Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W960i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 858 / เข้าชม: 1107525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : ตอบหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 13:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับ
อยากทราบว่า walkman รุ่นไหนที่ฟังจากหูฟังแล้วเสี่ยงดีสุดอ่ะครับ ขอบคุณครับ
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 17:53  

edge ไม่มีหรอ อินฟาเรดละ ซิมเบี้ยน UIQ ไม่คบดีกว่า หาโปรแกรมลงก้อยาก รอ N95 8GB ไฉไลกว่าเยอะ ฮ่าๆๆๆๆ
4882
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : thank
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:06  

ใช้หูฟังครับตัวไหนจะเสียงดีทีสุด
นักดนตรีหัวก้าวหน้า
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: thank
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 11:20  

4882 ผู้เขียน:
ใช้หูฟังครับตัวไหนจะเสียงดีทีสุด

หูฟังมาตรฐานเดียวกันครับ ลองมาหลายรุ่นแล้ว
นักดนตรีหัวก้าวหน้า
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 11:34  

กำ ผู้เขียน:
edge ไม่มีหรอ อินฟาเรดละ ซิมเบี้ยน UIQ ไม่คบดีกว่า หาโปรแกรมลงก้อยาก รอ N95 8GB ไฉไลกว่าเยอะ ฮ่าๆๆๆๆ

Wireless ก็รับได้ทุกสัญญาณไม่ใช่เหรอครับ ใครรู้บอกที???
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2007 18:05  

Sony Ericsson W960 review: Walkman extreme

http://www.gsmarena.com/sony_ericsson_w960-review-172.php

-------------------------------

Wireless คือ Wireless LAN หรือ แลนไร้สาย เหมือนกับคอมต่อสายแลน เหมือนกับคอมต่อ Wireless LAN หรือเรียกว่า Wi-Fi

----------------------------------
กำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2007 14:47  

ถ้าเปรียบตัวนี้กะ N95 8gb อันไหนน่าลองกว่ากันอะ แต่โนเกียรู้สึกจะเป็นต่ออยู่นะ ถ้าจะเป็นรองคงเป็นแค่หน้าจอระบบสัมผัส แต่ถ้าราคาใกล้เคียงกันก้อตัดสินใจไม่ถูกอะ
natthakharn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กล้อง 3.2
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 15:43  

รูปที่ถ่ายมันจะชัดแค่ไหนเนี่ย ถ้ามีรูปที่ถ่ายมาแล้ว ลงไห้ดูด้วยนะ อยากรู้ ว่ามันจะเท่า 2m
ของ K ซีรี่ส์ รึเปล่า :? :? :?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กล้อง 3.2
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 19:58  

natthakharn ผู้เขียน:
รูปที่ถ่ายมันจะชัดแค่ไหนเนี่ย ถ้ามีรูปที่ถ่ายมาแล้ว ลงไห้ดูด้วยนะ อยากรู้ ว่ามันจะเท่า 2m
ของ K ซีรี่ส์ รึเปล่า Confused Confused Confused

ได้ลองเข้าไปดูลิ้ง review ที่ให้ไปรึยังล่ะ ข้างบนอะ หัดคลิกหน่อย

รูปตัวอย่างจาก W960i จากเว็บ review นอก

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 20:06  

อะนี่อีก ตัวอย่างถ่าย VDO
http://img.gsmarena.com/vv/reviewsimg/se-w960/gsmarena_v001.3gp
- -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2007 23:30  

กล้องหน้าถ่ายรุบได้บ่
ta_korn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 14:26  

ใครรู้บ้างครับว่าสโลแกนของเจ้า w960i ภาษาอังกฤษมันบอกว่าอะไรเหรอครับ
ช่วยตอบทีนะครับ สาวกคนรักSE จะเอาไปเป็นข้อมูลทำจุลนิพนธ์ ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมตามหาอยู่นานหาไม่เจอสักที T-T
[M] Y [M] I n T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 19:07  

อยากได้จังอ่า เค้าจาเก็บตัง เคค้าจาสู้สู้ตายค่ะ ถ้ามาปีหน้าก้อจาดีมากๆๆเรยนะสำหรับเค้าแต่สำหรับคนอื่นที่มีกะตังกันคงคิดว่าช้า เพราะ เค้าจาได้มีเวลาเก็บตังเยอะๆๆ
zion
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 222
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 01:19  

ดีสิคับ จาได้มีเวลารอมันลดราคานานๆ ราคาเปิดตัวคิดว่า 24900 คับ เค้าเดือน พ.ย นี้ นิถามร้านมาคับ
Cheeky.angle
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2007 18:36  

น่าใช้มากมายเลย ตอนนี้เครื่องมาหรือยังคะ ราคาตั้งไว้ที่เท่าไหร่ โดยรวม ดีไซน์ก็น่าใช้มากๆเลย ชอบ อยากได้มากๆ ใครมีข้อมูลที่อัพเดตสุดๆ ช่วยอัพหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
Cutterr
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 20:30  

Anonymous ผู้เขียน:
ไปวัดหูของตัวเองซะก่อนว่า เข้าถึงคุณภาพเสียงได้แค่ไหน

เพื่อนเราเขาบอกว่า เขาเป็นคนที่แยกเสียงไม่ออกหรอกว่าคุณภาพมันต่างกันอย่างไร (แบบไม่ไช่เสียงหนึ่งดีเสียงหนึ่งซ่า อะไรนะ) เขาบอกว่า ลำโพงคอม 120บาทของเขา กับลำโพง 4500บาท ของเรา เขาบอกเขาเทียบเสียงแล้ว มันไม่เห็นต่างกันเลย

แต่ถ้าถามเรา เราฟัง เราเทียบเลียงดู ไม่ได้เข้าข้างลำโพงตัวเองที่แพงกว่านะ เรารู้สึกถึงได้คุณภาพของเสียงที่แตกต่างของลำโพงทั้ง 2 ตัวนี้ เรารู้สึกถึงความทะลุทะลวงของคุณภาพเสียงมันแทรกซึมเข้าสู่เส้นประสาทเรา บางเพลงทำให้เรารู้สึกขนลุก

แต่ถ้าฟังจากลำโพง 120บาท ของเพื่อนจะรู้สึกว่าเพลงมันเบื่อๆเสียงมันไม่ค่อยน่าฟังสักเท่าไรเพราะมีแต่แหมๆ น้ำหนังเสียงไม่ค่อยมีเลย ความแรงที่ขะทะลุหูเรา มันน้อยจัง

เราก็รู้สึกแบบนี้แหละ

อ่าน ความเห็น จขกท. ละตลกดีครับ ขออนุญาิติอ้างถึงนะคับ
เพื่อนคุณคงไม่บ้า ก็เมามั๊งครับผม
ลำโพง 120 กับ 4,500 เสียงไม่ต่างกันได้ไง (120 มันคงมีซํฟวูฟเฟอร์ด้วยมั๊งอย่างนั้น)

ถ้าไม่ใช่เพราะเขาพอใจกับลำโพงที่ใช้
่ก็คงจะว่าประชดคุณ Anonymous น่ะแหละ ผมว่าเขาก็รู้ละน่าครับ ว่ามันต่าง แต่จะพูด จะพูดว่าไม่ต่างน่ะ ยืนกระต่ายขาเดียวอย่างนั้น ใครจะทำอะไรได้ ว่าไหมครับ

ลำโพง 120 ฟัง ๆ แล้วเหมือนกับ 4 พัน 5
ผมยก ตัวอย่าง เพื่อนผมก็มีนะครับ นาย A มีแฟนสวยโคตรสวย(อิจฉาจัง ได้แค่มอง) อีกคน คือนาย B แฟนไม่สวยเอาเลย
ดูยังไง ๆ ๆ ๆ ๆ ก็ไม่สวย (ให้คิดว่าผมเชื่อตาตัวเองเหมือนที่คุณเชื่อหูคุณนะครับ)

แต่เพื่อนผม นาย B ก็บอกว่าแฟนเขาสวยกว่า
ยังไง ๆ ก็สวยกว่า และถ้าจะบอกว่าแฟนนาย A สวยกว่า แต่เมื่อพอ (โทษนะครับ) "เอา" จริง ๆ มันก็เหมือน ๆ กัน ยังงี้ล่ะ จะว่าไง (ผมเปรียบเทียบแรงไปไหมนี่)

ผมอ่าน ๆ ไม่รู้นะครับ ว่าผมคิดเองหรือเปล่า
แต่เห็นทุก ๆ ที่เลย ทำไม SE ชอบด่า ชอบว่า NK กันจัง
ผมเป็นคนนึงที่ใช้ SE อยู่ แต่ก็แอบปันใจให้มือถือ NK บ่อย ๆ สลับแลกกันกับเพื่อนใช้ก็หลายครั้ง แต่ก็ใช้ดีด้วยกันทั้งคู่ บางอย่างอันนึงก็ดีกว่า บางอย่างอีกอันก็ด้อยกว่า แต่ไม่เห็นต้องเอามาเถียงกันเลย ละก๋คงไม่มีใครบีบ
ให้เราต้องเกลียดต้องใช้แต่ยี่ห้อเดียว และตั้งแง่กะอีกยี่ห้อนี่ครับ นอกจากตั้งแง่
เอาไว้เอง (นี่ ถ้าตังค์ครบ ผมก็จะซื้อตัวต่อไปเป็นโนเกียแน่ ๆ ล่ะ จะเปลี่ยนจาก w810i ไปเป็นรุ่นอื่นแล้ว)

พี่ชายผมเล่าให้ฟังว่า คนที่พี่ผมรู้จัก (ฟังพี่มานะครับ ออกตัวก่อน)
เป็นพนักงานที่โนเกียแคร์ ยังไปเที่ยวฉลอง อำและแซวกันกับคนของ SE ได้สนุกสนาน
โดยคุยรู้จักกันทางเน็ตนี่แหละ จนเป็นเพื่อนสนิทกันถาวรไปเลย
ขนาดเขาทำงานกับบริษัทโดยตรงเขายังไม่เถียง ไม่ด่ากันเลย แสดงว่าคนที่ช่วยกันเถียง
คงเป็นระดับบิ๊ก ๆ ผู้บริหารแหง ๆ เลย Shocked Shocked (ทรงอิธธิพล ข้าน้อยขอคารวะ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 22:41  

[quote="น้องคัตเตอร์"]
.
.
.
.

กระแดะไปได้เมิง
patsayarita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาเปิดตัว w960i
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 12:50  

[M] Y [M] I n T ผู้เขียน:
อยากได้จังอ่า เค้าจาเก็บตัง เคค้าจาสู้สู้ตายค่ะ ถ้ามาปีหน้าก้อจาดีมากๆๆเรยนะสำหรับเค้าแต่สำหรับคนอื่นที่มีกะตังกันคงคิดว่าช้า เพราะ เค้าจาได้มีเวลาเก็บตังเยอะๆๆ

Very Happy Very Happy Very Happy ตอนนี้ราคาขายที่สวิสต์เซอร์แลนด์ อยู่ที่ประมาณ 27,000 บาท ถ้าเข้าเมืองไทยก็น่าจะลดลงมาอีก เก็บตังส์ไว้นะ เราก็เตรียมตัวละ เพราะชอบมาก ๆ เหมือนกัน ราคาก็โอเคพอรับได้ เพราะพี่เราที่อยู่ที่โน่นบอกว่า ตัวจริงสวย น่าใช้ แต่พี่เราเค้าซื้อ โนเกีย N95 มาใช้ แต่เราไม่สน คอยจะซื้อ w960i นี่แหละ Razz Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 16:48  

คอย...รอ... Shocked
marchy60
Year's Star

จังหวัด: nakhonsrithamma
หัวข้อ : รอตั้งนานแล้วเมื่อไหร่จะมา ใครรุ้ซ่วยตอบด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2007 17:39  

รอตั้งนานแล้วเมื่อไหร่จะมา ใครรุ้ซ่วยตอบด้วยครับ
gitchiyaya2
Year's Star

จังหวัด: Pathumthani
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 05:40  

ta_korn ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างครับว่าสโลแกนของเจ้า w960i ภาษาอังกฤษมันบอกว่าอะไรเหรอครับ
ช่วยตอบทีนะครับ สาวกคนรักSE จะเอาไปเป็นข้อมูลทำจุลนิพนธ์ ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมตามหาอยู่นานหาไม่เจอสักที T-T

น่าจาใช่อันนี้นะคะ
อยากได้อันอื่นเพิ่มเติม ก็ลองเข้าตามลิงค์นะคะ

http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?cc=th&lc=th&ver=4000&template=pp1&zone=pp&view=phones
nakrob26
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 20:53  

จะสู้ โนเกีย N81 เค้าได้ป่าวเนียน SE เรา เออเค้าโฆษณาทีวีแล้วว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 13:40  

from26 ผู้เขียน:
จะสู้ โนเกีย N81 เค้าได้ป่าวเนียน SE เรา เออเค้าโฆษณาทีวีแล้วว

ตัวw960อยู่ คลาสสูงกว่า n81 ครับ เพระฉนั้นมันเอามาเทียบกันไม่ได้ครับ ผิดรุ่นไป
ตาม spec ก็เหนือกว่า n81 ทุกอย่าง ครับ Wink
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2007 21:30  

จ้องอยู่นานแล้ว Crying or Very sad คงจะมาเดือนหน้าแน่ๆ อดเทีวยแน่ปีนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 13:14  

มาไม่ทันใจเลยอะ ไม่เหมือนโนเกีย เร็วทันใจ อันนี้กว่าจะมา มาแล้วจะดีจริงเปล่า คงไม่เหมือน k850 นะ ไม่สมกะรอคอย
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อือ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 21:42  

Surprised Surprised อยากทราบว่า หน้าจอ แบบนี้ ใช้ แล้วเปรียนได้ไหม กัว เอามือ ไป จิมๆๆ แล้วเป็น รอย ถ้าเอา ฟริม กันร้อย ไป แล้ว มัน สัมพัธได้ ป่าว
ขอบคุณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อือ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 07:41  

MAKU3EX ผู้เขียน:
Surprised Surprised อยากทราบว่า หน้าจอ แบบนี้ ใช้ แล้วเปรียนได้ไหม กัว เอามือ ไป จิมๆๆ แล้วเป็น รอย ถ้าเอา ฟริม กันร้อย ไป แล้ว มัน สัมพัธได้ ป่าว
ขอบคุณ

เคยถามร้านมือถือว่าจอสัมผ้สถ้า ใช้ไปนานๆเผื่อมันเป็นรอยและจิ้มยากเปลี่ยนได้เปล่า เค้าบอกว่าเปลี่ยนได้ครับ พันกว่าบาทอะไรทำนองนี้แหละ แต่ถ้าเราใช้ปกติจิ้ม ก็คงไม่มีปัญหาเพราะเจ้าของร้านเค้าใช้จิ้มเครื่องเค้ามานานแล้วก็ไม่เป็นไรเลย มีแต่อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ก่อนอะ
MAKU3EX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งื้อๆ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 20:28  

Very Happy Very Happy ขอบคุณ ที่มาตอบคำถามให้ นะ ค่ะ แต่ ว่า ถ้าติด ฟิรม์กัน รอย แล้ว ยัง สามารถ ใช้ งาน ด้าน จอสัมผัส ได้อยุ หรือป่าว ครับ !!
ขอบคุณ เด้อ เหล่าสาวก SE.WM

และ อีก อย่างเครือง นี้เค้า ตัดเสียงรอบ ข้างดีป่าว ^ ^
และ มี ตัวไหน ตระกลู wm ที่ตัดเสียง รอบ ข้าง ได้ดีมัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2007 20:35  

มันจะวางขายรึยังนี่ รอแล้วรออีก มาสักทีสิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 13:02  

พอเจ้า w960 มา ตัว p1i ก้อคงลดราคาลงอีกเป็นแน่แท้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2007 11:57  

จะรอตัวนี้หรือเปลี่ยนไปเล่น htc touch flo ดีครับ ใครก็ได้แนะนำที
บุคคลภายนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2007 09:06  

บอกได้คำเดียว ออกแบบได้ห่วยมาก เชยจริงๆ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 01:13  

^
^
^
ห่วย งัยวะ ตูว่าสวยดีออก เรียบง่ายดูสุขุม สไตล์แมนๆ เต็มไปด้วยพลัง ไม่แป๋วแหว
bida*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 10:46  

เครื่องนอกเมืองไทยมาแล้วครับ
อยู่ที่23,000 บาทครับ Laughing
obi*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 11:14  

อ่้านรีวิวเมืองนอกแ้ล้วชักลังเล เห็นว่าเครื่องอืดใช้ได้ touch screen ก็ตอบสนองไม่ค่อยดี แถมวัสดุดูไม่สมราคามากๆ Confused
รบกวนด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 13:13  

รุ่นนี้ เล่น msn ได้มั้ยครับ - -*

ของความรู้เกี่ยวกับ ระบบ ซิบเปี้ยน ของ NK กับ SE ทีนะครับ ว่าต่างกันยังไง รบกวนด้วยนะครับ
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขอตอบให้
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 08:29  

รบกวนด้วยนะครับ ผู้เขียน:
รุ่นนี้ เล่น msn ได้มั้ยครับ - -*

ของความรู้เกี่ยวกับ ระบบ ซิบเปี้ยน ของ NK กับ SE ทีนะครับ ว่าต่างกันยังไง รบกวนด้วยนะครับ

- MSN เล่นได้คับ อย่าว่าแต่ W960i เลย รุ่นต่ำกว่านั้น ยังสามารถเล่นได้ เยอะแยะ เช่นผมใช้ W610i ผมยังเล่นได้เลย (แต่ต้องลง Java เพิ่มน่ะ ง่ายนิดเดียว)
- ส่วน เรื่อง ซิมเปี้ยนนะ ไม่แน่ใจตามความเข้าใจนะ เหมือนกันคับ ขึ้นอยู่กับ เวอร์ชั่นมากกว่า
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องรูปภาพ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 08:35  

ขนาดภาพข้างบนใหญ่เกินไปเวลาแสดงผลในหน้าเว็บ น่าจะปรับขนาดให้เล็กก่อนนะ หรือว่า User ใครปรับได้ช่วยปรับหน่อยดิ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 12:14  

0 Blisstel บอกว่าราคามาแล้วครับที่ 19900 ไม่เกิน 21000 ครับ รอกันอีกนิดดด เห็นว่าเอามาตีราคา N81
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 19:33  

นักดนตรีหัวก้าวหน้า ผู้เขียน:
กำ ผู้เขียน:

Wireless ก็รับได้ทุกสัญญาณไม่ใช่เหรอครับ ใครรู้บอกที???

มะใช่เน้อออ Wireless lan ก็คือ Wifi หรือ เนตไร้สายที่ไม่เกี่ยวข้องกับ

เครือข่ายที่ใช้อยู่นะคับ

ส่วน โปรแกรมอ้า ไม่เห็นจะจำเป็นเลย

ฟังชั่นที่ทำมาให้มันก็ครบ ครอบคลุมอยู่แล้ว

นอกเหนื่อจากนั้นก็คือ Dic มีให้โหลดเยอะมากมาย พร้อมคีบอดไทยด้วย

Anti virus มีให้เลือกมากมาย

Theme ทำเองก็ได้ โหลดก็ดี มากมายเหมือนกัน

ไปดูตามใบปลิวมาล่ะสิ ถึงได้บอกว่าไม่มีให้ใช้เลย
ta_korn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 02:11  

ขอบคุณ คุณ gitchiyaya2 ครับที่ช่วยแนะนำ
SD-MO
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 23:09  

ท้ายราคาไว้เมื่อเดือน ส.ค. ว่า ประมาณ 21000 บาท ดูซิว่า จะถูกต้องหรือไม่ Laughing
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 00:21  

เห็นโฆษณาทีวีแว็บๆ ดื่มเป็บซี่ แล้วลุ้น W960i คงไกล้มาแล้วววว
SE ชอบโปรโมทกับ เป็บซี่ เนอะ
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 10:54  

W960i Walkman UIQ ตัวที่สอง
หากราคาเปิดตัว 19,900 บาท แถม HBH-DS200 Stereo BT ที่สามารถแยกชุดหูฟัง HPM-70 มาต่อได้ล่ะก็เจ๋งเป้งเรยอ่ะ! laughing6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 16:10  

Embarassed ตอนนี้ก็ใช้ HBH ds200 กับ w580i อยู่ ก็ OK ดี-ไว้ฟังเพลง รู้สึกว่ามัน work
แล้ว เจ้า ds200 ก็เป็นรูปทรงที่ชอบด้วย.....เพื่อนๆรองใช้ดูนะครับ
Embarassed แต่อยากใช้ SE ที่เป็น symbian บ้าง รออยู่ครับ น้องผมก็ใช้ P910i มานานแล้ว ชอบ menu ใน symbian ที่เป็น unix หลายอย่างครับ Embarassed
มือใหม่อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 23:46  

กล้องไม่มีแฟลชหรอครับ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 00:01  

^
^
^
มีนะครับ

อยากได้เอา W810i ไปแลกจะเหลือเท่าไหร่น้า

UIQ มันต่างจากซิมเบี้ยน รายอื่นๆงัยบางครับ
^
^
^
The KopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้เรื่องราคา
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 08:24  

ผมอยู่ที่ยโสธรน่ะคับ ว่าจะเข้าไปดูรุ่นนี้ที่ กทม. มีขายยังคับ ถ้ามีจะได้เตรียมตังค์ไปซื้อเลย ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะคับ แล้วซื้อที่ร้านไหนได้บ้างใน กทม. ช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณมากๆเลย
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้เรื่องราคา
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 16:06  

>
>
>

แหม่ เดินทางมาไกลเน้อ เพื่อที่จะมาซื้อหรือว่ามาทำธุระด้วย ถ้าจะมาซื้ออย่างเดียว ผมว่ารอซื้อที่ยโส ดีกว่า
TheKopMK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 21:00  

ไปทั้งสองอย่างเลยคับ แบบว่าที่ยโสฯมันม่ายด้ายเลือกอ่ะ ซื้อที่ กทม.ก็ยังพอได้เลือกบ้าง อยากได้จิงๆ อ่ะคับ ใครก้ได้ช่วยบอกที มันมีขายอ๊ะยางอ่ะคับ ราคาเท่าไหรหนอ ขอบมากรุ่นนี้ เล็งมานานแล้ว
dlfjsdifdsfms
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ค่า
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 15:46  

พี่ขาจะถามว่า

พี่ชายหนูบอกว่า

มือถือโซนี่ไม่ดี

ไดยินเสียงเบาๆๆ

ไม่ชัด เสียงรบกวนข้างนอกเยอะมาก

คนที่คุยด้วยไม่ค่อยได้ยิน

หนูอยากรู้ว่าเดี๋วน้มันดีรึยังอ่ะค่ะ

เพราะหนูอยากได้รุ่นนี้มากๆๆ

หนูเคยใช้แต่ขอโนเกียอ่ะ

คัยรู้บอกหนูหน่อยนะค่ะ

อยากได้รุ่นนี้มากๆๆอ่ะค่ะ
borough
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ค่า
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2007 16:48  

dlfjsdifdsfms ผู้เขียน:

ไม่ชัด เสียงรบกวนข้างนอกเยอะมาก

หนูอยากรู้ว่าเดี๋วน้มันดีรึยังอ่ะค่ะ

ตอนนี้ se แก้ปัญหาเรื่องเสียงสนทนาแล้วคับ เสียงชัดเจนดีแล้วหละ
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 00:57  

เราไปสมัครในเวปของโซนี่ไว้ว่าถ้ารุ่นนี้วางขายแล้วให้เมลล์มาบอก เนี้ยทางโซนี่เค้าเมลล์มาแล้วอ่ะ คงวางแล้วละมั้ง ไม่ก็อีกไม่นาน ส่วนราคาเราไม่แน่ใจอ่ะ
คือ อยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยคับ ว่า ถ้าผมเป็นคนชอบฟังเพลงมากๆ หูค่อยข้างฟังอะไรๆ ออกชัด โดยผมชอบเสียงเบสมากๆ ผมควรจะซื้อมือถืออะไรดีคับ
ตอนนี้ที่อยู่ในใจก็ w960i n95 n81 f500(samsung) ละอื่นๆ ขอคำแนะนำหน่อยคับ
okari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 01:10  

ใช่เรย ตอนนี้มีเมลบอกมาว่า 960 วางขายแล้ว กำลังสงสัยเรื่องราคามากกว่าตกลงมันจะอยู่ที่เท่าไหร่กานแน่ ไครุ้แล้วช่วยบอกที อยากได้มากๆ รอมานานแร้ว
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 01:22  

ตอนนี้ผมใช้ k790 อยู่คับ อยากเปลี่ยนเปน W....
ผมอยากรู้ว่า W แต่ละรุ่นให้คุณภาพเสียงต่างกันมั้ยคับ ยิ่งแพงเสียงยิ่งรึป่าว หรือว่าเหมือนๆกัน หรือ ไม่ต่างกันกับรุ่นของผมเลย ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 07:42  

สาวก SE ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ k790 อยู่คับ อยากเปลี่ยนเปน W....
ผมอยากรู้ว่า W แต่ละรุ่นให้คุณภาพเสียงต่างกันมั้ยคับ ยิ่งแพงเสียงยิ่งรึป่าว หรือว่าเหมือนๆกัน หรือ ไม่ต่างกันกับรุ่นของผมเลย ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

ลองดูนี่ก่อนดีเปล่าครับ หรือว่าแค่ชอบเครื่องเล่นเพลง walkman นี่เป็น walkman 2.0
ลอง โหลดมาใช้ดูนะครับ www.moiles24.com
Mr.K (C)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากรู้ค่า
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 08:06  

outofnothing ผู้เขียน:
dlfjsdifdsfms ผู้เขียน:

ตอนนี้ se แก้ปัญหาเรื่องเสียงสนทนาแล้วคับ เสียงชัดเจนดีแล้วหละ

ถูกต้องนะครับ ตอนนี้ปัญหานี้ไม่มีแล้วนะครับ เสียงสนทนาใสชัดเจนมากๆ โดยเฉพาะรุ่นใหม่ ๆ
The KopMK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 09:37  

ผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัยที วันที่ 15-16จะขึ้นไปแล้วอ่ะ อยากได้ๆช่วยหน่อยนะค๊าบบบบบบบ มี่ขายยัง ราคา ศูนย์ไหนบ้างที่ขาย ขอบคุณคับ
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 21:06  

ขอบคุณมากนะคับ แต่ www.moble24.com เข้าไม่ได้อ่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2007 22:49  

[quote="สาวก SE"]ตามนี้ครับ www.mobiles24.com/downloads ลองดู/quote]
papae999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 01:45  

ที่ไหนมีวางขายแล้วมั่งอ่ะ

รอมานานและ แต่ตอนนี้ดันมาอยู่ที่ภูเก็ตซะนี่
ไม่รู้ที่นี่จะวางเมื่อไหร่อ่ะ
Neooooo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำหนดวางขาย
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 11:50  

เมื่อวานไปงานที่ เอสพลานาดมา คนขายบอกว่า อีกนานเลยน้อง ปีหน้าโน่นแน่ะ
phenix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 18:15  

อ้าว เมล์จาก Sony Ericsson บอกมีจำหน่ายแล้วอ่ะ งง
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 18:09  

เฝ้าแต่ รอ รอ รอ รอ รอ

เมล์ผมก็ได้รับ แต่คลิกที่ลิ้งค์ด้านล่างก็ เสีย

เลยไปดูที่เวป SE ก็ยังไม่มีมา

ยังไม่ต้องรีบมาก็ได้เงินยังไม่มี แต่มาแล้วอย่าแพงแล้วกัน Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
TheKopMk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามเรื่องราคา
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 19:15  

โทรไปเช็คมาแล้ว แถวมาบุญครอง เครื่องนอกมาแล้ว ราคาอยู่ที่ 25900 น่ะ กำลังชั่งใจว่าจะรอซื้อเครื่องศูนย์ต่อไปดีไหมเพราะจะวางขายสิ้นปีแหน่ะ หรือซื้อเครื่องนอกไปเลย เห็นเค้าบอกว่ารับประกันหนึ่งปี ซ่อมได้ที่ร้านเค้าที่ขายให้เท่านั้นอ่ะ เอาไงดี ผู้รู้ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยคับ ยังไม่มีประสบการณ์ ของแพงซะด้วย แต่ก็อยากได้เร็วๆอ่ะคับ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 00:21  

แพงโคตร รอเครื่อง 0 ดีก่า

Appleไอโฟน หิ้ว, แอลจี(วิวตี้), โนเกีย81 82 95 เค้ามากันหมดแล้ว SE เราอยู่ไหนวา สาวกจะหนีไปหมดแว้วววว
Raymond_Bridges
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W960
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 20:34  

Hi guys! I had just got W960 today. It doesn't say W960i tho. I was confused, Does this model have to version? W960 and W960i. Anyway, after I got the phone. I have played with it for a while. I found that the phone does't work as smooth as it should be. I had used P1i before. That phone was nearly perfect. No bug or anything. But W960 needs to improve about the delay of the fucntions. It pissed me off when I have to wait like 2-3 seconds to jump better the menu. The new version of Music Player looks pretty cool but it takes in ages to open and close, even worse I have to wait 1-2 seconds (approx.) to change the song by scrooling the buttun at rear of the phone. But overall. Reasonable price. By the way, I bought here in NZ for $1,199. bloody expensive but in NZ everything is expensive so if you wanna use, just buy. lol I recommended this phone anyways. I love sony. The last one I use N95 after that I have decided, I will never use Nokia at all. lol It's not a bias tho. I like trying new things but everything I use Nokia. It always disappoints me. Cheers.
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: W960
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2007 23:30  

Raymond_Bridges ผู้เขียน:
Hi guys! I had just got W960 today. It doesn't say W960i tho. I was confused, Does this model have to version? W960 and W960i. Anyway, after I got the phone. I have played with it for a while. I found that the phone does't work as smooth as it should be. I had used P1i before. That phone was nearly perfect. No bug or anything. But W960 needs to improve about the delay of the fucntions. It pissed me off when I have to wait like 2-3 seconds to jump better the menu. The new version of Music Player looks pretty cool but it takes in ages to open and close, even worse I have to wait 1-2 seconds (approx.) to change the song by scrooling the buttun at rear of the phone. But overall. Reasonable price. By the way, I bought here in NZ for $1,199. bloody expensive but in NZ everything is expensive so if you wanna use, just buy. lol I recommended this phone anyways. I love sony. The last one I use N95 after that I have decided, I will never use Nokia at all. lol It's not a bias tho. I like trying new things but everything I use Nokia. It always disappoints me. Cheers.

เป้นโมเดลซื้อมาได้ไงหว่า

มานหน่วง 1-2 วิเลยหรอ

$1199 ตีเป็นบาทเท่าไรหว่า

more function in nokia

'SE' so expensive but camera and walkman so cool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 11:44  

Larvaz ผู้เขียน:

'SE' so expensive but camera and walkman so cool

เขาไม่ได้ซื้อโมเดลจ้า มันแปลว่าเขาซื้อรุ่น w960 มาใช้ (model ที่นี้หมายถึงรุ่น)
เราว่า เครื่องที่เขาได้น่าจะมีปัญหามากกว่า เพราะเคยอ่านในรีวิวแล้วก็ไม่เห็นมีการติถึงจุดนี้นี่นา

หรืออีกอันก็คือเขาใส่จน memory ใกล้เต็ม เพราะเคยเห็นรีวิวเขาว่าไว้ว่ามันจะหน่วงมากถ้าใกล้จะเต็ม
Raymond Bridges
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2007 12:20  

Larvaz ผู้เขียน:

เขาไม่ได้ซื้อโมเดลจ้า มันแปลว่าเขาซื้อรุ่น w960 มาใช้ (model ที่นี้หมายถึงรุ่น)
เราว่า เครื่องที่เขาได้น่าจะมีปัญหามากกว่า เพราะเคยอ่านในรีวิวแล้วก็ไม่เห็นมีการติถึงจุดนี้นี่นา

หรืออีกอันก็คือเขาใส่จน memory ใกล้เต็ม เพราะเคยเห็นรีวิวเขาว่าไว้ว่ามันจะหน่วงมากถ้าใกล้จะเต็ม

Well. I have been using many kinds of mobile phone. I consider myself as a high end user. I did put some music into my phone. But its only 400mb or something. I don't think that my cellphone has a problem. It probably causes from my firmware. Anyway if I upgrade my firmware I will let ya know how it's going. By the way, NZD = $26.4 x 1,199 = ? Cheers
man love se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประสบการณ์ ในการซื้อและการซ่อม พร้อมการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 02:57  

ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. ที่มาบุญครอง ในราคา 22,500 บาท แล้วก็เดินทางขึ้นเหนือ ไปแม่ฮ่องสอน กับเชียงใหม่

ซ่อมแล้วครับ เมื่อวันที่ 9 ธ.ค. ที่ เซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่ ในราคาค่าซ่อม 900 บาท หลังจากซื้อมาครบ 7 วัน ก็ให้มีอันตกน้ำป๋อมแป๋ม

หยิบขึ้นมาดู เออ ยังติดแฮะ รีบปิดเครื่อง ถอดแบต ถอดซิม สะบัดเครื่อง ให้น้ำออก พยายามเช็ดส่วนที่พอจะเช็ดได้จนแห้งหมด
แต่ก็ทำใจไว้แล้ว ว่าภายในน้ำเข้าไปเพียบแน่ เพราะช่องทางที่น้ำจะเข้ามีตั้งหลายทาง
ใส่ซิม ใส่แบต ลองเปิดเครื่องใหม่ (เสี่ยงเครื่องช๊อต นะเนี่ย) ยังติดอยู่ เช็คการใช้งานแต่ละส่วน

หน้าจอสัมผัส กดใช้งานได้บางเมนู และบางส่วนของหน้าจอไม่ตอบสนอง

กล้อง ยังถ่ายติด แต่ว่าเป็นฝ้าทั้งภาพ พลิกดูเลนส์ มีละอองน้ำจับเต็มหน้ากล้องเลย

เข้าเมนูเพลงยังได้อยู่ แต่อนิจจา เปิดเพลงไม่ได้ เครื่องบอกหาเพลงไม่เจอ เช็คดู ฮาร์ดดิสก์ หายไปแล้ว ( ที่เก็บข้อมูลแยกเป็น 2 ส่วน คือเมม 160 เมกกะไบต์ และฮาร์ดดิสก์ 8 กิกะไบต์)

เริ่มใจเสียแล้ว เพราะถ้าฮาร์ดดิสก์พัง ก็เสร็จกันเพราะไม่มีอะไหล่แน่ๆ แต่ถ้ามี ก็คงไม่หนี 5 พันบาท

มองหน้าจออีกที เริ่มเกิดฝ้าบนหน้าจอแล้ว เอาไปวางให้แดดส่อง โอ้ ไม่ทราบมีท้าวอะไรเสด็จมาหรือเปล่า ข้างในหน้าจอของเราเกิดรุ้งกินน้ำ (จริงๆ นะ ไม่ได้พูดเล่น)

ปิดเครื่อง ตระเวนหาที่ซ่อมในเชียงใหม่ ร้านเล็กๆ ในตลาดหลายร้าน พูดเป็นเสียงเดี่ยวกัน ว่าถ้าตกน้ำ ก็ซื้อใหม่เถอะ ไม่ต้องซ่อมหรอก ไม่คุ้ม อีกอย่าง เขาไม่มีเครื่องมือแกะโทรศัพท์ของโซนี่ ต้องเป็นร้านใหญ่ ๆ ถึงจะมี

ไปร้านใหญ่ แม่วังสื่อสาร หลังคาร์ฟู อือ ร้านใหญ่โต ตั้งบูทขายทุกยี่ห้อ ของโซนี่รุ่นใหม่ ๆ ก็มีขายทุกรุ่น (ยกเว้นรุ่นที่เราเอามาซ่อม อิอิ) "ช่างไม่อยู่นะคะ วันนี้วันอาทิตย์ ช่างหยุดค่ะ ถ้าจะซ่อม ต้องเอาเครื่องไว้ก่อนนะคะ" คนสวยแผนกซ่อมให้คำตอบ

ลองอีกที สอบถามวินมอเตอร์ไซค์ ได้ความว่าที่เซ็นทรัล แอร์พอร์ท มีร้านซ่อม ก็เลยลองไปดู เดินหาร้านซ่อมก็ไม่เห็น เจอแต่ร้านขายเต็มไปหมด
กำลังท้อใจ ก็ไปจ๊ะเอ๋ ร้านซ่อมเล็กๆ คูหาเดียวเข้า ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เข้าไปถึง บอกช่างว่า แกะโทรศัพท์ เป่าไล่น้ำให้แห้งที
ที่บอกอย่างนี้ ก็ด้วยคิดว่าเขาจะซ่อมไม่ได้ กำลังคิดจะเอาเข้าไปซ่อมที่มาบุญครอง ช่างหยิบโทรศัพท์เข้าไปในห้องทำงาน
อีก 10 นาทีต่อมา ถาดใส่ชิ้นส่วนของ W960i ก็ปรากฎตรงหน้า แล้วช่างก็บอกว่า นี่ยังแกะไม่หมด ส่วนของหน้าจอผนึกไว้ 8 ชั้น ต้องใช้เวลาแกะ แล้วต้องไล่น้ำ แช่น้ำยา อบให้แห้ง ประมาณชั่วโมงหนึ่งถึงจะเสร็จ
ถามช่างว่า ซ่อมเสร็จแล้วใช้งานได้เหมือนเดิมไหม ช่างตอบว่าเหมือนเดิมทุกอย่าง ถามว่าค่าซ่อมเท่าไหร่ เขาบอก 900 บาท เราบอกว่า เอาเลยแกะทำเลย (นาทีนั้นถึงช่างจะบอกว่า 2,000 บาท ก็ต้องซ่อม)
ชั่วโมงเศษผ่านไป เครื่องกลับมาอยู่ในมือเรา เหมือนเดิมทุกอย่าง (ตรงไหนดี มันก็ดีเหมือนเดิม ตรงไหนไม่ดี มันก็ยังไม่ดีอยู่เหมือนเดิม)

เอาประสบการณ์ซ่อม มาเล่าให้ฟังก่อนครับ
ประสบการณ์ซื้อก็อยากเล่าให้ฟัง
การใช้งานแต่ละส่วน ข้อเสียต่างๆ ก็อยากเล่าให้ฟัง แต่ขอเป็นพรุ่งนี้ครับ
The KopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจเรื่องราคาและร้านขาย
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 10:12  

มาอ่านแล้ว ดีมั่กๆเลย อยากขอความคิดเห็นว่าซื้อจากร้านไหนเหรอคับ จะได้ไปซื้อมั่ง คงไม่เป็นไรใช่ไหมคับ ถ้าจะบอกชื่อร้านและสถานที่ คือ อยากได้ประสบการณ์จากท่านน่ะคับ อยากได้มากw960i เล็งมานาน รอมานานแล้ว รุ่นไหนมา ยี่ห้อไหน ก็ไม่ทำให้เปลี่ยนใจได้เลย ชอบมั่กๆ ใช้แล้วเป็นไงบ้างคับ อยากรู้จัง มาเล่าสู่กันฟังอีกนะครับ สนใจมากๆ
Raymond_Bridges
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ประสบการณ์ ในการซื้อและการซ่อม พร้อมการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 11:48  

man love se ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวันที่ 3 ธ.ค. ที่มาบุญครอง ในราคา 22,500 บาท แล้วก็เดินทางขึ้นเหนือ ไปแม่ฮ่องสอน กับเชียงใหม่

ซ่อมแล้วครับ เมื่อวันที่ 9 ธ.ค. ที่ เซ็นทรัล แอร์พอร์ต เชียงใหม่ ในราคาค่าซ่อม 900 บาท หลังจากซื้อมาครบ 7 วัน ก็ให้มีอันตกน้ำป๋อมแป๋ม

หยิบขึ้นมาดู เออ ยังติดแฮะ รีบปิดเครื่อง ถอดแบต ถอดซิม สะบัดเครื่อง ให้น้ำออก พยายามเช็ดส่วนที่พอจะเช็ดได้จนแห้งหมด
แต่ก็ทำใจไว้แล้ว ว่าภายในน้ำเข้าไปเพียบแน่ เพราะช่องทางที่น้ำจะเข้ามีตั้งหลายทาง
ใส่ซิม ใส่แบต ลองเปิดเครื่องใหม่ (เสี่ยงเครื่องช๊อต นะเนี่ย) ยังติดอยู่ เช็คการใช้งานแต่ละส่วน

หน้าจอสัมผัส กดใช้งานได้บางเมนู และบางส่วนของหน้าจอไม่ตอบสนอง

กล้อง ยังถ่ายติด แต่ว่าเป็นฝ้าทั้งภาพ พลิกดูเลนส์ มีละอองน้ำจับเต็มหน้ากล้องเลย

เข้าเมนูเพลงยังได้อยู่ แต่อนิจจา เปิดเพลงไม่ได้ เครื่องบอกหาเพลงไม่เจอ เช็คดู ฮาร์ดดิสก์ หายไปแล้ว ( ที่เก็บข้อมูลแยกเป็น 2 ส่วน คือเมม 160 เมกกะไบต์ และฮาร์ดดิสก์ 8 กิกะไบต์)

เริ่มใจเสียแล้ว เพราะถ้าฮาร์ดดิสก์พัง ก็เสร็จกันเพราะไม่มีอะไหล่แน่ๆ แต่ถ้ามี ก็คงไม่หนี 5 พันบาท

มองหน้าจออีกที เริ่มเกิดฝ้าบนหน้าจอแล้ว เอาไปวางให้แดดส่อง โอ้ ไม่ทราบมีท้าวอะไรเสด็จมาหรือเปล่า ข้างในหน้าจอของเราเกิดรุ้งกินน้ำ (จริงๆ นะ ไม่ได้พูดเล่น)

ปิดเครื่อง ตระเวนหาที่ซ่อมในเชียงใหม่ ร้านเล็กๆ ในตลาดหลายร้าน พูดเป็นเสียงเดี่ยวกัน ว่าถ้าตกน้ำ ก็ซื้อใหม่เถอะ ไม่ต้องซ่อมหรอก ไม่คุ้ม อีกอย่าง เขาไม่มีเครื่องมือแกะโทรศัพท์ของโซนี่ ต้องเป็นร้านใหญ่ ๆ ถึงจะมี

ไปร้านใหญ่ แม่วังสื่อสาร หลังคาร์ฟู อือ ร้านใหญ่โต ตั้งบูทขายทุกยี่ห้อ ของโซนี่รุ่นใหม่ ๆ ก็มีขายทุกรุ่น (ยกเว้นรุ่นที่เราเอามาซ่อม อิอิ) "ช่างไม่อยู่นะคะ วันนี้วันอาทิตย์ ช่างหยุดค่ะ ถ้าจะซ่อม ต้องเอาเครื่องไว้ก่อนนะคะ" คนสวยแผนกซ่อมให้คำตอบ

ลองอีกที สอบถามวินมอเตอร์ไซค์ ได้ความว่าที่เซ็นทรัล แอร์พอร์ท มีร้านซ่อม ก็เลยลองไปดู เดินหาร้านซ่อมก็ไม่เห็น เจอแต่ร้านขายเต็มไปหมด
กำลังท้อใจ ก็ไปจ๊ะเอ๋ ร้านซ่อมเล็กๆ คูหาเดียวเข้า ก็ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ เข้าไปถึง บอกช่างว่า แกะโทรศัพท์ เป่าไล่น้ำให้แห้งที
ที่บอกอย่างนี้ ก็ด้วยคิดว่าเขาจะซ่อมไม่ได้ กำลังคิดจะเอาเข้าไปซ่อมที่มาบุญครอง ช่างหยิบโทรศัพท์เข้าไปในห้องทำงาน
อีก 10 นาทีต่อมา ถาดใส่ชิ้นส่วนของ W960i ก็ปรากฎตรงหน้า แล้วช่างก็บอกว่า นี่ยังแกะไม่หมด ส่วนของหน้าจอผนึกไว้ 8 ชั้น ต้องใช้เวลาแกะ แล้วต้องไล่น้ำ แช่น้ำยา อบให้แห้ง ประมาณชั่วโมงหนึ่งถึงจะเสร็จ
ถามช่างว่า ซ่อมเสร็จแล้วใช้งานได้เหมือนเดิมไหม ช่างตอบว่าเหมือนเดิมทุกอย่าง ถามว่าค่าซ่อมเท่าไหร่ เขาบอก 900 บาท เราบอกว่า เอาเลยแกะทำเลย (นาทีนั้นถึงช่างจะบอกว่า 2,000 บาท ก็ต้องซ่อม)
ชั่วโมงเศษผ่านไป เครื่องกลับมาอยู่ในมือเรา เหมือนเดิมทุกอย่าง (ตรงไหนดี มันก็ดีเหมือนเดิม ตรงไหนไม่ดี มันก็ยังไม่ดีอยู่เหมือนเดิม)

เอาประสบการณ์ซ่อม มาเล่าให้ฟังก่อนครับ
ประสบการณ์ซื้อก็อยากเล่าให้ฟัง
การใช้งานแต่ละส่วน ข้อเสียต่างๆ ก็อยากเล่าให้ฟัง แต่ขอเป็นพรุ่งนี้ครับ

--------------

Can I ask you something? I was wondering if on the box of your phone it's written W960 just like me. Or it's written W960i? Just curious. Cuz I thought It was supposed to be W960i but the one I got it's W960. It has no i kub.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ประสบการณ์ ในการซื้อและการซ่อม พร้อมการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 12:33  

Raymond_Bridges ผู้เขียน:

Can I ask you something? I was wondering if on the box of your phone it's written W960 just like me. Or it's written W960i? Just curious. Cuz I thought It was supposed to be W960i but the one I got it's W960. It has no i kub.

ผมว่าเป็นที่ zone การขายหรือเปล่าครับ เพราะ w810 ก็มีทั้ง w810,w810c,w810i
man love se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประสบการณ์ ในการซื้อและการซ่อม พร้อมการใช้งาน
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2007 23:28  

อ้างถึง:
มาอ่านแล้ว ดีมั่กๆเลย อยากขอความคิดเห็นว่าซื้อจากร้านไหนเหรอคับ จะได้ไปซื้อมั่ง คงไม่เป็นไรใช่ไหมคับ ถ้าจะบอกชื่อร้านและสถานที่ คือ อยากได้ประสบการณ์จากท่านน่ะคับ อยากได้มากw960i เล็งมานาน รอมานานแล้ว รุ่นไหนมา ยี่ห้อไหน ก็ไม่ทำให้เปลี่ยนใจได้เลย ชอบมั่กๆ ใช้แล้วเป็นไงบ้างคับ อยากรู้จัง มาเล่าสู่กันฟังอีกนะครับ สนใจมากๆ

ผมก็ไม่ทราบว่าต้องห้ามหรือเปล่า ถ้าบอกชื่อร้าน ก็ขอออกตัวไว้ก่อนนะครับ ว่าไม่ได้มาโฆษณาให้ร้านเขานะครับ ถือว่าเป็นข้อมูล สำหรับผู้ที่สนใจ

ผมซื้อมาจากร้าน นิทานโมบาย มาบุญครองชั้น 4 โซนโตคิว ล็อค G59 (แต่ว่าร้านนี้ ไปเอาของมาจากร้าน ตี๋ เซลูล่า อีกทีนะครับ)

คราวนี้มาถึงประสบการณ์ในการซื้อนะครับ ขอเล่าแบบย่อ ๆ ละกัน เพื่อไม่ให้เสียเวลาอ่าน 2 ธันวาคม กลางดึก อ่านพบในกระทู้นี้แหละว่า มีเครื่องหิ้วในมาบุญครองแล้ว ราคา 23,000 บาท 3 ธันวาคม บ่ายโมงตรง กำเงินขึ้นมาบุญครอง
ตั้งใจไว้ว่า ถ้ามีรุ่นนี้ ไม่เกินราคาที่เห็นจะซื้อ ถ้าไม่มีไม่เอารุ่นอื่นเด็ดขาด (ใช้ k 750i อยู่ครับ) ถามหาไล่ไปทีละร้าน เกือบ 10 ร้าน ก็ไม่มี ยังไม่มา แถมแต่ละร้านก็โทรเช็คไปร้านอื่น ๆ รวมทั้งร้านที่ขายเครื่องหิ้วด้วย แต่ก็ไม่มี
ผ่านไปเกือบชั่วโมง จนมาถึงร้านนิทานโมบาย เขาก็โทรเช็คทีเดียว เจ้าของร้านบอกว่า 4 ร้านที่เขาโทรเช็ค ถ้าไม่มี ก็แสดงว่าของยังไม่เข้ามาบุญครอง แล้วก็แจ็คพอตครับ หาได้แค่ร้านเดียว คือร้านตี๋ เซลูล่า ผมถามเขาว่าอยู่ตรงไหน จะไปดูเอง เขาก็บอกว่ารออยู่ที่นี่แหละเดี๋ยวเขาให้เด็กไปเอามาให้ดู (ไม่ทราบว่าเขาได้เปอร์เซ็นต์เท่าไหร่)

5 นาที่ผ่านไป W960i ตัวเป็นๆ มาปรากฏอยู่ตรงหน้าผม โอ้พระเจ้าช่วย โทรศัพท์ที่ผมเห็นเดินทางผ่านสมรภูมิรบมาก่อนถึงมาบุญครองหรือไงก็ไม่ทราบ เยินสุดๆ ยังกับเครื่องที่ถูกใช้งานมาเป็นปี แถมยังมาพร้อมหูฟังแบบเส้นละ 150 บาท ผิดคาดเป็นอย่างมาก

ผมถามทันที่ มีตัวใหม่หรือเปล่า เจ้าของร้านบอกว่านี่แหละตัวใหม่ ผมก็หยิบให้ดูตำหนิ เจ้าของร้านโทรอีกครั้ง แล้วบอกเด็กไปเอาตัวใหม่ สักพัก ตัวใหม่มา ห่อพลาสติกมาอย่างดี แค่มาแต่ตัวเครื่องครับ อุปกรณ์ยังเป็นชุดเดิมที่วางอยู่หน้าผม คือที่ชาร์จแบต 1 ตัว หูฟังกะหลั่วๆ อีก 1 เส้น

ผมแกะพลาสติกออก มองผ่าน ๆ เออตัวนี้ใหม่เอี่ยมแน่นอน ถามราคา บอก 24,200 บาท หลังจากต่อรองราคาก็เหลือ 23,000 บาท คราวนี้ถึงคิวหูฟัง ผมถามไปว่า ทำไมเอาหูฟังเส้นนี้มา หูฟังรุ่นนี้เป็นแบบอินเอียร์ และมีรีโมทแบบแท่งสี่เหลี่ยมยาวๆ เจ้าของร้านก็ดุเด็กที่ไปเอามา ว่าหยิบมาไม่ถูก แล้วให้เด็กไปเอามาใหม่

สักพักกลับมาพร้อมหูฟังอินเอียร์ แบบที่ใส่แพ็คแยกขายต่างหาก รุ่น HPM 82 มาให้ รุ่นนี้มีรีโมทเหมือนกันแต่เป็น แบบสี่เหลี่ยมผืนผ้า ผมก็บอกเจ้าของร้านอีกว่า หูฟังรุ่นนี้ก็ไม่ใช่หูฟังของเครื่องนี้ เจ้าของร้านก็แก้ตัวไปว่า ร้านที่หิ้วเครื่องมา มีให้แต่แบบนี้แหละ ผมก็เริ่มลังเลแล้ว ไม่รู้เสียงจะดีหรือเปล่า ของจริงหรือของปลอมก็ไม่ทราบ แกะมาลองฟังเสียงก็ไม่ได้เพราะผนึกรอบด้าน ถ้าจะแกะต้องใช้มีดกรีดอย่างเดียว เลยถามเจ้าของร้านว่า แกะลองได้ไหม แต่ถ้าเสียงไม่ดีเท่าหูฟังตัวที่ใช้อยู่ ไม่เอานะ เจ้าของร้านโทร ถามร้านที่เอามา แล้วก็แกะหูฟังออกลอง

ปรากฏผลว่า HPM 82 ไม่อาจเอาชนะ HPM 70 เมื่อฟังจาก W960i ผมเลยชี้ให้เจ้าของร้านเขาดู ว่าเข็มสีทองของหูฟังแต่ละรุ่นตรงจุดเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ มีไม่เท่ากัน และสั้นบ้างยาวบ้างไม่เหมือนกัน ดังนั้นถ้าใช้หูฟังผิดรุ่น คุณภาพเสียงก็ได้ไม่เต็มที่ ตกลงว่าผมไม่เอาหูฟัง ได้ลดอีก 500 บาท จ่ายเงินเรียบร้อย อ้าว ไม่มีสายคอนเน็คเตอร์ ถามหา เขาก็หยิบแถว ๆนั้นมาให้ 1 เส้น

สรุปว่าผมจ่ายเงินไป 22,500 บาท สิ่งได้มาคือ ตัวเครื่อง 1 เครื่อง สายชาร์ต 1 เส้น สายคอนเนค 1 เส้น รวม 3 ชิ้น ไม่มีกล่องใส่ ไม่มีคู่มือ ไม่มีซีดีรอม ไม่มีหูฟัง ไม่มีการรับประกันใดๆ ทั้งสิ้น (อันหลังนี่ เขาไม่ได้บอก ผมเองก็ไม่ได้ถาม เพราะไม่สนใจเรื่องการรับประกัน)

ค่อนข้างผิดหวังกับ การซื้อเครื่องหิ้วครั้งนี้ เพราะเมื่อ 2 ปีก่อน ซื้อ W900i ที่มาบุญครองเหมือนกัน แต่ได้ของที่แพ็คมาในกล่องสมบูรณ์ และมีอุปกรณ์ครบทุกอย่าง (ใช้มาครบ 2 ปี ไม่เคยเสีย ไม่เคยซ่อม แต่ว่าถูกขโมย เมื่อกลางเดือนพฤศจิกานี่เอง เลยต้องซื้อ K 750i มือ 2 มาใช้ชั่วคราว)

ถึงผิดหวังแต่ก็ยังตัดสินใจซื้อ เหตุผลเดียวคือ หายาก และท่าทางจะหาคนซื้อยาก

อันนี้สำหรับคนที่ถามว่า หูฟังรุ่นใดเสียงดีกว่ากัน ผมขอตอบตามประสบการณ์ของตัวเอง ที่เคยฟังมานะครับ ให้เลือกหูฟังรุ่นที่ตรงกับโทรศัพท์ แล้วซื้อหูฟัง 3.5 มม. คุณภาพดีๆ ใส่แทนหูฟัง 3.5 มม. ของ SE

ถ้าหูฟังไม่ตรงรุ่น แม้ซีรี่ย์ สูงกว่า ก็ไม่เป็นประโยชน์อันใด ยกตัวอย่างเช่น ผมมีโทรศัพท์ SE W 900i ใช้กับหูฟังรุ่น HPM 80 พอทดลองใช้หูฟังรุ่น HPM 70 ปรากฏว่า เสียงด้อยกว่าเดิมเยอะมาก แต่เมื่อนำหูฟังทั้ง 2 รุ่นมาใช้กับ K 750i หูฟังที่ชนะขาดลอยคือ HPM 70

ต่อไปคือประสบการณ์การใช้งานนะครับ คอยติดตามให้ดี ว่าเจ๋ง หรือเจ๊ง[/b][/quote]
The KopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สนใจมาก
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 00:04  

มาเร็วๆนะคับ วันเสาร์นี้จะไปซื้อแล้ว เห็นว่าที่มาบุญครองมีหลายร้านแล้วหล่ะคับ ที่มีเครื่องหิ้วรุ่นนี้ แต่ก็อยากรู้ว่าใช้แล้วเป็นไง เจ๋ง หรือ เจ๊ง เหอๆ รอท่านอยู่^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 15:47  

ทำไมหน้า 4-5 หายอะ จำได้ว่ามันมีถึงหน้า 4-5 แล้วนิ Question
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 16:46  

บุคคลภายนอก ผู้เขียน:
บอกได้คำเดียว ออกแบบได้ห่วยมาก เชยจริงๆ

แสดงว่าไม่เคยใช้ SE. ละซิ ถึงได้ว่าห่วย เฮ้อ...
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 18:11  

พวกนี้มันไม่เคยใช้ของดีๆหรอกครับเลยอยู่แต่ใน กะลา .... สงสัยสาวก โ.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 20:33  

deksilpa ผู้เขียน:

พวกนี้มันไม่เคยใช้ของดีๆหรอกครับเลยอยู่แต่ใน กะลา .... สงสัยสาวก โ.........

เมิง บร้า ป่าว ว่ะ กุไม่ ใช้ สาวก se แต่ไม่น่า พูดแบบ นี้ น่ะ นิสั ย แบบนี้ เลิก เถอะ มันไม่ทาม อะไร ดี ขึน หรอก น่ะ ถ้า พวกเราสาวก es โ...... แล้ว ไป หนัก ส่วนไหน ของ ญาติ คุณ ละ ไม่ ชอบ ก็ คือ ไม่ชอบ อย่า มาวิจารณ เสียๆ หายๆ ดิ ฟาย เรียก พ่อเอ๋ย

ว่าแต่ใครรุ้ศูนย์ K790i มือ 1 บาง หายาก จังอ่อ เค้า อยุ่ กทม น่า !! -* - พอ ดีแวว มาดู ตัว นี้ กลับ เจอ พวก กระทุ้ ปาก หมาๆ อีก จนได้
มา จาก กระทุ้ nk ป่าว พวกนี้ ชอบ ปาก ดี มั้กๆๆ
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 23:41  

ผมไม่แน่จนะครับ
แต่วันนี้แวะผ่านร้าน เจมาร์ท ที่งามวงศ์วาน เลยลองถามพนักงานดู
เขาบอกเครื่องจะมาอาทิตย์หน้าอ่ะครับ
ราคา 23xxx บาท
อันนี้ไม่คอมเฟริมนะครับ แต่พนักงานบอกมายังงั้นจริงๆๆ
oopzaa_234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย....ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 09:53  

เครื่องตอนนี้ที่ขายมาบุญครอง ก็คือเครื่องถือมาจากนอกอย่างเดียวเลยใช่ไหมคะ เครื่องศูนย์ยังไม่มาใช่ไหมอ่ะ (เพราะไปถามร้านไหน ก็ยังไม่มีเลย) แล้วคนที่ซื้อเครื่องนอกมา เสียงเพลงเป็นยังไงอ่ะ อยากรู้จัง เพราะชอบฟังเพลงค่ะ เมื่อวานไปดูมือถือ เห็น N81 ไปลองจับ ๆ ดู มันหนานะ รู้สึกเต็มไม้เต็มมือ และปุ่มข้าง ๆ ตัวเครื่องมันเยอะดีจริง ๆ แต่ยังไงเราก็รอ w960i ดีกว่า ไหน ๆ ก็รอมันมาตั้งนานแล้ว ตอนแรกใช้ K790i ใช้ได้สัก 9 เดือน ดันไปลืมไว้บนรถแท็กซี่ซะนี่ แย่จัง ตอนนี้ซื้อเครื่องใหม่รุ่นธรรมดาไว้โทรเข้าออกใช้ไปก่อน ก็เพราะจะรอ w960i เนี่ย

****อยากถามอีกนิดค่ะ กรณีเครื่องหาย ศูนย์โซนี่จะล๊อค อีมี่ ได้ไหมคะ ความเป็นไปได้ในการได้คืนนี่พอมีไหม เพราะเวลาเครื่องแพง ๆ หาย รู้สึกอื้ออึง แย่เลย****
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 20:59  

deksilpa ผู้เขียน:

เมิง บร้า ป่าว ว่ะ กุไม่ ใช้ สาวก se แต่ไม่น่า พูดแบบ นี้ น่ะ นิสั ย แบบนี้ เลิก เถอะ มันไม่ทาม อะไร ดี ขึน หรอก น่ะ ถ้า พวกเราสาวก es โ...... แล้ว ไป หนัก ส่วนไหน ของ ญาติ คุณ ละ ไม่ ชอบ ก็ คือ ไม่ชอบ อย่า มาวิจารณ เสียๆ หายๆ ดิ ฟาย เรียก พ่อเอ๋ย

ว่าแต่ใครรุ้ศูนย์ K790i มือ 1 บาง หายาก จังอ่อ เค้า อยุ่ กทม น่า !! -* - พอ ดีแวว มาดู ตัว นี้ กลับ เจอ พวก กระทุ้ ปาก หมาๆ อีก จนได้
มา จาก กระทุ้ nk ป่าว พวกนี้ ชอบ ปาก ดี มั้กๆๆ

แล้วไอที่ คุร กระทำ มันไม่ใช่ วิจารณ์เสียๆ หายๆ หรือไงครับ ดูคำพูดตัวเองซ่ะมั่งนะ ค่อยว่าคนอื่น ....... ออกแบบห่วยก็ไม่ต้องใช้ หรือ โพส อะไร มาแบบนั้นนะ โพสทำป้าอะไร ....
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 21:04  

อีก อย่าง ผมไม่ใช่พวก โนเกีย เพราะผมเกลียดมัน ..... ผมใช้ Sony .......
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 23:11  

ทุกยี่ฮ่อมีจุดอ่อนและจุดแข็ง แนวทางการตลาดที่แตกต่างกันออกไป ถ้าทุกยี่ฮ่อทำเครื่องที่ดีสุดออกมาขายอยู่รุ่นเดีวยคงจะน่าเบื่อน่าดูว่าไหมครับ ส่วนตัวผมชอบทั้งสองยี่ฮ่อนะครับ อันไหนถูกใจก็ซื้อ เปิดใจให้กว่างรับสิ่งใหม่ๆเข้ามาบ้างก็เป็นการดีนะครับ
พ่อแม่รังแกฉัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 10:20  

เครื่องศูนย์จะวางขายเดือนนี้หรือเปล่าครับ หรือว่าปีหน้านู้นเลยครับ

เห็นแล้วอยากเปลี่ยนมาใช้มือถือของ Sony บ้างจังเบื่อ Nokia อย่างแรงแล้ว

ที่บ้านนี่จะซื้อมือถือให้แต่ละทีก็จะซื้อโนเกียมาให้อย่างเดียวเลย แถมซื้อให้เหมือนกันอีกทั้งพี่

ทั้งน้องพี่ใช้ N81 ผมก็ใช้ N81 นี่เก็บตังส์ได้ 20000 นิด ๆ แล้วกะว่าถ้าราคาไม่เกินนี้

ผมจะถอย Sony รุ่นนี้แหละมาใช้เป็นของตัวเองให้ได้เลย

ปล.ปุ่มรับสาย วางสายมันอยุ่ตรงไหนเหรอครับ
papaya3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 17:10  

แล้วปุ่มเลื่อนขึ้นลงซ้ายขวา ต้องกดที่ไหนหว่า
papaya3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 18:46  

อยากทราบว่า cpu ของ w960i , n95 8g , n81 8g
มีเท่าไหร่กันมั่งอะคะ
เผื่อจะได้เปรียบเทียบความเร็วของโทรศัพท์ค่ะ
jeno
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2007 23:50  

ล่าสุดไปถามศูนย์ Sony Ericsson สาขา ซีคอน เมื่อวันเสาร์ที่ 15 ที่ผ่านมา

พนักงานบอกว่า เครื่องจะมาปลายปีครับ ผมพยายามให้ระบุวันที่แน่นอน

แต่เค้าก็ยังไม่สามารถระบุได้

แต่ตอนนี้เค้าเปิดให้จองเครื่องได้แล้วครับ มัดจำไว้ได้เลย ราคาขายพนังงานบอกมาว่า

23,900 หรือ 23,500 ผมจำไม่ได้แล้ว เอาเป็นว่า 23000 กว่าๆ ละกัน

เพื่อนๆ จะได้ทราบราคาเครื่องศูนย์กันไว้ก่อน

ส่วนตัวผมตอนนี้ เริ่มลังเล P1i กับ W960i แล้วสิเนี่ยเพราะราคา P1i นั้นลงมามากเลย
และผมไปอ่าน review อีกที่นึงมาในเมืองนอก
เค้าก็ติเรื่องการ response ของ menu และ music player เช่นกันนะครับว่า
ค่อนข้างช้าทีเดียว แต่คำชมกันยังมากว่าอยู่ดีครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 00:12  

มันเป็นหน้าจอแบบสัมผัสครับ .... ปุ่มต่างๆ ก็แบบสัมผัสครับ ไม่เหมือนแบบเก่าๆ ส่วนเรื่องความเร็วนี่ คงอยู่ที่การลงดปรแกรมด้วยว่า ลงมากหรือ ดีแบบไหน ถ้าลงมากก็อาจจะช้าบ้าง แต่ถ้าไม่ลงเลย ก็คงเร็วครับ ....
123456748
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 10:42  

เท่าที่ทราบราคาจากศูนย์ Sony สำหรับ W960i จะเปิดตัวที่ราคา 19,600 บาทครับ ประมาณต้นปีหน้าีครับ ยังไงก็ลองดูนะคับ เพราะผมก็รอรุ่นนี้เหมือนกัน ^^
Xxx:)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 20:47  

วันนี้ผมไปเดินดูโทรศัพท์มา กำลังลังเลว่าจะเลือกอะไรดีระหว่าง N82 กับ W960i

ผมได้ถามพี่ที่ร้านว่าเครื่อง W960i จะมาเมื่อไร และราคาเท่าไร เขาโทรไปถามคนในศูนย์ SE ให้ เขาแจ้งว่า เครื่องจะมาประมาณสิ้นเดือนนี้ หรือต้นปีหน้า ราคาประมาณ 23900บาท ครับ

พี่ที่ร้านก็เชียร์ให้เอา N82 ใหญ่เลย ผมก็อยากเห็น W960i ก่อน
koyote
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อรุ่นไหนดีน๊า
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 09:52  

ตอนแรกกะจะซื้อ W910i แต่พออ่านในกระทู้ เจอข้อเสียเยอะอ่ะ
เลยจะรอดู W960i ก่อนดีกว่าเน๊อะ ๆ ๆ
w550i user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2007 20:34  

จะรอรุ่นนี้ละ K850 กะ W910 โดนโจมตีเยอะจัง เก็บตังค์ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2007 22:07  

อยากทราบว่าควบคุมกดขึ้นลงซ้ายขวาอย่างไรคะ ไม่เคยใช้โซนี่ ขออภัยค่ะ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2007 08:43  

papaya3 ผู้เขียน:
แล้วปุ่มเลื่อนขึ้นลงซ้ายขวา ต้องกดที่ไหนหว่า

PZ16 ผู้เขียน:
อยากทราบว่าควบคุมกดขึ้นลงซ้ายขวาอย่างไรคะ ไม่เคยใช้โซนี่ ขออภัยค่ะ

เลื่อน Jog ด้านข้างไงคับ
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 10:06  

เมื่อวานไปเดิน MBK มา เจอเครื่องนอกแล้ว จำชื่อร้านไม่ได้ แต่จะอยู่แถวๆที่ขายขนมเบื้องเยอะๆ ทางร้านบอกว่า ราคา 25900 ซึ่งเราคิดว่าถ้าเข้ามาขายอย่างเปนทางการราคาน่าจะไม่ถึงสองหมื่นนะ .... จากการสัมผัสเล่นดู มันก็โอเคนะ แต่รู้สึกว่า เครื่องจะน่วงๆหน่อย โหลดช้าาา ขนาดก็พอดีๆมือ อืมประมาณ w95o ละ เราว่ารอให้ fw มันดีๆก่อง อาจแก้ปัญหา เครื่องช้าได้ คิดว่าต้นปีหน้าก็จะเข้ามาขายแล้วล่ะ
TheKopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W960i
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 23:12  

ซื้อมาใช้แล้วเครื่องนอกนี่แหล่ะคับที่ MBK ก็โอเคอ่ะนะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ก็ฟังๆไว้ละกันเน๊าะ กล่องสวย อุปกรณ์ครบ ราคาต่อแบบเต็มที่แล้ว(มั๊ง) 24500 ก็ใช้ดีอ่ะคับ พอดีมือดี ถามว่าหน่วงมั๊ยน่ะเหรอ ก็ไม่น่ะนะ อาจจะเป็นเพราะยังใส่ข้อมูลไม่เยอะก็ได้ แค่กิ๊กกว่าๆเองแต่เปรียบเทียบกับ n81 n95 ที่ได้จับก็คิดว่าเร็วกว่าน่ะนะ อาจเป็นเพราะเป็นซิมเบี้ยน UIQ ก็ด้าย มันเหมาะกับด้านบันเทิงมากกว่า ส่วนโนเกียเค้าเน้นใช้ได้ครบวงจร ใช้ได้ทุกอย่าง ภาพก็สวยดี กลอ้งก็โอนะคับ โดยรวมก็น่าใช้ ไม่อยากสาธยายมาก เสียงในหูฟังยิ่งไม่ต้องพูดถึง ผู้ที่รักการฟังวอล์คแมนย่อมรู้ดี กินขาดทุกยี่ห้อเจ้าค่ะ รับประกัน ส่วนลำโพงโทรศัพท์เบสไม่ได้ใจเท่าไหร่ เมื่อเปิดเทียบกับ W810i เครื่องเก่าของผม เบสลำโพงจะดีกว่ามาก น่าฟังกว่า แต่เสียงของ W960i ก็ไม่ได้เลวร้ายหรอกนะคับ เพียงแต่เสียดายที่เบสนอกมันไม่สมกับที่คาดหวังไว้ อ้อแล้วไอ้ตัวนี้มันยังพิมพ์ไทยไม่ด้ายนะคับ คงต้องรอให้ตัวจริงมันมาก่อนแล้วก็ค่อยไปอัพโปรแกรมพร้อมกันกับศูนย์ ตอนนี้ก็หรูใช้โชว์ไปก่อน แต่มันก็รับภาษาไทยได้นะ ทั้งเมล์ เมสเซส และรายชื่อโทรศัพท์ ถ้าอยากรู้อะไรก็ถามมาละกันนะคับ ถ้าพอตอบได้จะตอบ เพราะไม่ใช่เซียนอ่ะนะคับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัว เจงๆ ขอบคุณที่อ่านกันนะคับ
สาวก SE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2007 21:52  

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2007 23:12 [ 125.26.117.200 ]

--------------------------------------------------------------------------------

ซื้อมาใช้แล้วเครื่องนอกนี่แหล่ะคับที่ MBK ก็โอเคอ่ะนะ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัว ก็ฟังๆไว้ละกันเน๊าะ กล่องสวย อุปกรณ์ครบ ราคาต่อแบบเต็มที่แล้ว(มั๊ง) 24500 ก็ใช้ดีอ่ะคับ พอดีมือดี ถามว่าหน่วงมั๊ยน่ะเหรอ ก็ไม่น่ะนะ อาจจะเป็นเพราะยังใส่ข้อมูลไม่เยอะก็ได้ แค่กิ๊กกว่าๆเองแต่เปรียบเทียบกับ n81 n95 ที่ได้จับก็คิดว่าเร็วกว่าน่ะนะ อาจเป็นเพราะเป็นซิมเบี้ยน UIQ ก็ด้าย มันเหมาะกับด้านบันเทิงมากกว่า ส่วนโนเกียเค้าเน้นใช้ได้ครบวงจร ใช้ได้ทุกอย่าง ภาพก็สวยดี กลอ้งก็โอนะคับ โดยรวมก็น่าใช้ ไม่อยากสาธยายมาก เสียงในหูฟังยิ่งไม่ต้องพูดถึง ผู้ที่รักการฟังวอล์คแมนย่อมรู้ดี กินขาดทุกยี่ห้อเจ้าค่ะ รับประกัน ส่วนลำโพงโทรศัพท์เบสไม่ได้ใจเท่าไหร่ เมื่อเปิดเทียบกับ W810i เครื่องเก่าของผม เบสลำโพงจะดีกว่ามาก น่าฟังกว่า แต่เสียงของ W960i ก็ไม่ได้เลวร้ายหรอกนะคับ เพียงแต่เสียดายที่เบสนอกมันไม่สมกับที่คาดหวังไว้ อ้อแล้วไอ้ตัวนี้มันยังพิมพ์ไทยไม่ด้ายนะคับ คงต้องรอให้ตัวจริงมันมาก่อนแล้วก็ค่อยไปอัพโปรแกรมพร้อมกันกับศูนย์ ตอนนี้ก็หรูใช้โชว์ไปก่อน แต่มันก็รับภาษาไทยได้นะ ทั้งเมล์ เมสเซส และรายชื่อโทรศัพท์ ถ้าอยากรู้อะไรก็ถามมาละกันนะคับ ถ้าพอตอบได้จะตอบ เพราะไม่ใช่เซียนอ่ะนะคับ อันนี้ความคิดเห็นส่วนตั๊ว ส่วนตัว เจงๆ ขอบคุณที่อ่านกันนะคับ

ขอบคุณมากคับ..... อยากถามว่า คุณภาพเสียงผ่านหูหังนี้ ดีกว่า w.. รุ่นอื่นๆหรือป่าวคับ
และ เครื่องเกิดอาการค้างบ้างมั้ยคับ ขอบคุณมากๆนะคับ
TheKopMK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 00:46  

หูฟังตัวที่ให้มาไม่มีรีโมทในตัวนะคับ คิดว่าโดนหลอกซะแล้ว แต่ดูในกล่องและดูคู่มือ อ้อ มันให้มาตามรุ่นจิงๆแฮะ ไม่แน่มาไทยอาจจะมีรีโมทแล้วก็ได้ คนที่อดใจรออยู๋ก็ลุ้นกันต่อไป ส่วนที่ถามนะคับว่า ลำโพงหูฟังเป็นไง จากการฟังแล้วก็ถือว่าดีกว่ารุ่นอื่นๆในตระกูลเดียวกันพอสมควรเลยหล่ะ เร่งเสียงได้ดังกว่า เบสไม่แตกแถมยังแน่นกว่าทุกรุ่นซะด้วย เส้นเสียงครบถ้วน มีอีควอไลเซอร์ให้เลือกหลายหลายขึ้น จะติก็แต่เบสลำโพงตัวเครื่องโทรศัพท์นี่แหล่ะ สงสัยจะกลัวลำโพงแตกเพราะลำโพงมันเล็กอ่ะเน๊าะ ที่อยู่หลังเครื่องอ่ะ เสียงมันใสไม่สะใจเท่าไหร่ แต่โดยรวมเสียงก็ดีผ่าน ชัดเจน หูฟังรุ่นนี้ดูจะทำให้ยางหนาขึ้นเพื่อรองรับกับเบสที่หนักขึ้น ทำให้เสียงเบสสะใจคนชอบวอล์คแมนตัวนี้จนโงหัวไม่ขึ้นกันเลยทีเดียว พอหอมปากหอมคอเน๊าะ มีอะไรก็ถามได้คับ ช่วงนี้ยังเห่ออยู่ อิๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: