Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W818 - เวลคอม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 61 / เข้าชม: 236567
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : WellcoM W818 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 19:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ WellcoM W818 - เวลคอม
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/wellcom/w818.htm

043431360
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 21:19  

ราคาเท่าไหร่ครับ และนำเข้าจากประเทศอะไรครับ ?
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 May 2007 22:06  

สงสัยคนผลิตเดียวกับยี่ห้อ Nokig Razz
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 May 2007 10:20  

ยังกับ วิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 14:49  

หน้าตาเหมือนโนเกียเถื่อนจีนแดงเลยแฮะ คงขายยากล่ะครับงานนี้
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2007 16:21  

หน้าตาแบบนี้เหมือนกับรุ่นอะไรจำไม่ได้แล้ว
แต่ความเหมือนเยอะ
kpiyathorn
Year's Star

หัวข้อ : ราคาไม่แพงหรอก 5000 พันกว่าบาท
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2007 17:08  

วันก่อนเห็นมีขายแล้ว แต่เห็นสีชมพูนะครับ ราคา 5990 มั้งถ้าจำไม่ผิด
ไม่แน่ใจว่ายี่ห้อนี้เปล่า แต่รูปทรงเดียวกันเลยที่แรกว่าจะตัดสินใจซื้อมาเล่น
แต่คิดไปคิดมา รออีกแป๊บแล้วกัน
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 09:29  

น่าตาเหมือนพวก โนเกียที่ก็อปมาจากลาว&จีนแดงเลย Very Happy
สงสัยมาจากแหล่งเดียวกัน?????????????????????? Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 11:26  

~~ wins B9 ~~

http://www.siamphone.com/catalog/wins/b9.htm

นี่หว่า
กอล์ฟคัฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จริงจริง
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2007 15:49  

ที่ลาวมีขายคัฟแต่ชื่อรุ่นว่า nokia n70i คัฟ คุณสมบัติเหมือนกันเดะ มี 5 ลำโพงด้านหลัง ราคา 5900 คัฟ เครื่องนี้ผมขายต่อเพื่อนไปแล้ว
เรื่องจิงไปซื้อที่ลาวดีกว่า เครื่องนี้ได้ข่าวมาว่าราคาประมาณ 8900 อ่ะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2007 05:42  

แปลกๆอ่ะ
HmU-wAn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: แบ็งคอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 18:23  

ถ้าเทียบกับวิน อันนี้สวยกว่านะ
1234567890123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2007 03:17  

http://www.wellcommobile.com/th/group_product.php

ตั้งราคาที่ 5900 ครับ

ทำรูปสวยดีครับ ตัวจริงดูก๋องแก๋งพิกล
ภูผา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ที่ MBK 5,300.-บาท
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2007 09:29  

ไปดูมาแล้วที่ MBK 5,300.-บาท ตรงบันไดเลื่อนครับ ที่ร้านอื่น 7,900 ต่างกันเยอะนะ สงสัยจะแยกเครื่องเล่นเกม มี 5 ลำโพง ดังมาก จอสัมผัส จอใหญ่ดี ชอบมาก แต่กลัวว่าจะเสียง่าย อะไหล่และบริการหลังการขายมีหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ ถ้าชอบเล่นๆก็ลองกันนะ แล้วบอกกันบ้างนะ Rolling Eyes
ิboss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 08:18  

ตอนนี้ใช้อยู่ จอ2.4 นิ้ว จอสัมผัส ราคา 5,900 บาท เล่นmp3,mp4 เสียงดังชัดแจ๋ว
รูปร่างสวยงาม เวลาทรศัพท์เสียงชัดเจน ตอนนี้ใช้บูลทูธ เสียงชัดเจนคับ
ใช้ไม่เห็นมีปัญหาอะไร เรื่องแบตเตอรี่ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ใช้โทรเลยก้ออยู่ประมาณ 4 วัน
กรอบด้านหน้าจะเป็นสแตนเลส ระบบจอสัมผัสไม่ต้องใช้แรงกด กดเบาๆก้อตอบสนองดี
หรือจะใช้มือกดก้อได้ ราคาคุ้มเกินคุ้มครับ ตัวเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน
รับประกัน 1 ปี Razz
mitojung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w818
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2007 16:45  

Laughing ใช้อยู่ตอนนี้ก็ดีนะ เสียงดังมาก ๆ สะใจดี กล้อง 1.3 ล้านก้อชัดดี หน้าจอ2.4 ใหญ่ดีนะ ระบบสัมผัสหน้าจอ มีปากกามาให้หรือช้มือก้อได้ เล่น mp3 vdo เสียงกระหึ่ม แต่เสียดายอยู่อย่างเดียวไม่มีวิทยุ ถ้ามีวิทยุโคตะระ เวิร์ค เลยอะ เสียดายมาก
ตอนซื้อมาใหม่ ๆ เพื่อนทักว่าซื้อมากี่หมื่นอะ ให้เพื่อนทาย 2หมื่นบ้าง หมื่นกว่าบ้าง พอบอกว่าซื้อมา 5900 บาทเอง เพื่อนตะลึงจะไปซื้อตามกันเป็นแถวเลย ตอนแรกมีคนขอซื้อหมื่นนึงอะ แต่ไม่ขายสงสารเค้าไม่กล้าหลอกขาย

คิดให้ดีก่อนซื้อละกันนะใครจะซื้ออะ
LOEMZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 22:55  

ด้านหลังไม่ค่อยสวยอะ
เห็นเพื่อนชั้ยมันเหมือนรุ่น N70iที่เป็นของก๊อปปี้อะเหมือนกันมากๆเลย
DOGMA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 13:44  

ลองแล้ว เสียงดี(ดังมากจริงๆจนผมคิดว่ามันจะเวอร์ไปหรือเปล่า) แต่สั้นเบา จอสวยใหญ่แต่เวลากด TS ค่อนข้างยากคือใช้นิ้วกดมันไม่ตอบสนอง
ที่ไม่ชอบเลยคือ หน่วยความจำในเครื่อง มีประมาณ 900Kb ดังนั้นเวลาส่ง BT ส่งไฟล์ใหญ่ๆ
ไม่ได้ รับนามบัตรที่ส่งมาเยอะไม่ได้ รับอันแรกๆได้แต่อันหลังมันจะไม่รับเลย แต่ขอชม BT ครับ
ว่าหาง่ายมากๆ ผมใช้ N80 หาไม่เกิน 5 วินาทีก็เจอแล้ว
DOGMA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 08:33  

ลองแล้ว เสียงดี(ดังมากจริงๆจนผมคิดว่ามันจะเวอร์ไปหรือเปล่า) แต่สั้นเบา จอสวยใหญ่แต่เวลากด TS ค่อนข้างยากคือใช้นิ้วกดมันไม่ตอบสนอง
ที่ไม่ชอบเลยคือ หน่วยความจำในเครื่อง มีประมาณ 900Kb ดังนั้นเวลาส่ง BT ส่งไฟล์ใหญ่ๆ
ไม่ได้ รับนามบัตรที่ส่งมาเยอะไม่ได้ รับอันแรกๆได้แต่อันหลังมันจะไม่รับเลย แต่ขอชม BT ครับ
ว่าหาง่ายมากๆ ผมใช้ N80 หาไม่เกิน 5 วินาทีก็เจอแล้ว

ขออภัยครับ BT ส่งไฟลืขนาดใหญ่ได้ครับ แต่ต้องset ให้ลงการ์ดไปได้เลย
ที่เจออีกคือ Blacklise เนียน มากๆ โทรเข้าไป ไม่มีเสียงตุ๊ดเลยตัดเป็นไม่ว่างทันที
tumw900i
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม
หัวข้อ : ซือมาเเล้ว ชอบครับ เดี่ยวจะไปซื้อจอยเล่นเกมส์
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 21:39  

ซือมาเเล้ว ชอบครับ เดี่ยวจะไปซื้อจอยเล่นเกมส์ เสียงดังโครต คุ้มน่าเล่นกว่าพวกเครื่องnokiaจีนที่ขายกัน ทั่ว ไม่มีศูนย์รับประกัน
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 20:50  

แว๊ก ลำโพง 5 ตัว

อยากเหงของจริงจังเลย
PippinPe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันอยู่ในเคลือซัมซุง ...จริงรึเปล่า
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 02:30  

เห็นคนขายขายบอกว่า ยี่ห้อนี้ มันอยู่ในเคลือซัมซุง ...ถ้าพังก็ส่งซัมซุงว่างั้น ไม่รู้มันจริงรึเปล่า ...
[/img]http://www.blogka.com/uploads/p/PickyPh/17354.jpg[url][/url]
PippinPe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันอยู่ในเคลือซัมซุง ...จริงรึเปล่า
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 02:34  

[quote="PippinPe"]เห็นคนขายขายบอกว่า ยี่ห้อนี้ มันอยู่ในเคลือซัมซุง ...ถ้าพังก็ส่งซัมซุงว่างั้น ไม่รู้มันจริงรึเปล่า ...

weera_ie
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 23:33  

สามารถลงเกมส์ได้อีกหรือเปล่า
DOGMA
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 12:23  

เห็นเขาบอกว่า ลง rom ของ Fc ,Sfc ได้นะแต่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม
aaaaaaaaaaaaaabcbc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : POST
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 12:22  

DOGMA ผู้เขียน:
เห็นเขาบอกว่า ลง rom ของ Fc ,Sfc ได้นะแต่ต้องลงโปรแกรมเพิ่ม

ใครที่ซื้อมาได้ซัก 1-2 เดือนช่วยมาโพสบอกทีว่ามีปัญหาอย่างไรหรือป่าว แล้วเกมที่เล่นเนี่ย ประมาน PS2 รึป่าวครับ พอดีผมเข้าเวปของ wellcom แล้วโหลดเกมสำหรับ W818 เนี่ย มีแต่เกม FR202 ที่ผมเคยเล่นทั้งนั้นเลยครับ อยากทราบว่าเกมที่จะเล่นได้เปนเกมประเภทไหนหรอคับ เช่น PS2,FR202 ประมานนี่น่ะครับ ขอคนรุ้ตอบทีนะครับ

ขอบคุณอย่างสูง

ปล.ผมจะตัดสินใจซื้อแล้วน่ะครับ ขอคำชี้แนะด้วย Surprised
willbuy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จาซื้อแล้วครับช่วยตอบที
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 19:29  

ผมไปถามคนขายที่ API Center ที่ mall บางกะปินะครับ เค้าบอกว่า ตัวเครื่องเปนของ advanced ในเครื่อง AIS น่ะครับ เค้าบอกว่า advanced มันทำออกมา design อะไรไม่ค่อยสวยก้เลยไม่ค่อยมีคนรุ้จัก แต่สรุปว่า ตัวเครื่องมันดีมั้ยครับช่วยบอกที
คนใช้818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 22:23  

เวลาลงเกมเพิ่มลงไงหรอครับ ม่าเหง ลงได้เลย อยากใช้จอยอ่า
ใช้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 13:02  

ใครที่กำลังจะซื้อ ขอเตือนว่าให้มองรุ่นอื่นดีกว่า เจอมากับตัวแล้วคับซื้อมาไม่ถึงเดือน เข้าศูนย์ซ่อม 2ครั้ง แล้ว ปัญหามากมายจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอก
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 18:35  

ผมซื้อมา

ใช้แล้วประมาณ 9 วัน ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร

ดีกว่าเครื่องเก่าที่ผมเคยใช้ด้วยซ้ำ

ลำโพงเสียงดังมากกก

แต่กล้องไม่ค่อยดีเลยครับ

นอกนั้นก็ ok ราคาก็ถูก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 18:39  

เรื่องลงเกม ผมก็ทำได้ไม่มีปัญาหานิครับ

ใช้ร่วมกับจอยได้ดีมาก

สนุกดี

เกมสามารถดาวน์โหลดได้ที่

http://www.wellcommobile.com/th/download_games.php

เววลาลงให้ลงในการ์ด

ในโฟลเดอร์ Emulator games

ครับ

การ์ดที่แถมมากับเครื่องก็มีเกมแถมให้นะครับ

ลองเล่นดู

แค่นี้แหละ

มีไรถามไรครับ
กำลังตัดสินใจจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อไม่ซื้อดีหว่า
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 19:56  

Anonymous ผู้เขียน:
เรื่องลงเกม ผมก็ทำได้ไม่มีปัญาหานิครับ

ใช้ร่วมกับจอยได้ดีมาก

สนุกดี

เกมสามารถดาวน์โหลดได้ที่

http://www.wellcommobile.com/th/download_games.php

เววลาลงให้ลงในการ์ด

ในโฟลเดอร์ Emulator games

ครับ

การ์ดที่แถมมากับเครื่องก็มีเกมแถมให้นะครับ

ลองเล่นดู

แค่นี้แหละ

มีไรถามไรครับ

เกมที่เล่นกับจอยนี่แค่เกมที่เค้ามีให้โหลดเท่านั้นหรอครับ เกมอื่นๆ ไม่มีหรอครับ แบบว่าขึ้นบนสุดมันมีรูป NFS ด้วยอ่ะครับเลยอยากรุ้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 21:03  

ภาพแต่งล่ะมั้ง
lasterest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจาถอย
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 14:38  

เท่าที่อ่าน รายละเอียด..เท่าที่มีในเว็บ นะคับ
เกมน่ะเล่นได้เฉพาะ Emu ของ Nintendo,Gameboy,Super Nintendo ประมานนี้
แต่คงเล่นก่ะพวก พวก PSP,DS หรือพวก Emu รุ่นใหญ่ๆ..คงเล่นไม่ได้หรอกคับ...
ถ้าเล่นได้นะ...เครื่องประมาน30000 UP ละมั้ง คับ... เพราะเราไม่ได้ต้องซื้อเครื่องเกม เลย แม่ง..เล่นได้หมด
.................................
ผมอยู่แถวรังฉิต อ่ะคับ ใครพอจะรู้ร้านที่ขาย รุ่น นี้ที่ขายราคาถุกๆ หน่อย....ช่วยบอกหน่อยนะคัฟ...จาปายถอยแระ...
n.saiyarin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เล่นเกมส์
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 23:38  

Twisted Evil เข้า google serch rom hustle เจออันแรก เข้าไปเลยคัฟฟฟฟ มีให้โหลดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ตอนนี้ผมเล่น pokemon ruby อยู่ Twisted Evil Razz
Savok W818
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w818
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 01:45  

มี FM นะ

ฟังม่ะต้องเสียบหูฟังก้อได้ เสียงดังดี

แต่ฟังจากหูฟังคลื่นจะชัด และเสียงเพราะมาก

mitojung ผู้เขียน:
Laughing ใช้อยู่ตอนนี้ก็ดีนะ เสียงดังมาก ๆ สะใจดี กล้อง 1.3 ล้านก้อชัดดี หน้าจอ2.4 ใหญ่ดีนะ ระบบสัมผัสหน้าจอ มีปากกามาให้หรือช้มือก้อได้ เล่น mp3 vdo เสียงกระหึ่ม แต่เสียดายอยู่อย่างเดียวไม่มีวิทยุ ถ้ามีวิทยุโคตะระ เวิร์ค เลยอะ เสียดายมาก
ตอนซื้อมาใหม่ ๆ เพื่อนทักว่าซื้อมากี่หมื่นอะ ให้เพื่อนทาย 2หมื่นบ้าง หมื่นกว่าบ้าง พอบอกว่าซื้อมา 5900 บาทเอง เพื่อนตะลึงจะไปซื้อตามกันเป็นแถวเลย ตอนแรกมีคนขอซื้อหมื่นนึงอะ แต่ไม่ขายสงสารเค้าไม่กล้าหลอกขาย

คิดให้ดีก่อนซื้อละกันนะใครจะซื้ออะ
nongnoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 09:26  

โดยรวมใช้งานได้ดี แต่โปรแกรมต่างๆ ที่ให้มาในเครื่องน้อยมาก เกมส์ ให้มาสามเกมส์ห่วยๆ ส่วน ธีม ไม่มี ทาง AIS แจ้งว่ายังโหลดอะไรจาก mobile life ไม่ได้อีกตะหาก อีกปัญหาที่เครื่องผมเป็นคือเสียงสนทนาจะขาดๆ หายๆ ไม่รู้เกิดจากอะไร โดยเฉพาะเวลาใช้กับหูฟัง small talk จะหายเป็นช่วงๆ file MP4 ไม่แน่ใจว่าจะเล่นได้เพราะโหลด file เข้าไปแล้วไม่ยอมเล่น (คนเขียนอาจเล่นไม่เป็น) จะเล่นเฉพาะ file VDO ที่ถ่ายเองจากเครื่องหรือส่งต่อ clip กันเท่านั้น แต่ส่วนใหญ่ happy ดีครับกับราคา 5990 ถือว่า คุ้ม
nongnoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 09:27  

โดยรวมใช้งานได้ดี แต่โปรแกรมต่างๆ ที่ให้มาในเครื่องน้อยมาก เกมส์ ให้มาสามเกมส์ห่วยๆ ส่วน ธีม ไม่มี ทาง AIS แจ้งว่ายังโหลดอะไรจาก mobile life ไม่ได้อีกตะหาก อีกปัญหาที่เครื่องผมเป็นคือเสียงสนทนาจะขาดๆ หายๆ ไม่รู้เกิดจากอะไร โดยเฉพาะเวลาใช้กับหูฟัง small talk จะหายเป็นช่วงๆ file MP4 ไม่แน่ใจว่าจะเล่นได้เพราะโหลด file เข้าไปแล้วไม่ยอมเล่น (คนเขียนอาจเล่นไม่เป็น) จะเล่นเฉพาะ file VDO ที่ถ่ายเองจากเครื่องหรือส่งต่อ clip กันเท่านั้น แต่ส่วนใหญ่ happy ดีครับกับราคา 5990 ถือว่า คุ้ม
ออ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: w818
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 17:27  

mitojung ผู้เขียน:

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 10:07  

ใช้มาแล้ว ผู้เขียน:
ใครที่กำลังจะซื้อ ขอเตือนว่าให้มองรุ่นอื่นดีกว่า เจอมากับตัวแล้วคับซื้อมาไม่ถึงเดือน เข้าศูนย์ซ่อม 2ครั้ง แล้ว ปัญหามากมายจริงๆ

ใช้แบบไม่รักษาของเองแล้วจะให้ทำไง
สันจิงๆ
wanted...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 19:34  

ที่ฟอร์จูน 5290 ไม่มีจอย ล็อตใหม่มีวิทยุ แต่อยากรู้ว่าซื้อจอยเพิ่มเท่าไหร่ ที่ไหน อ่าค่ะ
ballsmith
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 16:16  

ตกลงมันเล่นเกมส์ ไฟล์ประเภทใดบ้างครับ เห็นลงไป บางเกมส์เล่นได้ บางเกมส์เล่นไม่ได้อะ อยากรู้ชัวร์ๆที่เล่นได้ฮะ จะได้ไปหาถูก Crying or Very sad
phongrapee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 10:36  

รุ่นนี้มีปากกาจิ้มใช่ไหมครับ
dajimna
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 19:50  

phongrapee ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีปากกาจิ้มใช่ไหมครับ

มีแถมมาให้ครับ

เกมส์ที่แถมมามีใครเล่นแล้วกระตุกบ้างครับ ผมเล่น มาริโอ้ 3 แล้วกระตุกครับ
แล้วเครื่องนี้เล่นรอมของอะไรได้บ้าครับ
oysterboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 11:11  

ตกลงเล่นเกมของSFC GBA ได้มัยคับ
ถ้าเล่นได้ถอยแน่ๆ Very Happy
(หรือได้แค่ FC BC GBC)[/b]
Fansai
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
หัวข้อ : เสียงเรียกเข้า
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 12:34  

รุ่นนี้ตั้งเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้หรือเปล่าครับ
brightverygood
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกที ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 18:56  

เสียงดี และพอเปิดสุดเสียงแตกไหม ครับ ช่วยบอกที นะครับ
title9898
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555555+
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 17:29  

ซื้อมาละอ่าแต่ที่ชาร์ตกันแท่นอ่ามานนานจัง5 ชมเลยอ่าไม่รู้เสื่อมเปล่า
จอยประมาน100-150บาทนะฟอร์จูนรัชดา
red_snow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 11:43  

ใช้มาเดือนกว่าๆ เคยทำตก 2 หน สภาพตอนนี้ยังอยู่ดีมีสุข

รวมๆแล้ว พอใจครับ 5,900 กับศักยภาพของเครื่อง คุ้มมากๆครับ
แวะมาทักทาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 13:09  

เวลาเล่นเกม แล้วจาเซฟเกมยังงัยเหรอ
KERO_Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 14:46  

มีขายแถวไหนมั้งอ่ะค่ะ???
KERO_Z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 15:13  

แล้วพวกศูนย์บริการหลังการขายนี้ ... ส่งเครื่องซ่อมได้ที่ไหนมั้งอ่ะ??
น่ารัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีดี
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 18:37  

เราซื้อเเล้ว ใช้ดีมากๆค่ะ รู้ซึกจะเป็นของจีนเเดงน่ะค่ะ
คุณภาพ okค่ะ ชอบที่มันมีเเบตเตอรี่ 2 ก้อน หน้าจอใหญ่ 5ลำโพงฟังชัดใช้ได้ค่ะ หน้าจอสัมผัส เเล้วเป็นเว็บเเคมในตัวด้วย ลูกเล่นก็เยอะมากค่ะ เบาค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 20:00  

043431360 ผู้เขียน:
ราคาเท่าไหร่ครับ และนำเข้าจากประเทศอะไรครับ ?

รู้สึกจะเป็นของจีนเเดงค่ะ
Mr.Phone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บอกกล่าว
วันที่โพสท์ : 16 May 2008 12:45  

พอดีทำงานด้านโทรศัพท์อยู่ เลยอยากจะบอกสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ รุ่นนี้ ผมขอบอกว่า เวิร์คมั่ก.มาก 1.ศูนย์ประกันมีนะครับอยู่แถวศูนย์วัฒนธรรม ถ.รัชดา
2.wellcom มีสินค้าที่ผลิตออกมาแล้วประมาณ 32 ตัว
3.อุปกรณ์อะไหล่หาง่ายครับ เพราะผมทำงานด้านนี้อยู่ แล้วก็มีประกันให้ต่อด้วย
4.ลูกเล่นทัดเทียมกับยี่ห้ออื่นๆ ยกเว้นในเรื่องความเป็นไฮเอ็นเท่านั้นเอง
5.เกมส์ถึงจะเป็นแบบ FR202 ก็ถือว่าเจ๋ง ทำให้นึกถึงสมัยเด็กๆ ผมเชื่อว่ามันเป็นความประทับใจนะ
6.อุปกรณ์ในกล่องให้มาครบเซ็ตเลย มันจะแบ่งเป็น 2 ล็อต
-ล็อตแรก มีแบต 2 ก้อน แท่นชาร์จ สายชาร์จ สายต่อคอม หูฟัง คู่มือ
-ล็อตสองมีแบต 1 ก้อน สายชาร์จ จอยสติ๊ก หูฟัง คู่มือ
7.ตอนนี้แถวจังหวัดลพบุรีฮิตมาก ผมขายสินค้าตัวนี้ไปไม่มีปัญหากลับมาเลย ยกเว้นลูกค้าทำจอแตกมา เปลี่ยนศูนย์ก็ประมาณ 1600 แท้นะครับและประกันต่อ ที่สำคัญได้ไวด้วย ไม่รอนานเป็นชาติเหมือนกับบางศูนย์
8.รวมๆ แล้ว 90% สำหรับการใช้งานด้านความบันเทิงครับ คุ้มค่า คุ้มราคา ตอนนี้ขายอยู่ที่ 4500 คับ มือหนึ่งอุปกรณ์ครบ(ล็อตสอง)ประกัน 1 ปี
Gamie
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราฎร์ธานี
หัวข้อ : FM
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2008 20:36  

ตกลงมันมีFm ป่าวครับเห็นของเพื่อนผมมีในเมนูเพิ่มเติมอะครับเขียนว้ฃ่า วิทยุ
จ้าวน้อย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองจันทน์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 00:49  

มีครับ
Ready Buy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรอบ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 20:26  

คือว่า ผมตัดสินใจจะซื้อ ผมเลยอยากถามว่ามีกรอบ(สีใสใสนะ)มั้ยอะคับ ถ้าไม่มีเวลาหล่นมันเสียวววววววว
satina
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รับรอง
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2008 12:33  

รุ่นนี้ไม่ห่วง ขว้างเองกับมือ แตกกระจุย เก็บมาประกอบนะแล้วยังโทรได้อีก ไม่เป็นอะไรแม้แต่รอยถลอกก็ไม่มี ขว้างเองกับมือ อย่างแรง 2 ครั้งแล้ว ทนสุดสุด [/b]
ooozaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้เกม
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 10:05  

อยากได้เกมในเครื่องwell Sad comไว้เล่นโหลดมาแต่ไม่ได้เกมที่ต้องการ Sad
X-King
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 02:52  

อยากทราบว่าเอาจอยของw818 ไปเล่นกับW980ได้ไหมครับ
อุ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาหูฟังของมันเท่าไหร่หรอ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 13:20  

เราทัมหูฟังมันเจ๊งอะแร้วจาซื้อหูฟังใหม่

ไม่รู้ว่ามันราคาเท่าไหร่หรอ

ใครรู้บอกกัลบ้างนะ

แตงก์กิ้วคระ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: