Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W960i - โซนี่ อีริคสัน
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 858 / เข้าชม: 1106733
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: อยากขาย w960i
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 17:28  
ตอบโดยอ้างถึง  

kolia ผู้เขียน:
ซื้อมาเมื่อวาน 12/2/51 ที่ central world
ใบเสร็จพร้อมอุปกรณ์ทุกอย่าง (ยังไม่ได้แกะจากห่อ)
ใช้ไม่ถนัดเลย อยากขายต่อครับ
ไม่คุ้นกับซิมเบี้ยนด้วย

ผิดหวังนิดหน่อยในการที่เลือกรุ่นนี้
เพราะเราใช้ไม่เป็นมั้ง

สนใจคุยกันที่ 089-7387633
รับรองสินค้าใหม่เอี่ยม ติดฟิลม์กันรอยที่หน้าจอแล้วด้วย
ราคา 20,500

ติดฟิล์มที่ไหนหรอ ที่ centralworld เป่า ถ้าใช่ ที่ร้านไหนหรอคับ
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ค่อยประทับใจ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 20:01  

ผมไปรับเครื่อง W960i ที่ S/E Future Park รังสิต ที่จองเป็นคนสุดท้ายในช่วงตรุษจีนเรียบร้อยครับ.... ทําไมมัน hang ทุกวันเลยครับ ผมทํา master reset ทุกครั้ง แต่ก่อนทําผมต้องปิดเครื่องโดยถอดแบตเตอรี่ออก เพราะไม่มีปุ่ม hard reset แบบ pocket pc และไม่มีปุ่มใดตอบสนองการกดเลยครับช่วงมัน hang มันหน่วงพอสมควรถ้าเทียบกับ ppc กล้องไม่ดีเท่า w800i ที่ผมใช้อยู่ แค่จอมันใหญ่กว่าเท่านั้นเอง ผมไม่คุ้นเคย os ของมันเลยครับ ต้องใช้เวลาศึกษาอีกหน่อย น่าจะดีขึ้น ............ผม print ที่ลูกค้า complain น้องหน้าที่สมาชิกบอกว่าไม่ค่อบรับแขกให้เธออ่านแล้วครับ สีหน้าเธอวิตกพอสมควร คิดว่าต่อไปน่าจะดีขึ้น ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 07:40  

อยากทราบว่าใช้วิดิโอ เป็นเสียงเรียกเข้าได้ เหมือน k850 หรือเป่า ต้องโหลดอะไรเพิ่มอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 08:09  

อยากได้ ธีมส์สวยๆ ของทั้ง w960 หรือ p1 โหลดฟรีเลยครับที่เวบนี
www.mobile9.com หรือ www.zedge.net สมัครสมาชิกฟรีก่อน โดยใน zedge จะมีของ w950 ,m600 ซึ่งก้อใช้ด้วยกันได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 08:13  

ใครอยากซื้อแต่ยังไม่เคยใช้มือถือ uiq ต้องลองเล่นก่อนครับ เพื่อใช้ชิน ก่อนหรือจะได้ตัดสินใจถูกลองเล่นดูนะครับ น่าจะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ คลิกเลย
http://www.sonyericsson.com/trythephone/w960/content.htm?cc=th&lc=th&zone=pp&window=iframe ลองดูครับ Wink
bunjong
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไม่ค่อยประทับใจ
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 10:18  

ว่าไปเรื่อย ผู้เขียน:
ผมไปรับเครื่อง W960i ที่ S/E Future Park รังสิต ที่จองเป็นคนสุดท้ายในช่วงตรุษจีนเรียบร้อยครับ.... ทําไมมัน hang ทุกวันเลยครับ ผมทํา master reset ทุกครั้ง แต่ก่อนทําผมต้องปิดเครื่องโดยถอดแบตเตอรี่ออก เพราะไม่มีปุ่ม hard reset แบบ pocket pc และไม่มีปุ่มใดตอบสนองการกดเลยครับช่วงมัน hang มันหน่วงพอสมควรถ้าเทียบกับ ppc กล้องไม่ดีเท่า w800i ที่ผมใช้อยู่ แค่จอมันใหญ่กว่าเท่านั้นเอง ผมไม่คุ้นเคย os ของมันเลยครับ ต้องใช้เวลาศึกษาอีกหน่อย น่าจะดีขึ้น ............ผม print ที่ลูกค้า complain น้องหน้าที่สมาชิกบอกว่าไม่ค่อบรับแขกให้เธออ่านแล้วครับ สีหน้าเธอวิตกพอสมควร คิดว่าต่อไปน่าจะดีขึ้น ...

เหมือนผมเลย ครับเครื่อง hang ทุกวันเลย master reset ก็ยังไม่หายไม่รู้จะทำยังไง
แล้ว
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่ค่อยประทับใจ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 00:57  

งะ!! Print out ไปให้เค้าเลยเหรอครับ โอ้ววว กล้าหาญมากมาย - -a ตอนนี้เครื่องหมด ผมไปรับวันที่ 29 แห่ะๆ ผมว่าถ้าเค้าได้อ่านจิงๆ เค้าคงรู้ว่าผมคนไหน เวนกรรม จะโดนเค้าเกลียดไม๊เนี่ยะ - -" เพราะข้อมูลมันบ่งบอกเลย ว่าเป็นผม - -" หนักจายยย กลัวโดนแกล้ง
แล้ว เครื่องมีปัญหาเยอะจริงเหรอ ไหงเป็นงั้นง่ะ T_T แงๆ ทำไมมันน่ากลัวงี้ง่ะ เง้อออออ
TOPOTTER
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 20:51  

เครื่องที่ผมเอาไปซ่อมก็ยังไม่ได้คืน บอกมาว่า 15-20 วัน ได้เครื่องคืน แต่ก่อนถึงเวลาได้เครื่องจะมีประเมินมาว่าจะต้องทำอะไรบ้างหรือซ่อมอะไรบ้าง ตอนนี้เครื่องอยู่ศูนย์ เอาเครื่องเข้าวันที่ 5 ก.พ. 51 ผ่านมา 10วัน นังไม่มีการโทรมาประเมินอะไรเลย อยากรู้จริงพอถึงเวลาคืนเครื่องแล้วจะได้หรือเปล่า เฮ้อ อีก10วัน จะมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆรับรู้กันนะครับ ส่วนคุณคนที่บอกว่ามีคนหมวยๆ ผมไปมองหามา ไม่เห็นจะมีหมวยเลย (หมวยๆมันต้องขาวๆ) ส่วนที่ผมมองดูมาไม่เห็นมีใครขาวเลย เอิ้กๆ
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอโทษPatTonด้วยครับ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 21:56  

ผมต้องขอโทษคุณ PatTon ด้วยครับ ผมต้องการให้เขาเห็นว่าลูกค้าแบบคุณและผมต้องการ การบริการที่ดี มีข้อมูลมากพอสมควรในการตอบลูกค้า ซึ่งแต่ละคนมีข้อมูลมาไม่เหมือนกัน มากบ้างน้อยบ้าง ไม่รู้ก็ต้องแสวงหามาจากใครก็ได้ที่รู้มากกว่า ครั้งแรกที่ผมยืนคุยกับเธอๆ ก็ไม่ได้สนใจและตั้งใจกับผมเท่าไร ทั้งๆที่มีผมอยู่คนเดียวในร้าน สักพักเธอคงสังเกตเห็นเสื้อผ้าผมละมั้ง ว่าพอได้ จึงคุยกับผมนานหน่อย ผมอยากให้เธอมองย้อนไปในร้านเธอ และให้เธอคิดว่า เธอเป็น presenter ของบริษัทที่ใหญ่เป็นอันดับต้นๆของโลก เธอกําลังเป็นหน้าตาให้บริษัทที่ผลิตสินค้าคุณภาพสูงแน่นอนราคาย่อมสูงด้วย ผม, คุณ PatTon และสมาชิกท่านอื่นอีกหลายคน ต้องการสินค้าและการบริการที่ดี ถ้าเธอจําคุณ PatTon ได้ แล้วแสดงกริยาที่ไม่งามอีก บอกผมด้วยแล้วกันครับ
W960i ของผมช่วงนี้ไม่ hang แล้วครับ เพราะผมไม่ได้ลง Smart Thai งงๆเหมือนกัน แต่ลงสารพัดโปรแกรมที่ load จาก net ไม่เห็นมันเป็นอะไรเลย(หน่วงอย่างเดียว) ค่อนข้าง happy กับมันแล้วครับ เก็บเพลง หนังได้เยอะดี ผมต้องการอีกอย่างซึ่งตอนนี้ยังหาไม่ได้คือ pdf reader ครับ อยากได้แบบ acrobat reader 2 ของ ppc pdf+ ที่ให้มาตอบสนองความต้องการผมไม่ได้ครับ อยากถามเพื่อนสมาชิก W960i ท่านใดพอแนะนําผมได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 15:45  

กำลงเครื่องนี้มันโอเคป่ะคะ เหงมีแต่คนบ่นว่าต้องเอาเข้าศูนย์ แงๆ ชอบรุ่นนี้อยู่ด้วย ว่าสิ้นเดือนจะไปถอยนะ ใครใช้แล้วมีปัญหาเยอะอย่างนี้กันไหมเนีย
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 16:06  

^
^
^
^
^
ก็ ok น๊ะครับ เป็นแค่ minor defect บางครั้งก็เป็นการคิดมากของลูกค้าแบบผม ก็ของมันแพงนิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 19:26  

ดีครับ ชอบมาก แต่แบต หมดเร็วไปนะ เพราะ ชาร์ตเมื่อคืน เช้ามาเล่น เนท เปลี่ยนธีมส์ เปิดเปิดหน้าจอตลอด ตกเย็น ชาร์ตซะแล้ว Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 23:23  

มีวางขายที่ไหนบ้างครับ รุ่นนี้ไปดูที่งาน mobile expo 2008 แล้วไม่มี
ooioo
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ooioo
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 01:06  

รุ่นนี้มันดีไหมเนีย

ไม่ค่อยเห็นพี่ลุกเกอร์มาตอบเลย

พี่ลุกเกอร์ว่าไงครับ

มันดีไหมอ่า...

พี่ว่าไง
Looker
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ : Re: ooioo
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 08:55  

ooioo ผู้เขียน:

ไม่ค่อยเห็นพี่ลุกเกอร์มาตอบเลย

พี่ว่าไง

ถ้าเน้นฟังเพลง ถ่ายรูป แระความสามารถด้าน PDA ก็ซื้อได้ แต่ถ้าต้องการความคุ้มพี่อยากให้พิจารณา P1i ด้วยเพราะราคาต่างกันราวๆ 6-7 พันบาท

Review W960i
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=66

Review P1i
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=48
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 19:16  

ตัวนี้ถึงแม้ไม่มี เอดส แต่เล่นเนทผ่าน จีพีอาเอส ของดีแทกก็เร็วทันใจดีครับ
ooioo
Year's Star

หัวข้อ : Re: ooioo
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 01:27  

Looker ผู้เขียน:
ooioo ผู้เขียน:

พี่ว่าไง

ถ้าเน้นฟังเพลง ถ่ายรูป แระความสามารถด้าน PDA ก็ซื้อได้ แต่ถ้าต้องการความคุ้มพี่อยากให้พิจารณา P1i ด้วยเพราะราคาต่างกันราวๆ 6-7 พันบาท

Review W960i
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=66

Review P1i
http://www.se-society.com/home/review_detail.php?newsid=48

แล้วพี่ลุกเกอร์ซื้อมาใช้ยังครับ อยากดูรีวิว จากมือพี่ครับ แล้วทำไมตอนนี้ไม่มีของ งง

se เขาทำตลาดยังไง ทำไมบอร์ดนี้ไม่ค่อยมีคนใช่อ่ะ ส่วน p1i คนใช้ก็เจอปัญหาเยอะ

อยากได้รุ่นนี้แต่ทำไมไม่ค่อยกระตื้อรื้อร้รเลยเข้ามาดูทุกวัน เลยน่ะผมอ่ะ Neutral
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 07:23  

ตอบให้นะน้อง รุ่นนี้ราคามันแพงอะ 21900 บาทอะและเพิ่งเปิดตัวจะให้คนเต็ม มันก็นะ และจะได้คุณ looker มาตอบทุกเวบเลยมันก็เหนื่อยเค้านะ น้องก็ต้องศึกษาข้อมูลเองด้วยอะ คุณลุกเกอร์เค้าจะมีใช้ทุกรุ่นเลยเหรอ คิดอะคิด นิดดดดด Mad
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 07:58  

คุณ ooioo มันก็ ok น๊ะครับ ผมคิดว่ามันก็มีปัญหาไม่แพ้ P1i เหมือนกัน ถ้าชอบเก็บหนัง เพลง เยอะๆเนี่ย ok เลย ภาพและเสียง Sony ไม่เคยทําให้ผิดหว้ง แต่ถ้าใช้งานนอกเหนือจากนี้ และมีโปรแกรมมากมาย ก็เล่น ppc ดีกว่าครับ คนเล่นเยอะ ราคาก็มีให้เลือกตั้งแต่ lo-so ยัน hi-so ใช้งานง่ายเหมือนเล่น pc (คุ้นเคยมั้ง) ppc มีข้อเสียอยู่สองข้อคือ กล้อง.. ไม่ได้เรื่องเลยสักตัว brand ไหนๆ รุ่นใหม่ล่าสุดยังไงก็น่าผิดหวัง สู้w800i ผมไม่ได้เลยสักตัว อีกข้อนึงคือ ..แบต หมดเร็วมาก แค่วันหรือกว่านิดหน่อยถ้าไม่ค่อยได้คุย charge ทุกวัน ปีเดียว แบตก็เสื่อมแล้วครับ ส่วน w960i ที่เพิ่งได้มาใหม่ ก็มีข้อเสียสําหรับผม สองข้อเหมือนกัน คือ hang เป็นชีวิตจิตใจ วันไหนไม่ hang วันนั้นไม่ใช่ w960 แค่เปิดเครื่อง boot ก็ hang แล้ว อีกข้อนึงคือ โปรแกรมที่ผมต้องการมันไม่ค่อยมี หรือมีให้เลือกน้อย โดยเฉพาะ office เมื่อไรถึงมีอะไรสักตัวในมือ มันสามารถทํางานได้หมดทุกอย่าง ไม่ใช่กั๊กแบบนี้ หลอกเงินเราไปเรื่อย...เฮ่อฮฮฮ..
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 09:27  

คุณ ooioo มันก็ ok น๊ะครับ ผมคิดว่ามันก็มีปัญหาไม่แพ้ P1i เหมือนกัน ถ้าชอบเก็บหนัง เพลง เยอะๆเนี่ย ok เลย ภาพและเสียง Sony ไม่เคยทําให้ผิดหว้ง แต่ถ้าใช้งานนอกเหนือจากนี้ และมีโปรแกรมมากมาย ก็เล่น ppc ดีกว่าครับ คนเล่นเยอะ ราคาก็มีให้เลือกตั้งแต่ lo-so ยัน hi-so ใช้งานง่ายเหมือนเล่น pc (คุ้นเคยมั้ง) ppc มีข้อเสียอยู่สองข้อคือ กล้อง.. ไม่ได้เรื่องเลยสักตัว brand ไหนๆ รุ่นใหม่ล่าสุดยังไงก็น่าผิดหวัง สู้w800i ผมไม่ได้เลยสักตัว อีกข้อนึงคือ ..แบต หมดเร็วมาก แค่วันหรือกว่านิดหน่อยถ้าไม่ค่อยได้คุย charge ทุกวัน ปีเดียว แบตก็เสื่อมแล้วครับ ส่วน w960i ที่เพิ่งได้มาใหม่ ก็มีข้อเสียสําหรับผม สองข้อเหมือนกัน คือ hang เป็นชีวิตจิตใจ วันไหนไม่ hang วันนั้นไม่ใช่ w960 แค่เปิดเครื่อง boot ก็ hang แล้ว อีกข้อนึงคือ โปรแกรมที่ผมต้องการมันไม่ค่อยมี หรือมีให้เลือกน้อย โดยเฉพาะ office เมื่อไรถึงมีอะไรสักตัวในมือ มันสามารถทํางานได้หมดทุกอย่าง ไม่ใช่กั๊กแบบนี้ หลอกเงินเราไปเรื่อย...เฮ่อฮฮฮ..

อ่า..P1i มี Office นะ

โปรแกรม Office สามารถสร้างหรือโหลดไฟล์เอกสารจำพวก word, excel มาอ่าน/แก้ไขได้ (ถ้า pdf+ อ่านได้อย่างเดียว) พร้อมโปรแกรม Business card scanner ถ่ายนามบัตรปุ๊บเครื่องจะ Scan ข้อมูลลงใน Contact ให้เสร็จสรรพ

Music player โชว์ ปกอัลบั้ม ได้ แถมมี Mega Bass ด้วยล่ะอืม..

เล่นเน็ทได้ทั้งแนวตั้งแระแนวนอนด้วย Opera เวอร์ชั่น 8 ที่ติดตั้งมาในตัวเครื่อง คุณไม่ต้องหามาลงเอง อ้อ! แม้ไม่รองรับ EDGE แต่ก็เล่นเน็ทไวนะขอบอก อุอุ laughing6

สามารถดู Webpage แบบ Full screen มองเห็นเต็มลูกกะตา laughing6

รองรับการเชื่อมต่อครบถ้วนสมบูรณ์แบบทั้ง BT, IrDA, USB แระ Wi-fi

CDS-65 มาพร้อม P1i ช่วยให้คุณสามารถชาร์จแบตฯ, ต่อหูฟังฯ แระสาย USB เพื่อโอนถ่ายข้อมูลกะคอมพ์ฯ ไปพร้อมๆ กัน

Stylus แบบกลมหยิบจับถนัดมือ ไม่เจ็บนิ้วด้วยล่ะตัวเอง!

Keyboard แบบ QWERTY สุดยอดอัจฉริยะกดได้ทั้งซ้าย/ขวาแระตรงกลาง แถม Fingerprint บนตัวเครื่องก็น้อยกว่า

ความสามารถขนาดนี้เทียบกะราคาแร้วคุ้มสุดคุ้มกันเรย กล้องเขียวนิดหน่อยหยวนๆ แร้วกัน! laughing6

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Looker เมื่อวันที่ 19 Feb 2008 12:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
bunjong
Year's Star

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 10:21  

ปัญหาเดียวกับผมเจอเลยครับคือ hang ผมเอาไปอัพ FW ใหม่ที่ศูนย์กไม่หายครับ
ผมเลยไปเปลี่ยนเครื่องใหม่เลย (พอดียังไม่หมดประกัน) ตอนไปเปลี่ยนเจ้าหน้าที่เค้า
ก็บอกว่าของล๊อตแรกของจะมีปัญหา จริงๆเพราะมีคนเป็นอาการนี้ก่อนผมมา 3-4 เครื่อง
แล้วอาการ Hang บ่อยๆนี่เอง มัีนคงเป็นบางเครื่องใน ล๊อตนี้หล่ะครับเพราะว่าเครื่องที่
ผมได้มาใหม่นี้ ไม่เคยจะ Hang เลยครับใช้เนียนแล้วไวมาก ที่สำคัญเลยแบตไม่ค่อย
หมดไวเลยครับ ไอ่เจ้าเครื่องที่ผม Hang บ่อยๆ นั้นวันเดียวหมดครับแต่เครื่องใหม่ที่
ไม่มีปัญหานี้ 2 วันเลยครับ

ยังไงรอ FW ตัวหใม่มาดีกว่าครับสำหรับคนเปลี่ยนเครื่องไม่ทันแล้วเพราะว่า ตอนนี้
SonyEricsson ได้ทำการเพิ่ม ภาษาไทย ลงไปในเครื่อง UIQ ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ที่มา : http://www.se-society.com/forum/viewtopic.php?t=13776
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 12:02  

ยืนยันครับใช้มาไม่ แฮ๊งก์เหมือนกัน
ผ่านมาแระก็ผ่านปาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังจากลับไทยๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 19:37  

ของเริ่มขาดหรือยังอ่ะคับว่าจะซื้อปลายเดือนหน้าพอดีกลับไปกรุงเทพ

แล้วมันจะใช้กะ network 3G(THREE) ของ Australia ได้หรือป่าวอ่ะคับ
bungy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 21:22  

ผมใช้ w960i มาร่วมเดือนได้แล้ว ประทับใจมาก ๆ ไม่เคยเกิดปัญหาใด ๆ เลย
ooioo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 23:35  

ถึงแม้ตอนนี้ยังเลือกไม่ได้ แต่ยังไงก็ต้อง se อยู่แล้ว ตอนนี้ผมใช้รุ่น j120iครับ

เปลี่ยนมาหลายรุ่มากมายจนเบื่ย w800i,w810i,k550i,j120i, อยากได้รุ่นที่

ยอดเยียมครับ ของ w ส่วนตัวชอบฟังเพลง เพื่อน ๆพี่ เชียรรุ่นไหนบอกผมด้วยน้าครับ

ตอนนี้อยากได้รุ่นที่ยอดเยี่ยมครับ

ขอบอกว่าแอบเล็ง k790i อยู่ครับ รอราคาอีกนิดผมเชื่อว่าต้องลงเแน่ 8,900

ตอนนี้ราคา 9490 ครับ รออีกหน่อยวัดใจ อิอิอิ

ผม ooioo

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบคำถามผมทำให้ผมรู้สึกเลยว่า se สุดยอดครับ

ซื้อเครื่องไม่ว่าจาเป็นรุ่นไหน ไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้น ถ้าอยากได้มือถือดูยี่ห้อนี้ก่อนเลย

อย่างน้อยก็ยังมีเพื่อน ๆพี่ ๆที่ สนใจและช่ายโซนี่ เรารักse

สุดยอดเพื่อน ๆ ๆพี่ ๆ ๆse ไม่ทิ้งกัน

ขอบคุณจากใจครับ ทุก ๆ ท่าน

รัก se
Razz
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 07:58  

ถูกต้องครับ!!!! คุณ ooioo ไม่มีเหตุผลอื่นใดนอกจาก...ชอบ ผมดู brand อื่นมาเยอะแล้ว แต่มันไม่ใช่ง่ะ... ต้อง se เท่านั้น ปัญหาน่ะมีไม๊...มี แต่มีสมาชิก se หลายท่านมาช่วยตอบปัญหา โดยเฉพาะคุณ looker ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยหาข้อมูลมาลงให้ ผมติดตามมาตั้งแต่ P1i แล้ว เยี่ยมมาก เรียกได้ว่า คุณ looker เป็นคนที่ทําให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น ที่จะเล่น W960 ....และก็ชอบมันแล้วด้วย
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 12:57  

ถูกต้องครับ!!!! คุณ ooioo ไม่มีเหตุผลอื่นใดนอกจาก...ชอบ ผมดู brand อื่นมาเยอะแล้ว แต่มันไม่ใช่ง่ะ... ต้อง se เท่านั้น ปัญหาน่ะมีไม๊...มี แต่มีสมาชิก se หลายท่านมาช่วยตอบปัญหา โดยเฉพาะคุณ looker ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยหาข้อมูลมาลงให้ ผมติดตามมาตั้งแต่ P1i แล้ว เยี่ยมมาก เรียกได้ว่า คุณ looker เป็นคนที่ทําให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น ที่จะเล่น W960 ....และก็ชอบมันแล้วด้วย

ผมขอฝากความขอบคุณไปยังเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามในบอร์ดสยามโฟนทุกท่านด้วยคับ
ลำพังผมคนเดียวคงเอาไม่อยู่ ทุกวันนี้ก็วิ่งลอกไปบอร์ดนั้นบอร์ดนี้กันทั้งวัน..!!

เพื่อนผมมันบอกว่าผม "เฮ้าเลี่ยน" ผมว่าก็แค่นิดๆ หน่อยๆ พองาม..laughing6
plangtoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 20:25  

ผมขอฝากความขอบคุณไปยังเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่ช่วยเข้ามาตอบคำถามในบอร์ดสยามโฟนทุกท่านด้วยคับ
ลำพังผมคนเดียวคงเอาไม่อยู่ ทุกวันนี้ก็วิ่งลอกไปบอร์ดนั้นบอร์ดนี้กันทั้งวัน..!!

เพื่อนผมมันบอกว่าผม "เฮ้าเลี่ยน" ผมว่าก็แค่นิดๆ หน่อยๆ พองาม..laughing6

บอกตรงนะ คุณ Looker ช่วยผมเยอะเหลือเกิน ผมเชื่อว่าเพื่อนๆคงรู้สึกเหมือนกัน
สดุดี ด้วยคนจ้าๆๆๆๆๆ
ooioo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 22:57  

plangtoon ผู้เขียน:

บอกตรงนะ คุณ Looker ช่วยผมเยอะเหลือเกิน ผมเชื่อว่าเพื่อนๆคงรู้สึกเหมือนกัน
สดุดี ด้วยคนจ้าๆๆๆๆๆ

สดยอด พี่ลุกเกอร์ ลูกผู้ชายตัวจริง 555 Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 13:05  

อยากรบกวนถามเพื่อน ๆ นิดนึงคับว่า โปรแกรมและเกมสำหรับรุ่นนี้ ไปหาโหลดจาที่ไหนอ่ะคับ
ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 13:31  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากรบกวนถามเพื่อน ๆ นิดนึงคับว่า โปรแกรมและเกมสำหรับรุ่นนี้ ไปหาโหลดจาที่ไหนอ่ะคับ
ขอบคุนคับ

ถามเพิ่มเติมด้วยนะครับว่า มีโปรแกรมพวก emulator สำหรับ w960 ไหมครับ ถ้ามีหาโหลดได้ที่ไหนคับ
Looker
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 23:32  

ขอบคุนคับ

ถามเพิ่มเติมด้วยนะครับว่า มีโปรแกรมพวก emulator สำหรับ w960 ไหมครับ ถ้ามีหาโหลดได้ที่ไหนคับ

ลองเข้าไปดูที่นี่คับ http://www.smart-mobile.com/forum/

ผ่านมาแระก็ผ่านปาย ผู้เขียน:
ของเริ่มขาดหรือยังอ่ะคับว่าจะซื้อปลายเดือนหน้าพอดีกลับไปกรุงเทพ

แล้วมันจะใช้กะ network 3G(THREE) ของ Australia ได้หรือป่าวอ่ะคับ

ปลายเดือนหน้าของมีแน่นอนคับ ถึงเวลานั้นราคาอาจขยับลง ศูนย์ฯ i-mobile น่าจะนำร่องปรับลดราคาก่อนใคร รุ่นนี้ควรซื้อกะศูนย์ฯ โดยตรงเพื่อความชัวร์ ผมแนะนำให้สำรวจราคาทุกศูนย์ฯ ก่อนค่อยตัดสินใจซื้อ

ส่วนเรื่อง 3G ที่ Australia รบกวนโทรสอบถามกะทาง Call center ผู้ให้บริการเครือข่ายหรือซิมที่คุณใช้งานอยู่คับ

ปล. ผมต้องขออภัยคุณ "ผ่านมาแระก็ผ่านปาย" ที่เผลอไปลบ Comment คุณโดยไม่ตั้งใจ งัยรบกวนโพสเข้ามาใหม่คับ อ้อ..ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้สมัครสมาชิกบอร์ดฯ น่ะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 07:59  

ทำภาพโทรเข้าเป็นวิดิโอ ได้เปล่าทำไงอะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:19  

ถามนิดนึงนะคะ พอดีเพิ่งเคยใช้รุ่นนี้ เลยมะรุว่าจะลง theme ยังไงอ่ะ

รบกวนนะค้า Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 07:06  

ถามนิดนึงนะคะ พอดีเพิ่งเคยใช้รุ่นนี้ เลยมะรุว่าจะลง theme ยังไงอ่ะ

รบกวนนะค้า Embarassed

เอาไฟร์ธีม จากคอมไว้ที other ทีมือถือ ไปที่ tool file manager other click ชื่อธีม
เป็นอันเสร็จ ส่วนธีมทีทำการติดตั้งแล้วจะอยู่ที่ tool control panel deivce theme
ไอ้ที่เอามาจากคอมหลังติดตั้งแล้วก็ลบทิ้งได้เลย
ว่าไปเรื่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 07:36  

W960 ผมไม่ hang แล้วน๊ะ ไม่ได้ทําอะไรเลยใช้อย่างเดียว ถ้าเป็นรถ ก็คงผ่าน run-in แล้ว ลูกสูบไหลลื่น ไม่ฝืดเหมือนช่วงซื้อมาใหม่ ผมเองก็เริ่มคุ้นกับ symbian แล้ว ลองผิดลองถูกมาหลายวัน ok แล้วล่ะ Smile
bunjong
Year's Star

หัวข้อ : ""
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 09:33  

FW ตัวใหม่มาแล้วนิครับใครเอาไปลองมาบ้างแล้วครับ

http://www.esato.com/board/viewtopic.php?topic=159522
TheKopMK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปกติ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 23:51  

ผมก็เป็นอีกคนครับที่ใช้แร้ว เครื่องไม่แฮงก์ ซื้อตั้งแต่ธันวา ปีที่แล้ว เครื่องนอกซะด้วย ตอนนี้มันก็เริ่มมีอะไรให้เล่นมากขึ้นเรื่อยๆ เพราะมีขายในไทยแล้ว ซอฟแวร์ ธีม ก็เริ่มมีอัพเดตตามเว็บ จะช้าก็แต่ตัวพิมพ์ไทยนี่แหล่ะ ที่ผมรอ ไปถามร้านวินเนอร์ที่ซื้อ เค้าบอกว่ามันยังใหม่อยู่ ตอนนี้ก็ใช้ในเว็บไซต์พิมพ์ไปก่อน แต่ก็เข้าใจ ไม่ได้ว่าอะไร รอได้อยู่แล้ว เพราะคุณสมบัติที่เหลือดีพอที่จะลบล้างความผิดเรื่องพิมพ์ไทยไม่ได้ไปก่อน แล้วที่ไอ้ฝาหลังด้านขวาที่มีคนบอกว่าเหมือนมันไม่แน่น คุณต้องทำใจนิดนึงนะคับ จิงๆ มันแน่นแหล่ะคับ แต่ด้วยมันมีช่องเสียบปากกาอยู่ข้างนั้นมันเลยมีร่องผ่านนิดนึง ปลอดภัยไม่ต้องหาอะไรไปยัดมันนะครับ เด๋วจะยิ่งไปกันใหญ่ มันดีอยู่แล้ว ไปหล่ะคับ ช่วงนี้งานยุ่ง ไม่ค่อยได้มาตอบเรยย อิๆ
bunjong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 14:42  

ผมไม่ชอบตรงที่ใส่ปากกาอ่ะคับ มันน่าจะเป็นแบบกดล๊อค กดปล่อยล๊อดมากก่านี่ต้องใช้เล็บ
งัดออกมาทุกทีดูแล้วไม่แหล่มเลย
w960i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว แต่...............
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 15:19  

อยากได้คู่มือภาษาไทยอ่ะ ทำไมมันไม่มีอ่ะครับ เล่นไม่ค่อยเป้ฯอยู่แล้วไอ้ซิมเบี้ยนเนี่ยะ อยากได้คนสอนจังครับ แนะนำด้วยนะครับ ใครพอจะรู้ว่าเราจะดาวน์โหลดหรือมีโปรแกรมอะไรน่าลงบ้าง สอนหน่ยอนะครับ อยากเล่น แต่เล่นไม่เป้ฯครับ แต่ซื้อมาแล้ว 5555 แนะนำมาที่ ppgraphic_@hotmail.com นะครับ จะลงเบอร์ก็เกรงใจ อิอิ อยากรู้ว่ามันมีโปรแกรม แผนที่บ้างไหมอ่ะครับ หรือมีไรน่าสนใจน่าลงเก็บไว้ครับ
MemEPOP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักโซ่อิริคสันสุดใจ
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 12:05  

Very Happy ดีมากมายเลย
เราเป็นคนนึงที่ใช้โซนี่อริคสันอยู่ W810i อ่ะค่ะ
.. รู้สึกหลงรักมากๆอ่ะ

ในห้องมีแต่คนใช้โนเกีย
เหอะๆ ไปเล่นของพวกมันจนเอียนแล้ว
เปรียบเทียบหลายๆ อย่าง
ตั้งแต่เรื่องเสียง
กล้อง
การใช้งานต่างๆ

โซนี่กินขาดทุกอย่าง
แต่อันนี้มันแล้วแต่ผู้ใช้

สำหรับเรานะ ถ้าถ่ายภาพคน .. ใช้โนเกีย( กล้องหน้า) จะสวยกว่า
555+ เพราะมันไม่เหมือนจริงไง มันเลยสวยกว่า
อิอิ

อยากให้โซนี่ถ่ายกล้องหน้าได้บ้าง
เฮ้ออออ...

แต่ถ้าพูดถึงถ่ายอย่างอื่นนะ
โซนี่วีชัด สมจริงกว่ามากๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 12:14  

ราคาศูนย์ปัจจุบันเท่าไหร่คับ
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 00:44  

ว๊ะ ฮ่า ฮ่า ><" ไปซื้อมาละครับวันนี้ เง้อออ เครื่องสุดท้ายอีกล่ะ!!! ดีนะ จองไว้แล้ว ไม่งั้นก็อดซ์
แต่ๆๆๆๆ รู้สึกไม่ชอบอย่างมากมาย
1. ตัวหนังสือเล็ก
2. Eq ปรับได้ไม่สะใจเหมือน W900i
3. มันยังใหม่อยู่ใช้ไม่เป็น ไม่เคยใช้ ระบบ Uiq 555
4. เพลงที่ส่งผ่าน BT มา มันไปอยู่ไหน - -"
5. รูปที่ถ่าย ทำไมมันดูไม่ได้เลย - -" มันต้องเข้าไปลึกๆ แถมดูได้ไม่ต่อเนื่องอีก แงๆ
6. ใจยังรักน้อง W900 อยู่

ตัวนี้เปง SE ตัวที่ 3 ละ T_T ตัวแรก S700i W900i ล่าสุดก็นี่แหละครับ W960
ยังรู้สึกใหม่ๆกับเจ้าเครื่องนี้อยู่ งงๆ เง็งๆ

อีกอย่าง ทำไมดู Youtube ไม่ได้ มันขึ้น XML error code in line... ไรมะรุ งง เลย ครับ ท่าน!!! อยากจะ กรี๊ดๆๆๆ T_T

เนืออื่นใด จะเล่นมันไป
PS. ผมว่า EQ ถ้าปรับตรง nomal แล้ว เลื่อขึ้นไปให้สุดทุก bar ได้ มันจะ work และ สะใจกว่านี้มากมายเลยหละครับ T_T แต่นี่ แงๆ ประบไม่ได้

กล้องแจ่มมาก!!! นี่ว่า น้อง 900 แจ่มละนะ เจอน้อง 960 กรี๊ดสลบ ฮ่าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 19:34  

PatTon ผู้เขียน:
ว๊ะ ฮ่า ฮ่า ><" ไปซื้อมาละครับวันนี้ เง้อออ เครื่องสุดท้ายอีกล่ะ!!! ดีนะ จองไว้แล้ว ไม่งั้นก็อดซ์
แต่ๆๆๆๆ รู้สึกไม่ชอบอย่างมากมาย
Shocked พยามเข้า
2. Eq ปรับได้ไม่สะใจเหมือน W900i
Smile แล้วแต่
3. มันยังใหม่อยู่ใช้ไม่เป็น ไม่เคยใช้ ระบบ Uiq 555
Mad ต้องเล่นบ่อยๆ
4. เพลงที่ส่งผ่าน BT มา มันไปอยู่ไหน - -"
Arrow อยู่ที่ข้อความ
5. รูปที่ถ่าย ทำไมมันดูไม่ได้เลย - -" มันต้องเข้าไปลึกๆ แถมดูได้ไม่ต่อเนื่องอีก แงๆ
Cool ต้องฝึกถ่าย รุ่นนี้กล้อง 3.2 mega pixel AF นะ
Wink เผื่อใจให้คนอืนบ้างเปิดใจหน่อยดิ
ตัวนี้เปง SE ตัวที่ 3 ละ T_T ตัวแรก S700i W900i ล่าสุดก็นี่แหละครับ W960
ยังรู้สึกใหม่ๆกับเจ้าเครื่องนี้อยู่ งงๆ เง็งๆ

อีกอย่าง ทำไมดู Youtube ไม่ได้ มันขึ้น XML error code in line... ไรมะรุ งง เลย ครับ ท่าน!!! อยากจะ กรี๊ดๆๆๆ T_T

PS. ผมว่า EQ ถ้าปรับตรง nomal แล้ว เลื่อขึ้นไปให้สุดทุก bar ได้ มันจะ work และ สะใจกว่านี้มากมายเลยหละครับ T_T แต่นี่ แงๆ ประบไม่ได้

กล้องแจ่มมาก!!! นี่ว่า น้อง 900 แจ่มละนะ เจอน้อง 960 กรี๊ดสลบ ฮ่าๆ
chalatornc78
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 21:57  

Cool ต้องฝึกถ่าย รุ่นนี้กล้อง 3.2 mega pixel AF นะ
Wink เผื่อใจให้คนอืนบ้างเปิดใจหน่อยดิ

ซื้อที่ซีคอนรึป่าวครับ .. ตอนนี้เครือ่งหมดพอดีเรยยยยยยยยยย .. เซ้งงงงง
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 22:05  

PaKKarD ผู้เขียน:

ซื้อที่ซีคอนรึป่าวครับ .. ตอนนี้เครือ่งหมดพอดีเรยยยยยยยยยย .. เซ้งงงงง

ป่าวฮะ ><" ฟิวเจอร์รังสิต ครับ
เอ่อ ตอนนี้ผมเล่นทะลุปลุโปล่งละ เหลืออย่างเดียว!!
ไปโหลด theme มา แล้วเหนรูปที่ show หน้าเวปอ่ะ ทามมายมานเปง icon แบบใหม่ๆ
แต่นี่ install theme แล้ว แล้ว icon ยังเป็นแบบเดิมอยู่เลยอะ นี่แหละ งง T_T แง่ง...
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 22:13  

ป่าวฮะ ><" ฟิวเจอร์รังสิต ครับ
เอ่อ ตอนนี้ผมเล่นทะลุปลุโปล่งละ เหลืออย่างเดียว!!
ไปโหลด theme มา แล้วเหนรูปที่ show หน้าเวปอ่ะ ทามมายมานเปง icon แบบใหม่ๆ
แต่นี่ install theme แล้ว แล้ว icon ยังเป็นแบบเดิมอยู่เลยอะ นี่แหละ งง T_T แง่ง...

ศึกษาไว้เยอะๆ เรยนะค้าบบบ .. เดียวไว้อาทิตย์หน้าของหน้า ปมจะได้มาถามได้ถูก

อิ อิ อิ .. ว่าแต่ .. ตอนนี้ราคามานพอจะลงบ้างยังอ่าค้าบบบบบบ หรือ ว่ายัง 21,900 อยุ่อ่าค้าบบบบ
enfotroth
Year's Star

จังหวัด: Nepal
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 02:26  

อิอิที่หน้าเมนู shotcut 18 อันสามารถเปลี่ยนรูปไอคอนได้ ครับ เลื่อนไปยัง ไอคอนที่ต้องการเปลี่ยนแล้วกด more แต่จำไม่ได้ว่ากดอะไรมันจะให้เปลี่ยนรูปไอคอน อิอิเปลี่ยนเป็น ไอคอน iphone สวยดี
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 11:38  

อ่ะลองทดูละครับ ไม่ได้ เบาซ์รูปไม่เจอ T_T เง้อออออ น่าน้อยใจยิ่งนัก แงๆ icon สวยๆ ก็ยังไม่มีสิทธิ์ใช้กับเค้าเลย T_T

PS : ช่วยด้วยโทรศัพย์ ฉลาด กว่า ผม T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 18:27  

ทำไงดีคะ โหลดเกมส์ daimond มาแล้วแต่ install ลง W960i ไม่ได้ค่ะ
หามากี่ตัว ๆ ก็ลงไม่ได้ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เซ็งมากเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:03  

SE-phuket ผู้เขียน:
ใครได้ครอบครองเจ้า 960i แล้ว รบกวนบอกหน่อยว่าได้หูฟังรุ่นไหน

นี่ครับรูปหูฟัง
Chot!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 23:45  

สวยเวอร์ จามีปัญญาซื้อมั้ยเนี่ยะ

งบหมื่นกว่าเอง

อีกสองเดือนคิดว่าจะลดลงมาเหลือเท่าไหร่อ่าคับ
foolsghost
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ว่ามานมีเเฟรสไหมงับ
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 20:51  

เออคือผมเป็นคนหนึ่งที่ค่อนค้างจะงก นะครับจะซื้อของแต่ละที่ เลยต้องหาที่ตรงกับความต้องการให้มากที่สุดนะครับยังไงใครที่รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ มีความจำเป็นต้องเปลี่ยนมือถือด่วนนะครับเครื่องเริ่มจะอาการแย่แล้วครับ
1.อยากถามคนที่ซื่อมาแล้วน่ะครับว่ามานมีแฟรตมาให้ไหมครับ
2.แล้วแฟรตนี้ใช้เป็นไฟฉายแบบรุ่น w550i ได้ไหมครับ
3.รุ่นนี้เป็นซิมเบี้ยนใช้ไหมครับ แล้วมานสามารถ ลงโปรแกรม Talkking Dict ทีมีใช้ในตัว
Nokiaได้ไหมครับ ขอย่ำว่า Talkking Dict นะครับ
3.เออถามอีกนิด ใครรู้บ้างว่ากรอบของ w550i ของเลียนแบบราคาขายที่ MBK อยู่ที่เท่าไร
4.ราคามือหนึ่งของรุ่นนี้ตอนนี้ อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้าคำถามที่ผมถามมาไม่ต้องกลับในความสามารถของรุ่นนี้แม้แต่ข้อเดียว มีรุ่นอื่น หรือ ยี่ห้ออื่น ที่มีความสามรถครบตามที่ผมตามไหมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แฟนคลับโซนี่
rijkaard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Polyphonic คืออะไร
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 21:22  

อยากทราบว่า Polyphonic เนี่ย ถ้ามันมีน้อยมันจะทำให้เราฟังเพลง
ใครเครื่องเรา เสียงเบาลงหรือป่าวครับ

Polyphonic 40 กับ Polyphonic 72

มันต่างกันตรงไหน ช่วยอธิบายอย่างละเอียด ให้เข้าใจด้วย ครับ

รบกวนที

ฟังแบบ ลำโพงง่ะ

มันจะดัง...เบาต่างกันไหม
Year's Star

หัวข้อ : ??
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 18:28  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วค้าบบบบบบบบบบปม

มีใครทราบบ้างงงงงฮะ
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 22:17  

เท่าเดิมเลยคุณหน้าหนวด >< 21900 จ้า อิอิ

ปล. อย่าเคืองน๊า ย้อเย่น Razz

ติดใจเหมือนกันนะ ถ้า!!! เสียงจาก หูฟังมันดังมากกว่านี้อีกนิด มันไม่ซะใจ แค่นั้นอ่ะ เหอๆ
W96ii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 00:04  

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=cookiecompany

Cool
Year's Star

หัวข้อ : !!
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 00:14  

เท่าเดิมเลยคุณหน้าหนวด >< 21900 จ้า อิอิ

ติดใจเหมือนกันนะ ถ้า!!! เสียงจาก หูฟังมันดังมากกว่านี้อีกนิด มันไม่ซะใจ แค่นั้นอ่ะ เหอๆ

โห้ยยยยยยย .... ไม่หายเคืองงงงงงงงงเว้ยยยยย

แหะๆ ..

แล้วถ้าซื้อหูฟังบูทูธต่างหาก มานจะดีขึ้นไหมมมอ่า ...

แล้วมานประมาณเท่าไหร่หว่า .. นี้ว่าวันจันจะไปซื้อหระ ... ^^
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: !!
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 10:58  

โห้ยยยยยยย .... ไม่หายเคืองงงงงงงงงเว้ยยยยย

แหะๆ ..

แล้วถ้าซื้อหูฟังบูทูธต่างหาก มานจะดีขึ้นไหมมมอ่า ...

แล้วมานประมาณเท่าไหร่หว่า .. นี้ว่าวันจันจะไปซื้อหระ ... ^^

555 ผมซื้อมาพร้อมกับชุดหูฟัง H90 ง่ะ 2450 มันก็โอนะ แต่ หูฟัง BT มะแน่ใจว่าเสียงจะดีเป่า - -" อยากได้เหมือนกัน แต่แพง T_T ยังหาตังเองไม่ได้เลย ต้องแบมือขอป๊าม๊า เกรงจัยยยย ฮ่าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 15:54  

ป้าดโธ่หูหนวกหรอพี่ เราฟังอยู่หูฟัง hpm70 ที่แถมมาก็ให้เสียงโคตระ สุดยอดแล้วอะ มันเป็นหูฟังแบบอินเอีย(in ear) หมายความว่าต้องยัดให้ลึกแน่นจึงจะได้เสียงสุดยอด ไม่ใช่เอามาใส่หูหลวมๆอะ นั่นมันหูฟังเด็กเล่นอะ ถ้าพี่ยังบอกว่าเสียงหูฟังเบา แสดงว่าพี่หูตึงหรือไม่ก็หนวกอะ
หรือไม่ก็ใส่ผิดวิธี Razz Razz Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 21:58  

ใช่เปิดระดับเสียงหลังเสียบหูฟังแค่นิดหน่อย ก็ให้เสียงดังมากๆ สงสัยพี่หูหนวกอะ
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:20  

- -" อ่าๆ เคยใช้ W900i ป่าว - -"
แนะนำให้ลองดู เราใข้ W900i มาตลอด จนมาเปลี่ยน 960
เสียงมันแตกต่างกันจิงๆ แหม่ - -" พูดไม่ออกเลย ที่บอกว่าใส่หูฟังไม่เป็นเนี่ยะ !!!
เง้อออ ถ้าจะให้ดี ลองเอาน้ำวนๆรอบยางหูก่อนยัดเข้าไปนะ มันจะรู้สึกกระชับหู น้ำเย็นนะ แล้วไปเดินๆ ซักพักให้หูมันร้อยๆ หูกับ ยางหูฟัง จะกระชับเข้าตัวพอดี - -" ลองดิ!!! เหอๆ
Year's Star

หัวข้อ : Re: !!
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:52  

แหะๆ ..

555 ผมซื้อมาพร้อมกับชุดหูฟัง H90 ง่ะ 2450 มันก็โอนะ แต่ หูฟัง BT มะแน่ใจว่าเสียงจะดีเป่า - -" อยากได้เหมือนกัน แต่แพง T_T ยังหาตังเองไม่ได้เลย ต้องแบมือขอป๊าม๊า เกรงจัยยยย ฮ่าๆ

อย่าไปกัวๆๆ ... เราหาเองแล้ว ยังไม่อยากจะใช้เงินตัวเองเร๊ยยยยย

แหะๆ

อิ อิ อิ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 22:55  

- -" อ่าๆ เคยใช้ W900i ป่าว - -"
แนะนำให้ลองดู เราใข้ W900i มาตลอด จนมาเปลี่ยน 960
เสียงมันแตกต่างกันจิงๆ แหม่ - -" พูดไม่ออกเลย ที่บอกว่าใส่หูฟังไม่เป็นเนี่ยะ !!!
เง้อออ ถ้าจะให้ดี ลองเอาน้ำวนๆรอบยางหูก่อนยัดเข้าไปนะ มันจะรู้สึกกระชับหู น้ำเย็นนะ แล้วไปเดินๆ ซักพักให้หูมันร้อยๆ หูกับ ยางหูฟัง จะกระชับเข้าตัวพอดี - -" ลองดิ!!! เหอๆ

เกิดศึกกันเล้กน้อยย รึป่าววววเนี้ยยย

เหอะๆ

จายยเย้นนนนนๆๆ นะค้าบบบบบบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:23  

ถามนิดนะค้าบ คือว่าเครื่องรุ่นนี้เล่นอินเตอร์เน็ตผ่าน GPRS ไม่ได้ใช่มะคับ คือลองหาดูหามะเจออ่ะ เลยมะรุจะใช้ Track ID ยังไง เข้าได้แต่ wireless lan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 16:35  

ถามนิดนะค้าบ คือว่าเครื่องรุ่นนี้เล่นอินเตอร์เน็ตผ่าน GPRS ไม่ได้ใช่มะคับ คือลองหาดูหามะเจออ่ะ เลยมะรุจะใช้ Track ID ยังไง เข้าได้แต่ wireless lan

ใช้ได้ดีเลยครับผมใช้ซิม ดีแทกเล่นเนทอยู่ นอนเล่นสะดวกดี ก่อนอื่นต้องลงทะเบียนเครื่องก่อนผมไปที่ ศูนย์ดีแทกให้เค้าทำให้อะ ตอนนี้ก็เลยเล่นได้ทั้ง ไวไฟ และดีแทกเนท นี่แหล่ะ
โคตระประยัดคุ้ม ทีแรกนึกว่าจะทำได้ง่ายๆเหมือน k850 แต่แรกๆผมก็ลองเซทเองจนเหนื่อยแหล่ะ จนต้องเข้าศูนย์ดีแทก ทำให้นานพอสมควร ประมาณชั่วโมงอะ นั่งรอเลยรู้สึกนาน
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:30  

ไชโย บอร์ด ของเรา กลับมาแล้ว พี่น้อง Razz
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:33  

แหล่งความรู้ ของพวกเรา Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 20:14  

เพื่อนๆสามารถอัพ FW ตัวใหม่ได้แล้วนะครับ ที่เห็นได้คือพิ่มไทยเร็วขึ้นชัดเจนครับ
Daydy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 21:57  

eiei
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 23:05  

เย้ บอดมาแว้ว
Ps คิดถึงจัง นายหน้าหนวด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ก๊ากๆ
tyekung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 14:53  

ผมซื้อมาได้สองอาทิตย์ละคับ ชอบมาเลย ความจุสะใจดี
แต่สงสัยเรื่อง Theme น่ะคับ
ทำไมเวลาไปโหลด ดูแล้วเมนูสวยจัง พอเอาลงเครื่องแล้วก้อเป็นเหมือนเดิม
มีวิธีลงยังไงรึป่าวคับ ให้เมนูสวยๆเหมือนเค้าน่ะคับ

นี่คับที่ผมไปโหลดมา
http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-w960w960i-themes/
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:40  

tyekung ผู้เขียน:
ผมซื้อมาได้สองอาทิตย์ละคับ ชอบมาเลย ความจุสะใจดี
แต่สงสัยเรื่อง Theme น่ะคับ
ทำไมเวลาไปโหลด ดูแล้วเมนูสวยจัง พอเอาลงเครื่องแล้วก้อเป็นเหมือนเดิม
มีวิธีลงยังไงรึป่าวคับ ให้เมนูสวยๆเหมือนเค้าน่ะคับ

นี่คับที่ผมไปโหลดมา
http://gallery.mobile9.com/c/sony-ericsson-w960w960i-themes/
kpornpawit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 02:38  

auto focus มั๊ยครับ
หูฟังนี่แบบไหนครับ
tyekung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 11:10  

ออโต้โฟกัสคับ แต่ผมรู้สึกว่าช้าหน่อยน่ะคับ แต่ก้อโอเค
หูฟังมีคนลงรูปไว้หน้าที่แล้วละคับ มาดูกันอีกที

[/quote]

รุ่นนี้เสียงดีนะคับ กับลำโพงจะรู้สึกว่าออกแหลมหน่อย ไม่ใสอย่างที่คิดไว้
แต่เสียงที่ออกมากับหูฟังนี่ เสียงดีมากคับ เสียงดังดีด้วยคับ
อ่อ ทั้งเสียงเรียกเข้าเสียงปลุกนี่ ดังดีทีเดียวคับ

ไม่ผิดหวังแน่คับ!!!

ปล.ผมรู้วิธีเปลี่ยน ไอคอนของ shortcut แล้วนะคับ อิอิ
คือว่าอยากรู้
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 12:01  

55+เห็นด้วยครับ ผมว่าโซนี่ w รุ่นใหม่ๆ เสียงสู้ w800i ไม่ได้เลยอ่ะครับ ขนาด w900i ก็เหอะ เพราะผมเคยลองทดสอบด้วยตัวเองมาแล้ว w800i ถ้าปรับ EQ แล้วเสียงเบสจะออกแน่นกว่าจริงๆ ส่วนรุ่นอื่นๆที่เพลงเดียวกันปรับ EQ เท่ากันเสียงยังแน่นไม่เท่ากันเลยครับ ถามว่าเสียงดังมั๊ย ผมตอบได้ว่าดัง โอเคเลยล่ะ...แต่จังหวะที่เสียงเบสหนักๆ เสียงเบสมันจะ share กระจายกันออกครับ มันไม่ บึบๆ อ่ะครับ รุ่นใหม่ๆเป็นแบบนี้หมด ซึ่งผมว่าทางโซนี่ คงจะเซฟเรื่องความดังของเสียงให้ลดลง เพื่อไม่ให้เกิดการรับฟังของหูเราเสียหายอ่ะครับคงเป็นแบบนั้น เห็นด้วยมั๊ยครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 08:52  

มีโปรแกรมที่ www.mobile9.com สามารถจัดการ desktop ได้ตามใจเราครับhttp://gdesk.en.softonic.com/symbian เล่นดูนะครับผมลองเล่นเมื่อเช้านี่ ก็เริ่มทำได้แล้ว

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 08:53  

มีโปรแกรมที่ www.mobile9.com สามารถจัดการ desktop ได้ตามใจเราครับ http://gdesk.en.softonic.com/symbian เล่นดูนะครับผมลองเล่นเมื่อเช้านี่ ก็เริ่มทำได้แล้ว

PaKKarD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 00:38  

Ps คิดถึงจัง นายหน้าหนวด ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ก๊ากๆ

เวง .. ทำไมเราล๊อกคอินเข้าไม่ได้ว่ะ .. เซ็งงงงงงงงงงเรยยย
PaKKarD
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 00:42  

ซื้อมาแล้วอ่าค้าบ .. แต่รุสึกว่า มีปัญหาเกี่ยวกับ ไมค์อ่ะ .. เพื่อนๆ ปมบอกว่า ได้ยินเสียงรบกวนรอบข้าง ดังมากกกกกกก ... แต่เสียงปม เบามากกกกกก (ดูดเสียงรบกวนอ่ะค้าบ)

แล้วบ้างครั้งก้อรุสึกว่า สัญญาณไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับตัว w880i ที่เคยใช้อ่าค้าบบบ ในช่วงเวลาเดิม กับสถานที่เดิม คุยๆ อยู่ หลุดซะงั้น .. หรือไม่ก้อสัญญาณขาดๆ ไม่ชัดอ่ะ .. สงสัยต้องเอาเข้าศูนย์ฯ สักรอบบบบบบหระ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 14:04  

สมรรถนะสุดยอดครับ

ตอนนี้ปวดหัวกับการเปลี่ยนธีมส์อะครับ แบบว่าสวยไปหมดเลย
หาได้ที่ www.zedge.net mobile9.com หรือหาใน google ก็มีเยอะครับ เล่นเนทโดยใช้ gprs ก็เร็วทันใจครับ Razz
ll-spoy-ll
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำนิดส์.....
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 17:19  

เราอยากจะขอคำแนะนำหน่อยอ่ะค่ะ

เราก้อม่ายด้ายเป็นคนตามเทรนโทรศัพท์

อารายมากมายหรอกน่ะ ... แต่พอดีเราจะเปลี่ยน

โทรศัพท์เครื่องใหม่พอดี แร้วก้อมีรุ่นที่สนใจก้อคือ

se W960i กะ nk N81 เราควรจะเลือกตัวไหนดีหรอ

โดยส่วนตัวก้อชอบถ่ายรูปฟังเพลง แร้วที่สำคัญก้ออยากได้

รุ่นที่แบบว่าดี ๆ ใช้ได้สักปีสองปีอ่ะ ... เพราะกว่าจะขอตังค์ซื้อได้

แทบจะบ้าตาย ... ช่วยแนะนำทีน่ะค๊ะ ... แร้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่แร้วหรอค๊า ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 03:38  

ก๊ากๆ

เวง .. ทำไมเราล๊อกคอินเข้าไม่ได้ว่ะ .. เซ็งงงงงงงงงงเรยยย

เย้ๆ หน้าหนวดมาแว้ว ฮ่าๆ

เอ้อ ไอ่ที่ว่า อยู่ดีดีสายหลุดอะ ไม่ใช่ที่สัญญานนะ มานเปงเพราะแก้มนายตะหาก
เราอะเป็นบ่อยมาก ชอบเอาแก้มไปแนบโทรสับอ่ะ แก้มเลยไปสัมพัสที่หน้าจอ แล้วกดวางเอาซะดื้อๆ และอีกอย่าง โซนี่ w900 เราก็เป็นนะที่มานดูเยงรอบข้างมากไปอะ ขนาดเปิดความดังทีวีเบอร์1 เพื่อนมานยังบ่นเลย ว่า ทำมายเปิดทีวีด๊าง ดาง

แนะนำนะหน้าหนวด ลองใช้ สมองทล์อคคุยดู ถ้าไม่ลำบากมากบายอ่าน๊า ><

ปล หน้าหนวดๆๆๆๆ ฮ่ะฮ่า
Tochita
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W960 ขึ้น Error ครับ
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 19:28  

Application Closed

Application
!MsvServer

Reason Code
User

Reason number
11

มีใครเจอบ้างครับ
- อาการประมาณว่า รับ SMS ไม่ได้ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่เท่านั้น SMS ถึงเข้า
- ใช้อยู่ดีๆ ก็ขึ้น Error(ตามข้างบน) บ่อยมาก จนใช้งานไม่ได้เลยครับ

ได้โปรด ช่วยเหลือด้วยครับ ใครที่เคยเจอปัญหานี่
PaKKarD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 13:34  

ก๊ากๆ

เอ้อ ไอ่ที่ว่า อยู่ดีดีสายหลุดอะ ไม่ใช่ที่สัญญานนะ มานเปงเพราะแก้มนายตะหาก
เราอะเป็นบ่อยมาก ชอบเอาแก้มไปแนบโทรสับอ่ะ แก้มเลยไปสัมพัสที่หน้าจอ แล้วกดวางเอาซะดื้อๆ และอีกอย่าง โซนี่ w900 เราก็เป็นนะที่มานดูเยงรอบข้างมากไปอะ ขนาดเปิดความดังทีวีเบอร์1 เพื่อนมานยังบ่นเลย ว่า ทำมายเปิดทีวีด๊าง ดาง

แนะนำนะหน้าหนวด ลองใช้ สมองทล์อคคุยดู ถ้าไม่ลำบากมากบายอ่าน๊า ><

ป่าวๆ .. มะช่ายแก้มมมน่ะ ... เพราะเราตั้งแบบว่า ถ้ากดปุ่ม สามปุ่มที่เป้นสัมผัส เช่น call select, more มานจะสั่นไง ... เปงหมดทุกฟังก์ชั่น ถ้าไม่กด มานจะสั่นนนน

ส่วนเวลาเเก้มไปโดนแล้ววางไป .. อันนั้นเราก้อเปงเว้ยยยยย ... แต่มานสั่นไง เรยรุว่า กรุอ้วนนิเองง .. ฮ่าๆๆ

แต่ไอ้ที่เราหมายถึงอ่า .. คือเรื่องของการรับสัญญาณบ้างช่วงอ่าค้าบบบ แล้วก้อไมค์เนี้ยยยยยย

จะดีไปถึงไหนนนน ... แอบทำอะไรก้อไม่ได้เร๊ยยยยยย ... แล้วเพื่อนบอกว่า เสียงไม่นุ่มด้วยอ่า เบา(เสียงรอบข้างดังมากกกกกกกกกก) มานแต่ แตกๆ ยังไงม่ายรุดิ๊ .. บอกไม่ถูก เพราะไม่เคยโทรคุยกับตัวเองอ่า

ฮ่าๆ ...... นี้ๆๆๆ ไหนๆๆ เอาหน้ามาดูหน่อยดิ ... ว่าเราอ้ายหนวดดดเนี้ยยยยยยยย

มาดูหน่อยเด๊ๆๆๆ

เดียวปั๊ดดดด .. เหนี่ยวววววววหัยยยยยย .... ฮ่าๆๆๆ
PaKKarD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 13:38  

ก๊ากๆ

ป่าวๆ .. มะช่ายแก้มมมน่ะ ... เพราะเราตั้งแบบว่า ถ้ากดปุ่ม สามปุ่มที่เป้นสัมผัส เช่น call select, more มานจะสั่นไง ... เปงหมดทุกฟังก์ชั่น ถ้าไปกด มานจะสั่นนนน

ส่วนเวลาเเก้มไปโดนแล้ววางไป .. อันนั้นเราก้อเปงเว้ยยยยย ... แต่มานสั่นไง เรยรุว่า กรุอ้วนนิเองง .. ฮ่าๆๆ

แต่ไอ้ที่เราหมายถึงอ่า .. คือเรื่องของการรับสัญญาณบ้างช่วงอ่าค้าบบบ แล้วก้อไมค์เนี้ยยยยยย

จะดีไปถึงไหนนนน ... แอบทำอะไรก้อไม่ได้เร๊ยยยยยย ... แล้วเพื่อนบอกว่า เสียงไม่นุ่มด้วยอ่า เบา(เสียงรอบข้างดังมากกกกกกกกกก) มานแตก แตกๆ ยังไงม่ายรุดิ๊ .. บอกไม่ถูก เพราะไม่เคยโทรคุยกับตัวเองอ่า

ฮ่าๆ ...... นี้ๆๆๆ ไหนๆๆ เอาหน้ามาดูหน่อยดิ ... ว่าเราอ้ายหนวดดดเนี้ยยยยยยยย

มาดูหน่อยเด๊ๆๆๆ

เดียวปั๊ดดดด .. เหนี่ยวววววววหัยยยยยย .... ฮ่าๆๆๆ
PatTon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 22:46  

มี hi5 ง่ะ - -"
แต่....อ้วนอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มะอาวเด๋วโดนด่า ก๊ากๆ

ไว้จะเอา Request มาละกัน ฮ่าๆ เด๋วให้ ก๊าก
แต่...ห้ามด่านะ *0*

เอา msn ไปก่อนละกัน เพื่อมีไรจะได้แชรืความรู้กัน

happypatt_online@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 08:04  

ใครมีโปรแกรม title bar clock หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้มันแสดงเวลาให้เห็นตลอดในทุกๆหน้าที่เราใช้ มีปะคะ Embarassed
mbmb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องสี
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 17:25  

เจ้า w960i มันมีสีอื่นมั้ยอ่าคับ ??

เช่นสีขาว เพราะชอบสีขาวอ่ะคับ

ขอบคุนล่วงหน้า ^^_________^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เรื่องสี
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 18:39  

mbmb ผู้เขียน:
เจ้า w960i มันมีสีอื่นมั้ยอ่าคับ ??

เช่นสีขาว เพราะชอบสีขาวอ่ะคับ

ขอบคุนล่วงหน้า ^^_________^^

ตอนนี้ยังไม่มีครับ มีสีเดียวหน้าเวบอะ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 23:07  

ศึกปะทะ W960i VS N81 8GB

Credit Mobile-review.com
- http://www.mobile-review.com/review/n81-vs-w960-en.shtml

ไม่ขอพูดอะไรมากอยากรู้ลองเข้าไปดูกันเอาเอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 09:19  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
ศึกปะทะ W960i VS N81 8GB

Credit Mobile-review.com
- http://www.mobile-review.com/review/n81-vs-w960-en.shtml

ไม่ขอพูดอะไรมากอยากรู้ลองเข้าไปดูกันเอาเอง

การป้อนข้อมูล และเล่นเนท ขนาดพกพา น้ำหนัก etc เจ้า w960 เป็นต่อหลายขุม และเหมาะสุด
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 10:17  

ผมคิดว่ามิวสิกโฟนมันควรจะชนะคนอื่นเค้าที่เรื่องเสียงซะอีก Razz
ชลวิทย์ สุภธีระ
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : ช่วยด้วย แบตหนูไม่รู้เป็นไร?
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 20:47  

เพิ่งถอยมาได้ 5 วัน นี่ถือเป็นมือถือเครื่องแรกจริงๆของผม(เมื่อก่อนใช้ร่วมกันกับที่บ้าน)มีปัญหาคร้าบบบบ ตอบหน่อย
1.แบตผม5วันเหมือนใช้มา5ปี ชาร์ตเสร็จตี5หมด5ทุ่ม? มันผิดปกติใช่ไหม ไม่ถึงวันส้ากกกที ผมควรทำอย่างไรดี จะส่งเครมต้องทัมงัยอ่ะ (มือใหม่ตัวจริงเสียงจริง)
2.มีใครลงpc suitแล้วerror บ้าง ช่วยอีกที
ขอบคุณล่วงหน้า
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย แบตหนูไม่รู้เป็นไร?
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2008 23:43  

ชลวิทย์ สุภธีระ ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาได้ 5 วัน นี่ถือเป็นมือถือเครื่องแรกจริงๆของผม(เมื่อก่อนใช้ร่วมกันกับที่บ้าน)มีปัญหาคร้าบบบบ ตอบหน่อย
1.แบตผม5วันเหมือนใช้มา5ปี ชาร์ตเสร็จตี5หมด5ทุ่ม? มันผิดปกติใช่ไหม ไม่ถึงวันส้ากกกที ผมควรทำอย่างไรดี จะส่งเครมต้องทัมงัยอ่ะ (มือใหม่ตัวจริงเสียงจริง)
2.มีใครลงpc suitแล้วerror บ้าง ช่วยอีกที

1.ต้องถามว่าคุณใช้งานหนักไหมครับ เพราะรุ่นนี้กินแบตฯ แบตฯไม่อึด ใช้ฟังเพลงเปิดเสียงดังสุดกับหูฟังได้ 7 ชม. เอง

2.ตอบไม่ได้คับ Razz
ชลวิทย์ สุภธีระ
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
หัวข้อ : battery?
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 12:07  

Shocked เอ่อมันกินแบตขนาดนั้นเลยเหรอ? ไม่ถึงวัน? มีวิธีทำให้มันใช้งานยาวๆหน่อยไหมครับ เช่นใช้แบตรุ่นอื่น บลาๆๆ ตกลงของผมนี่ปกติเหรอครับ ราวๆไม่ถึง20hr. เล่นเนต เพลง เกม ไม่ค่อยคุยสายด้วยซำ้ คนอื่นใช้แล้วเป็นงัยเล่าให้ฟังหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วย แบตหนูไม่รู้เป็นไร?
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 14:13  

ชลวิทย์ สุภธีระ ผู้เขียน:

ช่วงแรกก็เล่นบ่อยเปิดหน้าจอตลอดมันก็กินไฟเป็นธรรมดา พอคุ้นแล้วใช้ชินแล้วก็จะเข้าเมนูได้ไวทำงานคล่องขึ้นก็จะประหยัดไปเองแรกผมก็หมดไวเดี๋ยวนี้สองสามวันจึงชาร์ต

ไม่นะครับ ลงกับวินโดว์ xp ก็ไม่มีปัญหาอะไรมีแต่มันให้ restart คอมใหม่เท่านั้นเอง
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 23:43  

อยากได้แบบฟันธงเลยว่า...
กล้องตัวนี้เจ๋งแค่ไหนครับ
ถ้าเทียบกับK850i ประมาณให้หน่อยครับ
บอกเป็นคะแนนหรือมีภาพตัวอย่างก็ได้ครับ
อยากได้มือถือที่ถ่ายภาพโอเคในระดับหนึ่งแต่ชอบรูปทรงW960iมากกว่า
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
ปล.ปกติใช้แต่โนเกีย เพิ่งมาใช้โมโตV8 แต่มันไม่โดนสักเท่าไร (ยกเว้นความสวย+บาง)
เลยกะกลับมาครบ SE แล้วอ่ะครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 02:21  

เข้าไปดูรีวิว W960i ของเว็บนี้เลยครับ อ่านละเอียดๆนะครับ บอกครบหมดเลย มีภาพตัวอย่างจากกล้องด้วย Razz

- http://www.mobile-review.com/review/sonyericsson-w960-en.shtml

แต่ท่าจะเทียบเรื่องกล้องกับ K850i ยังห่างชั้นอยู่มากมาย แต่ไม่ได้น่าเกลียดอะไรเพราะมี AF
ExepanG
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 14:35  

งี้ถ้าเทียบเรื่องกล้องกับN93 (เคยใช้อ่ะครับ) หล่ะครับ
แต่ผมเขาไปดูที่เวปse เห็นพี่เพื่อนๆใช้W960iพาโพสรูปไว้
ก็มีเพื่อนๆหลายท่านมาเม้นว่ากล้องนี่ใช้ได้ใกล้ๆK850iเลย
บางท่านบอกว่าภาพดีกว่าซะอีก
ผมหล่ะ งง
แต่ไงก็ขอบคุณCuenYtheCuTe มากนะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: