Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KE500 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 61 / เข้าชม: 234990
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile KE500 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 17:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KE500 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/ke500.htm

phian
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 20:03  

ท่าทางจะใช้ง่ายกว่ารุ่น Shine นะเพราะปุ่ม navi ใช้กด ไม่ต้องมาเลื่อนขึ้นลง
Tik-Tok
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:32  

สวยขึ้นครับ ชอบๆ ไม่มีปุ่มแบบหมุนๆแล้วด้วย น่าใช้ดี

ปล. สีดำเงิน ไม่สวยเลยอะ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:41  

ชอบๆรุ่นนี้
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 00:09  

คิดเหมือนกันเลยครับสีดำเงินไม่ค่อยสวยเลย
สีเงินอย่างเดียวสวยกว่าอิอิ
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: LG Mobile KE500 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 18:24  

เอาปุ่มแบบนี้อ่ะดีแล้ว ไอปุ่มหมุนขึ้นหมุนลงมันใช้ยากมาก
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 20:28  

สวย
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 21:45  

ปุ่มกด ด้านบนหยั่งกะ u600 ถ้าข้างล่างเป็นระบบสัมผัสละก็ใช่เลย *-*
taiki-aik
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2007 22:04  

สวยๆๆ
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2007 07:33  

เรียบหรู ดูดี จริงๆ
world
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 15:45  

เข้าไทยเมื่อรั่ยคะ
แล้วราคาอยุ่ที่เท่าไหร่
makabe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG KE500
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 22:20  

เข้ามาแล้วค่ะ เปิดราคาที่ 6290ู แต่ที่แอลจี ปท.ไทยหน้าเว็บยังไม่มีข้อมูลค่ะ Laughing
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 01:15  

scholarly-se ผู้เขียน:
ปุ่มกด ด้านบนหยั่งกะ u600 ถ้าข้างล่างเป็นระบบสัมผัสละก็ใช่เลย *-*

ผมว่า U600 ดุบางกว่านี้เยอะนะ ^^
darkworld
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 11:48  

ถ้าไม่ติดป้ายยี่ห้อผมคงคิดว่าเป็นซัมซุง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2007 18:43  

สวยดีจริงๆ เงางาม Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2007 17:09  

สวยดีนะถ่ายรูปออกมาจะชัดเหมือนk750ไหมนะ Rolling Eyes Rolling Eyes
xerenz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 20:15  

ตอนนี้ซื้อมาแล้วครับ เค้าแถม T-flash มาให้ 1 GB

ใช้แล้วมีอาการเวลาเข้าโปรแกรมทุกส่วนที่เกี่ยวข้องกับ Memory จะมีอาการอืด ถึงขั้นที่บางครั้งเข้าโปรแกรมส่วนนั้นไม่ได้เลยครับ ทั้งที่เป็น กล้อง ,จัดการข้อมูล ,เล่น Mp3

แต่พอเปลี่ยน memory ใหม่ ให้มีความจุลดลง ที่ผมทดลองเป็นความจุ 128 Mb
ปรากฏว่าลื่นเลยครับใช้งานปกติทุกอย่าง

อยากทราบว่ามีเพื่อนที่ใช้แล้วมีอาการอย่างนี้บ้างไหมครับ
ในตัวเว็บ siamphone กับ lg เอง ก็ไม่มีข้อมูลว่าตัวโทรศัพท์ support Memory ได้ถึงความจุเท่าไหร่
boylondon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile KE500 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 22:35  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KE500 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/ke500.htm

ซื้อมาแล้วเหมือนกันจากศูนย์สิริกิตต์ ราคา 6290 บาทได้แถมเอสดี 1กิ๊ก มาด้วยครับ เห็นทีแรกชอบเลย ขนาดกำลังเหมาะมือ น้ำหนักกำลังดีครับ ระบบในเครื่องก็ดีจนแถบไม่น่าเชื่อว่าจะมีได้มากมายขนาดนี้ในราคาแค่นี้ คุ้มมากครับ เวลาฟังวิทยุก็สามารถฟังได้โดยใส่ชุดหูฟังค้างไว้แล้วไปเลื่อกระบบฟังภายนอก เพื่อให้เสียงรายการวิทยุออกมาทางลำโพงโทรศัพท์เองได้โดยที่ไม่ต้องในสายหูฟังเลย แต่ผมมีปัญหาในเรื่องการใช้โปรแกรมที่จะทำการใส่เพลงเข้าหรือในมือถือหรือภาพมันยังทำไม่ได้เลย ใครทราบกรุณาช่วยบอกได้ครับ เป็นครั้งแรกของผมที่ใช้ยี่ห้อนี้ครับก็เลยยังงงอยู่เลยครับ
Heineken_07
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 23:34  

ระบบ โดยรวมก็ดีนะ แต่ไม่รองรับ A2DP เหอๆๆๆ เหมือนขาดอะไรไปนิสสสส

บังเอิญไปสอย SE K550i จากในงานไทยแลนด์โมบาย เอ็กซ์โป มาได้ในราคา 6400 ไม่งั้น ผมคงปันใจให้เจ้านี่เหมือนกันแหละ เพราะฟังก์ชั่น ไม่ได้หนีกันเท่าไรเลย อิอิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 20:41  

xerenz ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อมาแล้วครับ เค้าแถม T-flash มาให้ 1 GB

ใครก็ได้ช่วยบอกทีว่าในกล่องแถมอะไรให้มั่ง แถมสายดาต้าลิงค์ ซอฟแวร์โปรแกรม และใช้เป็นโมเด็มต่ออินเทอร์เน็ตได้รึเปล่า เห็นรองรับเอดจ์ด้วยนี่

นางฟ้าไซเบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 20:44  

[/quote] โห...แถมเม็ม 1 กิ๊ก เอดจ์ + กล้อง 2 ล้าน+ วิทยุเอฟเอ็ม แต่ราคา 6200 บาท โคตรคุ้ม เดี๋ยว 1 ตุลา ไปสอยแน่ แต่ยังสองจิตสองใจกับกับ แอลจีชายน์เพราะรุ่นนั้นเป็นโลหะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 20:47  

Anonymous ผู้เขียน:
โห...แถมเม็ม 1 กิ๊ก เอดจ์ + กล้อง 2 ล้าน+ วิทยุเอฟเอ็ม แต่ราคา 6200 บาท โคตรคุ้ม เดี๋ยว 1 ตุลา ไปสอยแน่ แต่ยังสองจิตสองใจกับกับ แอลจีชายน์เพราะรุ่นนั้นเป็นโลหะ[/quote] นั่นดิรุ่นนี้ (KE500) เป็นพลาสติกใครซื้อมาแล้วช่วยบอกทีว่าการประกอบแน่นหนาแข็งแรงดีเหมือน ไชน์ หรือปล่าว กล้องดีมั้ย

แฟนคลับมือถือเกาหลี
(เมียลีดองวุก)
world
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 16:29  

คนที่ใช้แล้ว เปนยังงัยบ้างค่ะ
ข้อดีข้อเสียยังงัยช่วยบอกด้วยค่ะ
อยากซื้อรุ่นนี้อยุ่
maikik
Year's Star

หัวข้อ : กระติ๊บ
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 09:59  

ซื้อมาใช้แล้วค่ะ เมื่อต้นเดือนกย ซื้อที่เดอะมอล์บางกะปิ 5990 บาท
ใช้ถึงตอนนี้ปัญหาเสียงค่ะ มันจะมีเสียงเล็กๆกวนตลอดเวลา เหมือนเสียงไฟฟ้าวิ่งขณะที่เราคุย และก็เม้มทำไมถึงลงเพลงไม่ได้อ่ะค่ะ แปลกใจจัง แต่ภาพนี้เอาลงแล้วเปิดจากมือถือเห็น แต่เพลงกลับไม่เห็น ถ้าเราเอาดุจากคอมเราก็จะเห็นเพลงที่เราลงค่ะ

เอะใจตั้งแต่ตอนเรื่องเครื่องแล้ว ครั้งแรกเล่นที่ศูนย์ดีแทค เค้าเปิดเพลงจากเม็มให้ฟังเพราะเค้ามีให้ แต่พอมาเล่นร้านที่ซื้อกลับไม่มี แต่ทางร้านเค้าบอกว่าอาจจะเป็นเพราะทางนู้ไมได้ลงให้ทุกเม้ม

ยังไงรุ้วิธีแก้ปัญหา คุยกันหน่อยค่ะ katoon_on@msn.com
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้งานได้ดีครับ
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 10:14  

เพิ่งไปซื้อมาจากร้าน TG Phone เมื่อศุกร์ที่ผ่ามา (21 กย.) เพราะหาซื้อที่อื่นไม่ได้เลย ด้วยความอยากได้มาก เลยยอมซื้อราคาเปิดตัวคือ 6290 แพงกว่า maikik คห.11 สามร้อยแนะ.... แย่จัง

แต่ใช้งานได้ดีนะครับ ไม่มีปัญหาเรื่องเสียงรบกวนใดๆ การโอนไฟล์เพลงก็ไม่มีปัญหานะครับ
ผมโอนผ่าน bluetooth ด้วยวินโดวส์วิสต้า พอ sync เสร็จมันก็ขึ้นเป็นไดร์ฟให้เลย แต่การ sync ด้วยสาย usb มีปัญหาครับ เพราะวิสต้ามันบอกว่า Mass Storage Device ที่เชื่อมต่อมัน error อ่ะ....

ที่ยังงงๆ อีกนิด คือการโอนไฟล์ผ่าน bluetooth เนี่ย จะเข้าไปที่หน่วยความจำหลัก (64 เมกฯ) น่ะครับ อยากเซ็ตให้มองเห็น MicroSD เนี่ย ทำไม่ได้แฮะ

ด้านการประกอบของเครื่องใช้ได้ครับ แน่นดี ไม่ก๊อกแก๊ก
หลังจากชาร์จแบตไปสิบชั่วโมงกับการใช้งานครั้งแรก ตอนนี้แบตฯ ยังไม่ลดเลย ใช้โทรออกไปนิดหน่อย ระบบประหยัดพลังงานใช้งานได้โอเคแหละ...

Sync กับหูฟังแล้ว ก้อใช้งานได้ดี เสียงชัด อ้อที่ TG เขาแถมหูฟังบลูทูธของโมโตมาให้อันนึง คือมีให้เลือกระหว่างลำโพงเสียดีมาก (เขาบอกแต่ผมไม่เอา) กับหูฟังบลูทูธ ก้อเลยเอาหูฟังมาแทน เพราะลำโพงถ้าซื้อเองเขาขายสี่ร้อยกว่าบาท แต่หูฟังเนี่ย ถ้าซื้อเขาคิดพันนึงอ่ะ ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่า เพราะบลูทูธตัวนี้เห็นเพื่อนบอกเหมือนกันว่า sync ยากอยู่ (ยังไม่ได้ลองด้วยแหละ เพราะใช้หูฟังของ jabra อยู่)

อ้อ เรื่่องเสียงเนี่ย ไม่มีคอมเมนท์นะ เพราะหูไม่ถึงพระเจ้าอ่ะ เอาแค่มีฟังก้อโอฯ

ดูรวมๆ แล้ว รุ่นนี้ผมใช้งานแล้วชอบนะครับ ถึงแม้หน้าตามันจะดูเชยๆ ไปหน่อย เพราะมือถือไต้หวันยี่ห้อแปลกๆ ก้อทำหน้าตาแบบนี้ออกมา ส่วนขนาดก้อดูเหมือนจะใหญ่กว่าตัวโมเดลที่ให้ดูตามร้านตั้งโต๊ะทั่วไปนิดหน่อย แต่อาจเป็นอุปาทานไปเอง เพราะซื้อมาแล้ว ก้อไม่กล้าไปเทียบกับโมเดลในร้านใกล้ๆ อ่ะ (แล้วก้อมารู้สึกช้าไปหน่อย ไม่งั้นจะเทียบกับโมเดลที่ร้าน TG เหมือนกัน)

สรุปปัญหาที่พบในตอนนี้นะครับ สำหรับใครที่จะพิจารณาประกอบการซื้อ
1. รูปทรงเชยไปหน่อย ถ้าเทียบกับ U600 ของซัมซุง และดูเหมือนๆ กันไปหมดเมื่อเทียบกับโทรศัพท์ยี่้ห้อ Anycall หรือ Infinity ประมาณนี้ แต่ถือแล้วไม่อายใคร (เพราะไม่คิดจะอายใครอยู่แล้ว หุ หุ)
2. sync ผ่าน USB ไม่ได้ง่ะ งงจัง แต่โอนผ่าน bluetooth ได้
3. เลือก sync ผ่าน bluetooth ได้เฉพาะกับหน่วยความจำหลัก ส่วนเลือกให้เข้า MicroSD ได้หรือเปล่าเนี่ย ผมยังทำไม่ได้ ก้อเลยคิดว่า คงไม่ได้แหละ....
4. ไดร์ฟเวอร์หายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เว็บไซต์ lge.com ก้อห่วย ขนาดใช้ระบบ search ยังหาอะไรไม่เจอ ไม่น่าเชื่อเลย.... เป็นเว็บ global แต่ไม่มีข้อมูล LG KE500 ให้ดู หาใน List ยังไม่มีให้เลือกเลย (มี KE แค่สองโมเดลเอง) เว็บภาษาไทยไม่ต้องพูดถึง LG ประเทศไทยทำได้แค่คู่มือเป็นเล่มๆ แต่ทำเว็บไซต์ให้สินค้าตัวเองไม่เป็น.... ชักจะไม่สงสัยแล้ว ว่าทำไม LG โกอินเตอร์ก่อน Samsung แต่ก้อยังเป็นแบรนด์ระดับรองแข่งกับไต้หวันอยู่วันยังค่ำ

อ้อ!! ไหนๆ ก้อบ่นเว็บไซต์ของ LG แล้ว ขออีกนิดนะ.... แบบว่าอยากดาวน์โหลดไดร์ฟเวอร์แบบแมนนวลน่ะ หาเองก้อได้ แต่โดนบังคับให้เลือก location ก่อนเลย แล้วก้อรู้ๆ อยู่ว่า location ประเทศไทยเนี่ย ข้อมูลสินค้ายังไม่มีเร้ยยยยย แล้วจะให้ดาวน์โหลดไดร์ฟดวอร์ได้ไงเนี่ย... ไม่เข้าใจเลย จะหาไดร์ฟเวอร์จากชาติอื่น ก้อไม่รู้จะหาจากชาติไหน ยังไงๆ ฝาก LG ที่เผลอมาอ่านตรงนี้ ว่ายังอยากได้ซอฟต์แวร์ของ LG500 ชาตินี้อยู่นะครับ.....

อ่าชักยาวไปแล้ว... ก้อโทรศัพท์ KE500 โอเคครับ แต่ LG นั่นแหละทีไม่โอเคอ่ะ....
Laughing
ผ่านมา (อีก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกนิดนึงครับ... ลืมบอก
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 10:22  

แหะ แหะ... จะเพิ่มอีกข้อนึงคือสายหูฟังเนี่ย เป็นแบบ 2 ตอนครับ
ตอนแรกเสียบออกจากตัวเครื่อง เป็นไมโครโฟน แล้วเปิดช่องเสียบหูฟังแบบปกติเอาไว้ให้
ตอนที่สอง เป็นหูฟังสเตอริโอ เสียบเข้ากับสายส่วนแรก

ข้อดีก้อคือ เสียบแค่สายส่วนแรก ก้อฟังวิทยุผ่านลำโพงได้เลย สัญญาณโอเคครับ
ข้อดีอีกอย่าง คือถ้าจะฟัง MP3 ผ่านลำโพง ก้อเสียงแจ็กลำโพงเข้ากับสายตอนแรกได้ อันนี้เลิศครับ

ข้อเสียก้อมีนะ... ทำให้เราต้องดูเลสายสองเส้นไง... ก้อแลกกัน....กะความยืดหยุ่น
ข้อเสียที่ไม่รู้จะเรียกว่าข้อเสียหรือเปล่า... คือสายเส้นนี้ถ้าทำหายเนี่ย น้องที่้ร้านทำหน้าปูเลี่ยนๆ บอกว่า ก้อประมาณห้าร้อยกว่าๆ... แหม แพงจังเนอะ...

ส่วนเรื่องบันทึกเสียงอันนี้ต้องทำใจนะครับ บันทึกได้ครั้งละ 30 วิฯ เท่านนั้น
พอแระ... ไปดีกว่า Very Happy
ผ่านมา (อีกแล้ว)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : MP3 ที่โหลดแล้วไม่เห็น
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 11:45  

MP3 จะอ่านจากโฟลเดอร์ Sound อย่างเดียวนะครับ เครื่องเล่น MP3 ไม่อ่านไฟล์จากโฟลเดอร์อื่น (ในเมมฯ ที่แถมมา มีโฟลเดอร์ Music เพลงเพียบครับ)

ในการอ่านการ์ดก้อเหมือนกันนะครับ ไฟล์อื่นๆ ที่อยากให้เครื่องเห็น ต้องใส่ไว้ในโฟลเดอร others เท่านั้นครับ ระบบมันไม่ยืดหยุ่นนะครับ มันมองเห็นแค่ 4 โฟลเดอร์ คือ

Images - ภาพ
Sounds - เสียง
Videos - วิดีโอ
Others - อื่นๆ

อ้อ ถ้าใครสามารถต่อ KE500 ให้ฟังเพลงผ่าน bluetooth ได้เนี่ย... บอกด้วยนะครับ
เพราะผมคิดว่าไม่น่าจะรองรับ A2DP แต่เว็บไซต์ Whatphone ดันบอกว่ารองรับ.... แถมบอกว่าเอาข้อมูลมาจากเว็บอังกฤษอีกต่างหาก เลยนึกไม่ออกว่าทำได้ไง
Confused
ผ่านมา-สุดท้ายแว้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บทสรุปการใช้งานกะวิสต้า
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 13:17  

อ้างถึง:
ผมโอนผ่าน bluetooth ด้วยวินโดวส์วิสต้า พอ sync เสร็จมันก็ขึ้นเป็นไดร์ฟให้เลย แต่การ sync ด้วยสาย usb มีปัญหาครับ เพราะวิสต้ามันบอกว่า Mass Storage Device ที่เชื่อมต่อมัน error อ่ะ....

ที่บอกไปว่าซิงค์ผ่านวิสต้าแล้วมีปัญหาน่ะครับ ตอนนี้ก้อยังมีปัญหาอยู่นะ
แต่ลองใช้กับ XP โอโห ง่ายแฮะ... ง่ายมาก มองเห็นเป็นไดร์ฟ 2 ตัวเลย

ก้อเลยมาบอกว่า การซิงค์กับ XP ไม่มีปัญหาครับ..... แต่สงสัยจะเป็นปัญหากะวิสต้าผมเอง.... เฮ้อ...

ผ่านมาพอแล้วแหละ คิดว่าจะไม่ผ่านมาอีกแล้ว.... ใครอยากแลกเปลี่ยนความเห็นเพิ่มเติม ก้อทิ้งๆ ข้อความไว้ละกัน (อ้าว! ไหนว่าจะไม่ผ่านมาแล้ว.... หุ หุ)
photomoo
Year's Star

หัวข้อ : คือถามเรื่อง lg ke500 ครับ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 01:45  

1.เครื่องผมบางทีเวลาโทรออกมันก็จะขึ้นว่า ฉุกเฉินเท่านั้น แล้วก็โทรออกไม่ได้ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะโทรได้
ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แล้วต้องแก้ยังไง (ชื้อมาไม่ถึงเดือน)

2.วันนี้ผมนั่งส่งเพลงทางบลูธูท ส่งได้เพลงนึง แล้วพอจะกดเลือกเพลงจะส่งปรากฏว่าอยู่ดีๆก็
เป็นภาษาจีน แล้วก็ค้างกดปิดก็ไม่ได้
ผมต้องถอดแบตแล้วใส่ใหม่(ไม่ทราบว่ามันจะ
เป็นไรกับเครื่องไหมที่ถอดแบตแล้วใส่ใหม่บอยๆ)
ต้องทำไงครับ

3.แล้วโทรศัพท์มือถือทั่วไปที่ไม่ใช่ขิมเบี้ยนแต่ต่อกับคอมได้
นั้นมีโอกาสติดไวรัสไหม แล้วถ้าติดเราสามารถscan แบบ
เคียวกับที่ทำกับ คอม หรือ ทัมไดรฟได้ไหม
หรือต้องหาโปรแกรมต้านไวรัสมาลง(.jar ของke500)
แล้วจะหาได้จากที่ไหน

ขอบคุณครับ
photomoo
Year's Star

หัวข้อ : sync ไม่ได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2007 20:53  

sync ไม่ได้อ่ะ

ช่วยบอกวิธี sync ให้ทีครับ
คือผมเข้าไปโปรแกรม แล้วกด คอนเน็คมันขึ้นว่า time out ครับ

ช่วยสอนทีครับ
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 05:24  

ราคากี่บาทแล้วอ่ะ Question
พัดทระพอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 14:51  

อ้าว กรรม ทำไมเราซื้อมาจากร้านไอโมบาย 6990 บาท ??
หรือเราโดนต้มซะแล้วเนี่ยย T^T Shocked
เราก็ sync ไม่ได้เหมือนกันค่ะ
แต่เราลองมั่วเองก็เลยได้วิธีนี้มา
คือ เวลาเสียบสายUSB เข้าไปแล้วก็ เข้า My computer เลือก ไดร์ฟ G
แล้วก็จะมีโฟลเดอร์ขึ้นมา
ใครที่อยากลงเพลงก็เข้าโฟลเดอร์ Sound แล้วลากเพลงใส่เข้าไปเลยค่ะ
วิดีโอก็เข้าโฟลเดอร์ VIDEO
ลงรูปจากคอมเราเข้ามือถือก็ IMAGE หรือ PICTURE หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ จำไม่ได้แล้วค่ะ -*-

ว้า เพิ่งซื้อมาเมื่อคืนสดๆร้อนๆเลยค่ะ
กลับเห็นคนแสดงความเหเนว่าไม่ดีเท่าไหร่ เซ็งเลย
แต่โดยรวมก็พอใช้ได้นะคะ ^^
คงต้องทำใจแล้วแหละ -*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 18:40  

พัดทระพอน ผู้เขียน:
อ้าว กรรม ทำไมเราซื้อมาจากร้านไอโมบาย 6990 บาท ??
หรือเราโดนต้มซะแล้วเนี่ยย T^T Shocked
เราก็ sync ไม่ได้เหมือนกันค่ะ
แต่เราลองมั่วเองก็เลยได้วิธีนี้มา
คือ เวลาเสียบสายUSB เข้าไปแล้วก็ เข้า My computer เลือก ไดร์ฟ G
แล้วก็จะมีโฟลเดอร์ขึ้นมา
ใครที่อยากลงเพลงก็เข้าโฟลเดอร์ Sound แล้วลากเพลงใส่เข้าไปเลยค่ะ
วิดีโอก็เข้าโฟลเดอร์ VIDEO
ลงรูปจากคอมเราเข้ามือถือก็ IMAGE หรือ PICTURE หรืออะไรซักอย่างนี่แหละ จำไม่ได้แล้วค่ะ -*-

ว้า เพิ่งซื้อมาเมื่อคืนสดๆร้อนๆเลยค่ะ
กลับเห็นคนแสดงความเหเนว่าไม่ดีเท่าไหร่ เซ็งเลย
แต่โดยรวมก็พอใช้ได้นะคะ ^^
คงต้องทำใจแล้วแหละ -*-

ดูจากนิตยสารมือถือที่เขารีวิว เขาว่าจอไม่สดจริงอะป่าว
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 22:01  

แล้วก็ผ่านมาอีกจนได้... ใครซื้อมาได้ราคาแพงกว่าผมเนี่ย... อาจเป็นเพราะของมันขึ้นราคาแล้วก็ได้มั๊ง... ไม่รู้ดิ...

เรื่องจอสีไม่สดเนี่ย... ตอบยากแฮะ เทียบกะเครื่องไหนอ่ะครับ ถ้าเป็น Nokia 6500 ละก็ แหงอยู่แล้ว เพราะอันนั้นหน้าจอ 16 ล้านสี แต่ KE500 มันไม่ถึงน่ะ
ใช้มาเดือนกว่าๆ แล้ว ก็โอเคนะครับ คืออะไรที่มันไม่โอเค ก็ตอบได้ที่ราคาหกพันกว่าบาท จนหมดคำถาม... ตอนนี้ผมใช้ต่อเน็ตอยู่ สัญญาณโอเคนะ มีแฮงค์บ้างโดยเฉพาะที่ต่อทิ้งๆ ขว้างๆ แล้วไม่ค่อยสนใจปล่อยให้เครือ่งสแตนด์บายอ่ะ แต่ไม่บ่อยนะ....

เรื่อง Sync เนี่ย... ต้องยกเลิก Blutooth ก่อนนะครับ มันต่อได้แค่ทีละอย่างเป็นข้อจำกัดน่ะ
อีกอย่างนึง คือต้องเข้าไปเซ็ตที่ "การเชื่อมต่อ" ในเมนรูปเฟือง (มุมขวาล่าง) น่ะครับ แล้วเลือกโหมดการเชื่อมต่อ USB ให้เป็น "ที่เก็บข้อมูล USB"

แต่ถ้าจะต่อ GPRS ก็เลือกตรงนี้เป็น "บริการข้อมูล" นะ

ใครมีคำถามก้อทิ้งข้อความไว้ก่อน เอาไว้ถ้านึกขึ้นได้จะเข้ามาตอบใหม่ละกันนะครับ... Very Happy
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คือถามเรื่อง lg ke500 ครับ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 22:15  

photomoo ผู้เขียน:
1.เครื่องผมบางทีเวลาโทรออกมันก็จะขึ้นว่า ฉุกเฉินเท่านั้น แล้วก็โทรออกไม่ได้ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะโทรได้
ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แล้วต้องแก้ยังไง (ชื้อมาไม่ถึงเดือน)

2.วันนี้ผมนั่งส่งเพลงทางบลูธูท ส่งได้เพลงนึง แล้วพอจะกดเลือกเพลงจะส่งปรากฏว่าอยู่ดีๆก็
เป็นภาษาจีน แล้วก็ค้างกดปิดก็ไม่ได้
ผมต้องถอดแบตแล้วใส่ใหม่(ไม่ทราบว่ามันจะ
เป็นไรกับเครื่องไหมที่ถอดแบตแล้วใส่ใหม่บอยๆ)
ต้องทำไงครับ

3.แล้วโทรศัพท์มือถือทั่วไปที่ไม่ใช่ขิมเบี้ยนแต่ต่อกับคอมได้
นั้นมีโอกาสติดไวรัสไหม แล้วถ้าติดเราสามารถscan แบบ
เคียวกับที่ทำกับ คอม หรือ ทัมไดรฟได้ไหม
หรือต้องหาโปรแกรมต้านไวรัสมาลง(.jar ของke500)
แล้วจะหาได้จากที่ไหน

ข้อ 1 กะ ข้อ 2 ซื้อมาร้านไหน เอาไปเคลมร้านนั้นดีกว่าครับ อาการค้างจนต้องถอดแบตฯ เนี่ย ผมเจอมาหนนึง แต่เป็นตอนต่อ GPRS น่ะครับ มันไม่น่าบ่อยนะ..

ข้อ 3 เนี้ย ตอบได้ง่ายมากครับ ที่โหมดนี้ เราทำอะไรได้เหมือน Thumb Drive เลยครับ แต่ไม่แนะนำให้ลบทั้งหมด หรือฟอร์แมต (ซึ่งผมก็ยังไม่เคยทำ และไม่คิดจะทำ) เพราะไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วมันมีไฟล์อะไรซ่อนอยู่อีกบ้าง (ถึงผมจะดูแล้วว่าไม่มีก้อเหอะ) จะสแกนไวรัสก้อทำได้ครับ ไดร์ฟพวกนี้อยู่ในโทรศัพท์มือถือแล้ว ไม่เห็นอาการของโรคบนมือถือครับ แต่เป็นพาหะให้ติดไปยังเครื่องคอมพ์เครื่องอื่นได้ เหมือนที่บอกว่า แมวโดนโรคพิษสุนัขบ้าแล้วไม่ออกอาการ แต่ถ้ากัดใครก้อเป็นโรคพิษสุนัขบ้าได้เหมือนกันนั่นแหละ....
ผ่านมา (รอบ 3)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คำถามคาใจของคน Sync
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2007 23:23  

ผ่านมา ผู้เขียน:

เรื่อง Sync เนี่ย... ต้องยกเลิก Blutooth ก่อนนะครับ มันต่อได้แค่ทีละอย่างเป็นข้อจำกัดน่ะ
อีกอย่างนึง คือต้องเข้าไปเซ็ตที่ "การเชื่อมต่อ" ในเมนรูปเฟือง (มุมขวาล่าง) น่ะครับ แล้วเลือกโหมดการเชื่อมต่อ USB ให้เป็น "ที่เก็บข้อมูล USB"

แต่ถ้าจะต่อ GPRS ก็เลือกตรงนี้เป็น "บริการข้อมูล" นะ

ไม่ค่อยได้ใช้... เลยไม่เคย Sync ตรงน่ะครับ... สำหรับใครที่อยากใช้พวก Contact List หรือ To Do List หรือเมมโมฯ เนี่ย.... ให้ใช้วิธีnตามนี้ครับ...

ที่บอกว่าถ้าจะ Sync แล้วให้เลือกเป็น "ที่เก็บข้อมูล USB" เนี่ย.... แหะ แหะ... ผมเข้าใจผิดเอง.... ต้องอยู่ในโหมด "บริการข้อมูล" นะครับ

เสร็จแล้วทำตามขั้นตอนนี้นะครับ
1. ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่อีกครั้งจากแผ่นซีดีที่ให้มา โดยให้เสียบสาย USB ระหว่างเครื่องพีซี กะ มือถือเอาไว้เลยนะครับ
2. เรียก LG Mobile Sync อีกครั้ง ถ้าติด หน้าจอโทรศํพท์จะสว่างแว่บนึง แสดงรูปว่ากะลัง sync อยู่ครับ
3. คลิ๊กที่รูปปฏิทิน หรือไอคอนอะไรก็ได้ 1 ใน 3 ของมันนั่แหละครับ แล้วจะเห็นไอคอน Connect เป็นสีขึ้นมา ก้อคลิ๊กเชื่อมต่อได้เลย

สำหรับคนที่ทำแล้วไม่ติด.... แนะนำ...ว่า
1. เข้า Internet Cube แล้วเซ็ตต่อ GPRS ให้ได้ก่อน
2. ต่อเน็ตไปเลย... (ถ้าต่อไม่เป็น ให้ถามคอลเซ็นเตอร์)
3. เปิด LG Mobile Sync
4. เลือก Option ใน Mobile Sync นั่นแหละ โปรแกรมจะแสดงให้เห็นว่ามีการเชื่อมต่อเกิดขึ้น ในจุดนี้ ถ้ากด Connect Test โปรแกรมจะแจ้งว่าคอนเน็กต์ไมได้ เพราะติดอย่างอื่นอยู่ ซึ่งก็ไม่เป็นไร...
5. ตัดเน็ตเลย ไม่ต้องห่วง แล้วมาดูที่ Mobile Sync > Option อีกที จะเห็นว่า คราวนี้พอร์ตยังอยู่ ซึ่งก้อสบายแระ... ลองกด Connect Test ดูอีกที คราวนี้จะทดสอบผ่าน
กลับไปดูข้อ 3 ข้างบนครับ.... ทำวิธีเดียวกัน

ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ
genderous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหอ ๆ เราก็ซื้อรุ่นนี้มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ละ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2007 18:07  

ก็เพิ้งเคยใช้ LG เหมือนกัน เห็นว่าฟังก์ชั่นก็ครบครับ ราคาก็ถูกดี รูปทรงก็โอเคนะ (ไม่งั้นคงไม่ซื้อหรอก) เท่าที่ใช้มา 2 อาทิตย์ ยังไม่พบปัญหาอะไรใหญ่โต จะมีก็แค่ เรารู้สึกว่าแบตฯมันหมดไวยังไงก็ไม่รู้ ไม่รู้ว่าเป็นอยู่คนเดียวรึป่าว แล้วก็เครื่องบันทึกเสียง บึนทึกได้แค่ 30 วิเองอะ (แต่บันทึกวีดิโอไม่จำกัด) แล้วก็เวลาใช้หูฟังฟังเพลงรู้สึกจะเบาไปหน่อย น่าจะดังกว่านี้อะนะ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรละ สรุปก็ถือว่าดีมากเลยล่ะ สำหรับราคาปะมานนี้ คุ้มนะ (เราซื้อมา 6200 ก็แถม SDCard 1 GB เอาไว้ใส่กล้องดิจิตอลอะนะ ส่วน microSDCard 1 GB ก็มีอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว ในกล่องก็มี ชุดหูฟัง, USB port, ที่ชาร์จ, CDprograme และคู่มือ)
คนแถวนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งใช้มา 3 วัน
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 07:37  

Surprised สวยดี ไม่ได้ตั้งใจซื้อ แต่พอลองเล่นแล้วก็โอเคนะ ที่ตึกคอม แอลจีจัดรายการส่งเสริมการขาย ก็เลยซื้อได้ ราคา 5990. ตัวเครื่องก็โอเค คุณภาพเสียง กับราคาถืว่าใช้ได้ .. ส่วนฟังก์ชั่นเกินคุม สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าทำไมเวลาเปิดเพลงฟังแล้วทำอย่างอื่นไม่ได้ เช่น ส่งข้อความ หรือทำรายการอื่นๆ มีใครรู้บ้างงงงงงงงงง ช่วยที
diaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: กระติ๊บ
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 09:46  

maikik ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วค่ะ เมื่อต้นเดือนกย ซื้อที่เดอะมอล์บางกะปิ 5990 บาท
ใช้ถึงตอนนี้ปัญหาเสียงค่ะ มันจะมีเสียงเล็กๆกวนตลอดเวลา เหมือนเสียงไฟฟ้าวิ่งขณะที่เราคุย และก็เม้มทำไมถึงลงเพลงไม่ได้อ่ะค่ะ แปลกใจจัง แต่ภาพนี้เอาลงแล้วเปิดจากมือถือเห็น แต่เพลงกลับไม่เห็น ถ้าเราเอาดุจากคอมเราก็จะเห็นเพลงที่เราลงค่ะ

เอะใจตั้งแต่ตอนเรื่องเครื่องแล้ว ครั้งแรกเล่นที่ศูนย์ดีแทค เค้าเปิดเพลงจากเม็มให้ฟังเพราะเค้ามีให้ แต่พอมาเล่นร้านที่ซื้อกลับไม่มี แต่ทางร้านเค้าบอกว่าอาจจะเป็นเพราะทางนู้ไมได้ลงให้ทุกเม้ม

ยังไงรุ้วิธีแก้ปัญหา คุยกันหน่อยค่ะ katoon_on@msn.com

เป็นเหมือนกันครับ มันจะมีเสียงเล็กๆกวนตลอดเวลา เหมือนเสียงไฟฟ้าวิ่งขณะที่เราคุย ไม่รู้เป็นที่อะไร
diaza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : KE 500
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 09:50  

เวลาโทรศัพท์ไปซักพักมันจะเหมือนเสียงสะดุดครับ รุ่นนี้

ลองดูก็ได้ครับ

ลองโทรเข้าไปหาเครื่องที่มีเสียงรอสาย

โทรไปซัก 30 วินาที แล้วเสียงจะเริ่มสะดุดครับ

เพราะผมก็เป็นปัญหานี้อยู่

ลองเอาไปเครมแล้ว(ซื้อมาไม่ถึง 7 วัน) เปลี่ยนเครื่องใหม่

ก็ยังเกิดปัญหาเดิม

เลยคิดว่าเป็นที่ปัญหาที่ software เพราะจะมาสะดุดเวลาเดิมๆตลอด

ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม

แต่ผมเปลี่ยนเครื่องแล้วยังเป็นอยู่เลย
พัดทระพอน (มารอบ2)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เพิ่งใช้มา 3 วัน
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 20:42  

คนแถวนี้ ผู้เขียน:
Surprised สวยดี ไม่ได้ตั้งใจซื้อ แต่พอลองเล่นแล้วก็โอเคนะ ที่ตึกคอม แอลจีจัดรายการส่งเสริมการขาย ก็เลยซื้อได้ ราคา 5990. ตัวเครื่องก็โอเค คุณภาพเสียง กับราคาถืว่าใช้ได้ .. ส่วนฟังก์ชั่นเกินคุม สงสัยอยู่อย่างเดียวว่าทำไมเวลาเปิดเพลงฟังแล้วทำอย่างอื่นไม่ได้ เช่น ส่งข้อความ หรือทำรายการอื่นๆ มีใครรู้บ้างงงงงงงงงง ช่วยที

ก็คือว่า เวลาฟังเพลงแล้วไปทำอย่างอื่นเนี่ย
คือต้องเปิดเพลงจาก มัลติมีเดีย > เครื่องเล่น mp3 นะ
ถ้าเปิดเพลงจากแฟ้มข้อมูล มันก็จะไปไม่ได้ค่ะ

อธิบายง่ายๆคือต้องเปิดเพลง จาก มัลติมีเดีย > เครื่องเล่น mp3 ไม่ใช่เปิดจากเพลงโดยตรงน่ะค่ะ

พอเข้า มัลติมีเดีย > เครื่องเล่นmp3 แล้วเล่นเพลงแล้วก็กด ปุ่มรูปกล้องสีขาวข้างๆตัวเครื่องนะคะ ค้างแป๊บนึงค่ะ

เรื่องปัญหามันมาทีละเล็กละน้อยนะคะ แต่ก็ต้องทำใจ เพราะว่าซื้อมาถูก
(ถึงเราจะโดนต้มไป 700 ก็เถอะ -*- ซื้อมาซะตั้ง 6990)

เราว่า ฟังเพลงจากหูฟังน่ะดังนะคะ เพิ่มเสียงจากเครื่องเล่น แล้วมาปรับเสียงเพิ่มจากหูฟังอีกต่อนึงก็จะดังขึ้นนะคะ เราว่า ทางลำโพงน่ะ ไม่ดัง เพราะมีระดับเสียงแค่ 5 ขีดเอง ในคู่มือนี่ เห็นมีระดับเสียงหลายขีดมาก ใครใช้ก็แสดงความเห็นกันนะคะ ว่าขีดเท่าเราหรือเท่าคู่มือน่ะค่ะ

รวมๆแล้วก็ OK นะ แต่บลูทูธก็มีค้างบ้าง สายต่อUSB ก็ไม่ค่อยเข้า แต่ใจเย็นนิดนึง ก็พอทำใจได้ค่ะ ^^
Pinoxio
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2007 09:58  

หลังกดถ่ายรูป แชะ! แล้วมันให้ดูรูปที่พึ่งถ่ายเสร็จนานแค่ไหนหรอ เพราะบางรุ่น เช่นพวก Symbian ของโนเกียมันให้ดูแป๊ปเดียวเองอ่ะ ไม่ชอบเลย ชอบดูนาน ๆ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวลาในการถ่ายภาพ
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2007 12:45  

กดถ่ายรูปแล้วใช้เวลาประมาณ 5 วิฯ นะ ลองจับเวลาดูแล้วน่ะ ก็ไม่นานเท่าไหร่หรอก แต่เวลาปิดแล้วเปิดเครื่องน่ะ นานกว่าเห็นๆ เกือบๆ นาทีนึงได้...

แต่ใช้แล้วก็ยังโอฯ อยู่ครับ ใช้ต่อเน็ตประจำ ผมาอัพเดท หุ หุ
อ้อ ถ้าใครรู้ว่าเครื่องนี้ต่อเน็ตผ่านบลูทูธได้ ก้อบอกกันหน่อยนะ
เพราะตอนนี้เสียบสาย USB อยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2007 09:06  

[quote="Heineken_07"]ระบบ โดยรวมก็ดีนะ แต่ไม่รองรับ A2DP เหอๆๆๆ เหมือนขาดอะไรไปนิสสสส

บังเอิญไปสอย SE K550i จากในงานไทยแลนด์โมบาย เอ็กซ์โป มาได้ในราคา 6400 ไม่งั้น ผมคงปันใจให้เจ้านี่เหมือนกันแหละ เพราะฟังก์ชั่น ไม่ได้หนีกันเท่าไรเลย อิอิอิ[/quote]

รองรับ ระบบ A2DP นะครับ ผมใช้กับ clip R35 ได้เลย
NooMHis
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มึน
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 15:57  

มีใครเป็นแบบผมรึป่าว

คือว่า ผมใช้ระบบ ทรูมูฟ แต่เวลาโทรออก มันขึ้น Busy Network ตลอดเวลา

บางทีก็ติด บางทีก็ไม่ติด แต่ที่หน้าจอ มันยังมีคลื่นเต็ม แทบจะทะลุออกมา...

ใครเป็นแบบผมแล้วบอกที่ จะหาทางแก้ยังไง...
พัด ทระ พอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เวลาในการถ่ายภาพ
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 10:48  

ผ่านมา ผู้เขียน:
กดถ่ายรูปแล้วใช้เวลาประมาณ 5 วิฯ นะ ลองจับเวลาดูแล้วน่ะ ก็ไม่นานเท่าไหร่หรอก แต่เวลาปิดแล้วเปิดเครื่องน่ะ นานกว่าเห็นๆ เกือบๆ นาทีนึงได้...

แต่ใช้แล้วก็ยังโอฯ อยู่ครับ ใช้ต่อเน็ตประจำ ผมาอัพเดท หุ หุ
อ้อ ถ้าใครรู้ว่าเครื่องนี้ต่อเน็ตผ่านบลูทูธได้ ก้อบอกกันหน่อยนะ
เพราะตอนนี้เสียบสาย USB อยู่

ได้นานเลยค่ะ คืออยู่ยาวเลย จนกว่าเราจะกดปิด
ลมเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เวลาในการถ่ายภาพ
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2007 09:43  

แผ่น driver lg ke500ของผมหายอ่ะครับ
ใครรู้ที่ ดาวน์โหลดบ้างครับ หรือใครมีช่วยส่งเป็นไฟล์มาที่
tc_numlamoon@hotmail.com น่ะครับจะขอบคุณมาก
ผมจะเอามาต่ออินเตอร์เน็ตครับ มันไม่มี driver
ขอบคุณน่ะครับ
พึ่งชื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2007 22:55  

พึ่งชื้อมาวันลอยกระทง 4995 บาท ที่ อมรดิโอลด์ฯ ราคานี้ไม่แถมเมมฯให้นะ (เมมฯ 1 กิก ที่พันธุ์ทิพย์ 400 กว่าเอง) เอาตัวสีดำก็ดูดี น้องคนขายให้ลองเอาซิมใส่ลองโทร.อยู่นานเดินรอบชั้น 3 ดิโอลด์ฯ (เป็นขาประจำน่ะ ถึงให้เดินไปได้) เสียงดีชัดเจน ดีกว่า N3110 Classic ที่พกไปอีก จอสีสวย 262 K Color ปุ่มกด 4 ทางกดยากไปนิดนึงเพราะไม่มีขอบนอกนูนๆ ต้องใช้ให้คุ้นชักพัก ลำโพงนอกเสียงเบาไปนิด กล้องชัดเจนดี แต่กดปุ่มควบคุมกล้องยาก ก็ไอ้ปุ่ม 4 ทางอันนั้นแหละ สรุปว่า ราคานี้ สเปกนี้ คุณภาพนี้ ดี น่าใช้ (ก็เอามาแล้วนี้นา)
ปัญหาke500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาke500
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2007 19:49  

Sad เราก็มีปัญหาเหมือนกันนะ
Sad เวลาโทรก็มีเสียงเล็กเหมือนคลื่นแทรกอ่ะ
Sad เวลาโทรคุยก็เหมือนกับเสียงขาดๆหายๆ
Sad เราซื้อมาจากศูนย์ไอโมบาย...พอรู้ว่ามีปันหา
Sad อีกวันก็ไปที่ศูนย์เลย..กะไปแจ้งเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นเมื่อ22/11/50
Sad ทางนั้นก็ตอบไปได้ว่าเป็นเพราะอะไรกลับบอกว่าจะเปลี่ยนให้
Sad วันนี้ก็วันที่2/12/50แล้วทางนั้นยังไม่ติดต่อกลับมา
เห้อออออออ
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ : เล่าสู่กันฟัง
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2007 00:09  

ซื้อมาใช้แระ เมือวันที่ 1/12/50 เงินเดือนออกก็ซื้อเลย555 ซื้อจาก0 i-mobile 5,090 บาท เมม1Gb ที่ซื้อเพราะ เบื่อแระฝาพับกะแบบ แท่ง อยากใช้ สไลด์ แล้วก็ ที่สำคัญจะหามือถือ มาใช้คู่กับหูฟังบลูทูธ สเตริโอ Jabra ตัวโปรด พอดีตัวนี้มีA2DP ด้วยเข้าทางเลย ลองเทียบกะยี่ห้อ อื่นเสียงผ่าน บลูทูธ Jabra ดังดีกว่ายี่ห้ออื่น เลยเอานี่แหละ ซื้อมาลองใช้ดูก็โอเคเลยนะ ฟังก์ชั่นครบ เสียงสนทนาดังทีเดียว ดังกว่าตัวเดิมอีก มีเสียงรบกวนเปล่าไม่รุ้นะ เพราะไม่สนใจ หูไม่ทิพย์ รู้แต่ว่ามันดังทีเดียว อิอิ กล้อง ก็ถ่ายได้ok แต่ผมว่าภาพเฉยๆนะ ไม่น่าประทับใจเท่าไหร่ Mp3 ฟังออกลำโพงเสียงไม่ดังเท่าไหร่ แต่ก้ดูมีมิติดี ไม่แตกกระจาย ซึ่งก็ไม่สนใจ อีกเพราะฟังกะหูฟังJabra ตัวเดียว ใส่ติดตัวไปทุกที่ จนจะเป็นไอ้บ้าละ555 สรูป ฟังก็ชั่นครบดีครับ ราคาok เลยมีA2DP ด้วยอันนี้ฟังชั่นเด่นของผมเลย สไลด์ก็ดูแข็งแรงดี เรียบหรู เชื่อมต่อโหลด ข้อมูลต่างๆไม่ยาก ถ้ามองหามือถือสไลด์ ราคาไม่แพงตัวนี้นับว่าน่าสนใจ ลองพิจารณากันดูแล้วกันนะครับ หุหุหุ
น้องใหม่ LG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องแฮงค์ เปิดไม่ได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 00:26  

แบตหมดเมื่อคืน มาชาร์ตตอนเช้าก็ไม่สามารถเปิดเครื่องได้อีกเลย พอกดเปิด เครื่องก็ค้างอยู่แค่โลโก้แอลจี รอ ร๊อ รอ ก็ไม่เข้าซิมซะกะที
ลองแก้ปัญหาหมดทุกทาง
ไม่ว่าจะปล่อยให้ชาร์ตจนแบตเตอรี่เต็มไปเลย พอเปิดก็ยังไม่สามารถทำได้อยู่ดี
ถอดแบต ถอดซิม ก็ยังเหมือนเดิม.
เปิด-ปิด เปิด-ปิด ก็ยังไม่ได้ (เคยแฮงค์แบบนี้ แต่ลองเปิด-ปิด 2-3 ครั้งก็หาย)

เพิ่งใช้มาแค่ยังไม่ถึง 2 เดือนเต็มเลยนะเนี่ย พรุ่งนี้คงต้องเอาไปเข้าศูนย์

ใครมีปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยคะ เผื่อจะได้รู้เป็นประสบการณ์ว่ามันเป็นปัญหาปกติ หรือ ผิดปกติ
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 21:12  

น่าจะผิดปกตินะครับ เอาเข้า0 ดีกว่าครับ อยุ่ในประกัน ซ่อมฟรี อาการ เครื่องแฮ้งค์ติดๆดับๆนี่ รู้สึกว่าจะอัฟเกรด ซอฟแวร์ ไรปามานนี้มั้งครับ ไม่น่าจานาน แต่ถ้ามีข้อมูลไรสำคัญๆ ก็ก็อปปี้เก็บไว้ก่อนนะ เผื่อเดี๋ยวมันหายหมด
Viroch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2007 22:55  

อ่านแล้วไม่เข้าใจคับ หูฟังรุ่นนี้ ต้องเสียบสองสาย เหรอคับ
เสียบแจ็คสเตอริโอเล็ก ไปที่เครื่องได้เลยหรือป่าวคับ
KE500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : บลูทูธ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 16:29  

รุ่นนี้คอนเน็คอินเตอร์เน็ททางบลูทูธได้มั้ยครับ
ผมลองดูแล้วมันไม่เจอบลูทูธโมเด็ม
แต่คอนเน็คผ่านสายยูเอสบีได้

มีใครมีปัญหาเรื่องโทรเข้ามาแล้วชื่อไม่ตรงกับเบอร์ที่เมมไว้มั้ยครับ
ผมเจอประจำโดยเฉพาะเบอร์โทรที่ไม่ได้ได้เมม
แต่โทรเข้ามาแล้วเป็นชื่อคนที่เราเมมไว้เฉยเลย
miaomiao
Year's Star

จังหวัด: samuthprakan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 21:12  

มีปัญหาเหมือนกัน

-เวลาชาร์ต แล้วมีสายโทรเข้า ชื่อที่้เมมไว้ ขึ้นมั่ว

-เปิด บลูทูธ แล้วใช้กล้องไม่ได้

-เปิด-ปิดเ้ครื่องกินเวลานานมาก

-เสียงเวลาคุยไม่ดีเลย

-สมอทอล์ค ดูดเสียงรอบข้างสุดๆๆ

-สไลด์ เครื่องก็ดูหลวมๆ

ใครเป็นบ้างไหม
Larvaz
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2007 00:27  

ปัญหาเยอะจังแฮะ - -"

ดีที่ซื้อ k1 ของโมโตไปราคาพอๆกัน แต่เสียดายตัวนั้นไม่มีแฟลชกับ fm

แต่ดูหรูพอๆกันเลย
พัดทระพอน (มารอบ3)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 19:18  

มารอบ3 กับปัญหา ค่ะ !!!
คาดว่าเครื่องของเราจะติดไวรัส หรือ เป็นที่อะไรไม่รู้ ??

คือว่า
เวลาเปิดโฟลเดอร์ภาพ หรือโฟลเดอร์อะไรก็ตามในขแฟ้มข้อมูล
ไฟล์ไม่ขึ้นเลย !! เซงมากๆๆ

แต่พอลองต่อสายเข้ากับคอม เช็คดู ก็ยังมีไฟล์ทุกไฟล์ครบตามปกติ
แต่ในมือถือกลับไม่โวไฟล์เลย เป็นตั้งแต่วันอังคารแล้ว

ตอนวันอังคารยังเห็นโฟลเดอร์ในโฟลเดอร์ภาพ-เสียง ฯลฯ
เช่น เราสร้างโฟลเดอร์ mp3 ในโฟลเดอร์เสียง
มันก็ยังมีโฟลเดอร์เหมือนเดิม แค่ไม่โชว์ไฟล์ที่มีข้างใน

แต่วันนี้กลับไม่โชว์ไฟล์ ไม่โชว์โฟลเดอร์เลย
กะไว้ว่า จะให้ร้านที่ซื้อมา ให้เอาเข้าศูนย์ไปเช็ค

เซ็งมากๆเลย ค่ะ เห็นด้วยกับ reply -งบน สไลด์มันดูหลวมๆ

ปัญหาของเรา ใครพอจะรู้บ้าง ว่าเป็นที่เครื่อง หรือไฟล์ของเรามีไวรัส ??
miaomiao
Year's Star

จังหวัด: samuthprakan
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 14:57  

เอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูตั้งแต่วันที่23 ธ.ค

ปีใหม่ผ่านไป.. ..

วันเด็ก ก็มา .. ..

โทรศัพท์ยังไม่ได้ .. ..

ไม่รู้จะงเดือนไหม ช่วยลุ้นหน่อยนะ Evil or Very Mad
arpong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย LG KE500 ใหม่เอี่ยม 4000 บาท
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 17:31  

Memory 1 GB. ภายในตัวเครื่องอีก 128 ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ มีใบรับประกัน และอุปกรณ์ครบ
สนใจโทรถามรายละเอียด หรืออีเมล์มาถามได้นะครับ

081-2089244 พงษ์
arpong2001@hotmail.com
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 23:06  

amiko_z ผู้เขียน:
เอาเครื่องไปเช็คที่ศูนย์ดูตั้งแต่วันที่23 ธ.ค

ปีใหม่ผ่านไป.. ..

วันเด็ก ก็มา .. ..

โทรศัพท์ยังไม่ได้ .. ..

ไม่รู้จะงเดือนไหม ช่วยลุ้นหน่อยนะ Evil or Very Mad

คือ..ไม่ต้องลุ้นหรอกครับ

ไปดูรุ่น viewty นะครับ คนเขารอเหมือนกัน ท่าจะนานแล้วด้วย = =*
คนเหนือ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาไดเวอร์ไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 10:33  

LG KE500
อยากทำเป็น MODEM ต่อ NET GPRS
แต่หาไดเวอร์ไม่ได้เลย
ใครรู้ที่ DOWNLOAD ช่วยลง LINK ให้ด้วย
ขอพระคุณอย่างสูง ๆ
TuayFoo KE500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: หาไดเวอร์ไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 08 May 2008 12:55  

คนเหนือ ผู้เขียน:
LG KE500
อยากทำเป็น MODEM ต่อ NET GPRS
แต่หาไดเวอร์ไม่ได้เลย
ใครรู้ที่ DOWNLOAD ช่วยลง LINK ให้ด้วย
ขอพระคุณอย่างสูง ๆ

แล้วในกล่องมันไม่ด้ายแถว ซีดีไดเวอร์ มาให้หลอคุน
Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: