Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W960i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 858 / เข้าชม: 1106730
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: เทียบกับ N95 รุ่นไหนเจ๋งกว่า
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 18:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

nakedeyes ผู้เขียน:
phor ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ N95 แล้วรุ่นไหนเจ๋งกว่าครับ ในทุกๆด้านนะครับ

เทียบกับ N95
- โซนี่เสียงใส เพราะกว่า
- กล้อง 3.2 เท่ากัน แต่กล้องโซนี่สีสดกว่า
- ถ่ายวีดีโอ สู้โนเกียไม่ได้
- ไม่มี GPS ซึ่งโนเกียมี แต่ว่า ถามตัวคุณเองว่า GPS จำเป็นไหมเพราะบริโภคแบตเหลือเกิน
- แบตทน อึดกว่า โนเกียแน่นอน เพราะ เพื่อนผมใช้ N95 อยู่ แบตอยู่ได้วันกว่าๆ เล่นมาวันเดียวหมด
- ด้านโปรแกรม ก็คงเทียบกันไม่ค่อยได้ เพราะคนละแบบ โนเกียเป็น ซิมเบี้ยน OS ส่วนโซนี่เป็น ซิมเบี้ยน UIQ ซึ่งผมว่า OS มีโปรแกรมเยอะกว่า แต่ UIQ ก็มีโปรแกรมมากพอที่รองรับความต้องการของเรา เชื่อเถอะคุณลงไปเยอะ ถามหน่อยได้ใช้ครบหรือเปล่าแหะๆ เปลืองเนื้อที่อ่ะนะถ้าลงแล้วไม่ได้ใช้
- รูปร่างโนเกียเป็นแบบ สไลด์ ส่วนโซนี่เป็น bar-type หรือแบบแท่งนั้นเอง ส่วนตัวผม ผมคิดว่าแบบสไลด์ใช้ไปนานๆ น่าจะมีปัญหาตรงส่วนที่สไลด์บ่อยๆ หรือแรงๆ
- ถามว่ารุ่นไหนเจ๋งกว่าอันนี้ตอบไม่ได้ครับ อยู่ที่คนชอบ

N95 กล้อง5ล้านpx ครับ - -
kumpiro
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 18:35  

NewMan ผู้เขียน:
คือผมได้อ่านความคิดเห็นของคนที่เห็นว่ายี่ห้ออื่นดีกว่าในบอร์ดนี้แล้ว (Sony) รู้ได้ถึง

ความรุนแรงทางด้านความคิดของผู้ตอบได้หลายคนเลยจริง ๆ รวมถึงตัว Mod เองด้วย

ซึ่งแทนทีจะให้คำแนะนำที่ดี ซึ่งผมเป็นคนหนึ่งละที่ผ่านเข้ามาหาข้อมูล เพื่อที่จะตัดสินใจซื้อ

โทรศัพท์แต่พอมาเจอการให้คำตอบที่ค่อนข้างจะไม่เป็นกลางจากบ้างคนแล้วรู้สึกไม่แน่ใจว่า

จะถามดีหรือเปล่า...ผมไม่รู้นะว่าคนที่ถามแบบนั้นมีปัญหาอะไรกันกับบอร์ดมาก่อนหรือเปล่า

ถ้าเป็นเช่นนั้นผมคงต้องขอโทษที่ปรามาตรผิดไป....ผมไม่ได้เป็นสาวกหรือทาสของยี่ใด

ยี่ห้อหนึ่ง ที่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์เพราะเครื่องมีปัญหาแล้ว แล้วรู้สึกว่า Sony มีตัวนี้ออกมา

ใหม่ ก็เลยจะเปลี่ยนเครื่องเสียที....แต่ยังไงผมก็คงจะเล็งตัวนี้แหละเอาไว้เป็นที่ 1 คือไม่

อยากจะถามเพื่อเปรียบเทียบกับยี้ห้อใดยี้ห้อหนึ่งแล้ว...กลัวโดนว่า..... Wink ถ้าไม่มีอะไร

เปลี่ยนแปลง ก็คงซื้อรุ่นนี้แน่นอน.....

เรื่องเสียงนั้น เอายี้ห้อมาเป็นตัววัดในแต่ละคนไม่ได้ครับ เพราะหูคนเราฟังหรือได้ยินโน๊ตไม่เท่า

กัน เคยสงสัยใหม ว่าทำไมบางคนถึงร้องเพลงเพี้ยน.....เพราะหูฟังโน๊ตเพี้ยน....เครื่องเสียง

ระดับ ไฮเอ็นด์ ต่อให้ราคาเหยียบแสน ก็มีบางคนฟังไม่เพราะเหมือนกัน...

ปล.ไม่ได้ต่อต้านแต่อยากแนะนำเฉย ๆ นะครับ เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชิ้นที่บ้านผมส่วนมากก็

Sony เหมือน Razz

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมก็คนหนึ่งที่ชอบ SE เหมือนกันแต่ดันไปซื้อ nk ซะนี้
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 07:53  

เพื่อนๆคิดว่าแบบไหนเหมาะกับตัวเองมากสุดครับ Smile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย cybershotk790 เมื่อวันที่ 27 Jul 2007 07:01; ทั้งหมด 2 ครั้ง
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
หัวข้อ : Re: เทียบกับ N95 รุ่นไหนเจ๋งกว่า
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2007 18:56  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าเทียบกับ N95 แล้วรุ่นไหนเจ๋งกว่าครับ ในทุกๆด้านนะครับ

- กล้อง 3.2 เท่ากัน แต่กล้องโซนี่สีสดกว่า
- ไม่มี GPS ซึ่งโนเกียมี แต่ว่า ถามตัวคุณเองว่า GPS จำเป็นไหมเพราะบริโภคแบตเหลือเกิน
- แบตทน อึดกว่า โนเกียแน่นอน เพราะ เพื่อนผมใช้ N95 อยู่ แบตอยู่ได้วันกว่าๆ เล่นมาวันเดียวหมด
- ด้านโปรแกรม ก็คงเทียบกันไม่ค่อยได้ เพราะคนละแบบ โนเกียเป็น ซิมเบี้ยน OS ส่วนโซนี่เป็น ซิมเบี้ยน UIQ ซึ่งผมว่า OS มีโปรแกรมเยอะกว่า แต่ UIQ ก็มีโปรแกรมมากพอที่รองรับความต้องการของเรา เชื่อเถอะคุณลงไปเยอะ ถามหน่อยได้ใช้ครบหรือเปล่าแหะๆ เปลืองเนื้อที่อ่ะนะถ้าลงแล้วไม่ได้ใช้
- รูปร่างโนเกียเป็นแบบ สไลด์ ส่วนโซนี่เป็น bar-type หรือแบบแท่งนั้นเอง ส่วนตัวผม ผมคิดว่าแบบสไลด์ใช้ไปนานๆ น่าจะมีปัญหาตรงส่วนที่สไลด์บ่อยๆ หรือแรงๆ
- ถามว่ารุ่นไหนเจ๋งกว่าอันนี้ตอบไม่ได้ครับ อยู่ที่คนชอบ

คุณลองเอา k790i ถ่ายรูปมาเทียบกับ N95 ดีครับ ไม่ต่างกันเลย 3ล้านหรือ 5ล้าน
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : Re: Agree
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 16:43  

[quote="nonp"]
Walkman44 ผู้เขียน:
อีกอย่างนะครับ

โอ๊ย พอเหอะ เบื่อกะพวกทาสโนเกียคับ พูดไปก้อเท่านั้น เชิญคุณหลงมันต่อไป
ระวังให้ดี โนเกียซิมเบี้ยน ปลายปี07 - W960 UIQ จะถีบตูดไม่ให้ผุดให้เกิด

มันขึ้นอยู่กับว่า w960 เปิดตัวที่เท่าไรด้วยครับ

ถ้า 29990 นี่ก็น่าจะเตรียมตัวโดนถีบได้เลยเหมือนกันนะ

I- L O V E- N O K I A- N- 7 3 Wink Wink
I- L O V E- N O K I A
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2007 22:56  

[quote="jack_six"]
nonp ผู้เขียน:

โอ๊ย พอเหอะ เบื่อกะพวกทาสโนเกียคับ พูดไปก้อเท่านั้น เชิญคุณหลงมันต่อไป
ระวังให้ดี โนเกียซิมเบี้ยน ปลายปี07 - W960 UIQ จะถีบตูดไม่ให้ผุดให้เกิด

มันขึ้นอยู่กับว่า w960 เปิดตัวที่เท่าไรด้วยครับ

ถ้า 29990 นี่ก็น่าจะเตรียมตัวโดนถีบได้เลยเหมือนกันนะ

I- L O V E- N O K I A- N- 7 3 Wink Wink
I- L O V E- N O K I A

จำได้ว่า...ไม่ได้ขอความเห็น
noobb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กุงเทฟ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 20:53  

คุนว่าw900กะw960อันไหนดีกว่ากันคับ เสียง กล้อง เเละออฟทุกอย่างอันไหนดีกว่ากันคับ ช่วยบอกทีคับ
kpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 01:49  

K810i กับ w960i

ความสามารถด้านกล้องจะต่างกันไหมครับ
(กล้อง 3 m เหมือนกัน)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 01:27  

ข้อแตกต่างระหว่าง W960i , กับ P1i มีอะไรบ้างครับ ???
ตอบช้านนนที . .
ชูแมน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งงมากครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 10:35  

คือ อยากรู้ว่า w960i นี่มีแฟลชมั้ยครับ
jenkij
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: งงมากครับ
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 14:56  

ชูแมน ผู้เขียน:
คือ อยากรู้ว่า w960i นี่มีแฟลชมั้ยครับ

มีครับ
Nathz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 20:18  

w960i and Nokia 6500 ตัวไหนดีกว่า
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2007 13:11  

kpol ผู้เขียน:
K810i กับ w960i

ความสามารถด้านกล้องจะต่างกันไหมครับ
(กล้อง 3 m เหมือนกัน)

ผมว่ากล้องน่าจะต่างกันนะครับ ตรง k810i จะมี flash xenon ช่วยในการถ่ายด้วย ทำให้ภาพที่ได้เนียนชัด คม มากกว่า ไฟแฟลช ธรรมดาใน w960i อีกอย่าง โซนี่เขาแยกรุ่นเฉพาะให้เห็นๆอยู่แล้วว่า k กับ w ต้องต่างกันแน่นอน
ขอตินิดๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ชอบบางจุด
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 12:22  

มีดีทุกอย่างเเต่เสียอย่างเดียวครับ คือที่ร้อยสายคล้องกล้อง บนปุ่มควบคุม Jog-Dial

มันยื่นออกมาน่าเกลียดเกินไป ถ้าบางคนไม่ชอบร้อยสายละครับ มันเกะกะน่าดูนะว่ามะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ชอบบางจุด
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 00:23  

ขอตินิดๆ ผู้เขียน:
มีดีทุกอย่างเเต่เสียอย่างเดียวครับ คือที่ร้อยสายคล้องกล้อง บนปุ่มควบคุม Jog-Dial

มันยื่นออกมาน่าเกลียดเกินไป ถ้าบางคนไม่ชอบร้อยสายละครับ มันเกะกะน่าดูนะว่ามะ

พึ่งจะเห็น เห็นด้วยครับ
Sad Sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2007 04:46  

ผมเสริมเรื่องกล้องนะครับ แฟนผมบอกว่าอยากได้โนเกียมาถ่ายรูป เพราะอะไรรู้ไม๊ครับ เพราะว่าภาพที่ได้มันหลอกตาดี ต่างกับ SE ของผมที่มันชัดเกินไป Sad

เห็นตัวนี้แล้วอยากได้จริงๆครับ คงต้องบอกลา w900 ซะแล้ว Crying or Very sad
เหมียวหง่าว
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 19:23  

คุณลองเอา k790i ถ่ายรูปมาเทียบกับ N95 ดีครับ ไม่ต่างกันเลย 3ล้านหรือ 5ล้าน

ไม่รู้นะ ถ้ามองภาพจาก N95-K800i อย่างไร้อคติว่าโซนี่ชนะ
http://www.mobile-review.com/review/nokia-n95-cam-en.shtml
N95 ให้ภาพที่คมชัดกว่า สีออกเพี้ยนไปจาก K800i หน่อย แต่ชัดกว่ามาก
ถึงขนาดนำไปเทียบกับกล้อง IXUS เลยทีเดียว แบบเห็นได้เลยว่ากล้อง 5 ล้านต่างกับ 3 ล้านยังไง

ผมก็กะจะใช้โซนี่เครื่องถัดไป ไม่w960iก็k850i เพราะเบื่อโนเกีย ห่วงก็แต่กล้องw960i จะไม่ดีเหมือนp1i นี่แหละ
http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_p1-review-143p4.php
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ชอบบางจุด
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 18:27  

ขอตินิดๆ ผู้เขียน:

พึ่งจะเห็น เห็นด้วยครับ
Sad Sad

ตอนที่เอากล้องตั้งพื้นหันด้านที่ร้อยสายคล้องลงพื้นไม่เห็นมีที่ร้อยสายคล้องเลยครับ งงๆครับ
dalmasca
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อิอิ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 12:44  

ขอแจมด้วยจ้า
N73 (Music Edition) VS K790i (Cybershot Phone)

n73ที่เป็น (music edition) เสียงในหูฟังห่วยแตกมาก...ของเพื่อนซื้อมา

ส่วนของผม k790i ถึงแม้ว่าไม่ได้เป็น music edition แต่ใส่หูฟัง walkman แล้วแจ่มกว่า n73เยอะเลย (ผมซื้อหูฟังแยกต่างหากอะคับ ราคาประมาณพันกว่าบาท)

**ที่สำคัญตอนนี้ของเพื่อนมันซื้อมาใหม่กว่าผมช่องใส่ mem มันเจ๊งแล้วค๊าบ 55+ ที่ใส่ เมมมันอยู่ล่างเครื่องตรงแถวๆที่ชาร์จแบต เวลาเอามือไปโดนเมมก็ Refresh ใหม่ตลอด เหอๆ

!!ส่วนของผมซื้อมาตั้งแต่ออกใหม่ๆ ยังไม่เสียอะไรเลยครับ ^O^
pipethereal
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2007 23:53  

ตกลงใช้เมมไรคับ แต่มันดีนะที่มีlinux ให้เล่น ระบบมันเปิดดี
jenkij
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 01:44  

pipethereal ผู้เขียน:
ตกลงใช้เมมไรคับ แต่มันดีนะที่มีlinux ให้เล่น ระบบมันเปิดดี
มันเป็นซิมเบี้ยนครับ เมมในตัว 8 GB เติมมะได้อะครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2007 19:05  

ดูวิดิโอพรีวิว w960 ที่นี่ครับ www.sonyericsson.com/product/w960/video
ของ เจ้า P1i www.sonyericsson.com/product/p1/video ของ k810 www.sonyericsson.com/product/k810/video ของ w910
www.sonyericsson.com/product/w910/video

ดูไปเพลินๆช่วยตัดสินใจครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 20:42  

ติดตามมานาน ชอบคุณ cybershotk790 มากๆค่ะให้ความรู้ที่เป็นประโยชน์และสาระใหม่ๆ
ไม่รกบอร์ดดีค่ะ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 20:45  

ใช่อะ ไม่เอาภาพมาโพส มากเกินไป ทำให้บอร์ดรกเหมือนบางคนอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2007 01:43  

ถ้าราคาสามหมื่นจริง งี้ก็แพงไปแล้วอ่ะ เพราะเดี๋ยวปีหน้า iphone ออกมาราคาก็ต้องถูกกว่าอยู่แล้ว แถมเจ๋งกว่าตัวนี้อ่ะ Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 07:45  

รุ่นนี้แหล่ะสุดยอด เมื่อเทียบฟังชั่นต่อฟังชั่น และการใช้งานง่าย ไม่ติดปัญหาจุกจิกเหมือนมือถือค่าย apple ที่เพิ่งเปิดตัวเห็นว่าปัญหาเยอะมากๆ ไม่ยืดหยุ่นต่อผุ้ใช้ มีข้อจำกัดมากๆ

BX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 19:01  

โดนมากๆๆๆๆๆแสดๆ
แต่ก้อเสียดาย เอ็น91ไม่อยากเปลี่ยน -*-

กลัวเปิดตัวราคาถึง 3 หมื่นไม่เอานะ
BX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 19:03  

เอ่อ ๆ
เสียงในหูฟัง รุ่นนี้กะ เอ็น 91 อันไหนดีกว่ากันอ่ะ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 09:51  

BX ผู้เขียน:
เอ่อ ๆ
เสียงในหูฟัง รุ่นนี้กะ เอ็น 91 อันไหนดีกว่ากันอ่ะ

walkman phone คือ hi end แห่งเสียงเพลงมือถือ Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2007 20:31  

เก็บตังรออยู่

ตอนนี้เก็บได้ 10000บาทละ เหอๆ เก็บได้เดือนละ 5000เอง

ทำงานเงินเดือนน้อย - -* แต่มือถือที่ใช้รุ่นโคตรโบฯ อยู่ แบทก็เริ่มเสื่อมละ อยากเปลี่ยนมือถือใหม่สักเครื่อง แล้วจะใช้ไปอีกยาวนานแสนนาน จนกว่าจะมีตังซื้อใหม่

เหอๆ Laughing

รุ่นนี้เท่าที่ดูคุณสมบัติ ก็เพียงพอสำหรับการใช้งานสำหรับผมทุกด้านแล้ว

ทีแรกเลง N73 ไว้นานมากแล้ว แต่ไม่มีตังสักที พึ่งเรียนจบแล้วทำงานมาได้ 2 เดือนเอง

แต่มีข้อสงสัยว่า *กลัวมันเป็นรอยจัง

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเครื่องใส่ซีลีโคน หรือกรอบใส๋ อะไรน่ะ ไม่ชอบเลย มันจะมีกรอบเทียมขายไหมครับ แบบว่า จะได้ซื้อไว้เปลี่ยน เป็นกรอบเทียม แล้วใช้แบบปกติที่ผมใช้

คือใช้ของก็ถนอมไม่ค่อยมากด้วนสิ - -* แต่ว่าของใช้ของผมก็จะอยู่กับผมนานมากนะครับ อยู่กว่ามันจะพังกันไปข้างหนึ่งน่ะครับ แบบ ไม่ถนอมในการเก็บ แต่ถนอมในการใช้งานมาก - -*
destinypooh
Year's Star

จังหวัด: BKK bangna
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 09:56  

เมื่อไรจามาเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยคร้าบพีน้อง Crying or Very sad
ti-22-47.9_titanium
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ti-22-47.9_titanium.co.jp
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 22:02  

ราคาประมาณเท่าไหร่นิ
p&m
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 16:33  

เอ็ดด์กับ3จีคือไรหรือค่ะ มรไว้ทำไมค่ะ Embarassed
คนใจน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนน้อยใจ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 16:47  

destinypooh ผู้เขียน:
เมื่อไรจามาเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยคร้าบพีน้อง Crying or Very sad
destinypooh ผู้เขียน:
มาเมื่อไรไม่รู้นะแต่เราจะไม่ใช้se อีกต่อไปปปปปป
แม้จะรูว่าเสียงมันดีแค่ไหน
แม้ว่าภาพถ่ายมันแจ่มชัด
แม้ว่าเราใช้มาทั้งk750 k790
แต่เราจะหันไปใช้nk6300ละ
แม้ภาพถ่ายมันจะห่วยแตก
แม้เสีบงมันจะไม่ค่อยดี
แม้จะไม่มีอะไรเด่น
แต่มันสามารถตอบโจทย์ในใจเราได้
เพราะบ้านเราฝุ่นเยอะ
เพราะเราไม่เหมาะกับpop port
เพราะเราเดินทางบ่อย
เพราะ6300เป็น usb มาตรฐาน
เพราะ6300เป็น ช่องต่อหูฟัง2.5mm
เพราะเวลาฟังเพรงกะหูฟังไม่เคยหลุด
เพราะเวลาชาร์จแบต โดนเท่าไรก้อไม่ขยับ
เพราะที่เราต้องการมีแค่นี้
ชอบทุกรุ่นคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 18:00  

ถ้าออกมา3หมื่นก็น่าคิดเหมือนกันนะครับ เพราะโทรศัพท์ความจริงแล้วฉันไดฉันนั้น เอามาเพื่อโทรมากกว่าคับประโยชน์แท้ๆของมันเลย ตอนแรกกะซื้อ N-73 แล้วเหนคนโพสกันหมดอารมณ์ซื้อเลย เฮ้ย ถ้า3หมื่นจิงๆ เก็บตังเข้าธนาคารกินดอกเบี้ยสบายใจกว่าอะ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:01  

สวยดีอ่า น่าใช้นะเนี่ย ราคาคงไม่แพงไปนะสามหมื่นอัพเราคงไม่ซื้อนะคิดว่า ช่วงนี้ราคาแข่งกานหลากหลายรุ่น หลายยี่ห้อ
princeszs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 23:21  

ขอโทษนะคะ อยากจะถามผู้รู้หน่อย คือปัจจุบันเราใช้ w800i อยู่อ่ะค่ะ
แล้วมันเก็บข้อความได้ค่อนข้างน้อย คือประมาณ 160 ข้อความ
( อาจจะดูว่าเยอะสำหรับคนอื่น แห่ะๆ .. Surprised แต่อยากได้เยอะกว่านี้ - -" )
เลยอยากจะถามว่า รุ่นนี้จะสามารถเก็บข้อความได้เยอะๆเหมือนพวก N73 ปะคะ
พอดีเห็นของเพื่อนที่ใช้อยู่มันเก็บได้เป็นพันข้อความเลยอ่ะค่ะ

ใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคะ

เราฝังใจกับ SE อะ คุณภาพเสียงมันดีจริงๆ กล้องก็ชัดมาก
detch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 13:19  

เห็นรุ่นนี้แล้วทำไมผมนึกถึง เวนย์ รูนี่ Laughing
Midori77
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 20:38  

เมือ่ไหร่จะมาเนี่ย ~~

แล้วราคาเปิดตัวมานจะเท่าไหร่
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 16:40  

อยากให้ SE เปลี่ยนรูเสียบต่างๆให้ทันสมัยด้วยจัง อย่างความเห็นข้างบน
-เปลี่ยน Fast Port เป็น miniUSB
-เมื่อไม่มี Fast Port ก็แค่ใส่รูหูฟัง 3.5 mm.แค่เนี้ย และก็รูชาร์ตแบตอีก
-TV Out ได้ด้วยก็ดี
Non-User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2007 00:43  

ถ้าราคามา3หมื่นจริงนี่เราถอยอ่ะ

คงไปเล็งไอโฟนแทน

อย่าถึง3หมื่นเลย

อยากได้จริงๆตัวนี้
se-club
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 22:10  

princeszs ผู้เขียน:
ขอโทษนะคะ อยากจะถามผู้รู้หน่อย คือปัจจุบันเราใช้ w800i อยู่อ่ะค่ะ
แล้วมันเก็บข้อความได้ค่อนข้างน้อย คือประมาณ 160 ข้อความ
( อาจจะดูว่าเยอะสำหรับคนอื่น แห่ะๆ .. Surprised แต่อยากได้เยอะกว่านี้ - -" )
เลยอยากจะถามว่า รุ่นนี้จะสามารถเก็บข้อความได้เยอะๆเหมือนพวก N73 ปะคะ
พอดีเห็นของเพื่อนที่ใช้อยู่มันเก็บได้เป็นพันข้อความเลยอ่ะค่ะ

ใครก็ได้ช่วยตอบทีนะคะ

เราฝังใจกับ SE อะ คุณภาพเสียงมันดีจริงๆ กล้องก็ชัดมาก

ไปเวบ www.se-club.net ที่นั้นมีคำตอบ
swordman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 23:35  

ใช้SEมา2-3รุ่นแล้วครับ ปัจจุบันลองเปลี่ยนมาใช้โนเกียบ้าง ผมเลือก N73ME เพราะถ่ายรูปออกมาสวยและหวังไว้ว่าเสียงต้องดี อย่างน้อยต้องดีเทียบเท่าSEเพราะเป็นโนเกียรุ่นที่เน้นเรื่องเพลง แต่ขอบอกว่าผิดหวังมากมายกับเรื่องเสียงเนี่ยแหละ N73ME มีลำโพง3Dก็จริง แต่ใช้แล้วเครื่องค้างต้องปิดโปรแกรม3D เสียงลำโพงดังก็จริงแต่ออกแนวแตกๆ (ไม่ได้เป็นที่ไฟล์แน่ครับเพราะ ไฟล์เพลงผม192kbpsอัพ เปิดผ่านคอมลำโพงJBLเสียงใสก็ใสนิ้งเสียงต่ำก็กระหึ่ม)เคยลองเปิดเพลงเดียวกันไฟล์ตัวเดียวกันเทียบกับ SE Z610i ของน้องสาวมาแล้วขอบอกว่าอายมัน เพราะเสียงของZ610iอันนั้นทั้งดังทั้งชัดใสกว่าแบบเห็นๆเลย และเมื่อลองเอา N73ME มาฟังเพลงผ่านหูฟังแล้วยิ่งเซ็งเข้าไปอีก เพราะเสียงมิได้เรื่องเลย เสียงออกทึบๆแบนๆ ลองเปลี่ยนหูฟังมาเป็น ของชัวร์บ้าง ของเซนไนเซอร์บ้าง ปรับอิควอไลเซอร์ก็แล้ว ก็ดีขึ้นบ้างแต่ก็ยังไม่เท่าSEอยู่ดีครับ
แต่เรื่องถ่ายรูปนี่ใช้ได้ สีอิ่มดี รายละเอียดก็น้องๆกล้องดิจิตัลแท้ๆ ก็พอได้อ้ะครับ โปรแกรมลงไว้พอสมควรเช่นดิคชันนารี ก็สะดวกดี แต่โปรแกรมอื่นๆแทบไม่ได้ใช้เลย เสียดายความเป็นซิมเบี้ยนอยู่เหมือนกัน
กำลังชั่งใจ คิดว่าถ้าW960i ออกมาราคาไม่เกิน 24000 คงโอเคเปลี่ยนกลับมาเป็นSEเหมียนเดิมอ้ะ พอแล้วกับโนเกีย เหมือนพี่แกดูถูกผู้บริโภคชอบกล ไม่เหมือนSEที่แม้ราคาจะแพงแต่ของดีสมเหตุสมผลกว่ากันเยอะ
KTN
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I love SE
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 20:18  

ในทรรศนะของผมน่ะ เท่าที่ได้ใช้ได้สัมผัสมาเนี๊ยะ แบบไม่ได้อคติหรือลำเอียงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง พูดกันตามตรงเนี๊ยะ ผมชอบ SE มากๆ เลย เพราะเสียงก็เพราะ กล้องก็โอเค รวมๆ ว่าผมชอบมาก หรับคนที่ใช้ Brand อื่นๆ น่ะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง Nokia เนี๊ยะ ก็จะรู้สึกว่า ยอดเยี่ยมน่ะในความรู้สึกของผู้บริโภค อืมม์ บางทีเค้าอาจจะติดใน Brand มากกว่าคุณภาพนะ ถ้าลองเปลี่ยนเหมือนผมน่ะ จะรู้ว่า สุดยอดเลยครับ แล้วจะรัก SE เหมือนผมน่ะ เพราะผมน่ะ TV ก็ใช้ Sony, สเตอริโอ ผมก็ใช้ Sony แล้วถ้าผมจะใช้ SE อีก ก็คงไม่ผิดละครับ....

เพราะที่ผ่านมาผมเองก็ใช้ Nokia อุตลุดเลย แต่ก็ okay แต่พอเปลี่ยนมาใช้ SE W880i ไม่อยากเชื่อเลย มันสุดยอดเลยน่ะ มันแพงน่ะ ถ้าเทียบกับที่ ผมซื้อ Nokia ที่ผ่านๆ ถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ ผมซื้อราคาประมาณ 17,000 นะครับ แต่แหม...มันปลื้มจนลืมว่าแพงเลย...ฮิๆๆๆๆ ผมสัญญากับตัวเองว่า...เมื่อผมเรียนจบอีกครั้งน่ะ ผมจะซื้อ SE ใหม่น่ะ อยากได้อันนี้แหละ W960i ทั้งรูปแบบ ดีไซด์มันได้ใจมากเลย ผมชอบ....
-*-*-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 22:52  

SE ผมว่ามันก็ขึ้นชื่อเรื่องเสียงอยู่แล้วนิครับ วอร์กแมนอะไม่เหนแปลก ถ้าเสียงออกมาห่วยกว่ายี่ห้ออื่นมันก็แย่นะสิ แต่ละยี่มีดีต่างกัน แต่ที่รู้ๆผมชอบทุกยี่ห้ออะแระ แต่รู้สึกสึกว่าเจมส์บอนภาคล่าสุดพระเอกก็ใช้ SE นิครับ (ไม่รุว่าใช้มานานยัง)
PIMKEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 01:27  

คือแบบว่า อยากได้ ...
เบื่อพวกชอบ....
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 23:04  

[quote="nonp"]

เหนด้วยเลยถ้า29990 ก็น่าถีบ ถ้ามีดีแค่เสียงก็แค่นั้น ไม่มีไรมากมายก็เปล่าประโยชน์ แล้วไอความระเอียดกล้อง 5ล้านกับ3ล้าน ใช่ครับอาจจะไม่ต่าง แต่เวลาคุณเอาภาพลงคอมแล้วขยาย มันมีผลต่างแน่นอนซึ่งภาพ5ล้านย่อมดีกว่า ว่าคนอื่นเปนพวกทาสโนเกีย แต่คุณก็เปนทาสโซนี่เหมือนกันคับ ป.ล.ผมใช้ได้ทุกยี่ห้อไม่แคร์ใคร
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 18:32  

มันคงไม่แพง ขนาดนั้นหรอก
เซงนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 19:16  

ก็ SE มานเปน walkman phone คือ hi end แห่งเสียงเพลงมือถือ แล้วทำไมต้องมาเถียงเรื่องเสียงด้วยเนี่ย ก็โซนี่มันเน้นเสียงอยู่แล้วนิครับ บ้าป่าววะเนี่ยเถียงกันเรื่องเสียงอะ เที่ยวไปเทียบกับยี่ห้อโน้นทียี่ห้อนี้ที แต่ละยี่ห้อมันมีดีต่างกัน ชอบนะโซนี่อะเพื่อนเคยซื้อมา แต่ไม่ค่อยชอบคนใช้โซนี่บางคนนะครับที่ชอบว่าคนอื่น
beena
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 10:21  

คิดว่าราคาจะออกมาเท่าไหร่ค้าบ ...
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 12:25  

เซงนิ ผู้เขียน:
ก็ SE มานเปน walkman phone คือ hi end แห่งเสียงเพลงมือถือ แล้วทำไมต้องมาเถียงเรื่องเสียงด้วยเนี่ย ก็โซนี่มันเน้นเสียงอยู่แล้วนิครับ บ้าป่าววะเนี่ยเถียงกันเรื่องเสียงอะ เที่ยวไปเทียบกับยี่ห้อโน้นทียี่ห้อนี้ที แต่ละยี่ห้อมันมีดีต่างกัน ชอบนะโซนี่อะเพื่อนเคยซื้อมา แต่ไม่ค่อยชอบคนใช้โซนี่บางคนนะครับที่ชอบว่าคนอื่น

เห็นด้วยเรย Confused
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 00:14  

เมื่อไหร่จะมาซักที อยากเห็นตัวจริง เร็วๆ และราคาด้วย Rolling Eyes

ราคาไม่น่าเกิน 21000 บาท นะ

พวก handy drive 2 GB ราคายังแค่ 600 กว่าบาทเอง

นี่ 8 GB ให้เต็มที่ 3000 บาท ในส่วนของ หน่วยความจำ

กล้อง 3.2 ล้าน พิกเซล รวมอยู่ในมือถือ ตอนนี้ ไม่น่าเกิน 16000 บาท

อื่นๆ ก็น่าจะประมาณ 2000 บาท

รวม เบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 21000 บาท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 14:57  

SD-MO ผู้เขียน:
เมื่อไหร่จะมาซักที อยากเห็นตัวจริง เร็วๆ และราคาด้วย Rolling Eyes

พวก handy drive 2 GB ราคายังแค่ 600 กว่าบาทเอง

นี่ 8 GB ให้เต็มที่ 3000 บาท ในส่วนของ หน่วยความจำ

กล้อง 3.2 ล้าน พิกเซล รวมอยู่ในมือถือ ตอนนี้ ไม่น่าเกิน 16000 บาท

รวม เบ็ดเสร็จ ไม่น่าเกิน 21000 บาท

ลองไปซื้อแยกสิครับแล้วลองพกพาพร้อมๆกันสิครับ
มือถือ 3.2 ล้าน แล้วระบบเล่นเพลงมันได้เหมือนกันเหรอ
แล้วมือถือที่ไหนอัดเมมได้ 8 GB เหรอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 16:39  

แล้วมือถือที่ไหนอัดเมมได้ 8 GB เหรอ

ใส่การ์ด 4GB 2ใบสิ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2007 17:43  

ลองไปซื้อแยกสิครับแล้วลองพกพาพร้อมๆกันสิครับ
มือถือ 3.2 ล้าน แล้วระบบเล่นเพลงมันได้เหมือนกันเหรอ

Handy Drive 32 GB ยังมีแล้วเลย นี่แค่ 8 GB เอง เด็กๆ

ถ้าเขาจะทำ ก็ทำได้ บริษัท พวกนี้ มัก ชอบ กั๊กๆ ค่อยๆ ทยอย ออก มา เดี๋ยวหมดมุข

มือถือ 3.2 ล้านพิกเซล ใน K810i ตอนนี้ราคาเหลือแค่ 13000 เอง กว่า ตัวนี้ จะออกมาปลายปี K810i ก็คงเหลือ แค่ 11500 โดยประมาณ ยิ่งถูกลงไปอีก

อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้น ล่ะครับ
Lemon_Cheezz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 10:53  

อยากรู้ราคาจัง Sad Confused
Garra
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 22:40  

รุ่นนี้เมมตัวเครื่อง 8 GB แล้วเพิ่ม เมมต่างหากอีกได้ป่ะคับ
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 00:04  

Garra ผู้เขียน:
รุ่นนี้เมมตัวเครื่อง 8 GB แล้วเพิ่ม เมมต่างหากอีกได้ป่ะคับ

เพิ่มไม่ได้ครับ 8GB ก็มหาศาลอยู่แร้ว อิอิ เห็นเพื่อนเล่นไวไฟแล้วอยากได้แทนK850iเรย จอสัมผัสก็อยากใช้ แถมยังเป็นวอร์คแมนอีก ส่วนความที่มันเป็นสมาร์ทโฟน เป็นแค่ของแถมเท่านั้น Laughing ซิมเบี้ยนUIQยิ่งไม่ค่อยจะรุ่งอยู่ด้วย
ลุ้นให้ราคาเปิดตัวถูกๆอย่างเดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 19:37  

แน่นะครับว่าได้ใช้สมองคิดมาก่อนจะตอบ ตอบแบบนี้ทำให้ทราบว่าระดับสติปัญญาของผู้ตอบมีแค่ไหน
pradit_gonow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 21:25  

ใส่ได้ก็ลองดูเลยครับ ขอท้า ต้องใส่ทีเดียวสองตัวนะ Evil or Very Mad
pradit_gonow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2007 21:42  

[quote="pingan"]
เซงนิ ผู้เขียน:

เห็นด้วยเรย Confused[/quo

ที่พูดกันก็เพราะว่าคนบางคนที่เข้าไม่ถึงแก่นแท้ครับ จะได้กระจ่างกันครับ เป็นผลดีด้วยซ้ำคนส่วนมากจะได้ตัดสินใจ คุณสมบัติของแต่ละรุ่น ว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไร ขอบคุณสำหรับผู้ที่บอกข้อแตกต่างของแต่ละรุ่นครับ Razz
เหมียวหง่าว
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 21:01  

บางทีก็อยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลด้วยครับ เครื่องเล่นเพลงระดับhigh-end หูแต่ละคนยังฟังไม่เหมือนกันเลย
ตอนแรกผมอ่านๆก็นึกว่าเสียงโนเกียจะห่วยเทียบโซนี่ไม่ติด อคติว่าเครื่องตัวเองห่วย พอได้ลองฟังทั้ง 2 รุ่นจริงๆ
ใช้หูฟังตัวเดียวกัน sony mdr71lp W810i ปรับ mega bass ให้เสียงตุ้บๆแรงๆทั้งเพลง N71 ปรับbass booster
ให้เสียงเบสที่นุ่มและแน่น ระดับเสียงที่ดังกว่า เสียงลำโพงก็เท่าๆกัน มิติเสียงก็เท่าๆกัน แอบดีใจว่าเสียงเครื่องเราก็ดีไม่แพ้ใคร
แก่นแท้คืออยากให้ทุกคนลองด้วยตัวเองก่อนที่จะอคติหรือว่านู่นนี่ บางคนเทียบรุ่นกันตั้งแต่ยังไม่ออกรีวิวเลยด้วยซ้ำ
ไม่รู้ใช้ญาณไหนรู้เอา Laughing

หรือไม่ก็เอาข้อมูลอย่างชิบเสียง ข้อมูลทางเทคนิคมาเทียบกันมากกว่า
http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-w880-en.shtml
ใครก็ได้ ช่วยแปลทีเถ๊อะ หุหุ อันนี้มีเปรียบเทียบเสียงเครื่องSEกะยี่ห้ออื่นโดยใช้กราฟด้วย วิจารณ์อย่างมืออาชีพเชียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 12:12  

ไปวัดหูของตัวเองซะก่อนว่า เข้าถึงคุณภาพเสียงได้แค่ไหน

เพื่อนเราเขาบอกว่า เขาเป็นคนที่แยกเสียงไม่ออกหรอกว่าคุณภาพมันต่างกันอย่างไร (แบบไม่ไช่เสียงหนึ่งดีเสียงหนึ่งซ่า อะไรนะ) เขาบอกว่า ลำโพงคอม 120บาทของเขา กับลำโพง 4500บาท ของเรา เขาบอกเขาเทียบเสียงแล้ว มันไม่เห็นต่างกันเลย

แต่ถ้าถามเรา เราฟัง เราเทียบเลียงดู ไม่ได้เข้าข้างลำโพงตัวเองที่แพงกว่านะ เรารู้สึกถึงได้คุณภาพของเสียงที่แตกต่างของลำโพงทั้ง 2 ตัวนี้ เรารู้สึกถึงความทะลุทะลวงของคุณภาพเสียงมันแทรกซึมเข้าสู่เส้นประสาทเรา บางเพลงทำให้เรารู้สึกขนลุก

แต่ถ้าฟังจากลำโพง 120บาท ของเพื่อนจะรู้สึกว่าเพลงมันเบื่อๆเสียงมันไม่ค่อยน่าฟังสักเท่าไรเพราะมีแต่แหมๆ น้ำหนังเสียงไม่ค่อยมีเลย ความแรงที่ขะทะลุหูเรา มันน้อยจัง

เราก็รู้สึกแบบนี้แหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 12:14  

แน่นะครับว่าได้ใช้สมองคิดมาก่อนจะตอบ ตอบแบบนี้ทำให้ทราบว่าระดับสติปัญญาของผู้ตอบมีแค่ไหน

pradit_gonow ผู้เขียน:

ใส่ได้ก็ลองดูเลยครับ ขอท้า ต้องใส่ทีเดียวสองตัวนะ Evil or Very Mad

โชว์พาวหรอ ไม่เข้าใจมุขบ้างหรอไง ใช้สมองคิดตื้นๆ
SONY Dissiple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 13:38  

Handy Drive 32 GB ยังมีแล้วเลย นี่แค่ 8 GB เอง เด็กๆ

ถ้าเขาจะทำ ก็ทำได้ บริษัท พวกนี้ มัก ชอบ กั๊กๆ ค่อยๆ ทยอย ออก มา เดี๋ยวหมดมุข

มือถือ 3.2 ล้านพิกเซล ใน K810i ตอนนี้ราคาเหลือแค่ 13000 เอง กว่า ตัวนี้ จะออกมาปลายปี K810i ก็คงเหลือ แค่ 11500 โดยประมาณ ยิ่งถูกลงไปอีก

อะไรก็เป็นไปได้ทั้งนั้น ล่ะครับ

ใช่ครับ เด๋วอีก 1 ปีคงเหลือแค่ 10,000 อย่างเดียวกับ P990i แน่ๆ
M2 8 กิ๊กก็ทำออกมาแล้ว ไม่เห็นจะเป็นเรื่องใหม่ๆเลยอ่ะ เครื่องเล่นเพลงโซนี่ถูกๆก็มีออกจะเยอะแยะไป
ถ้าผมแสดงความคิดเห็นของผมขัดกับสาวกโซนี่อิริคสัน ก็ขออภัยครับ พอดีผมเป็นสาวกโซนี่ Embarassed
nFenx
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 14:09  

ราคา $599.99 อะ

คูณแล้วก้อ2หมื่นต้นๆ

แต่มันราคาเมืองนอก เอาแน่นอนไม่ได้แหะ

อยากได้เฟ๊ยยๆๆๆๆ
SONY Disciple
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 14:13  

deksilpa ผู้เขียน:
เพิ่มนิดนึงนะ....เมมโมรี่ของที่ใช้ก่ะ M2 สามารถใส่ได้สูงสุดเท่าที่จะทำออกมาขายเลยครับ ตอนนี้ W610i ก็ใส่ 4กิ้กได้ครับ ที่เขาระบุว่า 1 กิ๊ก หรือ 2 กิก ก้เพราะว่าเขาทำออกมาจำหน่ายในตอนนี้ได้แค่นี้ครับ คือวางขายสูงสุดที่ 2กิก แต่ตอนนี้เขาทำถึง 8 กิ๊กแล้วครับ อัพเฟิร์มแวร์ ก้ใส่ได้แล้วเท่าที่ต้องการครับ ของผมบอกไว้แค่ 2 กิก ยังใส่ 4กิ๊กได้เลย แต่ถ้าไม่อัพเฟิร์มแวร์ก็ใส่ไม่ได้ Laughing

http://www.mobilefun.co.uk/product/14296.htm

นี่ไง ใส่ได้ 8 กิ๊กแล้ว
พวกนายไปสมัครเป็นmember เข้าไปดูในกระทู้ห้อง
Sony Ericsson 'Walkman' & 'Cybershot' Community
แล้วค่อยมาโพสกันจะดีกว่าไม๊ Laughing
Noppachai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 20:54  

kumpiro ผู้เขียน:
NewMan ผู้เขียน:
คือผมได้อ่านความคิดเห็นของคนที่เห็นว่ายี่ห้ออื่นดีกว่าในบอร์ดนี้แล้ว (Sony) รู้ได้ถึง

ความรุนแรงทางด้านความคิดของผู้ตอบได้หลายคนเลยจริง ๆ
รวมถึงตัว Mod เองด้วย

ซึ่งแทนทีจะให้คำแนะนำที่ดี ซึ่งผมเป็นคนหนึ่งละที่ผ่านเข้ามาหาข้อมูล เพื่อที่จะตัดสินใจซื้อ

โทรศัพท์แต่พอมาเจอการให้คำตอบที่ค่อนข้างจะไม่เป็นกลางจากบ้างคนแล้วรู้สึกไม่แน่ใจว่า

จะถามดีหรือเปล่า...ผมไม่รู้นะว่าคนที่ถามแบบนั้นมีปัญหาอะไรกันกับบอร์ดมาก่อนหรือเปล่า

ถ้าเป็นเช่นนั้นผมคงต้องขอโทษที่ปรามาตรผิดไป....ผมไม่ได้เป็นสาวกหรือทาสของยี่ใด

ยี่ห้อหนึ่ง
ที่อยากเปลี่ยนโทรศัพท์เพราะเครื่องมีปัญหาแล้ว แล้วรู้สึกว่า Sony มีตัวนี้ออกมา

ใหม่ ก็เลยจะเปลี่ยนเครื่องเสียที....แต่ยังไงผมก็คงจะเล็งตัวนี้แหละเอาไว้เป็นที่ 1 คือไม่

อยากจะถามเพื่อเปรียบเทียบกับยี้ห้อใดยี้ห้อหนึ่งแล้ว...กลัวโดนว่า..... Wink ถ้าไม่มีอะไร

เปลี่ยนแปลง ก็คงซื้อรุ่นนี้แน่นอน.....

เรื่องเสียงนั้น เอายี้ห้อมาเป็นตัววัดในแต่ละคนไม่ได้ครับ เพราะหูคนเราฟังหรือได้ยินโน๊ตไม่เท่า

กัน
เคยสงสัยใหม ว่าทำไมบางคนถึงร้องเพลงเพี้ยน.....เพราะหูฟังโน๊ตเพี้ยน....เครื่องเสียง

ระดับ ไฮเอ็นด์ ต่อให้ราคาเหยียบแสน ก็มีบางคนฟังไม่เพราะเหมือนกัน...

ปล.ไม่ได้ต่อต้านแต่อยากแนะนำเฉย ๆ นะครับ เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชิ้นที่บ้านผมส่วนมากก็

Sony เหมือน Razz

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ผมก็คนหนึ่งที่ชอบ SE เหมือนกันแต่ดันไปซื้อ nk ซะนี้

เห็นด้วยครับอีกต่อนึง การที่คนฟังเสียงแล้วไม่ชอบเหมือนกับเราก็ไม่ได้แปลว่าหูเค้าห่วยนะ หรือว่าหูคุณวันๆฟังแต่เพลงดังๆจนจะหนวกเล่นเพ้อเอาเองรึเปล่า???

เข้าใจว่าเป็นแบรนด์ที่ตนเองชื่นชอบ ไม่อยากให้ใครว่าเสียๆหายๆ แต่การที่รักมากถึงขนาดไปว่าคนอื่นนี่เกินไปมั้ย หรือสมมุติว่ามีรุ่นนึงที่เสียงเพลงก็งั้นๆ พอแปะว่าเป็นยี่ห้อ SE เลยรู้สึกดีลัลล้าทันที เป็นงั้นมากไปก็ไม่ค่อยดีนะครับ
Imagical
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2007 23:23  

pradit_gonow ผู้เขียน:

โชว์พาวหรอ ไม่เข้าใจมุขบ้างหรอไง ใช้สมองคิดตื้นๆ

พวกนั้นมันบ้าไปแล้วครับ อย่าไปสนใจมันเลย
ชอบเจ้าตัวนี้ตรงที่จิ้มๆได้นี่แหละ เวลาใช้งานคงสะดวกขึ้นเยอะเลย
Doflamingo
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 05:57  

http://www.youtube.com/watch?v=asOg-5CAjq8

เข้าไปดูได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 12:51  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"][quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]
แล้วมือถือที่ไหนอัดเมมได้ 8 GB เหรอ[/quote]

ใส่การ์ด 4GB 2ใบสิ[/quote]

แน่นะครับว่าได้ใช้สมองคิดมาก่อนจะตอบ ตอบแบบนี้ทำให้ทราบว่าระดับสติปัญญาของผู้ตอบมีแค่ไหน[/quote]

[quote="pradit_gonow"][quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]
แล้วมือถือที่ไหนอัดเมมได้ 8 GB เหรอ[/quote]

ใส่การ์ด 4GB 2ใบสิ[/quote]

ใส่ได้ก็ลองดูเลยครับ ขอท้า ต้องใส่ทีเดียวสองตัวนะ :evil:[/quote]

โชว์พาวหรอ ไม่เข้าใจมุขบ้างหรอไง ใช้สมองคิดตื้นๆ[/quote]

ไม่ได้โชว์พาวหรอก แต่ถ้าอยากจะเจอ เมื่อไหร่ก็ได้ :twisted:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 01:22  

งงว่ะ ไมพวกสาวกมือถืองี่เง่ามันชอบเข้ามาป่วนจัง ไม่ชอบแล้วเข้ามาดูทำไม
ผมคนนึงล่ะที่เลิกใช้ยี่ห้อติดตลาดอันดับ 1 งี่เง่าไปแล้ว ใช้ Sony แล้วต้องบอกว่า
ไม่สนใจจะแลด้วยซ้ำ ไม่ชอบก็ไม่ต้องมาดู มาดู ???
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 21:36  

มันจะมาเดือนไหนคับพี่น้องงงง
*0**0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2007 23:22  

ทำไมมานดูใหญ่ๆจังเลยอะ หรือว่าเขาจะเน้นแบบ มือถือกระติกน้ำแล้ว 555 พูดเล่นเฉยๆ แต่มานใหญ่จังเลย
AloHaBoyZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 02:37  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบแบรนด์นี่มาแต่ใหนแต่ไร

ตอนนี้ผมใช้ K700i มาได้ปีกว่าๆแล้วล่ะ

ที่เลื่อกรุ่นนี้เพราะว่าคุ้มค่าดี มีทุกอย่างที่เราต้องการ

ทั้ง เอฟเอ็ม เอ็มพีสาม กล้อง มีครบ

ตอนแรกแม่ผมบอกว่ายังไงก็จะให้เอาโนเกีย แต่ผมไม่เอา

บอกเขาไปว่าผมเป็นคนใช้ต้องตามใจผม(แต่แม่ก็ต้องออกตังค์ให้อยู่ดี)

ตอนได้เครื่องมาแรกๆ ชอบมาก ชอบเสียง ชอบลูกเล่นทุกอย่างเพอร์เฟกซ์

เพื่อนๆก็ชมว่า เสียงที่ออกทางลำโพงเพราะดีนะ ชัด ใส กังวาน เอามาเที่ยบกับยี่ห้ออื่นนี่

เพื่อนบอกว่าของเรากินขาด(เปิดเพลงเดียวกันทางลำโพงพร้อมๆกันอ่ะ)

จนปัจจุบัน สายสมอลทอล์คพัง(ลวดทองแดงโผล่) รูชาร์จหลวม(ก็ใช้มาเป็นปีแล้วนี่นา)

ออกอาการเอ๋อบ้างเป็นบางครั้ง(แต่ก็นานน๊าน...จะเป็นซะที)

สุดท้ายก็ยังตัดใจจาก โซนี่ไม่ลงจริงๆ

อยากเปลี่ยนเป็นเครื่องนี้อ่ะ
คงต้องเก็บตังค์เป็นชาติซะมั้ง Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 08:19  

ยังขอเงินแม่ใช้อยู่ต้อง รีบขยันเรียน ขยันทำงาน แต่ถ้าครอบครัวรำรวย ก็ว่าไปอย่าง
รอเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 23:34  

Midori77 ผู้เขียน:
เมือ่ไหร่จะมาเนี่ย ~~

แล้วราคาเปิดตัวมานจะเท่าไหร่

ดูจากเวปนอกเค้าบอกราคาอยู่ที่ 24,000-25,000 อ่ะ แต่ต้องรอดูอีกทีว่าจะมีการปรับอีกรึป่าว
นักดนตรีครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 17:08  

ผมว่าเสียงจากลำโพงตัวเครื่องไม่มียี่ห้อไหนดีหรอกครับ ถ้าอยากได้เสียงจากตัวเครื่องดีๆ ไปซื้อลำโพงแยกมาดีกว่า

ตัวผมใช้มาตั้งแต่ w550i ที่ซื้อเพราะว่าเทคโนโลยีเรื่องเสียงที่ฟังผ่านหูฟัง เก็บเสียงรอบข้างมิดชิด ได้ยินเสียงเครื่องดนตรีครบทุกชิ้น เสียงแหลม เสียงกลาง เสียงต่ำ ออกครบหมด EQ ที่ให้มาไม่แต่งจนเสียเนื้อเสียงจริงๆ ของเพลงนั้นๆ

ถ้าอยากรู้ความแตกต่างลองหาไฟล์ MP3 เพลงเดียวกัน ที่มีความละเอียดต่างกัน ที่ 320 kbps 256 kbps 128 kbps 96 kbps แล้วลองฟังจากหูฟัง Sony ดู คุณจะสัมผัสได้ทัีนทีครับถึงความแตกต่าง

w960i ตัวนี้ผมสนตรง จอแสดงความละเอียดได้ 240x320 (ประมาณ 2.5 นิ้ว) + Wireless LAN 2.0 ในตัว ถ้าเป็นตามนี้จริงคือคุณสามารถ Connect เข้ากับสัญญาณ Wireless ตามจุดต่างๆ โดยที่ไม่ต้องเสียค่า GPRS

WLAN
Utilise high-speed Internet at Wi-Fi™ hotspots at airports and other facilities. (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ)

Memory ในตัวขนาด 8GB คุณใช้มันเป็น USB Storage ได้เลยจะโอนย้ายไฟล์ แบ็คอัพงาน แอบใช้เน็ทที่ออฟฟิซโหลดหนังโหลดเกมส์ แล้วแอบเก็บใส่โทรศัพท์กลับมาเล่นที่บ้านก็ได้ (บางออฟฟิซไม่มีตัว Writer ให้)

สรุปว่าสำหรับผมน่าสนใจมากครับ...............
------------------------------------------------------------
นักดนตรีหัวก้าวหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 22:54  

WLAN คือไวไฟไงครับ โนเกียเค้ามีตั้งนานแล้ว แต่ยังเป็นของเล่นใหม่สำหรับ SE
จะมีก็ในพวก M P Series แต่รูปทรงรับมะได้ เพราะมันอุบาทว์เหลือกัน
W960i ผมว่าเป็นสมาร์ทโฟนจาก SE ตัวเดียวที่รับได้ Confused
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 01:04  

โนเกีย ส่ง 8กิก 2ตัว มาแข่งแล้ว ตัวกล้อง2ล้านเห็นตั้งราคาประมาณ 20,000
patsayarita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จัง...
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 10:22  

ตัวนี้สุดยอดครับ แต่ราคา 3หมื่นอัพแน่ๆ วางขายเดือน 12 ปีนี้ เหลือเวลาอีกหลายเดือน ราคาคงเปลี่ยนแปลงเมื่อถึงเวลานั้น

กล้องของตัวนี้ 3.2 ล้าน พิคเซล มันจะชัดเหมือน k790i ที่เป็น Cyber short ที่พิคเซล 3.2 ล้าน เท่ากันไหมนะ แต่ก็ชอบ walk man ตัวนี้นะ แค่อยากรู้เรื่องกล้องแค่นั้นเอง เผื่อคุณภาพเท่ากัน จะได้ตัดสินใจถูก Very Happy
เบือพวกไร้สมอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 22:24  

เอาจิงๆนะนาย 28000 ยังถูกเลย คนที่คิดว่า HD 32 G มีแล้ว นั้นมันใช้อะไร ดูขนาด มือถือกับกล้องด้วยครับ มันต่างกัน แค่นี้มือถือมันก็ยัดใส่เข้าไปเต็มๆแล้ว ถ้าคุนคิดเอาแต่ได้ ก็เชิญไปทำเองดิครับ วัสดุอีก อะไรอีก ของดีและถูกไม่มีในโลกหรอกคุน ผมไม่รู้หรอกนะมือถือรุ่นไหนยีห้อไหน ดีกว่ากัน รู้แต่ว่า รุ่นนี้ 32000 ก็ช่าง ผมก็ชื้อ มันก็สิทธิของคน ทุกคนก็อยากได้ของดีๆทั้งนั้นและ ไอ้พวก 5 ล้านกับ 3 ล้าน เลน ไม่ถึง มันก็ไม่ฉาย ถึง 5 ล้านได้หรอกนะ ดูที่ เลนของเครื่องด้วย เล่นกล้องไม่เป็นแล้วอย่าพูดมั่ว ลำคาญ
นักดนตรีครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 18:11  

ตามความรู้สึกผม กล้องในมือถือก็เอาไว้ดูในมือถือก็พอ มันจะกี่ล้านๆ ก็เหอะ ทั้งสีทั้งคุณภาพความชัด การวัดระยะโฟกัส แฟลช ก็สู้กล้องดิจิตอลความละเอียดต่ำๆ ยังไม่ได้อยู่ดี

ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องกล้องนะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับตัวเลนส์ เกี่ยวกับระบบรับแสง อะไรรึป่าว ที่ไม่ว่าจะยังไงก็คนละแบบกัน

ผมคิดว่าที่ในมือถือมันดูชัดเพราะสเกลมันเล็กลง ในขณะที่ตัวไฟล์มันก็ละเอียดพอที่จะทำให้ดูในมือถือสวย แต่พอเอาไปลงคอมแล้วดูในสเกลภาพที่ใหญ่กว่า มันก็จะทั้งสีเพี้ยน ทั้งหยาบ (ลองปรับให้เล็กเท่าตอนดูในมือถือซิ่ ชัดแจ๋ว)

สรุป ไม่ควรมาเถียงเรื่องกล้องให้เสียเวลาครับ อีกนานกว่าจะได้รูปจากกล้องมือถือแล้วคุณภาพดี
ข้อดีอย่างอื่นของมันมีตั้งเยอะ จอขนาด 320*240 , ไวร์เลส , HDD 8 GB โดยเฉพาะเทคโนโลยี walkman.....

Nokia 8GB ที่ว่านั่นผมดูแล้วก็โอเคเลยครับ ติดแค่เรื่องเดียวก็แค่เรื่อง Walkman เนี่ยแหล่ะ Nokia สู้ไม่ได้จริงๆ ครับ ถ้า Nokia , O2 , Samsung , Lg หรือยี่ห้ออื่นๆ เสียงดีเท่า Sony ก็น่าสนเหมือนกันนะ

สรุป อะไรที่ตอบโจทย์ในการใช้งานของคุณก็ซื้ออันนั้นแหล่ะครับ ^^
คนนอกคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2007 20:21  

คือว่าผม อยากรู้ความดังของเสียง อะครับ

เวลาเปิดปกติ ลำโพงเครื่องมันจะดังประมาณไหนอะครับ

เทียบได้ก็ดี

ปล.แต่ว่า มันยังไม่ออกขายนิหว่า งั้นก้อถามๆไปงั้นก่อนแล้วกันคับ

เผื่อว่าจะมีผู้รู้มา ตอบให้
supertip
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : เอ็น 81 8g
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 08:22  

ใครก็ได้ช่วยเปรียบเทียบรุ่นนี้ กับ N81 8G ให้ทีสิ
ขอบคุณครับ
nakedeyes
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้จัง...
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 21:43  

patsayarita ผู้เขียน:
ตัวนี้สุดยอดครับ แต่ราคา 3หมื่นอัพแน่ๆ วางขายเดือน 12 ปีนี้ เหลือเวลาอีกหลายเดือน ราคาคงเปลี่ยนแปลงเมื่อถึงเวลานั้น

กล้องของตัวนี้ 3.2 ล้าน พิคเซล มันจะชัดเหมือน k790i ที่เป็น Cyber short ที่พิคเซล 3.2 ล้าน เท่ากันไหมนะ แต่ก็ชอบ walk man ตัวนี้นะ แค่อยากรู้เรื่องกล้องแค่นั้นเอง เผื่อคุณภาพเท่ากัน จะได้ตัดสินใจถูก Very Happy

จะไปเทียบกับ cyber shot อย่าง k790i k810i ไม่ได้หรอกครับ ผมว่าตัวนี้ กล้องน่าจะพอๆกับ p1i ครับ แต่ไม่ถึงกับน่าเกลียดนะ ผมใช้ p1i อยู่ ก็โอเคในระดับหนึ่ง ซึ่งแน่ใจว่าคุณภาพดีกว่า 2.0 พิกเซลแน่นอน แหะๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2007 01:27  

มันจะเข้าไทยเมื่อไหร่ค่ะ อยากได้มากๆๆ
peak_pk
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 14:46  

ถ้าราคาถูกกว่า iphone ก็จะเอารุ่นนี้เลยจ้า แล้วมันรองรับ edge มั๊ยอะ
earphone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนเสียงดี(หูฟัง)
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 18:01  

รุ่นไหน ของsony ericson walkman edition ที่เสียงจากหูฟังดีที่สุดอ่ะครับ Cool
I love SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 19:42  

นี่มันก็เข้าไตรมาสที่ 4 แล้วนะ
เมื่อไหร่มันจะเข้ามาขายสักทีเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยสิคับ
รอมานานแล้วอ่ะ
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 21:01  

สวยดีแฮะ
รอ..รอ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 16:13  

ไม่มีที่ปิดเลนส์กล้องเหรอเนี้ย หาไม่เจออ่ะ Rolling Eyes แล้วเมื่อไหร่จะเข้ามาไทยเสียที่ รอแล้วรออีก จะเลื่อนไปปีหน้าเลยป่าวนะ
k_line
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 11:06  

ว่าจะไปถอย P1 มาใช้ แต่ เห้นตัวนี้แล้วลืม P1ไปได้เลย
สวยงาม แต่ว่า ด้านหน้าจะเป็นรอยมือเหมือน w610iป่ะ(ใช้อยู่เป้นรอยมือง่าย)
a rai d
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 12:01  

กล้องหน้ามันถ่่ายรุบได้ไหมอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 20:36  

รอชนกัน N81

N81 น่าจะขายในเดือนตุลานี้มัง เหอๆ

เดานะ
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 16:43  

แล้วมันมีไฟฉายด้วยหรือเปล่าครับ ใช้จนชินแล้ว...
ฝันที่หายไป
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 21:51  

แล้วหน้าจอเป็นแบบสัมผัสหรือครับ ไม่เห็นมีรูปให้ดูเลย อย่างน้อยขอเห็นปากกาก็ยังดีมีใครมีรูปให้ดูบ้างครับ..
komiya
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 00:41  

W910iราคาออกแล้ว มะไหร่จะถึงตาW960iมั่งละเนี้ย . . .
แล้วก็ ตรงเเกนกลางสีขาวจั๊วะเลยอ่า ใช้ไปนานๆจะออกเหลืองๆเเน่เลย T_T

อยากได้รุ่นนี้มากมาย เมื่อไหร่จะมาซะที
ยังไงขอตีราคาไว้เล่นๆ ที่25,900 บาท ละกัน

ส่วนW960iรูปอื่นๆและใหญ่กว่านี้ เข้าไปดูตามลิงค์เลยจ้า(W960iอยู่ล่างสุด)
>>http://www.neteco.com/75240-p1i-w960i-w910-k850i-presentation-mobiles-haut-gam.html
อึ้งเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 21:01  

komiya ผู้เขียน:
W910iราคาออกแล้ว มะไหร่จะถึงตาW960iมั่งละเนี้ย . . .
แล้วก็ ตรงเเกนกลางสีขาวจั๊วะเลยอ่า ใช้ไปนานๆจะออกเหลืองๆเเน่เลย T_T

อยากได้รุ่นนี้มากมาย เมื่อไหร่จะมาซะที
ยังไงขอตีราคาไว้เล่นๆ ที่25,900 บาท ละกัน

ส่วนW960iรูปอื่นๆและใหญ่กว่านี้ เข้าไปดูตามลิงค์เลยจ้า(W960iอยู่ล่างสุด)
>>http://www.neteco.com/75240-p1i-w960i-w910-k850i-presentation-mobiles-haut-gam.html

ดูในเวปของสวีเดนตอนแรกราคาเปิดตัวอยู่ที่ 24000 บาท เอง ไหงตอนนี้มันกลายเป็น 26500 หว่า Shocked Evil or Very Mad แล้วกำหนดวันวางขายวันที่ 28-12-2007 ด้วย แล้วมันจาขึ้นอีกมั้ยเนี้ย Crying or Very sad
jeno
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 01:03  

ฝันที่หายไป ผู้เขียน:
แล้วหน้าจอเป็นแบบสัมผัสหรือครับ ไม่เห็นมีรูปให้ดูเลย อย่างน้อยขอเห็นปากกาก็ยังดีมีใครมีรูปให้ดูบ้างครับ..

จอสัมผัสครับ มี styus ให้ด้วย

ลอง search ดูใน youtube นะคับ มีให้ดูหลาย clip
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: