า
มันซ้ำๆกันอ่ะนะ สีก้อฟ้าๆอยุ่นี่แหละ แต่เลกเมิกค่ะ เราใช้ลาร์มูร์ไปแล้วนะ7360 งั้นก้อ...บาย Smile
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:42  

ผมว่ามันก็ดีนะเหมาะกับ พศ.พอเพียง พอดี อย่างน้อยก็ได้เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 แถมยังมีไฟส่องสว่างยามฉุกเฉินอีกต่างหาก คุ้มค่าเงินที่สุด
Sorawut_ood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2007 23:53  

แล้วไอ้ 1200i เมื่อไหร่จะออกมาขายซะทีหล่ะ
รออยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 22:47  

รออยู่นานแล้วเห็นรูปแล้วชอบสุดในตระกูล 1xxx แต่ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะมาขายซักที ถามคนขายเทเลวิซ บอกว่าประมาณสองเดือน ก็เลยไปซื้อ s88 มาซะ รอมาก่อนคาดว่าจะซื้อไว้โทรอย่างเดียวถูกดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 11:29  

ราคามาแล้วครับ 1350 บาทครับ
นัยสัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 09:39  

nanniecute ผู้เขียน:
MP3 ได้ด้วยหรอเนี่ย โอ้!!!!! ไม่น่าเชื่อเลย ขาว-ดำ มี MP3 ..............

MP3-grade sound คือ เสียงเทียบเท่า MP3 ไม่สามารถนำไฟล์ MP3 จริงๆ มาใส่ได้ครับ

http://www.nokia-asia.com/A4435704
มาย้างงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 19:39  

จนถึงป่านนี้ยังไม่มีใครได้ครอบครองมันไว้ในมือเลยหรือครับ

เวงกามม Laughing Laughing
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2007 22:39  

เอากลับบ้านมาแล้ว 1300 บาท ราคาส่งที่ mbk ครับ มี2สี ดำกับน้ำเงิน ผมเอาน้ำเงินมา เบื่อสีดำแล้ว อิอิ Laughing
ek2206
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 08:40  

ลองใช้แล้ว..โอ..ป่าวอยากรู้..มีแนวโน้มว่าจะซื้อ
อยากซื้อเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 20:20  

รอก่อนซักพักให้มันลดลงซักหน่อย แล้วมันต่างกันมั้ยกับ 1110
ek2206
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 19:46  

ไปถามมาแล้ววันนี้ ที่ telewiz 1,310 บาท
อยู่โคราชครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาที่ Telewiz โคราช
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 01:59  

ไปถามมาคนขายเค้าว่า 1,580 ครับ
สงสัยที่ต่างจากกรุงเทพฯ คงเป็นเพราะค่ารถ Wink
โคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาล่าสุดที่โคราช
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 18:47  

ราคาล่าสุดที่โคราช Bliztel กะ jaymart 1,350 ค่ะ
แต่ 1208 ยังไม่มีของขายเลยเห็นแต่ตัว demo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 19:34  

มีใครซื้อมาแล้วมั่งอ่ะ ถามหน่อยจิ่ว่า...

1. มีเมนูปฎิทินภาษาไทยใช่ป่าว แล้วตั้งนัดหมายให้ปลุกเตือนได้มั้ย
2. HandFree เป็นงัยบ้าง ชัดไม่ชัด
3. ตัวเครื่องประกอบดีมั้ย กันน้ำกะฝุ่นได้ด้วยหยอ จิงป่าว
4. เสียงลำโพงหูฟังดังชัดมั้ยเวลาออกไปโทรในที่ดังๆ
5. แบตอึดป่ะ ไฟฉายเป็นงัยบ้าง

ใครใช้แล้วตอบเราด้วยนะ กำลังสนใจรุ่นนี้ แต้งกิ้วจ้า Embarassed Embarassed Embarassed
พิชัย03
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นี่สิครับขวัญใจ LO-TECH อย่างผม
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 22:07  

Laughing นี่เลย..ผมชอบ..ไม่เว่อทั้งราคาและฟังก์ชั่น อันว่ามือถือนี่หนาสำหรับผมแล้วเอาแค่รับสายโทรออกก็พอแล้ว Sad สงสารพ่อแม่ต้องหาตังค์หลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดินกว่าจะได้เงินมาแต่ละบาท ได้มาแล้วเราก็เอาไปซื้อของใช้ฟุ้งเฟ้อฟุ่มเฟือยที่แพง ๆ อย่างมือถือ ฯลฯ ผมไม่เอาด้วยแล้ว สงสารแม่ครับ (เคยคิดผิดมาแล้วครับ) Embarassed ขออยู่แบบโลเทคดีกว่า ดีกว่าหน้าเราชื่นอกแม่ตรมครับผม
ukrit066
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้ออมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 15:51  

ซื้อมมาแล้วสีน้ำเงิน ที่พิษณุโลก 1450 บ. น้ำหนัก เบามาก เล็กระทัดรัดดี เป็นรุ่นประหยัดเงินนะ แบตเตอรีน่าจะอึดนะ (รอดูผลการใช้ก่อนแล้วจะมาบอก) เหมาะสำหรับเป็นเครื่องสำรอง :D
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 16:56  

อยากได้รุ่น1208มากกว่าแต่ยังไม่มีออกวางเลย เซ็งจนจะไปถอยโซนี่มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 20:09  

ผมสั่งที่ร้านแล้วครับ ในราคาเปิดตัวเลย 1350 บาท ที่ร้านบอกมาว่าต้นทุน1350ไม่ได้กำไลเลยร้านเลยไม่เอามาขาย ดีจังอยากน้อยราคาก็ไม่แพงกว่าที่เปิดตัว ตอนแรกตัวราคาแพงกว่าเพราะว่าราคา 1110 1110i 1112 ราคายังพอๆกันอยู่เลย พรุ่งนี้ก็ได้แล้ว ถ้าเป็นไงจะมาบอกนะครับว่าใช้ดีป่ะ ผมชอบ แบตทนดี ตกไม่เสียง่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 20:13  

รีบๆ ซื้อล่าถ้ามันใช้ดี ระวังราคาขึ้นนะครับ อย่างพวก โนเกีย 1100 1110 ทำนองเนี่ยราคาไม่ตกง่ายๆเหมือนพวก จอสี ราคาตกเป็นพันๆ แต่ขาวดำราคาตกยากไม่มากก็น้อย ซศื้อมาแล้วคุ้มกว่าจอสีเยอะครับ สำหรับคนชอบคุย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 20:38  

มีใครซื้อมาแล้วมั่งอ่ะ ถามหน่อยจิ่ว่า...

1. มีเมนูปฎิทินภาษาไทยใช่ป่าว แล้วตั้งนัดหมายให้ปลุกเตือนได้มั้ย
2. HandFree เป็นงัยบ้าง ชัดไม่ชัด
3. ตัวเครื่องประกอบดีมั้ย กันน้ำกะฝุ่นได้ด้วยหยอ จิงป่าว
4. เสียงลำโพงหูฟังดังชัดมั้ยเวลาออกไปโทรในที่ดังๆ
5. แบตอึดป่ะ ไฟฉายเป็นงัยบ้าง

ใครใช้แล้วตอบเราด้วยนะ กำลังสนใจรุ่นนี้ แต้งกิ้วจ้า Embarassed Embarassed Embarassed

ใช้แล้วจ้า ซื้อมาวันนี้ ที่บิสเทล สีดำ 1,350บาท

1. มีจ้า ตั้งได้
2. พอๆกะ1110นะ แต่รู้สึกจะเบาก่านิดนึง
3. กันได้แค่ตรงแผงปุ่มกดน่ะ เพราะมันเปงยางทั้งแผงเลย เราว่ามันคงกันได้แค่ละอองน้ำนะ ถ้าเป็นแบบน้ำหยดๆเลยคงไม่ไหวอ่ะ ส่วนอื่นของเครื่องน้ำเข้าได้ชัวร์ๆ
4. เหมือนข้อ 2
5. แบตเหมือนรุ่น 11 ไฟฉายพอขำๆนะ
rimura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 22:24  

เห็นแว่บๆที่ร้าน NAZA MBK เมื่ออาทิตย์ก่อนแล้วครับ งวดนี้เงินออกว่าจะไปเอามาสัก 2 ตัวครับ แล้ว ตัวกรอบใสแบบที่มียางกันฝุ่นที่ปุ่มที่เป็น Crystal อย่างดีของ 1200 ทำออกมาบ้างแล้วรึยังครับ ตอนนี้ใช้ 1100i กับของแม่ใช้ 1112 อยู่ ถ้าจะไปเอามาอยากให้มีกรอบที่ว่านี้ออกมาด้วยอ่ะครับ รักโทรศัพท์แบบเบสิคๆ แบบนี้จัง.... Embarassed Wink
Sorawut_ood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 22:29  

ไม่ทราบว่าเมนูใช้งานต่าง ๆ เหมือนกับ 1110I เลยหรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย[/b][/code][/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 16:15  

ลองใช้ดูแล้วครับ ดีมากๆครับแต่เสียตรงที่ข้างหลังไม่สวยเท่าที่คิดเลยชอบมากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 20:16  

มีใครเป็นมั้งครับ ตรงเมนู เตือนความจำที่ เลือกเสียงอ่ะครับ ถ้าเลือกเสียงกริ่งเครื่องจะดับแล้วเปิดใหม่ ใครเป็นมั้งครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 20:17  

ใครเป็นบ้างครับที่เมนูเตือนความจำอ่ะ นอกนั้นใช้ดีหมดเลยครับ ถูกใจมากเลยครับผม
maii1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงคุยเบามาก
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 20:50  

ผมรู้สึกว่าเสียงคุยเบามาก ต้องเร่งเสียงดังสุดๆ อะรุ้สึกำม่พอใจตรงนี้อย่าอื่นก็โอ
ผู้ใช้โนเกีย 1200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองปรับเสียงขณะคุยโทรศัพท์ดู
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 16:32  

วิธีปรับให้ดังขึ้น ขณะที่กำลังรับสายหรือสนทนาให้ปรับเสียงที่ปุ่มเลือกเมนู (ซ้าย-ขวา, บน-ล่าง) ถ้าต้องเสียงดังปรับด้านขวาและถ้าต้องการเสียงเบาปรับด้านซ้าย(รู้สึกว่าจะไม่บอกในคู่มือ) หลังจากปรับแล้วระบบจะจำค่าครั้งหลังสุดเอาไว้...ลองดูผมทำมาแล้วได้ผล
สงสัยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันใช้กับหูฟัง smalltalk ได้หรือเปล่า?
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 17:37  

มันใช้กับหูฟัง smalltalk ได้หรือเปล่า?
ที่บ้าน smalktalk 2 อันเสียบปั๊บมันบอกว่า
ไม่สนับสนุนอุปกรณ์เชื่อมต่อ (หูฟัง)
ใครเป็นบ้างหรือไม่ใช้ไม่ได้จริง
ไม่รู้จิงๆ ค่ะ
paacp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 18:54  

มีใครเป็นมั้งครับ ตรงเมนู เตือนความจำที่ เลือกเสียงอ่ะครับ ถ้าเลือกเสียงกริ่งเครื่องจะดับแล้วเปิดใหม่ ใครเป็นมั้งครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกัน...

เรื่องหูฟัง มันไม่เอารุ่นเก่า HDC-5 แล้ว Rolling Eyes (บังคับให้ซื้อใหม่) HS-47
กับที่ชาร์ต (รูเล็ก) ก็ไปยืมเพื่อนใช้ไม่ได้อีกแล้ว (ก่อนนี้ไปไหนไม่ต้องกลัวว่าไม่มีที่ชาร์ต) ..รู้สึกแย่จัง..
maii1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสีย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 22:26  

ซื้อมาใช้แล้ว 1 เดือนคับ ไม่ประทับใจเลย เสียงคุยเบามากและที่สำคัญคือแฮ็งค์บ่อยมาก คุยๆอยู่แฮ็งค์บ่อย กดโทรออก ก็โทรไม่ออก กดวางสายก็ไม่วาง แฮ็งคทุกครั้งต้องถอดแบตตลอดครับ เป็นวันละเหลายครั้งมาก ที่แรกคิดว่ามือถือแบบเบสิคไม่น่าจะมีปัญหามาก ผมว่าคุณภาพแย่มากว่าแย่กว่า i mobile อีก
@WARUTO@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ใช้ดี
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 15:34  

Laughing เพิ่งซื้อมาวันนี้ก็ใช้ดีนะ ตัวเลขใหญ่ดี เล็กน่ารัก ทน สมราคา ถ้าเพิ่มวิทยุน่าจะแจ่ม
อยากรู้ว่ารุ่นนี้โหลดเพลงริงโทนได้ป่าวอ่ะ Very Happy
59980
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ก็ไม่มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 15:43  

ก็เสียงดังดีอยู่น่ะ-ไม่เห็นมีปัญหาอะไรใช้มาแล้วเกือบๆเดือน ก็ดีอ่ะ
สงในเครื่องที่มีปัญหาคงจะเจอโชคดีไปหน่อย
ของอย่างนี้ 1 ใน 100 ที่จะเจอ
(เราคิดว่า)
@WARUTO@
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ก็ใช้ดี
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 14:47  

- เสียงหูฟังดังดี ทั้งหูฟัง และ เปิด ลำโพง
- ไฟฉายส่องสว่างกว่ารุ่น 1100
- ปุ่มกดง่ายดี เหมาะมือ
- ตั้งหน้าจอให้เป็นนาฬิกาบอกเวลา ตัวใหญ่ดี
- ตั้งเบอร์ Black List ได้
- แบตก็ใช้ได้นานพอสมควร
- เสียดายไม่มีตั้งเวลาปิด เปิด เครื่อง จะได้เซฟแบตไปได้อีกหลายวัน
- ก็ถือว่าเป็นรุ่นที่คุ้มค่าดี สำหรับคนที่ไม่ต้องการฟังก์ชั่นมากมาย
powerdome
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 00:42  

ที่bigCติวานนท์ผมไปเดินดูมาวันนี้ขายอยู่ที่ 1190บ.ครับ เขาเอามาลดราคา
sikhrate
Year's Star

หัวข้อ : แนะนำให้ใช้ กันมากๆ
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 07:46  

-Dust and splash proof with rubberized keypad and anti-slippery back cover

-Bright flashlight for convenience and emergency

-Timer tracker feature helps you controls the duration of each call
เราชอบตรงที่ สามารถ ควบคุม เวลาโทรออกได้ ทำให้ลดค่าใช้จ่ายลงได้เยอะมาก
โดยเฉพาะ ใช้ ทรูมูฟ นาทีแรก 25 สต. คุ้ม สุดๆ

-Multiple phonebook makes sharing phone easier

-Easy–to-use menu in multi languages with calendars
luzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสีย
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 17:38  

maii1 ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้ว 1 เดือนคับ ไม่ประทับใจเลย เสียงคุยเบามากและที่สำคัญคือแฮ็งค์บ่อยมาก คุยๆอยู่แฮ็งค์บ่อย กดโทรออก ก็โทรไม่ออก กดวางสายก็ไม่วาง แฮ็งคทุกครั้งต้องถอดแบตตลอดครับ เป็นวันละเหลายครั้งมาก ที่แรกคิดว่ามือถือแบบเบสิคไม่น่าจะมีปัญหามาก ผมว่าคุณภาพแย่มากว่าแย่กว่า i mobile อีก

ช่าย nokia ยิ่งออกถอยหลังลงคลองแล้วคับ ตอนนี้ใช้6260อยู่ ปุ่มถลอกง่ายคล้ายกับ510เรยอ่า แล้วเรื่องจับคลื่นก้อถอยหลังลงมาก ตอนนั้นไปที่อับสัญญาน ของเพื่อนรุ่น...ไรก้อไม่รู้อาจเป็น3500นะ อย่าว่ามาเปรียบเทียบกับ3310เลย 6260ยังเหลื่อ2-3ขีด ของมันไม่มีซักขีด
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 23:32  

มือถือโนเกียใหม่ๆเด่วนี้ หาคลื่นไม่ค่อยเจอเลยอะ

เนี่ยของเรารุ่น 2630 บางทีอยุดีๆ ขีดสัญยาณก็ลดลงไปเลหือ 2 ขีด

แต่ 3310 ของพ่อ อยุบ้าน อยุในเมือง ไม่เคยลด ลดอย่างน้อยก็เหลือ 3 ขีดแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 21:02  

ToEi'z ผู้เขียน:
มือถือโนเกียใหม่ๆเด่วนี้ หาคลื่นไม่ค่อยเจอเลยอะ

เนี่ยของเรารุ่น 2630 บางทีอยุดีๆ ขีดสัญยาณก็ลดลงไปเลหือ 2 ขีด

แต่ 3310 ของพ่อ อยุบ้าน อยุในเมือง ไม่เคยลด ลดอย่างน้อยก็เหลือ 3 ขีดแหละ

ขอบคุณที่เตือนครับ Smile

แต่ไปซื้อมาแล้วอ่ะ Embarassed
เพิ่งซื้อมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสีย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 00:06  

maii1 ผู้เขียน:

ผมเพิ่งซื้อมา เสียงคุยดังมาก (จนต้องลดระดับเสียงลง) ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาเครื่องค้างเลยครับ
คินโช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 21:12  

ในกล่องที่ซื้อให้ไรมาบ้างอ่ะ

เราได้เครื่อง กับ ที่ชาจอ่ะ
konjaion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 14:29  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วครับ 1200-.
03/03/51 ตอนแรกตั้งใจจะให้น้องใช้
แต่พอได้ลองให้น้อง ได้สักพัก น้องก็อดไป---
น่าใช้มากครับ สำหรับคนที่เบื่อมือถือแรงๆ
อย่างผม ก็ลองซื้อมาใช้เลย น่าจะไม่ผิดหัวงนะครับ
cartoonikkyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 08:55  

ผมซื้อ 1200 มาเครื่องที่3แล้ว เครื่องล่าสุด มีปัญหา เมมเบอร์เข้าซิมแล้ว เวลาปิด-เปิดเครื่องใหม่จะหาย แต่ถ้าเมมลงเครื่องจะไม่เป็นไร ลองเปลี่ยนซิมดูแล้ว ตั้งค่าเดิมก็แล้ว เซง ใครเป็นบ้างครับ ใช้ดีมากแต่ก็เจอปัญหาตั้งแต่ใช้โนเกียมา ทั้งดีใจและผิดหวังอย่างมาก เศร้า เมมเบอร์เข้าซิมแล้วหาย มีวิธีแก้ไหมครับพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 12:17  

cartoonikkyu ผู้เขียน:
ผมซื้อ 1200 มาเครื่องที่3แล้ว เครื่องล่าสุด มีปัญหา เมมเบอร์เข้าซิมแล้ว เวลาปิด-เปิดเครื่องใหม่จะหาย แต่ถ้าเมมลงเครื่องจะไม่เป็นไร ลองเปลี่ยนซิมดูแล้ว ตั้งค่าเดิมก็แล้ว เซง ใครเป็นบ้างครับ ใช้ดีมากแต่ก็เจอปัญหาตั้งแต่ใช้โนเกียมา ทั้งดีใจและผิดหวังอย่างมาก เศร้า เมมเบอร์เข้าซิมแล้วหาย มีวิธีแก้ไหมครับพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดด้วยคับ

สงสัยคุณไปซื้อร้านเดิม เเละก็ได้เครื่องล๊อตเดิมน่ะครับ มันก้มีปัญหาอยู่อย่างนั้น

เข้าศูนย์ดูครับ มีปัญหาทางซอฟเเวร์
cartoonikkyu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 15:00  

papayatop ผู้เขียน:

สงสัยคุณไปซื้อร้านเดิม เเละก็ได้เครื่องล๊อตเดิมน่ะครับ มันก้มีปัญหาอยู่อย่างนั้น

เข้าศูนย์ดูครับ มีปัญหาทางซอฟเเวร์

คือที่ผมบอกว่ามี3เครื่องแล้วคือไม่ได้ซื้อในเวลาใกล้กันนะครับ ห่างกันหลายเดือนอยู่ แต่มันเป้นเครื่องที่3อ่ะครับ เมม ซิม แล้วหาย ไม่รู้ทำไงดี ไม่มีเวลาไปที่ศูนย์โนเกียด้วย อยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 22:32  

papayatop ผู้เขียน:

คือที่ผมบอกว่ามี3เครื่องแล้วคือไม่ได้ซื้อในเวลาใกล้กันนะครับ ห่างกันหลายเดือนอยู่ แต่มันเป้นเครื่องที่3อ่ะครับ เมม ซิม แล้วหาย ไม่รู้ทำไงดี ไม่มีเวลาไปที่ศูนย์โนเกียด้วย อยู่ต่างจังหวัดอ่ะครับ

ลําบากเลยครับ เป็นเครื่องค้างสต๊อกเเน่นอน เเเล้วคุณอยู่ ตจว. ด้วย อืมม
ไม่มีชื่อ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : น้องผมก็ใช้เหมือนกันครับ
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 16:34  

น้องผม Mr.Feay (ไม่ได้เป็นสมาชิก) ก็ใช้เหมือนกันครับ Very Happy
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:01  

น่าจะเหมาะกับการเอาไปใช้เป็นเครื่องสำรองนะ

เพราะราคาถูกมาก หรืออาจเหมาะกับนายพราน เพราะมีไฟฉายมาให้ด้วย
monzdee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 07:18  

วันที่27-2ไปเซนทรัลลาดพร้าวดิบางกอกโมบายโชว์2008
รุ่นนี้เค้าบอกจะขายแค่599บาทเอง20ตัวต่อวันน่ะครับเชิญๆ Shocked
kusa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : bb
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 17:06  

1110i สวยกว่าตั้งเยอะ
รุ่นนี้แฟนซื้อมาใช้บอกว่าเบามากยังกะของเล่น
สัญญาณไม่ค่อยดีมีคลื่นแทรก ค่อยไม่ค่อยรู้เรื่อง(เป็นเฉพาะหรือเปล่าไม่รู้)
จริงอยากได้1110แต่หาซื้อไม่ได้เจ้าของร้านบอกเค้าเลิกผลิตแล้ว เลยจำใจซื้อรุ่นนี้มา
ไม่ดีเลย เพิ่งซื้อมาได้3วันชาร์จแบตวันละ2ครั้ง
Anycall110
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 10:52  

รุ่นนี้ตกนำแล้วพังเรยอ่ะ ขนาด 3530 เคื่องที่2ของเราตกนำ อาวมาเช็ด ตอนนี้ยังใช้ดีอยุ่เลย
[ หม่อม CHUY ]
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 10:43  

อยากได้รุ่นนี้มาใช้แก้ขัดอยู่พอดี
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ใช้แล้วเป็นไงมั่ง?
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 07:22  

อยากทราบว่า ใครที่ซื้อมาใช้แล้วน่ะ เครื่องนี้มันสามารถตั้งโอนสายเฉพาะเบอร์ที่กำหนดได้หรือเปล่า ใครรู้ช่วยตอบทีนะ
ืnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มันใช้กับหูฟัง smalltalk ได้หรือเปล่า?
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 00:37  

สงสัยค่ะ ผู้เขียน:
มันใช้กับหูฟัง smalltalk ได้หรือเปล่า?
ที่บ้าน smalktalk 2 อันเสียบปั๊บมันบอกว่า
ไม่สนับสนุนอุปกรณ์เชื่อมต่อ (หูฟัง)
ใครเป็นบ้างหรือไม่ใช้ไม่ได้จริง
ไม่รู้จิงๆ ค่ะ

ต้องไปซื้อหูฟังอันละ 50 บาท มาใช้ (แผงลอยทั่วไป)
ใช้ได้แน่ ประสบการณ์ตรง ของแท้ใช้ไม่ได้ขึ้นว่าไม่สนับสนุนอุปกรณ์ เป็นงง ฮ่าๆ
1200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2009 07:30  

เสียงสนทนาดังชัดดี ถึงดีมาก

แต่เสียงเรียกเข้าเบามากๆ เบาจนแทบไม่ได้ยินอะไรเลย

ปรับดังสุดหมดทุกอย่างแล้ว แต่ก็ยังเบาอยู่

ใครจะโทรหาแม่ไม่ได้เลย เพราะแม่ไม่ได้ยิน -*-

แม่บ่นทุกวันเลย - -"

มีใครทำให้เสียงดังๆ เหมือนรุ่นอื่นได้มั่งคะ
ผู้ใช้ 1200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การบันทึกสมุดโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 17:19  

ตอน เมมส์ ชื่อ สมุดโทรศัพท์
พอปิดเครื่องไป เปิดมาใหม่ หา ไปทุกทีเลย
ลอง ตั้งค่า เป็นความจำ เครื่อง และ ซิม แล้ว ก็ไม่หายอะ
ใครก็ได้ช่วยที
ขอบคุณมาก
1200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การบันทึกสมุดโทรศัพท์
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 15:03  

ผู้ใช้ 1200 ผู้เขียน:
ตอน เมมส์ ชื่อ สมุดโทรศัพท์
พอปิดเครื่องไป เปิดมาใหม่ หา ไปทุกทีเลย
ลอง ตั้งค่า เป็นความจำ เครื่อง และ ซิม แล้ว ก็ไม่หายอะ
ใครก็ได้ช่วยที
ขอบคุณมาก

เป้นเหมือนกันครับ............
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
หัวข้อ : Re: นี่สิครับขวัญใจ LO-TECH อย่างผม
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 01:53  

[quote="พิชัย03"]Laughing นี่เลย..ผมชอบ..ไม่เว่อทั้งราคาและฟังก์ชั่น อันว่ามือถือนี่หนาสำหรับผมแล้วเอาแค่รับสายโทรออกก็พอแล้ว Sad สงสารพ่อแม่ต้องหาตังค์หลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดินกว่าจะได้เงินมาแต่ละบาท ได้มาแล้วเราก็เอาไปซื้อของใช้ฟุ้งเฟ้อฟุ่มเฟือยที่แพง ๆ อย่างมือถือ ฯลฯ ผมไม่เอาด้วยแล้ว สงสารแม่ครับ (เคยคิดผิดมาแล้วครับ) Embarassed ขออยู่แบบโลเทคดีกว่า ดีกว่าหน้าเราชื่นอกแม่ตรมครับผม[/quote]-------------------------------------------------------------------------- ครับ ผมเองก็เคยเป็น ครับ ตอนนั้น ใช้มือถือ เปลืยน ประมาน 100 กว่า เครื่องเเล้ว ทั้ง รุ่นเก่ารุ่นใหม่เสียดายเงิน สุดท้าน รุ่นนี้ละดี เเล้ว เปลือง เงิน เสีย เงิน ถ้าไม่เปลืยน ตั้ง เเต่ ปี 2543 จนตอนนี้ 2553 เกียบ 10ปีละ ถ้าผมไม่เปลืยน ผม ว่าผมถอยรถมา ขับได้เเล้ว นะครับ ( คิดผิดมา นานมากพอเเล้ว ต่อ ไป นี้ ผม เอาจิงจังกับชิวิต เเล้ว ละ ตอน นี้ จะ เข้า 26 เเล้วด้วย ) เริ่ม เก็บเงินเเล้ว กัว ตอนเเก่ เเล้วไม่มีเงิน ใช้ กลัว ครับ ฮือๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากไห้ทุๆๆๆคน คิด ผิดเหมือนผม นะครับ เเต่อันที่ จริงไม่ห้าม ครับ เพราะ ว้า มันเป็น สิต เเล้ว เงิน ของเเต่ ละ บุคคล ครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: