Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อยากทราบข้อเสียค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4925
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทราบข้อเสียค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2007 22:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ทราบว่า LG รุ่น kE 970 Shine มีข้อเสียอะไรบ้างค่ะ ใครได้ใช้แล้วบ้าง แล้วตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรแล้วค่ะ
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 10:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้อยู่นะ ใช้มาห้าเดือนกว่าๆแล้วมั้งหรือประมาณหกเดือนนี่แหล่ะ

ข้อเสียที่ผมไม่ชอบเลยก็มี

1) เปิดภาพจาก mem ช้ามาก (ลองกับภาพขนาด 3mpix) ช้าจริงๆ

2) แฟลชต้องกดเปิดเอง กินถ่านมาก แต่ใช้เป็นไฟฉายได้สว่างสุดๆ

3) ขอบจอตรงที่เป็นโลหะมันๆเป็นรอบง่ายมาก

4) ปุ่มเลื่อนขึ้นลงมันช้าเวลาหาไฟล์เยอะๆ list ยาวๆ ลากไม่ได้

5) ลำโพงเสียงเบายังกะเป่าสาก เปิดเสียงดังสุดก็แตกแถมไม่ได้ยินอีก

6) กระจกส่องหน้า ส่องระยะไกลๆแล้วภาพมัว scale เพี้ยน

7) แบตชาร์ตวันต่อวันนะครับ (คุยวันละชั่วโมง-สองชั่วโมง)

Cool ผมเคยไปชาร์จแบตบนพื้นแกรนิตแล้วไฟมันดูดผ่านเครื่องมา (เครื่องมันเป็นโลหะ)

แต่ดูดขำๆนะครับ ยังสุขภาพดีถึงทุกวันนี้

9) ฝาหลังผมสนิมขึ้น!? ช็อคโลก

10) ตอนนี้ขายตู้ได้ 4พันห้า ตอนซื้อมา หมื่นสามเก้า

ข้อดี

1) จอสีสวยมากนะครับ ไม่รู้ว่าทำไม สีสดได้ใจจริงๆ

2) กล้องถ่ายภาพนี่คุณภาพไม่ผิดหวังครับ

3) สวย คนมอง ไฮโซ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: