Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3500 Classic - โนเกีย
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 202 / เข้าชม: 1100722
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 3500 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 18:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 3500 Classic - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/3500_classic.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:04  

คลาสสิกดีนะ
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:05  

ทุกอย่างดีแต่ยกเว้นจอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:21  

ถูกดี
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:31  

Nokia SLVR
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 3500 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:50  

คุ้มดีอ่ะ สวยด้วย
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 19:53  

มีแต่สีเจ็ Wink บๆทั้งนั้นเลย
pymzii
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 20:36  

spec กับ ราคา -- น่าสน

แต่หน้าจอละเอียดน้อยไปม้างงงง
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 22:24  

สวยดีอ่ะ
แต่น่าจาให้จอซัก 176x220 ได้แล้วนะ
128x160 นี่มันตกรุ่นสุดๆเลย
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2007 22:34  

สวย เจ็บ แต่ขอจอ2นิ้วได้ไหมอะ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทดทีครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 00:36  

SAVKRZROR ผู้เขียน:
Nokia SLVR

ดูให้ดีดี หน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นสาวกโมโตหรอ

ดูซะปุ่มกดเบอร์ เหมือน โนเกีย 6300 อย่างกับแกะ

แล้วมาบอกว่า SLVR ขอร้องนะว่าอย่ามาลาวได้ป่าวครับ(คือ ผมมี SLVR อ่ะ)

ส่วนไอ้เรื่องบาง อ่ะนะ ถ้าจำไม่ผิด ซัมซุงเป็นต้นแบบของความบาง

งั้นทุกเครื่องที่บางก็ต้องเรียก ซัมซุงหมดดิ
(รวมทั้ง MOTO SLVR ก็ต้องเป็น SAMSUNG SLVR อ่ะดิ)

แล้วเครื่องที่หนาก็ต้องเรียก โนเกีย ซะให้หมด

ปล ผมไม่ใช่สาวกโนเกีย เพราะผมมีทั้ง โนเกีย และ โมโต
แต่แค่รำคาญไอ้พวกโรคจิตที่ชอบมาบอกว่าเหมือนโน่นเหมือนนี่

และถ้าคุณไม่ได้มีเจตนามาป่วนผมต้องขอโทษด้วยนะครับ
ยิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โทดทีครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 00:41  

ยิ ผู้เขียน:
Nokia SLVR

ดูให้ดีดี หน่อยนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นสาวกโมโตหรอ

ดูซะปุ่มกดเบอร์ เหมือน โนเกีย 6300 อย่างกับแกะ

แล้วมาบอกว่า SLVR ขอร้องนะว่าอย่ามาลาวได้ป่าวครับ(คือ ผมมี SLVR อ่ะ)

ส่วนไอ้เรื่องบาง อ่ะนะ ถ้าจำไม่ผิด ซัมซุงเป็นต้นแบบของความบาง

งั้นทุกเครื่องที่บางก็ต้องเรียก ซัมซุงหมดดิ
(รวมทั้ง MOTO SLVR ก็ต้องเป็น SAMSUNG SLVR อ่ะดิ)

แล้วเครื่องที่หนาก็ต้องเรียก โนเกีย ซะให้หมด

ปล ผมไม่ใช่สาวกโนเกีย เพราะผมมีทั้ง โนเกีย และ โมโต
แต่แค่รำคาญไอ้พวกโรคจิตที่ชอบมาบอกว่าเหมือนโน่นเหมือนนี่

และถ้าคุณไม่ได้มีเจตนามาป่วนผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

โทดทีทีปากไวไปหน่อย เพราะพอผมไปดูข้อความของคุณ

ก็พบว่าคุณไม่ใช่หวกป่วนเมืองนี่นา

ยังไงก็ขอโทดทีนะครับ หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ Embarassed Embarassed

(แต่ยังนอนยัน นั่งยันว่าไม่เหมือน MOTO SLVR เลยนะครับ)
e_lle_z
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 01:17  

^

^

เค้าแค่แสดงความคิดเห็น ตีความไปนู่นเลยน้ะคุ๊ณณณณณ

มองอะไรร้ายเกินปาย ม่ายดีม่ายดีอย่าทำค้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 02:14  

ช่วยเปรียบเทียบกับ NOKIA 3110 classic หน่อยครับ จะตัดสินใจซื้อตัวไหนดี เพราะราคามันใกล้เคียงกัน
P|awaN$ai
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 09:51  

สวยดี
keng69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 10:01  

เมื่อวานเพิ่งไปซื้อเจ้า 3110 มา กลับมาถึงบ้านยังไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เจ้า 3500 ออกมาอีกแล้วราคาไม่ต่างกันเลย กล้องก็ 2.0 แต่ก็เหมือนกันอ่ะน่ะ ต่างกันก็ที่กล้อง ภาพรวมก็ถือว่าโอเคทั้งคู่ กับราคานี้ฟังชั่นประมาณนี้
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 10:38  

มีกี่สีเหรอ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 12:50  

รุ่นนี้ดูๆก็สวยดีนะ ถึงแม้มันจะดูเรียบๆไปหน่อย
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 12:53  

boatboat ผู้เขียน:
มีกี่สีเหรอ

มี 4 สีครับ Grey, Pink, Mandarine, Azure Blue
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 12:53  

ตัวเครื่องกับหน้าจอ ขนาดไม่หมาะสมกันเลย
จอน่าจะใหญ่กว่านี้อีกนิดส์นะ (เหลือขอบและด้านบนเอาไว้ทำไมอะ????)
Question Question Question
Suomi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Helsinki ,FI
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 18:22  

ตัวอักษร nokia ทำไมมันอยู่ข้างล่างอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 18:53  

แบตฯ ให้มาแค่ 860 mAh เองเหรอ น้อยกว่า 3110C อีกนะเนี่ย
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 19:28  

ไม่กลัวคนซื้อ 3110c น้อยใจหรอ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 19:39  

Nokia SLVR

โทดทีทีปากไวไปหน่อย เพราะพอผมไปดูข้อความของคุณ

ก็พบว่าคุณไม่ใช่หวกป่วนเมืองนี่นา

ยังไงก็ขอโทดทีนะครับ หวังว่าคงไม่ว่ากันนะ Embarassed Embarassed

(แต่ยังนอนยัน นั่งยันว่าไม่เหมือน MOTO SLVR เลยนะครับ)

กรรม! ผมว่ามันก็คล้ายๆกันแค่ตรงร่องปุ่มกดที่ใส่ไฟเข้ามาอ่ะ เพราะโนเกียปกติไฟจะอยู่ใต้ปุ่มกดนะ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:10  

Nokia SLVR

กรรม! ผมว่ามันก็คล้ายๆกันแค่ตรงร่องปุ่มกดที่ใส่ไฟเข้ามาอ่ะ เพราะโนเกียปกติไฟจะอยู่ใต้ปุ่มกดนะ

Moto SLVR เค้าใช้ยางไม่ใช้หรอครับ (เห็นในV3เป็นย่างนั้นหนิครับ)
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:52  

gotjii ผู้เขียน:
Nokia SLVR

Moto SLVR เค้าใช้ยางไม่ใช้หรอครับ (เห็นในV3เป็นย่างนั้นหนิครับ)

ใจเย็นๆอย่าเถียงกันเลยครับ ถึงแม้ไม่ใช่สากวกคอเดียวกันแต่ก้อคงรักโลกของโทรศัพท์เหมือนๆกันนิครับ ผมเจอแต่คนเถียงกันทะเลาะกันอ่ะเบื่อมากมายครับ พี่น้อง
Bankznarak
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 20:55  

ผมว่า OK ดีนะครับ ยังไงถ้าใครลองซื้อมาผมอยากรู้ 2 อย่างเองนะครับคือ

1. เจ้า 3500 Classic ตัวนี้ สามารถเล่น VDO คลิปได้หรือป่าวครับ

2. แล้วลำโพงของเจ้า 3500 Classic มันดังประมาณไหนหรอครับ อยากทราบยังไงช่วยเปรียบเทียบกับ I-mobile หรือไม่ก้อ Nokia รุ่นไหนก้อได้นะครับ

เพราะถ้า OK นี่ผมไปลากมาใช้วันเสาร์ ไม่ก้อวันอาทิตย์เลยครับเนี่ย ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:52  

ผมเห็นว่า 3500 นี่มันหน้าตาไม่สวยเลยอะ แล้วมันก็ดูจะยังไม่เข้ากับแนว Classic ที่พ่วงท้ายของมันซักนิด ไม่เข้าใจไอ้เข้าว่า Classic นี่สื่อถึงอะไร จะว่าเป็นการรีรันรหัสใหม่ก็ไม่เชิง เพราะบางรุ่นที่ต่อด้วย Classic ก็ยังไม่มีรหัสปรากฏในสมัยหลายปีก่อน

ต้นแบบแห่งความบาง ? ถ้าเอาตามยุคปัจจุบันโมโตโรล่าเริ่มก่อนนะครับ ด้วย V3 นี่แหละครับ กลายเป็นยุคทองของโมโตไปเลยก็ว่าได้ หลังจากนั้นซัมซุงก็ไล่ตามทุบสถิติโมโตที่ทำให้บาง บางจนน่ากลัว แล้วเป็นไง ผลสุดท้ายบางรุ่นที่บางหนักหนาก็ไม่ได้รับความนิยมแบบซีรีย์ของ V3 ที่กวาดยอดขายไป 50 ล้านเครื่อง

แต่พวกบางๆที่จริงผมว่ามันเริ่มจากต้นตระกูลของโนเกียซีรีย์ 8 มากกว่า ที่เริ่มจาก 8210 8250 แล้วที่จี๊ดจริงๆก็จะเป็น 8310 ถือว่ากะทัดรัดและไฮเทคมาก (มี GPRS เป็นรุ่นแรกๆ และฟังวิทยุได้เป็นรุ่นแรก จากนั้นต่อมาโนเกียจึงใส่วิทยุไว้ในมือถือตลอดและเป็นแบบให้ยี่ห้ออื่นๆต้องยัดวิทยุลงมาจนกลายเป็นฟังก์ชั่นสำคัญที่แม้จะสำคัญหรือไม่สำคัญของใคร หากขาดวิทยุคนก็จะตำหนิ) และมีคนนิยมใช้แพร่หลาย โดยเฉพาะ 8310 นี่เล็กจริงๆ ที่ว่ามาก็นอกเรื่องครับ เพราะมันยังบางไม่พอ (ถ้าจำไม่ผิดช่วงหลังๆของพวกจอขาวดำก็จะมีฝาพับจากแดนโสมเค้ามีบางกัน 17 มิลลิเมตรเห็นจะได้ แต่มันก็เป็นฝาพับนะฮะไม่ใช่ทรงแท่ง เปรียบกันไม่ได้ ปัจจุบันซีรีย์ 8 ก็บางครับแต่ไม่เน้นบางมาก) รุ่นที่แอบบางจริงๆแต่ไม่ได้มีใครพูดถึงส่วนนี้เลยคือ 6100 หนึ่งในซีรีย์ 40 ตัวแรกๆที่ตามมาหลังจาก 7210 กับ 6610 นี่ต่างหากล่ะครับ บางเพียง 13 มิลลิเมตรแค่นั้นเอง แต่ก็เสียดายที่ไม่มีวิทยุแบบ 7210 และ 6610 (ถ้ามีวิทยุแล้วฟังก์ชั่นก็จะไปซ้ำกันทันที)

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6100.htm

ใครทราบประวัติศาสตร์ย้อนหลังมาแบบไหนก็มาแย้งกับของผมได้นะครับ จะได้แก้ความจำตัวเองใหม่ ผมอาจจะเรียงลำดับไม่ถูกก็ได้ เพราะโดยสรุปแล้วผมมองว่าโนเกีย 6100 เป็นรุ่นแรกที่มีความบางได้เพียง 13.5 มิลลิเมตรในสมัยเกือบ 5 ปีก่อน
neo_s
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 03:00  

ฟังชั่นกับราคาก็โอ..อยู่นะ แต่หน้าจอมันเล็กไปหน่อยอ่ะครับ

ดูแล้วไม่เข้ากันกับปุ่มและโครงสร้างด้านหน้าโดยรวมอ่ะ..มันดูแปลกๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 11:21  

ตัวนี้เพิ่ม mem ไม่ได้นะจ๊ะ
หน้ากากตี๋
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:15  

Anonymous ผู้เขียน:
ตัวนี้เพิ่ม mem ไม่ได้นะจ๊ะ

หน่วยความจำ 8.5 เมกะไบต์ (ตัวเครื่อง)
- 32 MB flash, 16 MB RAM
- การ์ดหน่วยความจำ microSD card - สูงสุด 2 GB

^
^
^
ก้อเห็นเขียนอยู่แบบนี้นี่
กุ๋ยอุ๋ย
Year's Star

จังหวัด: Boston, MA
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 21:28  

ผมชอบคับรุ่นนี้ มันเรียบดี 2เมกกาพิกเซลด้วย เเต่เสียได้หน้าจอจังเลย เล็กจัง เเค่ 1.8 นิ้วเอง
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 22:40  

เอาอารายมากมายครับ 1.8 นี่ก้อใหญ่พอดูแล้วนะครับ - -*
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : เอ้าดูกันครับพี่น้อง
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 23:00  

http://europe.nokia.com/A4430436
นี่คือ เว็บสเปคโดยตรงของโนเกีย คาดว่าสเปคคงไม่เปลี่ยนเวลาออกมาจิงอ่านะ อ่านกันดูนะครับ จาได้ไม่ต้องเถียงกัน
ส่วนตัวชอบ3500ตัวสีแดงดำมากมายเลย ตอนนี้ก้อใช้chocolateอยู่ สีก้อดำ ปุ่มก้อแดง อิอิ ชอบๆ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 16:15  

ดูคุ้มราคาดีนะ
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 17:03  

ผมไม่เข้าใจอ่ะ ทำไมเขาต้องว่ากันว่า"ลาว"อ่ะ "ลาว"ไม่ดียังไงเหรอครับ
ไม่เข้าใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครมันคิดวะ
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 20:11  

ลาว ก็คนเออ มีชีวิตจิตใจนะ ถ้าที่ประเทศเค้าด่ากันว่า "ไทยว่ะ" แบบเดียวกันกับที่เราด่ากันว่า "ลาวว่ะ" จะรู้สึกยังไงล่ะ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 21:58  

อยากทราบมากเลยว่าอีกนานไม๊กว่าจะเอามาวางขายอ่า จะไปลากมาใช้ให้ไวเลย อยากรู้คุณภาพลำโพงอ่ากับกล้องอ่า -.-
zoxoco
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2007 15:02  

ชอบที่สีสวยมาก ๆ เลยครับ .. อยากลองสัมผัสตัวจริงดู
หน้าจอเล็ก แต่แทนที่ด้วยกล้อง 2 ล้าน ซึ่งจอขนาดนี้มักจะเป็นกล้อง vga ซะส่วนใหญ่..

*รุ่นหลัง ๆ มานี่ โนเกียเริ่มที่จะเคลื่อนย้ายตำแหน่งของโลโก NOKIA ด้านหน้า
แต่ก่อนจะอยู่ถัดลงมาจากลำโพงเสียงสนทนาตลอด
ซึ่งก็เป็นอะไรที่แปลกใหม่ดีคับ..

Very Happy Smile Very Happy Smile Very Happy
iRebeccA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 01:02  

เอางี้ๆ.. มันต่างกับ 3110Classic ยังไงบ้าง?
นอกจาก แบตเตอรี่ กับ กล้อง..

แต่แบบนี้ 3110classic น้อยใจนะ - - "
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ : เมื่อไหร่เค้าจะออกมาวางขายซักทีอ่าครับ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 09:49  

อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะออกมาวางขายหรอครับ หรือต้องรอถึงสิ้นเดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 16:47  

iRebeccA ผู้เขียน:
เอางี้ๆ.. มันต่างกับ 3110Classic ยังไงบ้าง?
นอกจาก แบตเตอรี่ กับ กล้อง..

แต่แบบนี้ 3110classic น้อยใจนะ - - "

ไม่มี อินฟราเรด, ปุ่มกดใหญ่กว่า เอาน่า ไม่ต้องน้อยใจ อย่างน้อยก็ได้ใช่ก่อน ใช้ดีด้วย ผมก็ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2007 17:42  

ออกวางจหน่ายมะไหร่ครับ เดือน กรกฏาหรองับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 02:09  

เพิ่ม Mem ได้นะครับ รุ่นนี้ สูงสุด 2G
saimonjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เสียงเป็นงัยคับ
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 15:06  

ใช้เพลง mp3 ใน mem เป็นเสียงเรียกเข้าจนจบเพลงได้อ่ะป่าว แล้ว fm radio ฟังผ่านลำโพงในตัวเครื่องมั้ย...จะถอยมาแว้วววว..
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 22:39  

อยากให้มาวางขายไว ๆ จัง
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jun 2007 23:39  

คิดว่าจะเอา3110 อยู่แล้วรอแค่ราคา คงต้องเปลี่ยนใจมารอ3500ต่อ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 06:10  

de ผู้เขียน:
คิดว่าจะเอา3110 อยู่แล้วรอแค่ราคา คงต้องเปลี่ยนใจมารอ3500ต่อ

อิอิ เป็นงั้นไป ส่วนตัวนะ ผมชอบตรงเพิ่มเมมได้ 2gb เนี่ยแหละ ผมยัดให้เต็มที่เลย เพลงรูปภาพ อิอิ ^^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 17:44  

อยากรู้ว่าที่เพชรบุรี วางขายมะไหร่ง่า จะรีบไปซื้อเยย
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2007 20:16  

น่าจะวางขายตอนประมาณเดือนกรกฏาคมแหละครับ ยังไงรอหน่อยอีกอึดใจเดียวครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2007 21:11  

Bankznarak ผู้เขียน:

อิอิ เป็นงั้นไป ส่วนตัวนะ ผมชอบตรงเพิ่มเมมได้ 2gb เนี่ยแหละ ผมยัดให้เต็มที่เลย เพลงรูปภาพ อิอิ ^^

งั้นก็ต้องชอบ 3110 ด้วยสิครับ เพราะใส่เมมได้เต็มที่ 2GB เท่ากันนี่ครับ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 05:33  

Bankznarak ผู้เขียน:

งั้นก็ต้องชอบ 3110 ด้วยสิครับ เพราะใส่เมมได้เต็มที่ 2GB เท่ากันนี่ครับ

อ่อ ผมลืมพิมม์ไปตรงชอบรูปทรงด้วยอ่าครับ ตอนแรกใจผมก้ออยากได้เหมือนกันครับ 3110c อ่า เพื่อนแนะนำมา แต่พอตัวนี้มาเลยเปลี่ยนใจเลย -*-
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 09:07  

฿5800 กล้อง 2 ล้าน FM MP3 ครบทุกอย่าง
สุดยอดเลย^^
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 20:04  

เฝ้ารอๆๆๆๆๆอยากได้ๆ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2007 21:08  

ถ้าคุณภาพเสียงดีนะ ผมว่าสุดยอดเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 18:12  

จะวางขายทั่วประเทศวันที่เท่าไรหว่า ??
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2007 20:42  

ผมอยากให้วางขายประมาณเดือนกรกฏาคมอ่า ผมไม่มีโทรศัพท์ใช้เลยอ่า ลุ้นให้ขายเดือนกรกฏาคมอ่าครับ ผมจะรีบซื้อเลยอะ
0__0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2007 22:58  

Nokia SLVR

ปัญญาอ่อนว่ะ สัส

แค่เรื่องแค่นี้ทำเป็นโวยวาย

ก็แค่โทรศัพท์มือถือ........เว่อปายๆๆ

-----------ทุเรศ----------
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2007 21:29  

เมื่อไหร่จามาขายหว่า ๆ ๆ อยากได้ไว ๆ จัง
wapex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 11:38  

ช่วยโหวดหน่อยว่าสีอะไรสวยสุดครับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 14:15  

จะวางขายเมื่อไรคะ ไม่มีอินฟาเรดใช่ไหมคะ
--Monkiez--
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 18:01  

อยากได้ๆ ทีแรกว่าจะเอา 3110 ดีนะยังไม่ได้ซื้อ รุ่นนี้ออกมาชอบเลยสีสวยดีอยากให้ออกเร็วๆจัง รอ รอ รอ แล้วก็.................................รอ Confused
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2007 21:38  

อยากให้มาขายไว ๆ อ่า แต่น่าจะนาน
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 09:41  

มะรู้ละวุ้ย มาขายไม่มาขายยังไง ก็รอ Shocked
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2007 23:17  

ใกล้จะกลางเดือนแล้วนะ ออกมาขายซักทีจิ >< Crying or Very sad
Pichcy_nice
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 20:38  

T T ฮือๆๆๆๆ เซ็งสุดๆเรย

เพิ่งถอย3110มา.....4วันเอง มันหายไปแล้ว โซแซดๆๆๆ เสียดายมั่ก(เสียดายตังส์สุดๆ)

แต่คิดว่ามานคงอยากไห้เราถอยเพื่อนมานมาใหม่มั้ง 3500 ไง

อ่ะนะ ...เห้อ.....
jesus_designs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3500
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 15:27  

มือถือเป็นเครื่องมือสื่อสารอย่างนึง...ประโยชน์มีไว้ติดต่อสื่อสาร...ไม่ได้มีไว้พกให้โก้หรืออวดราคาว่าของกูแพงของตูกระจอก...เพราะฉะนั้น มือถือที่มีฟังชั่นพิเศษเสริมขึ้นมานั้นเป็นอุปกรณ์เสริมให้ราคามันดูสูงขึ้น...ดังนั้นการเลือกซื้อมือถือควรดูจากความต้องการของตัวเอง
ในด้านความจำเป็นไม่ใช่ดูที่ราคาและฟังชั่น Cool

ปล.ไอ้ที่บอกว่า ลาวๆ อะไรนั้นน่ะ คือถ้าแบบนี้ไม่ดีแล้ว คุณจะเอามือถือแบบไหนหรอ...แบบ
มีตู้เย็นในตัวเลยดีมั้ยถึงจะเทพพอสำหรับคุณ Mad
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2007 06:25  

แล้วเมื่อไหร่จะมาขายครับเนี่ยตกลง อยากได้มาก ๆ เลย
-AmAm bamboo-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอรอรอ เมื่อไหร่จามา 3500
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 11:07  

ไปเดินดูทั่วมาบุนคลอง นึกว่าที่นี่ของเร็วสุดๆเเล้วน้า
ม่ายมี!!!! เมื่อไหร่จามานะ คิดว่าน่าจาเป็นต้นเดือน สิงหาคม อดใจไม่ไหวแล้วน้า
พี่เค้าบอกว่าตอนนี้ยังอยู่นิวซีแลนด์เลยอะ อีกร้านนึงเค้าบอกว่าเจอกันอีกสามเดือนน้อง Shocked
แงงง~~~~ มันสวย แล้วก้อถูกดีอะ Crying or Very sad
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ : Re: รอรอรอ เมื่อไหร่จามา 3500
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2007 20:13  

-AmAm bamboo- ผู้เขียน:
ไปเดินดูทั่วมาบุนคลอง นึกว่าที่นี่ของเร็วสุดๆเเล้วน้า
ม่ายมี!!!! เมื่อไหร่จามานะ คิดว่าน่าจาเป็นต้นเดือน สิงหาคม อดใจไม่ไหวแล้วน้า
พี่เค้าบอกว่าตอนนี้ยังอยู่นิวซีแลนด์เลยอะ อีกร้านนึงเค้าบอกว่าเจอกันอีกสามเดือนน้อง Shocked
แงงง~~~~ มันสวย แล้วก้อถูกดีอะ Crying or Very sad

ผมว่ามันขายไม่เกินสิ้นเดือนกันยาอะ ยังไงรอชัวร์ - -*
bellsomapa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วางขายยัง
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 16:15  

วางขายยังครับ
วัท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 20:33  

ช่วยบอกทีคับ

คือ สิ้นเดือนนี้ ผมจะซื้อ มือถือใหม่ แล้ว มีเล็งๆไว้ 3 ตัว คือ

6300 (ไปดูมา ตอนนี้ 7800)

3110 (ประมาณ 5000 มั้ง) และก็

3500 ตัวเนี้ย ( 5800)

ผู้รู้ช่วยบอกทีคับ ว่า ควรซื้อรุ่นไหนดี ( 6300 กะ 3500 กล้อง 2 ล้านเท่ากันอ่ะ แต่ไหงราคามันต่างกับลิบเลย )

แล้วมีสงสัยคับ ว่า เด๋วนี้ โนเกีย เค้าเอา กล้อง 2 ล้าน มาใส่ในมือถือรุ่นใหม่ๆเยอะเนอะ แต่ไหง เอามาขาย ถูกจัง
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 10:05  

วัท ผู้เขียน:
ช่วยบอกทีคับ

คือ สิ้นเดือนนี้ ผมจะซื้อ มือถือใหม่ แล้ว มีเล็งๆไว้ 3 ตัว คือ

6300 (ไปดูมา ตอนนี้ 7800)

3110 (ประมาณ 5000 มั้ง) และก็

3500 ตัวเนี้ย ( 5800)

ผู้รู้ช่วยบอกทีคับ ว่า ควรซื้อรุ่นไหนดี ( 6300 กะ 3500 กล้อง 2 ล้านเท่ากันอ่ะ แต่ไหงราคามันต่างกับลิบเลย )

แล้วมีสงสัยคับ ว่า เด๋วนี้ โนเกีย เค้าเอา กล้อง 2 ล้าน มาใส่ในมือถือรุ่นใหม่ๆเยอะเนอะ แต่ไหง เอามาขาย ถูกจัง

เป็นลูกเล่นในการขายมั้งครับ แต่ผมไปดูมาก็ดีนะ 6300 อ่า แต่ผมไม่ชอบอ่า 3500 เนี่ยแหละ ใช้แล้วน่าจะแจ๋ว รอมา 2 เดือนแล้ว
ชายกลาง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2007 20:47  

มารอเหมือนกัน
วันนี้เห็น nokia 3110c
ที่โลตัส 4990 เอง
JunG Ah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 19:04  

เมื่อไหร่จะวางขายสักทีหนอ~~

อยากเปลี่ยนมือถือแล้วววววววววววววววววว
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 06:39  

นี่มันสิงหาแล้วนะ พี่น้อง มาขายซักทีเห้อ -*-
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 15:33  

ลองเปรียบเทียบ ไอ Nokia 3500c กับ 3110c ใน เว็บ nokia.co.th ดูอะ

ทำไมมันบอกว่า 3500c ไม่รองรับถ่าย VDO อะ แต่ 3110c รองรับ งงมากๆเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 20:32  

เมื่อวานไปถามที่ซุ้ม JAYMART ลดราคาที่ MALL บางกะปิ ทำไมพนักงานบอกว่ารุ่นนี้ไม่นำเข้ามาขาย ได้ไงๆๆๆ...ไม่ยอมๆๆ
Twisted Evil แล้วพอไปถามร้านอื่นคนขายดันย้ำว่า 5300 รึเปล่า โธ่เราไม่ได้พูดผิดความจำสั้นสลับตัวเลขนะเนี่ย ดูในเน็ตมาเป็นเดือนแล้ว
iPob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 02:16  

มันจะเข้ามาเมืองไทย แน่ๆป่ะคับ ไม่เข้าจะได้ไปซื้อ3110c Neutral
หมอนทอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 16:18  

ไปถอยมาแล้วที่ตึกคอมฯพัทยา 5500.- สวยมาก วันนี้เองสภาพโดยรวมเยี่ยม ค้มกับเงินที่เสียไป กล้อง 2.0 แจ่มมาก mp3 เสียงดีคุณภาพ เทียบเท่า N 95
ohbabymind
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ใช้ 3110c
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 17:09  

พอดี ซื้อ 3110c มาใช่พอเห็น 3500c จะเปิดตัวดูท่าทางจะมี ต่างกันนิดหน่อยเรื่องกล้อง ถ้าความละเอียดสูงกว่า ถึงราคาสูงกว่า ก็โอเค

เพราะตัว 3110c เราใช่ต่อเนต กับโน๊ตบุช ใช้งาน โอเคนะ เราไม่เสียใจเลยที่ซื้อมาก่อน ถึง 3500c เหมือนตัวมาอัพเดรส ก็ตามนะเจ้าค่ะ Laughing
วี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 23:08  

อยากถามว่า รุ่น 3110c ถ้าฟังวิทยุหรือเพลงอย่างเดียวจะได้ นานประมาณกี่ชั่วโมงครับ
แล้วคนที่ใช้อยู่บอกที่ครับ ว่า เวลาต่อคอมแล้วมันจะเป็น folder ขึ้นมาเหมือนต่อกล้องถ่ายรูปใช้ปะ ใครว่างก็อธิบายทีนะ (คือถ้าผมซื้อกว่าจะเปลี่ยนก็อย่างต่ำ 3 ปี นะน่า)
เยา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายรึยังจ๊ะ
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 12:42  

มีขายรึยังจ๊ะ ราคากลาง ห่างจากราคาเปิดตัวมากไหมจ๊ะ ตอบด้วย เพราะหาใน web อื่น ไม่เห็นมีข้อมูลการจำหน่ายเลย Laughing

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2007 15:51  

อยากรู้ว่าราคาร้านนาซ่าเท่าไรตอนนี้ Surprised Rolling Eyes
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 06:03  

เมื่อไหร่จะมาวางขายก็ไม่รู้อะนะ ประมาณสิ้นเดือนสิงหาก็ยังดี เห้ออออ . . .
คนเคยลำบาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 10:33  

ก็งั้นๆ อะคับ เพราะ ออกทุกปี แหละ เพิ่มโน่น ปรับนี่ เอาเงินเรา ออกนอกกระเป๋า แค่นั้นเอง
มนุษย์ ยังยึดติดกันมาก คงไม่ลดละ เลิก อยู่แบบพอเพียง กันหรอก ถ้ายัีงไม่เคยลำบากมาก่อน
ผมติดมือถือ ตั้งแต่สมัย จอขาวดำ Nokia รุ่น ที่ดังระเบิด ตอนนั้น 7500 ต่อมาก็ 3 อะไรจำไม่ได้ เปิดตัว 11000 เดี๋ยวนี้ ไม่ถึง 1000 รุ่นที่ระเบิดๆ นั่นหละ มาพร้อมเกมส์ งูกินหาง พอมีรุ่นหน้าจอสีฟ้า คนก็บ้าไปพัก ผมหมดเงินกับมือถือไปหลาย อยู่ สุดท้ายไม่มีเงินเก็บ ตกงาน
ลำบากมาก ตอนนี้ มีรุ่น 1110 ก็พอเพียง ไม่อยากได้ อยากมี เหมือนเมื่อก่อน แค่โทรติด ก็พอ
เมื่อก่อนชอบอยากมีรุ่น มี FM แต่ว่า กว่าจะได้ฟัง ก็ตอนจะนอน เลยเลิกฟังเพราะ เวลานอนน้อย
สำหรับผมตอนนี้ ก็ เก็บพระ จตุคามรามเทพ ถึงใครจะว่า งมงาย โง่ บ้า ตามกระแส แต่ว่า
ผมศรัทธา จริงๆ ไม่ได้ เช่าแล้วไม่ได้ทำการทำงาน นั่งขอ โชค ลาภ วาสนา ผมก็ทำงานอยู่
ไม่ขี้เกียรติ พระนี่ ดีอย่าง ยิ่งเก็บไป นี่ ราคาไม่ลดนะ ยิ่งมีมูลค่า ผมเก็บแต่รุ่นดีๆ รุ่นใหม่ๆ ที่ทำออกมามากมายนั่น เพราะว่า พุทธพาณิชย์ นายทุน แต่รุ่นที่ทำบุญ มีเยอะ เลือกๆ หน่อย
รับรอง ดีแน่นอนครับ อนาคต พอกระแส ไม่มี ก็จะมีแต่คนต้องการรุ่น ก่อนปี 2550 เพราะ ว่าทำแบบตั้งใจ และ มีอะไรดีๆ เยอะ ครับ รับรองว่า เช่ามาแล้วไม่เสียใจ ไม่ได้มาโฆษณาพระ
แต่แค่มาเล่า ระบายเฉยๆ ครับ

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 10:49  

ที่นี่เวปโทรศัพท์ง่ะไม่ใช่เวปพระ
9peter
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 14:24  

เค้าจะขายเมื่อไหรกันน้า
อ๊ากซ์!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 20:11  

ผมก็รอซื้ออยู่เหมือนกันเนื่องจาก 6230 เพื่อนยากไปตกตึกตาย เลยเอาเครื่องสำรองมาใช้ไปก่อน เห็นเว็ปโนเกียไทยขึ้นโชว์ในเว็ปแล้วคงมีขายแน่ๆ ที่ในไทยยังไม่ปล่อยเครื่องออกตอนนี้คงเพราะว่ารุ่น 3110 พึ่งออกมาก่อนหน้านี้ไม่นาน อยากให้มีรีวิวไวๆด้วยนะครับ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 20:12  

อ๊ากซ์! ผู้เขียน:
ผมก็รอซื้ออยู่เหมือนกันเนื่องจาก 6230 เพื่อนยากไปตกตึกตาย เลยเอาเครื่องสำรองมาใช้ไปก่อน เห็นเว็ปโนเกียไทยขึ้นโชว์ในเว็ปแล้วคงมีขายแน่ๆ ที่ในไทยยังไม่ปล่อยเครื่องออกตอนนี้คงเพราะว่ารุ่น 3110 พึ่งออกมาก่อนหน้านี้ไม่นาน อยากให้มีรีวิวไวๆด้วยนะครับ

เห็นด้วยครับ แต่ถึงยังไงรีวิวไม่รีวิว มันวางขายวันสองวันแรก นี่ลากแล้วแหละ 555+
ท้าวต่างแดน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 01:53  

จังหวัดตัวเองไม่มีศาลหลักเมืองกันหรือไงถึงไปนับถือเจ้าประจำศาลหลักเมืองนครศรีธรรมราช? คิดกันง่ายๆ เจ้าที่บ้านตัวเองไม่ไหว้ ไปไหว้เจ้าที่บ้านคนอื่น แล้วจะอยู่เย็นเป็นสุขมั้ยบ้านนี้?
natake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันจะมีสีอื่น..อีกมั้ยครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 01:38  

มันจะมีสีอื่น..อีกมั้ยครับ ว่าแต่จะเข้ามาแน่หรือเปล่า อยากด้าย.... Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 11:33  

เมื่อไหร่จะมาซะทีน้อ...จาเปลี่ยนอยู่แล้วนะ
โนเกียทราบแล้วตอบด้วย
REVOLVET-II
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 00:20  

รุ่นนี้ไม่วางจำหน่ายใน Asia-Pacific ใช่ป่าวครับ?

(ดูจาก forum NOKIA)
ngammy
Year's Star

หัวข้อ : เปรียบเทียบ nokia 3110 classic กับ nokia 3500 classic
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 15:58  

http://www.nokia.co.th/nokia/0,,85219,00.html?model=3110classic,3500&status=upcoming
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 21:56  

ทำไมมันไม่รองรับถ่าย VDO อ่างับ โห เสียแรงที่รอ T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 13:43  

หมอนทอง ผู้เขียน:
ไปถอยมาแล้วที่ตึกคอมฯพัทยา 5500.- สวยมาก วันนี้เองสภาพโดยรวมเยี่ยม ค้มกับเงินที่เสียไป กล้อง 2.0 แจ่มมาก mp3 เสียงดีคุณภาพ เทียบเท่า N 95

ตึกคอมพัทยามีขายร้านไหนหรอครับคุณ

รุ่นนี้ยังไม่ออกวางขายเลยด้วยซ้ำไป...
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 19:41  

หมอนทอง ผู้เขียน:

ตึกคอมพัทยามีขายร้านไหนหรอครับคุณ

รุ่นนี้ยังไม่ออกวางขายเลยด้วยซ้ำไป...

ใช่งับ ตอนแรกผมก้งง - -*
kornmanu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือเครื่องที่ 17 ในชีวิต
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 14:55  

3500c นี่คงอีกสักพักกว่าจะวางตลาดเพราะ nokia เองนั้นยังระบายรุ่นเก่าๆ ออกมาไม่หมดออกมาตอนนี้ราคารุ่นเก่าๆ ตกแน่ๆครับ ผมเพิ่งตัดใจซื้อ 3110c มาละ 4400 บาทครับที่ IT โคราช เดียว 3500 ออกค่อยว่ากัน
สวยหมาหอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เมื่อไหร่จะมาาาาาาา.......
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 10:58  

เมื่อไหร่จามา จาอาว จาอาว มือถือเก่าเจ๊งไปเกือบเดือนแล้ว แต่ก็ยังไม่ซื้อของใหม่เลยนะ รอตัวนี้ตัวเดียว เห็นว่ามันมีฟังค์ชั่นเยอะดี ราคาก็ไม่แพง เลยรอเทอมาตลอดดดด......... ถ้ากลางเดือนนี้ไม่มา จะสอยตัวอื่นแล้วนะยะ เงินทองไม่เข้าใครออกใคร Twisted Evil
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: