Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 HTC Touch - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 174 / เข้าชม: 1287360
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2007 20:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
godgi3921 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ในกล่อง ให้อะไรมาบ้างครับ

มี small talk memory 1 g คู่มือ 1 เล่ม adapter ซองหนังใส่ตัวเครือง ปากกาให้มาเผื่อไว้อีก 1 สาย usb ต่อคอม 1 เส้น

ผมเพิ่งไปซื้อมาเมื่อวาน (25/11/07) ที่ฟอร์จูนมาราคา 19,300 สีดำ rom 256/ ram 128 แถมหนังสือสูตรสำเร็จ htc 1 เล่ม ผ้าเช็ดหน้าจอ ซิลิโคน ตัดสินใจซื้อเลยเมื่อวาน -*- กะมาเดินดูเฉยๆอะนะ

ส่วนเรื่องราคาราคา 19,300 สีดำ ram 256/rom 126 แต่ถ้าตัวรุ่น ram 128 / rom 64 ราคาจะเท่ากัน แต่ว่าจะได้แถม bt sterio มาให้ด้วย
สีใหม่ๆ เช่น แดง ขาว ราคา แพงกว่า 1000 ครับ แต่ที่ดูแล้วผมชอบสีดำมากกว่า คงแล้วแต่คนชอบละครับ

ซื้อร้านไหนครับ platinum รึป่าวครับ

จำชื่อร้านไม่ได้ แต่จำได้แค่ว่าอยู่ตรงข้ามร้านที่มีป้าย hp อ่ะ น่าจะชั้น 3 ใกล้ๆตรงที่มองลงไปข้างล่างได้หน่ะ ต้องลองไปเดินถามก็ได้ ว่าขายเท่าไหร่ ได้ไรมั่ง ส่วนใหญ่จะราคาใกล้ๆกัน แต่ของแถมเค้าจะให้มาให้น้อยก็อยู่ที่เราจะพูดนะ ^^ แต่ผมได้ตามที่บอกไปแหละ ^^ นี่กลับมาเชียงใหม่แระ ที่นี่แพง 19900 ไม่แถมไรซักอย่าง ดีแระที่ซื้อที่นู้น
Artz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 17:47  

ยินดีกับท่านที่รอ ครับ หากไม่ดูเรื่องสีดำ (Rom 256/ Ram 128ที่ยังไม่เข้ามา)
ผมว่าท่านควรข้ามไปมองตัว Touch II หรือ Color สีขาวหรือแดงได้เลยครับ

คุ้มเงินมากกว่าในขณะนี้ และรอ rom จากเว็บเพื่อนบ้านอีกสักระยะ ก็จะได้ใช้
Rom ที่มีประสิทธิภาพ สูงกว่า Touch I แน่นอนครับ

Laughing ส่วนผม ใช้น้อง Touch I ไปก่อน ปีหน้าเจอกัน Asus P750 (32,900)
อีก 1 ปีคงเหลือสัก 19900 เย้ยยย
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 23:06  

Artz ผู้เขียน:
ยินดีกับท่านที่รอ ครับ หากไม่ดูเรื่องสีดำ (Rom 256/ Ram 128ที่ยังไม่เข้ามา)
ผมว่าท่านควรข้ามไปมองตัว Touch II หรือ Color สีขาวหรือแดงได้เลยครับ

คุ้มเงินมากกว่าในขณะนี้ และรอ rom จากเว็บเพื่อนบ้านอีกสักระยะ ก็จะได้ใช้
Rom ที่มีประสิทธิภาพ สูงกว่า Touch I แน่นอนครับ

:lol: ส่วนผม ใช้น้อง Touch I ไปก่อน ปีหน้าเจอกัน Asus P750 (32,900)
อีก 1 ปีคงเหลือสัก 19900 เย้ยยย

ตอนนี้สีดำ rom 128 ram 256 มีขายทั่วไปแล้วนะครับ ราคาเท่ากันกับสีดำแบบ 64/128 เลย ว่าแต่ touch II คือตัวไหนอ่ะ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 21:57  

Razz ก็ตัว Touch enhanced ไงละครับ เลยเรียกว่า Touch II

ไม่นับ Dual นะเพราะสไลด์ อิอิ

ยินดีหลายๆ สีขาว สวยครับ อยากได้เหลือเกิน .....

ยิ่งเห็น Asus P750 โอ้ววว ยิ่งไปใหญ่ เสียดาย Ram น้อยไป
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 09:33  

เพิ่งทราบข่าวร้าย Touch enhanced ไม่สามารถใช้งาน Rom
ร่วมกับ Touch I ได้ เพื่อนๆ ท่านที่ มี Touch enhanced ในครอบครอง รอต่อไปนะครับ
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 13:15  

NEW BLUE TOUCH XL (aka ELFIN) ROM V1.01 CE OS 5.2.1620 (BUILD 18521) AKU 0.7.0 (8MB PAGEPOOL)

DOWNLOAD HERE
New Blue ELFin ROM V1.01 (8MB Pagepool)

Rapidshare: http://rapidshare.com/files/73511645..._ROM_V1.01.zip

Special Notes: To make it easy for ROM updating, USPL CID Unlocking is incorporated into this ROM update package.
Just double-click on [START] batch-file and follow through the instructions and it will have your new ROM updated.

จาก http://forum.xda-developers.com/
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 09:07  

สกรีนมานเจ๊งแล้วอะ ขึ้นมาแต่สีขาว ฮือๆ ทำงายดีเนี่ย
guide55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยแนะนำหน่อย
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 19:19  

คือว่ากำลังจะตัดสินใจซื้อ ผู้รุ้ช่วยเข้ามาช่วยหน่อยน่ะค่ะ

storm_gb@hotmail
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 16:11  

Touch ตัวแรกมือ 2 ขายอยู่ ประมาณ 15,000

น่าซื้อไหมครับ... ถ้าซื้อมือ 2 ควรดูอะไรบ้างครับที่สำคํญ

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 18:09  

เจ้าเครื่องนี้กับ O2 ATOM Life อันไหนเจ๋งกว่ากันอ่ะ ??
ผมใช้ wi-fi ฟังเพลง ถ่ายรูป โทเข้าออก sms ไรพวกนี้ อ่ะคับ
ตัดสินใจไม่ได้อ่ะ ช่วยแนะนำทีครับ
อยากลองเปลี่ยนมาใช้ PPC ดู ^^
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 19:46  

หน้าจอขาว ลองเข้า boot loader ครับ แต่ถ้าหากไม่ได้ต้อง up เป็นแบบโรงงานครับ

------------------------------------------------------------------------

ราคากลางมือ2 กทม จะอยู่ที่ 13-15k ครับ
การเลือกซื้อต้องดูในตัวเครื่องประกอบว่าผ่านการแกะแงะซ่อมมาหรือยัง
หน้าจอก็สำคัญครับดู รอยหรือสภาพตัวเครื่อง ครับ

อันนี้อยู่ที่แต่ละบุคคลจะยอมรับได้ หรือ ตกลงกัน

------------------------------------------------------------------------

ส่วน คุณที่สอบถาม Atom Life กับ Touch มานั้น เหมือนจะถามใน mrpalm
ผมตอบในกระทู้คุณไว้แล้ว Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 18:44  

ที่หน้าจอมันสีขาว....

สรุปพาไปที่ศูนย์ SIS แล้วล่ะ ม่ายรู้ว่าต้องเสียค่าซ่อมเท่าไหร่ เพราะม่ายมีประกัน ฮือๆ ช่างแงะตั้งแต่บ่ายสองวันนี้ จนตกเย็นยังไม่ได้คำตอบเลย พรุ่งนี้ต้องโทรไปถามอีกรอบ เศร้า.... ได้ความว่าไงแล้วจะแจ้งให้ทราบกันนะคะ ;(
มือใหม่มากๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบทีครับ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 01:06  

เจ้าตัวนี้กับ apple iPhone ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากับครับ
วานที่ๆช่วยเปรียบเทียบให้ที
เสียดายที่ apple ไม่มีศูนย์รับประกัน

ขอบคุณมากนะครับ Very Happy
godgi3921
Year's Star

หัวข้อ : Re: เปรียบเทียบทีครับ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 20:48  

มือใหม่มากๆครับ ผู้เขียน:
เจ้าตัวนี้กับ apple iPhone ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากับครับ
วานที่ๆช่วยเปรียบเทียบให้ที
เสียดายที่ apple ไม่มีศูนย์รับประกัน

ขอบคุณมากนะครับ :D

แล้วแต่ชอบเลยครับ มันมีข้อดีข้อเสียไม่เหมือนกัน ต้องลองหาข้อมูลหน่ะครับ เคยเห็นเค้ามาบอกข้อดีข้อเสีย ของ iphone แต่ผมหาไม่เจอ ลองหาดูอีกทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 19:17  

สรุปพาไปที่ศูนย์ SIS แล้วล่ะ ม่ายรู้ว่าต้องเสียค่าซ่อมเท่าไหร่ เพราะม่ายมีประกัน ฮือๆ ช่างแงะตั้งแต่บ่ายสองวันนี้ จนตกเย็นยังไม่ได้คำตอบเลย พรุ่งนี้ต้องโทรไปถามอีกรอบ เศร้า.... ได้ความว่าไงแล้วจะแจ้งให้ทราบกันนะคะ ;(

สรุปว่ารอไป 1 สัปดาห์ค่ะ เพราะหน้าจอเสีย ;( ตอนนั้นไม่มีอะไหล่น่ะ เลยนานนิ๊ดนึง
ราคาจอก็พันนิดๆ บวกกะค่าบริการเนื่องจากไม่มีประกัน เพราะเป็นเครื่องนอก ก็สองพันกว่าๆ

พูดถึงก็คุ้มนะคะ เพราะชอบมากเลย
nsuperb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : skp
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 11:08  

ทำซองใส่หายคับจะหาซื้อใหม่ได้ที่ไหนคับ
kongkys
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 16:41  

คืออยากถามหน่อยคับ ว่า ผมซื้อ htc touch มือสอง มา เป็นสีดำนะคับ แต่ว่าเช็คดูแล้ว rom/ram 256/128 อะคับ แบบนี้เป็นตัวเก่าหรือใหม่คับ ขอบคุณคับ

ขาย ซองหนังด้วยคับ ผมไม่ได้ใช้เลย เอาไป 300 งดต่อนะคับ 0891633118
กิ๊ฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 09:51  

ต้องการขาย HTC ค่ะ ซื้อมาจากร้าน Platimun PDA ใหม่มาก ไม่มีรอย ใส่ silicone ตลอด มีสติกเกอร์แปะกันรอย อุปกรณ์ครบ ที่ชาร์จ+กล่อง+หูฟัง+USB+Stlus 2ด้าม+โปรแกรม ซื้อมา 19500 บาท ขาย 14900 บาทค่ะ ถ้าสนใจ กรุณาโทรติดต่อ 081-686-7999 คุณกิ๊ฟค่ะ (จะได้ถ่ายรูปส่งทาง อีเมลล์ไปให้ดูค่ะ) ขอบคุณค่ะ
nsuperb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 23:46  

ผมต้องการของแท้ ใครขายโทรมาได้เลยคับ เบอร์ 0815711396
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : HTC P3450 ราคา 18910
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 12:36  

HTC P3450 ราคา 18910 ROM/RAM 256/128 มือ 1 (มีดำกะขาว)
สนใจวางเบอร์ไว้
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
หัวข้อ : 18910
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 12:38  

Touch ตัวแรกมือ 2 ขายอยู่ ประมาณ 15,000

น่าซื้อไหมครับ... ถ้าซื้อมือ 2 ควรดูอะไรบ้างครับที่สำคํญ

ขอบคุณครับ

ของผมมือ 1 --->> 1,8910
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 12:05  

สรุปว่ารอไป 1 สัปดาห์ค่ะ เพราะหน้าจอเสีย ;( ตอนนั้นไม่มีอะไหล่น่ะ เลยนานนิ๊ดนึง
ราคาจอก็พันนิดๆ บวกกะค่าบริการเนื่องจากไม่มีประกัน เพราะเป็นเครื่องนอก ก็สองพันกว่าๆ

พูดถึงก็คุ้มนะคะ เพราะชอบมากเลย

คุณ SP Guest สอบถามครับ เห็นเขียนมาว่า "เครื่องนอก" ของประเทศอะไรครับ
แล้วตอนเอาเข้ามาใช้ใน ไทย ต้องไปแปลงระบบ หรือ แก้อีมี่ อีกหรือไม่ครับ
คือช่วงปลายเดือน มค. อาจจะฝากคนเข้าหิ้วมาจาก USA นะครับ แต่ไปถาม
ที่ MBK ช่างบอกว่าต้องเอามาแก้ อีมี่ (ประมาณ 3 พันบาท)
รบกวนตอบด้วยครับ หรือใครผู้รู้บอกทีครับ Rolling Eyes
Pieky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 03:55  

TouchFLO >> มานคืออารายหรอค่ะ แบว่าเพิ่งปายซื้อ HTcมาใหม่วันนี้เลย แต่ยางมะเคยใช้PDA เวลาจาเซทพวกbackground หรือ theme เซทตรงหนายอ่ะค่ะหามะเจอ ครายรุ้บอกทีจิ ><
doctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 17:56  

เท่าที่ใช้มา2-3อาทิตย์ ก็ถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่น่าพอใจครับ แรกๆอาจมีเครื่องแฮงค์บ้าง แต่ก็reset ใหม่ก็ไม่มีปัญหา(ที่แฮงค์คงเพราะช่วงที่ซื้อมาใหม่ๆเล่นทั้งวันเลย)
ไม่ใหญ่เหมือนsymbianของโนเกียใส่กางเกงแล้วมันไม่ตุงๆ และดูล้ำสมัยมั๊กมาก เวลาใช้นะคนข้างๆต้องเหลือบมามองทุกครั้งเลย ส่วนเรื่องที่ว่าเครื่องช้านะ เท่าที่ใช้ก็ไม่ช้าอย่างที่คิดไว้เลย (แต่ก็ไม่ได้เร็วมากนะ) มีขัดใจบ้างเวลาย้ายเพลงไปใส่ในโฟลเดอร์ ถ้าหลายเพลงนะต้องใช้เวลานิดนึง(ประมาณเพลงละ10วินาที ถ้าเป็นเครื่องความเร็วสูงเพลงละ3วิก็น่าจะได้) ชอบพยากรณ์อากาศด้วย ดูล้ำสมัยมั๊กมาก ช่วยตัดสินใจว่าวันไหนจะขับรถยนตร์หรือวันไหนจะขับมอไซด์(ประหยัดน้ำมัน) ภาพรวมแล้วชอบมาก คงใช้รุ่นนี้ไปสักระยะหละครับ ใครมีคำถามก็ลองโพสไว้นะครับแล้วถ้ารู้จะตอบให้ครับ
ถามดูจ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามนะคะ ว่า wi-fi แล้ว wlan ตกลงแล้ว ใช้เป็นอินเตอร์เนตไร้สาย
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 23:50  

ขอถามนะคะ ว่า wi-fi แล้ว wlan ตกลงแล้ว ใช้เป็นอินเตอร์เนตไร้สาย เช่น พวก ที่ starbuck wawee หรือในห้างต่างๆ คือ ถ้ามีสัญญาณเนตแล้ว ใช้ได้เลย ทั้ง wi-fi แล้ว wlan ใช่ไหมคะ ตกลง มันคือ เนตไร้สายใช่ไหมคะ พออ่านดู ไม่ค่อยเข้าใจ ขอบคุณมากๆค๊า
indibird
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ขอถามนะคะ ว่า wi-fi แล้ว wlan ตกลงแล้ว ใช้เป็นอินเตอร์เนตไร้สาย
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 22:42  

ถามดูจ้า ผู้เขียน:
ขอถามนะคะ ว่า wi-fi แล้ว wlan ตกลงแล้ว ใช้เป็นอินเตอร์เนตไร้สาย เช่น พวก ที่ starbuck wawee หรือในห้างต่างๆ คือ ถ้ามีสัญญาณเนตแล้ว ใช้ได้เลย ทั้ง wi-fi แล้ว wlan ใช่ไหมคะ ตกลง มันคือ เนตไร้สายใช่ไหมคะ พออ่านดู ไม่ค่อยเข้าใจ ขอบคุณมากๆค๊า

ที่ starbug ต้องจ่ายเงินค่ะ แพงด้วย แต่ตามห้างเช้น CW(central world) ไม่ต้องจ่าย ใช้ได้เรยยย ท่าที่รู้มานะคะ หรือตามร้านกาแฟบางร้านก็มีเนทฟรีค่ะ
...00
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ราคา
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 16:17  

อยากรู้ราคาปัจจุบันของ htc touch อะงับช่วยบอกหน่อย
Laughing
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 21:45  

อ้างอิงจาก smartmobile.co.th ครับ

hTC Touch Color
20,900 Baht

แต่ถ้าสีดำ 19900 (rom ram ใหม่นะครับ)

------------------------

แต่ถ้ายังมองๆไว้ผมว่า รอดูสถานการณ์ไปก่อนเพราะตัวใหม่ใกล้คลอดเยอะมาก
อย่าง htc เองก็มีตัว htc P3470 หรือ ฟาโรห์ (ประมาณ 13-15k)

CPU 200 เท่า touch
rom 256 ram 128
กล้อง 2 ล้าน มี GPS และ EDGE
ไม่มี WIFI นะครับ ซึ่งอาจจะทำให้ราคาของตัว HTC GENE (P3400) ตกไป 9900 อาจเป็นได้

samukuppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 15:02  

Pieky ผู้เขียน:
TouchFLO >> มานคืออารายหรอค่ะ แบว่าเพิ่งปายซื้อ HTcมาใหม่วันนี้เลย แต่ยางมะเคยใช้PDA เวลาจาเซทพวกbackground หรือ theme เซทตรงหนายอ่ะค่ะหามะเจอ ครายรุ้บอกทีจิ ><

ทำงานเหมือนใน Iphone นั่นแหละครับ เป็นเมนูแบบ 3 มิติ เปลี่ยนได้โดยใช้นิ้วมือลาก
ที่หน้าจอ ส่วนการ set background ก็ไปที่มุมล่างขวาของจอ จะมีสัญญลักษณ์เปิดปิด
สีเขียว พอเลือก มันจะมีเมนูขึ้นมา เลือกที่ today themes เปลี่ยนในนั้นแหละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 08:03  

มีใครที่เบื่อแล้วอยากแลกเครื่องกับ se k850 เปล่าครับ ติดต่อได้ที่ 0866396642
ใช้ไม่เป็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฝากขายครับ
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 15:28  

ผมซื้อมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ ยังใช้ไม่เป็นเลย รู้สึกว่ามันไม่เหมาะเลยอยากขาย ซื้อมา 19990.- ขาย 14500.-ครับ Surprised
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 14:14  

กะลังจะตัดสินใจซื้อเครื่องรุ่นนี้อ่ะครับ

ราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าไปซื้อที่ยี่ปั๊วะใหญ่ที่มาบุญครอง
คุณภาพเป็นไงมั่งครับ ได้ยินเพื่อนที่ใช้บอกว่ามันแฮงบ่อยมาก
man_desperado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ได้ใช้เลย อยากขาย
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 23:17  

อุปกรณ์ครบทุอย่าง ไม่ได้ใช้เลย ไม่มีรอยเลย ประกับเพียบ ผมขาย 12500 คืออย่าต่อเลย เห็นสภาพแล้วจะเกรงใจทีจะต่อ อิอิ ผมเสียดายเงิน มันไม่ได้ใช้ สนใจก็ 089-4955994
kib_kae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : smalltalk มีขายที่ไหน
วันที่โพสท์ : 20 May 2008 16:57  

htc P3400 มีsmalltalk ขายมั้ยคะ วันนั้นไปดูที่ศูนย์ฟอร์จูน เข้าบอกรุ่นนี้ไม่มีขาย
เปิ้ณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายต่อ สภาพดี อุปกรณ์ครบ
วันที่โพสท์ : 22 May 2008 19:47  

HTC Touch 128MB สีดำ ใช้แล้วมือ 1 อุปกรณ์ครบ (ไม่มี SD card) พร้อมกล่อง ซื้อจาก Jaymarts
ราคา 8,500บาท ต่อรองได้
086-982-5522
omelet99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครทราบเรื่อง ฟีเจอร์ GPS ใน HTC touch I บ้าง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 14:21  

สอบถามที่ศูนย์ดู เค้าบอกว่าต้องอัพโปรแกรมเพิ่ม และต้องมีตัวรับสัญญาณ GPS ซึ่งเป็นอุปกรณ์เสริมแบบ บลูทูธ แต่ต้องเพิ่ม 2000 ได้โปรแกรมลิขสิทธิ และก็เลยไปเดินหามือสองดูเค้าก็บอกว่ามี เครื่องนึง GPS พร้อม แต่ต้องไปเปิดบริการกับเครื่อข่ายที่ใช้อยู่ ไม่ได้พูดถึงตัวรับสัญญาณเลย ผมก็เลย งง ว่ายังไง ใครทราบช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ
bee233
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 14:39  

ราคา 8500 นี่ ขายไปหรือยัง
A k E_1979
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 06:06  

ต้องการขายเครื่องคับ ราคา 12000 ซื้อมาได้แค่ 5 เดือนเอง อุปกรณ์ครบทุกอย่างคับ สนใจติดต่อ 085-8899988 คับ
อยากได้เครื่องใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 23:46  

อยากขอคำแนะนำค่ะ ว่า HTC Touch ตัวนี้ กับ Samsung F480 โดยรวมแล้วตัวไหนจะคุ้มกว่ากันค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ Rolling Eyes
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : ะึนคย
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 18:36  

ชอบมากครับตัวนี้ แต่ต้องสีเขียวน่ะ เจ็บสุดๆ แต่เสียอย่างเดียว ไม่มี วิทยุ
สงสัยต้องหันไปมอง วิวตี้แล้วล่ะ-*-
เบิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 00:27  

อยากได้เครื่องใหม่ ผู้เขียน:
อยากขอคำแนะนำค่ะ ว่า HTC Touch ตัวนี้ กับ Samsung F480 โดยรวมแล้วตัวไหนจะคุ้มกว่ากันค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ Rolling Eyes

F480 เสียงอย่างเทพ กล้องอย่างเทพ จัดไปคับ ราคาพอกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 01:36  

ซื้อมาได้สัก 2 อาทิตย์แล้ว จะสรุปให้ฟัง
ข้อดี
-ยังไม่เคยแฮ้งเลย
-ลงโปรแกรมหลากหลายดี คล้ายเล่นคอม
-สัญญาณดี ไม่แกว่ง
-ค่อนข้างครบครัน
-หรู
-พลาสติกแน่นดี ไม่กรอบแกรบ
-แบต เฉลี่ยแล้วประมาณสองวัน
-เสียงดัง ใครว่าไม่ดัง แต่ผมว่าดังนะ ผมใช้ไฟล์เอ็มพีสาม เสียงสนทนาก็ชัด (บางคนอาจงงกับการปรับเสียง แล้วคิดว่ามันเบา เพราะปรับไม่เป็น)

ข้อเสีย
ฟังเพลงอาจไม่มันเท่าไร แต่ลงpocket music ปรับ x-bassได้ ผมว่าก็แน่นขึ้นนะ ถือว่าสู้เอ็มพีสามถูกๆได้เลย
ต้องซือตัวแปลงเพื่อใส่หูฟัง3.5ทั่วไปได้ แต่หาไม่ยาก
บางคนอาจไม่ถนัดกับส่วนใหญ่สั่งงานหน้าจอ
ไม่มีวิทยุ
กล้องไม่ชัดเท่าไร มือนิ่งๆก็พอใช้ได้ ไม่เลวร้ายมากนัก

เท่านี้ละครับ ใครอยากรู้ก็ถามได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 01:48  

f480
no wifi
htc service is good.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 17:54  

htc เสียงสู้ ericsson walkmanได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
1.ลงโปรแกรม pocket pc
2.ลงโปรแกรม SRS wow HD
3.ตัวแปลง adapter jack 3.5
4.หูฟัง sony
สำหรับการตั้งค่าโปรแกรมทั้งสอง ใครไม่เป็นถามได้
แล้วจะมาโพสต์รูปบอก
ถ้าคนเป็นแล้วอย่าว่ากันนะ
จากการทดสอบเสียงแล้ว เพื่อนใช้ ericsson walkman มันยังบอกว่า htc เสียงดีกว่าเลย good bass ผมเชื่อว่าหูผมไม่เพี้ยน
คนที่รู้แล้วอย่าว่ากันนะ

by gwang
นา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 12:16  

เบิด ผู้เขียน:

F480 เสียงอย่างเทพ กล้องอย่างเทพ จัดไปคับ ราคาพอกัน

F480 ให้อารมณ์คล้าย ๆ กับการใช้iphone เน้นความบันเทิง ดูหนัง ฟังเพลง ถือว่าเป็นมือถือที่สนองความต้องการได้ดี ส่วนhtc เน้นไปทางใช้งาน แต่ในขณะเดียวกัน ความบันเทิงก็ยังได้อยู่นะ ถ้ารู้จักลงโปรแกรม ...สรุปนะ ดีทั้งคู่ แต่ทุกอย่างขึ้นกับชีวิตประจำวันของคุณว่าอันไหนจะตอบสนองได้มากกว่าน่ะจ้ะ
bewie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : alarm clock
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 22:01  

เปลี่ยนเสียงปลุก alarm clock ยังไงอะคะ

ลองดูหลายทีแล้ว เปลี่ยนเป็นเพลงอื่นไม่ได้เลย ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
lolitic
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 11:16  

อยากเปลี่ยนนาฬิกาในเครื่องง่ะค่ะ
คือจะเอา am กะ pm ออก
อยากได้เป็นเวลาแบบ 24 hrs. ทำยังไงเหรอค่ะ
บอกหน่อย เปลี่ยนไม่ได้ง่ะ
eakkaphol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยดีเลยอ่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 01:24  

ไปซื้อมาแล้ว
แถม GPS มาให้ด้วย แต่ว่าเวลาจะใช้ก็ต้อง Connect บางทีก็ติด บางทีก็ไม่ติด
น่าจะทำ BuiltIn GPS มาด้วย จะได้ไม่ต้องพกหลายอัน ยุ่งยาก น่าเบื่อ
อยากขายจังเลย
เพิ่งซื้อมา แพงด้วย
ทำไม่ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 01:31  

lolitic ผู้เขียน:
อยากเปลี่ยนนาฬิกาในเครื่องง่ะค่ะ
อยากได้เป็นเวลาแบบ 24 hrs. ทำยังไงเหรอค่ะ

ทำไม่ได้อ่ะ ลองแล้ว
นายใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 21:31  

นา ผู้เขียน:
เบิด ผู้เขียน:

F480 ให้อารมณ์คล้าย ๆ กับการใช้iphone เน้นความบันเทิง ดูหนัง ฟังเพลง ถือว่าเป็นมือถือที่สนองความต้องการได้ดี ส่วนhtc เน้นไปทางใช้งาน แต่ในขณะเดียวกัน ความบันเทิงก็ยังได้อยู่นะ ถ้ารู้จักลงโปรแกรม ...สรุปนะ ดีทั้งคู่ แต่ทุกอย่างขึ้นกับชีวิตประจำวันของคุณว่าอันไหนจะตอบสนองได้มากกว่าน่ะจ้ะ

โปกแกรมที่ว่านี้โหลดได้ที่ไหนคั๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 22:57  

htc เสียงสู้ ericsson walkmanได้!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
สำหรับการตั้งค่าโปรแกรมทั้งสอง ใครไม่เป็นถามได้
จากการทดสอบเสียงแล้ว เพื่อนใช้ ericsson walkman มันยังบอกว่า htc เสียงดีกว่าเลย good bass ผมเชื่อว่าหูผมไม่เพี้ยน

by gwang

โหลดได้ที่ไหนครับโปรแกรมที่ว่าเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 13:40  

by gwang

โหลดได้ที่ไหนครับโปรแกรมที่ว่าเนี่ย

เมื่อไหร่จะมา post บอกคร๊าบบ รอนานแว้ว
Knor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สามารถทำได้ครับ
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 10:46  

ทำไม่ได้ ผู้เขียน:
lolitic ผู้เขียน:

ทำไม่ได้อ่ะ ลองแล้ว

ไปที่ Setting-->System-->Regional settings-->Time-->แล้วเลือก Timestyle ให้เป็นแบบ h:mm:ss
โดนด่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายคับ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 00:03  

ขาย
HTC TOUCH สีดำ รุ่น DUBBLE MEMORY คับ (Rom256Ram128)
ซื้อมา 2 วันคับ
โดนคนที่บ้านว่า
ไร้รอยขีดข่วนเเน่นอนไม่มีตกหล่นคับ
(คุณน่าจะเข้าใจว่าคนซื้อของใหม่ต้องถนอมมากๆ)
ในเครื่องยังไม่มีเบอร์โทรเลยคับ
ยังไม่ทันได้คัดลอกเลย
อุปกรณ์ในกล่อยเคยเอาเเค่สายชาร์ทมาใช้เท่านั้น
หูฟัง+USBยังไม่เคยใช้เลย
เพลงยังไม่ทันลงเลยคับ
(อุปกรณ์ตัวอื่นๆๆยังไม่ได้เเกะสายออกมาเลยคับนอกจากสายชาร์ท)
มีตัวGPSเเบบบลูทูธให้
สามารถใช้GPSโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายคับ
โปรเเกรมทุกอย่างครบตามมาตรฐานคับ
ขาย 15,000 บาทคับ
ต้องขายเพราะโดนว่าคับพอดีเเอบไปซื้อมา
สนใจโทรมาคับ 089-9626464 คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 15:25  

www.pdamobiz.com
เข้าไปดูดิ web ไทยด้วย
ผู้สนใจ แต่...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขายคับ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 15:47  

[quote="โดนด่าคับ"]ขาย
HTC TOUCH สีดำ รุ่น DUBBLE MEMORY คับ (Rom256Ram128)
ซื้อมา 2 วันคับ
โดนคนที่บ้านว่า
ไร้รอยขีดข่วนเเน่นอนไม่มีตกหล่นคับ
(คุณน่าจะเข้าใจว่าคนซื้อของใหม่ต้องถนอมมากๆ)
ในเครื่องยังไม่มีเบอร์โทรเลยคับ
ยังไม่ทันได้คัดลอกเลย
อุปกรณ์ในกล่อยเคยเอาเเค่สายชาร์ทมาใช้เท่านั้น
หูฟัง+USBยังไม่เคยใช้เลย
เพลงยังไม่ทันลงเลยคับ
(อุปกรณ์ตัวอื่นๆๆยังไม่ได้เเกะสายออกมาเลยคับนอกจากสายชาร์ท)
มีตัวGPSเเบบบลูทูธให้
สามารถใช้GPSโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายคับ
โปรเเกรมทุกอย่างครบตามมาตรฐานคับ
ขาย 15,000 บาทคับ
ต้องขายเพราะโดนว่าคับพอดีเเอบไปซื้อมา
สนใจโทรมาคับ 089-9626464 คับ[/quote]

ไม่แพงไปหรือครับ
RX-93
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 20:45  

ขาย HTC TOUCH P3450

มือ 2 ครอบครองมาประมาณ1ปีหน่อยๆ(ประกันคงหมดไปแล้ว) แต่ใช้จริงไม่ถึง 100วัน

เก็บใส่เก๊ะไว้มากกว่าใช้งาน เพราะไม่ค่อยมีเวลาทำความเข้าใจลูกเล่นเท่าไหร่

สภาพเครื่อง 95% มีรอยนิดหน่อย รับประกันไม่เคยตก

ขายพร้อมกล่องอุปกรณ์โปรแกรมต่างๆครบๆเลย หูฟังกับสาย usb สภาพกิ๊กมากแทบไม่ได้ใช้

ขอขายที่ 9500 บาท ครับ

ราคาต่อรองได้ครับ ลองโทรมรคุยกันก่อนได้

081-6366063
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2008 23:41  

ตอนนี้เค้าขายกันเครื่องละเท่าไหร่เหรอครับ

พอดีได้มาเป็นเครื่องใหม่สีดำเลยจากศูนย์ไทย มีประมาณ 3 เครื่องอ่าครับ
แต่ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ดี

เครื่องใหม่ยังไม่แกะกล่องเนี่ย ซัก 13000 บาทมีคนสนใจมั้ยครับผม

ใครสนใจลองโทรหาตั้ม 081 697~3337 ละกันนะครับผม

ป.ล. : เครื่องใหม่แน่นอนคร้าบบบ ^ ^
Yeenie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 08:42  

แบบว่าเพิ่งซื้อมา ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ เสียงเพลงเรียกเข้าก็เปลี่ยนไม่เป็น ใครทำเปนบ้าง สอนหน่อยนะค่ะ และถ้าใครจะกรุณาสอนวิธีการใช้แบบพื้นฐานง่ายา ๆ ก็จะขอบพระคุณค่ะ
Knor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้งาน
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2008 00:20  

Yeenie ผู้เขียน:
แบบว่าเพิ่งซื้อมา ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ เสียงเพลงเรียกเข้าก็เปลี่ยนไม่เป็น ใครทำเปนบ้าง สอนหน่อยนะค่ะ และถ้าใครจะกรุณาสอนวิธีการใช้แบบพื้นฐานง่ายา ๆ ก็จะขอบพระคุณค่ะ

กด Start-->Setting->phone->แล้วก็เลือกเพลงได้เลยครับ ส่วนถ้ามองเห็นเพลงไม่กี่เพลงไม่ต้องตกใจนะ เอาเพลงไปไว้ใน folder ringtone อ่ะครับ ก็จะเจอเอง

พยายามใช้สัก2 วัน ก็เข้าใจเองครับ สู้ๆๆ
nookkie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC TOUCH P3450 สีดำ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2008 00:44  

ขายhtc touchสีดำ ซื้อวันที่4สิงหา51 ที่เจมาร์ทพารากอน
ประกัน1ปี อุปกรณ์ครบเซต+เมม1GB
มีซองใส่ให้ ติดกันรอยหน้าจอและใส่ซิลิโคนตั้งแต่ซื้อ
ไม่เคยตก ตัวเครื่องไม่มีรอยเลย มีแต่ตรงขอบๆกล้องนิดหน่อย
เพราะซิลิโคนมันเว้นตรงกล้องไว้
ขาย1หมื่นถ้วน
สนใจแอดเมลมาขอดูรูปได้ค่ะ nookkie__@hotmail.com
หรือโทรมาถามเพิ่มเติมได้ 0840120444 ค่ะ
dsfsdfsdfsfa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 00
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 16:39  

HTC เดอะ แชมป์เปี๊ยน

ผ่านมาเกือบเดือนแล้ว
ไม่เห็นมีประกาศ
"รางวัลอันดับรอง สำหรับผู้ที่ไม่เข้ารอบ"
เลย

สงสัย เม้มไปแล้ว ไม่เอามาแจกแล้วมั้ง
ตุลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาใหม่
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:09  

ตอนนี้ราคาลงแล้วเหลือราคา12900บาทแล้วไปซื้อได้แล้วล่ะ
ตุลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถาม
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2009 21:14  

ถ้าจะซื้อคุ้มราคาไหมครับแล้วคุณสมบัติล่ะดีหรือเปล่า(ตอบหน่อยนะ)
janjc84
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Touch
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 03:04  

ขาย HTC Touch สีดำค่ะ
เมม 1 GB
เครื่องมีรอยตรงที่ห้อยค่ะ
อุปกรณ์ครบค่ะ
เครื่องไม่เคยตกค่ะ รับรองได้

ตัวเครื่องตามรูปเลยค่ะ
http://i108.photobucket.com/albums/n7/janjc84/vfactory/htctouchsale.jpg

สนใจติดต่อ แจน ค่ะ
janjc84@hotmail.com
0865382530 ค่ะ
janjc84
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc touch
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2009 03:08  

^
^
ลืมบอกราคาค่ะ
แปดพันห้านะค่ะ
ต่อรองกันได้
Laughing
tep
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
หัวข้อ : Re: HTC Touch from england
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2009 18:35  

ขาย HTC Touch สีดำค่ะ from England

เครื่องมีรอย at screen and back little bit ค่ะ
อุปกรณ์ครบค่ะ
เครื่องไม่เคยตกค่ะ รับรองได้

ตัวเครื่องตามรูปเลยค่ะ

7500 thb
สนใจติดต่อ ค่ะ
tepk2_7@hotmail.com
0813411229 ค่ะ
japan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 14:11  

อยากถามคนี่ใช้รุ่นนี้อยู่อ่ะค่ะ ว่าดีมั้ย แล้วทำไมถึงขายต่อกันเยอะจังอ่ะคะ
ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าดีป่าว เพราะกำลังคิดจะซื้ออยู่อ่ะค่ะ
janjc84
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 13:23  

ขายตัวสีดำค่ะ
ไม่เคยตก มีรอยตรงที่ห้อยนิดหน่อย
ขาย หกพันค่ะ
พอดีซื้อตัวใหม่แล้ว
สนใจ ติดต่อได้ค่ะ
แจน
0865382530
นัดเจอได้ตามสถานีรถไฟฟ้า หรือ ปิ่นเกล้า ค่ะ
Andy1982
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2009 23:25  

andylee1982@windowslive.com คือตอนนี้ ต้องใช้ รูปที่ ถ่ายไว้ มาทำงาน แต่พอต่อสาย เข้ากะคอมัน ก็ทำงานปกติ แต่ภาพมันไม่อยู่ ในเมมเมอร์การ์ด ครับ มันว่าง แต่ ไปดู ที่ตัวเครื่องมันมี ทำไง ครับ ผม ไม่ เข้าใจ และอีกอย่างทำเครื่องมันโหลดไร ช้า
มาก เครื่องสวย ลูกเล่น เยอะเยะมากมาย มีเครื่องก็ สบายครับ ใครพอทราบครับ ทำไง ช่วยทีครับ มีกี่ สาเหตุที่มันทำให้หายได้และเกืดจากไรครับ
ติดต่อได้คะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Touch - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 20:30  

ขาย HTCรุ่นนี้คะ

เพิ่งซื้อมา3เดือนเองคะ

แต่ว่าใช้ไม่ค่อยเป็น อยากกลับไปไช้แบบธรรมดาแล้วคะ

ราคา6500 สีดำ ไม่เคยตก ไม่มีรอยเพราะไส่ซิลิโคนตลอดเวลาคะ

แถมเมม2กิกด้วย อุปกรณ์ครบ

ราคาคุยกันได้

ติดต่อ
mm_oo_nn@hotmail.com
ขาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Touch - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 13:31  

ขาย สีดำ อุปกรณ์ ครบชุด + กันรอย+ เมม1กิ๊ก +ซิลิโคนคาร์บอน +ที่ชารต์แบตในรถของแท้

เพิ่งซื้อมาได้ 3เดือน ที่เจมารท์
ประกันศูนย์ 1ปี

ไม่เคยตก สภาพ98เปอร์เซ็น ไม่มีรอยใดๆๆๆๆ

ขาย 8500

สนใจ เมลล์ มานะคะ varitnan_chin@hotmail.com

ขาย8500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย HTC Touch - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 21:56  

ขาย HTC TOUCH P3450 สีดำ

อุปกรณ์ครบ มีที่ชารต์แบต + USB +แผ่น DRIVER +หูฟังของแท้+ที่ชาร์แบตในรถของแท้

+ฟลิ์มกันรอย + ซองซิลิโคนคาร์บอน + mem 1 GB + คู๋มือไทย +ประกันศูนย์ 1 ปี

+ ซองHTC แท้

ไม่เคยทำตก ไม่มีรอยเลย ซื้อมาวันที่31/07/09 ที่ เจมาร์ ศูนย์HTC เซ็นทรัลพระราม2

ขาย 8000 บาท โทร 086- 519-2476
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Touch - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 14:19  

รบกวนตอบหน่อยค่ะ
รุ่นนี้ปรับเสียงเรียกเข้าให้ดังตรงไหนค่ะ หาไม่เจอพี่สาวเอามาให้ใช้ยังงง
มันใช้ยากเย็นจังเลย
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:22  

รบกวนตอบหน่อยค่ะ
รุ่นนี้ปรับเสียงเรียกเข้าให้ดังตรงไหนค่ะ หาไม่เจอพี่สาวเอามาให้ใช้ยังงง
มันใช้ยากเย็นจังเลย
ลองเลื่อนปุ่มปรับเสียงขึ้น-ลงดู น่าจะเหมือนกับElfinน่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: