Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 PhoneOne M201 - โฟนวัน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 90541
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : PhoneOne M201 - โฟนวัน
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 15:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ PhoneOne M201 - โฟนวัน
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/phoneone/m201.htm

gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2007 21:31  

ปุ่มแปลกมากมาย ราคาแค่นี้กับสิ่งที่ให้มา ก็คงจะขายได้
เนม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โฟนวันใช้กับระบบอะไรได้บ้าง
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2007 12:55  

ไม่ทราบว่าโฟนวันสามารถใช้กับระบบอะไรได้บ้าง
ปังคุง...มาแว้วววว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: น่าใช้
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 06:44  

ทั้งกล้อง 1.3 ล้าน และมี เอฟเอ็ม ราคา 3600 น่าใช้ ประหยัดเงินดี ......
แอนซ่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 13:05  

มีใครซื้อใช้แล้วมั้งคะ คุณสมบัติครบถ้วน น่าสนใจมาก แต่ว่าความคงทนนี่สิคะ
ราคา ประมาณนี้ไม่แพงเลยคะ

เพื่อนๆๆ ที่ลองซื้อใช้มาเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยคะ
แคท
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 12:22  

รุ่นนี้ที่โลตัส สุขาภิบาลหนึ่งมีโชว์ให้เล่นอยู่ ขอบอกว่าตัวเครื่องประกอบดีกว่าไอโมบายรุ่นข้าง ๆ ที่ราคาและอ๊อพชั่นพอกันเสียอีก หน้าจอชัดมากกกก นับว่าเป็นอีกยี่ห้อที่น่าสนใจแต่ยังไม่โดนใจเรา เพราะอยากได้ที่อัดเสียงจากวิทยุได้ด้วย แต่พวกระบบส่งข้อมูล อินเตอร์เนต และการประกอบดูเหนือกว่าไอโมบาย การออกแบบก็ไม่ก็อปของใครมาก น่าสนใจทำให้ดีตีไอโมบายได้แน่ ๆ
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2007 18:14  

ดูมนๆแปลกๆดี
รูปทรงแอบคล้ายยี่ห้ออื่นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2007 09:08  

ก็มันเป็น Houseแบรนด์นิ ออกแบบให้ยี่ห้ออื่นด้วย Sad
boatboat
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2007 16:54  

Surprised
ooroo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 01:57  

สั่งซื้อไปแล้วคร้าบ เหอๆ

รอวัดดวงกันอยู่ ว่าจะเป็นยังไงบ้าง
anna1113
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2007 20:31  

ใครซื้อมาใช้แล้ว ช่วยมาเล่าประสบการณืให้ฟังหน่อยคะ

ทนดีหรือป่าวคะ
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : Re: โฟนวันใช้กับระบบอะไรได้บ้าง
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 07:22  

เนม ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าโฟนวันสามารถใช้กับระบบอะไรได้บ้าง

AIS, DTAC, TRUE-MOVE
hmam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 23:07  

ใช้ได้ดีครับปุ่มกดง่าย ตัวเครื่องทนดีทำตกมา2รอบแล้ว

ฟังชั่นก็okนะ

รับสายเสียงชัดไม่ติดขัดอะไร

ฟังเพลงก็ ชัด เปิดเพลง ฟังอย่างเดียว ประมาณ4ชั่วโมง

ผมว่ามันเสียตรงที่ว่าอยากเข้าเว็บอ่ะ T-T Sad
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 03:02  

ปุ่มกดแปลกดีจัง- - Neutral
แต่ก็ดูสวยไปอีกแบบนะ
Phoenix'87
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 17:28  

เมมนี่แปลกๆ นะ microMMC หาที่ไหนหว่า
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 22:04  

คนที่ซื้อแล้ว ในกล่องมีอารัยมาบ้างอ่าคับ
ดี ดี โฟน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สาย ดาต้าลิ้ง ใช้ไม่ได้
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 23:29  

รุ่นนี้ ใช้โอน ข้อมูล กับสายดาต้า ไม่ได้ ใช่ไหม ซื้อมาแล้ว ทำตามคู่มือทุกอย่างแล้วปรากฎว่าใช้ไม่ได้
ChayLEK2007
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 03:26  

ลองใช้แล้วล่ะครับ เอาเป็นว่าประมาณนี้ละกัน
ด้วย design ,option กับราคาขนาดนี้(ถ้า workนะ)..เกินคุ้มครับ !!
แต่เท่าที่เจอหลังจากใช้ได้ 1เดือนนะครับ แบตหมดค่อนข้างไว..แถมวางไว้เฉยๆมีการชาร์ตเองในตัว 555
Brick wall และตอนนี้ไม่สามารถฟังเพลง mp3 ได้โดยจะฟ้องบอกว่า..ไม่มีเพลง.. ทั้งที่มีเพลงอยู่เกือบเต็ม memory
แถมพื้นที่ใน mem ก็ยังบอกว่ามีอยู่และยังสามารถมองเห็นรายชื่อเพลงจาก mem ได้ ..
มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
.. ช่วยทีครับ help ChayLEK2007@yahoo.com
โดนเอเทเลคอมหลอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลอกเอาเมโมรี่ออกแล้วมาขายแถมให้ซื้อได้ในราคาถูก
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 23:19  

คือผมไปซื้อมาในราคา2950 ที่ร้านเอเทเลคอม ชั้น1 บิ๊กซีเชียงราย ทางร้านบอกรุ่นนี้ไม่แถมเมโมรี่ ให้ (ขอโทษเถอะในกล่องก้เขียนว่าแถมเมโมรี่ให้ 512mb)เราก็ว่าทะแม่ง แถมใบก็ไม่ออกให้ ใบประกันก็ไม่มี ทางร้านบอกว่าเขาศูนย์ได้เลย ผมซื้อวันที่ 19/10/07 แต่ในเครื่องติดสติกเกอร์ประกัน 04/07 แล้วมันจะครบปีไหมเนี่ย ผมก็คิดว่าราคามันถูกจากเก่าคงจะเป็นการเอาเมโมรี่ออกมัง พอตกลงแบบคนโง่ไป จ่ายตังเสร็จ ทางร้านเงียบไม่ออกอะไรซักอย่าง ผมที่เป็นลูกค้าต้องเรียกของใบเสร็จ(เพราะอยากได้สิ่งประกันว่าผมซื้อวันไหนไม่เห็นเด๋วมันหาว่าเราโกหกเวลามีปัญหา) อุปกรณ์ในกล่องมีครบ มีสายดาต้า, ที่ชาร์ตแบต, หูฟัง, ซองมือถือสวยดีผมชอบ มีแค่นี้ อีก2วันผมไปดูมือถือให้แฟน ไปถามอีกร้านอยู่ชั้น1เหมือนกัน ถามรุ่นนี้ผมถามว่าแถมไรมัง เขาบอกแถมเมโมรี่ด้วย ราคา2990 มันแถมให้ตลอด สรุปผมโดนเอเทเลคอม หลอกเอาเมโมรี่ออกไปแล้วขายให้ไหนราคาถูกว่าเดิม40บาทแล้วมาหลอกว่าไหมแถม แถมยังให้ผมซื้อเมโมรี่ในราคาถูกจาก 490 มันขายให้ 450 ดูมัน เด๋วนี้มันโกงแบบหน้าด้านๆ
(ปล.ยังไม่เจอปัญหาใดๆ แต่เกมส์ในเครื่องห่วยมากๆ แล้วก็ค้นหาเบอร์โทรไม่ได้แบบค้นหาโครตห่วยเลือกได้2อย่างในเครื่องหรือในซิมแค่นี้ มันไม่ได้ช่วยไรเลย )
TOeIBM
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2007 17:40  

กรำ ตกลงว่าในกล่อง อย่างน้อยๆต้องมี เม็ม กับ ดาต้าลิ้ง ดว้ย ถึงจะยอมซื้อโนะ
tukik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : phone one
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 17:43  

น้องชายไปซื้อมานานแล้วแต่วันที่ไปซื้อไม่มีสายดาต้าให้อ่ะ พนักงานบอกว่ายังไม่มีต้องรอ มันไม่ได้มาพร้อมกล่องเหมือนราคาสุง ตอนนี้น้องชายอยากได้สายดาต้าไหมทราบว่าตอนนี้มีหรือยัง ถ้ามีซื้อได้ที่ไหนบอกให้หน่อยน่ะค่ะจะพาน้องไปซื้อค่ะ
เราซื้อที่โลตัสรัชดาของศูนย์เทเลวิสค่ะ ไม่รู้โดนหลอกไหมเพราะซื้อมาพนักงานบอกว่ายังไม่มีสาย usb
man44444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: phone one
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 11:59  

[quote="tukik"]น้องชายไปซื้อมานานแล้วแต่วันที่ไปซื้อไม่มีสายดาต้าให้อ่ะ พนักงานบอกว่ายังไม่มีต้องรอ มันไม่ได้มาพร้อมกล่องเหมือนราคาสุง ตอนนี้น้องชายอยากได้สายดาต้าไหมทราบว่าตอนนี้มีหรือยัง ถ้ามีซื้อได้ที่ไหนบอกให้หน่อยน่ะค่ะจะพาน้องไปซื้อค่ะ
เราซื้อที่โลตัสรัชดาของศูนย์เทเลวิสค่ะ ไม่รู้โดนหลอกไหมเพราะซื้อมาพนักงานบอกว่ายังไม่มีสาย usb[/quote]
มันใช้ร่วมกับที่ชาร์ตแบตอะครับ ใช่แบบเดียวกันป่ะ ที่ชาร์ตแบตมันจะมีสองส่วนอะคับคือตรงสายกับที่เสียบ มันถอดออกมาเป็นสาย datalink ได้คับ
ตอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องสายดาต้า
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 16:56  

สายดาต้าก๊คือสายชาร์ทแบตไงครับซื้อมาแล้วดึงออกจากที่ชาร์ทแบตก็เป็นสายต่อคอมได้แล้วคร้บ
พนิรื
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5555
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 22:21  

ChayLEK2007 ผู้เขียน:
ลองใช้แล้วล่ะครับ เอาเป็นว่าประมาณนี้ละกัน
ด้วย design ,option กับราคาขนาดนี้(ถ้า workนะ)..เกินคุ้มครับ !!
แต่เท่าที่เจอหลังจากใช้ได้ 1เดือนนะครับ แบตหมดค่อนข้างไว..แถมวางไว้เฉยๆมีการชาร์ตเองในตัว 555
Brick wall และตอนนี้ไม่สามารถฟังเพลง mp3 ได้โดยจะฟ้องบอกว่า..ไม่มีเพลง.. ทั้งที่มีเพลงอยู่เกือบเต็ม memory
แถมพื้นที่ใน mem ก็ยังบอกว่ามีอยู่และยังสามารถมองเห็นรายชื่อเพลงจาก mem ได้ ..
มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ
.. ช่วยทีครับ help ChayLEK2007@yahoo.com

ให้สร้าง Folder ชื่อ My Music แล้วเอาเพลงใส่ไว้ในนั้นครับถึงจะได้
kopop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ไหมครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 12:10  

รุ่นนี้ถ่ายวีดีโอได้ไหมครับ ใครที่ใช้แล้วบอกหน่อย
PANUWATDO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : M201
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2008 13:21  

Laughing ตอนแรกผมคิดจะซื้อ LG KG300 แต่หาซื้อไม่ได้ บังเอิญไปเจอรุ่นนี้ที่โลตัสลดราคาจาก 2900
เหลือ 2450 บวกกับการแถมการ์ด 512 mb เลยลองเสี่ยงซื้อมาดูตามประสาคนเงินน้อย
หลังจากซื้อมาก็เลยลองเข้าเว็บหาข้อมูล ปรากฎว่าเจอแต่ข้อเสียเต็มไปหมด เช่น
1. ใช้ไป 3-4 วัน เครื่องรวน
2. แบตหมดไว
3. เสียงเพลงไม่ดัง
4. เปิดเพลง เปิดวีดีโอไม่ได้
5. บันทึกวีดีโอไม่ได้
6. ไม่มีสายดาต้าโอนข้อมูลจากคอม
เจอเข้าไปอย่างนี้เลยท้อเหมือนกัน แต่หลังจากใช้มาเกือบสองอาทิตย์ ลองแก้ปัญหาไปเรื่อยๆ
ก็ได้ผล มาดูทีละข้อเลย
1. เครื่องรวน เท่าที่ใช้มายังไม่เคยมีอาการแบบนี้นะครับ แค่บางทีกดแล้วหน่วงซัก 1-2 วิ
ก็ถือว่าผ่านครับ
2. แบตหมดไว เปิดเครื่องไว้เฉย ใช้ได้สัก 3-4 วัน เท่าที่เคยใช้มาก็ประมาณนี้นะครับ
สรุปว่าไม่เป็นปัญหาอะไร
3.เสียงเรียกเข้าสำหรับผมถือว่าดังมาก เสียงเพลงก็โอเคนะครับ เมื่อเทียบกับรุ่นอื่นๆ
แล้วผมคิดว่าส่วนมากก็ไม่ค่อยเปิดออกลำโพงจะใช้หูฟังกันเป็นส่วนมากอยู่แล้วเนอะ
4.เพลงกับวีดีโอ ต้องสร้างโฟล์เดอร์ในการ์ดก่อนแล้วค่อยเอาไปลง ก็เล่นได้แล้ว
เพลงต้อง .mp3 วีดีโอต้อง .vmi จะมีปัญหาตรงที่ไฟล์วีดีโอจะต้องแปลงไฟล์ก่อน
แต่ในเว็บของโฟนวันก็มีให้ดาวน์โหลดนะครับ โดยจะบอกวิธีโอนข้อมูลจากคอมให้ด้วย
http://www.phoneonemobile.com/support.php
5.อันนี้คงเป็นข้อผิดพลาดในการโฆษณา ของแต่ละเว็บ เพราะว่าดูได้อย่างเดียว
6,7 บางคนที่ซื้อมาอาจจะงง เพราะสายเสียบชาร์ทแบตกับสายต่อคอมเป็นสายเดียวกันแค่ถอด
หัวเสียบชาร์ทไฟออก ก็ต่อกับUSB ได้เลย

สรุปว่าคุณภาพเทียบราคาประมาณนี้ก็ถือว่า ใช้ดีแล้วครับสำหรับผม ราคาประมาณนี้คงหายากครับ
ที่มีทั้งเครื่องเล่น MP 3 กล้องถ่ายรูป FM RADIO กับรูปลักษณ์ที่ดี แถมมีการ์ดแถมให้อีก 512 mb
ส่วนปัญหาเล็กๆน้อยๆคงขึ้นอยู่กับดวงล่ะครับ ว่าใครจะได้เครื่องมีปัญหาไปหรือเปล่า

********* ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ แค่อยากแนะนำของที่ดีราคาไม่แพง ให้คนอื่นๆบ้างน่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: