Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony-Ericsson Z200
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 146 / เข้าชม: 67044
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2004 15:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครรู้บ้างเอารูปโชว์เวลามีสายเข้า เค้าทำกันยังงัยเหรอ
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2004 03:43  

rose-sa ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างเอารูปโชว์เวลามีสายเข้า เค้าทำกันยังงัยเหรอ

ก่อนอื่นจะต้อง save เบอร์ที่อยู่ใน sim ลงในหน่วยความจำเครื่องครับ จากนั้นก็เข้าไปเลือกภาพในเมนุ picture กด softkey ซ้ายครับ จะมีเมนุสำหรับ add pictuer ไปยังเบอร์ใน contact
คิตตี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2004 16:59  

แล้วปุ่มกดมันเป็นภาษาไทยรึป่าวค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2004 15:30  

ควรจะซื้อดีมั๊ยคะ เคยลองไปจับเครื่องที่เค้าโชว์อ่ะค่ะ มันไม่ใช่ของจริง มันดเหมือนของเล่นอ่ะค่ะ อยากรู้ว่าของจริงเป็นงัยคะ ปกติเป็นคนชอบมือถือแบบ clamshell มากๆอยู่แล้วด้วย
KuayNut
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 21:30  

อยากถามคนที่ใช้อยู่แล้วอ่ะคับว่า ขณะปิดฝาเครื่องอยู่อ่ะ ฝามันจะขยับไปซ้ายขวาเล็กน้อยป่าวคับ พอดีของผมเปนอ่ะ แล้วกัวมันจะเปนมากด้วยสิคับ ช่วยตอบหน่อยนะคับ ตอนนี้รู้สึกแย่มากๆเลย กัวเสียอ่ะ
^_^ T_T >_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2004 23:39  

-จาซื้ออะ
-แต่ไม่เคยศึกษาไรเลย
-ช่วยอธิบายการใช้หรือไรหน่อยได้ปะ
-แบบว่า ไม่เคยใช้มือถือ
-เคยแต่เล่นเกม
-คิดว่าจาซื้อรุ่นนี้แน่นอน
-MMS คือไร
-จาเข้ามาดูทุกวันนะ
-แล้ว Chat ได้เปล่า (มีรึปล่าว)
-Download เพลง ยังไง
-Download เกม ยังไง
Min Woo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : -.-"
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2004 19:57  

-ดาต้าลิ้งกี่บาทนิรุ่นนี่ กี่บาด
-ถ้าใช้โลดรูป+เพลงจากคอมฯด้ายชั่ยม้า?
-เอ่อ...เกมในเคื่องมีกี่เกม แว้วโลดเพิ่มด้ายชั่ยม้า?

ps.เพื่อนฝากถาม ไม่รู้จะตอบมันยังไง ไม่เคยชั้ยนี้นิ...
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2004 13:56  

1.ราว ๆ 500 บาทคับ
2.ได้ครับ โดยใช้ร่ีวมกับโปรแกรมที่อยู่ในแผ่น cd
3.ประมาณ 3 เกมส์คับ
ommy82
Year's Star

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 10:22  

ตอนนี้ใช้อยู่อ่ะ ดีนะ พอดีมืออ่ะ แบบว่า น่ารักด้วย material นะ เท่ห์มาก
เห็นเเล้ว ปิ๊งเลย ซื้อ มา 7900 ใช้มา เดือนนึงแล้ว

เสียงดังดี เสียงเรียนกเข้า ก้อดัง อยากรู้ว่า เปลี่ยนหน้ากากอ่ะ มีขาย รึยังอ่ะ

เสีย อยางเดว โหลดเพิ่มไม่ค่อยได้

แต่ ไม่ชอบใช้ ฟั่งชั่น เยอะ ก้อ โอเค

ซาหรุป ว่า ดี หุหุหุ
ommy82
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2004 10:27  

อยากรู้ว่า ซื้อ สายdata link ได้ ที่ไหนอ่ะ หาม่ะเคยเจอเล๊ยยยย

ที่ศูนย์ มีขาย ป่าวอ่ะ
KuayNut
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2004 03:22  

ช่วยบอกด้วยนะค๊าบบบ คนที่ใช้อยู่อ่ะ ฝามันเคลีือนรึป่าวคับบบบ ขอร้องน้าาา ตอบด้วยนะคับบบบ ผมกัวของผมมันจะเปนมากอ่ะะะะะ เข้าศุนย์เค้าก้อบอกว่าเปนเรื่องทำมะดา
ommy82
Year's Star

หัวข้อ : ?????? ?????
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2004 21:55  

ก้อ ไม่เห็น มันจะ เคลื่อนเลย อ่ะ จิงๆ น่ะ

อธิบาย เคลียร์ หน่อยนะจ๊ะ ไม่ค่อยเก๊ต ว่าเคลื่อนยังไงอ่ะ แต่ ของเรา ไม่เห็น เปนไรเลย

>_<
KuayNut
Year's Star

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2004 22:13  

คือ เมื่อปิดฝาอยู่อ่ะคับ ตัวฝาพับมันจ่ะ เลื่อนซ้ายขวาได้เล็กน้อยยยย
ommy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? .... ????????
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2004 21:02  

เอ่ออออออออ ของเราไม่เคลื่อนอ่ะ จิงๆนะ

เเน่นเปรี๊ย เลย วว่าเเต่ว่าของเทอสีอะไรอ่ะ

ลองเข้าศูนย์ แล้ว บอกเค้าให้เชคดูกะเครื่องใหม่สิ ว่าเหมือนกันเปล่า

เปนไงแล้วบอกเราด้วยนะ อยากรู้อ่า

>_<
นิรนาม
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????? (??????? Z 200 ???????????????)
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2004 10:15  

โอ้ จอร์จ !!!!!! เห็นตัวจริงแล้ว มันหญ่ายมากเลยนะจอร์จ
น้องหนู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 23:09  

คืออยากรู้ว่าแล้วมันเก็บ sms ได้เยอะไหมคะประมาณกี่ข้อความคะ แล้วถ้าหนูรออีกหน่อย ราคามันจะลดลงไหมคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ จะซื้อแล้ว
pueng
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2004 23:25  

อยากได้มากเหมือนกัน แล้วรุ่นนี้ฟังวิทยุได้มั้ยคะ เห็นคนขายบอกว่าได้แต่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริมเป็นหูฟัง อยากรู้ว่าราคาเท่ไหร่
ty_yt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 11:56  

รุ่นนี้เวลากดปุ่มมัน delay เหมือนรุ่นก่อนๆ หรือปล่าวครับ

แล้วมี port infared หรือปล่าว กำลังจะซื้อแล้ว ใครเคยใช้แล้วช่วยบอกหน่อยคับ

ขอบคุณมากๆๆๆ
เพิ่งซื้อเมื่อวาน-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2004 20:26  

มี port infarad ค่ะ สีก็สวยดีค่ะ
223
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????? (??????? Z 200 ???????????????)
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 21:43  

อยากรู้ว่าเห็นที่ไหนน่ะค่ะ พอดีว่าอยากซื้อมาก แต่ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหนดี เพราะไปแล้วที่ร้านเค้าบอกว่า เลิกผลิตแล้วน่ะค่ะ อยากได้มากๆ
น้องต้องตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:02  

เราซื้อมาแล้วเมื่อวันที่ 1/5/47 ราคา 7900 แน่นอนที่เดอะมอลล์บางกระปิก็น่ารักดีแต่ทรงมันจะใหญ่นิดนึงแต่ก็เทียบเท่ากับ samsung t100 นะใหญ่พอๆกันแต่มะนไม่ดีอย่างตรงที่มันไม่มี smalltalk มาให้แล้วเราก็เลยไปซื้อมาแล้วที่มาบุญครองของแท้อันละ 750 แต่เราต่อเหลือ 500 ส่วนเพลงที่โหลดก็เป็นเหมือนกันบางอันก็โหลดไม่ได้เราก็เลยไปโหลดเสัยตังค์มาที่มาบุญครอง 4 เพลง 100 แถม 1 เพลง แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วไม่เห็ยยากเลยเพราะถ้าต้องการมือถือราคาถูก แต่ทรงสวยเก๋ก็คงต้องมีบางอย่างที่ไม่มีเพราะไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบทุกอย่างนะจ๊ะ
น้องต้องตา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2004 15:07  

เราไปถามมาอุปกรณืต่อไว้ฟังวิทยุราคา 1700 ที่มาบุญครองจ๊ะ
wallpaper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 05 May 2004 09:49  

เราไปหาซื้อมาได้แล้ว 7600 ที่มาบุญครอง จ้าาา ตอนนี้กำลังปลาบปลื้มอยู่ สวยจิงๆ แต่อยากรู้ว่าเวลาจะโหลดเพลง เกมส์ หรือ วอล์เปเปอร์ เพิ่มต้องทำไงบ้างอ่า เราใช้พวก wap หรือ gprs ไม่เป็นง่าาาา เราต้องไปเปิดบริการก่อนใช่ป่ะ แล้วเปิดยังไง ใครรู้บ้างอ่าา ช่วยสอนเราหน่อยนะๆๆๆๆๆ อยากโหลดมากๆ แต่ทำไม่เป็นเลยย แล้วถ้าทำไ้ด้แล้วจะไปโหลด ที่เว็บไหนได้บ้างอ่าาา
>-jub-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2004 17:11  

อยากได้มาก รูปร่างถูกใจจริงๆ แต่มัยส่งmmsไม่ได้(เสียดายจัง) ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ แล้วที่gprsได้นั้นเป็นงัย ใครรู้บ้างช่วยอธิบายหน่อยว่ามันใช้งัย กลัวว่าได้มาแล้วใช้ไม่เป็น ไปถามราคามาแล้วที่0 dtac ราคา7900
|'Dew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 10 May 2004 10:28  

เราซื้อแล้ว ราคา 8,200 อ่ะ ของ mobile advance
เราว่ามันไม่ค่อยมีอะไรในเครื่องนะ ฟังชั่นมันน้อยๆ แต่มันก้อสมราคา
ชอบรูปทรงมากๆ เลย แต่เสียดายที่ไม่มี กล้อง กับ mms อ่ะ เสียดายมาก

อยากรู้อ่ะว่า มันมีให้ Up เรอะเปล่า mms อ่ะ หรือ โปรแกรมอื่นๆก้อด้าย
dude
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2004 01:28  

คือว่าอยากทราบว่ารุ่นนี้มันมีโมเด็มในตัวเหมือนรุ่น t68 ป่าวครับ คืออยากจะใช้ต่อเน็ตกับnotebook ครับ
moo_NU
Year's Star

หัวข้อ : ???????????? z200 ?. ?????? 19/05/04 ??????????????
วันที่โพสท์ : 19 May 2004 15:39  

เอาปัจจุบันเลยนะ รบกวนหน่อยใครทราบมั่ง
นายจักรินทร์ ปลั่งกมล
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????????????...?????????????????????????????????????????????...
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2004 22:42  

ช่วยบอก T ครับ Thank นะครับ
ThU AnG KuBPoM!!!!!!
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: ปากน้ามบ้านเฮา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2004 02:00  

ราคาเครื่องนอกแบบปัจจุบันทันด่วนอยู่ที่ 7350 ครับ 0 จีเอสเอมแต่ขายร้านข้างนอก ส่วนที่ถามหน้ากาก (ควรเรียกว่ากรอบมใกกว่ามั้ง) ควรไปเปลี่ยนที่0 ดีกว่าครับ
nutthaphon2001
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2004 00:23  

แบตเตอรี่หมด เร็วมากคับไม่เหมือน spec ที่เค้าบอกเอา ไว้เลยคับ

ทั้งนี้ผมก้อไม่แน่ใจว่าเพราะเป็นจอสีด้วยหรือป่าว จึงหมดเร็ว

ก่อนหน้านี้ผมใช้ nokiaที่เป็นจอขาวดำน่ะ การใช้งานของผมเท่ากัน แบต nokia
อยู่นานกว่า se 2 เท่าคับ ทำให้ผมต้อง chart batt ทุกวันเลยคับ

ผมเคยดู board อื่นๆ เค้าก้อว่ามาแบบนี้น่ะ แต่ board ที่นี้ไม่เห็นมีคน comment เรื่อง
แบตเลยคับ
ปูชิว..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2004 19:27  

[color=violet]อยากได้อะรุ่นนี้อะสวยมั๊กๆๆโดนๆๆใจใจมีข้อเสียเยอะเหมือนกันนะเนี่ยแต่ไม่เปงไรมีอินฟรารดก้โอเคแหละ แต่ว่าส่ง sms เปงพาสาไทได้ป่ะ และเล่นแวปได้ป่ะ
ตอบด้วยปูชิวจะขอบคุนมั๊กๆ Laughing
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2004 05:53  

รุ่นนี้กินไฟสุด ๆครับ Y_Y ลองมากะมือ
มาร์คัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2004 10:25  

พอดีเพิ่งขาย t230 ออกไปเลยอยากได้เครื่องใหม่
puka45
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เลย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2004 13:55  

ไปซื้อมาเมื่อไม่กี่วันมานี่เอง 4,990 บาทเอง เวลาตั้งค่า
เว็บถ้าเป็นของดีแตกก็โทร.ไปคอนเซ็นเตอร์เขาก็จะส่ง
การตั้งค่ามาให้เราก็เซฟเท่านั้นเองก็ใช้ได้ แต่เพลงเวลาโหลด
มาแล้ว เสียงฟังแตก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ แต่ตอนนี้เสียความรู้สึกมาก
คือเพื่อนยืมไปกดเล่น กลับมามีรอยขีดที่หน้าจอด้วย ซื้อมาไม่
ถึงอาทิตย์เลย มีตำหนิซะแล้ว - -'
kbness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????????? 22/10/47
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2004 20:54  

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว 22/10/47
4990 บาท สวยดีน่าใช้ แต่หลังจากซื้อมาแล้วอยากได้เครื่องที่เล่น MP3 ได้เลยอยากจะขายหน่ะ สัก 4,600 ใครสนใจติดต่อได้ 0-1640-0007
nu_naamfon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2004 13:20  

อยากได้วันนี้ ก่อนไปเที่ยวต่างจังหวัด
ยังมีขายที่ไหนบ้าง ใครรู้บอกหนูที Embarassed

แล้วถ้าซื้อของ น้องส้มจะใช้ซิม1800ได้ป่ะ?!? Crying or Very sad Crying or Very sad
GuNm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2005 02:10  

แบตหมดเร็ว คงเป็นเพราะเรื่องที่แก้ไม่หายของระบบ อีริคสัน เป็นมานานแล้วก่อนที่จะรวมบริษัทเข้ากับ โซนี่ เคยใช้ T39 แล้วชอบมาก แต่แบตหมดเร็ว ซื้อแบตใหม่มา อาการก็เหมือนเดิม เปลี่ยนมาใช้ A3618 ใช้ได้ 2 ปีก็ออกอาอการเดิม พอดีเห็นคนโฑสเรื่องแบตฯ เลยสงสัยว่า ยังงัยแก้ไม่หายแล้วล่ะครับ ยี่ห้อนี้
อาหราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Z200
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 08:47  

ราคาตอนนี้เพียง 4990 Shocked บาทถูกจะตายชอบสีขาวกับสีนำเงินอ่ะ
Razz
ปานSony Eric
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2005 23:26  

วันนี้พาเพื่อนไปซื้อมา 4,300 บาทครับ ที่เชียงใหม่
สีขาวสวยมาก(แบบเดิมดูไม่ค่อยเตะตาเลย)
แต่ไม่ได้แถมsmall talk นะครับต้องซื้อเอง 460 บาทเองของแท้เลยเยี่ยม!!!
toonie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony-Ericsson Z200
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2005 19:25  

แล้ว Z200เก็บ message ได้เท่าไหร่อ่ะคะ อยากรู้มากเลย รบกวนตอบด้วยค่ะ Shocked Cool Very Happy Smile Surprised Laughing Razz Wink Rolling Eyes
paperboat
Year's Star

หัวข้อ : Sony Ericsson Z200 ?????? ??? ??????? ???????????????
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2005 19:23  

Sony Ericsson Z200 รับภาพ และ แสดงภาพ ได้หรือเปล่าค่ะ

คือมีเพื่อนส่งภาพมาให้นะคะ และตามไปเปิด mail box ที่เค้าส่ง url มาให้แล้ว(เปิดในเน็ตนะคะ) ก็เห็นอ่ะค่ะว่ามีภาพ คือว่า..อยากได้ภาพมาเป็น wallpaper นะคะ และอยากเก็บภาพไว้ในมือถือของตัวเองด้วยค่ะ จะทำได้มั๊ยค่ะ หากใครทราบว่ามีวิธีไหน รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ขอบคุณค่ะ
the dog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2005 14:15  

เปิด GPRS งัย บอกหน่อยจิ
งุงิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2005 23:15  

ขอรหัส โฟนโค้ดรุ่น นี้หน่อยดิ่ มันลอ็อค แล้วลืม อ่ะ
ปลงนะเรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2006 22:36  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
ปลงนะเรา ผู้เขียน:
สวย Classic ดีครับ ราคาก็ไม่แพงเกินไป อยากได้จัง แต่รอราคาลงก่อนดีกว่าครับ
น่าซื้อ Design แปลกๆ ชอบครับ

ผมว่าราคาตอนนี้ก็ไม่แพงแล้วนะครับ

ไม่น่าเชื่อนะครับว่าเคยโพสในกระทู้นี้ ผมซื้อให้แฟนใช้ปีก่อน 3500 ครับ ตอนนี้ซื้อเครื่องใหม่ให้แกแล้ว ยังไม่ยอมขายเครื่องนี้เลยครับ แต่ขาย T610 ของผมไป เสียดายมากเลย
neolover
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 00:51  

จะหาซื้อหน้ากากได้ที่ไหนครับ เห็นแล้วเท่มาก
บ๊วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายไป
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2007 10:38  

อยากได้มาเปน เครื่องเสริมอะ ตอนนี้จาหาซื้อที่ไหนได้นี่ ใครรู้ช่วยด้วย (ผมรู้ว่ามันสายเกินไป)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: