Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W960i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 858 / เข้าชม: 1107554
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W960i
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 00:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

อ้อ ลืมบอกน่ะคับ เกี่ยวกับอาการหน่วงของเครื่อง ก็ตอนนี้ยังใช้หน่วยความจำแค่หนึ่งในสี่ของทั้งหมดแค่นั้นเอง ยังไม่เจอค้างนะ ส่วนการถ่ายโอนข้อมูลระหว่างคอมกับโทรศัพท์รุ่นนี้ เร็วถูกใจกว่ารุ่นอื่นๆมากกกกกกกกกกกกกกก เร็วจู๊ดๆเลยประหนึ่งฮาร์ดดิสก์ตัวนอกเสียบเลย เหอๆ
analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 09:18  

อืม...อยากได้สาดดดดเลยนะเนี่ย แต่ยังไงผมก็รอเครื่อง 0 ดีกว่าครับพี่น้อง แต่มันจะมาเมื่อไหร่เนี่ยดิ โบนัสผมจะมีหรือป่าวก็ไม่รู้ปีนี้
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 12:46  

Laughing
เห็น se เปิดจองเครื่อง 0
http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=11867
Flocon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 17:37  

อยากรู้ว่ากล้องหน้าถ่ายรูปได้รึเปล่าคะ แล้วเป็น VGA ใช่รึเปล่า?

ขอบคุณค่ะ Very Happy
man love se
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงคุณ TheKopMK
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2007 20:42  

ถามหน่อยครับ ว่าได้หูฟังรุ่นอะไรมาครับ และมีลักษณะเป็นอย่างไร
ตอนผมซื้อ มันมีแต่เครื่องนะครับ เลยต้องใช้กับหูฟังรุ่นเก่า[/quote]
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 14:04  

หูฟังเครื่อง 0 ของโซนี่ จะแถม HPM 70 ทุกที่ครับไม่ว่าจะ Blisstel เจมาร์ท Very Happy .......
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 14:05  

Flocon ผู้เขียน:
อยากรู้ว่ากล้องหน้าถ่ายรูปได้รึเปล่าคะ แล้วเป็น VGA ใช่รึเปล่า?

ของยี้ห้อโซนี่จะใช้ถ่ายไม่ได้ครับสำหรับกล้องหน้า...... ใช้วีดีโอคอลได้อย่างเดียว เว้น แต่รุ้น W900i ที่ใช้ถ่ายได้เพียงรุ่นเดียว ..... Very Happy
PZ16
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 19:38  

ดูรีวิวและ น่าใช้มาก อยากถามคนที่ใช้แล้วอะ เอาข้อเสียมาบอกหน่อยสิ

แล้วเข้าวันไหน ราคาด้วย

หูฟังเป็นไง อะไรอื่นๆ wi-fi เร็วป่ะ

หาโปรแกรมยากมั้ย ส่วนมากโหลดกันที่ไหน

graphic สวยมั้ย

ขอบคุณค่ะ
Analogboy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 21:59  

เป็นที่น่ายินดีครับ เพราะตอนนี้มีคนได้ใช้เครื่องศูนย์แล้วครับ เพราะทาง โซนี่ได้เปิดให้จองก่อนใคร http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=11927
ราคาอยู่ที่ 21900 ก็ไม่ถูกไม่แพงครับผมว่า ส่วนการวางตลาดจริงๆจะวางประมาณกลางเดือนมกราคมปีหน้าครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าราคาจะปรับหรือป่าว ส่วนอุปกรณที่ให้มาในกล่องก็มีดังนี้ครับ http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=11867 ลองเข้าไปดูนะครับ น่าอิจฉาคนที่ได้ใช้เครื่องศูนย์ก่อนจริงๆครับ ลง SmartThai ได้แล้วด้วย
papaya3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : - -
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 22:05  

สรุปว่ารุ่นนี้ได้หูฟังรีโมทรึป่าวคะ
ถ้าไม่..
แล้วรุ่นไหนที่เป็นรีโมทมั่งอะคะ

แบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องอะค่ะ
ขอบคุณค่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 22:12  

ที่แถมมาให้อันนี้ HPM-70 ไม่มีรีโมทครับ ถ้าอยากได้ต้องไปหาซื้อเอาครับลอง search ใน google ดูครับ หรือไปถามตามศูนย์โซนี่ครับ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2007 23:31  

W950i และ W900i เท่านั้นครับที่มีหูฟังรีโมทแถมมาให้ ...... ผมคิดว่า W960i น่าจะแถมนะแต่ดันไม่แถม ไม่ค่อยคุ้มเลยอ่ะ ............ ราคา 20000+ แต่แถมมาแค่ HPM 70 ที่มีในรุ่น W ธรรมดา Very Happy
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เริ่มไม่ปลื้มครับ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:00  

deksilpa ผู้เขียน:
W950i และ W900i เท่านั้นครับที่มีหูฟังรีโมทแถมมาให้ ...... ผมคิดว่า W960i น่าจะแถมนะแต่ดันไม่แถม ไม่ค่อยคุ้มเลยอ่ะ ............ ราคา 20000+ แต่แถมมาแค่ HPM 70 ที่มีในรุ่น W ธรรมดา Very Happy

ถุกต้องที่สุดครับทำไม่ไม่แถมมาให้ราคาต้องสูงใช้หูฟังธรรมดามาก ๆ ๆ เซ่งครับท่าน
w960i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยที
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 12:10  

ตอนนี้อยากดูรูปมากครับอยากให้ท่านที่ซื้อมาอ่ะครับช่วยโพท์รูป พวกอุปกรณือาไร ทำนองนี้ครับอยากได้มากครับรอมาตั้งนานล่ะแต่ยังไม่แน่ใจเลยครับ

ช่วยที่ครับ แล้วพี่ ลุกเกอร์ ไม่คิดที่จะซื้อรุ่นนี้มาใช้หรอครับ ท่าน.... Razz
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 13:55  

อุปกรณืที่แถม ก้เหมือนๆกับ W รุ่นทั่วไปครับไม่มีไรพิเศษ ( แต่มีซองใส่มาให้ด้วย ) นอกนั้นเหมือนรุ่นธรรมดาหมดครับ ...... W910i ยังพิเศษกว่าอีกแถมแฟรชไดรมาด้วย ..... Very Happy
konjornn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 16:20  

แล้วรุ่นนี้มันต่อเนทยังไงคับ
เห็นว่าเป็น wi-fi ใช่ปะคับ
ยังงั้นสมมติว่าที่บ้านผมมี เร้าเตอร์นี้จะสามารถต่อเนทได้เลยปะคับ?
รบกวนผู้รู้ด้วย
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 17:24  

http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=66

ทำไมเครื่องของที่เว็บนี้ที่รีวิวมา

ตรง connections มี infrared ด้วยอะ งงนะเนี่ย

ประมาน กลางๆหน้า
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 17:35  

konjornn ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้มันต่อเนทยังไงคับ
เห็นว่าเป็น wi-fi ใช่ปะคับ
ยังงั้นสมมติว่าที่บ้านผมมี เร้าเตอร์นี้จะสามารถต่อเนทได้เลยปะคับ?
รบกวนผู้รู้ด้วย

ใช่ค่ะ ถ้าไม่ได้ล้อกอะไรไว้ก็เล่นได้เลย
konjornn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 19:41  

งั้นขอถามต่อเลยละกันคับ
งั้นหมายความว่า ผมสามารถเล่น MSN หรือ เวบทั่วไปได้เลยไหมคับ
หรือต้องลงโปรแกรมเพิ่มคับ
ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 01:52  

พี่ขา

จะถามว่ามือถือโซนี่รุ่นนีอ่ะค่ะ มีคนบอกว่ามือถือโซนี่สันยานมันแกว่งคือ

เวลาเราอยู่กรุงเทพแล้วคุยกับคนที่อยู่ต่างจังหวัดมันจาไม่ชัด หรือบางครั้งไม่ได้ยินเลย

มันเกี่ยวกับพวกเค้าใช้ซิมดีแทคป่ะค่ะหรือว่าไม่เกี่ยว หรือว่ามันเปนทุกรุ่น
เพราะว่าซิมของหนูเป็นซิม gsmอ่าค่ะ

มันจามีปันหาเหมือนของพวกเค้าป่ะค่ะ

ช่วยบอกหนูหน่อยน้า

ขอบคุนมากค่ะ
ppp2328
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 14:23  

เราเคยซื้อเครื่องนอก...ที่ MBK น่ะ ซื้อ รุ่น w 800 i มาสมัยแรกๆ เลยอ่ะ พอตอนหลังๆ เราไป update version มัน.. ไปที่ 0 sony อ่า เค้าก็ เอาเครื่องเราไปเช็คๆๆ.. เสร็จแล้วเค้าก็บอกเราว่า

มันอัพไม่ได้อ่า.. เพราะว่ามันเป็นเครื่องนอก.. เค้าเหมือนลองใส่ อีมี่ หรือรหัสไรสักอย่างที่มันมากะตัวเครื่องอะ แล้วเค้าบอกไม่พบรหัส...เบอร์นี้ในเครื่อง 0 เลยทำให้ update ไม่ได้อ่ะ...

ตอนนี้เราใช้ w800i กะ w 850i สองเครื่องเลย.. ก็อัพเดทไม่ได้ทั้งคู่เพราะมันเป็นเครื่องนอกอ่า..
ppp 2328
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 14:29  

Flocon ผู้เขียน:

คิดว่าน่าจะถ่ายไมได้น่ะ เหงเค้าว่าเอามารองรับ video call อ่า
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2007 23:26  

^
^
^
ถ่ายไม่ได้แน่นอนครับ ใช้วีดีดอคอลได้อย่างเดียวครับ นอกจากรุ่น W900i ที่ถ่ายได้มั้งนะ Very Happy
Looker
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2007 09:25  

ppp2328 ผู้เขียน:
เราเคยซื้อเครื่องนอก...ที่ MBK น่ะ ซื้อ รุ่น w 800 i มาสมัยแรกๆ เลยอ่ะ พอตอนหลังๆ เราไป update version มัน.. ไปที่ 0 sony อ่า เค้าก็ เอาเครื่องเราไปเช็คๆๆ.. เสร็จแล้วเค้าก็บอกเราว่า

มันอัพไม่ได้อ่า.. เพราะว่ามันเป็นเครื่องนอก.. เค้าเหมือนลองใส่ อีมี่ หรือรหัสไรสักอย่างที่มันมากะตัวเครื่องอะ แล้วเค้าบอกไม่พบรหัส...เบอร์นี้ในเครื่อง 0 เลยทำให้ update ไม่ได้อ่ะ...

ตอนนี้เราใช้ w800i กะ w 850i สองเครื่องเลย.. ก็อัพเดทไม่ได้ทั้งคู่เพราะมันเป็นเครื่องนอกอ่า..

ศูนย์ฯ ที่คุณว่านี่ศูนย์ฯ ไหนคับ?
ถ้าเป็นศูนย์บริการใหญ่ Loxley บางเขนเขาทำให้นะ แถมนั่งรอรับเครื่องกลับได้เลยถ้าคุณกดบัตรคิว > รอเรียก > ส่งเครื่องให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องไม่เกินบ่าย 3 โมง

ศูนย์ฯ ไม่รับทำให้ในกรณีต่อไปนี้
-ดัดแปลงแก้ไข spec เครื่องให้ผิดแผกไปจากเดิมไม่ว่าจะเป็นในส่วนของ HW หรือ SW เช่น เปลี่ยนฝาหน้า-หลังข้ามรุ่น (ยกเว้นขอซื้อเป็นอะไหล่ซึ่งต้องไปติดต่อที่แผนกอะไหล่แล้วเอาไปเปลี่ยนเองหรือจ้างตามร้านเปลี่ยนให้นั่นหมายถึงประกันฯ สิ้นสุดลงด้วย) หรือการ upgrade FW ข้ามรุ่น จะ upgrade ให้เฉพาะ FW ที่ออกแบบมาในแต่ละรุ่นซึ่งจะช่วยแก้ไขข้อบกพร่องอันเกิดจาก FW เดิม บางครั้งอาจเพิ่มเติมคุณสมบัติและความสามารถอื่นๆ ให้โทรศัพท์ด้วย
-ลงโปรแกรมภาษาไทย (กรณีเครื่องนอก)

ศูนย์ฯ ยินดีรับซ่อมเครื่องนอกรวมถึงการ upgrade FW แต่จะมีค่าใช้จ่ายทุกกรณี
Sirowzkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 13:36  

รบกวนหน่อยคับ ใครใช้รุ่นนี้รบกวนตอบหน่อยนะคับ

เวลา เสียบชารตแบต จะมีเสียงไหม คับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ p910 k750 เวลาเสียบชารต มันจะมีเสียง ตึ้ง น่ะคับ แต่รุ่นนี้ไม่มีหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 16:22  

Sirowzkung ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยคับ ใครใช้รุ่นนี้รบกวนตอบหน่อยนะคับ

เวลา เสียบชารตแบต จะมีเสียงไหม คับ ก่อนหน้านี้ผมใช้ p910 k750 เวลาเสียบชารต มันจะมีเสียง ตึ้ง น่ะคับ แต่รุ่นนี้ไม่มีหรอคับ

ผมก็ใช้ k750 มาก่อน เวลาชาร์ต ไม่มีเสียงนะครับ แสดงว่าที่ชาร์ต บ้านคุณมีปัญหาแล้วหล่ะ
เพิ่งเคยได้ยินนี่แหล่ะว่า ชาร์ตแล้วมีเสียง ไม่ใช่ใช้เครื่องปั่นไฟชาร์ตนะครับ ปัดธ่ออออ Evil or Very Mad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 19:08  

วางขายยังครับ เครื่องศูนย์ ราคาเท่าไหร่ครับ อยากได้มากๆ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 19:11  

อ้างถึง:
Author Message
SP Guest Posted: 01 Jan 2008 16:22 หัวข้อ:

--------------------------------------------------------------------------------

Sirowzkung ผู้เขียน:

ผมก็ใช้ k750 มาก่อน เวลาชาร์ต ไม่มีเสียงนะครับ แสดงว่าที่ชาร์ต บ้านคุณมีปัญหาแล้วหล่ะ
เพิ่งเคยได้ยินนี่แหล่ะว่า ชาร์ตแล้วมีเสียง ไม่ใช่ใช้เครื่องปั่นไฟชาร์ตนะครับ ปัดธ่ออออ

ผมใช้ W810i มีเสียง ติ้ง ครับ 1 ติ้ง ถ้าหน้าจะดับอยู่ มันจะมีเสียง ติ้ง พร้อมกับไฟหน้าจอแสดงครับ สักพักก็ดับ เป็นปกติครับ ส่วนรุ่นนี้ไม่ทราบครับ (ไม่ได้มีเสียงอยู่ตลอดเวลาที่ชาร์ดนะคับ) Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 07:52  

วางขายยังอะครับ ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เครื่อง 0 นะ
Sirowzkung
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 08:45  

ผมเบลอเองคับ โทษที พอดี ใช้ bluetooth ฟังเพลงอยู่เวลาเสียบชารตไฟ เสียงตัง ติ้ง มันจะไปดังใน bluetooth แทนคับ อิอิ อายจัง

อ้างถึง:

ursebisqtd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 11:28  

รบกวนหน่อยครับ...
อยากรู้ว่าที่หน้าจอ standby จะแสดงในลักษณะ Today แบบ PDA ได้เปล่า
เช่น การแสดง/แจ้งเตือนนัดหมายต่างๆ ล่วงหน้า หรือแจ้งเตือน Task ต่างๆ ปล. อยากเห็นภาพหน้าจอ standby อย่างแรง เพื่อประกอบการตัดสินใจ นะ นะ
oUoU
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 17:24  

เครื่องนี้ เอาไปใช้ที่ญี่ปุ่นได้มั้ยคะ
เพราะเห็นว่า รองรับ 3g ได้.... รึเปล่า
dtee_W960i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องจาก HK ลง Font Thai ที่ศูนย์ได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 19:31  

ได้ W960 มาจาก HK จะไปลงภาษาไทยที่ศูนย์ ได้มั้ยครับ ตอนนี้อ่านภาษาไทยไม่ได้ ลองโทรไปที่ SmartThai แล้วเค้าตอบว่าขาย software ให้ไม่ได้เพราะมีลิขสิทธิ์ งง? สงสัยต้องไป MBK ซะแล้ว ท่านที่ได้เครื่องนอกมาแล้วอ่านไทยได้แนะนำด้วยครับ
vid
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i'm waiting for u
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 20:56  

เมื่อไร มึมง จา วางขายสะที่ว๊ะ กูรูรอ มึมง นานแล้วไฟ้ย
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: i'm waiting for u
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2008 18:30  

vid ผู้เขียน:
เมื่อไร มึมง จา วางขายสะที่ว๊ะ กูรูรอ มึมง นานแล้วไฟ้ย

เดือนนี้วันที่ 15 หรือ 16 มั่งครับ อย่าเพ่งโมโหครับเพ่ Laughing
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เครื่องจาก HK ลง Font Thai ที่ศูนย์ได้มั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 00:21  

dtee_W960i ผู้เขียน:
ได้ W960 มาจาก HK จะไปลงภาษาไทยที่ศูนย์ ได้มั้ยครับ ตอนนี้อ่านภาษาไทยไม่ได้ ลองโทรไปที่ SmartThai แล้วเค้าตอบว่าขาย software ให้ไม่ได้เพราะมีลิขสิทธิ์ งง? สงสัยต้องไป MBK ซะแล้ว ท่านที่ได้เครื่องนอกมาแล้วอ่านไทยได้แนะนำด้วยครับ

ไม่น่าจะเข้าศูนย์ลอซเลย์ได้ ลองเข้าไปดูนะครับ

http://www.orisiswireless.com/v2/index.php?option=com_content&task=view&id=24&Itemid=27
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 08:52  

สนใจรุ่นนี้มากครับ เพราะ เด่นเรื่องเสียง ภาพ การเชื่อมต่อ จอสัมผัส wifi นี่แหล่ะ ใช้ k850 อยู่ก้อไม่ค่อยได้ถ่ยภาพ แต่อยากเล่น wifi นี่แหล่ะ ที่จริงใช้ notebook ก็ได้นะ แต่ไม่ค่อยสะดวก พกพาลำบากไป

ลองเล่นก่อนครับ
http://www.sonyericsson.com/trythephone/w960/index_p.htm?cc=th&lc=th&zone=pp&window=popup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 14:39  

เมื่อไหร่จะออกหนอ ไปเดินห้างทุกวันแวะดูมือถือทุกวัน อยากเห็นราคาจังเฟ้ยยยยยยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 17:17  

เห็นบอกว่าใครจองผ่านเว็บ se club จะได้รับเครื่องวันนี้นี่ครับ ใครได้แล้วถ่ายรูป มาดูหน่อยนะครับ เป็นไง เปลี่ยนธีมส์ได้เปล่า
ได้มาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข้อเสียๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 18:07  

ข้อเสียมีอยู่อย่างนึงครับ ร้ายแรงด้วย คือว่า ที่เลื่อนเปิดเพื่อใส่แบตฯ,ใส่ซิม มันเลื่อนออกยากมากมายมหาศาลครับ คือเลื่อนทีก็ออกแรงแทบหักเครื่องครับ ที่มาพูดก็แค่อยากจะบอกว่า เวลาได้มาแล้วน่ะครับ อย่าเปลี่ยนซิม บ่อยๆละกาน เด๋วจาหาว่าผมไม่เตือนนะครับ

ปล.ฝาหลังเลื่อนยากจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ข้อเสียๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 20:36  

ได้มาแล้ว ผู้เขียน:
ข้อเสียมีอยู่อย่างนึงครับ ร้ายแรงด้วย คือว่า ที่เลื่อนเปิดเพื่อใส่แบตฯ,ใส่ซิม มันเลื่อนออกยากมากมายมหาศาลครับ คือเลื่อนทีก็ออกแรงแทบหักเครื่องครับ ที่มาพูดก็แค่อยากจะบอกว่า เวลาได้มาแล้วน่ะครับ อย่าเปลี่ยนซิม บ่อยๆละกาน เด๋วจาหาว่าผมไม่เตือนนะครับ

ต้องกด เอามือกดสามปุ่มนูนๆข้างกล้องแล้วด้นลงนะ ง่ายนิดเดียวนะ
singkom
Year's Star

จังหวัด: Khon Kean
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 23:54  

อ้างถึง:
ได้มาแล้ว ผู้เขียน:

ต้องกด เอามือกดสามปุ่มนูนๆข้างกล้องแล้วด้นลงนะ ง่ายนิดเดียวนะ

เอ หรือว่าของผมมันแข็งผิดปกติหว่า คือผมลองแล้วอะคับ หรือว่าผมออกแรงเบาไป(แบบว่ากลัวพังอะคับ Razz )
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 17:37  

อยากทราบว่าพิมพ์ sms ไทยได้บนแป้นตัวเลขเลยรึป่าวคะ

หรือว่าต้องพิมพ์โดยระบบหน้าจอสัมผัสอย่างเดียว Laughing
TheKopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W960i
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2008 21:42  

เถียงขาดใจเลยนะคับ เรื่องฝาหลังใส่แบตเตอรี่ว่าเปิดยาก เลื่อนง่ายมากคับ แค่เอานิ้วกดลงที่จุดสามจุดนิดนึงแล้วก็เลื่อนลงก็ออกแล้ว ถอดซิมก็ง่าย ขอแค่มืออย่ามันมาก็พอ นิ้วกดซิมเลือนออกมาก็ออกแล้วนะคับ คนที่บอกเป็นที่การเลือกเครื่องมาหรือเปล่าคับ อาจจะโดนเครื่องที่ผ่านการชำแหล่ะมาแล้วก็ได้เลยเป็นแบบนั้น ส่วนเครื่องนี้สามารถพิมพ์ไทยผ่านปุ่มกดได้โดยระบบ T9 เหมือนโทรศัพท์ทั่วไป ที่ใช้ง่าย แต่หากจะพิมพ์ผ่านจอสัมผัสที่มีคีย์บอร์ดผ่านหน้าจอสัมผัสก็ได้เช่นกันคับ ผมก็รอตัวศูนย์มาเหมือนกัน จะได้เอาตัวนอกไปอัพให้ใช้ภาษาไทยได้ ร้านที่ขายเค้าก็บอกว่าให้มาอัพได้ถ้าตัวจริงมันมาแล้ว มีอะไรถามเข้ามาได้นะคับ ถ้าพอรู้จะช่วยตอบคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 07:35  

เปลี่ยน ธีมส์ได้เปล่าครับ หาโหลดได้จากที่ web ไหนอะ เล่นไวไฟ เป็นไงบ้าง
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 15:06  

Sad ใช้อยู่ครับซื้อมาวันที่ 7 ของลอซเลย์นะครับ ก็อย่างที่หลายๆคนเป็นแหละครับ ฝ่าหลังเปิดยากมาก ถึงมากที่สุด วันที่ไปซื้อตอนจะถอดเอาฝ่าหลังออกมาใส่แบทก็ต้องให้ช่างปล้ำอยู่นาน หลังจากเล่นมาได้ 2 วันก็อย่ากลองเปิดฝ่าหลังดูยังเปิดไม่ได้เลย รี บนๆ บอกว่าแค่กดปุ่มนูน 3 ปุ่มหลังเครื่อง กดลงแล้วดันลงก็สามารถเปิดได้อย่างง่าย แต่ของผมไม่เป็นเช่นนั้นแน่ครับ เครื่องไม่ได้โดนยำมาแต่อาจจะเป็นเพราะเครื่องมันใหม่ เดีวยต้องปล้ำให้ได้ อุอุ
bungy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 20:55  

ไม่ทราบว่า ฟังเพลงผ่านลำโพง เสียงที่ออกมาจะดีไหมครับ กำลังสนใจอยู่แล้วเสียงเรียกเข้าดังไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 23:20  

แล้วรุ่นนี้ มี แฟรซ บ่ ครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อระหว่าง k850i กับ รุ่นนี้อ่ะครับ พอดีม่ายค่อยอยากจะเน้นเรื่องแฟรซ เท่าไร แต่มันก็จำเป็นในบางครั้ง<ไว้ถ่ายคลิปเวลาไป เอ๊าะ เอ๊าะ อ่ะ อิอิ>
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 11:50  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วรุ่นนี้ มี แฟรซ บ่ ครับ พอดีกำลังจะตัดสินใจซื้อระหว่าง k850i กับ รุ่นนี้อ่ะครับ พอดีม่ายค่อยอยากจะเน้นเรื่องแฟรซ เท่าไร แต่มันก็จำเป็นในบางครั้ง<ไว้ถ่ายคลิปเวลาไป เอ๊าะ เอ๊าะ อ่ะ อิอิ>

มีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 17:37  

มีครับ

เป็นไฟ LED นิ
dew_ec k810i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 18:23  

อ่านความเห็นที่ผ่านๆมา หน้า6อะครับ (ที่เขียนยาวหน่อย) อ่านเพลินดี

ทัศนคติต่อมาบุญครองยิ่งแย่กว่าเดิมครับ ในความคิดผมมันทั้งเละ และ เฟะ

โป๊วของ เหมือนรวมหัวกันถล่มลูกค้า ผมเองก็มีประสบการณ์ตรงครับ ลองไปคุยกับพี่กับเพื่อน

ไม่คิดว่าจะโดน มีคนบอกมาว่าถ้าไม่เจ๋งจริงอย่าไปมาบุญครอง ผมก็ว่าตามนั้นครับ

ร้านดีๆก็มีครับ ร้านที่เป็นเครื่องศูนย์ไง แต่เสียดายร้านไหนก็ไม่รู้ 555+

บอกตรงๆเอือมครับ

แต่ก็ยังมีคนซื้อเยอะอยู่ ก็เพราะมันเป็นแหล่ง ราคาถูกกว่าศูนย์ (ไม่ถูกกว่าได้ไง) แล้วก็มีความ

อินเทรนอยู่ในตัวครับ..ผมว่านะ
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 18:46  

ของเข้าเร็วสุด 15 นี่แหละ

จากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือ Wink
WPark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 08:27  

ราคาน่าจะสักเท่าไหร่ครับ มีใครทราบบ้าง??
ข้าวฟ่างครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 14:55  

ราคาเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 16:35  

PZ16 ผู้เขียน:
ของเข้าเร็วสุด 15 นี่แหละ

จากแหล่งข่าวที่น่าเชื่อถือ Wink

จริงเหรอคะ จะได้เตรียมตัวแคะกระปุก
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 17:30  

WPark ผู้เขียน:
ราคาน่าจะสักเท่าไหร่ครับ มีใครทราบบ้าง??

ข้าวฟ่างครับ ผู้เขียน:
ราคาเท่าไหร่

ประมาณ 21,900 (มั้ง) ไม่แน่ใจ
singkom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 21:56  

วันนี้ไปอ่านหนังสือมาเห็นเขาว่า 24900 นะครับ Very Happy
หนังสือเล่มเล็กๆที่ปกมันมีรูป ไอโฟน nk n82 nk n95 อะไรไม่รุ แล้วก็ viewty เรียงกันอ่าคับ 24900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 01:44  

แล้วหูฟังรีโมทกับอันที่w960iแถมนี่คุณภาพเสียงมันต่างกันมากรึป่าวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 08:15  

examiner ผู้เขียน:
วันนี้ไปอ่านหนังสือมาเห็นเขาว่า 24900 นะครับ Very Happy
หนังสือเล่มเล็กๆที่ปกมันมีรูป ไอโฟน nk n82 nk n95 อะไรไม่รุ แล้วก็ viewty เรียงกันอ่าคับ 24900

เขาขาย ลอตแรกไปแล้วเมื่อ 7 มค นี่ไงที่จองผ่านเวบ ราคา //21900 ครับ
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 20:47  

แล้วหูฟังรีโมทกับอันที่w960iแถมนี่คุณภาพเสียงมันต่างกันมากรึป่าวครับ

ยังไม่เคยได้ลอง HPM-75 เลย ของที่แถมมาในชุดขายจองก่อนขายจริง แถมชุดหูฟัง HPM-70 เสียงถือว่าดีนะครับ
singkom
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 23:18  

อ๋อ ราคา24900 ที่ผมไปดูมานี่มันเป็นราคาที่เขาจะขายตามร้านปกติครับ คือผมได้เครื่องมาใช้แล้วไงครับ แล้วผมไปเห็นราคามา ผมก็เลยเอามา บอกเผื่อจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นครับ
Very Happy เครื่องที่ผมได้มาก็ 21900 เครื่องสั่งซื้อเหมือนกันครับ Very Happy
WPark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 08:12  

ขออนุญาตถามคำถามนี้ เพื่อตัดสินใจซื้อ/ ไม่ซื้อ

รุ่นนี้เมื่อเทียบกับ Nokia N95 8 GB รุ่นไหนน่าใช้ และคุ้มค่าเงินที่เราซื้อมากกว่ากันครับ?
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 14:54  

ขออนุญาตถามคำถามนี้ เพื่อตัดสินใจซื้อ/ ไม่ซื้อ

รุ่นนี้เมื่อเทียบกับ Nokia N95 8 GB รุ่นไหนน่าใช้ และคุ้มค่าเงินที่เราซื้อมากกว่ากันครับ?

N95 8gb ถ่ายรูป + ฟังเพลง ดีมาก แต่มีขนาดใหญ่และหนักกว่า W960i
N95 8gb เป็น Symbian 9.2 ไม่ใช่ระบบสำผัสส่วน W960i เป็นระบบสำผัส Symbian 9.1
N95 8gb ถ่ายรูปออกมาได้ดีกว่า กล้องเร็วกว่าc]tหน้าจอใหญ่กว่า

เรื่องเพลงก็ดีคนละแบบ แต่ผมไม่ชอบ N95 ที่ออกแบบช่องเสีบหูฟังด้านข้าง น่าจะเป็นด้านบนเหมือน N81/82 แต่เสียงทีได้ออกมาถือว่าดีมาก

ตอนนี้ก็อยู่ที่ความชอบส่วนตัวแล้วละครับว่าพี่ชอบแบบไหน
จนค่ะเพ่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 18:03  

เป็นรุ่นที่ครบครันตรงใจอะ

ช่วยขายไปนานๆเลยได้ป่าว

ตอนนู้นเคยอยากได้w900i
พอตอนนี้พร้อมจะซื้อมันดันมะทำมาขายละ- -"

แล้วนี่กเพิ่งเปลี่ยนมือถือไป

แล้วกว่าจะเก็บเงินได้ใหม่ มันเลิกขายไปอีกแหงๆ
cybershotk790
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 01:44  

ekasaks ผู้เขียน:

N95 8gb ถ่ายรูป + ฟังเพลง ดีมาก แต่มีขนาดใหญ่และหนักกว่า W960i
N95 8gb เป็น Symbian 9.2 ไม่ใช่ระบบสำผัสส่วน W960i เป็นระบบสำผัส Symbian 9.1
N95 8gb ถ่ายรูปออกมาได้ดีกว่า กล้องเร็วกว่าc]tหน้าจอใหญ่กว่า

เรื่องเพลงก็ดีคนละแบบ แต่ผมไม่ชอบ N95 ที่ออกแบบช่องเสีบหูฟังด้านข้าง น่าจะเป็นด้านบนเหมือน N81/82 แต่เสียงทีได้ออกมาถือว่าดีมาก

ตอนนี้ก็อยู่ที่ความชอบส่วนตัวแล้วละครับว่าพี่ชอบแบบไหน

w960 symbian UIQ
ปิยะวรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครสนใจมั้ยคะ ซื้อมาจากศูนย์ที่เปิดให้จองเนี่ยแหละ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:36  

ขายคะ 19500 บาท (ลดไป 2400 เลย) ใช้ไม่ถึงครึ่งเดือน เครื่องไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ไม่มีรอย ไม่เคยแฮ้งค์ด้วย อุปกรณ์ครบทุกอย่างจากศูนย์ loxley เอาไปให้ศูนย์ sony ลงsmartไทยแล้ว ขายเพราะใช้ไม่ถนัดเลย เห็น function เยอะเลยถอยซะ คือไม่เคยใช้แบบ symbion จอสัมผัสมาก่อนอะ หรือใครมีรุ่นKไหนอยากแลกโทรมาได้คะ Smile
ekasaks
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:36  

cybershotk790 ผู้เขียน:
ekasaks ผู้เขียน:

w960 symbian UIQ

UIQ 3.1 ครับ Laughing
ปิยะวรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืม
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 16:38  

ขออนุญาติ ลืมบอกเบอร์โทรคะ 0817033110
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 21:47  

บอกได้เลยครับว่าต่าง.......แค่หูฟัง HPM 75 ก็ต่างกับ HPM 70 พอสมควรแล้วครับ....ของHPM 75 ที่แถมมากับ K850i เสียงเบส ดีกว่า HPM 70 ครับ ใสกว่า มีมิติที่ดีกว่า ..... ยิ่งที่เป็นแบบมีรีโมท ที่ใช้โฆษณา W960i นี่ยิ่งเจ๋งกว่าอีกครับ ..... ...แต่แหม W960i แพงกว่า K850i แต่ดันแถมหุฟัง ธรรมดา ของ W มันน่าน้อยใจ ..แถม HPM 75 ก็ยังดีซ่ะกว่า ..... ราคาเอาเรื่อง แต่ได้หูฟัง รุ่น ธรรมดา ซ่ะงั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลืม
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 21:58  

ปิยะวรรณ ผู้เขียน:
ขออนุญาติ ลืมบอกเบอร์โทรคะ 0817033110

ตกลงใจแลกกันนะครับ รออยู่นะ
ปิยะวรรณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลืม
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 13:42  

โทษทีคะยังไม่ได้โทรไปหา มีคนจะซื้อแล้วคะ เดี๋ยวจะไปถอย S500 ใครมีcomment มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 17:22  

ปิยะวรรณ ผู้เขียน:
โทษทีคะยังไม่ได้โทรไปหา มีคนจะซื้อแล้วคะ เดี๋ยวจะไปถอย S500 ใครมีcomment มั้ยคะ

ก็คงแล้วแต่ความชอบอะครับ แต่ยังรออยู่นะครับ เดี๋ยวเอาเครื่องไปให้เลยครับ ถ้าแลกกันะ
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 20:21  

บอกได้เลยครับว่าต่าง.......แค่หูฟัง HPM 75 ก็ต่างกับ HPM 70 พอสมควรแล้วครับ....ของHPM 75 ที่แถมมากับ K850i เสียงเบส ดีกว่า HPM 70 ครับ ใสกว่า มีมิติที่ดีกว่า ..... ยิ่งที่เป็นแบบมีรีโมท ที่ใช้โฆษณา W960i นี่ยิ่งเจ๋งกว่าอีกครับ ..... ...แต่แหม W960i แพงกว่า K850i แต่ดันแถมหุฟัง ธรรมดา ของ W มันน่าน้อยใจ ..แถม HPM 75 ก็ยังดีซ่ะกว่า ..... ราคาเอาเรื่อง แต่ได้หูฟัง รุ่น ธรรมดา ซ่ะงั้น

ถูกต้องที่สุดเลยครับ อยากได้ HPM 75 แล้วมืถือรุ่นไหนบ้างครับที่แถมหูฟัง HPM 75

อยากได้หูฟังอันนี้อะครับ ขอบคุณครับ
bungy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 20:46  

[quote="ปิยะวรรณ"]โทษทีคะยังไม่ได้โทรไปหา มีคนจะซื้อแล้วคะ เดี๋ยวจะไปถอย S500 ใครมีcomment มั้ยคะ[/qu
ote]

ถ้าชอบฟังเพลง ก็น่าจะเลือกรุ่น W910.. หากเน้นกล้อง ก็น่าจะเป็นรุ่น K...ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 21:23  

เครื่อง วางจำหน่ายยังครับ ราคาเท่าไหร่ จะไปหาซื้อแระ
deksilpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 00:33  

ถูกต้องที่สุดเลยครับ อยากได้ HPM 75 แล้วมืถือรุ่นไหนบ้างครับที่แถมหูฟัง HPM 75

อยากได้หูฟังอันนี้อะครับ ขอบคุณครับ[/quote]

HPM 75 ....แถมมานรุ่น T650i K850i .ครับผม Very Happy .... ที่W960i ไม่แถมมาก้คงเพราะ HPM 75 ไม่ใช้หูฟัง W ....
unknow_s
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 02:57  

เมื่อไหร่..มันจะเข้ามาขายในไทยซะทีหว่า??
เบื่อรอแร่ะ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 11:41  

เบื่อรอแล้วเหมือนกัน เมื่อไหร่จะขายซะที
มือถือหายมาเกือบเดือนแล้วอ้ะ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 11:42  

วางจำหน่ายแล้วครับ แต่อาจจะยังกระจายของไม่ทั่ว เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาเอง 21,900
ที่ CENTRAL WORLD โอ้ว จอร์จ มันยอดมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รีวิวให้ดูหน่อยจิ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 12:34  

ใครซื้อแล้วช่วยรีวิวให้ดูหน่อยจิคับอยากเห็นตัวเป็นๆ พร้อมอุปกรณ์คับ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 19:37  

วางจำหน่ายแล้วครับ แต่อาจจะยังกระจายของไม่ทั่ว เมื่อวานเพิ่งไปถอยมาเอง 21,900
ที่ CENTRAL WORLD โอ้ว จอร์จ มันยอดมาก

มันยอดมากเลยเหรอคะ เล่นแล้วเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
อยากรู้ว่าตัวจริงเป็นไงมั่ง work มั้ย หนามั้ยคะ จอสวยมั้ย
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:16  

อยากได้หูฟังอันนี้อะครับ ขอบคุณครับ

HPM 75 ....แถมมานรุ่น T650i K850i .ครับผม Very Happy .... ที่W960i ไม่แถมมาก้คงเพราะ HPM 75 ไม่ใช้หูฟัง W ....[/quote]

อยากรู้ว่ารุ่นไหนที่ว่านี้ T650i K850i รุ่นไหนมีการเล่นเพลงเหมื่อน w. และมีเมกาเบสด้วยครับอยากได้ด้วยครับ ไม่ชอบซื้ออุปกรณืต่างหากกลัวโดนหลอกอ่ะครับ แล้วก็คุณภาพเสียงเท่าเท่า วอกแมนอ่ะครับ
นนรนน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 20:18  

นนรนน ผู้เขียน:

HPM 75 ....แถมมานรุ่น T650i K850i .ครับผม Very Happy .... ที่W960i ไม่แถมมาก้คงเพราะ HPM 75 ไม่ใช้หูฟัง W ....

อยากรู้ว่ารุ่นไหนที่ว่านี้ T650i K850i รุ่นไหนมีการเล่นเพลงเหมื่อน w. และมีเมกาเบสด้วยครับอยากได้ด้วยครับ ไม่ชอบซื้ออุปกรณืต่างหากกลัวโดนหลอกอ่ะครับ แล้วก็คุณภาพเสียงเท่าเท่า วอกแมนอ่ะครับ
อ้างถึง:
ursebisqtd
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 09:52  

ตกลง w960i วางขายหรือยังครับ ราคาเท่าไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 10:00  

มันยอดมากเลยเหรอคะ เล่นแล้วเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
อยากรู้ว่าตัวจริงเป็นไงมั่ง work มั้ย หนามั้ยคะ จอสวยมั้ย

ตัวจริงเครื่องดูแน่นดีครับ แต่ไม่หนัก ขนาดกำลังพอดีมือ
จอสวยครับแต่คงไม่สดเท่าจอที่ไม่ใช่ทัชสกรีนเพราะว่าจอทัชสกรีนส่วนใหญ่จะสีไม่สดเป็นธรรมดาครับ แต่ก็รับรองไม่ผิดหวัง
Menu Walkman สวยงามประทับใจมากครับเสียงจากลำโพงเครื่องดังและใส
เมนูกล้องชัดใช้ได้เลยครับแต่เวลาจับ Auto Focus จะค่อนข้างช้า และหน่วงพอสมควรครับ
ส่วนที่ผมชอบมากที่สุดคือเรื่องการคุยสายครับเสียงดังดีขนาดปรับไม่สุดปกติใช้ sony เสียง
จะค่อนข้างเบาเวลาคุยสาย
แต่ไม่ประทับใจเรื่องเดียวคือมันหน่วงๆไม่เหมือนโทรสับที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนแต่เห็นท่านอื่นที่ใช้
ซิมเบียนประจำบอกเมนูเร็วดี ก็คงเร็วสำหรับซิมเบี้ยนละมั้งครับไม่แน่ใจเหมือนกันอันนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 10:42  

ด.เด็กหัดเดิน ผู้เขียน:
ตกลง w960i วางขายหรือยังครับ ราคาเท่าไร

หัดอ่านที่เขาพิมพ์เสียบ้าง
drop by
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 12:26  

ด.เด็กหัดเดิน ผู้เขียน:

หัดอ่านที่เขาพิมพ์เสียบ้าง

คิดจะพิมพ์ว่าเขาก็อย่าพิมพ์เลยเสียดีกว่า แทนที่จะคิดว่าเพียงพิมพ์ราคาลงไปก็จบ คนถามก็รู้สึกดี คุณเองก็จะอิ่มอกอิ่มใจ

ราคาที่เห็นโพสกันมาก็ 21900 บาท ครับ ผิด-ถูกอย่างไรก็อภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 19:49  

อยากรู้ว่ารุ่นไหนที่ว่านี้ T650i K850i รุ่นไหนมีการเล่นเพลงเหมื่อน w. และมีเมกาเบสด้วยครับอยากได้ด้วยครับ ไม่ชอบซื้ออุปกรณืต่างหากกลัวโดนหลอกอ่ะครับ แล้วก็คุณภาพเสียงเท่าเท่า วอกแมนอ่ะครับ[/quote]

เป็น k850 ครับ ใช้อยู่ มี megabass เครื่องเล่นเพลงก็คล้าย walkman 3.0 เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 23:00  

ตัวจริงเครื่องดูแน่นดีครับ แต่ไม่หนัก ขนาดกำลังพอดีมือ
จอสวยครับแต่คงไม่สดเท่าจอที่ไม่ใช่ทัชสกรีนเพราะว่าจอทัชสกรีนส่วนใหญ่จะสีไม่สดเป็นธรรมดาครับ แต่ก็รับรองไม่ผิดหวัง
Menu Walkman สวยงามประทับใจมากครับเสียงจากลำโพงเครื่องดังและใส
เมนูกล้องชัดใช้ได้เลยครับแต่เวลาจับ Auto Focus จะค่อนข้างช้า และหน่วงพอสมควรครับ
ส่วนที่ผมชอบมากที่สุดคือเรื่องการคุยสายครับเสียงดังดีขนาดปรับไม่สุดปกติใช้ sony เสียง
แต่ไม่ประทับใจเรื่องเดียวคือมันหน่วงๆไม่เหมือนโทรสับที่ไม่ใช่ซิมเบี้ยนแต่เห็นท่านอื่นที่ใช้
ซิมเบียนประจำบอกเมนูเร็วดี ก็คงเร็วสำหรับซิมเบี้ยนละมั้งครับไม่แน่ใจเหมือนกันอันนี้

ยิ่งอ่านก็ยิ่งอยากได้ค่ะ แต่ราคาเจ้า P1i มันล่อใจเหลือเกิน
ก็เลยลังเลว่าจะเลือก W960i หรือ P1i ดีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 00:15  

ยิ่งอ่านก็ยิ่งอยากได้ค่ะ แต่ราคาเจ้า P1i มันล่อใจเหลือเกิน
ก็เลยลังเลว่าจะเลือก W960i หรือ P1i ดีนะ

ผมว่าถ้าชอบฟังเพลงตัว w960i จะน่าเล่นกว่าเพราะเมนู walkman สวยกว่าและเสียงลำโพง
ก็ดีกว่า นอกนั้นคงเหมือนๆกัน w960i ได้เปรียบเรื่องเพลงกับความจุ แต่ราคาก็แพงกว่าพอ
สมควรสุดท้ายคงอยู่ที่ความชอบเรื่อง design แต่ p1i ผมลองจับมาแล้วติงนึดนึงบางส่วน
ผมว่ามันประกอบไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นะบริเวณด้านข้างของเครื่องแต่ที่ผมจับมันเป็นตัว
ทดลองน่าร้านเครื่องจริงอาจจะแน่นกว่านี้ก็ได้ เหอๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 15:09  

เป็น k850 ครับ ใช้อยู่ มี megabass เครื่องเล่นเพลงก็คล้าย walkman 3.0 เลยครับ[/quote]

ผมแลกหูฟังของ w810 มาฟังกับ k850 ครับ เสียงนี่บอกได้เลยว่าสุดยอด เผอิญน้องชายใช้ w810 อยู่แต่ไม่ชอบเลยแลกกัน Wink
oKaRi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 23:11  

ถ้าให้เรื่องระหว่างรุ่นPxx กะ960ตัวนี้ ก้อคงจะเลือก960 เพราะเรื่องดีไซน์ทั้งตัวเครื่องทั้งฟังชันในเครื่อง เป็นต่อกว่าเห็นๆ แต่กำลังรอกระจายวางขายอยุ่ เพราะเหนตอนนี้จะมีลงวางขายเฉพาะ0ใหญ่ๆ ไปดูที่0ซีคอนยังมะเหนวี่เเววเรยงับ Crying or Very sad เหนมีคนบอกว่าอย่าคิดจะรอราคาตกเพราะเครื่องมือ1 มาวางขายน้อยถึงตอนนั้น อาจจะไม่หลงเหลือมือ1ให้ซื้อซะแล้ว...เอาไงดีหว่า
เอมาเช้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 11:55  

ผมซื้อมาแล้วครับ ราคา 21,900 บาท ชัวร์ๆ
ซื้อที่ศูนย์โซนี่ ที่ฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต ชั้น 3 ครับ ใกล้ๆโรงหนังอ่ะครับ
ส่วนคุณภาพเป็นไงลองไปชมที่นี่นะครับ
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=66
(ขออนุญาตแปะลิงค์เพื่อคนที่สนใจนะครับ)
ใช้มา 3-4 วันแล้วครับ ใช้แล้วชอบมากๆ ถ้าเน้นฟังเพลงแบบผม จุใจเลยครับ
เมมเยอะ เสียงก็ดี ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 14:11  

ผมว่าถ้าชอบฟังเพลงตัว w960i จะน่าเล่นกว่าเพราะเมนู walkman สวยกว่าและเสียงลำโพง
ก็ดีกว่า นอกนั้นคงเหมือนๆกัน w960i ได้เปรียบเรื่องเพลงกับความจุ แต่ราคาก็แพงกว่าพอ
สมควรสุดท้ายคงอยู่ที่ความชอบเรื่อง design แต่ p1i ผมลองจับมาแล้วติงนึดนึงบางส่วน
ผมว่ามันประกอบไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่นะบริเวณด้านข้างของเครื่องแต่ที่ผมจับมันเป็นตัว
ทดลองน่าร้านเครื่องจริงอาจจะแน่นกว่านี้ก็ได้ เหอๆ

อดใจไม่ไหวละ ไปถอยเลยดีมั้ยคะเนี่ย
ศูนย์โซนี่ที่พารากอนจะมีรึยังก็ไม่รู้ รูดบัตรเครดิตได้มั้ยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 14:14  

อดใจไม่ไหวละ ไปถอยเลยดีมั้ยคะเนี่ย
ศูนย์โซนี่ที่พารากอนจะมีรึยังก็ไม่รู้ รูดบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

อีกเหตุผลนึงที่ยังลังเล ก็คือเรื่องระบบซิมเบี้ยนน่ะค่ะ เราใช้แต่ซิมเบี้ยนของโนเกียมาตลอด กลัวว่าจะใช้ซิมเบี้ยนแบบนี้ไม่เป็น ดูเหมือนมันจะใช้ยากกว่าและมีโปรแกรมน้อยกว่า...รึเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 16:09  

อีกเหตุผลนึงที่ยังลังเล ก็คือเรื่องระบบซิมเบี้ยนน่ะค่ะ เราใช้แต่ซิมเบี้ยนของโนเกียมาตลอด กลัวว่าจะใช้ซิมเบี้ยนแบบนี้ไม่เป็น ดูเหมือนมันจะใช้ยากกว่าและมีโปรแกรมน้อยกว่า...รึเปล่าคะ

ขอถามอีกอย่างค่ะ ว่าการที่ใส่ memory card ไม่ได้ เป็นข้อด้อยกว่ารุ่นที่ใส่ memory card เพิ่มได้รึเปล่า ในแง่ของความเร็วในการอ่านข้อมูลของเครื่อง ความสะดวกในการถ่ายโอนข้อมูลกับคอมฯ และความเสี่ยงของข้อมูล?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2008 21:53  

ขอถามอีกอย่างค่ะ ว่าการที่ใส่ memory card ไม่ได้ เป็นข้อด้อยกว่ารุ่นที่ใส่ memory card เพิ่มได้รึเปล่า ในแง่ของความเร็วในการอ่านข้อมูลของเครื่อง ความสะดวกในการถ่ายโอนข้อมูลกับคอมฯ และความเสี่ยงของข้อมูล?

ผมก็ไม่ได้ใช้ซิมเบี้ยนนานแต่รู้สึกว่าของโซนี่ UIQ โปรแกรมจะน้อยกว่าแต่ว่าผมว่าโปรแกรม
ที่เราได้ใช้งานจริงๆก็ค่อยข้างครบอยู่แล้วนะครับ

ส่วนเรื่องประเด็น memory ใส่เพิ่มไม่ได้แล้วครับ ว่าแต่ 8 Gb ผมว่าก็เยอะแล้วนะ -*-
ส่วนถ้าถามว่าในแง่ความเร็วในการโอนถ่ายข้อมูลลืมไปได้เลยครับผมว่าไวกว่าโอนผ่าน
memory ด้วยซ้ำสำหรับรุ่นนี้เพราะพอเสียบสาย Data link มันจะโอนด้วยโหมด Fast Transfer
ซึ่งเร็วๆมากๆครับผมก็ยังงงว่าทำไมมันไวขนาดนี้ทั้งที่โอนผ่านดาต้าลิงค์สรุปเรื่องความเร็ว
ในการโอนตัดทิ้งไปได้เลยครับไวมากๆ สุดยอด
PlangToon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 00:45  

ผมไปซื้อมาแล้วครับ W960i ที่ฟิวเจอร์รังสิต
ขอเล่าเล็กน้อยครับ ตอนแรกตั้งใจไปซื้อ P1 ผมเดินถามหลายร้าน(เพราะไม่รู้ว่ามี0โซนี่)
ถามหา P1 เค้าทำหน้างง พนักงานร้านไอโมบาย บอกผมว่าของขาดเป็นเดือนแล้ว ซื้อรุ่นอื่นเถอะ เค้าไม่เอาเข้ามาแล้ว ผมยิ่งงงใหญ่ ถามกี่ร้านก้ไม่มี เลยโทรไปที่ call center Sony เค้าบอกว่ามี 0 โซนี่ มีรุ่น P1มี ให้ไปได้เลย ผมดีใจมาก เพราะอยากได้ P1 เดิมผมใช้ P900มา 3 ปี ผมชอบมาก แล้วผมก็เปลี่ยนไปใช้ O2 Atom life ใช้ได้แค่ 10 เดือนเองไม่ไหวแล้วครับ ทนได้แค่ 10 เดือน ก็เลยจะมาใช้เพื่อนเก่า รุ่น P เหมือนกัน
พอไปถึงขอพนักงานดู P1 ทันที ราคา 19000 กว่า เสร็จแล้วผมเหลือบไปเห็นกล่องดำๆบนเคาท์เตอร์ ผมถามว่ารุ่นอะไร เค้าบอก W960 คล้ายๆ P1 แต่ MEM มากกว่าเยอะ ผมขอดู เค้าบอกว่าเครื่องเพิ่งมาถึง ยังไม่ลงรายการเลย ราคาก็ยังไม่รู้ ผมเลยบอกว่าน้องถามราคาทาง สนง. เลยเท่าไหร่ พอบอกราคา 21900 ผมเร่มเปรียบเทียบ จ่ายแพงกว่า P1 4000 บาท ได้เพิ่มตั้ง 8G และที่สำคัญผมเข้าเวป สยามโฟน (ผ่านเครื่อง O2 Atom life) ก็ได้ข้อมูลที่น่าสนใจเลยตัดสินใจซื้อ (รวมกับแรงเชียร์ของแฟนที่ไปด้วยกัน) ก็เลยอยากจะขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ดนี้ด้วยครับ ที่มีส่วนทำให้ผมได้ W960 มาครอบครอง
...............................................................
-ใช้ดีครับเครื่องไม่หน่วง
-โปรแกรมที่ให้มาเพียงพอต่อการใช้งาน
-ถ้าต้องการลงเพิ่มลองดู

http://sony-ericsson-w960i-software.epocware.com/index.html
โปรมแกรมกลุ่ม Handy ได้ครับ

-น้ำหนักเบาดีครับ
-เสียงก็เพราะดีครับ

ขอบคุณครับเพื่อนๆ
tonpaknam
Year's Star

หัวข้อ : ขอดูคนที่มีแล้วหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 00:59  

กำลังจะชื้อ กลัวโดนหลอก ก็เลยอยากเห็นตัวเครื่องกล่องและอุปกรณ์เสริมที่ได้มา ว่ามีอะไรบ้างอ่ะครับ ขอรูปด้วยจะมีพระคุณมากครับ
WPark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 09:00  

PlangToon ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาแล้วครับ W960i ที่ฟิวเจอร์รังสิต
ขอเล่าเล็กน้อยครับ ตอนแรกตั้งใจไปซื้อ P1 ผมเดินถามหลายร้าน(เพราะไม่รู้ว่ามี0โซนี่)
ถามหา P1 เค้าทำหน้างง พนักงานร้านไอโมบาย บอกผมว่าของขาดเป็นเดือนแล้ว ซื้อรุ่นอื่นเถอะ เค้าไม่เอาเข้ามาแล้ว ผมยิ่งงงใหญ่ ถามกี่ร้านก้ไม่มี เลยโทรไปที่ call center Sony เค้าบอกว่ามี 0 โซนี่ มีรุ่น P1มี ให้ไปได้เลย ผมดีใจมาก เพราะอยากได้ P1 เดิมผมใช้ P900มา 3 ปี ผมชอบมาก แล้วผมก็เปลี่ยนไปใช้ O2 Atom life ใช้ได้แค่ 10 เดือนเองไม่ไหวแล้วครับ ทนได้แค่ 10 เดือน ก็เลยจะมาใช้เพื่อนเก่า รุ่น P เหมือนกัน
พอไปถึงขอพนักงานดู P1 ทันที ราคา 19000 กว่า เสร็จแล้วผมเหลือบไปเห็นกล่องดำๆบนเคาท์เตอร์ ผมถามว่ารุ่นอะไร เค้าบอก W960 คล้ายๆ P1 แต่ MEM มากกว่าเยอะ ผมขอดู เค้าบอกว่าเครื่องเพิ่งมาถึง ยังไม่ลงรายการเลย ราคาก็ยังไม่รู้ ผมเลยบอกว่าน้องถามราคาทาง สนง. เลยเท่าไหร่ พอบอกราคา 21900 ผมเร่มเปรียบเทียบ จ่ายแพงกว่า P1 4000 บาท ได้เพิ่มตั้ง 8G และที่สำคัญผมเข้าเวป สยามโฟน (ผ่านเครื่อง O2 Atom life) ก็ได้ข้อมูลที่น่าสนใจเลยตัดสินใจซื้อ (รวมกับแรงเชียร์ของแฟนที่ไปด้วยกัน) ก็เลยอยากจะขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ดนี้ด้วยครับ ที่มีส่วนทำให้ผมได้ W960 มาครอบครอง
...............................................................
-ใช้ดีครับเครื่องไม่หน่วง
-โปรแกรมที่ให้มาเพียงพอต่อการใช้งาน
-ถ้าต้องการลงเพิ่มลองดู

http://sony-ericsson-w960i-software.epocware.com/index.html
โปรมแกรมกลุ่ม Handy ได้ครับ

-น้ำหนักเบาดีครับ
-เสียงก็เพราะดีครับ

ขอบคุณครับเพื่อนๆ

ว้าววววววววววววววว อยากได้ ตอนนี้ก็ใช้ O2 Atom Life อยู่ อยากเปลี่ยนกลับมาใช้มือถือธรรมดาแล้วล่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: