Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson T250i - โซนี่ อีริคสัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 68 / เข้าชม: 206388
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sony Ericsson T250i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 21:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sony Ericsson T250i - โซนี่ อีริคสัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonyericsson/t250i.htm

foma
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson T250i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 21:57  

สวยดีหนิ น่าใช้
herogirl
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 23:40  

สวยมากมาย ชอบสีเงิน
W!ThLove
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 01:49  

คงไม่เกิน 4000 Question แน่ๆ
มิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 02:08  

เรียบหรู ดูดีมีราคา แต่ไม่น่าจะแพง เปิดตัวเกิน 5000 คงโดยเลย์แน่ๆ ทำไมเอาบลูทูธออกไปหว่าอย่างน้อยก้อน่าจะมีให้
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 10:15  

เรียบๆ ไม่ต้องมีอะไรมาก ใช้โทรเข้า-ออก ถ่ายรูป FM แค่นั้น Exclamation Exclamation
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 10:19  

สีเงินสวยมาก
บางดี
แบตทน
น่าใช้ๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 12:53  

ชอบด้านหลัง สวยมากคับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 12:58  

ช่อง fast port อยู่ไหนคับ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 13:05  

สวยดีค่ะ บางด้วย รุ่นนี้น่าจะเน้นดีไซน์กะวัสดุแหละเนอะ ฟังก์ชั่นธรรมดาอ่ะ วัสดุคงดีหน่อย สวยค่ะ ^^
ชอบเดา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟาสพอต
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 15:52  

Anonymous ผู้เขียน:

ผมว่าอาจะอยู่ด้านข้างนะ Very Happy
Marut_sriwlia
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Love Sony
วันที่โพสท์ : 10 May 2007 18:13  

สวยมั่กๆเลยคับ น่าจะทำแบบนี้ออกมาเยอะๆ ชอบเสียงของ T ซีรี่ด้วยคับ 610 มีเบสหน่อยๆเวลาฟังไกล้ ไม่รุว่าตัวนี้จามีป่าว
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 02:04  

ดูเรียบๆดีพอไม่ใช้joy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฟาสพอต
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 17:12  

ชอบเดา ผู้เขียน:

ผมว่าอาจะอยู่ด้านข้างนะ Very Happy

อ๋อ! ผมเห็นแล้วครับ อยู่ด้านบนนี้เอง ตรงหูของผู้ชายที่เป็นแบบน่ะครับ
ti-22-47.9_titanium
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 21:42  

ตระกูล T กลับมาแล้ววว เย่วๆ
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2007 22:44  

Surprised เรียบๆราคาก็คงเรียบๆ
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2007 03:08  

เรียบๆ บางๆ ราคาคงไม่สูง มีกล้องเอาไว้ถ่ายรูปเล่นๆ กับฟังก์ชั่นพื้นฐานความบันเทิงทางด้านดนตรีอย่าง FM ก็คงคุ้มค่าในระดับหนึ่ง สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการอะไรมาก
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 20:54  

ดูเรียบสวยดีนะ ปุ่มก็ดี
☺☻&am
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: chiangmai
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2007 22:11  

สวยยย บางงงง คุ้มค่าดีนะ แต่ทำไม Wap ยังversion 1.2.1 อยุ่เรยอ่ะ?? แล้วจอยัง65kอยุ่เลยอ่ะ แต่ ก้อเหอะ มือถือLow -end ก้อแบบนี้อหละเนอะ เหมาะกับคนที่ไม่ต้องการอะไรมาก
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z Z
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 04:52  

มีวิทยุด้วย
Ev3zNeA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 23:13  

เห็นแล้วนึกถึง เครื่องเก่า T230 โบราณสุดริด ยังนอนอยู่ที่บ้านเลย !!!
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 17:31  

series T กลับมาแล้ว มาในสไตล์เรียบหรูด้วยคราวเนี่ย
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2007 23:59  

ไม่เห็นช่องเสียบอารัยเลยอ่ะ

-*- ด้านข้างดูจากรูปก็ไม่น่าจะมี ก้นมันก็ไม่มี เหลือแต่ด้านบนอ่ะ ไม่เห็น
Jimbovy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 17:57  

ToEi'z ผู้เขียน:
ไม่เห็นช่องเสียบอารัยเลยอ่ะ

-*- ด้านข้างดูจากรูปก็ไม่น่าจะมี ก้นมันก็ไม่มี เหลือแต่ด้านบนอ่ะ ไม่เห็น

Fast port ของรุ่นนี้จะอยู่ด้านบนครับ ไม่รู้ว่า SE คิดได้ยังไง ไม่ได้คิดเผื่อไว้สำหรับคนที่อยู่ในเมืองร้อนบ้างเลย สงสัยก่อนโทรคงต้องเช็ดเหงื่อให้แห้งเสียก่อน
inutero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 14:47  

น่าสอยมาเป็นเครื่องสำรองสักอัน
MR01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 20:57  

อืม ไม่ไหวจอค่อนข้างหยาบมากเลย ไปเล่นตัวจริงมาแล้ว
ราคาระดับนี้ไปเล่น 2630 ดีกว่า มี bluetooth มี edge ด้วย
เกส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เกส
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 01:12  

ราคาเท่าไรอ่ะ
Greatest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 13:21  

เข้าบ้านเราแล้วละยังคับ
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 10:44  

หน้าตาสวย รูปลักษณ์เพียวบางสวยงามทันสมัย
แต่ความสามารถแค่หยิบมือ ไม่สมราคาหากเทียบกะโทรศัพท์ยี่ห้อ/รุ่นอื่นๆ ในระดับราคาใกล้เคียงกัน..
ใครคิดซื้อรุ่นนี้ ผมแนะนำเพิ่มตังค์อีกหน่อยถอย W200i ดีกว่า มี MP3+Mega bass หูฟังฯ เจ๋งกว่า แถม M2 128 MB คุ้มกว่าเยอะคับ!

W200i
monkey phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 14:55  

MBK 3300 B.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 21:27  

ถอยมาแล้วสีเงิน วันนี้เอง เอาไว้ใช้เป็นเครื่องที่สอง ที่ J-MART@MBK ราคา 2,990 บาท
...ลองดู
74796
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 19:11  

รุ่นนี้ในกล่องเขามีหูฟังให้ด้วยหรือปล่าว
326
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 21:58  

อ้างถึง:
รุ่นนี้ในกล่องเขามีหูฟังให้ด้วยหรือปล่าว

มีครับ
feel goood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้จริงๆ
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2007 13:39  

Evil or Very Mad ทุกอย่างก็ดีนะ แต่เสียอย่างเดียว ตั้งเสียงเรียกเข้าเฉพาะคนไม่ได้ ใช้ได้แค่ทีละเสียง แล้วก็ตั้งรูปคนโทรเข้า ก็ไม่ได้ ถ้าใครคิดจะซื้อยอมรับสิ่งที่ se T250i ตัวนี้ไม่มีก็ ok
น้องอิม ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 13:00  

อ่านเวบนี้มานาน ไม่เคยเขียนเลย แต่ตอนนี้แฮปปี้มากๆๆๆๆ

นี่เราใช้มาได้เกือบเดือนแล้วค่ะ รู้สึกถูกใจมาก ตอนแรกว่าจะซื้อไว้เป็นเครื่องสำรอง เพราะมือถือตัวจริงเรา เป็นแบบฟังก์ชั่นเยอะๆมากๆ แพงด้วย พกไปไหนก็กลัวหาย (เพราะเคยทำหายบ่อยมาก โดนล้วงประจำ) จนป่านนี้ ก็ไม่เห็นใช้งานได้คุ้มเลย

พอถอยตัวนี้มา ตัวที่ใช้ประจำนี่ เก็บไว้ขึ้นหิ้งอยู่บ้านเลยอะ คิดว่าอยู่ที่คนที่ใช้งาน กับการใช้งานนะ เพราะที่ทำงานเรา เปิดเสียงแล้วไม่ดีั เลยปิดเสียงไว้ตลอด เรื่องเสียงเรียกเข้าเป็นยังไงก็เลยไม่มีปัญหา ที่สำคัญ บางมากๆๆๆๆๆๆ บางทีไม่ต้องพกกระเป๋าถือเลย จับใส่กระเป๋ากางเกง แล้วไม่ต้องกลัวหายด้วย เพราะมันไม่แพง เพื่อนเราไม่รู้จักรุ่นนี้ มันมาถามเรา ซื้อมาหมื่นเท่าไหร่ พอเราบอก 2 พันกว่า เท่านั้น มันรีบให้เราพามันไปซื้อมั่ง สรุป ถูกใจมากๆๆ ยิ่งเวลาไปเที่ยวกลางคืนอะ มันไม่ต้องกลัวหายมากเท่ารุ่นแพงๆนะ แถมพกง่าย เพราะบางมากๆๆ จริงๆ ถูกใจสุดๆอะ ตั้งแต่มีมือถือมา ใครที่มีรุ่นแพงๆ แล้วสุดท้าย เอาไว้โทรออก รับสายอย่างเดียวนะ ขอแนะนำจริงๆ เรานี่แบบซึ้งเลย เพราะสูงสุดคืนสู่สามัญ มีเยอะไปก็เท่านั้น 5555

^_______^
ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 22:24  

เสียงเข้าไม่ใช่เป็น mp3 หรอคับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 19:53  

น้องอิม ค่ะ ผู้เขียน:
อ่านเวบนี้มานาน ไม่เคยเขียนเลย แต่ตอนนี้แฮปปี้มากๆๆๆๆ

นี่เราใช้มาได้เกือบเดือนแล้วค่ะ รู้สึกถูกใจมาก ตอนแรกว่าจะซื้อไว้เป็นเครื่องสำรอง เพราะมือถือตัวจริงเรา เป็นแบบฟังก์ชั่นเยอะๆมากๆ แพงด้วย พกไปไหนก็กลัวหาย (เพราะเคยทำหายบ่อยมาก โดนล้วงประจำ) จนป่านนี้ ก็ไม่เห็นใช้งานได้คุ้มเลย

พอถอยตัวนี้มา ตัวที่ใช้ประจำนี่ เก็บไว้ขึ้นหิ้งอยู่บ้านเลยอะ คิดว่าอยู่ที่คนที่ใช้งาน กับการใช้งานนะ เพราะที่ทำงานเรา เปิดเสียงแล้วไม่ดีั เลยปิดเสียงไว้ตลอด เรื่องเสียงเรียกเข้าเป็นยังไงก็เลยไม่มีปัญหา ที่สำคัญ บางมากๆๆๆๆๆๆ บางทีไม่ต้องพกกระเป๋าถือเลย จับใส่กระเป๋ากางเกง แล้วไม่ต้องกลัวหายด้วย เพราะมันไม่แพง เพื่อนเราไม่รู้จักรุ่นนี้ มันมาถามเรา ซื้อมาหมื่นเท่าไหร่ พอเราบอก 2 พันกว่า เท่านั้น มันรีบให้เราพามันไปซื้อมั่ง สรุป ถูกใจมากๆๆ ยิ่งเวลาไปเที่ยวกลางคืนอะ มันไม่ต้องกลัวหายมากเท่ารุ่นแพงๆนะ แถมพกง่าย เพราะบางมากๆๆ จริงๆ ถูกใจสุดๆอะ ตั้งแต่มีมือถือมา ใครที่มีรุ่นแพงๆ แล้วสุดท้าย เอาไว้โทรออก รับสายอย่างเดียวนะ ขอแนะนำจริงๆ เรานี่แบบซึ้งเลย เพราะสูงสุดคืนสู่สามัญ มีเยอะไปก็เท่านั้น 5555

^_______^

พูดซะกระจ่างเลยครับ

แต่ลองไปจับมาแล้ว สวยมากครับ บางมากด้วย ปุ่มกดง่าย กระชับมือดี

ข้างหลังไม่แน่ใจว่าเป็นสแตนเลสหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ไม่ต้องกลัวเป็นรอยถลอกเลย
alwaysfluke
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 00:38  

ถอยมาสดๆ ร้อนๆครับ

ดูดีมาก แต่จริงๆ แล้วบอดี้เป็นพลาสติกหมดเลย

สวยดีครับผม
dwelling
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 12:48  

ใช้แล้วครับ สีดำ 2,990 บาท ช่องเสียบจะมีอยู่แค่ 1 ช่องนะครับ อยู่ด้านบน
เสียงเรีัยกเข้าเป็น โพลี มิใช่ ทรูโทน
ตัวเครื่องเห็นว่าเป็นอลูมิเนียม ผมเองยังไม่ได้แงะออกมาดูเหมือนกัน
สภาพภายนอกก็สวยดี บาง minimal นิดๆ
ความละเอียดหน้าจอผมว่าโอเคนะ พอได้อยู่ แต่ว่าถ้าปรับแสงสว่างมาก มันจะออกหลอนๆ เหมือนว่าภาพมันลอยออกมานอกจอ (ธีม)
กล้องเป็น VGA ก็คงเหมาะสมดีสำหรับถ่ายภาพมาเป็นวอลเปเปอร์
รายการโทรเข้า-ออก-ไม่ได้รับสาย จะอยู่ในหน้าเดียวกันหมด ไม่ได้แยกเหมือนพวก K750i

เหมาะกับใคร?

เหมาะกับคนที่ต้องการประโยชน์พื้นฐาน โทรเข้าออก + ดีไซน์ + ไม่จุกจิก
NutDD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 13:01  

เพิ่งไปซื้อมาเมื่อวานเองครับ สีดำ
ขอดูทั้งสีเงินกับสีดำที่ร้านแล้ว สีดำดูหรูกว่านะ สีเงินผมว่ามันออกจะเหมือนวิทยุพกพาโบราณๆไปหน่อย แต่สีดำดูทันสมัยดี

ซื้อมาก็เพราะซื้อซิมทรูมา เพื่อใช้super hispeed trueในราคาโปรฯ
จึงต้องหามือถืออีกเครื่อง มือถือเดิมที่ใช้อยู่ของพานาหมื่นกลางๆ ใช้มา3ปีแล้วยังใช้ได้ดีอยู่
เลยหาที่เรียบๆ ง่ายๆ ถูกๆ หายไม่เสียดาย และที่สำคัยฟังFMได้ เอาไว้ฟังในที่ทำงาน ที่ผ่านมาฟังวิทยุผ่านเน็ตในที่ทำงานแต่มันช้า บางทีก็สะดุด แถมบางคลื่นไม่มีฟังในเน็ตอีก เลยอยากได้ที่ฟังวิทยุได้มานานแล้ว

เท่าที่ใช้งานมา1วัน (สั้นๆ 555) เสียงวิทยุโอเคเลย ฟังลูกทุ่งเพราะมากๆ
กล้อง...ถือว่ามีเหมือนไม่มี เพราะความละเอียดน้อย คแทบไม่ได้ใช้งาน
แบต...ท่าทางจะอึด ตั้งแต่ซื้อจากร้านมา1วัน ยังไม่ได้ชาร์จเลย เปิดวิทยุมาเป็นชั่วโมง ยังเหลือครึ่งเหมือนเดิม
เน็ต...คงไม่ได้ค่อยได้ใช้เช่นกัน เพราะอีกเครื่องที่ใช้อยู่เป็นสมาร์ทโฟนซิมเบี้ยน ยังแทบไม่ได้ใช้ เหอๆๆ ขี้เหนียวค่าgprs 555
ปฏิทิน...เอาไว้ดูตอนนัดงาน ไม่รู้บันทึกกำหนดงานลงไปได้รึเปล่า แต่จากประสบการณ์ มือถืออีกเครื่องบันทึกกำหนดการได้ แต่ไม่เคยใช้ ยังคงใช้ปากกาเขียนๆๆๆลงในปฏิทินตั้งโต๊ะเหมือนเดิม Very Happy

สรุป ว่าโอเคทีเดียวสำหรับคนที่ใช้มือถือแบบโทรเข้าออก+ฟังFMเป็นหลัก
ว่าแต่2990บาทนี่ผมว่าแพงไปนิดส์นะ... ถ้า2000ถ้วนๆจะแจ่มมาก
Maxxxxxxxxx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 21:38  

ไปซื้อมาเมื่อวานครับ แหล่มเลย

จากที่ดูตอนแรกมี 2สี ดำ กับเงิน สีดำดูดีครับแต่จะเป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก เลยซื้อสีเงินที่จับเท่าไรก็ไม่เป็นรอยนิ้ว

-วัสดุนี้ ยอมรับครับ เป็นอะรูมิเนี่ยม ทนทานดีครับ ดูแล้วแข็งแรงมากพอสมควรเลย
-กล้อง VGA ก็ยอมรับครับ ว่าจัดในระดับพื้นฐาน ถึงว่า ok มากๆ เรื่องกล้อง sony ทำดีมากครับ แม้จะไม่ใช้ 1.3m / 2m ก็ตาม แต่ถ่ายออกมาก้ ok ครับ ข้อเสียของกล้องตัวนี้คิอ ไม่มีอะไรให้ปรับ -.- (เอาน่าราคาถูกๆคิดไรมาก 555+)
-FM เสียงสเตอริโต ชัดดีครับ save สถานี้ได้ 20ช่อง ก็พอต่อการใช้งานแล้วครับ (จริงๆฟังกันไม่ถึง 10 ด้วยซ้ำเนอะ)
-แบต ใช้งานได้นานมากเลยครับ แหล่มเลย

ข้อเสียที่นึกขึ้นมาได้ชัดเจน เวลาเล่นคือ - -มันมีแต่พอต Irda นี้ดิ เวลาจะเอารูปลง PC คงต้องซื้อ USB >> Irda มาใช้งานแหละ ตอนแรกๆไม่ได้คิดถึงตรงนี้ พอถ่ายเล่นไปสักพักจะเอาลงคอมมาคิดได้ เหอๆ แต่ก็เข้าใจครับเพราะตัวเครื่องในค่านข้างบาง พอสมควร เลยตัดออกไปเยอะ

โดนสรุป
-ใช้งาน ขั้นพื่นฐาน+วัถดุคงทนแข็งแรง ในราคา 2900 ถึงว่าดีครับ(เมื่อมองว่า พึ่งเปิดตัวไปเดือน พฤศจิกา 50 ราคาก็ไม่แพงครับ) แต่ถ้าราคาสัก 2500 เนี้ย แหล่มมากเลย 555+ แต่คงต้องรอสักพักระมั้ง
Led
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 17:20  

แล้วปุ่มจะจางหรือลอกมั้ยครับถ้าใช้ไปซักระยะ
นักล้วงจิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 18:02  

น้องอิม ค่ะ ผู้เขียน:

^_______^

ที่ว่าโดนล้วงประจำเนี่ยล้วงอะไรครับ ล้วงกระเป๋าหรือว่าล้วงจิ๋มครับ พูดซะเสียวเลย คิดมากด้วยเรา
นักล้วงจิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 18:10  

ซื้อมา 1 อาทิตย์แล้ว อยากบอกแค่นั้นล่ะ ว่าซื้อมาแล้ว ใครอยากรู้อะไรก็ไปหาซื้อกันเองเด่ะ เรื่องอะไรจะบอกวะ ลงทุนกันมั่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 17:05  

ตัวเครื่องมีส่วนของโลหะผสม ประกอบงามเกินราคา วิทยุเลิศเลอ สวยเรียบมีสกุลดูเนี้ยบบอกรสนิยมคนใช้ ลำโพงชัดมากเวลาเปิดวิทยุ เสียงเรียกเข้าMP3ไม่ได้ เก็บสถานีวิทยุได้20ช่องคุ้มมาก Wapเร็วมาก เราใช้True โหลดเร็วพอควร โหลดรูป เเละ เสียงเรียกPolyได้ ส่งข้อความเเบบเเนบรูป(MMS) เเละ เสียงได้ชัวร์ โหลดJavaเกมส์ไม่ได้คิดว่านะ หูฟังเสียบด้านบนเเปลกมาก สายชาร์ตต้องเสียบช่องเดียวกับหูฟัง(ใช้เวลาในการชาร์ต1.5ชั่วโมง เล็กเเละบางมาก(อย่าเทียบกะSamsung) เสียงการคุยผมว่าธรรมดาso so จอชัดดี กล้องไม่มีลูกเล่นเลย เเต่ถ่ายได้ในที่เเสงน้อย ไม่มีZoomด้วย ไม่มีโชว์ภาพคนโทรเข้าเท่าทีรองใช้ มีอินฟาเรดทำงานได้เร็วดี ปิดเครื่องก้อปลุกได้ ใช้วิทยุปลุกได้เเต่ต้องเสียบหูฟังเเล้วปิดเครื่องทิ้งไว้ ถ้าจะซื้อจัดว่าค้มนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 13:53  

เสียงสทนาเบามากทำไงดีปรับไม่ได้ด้วย
seimaru
Year's Star

หัวข้อ : seiki
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 21:46  

เสียงสทนาเบามากทำไงดีปรับไม่ได้ด้วย

ปรับได้นะครับ
ขณะโทรให้กดปุ่ม navigator ขึ้นบน หรือ ขวา เนี่ยละครับ
ผมจำไม่ค่อยได้ (คุณพ่อใช้อยู่ครับผมไม่ได้ใช้)
T250i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : T250i
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 22:17  

อยากทราบว่าในส่วนของ Contact
ทำยังไงให้มันเห็นเฉพาะเบอร์ที่เมมไว้ในเครื่องอ่ะ
ไปให้ที่ศูนย์โซนี่ ที่ซีคอนดูก็ทำไม่เป็นเหมือนกัน
ตอนนี้มันมองเห็นเบอร์ที่เมมในเครื่องและในซิม
มันเยอะไปอ่ะ รำคาญ อยากให้มันเห็นแค่เบอร์ในเครื่อง
ใครทราบวิธีแก้ รบกวนช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณมากคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 15:10  

รูหูฟังจะอยู่ซ้ายมือสุด อย่านึกว่าเป็นทั้งเเผงสี่เหลี่ยม ถ้าเเนบหูไม่ตรงก็เบาเเน่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 16:52  

ถอยมาใช้เครื่องนึง

ถ้าพูดถึงการออกแบบผมว่า โอเคครับ เพราะว่า ข้อดีของการเอาที่เสียบหูฟังไว้ข้างบน คือ สะดวกเวลาใส่ในกระเป๋าเสื้อครับ

และ กว่าจะเปิดฝาเพื่อสลับได้ เล่นเอางง เพราะดีไซน์ดีจัด หาจุดแงะฝาหลังตั้งนาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 18:30  

ถอยมาใช้เครื่องนึง

ถ้าพูดถึงการออกแบบผมว่า โอเคครับ เพราะว่า ข้อดีของการเอาที่เสียบหูฟังไว้ข้างบน คือ สะดวกเวลาใส่ในกระเป๋าเสื้อครับ

และ กว่าจะเปิดฝาเพื่อสลับได้ เล่นเอางง เพราะดีไซน์ดีจัด หาจุดแงะฝาหลังตั้งนาน

T270i T280i จะออกมาเเล้ว เเบบมีกล้อง1.3กับไม่มี เเต่ทั้งสองตัวมีเม็ม10เม็กในตัว หน้าตาเหมือนเดิมมาก เสียงเรียกMP3ด้วย กลายเป็นว่ามี่3รุ่นเหมือนกัน งง เเต่ยอมรับว่าถ้าSony ทำรุ่นนี้ให้เพิ่มเม็มนอกได้ เเลวกล้อง1.3ล้านได้ก็คิดว่าขายดีนะ เพราะผมว่ามันเล็กน่ารักดี วิทยุgoodจริงๆ
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญญาณ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 15:30  

Maxxxxxxxxx ผู้เขียน:
ไปซื้อมาเมื่อวานครับ แหล่มเลย

จากที่ดูตอนแรกมี 2สี ดำ กับเงิน สีดำดูดีครับแต่จะเป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก เลยซื้อสีเงินที่จับเท่าไรก็ไม่เป็นรอยนิ้ว

-วัสดุนี้ ยอมรับครับ เป็นอะรูมิเนี่ยม ทนทานดีครับ ดูแล้วแข็งแรงมากพอสมควรเลย
-กล้อง VGA ก็ยอมรับครับ ว่าจัดในระดับพื้นฐาน ถึงว่า ok มากๆ เรื่องกล้อง sony ทำดีมากครับ แม้จะไม่ใช้ 1.3m / 2m ก็ตาม แต่ถ่ายออกมาก้ ok ครับ ข้อเสียของกล้องตัวนี้คิอ ไม่มีอะไรให้ปรับ -.- (เอาน่าราคาถูกๆคิดไรมาก 555+)
-FM เสียงสเตอริโต ชัดดีครับ save สถานี้ได้ 20ช่อง ก็พอต่อการใช้งานแล้วครับ (จริงๆฟังกันไม่ถึง 10 ด้วยซ้ำเนอะ)
-แบต ใช้งานได้นานมากเลยครับ แหล่มเลย

ข้อเสียที่นึกขึ้นมาได้ชัดเจน เวลาเล่นคือ - -มันมีแต่พอต Irda นี้ดิ เวลาจะเอารูปลง PC คงต้องซื้อ USB >> Irda มาใช้งานแหละ ตอนแรกๆไม่ได้คิดถึงตรงนี้ พอถ่ายเล่นไปสักพักจะเอาลงคอมมาคิดได้ เหอๆ แต่ก็เข้าใจครับเพราะตัวเครื่องในค่านข้างบาง พอสมควร เลยตัดออกไปเยอะ

โดนสรุป
-ใช้งาน ขั้นพื่นฐาน+วัถดุคงทนแข็งแรง ในราคา 2900 ถึงว่าดีครับ(เมื่อมองว่า พึ่งเปิดตัวไปเดือน พฤศจิกา 50 ราคาก็ไม่แพงครับ) แต่ถ้าราคาสัก 2500 เนี้ย แหล่มมากเลย 555+ แต่คงต้องรอสักพักระมั้ง

สัญญาณ ของผม สวิง มากๆเลย ใครเป็นบ้าง ไปเปรียบเทียบกับคนอื่นที่ sony เหมือน กัน แต่ราคาแพงกว่า สัญญาณ เขานิ่งมากๆๆ
อ่ะบุ๊บเป๊ด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สัญญาณ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 06:21  

ของผมแค่ในราคา2700บาทเองครับแต่ผมใช้สีเงินครับ สวยจะตายผมว่าเน็ตเร็วด้วยน่ะครับ
Led
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 18:58  

ผมได้มา 2690 สีดำ อยากได้สีเงินมาก แต่ถามมาสองร้านเค้าว่าสีเงินไม่มีของ สวยครับแต่อย่างที่เค้าบอกกันมันเป็นรอยนิ้วง่ายมาก เนตก็โอเค แต่ใครช่วยบอกผมหน่อย ผมโหลด Theme ไม่ได้เลย มันขึ้นว่าไฟล์ขนาดใหญ่โหลดไม่ได้ เซ็งมาก ใครเป็นบ้าง
erew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 14:23  

หน้าตาเหมือนๆ i mobile 315 นะ
ไอ้พวกควาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 10:02  

erew ผู้เขียน:
หน้าตาเหมือนๆ i mobile 315 นะ

ไอ้ควายเหมือนตรงไหนวะ i mobile 315 แม่งโหลจะตาย พลาสติคทั้งดุ้น สู้โซนี่ไม่ได้ซักนิดเลย ของเขามีคุณภาพแบบเทียบไม่ได้เลยล่ะ
buycheapatarax
Year's Star

จังหวัด: Gibraltar
หัวข้อ : เท่าไหร่แว้ว
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:35  

ล่าสุดตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ อยากได้อ่ะ.. เครื่องสำรองนี่เหมาะมาก
Led
Year's Star

หัวข้อ : Re: เท่าไหร่แว้ว
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 21:49  

Infinitylife ผู้เขียน:
ล่าสุดตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ อยากได้อ่ะ.. เครื่องสำรองนี่เหมาะมาก

อย่างที่ผมบอกอ่ะครับ 2690 ตอนนี้คงราคาไม่น่าจะหลุดจากนั้นเท่าไหร่ ลองไปถามหลายๆร้านดูก็ได้ครับ
buycheapatarax
Year's Star

จังหวัด: Gibraltar
หัวข้อ : Re: เท่าไหร่แว้ว
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:13  

Led ผู้เขียน:
Infinitylife ผู้เขียน:

อย่างที่ผมบอกอ่ะครับ 2690 ตอนนี้คงราคาไม่น่าจะหลุดจากนั้นเท่าไหร่ ลองไปถามหลายๆร้านดูก็ได้ครับ

รอราคาลงอีกนึดละกันครับ อิอิ จะเปลี่ยนใช้ SE มันทั้งบ้านเลย
คนจร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้มาหลายเดือนแล้ว
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 22:30  

ผมถอยรุ่นนี้ปลายธันวา2007 สี Silver ในราคา2990
ในความคิดส่วนตัว เห็นว่าการดีไซน์ลงตัว เสียงก็โอเค(นับรวมถึงระบบเสียงFMด้วย)
เคยทำตก2-3รอบ แต่ก็ยังคงประสิทธิภาพในการโืีทรออก-เข้าได้ตามปกติ (โดยไม่ต้องส่งซ่อม)
aqoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 18:28  

เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้ค่ะ ราคา 2,590 ของดีราคาถูกมีใครว่าไม่มี 55 อาจเว่อร์ไปนิด
โดยรวมแล้วถือว่าดีพอตัว อย่านับกล้องนะคะฟังค์ชั่นนี้เค้าใส่มาให้ถ่ายได้ไม่ใช่ถ่ายดี
เสียงเรียกเข้าดังฟังชัด ขนาดกระทัดรัดกระชับมือพกพาสะดวก ก็อย่างที่ว่าๆกันมานั่นแหละค่ะว่าเหมาะเป็น Basic Phone ถ้าใครหาเป็นเครื่องสำรองแนะนำเลยค่ะ ดูดีมีสไตล์เอาให้พี่ดูเค้ายังถามว่าราคาหมื่นกว่าบาทรึเปล่า พอเราบอกราคาจริงไปถึงกับปากค้างเลย อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 11:02  

aqoo ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาสดๆร้อนๆเมื่อวานนี้ค่ะ ราคา 2,590 ของดีราคาถูกมีใครว่าไม่มี 55 อาจเว่อร์ไปนิด
โดยรวมแล้วถือว่าดีพอตัว อย่านับกล้องนะคะฟังค์ชั่นนี้เค้าใส่มาให้ถ่ายได้ไม่ใช่ถ่ายดี
เสียงเรียกเข้าดังฟังชัด ขนาดกระทัดรัดกระชับมือพกพาสะดวก ก็อย่างที่ว่าๆกันมานั่นแหละค่ะว่าเหมาะเป็น Basic Phone ถ้าใครหาเป็นเครื่องสำรองแนะนำเลยค่ะ ดูดีมีสไตล์เอาให้พี่ดูเค้ายังถามว่าราคาหมื่นกว่าบาทรึเปล่า พอเราบอกราคาจริงไปถึงกับปากค้างเลย อิอิ

ราคา 2590 ซื้อที่ไหนอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2008 15:27  

ซื้อมาแว้ววววววววว!!

ถูกใจๆ
แบบว่า ก็สวยดีนะ เบาๆ บางๆ
ทำตกก้อไม่ได้ใจหาย
โดนครูยึดก็จะไม่โวยวาย
เหมาะกับเปนเครื่องใช้แก้ขัดอย่างยิ่ง
เมื่อก่อนเราใช้ n95 แล้วมันหาย กำลังเก็บตังค์ซื้อเครื่อง top ต่อไป

คอนเฟิร์มหง่ะ รุ่นเน้ ดูไฮโซสุดๆ Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:27  

เรามีปัญหาอ่ะ เวลาปล่อยไว้เฉยๆ สักพักอ่ะ มันจะขึ้นให้ใส่ sim ตลอดเลย หรือบางทีก็ปิดตัวเองไปเฉยๆ เลยอ่า บางทีรู้สึกรำคาญมาก
ส่วนการใช้งานด้านอื่นก็ดีนะ ปกติทั่วๆ ไป

มีใครเป็นบ้าง แล้วมันแก้ยังไงเหรอ?
47653068
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 May 2008 14:14  

ผมซื้อให้ย่าใช้ ... ปุ่มกดง่าย ครับ แล้วตัวเลขตัวใหญ่ แสงไม่แสบตา แกไม่ค่อยบ่นเหมือนตอนซื้อรุ่นอื่นที่แผงตัวเลขติดกันเป็นแผงเดียวกัน คือตอนแรกจะซื้อ nk 2600 แต่เห็นแผงตัวเลขเป็นแบบนั้นกลัวย่าจะว่า
Infinitylife
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 22:54  

เรามีปัญหาอ่ะ เวลาปล่อยไว้เฉยๆ สักพักอ่ะ มันจะขึ้นให้ใส่ sim ตลอดเลย หรือบางทีก็ปิดตัวเองไปเฉยๆ เลยอ่า บางทีรู้สึกรำคาญมาก
ส่วนการใช้งานด้านอื่นก็ดีนะ ปกติทั่วๆ ไป

มีใครเป็นบ้าง แล้วมันแก้ยังไงเหรอ?

ลองเปลี่ยนซิมการ์ดดูคับ น่าจะหายนะอาการนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 22:44  

47653068 ผู้เขียน:
ผมซื้อให้ย่าใช้ ... ปุ่มกดง่าย ครับ แล้วตัวเลขตัวใหญ่ แสงไม่แสบตา แกไม่ค่อยบ่นเหมือนตอนซื้อรุ่นอื่นที่แผงตัวเลขติดกันเป็นแผงเดียวกัน คือตอนแรกจะซื้อ nk 2600 แต่เห็นแผงตัวเลขเป็นแบบนั้นกลัวย่าจะว่า

โห น่ารักจังเลยค่ะ
ซื้อของใช้ให้คุณย่า โหๆ น่ารัก กตัญญูรูัคุณท่าน อิอิ Wink
TANtanium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 11:24  

ราคาเท่าไรแล้วคับ
มีBluetoothป่าว
ถ้าไม่มีคงต้องตัดใจซื้อ N2600c ให้ป้าซะ(ไว้ใช้ตอนป้าขับรถ)
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มีฟังก์ชั่น Black List ไหม ?
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2009 09:36  

อยากทราบว่า รุ่นนี้มันมีฟังก์ชั่น Black List ปฏิเสธรับสายที่ไม่ต้องการ หรือเลือกรับเฉพาะสาย ได้ไหมคะ

ใช้ K550 อยู่ มีเมนูนี้ค่ะ คือยอมรับเฉพาะสายที่ต้องการได้

ใครใช้อยู่แล้ว ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: