Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 3500 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 202 / เข้าชม: 1100714
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฮึ่มๆ
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 10:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

นี่กลางกันยาแล้วนะ! เมื่อไหร่จามาซะที วู้ว~ ตัดสินใจและถ้าม่ายมาภายใน2อาทิดนี้ จาไปถอยตัวอื่นแล่ว งอนๆๆๆๆ
Bankznarak
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 11:05  

น่านอะจิ รอตั้งแต่เดือน กรกฏาคม เห้อ เซง
VB02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 17:03  

แล้วตกลงรุ่นนี้มันถ่ายวีดีโอได้รึเปล่าเนี้ย แต่มันดีกว่า 3110 ตรงกล้องละเอียดกว่านี่แหละที่ทำให้ชั่งใจเลือกระหว่าง3110 กับ 3500 ลำบาก
Bankznarak
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 17:26  

ถ่ายได้ครับ ยังไงก็ถ่ายได้ 100% รับรองเลย
VB02
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Sep 2007 14:11  

แต่เมื่อไหร่จะออกวางขายอ่ะครับหรือว่ามันออกแล้วครับ แต่ผมไปเดินๆดูยังไม่เห็นเลยหรือเพราะว่าผมอยู่ต่างจังหวัดของมันเลยยังไม่ออกรึเปล่าครับ ช่วยสรุปหน่อยครับว่ามันออกวางจำหน่ายรึยังครับ
วะฮ่าๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ง Nokia
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 15:16  

VB02 ผู้เขียน:
แต่เมื่อไหร่จะออกวางขายอ่ะครับหรือว่ามันออกแล้วครับ แต่ผมไปเดินๆดูยังไม่เห็นเลยหรือเพราะว่าผมอยู่ต่างจังหวัดของมันเลยยังไม่ออกรึเปล่าครับ ช่วยสรุปหน่อยครับว่ามันออกวางจำหน่ายรึยังครับ

เหอๆ กรุงเทพฯก็ยังไม่มีวี่แววเลยครับ พอดีผมสมัครสมาชิกทาง web site กับ Nokia ประเทศไทยไว้ เค้าบอกว่าจะส่งข่าวมือถือออกใหม่มาให้ทาง mail สมัครมาเดือนกว่าแล้ว ตอนนี้ก็ยังไม่มีข่าวคราวจากทาง nokia เลยง่ะ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ : Re: เซ็ง Nokia
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 20:40  

วะฮ่าๆ ผู้เขียน:
VB02 ผู้เขียน:

เหอๆ กรุงเทพฯก็ยังไม่มีวี่แววเลยครับ พอดีผมสมัครสมาชิกทาง web site กับ Nokia ประเทศไทยไว้ เค้าบอกว่าจะส่งข่าวมือถือออกใหม่มาให้ทาง mail สมัครมาเดือนกว่าแล้ว ตอนนี้ก็ยังไม่มีข่าวคราวจากทาง nokia เลยง่ะ

ใช่ครับ ผมก็สมัครไว้เหมือนกัน ยังไม่มีวี่แววการตอบกลับมาเลย เห้ออ อีกไม่กี่วันเด๋วก้คงมาแล้วแหละ อึดใจเดียว
squall_are
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 6300
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2007 19:30  

เพิ่มตังคอีกนิดนึง ซื้อ 6300 ไม่ดีกว่าเหรอครับ
จอใหญ่กว่า
สีเยอะกว่า ตอนนี้ออกสีใหม่ด้วยนะครับ ผมเพิ่งซื้อมา สีขาว 7200 บาท ที่มาบุญครอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 10:38  

มีขายแล้วครับ 3500
แต่ 3110 ดูดีกว่านะ 4400 บาทเอง
affo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 12:06  

มาแล้วเหรอครับ ที่ไหนอ่ะ ราคาเท่าที่เปิดมั้ยครับจะได้ไปดูมั่ง รอนานเหลือเกิน Laughing
meenoi101
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 21:20  

มาหรือยังครับ อยู่ที่ไหน จะไปเอา
IT MAN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2007 23:20  

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

อ้างถึง:

ข้อมูลทั่วไป Nokia 3500 Classic - โนเกีย
- Captivate with style -

เปิดตัวครั้งแรก 18 มิถุนายน 2007 (สยามโฟนฯ)
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 4 ปี 2007 (ตุลาคม 50)
ราคาเปิดตัว 5,490 บาท (ตุลาคม 50)

หน้าเว็บเปลี่ยนแปลงแย้วววว Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ตกลงว่ามาตุลา ป่าว นี่ อ่ะ มา ต้น เดือน หรือ ปลายเดือน อ่ะ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 01:47  

ไม่แน่น่าจะมาต้นเดือนนะครับ
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2007 11:00  

Kulanie2U ผู้เขียน:
ผมว่ามันจะไม่สวยก็เพราะอ้ายสี 2Tone เนี่ยะแหละ - -"

เหอะๆ ผมว่าเนี่ยแหละจุดขายของรุ่นนี้
rrrrrrrrrrrrrrrrrr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2007 12:23  

ประกาศขายที่ 5490 วางตลาดวันที่ 8 ตุลานี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 20:00  

ในพันทิพย์บอกว่ามาวันที่ 9 ตค.50 จ้า!
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 20:11  

ดูตรงส่วนไหนกันครับเนี่ย ว่ามันมาวันไหน -*- งงจัง
nokia 3500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีขายแล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 14:45  

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20071000041
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : แค่อยากจะรู้
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2007 15:10  

อยากรู้จังว่า...ถ้าซื้อสีแดงมาเนี่ยไฟปุ่มมันจะเป็นสีแดงใช่ไหมแล้วมันเปลี่ยนไฟปุ่มเป็นสีอื่นได้ไหมเช่น สีชมพู สีฟ้า แบบสีอื่นที่มีอ่ะ หรือว่าซื้อสีไหม ไฟปุ่มก็เป็นสีนั้น เออออหรือ ว่า ไฟสีขาว แต่ปุ่มมันเป็นสีแดง เอออ ชักงง ใครรู้ช่วยบอกที่น่ะ ชอบตรงปุ่มอ่ะ สวยดี 555 Surprised +
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 22:36  

รู้สึกจะแถม Micro SD Card 256 MB นะครับ
Nokia 3500C
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 17:05  

3500 มีขายแล้วที่เจมาร์ท 5690 บาท Razz
44
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 12:05  

แล้วที่นาซ่าล่ะ เท่าไร มีขายหรือยัง ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วยจ้า :oops:
- -*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 13:00  

เห็ นของจิง แล้ วค่ะ

ช้าไปป่ะเนี่ย แหะๆ - -*

เรา ไม ค่อ ยชอ บนะ

หน้า จอ มาน มีขอ บขึ้นมาอะค่ะ

รุสึกว่าจาป้องกันหน้าจอเปนรอยนะคะ แต่ ขอบเงินไม่ค่อยสวยเท่าไรเลย
ดูหลอกตายังไงชอบกล >.<

ราคา ที่ร้าน 5900 ค่ะ ,, น่าจะถูกกว่านี้ว่ามั้ยคะ ?
Jnahe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อซัมซุงไปแล้ว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 16:06  

เห็นตัว 3500 มาละ บอกจะออก 5490 บาท มาจริงยังไม่เห็นถูกกว่า 5600 เลย รอมาตั้งเดือนกว่า ไม่สวยเหมือนในรูปเลย ดีนะที่วันที่ 5 ซื้ออย่างอื่นไปแล้วเพราะขี้เกียจรอ ไม่งั้นคงแค้นกว่านี้
jackofking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้เรื่องราว
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:13  

ผมอยากรู้ว่า 3500 ตัวนี้มันมีที่เสียวหูฟังป่าวอ่ะงับ เพราะมันฟังMP3กับวิทยุได้ผมว่าน่าจามีที่เสียบหูฟังนะคับ ช่วยตอบหน่อย ว่าได้หรือไม่ได้อ่ะคับ .....
atthaphon_s
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: YaLa
หัวข้อ : Re: อยากรู้เรื่องราว
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 04:29  

jackofking ผู้เขียน:
ผมอยากรู้ว่า 3500 ตัวนี้มันมีที่เสียวหูฟังป่าวอ่ะงับ เพราะมันฟังMP3กับวิทยุได้ผมว่าน่าจามีที่เสียบหูฟังนะคับ ช่วยตอบหน่อย ว่าได้หรือไม่ได้อ่ะคับ .....

จะเหลือเร่อ -*-

มีสิครับ ทำไมจะไม่มี ( อุปกรณ์หลักๆ ที่โทรศัพท์จะขาดไปไม่ได้ ไม่ว่าจะจอดำจอสี ยังไงๆ ต้องมี )
mankgaporez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 15:24  

รุ่นนี้ เปลี่ยนหน้ากากได้ไหมเนี่ยะ

น่าจะเปลี่ยนได้เนอะ

จะได้เอาสีที่มัน "เจ็บ" กว่านี้

อิอิ

ปล. 3500c กะ 7500 นี่สิ แอบหนักใจ ดีไซน์เปรี้ยวคนละแบบ
คนอยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 23:41  

มันดูไฟล์วีดีโอได้มั้ยอ่าคับ ไม่เหนมีเรียลเพลเยอร์ เลย
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 03:03  

อยากได้นะ สวยกว่า 3110 อีก แถมกล้อง 2 ล้านด้วย คุ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกว่าไอโม อีก ซื้อคุณภาพ + ความน่าเชื่อถือดีกว่าไปเสี่ยงกับ 611 ที่ราคาใกล้เคียงแต่ลำโพงแตก
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 04:34  

เมืองชล ม่ายเหนมีขายเร Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 18:37  

เครื่องจริงสวยมาก ตามปกติไม่ค่อยใช้โนเกียเเต่รุ่นนี้สวยมาก
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 02:01  

เมื่อไหร่จะมีรีวิว รุ่นนี้สักที่รอดูมานานแล้ว
Mankgapore
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 15:05  

เห็นของจริงมาละ

ผิดคาดกว่าที่ตั้งหวังไว้นิดหน่อย

เพราะที่ไปดูมา มันเครื่องสีดำ ด้านหลังก้อสีดำ

มันเลยดูทมึนทึม ไปนิดหน่อย

ถ้ามีสีเขียวสะท้อนแสง ไม่ก้อส้มจี๊ดๆเจ็บๆ

จะซื้อโดยไม่ลังเลเลย

ที่เซ็นทรัลพระราม 3 ราคาประมาน 5900 ถ้าต่อก้อได้ลดอีกนิดหน่อย ตามแต่ความสามารถส่วนตัว

ราคากลางๆแต่คุณภาพสมกับราคาดีนะ

ด้านหน้าตัวเครื่องมันจะลึกลงไปนิดหน่อย

ประมานว่า ถ้าคว่ำแล้วถูไปมากะพื้น หน้าจอและปุ่มกดไม่เป็นรอยแน่นอน

(แต่ขอบคงพัง -*-)

ปล. ลำบากใจจัง ระหว่าง 7500 กะ 3500c เนี่ยะ หน้าจอ 16m สี กะ 260k สี สายตาคนปกติ คงแยกแยะอะไรไม่ค่อยออกเท่าไหร่หรอกเนอะ ว่ามะ -*-
pisake
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยกันหน่อย
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 20:42  

"ต้องซื้อ"
1.ด้านหลังเป็นสีดำเท่านั้นหรอตอนนี้ (อยากได้สีแบบที่เว็บโนเกีย)หาได้ที่ใหน
2.ผมต้องใช้ต่อออกเน็ตกับคอมฯเพื่อนท่านใดไปซื้อมาช่วยเนอะนำหน่อยครับ "ว่า"
- การใช้งานด้านฟังชั่นดีมั้ย
-ถ่ายรูปแล้วออกคอมฯชัดมั้ย (ผมใช้ 5500 อยู่ก็ชัด .แต่ยางปุ่มหลุดช่างมัน)
-เสียงดีมั้ย "5500 ผมว่าดังดีผมชอบผมหูตึง อิอิ"
3.ช่วยแสดราคาที่คิดว่าถูกที่สุดให้หน่อยครับ ผมต้องซื้อ วัน สอง วันนี้ แล้วครับ คงก่อนวันศุกร์
(จริงแล้วก็...แต่ราคาและความสามารถ OK.ดีนะ ถ้าไม่มีปัญหาเหมือน 5500 อิอิ)
pisake-p@hotmail.com ด่วนจ้างานนี้ต้องใช้แล้ว
nu18de29
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 18:34  

ซื้อมาแล้วงะ วันนี้ ที่ศูนย์หมด เจมาร์ทหมด เทเลวิทย์ หมด เรยได้จากร้านธรรมดา 5900แน๊ะ รุ่นสีชมพู่ มาสดๆๆเลย ช่วงแรกมาแต่สีดำ แต่ตอนนี้สีชมพูมาแระ

แนะนำให้ซื้อที่ เทเลวิทย์ ขายแค่ 54xx เองถูกกว่าศูนย์ โนเกียเองซ่ะอีก ดูท่าทางล๊อตใหม่ราคาจะแพงขึ้นแน่ๆๆหมดทุกร้าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2007 20:41  

เห็นแล้วค่ะที่ร้านดีแทค 5990 สีดำ บางดี จอก็โอเคนะ แต่ของหมดอ่า ไว้โบนัสออกเดือนธันวามันคงจะลงบ้างแล้ว ใครใช้แล้วเปงไง ดีม่ะดีไงบอกด้วยนะคะ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 22:34  

Anonymous ผู้เขียน:
เห็นแล้วค่ะที่ร้านดีแทค 5990 สีดำ บางดี จอก็โอเคนะ แต่ของหมดอ่า ไว้โบนัสออกเดือนธันวามันคงจะลงบ้างแล้ว ใครใช้แล้วเปงไง ดีม่ะดีไงบอกด้วยนะคะ

เหนที่ดีแทคเหมือนกานคับ สีดำแดง เป็นโมเดลอะนะ สวยดี

5 พัน 900 กว่าๆ

ชอบสีดำแดง เพราะมันเข้ากับกระเป๋ามือถือเรา -*- 555

มันเปงอารัยดี่สวยดี แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน
Bankznarak
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 19:09  

ความดังของลำโพงด้านหลังเวลาฟังเพลงนี่ดังประมาณเท่าไหนหรอครับ บอกทีนะครับ
cl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 22:14  

ขอถามเพื่อความชัวร์อีกนิดน่ะค่ะ

คือต่อ usb ได้ใช่ไหมค่ะ

แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ

แหะๆ
ขอบคุณคร๊า
cl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 22:49  

ขอถามเพิ่มอีกนิดน่ะค่ะ

แบบว่าที่ถามว่าต่อ usb ได้ไหม คือเพราะไม่เข้าใจความหมายของ mini usb อ่ะค่ะ
มันใช่สายต่อตัวเดียวกันกับพวกเครื่องเล่นmp3 ไหมค่ะ

แล้วคือ 3500 C นี้ สามารถนำ mp3 มาใช้เป็น ring tone ได้ไหมค่ะ

แล้วก็ จริงๆแล้วคือต้องการโทรศัพท์ ฟังชั่นแค่ สามารถนำ mp3 มาทำ ringtone ได้ แล้วก็ต่อกับ usb ได้ก็พอ
ไม่ทราบว่าแนะนำรุ่นไหนดีค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ ที่แวะมาตอบให้ข้อมูล
josslyn
Year's Star

หัวข้อ : ขอดูรูปถ่าย จากกล้องของ nokia 3500 c หน่อยจ้า
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 11:48  

ขอดูรูปถ่ายจากกล้องของ 3500 หน่อย
มี 3110c กล้อง 1.3 อยากรู้มันต่างกันมากมั้ง
pompolmz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้ว่าเดือนมีนาคมราคาจะตกรึป่าว
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 12:08  

สันยากาบพ่อไว้ถ้าได้เกรด 4จาซื้อไห้คงยังมีขายนะ
0814332126
Year's Star

จังหวัด: อยุธยา
หัวข้อ : ddd
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2007 11:55  

ผมใช้อยู่ขอแค่ว่า

มันโอเคมาก
The Neng15
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีมั้ย
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 10:28  

ดีจริงป่ะ กลัวพังง่ายอะน่ะ Wink
alukkuk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โปรแกรมมือถือ ไม่ค่อยดี เพราะว่าซื้อไปแล้วลงไม่ได้ไม่มีไบรับรอง
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2008 20:10  

โปรมแกรมผมซื้อมาลงแล้ว แต่ลงไม่ได้เลยไม่รู้เป็นไร บอกว่าใบรับรองหมดอายุ ไม่เข้าใจเลยโปรแกรมมีหมดอายุการใช้งานด้วยเหรอ??
Memee87
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โปรแกรมมือถือ ไม่ค่อยดี เพราะว่าซื้อไปแล้วลงไม่ได้ไม่มีไบรับร
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 23:07  

alukkuk ผู้เขียน:
โปรมแกรมผมซื้อมาลงแล้ว แต่ลงไม่ได้เลยไม่รู้เป็นไร บอกว่าใบรับรองหมดอายุ ไม่เข้าใจเลยโปรแกรมมีหมดอายุการใช้งานด้วยเหรอ??

ซื้อโปรแกรมไรมาลงอ่ะคะ
ไฟล์ที่ใช้ต้องเป็น .jad .jar นะคะ โหลดฟรีจากเวบ http://www.getjar.com หรือ mobile9.com
ส่วนโปรแกรมหมดอายุนี่ ไม่แน่อาจจะเป็นแบบshareware ที่มีการจำกัดการใช้งาน ต้องซื้อซีเรียลถึงจะใช้งานได้(หรือเปล่า) เวลาลงโปรแกรมให้เลือกเป็นfreeware นะคะ จะได้ใช้ได้ตลอด
nicknaja1911
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแว้ว
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 00:19  

ซื้อมาแล้วคับ

5200 ที่มาบุญครอง

เมื่อสองวันก่อนไปดูที่มาบุญครอง กะ ฟิวเจอร์ รังสิต

ของหมดทุกร้านเลย

แถมอัพราคาขึ้นอีกตะหาก

แต่ก้อได้มาแล้ว

สีชมพู สวยดีคับ ซื้อมาให้น้อง

แต่มีปันหาว่า

จะเปลี่ยนเมมเป็น 1G อ่ะคับ

แต่มันย้ายไฟล์ในเม็มอันเก่าไปอันใหม่ไม่ได้อ่ะคับ

ต้องทำไงอ่ะคับ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 03:40  

ตอนแรกใช้ 3110 เปลี่ยนมาเป็น 7390 ป้ายหลุดไปซะและ ป้ายผ้าที่มีสัญญาลักษณ์ลามูอ่ะหลุดหายไปเลย ตอนนี้เลยสนใจอยากเปลี่ยนมาเป็น 3500 แต่อยากได้สีเขียว ดำ อ่ะมีป่ะแบบ3250
banana8
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 3500
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 06:51  

เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันที่ 30 ธ.ค. คับ

มีแต่สีดำ แงแง

ใช้แร้วไม่มีปัญหาไรคับ

เสียงก้อโอเช

แต่เวลาตั้งปลุกเนี่ย

ตั้งยังไงให้มันดังตั้งแต่เริ่มปลุกเรยอ่ะคับ

เมื่อก่อนพอเริ่มปลุกมันก้อดังเรยอ่ะคับ

แต่เด๋วนี้มันจะสั่นพร้อมกับดังขึ้นเรื่อยๆ อยากรุว่ามันไปปรับตงไหนอ่า

งง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 12:11  

ู^
^
^
เรื่องเสียงปลุกของผมก้อเป็นนะคับ

แต่ผมว่าโนเกียเสียงปลุกก้อดังขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ทุกรุ่นอยู่แล้วไม่ใช่เหรอคับ

ผมใช้เครื่องไหนก้อเป็นนะคับ
> นายพลหยั่ง_รู้ <
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย.....?
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 17:44  

อยากรู้ว่าระหว่างN 3500 กับ N 6300
รุ่นไหนดีกว่ากันคร๊าบบ.........
อยากให้ผู้รู้ช่วยตอบทีนะ......
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 12:19  

ผมว่า 3500 กับ 6300

เหมือนกันเกือบทุกอย่างเลยนะคับ

เพื่อนผมใช้6300 อยู่

ผมซื้อ 3500 มาให้น้อง

ก้อหาพวกโปรแกรม ธีม แล้วก้อดูพวกปันหา วิธีใช้ต่าง ๆ จาก 6300 นี่แหละคับ

ผมว่า มันต่างกันแค่ หน้าจอเอง

6300 หน้าจอดีกว่า 3500
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 12:46  

ซื้อมาแล้วค่ะ ซื้อเพราะร่องปุ่มมันมีแสงนี่แหละ Razz

การใช้งานก็ดีค่ะ ฟังก์ชันพื้นฐานมีครบ เข้าเมนูต่างๆเร็วด้วย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไม่ใช่ซิมเบี้ยนหรือเปล่า แต่อย่าให้เทียบกับรุ่นไหนของโนเกียนะคะ บอกไม่ได้เพราะไม่ใช่สาวกโทรศัพท์มือถืออ่ะค่ะ แต่ถ้าให้เทียบกับหน้าจอของโซนี่อิริคสันรุ่นใหม่ๆนี่ยังสู่ไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะใช้โซนี่มาหลายรุ่น พอมาใช้เครื่องนี้แล้วก็รู้สึกว่าความละเอียดมันไม่เท่า แต่ก็พอได้อยู่อ่ะค่ะ ไม่ได้สำคัญอะไรมาก ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงนี้ดีทีเดียวค่ะ เคยใช้โซนี่มา พอเปลี่ยนมาโนเกียก็กลัวจะผิดหวัง แต่ปรากฏว่ารุ่นนี้เสียงเพลงเพราะค่ะ ให้เทียบว่าเพราะยังไงคงบอกไม่ได้ แต่ถ้าเทียบกับโนเกียรุ่นไฮๆรุ่นนี้ก็พอสู้ได้นะคะ
1314
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 15:34  

ขอข้อมูลจากผู้รู้ หรือ ผู้ที่มีในครอบครองแล้ว

3500 มี แอพลิเคชั่น แปลงหน่วยหรือเปล่า (convertor II)

เช่น แปลง ค่า จาก กิโลกรัมเป็น ปอนด์ นิ้ว เป็น เซนติเมตร อุณหภูมิ ฟาเรนไฮ เป็น เซลเซียส

จะรอคำตอบนะ
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2008 13:06  

มีค่ะ
1314 ผู้เขียน:
ขอข้อมูลจากผู้รู้ หรือ ผู้ที่มีในครอบครองแล้ว

3500 มี แอพลิเคชั่น แปลงหน่วยหรือเปล่า (convertor II)

เช่น แปลง ค่า จาก กิโลกรัมเป็น ปอนด์ นิ้ว เป็น เซนติเมตร อุณหภูมิ ฟาเรนไฮ เป็น เซลเซียส

จะรอคำตอบนะ
142
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 21:56  

การถ่ายรูปหน่วงมากมั้ย เทียบกับ N72 หรือตะกูล N
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: การถ่ายรูป
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 07:51  

142 ผู้เขียน:
การถ่ายรูปหน่วงมากมั้ย เทียบกับ N72 หรือตะกูล N

เทียบตระกูล N ไม่หน่วงค่ะ พอดีเพื่อนใช้ N70 อยู่..

จริงๆรุ่นนี้เรื่องหน่วงเวลากดเข้าเมนูต่างๆคงไม่มีเพราะไม่ใช่ symbian อ่ะค่ะ
tar_2800
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 15:56  

พอๆ กันครับ ขึ้นอยู่กับ ความละเอียดภาพ , เมมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 13:16  

papayatop ผู้เขียน:

พอๆ กันครับ ขึ้นอยู่กับ ความละเอียดภาพ , เมมครับ

ขอบคุณครับ ถ้าเอารูปที่ถ่ายมาลงให้ดูจะดีมากเลย

พอดีชอบถ่ายรูปเล่นๆ แต่ขี้เกียจพกกล้องถ่ายรูป

รุ่นนี้ ไม่มีคนใช้เลย (มันแปลกมากไปมั้ง) ก็เลยไม่มีใครให้ลองถ่ายดู

ว่าจะซื้ออยู่เห็นแปลกดี
SingASong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 06:32  

อ่านๆมาแล้วก็งงครับ บางคนบอกว่าดี บางคนบอกว่าไม่ดี ตกลงแล้วรุ่นนี้ 3500 Classic น่ะ มันดีหรือเปล่าครับ เอาแน่ๆเลยครับ เพราะผมกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ แล้วราคาตามร้านขายมือถือในห้าง กับ ราคาที่บู๊ท Nokia ในงาน Mobile Expo 2008 ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ น่ะ มันต่างกันมากหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

Very Happy Very Happy
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 16:34  

SingASong ผู้เขียน:
อ่านๆมาแล้วก็งงครับ บางคนบอกว่าดี บางคนบอกว่าไม่ดี ตกลงแล้วรุ่นนี้ 3500 Classic น่ะ มันดีหรือเปล่าครับ เอาแน่ๆเลยครับ เพราะผมกำลังตัดสินใจซื้ออยู่ แล้วราคาตามร้านขายมือถือในห้าง กับ ราคาที่บู๊ท Nokia ในงาน Mobile Expo 2008 ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ น่ะ มันต่างกันมากหรือเปล่าครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

Very Happy Very Happy

ก็ดีนะครับ โดยเฉพาะ ดีไซน์ที่เรียบจริงๆ ส่วนราคาในงานกับข้างนอก ก็ไม่ต่างอะไรหรอกครับ เเต่ในงานจะมี พวกโปรโมชั่นซักหน่อย ( ส่วนเครื่องก็ต้อง deeply scan เพื่อเอาเครื่องที่ดีที่สุดเหมือนเดิมครับ )
eveza!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคา และซื้อที่ไหนดี
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 11:58  

อยากทราบราคาเพราะจะซื้อช่วงหลังสงกรานต์ปีนี้ปี 2551 นี้อะ และซื้อที่ไหนดี
ภาพรวมเป็นอย่างไร กำลังมองอยู่
- หน้าจอใหญ่ประมาณรุ่นไหน
Very Happy - ถ่ายภาพชัดหรือไม่
- เพิ่ม เมม ได้หรือไม่
- ถ่ายวีดีโอได้หรือไม่ Laughing
- สีไหนสวยสุด Razz
- ตอนนี้ยังมีขายอยู่หรือไม่ Wink
- ระหว่าง 3110c กับ 3500c รุ่นไหนสวยกว่ากัน Rolling Eyes
- เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 แบบจบเพลงหรือเปล่า Neutral
- สนทนารูปแบบแชทเป็นแบบว่าคุยแล้วเห็นหน้าเลยหรอ Very Happy

รบกวนด้วยนะคะ ขอราคาที่คิดว่าน้อยที่สุด มีงบประมาณ 5500 บาท
eveza!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 12:18  

อยากทราบว่าต่อลงคอมได้เปล่า มีสาย usb ให้หรือไม่
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 21:16  

eveza! ผู้เขียน:
อยากทราบราคาเพราะจะซื้อช่วงหลังสงกรานต์ปีนี้ปี 2551 นี้อะ และซื้อที่ไหนดี
ภาพรวมเป็นอย่างไร กำลังมองอยู่
- หน้าจอใหญ่ประมาณรุ่นไหน
Very Happy - ถ่ายภาพชัดหรือไม่
- เพิ่ม เมม ได้หรือไม่
- ถ่ายวีดีโอได้หรือไม่ Laughing
- สีไหนสวยสุด Razz
- ตอนนี้ยังมีขายอยู่หรือไม่ Wink
- ระหว่าง 3110c กับ 3500c รุ่นไหนสวยกว่ากัน Rolling Eyes
- เสียงเรียกเข้าเป็น mp3 แบบจบเพลงหรือเปล่า Neutral
- สนทนารูปแบบแชทเป็นแบบว่าคุยแล้วเห็นหน้าเลยหรอ Very Happy

รบกวนด้วยนะคะ ขอราคาที่คิดว่าน้อยที่สุด มีงบประมาณ 5500 บาท

2. อยากทราบว่าต่อลงคอมได้เปล่า มีสาย usb ให้หรือไม่

ถามเยอะเหมือนกันนะครับ เเต่ก็ดีที่อยากได้ข้อมูลครับ

1. ราคาหลังสงกรานต์ คงลงนิดนึงครับ เห็นมันลงทีละ 50-90 บ.(นานๆ ครั้ง)
2. เเนะนําซื้อศูนย์ หรือ ร้านใหญ่ๆ หน่อย ให้พาเพื่อนที่พอรู้เรื่องมือถือไปซักคนก็ดีครับ
3. จอใหญ่ 1.8 นิ้วครับ (ดูจากเครื่องเเล้ว จะดูเหมือนค่อนข้างเล้ก)
4. พอใช้ครับ ไม่มีแฟลชเเละ auto focus ถ้าถ่ายที่เเสงไม่พอ หรือมือสั่น จะไม่ชัดครับ
5. ผมเห็นคนใช้เเต่สีดํานะ เเล้วเเต่คุณชอบล่ะครับ
6. มีครับ ทั้งมือ 1-2 เลย เพิ่งออกไม่นานมากครับ
7. เเล้วเเต่คุณตัดสินใจครับ ราคาเเละฟังก์ชั่นต่างกันพอสมควร
8. คิดว่าไม่นะครับ ยังไงก็คงไม่ปล่อยให้เล่นจบเพลงหรอก (ส่วนมากตัดเฉพาะท่อนฮุกก็พอ)
9. รุ่นนี้ไม่มีกล้องหน้าครับ คุยเเบบเห็นหน้าไม่ได้หรอกครับ
10. เดอะมอลล์บางกะปิ 5390-5490 ครับ (ร้านตู้จะต่อได้)

ปล. เเต่กว่าคุณจะซื้อ เเนะนําให้ดูรุ่นอื่นๆ ก่อนก้ได้ครับ เพื่อจะถูกใจมั่งก็ได้ Very Happy
porko256
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 16:48  

เพิ่งถอยมาค่ะ

ไม่ใช้อะไรมากมายก็โออยู่นะค่ะ

เคยซื้อเครื่องที่ฟังชั่นเยอะๆมาใช้

แต่รู้สึกใช้ไม่คุ้ม

ใช้คเรื่องนี้เลยรู้สึกโอเคเลยค่ะ

ถ้าใครอยู่เชียงใหม่จะมีร้านขายส่งอยู่ที่กาดสวนแก้วค่ะ

ราคาตอนนี้อยู่ที่5090บาท

เสียงใสมากๆ เมื่อเทียบกับโนเกียรุ่นก่อนๆ (ในราคาเท่าๆกันอ่ะนะ)
จา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จา
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 17:50  

รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ได้รึป่าวครับ ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ : Re: จา
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 19:31  

จา ผู้เขียน:
รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์ได้รึป่าวครับ ถ้าได้ทำยังไงหรอคับ

ไม่ได้ครับ ขนาดรุ่น top ยังปิดไม่ได้เลย
aladeen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ใช้เป็นโมเดมต่ออินเตอร์เน็ตได้ไหม?
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:44  

รุ่นนี้ใช้เป็นโมเดมต่ออินเตอร์เน็ตได้ไหม? และใช้ซิมโทรศัพท์อะไรดีในการต่ออินเตอร์เน็ตที่มีค่าบริการไม่แพงระหว่าง12call ดีแทค และ TrueMOVE
ใครมีข้อมูลโปรดแจ้งด้วยครับ
ขอบคุณอย่างแรง
ตูน
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 08:10  

เรื่องต่อเน็ต คิดว่าต่อได้แน่นอนค่ะ ไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่มือถือรุ่นใหม่ๆก็ต่อเน็ตได้หมดแล้วอ่ะค่ะ

เสียงชัตเตอร์ปิดได้ค่ะ เข้าไปโหมดถ่ายภาพก่อน แล้วมันจะมีให้ตั้งค่าค่ะ

ต่อลงคอมได้สบายๆค่ะ ไม่ต้องหา driver มาลง ใช้สาย mini USB แต่ในกล่องไม่แถมมาให้นะคะ สาย minin USB นั้นใช้ของอะไรก็ได้ค่ะ ถ้ากล้องดิจิตอลหรือเครื่อง mp3 ใช้สาย mini USB ก็เอามาใช้ได้ค่ะ

ภาพรวมรุ่นนี้ดีค่ะ แต่ถ้าใครเน้นจอ รุ่นนี้จอละเอียดปานกลางค่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:15  

ตูน ผู้เขียน:
เรื่องต่อเน็ต คิดว่าต่อได้แน่นอนค่ะ ไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่มือถือรุ่นใหม่ๆก็ต่อเน็ตได้หมดแล้วอ่ะค่ะ

เสียงชัตเตอร์ปิดได้ค่ะ เข้าไปโหมดถ่ายภาพก่อน แล้วมันจะมีให้ตั้งค่าค่ะ

ต่อลงคอมได้สบายๆค่ะ ไม่ต้องหา driver มาลง ใช้สาย mini USB แต่ในกล่องไม่แถมมาให้นะคะ สาย minin USB นั้นใช้ของอะไรก็ได้ค่ะ ถ้ากล้องดิจิตอลหรือเครื่อง mp3 ใช้สาย mini USB ก็เอามาใช้ได้ค่ะ

ภาพรวมรุ่นนี้ดีค่ะ แต่ถ้าใครเน้นจอ รุ่นนี้จอละเอียดปานกลางค่ะ

1. ต่อได้เเน่นอนครับ ทั้ง gprs เเละ edge
2. ทีซิมเบี้ยนปิดไม่ได้ Confused
3. บางรุ่นจะใช้รุ่นร่วมกันไม่ได้นะครับ
4. จอ ถ้าไม่ติดอะไร ก็ถือว่า ok ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 22:19  

ตูน ผู้เขียน:

1. ต่อได้เเน่นอนครับ ทั้ง gprs เเละ edge
2. ทีซิมเบี้ยนปิดไม่ได้ Confused
3. บางรุ่นจะใช้รุ่นร่วมกันไม่ได้นะครับ
4. จอ ถ้าไม่ติดอะไร ก็ถือว่า ok ครับ
pengskyz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 15:18  

คนที่ซื้อรุ่นนี้มีความรู้สึกเดียวกะผมรึปล่าวคับ
พอถ่ายรูปออกมาแร้วจะมีเหมือนมีสีม่วงอ่อนๆอยู๋ตรงกลางรูปที่ถ่ายเสร็จ

แต่เสียงดีคับ คอนเฟิร์ม เพื่อนยังชมเรย
หน้าจอเล็กไปหน่อย พิกเซลไม่มาก ประมวลผลตอนถ่ายรูปช้าไปหน่อย
โดยรวมก่อโอเคนะครับ
ผมไม่รู้ราคาตอนนี้เท่าไหร่ แต่ ตอนผมซื้อ 5490 ประมาณเดือนตุลา ปีที่แล้วอะคับ
เครื่องมี โปรแกรม แปลงค่าคับ ต่อวิทยุต้องต่อหูฟังคับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 19:55  

pengskyz ผู้เขียน:
คนที่ซื้อรุ่นนี้มีความรู้สึกเดียวกะผมรึปล่าวคับ
พอถ่ายรูปออกมาแร้วจะมีเหมือนมีสีม่วงอ่อนๆอยู๋ตรงกลางรูปที่ถ่ายเสร็จ

แต่เสียงดีคับ คอนเฟิร์ม เพื่อนยังชมเรย
หน้าจอเล็กไปหน่อย พิกเซลไม่มาก ประมวลผลตอนถ่ายรูปช้าไปหน่อย
ผมไม่รู้ราคาตอนนี้เท่าไหร่ แต่ ตอนผมซื้อ 5490 ประมาณเดือนตุลา ปีที่แล้วอะคับ
เครื่องมี โปรแกรม แปลงค่าคับ ต่อวิทยุต้องต่อหูฟังคับ

1. คงเป็นเพราะเเสงไม่พอครับ เลยออก เหลืองๆ ม่วง เขียวๆ ซักหน่อย
2. เสียงดีพอสมควรครับ
3. S40 จะบันทึกภาพช้าครับ เป็นปกต
4. ราคาที่ mbk 5200 โดยประมาณครับ ราคาตกช้ามาก รุ่นนี้
5. แปลงค่า ใช้ได้เลยนี่ครับ ไม่ต้องต่ออะไรเลย
wanted6969
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 17:37  

เครื่องรุ่นนี้ทำให้มมันสั่นแบบยาวๆยังไงครับ ของผมมันสั่นแบบเป็นจังหวะๆ เวลาใส่ในกางเกงแล้วมันไม่รู้สึกนะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 23:18  

wanted6969 ผู้เขียน:
เครื่องรุ่นนี้ทำให้มมันสั่นแบบยาวๆยังไงครับ ของผมมันสั่นแบบเป็นจังหวะๆ เวลาใส่ในกางเกงแล้วมันไม่รู้สึกนะครับ

เซตใน ตั้งค่า => เสียง

น่าจะมีให้ตั้งนะครับ
wanted6969
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 08:15  

wanted6969 ผู้เขียน:

เซตใน ตั้งค่า => เสียง

น่าจะมีให้ตั้งนะครับ

ผมลองดูแล้วไม่มีนะครับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 11:59  

มันคงตั้งค่าให้สั่น สั้น ยาว จังหวะนั้นนี้ ไม่ได้หรอกอะงับ

รุสึกว่า ยังไม่เคยเหงโนเกียรุ่นไหนที่ทำแบบนี้ได้เรยงะ ถ้าใครรู้ว่ามีก็บอกกันหน่อยน๊า
wanted6969
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 15:39  

ToEi'z ผู้เขียน:
มันคงตั้งค่าให้สั่น สั้น ยาว จังหวะนั้นนี้ ไม่ได้หรอกอะงับ

รุสึกว่า ยังไม่เคยเหงโนเกียรุ่นไหนที่ทำแบบนี้ได้เรยงะ ถ้าใครรู้ว่ามีก็บอกกันหน่อยน๊า

ผมเคยใช้ตัวถูกกว่านี้เวลาสั่นมันสั่นแบบยาวๆแล้วค่อยหยุด แต่จำไม่ได้ว่ามันตั้งได้หรือเปล่าแต่คุ้นๆว่าเหมือนจะได้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 20:09  

รุ่นเก่าๆ ก็ทําได้นะ
wanted6969
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 15:37  

รุ่นเก่าๆ ก็ทําได้นะ

ใครรู้ว่ารุ่นนี้ทำไงบอกด้วยนะครับ แล้วถามต่ออีกเรื่อง เวลาคนโทรเข้าถ้าเราเมมชื่อไว้เวลาโทรเข้าจะโชว์แต่ชื่อไม่โชว์เบอร์ ถ้าอยากให้โชว์ทั้งสองอย่างทำไงครับ
BlackMiracle
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 19:10  

มันใช้เพลง mp3 เปนเสียงเรียกเข้าได้รึป่าวครับ? ขอบคุณครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2008 23:37  

BlackMiracle ผู้เขียน:
มันใช้เพลง mp3 เปนเสียงเรียกเข้าได้รึป่าวครับ? ขอบคุณครับ

ใช้ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 10:09  

BlackMiracle ผู้เขียน:

ใช้ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ^^
Plarow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 14:44  

จะไปซื้อเร็วๆนี้แหละค่ะ เลยหาข้อมูลหลายๆเว็บ
เราว่าเว็บนี้เล่าดีนะ มีเทียบกะ3110ด้วยWink
http://www.mxphone.com/show.php?id=2564
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:37  

วันนี้เห็นเครื่องศูนย์ขายอยู่ 4,500 บาท
WAAA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : jmm
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 23:07  

เปลี่ยนหน้ากากได้รึป่าวครับ

อยากรู้
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2008 13:03  

tar_2800 ผู้เขียน:

ไม่ได้ครับ ขนาดรุ่น top ยังปิดไม่ได้เลย

ไม่ได้จิงหรอ 2630 ยังปิดได้เลยนะ
โจๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2008 17:52  

[quote="ToEi'z"]
tar_2800 ผู้เขียน:

ปิดได้ครับ ผมใช้อยู่ปิดอยู่ด้วย ^^*
โจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2008 17:56  

[quote="pengskyz"]คนที่ซื้อรุ่นนี้มีความรู้สึกเดียวกะผมรึปล่าวคับ

เครื่องมี โปรแกรม แปลงค่าคับ ต่อวิทยุต้องต่อหูฟังคับ[/quote]

1.ของผมไม่เป็นครับ ถ่ายปกติ ครับ ชัดดี ถ้ามือนิ่ง
2.เสียงดีครับ แฟนผมก็ชม
3.หน้าจอ 1.8 คับพิกเซลไม่มาก S40 คับช้าแบบนี้ ปรกติคับ
4.ตอนนี้ราคาอยู่ที่4900 บาทคับเท่าที่เห็น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 19:30  

วันนี้ไปดูเครื่องมา

สวยมากๆ เลยครับ

ฟังก์ชั่นก์ก็ ok เพราะมีครบสำหรับการใช้งานทั่วไปครับ

สวยดีนะผมว่าอ่ะ

สำหรับคนที่ต้องการโทสับราคาไม่แพงมากนักและฟังก์ชั่นครบๆ แบบบนี้

เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคุณเลยทีเดียว

แต่เท่ที่เห็นตอนนี้จะมีสีดำ(ฝาหลังสีดำ) ด้านหน้า ตรง ปุ่ม 5 ทิศทางเป็นขอบสีฟ้าอ่ะครับ

และก็สีชมพู

ผมเจอแค่ 2 สีนี้อ่ะครับไม่ทราบว่ามีสีแดงรึเปล่าและมันสวไหมอ่ะครับ

,.................
สัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2008 19:07  

รุ่นนี้รองรับหูฟังสเตอริโอ (A2DP Bluetooth™ Stereo) ไหมครับ
Neo555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:40  

เคยได้ยินมาว่าสียงเวลาจะไม่ค่อยดัง เป็นจริงรึป่าวครับสนทนา
neo555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2008 22:43  

[quote="Neo555"]เคยได้ยินมาว่าสียงเวลาจะไม่ค่อยดัง เป็นจริงรึป่าวครับสนทนา[/quote]

เคยได้ยินมาว่าสียงเวลาสนทนาจะไม่ค่อยดัง เป็นจริงรึป่าวครับ (พิมพ์ผิดครับ ขออภัย)
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2008 23:39  

ลำโพงอยูท่ด้านหลังทุกรุ่น พอใส่กระเป๋ามันไม่ดังทั้งนั้นแหละครับ

ยกเว้นพวก n Seires ที่มีลำโพงด้านบน (n70-n73)

กับด้านข้าง n81-n95 พวกนี้ไม่มีอะไรมาบังเสียงมันได้
note....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2008 23:06  

ตอนนี่ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : 465
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 18:52  

สีเจ็บไม่เห็นมาขายเลยๆๆๆๆๆๆ
lifeyanami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มค่าคุ้มราคา...
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 14:35  

ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อมานะคับ เมื่อวันนที่ 18 /08 / 2008 ซื้อที่ศูนย์ Nokia ใน Airport Paza เชียงใหม่.

ราคาที่ซื้อคือ 4,350 บาท

อุปกรณ์ Memory 256 MB, หูฟัง, ที่ชาทแบต ส่วนสาย Data USB ไม่มีให้คับ.

สีที่มี ตอนนี้มี 2 สีคับ คือ น้ำเงินที่ข้างหลังเป็นสีดำ กับ ชมพูที่ข้างหลังเป็นสีชมพู

การใช้งานค่อนข้างที่จะ OK นะคับ กล้องมีความชัดในระดับที่ดี ส่วนเสียงลำโพงไม่ดังมาก แต่อยู่ในระดับที่น่าพอใจ เสีบงในชุดหูฟัง ค่อนข้างที่จะประทับใจ เพราะสามารถปรับเป็นแบบ สเตอริโอได้ .....

(หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่สนใจไม่มากก็น้อยนะคับ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายง่า - -'' 3500 คลาสซี่
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 20:48  

ขายโทรศัพท์จ้า

พอดีแอบกตัญญูซื้อมือถือมาเปลี่ยนให้คุณยาย

ตอนซื้อดูเครื่องที่จับถนัดมือ กดง่าย

แต่ไปๆมาๆคุณยายบอกใช้ไม่ถนัด - -''

เรยเอามาขายจ้า

โนเกีย 3500 สีฟ้า ข้างหลังสีดำ

ซื้อมาเดือนก่าๆ ติดกันรอย

สภาพดีมั่กๆๆๆ แทบไม่มีรอย

อุปกรณ์ยกกล่องจ้า

สนใจขอรูปอีเมลล์มาเน้อออออ

fudge-lolly@hotmail.com
traveler
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: คนเมืองจ้า
หัวข้อ : Re: คุ้มค่าคุ้มราคา...
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 15:59  

lifeyanami ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อมานะคับ เมื่อวันนที่ 18 /08 / 2008 ซื้อที่ศูนย์ Nokia ใน Airport Paza เชียงใหม่.

อุปกรณ์ Memory 256 MB, หูฟัง, ที่ชาทแบต ส่วนสาย Data USB ไม่มีให้คับ.

สีที่มี ตอนนี้มี 2 สีคับ คือ น้ำเงินที่ข้างหลังเป็นสีดำ กับ ชมพูที่ข้างหลังเป็นสีชมพู

การใช้งานค่อนข้างที่จะ OK นะคับ กล้องมีความชัดในระดับที่ดี ส่วนเสียงลำโพงไม่ดังมาก แต่อยู่ในระดับที่น่าพอใจ เสีบงในชุดหูฟัง ค่อนข้างที่จะประทับใจ เพราะสามารถปรับเป็นแบบ สเตอริโอได้ .....

(หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่สนใจไม่มากก็น้อยนะคับ)

รุ่นนี้ไม่มีสาย Data USB ให้ แต่ว่าเราสามารถดึง Memmory Card ออกมาเสียบกับเครื่องได้แบบของรุ่น 6670 หรือเปล่าคะ
lifeyanami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุ้มค่าคุ้มราคา...
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2008 08:14  

traveler ผู้เขียน:
lifeyanami ผู้เขียน:

รุ่นนี้ไม่มีสาย Data USB ให้ แต่ว่าเราสามารถดึง Memmory Card ออกมาเสียบกับเครื่องได้แบบของรุ่น 6670 หรือเปล่าคะ

เครื่องที่คุณว่านี้ ถ้าเสียบเครื่องคอมพิวเตอร์ได้แน่นอนคับ การโอนถ่ายข้อมูล คัดลอก ตัด ย้าย เปลี่ยนชื่อโฟเดอร์เหมือนทำในคอมเลย แต่ถ้าเสียบด้วยกันกับโทรศัพท์เครื่องอื่นก็ได้นะคับ แต่ต้องเป็นรุ่น Mrico SD เหมือนกันจึงจะเสียบได้ นอกนั้นก็ไม่มีไรนะคับ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: