Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR2 V8 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 622 / เข้าชม: 1167106
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: samutpraparn
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 11:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

dream2destination ผู้เขียน:
Razz ตอนนี้ซื้อ V8 2GB ได้หูฟัง Bluetooth มาฟรีด้วยนะคะ

อ๊ากกกกก ไม่น่าซื้อก่อนเลย..ซื้อร้านไหนมาอ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 13:07  

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อมาอาิทตย์เดียวเองอ่ะผม ฮืออออออ

ซื้อที่ไหนอ่าแถมหูฟังบลูตุ๊ดด้วยยยยย อิจฉาๆๆๆๆๆ
santikaro
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 16:39  

เห็นลงตามสื่อโฆษณาน่ะค่ะ คงเป็นที่ศูนย์โมโตนะคะ
แถมฟรีถ้าซื้อรุ่น 2กิ๊กค่ะ

Wink เราซื้อรุ่นแรกน่ะตั้งนานแล้วววว ไม่เห็นได้อารายแถมเลย 55+
น่าอิจฉารุ่นหลังๆ แต่เอาเถอะ ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน
DAWUT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 17:34  

ใช้มา จะ 4 เดือนแล้ว ตอนแรกไม่มีปัญหา แต่ว่าตอนนี้เริ่มมีแล้ว คือว่าฝาปิดหลังแบตอะ

มันหลอกตอนแรกมันเป็นเหมือนฟองอากาศ เลยลองเอาเล็บถูดู สรุปว่ามันหลุดออกมาเลย

ไม่รู่ว่าจะเครมได้ป่าว แต่เมื่อวานเพิ่งจะไปดู V8 2 กิ๋กมา มันเป็นสีดำตรงจอเป็นสีเงิน ๆ อะ

ดูแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เลย แต่ว่าอยากได้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 18:35  

ฝาหลังผมเองก้อเอาสติ๊กเกอแปะอ่ะคับ

ไปตามร้านที่รับติดเค้าต้องสติ๊กเกอร์เสียๆอยู่บ้างก้อแปะๆไปราคาถูก10-20
V8 ja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 14:06  

ต้องการขาย V8 สภาพ 99.99% ซื้อมาได้อาทิดเดียว.....(โดน ผ.บ.ท.บ.ที่บ้านบังคับซื้อ)

พอดีช่วงนี้แฟนไม่อยู่เลยอยากขายครับ อุปกรณ์ครบ(กล่อง+คู่มือ+สายชาจ+USB)

ซื้อมา 12900 บาท(ใช้งาน 1 อาทิตย์)
ขาย 10000 ติดต่อได้ที่ 0819730293 แทช ครับ

ด่วนมากๆ ราคาโทรมาต่อรองกันได้ ส่งของเป็น พกง.
pongdej
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 13:48  

เจอทีเด็ดไปจนได้ *-*

ซื้อมา 4วัน dead pixel บังเกิดครับ

ส่งศุนย์ รอเปลี่ยนเครื่องใหม่

จาบ้าตาย T T

ปล. ไม่รุ้ว่า มีใครใช้แล้วขึ้น dead pixel บ้างมั้ย

ผมละกัวเปลี่ยนเครื่องใหม่มา ใช้ไปสักพักยังขึ้นอีกจิงๆ
bluysky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2008 20:24  

jjhgyghfrrrrss ผู้เขียน:
สวยสุดยอดครับ แบบว่าโมโตนี่มีเอกลักที่ฝาไม่เท่าจริงๆล่ะเพราะมันจะสะดวกมากเวลาจับสไลด์ แต่ฝาพับดูยากๆอ่ะ แต่สวยดี เคยเหงบางรุ่นเค้าใส่ลำโพงไว้ที่ฝาล่างด้านหน้าตรงขอบบนลงมาแปะพอดี ตรงช่องโค้งอ่ะ ชอบจัง เป็นฐานขับพลังเสียงเลยนะ เยี่ยมจิง
ไม่มีลำโพลงใครหนักแน่นก่าโมโละครับ สองลำโพงของ E398 เอาผมอยู่หมัดเลย แบบไม่ยอมเปลี่ยน เรื่องกล้องกะวิทยุมิสน ใครอาจมาท้าเรื่องเสียงละเห็นดีแน่ ขนาดรุ่นE680 มีสองลำโพงเหมือนกัน ผมยังไม่เอาเลยเพราะมันไม่เพราะเท่า ด้อยก่าแบบเฉียดจู๋มดเลย
รักโมโต ชอบโมโต แต่ก็ชอบดูรุ่นอื่นยี่ห้อยื่นด้วย เพราะเค้าก็มีดีกันไปคนละอย่างอ่ะนะ
แค่เบื่อโนเกีย เซงซิมเบี้ยน เซงยูสเซอร์อินเตอร์แบบซ้ำๆ ไม่ว่าจะไหม่เก่า พอกันเลย น่าเบื่อ เหงคนนั้นก็มี นี้ก็มี แต่สักกะว่ามีอ่ะ เคยทำอย่าผมไหม
ลงเวอร์ชั่นเอง
แฟชเอง
ทำเวอร์ชั่นเปงรุ่นที่ชื่อตัวเองตั้ง
ถ่ายวีดีโอได้ละทั้งที่ไม่เคยถ่ายได้
วอลลเปเปอร์แบบเคลี่อนไหวได้
ไอจูน ยาทแอปเปิ้ลเค้า
ทำอะไรที่มันไม่เคยมี นี่แหละภูมิใจที่สุด
ขนาดสกินยังทำเองได้เลย ริงโทนไม่ง้อดาวน์โหลด
เกมไม่ง้อดาวโหลด ธีม สกิน โปรแกรม ไม่เสียตังซะบาท ริงโทนด้วย เพลงด้วยซ้ำ
วอลลเปเปอร์ก็มีที่โหลดจนไม่มทีที่เก็บ
ชื่อโอเปอเรเตอร์ยังเปลี่ยนเป็นชื่อไหม่ได้ เอาแฟนเป็นเครื่อข่ายที่ใช้ยังได้ โอยอีกมากมาย สาธายยายพอละ อยากรู้ ไปดูเองที่นี่
http://202.44.71.148/eoffice/e398/ipb/index.php?act=idx
Moto ทุกรุ่นก็ไปหาเกมลงตามขนาดได้ที่นี่ด้วยนะ ทุกรุ่นมีวิธีแก้หมด อนาคตก็ปรับได้ ถอยมาไม่เสียป่าวแน่ ขนาด E2 E6 A1200 ไม่มีเอดจ์ มันยังทำเอดจ์ได้เลยนะ
ขอแค่เข้าไปอ่านดู ก็จะรู้ ลองมาเปิดใจสิคับ
แฟนโมโตทั่วโลกก็กะลังอพเดตอะไรที่ศูนย์ไม่มีมาให้ตลอดเวลา ไม่ต้องห่วง เค้าเก่งๆกันทั้งนั้น ผมไม่ค่อยมีความรู้แต่ก็ทำได้ มันเพราะอะไรหรอ
ปล ใครคิดชื้อถ้าไม่รีบรอราคาลงงด้วยนะเออ เด๋วก็ลงเอง
แฟนโมโตสู้เค้า ไอ้เสือสู้
อ้างถึง:
ตอนแรกหนะนะ เราก็ใช้โนเกีย มันก็ดีอะนะ แต่มันไม่เหมือนกันตรงที่ โมโต หยั่งกับv3 v3i คิดว่ามันไม่สามารถลงอะไรเพิ่มได้เลย หรือก็แค่รับสายโทรออก พอลองแรกเปลี่ยนความคิดและลองทำดู มันสนุกมากที่ เปลี่ยนเองได้ตามใจชอบ เปลี่ยนไอคอนเองโดยที่ไม่ต้องไปโหลดให้เสียตัง หรือกำหนดรูปให้มันเต็มหน้าจอเองก็ได้ หรือทำรายชื่อในขณะรับสายหรือโทรออกเป็น50 ก็ได้ ทั้งที่ตอนแรกมันเป็นเพียงของที่เป็นสแตนดาร์ดออกมาจากโรงงาน มันรู้ส฿กภูมิใจ ใครเป็นเหมือนผมบ้างยกมือขึ้น เอ้าขอเสียงผู้ใช้ โมโต หน่อยเร็วววววว
dr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 01:05  

มีใครเป็นอย่างผมป่ะคับ

ในการเชื่อมต่อกะคอม

พอต่อคอมติดกำลังลงเพลงมันจะหลุดๆๆๆๆ

ถอดสายใส่ใหม่มันก้อหลุดๆๆๆๆๆๆ

น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กำลังเริ่มมองเครื่องใหม่แล้ว 2g ไปก้อเท่านั้น ถ้าอยากจะลงอะไรแล้วมันก้อไม่ได้

ผมปล้ำกะมันถอดสายเข้าๆออก จนเครื่องค้าง คอมค้างไปเกือบ2ชั่วโมง

เลยหมดกำลังใจนอนไปเลย เซ็ง ไหงตอนแรกๆมันก้อลงเพลงได้เยอะแยะดี แต่มาวันนี้ไม่ได้แระ อะไรก้อไม่รู้ปวดหัวแล้วนะเนี่ย

ผมทำผิดตรไงหนบอกผมทีนะคับ

ขอบคุณคับ
tlovekrub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลอกแล้วโว้ย
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 00:03  

ฝาหลังลอกหมดแล้ว

ทุเรศชะมัด

เซง

แงแงแง
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซูมx8 ยังไง
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 01:36  

ผมใช้V8 2GB เหงมันบอกว่ากล้องซูมได้x8(digital zoom)
แต่ทำมัยเวลากดซูมมันซูมได้แค่x4 เองอ่ะ ไม่เข้าใจเลย
ช่วยอธิบายคนโง่ๆๆอย่างผมให้หน่อยคับ
ขอบคุณมากๆๆน่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลอกแล้วโว้ย
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 01:40  

tlovekrub ผู้เขียน:

ทุเรศชะมัด

เซง

แงแงแง

ใช้มานานยังคับ...........
toraom
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ลอกแล้วโว้ย
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 13:31  

tlovekrub ผู้เขียน:

ทุเรศชะมัด

เซง

แงแงแง

ไปติดกันรอยซะสิใช้ไงให้้ลอกเนี่ยงี่เง่าชะมัด
Mannnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาโทรหาระบบอัติโนมัติ กดตัวเลขต่อไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 23:58  

เช่น เวลาโทรหา 1678 ของ Dtac มันจะบอกให้
กด 0 เพื่อติดต่อเจ้าหน้าที่
กด 1 เพื่อเช็คยอดเงิน
กด 2 เพื่อเติมเงิน

อะไรทำนองนี้
ปรากฏว่าพอจะกดตัวเลขเหล่านี้ มันจะขึ้นว่า Entering Mode แล้วมันก็ไม่ยอม submit ตัวเลขที่เรากดไปให้ระบบซะที

ทำยังไงครับ มีวิธีกดยังไง
รบกวนผุ้รู้ด้วยนะครับ
Mannnnnnnn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กดตัวเลขตามระบบอัตโนมัติไม่ได้
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 00:23  

ไปที่เมนู Setting > Call Setting > In Call Setup > DTMF

มันจะมีให้เลือก Short , Long , Off ให้เลือกเป็น Short

ก็จะใช้ได้ตามปกติครับ

ข้อมูลเพิ่มเติมของ DTMF :

DTMF (Dual Tone Multi Frequency)

allocation of a unique tone to each button on an appliance (made up of two frequencies - high and low) that allows a computer to recognize the tone

ถ้าตั้งเป็น off ระบบคอมพิวเตอร์ตอบรับอัตโนมัติ จะไม่สามารถรับรู้ได้ว่าเรากดตัวเลขอะไรไป ต้องตั้งเป็น short นะครับ (ส่วน long ไม่แน่ใจไม่ได้ลองดู)
ilovexiah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่านซะด้วย
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 18:42  

Anonymous ผู้เขียน:
3499 ผู้เขียน:
ken44 ผู้เขียน:
ออกมาแข่งกับ N76 หรอ

เหมือนกันอย่างแรง เทียบไม่ติดหรอ 55+

อย่างไงก็เชียร์โนเกียร์มากกว่าอยู่แล้ว Laughing Laughing

แล้ว N76 มันก็ไปเหมือน V3 ไม่คิดมั่งหรอครับ

ชอบอันไหนก็ชอบไปดิครับ
โนเกียเลียนแบบ น่าอายที่สุดที่บอกว่าเทียบไม่ติด ไม่รู้จักคิด ไร้สมอง ดีนะที่เข้าเนตเป็น ไปตายซะ

ไร้มารยาทที่สุด คุณมีสิทอะไรไปว่าเค้าแบบนั้นครับ แย่มากนะ

แก ไม่มีสิทะมาว่า Motorola V8 สุดสวยและไฮโซของชั้นนะ จงเจียมไว้ซะด้วย

อันนี้คือ สิ่งที่วิเศษกว่า Dolce&Gabbana อีก ชั้นต้องครอบครองมาให้ได้เลย ให้ตาย สิ !!~

N76 ก็งั้นๆแหละ เทียบกับ V8 ไม่ได้ นะ แกจำไว้
thairailway
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : -..-
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 19:28  

เนี่ย อยากรู้ว่า ความบาง 11.9 mm เนี่ย
เป็นความบางตอนเปิดหรือปิดฝาพับคับ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 11:40  

รุ่นนี้มีวิทยุมั๊ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 13:36  

กล่องเพลง ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีวิทยุมั๊ยคะ

ไม่มีคับผม...เพราะมันต้องบางเลยโดนตัดทิ้งไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศเตือนผู้ใช้ V8 2GB
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 13:51  

ผมใช้ V8 2GB ปรากฏว่าเวลาถ่ายรูปแล้วกดซูมจะซูมได้แค่ 4X ในขณะที่ตัวตัว V8 ธรรมดาจะซูมได้ถึง 8X ซึ่งสเปคทั้งสองรุ่นที่โฆษณาเหมือนกันทุกประการ ต่างกันแค่ขนาดของเมม
ผมโทรเข้าศูนย์โมโตแล้ว เค้าก็เช็คให้ ปรากฏว่าเป็นเหมือนกัน ตอนนี้ก็เลยต้องรอการแก้ไขจากทางโมโตอยู่ อยากให้ทุกๆๆๆคนที่ใช้ V8 2GB ลองเช็คดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ย ถ้าเป็นก็ให้รีบโทรเข้าศูนย์โดยด่วน.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: -..-
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 13:52  

ilovexiah ผู้เขียน:
เนี่ย อยากรู้ว่า ความบาง 11.9 mm เนี่ย
เป็นความบางตอนเปิดหรือปิดฝาพับคับ

ตอนปิดฝาคับ....ผมใช้เวอร์เนียวัดแล้ว
thairailway
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 15:47  

งั้นก็สุดยอดเลยคับ ปิดฝาก็ 11.9 แล้ว ผมอยากได้จริงๆเลย ง่า

ชอบๆๆ อ๊ากกกกกกกก
lun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 18:17  

ถามคนใช้V8 อยุ่หน่อยคับ ว่ามันพิมsms เป็นภาษาจีนได้มั้ยอะคับ
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:27  

-SpeeDy- ผู้เขียน:
เจอทีเด็ดไปจนได้ *-*

ซื้อมา 4วัน dead pixel บังเกิดครับ

ส่งศุนย์ รอเปลี่ยนเครื่องใหม่

จาบ้าตาย T T

ปล. ไม่รุ้ว่า มีใครใช้แล้วขึ้น dead pixel บ้างมั้ย

ผมละกัวเปลี่ยนเครื่องใหม่มา ใช้ไปสักพักยังขึ้นอีกจิงๆ

ตอนนั้นเครื่องผมปุ่ม soft key ขวา มันไม่ค่อยแน่น เวลากดรู้สึกหลววมๆ ไปที่ศูนย์ paragorn เค้าเปลี่ยนเครื่องให้ทันทีเลยนะครับ ไม่ต้องรอ (เครื่องผมตอนนั้นซื้อมา5วัน) ระยะเวลาประกันเปลี่ยนเครื่องทันที7วัน
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:28  

lun ผู้เขียน:
ถามคนใช้V8 อยุ่หน่อยคับ ว่ามันพิมsms เป็นภาษาจีนได้มั้ยอะคับ

ปกติไม่ได้นะครับ แต่ถ้าลงโปรแกรมภาษาจีนก็ได้ครับ แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะหาโปรแกรมจากไหน -*-
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 14:30  

มีใครเป็นอย่างเครื่องผมไหมครับ เวลาคุยโทรศัพท์นานๆ หรือใช้งานนานๆ ฝาหลังส่วนล่างมันจะร้อนไม่ถึงกับร้อนมาก แค่อุ่นๆ หรือบางทีใช้ไปแปบเดียวแต่กดเข้าเกมส์กอลฟ์อุ่นเลย
ช่วยหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 00:36  

พอดีเพิ่งใช้ V8 2GB ได้แค่สองวันค่ะ เห็นในคู่มือบอกว่าปุ่มที่อยู่ด้านข้าง ตรงด้านล่างขวา เป็นปุ่มเลือก และเปิด/ปิดกล้อง อ่ะค่ะ

แต่ทำมัยพอกดแล้วกล้องไม่เห็นเปิดเลยค่ะ(ตอนปิดฝาพับนะคะ)

ส่วนตอนเปิดฝาพับแล้วกดปุ่มเดิม มันกลับเข้าไปที่เมนูเพลง ซึ่งจิงๆมันก็มีปุ่มเมนูเพลงบนแผงปุ่มกดอยู่แล้ว (งง)

มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วหรอคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า
taosija
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 15:58  

มีใครพอทราบ แหล่งดาวน์โหลด Theme หรือ โปรแกรมอื่นๆสำหรับ V8 บ้างไม๊ครับ

เคยเข้าไป www.modmymoto.com แล้วอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลย Question ถ้ามีเว็บไทยคงดีครับ

ปล. ผมใช้มาประมาณ 7 เดือนแล้ว ตอนแรกได้เครื่องมีตำหนิเลยเอาไปเปลี่ยน จากนั้นไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ไม่ลอก ไม่ดำครับ อิอิ
azbot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 12:56  

อีกหนึ่งเสียงครับ ผมใช้มาประมาณ 5-6 เดือน ตอนนี้ฝาแบตสีเริ่มลอกเป็นแผ่น ๆ แล้วครับ ผมใช้ตัว 512 MB เครื่องผมไม่เคยตก ไม่เคยเป็นรอยข่วนหรือโดนอะไรกรีด แต่จากที่สังเกตุคือมันเริ่มลอกออกมาจากตรงขอบหรือสัน และเนื่องจากเหมือนสีเคลือบมาหนามาสมควร ทำให้มันดึงลอกออกมาเป็นแผ่นครับ คงจะต้องไปคุยกับที่ shop แล้วครับ เพราะอย่าง samsung U700 สีลอก เค้ายังเคลมให้ได้เลย
Motmymoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีแก้ปัญหา V8 แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 13:29  

ตอนนี้ผมเชื่อว่าทุกคนจะบ่นๆว่า V8 อะไรก็ดี เสียอย่างเดียวแบตหมดเร็วไปหน่อย เล่นบ่อยๆก็อยู่ได้วันเดียว

ผมขอแนะนำ 2 ข้อนะครับ

1. แบตแมโตที่มากับเครื่องมันมีขนาด 750 MAh ซึ่งถือว่าค่อนข้างน้อย แต่ตอนนี้ที่ MBK มีแบตของ Commy ขายสำหรับรุ่น V8 ขนาดแบตเท่ากับของแท้แต่ความจุ 900MAh ซึ่งขอบอกว่าความอึดต่างกันมากครับ , แบต commy ราคาอยู่ที่ 300 บาทด้วย ถูกมากๆ แนะนำให้ซื้อไว้อีกก้อน แล้วใช้แบตแท้เป็นแบตสำรองแทน

2. ความสว่างของจอสามารถปรับได้ 6 ระดับ ผมแนะนำให้ใช้ระดับที่ 3-4 ผมว่าแค่นี้ก็สว่างพอแล้วนะ ลองไปทดสอบกันได้ ถ้าเปิดความสว่างจอไว้ซัก 3-4 เทียบกับ 6 นี่ แบตอยู่นานกว่าแบบรู้สึกได้เลย

ลองดูครับ ผมก็ทำอย่างนี้อยู่ แบตผมอยู่รอด 2 วันพอดีๆเลย Wink
New User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:55  

เพ่งใช้โมโต v8 2g อยากถามว่าเวลาตั้ง caller group แล้ว แต่ทำไมเวลาสายเข้าดันเป็นเสียงเพลงเหมือนกันทุกคนเลย ไม่เห็นแยกเป็นกลุ่มตามที่ตั้งเสียงไว้เลย
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยสิคะ //\\
รามาสุรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 23:31  

ช่วยบอกหน่ิอยครับ มันสามารถตั้งให้ปุ่มทิศทางมันให้เป็นโหมดได้มั้ย อย่างกดซ้ายแล้วเป็นข้อความอะไรงี้อะครับ เพราะเห็นว่าตั้งโหมดสแตนบายไม่ได้ เลยไม่รู้ว่าอันนี้จะตั้งได้รึป่าว บอกหน่อยครับ
Onizuka_2008
Year's Star

หัวข้อ : Re: วิธีแก้ปัญหา V8 แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:14  

Motmymoto ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมเชื่อว่าทุกคนจะบ่นๆว่า V8 อะไรก็ดี เสียอย่างเดียวแบตหมดเร็วไปหน่อย เล่นบ่อยๆก็อยู่ได้วันเดียว

1. แบตแมโตที่มากับเครื่องมันมีขนาด 750 MAh ซึ่งถือว่าค่อนข้างน้อย แต่ตอนนี้ที่ MBK มีแบตของ Commy ขายสำหรับรุ่น V8 ขนาดแบตเท่ากับของแท้แต่ความจุ 900MAh ซึ่งขอบอกว่าความอึดต่างกันมากครับ , แบต commy ราคาอยู่ที่ 300 บาทด้วย ถูกมากๆ แนะนำให้ซื้อไว้อีกก้อน แล้วใช้แบตแท้เป็นแบตสำรองแทน

2. ความสว่างของจอสามารถปรับได้ 6 ระดับ ผมแนะนำให้ใช้ระดับที่ 3-4 ผมว่าแค่นี้ก็สว่างพอแล้วนะ ลองไปทดสอบกันได้ ถ้าเปิดความสว่างจอไว้ซัก 3-4 เทียบกับ 6 นี่ แบตอยู่นานกว่าแบบรู้สึกได้เลย

ลองดูครับ ผมก็ทำอย่างนี้อยู่ แบตผมอยู่รอด 2 วันพอดีๆเลย Wink

ผมสงสัยน่ะครับว่าการใช้แบต 900MAh แทน 750MAh มันจะไม่มีผลต่อเครื่องหรือครับ
Onizuka_2008
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยกันสรุปข้อเสีย ปัญหาที่เจอของ v8 หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 10:21  

พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อ v8 ดีมั้ย ก็เลยอยากรู้ข้อเสียหรือปัญหาที่พบเจอกันนะครับ
ถ้ามีวิธีแก้ไขก็ดีนะครับ หรือใครมีความคิดเห็นยังไงก็ได้
อีกอย่างอยากรู้ว่า แบตหมดเร็วจริงมั้ยครับ ใช้กันประมาณกี่วัน กี่ชม.

หรือเข้าไปตอบตามลิงค์นี้ก็ได้ครับ
http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=242586
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 19:54  

ช่วยหน่อยค่ะ ผู้เขียน:
พอดีเพิ่งใช้ V8 2GB ได้แค่สองวันค่ะ เห็นในคู่มือบอกว่าปุ่มที่อยู่ด้านข้าง ตรงด้านล่างขวา เป็นปุ่มเลือก และเปิด/ปิดกล้อง อ่ะค่ะ

แต่ทำมัยพอกดแล้วกล้องไม่เห็นเปิดเลยค่ะ(ตอนปิดฝาพับนะคะ)

ส่วนตอนเปิดฝาพับแล้วกดปุ่มเดิม มันกลับเข้าไปที่เมนูเพลง ซึ่งจิงๆมันก็มีปุ่มเมนูเพลงบนแผงปุ่มกดอยู่แล้ว (งง)

มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วหรอคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า

เปงเพราะSolfwareของตัว2GB อ่ะคับ ผมโทรไปถามศูนย์มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 20:07  

รามาสุรา ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่ิอยครับ มันสามารถตั้งให้ปุ่มทิศทางมันให้เป็นโหมดได้มั้ย อย่างกดซ้ายแล้วเป็นข้อความอะไรงี้อะครับ เพราะเห็นว่าตั้งโหมดสแตนบายไม่ได้ เลยไม่รู้ว่าอันนี้จะตั้งได้รึป่าว บอกหน่อยครับ

ขณะอยู่ที่หน้าจอให้กด
Options Arrow Customise Home Arrow Shortcut Keys...
แล้วเลือกว่าจะให้ปุ่มไหนไว้กดเข้าอะไรตามชอบ
นอกจากนี้ยังสามารถโชว์iconของเมนูที่เราเลือกไว้แต่ล่ะปุ่มที่หน้าจอได้ด้วย
โดยเลือกที่Show Icons Arrow Show
รามาสุรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 03:43  

ช่วยบอกวิธีทำให้เห็นรูปเวลาเสียบUSB หน่อยได้มั้ยครับ มันไม่ขึ้นภาพที่ถ่ายให้ห็นอะครับ ขนาดเปิด Medie Syn แบบ USB Device แล้วอะครับ บอกละเอียดๆอะครับ ขอบคุณครับ
taosija
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 10:22  

รามาสุรา ผู้เขียน:
ช่วยบอกวิธีทำให้เห็นรูปเวลาเสียบUSB หน่อยได้มั้ยครับ มันไม่ขึ้นภาพที่ถ่ายให้ห็นอะครับ ขนาดเปิด Medie Syn แบบ USB Device แล้วอะครับ บอกละเอียดๆอะครับ ขอบคุณครับ

ไปที่ Setting ---> Connection ----> USB Setting ----> เซ็ตเป็น Memory Device นะครับ จะเป็นโหมดเหมือน พวก Handy Drive ก๊อปรูป ก๊อปเพลงได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีแก้ปัญหา V8 แบตหมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 09:07  

metee22 ผู้เขียน:
Motmymoto ผู้เขียน:

ผมสงสัยน่ะครับว่าการใช้แบต 900MAh แทน 750MAh มันจะไม่มีผลต่อเครื่องหรือครับ

มีครับ... เครื่องมันอึดกว่าเดิมไง Laughing เออ ผมก็ใช้มาตั้งนานแล้วนะ ไม่เห็นมันจะเป็นไร เครื่องมันอึดกว่าเดิมก็แค่นั้นเอง แล้วผมยังมีแบตแท้เป็นแบตสำรองเพิ่มด้วยเวลาแบตก้อนนี้หมด อย่าสับสนเรื่องความจุแบต กับ Volt ของแบตนะครับ มันไม่เหมือนกัน ถ้า Volt เท่ากัน จะกี่ MAh ก็ไม่มีปัญหาครับ ถ้า Volt ไม่เท่ากันนี่สิ มีปัญหาแน่

อ้างถึง:
พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อ v8 ดีมั้ย ก็เลยอยากรู้ข้อเสียหรือปัญหาที่พบเจอกันนะครับ
ถ้ามีวิธีแก้ไขก็ดีนะครับ หรือใครมีความคิดเห็นยังไงก็ได้
อีกอย่างอยากรู้ว่า แบตหมดเร็วจริงมั้ยครับ ใช้กันประมาณกี่วัน กี่ชม.

ข้อเสีย.. ผมว่ามันไม่เห็นค่อนจะมีเลย มีอย่างเดียวที่เป็นปัญหาคือเรื่องแบต เนื่องจาก V8 ใช้จอ 2 จอใหญ่เลยกินแบตมาก บวกกับการที่ design เครื่องมาบางซะขนาดนั้นทำให้แบตไม่ทน ซึ่งเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าอยากได้ design บางๆก็ต้องมาแลกกับความอึดของแบต แต่อย่างที่ผมแนพนำไป แบต 900MAh ของ commy มีขาย ซึ่งมีความจุมากกว่าแบตแท้ซะอีก (750MAh) แล้วคุณก็อย่าปรับจอให้มันเป็นสว่างสุดก็ ok แล้ว ข้อเสียอย่างอื่นมันก็มีเล็กๆน้อยซึ่งโดยส่วนตัวผมว่ามันไม่ซีเรียสอ่ะ
nitchi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : life time call
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 11:46  

มีวิธี ตรวจสอบ lifetime call ของเครื่องไหมคะ

พอดีเพิ่งซื้อแล้วรุ้สึกว่า ได้เครื่องมือสองมาน่ะคะ

-*-

ขอบคุณมากค่ะ
คาคาชิ
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:26  

1.ตอนนี้ 2G ราคาเท่าไหร่แล้วครับ แล้วมีโปรโมชั่นแถมไรป่าวครับ

2. มันมีที่ชารต์เฉพาะแบตแยกขายยังครับ

ขอบคุณครับ
sizo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 23:33  

ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ตอนนี้เครียดมาก

คือว่า ถ่ายรูปในมือถือ v8 อ่ะค่ะ
แล้วเอาลงคอมไม่ได้
แบบว่า พอดูในมือถือ ก็ยังมีรูปนะค่ะ
แต่พอต่อเชื่อสาย usb แล้ว
มาอยู่ในคอม ไม่มีซักรูปเลย ว่างเปล่าอ่ะค่ะ Rolling Eyes

ทำยังไงดี ช่วยหน่อยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 15:07  

ซื้อมาแล้ว 2G ชอบๆ...แต่

สอบถามหน่อยน่ะครับ... คือว่าเวลามีsmsเข้ามา ในคู่มือมันบอกว่าสามารถกด"ปุ่มเลือกด้านข้าง"เพื่ออ่านsmsจากจอนอกได้เลย โดยไม่ต้องเปิดฝาพับ แต่ของผมเมื่อsmsเข้ามา แล้วกด"ปุ่มเลือกด้านข้าง" ปรากฏว่ามันก็หายไปเลยดูจากจอนอกไม่ได้ ซึ่งเหมือนวันแรกตอนใส่ซิมแล้วมีsmsเข้ามาพอดี ยังกดปุ่มนี้ดูได้อยู่เลย แต่ตอนนี้กลับไม่ได้แล้ว อยากทราบว่าต้องไปตั้งค่าไรป่าวครับ หรือเป็นอาการผิดปรกติของเครื่อง...ขอบคุณครับ
ออกปุ๊บ ซื้อปั๊บ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 16:09  

เราก็ใช้มานานแล้วอ่ะนะ ปุ่มกดด้านข้างก้ออ่าน sms ได้ปกตินี่นา แต่ก่อนกดอ่าน ลองกดลูกศรขึ้น - ลง ดูหน่อยก้อดี กรุตุ้นมันอ่ะนะ

เครื่องเรามันไม่เหมือนที่โคสะนาในบุคที่แถมมาเลย ดังนี้

- ที่ว่ากดปุ่มด้านข้างแล้วจะอ่านออกเสียง sms อังกิด ** ไม่อ่านเลย มั่วๆๆ
- กดปุ่มข้าง(อีกแล้ว) จะเข้าเมนูกล้อง **มั่วมาก มันเป็นเพลงต่างหากเล่า..ซึ่งปุ่มเพลง มันก้อมีอยุ่แล้ว จะฟังไรนักหนา
- เครื่อง แฮงค์ บ่อยมาก เวลามีคนโทรเข้า แบบ จอค้างอยุ่อย่างั้นไปเลย กดไรไม่ได้ ต้องถอดแบตอย่างเดียว **มั่วจิงๆ
- แบตหมดเรวนี่ ชินแล้วล่ะ 55+
- เสียงลำโพงไม่ดังสะใจเท่าไหร่ แต่ก้อพอใช้น่ะ
- กล้อง ถือว่าแย่ ถ้าถ่ายในห้อง แต่out door สวยบาดจัย
- ถ่ายรูปแบบปิดฝา จะมีแถบสีฟ้าๆ เบลอๆ ที่ขอบจอ ติดมาในรูปด้วย เซ็งมาก
- กระจกจอนอก ไม่ได้กันรอยอย่างที่คิด ระวังกันไว้ดีๆ นะ เจอมาแล้ว 1รอยถ้วน บริเวน เลนส์กล้องเลย (เซ็ง)

โดยรวม ผิดหวังนิดหน่อยน่ะ คงเพราะหวังไว้มากไป แถมตอนซื้อมีขายแค่แบบ 512 mb อีกตะหาก แต่ก้อรีบซื้อ เพราะกัวไม่ได้ใช้ก่อนชาวบ้าน เหอะๆๆ

ใครมีไรเหมือน/ต่างเรามั่งบอกทีนะ อ้อ มีfirm ware ออกใหม่มั่งยัง อยากอัพ เราว่ามันอืดๆ แปลกๆ ขนาดไม่ได้ใช้เม็มในเครื่องซักเท่าไหร่เลย (ว่างตรึม)
คาคาชิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 18:33  

กดที่ปรับเสียงขึ้นๆลงๆแล้วแล้วค่อยกดปุ่มเลือกด้านข้างก็เหมือนเดิมอ่ะครับ อ่านsmsไม่ได้อยู่ดี หายวืบไปเลย Sad
pommm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 11:43  

ผมมี E6 ของใหม่ เพิ่งซื้อได้วันเดียว ใช้ไม่ถนัดเลยครับ

อยากแลกกับ V8 ขอสภาพดีไม่มีรอย อุปกรณ์ยกกล่องเหมือนกัน

เรื่องส่วนต่างก็คุยกันตามแต่ประกันและสภาพอุปกรณ์ของแต่ละคนนะครับ

ติดต่อ ป้อม 083-4412142
o gutu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 21:37  

จะซื้อเจมาร์ท 10,490 ฿ ราคาจะลงอีกป่ะคับ จะซื้ออาทิตย์นี้แล่ะ
yayeeka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Price
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 13:37  

12,090 Baht in Motorola Center (Future park rungsit)
burnner
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 14:14  

มันเล่นเกมส์ไม่ได้นะครับ บอกว่าแอพริเคชั่นไม่สมบูรณ์ แก้ยังไงครับ
mot__
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 17:22  

ปุ่มข้างๆ ลอกหมดแล้วเหมือนกันครับ แปลกจัง
น้องทราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 22:50  

มันมีรุ่น 2 GB อะคะ ต่างกันแค่เม็มใช่มั๊ญคะ

แล้วแบตหมดเร็วรึป่าว
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 00:14  

อยากรู้อ่ะครับว่า ถ้าเทรินV8ตัว512เมก
ตอนนี้จะเทรินได้ประมาณเท่าไร
เพื่อจะซื้อV9มาใช้แทน
มีเพื่อนท่านใดทราบ กรุณาด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : tyujtri
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 04:11  

เห็นว่า โมโตโรล่า
จะขายกิจการโทรศัพท์มือถือแล้วอ่าเนื่องจากขาดทุนมาตลอด
เลยอยากให้รู้ว่า
โมโตโรล่า เกิดขึ้นมาได้ยังไง Copy จากใน Google น่ะ

โมโตโรล่าเริ่มกิจการเมื่อ ค.ศ. 1928 ในชื่อ Galvin Manufacturing Corporation และเปลี่ยนชื่อมาเป็นโมโตโรล่าในปี ค.ศ. 1947 ผู้ก่อตั้งคือนาย Paul Galvin ได้คิดชื่อโมโตโรล่าเมื่อบริษัทของเขาเริ่มทำธุรกิจวิทยุติดรถยนต์ ช่วงแรกนั้นบริษัททำธุรกิจด้านวิทยุ, อุปกรณ์ทางเสียง โดยมีชื่อผลิตภัณฑ์ลงท้ายด้วยคำว่า "-ola" เช่น Victrola, Moviola เป็นต้น ชื่อ Motorola นั้นมาจากคำว่า "Motor" ซึ่งหมายถึงการที่บริษัททำธุรกิจอุปกรณ์ของรถยนต์นั่นเอง

ผลิตภัณฑ์ส่วนมากของโมโตโรล่าเกี่ยวข้องกับวิทยุ เช่น วิทยุสื่อสารแบบ Walkie-Talkie, อุปกรณ์สื่อสารทางการทหาร, โทรศัพท์มือถือ และอุปกรณ์เครือข่ายของโทรศัพท์มือถือ โมโตโรล่ายังเข้มแข็งในธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ เช่น แผงวงจรรวม (Integrated Circuit) และเป็นผู้ผลิตไมโครโพรเซสเซอร์รายใหญ่สำหรับคอมพิวเตอร์ในตระกูล Commodore Amiga และแมคอินทอชตั้งแต่รุ่นแรก - รุ่นที่ขายในปี 1994 นอกจากนี้ยังมีธุรกิจโมเด็ม, อุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียม และเคเบิลทีวี

โมโตโรล่าได้ประกาศแยกธุรกิจเซมิคอนดักเตอร์ออกเป็นบริษัทลูกในชื่อ Freescale Semiconductor เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม ค.ศ. 2003
053
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบคับ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 09:44  

คืออยากรู้ว่า โทรศัพทืของโมโตนี่

เวลาที่เราโทรหาเพื่อน แล้วเพื่อนกำลังคุยสายกับคนอื่นอยู่

เราจะสามารถรู้ได้มั๊ยครับว่าเราโทรไปเป็นสายซื้อของเค้า

ยกตัวอย่างเช่น โนเกียและโซนี่ ถ้าเราโทรไปเป็นสายซ้อนของเขา

มันจะมีเสียง ตี๊ดๆ ขึ้นมาก่อนครั้งนึงขณะโทร

เลยอยากทราบว่าโมโตทำได้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 14:46  

อยากทราบข้อแตกต่างของV8 กับV9 อะครับ หรือว่าต่างกันแค่V9 รองรับ HSDPA Question
น้องมิว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 16:46  

ต่างกะ v9 ตรงไหนอ่ะ

ช่วยบอกทีจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 17:13  

เอาแบต v9มาใส่กันได้ป่ะอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 11:48  

TechEnthu ผู้เขียน:
almanac ผู้เขียน:
ขอถามอีกเรื่อง เรื่องบลูทูตคับ
คือผมบลูทูตรูปให้เครื่องแฟนผมได้ แต่ทำไมพอแฟนผมจะบลูทูตกลับมา มันกลับขึ้นว่าหา device ไม่เจอล่ะคับ ผมก็เปิดบลูทูตอยู่ และก็ไม่ได้เซตให้หายไปใน 3 นาทีด้วย
งงเลยคับ
อ่อ แฟนผมใช้โนเกีย 6270 อยู่น่ะคับ
คัยรุ ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุนคับ
อย่างที่คุณnypd บอกครับ
ระบบ BT รุ่นนี้จะเปิดไว้แบบซ่อนตัวตลอด เว้นแต่จะกดเข้าไปในโหมด Discoverable On ซึ่งแต่ละครั้งจะเปิดแบบหาเจอ 3 นาทีครับ

เป็นระบบรักษาความปลอดภัยที่ดีครับเพราะ Linux เป็น open source OS ซึ่งมือแฮคจะเข้าหาได้ง่าย

คือแบบว่าไอ Discoverable On อยู่ตรงใหนครับบอกด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 12:20  

[quote="Anonymous"][quote="TechEnthu"]
almanac ผู้เขียน:
ขอถามอีกเรื่อง เรื่องบลูทูตคับ
คือผมบลูทูตรูปให้เครื่องแฟนผมได้ แต่ทำไมพอแฟนผมจะบลูทูตกลับมา มันกลับขึ้นว่าหา device ไม่เจอล่ะคับ ผมก็เปิดบลูทูตอยู่ และก็ไม่ได้เซตให้หายไปใน 3 นาทีด้วย
งงเลยคับ
อ่อ แฟนผมใช้โนเกีย 6270 อยู่น่ะคับ
คัยรุ ช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุนคับ
อย่างที่คุณnypd บอกครับ
ระบบ BT รุ่นนี้จะเปิดไว้แบบซ่อนตัวตลอด เว้นแต่จะกดเข้าไปในโหมด Discoverable On ซึ่งแต่ละครั้งจะเปิดแบบหาเจอ 3 นาทีครับ

เป็นระบบรักษาความปลอดภัยที่ดีครับเพราะ Linux เป็น open source OS ซึ่งมือแฮคจะเข้าหาได้ง่าย

จอหน้าอะครับกดได้ตอนเล่นเพลงอะครับไปกลับหยุดได้ปกตินิครับแต่ คือแบบว่าไอ Discoverable On อยู่ตรงใหนครับของบลูทูตบอกด่วน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 23:59  

พึ่งซื้อมา แต่พอปิดฝาแล้วเอามือจับฝาแล้วขยับไปซ้ายขวา มันขยับได้จะรู้สึกหลวมนิดๆ พอไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าแล้วแต่ดวงว่าจะหลวมมากหลวมน้อยเพราะมันต้องมีฟรีนิดนึง ก็เลยอยากรู้ว่าคนอื่นเป็นกันบ้างไมค่ะช่วยตอบด้วยค่ะ เครียดมาก

ผมก็ด้วยแบบ จับฝาเครื่องแบบปิดก็ขยับได้นิดหน่อยแทบไม่รู้สึก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 20:46  

ถามหน่อยนะครับ เวลามี SMS มาแต่ยังไม่ได้รับ
มันจะมีเสียงเตือนแบบเรียกเข้าเลยก็ได้ เป็นระยะตลอดเวลา ทำยังไงให้เสียงมันหายไป

ช่วยด้วยนะครับท่าน
Bioman51
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 13:07  

- จะหาที่โหลด ธีม ( รูปแบบ ) ได้ที่ไหนบ้างครับ

- ตั้งกลุ่มผู้โทรทำยังไงครับ

- เวลากดค้นหาเพลง ผมจะตั้งเพลงเร็ว ชื่อนำหน้าด้วยเลข 1 และเพลงช้านำหน้าด้วยเลข 2
เช่น
1 Because I Love You
1 xxxxxx
1 xxxxxx
1 xxxxxx
2 Numb
2 xxxx
2 xxxx
2 xxxx
เวลากดค้นหา ผมก็พิมพ์ 1 ค้นหา แต่หาไม่เจอเลยอ่ะครับ เพลงที่ขึ้นต้นด้วยเลข 1
ต้องทำยังไงครับ ถึงจะค้นหาเจอ หรือ มี ทริคอะไรดี ๆ ก็บอกหน่อยนะครับ
popgreen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2008 11:14  

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

เวลาเราจะ add รายชื่อ เข้าไปในกลุ่มที่เราตั้งเอาไว้ ทำยังไงอ่ะค่ะ
พอดีลองทำแล้วทำไม่ได้อ่ะค่ะ ยังไงรบกวนหน่อยค่ะ
inverse
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย??
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 20:43  

เครื่องคนอื่นเปนป่าวไม่รุ แต่เคื่องเราถ้าถ่ายรุปด้วยจอหน้านะ พอกดแช้ะปั้บ มันก้อจะเซพภาพแล้วจอก้อมืดไปเลย เปิดฝาขึ้นมาก้อกลายเปนจอสแตนบาย ไม่ใช่เมนุกล้อง มีวิทีที่จะทำให้จอไม่มืดแล้วถ่ายต่อได้มะอ่ะ วานผุ้รุ้ช่วยบอกที T^T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สงสัย??
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2008 20:11  

inverse ผู้เขียน:
เครื่องคนอื่นเปนป่าวไม่รุ แต่เคื่องเราถ้าถ่ายรุปด้วยจอหน้านะ พอกดแช้ะปั้บ มันก้อจะเซพภาพแล้วจอก้อมืดไปเลย เปิดฝาขึ้นมาก้อกลายเปนจอสแตนบาย ไม่ใช่เมนุกล้อง มีวิทีที่จะทำให้จอไม่มืดแล้วถ่ายต่อได้มะอ่ะ วานผุ้รุ้ช่วยบอกที T^T

ซื้อมามะวานครับ ลองแล้วไม่เป็นแบบที่ท่านบอกมานะครับ ปกติเหมือน ทอสับอื่นๆ
ไม่มีมืดๆๆนะครับ
.
.
แต่เครื่องผมมันดับครับ 7 ครั้ง
1. ถอดสานชาร์ต ออกก็ดับ
2. ถอดสายUSB ดับ
3. เปิดเครื่องวางวัย ดับ
4. พอดับต้องถอดแบตถึงจะเปิเเครื่องได้ ถ้าดับแล้วเปิดมะได้ ชาร์ตไม่เข้า T_T
*
วันนีเลยเอาไปเปลี่ยนได้เครื่องใหม่มา ยังหวั่นๆ แต่ลองใช้แล้ว ok ครับไม่มีอะไรน่ากลัวแล้ว
ก้เลยคิดว่า มันคงไม่มีอะไรเฟอเฟค
แฟนผมใช้น่ะครับผมเลยมะค่อยเครียด ส่วนผม ใช้ SE เพราะชอบเพลง

แต่ยอมรัยว่าสวยครับ
ราคาที่ซื้อมาจากบริสเทล โปรโมชั่น 95xx ครับจำเศษไม่ได้
Wink
nabi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2008 00:11  

ซื้อมาได้สามวันละ Sad อ่านข้อความตอนปิดหน้าจอไม่ได้เหมือนกัน...มันเป็นเพราะซอฟต์แวร์หรอ
แล้วทำยังไงได้บ้าง(นอกจากทำใจ) Laughing
จี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามเกี่ยวกับฟังชั่นค่ะ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2008 21:15  

ไม่ทราบว่า v8 มีฟังชั่นนี้ไม๊คะ
1. เสียงเตือน ถ้ามี miss call หรือ ข้อความที่ยังไม่ได้อ่าน
2. แสดงสายที่โทรเข้าโทรออก ได้เท่าไหร่คะ อยากได้แบบเก็บไว้เยอะๆ
3. สั่นพร้อมเสียงได้หรือไม่
มะเหงกดิ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามเกี่ยวกับฟังชั่นค่ะ
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2008 18:49  

จี ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า v8 มีฟังชั่นนี้ไม๊คะ
1. เสียงเตือน ถ้ามี miss call หรือ ข้อความที่ยังไม่ได้อ่าน
2. แสดงสายที่โทรเข้าโทรออก ได้เท่าไหร่คะ อยากได้แบบเก็บไว้เยอะๆ
3. สั่นพร้อมเสียงได้หรือไม่

แฟนผมใช้นะครับตอบเท่าที่เห็น
1. ไม่ทราบครับ
2. แฟนผมสลับเครื่องใช้ 3เครื่องเลยถอดแบตบ่อยๆเลยไม่มีข้อมูล
3. ได้ครับ

**
เมื่อคืนแฟนเอา วีดีโอ กับ ภาพที่พาลุกไปเที่ยวมาอวด เห็นแล้วตะลึงครับ ภาพชัด สีสดมาก

วีดีโอก้ด้วยครับ

... ผมอิดฉานิดๆๆ..ถ้าเสียงเพลงดี เหมือน SE คงซื้อมาใช้มั่ง เพราะมีกดเลือกเพลงหน้าจอด้านหน้าด้วยเท่มากเลยครับ..

^^
mkgBIRTH
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 14:36  

Shocked (ซื้อแล้ว แต่แอบผิดหวังเล็กน้อย แหะๆ)

หน้าจอด้านหน้า น่าจะสัมผัสได้ทั้งจอเลยเนอะ ว่าป่ะคับ

ส่วนการฟังเพลงก็เสียงดีครับ (แต่หูฟังน่าจะควบคุมเพลงได้สักหน่อยนะคับ เปลี่ยนเพลงได้ก็ยังดี)

แ้ล้วไม่ทราบว่า หูฟัง Jabra BT320s อันนี้จะ Support กับรุ่นนี้หรือเปล่าครับ (อยากได้อ่ะ)

ใครใช้ Jabra BT320s อยู่บ้างคับ แล้วเป็นอย่างไรบ้างอ่ะคับ บอกหน่อยๆ
mkgBIRTH
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 14:40  

อ้อ...อีกอย่างคับ คืออยากรู้อ่ะนะ

ทำไมที่หน้าจอข้างนอกอ่ะนะ บางเพลงก็โชว์หน้าปก บางเพลงก็ไม่โชว์อ่ะ แต่จอข้างในมีโชว์นะคับ สงสัยจัง Rolling Eyes
nardddy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มสัมผัสมัน
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2008 03:25  

กดติดมั่ง ไม่ติดมั่ง
ใครเปนแบบนี้มั้ย
แล้วแก้ไงอ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ
เอิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 11:38  

ถามไรหน่อยคับ

คือว่า ผมใช้รุ่นนี้อยู่

แร้วจะต่อเข้าคอมอะคับ ทำไงร๋อ คับ ยากมากเลย

มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ในคอมอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2008 02:45  

ซื้อ V8 มา 6 เดือนแล้ว ใช้อยู่ดีๆจอก็ดับไปเฉยๆ แต่โทรเข้าออกได้นะ เลยไปเข้าศูนย์ ศูนย์โทรมาบอกว่าจอมีความชื้น ทั้งที่ไม่เคยตกน้ำเลยนะ งงเหมือนกันว่าเป็นได้ไง ทางศูนย์บอกต้องเปลี่ยนจอใหม่ ทั้งหมด 5,xxx กว่าบาท โอ้...พระเจ้าแพงมากๆซื้อเครื่องใหม่ได้เครื่องนึงเลยนะ
แต่ที่สำคัญเลยทำไมพนักงานที่ศูนย์ไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลย ยิ่งตอนไปเอาเครื่องคืนนะ ยื่นให้อย่างงั้นเลย ทำหน้าไม่ค่อยพอใจ ไม่พูดไม่จาอะไรเลย หรือเป็นเพราะเราไม่ซ่อม เลยไม่พอใจ แถมเครื่องที่เค้าประกอบคืนให้เรา ก็ประกอบไม่สนิท รอยนิ้วมือยังติดอยู่จอเลยเช็ดไม่ออกอีกเพราะมันติดข้างใน แถมมีรอยงัดเป็นระยะๆ สรุปเครื่องน่ะสวย แต่บริการแย่มากๆ เคยเข้า nokia care นะคนละเรื่องเลย ถ้าใครคิดว่าโนเกียแคร์แย่นะ นี่แย่กว่าเยอะ ใครไม่มีปัญหาก็ถือว่าโชคดีไป ทำบุญมาเยอะ
เข็ดเลย ต่อไปคงจะไม่ซื้อโมโตมาใช้แล้วล่ะ เซ็งเครื่องไม่เท่าไหร่ เซ็งคนนี่สิ แย่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 03:39  

เอิด ผู้เขียน:
ถามไรหน่อยคับ

คือว่า ผมใช้รุ่นนี้อยู่

แร้วจะต่อเข้าคอมอะคับ ทำไงร๋อ คับ ยากมากเลย

มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ในคอมอะ

ลองทำแบบนี้ดูนะคับ

เข้าไปที่ Menu > Settings > Connections > USB Setting

แล้วเลือกเป็น Memory Device ดูครับ

ผมว่ามันน่าจะช่วยได้นะคับ ลองดูๆ

รู้แล้วว่าทำไมปกข้างหน้าขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง ผมว่ามันเป็นที่fontของธีมนะคับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 22:58  

ถามผู้ใช้หน่อยครับว่ามันสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่าครับ

เพราะว่ากำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่อ่ะครับ พอดีไปอ่านเจอใน Review แล้วไม่เห็นมีบอกว่า

สั่นพร้อมเสียงเตือน ก็เลยอยากทราบครับ

ขอคำตอบด่วนนะครับ

ขอบคุณครับผม
mkgBIRTH
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 14:01  

cdumkum ผู้เขียน:
ถามผู้ใช้หน่อยครับว่ามันสั่นพร้อมเสียงได้หรือเปล่าครับ

เพราะว่ากำลังตัดสินใจจะซื้ออยู่อ่ะครับ พอดีไปอ่านเจอใน Review แล้วไม่เห็นมีบอกว่า

สั่นพร้อมเสียงเตือน ก็เลยอยากทราบครับ

ขอคำตอบด่วนนะครับ

ขอบคุณครับผม

ใช้ได้คับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 20:17  

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 11:49  

b250527 ผู้เขียน:
อ้อ...อีกอย่างคับ คืออยากรู้อ่ะนะ

ทำไมที่หน้าจอข้างนอกอ่ะนะ บางเพลงก็โชว์หน้าปก บางเพลงก็ไม่โชว์อ่ะ แต่จอข้างในมีโชว์นะคับ สงสัยจัง Rolling Eyes

อยู่ที่ไฟล์เพลงอ่ะคับ ว่ามันมีรูปอัลบั้มป่าว วิธีทำก็ง่ายคับ ใช้ iTunes ใส่รูปอัลบั้มให้กับเพลงเอาคับ โดยคลิกขวาที่เพลง เลือก Get Info ---เลือก Artwork แล้วก็ทำการaddรูปใส่ตามต้องการคับ แต่ว่าวิธีนี้จะแสดงได้เฉพาะจอในน่ะ ส่วนจอนอกผมเองก็ยังไม่รู้ว่าทำไงเหมือนกัน
noonpe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 13:32  

อยู่ดีๆก็อยากเข้ามาบอก...

ซื้อ V8 มาตั้งแต่ก.ย.ปีที่แล้ว ช่วงที่ออกใหม่ๆเลยเป็น 512 mb.ค่ะ ซื้อที่ esplanade shop
บริการดีนะ..(เมื่อก่อนนะ T^T..พี่ๆหายไปไหนแล้ว)

เมื่อก่อนเคยใช้แต่ nokia มาตลอด...แต่พอไปดู n76 แล้วมาดู V8 เปลี่ยนใจทันทีเลยอ่ะ

ช่วงประมาณ 2 วันแรก เหมือนเครื่องจะมีปัญหานิดๆ เวลาเล่นเครื่องอยู่ (พิมพ์ sms หรือทำอะไรอยู่อ่ะ) ถ้ามีสายเข้า หรือ msg เข้า มันจะแฮงค์ไปเลย ต้องถอดแบตออก ก็เลยเอาไปที่ชอป เค้าก็ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ เห็นพี่เค้าบอกว่าเป็นเพราะมันเป็นตัวแรกๆเลยมีปัญหาบ้าง
(เครื่องที่ใช้เป็นเครื่องที่made in singapore keypad ไม่มีภาษาไทย แต่ก็ไม่มีปัญหาเวลาพิมพ์ไทยนะเพราะค่อนข้างจะง่ายและมีหลักในการจำ และเราก็คิดว่ามันสวยกว่าด้วย)

จวบจนเมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา ทำโทรศัพท์ตกน้ำค่ะ ตกสองทีด้วย เครื่องดับเลย แต่อยู่ตจว.ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่นั่งแอบเซ็ง ก็ถอดแบตแล้วทิ้งไว้ พอวันจะกลับก็ประกอบเครื่องคืน
อ่า....ใช้ได้เหมือนเดิมแล้ววว

แต่สิ่งที่ตามมาคือตรงฝาหลังมันลอกค่ะ...ตอนนั้นก็ไม่รู้ว่ามีบริการเปลี่ยนฟรี ตั้งใจว่าจะเปลี่ยนก็เลยโทรไปที่ชอปว่ามีเปลี่ยนมั้ย เสียเงินเท่าไหร่ (เพราะคงไม่อยู่ในประกันแน่ๆ)

เย้!!!....มีเปลี่ยนให้ฟรีด้วย ทั้งฝาหลังและตรงที่เสียบที่ชาร์ตด้วย แต่ต้องจองไว้ (รอไปเกือบ 2 เดือน) ระหว่างนั้นมันลอกขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยเอาออกหมดซะงั้น ก็เป็นสแตนเลส (รึเปล่า??) สีเงินๆก็สวยไปอีกแบบ (ส่องกระจกได้ด้วย 55+ (ความจริงก็ใช้แทนกระจกมานานแล้วนะ..เราะข้างหน้ามันเงาจริงๆ จอใหญ่ด้วย))

ระหว่างนั้นก็ไปแอบเล็ง V8 2Gb / V9 / Luxury มา
V8 2Gb - มันเป็นสีดำ รู้สึกว่าเหมือนไม่สวยเท่า 512 อ่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)
V9 - พอจับแล้วรู้สึกเลยค่ะ ว่าหนากว่า ถึงจะแค่ 1 mm ก็เถอะ แต่มันรู้สึกได้จริงๆนะ
Luxury - ก้สวยนะ แต่ไม่ชอบด้านหลังที่เป็นหนังงูเลยอ่ะ และจับดูแล้วเครื่องเหมือนจะใหญ่กว่า V9 ซะอีก (ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า เพราะ spec เค้าว่าบางกว่า) แต่พอไปจับบ่อยๆเข้าก็หลงเอาเหมือนกัน แต่ก็ยังติดไม่ชอบข้างหลังอยู่นิดๆ ไม่แน่ว่าอนาคตอาจจะซื้อ ^-^

จนกระทั่งเดือนที่แล้วที่ช็อปโทรมาว่าอะไหล่มาแล้ว ให้ไปเปลี่ยนได้เลย แต่ต้องไปภายใน 3 วัน** พอไปเปลี่ยนคุณจนท.ก็เช็คเครื่อง เค้าบอกว่าเครื่องคุณร้าวมาอยู่แล้วนะคะ ตกใจมากกก เย้ย!!! ไปร้าวตอนไหนอ่ะ มันร้าวตรงช่วงรอยต่อระหว่างฝาพับค่ะ ไม่เคยสังเกตเลย
ก็เลยถามเค้าว่า
Q : แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย
A : ใช้ไปสักพัก หน้าจอจะไม่ติด แล้วจะไม่ได้ยินเสียง
Q : T^T
พอเปิดฝาหลังออกเค้าบอกว่า main board ชื้นนะ
Q : อยู่ในประกันมั้ยคะ
A : เครื่องมันร้าวมา ไม่อยู่ในประกันแล้ว
Q : ต้องทำไงคะ
A : เปลี่ยน main board
Q : เท่าไหร่คะ
A : 5000 กว่า
Q : T^T (ทำไมต้องพูดเสียงแข็งกับตรูด้วยฟะ..ไอ้เราก็อุตส่าห์พูดเพราะๆ)
สุดท้ายก็นั่งรอ...ใช้เวลาประมาณ 10 นาที ค่ะ
พอได้เครื่องคืนก็เดินออกมา..เปิดเครื่อง *Emergency อ้าวววววว!!! เปิดเครื่องดู -ซิมตรูล่ะ-
เลยเดินกลับไปเอาซิมคืนค่ะ

ตอนนี้คงต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วล่ะค่ะ..คงจะหนีไม่พ้นตระกูลเดิมนี่แหล่ะ
แต่กำลังเล็งๆอยู่ (ไม่ใช่ไม่ดูยี่ห้ออื่น รุ่นอื่นนะคะ แต่ดูแล้วไม่สวยถูกใจ หึหึ)
แอบเห็นมี
Ferrari - ดำแดง น่าจะสวย แต่ยังไม่เห็นตัวจริงเลย จะมีในไทยมั้ยอ่ะ
Pink-Gold - ว่าจะแวบไปเล็งเหมือนกัน
*อยากได้เป็นตระกูล V8 มากกว่า เพราะทุกวันนี้ 512 ยังใช้ไม่เต็มเลย เลยไม่รู้จะ 2Gb ไปทำไม
*อยากได้ที่ keypad ไม่มีภาษาไทย ความกระแดะส่วนตัว (จนท.เค้าบอกว่าไม่มีอ่ะ T^T)
*อยากได้ที่มี case เฉพาะอ่ะ เพราะตอนซื้อมาก็ตามหา case ของแท้ แต่ไม่มี เพราะเป็นตัวแรกๆ มีเป็นของ V9 ที่มากับกล่อง ไม่มีขายแยก ถามที่shop เค้าก็ว่าไม่มีนำเข้า ต้องไปหาซื้อเอง ทุกวันนี้ใช้แบบไม่ใส่อะไรเลย (แต่ก็ยังนิ้งอยู่นะ คงเป็นเพราะตัวเครื่องเป็นสแตนเลส)

*ด้วยปรกติแล้วเป็นคนใช้โทรศัพท์เครื่องนึงได้ไม่นานเลย 6 เดือนก็เต็มที่แล้ว แต่รุ่นนี้ถูกใจจริงๆค่ะ..รู้สึกใช้แล้วภูมิใจเล็กๆ เวลาถือแล้วมันดูดีอ่ะ แล้วก็เวลาเลือกโทรศัพท์จะเลือกที่ดีไซน์มากกว่าฟังก์ชั่นค่ะ เพราะอย่างมากก็โทรออก รับสาย ส่ง sms ถ่ายรูป ฟังเพลงนิดหน่อย เวลาไม่มี ipod / กล้องถ่ายรูป
*เพราะตัวเองจบ product design เลยทำให้รู้ว่าพวกที่เป็น multi-function มักจะไม่สมบูรณ์แบบ และก็ไม่มีแบรนด์ไหนที่จะทำอะไรออกมาสมบูรณ์แบบเท่าไหร่หรอกค่ะ เพราะถ้าทำออกมาก็จะขายรุ่นต่อไปยาก
*ส่วนเรื่องที่ว่ามีรอยร้าวตรงฝาพับ / โมโตมีปัญหานี้บ่อย -ความเห้นส่วนตัวนะคะ เป็นเพราะพฤติกรรมในการคุย/ถือโทรศัพท์ค่ะ เวลาคุยคนเรามักจะกดโทรศัพท์ลงกับหูแรง (กลัวไม่ได้ยินหรือยังไง) บางคนถึงขั้นหนีบ แล้วมาเจอบอดี้ที่บางๆ มันก็คงทนไม่ได้เหมือนกัน เหอ เหอ-

**สุดท้ายถ้าไม่ถอย Luxury หรือ Ferrari ก็คงเป็น V8 512mb ตัวเดิม 55+ (เป็นครั้งแรกที่มีความคิดจะซื้อรุ่นเดิมเลยนะเนี่ย)
kri_tin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^_^
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 21:18  

V8 ของผมขึ้นเครื่องหมายเชื่อมต่อ EDGE ตลอดเวลาเป็นไรรึป่าวครับ ผมกลัวว่ามันจะเปลืองแบตครับ ไม่ทราบว่ามีวิธีปิดรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
azenis11111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 21:52  

ใช้เป็ฯ webcam ได้ไหม ผมใช้วินโด vista นะ ช่วยแนะนำทีคับ
Protocol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นะนะ
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 14:01  

V8 มีกล้องตัวที่สองไหมครับ
ช่างเทคนิคโคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน็ตแรงดี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 17:44  

เล่นเน็ตได้เร็วกว่า Nokia เลยที่เดียว โดยspeed อยู่ที่ 12 Mbps ส่วน Nokia โดยใช้ PC suit แค่ 446 bkps เท่านั้นเองคับพี่น้อง Shocked Applause
ช่างเทคนิคโคราช
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน็ตแรงดี
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 17:45  

เล่นเน็ตได้เร็วกว่า Nokia เลยที่เดียว โดยspeed อยู่ที่ 12 Mbps ส่วน Nokia โดยใช้ PC suit แค่ 446 bkps เท่านั้นเองคับพี่น้อง Shocked Applause
Majesticl3lacK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 01:56  

เเวะเข้ามาทักทาย ฮิฮิ Wink
kornpol
Year's Star

หัวข้อ : FW V8 2 GB ตัวไหนน่าใช้ที่สุดครับ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 08:21  

ถามท่านผู้รู้ด้วยครับ แล้วถ้าจะกรุณาให้ลิ้งมาจะขอบพระคุณยิ่ง
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2008 10:33  

RAZR ตัวใหม่ Razz

- http://www.engadgetmobile.com/2008/10/22/motorolas-iden-razr-alike-gets-fcc-approval-meet-the-i9/
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2008 14:38  

^^^โอ๊วๆๆๆ Surprised Surprised
111soikdp_ioekl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2008 23:30  

พอดีพึ่งซื้อมาค่ะ

ทำไมบันทึกรูปได้แค่ไม่กี่รูปเอง ไม่ถึง 20 รูปค่ะ ตั้ง 2 GBนะ
จริงๆมันต้องได้มากกว่านี้ใช่มั้ยคะ ต้องทำยังไงเหรอคะ
เก็บหอมรอมริบมาตั้งนานเลยนะกว่าจะซื้อมาได้ ...(T^T)

รบกวนช่วยด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
111soikdp_ioekl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 10:04  

ขอบคุณมากค่ะคุณ L'vionJ Very Happy
puii73
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมดุวีดีโอ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2008 19:08  

อยากทราบว่า เวลาเราเล่นอินเตอร์เนตบนมือถือโดยใช้ V8เนี้ย
เวลาเข้าเวปที่ใช้ดูไฟล์วิดีโอ อย่างพวกเอมวีอ่ะค่ะ
ที่ใช้โปรแกรม real player ดูอ่ะค่ะ V8 มันจะดูไฟล์พวกนี้ไม่ได้หรือค่ะ
เพราะพอเวลาเปิดทีไรมันไม่ขึ้นเลย
ต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือป่าว ถ้าต้องลงใครมีขอด้วยนะค่ะ
หรือขอแค่ชื่อโปรแกรมที่ใช้ก้อได้ค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2009 15:03  

เอ่อ ผมมีปัญหานิดนึงครับ

เครื่องผม ตัว 2Gb เพิ่งซื้อมา

1.เวลาถ่ายรูปในที่แสงน้อยๆ พอกดชัตเตอร์แล้ว คือ อธิบายยังไงดี เหมือนกับภาพอ่ะเปลี่ยนไปเป็นขีดๆ ลายๆ แบบเหมือนหน้าจอทีวีสมัยก่อนไม่มีสัญญาณ แล้วก็ค้างไปเลย เอ่อ อธิบายไม่ถูกอ่ะครับ แล้วก็ค้าง แบบ เอ๋อ ทำอะไรไม่ได้เลย

2.เวลาข้อความเข้า ทำไมไม่มีเสียงติ๊ดๆเตือนตลอดเวลาเหมือน V3 เอ่ย ต้องตั้งค่าอะไร หาไม่เจอจริงๆ ในคู่มือก็ไม่เห็นบอกเลย
genro
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2009 22:50  

อยากรู้ว่า V8 เปลี่ยนหน้ากาก อย่างเดียวได้มั้ย คับ
เคยไปถามที่ศูนย์มา เค้าบอกว่า เปลี่ยนหน้ากาก พร้อมหน้าจอ 5,*** เลยอ่ะ
แล้วเปลี่ยน แค่หน้ากาก ไม่ได้หรอ คับ
ใครรู้มั่งอ่ะ แล้วถ้าเปลี่ยนแค่หน้ากาก อย่างเดียว ถ้าเปลี่ยนได้ ราคาประมาณเท่าไร่

ช่วยตอบ ด่วน คับ!
MrvArm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปุ่มสัมผัส ด้านนอก
วันที่โพสท์ : 13 May 2009 09:25  

....ขอถามหน่อยคับ....

....ทำไม ปุ่มเล่นเพลง ด้านนอก มานกดไม่ได้ อะคับ....

....ผมซื้อมือสอง สภาพสวยมากกกก มา....

....ต้องไป อัพ เฟริมแวร์ รึปล่าว คับ...
tooktak
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 20:50  

อยากถามว่าตอนนี้ราคามันอยู่ที่เท่าไหร่คะ
ตาตีบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 21:46  

ซื้อมาได้เดือนนึงแล้ว

เครื่องเพอเฟคสุดๆ เลย

ไม่มีปันหาอารายเลย

ฝาแน่นดี หน้าจอกดได้ เครื่อไม่ดับไม่ค้าง มีเสียงเตือนแมสเสสตลอดเวลาไม่ได้ดู

เสียอยู่อย่างเดียว หา บลูทูเครื่องนี้ไม่เจออออ

ขนาดใช้แมคบุคหายังไม่เจอเลย ต้องใช้ระบบ สามนาที

ทามยังไงให้มันหาเจอทันทีเลยอ่าา
Fred
Year's Star

หัวข้อ : เครื่องไม่ยอมอ่าน sim card
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 02:57  

พอดีได้เครื่อง V8 256mb ของที่บ้านมาใช้ แต่ไม่มีสาย data link

พอเอาซิมใส่ เครื่องไม่ยอมอ่านเลยครับ

แถมจะเมม contact ใหม่ หรือรับ-ส่งข้อความใหม่ก็ไม่ได้

ต้องทำอย่างไรครับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วย
Hydrochloric Acid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 02:05  

มีสีอื่นไหม เห็นในเวปต่างประเทศ มีสีเงินด้วย และ ชมพู เงิน

อยากได้ สีเงินที่ไหนมีมั้ง ??
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 13:14  

มือ 2 ประมานเท่าไร
toeitoni
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 16:56  

ที่ห้างซีใหญ่ขาย 5990บาท 14-20มค. คับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: