Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Xphone A818i - เอ็กซ์โฟน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 77 / เข้าชม: 237337
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Xphone A818i - เอ็กซ์โฟน
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 20:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Xphone A818i - เอ็กซ์โฟน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/xphone/a818i.htm

เดกชาย
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มุ ก ด า ห า ร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 20:36  

คุนสมบัติใช้ได้คับแต่มันถูกจังอ่ะคับชักหวั่นๆจะใช้ดีเปล่าเนี่ยคับ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 21:01  

รูปร่างคล้ายๆnokig(พวกN73i n95i) ยังไงไม่รู้
PinkyPinky
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2007 23:19  

เห็นมีขายตามตู้แล้วครับ พึ่งไปเห็นมาเองครับ..
netsurfz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 00:23  

ไม่อยากจะพูดว่าดูกิ๊กก๊อก มากๆ ไม่น่าใช้เลย เหมือนเลียนแบบ O2 Mini โคดๆ
ป๊อด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถูกจัง
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 10:43  

รูปร่างคล้ายๆnokig(พวกN73i n95i) ยังไงไม่รู้

nokiaN73i n95i Neutral ของลาวอะหรอที่ว่าเหมือนอ่ะ ใช่ของประเทศลาวแท้ๆเลย

แต่เอ็กซ์โฟนไม่ใช่ของลาวนะบริษัทเขาผลิตเองแต่ลอกเลียนแบบเท่านั้นแหละ
ขี้ลอกเลียนแบบเนาะ
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 13:56  

เหอๆๆๆ เห็นด้านหน้านึกว่าเป็น O2 Mini เออ แล้วตกลงเนี่ยมันเป็น Windows Mobile อ่ะป่าวเนี่ย แปดพันก่า ๆ ราคาเร้าใจจริงๆ Very Happy
พลับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดี
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 14:15  

ไม่ใช่วินโดวศ์โมบายคะ แต่ฟังชั่นครบคะ ราคาก็ปานกลาง ก็ดีนะสวยดี ลงโปรแกรมเพิ่มได้ด้วย กล้อง2ล้าน อินเตอเน็ท ดูหนังฟังเพลง ดิกชั่นนารี่อัดวีดีโอ แบต2ก้อน สายดาต้า สมอลทอกล ซองหนัง เมม1กิ๊ก แผ่นโปรแกรมด้วย คุ้มสุดๆ
kobchai_a
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 15:02  

ได้แค่ 300 รายชื่อเอง ไม่พอสำหรับผมอ่ะ
แล้วนี่ก็ไม่รู้ซิงค์กับ Outlook ได้หรือเปล่า เก็บเบอร์ไว้เต็มเลย Sad
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 15:13  

คุณสมบัติดี ราคาดี แต่จะใช้ดีหรือเปล่าล่ะเนี่ย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่แน่ใจ
วันที่โพสท์ : 25 May 2007 17:22  

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
เหอๆๆๆ เห็นด้านหน้านึกว่าเป็น O2 Mini เออ แล้วตกลงเนี่ยมันเป็น Windows Mobile อ่ะป่าวเนี่ย แปดพันก่า ๆ ราคาเร้าใจจริงๆ Very Happy

รู้สึกว่าเคยผ่านๆตามาก่อน รู้สึกว่าจะเป็น Linux น่ะครับ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)z Z
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 04:15  

อ้าว มี OS ด้วยเหรอ นึกว่าไม่มีซะอีก
PDAThai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 09:38  

นัทคุง...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........
วันที่โพสท์ : 26 May 2007 18:04  

ผมว่าก็ Ok นะ เมือเที่ยบกับฟังก์ชั้นกับราคา เพราะว่า จอสัมผัส + กล้อง 2.0 + บลูทุธ + Mp 3 กับราคานี่แล้ว หาไม่ได้ง่ายๆ เลยนะครับแต่ความทนเนี่ยสิ ไม่แน่ใจเลยว่าถ้าเสียแล้วจะหาที่ซ่อมยากนะสิครับ แต่สำหรับคนที่ไม่ได้คิดอะไรมากมายและ มีตัง มีไว้สักตัวก็ไม่เห็นจะเสียหายเลยคับ
Adrien
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2007 13:25  

ฟังค์ชั่นดีมากๆเลยนะคับ ขาดที่ไม่มี FM เท่านั้นเอง ถ้าซื้อมาแล้วเครื่องมีปัญหา เอาเข้าศูนย์ไหนได้บ้างคับเนี่ย รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับ ผมว่ารูปร่างก็น่ารัก สวยดีนะคับ ราคาก็ไม่แพงด้วย Embarassed
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 19:44  

เหอๆ
Mr.Xphone
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ : ศูนย์บริการ Xphone
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 20:22  

ขออนุญาติแนะนำข้อมูลเกี่ยวกับศูนย์บริการนะครับ

เนื่องจาก Xphone เป็นสมาร์ทโฟนจอสัมผัสน้องใหม่ที่เพิ่งเริ่มทำตลาดมาได้ไม่นาน จึงทำให้ผู้ใช้อาจจะยังไม่มั่นใจเท่าไหร่นักกับบริการหลังการขาย ซึ่งทาง Xphone ก็เข้าใจเป็นอย่างดี และได้พยายามอย่างเต็มที่ที่จะพัฒนาบริการหลังการขายให้ดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง

ขณะนี้ Xphone ได้เซ็นสัญญากับผู้เชี่ยวชาญในการซ่อมและให้บริการหลังการขายสำหรับโทรศัพท์มือถือชั้นนำ และทำการเปิดศูนย์บริการในเขตกรุงเทพและปริมณฑลทั้งหมด 15 แห่งกระจายตามห้างสรรพสินค้า รวมถึงมีช่างผู้ชำนาญและอะไหล่สำรองทุกชิ้นในประเทศ

หากต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับบริการหลังการทั้งหมด ขอเชิญที่เวปไซต์อย่างเป็นทางการของ Xphone ได้เลยนะครับที่ http://www.xphoneweb.com

ขอบคุณครับ
Mr.Xphone
a-bewz*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 22:16  

ผมเหนมีคนลองที่งาน Mobile World อ่ะ เสียงชัดแจ๋วดีนะครับ แต่ภาพไม่รู้ แต่ก็ยังไมมันใจว่ามันจะทนไม๊ -- -- E6 รุ่นนี้ ละ Dopod 818pro ตัดสินใจยากจัง แต่อยากได้ถูกๆเหมาะสมราคาคา คิดหนักๆ
สวยนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 22:17  

อยากให้ช่วยทำรีวิวน่ะครับ
ผมว่ารุ่นนี้น่าสนใจดี ความสามารถน่าจะคุ้มกับราคาเลยนะเนี่ย
คนตจว.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 19:06  

ก็อยากได้นะค่ะ ต่ถ้าสั่งซื้อแล้วจะรับประกันได้ไงคะ กรณีถ้าอยู่ต่างจังหวัดถ้าเครื่องมีปัญหาในวันที่ 30 อะไรแบบนี้ถ้าจะส่งไปเคลมที่ กทม.ก็อาจจะหมดประกันพอดี

ก็อยากได้นะคะ แต่ว่าไม่มีศูนย์ที่ตวจ.แบบนี้ให้ทาง บ.ลองติดต่อทาง dealer ที่ต่างจังหวัดให้ด้วยนะค่ะ ถ้าได้แบบนี้ดิฉันก็อยากลองใช้ของใหม่เหมือนกัน

ปล.เวบไซด์ของ บ.ไม่มีเห้นมีเบอร์ของบ.เลยคะ แบบนี้ลูกค้าจะติดต่อกับทาง provider ยังไงค่ะ
Good Mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ร้าน นิด กับ Nasa ขาย รึยัง คับ ใครไปดู แล้ว บอก ที
วันที่โพสท์ : 31 May 2007 07:34  

ร้าน นิด กับ Nasa ขาย ยัง อ่า ใครไป ดู แล้ว บอก ที นะ คับ อยากรู้ มั่กๆๆ เพราะ จะ ซื้อ เดือน หน้า พอดี เลย ยัง มีเวลา ดู ComMent นะคับ แล้ว ซื้อ มา แล้ว ดี รึเปล่า เสียงเป็นไง บ้าง กล้องดีไหม บอก ที นะ
gblue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 23:43  

สนใจเหมือนกันครับ ราคาไม่แพงเทียบกับฟังก์ชั่นที่มีมาให้ ใครซื้อมาแล้วรบกวนช่วยบอกที่ครับว่าเป็นไงบ้าง
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ศูนย์บริการ Xphone
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 04:40  

Mr.Xphone ผู้เขียน:
ขออนุญาติแนะนำข้อมูลเกี่ยวกับศูนย์บริการนะครับ

เนื่องจาก Xphone เป็นสมาร์ทโฟนจอสัมผัสน้องใหม่ที่เพิ่งเริ่มทำตลาดมาได้ไม่นาน จึงทำให้ผู้ใช้อาจจะยังไม่มั่นใจเท่าไหร่นักกับบริการหลังการขาย ซึ่งทาง Xphone ก็เข้าใจเป็นอย่างดี และได้พยายามอย่างเต็มที่ที่จะพัฒนาบริการหลังการขายให้ดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง

ขณะนี้ Xphone ได้เซ็นสัญญากับผู้เชี่ยวชาญในการซ่อมและให้บริการหลังการขายสำหรับโทรศัพท์มือถือชั้นนำ และทำการเปิดศูนย์บริการในเขตกรุงเทพและปริมณฑลทั้งหมด 15 แห่งกระจายตามห้างสรรพสินค้า รวมถึงมีช่างผู้ชำนาญและอะไหล่สำรองทุกชิ้นในประเทศ

หากต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับบริการหลังการทั้งหมด ขอเชิญที่เวปไซต์อย่างเป็นทางการของ Xphone ได้เลยนะครับที่ http://www.xphoneweb.com

ขอบคุณครับ
Mr.Xphone

เปิดเวปเข้าไปก็เจอรุ่นที่มันรูปร่างคล้าย P990iของSSเลย
llD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 07:57  

ใช้มาแล้วครับ ถ้าเปิดเว็บเข้าไปก็ดูดีๆ แล้วกัน Download อะไรก็ไม่ได้ เข้าหัวข้ออะไรก็ไม่มีเนื้อหา ซื้อมาแล้วเหมือนโดนต้ม ยังไงก็ไม่รู้
ไม่มีคู่มือนะครับ เขาบอกว่ากำลังแปลอยู่ ผมใช้มาเป็นเดือนแล้ว ก็ยังไม่เห็นคู่มือเหมือนเดิม
ลงโปรแกรมเพิ่มได้(ไม่รู้จะไปหาที่ไหน เอิ๊ก) ถ้า Mr.Xphone เห็นแล้ว ช่วยมาตอบข้อสงสัยให้ด้วยนะครับ อยากรู้จริง
llD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนะ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 08:03  

ลืมบอกไป ภาษาไทย ใช้ได้แต่พยัญชนะ ครับ
"วรรณยุกต์ และ สระ" ไม่มีให้ใช้นะ เจ๋งปะ
beboy2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2007 20:29  

สำหรับตารางนัดหมายของรุ่นนี้ มัน Syn กับ Com ได้หรือเปล่า
beery
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 00:31  

ดูๆแล้วน่าจะเป็นโรงงานเดียวกับ NOKIG
^oo^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Xphone A818i สัณญาน โทรฯ ดีไหมครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2007 16:56  

เวลาใช้โทรศัพท์ คุณภาพของเสียงดีไหมครับ สัณญานมีแบบ ขาดๆ หายๆ หรือปล่าว

เวลาใช้เน็ทเนี่ย เสียตังค์หรือป่าว ลงโปรแกรม MS Mobile ได้หรือป่าว
ongpongpaw
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2007 13:46  

พอดีอยากได้โทรสับ บอกที รุ่นนี้ มันมีข้อดีข้อเสีย อะไร บ้างคับ
กอล์ฟซัง
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2007 11:54  

ในงานคอมมาร์ชมีขายนะคับ คนก้อให้ความสนใจเยอะด้วยอะ ผมว่าคุณสมบัติก้อดูโอเคนะ แต่ว่าก้อยังมะได้ซื้อเหมือนกัน เหนเค้าเปิดไฟล์วิดีโอให้ดู เสียงกระหึ่มดีอะ มีดิกด้วย ภาพก้อโอเค เค้าบอกโปรโมชั่นในงาน แถม หูฟังบลูทูธของซัมซุง แล้วก้อ ปากกา 2 ด้าม ราคาขายอยู่ที่ 8500 บาทคับ ใครว่างก้อลองไปดูกันละกาน มีหลายรุ่นเลยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 12:55  

ลืมบอกไป ภาษาไทย ใช้ได้แต่พยัญชนะ ครับ
"วรรณยุกต์ และ สระ" ไม่มีให้ใช้นะ เจ๋งปะ
ลองเอามาใช้แล้วคับมะเหนเปนอย่างที่เค้าบอกเลยพิมพ์ไทยได้ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ซีเรียจเรื่องยี่ห้อผมว่าก้อโอนะคับ
Opatika
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : show me please
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 15:11  

ก็น่าสนนะครับ เหมาะสำหรับคนจนๆอย่างเรา พังก็ไม่เสียดาย เพราะมันถูก หุหุหุ แต่คงไม่พังง่ายๆมั๊ง เห็นใน web ของเขามีรับประกัน มีบริการซ่อม ค่อนข้างเป็นระบบนะ
อีกอย่าง ไม่แน่ใจว่าทำในจีนรึเปล่า แต่จะว่าไป เด๋วนี้สินค้า IT ของจีนของไต้หวัน ดูดีนะครับ ขนาดชิ้นส่วนยานอวกาศของ US บางอย่างยังนำเข้าจากจีน ไต้หวันเลย ทำเป็นเล่นไป
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2007 19:33  

สวยจังเลย ระบบปฏิบัติการภายในใช้อะไรหรอครับ ?
ถ้ามีศูนย์ที่จังหวัดอื่นๆจะดีมากๆเลย ในเว็บระบุไว้แต่กรุงเทพ และ ซื้อทางอินเตอร์เนต เท่านั้น
llD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xphone เว็บอนาคตอันไกลโพ้น
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 21:24  

อยากรู้จัง เมื่อไหร่เว็บ xphone จะทำอะไรได้สักที
ToTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 17:13  

คือสนใจอ่ะครับ ใครซื้อมาแล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียที
สิ่งที่อยากจะถามคือ

1. พิมพ์ภาษาไทยได้ 100 % ยัง
2. ลงโปรแกรมได้รึเปล่า ถ้าลงได้ ลงยากไหม แบบไม่เคยใช้
3. linux ที่ลงนี่ใช้ยากไหม
4. dict นี่ให้มากับเครื่องเลยหรือต้องลงเอง
5. อึดไหม?
6. แล้วศูนย์บริการที่จะเปิดเพิ่ม 15 แห่งนี่ เปิดแน่ๆ ใช่ไหมครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจเรื่องประกัน
7. ของที่ให้มานี่ให้ blue tooth ของ sumsung ป่ะ หรือแล้วแต่ที่ mem 1G นี่ให้ด้วยรึเปล่า

ถ้า Mr.Xphone เห็นแล้วก็ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้รีบตัดสินใจซื้อเพราะเงินพร้อม กายพร้อม ขาดแต่ความมั่นใจ คงไม่ได้ว่าผมนะครับ เพราะผมไม่เคยใช่เครื่อง xphone มาก่อน ขอบคุณล่วงหน้าครับ

หรือใครที่รู้ช่วยตอบเป็นข้อ ๆ ให้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
ช๊อปชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : xphone a818i
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 13:01  

อยากเห็น review xphone a818i
fSiS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 22:12  

Anonymous ผู้เขียน:
ลองเอามาใช้แล้วคับมะเหนเปนอย่างที่เค้าบอกเลยพิมพ์ไทยได้ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ซีเรียจเรื่องยี่ห้อผมว่าก้อโอนะคับ

ภาษาไทยใช้ได้ครบทุกตัวแล้วครับ
เหลือแต่การเขียนด้วยลายมือ ยังแค่ อังกฤษ
แบตเตอรี่ หมดเร็วไปหน่อยครับ อาจะเป็นเพราะหน้าจอที่สว่างกินไฟ
แต่เลือกระดับความสว่างได้ 5 ระดับครับ

- ราคาหน้าเว็บ 8500
- แถม Bluetooth หนึ่งใน Headset ที่เล็กที่สุดในโลก
ขนาดเพียง 40 มม. น้ำหนักเบา 10 กรัม
- แถม Memory Micro SD 1 Gb.
- ซองหนัง ดีไซเฉพาะรุ่น ไม่น่าใช้เท่าไร ดูแก่ๆ

หักลบกันแล้วตัวเครื่องจริงๆราคา ก็ถูกลงไปอีกเยอะ
ผมใช้ไปได้ 2 วันแล้ว ก็คุ้มดีครับ
เร็ว
ไม่แฮ้งง่ายๆ เพราะเป็น Linux
ไวรัสที่ติดตาม Flash Drive ตอนนี้ ผมก็เจอในแมมเหมือนกัน
แต่มันทำอะไรเครื่องไมได้เพราะ ระบบเครื่อง เป็นLinux

ส่วนเรื่องโปรแกรมเสริมต่างๆ อาจจะไม่สบายๆ
เหมือน ซิมเบี้ยน หรือ OS Mobile

ส่วนตัวแล้ว ผมชอบนะ
คุ้ม สวย หรู ถูก ลูกเล่นดี

คร่าวๆแล้วกันครับ
ลองถามาก็ได้ครับ จะลองดูกับเครื่องตัวเองให้
ลองซื้อจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 19:53  

rep ข้างบนไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ใช่ที่ศูนย์เลยรึเปล่า
ผมว่าจะไปซื้อที่ศูนย์ประตูน้ำอ่ะครับ แล้วรบกวนถามอะไรนิดหนึ่งนะครับ

1.ตัวเครื่องหลวมไหม อึดรึเปล่า แบบว่าเคยกระแทกอะไรแล้วมันบ๋องๆ ๆบ้างรึเปล่า
2.มี dict ลงโปรแกรมมาเลยรึเปล่า หรือต้องลงเอง
3.ดูในเวปขอxphone แล้วไม่ได้แถม bluetooth อ่ะ ซื้อที่ไหนแล้วแถมเหรอครับ
4.แล้วโปรแกรมที่ลงเพิ่มใช้ยากรึเปล่าครับ เพราะไม่เคยใช้ linux .
5.แบตชารต์มาเต็มๆ ๆอยู่ได้นานไหม แบบว่าก็ใช้คุยโทรศัพท์ปกติอ่ะ ไม่ได้คุยนานๆ
อยากรู้คำถามของ rep tote บางข้อเหมือนกาน ช่วยตอบก็ดีเหมือนกันนะ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
อาตี๋โอกี้
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 17:17  

ถูกจนน่ากลัว แต่ไม่ลองเองก็ไม่รู้แฮะ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 20:10  

ใช้แล้วเหมือนกัน เกือบเดือนแล้ว ยังไม่ปัญหาอะไร ลูกเล่นก็คุ้มค่า คุ้มราคานะ dict ไม่ได้อยู่ในเครื่อง แต่อยู่ในแผ่นที่แถมมา ลงเองได้ ลงแล้วก็ใช้ได้เลย เป็น java นะ
fSiS
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 17:58  

ลองซื้อจัง ผู้เขียน:
rep ข้างบนไปซื้อที่ไหนเหรอครับ ใช่ที่ศูนย์เลยรึเปล่า
ผมว่าจะไปซื้อที่ศูนย์ประตูน้ำอ่ะครับ แล้วรบกวนถามอะไรนิดหนึ่งนะครับ

1.ตัวเครื่องหลวมไหม อึดรึเปล่า แบบว่าเคยกระแทกอะไรแล้วมันบ๋องๆ ๆบ้างรึเปล่า
2.มี dict ลงโปรแกรมมาเลยรึเปล่า หรือต้องลงเอง
3.ดูในเวปขอxphone แล้วไม่ได้แถม bluetooth อ่ะ ซื้อที่ไหนแล้วแถมเหรอครับ
4.แล้วโปรแกรมที่ลงเพิ่มใช้ยากรึเปล่าครับ เพราะไม่เคยใช้ linux .
5.แบตชารต์มาเต็มๆ ๆอยู่ได้นานไหม แบบว่าก็ใช้คุยโทรศัพท์ปกติอ่ะ ไม่ได้คุยนานๆ
อยากรู้คำถามของ rep tote บางข้อเหมือนกาน ช่วยตอบก็ดีเหมือนกันนะ

ลองซื้อจัง ผู้เขียน:

-ตัวเครื่องไม่หลวมครับ แน่นดี ยังไม่เคยไปกระแทกอะไร เลยยังตอบไมได้ว่าจะ เบรอๆมั้ย

- Dict ไม่ได้ติดตั้งมาในเครื่อง แต่จะมีแผ่น CD แถมมาให้ ข้างในก็โปรแกรมแปลง
แปลงไฟล์หนัง
วอลเปเปอร์
เกม Java

-ในเว็บของ Xphone เองไมได้บอกว่าจะแถม แล้วก็ไม่รู้ว่าเค้าจะแถมหรือป่าวด้วย
ผมสั่งซื้อผ่านทางเว็บ idol-shop.com

-ของแถมที่ให้มาด้วยมี
1.เครื่อง Xphone A818i (สวยมาก วัสดุดี ไม่มีตำหนิ)
2.แบตเตอรี่ 2 ก้อน Li-ion 3.7V 1100 mAh (สีดำตัวหนังสือจีนเต็มเลย อ่านไม่ออก ข้างนอกเป็นกระดาษ น่ากลัว)
3.ที่เสียบชาตในรถยนต์ (ทางออกเป็น USB )
4.ของผมเป็น bluetooth ของ Nokia (มีตำหนิด้วย ราคาในเว็บ 990 แต่ผมว่าเค้าเอาของมีตำหนิมา ถึงแถมได้)
5.Mamory 1 Gb. (ไม่รู้ยี่ห้ออะไร)
6.CD คู่มือ+โปรแกรม (หน้าตา CD สวยดีเหมือนออกมาจากโรงงาน แต่เปิดเข้าไปข้างในรู้เลยว่าไรท์เอง
เพราะตัวอย่างไฟล์เพลงไทย บ้านเรานี่เอง)
7.สาย Data Link (USB)
8.ซองหนัง ออกแบบเฉพาะรุ่น (ไม่น่าใช้หลอก หนังแท้ แต่ไม่ได้อัดแข็ง มันเลยไม่สวย ผมเลยใช้ซองของ O2 สวยกว่า)
9.แผ่นกันรอยหน้าจอ (ของผมใช้ไมได้เพราะข้างๆมันเกิน ไม่แนะนำให้ตัดเองมันจะไม่เรียบ)
10.สาย AV ต่อออก TV (ยังไม่ได้ลองใช้ แต่คนที่เคยใช้บอกว่า ดี ชัด)
11.แท่นชาร์ทแบต ต่อกับไฟบ้าน (มีระบบตัดไฟเมื่อแบตเต็ม เบาๆ วัสดุก็จีนๆนั่นแหล่ะ)

-โปรมแกรมติดตั้งยากมั้ย ผมยังไมได้ลองโหลดมาลองครับ
เพราะ Software ที่ใช้บนระบบ Linux ค่อนข้างหายาก เลยเอาไว้ก่อน

-เรื่องแบตเตอรรี่ มันหมดเร็วไปหน่อย
อาจจะเพราะหน้าจอใหญ่ ผมใช่เป็นแบบ โหมดประหยัดพลังงานตลอด
หน้าจอจะมืดๆหน่อย
แล้วมันชาร์ท ไม่สะดวกเพราะต้องถอดออกมา เอาแบตใส่กับแท่นชาร์ท
ผมต่อกับคอมฯ เหมือนจะชาร์ทไฟเข้า ดันดูดไฟออกจะแบตหมดเลย แปลกมากๆ
แล้ววัสดุที่ใช้ทำแบตดูแล้วไม่ค่อยไว้ใจเลย สีดำ ข้างนอกเป็นกระดาษ
ชาร์ทไปเข้าเต็มเห็นเลยว่าบวมๆนิดๆ

-พิมพ์ไทยได้ 100%แล้ว แต่เรียงอักษรแปลกๆ อาจจะงงๆในครั้งแรกๆที่จะพิมพ์
พิมพ์อังกฤษ ใช้เขียนได้ จะแปลงไปเป็นตัวอักษรให้เอง (ระบบจดจำลายมือ)
แต่ต้องเขียนชัดๆ จะมาหวัดๆ มันจะแปลงไม่ตรง พิมพ์เอาเหมือนเดิมดีกว่า

-Linux ใช้งานไม่ยากหลอก เพราะโทรศัพท์แต่ละค่าย ให้เป็นระบบซิมเบี้ยนเดียวกัน
ก็สลับการจัดวาง การเข้าเมนู ให้แตกต่างกันอยู่แล้ว
เอาเป็นว่า มันมีไอค่อน ภาษาไทย บอกเอาไว้ให้เข้าใจง่ายๆ
เราจะทำอะไรก็คลิกๆตามมันเข้าไป ง่ายๆ

---รวมๆดีครับ คุ้มมากๆกับราคานี้
เรื่องไม่ค่อยพอใจก็คงจะเป็นแบตเตอรี่
หมดเร็ว จะเติมยากหน่อย
อย่างผมก็จะชาร์ทสลับกันใส่ เพราะมีสองก้อน
รับทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 23:06  

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ
ประกอบการตัดสินใจผมมาก ๆ
อาทิตย์หน้าคงไปซื้อที่ประตูน้ำ จะเอาของแถมที่อ้างอิงจากคุณ fSiS ไปขอเขาด้วย

ขอบคุณมากครับ
ช๊อปชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 01:27  

ซื้อมาแล้วล่ะ สวยดีนะ หุหุ

แต่ว่า .. งงจังทำไมใช้หูฟังบลูทูธ(ที่แถมมาให้)ไม่ได้

ตั้งค่าก็แล้ว อะไรก็แล้ว .. ทำยังไงก็ไม่ได้

แต่ลองส่งข้อมูลระหว่างโทรศัพท์ กลับไม่มีปัญหา Question

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยว่าเราทำอะไรพลาดตรงไหนเปล่า Crying or Very sad
Oxza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 01:38  

ผม ซื้อมาใช้แล้ว ครับ ซื้อ จากเวป Idol-Shop แต่ไม่ซื้อด้วยตัวเองที่ประตูน้ำแหละ

ผมยังเด็กอยู่เลย ซื้อมาใช้เล่นๆ เหมือน o2 Mini ดี "แต่ผมตอบขอที่ว่าแบตหมดเร็ว

ผมว่าไม่นะครับ ถ้าปรับเปง แบบ ประหยัดไฟ" ผมเอามาฟังเพลง อย่างเดียว ฮ่าฮ่า เสียง

กระหิ่ม เอามากลบเพื่อนๆ ในห้องเรียนได้ สนุกดี เปิด 30% มันก็กระหิ่มแล้ว

ผมเปิด เพลง ติดต่อกัน ประมาน 6 ชม. มั้งครับแบตถึงจะหมด แต่หมายถึงเริ่มเปิดตอนแบต

เต็มนะ แต่ แบตมัน น่ากัวไงไม่รู้อะเปงกระดาษ ผม ชอบชาด แบตแล้วทิ้งไว้ด้วยดิ

แต่ยังดี มีแบต 2 ก้อน แล้วมีแท่นชาต ชาตทิ้งไว้อันเอาไปใช้ อัน หมดก้อนนึง ขับรถกลับ

บ้าน มาเปลี่ยน อีก ก้อน นึง ใช้ดีครับ ผมว่า แต่ จะค่อนข้าง งง กับเสียงเรียกเข้าหน่อยนะ

ต้องตั้ง ซ้ำหลายๆ ที ถึงจะเปลี่ยน ฮ่าฮ่า~ อืมใช่ผมเคยทำตกละครั้งนึง เล่นวินนิ่ง อยู่

เอาขึ้นมา เครื่องไม่เปงไรเลย ลองกดดูรูป ลองกดฟังเพลง ไม่รวน ซักนิด ต้องลองครับ

บอกเยอะละ [หรือบ่นหว่า] อิอิ~ มีไรถามได้นะครับ ใช้อยู่ พอรู้จะบอก งุงิ
Oxza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 01:55  

เฮ้ย ผิดๆ ผมซื้อ จากเวป intrendzone

ไม่ใช่ Idol-sHop แต่ผมไปซื้อด้วยตัวเอง

แต่ศูนย์ ของ intrendzone ก็คือ ที่ประตูน้ำอะ ครับ

เออใช่ ลืมบอกไป อย่าง Bluetooth อะ ใช้ม่ายค่อยได้ ผมส่งเพลงให้เพื่อนได้

แต่มันส่งให้ผมไม่ได้ ของมันโนเกีย n73Music... ส่งได้บางเครื่อง ลองส่งกะ Nokia 5300

ส่งไม่ได้ ยัง งง อยู่ ถ้าจะเอาเพลง กะมัน คือ ต้องรู้มากหน่อย ย้ายไว้ตัวเครื่อง

ละเปลี่ยนเมม กัน ละเอาเข้า เมม 555+ ทำเปงเซียน จริงๆ เพื่อนบอก อิอิ

-ของแถมที่ให้มาด้วยมี
1.เครื่อง Xphone A818i
2.แบตเตอรี่ 2 ก้อน Li-ion 3.7V 1100 mAh
3.ที่เสียบชาตในรถยนต์
4.ของผมเป็น bluetooth ของ Sumsung
5.Mamory 1 Gb. (ยี่ห้อ KingSton)
6.CD คู่มือ+โปรแกรม
7.สาย Data Link (USB)
8.ซองหนัง ออกแบบเฉพาะรุ่น แก่โคตรไม่กล้าใช้ ฮ่าฮ่า "ถึงจะสวยก็คงไม่ใช้ วัยรุ่นก็งี้
9.แผ่นกันรอยหน้าจอ (มันติดมากะเครื่องแล้วอันนึง ละ แถมอีก)
10.สาย AV ต่อออก TV
11.แท่นชาร์ทแบต ต่อกับไฟบ้าน
12.ปากกาแท่งที่2 อิอิ
13.เบอร์คนขาย สวยโคตร แต่มีแฟนแล้ว ฮ่าฮ่า แฟนยืนขายข้างๆ
เหอเหอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 13:11  

อยากทราบว่ามีร้านไหนที่โคราชขายป่าวเนียอยากดูประกอบการตัดสินใจอ่าคับใครรู้ช่วยบอกที Very Happy
ToTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหน
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 19:19  

ผมเข้าไปดู web idol-shop มันบอกว่าอยู่ที่ แถวเทพารักษ์ โน้น
intrendzone อยู่แถวเทคโน พระจอมเกล้าธนบุรี อ่ะ

แล้ว สรุปที่ประตูน้ำนี่ มันเป็นศูนย์ของอะไรกันแน่ เด๋วของแถมไม่เหมือนกันอ่ะ
Oxza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 14:11  

IntrendZone ประชาอุทิศ27 นะครับ จำได้ เพราะผมไปซื้อถึงที่บ้าน

แต่เค้าบอก ว่า เค้าจะอยู่ที่ ศูนย์ ที่ประคูน้ำ อะ ผมก็ไม่แน่ใจ แต่เค้าบอกจากปาก น้า
supertip
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 13:15  

คือเจ้าตัวนี้อะระบบ ของมัน จะแตกต่างกับ Microsoft® Windows Mobile อย่างไหร่อะ
ใครที่ซื้อไปแล้ว มาบอกหน่ยสิ ถ้าถ่ายรูปมาได้ ยิ่งดีเลย แล้วออยากเห็น ตัวอย่างรูปที่ ถ่ายอะ
ขอบใจนะ Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes Question Question Question
ขายคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายx-phone A818i 7000 บาทคับถ้วน นัดเจอคับ ของครบ
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 17:07  

ขายมือถือ a818i 7000 บาทคับถ้วน
มีของครบ100% เครื่องอยู่ในสภาพ 99.99% มีคู่มือด้วยคับสาย tvเอ้า usb
ซองหนังของx-phone โดยเฉพาะ ที่ชาตร์แบตเอร์รี่ 2 ก้อน ครบ
ทุกอย่างครบถ้วน แค่ 7000 คับโทรมาได้ที่
085-6146394หรือ0899030741
sattrasai123456
Year's Star

จังหวัด: bankok
หัวข้อ : ใช้ต่อเล่นเน็ตกับคอมพิวเตอร์ได้หรือเปล่า
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 22:44  

Sad ใช้ต่อกับคอมพิวเตอร์แล้วต่ออินเตอร์เน็ตได้หรือไม่ แล้วทำไมส่งข้อมูลผ่านทาง Bluetooth ไม่ได้ด้วยหรอ Mr.Xphone ช่วยตอบด้วยครับ ว่า สรุปแล้วใช้งานอะไรได้บ้างครับขอSpec ด้วยนะ
tunggggggggg
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 12:41  

ของผมใช้แล้วอ่ะ

ไม่ชอบเลยครับ

ซื้อโดยให้พนักงานมาส่งเมื่อวันศุกร์ที่ 27 ที่ทำงาน

กว่าจะแกะดูของก็ตอนเย็นแล้ว

ผนวกกับ เสาร์ อาทิตย์ จันทร์ไปตจว. เลยต้องใช้เครื่องเก่าไปกอ่น

พอกลับมาดู อ่าว ตรงล่างซ้ายมันเป็นรอยร้าว นี่หน่า

เลยโทรไปที่ศูนย์ www.intrendzone.com/view_product.php?product=D00973

เขาบอกว่า ทำไมโทรมาป่านนี้(ทั้งๆที่ยังไม่เกิน 7 วัน)

เขาบอกว่าจะไม่เปลี่ยนให้ แต่ถ้าส่งไป เขาจะซ่อมให้แบบคิดเงิน

ขนาดยังไม่เกิน7 วัน

เขาบอกว่าทำไมไม่โทรมาตั้งแต่สองวันแรก

ผมก็บอกว่า ผมไปตจว.แล้วมันเป็นเสาร์อาทิตย์จันทร์ เป็นวันหยุดด้วย

ผมไปที่ศูนย์ประตูน้ำมาแล้ว เขาบอกว่าจะเปลี่ยนให้ แต่ให้โทรมาถามก่อน

พอโทรมาก็บอกว่าไม่เปลี่ยน??????

แล้วมีปัญหาอีกอย่างคือ ตัวชาร์ตแบ็ต แบบที่ชาร์ต ก้อนแบ๊ต ชาร์ตไม่ติด

ไฟไม่ขึ้น...

แล้วเชื่อมต่อกับคอมฯ ไม่ได้ด้วย มันขึ้น USB NonRegonize

มีปัญหามากๆเลยครับ

ผมรู้สึกเสียความรู้สึกมากเลยอ่ะ กับXphone

ปล.แล้วโทรศัพท์ เวลาคุยนานๆ ไฟหน้าจอก็ไม่ดับด้วยอ่ะ ติดตลอด

เปลืองแบ๊ตจริงๆ
แจ๊ส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 13:43  

ตกลงเครื่องมันชาร์ตกับพอร์ต USB ของเครื่องคอมพิวเตอร์ได้ไหมครับ...
หรือเวลาต่อกับคอมพิวเตอร์...มันเป็นแบบ Plug&Play จริงรึเปล่าครับ...
ผิดหวังอย่างแรง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 03:51  

** ใครที่คิดจะซื้อ XPHONE A818i จาก เวป ไอดอล โปรดอ่าน **

โดนเหมือนกัน .. .. ไอ้ของแถมที่ได้มาอะ

เหอๆ ไม่อยากจะพิมพ์

แต่ขอนิดนึง

1.แบตที่แถมห่วยสุด เปิดไม่ถึง 5 วินาที ดับเองซะงั้น (ยังดีอีกก้อนยังไม่มีปัญหา .. นะตอนนี้นะ เหอๆ)

2.ไอ้ตัวหูฟังบลูทูธของซัมซุง อะ .. ...... ไม่ได้การเอาซะเลย ใช้กะไอ้ A818i ไม่ได้ เราก้อลองกะเครืองซัมซุง มานก็ยังไม่ได้ ไม่รู้มานจะแถมมาทำไม

3.แผ่นโปรแกรมที่ให้มา ไวรัสตูมมมมมมมมมมมมมมม .. เราต้องล้างเครื่อ
งอะ คิดดูเอา.

4.กล้อง 2 ล้านหรอ ..... เหอๆ บอกตรงๆนะ ของไอโมบายเพื่อนเรา 2 ล้านเหมือนกัน ชัดกว่าอีกจะบอกให้

5.โปรแกรมจาวา เราเอาเกมส์ลงนะ .. เล่นไม่ได้ เล่นได้เฉพาะ ที่เค้ามีมาให้กะเครื่อง(ภาษาอะไรก็ไม่รู้ จีนมั่ง สี่เหลื่ยมมั่ง เฮ้อ) เราเล่นแค่สเสฟ อย่างเดียวเลย

6.EARPHONE ที่มีมาให้หรอ . . .. ไม่ต้องพูดถึง คือถ้าใช้ก็ไม่ต้องพูดกันเลย ประมาณนั้น

** แค่นี้แหละ **

เศร้า .. ... .
pook333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 22:11  

ถ้าใครสนใจติดต่อเราได้เลยจ้า เราขายอยู่6990 รับประกันศูนย์1ปีเลยนะ ดีมากๆด้วยขอบอกๆซื้อไปไม่ต้องกลัวเสียมีปัญหาแน่นอน ติดต่อ0876787812 ตู้จ้า
Art-mobile
Year's Star

จังหวัด: Chonburi
หัวข้อ : ** ใครที่คิดจะซื้อ XPHONE A818i จาก เวป ไอดอล โปรดอ่าน **
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 17:37  

หวัดดีครับเพื่อนๆ ผมก้อใช้งาน Xphone รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ เผอิญเป็นเครื่องหิ้วอ่ะ มาจากเมืองจีน แต่ยังใช้งานไม่ค่อยเป็นมากนัก ในเรื่องการต่อกับเครื่องคอมพิวเตอร์นั้นสามารถต่อได้ครับ แต่คุณต้องปิดเครื่องโทรศัพท์ก่อนนะครับแล้วต่อเข้ากับคอมพิวเตอร์ผ่านสาย USB ได้เลยสามารถครับ.
ปัญหาที่ผมอยากทราบจากเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกันคือ ผมจะติดตั้งภาษาไทย Plugin ลงไปในเครื่องได้อย่างไรครับ อีกอย่างจะหาโปรแกรมได้จากได้ครับ เพื่อนๆ คนไหนมีแผ่นโปรแกรมบ้างครับอยากจะขอมาติดตั้งบ้าง รบกวนด้วยครับ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ** ใครที่คิดจะซื้อ XPHONE A818i จาก เวป ไอดอล โปรดอ่าน **
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 16:50  

[รบกวนถามทีคับว่า ไอ้รูที่เสียบหูฟังอ่ะ มันเสียบหูฟังขนาด 3.5 มม. ได้ป่าวคับ
พอดีผมชอบฟังเพลงอ่ะ กะจะซือหูฟังดีๆ มาเสียบ รบกวนตอบทีคับ]
ผู้ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 20:41  

หลังจากที่ลองใช้นะครับ
ผมว่าถ้าดูจากราคาแล้วก็คุ้มนะครับกับ spec หลายๆ อย่างผมกลัวอย่างเดียวคือเรื่องบริการหลังการขายแต่เรื่อง การต่อ Bluetooth นะครับคุณต้องให้ที่ Bluetooth ขึ้นไฟค้างก่อนหรือกดค้างต่อให้เปิดแล้ว แล้วมันจะหากับเจอนะครับส่วนการต่อคอมนั้นต่อได้นะครับแต่ตอนแรกคอมคุณจะทำการ update driver อีกทีแต่ที่ผมทำกับคอมที่บ้านสองเครื่องไม่มีปัญหานะครับ ตัว java ก็ลงง่ายไม่ยากครับ การเขียนผมเขียนได้ a-z ยกเว้นตัว g เขียนไม่ถูกซะที ถ้าติก็เรื่องแบตผมว่าแบตหมดเร็วไปหน่อยส่วนเรื่องกล้องนั้นถ้าคุณต้องการชัดๆนะครับผมว่าอย่าซื้อเลยไปซื้อแพงๆ ดีกว่าครับ ผมว่าคุ้มแล้วละกับราคาแบบนี้
อยู๋ข้างลาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55+
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 10:25  

อยากรู้จังที่ไปว่าเค้า ของลาวๆ ก๊อป เค้ามาหรือเปล่า จะว่าแล้วไอ้ที่ตัวเองมีหล่ะ อาจจะลาวคามืออยู่ก็ได้นะครับพี่น้อง แล้วที่ไปว่าเค้าว่าเครื่องมันไม่ดี เคยทดลองใช่กันแล้วยัง แล้วไปบอกคนอื่นว่าไม่ต้องไปซื้อ ของจีน ทะลักเข้าประเทศบ้าง ที่ว่าๆกันเนี่ย มีตังค์ ซื้อกันหรือ ครับ ถ้าอยากจะว่าจริงๆ ก็ต้องไปทดลองใช้กันก่อนว่ามันมีข้อผิดพลาดตรงไหน ไม่ควรซื้ออย่างไร ไม่ใช่ตอบแบบพวกไม่มีการศึกษา เห็นแค่ของก็ตอบกันได้แล้วว่ามันไม่ดี จะเป็นประโยชน์มากนะครับถ้าท่านใดเคยใช้แล้วโพสมาบอกกันบ้างนะครับว่ามันดีหรือไม่ดีอย่างไร ขอบคุณครับ Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 11:01  

ต่อได้นะครับ คุณเปิดบูรทูธที่เครื่องก่อนเสร็จแล้วนะครับก็เปิดที่ตัว handfree ตอนกดเปิดอะครับกดค้างได้ก่อนแล้วมันจะขึ้น pairing ต่อจากที่มัน power on แล้วตอนที่มัน ขึ้น pairing นั้นแหละแล้วก็กดค้นหาที่เครื่องแล้วมันจะหาเจอครับผมลองกับ Notebook ก็เจอตัวมือถือด้วยนะครับตอนแรกผมก็ต่อกับตัว บูรทูธ handfree ไม่ได้พอกดแบบนี้ถึงได้ครับ ลองดูละกัน
ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้งานน่ะอยากติ
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 11:07  

ใช้รุ่น a818i น่ะครับขอบอกเหมือน 02 เด่ะ
แบต หมด เร็ว ดี ใช้ ชาร์ต วันต่อวัน
แถมมาให้ สองก้อน ก็สลับกันใช้ อิอิ

หูฟัง ที่ให้ มา ก็บางที ฟัง เพลงอยู่ มีสายเข้า กดรับ ก็คุยได้ แต่บางที กดรับดันคุยกันไม่ได้ ยิน ไม่รู้ เป็นตัวแถม หรือป่าว แต่ เดี่ยวนี้ ไม่ช่ายแล้ว

แล้วเวป ไซด์ ที่บอกไว้ เข้าไปดู ก็ไม่เห็น มีไรมากนัก รุ่น ที่เราใช้ไม่มีให้โหลด
เหอะ ส่วน อย่างอื่นก็ พอคุ้ม
ถ้าคิดว่า
ซื้อมา ใช้ เล่น ๆๆ ก็ พอใช้ได้ดี ส่วนเรื่องไม่ดี ก็ติไป แล้ว Crying or Very sad
บางรุ่น ยังไม่รองรับ ภาษาไทยน่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ Xphone A 818i แล้ว
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 14:59  

ใช้ Xphone A 818i แล้ว ต้องการรู้ว่าเป็นอย่างไร ลิ้งเว็บ http://school.obec.go.th/pch
เสียอารมณ์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผิดหวังคุณภาพ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 10:19  

ตอนนี้ ใช้รุ่น a818i
นะครับ แบต หมด ไว แถม ลงโปรแกรม ทีแถมมากะ แผ่น ก็ เล่น ไม่ค่อยได้
ตอนนี้ ช่องเสียบหูฟัง ก็พัง เพราะ ว่า มันจมเข้าไป ข้างใน
ถ้าถาม ว่าเสียบ แรง ไหม เสียบ ปกติเป็นแบบ USB นะ
ก็ ช่าย มา สองเดือน แล้ว

หูฟังเจ๊ง ไปรอบ Crying or Very sad
มา เจ๊ง ที่เสียบ อีก กำ จริง Crying or Very sad
แต่ ถ้า ซื้อมาแล้วไม่คิดไร มาก ก็ ไม่ต้องปวดหัว Crying or Very sad Crying or Very sad
ใช้แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 00:38  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ห่วยแตกครับ
ผมว่า 5000 แม่มยังแพงไปเลย ทั้งบริการหลังการขายก้แย่
ผมส่งเครื่องซ่อม เกือบ 2 เดือน ถึงได้เครื่อง
เอาง่ายๆ คุณลองไปที่เวบมันดิ ตรง contact us อ่ะ
ที่มันมีให้กรอก รายละเอียดปัญหาอ่ะ
คุณลองกรอกไปดิ ฟอร์มว่าเครื่องคุณมีปัญหาอะไร
ผมเมล์ไปหามัน วันเว้นวัน ประมาณ 2 week

แม่มไม่เคยจะตอบกลับหรอก

ห่วยแตกครับ!!!
คนเดิมกะคนข้างบน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 00:41  

ลืมบอกไป คนที่แพร์ หูฟังบลูทูธไม่ผ่าน ไม่ต้องตกใจว่าคุณทำไรผิด

ผมแพร์ผ่านฮะ แต่แม่มก้ใช้งานไม่ได้หรอก คุณจะใช้งานได้ก้ต่อเมื่อ โทรศัพท์ มันอยุ่ติดกันกะ บลูทูธเลย ห่างออกปุ๊บ เสียงซ่าทันที ที่แล้วไปกว่านั้นคือ ถ้าคุณเดินเมื่อไหร่ เสียงจะขาดๆหายๆทันที
ทำไมน่ะเหรอครับ ?

ก้เพราะแม่มเปย ของปลอมไงคับ หูฟังบลูทูธ ซัมซุง ของปลอมครับ!!! -_-"
หมูบิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2007 07:56  

ถ้าจะซื้อ ไปซื้อที่เทพารักษ์ดีกว่า มีเจ้าหน้าที่ ที่มีความรู้จริงๆคอยแนะนำ ส่วนที่ประชาอุทิศ 27 เขาแค่รับมาขายอย่างเดียว มันไม่มีการแนะนำห่าอะไรเลย เอะอะแม่งจะส่งซ่อมรอ 2อาทิตย์อย่างเดียว
อยากใช้ PDA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 09:11  

ไครเคยใชบอกที

อยากรู้ว่ามันจะกะหลัวไหม๋ อ่ะ

กลัวมานจะเหมือนที่ปลอมๆกันอ่ะ

คนที่ช้แล้วบอกที

ถ้าเที่ยบ กับ o2 กะ ตัวนี้แล้วอ่ะ

อันไหนดีก่า

เพราะ ผมกำลังจะซื้อ o2 แต่แฟนบอกว่าไห้มาดู

ตัวนี้ก่อน ไครรู้บอกที

(ขอบคุนคับ)
seenuan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 11:44  

เจอมาเหมือนกันครับ พอดีซื่อที่ idol-shop
ซื้อมา 14 วันครับ เสียงหายพูดไม่ได้ยินครับ
ไปที่ประชาอุทิศเป็นร้านขายสมุนไพรครับ
ได้คำตอบสั้นๆ่ง่ายๆครับ ส่งซ่อม 14 วัน

อีกรุ่น small talk ฟังเพลงได้ แต่ตอนโทรฟังได้ข้างเดียว

อีกรุ่น ใช้ 2 วันปากกาหัก ต้องซื้อใหม่ 350
ถ้าไม่สังเกตุดีๆ ก็หักอีกครับเป็นรอยงออยู่แล้ว
ดีเห็นในร้านเปลี่ยนทันถ้าเดินมานอกร้านคงต้องซื้อใหม่อีก

ต้องเตือนครับ ถ้าคิดว่าเงินเหลือใช้แล้วไม่คิดอะไรมาก
ก็ซื้อครับ แต่ถ้าให้ดีเพิ่มเงินอีกนิดให้ได้ของดีๆคุ้มกว่าครับ

คนไทยด้วยกันยังหลอกกันได้ครับ เศร้า.....
ตูนนนคุงงง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหน
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:36  

หาซื้อได้ที่ไหนง้าบบบ ราคาเท่าไหร่ตอนนี้ แล้วไช้บัตรเครดิตซื้อได้ไหม ตอบทีๆง้าบบบ
palmmemate
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 19:00  

ใช้มาเกือบครึ่งปีแล้ว

ซื้อมาจากจีนค่ะ

ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

แต่ไม่ควรจะเอาตัวนี้ไปเทียบกับยี่ห้อดังๆหรอกค่ะ

มันต่างกันค่ะ สมกับราคาค่ะ

ลงโปรแกรมเพิ่มได้ปกติเลย เล่นเน็ตได้

ตกไม่เจ๊งด้วย

น้องเคยทำตกหลายครั้งแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ

แต่กล้องที่บอกไว้ว่า 2 ล้านพิกเซล มันไม่น่าถึงนะคะ
Fansai
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : นักเลง
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 10:03  

รุ่นนี้มันจะทนมือทน.. หรือเปล่า
อยากลองซื้อใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2008 16:09  

ที่บอกว่ากล้อง 2 ล้านอ่ะครับ คือว่ามันเป็น CMOS นะครับ มันถึงได้ไม่ชัด
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 13:07  

อย่าไปซื้อ

เชื่อเหอะ นี่เตือนกันแล้วนะ ไม่คุ้มหรอก
ถึงจะคิดว่าซื้อมาใช้ไปงั้นๆ ไม่แพง ราคาที่จ่ายไป เทียบกันจิงๆแล้วไปหาซื้อยี่ห้อดีๆมือสองยังดีกว่าเยอะ!!!!
Pisty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ดีอย่างที่คิด
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 14:51  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ อยากบอกว่า เครื่องเสียง่าย ... ใช้แค่ไม่ถึงหกเดือน แถมซ่อมยาก ส่งไปให้ศูนย์บริการที่สีลมซ่อม เชื่อไหม สามเดือนผ่านไปถึงซ่อมเสร็จ ยังไม่พอ หลังจากนั้นแบตที่ได้มาสองก้อนเสื่อมหมดในเดือนที่หก สี่เดือนผ่านไป ก้อไม่มีแบตขายให้ ... บอกว่ายังสั่งมาไม่ได้

พึ่งเคยเจอแบตมือถือเนี่ย ต้องรอสั่ง ยี่ห้ออื่นเขามีขายให้ตลอด ...

ซื้อไปแล้วต้องทำใจ ... ถือแล้วดูดี แต่มีเอาไว้แค่ถือ โทรออกไม่ได้ เพราะไม่มีแบต

แล้วอย่างนี้ จะให้ซื้อเครื่องอื่นต่อไปได้งัย กลับไปใช้ sumsung หรือ nokia ดีกว่า ยังงัยก้อมีแบตให้ใช้
GEE GEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:39  

มันเป็นLINUXจริงหรอคับงั้นทำไมไม่ลองเอาโปรแกรมของE6 มาลงดูละครับ
SharonGuncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Xphone A818i - เอ็กซ์โฟน
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2009 05:04  

- -*
S[h]aron_G[u]ncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Xphone A818i - เอ็กซ์โฟน
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 16:18  

แล้วก็เงียบต่อไป
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: