Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola V690
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 142 / เข้าชม: 55593
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola V690
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2003 23:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นกับ Motorola V690
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/v690.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 01:11  

ฟังก์ชั่นโดยรวมของรุ่นนี้น่าสนใจมาก ๆ เลยครับ แต่ดีไซน์ภายในเรียบเกินไปดูแปลกตา
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 01:18  

จะเข้ามาขายในไทยหรือเปล่าถ้าเข้ามาชาติไหนล่ะครับ V600 นี่เห็นข้อมูลตั้งนานแระ แต่ไม่มีแม้แต่วี่แวว
<^>:G:<^>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ChumPhon
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 11:14  

อืมใช้ได้ รุ่นนี้น่าสนใจ
pop_wizard
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 11:39  

ดูหรูหรา น่าสนใจมากครับ ไม่มีเสาอีกต่างหาก
tuesdays
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 14:26  

น่าสนใจดีนะ ดูหรูดี แต่อยากรู้ว่าในเครื่องมีหน่วยความจำเท่าไรนะ และเสียงที่ว่า 40 poly ของ yamaha หมายความว่า รับลิขสิทธิ์มาจากค่าย yamaha รึป้าว แล้วเรื่องเสียงเนี่ยจะดีกว่ารุ่นอื่นๆหรอ เห็นมาจาก ค่าย yamaha (สินค้าคุณภาพ)...
beebee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 16:23  

น่าใช้มากเลยตรับ...ว่าแต่จะเข้ามาขายในบ้านเรารึป่าว....หากใครมีข้อมูลด้านราคา กรุณาบอกต่อกันด้วยน่ะครับ
นัดดนตรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 21:00  

tuesdays ผู้เขียน:
น่าสนใจดีนะ ดูหรูดี แต่อยากรู้ว่าในเครื่องมีหน่วยความจำเท่าไรนะ และเสียงที่ว่า 40 poly ของ yamaha หมายความว่า รับลิขสิทธิ์มาจากค่าย yamaha รึป้าว แล้วเรื่องเสียงเนี่ยจะดีกว่ารุ่นอื่นๆหรอ เห็นมาจาก ค่าย yamaha (สินค้าคุณภาพ)...

poly yamaha เค้าใช้ ตัวอ่านหรือซิปของ yamaha ซื้อขับเสียงที่เป็น file midi ได้ดีกว่า ระบบทั่วไปครับ น่าจะมี poly ของ roland เน้อ :p

ps. ถ้าข้อมูลไม่ตรงก็ขออภัย เพราะว่าคิดว่าเหมือนเครื่องดนตรี :D
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 22:51  

ใช่แล้วครับ ใช้ชิปเสียงของทาง yamaha
tuesdays
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2003 02:57  

เสียงต้องสุดยอดแน่เลยนะครับ...น่าลุ้นดี
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2003 21:08  

จะเข้ามาเมืองไทยมั้ยน้อ
nogia
Grand Member
Grand Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2003 08:47  

design modern ดีนะ function ก็ดีด้วย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2003 20:49  

ชอบมากเลยรุ่นนี้ ถูกใจสุดๆๆๆๆๆๆ ชอบการดีไซน์ตัวเครื่องมากๆ Function ใช้ได้

สรุปว่ารุ่นนี้ผ่าน.......----->>
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2003 19:23  

ชอบม๊ากกก......ก
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 18:20  

ท่าทางคุณ <^>:G:<^> จะชอบมากจริง ๆ แฮะ หุหุ
Soo^^Rule
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 19:59  

พอเห็นแล้วก้อกะว่าจะต้องเตรียมเก้บตังค์ได้ (คงอีกนานกว่าจะเอาเข้ามา)
ถูกใจม้ากมาก
Soo^^Rule
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2003 20:00  

พอเห็นแล้วก้อกะว่าจะต้องเตรียมเก้บตังค์ได้ (คงอีกนานกว่าจะเอาเข้ามา)
ถูกใจม้ากมาก
zuunzantist(znowbleach)
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2003 22:34  

เจ๋งดี สีสวยด้วย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 13:31  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ท่าทางคุณ <^>:G:<^> จะชอบมากจริง ๆ แฮะ หุหุ

ตอนนี้เริ่มเบื่อแล้ว ตอนนี้กำลังชอบ SS SGH P700
toto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 00:12  

<^>:G:<^> ผู้เขียน:

ตอนนี้เริ่มเบื่อแล้ว ตอนนี้กำลังชอบ SS SGH P700

ข้างนอกสวย ข้างในเรียบเกินไป
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 13:58  

รุ่นี้เป็นเหลี่ยมซะหมดเลย ภายนอกจะไปทางมือถือญี่ปุ่น
นักเรียน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2003 14:25  

Banky-maniA ผู้เขียน:
รุ่นี้เป็นเหลี่ยมซะหมดเลย ภายนอกจะไปทางมือถือญี่ปุ่น

ผมว่ายังสวยกว่า 7600 ของคุณอีกนะเนี่ย 7600 ไม่เห็นสวยเลยทุเรศดีออก คนที่ชอบเนี่ยไม่มีรสนิยมเลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2003 00:25  

อ่าครับ คุณรสนิยมดี.......ตีายล่ะ ผมก้อไม่ได้บอกซักคำนี่ว่า รุ่นนี้ห่วย งั้นแปลว่าคุณกำลังดูถูกแฟนคลับโนเกียทั้งหมดที่ชื่นชอบ 7600 หรือรุ่นอื่นๆ ถึงมันทุเรศ แต่นิสัยของคุณไม่ทุเรศกว่าหรอครับ
..:: Globalops ::..
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: C @ M b l2 ! D g E
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2003 01:20  

สวยดีคับ สำหรับโมโต แต่จอหน้าน่าจะเปนสีขาวไม่ก้อฟ้านะ กลางคืนมองมะเหนอ่ะ
watidonline
Year's Star

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 18:24  

พึ่งได้เครื่องมา test เมื่อสัปดาที่แล้วครับ นั่นคือ V690 วางขายในไทยแน่นอนแล้วครับส่วนราคาผมยังไม่ได้ข้อมูล
สำหรับ V690 มีข้อดีดังนี้ครับ
คุณภาพเสียง อันนี้ดีที่สุดเท่าที่เคยลองมาหลายๆ รุ่น
ดีไซน์ ดูเผินๆ ออกจะเรียบไปหน่อย แต่ตัวมือถือ บางมากครับยิ่งตอนเปิดฝาพับยิ่งบาง
คุณภาพของจอก็ OK สูสีกับ 7600หรือ z600
คุณภาพของกล้อง อันนี้ VGA 640x480 พอๆ กับ z600 ครับ
เมื่อถ่ายวิดีโอคลิป เฟรมเรทลื่นไหลดี แต่หน่วยความจำเครื่องไม่เยอะนักจึงทำให้ขนาดของ วิดีโอคลิปค่อนข้างเล็กจะได้ไม่เปลืองเนื้อที่
โดยรวม ให้ 8 เต็ม 10 ครับ ชอบดีไซน์ คุณภาพของเสียงและภาพ
ข้อเสียคือจำกัดเรื่องพอร์ตสือสาร
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 13:05  

ราคา 18500 บาทใช่มะคับ ไม่มีอินฟราเรดกะบลูทูธอ่ะจิ ถ้าบอกว่าเรื่องพอร์ตสื่อสาร
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 22:38  

เห็นตัวจริงแล้วครับ ราคา 22000 บาท (เครื่องนอก) สวยมาก ๆๆๆๆๆๆๆ
ESPADA GP
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:32  

อยากได้มากๆๆๆๆ แต่เดี๋ยวก่อน ใครก็ได้ช่วยบอกข้อดีข้อเสียให้หน่อย และที่สำคัญข้อมูลบนเว็บนี้ของV690 ตรงไหนผิดบ้าง
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:34  

เครื่องศูนย์AISมีมั้ยครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ ชอบจริงๆเลยรุ่นนี้ถูกใจ สวยแบบเรียบๆชอบสุดๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 01:05  

FOCUS Mobile ผู้เขียน:
เครื่องศูนย์AISมีมั้ยครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ ชอบจริงๆเลยรุ่นนี้ถูกใจ สวยแบบเรียบๆชอบสุดๆ

ไปดูี่ที่เวปของ 0 บริสเทล ลงไว้ว่าจำนำเข้ามาจำหน่ายประมาณเดือนกุมภาพันธ์ครับ ใครเป็นแฟนเจ้าตัวนี้ก็อดใจรอหน่อยคับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 09:41  

ไปดูี่ที่เวปของ 0 บริสเทล ลงไว้ว่าจำนำเข้ามาจำหน่ายประมาณเดือนกุมภาพันธ์ครับ ใครเป็นแฟนเจ้าตัวนี้ก็อดใจรอหน่อยคับ

เครื่อง 0 AIS มีมั้ยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 17:41  

เดี๊ยวมันก้อออกพร้อมๆกันแหละคับ คาดว่าคงจะราคา 18500 บาท เท่ากันด้วย
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 22:34  

BaD BankY ผู้เขียน:

เดี๊ยวมันก้อออกพร้อมๆกันแหละคับ คาดว่าคงจะราคา 18500 บาท เท่ากันด้วย

อื้ม แพงใช้ได้ เก็บตังค์กันอีกนาน
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 22:52  

ขอโทษนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ V690 กับ E700 ให้หน่อยครับเอาแบบละเอียดๆ หน่อยนะครับ พอดีไม่รู้ไม่รู้ว่ารุ่นไหนมันจะน่าใช้กว่ากัน อ่านๆข้อมูลบนเว็บก็คล้ายๆกันกลัวข้อมูลจะผิด ก็เลยอยากให้เปรียบเทียบให้หน่อยครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 20:24  

ขอโทษนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียของ V690 กับ E700 ให้หน่อยครับเอาแบบละเอียดๆ หน่อยนะครับ พอดีไม่รู้ไม่รู้ว่ารุ่นไหนมันจะน่าใช้กว่ากัน อ่านๆข้อมูลบนเว็บก็คล้ายๆกันกลัวข้อมูลจะผิด ก็เลยอยากให้เปรียบเทียบให้หน่อยครับ

ถ้าไม่ดูที่การออกแบบข้างในนะคับ โดยรวมแล้วเนี่ย V690 มีอะไรที่มากกว่า E700 มีคับ
เช่น กล้องถ่ายวีดีโอได้+แฟลชในตัว อาจจะมีโทรออกด้วยเสียงและบันทึกเสียงคับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 22:20  

ถ้าไม่ดูที่การออกแบบข้างในนะคับ โดยรวมแล้วเนี่ย V690 มีอะไรที่มากกว่า E700 มีคับ
เช่น กล้องถ่ายวีดีโอได้+แฟลชในตัว อาจจะมีโทรออกด้วยเสียงและบันทึกเสียงคับ

ขอโทษนะครับ มีข้อมูลมากกว่านี้มั้ยครับ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะผมกลัวว่าข้อมูลในเว็บจะผิด
Taiwanese
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : already have
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 10:11  

I already have using it rite now, very good i recommend to anyone who have 20,000bath, get it is worth the money
sst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:50  

มีความจุเท่าไรครับ แล้วกล้องชัดสู่ซัมซุมได้หรือป่าวครับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 20:22  

ไม่ทราบคนใช้อยู่ซื้อที่ไหนกันครับ ด่วนเลย
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 11:03  

ผมเห็นรุ่นนี้วางขายที่ mbk แล้วคับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 19:08  

ผมเห็นรุ่นนี้วางขายที่ mbk แล้วคับ

ไม่ทราบเห็นอยู่ร้านไหนครับ บอกหน่อยได้มั้ย ขอบคุณครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 19:52  

.. ผู้เขียน:

ไม่ทราบเห็นอยู่ร้านไหนครับ บอกหน่อยได้มั้ย ขอบคุณครับ

ร้าน ไอที ลีเชง ครับ MBK ฝั่งโตคิว ลองสังเกตุป้ายชื่อร้านดูนะคับ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 13:45  

.. ผู้เขียน:

ร้าน ไอที ลีเชง ครับ MBK ฝั่งโตคิว ลองสังเกตุป้ายชื่อร้านดูนะคับ

ฝั่งโตคิวมีขายมือถือด้วยอ๋อครับ ชั้นไหนอะครับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 14:41  

mbk ชั้น 4 ฝั่งโตคิวครับ
เติมพงศ์ เอาชนะกิจกุล
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 13:46  

วันนี้เห็นลงหนังสือพือพ์ เครื่องของ บริสเทล 18,500
sst
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 13:01  

มีความจุ กี่ M กันอ่ะ บอกด้วยครับ แล้วกล้องชัดรึเปล่า ช่วยบอกหน่อยครับ อยากได้ครับ
จะได้ตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นไหนดี
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 18:45  

เรื่องหน่วยความจำของ V690 ผมเองยังหาข้อมูลตรงนี้ไม่เจอคับ แต่คาดว่าจะอยู่ที่ 5MB ขึนไปคับ คุณภาพของกล้องต้องออกมาชัดเจนแน่นอนคับ
jtaro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 20:05  

เติมพงศ์ เอาชนะกิจกุล ผู้เขียน:
วันนี้เห็นลงหนังสือพือพ์ เครื่องของ บริสเทล 18,500

แพงหูฉี่ ตามสไตล์โมโตอะ 18500 สักพักคงเหลือ 8500
arm :-P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2004 12:20  

เห็นเขาบอกว่า Mem 3 MG อะ โดยใช้สำหรับ สมุดโทรศัพท์ 1 mb และที่เหลือเป็นสำหรับรูป เสียง อะ ไปดูที่เซ้นทรัลลาดพร้าว มา

เป็นรุ่นที่น่าสนใจ แต่ราคาสูงไปนิดถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ เสียดายจังแพงมาก ๆ ถ้าในราคา 18500 เล่นรุ่นอื่น ดีกว่า T_T
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 02:22  

arm :-P ผู้เขียน:
เห็นเขาบอกว่า Mem 3 MG อะ โดยใช้สำหรับ สมุดโทรศัพท์ 1 mb และที่เหลือเป็นสำหรับรูป เสียง อะ ไปดูที่เซ้นทรัลลาดพร้าว มา

เป็นรุ่นที่น่าสนใจ แต่ราคาสูงไปนิดถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ เสียดายจังแพงมาก ๆ ถ้าในราคา 18500 เล่นรุ่นอื่น ดีกว่า T_T

มือถือของ moto ส่วนใหญ่จะเ็ป็น sharememory คับ แต่เรื่องราคานี่ โมโตมักออกมือถือมาคาสูงทีเดียว (ถ้า V600 มาจะขนาดไหนเนี่ย)
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 19:03  

sharmemory เป็นไงครับ
oohhoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 01:18  

ก็แบบใช้หน่วยความจำในเครื่องไง ไม่ว่าจะเก็บภาพ โหลดเกม SMS ทุกอย่างจะอยู่ในหน่วยความจำเดียวกันไง
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 01:35  

คับจะใช้หน่วยความจำร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นสมุดโทรศัพท์ เสียงเรียกเข้า ฯ คับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 22:25  

คับจะใช้หน่วยความจำร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นสมุดโทรศัพท์ เสียงเรียกเข้า ฯ คับ

ขอบคุณครับ
สืบศักดิ์ ศิรประภาชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 16:56  

มีวางขายกันที่มาบุญครองแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้เข้าไปถาม ว่ามา กี่ MB แล้วภาพที่ถ่ายออกมาเป็นยังไงใครที่ล่นแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
สืบศักดิ์ ศิรประภาชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 16:58  

มีวางขายกันที่มาบุญครองแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้เข้าไปถาม ว่ามา กี่ MB แล้วภาพที่ถ่ายออกมาเป็นยังไงใครที่ล่นแล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
art@art
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 02:20  

วันนี้ไปลองที่ MBK มา สำหรับกล้องก้อ ok เลยอะ ชัดดี น่าสนใจมาก ราคาประมาณ 17000 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด แล้วใครรู้บ้างถ้าจะเล่นรุ่นนี้กับ se 600 อันไหนดีกว่ากัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2004 20:58  

art@art ผู้เขียน:
วันนี้ไปลองที่ MBK มา สำหรับกล้องก้อ ok เลยอะ ชัดดี น่าสนใจมาก ราคาประมาณ 17000 ได้มั้ง ถ้าจำไม่ผิด แล้วใครรู้บ้างถ้าจะเล่นรุ่นนี้กับ se 600 อันไหนดีกว่ากัน
แต่ทำไมเว็บนี้ลงราคาไว้ 23,500 อ่ะ แพงมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 18:52  

Anonymous ผู้เขียน:
แต่ทำไมเว็บนี้ลงราคาไว้ 23,500 อ่ะ แพงมากเลยครับ

ราคาตอนนี้ก็ประมาณ 18,500 ครับ ดูมาจาก JAY-Mart
- BankZ -
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2004 19:00  

Anonymous ผู้เขียน:
หมายถึงเครื่องนอกล่ะสิคับ
puka45
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 12:06  

+ + สวยมั่กมาก + +
+ + แต่ทำไงได้ + +
+ + รัก Moto E365 ซะแล้ว + +
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 01:00  

วันนี้ไปเดินดูมา ราคาประมาณ 16,xxx อ่ะครับ
dussach
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2004 01:03  

dussach ผู้เขียน:
วันนี้ไปเดินดูมา ราคาประมาณ 16,xxx อ่ะครับ

ลืมบอกไป...ไปดูที่ MBK อะ
//
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 17:24  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีเสียงเรียกเข้าแบบธรรมดาด้วยมั๊ยครับ (ไม่ค่อยชอบแบบเป็นเพลงอะไรทำนองนั้น)
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 17:26  

// ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีเสียงเรียกเข้าแบบธรรมดาด้วยมั๊ยครับ (ไม่ค่อยชอบแบบเป็นเพลงอะไรทำนองนั้น)

มีแต่โนเกียอ่ะคับที่มีริงโทนทั้ง mono และ poly ยี่ห้ออื่นไม่ค่อยเห็นน่ะคับ แต่สรุปคือ V690 ไม่มี mono คับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 19:11  

อยากได้จัง
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 06:54  

....สวยมาก...จอสวย...เสียงเพราะ...กล้องชัดมาก(พอเอามาลงคอมก็ยิ่งชัด)....สรุปว่าดี...

แต่เรามีเรื่องขอถามผู้รู้คราบว่า...ไปโหลดพวกจาวาเกมของโมโตที่ไหนอ่า....ช่วยบอกทีนะคราบ
ซื้อมาแล้วด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 08:02  

*** ซื้อมาแล้วได้ซัก 4-5 วัน ถูกใจ ใช้ดี ราคาก็พอสมควร ลูกเล่นเพียบ ถ่ายวีดีโอได้ด้วย ชอบมากค่ะ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:23  

ซื้อมาแล้วด้วยคน ผู้เขียน:
*** ซื้อมาแล้วได้ซัก 4-5 วัน ถูกใจ ใช้ดี ราคาก็พอสมควร ลูกเล่นเพียบ ถ่ายวีดีโอได้ด้วย ชอบมากค่ะ

จอสีสดมั้ยครับ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:24  

... ผู้เขียน:
....สวยมาก...จอสวย...เสียงเพราะ...กล้องชัดมาก(พอเอามาลงคอมก็ยิ่งชัด)....สรุปว่าดี...

แต่เรามีเรื่องขอถามผู้รู้คราบว่า...ไปโหลดพวกจาวาเกมของโมโตที่ไหนอ่า....ช่วยบอกทีนะคราบ

ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องศูนย์หรือเปล่า
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:30  

iMac G ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วด้วยคน ผู้เขียน:

จอสีสดมั้ยครับ

จอก้อสดสิคับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:31  

... ผู้เขียน:

ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ เครื่องศูนย์หรือเปล่า

ซื้อจากไหนก้อใช่ได้เหมือนกันแหละ เครื่องศูนย์ขาย 18500 บาท
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 12:55  

แล้วรุ่นนี้...โหลดจาวาเกมจากไหนอ่า
BiTcHy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 08:38  

รุ่นนี้น่าสนใจดีนะคะ แต่ว่าทำไมรูปทรงมันเหลี่ยมจังเลยอ่ะ เหมือนกล่องอะไรซักอย่าง
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2004 17:34  

BiTcHy ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าสนใจดีนะคะ แต่ว่าทำไมรูปทรงมันเหลี่ยมจังเลยอ่ะ เหมือนกล่องอะไรซักอย่าง

แต่ผมว่าสวยดีออก
มือที่สาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2004 16:12  

โทรต่อเนื่องได้นานไหม

โชว์รูปตอนโทรเข้ามาไม๊ และ

ถ่ายรูปเก็บไว้ได้กี่รูปคะ

ชายหนุ่มโสด ๆ คนไหนพอรู้ ช่วยบอกหนูหน่อย
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2004 16:40  

ช่วยหน่อยครับเลือกไม่ถูกระหว่าง V690 กะ V878
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2004 11:22  

หน่วยความจำกี่MB อ่ัะ
ก็อปปี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2004 18:05  

โมโตโรล่า V690 มือถือแฟชั่นรุ่นไฮเอนด์ ภายใต้คอนเซ็ปต์ MOTOCHIC ที่มาพร้อมกล้องดิจิตอลซูมได้ 3 เท่าแฟลชในตัว และโมบายวิดีโอ

โดยมีดีไซน์เป็นฝาพับ สามารถถ่ายรูปในที่มืดได้ บันทึกภาพเคลื่อนไหวได้นานสูงสุดถึง 15 วินาที หน้าจอ TFT ให้ภาพคมชัดละเอียดถึง 65,000 เฉดสี แสดงเสียงเรียกเข้าด้วยภาพ พร้อมเสียงโพลีโฟนิค 40 ระดับ โดดเด่นเป็นตัวของตัวเองด้วยการแต่งเสียงเรียกเข้าเองได้จากเครื่องดนตรีกว่า 100 ชนิดกับ MOTOMIXER ในเครื่อง สามารถรองรับระบบ WAP 2.0, GPRS, MMS พร้อมฟังก์ชั่นดาวน์โหลดเกมจาวา และระบบสะกดคำไทยอัตโนมัติ โมโตสมาร์ทไทย อีกทั้งยังสามารถรองรับเครือข่ายคลื่นความถี่ได้ในระบบไตรแบนด์ วางจำหน่ายแล้วในราคา 18,500 บาท

วันที่ 03/03/47
แหล่งที่มา : ผู้จัดการ
ESPADA GP
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2004 13:59  

เสียดายว่ามันอ้วนไปหน่อย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 00:54  

ช่วยหน่อยครับเลือกไม่ถูกระหว่าง V690 กะ V878

เป็นผมแนะนำเป็น V878 ครับ หน้าจอสีทั้งภายนอกและภายใน ส่วนเรื่องฟังก์ชั่นก็ไม่แตกต่างกัน
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 00:57  

หน่วยความจำกี่MB อ่ัะ

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะ 5 mb ครับ
ooh
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 12:12  

อยากทราบว่าตัวเครื่องที่นำเข้ามาขายมีกี่สีครับ เท่าที่เห็นก็สีแดง สีน้ำเงิน สีทอง มีสีอื่นๆอีกมั๊ย
โทนี้วิภาวดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2004 03:58  

รุ่นนี้ทำไมราคาลงเร็วมาก เพิ่งผ่านไปเดือนกว่าๆ ลงไปเกือบสองพันบาทแล้ว แต่ก็ชอบ v878 มากกว่ารุ่นนี้เหมือนกัน แต่ไปๆมาๆ ชักเริ่มชอบ Pana x70 มากกว่าเสียแล้ว ถูกกว่าด้วย จะลองรอดูเดือนหน้าค่อยซื้อ เผื่อราคาจะลงอีก...
kazamaki
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 22:20  

ตกลงจะซื้อรุ่นนี้ดีป่าวคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
houou_win 2534
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2004 20:58  

ผมอยากทราบว่าถ้ารุ่นนี้เทียบกัน N 7200 อะไรดีกว่าอะครับ แล้วราคาปัจจุจบันเท่าไรอะครับ และสามารถฟังวิทยุFM ได้หรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
อยากเปลี่ยนมือถือใหม่
houou_w253412
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 19:39  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มีUSBที่ต่อกับคอมพิวเตอร์หรือเปล่าครับแล้วรุ่นนี้มีลำโพงในตัวหรือเปล่าครับ
แล้วลำโพงในตัวคือ การที่เราสนทนาโดยไม่ต้องถือมือถืออยู่ใช่ไหมครับ
ถ้าไม่ใช่ก็คืออะไรอะครับช่วยตอบด้วยนะครับเพราะต้องการข้อมูลรุ่นนี้มาก
ขอบคุณนะครับ
houou_w 25342534
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2004 20:37  

เครื่องนี้มีแฮนด์ฟรี ในตัวหรือเปล่าครับ
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 31 May 2004 12:33  

ซื้อมาแล้วครับ ใช้งานง่ายมากๆ ตัวเครื่องสวยมากใครเห็นก็ชมครับ สีสดใสชัด เสียงเพราะ เอาเป็นว่าพอๆหรือดีกว่าซัมซุงละกัน ซื้อมาใช้กันเยอะๆนะครับ รุ่นนี้แนะนำ ไม่ผิดหวัง
v690 14900
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2004 12:40  

ฟังวิทยุได้ครับแต่ต้องซื้อมาเสียบเอง ไม่มี hand free แต่งเสียงเรียกเข้าได้ มี usb ไว้โหลดรูป เพลง animation VDO Clip ให้เบื่อกันไปข้างเลย แต่ไม่มี infra แล้วก็ BT << ผมว่าเอาไปทำไมไม่รู้ ของเพื่อน 6600 มีไม่เคยเห็นมันใช้แถมมันยังไม่รูจักอีกต่างหาก...เฮอ
galziie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????? v600 ???v690 ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 16:26  

ตอนนี้จะซื้อแล้วค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก
มันชอบทั้งสองรุ่นเลย
ตัดสินใจเอาเองครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2004 23:53  

ตัดสินใจได้ง่ายๆเลยครับถ้าใช้ Bluetooth ในการส่งข้อมูลบ่อยๆๆก็ซื้อ V600 แต่ถ้านานๆครั้งใช้ทีหรือไม่ได้ใช้เลยอย่างผมก็ V690 ชัวร์ๆๆครับ แต่ v600 มีเสาแต่มีไฟกระพริบหลากสัตรงด้านหน้านะครับ V690 มันดูแบบเรียบหรู ไม่มีเสาอีกด้วย ใช้ได้ทั้งชายหญิง ราคาตอนนี้ก็ลดลงมากแล้ว 14900 จากที่เปิดตัว 18500 ซื้อเลยครับ ตัดสินใจได้แล้วละสิ
จั๊ก-กะ-แร้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 14:05  

โชว์ภาพเวลาโทรเข้าหรือป่าวครับ
bwrt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 18:11  

ได้ครับ
galziie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????? ^_^
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2004 21:27  

ตัดสินใจได้ง่ายๆเลยครับถ้าใช้ Bluetooth ในการส่งข้อมูลบ่อยๆๆก็ซื้อ V600 แต่ถ้านานๆครั้งใช้ทีหรือไม่ได้ใช้เลยอย่างผมก็ V690 ชัวร์ๆๆครับ แต่ v600 มีเสาแต่มีไฟกระพริบหลากสัตรงด้านหน้านะครับ V690 มันดูแบบเรียบหรู ไม่มีเสาอีกด้วย ใช้ได้ทั้งชายหญิง ราคาตอนนี้ก็ลดลงมากแล้ว 14900 จากที่เปิดตัว 18500 ซื้อเลยครับ ตัดสินใจได้แล้วละสิ

ขอบคุนมากกกกกกกกกกกกกค่ะ ตัดสินใจได้แย้วววว...
จั๊ก-กะ-แร้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2004 00:05  

ดูในเวป ่jay mart เหลือ 13900 เองครับผม...
paladin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2004 18:43  

สีแดง เมื่อไหร่จะมา
ทำโฆษนา สีแดง กะ น้ำเงิน
ลอตแรกๆ ทำขายจิงๆ ดัน ไม่มี แปลกวุ้ย
ยังดีว่า ตอนนี้ที่ ฮ่องกง ออกสีแดงมาแล้ว
แล้วเมืองไทย นีกนานมะเนี่ย กว่าจะเข้ามา
อยากได้สีแดง นะ ระบบไรไม่ค่อยสน ชอบหน้าตามันดู
หรูๆ เรียบๆ ดีนะ
^0^[D][e][D]'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2004 14:50  

อ่า มานก็ ดีอ่ะนะ โหลดเสียงมาเสียงเพราะๆ Laughing
ภาพมีความละเอียดให้เราเลือกในการถ่ายรูป ละเอียดมากก็สวยมาก แต่เปลืองความจุมากเหมือนกัน Shocked
แต่ยังหาโหลดจาวาม่ะได้ซักทีอ่ะ
ซื้อมา 14,000 อ่ะ เจมาท เดอะมอล์ท่าพระ ม่ะแถมไรเลย Crying or Very sad
แอบมาโพสต์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2004 09:14  

ตัดสินใจไม่ถูกอ่ะครับ ระหว่างรุ่นนี้ กับ idea701 ของ i-mobile น่ะครับ ใครก็ได้ช่วยให้คำตอบที
minejasmine
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 11:32  

ฟังFMด้ายมั้ยย ถ้าด้ายนี่ดีเยย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: