Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W910i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1405 / เข้าชม: 1368570
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอdict
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2009 16:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

Looker ผู้เขียน:
tuku ผู้เขียน:
คุณLookerค่ะ ได้โหลดdictมาค่ะ พอแตกzipแล้วมันไม่มีjar มีแต่jad มันลงมือถือไม่ได้ค่ะ (leklekdict0.3.4) ทุกทีไม่เคยมีปัญหาเวลาโหลดเกม หรือโปรแกรมอื่น ขอรบกวนคุณช่วยส่งdictให้ด้วยแบบพร้อมใช้เลยได้มั้ยค่ะ tuksetthee@yahoo.com ช่วยอธิบายด้วยทำไมแตกแล้วไม่เจอjava ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ ค่ะ expert looker

ผมส่ง Dict ตัวที่ดีที่สุด เน้นคำศัพท์เยอะ คำแปลไม่ต้องละเอียดนัก สามารถแปล E > T และ T > E ได้พร้อมวิธีลงให้แล้วคับ laughing6

ผมพึ่งซื้อมาครับ ขอDict กับ Themes นาฬิกา ของคุณlookerด้วยครับ เมล์ put105@hotmail.com ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
หนึ่งๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 21:09  

พี่ลุค คับ
ตอนนี้พี่ใช้สีไรอยู่อ่ะ
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะ
sabaidee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 02:38  

พี่lookerครับ รบกวนขอ theme นาฬิกา และ dict พร้อมวิธีลงให้ด้วยนะครับ..

ขอบคุณครับ..mail: plangton333@hotmail.com
เมลล์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 10:48  

ไม่ทราบว่า หูฟังเป็นแบบ 2.5 หรือ 3.5 ค่ะ

รบกวนคนที่ใช้อยู่ ตอบให้หน่อยนะค่ะ >w<
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 13:20  

เมลล์ ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า หูฟังเป็นแบบ 2.5 หรือ 3.5 ค่ะ

รบกวนคนที่ใช้อยู่ ตอบให้หน่อยนะค่ะ >w<

ที่ต่อกับตัวเครื่อง เป็น Fast Port ครับ แต่หูฟังที่แถมมา
สามารถต่อแจ็ค 3.5 ได้ครับ Embarassed
bphoi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 14:49  

ตอนนี้ราคา 910i เท่าไหร่แล้วหรอครับ

กะว่าจะสอยให้ไ้ด้เลย !!

Smile
Batistuta
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 14:01  

bphoi ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคา 910i เท่าไหร่แล้วหรอครับ

กะว่าจะสอยให้ไ้ด้เลย !!

Smile

ประมาณ 6,900 บาท ครับ Wink
Midobew
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 22:49  

ตอนนี้ประมาณ 6590แล้วมั้ง ^^
salawan
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 15:13  

พี่คับผมมีปัญญหาอะ

บางทีมันปิดเอง

แล้วก็เปิดเอง

หรือไม่ก็หน้าจอดับไปเฉยๆ

เพราะอะไรหรอคับ

แต่มันเปิดมา

ก็ต้องมานั่งเลือกธิมใหม่อีก เซงงงงงงงงง...

แล้วก็กล้องถ่ายรูปซูมยังไงหรอคับ
salawan
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 15:57  

เวลาเสียบชาร์ต

ไม่ค่อยเข้า

ต้องขยับๆมันอะคับ

แล้วก็เวลาต่อ USB มันก็ติดๆลุดๆ

บ่อยมาก

เป็นเพราะอะไรคับ

ซื้อมาได้2เดือนเอง
phupae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอdict ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 00:52  

พี่lookerค่ะ นู๋รบกวนขอ theme นาฬิกา และ dict พร้อมวิธีลงให้ด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ..mail: lim_891@hotmail.com
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:05  

salawan ผู้เขียน:
พี่คับผมมีปัญญหาอะ

บางทีมันปิดเอง

แล้วก็เปิดเอง

หรือไม่ก็หน้าจอดับไปเฉยๆ

เพราะอะไรหรอคับ

แต่มันเปิดมา

ก็ต้องมานั่งเลือกธิมใหม่อีก เซงงงงงงงงง...

แล้วก็กล้องถ่ายรูปซูมยังไงหรอคับ

ซื้อเครื่องมือหนึ่งหรือมือสองมาครับ
ยังไงอาการรีสตาร์ทเองสามารถเกิดขึ้นได้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อ แต่หากบ่อยเกินไปบางทีมันก็ผิดปรกติแล้วครับ
เบื้องต้นแนะนำให้ลองอัพเฟริ์มแวร์ดูก่อน ครับ
ส่วนการซูมเวลาถ่ายรูปกดปุ่มลดเสียงครับ (ถ้าจำไม่ผิด ไม่แน่ใจว่าถ้าถ่ายที่ความละเอียดเต็มที่จะซูมได้หรือเปล่า ต้องลดความละเอียดลงมาที่ VGA ครับ)
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 14:15  

salawan ผู้เขียน:
เวลาเสียบชาร์ต

ไม่ค่อยเข้า

ต้องขยับๆมันอะคับ

แล้วก็เวลาต่อ USB มันก็ติดๆลุดๆ

บ่อยมาก

เป็นเพราะอะไรคับ

ซื้อมาได้2เดือนเอง

อาการเหมือนใช้มานานเลยครับ แค่สองเดือนถ้าเครื่องใหม่ไม่น่าจะมีปัญหา
เดาว่าสาเหตุมาจากส่วนนี้ก่อนครับ
1. ตัวคอนเน็คเตอร์ที่ด้านเครื่องตัวเครื่อง อาจจะสกปรก ลองหาแปรงเก่ามาปัดทำความสะอาดดู (กูรูหลายท่านแนะนำหลายวิธี เช่น ไม้จิ้มฟันบ้าง ยางลบบ้าง แล้วแต่ชอบครับ)
2. ตัวฟาสพอร์ตของอุปกรณ์ เช่น สายชาร์จ เขี้ยวอาจจะหลวม ท่านพี่ลุกเกอร์เคยแนะนำการแก้ไขปัญหาเบื้องต้นไปแล้ว โดย ใช้ไม้จิ้มฟันสอดเข้าไปที่รูของเขี้ยวส่วนปลาย ให้ทะลุทั้งสองเขี้ยว ทิ้งไว้ซักคืน แล้วค่อยมาเสียบดู)
artproxp
Year's Star

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W910i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2009 21:07  

คุณ Looker ผมรบกวนขอ Dict กับ Theme หน่อยครับ

Email : araivanear@msn.com
88apple88
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W910i - โซนี่ อีริคสัน
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2009 14:42  

คุณ Looker คะ ขอDictionary หน่อยนะคะ ขอบคะณล่วงหน้าค่ะ
E-mail appletree_hope@yahoo.com Very Happy
Looker
SP Moderator
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 22:44  

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน เพื่อนๆ เป็นงัยกันบ้างคับ? laughing6

ผู้ที่ขอ Dict กะ Themes มาผมส่งให้หมดแล้ว และต้องขอขอบคุณ คุณ gettymaru มั่กๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามเพื่อนๆ และร่วมแสดงความคิดเห็น เท่าที่อ่านดูคงเป็นแฟนบอร์ดสยามโฟนมาช้านาน..

ผมมีภาพ Wallpapers เก๋ๆ มาฝาก เป็นไฟล์ .swf เคลื่อนไหวได้ลึกและซับซ้อนกว่า .gif สะท้อนชีวิตในเมืองของแต่ละประเทศ ดูแล้ววุ่นวายชะมัดแต่ก็น่ารักดี laughing6 หากใครสนใจทิ้งอีเมล์ไว้เด๋วผมส่งให้คับ

Energy-city Generic ดูดีๆ มีคิงคองจับผู้หญิงสวยป่าวไม่รู้ปีนตึกด้วยล่ะ laughing6

Energy-city China มีเชิดมังกรด้วย เออ..เอาดิ! laughing6

Energy-city India ไม่ยักกะรู้ว่าเมืองนี้ลิงแยะเหมือนลพบุรีบ้านเรา ใครชอบลิงไม่ผิดหวังแต่ผมไม่ชอบอ่ะ laughing6

Energy-city Mexico เห็นไอ่พวกแม็กซิกันใส่หมวกเต้นเหยงๆ อยู่ที่ลานน้ำพุป่ะ? อีกประเดี๋ยวพวกมันก็หายวับไปเต้นบนดาดฟ้าตึก BAR ที่เห็นหัวไอ่หลามโผล่ขึ้นมานั่นแหละเฉยเลย เต้นไปเต้นมาสักพักก็หายวับกลับลงมาเต้นที่ลานน้ำพุเหมือนเดิม ตลกดีอ่ะ laughing6

Split หากมองเผินๆ ก็นึกว่าเป็นภาพวิวทั่วไป แต่ทุกอย่างจะค่อยๆ เปลี่ยนไปตามเวลาที่แสดงบนหน้าจอ อะไรเปลี่ยนก็ให้มันเปลี่ยนไป แต่ใจพี่มั่นคงไม่เคยเปลี่ยน จะรักและภักดีต่อเธอมิเสื่อมคลาย...(อวกแตกดิรู้หรอก!) อุอุ laughing6

gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 17:02  

ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน เพื่อนๆ เป็นงัยกันบ้างคับ? laughing6

ผู้ที่ขอ Dict กะ Themes มาผมส่งให้หมดแล้ว และต้องขอขอบคุณ คุณ gettymaru มั่กๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามเพื่อนๆ และร่วมแสดงความคิดเห็น เท่าที่อ่านดูคงเป็นแฟนบอร์ดสยามโฟนมาช้านาน..

หวา...ท่านพี่ไม่ต้องขอบคุณผมหรอกครับ ก่อนหน้านี้ก็ได้รับความอุปการะจากท่านพี่เหมือนกัน จึงเป็นตัวเป็นตนได้ถึงทุกวันนี้ ความรู้ที่ได้จากท่านพี่ก็จะพยายามถ่ายทอดให้คนอื่นต่อไป ช่วยเหลือและแบ่งปันกัน เหมือนที่ท่านพี่กำลังทำอยู่นี่แหละครับ

ปล.ขอให้ท่านพี่อยู่คู่บารมี SE ตลอดไป (เพื่อแจกดิกฯกะธีม) Very Happy แซวเล่นนะครับ
jangparadox
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 12:41  

คือพอเวลาโทมันชอบค้างอยู่หน้าโทอ่าคับ มันไม่ยอมขึ้นหน้าคุยที่มีระยะเวลาที่คุยขึ้นอ่าคับ

กดวางก้ไม่ได้

ีมีวิธีแก้ไขมั๊ยคับ
มีทู ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 14:30  

เสียบการ์ดรีดเดอร์แล้วไม่มีโฟลเดอร์ ภาพจากกล้อง กับเพลงค่ะ
ไวรัสรึเปล่าคะ ? แล้วสแกนเท่าไหร่อ่าคะ

สมอร์ท็อล์คพังค่ะ ต้องซื้อใหม่ราคาเท่าไหร่คะ
คือแจ็ก3.5มันฟังได้ข้างเดียวน่ะค่ะ

แล้วเปลี่ยนกรอบใหม่ ราคาเท่าไหร่คะ

TT^TT
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 15:15  

สวัสดีก้าบ เอิ๊กๆ ตอนนี้เริ่ใอยากเปลี่ยนจากw350iเป็น w595 ละ แต่พอไปดู เห็นw910สวยมากเลยอ่ะ เอาอันไหนดีล่ะ เลือกไม่ถูกอ่ะ T_T
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 20:12  

jangparadox ผู้เขียน:
คือพอเวลาโทมันชอบค้างอยู่หน้าโทอ่าคับ มันไม่ยอมขึ้นหน้าคุยที่มีระยะเวลาที่คุยขึ้นอ่าคับ

กดวางก้ไม่ได้

ีมีวิธีแก้ไขมั๊ยคับ

สาเหตุหลักๆ มี 2 กรณี
1. ซิมเก่า ให้นำไปเปลี่ยนที่สำนักงานบริการเครือข่ายฯ ที่คุณใช้งานอยู่ เปลี่ยนฟรีไม่เสียตังค์ อย่าลืมนำบัตรประชาชนไปด้วย

2. เครื่องคุณไม่ใช่ FW ล่าสุด ให้นำเครื่องไป up ที่ศูนย์ฯ หรือจะ up เองก็ได้ laughing6

มีทู ๆ ผู้เขียน:
เสียบการ์ดรีดเดอร์แล้วไม่มีโฟลเดอร์ ภาพจากกล้อง กับเพลงค่ะ
ไวรัสรึเปล่าคะ ? แล้วสแกนเท่าไหร่อ่าคะ

สมอร์ท็อล์คพังค่ะ ต้องซื้อใหม่ราคาเท่าไหร่คะ
คือแจ็ก3.5มันฟังได้ข้างเดียวน่ะค่ะ

แล้วเปลี่ยนกรอบใหม่ ราคาเท่าไหร่คะ

TT^TT

Format เมมเด๋วก็เห็นคับ

หูฟังฯ ตอนนี้มีรุ่นใหม่ๆ ออกมาเพียบ งัยลองคลิ๊กเข้าไปดูที่นี่ http://www.semobileshop.com/

เปลี่ยนบอดี้ต้องไปที่ศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขน โทรสอบถามราคาที่นี่ 02-515-8383
ถ้าไปศูนย์อื่นต้องรอสั่งอะไหล่จากที่นี่อาจต้องใช้เวลาหลายวัน laughing6

Midobew ผู้เขียน:
สวัสดีก้าบ เอิ๊กๆ ตอนนี้เริ่ใอยากเปลี่ยนจากw350iเป็น w595 ละ แต่พอไปดู เห็นw910สวยมากเลยอ่ะ เอาอันไหนดีล่ะ เลือกไม่ถูกอ่ะ T_T

W595 รุ่นใหม่กว่า ความสามารถมากกว่า กล้อง 3.2 MP แถมหูฟังฯ แชร์ฟังพร้อมกัน 2 คน 4 หู แต่ถ้าชอบจอใหญ่ รูปทรงหรูหรา แถม M2 USB Card reader CCR-60 สีเดียวกะตัวเครื่องโอนเพลงฉับไวดุจปลาไหลใส่สเก็ตก็ต้อง W910i อ่ะ laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2009 23:10  

ไปดูที่central ladpraw ที่เจมาร์ท ไม่มีขายแล้วอ่ะ T_T เสียจายเลย ว่าจาไปดู ขาวทองซ้าหน่อย เฮ้อ แล้วที่ไหนขายอยู่มั่งเนี่ย

สงสัยเอา595ดีก่า
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 13:41  

ไปดูที่central ladpraw ที่เจมาร์ท ไม่มีขายแล้วอ่ะ T_T เสียจายเลย ว่าจาไปดู ขาวทองซ้าหน่อย เฮ้อ แล้วที่ไหนขายอยู่มั่งเนี่ย

ถ้าคุณจะถอย W595 พี่อยากให้พิจารณา C510 อีกตัว โหมดเล่นเพลงแทบไม่ต่างกัน แม้ไม่มีปุ่มลัด (w.) เข้าสู่โหมดเล่นเพลงทันใจแต่ก็แอด Media ที่รวมโหมดเล่นเพลง/วีดีโอและโหมดดูภาพมาไว้ใน My shortcuts ได้ ไม่มีเขย่าเปลี่ยนเพลงก็ต้องถามว่าจำเป็นแค่ไหน? คุณภาพเสียงจากลำโพงไม่แพ้กัน แต่ที่เหนือกว่าก็คือคุณจะได้กล้องติดมือถือระดับ Cyber-shot แม้ความละเอียด 3.2 MP เท่ากันแต่เทียบชั้นกันไม่ได้นะ ราคาขณะนี้ใกล้เคียงกัน คุณมีหูฟังสเตอริโอ HPM-64 ที่แถมมากะ W350i ก็เอามาใช้ด้วยกันได้เพราะหูฟังฯ ที่แถมมากะ C510 สุดแสนอนาถ..ตู ตู ตู ตู่ ตู๊ ตู ตู่ ตู ตู ตู ตู ตู่ ตู ตู๊..(เพลงธรณีกรรแสงบรรเลงประกอบ) laughing6

C510a หรือเรียกสั้นๆ ว่า C510
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:18  

ถ้าคุณจะถอย W595 พี่อยากให้พิจารณา C510 อีกตัว โหมดเล่นเพลงแทบไม่ต่างกัน แม้ไม่มีปุ่มลัด (w.) เข้าสู่โหมดเล่นเพลงทันใจแต่ก็แอด Media ที่รวมโหมดเล่นเพลง/วีดีโอและโหมดดูภาพมาไว้ใน My shortcuts ได้ ไม่มีเขย่าเปลี่ยนเพลงก็ต้องถามว่าจำเป็นแค่ไหน? คุณภาพเสียงจากลำโพงไม่แพ้กัน แต่ที่เหนือกว่าก็คือคุณจะได้กล้องติดมือถือระดับ Cyber-shot แม้ความละเอียด 3.2 MP เท่ากันแต่เทียบชั้นกันไม่ได้นะ ราคาขณะนี้ใกล้เคียงกัน คุณมีหูฟังสเตอริโอ HPM-64 ที่แถมมากะ W350i ก็เอามาใช้ด้วยกันได้เพราะหูฟังฯ ที่แถมมากะ C510 สุดแสนอนาถ..ตู ตู ตู ตู่ ตู๊ ตู ตู่ ตู ตู ตู ตู ตู่ ตู ตู๊..(เพลงธรณีกรรแสงบรรเลงประกอบ) laughing6

C510a หรือเรียกสั้นๆ ว่า C510

555+ ทรณีกรรณแสงเลยเหรอพี่ เรื่องหูฟังผมก็คิดไว้แล้วว่าจาเอาของw350iมาใช้ แต่W595ก็สวย C510ก็กล้องชัดแจ๋ว อยากได้ทั้งสองอย่างเลยอ่ะ เอามารวมกันเป็นWC519ได้มะ T_T
ปล. หูฟัง595มันมีขายที่ศุนย์มะครับ ขออภัยที่ถามนอกเรื่องอีกแล้ว ไว้มีไรคาใจคราวหลังจาไปถามกระทู้ของรุ่นนั้นเอานะครับ ครั้งนี้ อนุโมทนา สาธุ ให้ผมเถอะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 21:01  

^
^
^

555+ ทรณีกรรณแสงเลยเหรอพี่ เรื่องหูฟังผมก็คิดไว้แล้วว่าจาเอาของw350iมาใช้ แต่W595ก็สวย C510ก็กล้องชัดแจ๋ว อยากได้ทั้งสองอย่างเลยอ่ะ เอามารวมกันเป็นWC519ได้มะ T_T
ปล. หูฟัง595มันมีขายที่ศุนย์มะครับ ขออภัยที่ถามนอกเรื่องอีกแล้ว ไว้มีไรคาใจคราวหลังจาไปถามกระทู้ของรุ่นนั้นเอานะครับ ครั้งนี้ อนุโมทนา สาธุ ให้ผมเถอะ

หูฟังฯ ลองเข้าไปดูที่นี่คับ http://www.semobileshop.com/ สนใจรุ่นไหนโทรสอบถามรายละเอียดได้เลย.. laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 01:13  

^
^
^

หูฟังฯ ลองเข้าไปดูที่นี่คับ http://www.semobileshop.com/ สนใจรุ่นไหนโทรสอบถามรายละเอียดได้เลย.. laughing6

Thank you so much kub P' Looker ^^
ubakka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: songkhla
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 18:29  

[

ผมมีภาพ Wallpapers เก๋ๆ มาฝาก เป็นไฟล์ .swf เคลื่อนไหวได้ลึกและซับซ้อนกว่า .gif สะท้อนชีวิตในเมืองของแต่ละประเทศ ดูแล้ววุ่นวายชะมัดแต่ก็น่ารักดี laughing6 หากใครสนใจทิ้งอีเมล์ไว้เด๋วผมส่งให้คับ

Energy-city Generic ดูดีๆ มีคิงคองจับผู้หญิงสวยป่าวไม่รู้ปีนตึกด้วยล่ะ laughing6

Energy-city China มีเชิดมังกรด้วย เออ..เอาดิ! laughing6

Energy-city India ไม่ยักกะรู้ว่าเมืองนี้ลิงแยะเหมือนลพบุรีบ้านเรา ใครชอบลิงไม่ผิดหวังแต่ผมไม่ชอบอ่ะ laughing6

Energy-city Mexico เห็นไอ่พวกแม็กซิกันใส่หมวกเต้นเหยงๆ อยู่ที่ลานน้ำพุป่ะ? อีกประเดี๋ยวพวกมันก็หายวับไปเต้นบนดาดฟ้าตึก BAR ที่เห็นหัวไอ่หลามโผล่ขึ้นมานั่นแหละเฉยเลย เต้นไปเต้นมาสักพักก็หายวับกลับลงมาเต้นที่ลานน้ำพุเหมือนเดิม ตลกดีอ่ะ laughing6

Split หากมองเผินๆ ก็นึกว่าเป็นภาพวิวทั่วไป แต่ทุกอย่างจะค่อยๆ เปลี่ยนไปตามเวลาที่แสดงบนหน้าจอ อะไรเปลี่ยนก็ให้มันเปลี่ยนไป แต่ใจพี่มั่นคงไม่เคยเปลี่ยน จะรักและภักดีต่อเธอมิเสื่อมคลาย...(อวกแตกดิรู้หรอก!) อุอุ laughing6

[/quote]

สวัสดีค่ะ ขอธีมใหม่นี้ด้วยคนนะค่ะ jureenee@hotmail.com
be_beam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 20:50  

พี่ Looker คะ หนูใช้ w910i รบกวนถามนิดนึงค่ะ

คือว่า เวลามีสายเข้าเครื่องมันไม่สั่นอ่ะค่ะ ตั้งค่า vibrating alert : on แล้วด้วยมันก็ไม่สั่นอ่ะค่ะ มีแต่เสียงเพลงอย่างเดียว ทำไงดีคะ

แล้วก็ ตัว E ขึ้นที่มุมซ้ายบน เหนือรูปสัญญาณอ่ะค่ะ มันแปลว่าอะไรรึคะ

รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
ขอบคุณมากนะคะ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 21:51  

be_beam ผู้เขียน:
พี่ Looker คะ หนูใช้ w910i รบกวนถามนิดนึงค่ะ

คือว่า เวลามีสายเข้าเครื่องมันไม่สั่นอ่ะค่ะ ตั้งค่า vibrating alert : on แล้วด้วยมันก็ไม่สั่นอ่ะค่ะ มีแต่เสียงเพลงอย่างเดียว ทำไงดีคะ

แล้วก็ ตัว E ขึ้นที่มุมซ้ายบน เหนือรูปสัญญาณอ่ะค่ะ มันแปลว่าอะไรรึคะ

ตอบให้ก่องละกัน คุรทำตกหรืออะไรมั่งมะ บางทีระบบสั่นอาจจะเสียก็ได้ครับ อันนี้ อาจจะต้อง ส่งศุนย์ เช็ค ถ้าเปิดvibration alertแล้วไม่สั่น ลองทำแบบนี้ดู
กดไปที่หน้าจอstandby(หน้าจอปกติก่อนเข้าเมนูอ่ะนะครับ) แล้วกดตามนี้เลย>>> ขวา *(เครื่องหมายดอกจัทน์อ่ะครับ) ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * แล้วจะมีเมนูโผล่ขึ้นมา4เมนู เลือกอันที่สาม จะเป็นการทดสอบระบบต่างๆของโทรศัพท์ แล้วเลือกvibration test พอเลือกแล้วกดแผงตัวเลขแล้วมันจะสั่นอ่ะ(ผมลองทำก่ารุ่นอื่นเอาอ่ะ ไม่ใช่ของW910 แต่คิดว่ามันน่าจะเหมือนกันทุกรุ่น เพราะลองทำมาหลายรุ่นแล้ว)

ส่วนตัวEที่ขั้นอยู่ที่มุนซ้ายบน คือ EDGE ครับ EDGEเป็นรูปแบบที่พัฒนาของGPRS น่ะครับ เป็นตัวบ่งบอกว่าพื้นที่ๆเราอยู่ตอนนี้เรารับสัญญาณเป็นEDGEหรือGPRS (EDGEขึ้นเป็นตัวE และGPRSขึ้นเป็นตัวG) ถ้าคุณไม่ได้ใช้มือถือต่อเน็ทก็ไม่ต้องสนใจมันมากหรอกครับ

อันไหนคาใจ เดี๋ยวพี่เก้อผู้แสนใจดี มีเมตตา กรุณา มุทฑิตา อุเบกขา อริยสัจ4 จะมาเป้นคนตอบต่อเอง เอิ๊กๆ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 12:07  

ubakka ผู้เขียน:
^
^
^

สวัสดีค่ะ ขอธีมใหม่นี้ด้วยคนนะค่ะ jureenee@hotmail.com

ม่ะใช่ Themes น้า แต่เป็น Wallpapers แบบ .swf เคลื่อนไหวได้เหมือน .gif แต่ซับซ้อนกว่า หากคุณได้รับแล้วก็เอาไปใส่ในโฟลเดอร์ Pictures (ม่ะใช่โฟลเดอร์ Themes น้า) แล้วตั้งเป็น Wallpaper เลยน้า อุอุ laughing6

be_beam ผู้เขียน:

ตอบให้ก่องละกัน คุรทำตกหรืออะไรมั่งมะ บางทีระบบสั่นอาจจะเสียก็ได้ครับ อันนี้ อาจจะต้อง ส่งศุนย์ เช็ค ถ้าเปิดvibration alertแล้วไม่สั่น ลองทำแบบนี้ดู
กดไปที่หน้าจอstandby(หน้าจอปกติก่อนเข้าเมนูอ่ะนะครับ) แล้วกดตามนี้เลย>>> ขวา *(เครื่องหมายดอกจัทน์อ่ะครับ) ซ้าย ซ้าย * ซ้าย * แล้วจะมีเมนูโผล่ขึ้นมา4เมนู เลือกอันที่สาม จะเป็นการทดสอบระบบต่างๆของโทรศัพท์ แล้วเลือกvibration test พอเลือกแล้วกดแผงตัวเลขแล้วมันจะสั่นอ่ะ(ผมลองทำก่ารุ่นอื่นเอาอ่ะ ไม่ใช่ของW910 แต่คิดว่ามันน่าจะเหมือนกันทุกรุ่น เพราะลองทำมาหลายรุ่นแล้ว)

ส่วนตัวEที่ขั้นอยู่ที่มุนซ้ายบน คือ EDGE ครับ EDGEเป็นรูปแบบที่พัฒนาของGPRS น่ะครับ เป็นตัวบ่งบอกว่าพื้นที่ๆเราอยู่ตอนนี้เรารับสัญญาณเป็นEDGEหรือGPRS (EDGEขึ้นเป็นตัวE และGPRSขึ้นเป็นตัวG) ถ้าคุณไม่ได้ใช้มือถือต่อเน็ทก็ไม่ต้องสนใจมันมากหรอกครับ

อันไหนคาใจ เดี๋ยวพี่เก้อผู้แสนใจดี มีเมตตา กรุณา มุทฑิตา อุเบกขา อริยสัจ4 จะมาเป้นคนตอบต่อเอง เอิ๊กๆ

ตามนั้น.. laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 08 Oct 2009 17:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
sompochn
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 17:10  

ขอสร้างสีสันให้บร์อดนี้หน่อยนะ Laughing
รูปจากเจ้า W910i ของกระผมเองครับ

Shocked Wink
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 20:41  

คุณ sompochn ชอบสะสมตุ๊กตาหมีหรอ ของผมสะสมตุ๊กตา Barbies อ่ะ laughing6
sompochn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 21:38  

คุณ sompochn ชอบสะสมตุ๊กตาหมีหรอ ของผมสะสมตุ๊กตา Barbies อ่ะ laughing6

แฮะๆ...ของแฟนอ่ะครับ จิ๊กมาถ่าย จริงๆแล้วผมชอบ Dragonball ครับ
ผมขอ Wallpaper ความวุ่นวายในเมืองมั่งจิครับ อุอุ ของผมมีอยู่อันเดียวเอง
ที่มีลิง ปีนตึกอ่ะ sompochn@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Laughing
tigersbkk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 07:43  

รบกวนหน่อยนะครับ ผมอยากทราบว่า w910i รองรับ flash player หรือเปล่าครับ
ผมต้องเลี้ยงสัตว์บน internet บางทีไปต่างจังหวัด หา internet เล่นไม่ได้ รบกวนหน่อยนะครับ จะไปถอยรุ่นที่มี os มาใช้ก็หมดงบครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 07:49  

tigersbkk ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยนะครับ ผมอยากทราบว่า w910i รองรับ flash player หรือเปล่าครับ
ผมต้องเลี้ยงสัตว์บน internet บางทีไปต่างจังหวัด หา internet เล่นไม่ได้ รบกวนหน่อยนะครับ จะไปถอยรุ่นที่มี os มาใช้ก็หมดงบครับ

ไม่รองรับครับ มันเล่นได้แค่ flash lite
tigersbkk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 16:31  

gettymaru ผู้เขียน:

ไม่รองรับครับ มันเล่นได้แค่ flash lite

มันลงมาแล้วหรือต้องติดตั้งเพิ่มครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 18:50  

tigersbkk ผู้เขียน:

มันลงมาแล้วหรือต้องติดตั้งเพิ่มครับ

เป็นความสามารถเดิมๆของเครื่องอยู่แล้วครับ
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 12:38  

เครื่องหนูมีปัญหาอ่ะค่ะ คือปุ่มซ้ายมันค้างอ่ะ แล้วถ้าไปกดมันเข้าสักพักนึงก็จะกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องโดยการถอดแบตออก แล้วเมื่อเปิดเครื่องใหม่ตอนแรกๆก็จะไม่เป็นอะไร แต่สักพักนึงมันก็จะเป็นอีก
ใครเคยเป็นอย่างนี้มั้ยคะ ถ้าเอาไปซ่อมต้องเสียเงินเยอะมั้ยอ่ะ เพราะเหมือนกับปุ่มมันช็อตไมหมดแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 13:27  

นิ่ม ผู้เขียน:
เครื่องหนูมีปัญหาอ่ะค่ะ คือปุ่มซ้ายมันค้างอ่ะ แล้วถ้าไปกดมันเข้าสักพักนึงก็จะกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่องโดยการถอดแบตออก แล้วเมื่อเปิดเครื่องใหม่ตอนแรกๆก็จะไม่เป็นอะไร แต่สักพักนึงมันก็จะเป็นอีก
ใครเคยเป็นอย่างนี้มั้ยคะ ถ้าเอาไปซ่อมต้องเสียเงินเยอะมั้ยอ่ะ เพราะเหมือนกับปุ่มมันช็อตไมหมดแล้ว :cry: :cry:

เอ...! ถอดแบ็ตเปิดเครื่องใหม่แล้วหายเหรอครับ งั้นแนะนำว่าให้อัพเฟิร์มแวร์ดูก่อนครับ ถ้ายังไม่หายคงต้องพึ่งช่างหรือศูนย์แล้วล่ะครับ

ส่วนวิธีการอัพเฟิร์มแวร์นั้นสามารถทำเองได้ที่บ้าน ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องสำรองข้อมูลไว้ก่อนไม่งั้นหายเกลี้ยง หากไม่เป็นลองเซิร์ชหาดูจากกูเกิ้ลก็ได้ครับ
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 10:59  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่า

อยากรุ้
nunazaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 17:46  

พี่ ค๊าบ รบกวน ขอ Wallpapers ตัว .swf หน่อย ครับบ

nunazaa@rcweb.net

ขอบึุณครับ
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 23:20  

ใครเคยเป็นอย่างนี้มั้ยคะ ถ้าเอาไปซ่อมต้องเสียเงินเยอะมั้ยอ่ะ เพราะเหมือนกับปุ่มมันช็อตไมหมดแล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad

เอ...! ถอดแบ็ตเปิดเครื่องใหม่แล้วหายเหรอครับ งั้นแนะนำว่าให้อัพเฟิร์มแวร์ดูก่อนครับ ถ้ายังไม่หายคงต้องพึ่งช่างหรือศูนย์แล้วล่ะครับ

ส่วนวิธีการอัพเฟิร์มแวร์นั้นสามารถทำเองได้ที่บ้าน ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องสำรองข้อมูลไว้ก่อนไม่งั้นหายเกลี้ยง หากไม่เป็นลองเซิร์ชหาดูจากกูเกิ้ลก็ได้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ จะลองดูค่ะ
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 10:26  

nunazaa ผู้เขียน:
พี่ ค๊าบ รบกวน ขอ Wallpapers ตัว .swf หน่อย ครับบ

nunazaa@rcweb.net

ขอบึุณครับ

ส่งให้แว้ว..เช็คเมล์โลด!! laughing6

ขอบคุณมากค่ะ จะลองดูค่ะ

หากปัญหาที่หนูว่าเกิดจาก SW สามารถแก้ได้ด้วยการ upgrade FW แต่ถ้าเกิดจาก HW ต้องนำส่งศูนย์ฯ สถานเดียว หากไม่แน่ใจว่าปัญหาเกิดจากอะไรจะลอง upgrade FW ดูก่อนก็ได้ ถ้าหายก็ไม่ต้องไปศูนย์ฯ (ไม่ต้องเสียตังค์กรณีเครื่องหมดประกันฯ แล้ว) laughing6
Upgrade FW คลิ๊กที่นี่

หากเครื่องของหนูเป็น FW เวอร์ชั่นล่าสุดอยู่แล้ว หรือในระหว่างดำเนินการฯ โปรแกรมฯ แจ้งว่า "ซอฟแวร์ล่าสุดติดตั้งอยู่แล้ว" ก็ให้คลิ๊ก "ติดตั้งใหม่" มันจะ up ซ้ำให้ซึ่งเราเรียกว่าการ flash FW

Flash FW คลิ๊กที่นี่
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 11:13  

^
ท่านผู้มีหน้าตาดีจัดให้ Laughing
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2009 23:47  

ทามไมรุ่นนี้มันหายไปจากตลาดแล้วหรือT_T
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 14:56  

ขอถามค่ะ
เวลาจะ Upgrade FW พอโหลดโปรแกรมมาแล้วต้องติดตั้งลงเครื่องก่อนใช่มั้ยคะ แล้วพอติดตั้งแล้ว พอจะกดเปิดโปรแกรมขึ้นมา มันก็มีขึ้นมาว่ากำลังโหลด appliication update อะไรสักอย่างอ่ะค่ะ แต่มันโหลดช้ามากเลย แล้วพอโหลดไปได้สักพักนึงมันก็หลุดอ่ะค่ะ ก็เลยไม่รู้จะทำไงต่อดี ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 18:45  

^
ตามนั้นแหละครับถูกต้องแล้ว ของผมก็หลุดบ่อยเพราะใช้เน็ต TOT ต้องทำตอนเช้าตรู่ๆประมาณ 6 โมงเช้า เหอๆๆ กว่าจะได้ แค่อยากจะบอกว่ามันเป็นที่เน็ตครับที่มันหลุด ถ้าอัพเดตเต็มแล้ว ทำตามขั้นตอนที่โปรแกรมแนะนำได้เลย ง่ายมาก
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 08:17  

เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ Surprised
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:36  

ช่วยทีค่ะ
ทำตามขั้นตอน up FW แล้ว แต่มันติดตรงที่ ในขั้นตอนที่ 8 กด c ค้าง แล้วมันไม่ขึ้นข้อ 7 สักทีอ่ะค่ะ แต่ว่าตอนทำหนูถอดเมมออกอ่ะ จะเป็นเพราะสาเหตุนี้รึป่าว งงมากเลย ช่วยอธิบายขั้นตอนอย่างละเอียดอีกทีได้มั้ยคะ 6 ข้อนั้นอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 09:51  

ช่วยทีค่ะ
ทำตามขั้นตอน up FW แล้ว แต่มันติดตรงที่ ในขั้นตอนที่ 8 กด c ค้าง แล้วมันไม่ขึ้นข้อ 7 สักทีอ่ะค่ะ แต่ว่าตอนทำหนูถอดเมมออกอ่ะ จะเป็นเพราะสาเหตุนี้รึป่าว งงมากเลย ช่วยอธิบายขั้นตอนอย่างละเอียดอีกทีได้มั้ยคะ 6 ข้อนั้นอ่ะ

คือ จากข้อ 4 ที่ให้ถอดแบตแล้วใส่เข้าไปใหม่ เครื่องมันก็จะยังดับอยู่ใช่มั้ยคะ แล้วสาย usb ก็ต่ออยู่แล้ว ก็กดปุ่ม c ค้างไว้ แล้วมันไม่มีข้อ 7 อ่ะ
หรือว่าหนูทำผิดตรงไหนคะ คือหนูไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2009 13:10  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยทีค่ะ

คือ จากข้อ 4 ที่ให้ถอดแบตแล้วใส่เข้าไปใหม่ เครื่องมันก็จะยังดับอยู่ใช่มั้ยคะ แล้วสาย usb ก็ต่ออยู่แล้ว ก็กดปุ่ม c ค้างไว้ แล้วมันไม่มีข้อ 7 อ่ะ
หรือว่าหนูทำผิดตรงไหนคะ คือหนูไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ

เอ ผมก็จำเป็นข้อๆไม่ได้แล้ว แต่เอาง่ายๆแบบนี้แล้วกันครับ

- ติดตั้งโปรแกรม และ อัพเดต (ขั้นตอนนี้คงเรียบร้อยแล้ว) ก็ทำตามแนะนำจากโปรแกรมมาเรื่อยๆ

- จนมาถึงเข้าหน้าที่จะต้องกด C ให้เตรียมความพร้อมของโทรศัพท์ก่อน ดังนี้
1. ปิดเครื่อง (ถอดเม็มและซิม ออกด้วยก็ดี แต่ไม่มีผลอะไร)
2. ถอดแบ็ตและใส่กลับเข้าไปใหม่ และไม่ต้องเปิดเครื่อง
3. ถ้าสายดาต้าเสียบอยู่ ก็ถอดออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่

- จากเครื่องที่ปิดอยู่ ให้กด C ค้างไว้ แล้วก็เสียบสายดาต้า พยายามเสียบให้ประมาณว่า กรึ๊ก เดียวเลย (ไม่รู้จะอธิบายยังไง) คือแบบว่าไม่ต้องค่อยๆเสียบ เอาแบบตั้งใจเสียบทีเดียวมิดด้ามเลย (เหอเหอดูรุนแรงจัง)

- หลังจากที่เสียบสายไปแล้วให้รอจนกว่าโปรแกรมจะบอกว่าให้ปล่อยตัว C ได้(ก่อนนั้นก็กด C ค้างไว้อยู่นะ) ข้อสังเกตุ ตลอดการอัพเดต โทรศัพท์ต้องไม่ติดขึ้นมา ถ้าติดขึ้นมาให้ถอดสายออก แล้วเริ่มเสียบใหม่ (ปิดเครื่อง ถอดแบ็ต ถอดสาย เสียบสาย)

- เมื่อโปรแกรมบอกว่าปล่อย C ได้ก็ปล่อยแล้วก็ดำเนินการต่อไปตามที่โปรแกรมแนะนำ

สิ่งที่ควรรู้
1. ถ้าเครื่องค่อนข้างเก่า หน้าสัมผัสทองเหลืองของโทรศัพท์(ช่องที่เราต้องเสียบสาย)อาจจะสกปรก ควรจะทำความสะอาดก่อน โดยใช้ไม้จิ้มฟัน หรือ แปรงสีฟัน หรือ ยางลบ มาทำความสะอาดหน้าสัมผัส ดังกล่าว
2. การกด C แล้วเสียบสายดาต้านั้น อาจจะต้องทำหลายครั้งกว่าจะได้ เนื่องจากสาเหตุข้างบน (กรณีของผมเคยอัพ w800 เกือบถอดใจด้วยซ้ำ ตอนนั้นใช้น้ำยาเช็ดกระจกช่วยฉีดใส่แปรงแล้วถู โหแม่เจ้าใสวับเลย หลังจากรอให้น้ำยาแห้งแล้ว ลองเสียบดู ครั้งทีสองได้เลย)
3. อย่างที่กล่าวไปแล้ว เวลาเสียบแนะนำให้ กรึ๊ก เดียวมิดด้าม ไม่ต้องเอาแบบค่อยๆ
4. บางทีการเสียบไปตรงๆก็ไม่เห็นผล อาจจะต้องลองขยับหัวเสียบดู(คงจะเคยขยับกันนะ ตอนชาร์จแบ็ต) เผื่อหามุมที่เหมาะสม
5. ถ้าลองทำได้ซักครั้ง ครั้งต่อๆไปก็จะง่ายมาก เหมือนขี่จักรยาน พอขี่เป็นแล้ว ครั้งต่อไปก็ง่ายแล้วครับ

ขอให้พลังจงสถิตกับคุณ Wink
นิ่ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 10:51  

ขอบคุณ คุณ gettymaru มากนะคะ หนูทำได้แล้วค่ะ Surprised
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 12:46  

ขอบคุณ คุณ gettymaru มากนะคะ หนูทำได้แล้วค่ะ :o

ด้วยความยินดีครับ
PPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 14:41  

ขอถามหน่อยค่ะ
พอดีตอนนี้เครื่องมีปัญหา 2 อย่างเลย
1.เวลาคนอื่นโทมาแล้วเรารับสาย เค้าจะไม่ได้ยินเสียงเราเลยค่ะ
ต้องใส่ หูฟังคุย คนอื่นถึงได้ยินอ่ะค่ะ
2.ถ้าไสลเครื่องไปสุด หน้าจอจะแฮงอ่ะค่ะแต่ยังทำอย่างอื่นได้ แต่คือจะมองไม่เห็นอะไรเลย คือต้องใช้ความเคยชิน แต่ถ้าไม่สไลดเลย หรือ สไลดไม่สุดก็จะไม่แฮงอะค่ะ

รบกวนด้วยน้าค๊ะ
อยากทราบว่าเป็นอะไร
ราคาซ่อมน่าจะเท่าไหร่อ่ะค่ะ
^^ ขอบคุนน้าคะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 15:11  

PPzz ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ
พอดีตอนนี้เครื่องมีปัญหา 2 อย่างเลย
1.เวลาคนอื่นโทมาแล้วเรารับสาย เค้าจะไม่ได้ยินเสียงเราเลยค่ะ
ต้องใส่ หูฟังคุย คนอื่นถึงได้ยินอ่ะค่ะ
2.ถ้าไสลเครื่องไปสุด หน้าจอจะแฮงอ่ะค่ะแต่ยังทำอย่างอื่นได้ แต่คือจะมองไม่เห็นอะไรเลย คือต้องใช้ความเคยชิน แต่ถ้าไม่สไลดเลย หรือ สไลดไม่สุดก็จะไม่แฮงอะค่ะ

^^ ขอบคุนน้าคะ

ถ้าไม่เห็นเครื่อง อาการแบบนี้ก็ตอบยากเหมือนกันครับ ผมขอใช้การสันนิษฐานนนะครับว่า
1. ขอแยกเป็นสองกรณีนะครับ
1.1 อาจจะเกิดจากซอฟท์แวร์มันรวน การอัพเฟิร์มแวร์ใหม่จะช่วยได้ แต่ถ้าไม่หายก็ 1.2
1.2 เกิดจากไมโครโฟนของเครื่องเสีย อันนี้ต้องถึงมือช่างเพื่อเปลี่ยนครับ
สำหรับค่าใช้จ่าย ไม่ทราบจริงๆครับ ต้องถามทางศูนย์หรือช่าง(สำหรับข้อ 1.2) เบื้องต้นเราสามารถเช็คได้ว่าไมโครโฟนเสียหรือไม่ง่ายๆ โดยการอัดเสียง ถ้าอัดเสียงแล้วเงียบก็แสดงว่าเสียแน่แล้ว แต่ถ้ายังได้ยินอยู่ แต่เพื่อนไม่ได้ยินเฉพาะตอนโทรคุย ก็เดาได้ว่าเป็นที่ซอฟท์แวร์ ซึ่งการอัพเองที่บ้านจะไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ถ้าเข้าศูนย์ให้อัพให้มีค่าใช้จ่ายแน่นอนถ้าหมดประกันแล้ว(ถ้าประกันยังเหลือก็ไม่ต้องจ่าย)

2. ขอความชัดเจนนิดนึง คือ ถ้าแฮงค์ จะทำอะไรต่อไม่ได้ เครื่องค้างไปเลย แต่ยังทำอย่างอื่นได้ ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวจอเสียมากกว่า หรืออาจจะไม่ใช่จอแต่เป็นส่วนที่เกียวเนื่องกัน เช่น สายแพ หรือ ไฟใต้จอ เป็นต้น

ทั้งนี้ทั้งนั้น สิ่งที่อยากแนะนำให้ทำก่อนเลยคือการอัพเฟิร์มแวร์ที่บ้าน เพราะไม่มีค่าใช้จ่าย อย่างหนึ่งอย่างใดไม่หาย หรือทั้สองอย่าง ก็นำเครื่องเข้าศูนย์หรือร้านที่ไว้ใจเพื่อให้ช่างทำการตรวจเช็คอย่างละเอียดและแก้ไขต่อไป ครับ

ส่วนเรื่องค่าใช้จ่ายผมไม่ทราบในรายละเอียดจริงๆครับ อาจจะรอท่านอื่นที่เคยซ่อมมาแล้วหรือเป็นช่างมาให้ข้อมูลอีกที หรือจะโทรเช็คศูนย์ก็ได้ครับ

ศูนย์ล็อกเลย์ 025158383
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 22:37  

[quote="PPzz"]ขอถามหน่อยค่ะ

^^ ขอบคุนน้าคะ[/quote

อาจจสไลด์แล้วไปทับสายแพร์ป่าวครับ เครื่องมันเลยจอหายไปอ่ะ ยังไง ถ้าทำตามคุณgettymaruแล้วไม่หายก็ส่งศูนย์เช็คเลยดีกว่า ดทรศัพท์สไลด์ แต่สไลด์สุดไม่ได้ คงใช้ยากมากเลยนะเนี่ย(ปล. แบบว่า เคยใช้แบบสไลด์แล้วชอบสไลด์ขึ้นรับสายอ่ะ มันเท่ห์ดี)
Tum_Sherdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2009 03:27  

อาการเดียวกันเลยครับ เพิ่งจะเป็นได้2 วันนี้

แต่ว่า ตอนนี้หน้าจอดับไปเรียบร้อยแล้วครับ

ผมเอาไปที่ร้านมือถือแถวบ้าน เค้าบอกว่า ไมค์เสีย แต่ไม่มีอะหลั่ย

ผมเลยเอาไปอีกร้านนึงเค้ามีไมค์ แต่พอผมกลับไปรับเครื่องเค้าบอกว่า

ไมค์ ok แต่สายแพขาด

ผมก็เลยกะว่าจะหาสายแพ (อะไหล่) แล้วสั่งมาให้แถวบ้านเปลี่ยนให้

เพราะว่า จะได้ไม่ต้องรอนาน (ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพฯ)

พรุ่งนี้ผมจะโทรไปถามเรื่องสายแพ ไม่แน่ใจว่าจะมีขายรึเปล่า

ศูนย์ 02-5158383

อีกที่นึง (หาจากในweb) 089-9992019 คุณอิ๋ม

แต่ถ้าท่านใดรู้จักที่อื่นก็ ส่งข่าวบอกกันบ้างนะครับ

sherdy.sif@gmail.com
Donutt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 00:23  

ขอโปรแกรมของ w910 กับ ธีมนาฬิกา หน่อยครับ richu01@hotmail.com :lol:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2009 13:36  

ยังมีมือหนึ่งขายอยู่มั้ยคะ อยากได้สีขาวอ่า ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วเอ่ย แถมอะไรมั้งอ่า
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 14:33  

มือหนึ่งผมว่าหายากแล้วนะครับ Confused
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:38  

มือหนึ่งผมว่าหายากแล้วนะครับ Confused

MBK only but beware of w910 recycle na ja
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:04  

^
^
จัดไป Laughing
berkana
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 12:06  

ขอธีมมือถือน่ารักๆกับดิกด้วยนะค๊า

ช่วยส่งมาที่ ber.kana@hotmail.com ค่ะ
snow_flake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 14:57  

สวัสดีคับพี่ Looker รบกวนขอ dict พร้อมวิธีลง
และ ภาพ Wallpapers ที่เป็นไฟล์ .swf เคลื่อนไหวด้วยนะครับ..

ขอบคุณครับ..mail: snow_flake_air@hotmail.com

ผมซื้อมาตั้งแต่เดือนเมษายน 2552 เท่าที่ใช้มา ตอนนี้ปัยหาที่เจอบ้างก็คือ
1. เครื่องมั้งจะปิดไปเอง พอกดๆ ปุ่มหน้าเครื่อง ก็จะเปิดมาเอง (เท่าที่สังเกต จะเกิดตอนที่มีการเสียบหรือถอดหัวฟัง)
2. บางที่หูฟังก็มีเสียงข้างเดียว สงสัยเริ่มจะไม่ดีละ

อย่างอื่นก็เรื่อยๆ ครับ ปกติก็ใช้โทรเข้า-ออก ฟังเพลง ถ่ายรูปบ้าง ก็โอเคครับผม Smile
Looker
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 19:25  

..................สุขสันต์วันลอยกระทง จุ๊ฟๆ น้าทู๊กโคลลล..!! laughing6
......................................

berkana ผู้เขียน:
ขอธีมมือถือน่ารักๆกับดิกด้วยนะค๊า

ช่วยส่งมาที่ ber.kana@hotmail.com ค่ะ

snow_flake ผู้เขียน:
สวัสดีคับพี่ Looker รบกวนขอ dict พร้อมวิธีลง
และ ภาพ Wallpapers ที่เป็นไฟล์ .swf เคลื่อนไหวด้วยนะครับ..

ขอบคุณครับ..mail: snow_flake_air@hotmail.com

ผมซื้อมาตั้งแต่เดือนเมษายน 2552 เท่าที่ใช้มา ตอนนี้ปัยหาที่เจอบ้างก็คือ
1. เครื่องมั้งจะปิดไปเอง พอกดๆ ปุ่มหน้าเครื่อง ก็จะเปิดมาเอง (เท่าที่สังเกต จะเกิดตอนที่มีการเสียบหรือถอดหัวฟัง)
2. บางที่หูฟังก็มีเสียงข้างเดียว สงสัยเริ่มจะไม่ดีละ

อย่างอื่นก็เรื่อยๆ ครับ ปกติก็ใช้โทรเข้า-ออก ฟังเพลง ถ่ายรูปบ้าง ก็โอเคครับผม Smile

ที่ขอมาส่งให้แล้วน้า..อุอุ laughing6
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:18  

พี่เก้อ ขายเครื่อง w910ไปซื้อ c510มาใช้แล้วเหรองับ อยากได้w910ของพี่เก้ออ่ะ จาเอามาขึ้นหิ้งบูชาซะหน่อย เอิ๊กๆ
อีกสาวกคร้าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 16:47  

สวัสดีครับ มีใครใจดี จะแจก ธีม ภาพ สวยๆมั่งรึเปล่าครับ

ซื้อเจ้า w910i มาได้หลาย เพ ลา แล้ว ยังไม่ค่อยมีอะไรสวยๆงาม มาแต่งเติม เจ้า นี่เลย

ฮะฮะ

ท่ามี ผู้บ่าว ผุ้สาว คนใหนใจดีดี รบกวน แจก สิ่งสวยๆ งาม ให้เจ้า น้องชายผมเครื่องนี้

ทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ek_ass@windowslive.com
ขายไปเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 16:49  

คุณ ลุคเกอร์ ขาย w910i ไปเท่าไหร่เหรอครับ
Embarassed
CherryTan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 15:31  

k.looker คะ รบกวนขอ Theme และ Dict E-T, T-E, E-จีน, จีน-E ด้วยคนค่ะ

ช่วงส่งมาที่เมล์ ct3al@yahoo.com
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
sony_man123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 00:50  

อยากๆได้ธีมนาฬิกา ใครทีมีแล้ว ส่งให้บ้างสิครับ dee_4_you@hotmail.com ขอบคุณมากครับ[
MAN ขอ DICของW910i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 10:55  

ขอโปรแกรม ดิกชันนารี หน่อยคับ

february20th_1987@hotmail.com
hahiha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 06:05  

...ฝาปิดช่องใส่เมมโมรี่การ์ดหลุดหายไปครับ

ไม่ทราบว่าพอจะหาซื้อได้หรือเปล่า แล้วถ้ามี จะหาได้จากที่ไหรครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
hahiha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 06:08  

หรือยังงัย รบกวนตอบทาง อี-เมล์ นะครับ

farohthai@hotmail.com

ขอบคุณครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 14:29  

hahiha ผู้เขียน:
...ฝาปิดช่องใส่เมมโมรี่การ์ดหลุดหายไปครับ

ไม่ทราบว่าพอจะหาซื้อได้หรือเปล่า แล้วถ้ามี จะหาได้จากที่ไหรครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ลองโทรถามศูนย์ดูครับ 027166821 หรือ
023191636
คนน่าสงสาร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 21:14  

ขอโทษนะครับ คือ ผมอยากทราบว่ามีทางแก้ไขระบบหมุนจออัตโนมัติไหมคับ คือเครื่องผมมันบางทีก็หมุนช้า และ เวลาเปิด walkman มันก็แสดงผลในแนวนอน มันเป็นเพราะธีมหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามีทางแก้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วย gunn_shooter@hotmail.com Shocked
มิ้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2010 19:37  

ที่ศูนย์มีขากกรอบสีชมพู-ดำรึป่าวคะ ?
อยากได้มากๆอ่า T T'

koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอนนี้เครื่องพังแล้ว
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 11:11  

ซื้อมาตั้งแต่เปิดตัว 2 ปีกว่าแล้ว
- อาการแรก ๆ เวลาสไลด์เครื่องดับเลย
- อารต่อมายังไม่ทันสไลด์เลย แค่รับสายวางสายเครื่องก้อดับแล้ว
คัยพอรู้มั่งค่ะว่าเป็นอะไร เกี่ยวกับสายแพหรือค่ะ หรือเป็นที่การ์ดจอ ไม่มีความรู้เลยค่ะ
จะไปซ่อมที่ศูนย์แล้ว แพงมากเป่าไม่รุ ถ้าแพงมากก้อไม่ซ่อม
รอซื้อ X10 ดีก่า (แต่นานจัง)

PS. เครื่องไม่ได้หล่นนะค่ะ โชคไม่ดีเลย เป็นเอง
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 16:12  

คนน่าสงสาร ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ คือ ผมอยากทราบว่ามีทางแก้ไขระบบหมุนจออัตโนมัติไหมคับ คือเครื่องผมมันบางทีก็หมุนช้า และ เวลาเปิด walkman มันก็แสดงผลในแนวนอน มันเป็นเพราะธีมหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่ามีทางแก้ไหมครับ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วย gunn_shooter@hotmail.com :shock:

ถ้าให้หมุนจอขณะที่เล่นไฟล์มีเดียอยู่ก็อาจจะเกิดอาการหน่วงๆได้ครับ ผมถือว่เป็นเรื่องปรกตินะครับ ส่วนวอค์แมนแสดงผมเป็นแนวนอนอย่างเดียวหรือครับ ลองดูที่การตั้งค่าหรือยังครับ(ตั้งค่าใน่ส่วนของมิเดีย)ว่าเซ็ตให้มันแสดงผลเป็นแนวนอนอย่างเดียวหรือเปล่า ส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับธีมครับ
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ : Re: ตอนนี้เครื่องพังแล้ว
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 16:14  

koyote ผู้เขียน:
ซื้อมาตั้งแต่เปิดตัว 2 ปีกว่าแล้ว
- อาการแรก ๆ เวลาสไลด์เครื่องดับเลย
- อารต่อมายังไม่ทันสไลด์เลย แค่รับสายวางสายเครื่องก้อดับแล้ว
คัยพอรู้มั่งค่ะว่าเป็นอะไร เกี่ยวกับสายแพหรือค่ะ หรือเป็นที่การ์ดจอ ไม่มีความรู้เลยค่ะ
จะไปซ่อมที่ศูนย์แล้ว แพงมากเป่าไม่รุ ถ้าแพงมากก้อไม่ซ่อม
รอซื้อ X10 ดีก่า (แต่นานจัง)

PS. เครื่องไม่ได้หล่นนะค่ะ โชคไม่ดีเลย เป็นเอง

ใช้มา 2 ปีแล้วเพิ่งมีปัญหาก็เยี่ยมแล้วครับ อาจจะเป็นอย่างที่คุณสันนิษฐานเอาไว้ก็ได้ ลองเข้าศูนย์ดูก่อนครับ แต่หมดประกันแล้วแบบนี้ ค่าใช้จ่ายคงสูงครับ Neutral
jamsai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 17:21  

ใช้ มา 1 ปีพอดีค๊าบ วันนี้อยู่ดีๆ ปุ่มกดทั้งหมดบนส่วนสไลด์ ด้านบน มันกดแล้วไม่ติดเลยค๊าบ จะส่งเข้าศูนย์ดีไหม เพิ่งหมดประกันพอดีเลย
monkeypair
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 19:16  

พี่lookerคะ
หนูพึ่งได้ se w910i จากพ่อมา ใช้อะไรยังไม่เป็นเลย
อยากได้ theme+dic+game+โปรแรมอื่นๆหรืออะไรก็ได้ที่ใช้กับโทรศัพท์รุ่นนี้ด้วยอ่ะค่ะ
พร้อมวิธีติตั้งแล้วก็วิธีใช้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

อ้อ ลืมบอกเมล monkey_pair_007@hotmail.com
monkeypair
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 19:41  

อ้อ พี่คะหนูลืม
ชื่อเพลงอ่ะคะ เพลงไทยมันกลายเป็นภาษาจีน ทำไงดีคะ พี่ช่วงส่งวิธีแก้มาในเมลด้วยได้มั๊ยคะ ไม่เอาลิ้งค์น้าา เพราะหนูติดตามอ่านหลายอันแล้วพี่ตอบให้เป็นลิ้ง แต่หนูตามลิ้งไปแล้วไม่เจอคำตอบเลยไม่รู้จะทำไง
รบกวนด้วยนะคะ
แทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 12:28  

พี่ looker ขอภาพ Wallpapers วิว ที่เป็นไฟล์ .swf เคลื่อนไหวด้วยนะครับ..
เห็นแล้วโดนใจมากเลยครับ บอกผมหน่อยนะครับว่าเอาไปลงตรงไหน ขอบพระคุณครับ
ิbig_sri20026@hotmail.com
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:14  

monkeypair ผู้เขียน:
อ้อ พี่คะหนูลืม
ชื่อเพลงอ่ะคะ เพลงไทยมันกลายเป็นภาษาจีน ทำไงดีคะ พี่ช่วงส่งวิธีแก้มาในเมลด้วยได้มั๊ยคะ ไม่เอาลิ้งค์น้าา เพราะหนูติดตามอ่านหลายอันแล้วพี่ตอบให้เป็นลิ้ง แต่หนูตามลิ้งไปแล้วไม่เจอคำตอบเลยไม่รู้จะทำไง
รบกวนด้วยนะคะ

มีหลายวิธีครับ อันที่จริงก็เคยมีคนถามเรื่องนี้อยู่หลายแล้วเหมือนกัน แต่ถ้าให้กลับไปหาก็คงลำบากเหมือนกัน เอาเป็นว่า วิธีหนึ่งคือต้องใช้โปรแกรมช่วยครับ ใช้โปรแกรมแก้ไขแท็กตามนี้ครับ

http://www.4shared.com/file/1yZZK6cN/Mp3tag.html

ส่วนวิธีใช้ก็ง่ายๆคือเปิดโปรแกรมาแล้ว ก็เลือกคำสั่งเปิดไฟล์เพลงตามที่เราเก็บเอาไว้ที่ไหน เมื่อมีไฟล์เพลงปรากฏในลิสต์ของโปรแกรมแล้ว ก็ใช้เมาท์ลากคลุมเพลงที่เราเลือกไว้ แล้วก็คลิ๊กขวาที่เมาท์ เลือกคำสั่ง เซฟแท็ก แค่นี้เพลงที่เราทำวิธีดังกล่าวแล้ว เมื่อนำไปใส่กลับไปเล่นมือถือมันก็จะอ่านเป็นภาษาไทยออกได้

ถ้าเอ็กเปิดหน่อย(เขียนอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง)ก็สามารถแก้ไขชื่อเพลง ชื่ออัลบั้ม ชื่อศิลปิน ตามแบบที่เราต้องการได้เลย แล้วก็ใช้วิธีเซฟแบบเดียวกับด้านบนคือคลิ๊กขวาแล้วเลือกเซฟแท็ก

ยังไงก็ลองดูก่อนครับ ติดขัดประการใด ลองโพสถามอีกทีเดี๋ยวก็มีมือโปรเข้ามาช่วยครับ Wink
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2010 22:18  

พี่lookerคะ
หนูพึ่งได้ se w910i จากพ่อมา ใช้อะไรยังไม่เป็นเลย
อยากได้ theme+dic+game+โปรแรมอื่นๆหรืออะไรก็ได้ที่ใช้กับโทรศัพท์รุ่นนี้ด้วยอ่ะค่ะ
พร้อมวิธีติตั้งแล้วก็วิธีใช้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

อ้อ ลืมบอกเมล monkey_pair_007@hotmail.com

ธีมกับเกมส์ขออนุญาติไม่แจกในนี้นะครับ(แต่ความจริงก็ไม่ค่อยมีให้แจกด้วยแหละ อิอิ) Laughing

ส่วนดิกลองใช้นี่ดูครับ

http://www.4shared.com/file/BP6xK7B1/LekLekDictL.html
monkeypair
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 23:09  

พี่lookerคะ

ขอบคุณค่ะ

ธีมกับเกมส์ขออนุญาติไม่แจกในนี้นะครับ(แต่ความจริงก็ไม่ค่อยมีให้แจกด้วยแหละ อิอิ) Laughing

http://www.4shared.com/file/BP6xK7B1/LekLekDictL.html

ขอบคุณมากเลยนะคะคุณ gettymaru
วันนี้ขอโหลดโปรแกรม+ดิคไปลองใช้ก่อนนะคะ
แล้วถ้าใช้ได้ผลยังไงก็จะมาบอกอีกทีค่ะ (เพราะเป็นคนที่โง่เรื่องเทคโนโลยีรุนแรง55+)
ส่วนที่บอกว่าดิคกะธีมแจกในนี้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าสะดวกส่งทางเมลก็ส่งมาได้ค่ะ

แล้วก็ถ้ามีปัญหาอะไรอีกก็จะเข้ามาถามใหม่นะคะ_^^"
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 20:37  

พี่lookerคะ

ขอบคุณค่ะ

ธีมกับเกมส์ขออนุญาติไม่แจกในนี้นะครับ(แต่ความจริงก็ไม่ค่อยมีให้แจกด้วยแหละ อิอิ) :lol:

ขอบคุณมากเลยนะคะคุณ gettymaru
วันนี้ขอโหลดโปรแกรม+ดิคไปลองใช้ก่อนนะคะ
แล้วถ้าใช้ได้ผลยังไงก็จะมาบอกอีกทีค่ะ (เพราะเป็นคนที่โง่เรื่องเทคโนโลยีรุนแรง55+)
ส่วนที่บอกว่าดิคกะธีมแจกในนี้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าสะดวกส่งทางเมลก็ส่งมาได้ค่ะ

แล้วก็ถ้ามีปัญหาอะไรอีกก็จะเข้ามาถามใหม่นะคะ_^^"

ยินดีครับ ส่วนธีมกับเกมส์ ลองเข้าเว็บแฟนคลับทั้งสองแห่งดูครับมีเพียบ
http://www.se-society.com
http://www.seclub.com
ในนี้มีเพียบ ส่วนผมเองไม่ใช่คอเกมส์หรือเปลี่ยนธีมบ่อยๆ(ส่วนมากใช้แต่ธีมที่ติดเครื่อง)ก็เลยไม่ค่อยได้เก็บไฟล์เอาไว้ แล้วอีกอย่างถ้าโพสจำไม่ได้ว่าต้องให้เครดิตท่านใดเพราะจำไม่ได้ว่าโหลดจากไหน ก็เลยแนะนำให้โหลดจากเว็บโดยตรงเลยดีกว่าครับ ^^
MG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2010 22:16  

ไม่ทรายว่ารุ่นนี้ สามารถเลือกบล๊อกเบอร์โทรเข้าได้หรือเปล่าครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 01:19  

MG ผู้เขียน:
ไม่ทรายว่ารุ่นนี้ สามารถเลือกบล๊อกเบอร์โทรเข้าได้หรือเปล่าครับ

ทำได้ครับ แต่การทำงานของมันจะเป็นแบบเลือกรับสายเฉพาะเบอร์ที่เราอนุญาต เบอร์อื่นจะโทรเข้ามาไม่ได้
DR.HANNIBAL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 20:04  

รุ่นนี้ใช้ดีมากครับ ตอนนี้ก็กำลังถืออยู่ในมือ สีดำ

ตอนนี้เริ่มมีอาการงอแงบ้างแล้วกับปัญหาเครื่อง restart ตัวเอง

แต่ก็ไม่ซีเรียสนะ เพราะของใช้งานทุกวัน ก็ย่อมมีสึกหรอเป็นธรรมดา
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 15:51  

ถือเป็นตำนานรุ่นนึงของ walkman ครับ
กูรูเอาไปโมฯเยอะมาก เสียงสุดยอด Cool
Mendolez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 16:18  

ช่วยหน่อยครับ

คือผมกำลังอยากลองเล่นseเครื่องแรกในชีวิตดู

แล้วมาติดใจเจ้า5ตัวนี้ครับ

W850i W810i W910i W350i W380i

ผมเน้นฟังเพลง ถ่ายรูปบ้างนิดหน่อยอ่ะครับ

แต่เรื่องเสียง+อะไหล่เนี่ยสำคัญมากอ่ะครับ(ผมกลัวมันพังมากๆเลยครับ)

แล้วก็ลูกเล่นพวกธีม พวกโปรแกรมใช้งานกว้างๆอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าผมเหมาะกับตัวไหนกว่ากันเหรอครับ Twisted Evil

(แต่ใจผมลึกๆแล้วชอบ w910i & w380i & w810i อ่าครับ)
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 11:17  

Mendolez ผู้เขียน:

คือผมกำลังอยากลองเล่นseเครื่องแรกในชีวิตดู

ผมเน้นฟังเพลง ถ่ายรูปบ้างนิดหน่อยอ่ะครับ

แต่เรื่องเสียง+อะไหล่เนี่ยสำคัญมากอ่ะครับ(ผมกลัวมันพังมากๆเลยครับ)

แล้วก็ลูกเล่นพวกธีม พวกโปรแกรมใช้งานกว้างๆอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าผมเหมาะกับตัวไหนกว่ากันเหรอครับ :twisted:

(แต่ใจผมลึกๆแล้วชอบ w910i & w380i & w810i อ่าครับ)

ส่วนตัวเลยชอบ 910 เพราะจอใหญ่ ส่วนการทำงานโดยรวมพอๆกันทั้ง 5 ตัว มีธีมมีอะไรให้เล่นพอควร ถ้าเน้นถ่ายรูปด้วย ก็ 810 ก็เป็นทางเลือกที่ดี เพราะมี AF และ ไฟส่องสว่าง
Mendolez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 21:10  

ไม่ทราบว่าผมเหมาะกับตัวไหนกว่ากันเหรอครับ Twisted Evil

ส่วนตัวเลยชอบ 910 เพราะจอใหญ่ ส่วนการทำงานโดยรวมพอๆกันทั้ง 5 ตัว มีธีมมีอะไรให้เล่นพอควร ถ้าเน้นถ่ายรูปด้วย ก็ 810 ก็เป็นทางเลือกที่ดี เพราะมี AF และ ไฟส่องสว่าง

--ครับ

แล้วถ้าผมเพิ่มW980i กับ W508i ลงไปด้วย

การตัดสินใจยังคงเป็น910อยู่ไหมครับ

เพราะที่ผมถามเยอะเพราะงบมีจำกัด

อยากได้เครื่องที่ถูกใจที่สุดเท่าที่จะทำได้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 May 2010 15:37  

--ครับ

แล้วถ้าผมเพิ่มW980i กับ W508i ลงไปด้วย

การตัดสินใจยังคงเป็น910อยู่ไหมครับ

เพราะที่ผมถามเยอะเพราะงบมีจำกัด

อยากได้เครื่องที่ถูกใจที่สุดเท่าที่จะทำได้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องดีไซน์นี่เป็นความชอบส่วนบุคคลเลยนะครับ บอกตามตรงว่าผมไม่เคยใช้มือถือฝาพับเลย
แค่จับๆต้องๆตามร้านตู้ ให้คนขายเหม็นขี้หน้าเล่น Laughing

ถ้าตอบโจทย์เรื่องเพลงและถ่ายรูป ผมเทให้ 810 กับ 910
แต่เรื่องความสดใหม่ แพ้เจ้า 980 และ 508 แน่นอน

เรื่องอะไหล่ 810 และ 910 ย่อมเป็นรองเพราะออกมานานมาก 0 คงไม่ได้เก็บอะไหล่ของตัวนี้ไว้ซักเท่าไหร่ คงต้องถึงเวลาชั่งใจแล้วล่ะครับ

มือถือวอล์คแมนโดยรวมฟังเพลงได้ดีในระดับหนึ่งอยู่แล้ว รุ่นใหม่หน่อยก็มีเครื่องเล่นเพลงที่ใหม่กว่า ลูกเล่นมากกว่า ส่วนเรื่องถ่ายรูปเป็นเรื่องรอง (มี 810 รุ่นหนึ่งที่ยกไว้ ถ่ายรูปแจ่มด้วย) แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร

ก็ต้องบวก ลบ คูณ หาร ดูนะครับว่าจะได้ออกมาเป็นรุ่นไหน

แต่ถ้าเป็นผม ผมอยากได้ W995 ครับ เหอเหอ เพราะมีแจ็ค 3.5 ในตัว Wink
kaikung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 17:50  

อยากถามวิธีเซ็ตยังไงให้เขย่าแล้วเปลี่ยนเพลงครับ เครื่องผมเขย่าแล้วเพลงไม่เปลี่ยนแต่ภาพหมุนไปมา แนวนอนกับแนวตั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 18:11  

--ครับ

ขอบคุณครับ

เรื่องดีไซน์นี่เป็นความชอบส่วนบุคคลเลยนะครับ บอกตามตรงว่าผมไม่เคยใช้มือถือฝาพับเลย
แค่จับๆต้องๆตามร้านตู้ ให้คนขายเหม็นขี้หน้าเล่น Laughing

ถ้าตอบโจทย์เรื่องเพลงและถ่ายรูป ผมเทให้ 810 กับ 910
แต่เรื่องความสดใหม่ แพ้เจ้า 980 และ 508 แน่นอน

เรื่องอะไหล่ 810 และ 910 ย่อมเป็นรองเพราะออกมานานมาก 0 คงไม่ได้เก็บอะไหล่ของตัวนี้ไว้ซักเท่าไหร่ คงต้องถึงเวลาชั่งใจแล้วล่ะครับ

มือถือวอล์คแมนโดยรวมฟังเพลงได้ดีในระดับหนึ่งอยู่แล้ว รุ่นใหม่หน่อยก็มีเครื่องเล่นเพลงที่ใหม่กว่า ลูกเล่นมากกว่า ส่วนเรื่องถ่ายรูปเป็นเรื่องรอง (มี 810 รุ่นหนึ่งที่ยกไว้ ถ่ายรูปแจ่มด้วย) แต่ก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร

ก็ต้องบวก ลบ คูณ หาร ดูนะครับว่าจะได้ออกมาเป็นรุ่นไหน

แต่ถ้าเป็นผม ผมอยากได้ W995 ครับ เหอเหอ เพราะมีแจ็ค 3.5 ในตัว Wink

สรุปไปสอยW980มาแล้วครับ(ดีไซน์สวยบาดใจจริงๆครับ)

รอรับเครื่องอยู่

อิอิ

ปล.เหมือนผมเคยเห็นท่านอยู่ในเว็ป seclub เลยครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 10:24  

Anonymous ผู้เขียน:

--ครับ

ขอบคุณครับ

สรุปไปสอยW980มาแล้วครับ(ดีไซน์สวยบาดใจจริงๆครับ)

รอรับเครื่องอยู่

อิอิ

ปล.เหมือนผมเคยเห็นท่านอยู่ในเว็ป seclub เลยครับ

ยินดีด้วยครับกับมือถือใหม่
ส่วนเว็บนั้นก็เข้าไปอยู่เนืองๆครับ หาความรู้ใส่ตัว ที่นั่นคนเก่งๆเยอะแยะ คอยให้ความช่วยเหลือคนที่มีปัญหา
Kris L.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 18:37  

เฃ้ามาเห็นช้าไปหน่อยขอด้วยคนนะคับ ขอบคุณคับ

jihoon_ual@yahoo.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2010 16:08  

kikisayu@hotmail.com

รบกวนขอธีมและดิกหน่อยครับ ใครผ่านมาช่วยทีครับ ขอบคุณนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 13, 14, 15  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: