Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F330 - ซัมซุง
 หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 214 / เข้าชม: 421243
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung F330 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 17:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung F330 - ซัมซุง
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f330.htm

nerazz04
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 19:06  

สวยไปอีกแบบ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 19:38  

เฉยๆ Sad
foma
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Samsung F330 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2007 20:29  

แนวดีอ่ะ ดูเป็นหุ่นยนต์ยังไงก็ไม่รู้อ่ะ
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 00:18  

เหลี่ยมดี มีระดับ ท่าทางคงมาเจาะตลาดมิวสิคโฟน เพราะดูจากรูปแบบภายนอกที่มีหน้าปัดเล่นเพลง
Re Design
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 09:06  

เกือบสวยไกล้และ
CoolIce
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แวะมาคุย
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 14:24  

Embarassed น่าจะเคลือบหน้าจอให้เป็นแบบMIRROR PHONE มันจะได้ดูออกขาวๆเงาๆ เข้ากับสีของเครื่องกว่า น่าจะดูดีขึ้นนะ ส่วนปุ่มบังคับทิศทางก็ใหญ่ไปนิด เลยทำให้หน้าจอดูเล็กลงไปเลย Embarassed
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 20:59  

สวยดีนะ แต่ยังสู้เจ้า u600ไม่ได้ เหอๆ

ปล. นับวัน ss ยิ่งเข้าใกล้ยุคอวกาศมากยิ่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย scholarly-se เมื่อวันที่ 12 Sep 2007 20:48; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jack_six
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 10:16  

ก็สวยอยู่นะ Confused
musiclive
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : - - "
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2007 21:38  

สวยหรูดีอ่านะ แต่ทำไมหนอสายตาเราไม่ดีหรือไง จึงดูมันแปลกๆ แต่ยังไงก็สู้ U600 ไม่ได้อ่ะนะ สวยกว่า กล้องดีกว่าด้วย อิอิอิ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2007 21:36  

สวยดีครับ มองผิวเผินเวลาไม่สไลด์ชวนให้นึกถึงเครื่องเล่น mp3
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2007 15:00  

สวยนะคิดว่า
ชอบตรงปุ่มกด5ทิศทางที่สุดเลย
spartar
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซัมซุง เอฟ330
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2007 02:22  

แหม พี่ซัมฯ โพสิชั่นนิ่งตัวเองก็ มิวสิคโฟน นะฮ้า
Rolling Eyesปุ่ม5 ทิศไม่เข้ากับส่วนบนเล้ย เกือบสวย มี ออโต้โฟคัส กะ วิทยุ มาล่อลูกค้าอีกแล้วjavascript:emoticon('')
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 12:20  

สวยดี มีปุ่มควบคุมเพลงอยู่ด้านหน้า
รูปร่างก็โอเค
Emo~ฟoร์ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2007 17:04  

อุตส่าห์ไปซบอก โนเกรียน 6120 ดันมาตกหลุมรัดรุ่นนี้ซะงั้นอ่ะ ขอให้เข้าไทยทีเหอะ.. Very Happy
*--------*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 21:14  

ใครพอจะรู้บ้างว่ารุ่นนี้จะมาขายเมื่อไหร่งับ แล้ว ราคาปามานเท่าไหร่*--------*
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 09:45  

มีขอบ ขาวตัดด้วยดูก็สวยดี
T-'o'-S
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 17:25  

สวยอ่า ชอบ จะเท่าไหร่นิ
I'M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : BEAUTIFUL
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2007 18:09  

I really love it
IT'S HAVE STYLE FOR THE ONE WHO HAVE STYLE!!
L-*-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 14:12  

เคยเห็นแล้ว...บาง...สวย....มี 2 ด้าน...ด้านหนึ่งเป็นโทรศัพท์อีกด้านเป็นเหมือนไอพอท...ราคาก็ประมาณ 10,000+ ไม่ถึง 20,000 นะ...เห็นที่เดอะมอลงามฯ
borough
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 17:05  

L-*- ผู้เขียน:
เคยเห็นแล้ว...บาง...สวย....มี 2 ด้าน...ด้านหนึ่งเป็นโทรศัพท์อีกด้านเป็นเหมือนไอพอท...ราคาก็ประมาณ 10,000+ ไม่ถึง 20,000 นะ...เห็นที่เดอะมอลงามฯ

รุ่นที่คุณพูดถึงน่าจะเป็น F300 มากกว่านะ รุ่นนี้มีจอด้านเดียว - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2007 16:45  

http://www.intomobile.com/2007/09/01/samsung-sgh-f330-shiny-sliding-musicphone-beauty-unveiled-at-ifa-2007.html

หน้าจอเงาแวบเลยล่ะครับ ตัวจริงก็น่าจะสวยเลยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามได้
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 17:03  

F330 สภาพเหมือนใหม่
T.083-208-0000
deadlynice
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2007 10:20  

ดูๆเหมือน mp3 เลยเนอะ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 02:12  

ใครใช้ละบอกด้วยนะ ทรงโดนใจมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 14:24  

มีวิจารณ์ป่าวอะคับ
สนใจอยู่ หาจากเว็บอื่นไม่ค่อยเจอเลย
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 23:17  

เคยเห็นในเวปอื่นๆ เครื่องจริงสวยมากๆๆๆ - -* ไม่เหมือนในรูปจ้าเงาวับเลย

มีขายยังหว่า
wissut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 01:16  

ไปถอยมาแล้ววันนี้

ที่ Central World, ร้าน samsungmobile มีขายแล้ว 9,450 + mem 1GB และเพลง RS/Bakery อื้อเลย เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนได้ภายใน 7 วัน และรับประกัน 1 ปี Surprised

ยังไม่ค่อยได้ลองเท่าไร่แต่เท่าๆที่กดๆดูก็ ok นะ , รุ่นนี้ทำ wallpaper เป็น flash ได้ด้วย เหมือน hi5, slide.com อ่ะ ใส่อะไรต่างๆวิ่งไปมาบนหน้าจอได้ ส่วน function อื่นก็เหมือนรุ่นอื่นๆ แต่รู้สึกว่า program ฟังเพลงจะพัฒนามาอีก , menu เหมือนๆ ipod ไงไม่รู้ - -' แต่ผมว่ามันค่อนข้างใช้ยากนะ เวลาจะเลือกเพลง จะเปลี่ยนเพลงนี่ค่อนข้างลำบาก ส่วนลำโพงนี่ก็ถือว่าอยู่ในเกนณ์ ok, มันไม่ถึงกับดังกระหึ่ม แต่ก็ไม่เบา
Twisted Evil
ขอบอกว่าดีใจมากตอนกดไปที่ profile ที่รุ่นนี้สามารถตั้งให้ สั่น + เสียง ringtone ดังในเวลาเดียวกันตอนคนโทรเข้า! หลายๆรุ่นของ samsung ทำไมได้ - -' .. โดยรวมก็ดีนะ วัสดุพลาสติกสีขาวนี่ให้นึกถึงพวกเครื่อง MacBook แบบนั้นเลย เก๋ดี ราคาก็ไม่แพงเกิน เสียอย่างเดียว... ทำไม samsung ต้องทำปุ่มที่เป็น sensor??? ใช้ยากมากๆ กดผิดกดถูกอยู่นั่นละ -*- โดยส่วนตัวแล้วผมว่ามันไม่ควรมีด้วยซ้ำ ใช้ยากออก

อ้อ แล้วหน้าจอเวลาไม่มีไฟขึ้นมันเหมือนกระจกเงาเลย เพราะฉะนั้น.. ท่านทั้งหลายได้เช็ดจอกันกระหน่ำแน่ Laughing รุ่นนี้ผมว่าน่าใช้เลยทีเดียว แนะนำฮะ ไว้ถ้ามีปัญหาจะมา post น้อ
wissut1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 01:30  

ลืม บอกอีกอย่าง Confused

เครื่องนี้สามารถใช้ระบบ WCDMA หรือ GSM 800/900/1800/1900 ได้ .. เพราะฉะนั้นเครื่องนี้ก็เอาไปใช้ที่เกาหลี, ญี่ปุ่นได้ แถมรับ GSM 1900 ได้ ก็ใช้ในอเมริกาได้เช่นกัน

ว่าแต่... ถ้ารับ CDMA ได้ก็ใช้กับ Hutch ได้สิ? o_O' .. ถ้าใครลองเอา sim hutch มาแล้วใช้ด้วยกรุณาบอกด่วน!
perfecto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 00:49  

กล้องหน้า ใช้ได้ไหมคับ เอาไว้ ถ่ายตัวเอง
wissut3
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 19:40  

กล้องหน้ามันเป็นแค่ VGA camera คือ ยังไม่ถึง 1mega pixel เลยครับ มันไม่ค่อยชัดเท่าไร่นะ ถ้าแสงน้อยก็ไม่ต้องถ่ายเลย รุ่นนี้ไม่มี flash ถ่ายรูปในที่ๆแสงน้อยไม่ดีเท่าไร่ ไม่ว่ากล้องหน้า หรือ หลัง

เออ ผมลองเอา sim hutch ไปใส่แล้วฮะ ปรากฎว่าใช้ไม่ได้คับ ลืมไป.. hutch มันเป็น CDMA2000 เครื่องนี้รับได้แต่ WCDMA
wissut4
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 20:19  

จากประสบการณ์ที่ใช้มา 2 วันกับ f330 ผมอยากจะบอกข้อดี ข้อเสีย ให้ทุกคนรู้กัน เอาข้อเสียก่อนนะ

- เครื่องนี้เป็น music phone แต่ขอบอกว่าลำโพงที่ไว้ฟังเพลงกับลำโพงที่เราฟังเวลาคุยโทรศัพท์นั้น เป็นลำโพงเดียวกันครับ คงจะเป็นวิธีลดต้นทุนเครื่อง เพราะถ้ามีลำโพงแยกราคาเครื่องเป็นหมื่นแน่นอน ผลที่ได้มาก็คือ เวลาคุยโทรศัพท์ ผมรู้สึกว่าเสียงคนที่เราคุยด้วย มันไม่ค่อยชัด มันดัง แต่เสียงมันออกจะแสบแก้วหูยังไงไม่รู้ ปกติผมใช้ moto e6 เสียงชัดกว่ามาก แล้วลำโพง moto ก็แยกกันด้วย ลำโพงเพลงนี่ของ yamaha อย่างดีเลย พอใช้รุ่นนี้รู้สึกว่าต่างกันมากในความชัดเจน

- รุ่นนี้เป็นรุ่นเดียวที่ไม่มีช่องเสียบหูฟัง 3.55mm! ต้องต่อตัวต่อที่เป็นไมค์อีกที แล้วสายต่อนี่ยาวมาก ถ้าจะต่อหูฟังธรรมดากับตัวต่อนี่ ความยาวโดยรวมก็ประมาณ 2 เมตร! นอกจากคุณจะไปหาซื้อหูฟังสั้นๆที่ไว้ต่อกับรีโมต ไม่งั้นก็ทำใจเลย รำคาญสายแน่

- ปุ่ม sensor .... โครตน่ารำคาญครับพี่น้อง - - อ๊ากกก

ส่วนข้อดีก็มี

- แบตรุ่นนี้อึดกว่าปกติ , samsung นี่ขึ้นชื่อเรื่องแบตห่วยอยู่แล้ว แต่รุ่นนี้กลับทนใช้ได้เลย

อย่างอื่นก็บอกไปหมดแล้วบนโพสท์ก่อนหน้านี้
JJ!!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 20:31  

ข้อเสียเยอะ *
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 12:49  

ก็มีข้อเสียทุกรุ่นล่ะครับ ขึ้นอยู่กับคนใช้ว่าจะซีเรียสขนาดไหน

โดนรวมแล้ว ก็ใช้ดีนะ แต่ไม่ค่อยจะเป็น music phone เท่าไร่ ในความคิดผม ช่วงเสียบหูฟัง 3.55mm ก็ไม่มี, ลำโพงก็แชร์กันกับลำโพงที่ไว้คุยโทรศัพท์ ซึ่งเป็นปัญหาของพวก LG, Samsung มากๆ เพราะเสียงสนทนาปกติจะไม่ชัดเทียบกับ moto หรือ ยี่ห้ออื่นๆ ถ้าคิดว่าเอามาใช้งานโทรๆๆเป็นหลัก ฟังเพลงนิดหน่อยก็โอนะ ถ้าจะหนักไปทางฟังเพลงผมไม่แนะนำ ซื้อ i450 ดีกว่า แต่ส่วนตะวผมชอบ design เครื่องของ f330 Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 00:16  

รุ่นนี้ทำ wallpaper เป็น flash ได้ด้วย เหมือน hi5, slide.com อ่ะ ใส่อะไรต่างๆวิ่งไปมาบนหน้าจอได้

ทำยังไงหรอ - -
wissut6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 21:10  

ไปที่ settings -> display & light settings -> display setting -> wallpaper -> my screen

แล้วกดปุ่ม option มันจะขึ้นให้เลือก add ก็เลือกรูปที่เราต้องการทำเป็น slide show แล้วมันก็จะมีให้เลือก effect อะไร ความยาวในการโชว์แต่ละภาพ

Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 23:54  

ขอบคุนนะ ทำได้แล้ว ว่าแต่ในเครื่องไม่มีเกมส์เลย จาไปโหลดเกมส์จากไหนอ่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:58  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอบคุนนะ ทำได้แล้ว ว่าแต่ในเครื่องไม่มีเกมส์เลย จาไปโหลดเกมส์จากไหนอ่ะ

โหลดครับ เเต่ต้อง java นะครับ
cha_aim82
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 22:31  

รุ่นนี้ ทำไมเวลาจะใช้ปุ่มโทรออกหรือรับสาย(ไม่ได้สไลด์ขึ้น) ต้องปลดล็อคตลอดเวลาค่ะ ใครทราบช่วยตอบที มันลำบากมากเลยในการใช้โทรศัพท์ เพิ่งซื้อมาใช้วันนี้เป็นวันแรก Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 04:24  

พวกสไลด์ sumsung เป็นงี้หมดมั้งครับ
ถ้าไม่สไลด์ึข้นมันก็จะ lock เอาไว้น่ะครับ
รุ่นเก่าๆที่ผมใช้ก็เป็นนะ
-3-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 15:43  

สรุปแล้วถ้าชอบก็ซื้อๆไปเหอะเนอะ

ข้อดีข้อเสียมีด้วยกันทุกรุ่นทุกยี่ห้อแหล่ะ

เอาที่ตัวเองชอบแระกัน

.....อันนี้พูดให้กำลังใจตัวเอง Very Happy
kofl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2008 13:46  

รุ่นนี้ไม่สามารถตัดเสียง เวลามีสายเรียกเข้าได้ใช่มั๊ย หรือถ้ามีทำยังไง เราทำไม่เป็น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
-3-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 00:57  

ช่วยเม้มกันเยอะๆหน่อยสิคับ

ข้อดี ข้อเสีย

อยากรู้ๆ....

หายกันหมดเลยแหะ ไม่ค่อยจะมีคนใช้หรอรุ่นนี้ Shocked
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 19:43  

ลองเข้าไปดูที่กาทุ้นี้นะงับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=241063

คุน - BankZ - เขียนไว้ดีทีเดียว
M[u]K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 19:22  

เราซื้อมาแล้ว ก็สวยดีนะมีสองสีอะ ดำ กับ ขาว

แต่เราซื้อสีดำมา(เพราะพี่เค้าหยิบผิด T^T)

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 9450 อะ แต่ใครซื้อได้ถูกกว่า บอกด้วยนะ - -""

เครื่องดีไซน์โอเคนะ สวยดีอะ แต่ส่วนใหญ่บอกว่า U600 อาจจะสวยกะ ดีกว่าถูกกว่า อันนี้เราไม่รู้นะ แต่เราว่า F330 กล้อง 2.0พิเซล ก็Ok อะ แต่ลำโพงเบาไปหน่อยนะ ถ้าเกิดเทียบกับโนเกียเราว่าโนเกียเสียงมันจาดังกว่า แต่ F330 เสียงเบาแต่เพราะนะ

ส่วนเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มนี้เราไม่รู้อะ เพราะเรานานๆเปลี่ยนมือถือที เหอะๆ

ใครมีอะไรถามก็ถามได้นะคะ

^^

จะตอบให้ได้ถ้ารู้นะ
zero55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2008 21:41  

มันรุ่นเดียวกันกะคนถือใช่มะ?
สวยดี

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรแล้วอ่ะ Very Happy
n_k
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2008 11:49  

ราคาตอนนี้ 6,990 บาท เห็นที่ J Mart อ่ะคะ ไม่รู้ว่าถ้าเป็นที่มาบุญครองจะถูกกว่านี้มากมั๊ย?

มีใครรู้บ้างมั๊ยคะว่ารุ่นนี้สามารถเปลี่ยน theme มือถือได้รึป่าว พอดีเห็นของเพื่อนที่ใช้ nokia อยู่เค้าเปลี่ยนได้ แล้ว theme ของเค้าก้อน่ารัก คิขุ มากๆๆๆ แบบว่าลายการ์ตูนญี่ปุ่นน่ารักๆ อ่ะคะ

ถ้าใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ...
doctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 18:50  

ราคาเท่าที่รู้ประมาณ6490-6900 ผมซื้อมาใช้แล้วอะ

ข้อดีนะ
จอสวย ภาพชัด
คุณภาพรูปค่อนข้างดีคับ
เสียงก็ดีนะ ถ้าฟังกับหูฟัง ถ้าเปิดลำโพงก็ทั่วๆไป

ข้อเสีย
จอสัมผัสใช้จากจัง
เวลาสไลด์ขึ้น หรือลง มักจะไปโดนปุ่มด้านบนประจำเลย
หูฟังน่าจะ3.5มม.

ใครอยากรู้อะไรก็ถามได้นะคับ
n_k
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 10:22  

doctorV ผู้เขียน:
ราคาเท่าที่รู้ประมาณ6490-6900 ผมซื้อมาใช้แล้วอะ

ข้อดีนะ
จอสวย ภาพชัด
คุณภาพรูปค่อนข้างดีคับ
เสียงก็ดีนะ ถ้าฟังกับหูฟัง ถ้าเปิดลำโพงก็ทั่วๆไป

ข้อเสีย
จอสัมผัสใช้จากจัง
เวลาสไลด์ขึ้น หรือลง มักจะไปโดนปุ่มด้านบนประจำเลย
หูฟังน่าจะ3.5มม.

ใครอยากรู้อะไรก็ถามได้นะคับ

ตอนนี้มีกี่สีคะ? ที่ศูนย์ซัมซุงบอกว่ามีสีขาวสีเดียว แต่เห็นเพื่อนบอกว่ามีสีดำด้วยอ่ะค่ะ แล้วก้ออยากรู้ว่ารุ่นนี้จะเอาไปใช้ที่ ญีปุ่น กะ เกาหลี ได้รึป่าวคะ?
M[u]K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 18:04  

รุ่นนี้รูปร่างสวย ดีไสล์ก้อโอเคอะ เราก้อใช้อยู่

แต่ว่าตอนนี้เริ่มชัดจะไม่ดีละ หน้าจอมันเป็นไรก้อไม่รุอะเปนดวงๆ

แล้ว สไลด์ก็ ง่องแง่งๆๆ ยังไม่ตกไม่ได้อะไรเลยอะ

ซื้อมายังไม่ถึง 3 เดือนเลย ก็เปนแล้ว เซงมากๆ

- -""~

ถึงเม้นข้างบนนะคะ มีสีดำกะสีขาวอะ เราใช้สีดำอยู่
doctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2008 18:18  

ตอบคุณn_k oนะคับ

คือตอนนี้ที่ผมรู้คือมีสีขาวกะดำ(ตัวผมเองใช้สีดำ สวยมากๆ)

สำหรับการที่จะนำไปใช้ที่ญี่ปุ่นนั้นผมไม่ทราบครับ คงต้องรบกวนถามคนอื่นอีกทีนะคับ(ขอโทษจิงๆ)
klestory
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงเกมส์ในยังไง
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2008 07:21  

ผมไปโหลดเกมส์มาเปน .jad กะ .jaj(น่าจะใช่นะ) และก็ .sis พอเอาลงในการ์ด แล้วไปเปิดใน F330 มันเล่นไม่ได้ มันบอกว่าไฟล์ไม่รองรับ มันต้องทำยังไงถึงจะเล่นได้คับ ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:43  

cha_aim82 ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ทำไมเวลาจะใช้ปุ่มโทรออกหรือรับสาย(ไม่ได้สไลด์ขึ้น) ต้องปลดล็อคตลอดเวลาค่ะ ใครทราบช่วยตอบที มันลำบากมากเลยในการใช้โทรศัพท์ เพิ่งซื้อมาใช้วันนี้เป็นวันแรก Confused

เนื่องจากรุ่นนี้ออกมาเป็นปุ่มสัมผัสครับ
ระบบเลยป้องกันการสัมผัสโดยไม่ได้ตั้งใจ
โดยการ lock ปุ่มสัมผัสทุกปุ่มไว้ครับ
ระบบนี้เริ่มเป็นตัวแรกที่ E900 ครับ
รุ่นเก่าที่ว่าเป็นน่าจะเปิดจากการตั้งค่าไว้มากกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรู้
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 12:49  

kofl ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่สามารถตัดเสียง เวลามีสายเรียกเข้าได้ใช่มั๊ย หรือถ้ามีทำยังไง เราทำไม่เป็น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ระบบตัดเสียงเวลามีสายเรียกเข้าสามารถตั้งได้ครับ
ที่ seting>phone setting>Volume key>
จะสามารถตั้งได้เป็น Reject หรือ Mute ครับ
อาจจะอยู่ที่ menu อื่นนะครับ แต่เท่าที่อยู่กับ Samsung มา
จะเป็นแบบนี้ทุกเครื่องครับ
11500
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 15:08  

ตอนนี้ราคา ญ ปัจจุบันเท่าไรแล้วอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 21:10  

พึงไปถอยมาเมื่อวาน 5000 ครับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 00:21  

mbk 4000 ครับ
toomzuke
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 12:59  

ผมปิดเสียงปุ่มกดไม่เป็นอ่ะครับ

พอเข้าไปตั้งค่า มันมีแค่ให้เลือกว่า จะเอาเสียงปุ่มกด แบบเสียงปิ๊บ หรือว่า เสียงระนาด

ไม่มีช่องบอกว่าให้ปิดเสียงปุ่มกดเลยอ่ะคับ

ใครรู้วิธีปิด ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
yoyo :)dd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2008 21:57  

toomzuke ผู้เขียน:
ผมปิดเสียงปุ่มกดไม่เป็นอ่ะครับ

พอเข้าไปตั้งค่า มันมีแค่ให้เลือกว่า จะเอาเสียงปุ่มกด แบบเสียงปิ๊บ หรือว่า เสียงระนาด

ไม่มีช่องบอกว่าให้ปิดเสียงปุ่มกดเลยอ่ะคับ

ใครรู้วิธีปิด ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

กดปุ่มข้างๆที่ใ้ช้ปรับเสียงเวลา mp3 อะครับ แต่ให้กดตอนที่อยู่หน้าจอนอกสุด จะเป็นให้ปรับเสียงปุ่มกดครับ
กาโม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 20:53  

ไคทราบวิธีทำให้ชื่อเพลงขึ้นเป็นภาษาไทยมั่งง่ะคับ

ลองวิธีแก้ที่ไฟล์ คลิ๊กขวา... แล้วไม่หาย
Sawana1221
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2008 23:25  

กล้องมานAuto focusป่ะครับ เห้นเขียนไว้ว่าAuto focusด้วยนิ
Jobzaa
Year's Star

หัวข้อ : รบกวนนิดนึงครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 01:20  

พอดีผมก้อใช้รุ่นนี้อยู่ครับ แต่อยากทราบว่า การตั้งภาพหน้าจอของรุ่นนี้อ่ะครับ มันจะมีให้เลือก 3 แบบคือ รูปภาพ ลิฟวิ่งเวิลด์ หน้าจอส่วนตัว คือที่ผมจะถามว่า การตั้งแบบหน้าจอส่วนตัวอ่ะครับ พอกดเลือกแล้วมันจะมีกรอบมาให้ 9 กรอบเพื่อใส่รูปภาพ
เมือผมกดทางเลือก...เพิ่ม...แล้วเราจะเพิ่มรูปภาพที่มีในเคื่องยังไงอ่ะครับ ผมไม่เห็นมานจะมีให้เราเลือกไฟล์เลย รบกวนผู่ที่ใช้แล้วช่วยอธิบายหน่อยนะครับ
ซื้อไปแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ลงเกมส์ในยังไง
วันที่โพสท์ : 31 Jul 2008 15:39  

klestory ผู้เขียน:
ผมไปโหลดเกมส์มาเปน .jad กะ .jaj(น่าจะใช่นะ) และก็ .sis พอเอาลงในการ์ด แล้วไปเปิดใน F330 มันเล่นไม่ได้ มันบอกว่าไฟล์ไม่รองรับ มันต้องทำยังไงถึงจะเล่นได้คับ ช่วยตอบที

นั่นสิครับ ผมก็โหลดมาแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้วิธีลงเกมครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ อ่านในเว็บต่างประเทศ เห็นใช้โปรแกรม bitsim หรืออะไรซักอย่างนี่แหละครับ ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว ช่วยบอกทีครับ
MDEL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีและราคา
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2008 13:38  

รุ่นนี้ไม่มีสีดำนะครับ มีสีน้ำเงินเข้มออกม่วงๆ แล้วก็สีขาวอย่างที่เห็นในรูป
ส่วนราคาตอนนี้ถูกลงเยอะ เหลือประมาณ 4,500
แต่ต้องหาดูดีๆนะครับ มันมีหลายราคา
แถวเดอะมอลล์บางกะปิลองหาดูนะครับถูกเยอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 01:04  

ผู้ที่ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างครับ อยากรู้ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ
an _an
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 21:38  

เราซื้อมาแล้วค่ะ แต่ว่า....................เซงมาก..
มีปัญหาอยู่ ว่า เวลาที่ไม่ได้ใช้โทรศัพท์อ่ะคะ วางไว้เฉยๆไรเงี้ยหน้าจอมันก้อจะดับใช่ใหม่คะเหมือนโทสับปกติ แต่ทำไมรุ่นนี้ถ้าวางไว้เฉยๆ แล้วเวลาโทเข้าจะไม่ติดค่ะ แต่พอเราไปกดไปสไลด์มันก้อจะโทรติดค่ะ เป็นไรก้อไม่รู้ เรายังไม่ได้ตั้งค่าไรเรยนะ งงมากกก
เพราะเวลาเพื่อนโทรมาหลาบรอบมากกว่าจะติด น่ารำคาญมากก พอเราเปลี่ยนซิมมันก้อเปนอีกค่ะ ก้อเรยไม่รู้ว่าจะแก้ยังใงดี .....ตอนนี้เซ็งมาก ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะคะ

ขนาดเอา F330 วางไว้เฉยๆ แล้วเอาโทสับอีกเครื่องมาโทรใกล้ๆกันก้อไม่ติดค่ะ พอไสลด์มันขึ้น หรือไปปลดล็อคมันก่อน ก้อโทติดค่ะ
ใครเปนเหมือนเราบ้างเนี่ยยย

เซ็งงงงงงง ใครก้อได้ช่วยบอกกกหน่อยยยยยว่าแก้ยังไง (หรือว่า ต้องเปลี่ยนโทสับฟระ)
Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
ferizforze
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2008 23:22  

an _an ผู้เขียน:
เราซื้อมาแล้วค่ะ แต่ว่า....................เซงมาก..
มีปัญหาอยู่ ว่า เวลาที่ไม่ได้ใช้โทรศัพท์อ่ะคะ วางไว้เฉยๆไรเงี้ยหน้าจอมันก้อจะดับใช่ใหม่คะเหมือนโทสับปกติ แต่ทำไมรุ่นนี้ถ้าวางไว้เฉยๆ แล้วเวลาโทเข้าจะไม่ติดค่ะ แต่พอเราไปกดไปสไลด์มันก้อจะโทรติดค่ะ เป็นไรก้อไม่รู้ เรายังไม่ได้ตั้งค่าไรเรยนะ งงมากกก
เพราะเวลาเพื่อนโทรมาหลาบรอบมากกว่าจะติด น่ารำคาญมากก พอเราเปลี่ยนซิมมันก้อเปนอีกค่ะ ก้อเรยไม่รู้ว่าจะแก้ยังใงดี .....ตอนนี้เซ็งมาก ใครรู้วิธีแก้บอกหน่อยนะคะ

ขนาดเอา F330 วางไว้เฉยๆ แล้วเอาโทสับอีกเครื่องมาโทรใกล้ๆกันก้อไม่ติดค่ะ พอไสลด์มันขึ้น หรือไปปลดล็อคมันก่อน ก้อโทติดค่ะ

เซ็งงงงงงง ใครก้อได้ช่วยบอกกกหน่อยยยยยว่าแก้ยังไง (หรือว่า ต้องเปลี่ยนโทสับฟระ)
Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

เราก็เพิ่งซื้อมาวันนี้อะค่ะ โทรไม่ติดเลย ถ้าใส่ซิมดีแทคอะค่ะ พอใช้ AIS กับ TRUE ไม่มีปัญหาเลย ไม่รุจะทำไง ว่าจะไปเปลี่ยนเครื่อง หรือว่าเครื่องลอตนี้มีปัญหาหรือเปล่าอะคะ เซงเลยถ่อไปมาบุญครอง โคดไกล - -
EDS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 05:04  

:evil: :evil: :evil:

เอาไปเปลี่ยนเลยครับ อาการเดี๋ยวกันกับแฟนผมเลย
อีกอาการคือ ลองดูตอนพิมพ์ sms พิมพ์แบบข้อความยาวๆ หน่อย
มันจะดับไปเองเลย ตอนนี้เอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่แล้ว
ไม่มีปัญหาอะไร
มารคอหอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: - - "
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 18:36  

musiclive ผู้เขียน:
สวยหรูดีอ่านะ แต่ทำไมหนอสายตาเราไม่ดีหรือไง จึงดูมันแปลกๆ แต่ยังไงก็สู้ U600 ไม่ได้อ่ะนะ สวยกว่า กล้องดีกว่าด้วย อิอิอิ

ผมจะบอกอะไรคุณให้อย่างนะ U600 น่ะมีฟังค์ชั่นที่ยอดเยี่ยมก็จริงอยู่และก็มีความสวยงามในระดับที่ว่านางงามจักรวาลยังอายเลย แต่จะไปมีประโยชน์อะไรเมื่อสวยแต่รูปแต่กลับจูบไม่หอม ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น เพราะจะเป็นโทรศัพท์ที่เน้นฟังค์ชั่นมัลติมีเดียทั้งทีแบตฯกลับหมดเร็วกลายเป็นว่าหมดท่าเลยทีนี้
ถ้าจะให้เปรียบเทียบล่ะก็เปรียบได้ดังกับคนที่หัวดีแต่มีความขี้เกียจ มันจะไปสู้อะไรกับคนที่หัวไม่ดีแต่มีความขยันล่ะไม่ทราบว่าผมพูดถูกไหม Laughing
มารคอหอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: - - "
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 18:36  

musiclive ผู้เขียน:

ผมจะบอกอะไรคุณให้อย่างนะ U600 น่ะมีฟังค์ชั่นที่ยอดเยี่ยมก็จริงอยู่และก็มีความสวยงามในระดับที่ว่านางงามจักรวาลยังอายเลย แต่จะไปมีประโยชน์อะไรเมื่อสวยแต่รูปแต่กลับจูบไม่หอม ทำไมถึงเป็นเช่นนั้น เพราะจะเป็นโทรศัพท์ที่เน้นฟังค์ชั่นมัลติมีเดียทั้งทีแบตฯกลับหมดเร็วกลายเป็นว่าหมดท่าเลยทีนี้
ถ้าจะให้เปรียบเทียบล่ะก็เปรียบได้ดังกับคนที่หัวดีแต่มีความขี้เกียจ มันจะไปสู้อะไรกับคนที่หัวไม่ดีแต่มีความขยันล่ะไม่ทราบว่าผมพูดถูกไหม Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 14:41  

ซื้อมาใช้แล้วครับ 4000 ตอนนี้ราคาขึ้นแล้ว
เป็นสี omega blue ครับ

โดยรวม ราคากับคุณภาพนี่ผมว่า ok นะครับ

ราคาไม่แพงได้ของที่มี option มากมาย ทั้งกล้อง 2 ล้าน mp3 ปุ่มสัมผัส

แต่เรื่องลำโพง ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ครับ ลำโพงฟังเพลงของซัมซุงมักจะใช้อันเดียวกับลำโพงหูฟัง เสียงเลยไม่ค่อยประทับใจอ่ะ น่าจะแยกอ่ะ
จอภาพสวยดีครับ

อยากรู้อะไรถามได้ครับ
น้องต่าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 17:37  

อยากรู้ว่า เสียงลำโพงเวลาคุย จะดังและชัดมั้ยคะ เพราะซัมซุงบางรุ่นเสียงเบามาก จนบางทีไม่ค่อยได้ยินเพื่อนพูดมาว่าอะไร
KaizerG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 02:34  

ซื้อมาแล้วครับ

โดยรวมผมพอใจนะ เทียบกับราคา
ลองใช้ได้2 วัน ปุ่มกดเริ่มชินแล้ว

เรื่องมัลติมีเดีย
เสียง เปรียบเทียบกับ 5610 ถ้าใช้แบบสาย ตัวนี้เสียงดีกว่า แต่ถ้า ใช้คู่กับหูฟัง Bluetooth มีเสียงแตก ไม่ใสเหมือนกับเล่นแบบต่อสาย (ผมใช้ Jabra3030 หุฟัง Stereo)

สามารถปรับ Effect ได้หลายแบบ เพลงและวีดีโอสามารถเลื่อนไปยัง จุดที่ต้องการได้ (กดค้างไว้) ซึ่ง 5610 ทำไม่ได้นะครับ

เรื่องด้านการ โทรศัพท์ และข้อความ ครบครันกว่า nokia s40 ไม่ว่าจะเป็น การแสดงข้อมูลการโทร การแสดงเวลาในการโทร ระหว่างที่คุยอยู่ การแสดงสาย ทุกช่วงเวลา คนเดิมโทรมา เวลานี้ 1 ครั้ง เวลานี้อีก 1 ครั้ง ซึ่ง s40 ทำไม่ได้เช่นกัน พอกดดูแล้วมันขึ้นแค่ครั้งล่าสุด

ด้านการถ่ายรูปหรืออัดเีสียง ก็มีให้จำกัด size สำหรับ mms ก็หมดปัญหาไปว่าจะใหญ่เกินไปส่งไม่ไป ซึ่งพบอยู่บ่อยๆ

การตั้งปลุก ดีกว่า s40 ดังได้ต่อเนื่อง และนานพอที่จะทำให้ตื่นนอนได้

เรื่องกล้อง ผมว่าชัดพอสมควร noise น้อยกว่า 5610 ซะอีก เสียตรงไม่มี autofocus แค่นั้นเอง

ด้านแบต ใช้ได้นานกว่า 5610 จริงๆ ผมเปิดบลูทูธฟังเพลงทั้งวัน ยังอยู่รอดตั้งแต่เช้าจนค่ำได้
ปกติบลูทูธจะกินแบตมากๆ 5610 ก่อนนี้ไม่กี่ชั่วโมงก็แบตลดฮวบฮาบ ต้องเปิดๆปิดๆ ไม่ให้เผาแบตจนเกินไป

ด้าน Application หลักๆ เครื่องคิดเลข ทำได้ดี กว่าใส่วงเล็บ คำนวนหลายชั้นได้

ที่สำคัญ มี Music Recognition สามารถอัดเสียงแล้วค้นหาว่าเป็นเพลงไหนของใคร ซึ่งจากที่ลองมา ถ้าเป็นเพลงสากลนี่ แม่นยำ 100% เลยทีเดียว ชอบมากมาย เผื่อเวลาเจอเพลงเพราะๆ ในรถ/ในร้านอาหาร สามารถรู้ได้ว่าเป็นเพลงอะไร

สรุปที่ดีกว่า 5610
1.เรื่องมัลติมีเดีย เสียง เมื่อฟังกับหูฟังมีสายเสียงใสกว่า
2.ฟังชั่นในการโทรศัพท์และเมสเสจที่ครบครันกว่า
3.แบตใช้ได้ยาวนานกว่า
4.มี Application ที่ดีกว่า Music Recognition ที่สุดยอดมาก
5. ราคาที่ถูกกว่าเท่าตัว

สรุปที่ด้อยกว่า 5610
1.ปุ่มทัชสกรีนใช้ยากมาก (พอชินก็เริ่มสบาย)
แต่ก็ยังมีปัญหาตรงเรื่อง lock keypad นี่แหละ
2.ด้านเสียงเมื่อใช้ร้วมกับหูฟังบลูทูธด้อยกว่า
3.กล้องไม่มีออโต้โฟกัสและแฟลช แต่ผมไม่ได้เน้นใช้กล้องมากมายอยู่แล้ว
4.ไม่มีเกมส์ อาจจะต้องหาเกมจาว่ามาลงเอง

นิดนึงเรื่อง USB อาจจะลำบากนิดหน่อย
ต้องเข้าไปตั้งในเครื่องก่อนนะครับ ว่าจะให้เป็น Data Storage หรือว่า ต้องการให้ใช้กับ PC Suite

**สามารถต่อชาร์ทกับคอมได้ อันนี้เยี่ยมเลย เพราะปกติผมเปิดโหลดบิท 24 ชม. อยู่แล้ว

เรื่องการโทรมีฟังชั่นไม่ต้องการรับสายด้วยแฮะ อันนี้ก็ชอบ เวลาไม่อยากคุยกับใครก็ Black List ซะเลย แหล่มมาก

ไม่ผิดหวังครับ สำหรับราคาแค่ 4-5พัน แต่ความสามารถสู้รุ่นราคา 9000+ ของโนเกียได้เลย

เรื่องลำโพงผมว่าเสียงใช้ได้นะ เวลาริงโทนดังผมว่าใส่กว่า 5610 น่ะ ใช้ริงโทนเดียวกัน
up_2gu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 08:32  

ซื้อมาเมื่อวานค่ะ ต่างจังหวัด 4700 ค่ะ

มี 2 สี สีขาว กับ โอเมก้า บลู

เราเลือก โอเมก้าบลู เพราะสีขาวเรามี 5300 แล้วน่ะค่ะ

เห็นราคาทีแรกตกใจ อุปกรณ์มานจะมีไรบ้างเนี่ย

โอ้ซ ผิดคาด ครบเลยค่ะ

ดาต้าลิงค์ เมมโมรี 1 กิ๊ก พร้อมอะแดปเตอร์หูฟัง 3.5

ในราคานี้ ถือว่า โอเค

ทดลองใช้งานมา 1 คืน การเชื่อมต่อกับ โน้ตบุ๊ค ก้อดีค่ะ เร็ว ใช้งานง่าย

แต่ยังไม่ได้ลองต่อกับอินเตอร์เนต เดี๋ยววันนี้ไปลอง แล้วะมาเล่าให้ฟังนะคะ

จอสวย สีสด กล้องหน้าถ่ายรูปที่ต้องการความละเอียดไม่มาก และหากมีแสงสว่างพอ ก็สีสวยใช้ได้ค่ะ

อืม ในเครื่อง แถมเพลงมาเพียบเลย

สรุปว่า ชอบค่ะ

เดี๋ยวลองใช้แล้วจะมาเล่าอีก
PSP_pattypass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : . . .
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2008 19:31  

EDS ผู้เขียน:

เอาไปเปลี่ยนเลยครับ อาการเดี๋ยวกันกับแฟนผมเลย
อีกอาการคือ ลองดูตอนพิมพ์ sms พิมพ์แบบข้อความยาวๆ หน่อย
มันจะดับไปเองเลย ตอนนี้เอาไปเปลี่ยนเป็นเครื่องใหม่แล้ว
ไม่มีปัญหาอะไร

ไม่มีวิธีแก้ไขเลยเหรอ? ผมก้อเป็นT_T

อัพFWหายม่ะคับ
supersub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โทรติดยากมาก
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 20:08  

เป็นเหมือนกัน โทรติดยากมาก (เพื่อนบอกอ่ะคับ) ทำไงดีอ่ะคับ
เพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วันเอง TT
PSP_pattypass
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โทรติดยากมาก
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2008 22:37  

supersub ผู้เขียน:
เป็นเหมือนกัน โทรติดยากมาก (เพื่อนบอกอ่ะคับ) ทำไงดีอ่ะคับ
เพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วันเอง TT

ผมเมลไปถามเค้า เค้าบอกให้เอาเครื่องเข้าไปที่ศูนย์ง่ะ-*- ตามฟอร์มได้ไม่ได้อีกเรื่อง-*-
supersub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 13:16  

โทรไปถามร้านที่ซื้อมาอ่ะคับ
เค้าบอกให้เอาเข้าไปดูว่าเป็นที่เครื่องหรือซิม
ถ้าเป็นที่เครื่องก็ให้เอาเข้าศูนย์ ... เหมือนกัน
against
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 20:50  

[quote="supersub"]โทรไปถามร้านที่ซื้อมาอ่ะคับ
เค้าบอกให้เอาเข้าไปดูว่าเป็นที่เครื่องหรือซิม
ถ้าเป็นที่เครื่องก็ให้เอาเข้าศูนย์ ... เหมือนกัน[/quote]

กำตายและว่าจะซื้อมาใช้คิดหนักเลย

ว่าจะเอาไว้ใช้นานๆจะคุ้มไหมค่ะ ตอบที่นะคะ
supersub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 11:20  

ลองไปอัพFWใหม่ที่ศูนย์ซัมซุงที่มาบุญครองแล้วครับ
หายเป็นแล้ว แต่เจออีกปัญหาคือสัญญาญไม่นิ่งเลย
ทั้งๆที่ไอโมบายอีกเครื่อง เครือข่ายเดียวกันสัญญาณคงที่ หุหุ
against
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อีกแล้ว
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 19:26  

[quote="supersub"]ลองไปอัพFWใหม่ที่ศูนย์ซัมซุงที่มาบุญครองแล้วครับ
หายเป็นแล้ว แต่เจออีกปัญหาคือสัญญาญไม่นิ่งเลย
ทั้งๆที่ไอโมบายอีกเครื่อง เครือข่ายเดียวกันสัญญาณคงที่ หุหุ[/quote]

แล้วเวลาโทรเข้า โทรเข้าง่ายหรือป่าว หรือยังติดยากเหมือนเดิม

หรือ แค่สัญญาณ ขึ้นๆลงๆเท่า นั้น คะ
supersub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : re
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2008 22:50  

โทรเข้า-ออกปกติแล้ว ไม่มีปัญหา แต่สัญญาณไม่ค่อยคงที่เฉยๆ
against
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: re
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 13:39  

[quote="supersub"]โทรเข้า-ออกปกติแล้ว ไม่มีปัญหา แต่สัญญาณไม่ค่อยคงที่เฉยๆ[/quote]

ของคุง ค่ะ Laughing Laughing
jarmathingja
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: re
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 14:09  

พูดถึง jay mart ก็ร้านขายมือถือใหญ่ ราคาน่าจะถูกหน่อยที่ไหนได้ แพงกว่าร้าน เล็กๆ บางร้านอีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 23:53  

ซื้อมาแล้วใช้ได้ดีทุกอย่าง

ผมเลือกซื้อหลายรุ่นมาก อยากได้ราคาไม่แพงมาก ดีๆ แฮะๆ

อ่านข้อความในบร์อดตามโทรศัพรุ่นต่างๆ สนใจ 5320 มิวสิค กับโมโต v8

อ่านไปอ่านมาจะซื้อโนเกีย 5320มิวสิค แต่ไปดูที่ร้านของจริงเห็นแล้วไม่ชอบ ไปซัมซูงแล้วชอบ เลยกลับมาอ่านในบร์อดนี้ พวกคำวิจาร์ต่างๆ

ก็ไม่อยากซื้อซัมซุง บอกข้อเสียเยอะมาก แต่มันถูกกว่าฟังชั่นครบหมด

1.สัญญาณโทรศัพรับได้ไม่ดี
ตอบ ผมใช้ ทรู ก็โอเค เหมือนใช้เครื่องเดิม ไม่มีปัญหา

2.สีมันลอกง่าย

ตอบ กรอบแข๊งแรงดี เท่าที่ใช้กรอบพลาสติกทำมะดา ไม่น่าจะลอก อาจจะเก่าตามอายุ

3.เวลาถ่ายวีดีโอถ่ายรูปต้องเก็บลงเครื่องก่อน แล้วย้ายไปในการ์ด

ตอบ เลือกเซตตั้งค่าให้เซพในการ์ดเมมโมรี่ได้เลย ตรงๆ แล้วเราจะย้ายไปตัวเครื่องหรือไปการ์ดง่ายๆ เมนู ไฟล์ส่วนตัว ย้ายไปย้ายมาสบาย

4.เพลงในการ์ดจะหาได้ไม่ครบเจอแค่ไม่กี่เพลง เวลาเล่นmp3 ชื่อเพลงยาวเกิน

ตอบ ผมถอดการ์ดจากมือถือเครื่องเก่า ก็เห็นเพลงทั้งหมดชื่อยาวชื่อสั้น เห็นหมด

กดปุ่มลัดเล่นที่แรกก็เห็นแค่ 4-5เพลง ก็งง มันต้องตั้งเพลริส เอานิด1 เลือกเพลงตามใจชอบเลยจากการ์ดจะฟังเพลงทั้งหมดก็ได้ คล้ายๆในวินโดวมิเดียเพลเยอร์ ในคอมเลยอะ

5.ปุ่มสัมพัสไวเกินไป

ตอบ เราใช้ได้ไม่กี่วันอะนะ งงอยู่เหมือนกัน กดงงๆนิด1 เด่วคงชินมั้ง

.............ซื้อมา4450 ซีคอน ร้านอื่นขาย 4990 ร้านเราซื้อ 4450 APE มั้งชื่อร้าน
chubbytor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วชอบครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 03:05  

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ ที่มาบุญคลอง 3940 บาท เอง เดินอยู่หลายร้าน จนมาเจอถูกสุด ตอนแรกนึกว่าเค้าจะหักของในกล้องออก แต่พอตอนจ่ายตังค์ ก็ซิลกล่องมาอย่างดี (ไม่จ่ายตังค์ไม่ให้ลองนะครับ คงรู้ว่าร้านไหน) และก็เจอปัญหาแบบเดียวกับหลายๆคนคือ โทรไม่ติดเลย อารมณ์เสียอยู่ พักนึง โทรเข้าไปถามที่ ศูนย์ซัมซุง เค้าบอกว่าให้เอาไปอัพ ก็ไปอัพที่มาบุญคลองแหละครับ ชั่วโมงเดียวเอง ก็ใช้ได้ดีปกติ ใครมีปัญหาไงลองไปอัพดูนะครับ

...ตอนแรกก็เสียความรู้สึกอยู่นะ แต่เอาเถอะ ถูกดี ครบด้วย... :lol:
chubbytor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วชอบครับ
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 03:07  

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ ที่มาบุญคลอง 3940 บาท เอง เดินอยู่หลายร้าน จนมาเจอถูกสุด ตอนแรกนึกว่าเค้าจะหักของในกล้องออก แต่พอตอนจ่ายตังค์ ก็ซิลกล่องมาอย่างดี (ไม่จ่ายตังค์ไม่ให้ลองนะครับ คงรู้ว่าร้านไหน) และก็เจอปัญหาแบบเดียวกับหลายๆคนคือ โทรไม่ติดเลย อารมณ์เสียอยู่ พักนึง โทรเข้าไปถามที่ ศูนย์ซัมซุง เค้าบอกว่าให้เอาไปอัพ ก็ไปอัพที่มาบุญคลองแหละครับ ชั่วโมงเดียวเอง ก็ใช้ได้ดีปกติ ใครมีปัญหาไงลองไปอัพดูนะครับ

...ตอนแรกก็เสียความรู้สึกอยู่นะ แต่เอาเถอะ ถูกดี ครบด้วย... :lol:
ถามก่อนซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 03:48  

ร้านไหนดีครับ ซีคอนก็ใกล้ที่เรียน (ลาดกระบังขากลับแวะก็ได้)
ร้านบริการดีหรือเปล่า มีเวลาให้เราดูเครื่องนาน ๆ มั้ย
เชื่อถือได้รึเปล่าครับเป็นร้าน หรือเป็นตู้ ถ้าพอได้ผมจะไปเดินดู
แพงกว่า สี่ห้าร้อย แต่แลกกับบริการดี ๆ ก็ ok ถ้าเปลี่ยนเครื่อง
ได้เลยระหว่างเชค หรือภายใน 7 วันก็จะเยี่ยมไปเรย

มาบุญครอง ก็ใกล้บ้าน จะไปก็ได้แต่เคยไปสองครั้งแล้ว
มันไม่บริการเราเลย ถามเฉย ๆ ไม่ได้นะ หน้าเหม็นใส่
คนก็เตือนกันว่าอย่าไปซื้อของถูกจริงแต่ก็ย้อมกันหน้าตาเฉย
เราลอง ๆ อ่านวิธีดูเครื่องในนี้ก้ยังคิดว่ามันน่าจะโกงกันได้
ไม่รู้ร้านไหนจะพอได้บ้าง คือถ้าไปก็รู้จักอยู่ร้านเดียวคือนาซ่า
และจะตรงไปไม่ถามไม่ไถ่อะไรทั้งนั้นสั่งเครื่อง เชคเครื่อง
แล้วกลับบ้าน (เห็นบอกว่าไม่ให้ลอง ต้องจ่ายตังซื้อก่อนถึงจะ
ได้ลองว่าเครื่องเป็นยังไงเสียงเป้นยังไง คือถ้าเครื่องเสียก็ต้อง
ยอมรับแล้วเอาเข้าศุนย์เอง นั่นหมายความว่า จ่ายตัง ลองเครื่อง
หากเสีย ก็ต้องโยนเข้าศูนย์ เครื่องก็คงจะไม่ได้ใช้ แล้วก็ต้องรอ
เครื่องซ่อม แล้วเราก็จะได้เครื่องที่โดนแงะแล้วมาใช้)ก่อนหน้า
จะไปซื้อ i450 เดินไปกดตังกลับมาจะซื้อ เขาบอกตอนที่น้อง
เดินไปหนะ เครื่องมันขึ้นราคา ..... ไอ้บ้า... นี่กุอยู่ตลาดหุ้นหรือ
ร้านมือถือวะเนี่ย เซง ไม่พอใจอย่างมาก กลับบ้าน แล้วก็คิด
ว่าจะไม่มาที่นี่อีกหากไม่จำเป็น

ไม่เคยคิดว่าการซื้อมือถือดี ๆ ราคาถูก ๆ นั้นจะลำบากขนาดนี้
และอาจจะโดนหลอกได้ทุกวินาที เซง ใครอยากแนะนำอะไร
ก็รบกวนชี้ทางสว่างให้ที มีตังแค่พอซื้อแต่ต้องมาเจอเหตุการณ์
แย่ ๆ ก็อาจจะสติแตกได้ วันก่อนซื้อคอมมาไม่ถึง 15 วันตอนนี้
อยู่ในศุนย์บริการยังไม่ได้วีแววว่าจะเสร็จ..... เปลี่ยนจอหลักพัน
พรุ่งนี้จะซื้อโทรศัพท์ก็อยากรู้ว่าจะได้ใช้หรือเปล่า....
งานการไม่ทำไม่หลับไม่นอน อยากให้เรื่องมันจบ ชีวิตมีความสุข
ใช้เงินก็อยากรู้สึกว่าใช้มันไปอย่างคุ้มค่า ไม่อยากเป็นคนโง่ให้หลอก
ขอบพระคุณ....เหนื่อยครับ ชี้แนะด้วยครับ
natapori
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 15:34  

ตอนนี้ที่บ้านเราเค้าราคาเหลือ 4,590 น่ะ แล้วเราก็สนใจมากด้วย แต่เราก็มีคำถามมาถามคนที่ซื้อแล้วหน่อยนะ
1. ไอ้รุ่นนี้เนี่ยมันสามารถใช้เป็นโมเด็มต่ออินเตอร์เน็ตกับคอมพิวเตอร์ได้ไหม
2. เราเคยเห็นสีที่กรอบด้านหน้าเป็นสีกรมท่า ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นบ้าง
lemonde
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 16:19  

natapori ผู้เขียน:
ตอนนี้ที่บ้านเราเค้าราคาเหลือ 4,590 น่ะ แล้วเราก็สนใจมากด้วย แต่เราก็มีคำถามมาถามคนที่ซื้อแล้วหน่อยนะ
1. ไอ้รุ่นนี้เนี่ยมันสามารถใช้เป็นโมเด็มต่ออินเตอร์เน็ตกับคอมพิวเตอร์ได้ไหม
2. เราเคยเห็นสีที่กรอบด้านหน้าเป็นสีกรมท่า ไม่ทราบว่าใครเคยเห็นบ้าง

ใช้เป็นโมเด็มได้นะครับ
ส่วนสีกรมท่าผมซื้อให้แม่ใช้ครับ
เป็นของขวัญวันแม่

ผมว่าสีขาวหากเกิดรอยขีดข่วนแล้วคราบสกปรกจะเข้าไปเกาะได้ง่ายอ่ะครับ

KN
WsERRy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2008 20:19  

ถามคนใช้แล้วหน่อยครับ
-เซ็ตหน้าจอแรกให้โชว์ปฏิทิน(ทั้งเดือน)ได้ไหมครับ
-ให้ธีมมันโปร่งใส่(เห็นแบ็คกราวของหน้าแรกจางๆ)ได้ไหมครับ
เห็นD900iทำได้เลยอยากรู้ว่าf330จะทำได้รึป่าว เพราะสนใจอยู่เหมือนกัน
56
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลงjavaไม่ได้
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2008 18:43  

ลง javaไม่ได้อะคับ พอลงแล้วมันบอกว่าไม่รองรับไฟล์ สงสัยมันจะให้โหลดแบบเสียตังอย่างเดียว เอาเกมลงในมือถือไม่ได้เลย ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 00:04  

ใครมีโปรแกรม หรือ application อะไรที่ใช้ได้ในรุ่นนี้ แบ่งปันกันหน่อยครับ
ผมไม่รู้จะไปหาที่ไหนอ่ะ
เด็กเชียงใหม่111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : f330
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 12:35  

ผมซื้อที่ เชียงใหม่ ครับ 4790 บาท คุณภาพคุ้มราคาครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร โทรออก รับสาย ติดตลอด ปกติครับ จอสวยดี ส่วนการฟังเพลง เบส ออกไม่มาก แต่โดยรวม ok ครับ
เสียงสนทนา ชัดเจนดี speaker phone ชัดดี

ถามผู้รู้ครับ สามารถ ลง dict ได้หรือเปล่าครับ และต้องทำยังไง ตอนนี้มี แบบ java อยู่ครับ
satino
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ช่วยด้วย!!!!
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 16:22  

คือผม ซื้อมาใช้ได้สัก1-2อาทิตแล้วอ่ะครับ ทุกอย่างดีหมดอ่ะครับแต่มันมีปันหาอยู่
1.เวลาผมถ่ายรูปแล้ว จะเอารุปลงคอมพิวเตอ พอก้อปปี้มาวางในคอมปุ้ป คอมดับทันที แบบนี้มันเปนเพราะอารายอ่ะคับ ไม่ได้เปนที่คอมด้วยเพราะว่าลองกะคอมหลายเครื่องแล้วก้อเปนแบบนี้หมดเลย ขนาดลองซื้อ ไมโครเอสดี มาเปลี่ยนแล้วยังเปนเลย มีทางแก้มั้ยคับ
2.รุ่นนี้มันเปลี่ยน ธีม หรือลงโปรแกรมไรได้บ้างอ่ะอยากได้โปรแกรมดูหนัง /ดิกชันนารีจัง *************ผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ
ararr
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : ร่วมด้วยช่วยตอบ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2008 17:38  

ตอบข้างบนนะคับ(คนเชียงใหม่เหมือนกัน) เรื่องเอารูปลงคอมแล้วดับ เนี่ย ลองเอารูปลงจากบูลทูธ ดูสิคับ บูลทูธ usbอันไม่กี่ตังแล้วนิคับ ผมก้อใช้รุ้นนี้อยู่ แต่เอารูปหรือวิดีโอผ่านPC Suit เข้าคอมก้อไม่เป็นปัญหานะคับ หรือว่าจะเป็นที่ FW ก้อได้นะคับ ลองไปอัพที่ศูนย์ดูคับ ส่วนวิธีการดู FW กด *#1234# นะคับ ส่วน FW ของผมคือ F330DXHB2 ซื้อศูนย์เจมาร์ท(แอร์พอท) เลยไม่ต้องกัวเรื่องได้เครื่องดองมาขาย (ราคาที่คุณซื้อ4พันกว่านี่ราคาที่ศูนย์ดีแทคหรือว่าตามตู้ละคับ) แต่ถ้าง่ายๆนะคับ ปิดเครื่องแล้วเอา Micro Sd Card ออกแล้วใช้ต่อคอมทาง Card Reader ดูสิคับ อันนี้ง่ายสุด เร็วกว่า PC Suit ด้วย
pplpp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 01:11  

มานมีหลาย สี จิงหรอ คับ ผม เหน ตามศูนย์แทบทุกที่เค้าก้อมีแต่สีขาวนิ.....
ละ ทามไม ราคาที่ผมดู มาน ตั้ง 5000 กว่านะคับ หรือ ต้องซื้อ พวกร้านตู้ตาม mbk หรือพวกร้านแบบแฝงลอยถึงจาถูก... งง ช่วยแถลงไข ที
yomega
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 01:50  

ผมพึ่งซื้อมาใช้ได้แค่ 2-3 วัน เท่าที่ได้ลองใช้ก็โอเคครับ

ปุ่มที่ว่าไวก็เป็นเหมือนที่หลายๆคนว่าครับ แรกๆก็จะไม่ชินใช้ลำบาก แต่ใช้ไปสักพักจะไม่มีปัญหา

ที่ว่าโทรเข้ายากนั้น ผมใช้ทรู ก็โทรได้ปรกติไม่มีปัญหาเรื่องโทรเข้า

เรื่องแบตฯ นั่น ของผมยังไม่เข้าที คงต้องชาร์ตใหม่แล้วดูใหม่ว่าจะอยู่ได้นานแค่ไหน ปรกติก็ไม่ได้ฟังเพลง ไม่ได้เล่นเกม ไม่ได้เปิดวิทยุ ก็คิดว่าถ้าเข้าที่ดีแล้วก็คงอยู่ได้ 3-4 ต่อการชาร์ต 1 ครั้ง

เรื่องเกมก็เหมือนหลายคนอะครับ เสียดายที่มานไม่มีมาให้ ถ้ามีมาสัก 2-3 เกมก็คงจะดี

สรุปแล้วก็ถือว่าดีครับ ส่วนตัวแล้วผมก็ไม่ยึดติดกับยี่ห้อนะ แค่ราคาถูก มีครบตามที่เราต้องการ
เรียบง่าย ไม่หวือหวา ก็โอเคแล้ว
anbamro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาที่พบนะครับ Samsung F330
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 10:38  

ปัญหาที่พบนะครับ Samsung F330

ภาครับสัญญาณห่วยมาก -- ได้รับ msg บริการ แจ๋ว ของ Dtac ตลอด ว่ามีกี่มิสคอลลล
ต้องโทรกลับตลอดดดดด เครื่องถูกมากๆ แต่ค่าโทรจะแพงขึ้นเรื่อยๆๆๆ

แบตไม่มีคนโทรเข้า เปิดเครื่องอย่างเดียว แบตเน่ามาก อยู่ได้แค่วันเดียวครับ ไม่ได้ฟังเพลงไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้น เปิดเครื่องรอสาย มีแต่ sms missed call เต็มเลย

ซื้อมาแค่อาทิตย์เดียวเอง

ช้ำใจครับๆ

เห็นของถูกแล้วอย่าพึ่งเชื่อนะครับ ฟังผมบ่นแล้วไปลองเล่นกันดู
จะได้รู้ว่าที่พูดจริงหรือไม่ Evil or Very Mad
satino
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 13:08  

เรื่องสัณญาณมันคงเปนที่เครือข่ายอ่ะคับเพราะผมใช้ทรูไม่เหนมีปันหาอารายเลย
ส่วนเรื่องแบตทำไมของคุนอยุ่ได้น้อยจัง ของผมเปิดเครืองรอสายอย่างเดียวอยู่ได้ตั้ง3-4วันแน่ะ แต่ถ้าฟังเพลงบ้างคุยเรื่อยๆๆก้อ2วันนิดๆๆ
แต่อยากถามเหมือนกันว่ามันสามารถเปลี่ยนเปนธีมอื่นๆที่นอกเหนือจากที่ซัมซุงให้มาได้มั้ยครับ อีกอย่างมันน่าจะมีเกมบ้าง555เวลารถติดเบื่อๆๆแก้เซง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: