Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F330 - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 214 / เข้าชม: 421306
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: ร่วมด้วยช่วยตอบ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2008 18:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ararr ผู้เขียน:
ตอบข้างบนนะคับ(คนเชียงใหม่เหมือนกัน) เรื่องเอารูปลงคอมแล้วดับ เนี่ย ลองเอารูปลงจากบูลทูธ ดูสิคับ บูลทูธ usbอันไม่กี่ตังแล้วนิคับ ผมก้อใช้รุ้นนี้อยู่ แต่เอารูปหรือวิดีโอผ่านPC Suit เข้าคอมก้อไม่เป็นปัญหานะคับ หรือว่าจะเป็นที่ FW ก้อได้นะคับ ลองไปอัพที่ศูนย์ดูคับ ส่วนวิธีการดู FW กด *#1234# นะคับ ส่วน FW ของผมคือ F330DXHB2 ซื้อศูนย์เจมาร์ท(แอร์พอท) เลยไม่ต้องกัวเรื่องได้เครื่องดองมาขาย (ราคาที่คุณซื้อ4พันกว่านี่ราคาที่ศูนย์ดีแทคหรือว่าตามตู้ละคับ) แต่ถ้าง่ายๆนะคับ ปิดเครื่องแล้วเอา Micro Sd Card ออกแล้วใช้ต่อคอมทาง Card Reader ดูสิคับ อันนี้ง่ายสุด เร็วกว่า PC Suit ด้วย

FW ผม F330DXGL2

เครื่องไม่มีปัญหาอะไร

พนักงานบอกว่าไม่ต้องอัพใหม่หรอก

เฟิมแวร์มันดูยังไงแล้วต้องอัพยังไง อันไหนใหม่ อันไหนเก่า บอกทีจ้า
เด็กเชียงใหม่111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาที่พบนะครับ Samsung F330
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 12:16  

anbamro ผู้เขียน:
ปัญหาที่พบนะครับ Samsung F330

ภาครับสัญญาณห่วยมาก -- ได้รับ msg บริการ แจ๋ว ของ Dtac ตลอด ว่ามีกี่มิสคอลลล
ต้องโทรกลับตลอดดดดด เครื่องถูกมากๆ แต่ค่าโทรจะแพงขึ้นเรื่อยๆๆๆ

แบตไม่มีคนโทรเข้า เปิดเครื่องอย่างเดียว แบตเน่ามาก อยู่ได้แค่วันเดียวครับ ไม่ได้ฟังเพลงไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้น เปิดเครื่องรอสาย มีแต่ sms missed call เต็มเลย

ซื้อมาแค่อาทิตย์เดียวเอง

ช้ำใจครับๆ

เห็นของถูกแล้วอย่าพึ่งเชื่อนะครับ ฟังผมบ่นแล้วไปลองเล่นกันดู
จะได้รู้ว่าที่พูดจริงหรือไม่ Evil or Very Mad

ผมใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่ของผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยจริงๆ ครับ ไม่ได้เชียร์ samsung จนเกินไปนะครับ แต่ของผมไม่มีปัญหาจริงๆ อาจจะเป็นได้ไหมครับว่า 100 เครื่องอาจจะมีปัญหาซักเครื่องหนึ่ง ผมเดานะครับ แบตก็อยู่ได้ 2-3 วันปกติดี สามารถรับได้ทุกสาย ผมใช้ GSM อยู่

น่าจะเป็นบางเครื่องนะครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปัญหาที่พบนะครับ Samsung F330
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 12:59  

ภาครับสัญญาณห่วยมาก -- ได้รับ msg บริการ แจ๋ว ของ Dtac ตลอด ว่ามีกี่มิสคอลลล
ต้องโทรกลับตลอดดดดด เครื่องถูกมากๆ แต่ค่าโทรจะแพงขึ้นเรื่อยๆๆๆ

แบตไม่มีคนโทรเข้า เปิดเครื่องอย่างเดียว แบตเน่ามาก อยู่ได้แค่วันเดียวครับ ไม่ได้ฟังเพลงไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้น เปิดเครื่องรอสาย มีแต่ sms missed call เต็มเลย

ช้ำใจครับๆ

เห็นของถูกแล้วอย่าพึ่งเชื่อนะครับ ฟังผมบ่นแล้วไปลองเล่นกันดู
จะได้รู้ว่าที่พูดจริงหรือไม่ Evil or Very Mad

ผมว่าเป็นที่สัญญาณ Dtac แล้วอะครับ ของผมใช้ทรูก็ไม่มีปัญหาอะไรสามารถโทรเข้าได้ปรกติ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่สถานที่ ที่เราอยู่ด้วยครับว่ามีสัญญาณมากน้อยแค่ไหน รวมๆแล้วผมว่าคุณภาพกับราคาก็เหมาะสม แบตก็อย่างที่หลายๆคนว่า ก็สามารถอยู่ไ้ด้ 2-3 วัน สำหรับการใช้งานปรกติ ใช้งานหนักก็ 1 วัน ใช้น้อยก็ 3-4 วัน แต่ก็ติเหมือนหลายๆคนครับคือน่าจะมีเกมมาให้บ้างสัก 2-3 เกมก็กำลังดีเหมือนทั่วๆไป

อ้างถึง:
คือผม ซื้อมาใช้ได้สัก1-2อาทิตแล้วอ่ะครับ ทุกอย่างดีหมดอ่ะครับแต่มันมีปันหาอยู่
1.เวลาผมถ่ายรูปแล้ว จะเอารุปลงคอมพิวเตอ พอก้อปปี้มาวางในคอมปุ้ป คอมดับทันที แบบนี้มันเปนเพราะอารายอ่ะคับ ไม่ได้เปนที่คอมด้วยเพราะว่าลองกะคอมหลายเครื่องแล้วก้อเปนแบบนี้หมดเลย ขนาดลองซื้อ ไมโครเอสดี มาเปลี่ยนแล้วยังเปนเลย มีทางแก้มั้ยคับ
2.รุ่นนี้มันเปลี่ยน ธีม หรือลงโปรแกรมไรได้บ้างอ่ะอยากได้โปรแกรมดูหนัง /ดิกชันนารีจัง *************ผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ

ของผมก็ FW เหมือนของคุณก็ปรกติดีสามารถเชื่อมต่อกับคอมผ่าน usb ได้ปรกติไม่มีปัญหาใดๆ โดยใช้ Samsung PC Studio 3 ที่มีมาให้(ตอนลงใหม่ๆจากแผ่นจะมีให้อัพเคตด้วย)

เรื่องธีมผมก็หาจากหลายๆเวปแล้วเหมือนกันก็ไม่มี คงจะไม่สามารถเปลี่ยนได้ หรือ ยังไม่มีใครทำออกมาก็เป็นได้ คงต้องหากันต่อไป

เรื่องโปรแกรมดูหนังตัวเครื่องก็สามารถดูได้ปรกติ ต้องการโปรแกรมดูหนังเพิ่ม ทำไมหรอครับอันนี้ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะพึ่งจะเปลี่ยนมาให้ของแบบนี้เป็นครั้งช่วยให้ข้อมูลในส่วนนี้ที

เรื่องดิกชันนารี ก็เป็นแบบ E>T T>E ประมาณนี้ผมก็เห็นด้วยครับว่าน่าจะมี แต่ถ้าเป็นระบบสะกดคำเขาก็มีมาให้แล้วเป็น T9

ผมลืมไปว่าผมได้สีขาวมา ที่ร้านที่ผมซื้อประจำเขาบอกว่ามี 2 สีแต่ตัวสีฟ้าไม่ค่อยดีมีปัญหาที่ปุ่มเป็นเกือบทุกตัว ยังไงรบกวนท่านที่ใช้สีฟ้า ช่วยบอกที่ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
tebadjai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 18:02  

ผมไปMBKชั้น 4 มาครับ ตอนแรกเค้าบอกว่าราคา 4200-4300 บาท แต่พอเค้าไปเอาของ
เค้าบอกผมว่าของมันขึ้น ตอนนี้อยู่ที่ 4700-4900 บาท ครับ เป็นอย่างนี้ 5 ร้านครับ ...สรุปผมรอสิ้นเดือนดีกว่า
คนช่างคิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 18:41  

ช้ำใจครับๆ

คนนี้ยังไงไปเว็ปไหนก้อโพสแต่แบบนี้ ผมว่าเป็นเพราะความซวยของคุณละมั้ง Twisted Evil
คนอื่นเค้าใช้กันก้อไม่เห้นจะซวยอย่างคุณเลย Evil or Very Mad
ผมซื้อF330มาเดือนกว่าแล้วยังไม่เห็นจะเป็นปัญหาอย่างคุณเลย แบต ใช้ได้2-3 วัน ฟังเพลงไปทำงานไปด้วยซ้ำ ผมใช้เบอร์ดีแทค ไม่เคยมีMissCall เลย ไม่เคยมีใครโทรมาบ่นให้ฟังด้วยซ้ำว่าโทรมาแล้วไม่รับหรือโทรไม่ติด (ผมขายประกันนะคับ ก้อคิดเองละกันว่าต้องใช้งานโทรศัพท์มากขนาดไหน)
ตอนซื้อมาครั้งแรก ปิดเครื่อง ชาร์ทแบต 12 -18ชม.ตามคู่มือหรือเปล่า แบตถึงได้เน่าขนาดนั้น
ส่วนเรื่องสัญญานของผม ขีดมันก้อขึ้นบางลงบาง แต่ผมไม่สนหรอกคับ เพราะโทรเข้าออกได้ดีชัดเจนไม่มีสายหลุดเป็นพอ อีกอย่างนะถ้าเป็นผมซื้อมาแล้วมีปัญหาใช้ไม่ถึงอาทิตย์อย่างคุณคงเอาเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์แล้วถ้าซื้อศูนย์ เค้ารับเปลี่ยนภายใน 7วันนิคับ
ผมซื้อศุนย์J-MART ถึงจะแพงกว่าตามตู้หน่อย แต่แลกกับความสบายใจ(ข้อนี้คงเข้าใจนะคับ) Laughing
จขกท anbamro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 11:17  

คนช่างคิด ผู้เขียน:

ช้ำใจครับๆ

คนนี้ยังไงไปเว็ปไหนก้อโพสแต่แบบนี้ ผมว่าเป็นเพราะความซวยของคุณละมั้ง Twisted Evil
คนอื่นเค้าใช้กันก้อไม่เห้นจะซวยอย่างคุณเลย Evil or Very Mad
ผมซื้อF330มาเดือนกว่าแล้วยังไม่เห็นจะเป็นปัญหาอย่างคุณเลย แบต ใช้ได้2-3 วัน ฟังเพลงไปทำงานไปด้วยซ้ำ ผมใช้เบอร์ดีแทค ไม่เคยมีMissCall เลย ไม่เคยมีใครโทรมาบ่นให้ฟังด้วยซ้ำว่าโทรมาแล้วไม่รับหรือโทรไม่ติด (ผมขายประกันนะคับ ก้อคิดเองละกันว่าต้องใช้งานโทรศัพท์มากขนาดไหน)
ตอนซื้อมาครั้งแรก ปิดเครื่อง ชาร์ทแบต 12 -18ชม.ตามคู่มือหรือเปล่า แบตถึงได้เน่าขนาดนั้น
ส่วนเรื่องสัญญานของผม ขีดมันก้อขึ้นบางลงบาง แต่ผมไม่สนหรอกคับ เพราะโทรเข้าออกได้ดีชัดเจนไม่มีสายหลุดเป็นพอ อีกอย่างนะถ้าเป็นผมซื้อมาแล้วมีปัญหาใช้ไม่ถึงอาทิตย์อย่างคุณคงเอาเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ศูนย์แล้วถ้าซื้อศูนย์ เค้ารับเปลี่ยนภายใน 7วันนิคับ
ผมซื้อศุนย์J-MART ถึงจะแพงกว่าตามตู้หน่อย แต่แลกกับความสบายใจ(ข้อนี้คงเข้าใจนะคับ) Laughing

ผมได้คำตอบที่ค่อนข้างชัดเจนจากทาง Samsung มาแล้วครับ
สำหรับเครื่องเจ้ากรรมนี่

คือ ถ้าใครซื้อโดยได้รับเครื่อง lot แรกๆ ของการผลิต
ทาง เจ้าหน้าที่ Samsung Customer Service แจ้งผมว่า "เครื่อง lot แรก Firmware ยังไม่สมบูรณ์ค่ะ ดังนั้น นำเข้ามา UpFirmware ปัญหาเรื่องการโทรติดยากก็จะหายไปนะค่ะ"

หวังว่า ทุกท่าคงชัดเจนนะครับ

การที่ผมมาโพส เพื่อแจ้งปัญหา สะท้อนปัญหาจากที่ผมใช้
ในส่วนของเครื่องบางส่วนที่ไม่พบปัญหา ก็โชคดีไป
การแชร์ข้อมูลต่างๆเหล่านี้ ไม่ได้หมายความว่าผมมาดิสเครดิต เครื่องรุ่นนี้นะครับ

แต่ว่าเมื่อผมถามกลับทางเจ้าหน้าที่
ทางซัมซุง เอาเครื่องที่ไม่สมบูรณ์แบบนี้ออกมาจำหน่ายได้ยังไง
เสียความรู้สึกมากๆ เจ้าหน้าที่ก็ เออ ทำหน้าแบบว่า ไม่รู้จะตอบยังไง

ล่ะเครื่องที่ผมซื้อ
ติดฉลาก MFA ครับ ซื้อจากศูนย์ Advance ครับ
ไม่ใช่ของหิ้ว ตามตู้

จาก การซื้อมาครั้งแรก ผมเริ่มชารต์ตั้งแต่ 21:30-15:00 แล้วผมไปใช้ ต่างจังหวัดไม่ได้เอาที่ชารต์ไปด้วย ระหว่างนั้น โทรเข้าออก รวมกันไม่เกิน 10 นาที วันรุ่งขึ้นผมตื่นมาดู ประมาณ 09:00 น. อ้าวใครปิดเครื่องตูเนี่ยยย

อะไรกัน แบตชาร์ตมาขนาดนี้ ก็หมดแล้ว
เครื่องบาง แบตก็บาง หน้าจอกว้าง อืมเข้าใจอยู่
แต่เป็นไปไม่ได้ ที่แบตจะหมดไวแบบนี้!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 13:23  

เสียงออกลำโพงดังไหมครับและเสียงจากหูฟังเป็นไงบ้างครับ
sornnarong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 00:29  

ซื้อมาวันที่ 12/8/51 ตอนค่ำๆที่แฟชั่นไอแลนด์ครับชาร์จตามสเป็คทุกอย่าง ตั่งแต่4ทุ่มจนบ่ายกว่าๆ กะเอาไว้รับอย่างเดียวเปิดทิ้งไว้ประมาณ3ทุ่มแบตเริ่มหมด เสียบชาร์จต่อถึง9โมงเช้าไปพบลูกค้าประมาณตอนบ่ายแบ็ตหมดเกลี้ยง คุยงานไม่ได้เรย...กลับบ้านชาร์จต่อเช้ามาไปงานปกติแต่เอะใจแบตมันอุ่นๆตลอดเวลาเปิดเครื่องประมาณบ่ายต้นๆจะโทรหาลูกค้า...แบตหมด...ตอนเย็นส่งซ่อมร้านส่วนแบตยังอุ่นๆอยู่เรย...งง
สรุปอยู่ด้วยกัน3วันไปร้านสะแร้วววว...ร้านบอกซ่อม2อาทิตย์...นานจังอ่ะ
ใครมีเบอร์ศูนย์ซ่อมบอกเบอร์หน่อยสิครับ...แล้วงี้เครมเครื่องใหม่ได้เปล่าครับ
J_J
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 20:08  

อยากรู้ว่า
เวลาถ่ายรูปมานจะช้าเหมือนu600ม่ะอะ

ใครรู้บอกทีนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 13:35  

เสียงออกลำโพง ดังพอใช้ได้ หูฟังไม่ค่อยแนบหูเท่าไหร่

ผมใช้สีฟ้านะ แป้นปุ่มกดไม่เห็นมีปัญหา รบกวนอธิบายปัญหสที่เจอให้หนอ่ยครับ เผื่อจะได้สังเกต หรือจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องน่ะครับ

firmware ผมตอนนี้ไม่มีปัญหานะครับ ของ MFA

ซื้อจาก MBK ชั้น 4 เดินไปโตคิว มองทางซ้าย ก่อนถึงห้องน้ำ ในร้านมีแต่ samsung ร้านนี้แหละใช่เลย 4100 ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วนะ

กด FW *#1234#

FW F330DXGL2

ของคนอื่นเป็นอย่างไรบ้างง[/u]
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2008 22:12  

รุ่นนี้ ลง ดิคชันน่ารี่ ได้ไหมงับ
Knop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Fireware F330
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 00:45  

ทำไม Firemware ผมเป็น F330DXHB2 อะครับ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง
Knop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware f330
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 00:48  

ลืมบอกไปว่าผมเพิ่งซื้อมาวันนี้ที่ ร้าน studiophone มาบุญครองอะครับ
มีอะไรผิดปกติรึเปล่าครับ ไม่เหมือนใครเลย เครื่องสี Omega blue
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 01:35  

มาปั่นกระทู้

ใครซื้อมาใหม่

ช่วยลง firmware ทีค้าบบ

แล้วก็ ใครมี game java application หรือ dict หรืออื่นๆ ช่วยทีครับ สาวกรุ่นนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2008 13:05  

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าถ้าเอามือถือต่อเน็ต แล้วไปโหลดเกมตามเวปที่โหลดฟรีไม่เสียตังค์ จะเล่นเกมได้รึปล่าวครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 20:17  

ตกลงรุ่นนี้เล่นเกมจาว่ายังไงช่วยสอนที มีโหลดมาแล้วแต่เล่นไม่ได้อะงง ต้องทำอย่างไรคนที่เล่นได้สอนที วันนี้ไปอัพ FW มาแล้วตอนนี้เป็น

F330DXHE1
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 23:42  

ถ้าใครจะไปอัพเฟิมแว

ช่วยบอกปัญหาที่เจอกันอัพหน่อยครับ

อัพแล้วได้เวอร์ เฟิมแวร์ใหม่เล่าสุดเลยใช่ไหมครับ

เวอชันอะไร

ดีกว่าเก่ายังไง

ขอบคุณครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 10:49  

Anonymous ผู้เขียน:
ถ้าใครจะไปอัพเฟิมแว

ช่วยบอกปัญหาที่เจอกันอัพหน่อยครับ

อัพแล้วได้เวอร์ เฟิมแวร์ใหม่เล่าสุดเลยใช่ไหมครับ

เวอชันอะไร

ดีกว่าเก่ายังไง

ขอบคุณครับ

ก็ที่ไปอัพกันก็เพื่อแก้ปัญหาที่เกิดขึ้น เช่น ของผมมีปัญหาเรื่องการโทรเข้าในขณะชาร์ตแบต รวมถึงการโทรเข้ายากเป็นบางครั้ง ซื่อมันไม่น่าจะเกิดขึ้น

เรื่องเวอร์ชั่นนั้นก็ได้บอกไปแล้ว F330DXHE1 จะถามว่าล่าสุดเลยไหมก็บอกไม่ได้เหมือนกัน เราไปอัพมาเมื่อวันที่ 28-8-51
Knop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Firmware f330
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 19:51  

31 สิงหาคม 2551
วันนี้ผมไปเปลี่ยนซิม ดีแทค มาแล้ว อาการสัญญาณไม่นิ่ง โทรเข้าไม่ติด ยังคงเป็นอยู่
ที่สยามพารากอน แล้วก็ไปศูนย์ซัมซุงต่อที่มาบุญครอง ชั้นสี่ ใกล้กับ เพาเวอร์บาย
ตอน 4.30 น. ให้ทางศูนย์ up firmware ใหม่ให้รอประมาณ เกือบสองชั่วโมง เสร็จแล้วลอง
ทดลองดูปรากฏว่าสัญญาณค่อนข้างนิ่งขึ้นเยอะ แต่จะรอดูประมาณวันสองวันดูครับว่าภาพรวม
ดีขึ้นจริงหรือเปล่าแล้วจะมาบอกต่อกันอีกครั้ง
firmware เก่า F330DXHB2
up แล้วเป็น F330DXHE1 ครับ
เป็นตัวล่าสุดหรือเปล่าไม่รู้ครับเขาไม่ได้บอกอะไรแค่ให้ลองใช้ดูก่อนว่าหายมั้ย
เท่าที่ลองโทรคุยดูเสียงลำโพงดังชัดเจนขึ้นมากครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 12:07  

ผมจะเอาไปอัพเฟิมแวร์ดีหรือป่าวหว่า

อาการก็ไม่มีอะไร

แต่ความรู้สึกมันเหมือนถ้าอัพใหม่ๆ มันจะดีอ่ะ

F330XGL2
fan samsung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 12:21  

ผมจะเอาไปอัพเฟิมแวร์ดีหรือป่าวหว่า

แต่ความรู้สึกมันเหมือนถ้าอัพใหม่ๆ มันจะดีอ่ะ

F330XGL2

ในความคิดของผมนะครับ ถ้ามันดีอยู่แล้วก็ไม่ต้องดีกว่าครับ ถ้าไปอัพ มาอาจจะเพี้ยนไปก็ได้
แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
samsung11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 12:24  

ผมฟังเพลง ออกลำโพง เสียงดังกว่า โนเกีย 5310 อีกครับพี่น้อง เพียงแต่ 5310 มีมิติมากกว่า แต่เบาครับ
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : f330
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 14:55  

สวยดีครับชอบมาก สัญญาณก็ปกติดีครับ แต่ต้องเป็น firmware ตัวใหม่นะครับ
อื่นๆ ก็ทั่วไป สไตล์เคื่องสไลด์ ผมใช้สี Omega blue อยู่ครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 00:31  

F330XGL2

อย่าต่างแฟชั่นครับ ไม่ใช้เห็นว่ามาโพสกันว่า อัพ FW มาแล้วดี ก็จะไปอัพบ้าง ถ้าใช้แล้วไม่เจอปัญหาก็ใช้ไปเถอะครับไม่ต้องอัพหรอก ถ้าไปอัพแล้วมาไม่ดีขึ้นแต่กลับแย่ลงกว่าเดิมจะเป็นเรื่อง แล้วกลายเป็นว่าออกมาบ่นที่หลังว่า Samsung ทำของไม่ดีออกมาขายซะงั้น ที่ไปอัพเพราะมีปัญหากันจริงๆ ถ้าผมไม่เจอปัญหาผมก็ไม่ไปอัพหรอกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 14:57  

ได้ข่าวว่าของขาดตลาดอ่ะ

จริงป่าวเอ่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 13:34  

ไปเดินดูมาครับ ของขาด ขายประมาณ 4900 บาท ครับ
Xcstasy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2008 23:00  

ซื้อมาแล้ว เซ็นปิ่น เป็นเครื่องล็อตแรกๆเลยอ่ะSmile

แบตหมดเร็วมาก คุยได้10นาทีแบตไปก่อนซะแล้ว Confused

ซิมDTACไม่ต้องพูดถึง มิสคอลบาน แจ๋วๆกระจายLaughing

พรุ่งนี้เอาไปศูนย์พันธิบ กลัวเจอม็อบ แม่จะยิงกระจุย Twisted Evil

ซื้อมาสามวันแล้ว เลวร้ายที่สุด ประวัติศาสตร์ชาติไทย Rolling Eyes

ไม่ซื้ออีกแล้ว เกาหลีหมีแพนด้า ของโล๊ะGoไทยแลนด์ Mad
มิส ไซแอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 01:49  

ไม่เห็นมีปัญหาเท่าไหร่เลยอ่ะ แต่เรื่องโทรติดบ้างไม่ติดบ้างก็มีนะ แต่ ตอนนี้ไม่ค่อยเป้นแล้วล่ะ

ขัดใจอยู่ไม่กี่อย่าง ตรงเรื่อง โชว์รูปเวลาโทรเข้า-ออก มันเล็ก ปกติรุ่นๆก่อนๆ จะเต็มจอ แต่รุ่นนี้ดันไม่เป็ฯแบบนั้น โทรเข้าแสดงวีดีโอ ก็ไม่ได้

สรุปใช้ เก๋ๆ เราซื้อ 3,500บาท ที่แฟนชั่นไอแลดน์

โดยรวมแล้ว ก็ พอใช้ได้ สมราคา(แล้วแต่คนชอบด้วย)
มิส ไซแอม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 01:51  

4,500บาท ค่ะ พิมพ์ราคาผิด ไม่ใช่ 3,500บาท
จำร้านไม่ได้ ลองหาๆ ดูแถวๆ เจมาทร์
Park Hee Jung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 02:17  

คือ อยากถามว่า สามารถเพิ่ม ภาษาเกาหลี เข้าไปได้ไหมคะ ให้มีเมนู ไทย, อังกฤษ และ เกาหลี ค่ะ ทำได้ที่ไหนบ้างคะ เพราะ ที่มีมากับเครื่อง มี ภาษาไทย อังกฤษ อินโดฯ เวียตนาม. รบกวน ผู้รู้ด้วยนะคะ
Xcstasy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 02:44  

มิส ไซแอม ผู้เขียน:
ไม่เห็นมีปัญหาเท่าไหร่เลยอ่ะ แต่เรื่องโทรติดบ้างไม่ติดบ้างก็มีนะ แต่ ตอนนี้ไม่ค่อยเป้นแล้วล่ะ

ขัดใจอยู่ไม่กี่อย่าง ตรงเรื่อง โชว์รูปเวลาโทรเข้า-ออก มันเล็ก ปกติรุ่นๆก่อนๆ จะเต็มจอ แต่รุ่นนี้ดันไม่เป็ฯแบบนั้น โทรเข้าแสดงวีดีโอ ก็ไม่ได้

สรุปใช้ เก๋ๆ เราซื้อ 3,500บาท ที่แฟนชั่นไอแลดน์

โดยรวมแล้ว ก็ พอใช้ได้ สมราคา(แล้วแต่คนชอบด้วย)

รอเจอกันที่ศูนย์นะค่ะ อิอิ 4500 โทรติดไม่ติดอ่ะค่ะ ปัญหาเลยล่ะ

รึจะรอจนพังก้ไม่ได้ว่าอะไรนะจ๊ะ อิอิ ตัวใครตัวมันค่ะ Razz
samsung11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 11:02  

ชาร์ตแบตฯ นานโคตร 2.30 ชั่วโมงยังไม่เต็ม รุ่นก่อนๆ ไม่เห็นนานเท่านี้เลย
ระยะเวลาการใช้ก็พอๆกัน 2-3 วัน ใครช่วยวิจารณ์หน่อย เหมือนกันรึเปล่า
ฟั่งชั่นอื่นๆ ok
knop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ss f330
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 22:01  

31 สิงหาคม 2551
วันนี้ผมไปเปลี่ยนซิม ดีแทค มาแล้ว อาการสัญญาณไม่นิ่ง โทรเข้าไม่ติด ยังคงเป็นอยู่
ที่สยามพารากอน แล้วก็ไปศูนย์ซัมซุงต่อที่มาบุญครอง ชั้นสี่ ใกล้กับ เพาเวอร์บาย
ตอน 4.30 น. ให้ทางศูนย์ up firmware ใหม่ให้รอประมาณ เกือบสองชั่วโมง เสร็จแล้วลอง
ทดลองดูปรากฏว่าสัญญาณค่อนข้างนิ่งขึ้นเยอะ แต่จะรอดูประมาณวันสองวันดูครับว่าภาพรวม
ดีขึ้นจริงหรือเปล่าแล้วจะมาบอกต่อกันอีกครั้ง
firmware เก่า F330DXHB2
up แล้วเป็น F330DXHE1 ครับ
เป็นตัวล่าสุดหรือเปล่าไม่รู้ครับเขาไม่ได้บอกอะไรแค่ให้ลองใช้ดูก่อนว่าหายมั้ย
เท่าที่ลองโทรคุยดูเสียงลำโพงดังชัดเจนขึ้นมากครับผม

ุ6 กันยายน 2551
จากเมื่อได้ up firmware เป็นตัวใหม่แล้วทดลองใช้มาได้ หกวัน ผลปรากฏว่า
ใช้ได้ดีปกติแล้วครับ ใช้คุยและฟังเพลง GPRS เข้าเวปประปราย ได้ประมาณ 2-3 วัน
เรื่องโทรไม่ติด รับไม่ได้ไม่มีแล้ว แต่เวลาเข้าเวป gprs สายที่โทรเข้าจะไม่ค่อยได้
แจ๋วตลอด ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
ส่วนเวลาที่ใช้ในการชาร์จแบต ก็ประมาณ 2-3 ชั่วโมงครับกว่าจะเต็มนานเหมือนกัน
เครื่องผมด้านหลังเครื่องบอกว่า made in korea by samsung ไม่ใช่ china ?
Xcstasy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 22:43  

06/09/2551

วันนี้กะจะไปพันทิบ แต่ฝนตกเลยไปเซ็นปิ่นแทน พอดีเรียนที่ศาลายาไม่อยากไปไหนไกลๆ

เดวกลับไม่ทัน ไปศูนย์IECร้านบอกเพิ่งซื้อไปแค่สองวันเอง ไปเปลี่ยนกับร้านที่ขายดีกว่าค่ะ

เผื่อได้เครื่องใหม่ ประมาณว่าหากเครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ในเจ็ดวัน โอ้~OMG

พอถึงร้านขายมือถือชั้น4ทางร้านกลับบอกว่าF330ชาจ์ตแบตเต็มอยู่ได้ประมาณ 10 ชม.ค่ะ

ทั้งๆที่เราเอากล่องไปด้วยข้างๆยังเขียนไว้เล่นเพลงนานถึง20ชม. แต่นี่ยังไม่เคยใช้โทรเลย

ตั้งแต่6โมงเช้าถึง3โมงเย็นกว่าๆแบตดับอนาถ ยังมีหน้ามาโกหกเราอีก แถมพนักงานขายก้

มามุงเย้ยเราอีก เราโกรธมากๆเลย แต่ก้นะระดับการศึกษามันต่างนี่นาไม่อยากลดตัวไปเถียง

กับพวกมันหรอก ทำมาเป็นบอกอาการที่เครื่องเราเป็นมันปกติดี หลอกควายยังไม่ได้เลย เจ๊~

โกหกไม่ดูวรรณะเล้ย ไม่อยากบอกประจานชื่อร้านให้เสื่อมเสีย เพราะเราก้มีการศึกษาอ่ะนะ

รู้ว่าสิ่งไหนควรไม่ควร แต่ยังงี้มันก้เกินไป นั่งกันอยู่สิบกว่านาทีเถียงกันแบบเหมือนคุยสนุกๆ

แต่ทั้งสองฝ่ายก้แฝงไปด้วยความเห็นแก่ตัวทั้งนั้น จะไม่ให้เห็นแก่ตัวได้ไง เงินชั้นซื้อนินา

สุดท้ายทางร้านก้ยอมเปลี่ยนให้จนได้ ยังไม่ได้เครื่องใหม่หรอกแต่ให้เราส่งเครม ควายย~

ไม่ทำแต่แรกว่ะ โน้มน้าวอยู่นั่นแหละ ไร้สาระสิ้นดี แถมมาแซวเราอีก ว่าไม่ไปศูนย์ใหญ่ล่ะ

มาเปลี่ยนที่ร้านมันทำไม แล้วทำไมตอนเราซื้อบอกให้มาที่ร้านล่ะ บริการหลังการขายดีเลิศ

จิงๆ ถุย~ เอาเวลาไปท่องสคริปส์ก่อนมาหลอกเราดีกว่ามั๊ย เผื่ิ่อจะได้เนียนขึ้นมาอีกนิดนึง

แต่นี่หลอกกันแบบหน้าตาเฉย ไม่แทคทีมเลย แถมยังไม่มีความรู้ด้านภาษาอังกษที่ดีพอ

พูดถูกพูดผิดอยู่นั่นแหละ ประมาณพูดศัพท์เทคนิคข่มเราอ่ะนะ เฮ้อ~ไม่อยากจะเสวนาด้วย

เดวมาต่อตอนต่อไปนะค่ะ ในวันไปรับเครื่องคืนค่ะ Surprised
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 01:33  

Xcstasy ผู้เขียน:
06/09/2551

วันนี้กะจะไปพันทิบ แต่ฝนตกเลยไปเซ็นปิ่นแทน พอดีเรียนที่ศาลายาไม่อยากไปไหนไกลๆ

เดวกลับไม่ทัน ไปศูนย์IECร้านบอกเพิ่งซื้อไปแค่สองวันเอง ไปเปลี่ยนกับร้านที่ขายดีกว่าค่ะ

เผื่อได้เครื่องใหม่ ประมาณว่าหากเครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนเครื่องได้ในเจ็ดวัน โอ้~OMG

พอถึงร้านขายมือถือชั้น4ทางร้านกลับบอกว่าF330ชาจ์ตแบตเต็มอยู่ได้ประมาณ 10 ชม.ค่ะ

ทั้งๆที่เราเอากล่องไปด้วยข้างๆยังเขียนไว้เล่นเพลงนานถึง20ชม. แต่นี่ยังไม่เคยใช้โทรเลย

ตั้งแต่6โมงเช้าถึง3โมงเย็นกว่าๆแบตดับอนาถ ยังมีหน้ามาโกหกเราอีก แถมพนักงานขายก้

มามุงเย้ยเราอีก เราโกรธมากๆเลย แต่ก้นะระดับการศึกษามันต่างนี่นาไม่อยากลดตัวไปเถียง

กับพวกมันหรอก ทำมาเป็นบอกอาการที่เครื่องเราเป็นมันปกติดี หลอกควายยังไม่ได้เลย เจ๊~

โกหกไม่ดูวรรณะเล้ย ไม่อยากบอกประจานชื่อร้านให้เสื่อมเสีย เพราะเราก้มีการศึกษาอ่ะนะ

รู้ว่าสิ่งไหนควรไม่ควร แต่ยังงี้มันก้เกินไป นั่งกันอยู่สิบกว่านาทีเถียงกันแบบเหมือนคุยสนุกๆ

แต่ทั้งสองฝ่ายก้แฝงไปด้วยความเห็นแก่ตัวทั้งนั้น จะไม่ให้เห็นแก่ตัวได้ไง เงินชั้นซื้อนินา

สุดท้ายทางร้านก้ยอมเปลี่ยนให้จนได้ ยังไม่ได้เครื่องใหม่หรอกแต่ให้เราส่งเครม ควายย~

ไม่ทำแต่แรกว่ะ โน้มน้าวอยู่นั่นแหละ ไร้สาระสิ้นดี แถมมาแซวเราอีก ว่าไม่ไปศูนย์ใหญ่ล่ะ

มาเปลี่ยนที่ร้านมันทำไม แล้วทำไมตอนเราซื้อบอกให้มาที่ร้านล่ะ บริการหลังการขายดีเลิศ

จิงๆ ถุย~ เอาเวลาไปท่องสคริปส์ก่อนมาหลอกเราดีกว่ามั๊ย เผื่ิ่อจะได้เนียนขึ้นมาอีกนิดนึง

แต่นี่หลอกกันแบบหน้าตาเฉย ไม่แทคทีมเลย แถมยังไม่มีความรู้ด้านภาษาอังกษที่ดีพอ

พูดถูกพูดผิดอยู่นั่นแหละ ประมาณพูดศัพท์เทคนิคข่มเราอ่ะนะ เฮ้อ~ไม่อยากจะเสวนาด้วย

เดวมาต่อตอนต่อไปนะค่ะ ในวันไปรับเครื่องคืนค่ะ Surprised

เห็นใจจริงๆนะที่เจอร้านแบบนี้ ก็คงแนะนำได้แค่ว่าโอกาสหน้าก็หาร้านใหม่ แล้วก็บอกต่อคนรู้จักให้เขาระวังตัวด้วย (แต่คงไม่ต้องแนะนำแล้วมั้งก็คงคิดแบบนี้อยู่แล้ว)

ส่วนเรื่องปัญหาของเครื่อง ก็แนะนำ่ว่าโอกาสหน้าไม่ต้องสนใจอะไรมากเข้าศูนย์อย่างเดียวดีที่สุึด เพราะร้านที่เราไปซื้อเขาก็บอกให้เราไปที่ศูนย์เองเลย และก็บอกอีกว่าถ้าให้ร้าน เขาก็ไปที่ศูนย์เหมือนกัน ถ้าไปเองก็ไม่ต้องรอนาน ก็ขึ้นอยู่ว่ามีคนไปติดต่อมากน้อยแค่ไหน เราไปพนักงานบอกให้รอ 2 ชั่วโมง เอาเข้าจริงทำแค่ประมาณ 30 นาทีก็เสร็จแล้ว
grean
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Sep 2008 22:03  

hey จะบอกให้ ที่บอกว่ารับสัญญาณไม่ดี มันเป็นกับซิมของ DTAC ซึ่งเครื่องเราก็มีปัญหาเหมือนกัน เลยเอาไป อัพเฟิร์มแวร์ เป็น F330DXHE1 ปัญหาเรื่องสัญญาณหายปลิดทิ้งเลย ใครมีปัญหาเรื่องนี้ก็สบายใจได้ อย่าพึ่งรีบเอาไปขายทิ้งเลย ให้โลกรู้ไว้ของดี ฟังชัั่นเยี่ยม ในราคาแบบนี้ก็ยังมีอยู่ในโลก อิอิ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2008 01:46  

grean ผู้เขียน:
hey จะบอกให้ ที่บอกว่ารับสัญญาณไม่ดี มันเป็นกับซิมของ DTAC ซึ่งเครื่องเราก็มีปัญหาเหมือนกัน เลยเอาไป อัพเฟิร์มแวร์ เป็น F330DXHE1 ปัญหาเรื่องสัญญาณหายปลิดทิ้งเลย ใครมีปัญหาเรื่องนี้ก็สบายใจได้ อย่าพึ่งรีบเอาไปขายทิ้งเลย ให้โลกรู้ไว้ของดี ฟังชัั่นเยี่ยม ในราคาแบบนี้ก็ยังมีอยู่ในโลก อิอิ

เราใช้ truemove ก็เป็นเหมือนกัน เท่าที่ดูเหมือนกับว่ามัน support กับ AIS มากกว่า
ตามดูผลงาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2008 11:45  

คนช่างคิด ผู้เขียน:

ช้ำใจครับๆ

ผมแวะมาตามดูผลงาน ของคนช่างคิดนะครับ
คงเห้นปัญหากันแล้วนะครับ
จะซื้อเครื่องรุ่นนี้ ควรจะต้องพิจารณาอะไรบ้าง
สเปคเครื่องกับราคา ดูโอเคมากมายยยยย
แต่เครื่องเองมันมีปัญหาเรื่อง
1.Firmware ที่ไม่เสถียร ทำให้เครื่องรับสายไม่ได้ ขึ้น missed call ตลอด
2.ก็ Firmware นั่นอีก ที่ช่างประจำศุนย์มาบุญครอง แจ้งผมเองว่า ทำให้แบตสำรองไฟได้ไม่เต็มที่ จึงใช้ได้ไม่นาน แบตก็หมด ทั้งๆที่ชารต์มากกว่า 15 ชม.
3.ปุ่มกดสัมผัส ที่พบบ่อยคือปุ่มล่าง กดไม่ค่อยจะติดเลยยยยย

ต้องใช้ความพยายามนิดนึงนะครับ ในการใช้เครื่องรุ่นนี้
แต่เมื่อปรับตัวได้แล้ว
ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้ว

ที่ถามกันเรื่องเสียง อาจจะไม่ดังสนั่นเหมือน Sony หรือ Nokia เท่าไหร่
ถ้าหูระดับเทพ ก็อย่าครับ อย่าลองของ
แต่ถ้าแยกแยะเบสไม่ได้ ใช้ไปเถอะคุ้ม!

กับเรื่องกล้อง มันตอบสนองช้าทุกรุ่นอยู่แล้ว
เท่าที่เคยเล่นของเพื่อนมา J700 U600 F330 อีกตัวจำรุ่นไม่ได้
ก็พบปัญหาตอนกดชัตเตอร์ ถ้ามือสั่น ภาพก็ไม่นิ่ง และดีเลย์ไปแป๊บนึง กว่าจะจับภาพได้

ลองพิจารณาข้อมูลดูนะครับ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามครับ
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 08:36  

คือ อยากรู้ว่า จะตั้งพวกวอลเปเปอร์กับริงโทนน่ะต้องย้ายเอาไปเก็บในเมมเครื่องก่อนรึปล่าวครับ แล้วก็อีกเรื่องนึง ดูรูปในเมมนี่กดดูเต็มจอได้ไหมครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถามครับ
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2008 01:51  

midd ผู้เขียน:
คือ อยากรู้ว่า จะตั้งพวกวอลเปเปอร์กับริงโทนน่ะต้องย้ายเอาไปเก็บในเมมเครื่องก่อนรึปล่าวครับ แล้วก็อีกเรื่องนึง ดูรูปในเมมนี่กดดูเต็มจอได้ไหมครับ

ไม่ต้องย้ายลงเครื่องครับ เลือกจากใน memory ได้เลยแล้วมันจะมาอยู่ในเครืองเอง ไม่สามารถดูเต็มจอได้ครับ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 21:05  

ขอบคุณครับ เอ่อ ปุ่มสัมผัสกดติดบ้างไม่ติดบ้าง ไอ้เรื่องปุ่มสัมผัสทิศทางอ่ะ มานกดยากเป็นบางครั้งอ่ะครับ(โดยเฉพาะ ปุ่มลงและผมก็เริ่มรู้สึกว่าปุ่มซ้าด้วยละ) ไม่ทราบว่าเป็นอันบ้างมั้ยครับ ของผมศูนย์MFA เฟิร์มแวรืเก่ากึ๊ก แต่ไม่มีปัญหาเรื่องฟิ์มแวร์เหมือนที่เค้าพูดกันนะ^^ ต้องใช้แบบอดทนๆหน่อย
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 21:49  

รุ่นนี้ย้ายหรือเอาoperator logo ออกไม่ได้เหรอเนี่ย D900iเครื่องเก่ามันย้ายขึ้นลงหรือเอาออกได้อ่ะ เฮ้อ แต่นังดีที่มันยังยอยู่ข้างล่าง ไม่เกะกะไรมาก ใครรู้วิธีเอาออกบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ^^
neopor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีเหมือนกัน
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2008 14:30  

เพิ่งซื้อมือสองมา เค้าขาย3800แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ
หรือยังไม่เจอไม่รู้ เพิ่งลองได้ครึ่งวันเอง
ลองกอง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2008 21:16  

ปุ่มสัมผัสมานเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์ด้วยมั้ยครับ แตะติดมั่งไม่ติดมั่ง เป้นงงครับ
pi=im
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กำลังอยากซื้ออ่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 12:49  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะ มีงบน้อย
แล้วดูรวมๆแล้วโอเคมั้ย ที่เห็นว่ามีปัญหา firmware อะไรเนี่ยะ
มันคืออะไรอ่ะ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่
แต่อยากซื้อรุ่นนี้อยู่
รบกวนผู้ที่ซื้อแล้วช่วยบอกทีคับ Wink
i_!KoikzZz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 21:24  

ตอนนี้ครับผมใช้อยู่ F330

ผมว่ามันดีน่ะครับ

แต่ไม่เข้าใจ

หน้าจอ 320x240

แต่พอใส่ไฟล์ mp4 ที่ขนาด เท่าหน้าจอ

มันบอก ไม่รองรับ

ถ้าใครรู้วิธีทําให้ดูได้

ช่วยบอกด้วยครับ

ขอขคุณ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2008 23:04  

เอ่อ รุ่นนี้รองรับVDO 176*144ครับ ถึงจอมานจาละเอียด240*320 แต่ดูไม่ได้ครับ ผมลองและ ในPC studioดันมีให้แปลงVDOของุ่นนี้เป็น240*320ด้วย แต่ผมขอยืนยันว่าดูได้แค่176*144ครับ ส่วนใหญ่มือถือที่กล้องถ่ายVDOได้ความละเอียดสุดเท่าไหร่ ความละเอียดที่รองรับในการดูก็จะเป็นเท่านั้นครับ^^ เช่น รุ่นนี้ถ่ายได้ละเอียดสูงสุด176*144 ก็จาดูได้176*144ครับ ดูเกินนั้นไม่ได้
goopae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย....
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 12:53  

ขายครับเพิ่งซื้อมา...ประมาณเดือนก่าๆ....ไม่ค่อยได้ใช้....สภาพ 99%

สนใจติดต่อมานะ....จาขายไปถอยออมเนีย...0831312252(กทม)
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 00:41  

ราคาน่าจาราวๆ4000กว่าๆถึง4000ปลายๆ อันนี้ผมก็ไม่ทราบ ผมซื้อมา4900บ. แนะนำให้ซื้อเป็นสีขาวครับ ไม่ใช่เพราะมันสวยกว่านะ แต่ผมไปศูนย์ซัมซุงที่MBK เค้าบอกว่สีฟ้า(Omega Blue)มันมีปัญหาเรื่องปุ่มสัมผัสมากว่าสีขาวอ่ะครับ แล้วอะไหล่ก็ขาดตลาดด้วย จาซื้อก็ลองเล่นดีๆนะครับ โดยเฉพาะ ปุ่มลง เซ็งมากครับ พนักงานให้รออีกเดือนนึงอะไหล่ถึงจะมา ผมได้แต่นั่งเคาะมันให้ปุ่มมานติดดีเนี่ย เบื่อแย่ละ
pp200
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายหลุดบ่อย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 09:15  

พอดีเพิ่งซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 เดือน ทำไมสายมันหลุดบ่อยๆ ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ คุยได้ประมาณ 7 วินาที ก็ตัด เป็นแบบนี้บ่อยๆ ทั้งที่เครื่องเก่าเป็นโนเกียไม่เคยเป็นแบบนี้เลย T-T" ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยหน่อยนะคะ สายจะหลุดเวลาขับรถ อยู่ BTS เดินก็หลุดค่ะ หรือบางครั้งลองยืนอยู่เฉยๆก็หลุดบ่อยๆ จนน่ารำคาญ เศร้าจริงๆ Crying or Very sad
Xcstasy
Year's Star

หัวข้อ : โทรหาแฟนไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 20:25  

เราส่งเคลมอ่ะ ได้เครื่องใหม่แล้วดีใจมากมาย Smile Smile Smile Smile Smile

...แต่ กรูจะเอาไปเทิร์นแล้ว แม่ง Mad แฟนโทรก้ไม่ติด โทรออกก้ไม่ติด firmwareใหม่

แบตใหม่ แต่ก้มิได้นำพาอะไรเลย ลาก่อนSamsung สวัสดีI-mobile TV626 เคยใช้

I-mobile 611 มาสองปี ไม่เคยมีปัญหา พอไปซ่อมที่ศูนย์อีก บอกว่าอยู่สัญญาณอ่ะ

แฟนเราเรียนสก. แถวพระนครอยู่ในกรุงเทพ เนี่ย ไหงไม่มีสัญญาณฟ่ะ แม่ง เซ็งชิบ Twisted Evil
Road
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายครับ
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 11:45  

ใครอยากได้ ขายครับ ซื้อเมื่อ 24 ก.ย.2551 ใช้ได้ 2 วัน ซื้อมา 4900 สี Omega Blue
ขาย 4200 สนใจติดต่อคุณโรจน์ 08-4009-2277
samsung11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โทรหาแฟนไม่ได้เลย
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 13:01  

Xcstasy ผู้เขียน:
เราส่งเคลมอ่ะ ได้เครื่องใหม่แล้วดีใจมากมาย Smile Smile Smile Smile Smile

...แต่ กรูจะเอาไปเทิร์นแล้ว แม่ง Mad แฟนโทรก้ไม่ติด โทรออกก้ไม่ติด firmwareใหม่

แบตใหม่ แต่ก้มิได้นำพาอะไรเลย ลาก่อนSamsung สวัสดีI-mobile TV626 เคยใช้

I-mobile 611 มาสองปี ไม่เคยมีปัญหา พอไปซ่อมที่ศูนย์อีก บอกว่าอยู่สัญญาณอ่ะ

แฟนเราเรียนสก. แถวพระนครอยู่ในกรุงเทพ เนี่ย ไหงไม่มีสัญญาณฟ่ะ แม่ง เซ็งชิบ Twisted Evil

ผมว่าเป็นบางเครื่องหรือเปล่าครับ แสดงว่าคุณเป็นคนโชคร้ายคนหนึ่ง ที่เจอเครื่องไม่ดีพอดีเลย...ซวยไป ของผมไม่มีปัญหาอะไรเลย
ว่างๆ ก็ทำบุญ บ้างนะครับ
samsung Fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 13:04  

เอ่อ รุ่นนี้รองรับVDO 176*144ครับ ถึงจอมานจาละเอียด240*320 แต่ดูไม่ได้ครับ ผมลองและ ในPC studioดันมีให้แปลงVDOของุ่นนี้เป็น240*320ด้วย แต่ผมขอยืนยันว่าดูได้แค่176*144ครับ ส่วนใหญ่มือถือที่กล้องถ่ายVDOได้ความละเอียดสุดเท่าไหร่ ความละเอียดที่รองรับในการดูก็จะเป็นเท่านั้นครับ^^ เช่น รุ่นนี้ถ่ายได้ละเอียดสูงสุด176*144 ก็จาดูได้176*144ครับ ดูเกินนั้นไม่ได้

ผมเคยดู VDO ที่ถ่ายจาก nokia N70 ภาพออกมาดีมากๆ ชัดเจน และมีขนาดใหญ่ อยากให้ sumsung ทำได้อย่างนั้นจัง
Olofinjana
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...?
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 19:15  

sornnarong ผู้เขียน:
ซื้อมาวันที่ 12/8/51 ตอนค่ำๆที่แฟชั่นไอแลนด์ครับชาร์จตามสเป็คทุกอย่าง ตั่งแต่4ทุ่มจนบ่ายกว่าๆ กะเอาไว้รับอย่างเดียวเปิดทิ้งไว้ประมาณ3ทุ่มแบตเริ่มหมด เสียบชาร์จต่อถึง9โมงเช้าไปพบลูกค้าประมาณตอนบ่ายแบ็ตหมดเกลี้ยง คุยงานไม่ได้เรย...กลับบ้านชาร์จต่อเช้ามาไปงานปกติแต่เอะใจแบตมันอุ่นๆตลอดเวลาเปิดเครื่องประมาณบ่ายต้นๆจะโทรหาลูกค้า...แบตหมด...ตอนเย็นส่งซ่อมร้านส่วนแบตยังอุ่นๆอยู่เรย...งง
สรุปอยู่ด้วยกัน3วันไปร้านสะแร้วววว...ร้านบอกซ่อม2อาทิตย์...นานจังอ่ะ
ใครมีเบอร์ศูนย์ซ่อมบอกเบอร์หน่อยสิครับ...แล้วงี้เครมเครื่องใหม่ได้เปล่าครับ

ไม่จิงละคับ ท่านติดตลกกันแล้วละ ผมใช้ชาร์ท2-3วัน 1ครั้ง

ฟังเพลงวันละประมาณ3-4ชม.ทั้งเปิดลำโพง+หูฟัง เปิดบลูทูธไม่เคยปิด

เมากาวแล้วละท่าน

แต่เรื่องโทรไม่ค่อยติดเนี่ยจิงคับ แต่พอไปอัพFWมาก้อน้อยลง

ไม่หายขาดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 11:09  

ใครเล่น EDGE ของ true ได้บ้างครับ

เพราะว่าผมตั้งค่าไม่ได้ โทรไปที่ทรูก็บอกว่า ไม่มีการตั้งค่าอันนี้ให้ไปตั้งที่ ศูนย์ซัมซุงเอง

แป่วเลย

ผมว่า ทรู โคตรจะบอกปัดเลยอ่ะ

ผมโทรไปตั้งสี่รอบ ลองตั้งทุกอย่างแล้ว

ถ้าใครเล่นได้ช่วยลงค่าการตั้งให้หน่อยนะครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 01:27  

ใครเล่น EDGE ของ true ได้บ้างครับ

เพราะว่าผมตั้งค่าไม่ได้ โทรไปที่ทรูก็บอกว่า ไม่มีการตั้งค่าอันนี้ให้ไปตั้งที่ ศูนย์ซัมซุงเอง

แป่วเลย

ผมว่า ทรู โคตรจะบอกปัดเลยอ่ะ

ผมโทรไปตั้งสี่รอบ ลองตั้งทุกอย่างแล้ว

ถ้าใครเล่นได้ช่วยลงค่าการตั้งให้หน่อยนะครับ

ผมก็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็้็็็็็็็็็้้็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็็้็็็็็็็็็็็็้้็็็็็็็็็็็็เล่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่นได้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ตามปรกติิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืืนะครััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััับ ไม่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่มีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีปััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััััญหาอะไร

อ้างถึง:
แต่เรื่องโทรไม่ค่อยติดเนี่ยจิงคับ แต่พอไปอัพFWมาก้อน้อยลง

อันนี้ี้ี้ีีี้ีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีีก็็็็็็็็็็็็็็็็็ไม่มีปัญหา หลังจากอัพมาแล้วหายขาดเลยครับ สามารถรับสายได้ตามปรกติิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิิ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 11:08  

samsung Fan ผู้เขียน:

ผมเคยดู VDO ที่ถ่ายจาก nokia N70 ภาพออกมาดีมากๆ ชัดเจน และมีขนาดใหญ่ อยากให้ sumsung ทำได้อย่างนั้นจัง

อ่อ คือ Nokia N70ถ่ายเป็นวีดีโอเป็นMP4ความละเอิยด320*240ครับ มันเลยชัด รุ่นนี้เล่นMP4ได้เหมือนกันแต่ความมละเอียดอย่างที่บอกไว้ครับ176*144ครับ^^ รู้สึกของN70จะเล่นวีดีโฮด้วยReal Playerด้วยช่ายมะ ซิมเบี้ยนนิ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...?
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 11:16  

Olofinjana ผู้เขียน:
sornnarong ผู้เขียน:

ไม่จิงละคับ ท่านติดตลกกันแล้วละ ผมใช้ชาร์ท2-3วัน 1ครั้ง

ฟังเพลงวันละประมาณ3-4ชม.ทั้งเปิดลำโพง+หูฟัง เปิดบลูทูธไม่เคยปิด

เมากาวแล้วละท่าน

ปัญหานั้นไม่ได้ติดตลกครับ มันเป็นที่เฟิร์มแวร์ครับ ให้ลองไปอัฟดู ส่วนเรื่องที่โทรติดบ้างไม่ติดบ้าง อันนี้ก็เฟิร์มแวร์อีกอ่ะครับ หุหุ มีไรโทษเฟิร์มแวร์ไว้ก่อน แต่ทางศูนย์ก็ยอมรับผิดมานะครับว่าเป็นที่เฟิร์มแวร์ไม่เสถียร ให้ไปอัฟเป็นตัวใหม่ที่ศุนย์ได้เลยครับ

ของผมมีปัญหาคาใจหลายอย่างเลย
1. โทรออกเปิดคุยทางลำโพงได้ แต่ตอนมีคนโทรมา เปิดไม่ได้ครับ ไม่มีฟังก์ชั่นให้เปิดเหมือนอนโทร งงครับ
2. เวลามันเตือนแบตอ่อน มันเตือนสองถึงสามครั้งแล้วมานก็จาแบตหมด ปิดตัวเองเฉยเลย เคยใช้D900I มันเตือนตังหลายสิบครั้ง
3. เคยฟังเพลงแล้วมันหยุดเล่นเพลงเองบ่างมั้ยครับ ผมเป็น
4. ปุ่มไม่ค่อยไป รอเปลี่ยนอยู่ ศูนย์ที่มาบุญคลองบอกว่าอีก10วันจาโทรมานัดไปเปลี่ยนอีกที อันนี้บอกไปเล้วเนอะ เหอะๆ
dreamiekung
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยด้วยคับท่าน
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 21:02  

ทามมัยของผมเวลาชาร์ตเเบต เเล้ว มันร้อง ติ๊ดด ๆๆๆๆๆๆ เเล้วเครื่องก็ค้างด้วยอ่ะ

เวลาเอาออกมันก็ใช้งานได้ดีปกติ

เสียงเพลงเวลาฟังในหู สุดยอมเลยอ่ะลืมภาพพจ ซัมซุง รุ่นเดิมไปเลย Sad Sad Sad

ช่วยตอบด้วยนะพอดีว่าไปซื้อเครื่องมือสองมาอ่ะคับ
SGH-F330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย F330 จ้า
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2008 22:02  

ใช้รุ่นนี้อยู่ อยากไปเล่นรุ่นอื่นแล้วค่ะ
เครื่องไม่มีปัญหาค่ะ โทรเข้าโทรออกได้ปกติ
อัพ FW ที่ศูนย์เรียบร้อยแล้วค่ะ
ปุ่มสัมผัสไม่มีปัญหา Very Happy
ใช้มาประมาณ 1-2เดือนเองค่ะ
ประกันยังเหลือแน่นอน
สนใจติดต่อ paradis0@msn.com ค่ะ
ราคาคุยกันได้ค่ะ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคับท่าน
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 21:44  

dreamiekung ผู้เขียน:
ทามมัยของผมเวลาชาร์ตเเบต เเล้ว มันร้อง ติ๊ดด ๆๆๆๆๆๆ เเล้วเครื่องก็ค้างด้วยอ่ะ

เวลาเอาออกมันก็ใช้งานได้ดีปกติ

เสียงเพลงเวลาฟังในหู สุดยอมเลยอ่ะลืมภาพพจ ซัมซุง รุ่นเดิมไปเลย Sad Sad Sad

ช่วยตอบด้วยนะพอดีว่าไปซื้อเครื่องมือสองมาอ่ะคับ

เสียบสายเข้าไปไม่สุดหรือไม่แน่รึเปล่าครับ ซื้อมือสองมาประกันยังเหลือมั้ยครับ ลองเอาส่งศูนย์ดีกว่านะครับ ผมก็ไม่กล้าให้ลองมั่วซั่วน่ะครับกลัวไปดูด+เครื่องเสียหาย+กลัวระเบิดน่ะครับ ไม่คุ้มๆ ถ้าประกันเหลือ แนะนำศูนย์ครับ ที่มาบุญคลองชั้น4หรือที่ไหนก็ได้ใกล้ๆ ชัวร์กว่าครับ ไม่เสี่ยงด้วย^^
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 21:53  

ออ ส่งศูนย์มาแล้วครับวันนี้ เค้าเปลี่ยนหน้ากากด้านบนให้ + อัฟเฟิร์มแวรื ใช้ได้เหมือนปกติแล้วครับ หุหุ เฟิร์มแวร์ตัวใหม่รูสึกจะมีฟังก์ชันที่เวลากดปุ่มสัมผัสแล้วมันจะสั่นตอบสนองเข้ามาด้วยน่ะครับ เรื่องสัญญาณไม่มีปัญหาโทรเข้าออกได้ปกติครับ^^
dreamiekung
Year's Star

หัวข้อ : เซงจิต
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 22:02  

เสียบสายเข้าไปไม่สุดหรือไม่แน่รึเปล่าครับ ซื้อมือสองมาประกันยังเหลือมั้ยครับ ลองเอาส่งศูนย์ดีกว่านะครับ ผมก็ไม่กล้าให้ลองมั่วซั่วน่ะครับกลัวไปดูด+เครื่องเสียหาย+กลัวระเบิดน่ะครับ ไม่คุ้มๆ ถ้าประกันเหลือ แนะนำศูนย์ครับ ที่มาบุญคลองชั้น4หรือที่ไหนก็ได้ใกล้ๆ ชัวร์กว่าครับ ไม่เสี่ยงด้วย^^

ขอบคุณมากคับ คุณ midd

ผมว่าจะเอาไป อัฟ เฟริมเเวร์ดูอ่ะ คับ ถ้าไม่ดีจะเอาไปคืนร้านที่ซื้อมาเลย

เเต่ใช้ได้ปกติดี เหลือเเค่ตอน ชาร์ตเเบตเท่านั่นคับ
SuperCoffee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่เกี่ยวนะครับ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 15:36  

การตอบสนองการสั่น ไม่เกี่ยวกับ FW หรอกครับ
มันเป็น function ในตัวเครื่องนะครับ
กดไปที่ การตั้งค่า >> การตั้งค่าโทรศัพท์ >> การตอบสนองการสั่น (สามารถเปิด-ปิดระบบนี้ได้ครับ) Cool
saza_saza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : แปลกๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 17:36  

คือว่าไหงมันยังมีขายอยู่อีกอ่ะ

เมื่อวานเราไปถามที่เจมาร์ท กะเทเลวิซ

เค้าบอกว่าเลิกผลิตแล้ว

ของขาดมา2เดือนก่า งงงงงงงง

เราก็เลยล้มเลิกความตั้งใจจาก F330

เปี่ยงเปงรุ่นแพนเค้ก L700

ชักงงนะนี่
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่เกี่ยวนะครับ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 20:53  

SuperCoffee ผู้เขียน:
การตอบสนองการสั่น ไม่เกี่ยวกับ FW หรอกครับ
มันเป็น function ในตัวเครื่องนะครับ
กดไปที่ การตั้งค่า >> การตั้งค่าโทรศัพท์ >> การตอบสนองการสั่น (สามารถเปิด-ปิดระบบนี้ได้ครับ) Cool

ออ คือว่า ตอนเฟิร์มแวร์ยังเป็นตัวเก่าผมไม่รูว่ามีฟังก์ชันนั้นอยู่รึเปล่าน่ะครับ เพราะตอนนั้นไม่ได้เปิดดู แต่พอไปอัฟใหม่มันมีฟังก์ชันนั้นให้ใช้น่ะครับ ออ เฟิร์มแรตัวเก่าของผมรูสึกจะเป็นF330XGL2 แล้วศูนย์อัฟเป็นF330DXHE1 แหะๆ

ตอบคุณsaza_sazaนะครับ คือว่า ตอนนี้มันยังมีขายอยู่นะครับ มือหนึ่งอ่ะ แต่หายากแล้ว ตอนที่ผมซื้อมาเค้าก็บอกว่าทั้งร้านเหลืออยู่2เครื่องสีomega blueครับ L700ก็ไม่เลวนะครับ เครื่องเป็นเสตนเลสทนทานครับ คุณสมบัติก็คล้ายๆกันอยู่ น่าเล่นดีครับ ถ้าหาF330ไม่ได้ก็เล่นL700แหละครับ ^^
dreamiekung
Year's Star

หัวข้อ : เซงไก่
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 00:20  

รู้เเระว่าเครื่องเป็นอะรัย ที่เเท้ก็ ที่ชาร์ตเเบตเสียนี่เอง เสียเวลาตั้งนาน หุหุ

หน้าเเตกไปศูนย์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2008 16:09  

เพิ่งเอาไปอัพ FW ตัวใหม่มาอ่ะ

FW เก่าผมว่าไม่มี ฟังชั่น สั่นตอนกดอ่ะ

ปรากฏว่า อัพเสร็จเปิดเครื่องใช้ได้ แต่พอใส่ memory card ก็ แฮงค์เลย เซงเลยอ่ะ

รอเอาไปอัพอีกทีก่อน
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เซงไก่
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2008 21:17  

dreamiekung ผู้เขียน:
รู้เเระว่าเครื่องเป็นอะรัย ที่เเท้ก็ ที่ชาร์ตเเบตเสียนี่เอง เสียเวลาตั้งนาน หุหุ

หน้าเเตกไปศูนย์

ขอแสดงความยินดีด้วยครับทมี่หาอาการเจอ ไม่ได้หน้าแตกรายหรรอกครับ ก็เราไม่รูปัญหาจริงมะ แต่เป็นผมก็ยอมหน้าแตกซักครั้งนะ เพื่อให้เครื่องมานใช้งานได้ปกติ ไม่เสียหายไรมากครับ หุหุ
SGH-F330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย F330 จ้า
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 12:59  

SGH-F330 ผู้เขียน:
ใช้รุ่นนี้อยู่ อยากไปเล่นรุ่นอื่นแล้วค่ะ
เครื่องไม่มีปัญหาค่ะ โทรเข้าโทรออกได้ปกติ
อัพ FW ที่ศูนย์เรียบร้อยแล้วค่ะ
ปุ่มสัมผัสไม่มีปัญหา Very Happy
ใช้มาประมาณ 1-2เดือนเองค่ะ
ประกันยังเหลือแน่นอน
สนใจติดต่อ paradis0@msn.com ค่ะ
ราคาคุยกันได้ค่ะ

ขายแล้วค่ะ ขอบคุณ Siamphoneค่ะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 13:42  

เห่ย..
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แค่อยากรู้อะ
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 21:54  

เห่ย..

ที่บอกว่าเห่ยคือยังไงอะ

เราอยากได้อะแต่ว่าเราอ่านเจอว่า

รุ่นนี้อะใช้ได้กับเครือค่ายaisแร้วเครือค่ายอื่นอะ

ใช้ไม่ได้หรอเพราะเราใช้trueแร้วเจอปันหาแบบนี้

ทุกเครื่องหรือป่าวแร้วถ้าเปงทุกเรื่องอะ

เราเอาไปอัพเฟิร์มแวร์มันจะหายเป็นปกติมั้ย

แบบใช้ได้กับทุกเครือค่ายตามปกติ

เพราะเราอยากได้มากมายก่ายกอง

ช่วยเราทีช่วยให้คำปรึกษาหน่อยสิ

ใครก้ได้เราอยากได้รุ่นนี้อะ

ถ้ามันไม่ดีเราจะได้ดูรุ่นอื่นอะ

ช่วยหน่อยนะช่วยหน่อย
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อย่าลืมตอบนะเราอยากได้
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 21:59  

ใครก้ได้อย่าลืมมาตอบให้เรานะ

ให้คำแนะนำเราด้วยก้ดี

เรารุแค่ว่ารุ่นสีขาวดีกว่า

แร้วถ้าเครื่องมีปัญหาก้เอาไปอัพแร้วมันจะเป็นปกติ

แร้วอย่างเหตุการณ์ที่เราถามไปข้างบนอะ

อัพได้มั้ยหรือแก้ไขแบบไหนได้บ้าง

บอกหน่อยนะด่วน
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มาบอกก้ได้
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 22:01  

anne_print_micky@hotmail.com
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 23:24  

เครื่องรุ่นนี้ใช้ดีครับ เพียงแค่ว่าถ้าเป็น FW ตัวเก่า จะรองรับกับ AIS ซะมากกว่า

แต่ถ้านำไปอัพ FW แล้วจะสามารถรองรับกับ DTAC และ TRUE ได้ดีกว่า FW ตัวเก่า

ในความรู้สึกส่วนตัวนะ เพราะผมเองก็ใช้ TRUE ก่อนอัพ FW ก็รู้สึกมันมีปัญหาเป็นกัน

แต่หลังจากการอัพ FW แล้วก็ใช้ได้ดี
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคร้า
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 07:52  

ขอบคุงมากมากคร้า

ที่มาแนะนำแต่ว่า

ถ้าซื้อมาแร้วจะดูยังไงอะว่า

เป็นfwตัวเก่าหรือตัวใหม่

แร้วถ้าเป็นตัวเก่าเรากลัวมีปัญหา

จะเอาไปอัพเรลยได้มั้ยอ่า

แล้วจะเอาไปอัพเป็นfwตัวใหม่

ได้ที่ไหนบ้างพอจะรู้มั้ยอะ

รบกวนกันอีกทีเพราะเรายังไม่เคยใช้ ซัมซุง

เคยใช้แต่ โนเกีย มาตลอดเลยอยากเปลี่ยน
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคร้า
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 21:03  

นู๋แอน ผู้เขียน:

แร้วถ้าเป็นตัวเก่าเรากลัวมีปัญหา

รบกวนกันอีกทีเพราะเรายังไม่เคยใช้ ซัมซุง

เคยใช้แต่ โนเกีย มาตลอดเลยอยากเปลี่ยน

F330DXHE1 ตัวใหม่ล่าสุดครับ^^
วิธีเช๊คกด *#1234#ครับพ้ม
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครบเพราะของผมอัพFWแล้วครับ
นู๋แอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนอีกเรื่องนะ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2008 22:52  

ถ้าเราจะหาซื้อรุ่น f330จะซื้อที่ไหนอะไปดูมา6แระ7ร้านแร้วไม่มีเรยสักร้าน

พอเราจะเปลี่ยนเป็นรุ่น i450 ก้ไม่มีเหมือนกัน

อยากรู้อ่า ว่ามันยังจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างอีก

รบกวนอีกทีนะคร้าคืออยากเปลี่ยมากมาย

แต่ในใจอ่าตอนนี้ i450 มาที่1 มากกว่า f330

แร้วอ่าแต่ยังไง2รุ่นนี้หาซื้อลำบากโคตร

รบกวนนะรบกวน

ถ้าหาร้านได้ก้ขอบคุงมากมากอย่างยิ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอบคุณคร้า
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 15:38  

นู๋แอน ผู้เขียน:

F330DXHE1 ตัวใหม่ล่าสุดครับ^^
วิธีเช๊คกด *#1234#ครับพ้ม
ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครบเพราะของผมอัพFWแล้วครับ

ไปอัพมาใหม่ครับ

อัพเสร็จ ใส่ mem card อันเดิม 1 GB Sandisk ปรากฎว่า แฮงค์ ซะงั้น มันขึ้นว่า memory เยอะเกินอะไรทำนองนี้ ให้กดเลข 0 เป็นเวลา 2 วินาทีเพื่อออก พอกดขึ้นเจอดำ คาดแถบฟ้า ข้อความว่า upload data to computer

พอผม format miniSD แล้วใส่ข้อมูลน้อยๆปรากฎว่าก็ใช้ได้ แต่พอใส่ ข้อมูลเยอะๆ ก็เป็นเหมือนเดิม

ตอนแรกผมลองไปซื้อ miniSD ตัวใหม่เลย เพราะศูนย์ที่ลงโปรแกรมบอกว่า เมมการ์ดเสีย

ว่าจะเอาไปลงใหม่ดีมั้ยนิ เห้อ เซรง

แต่เครื่องรุ่นนี้ก็คุ้มค่าคุ้มราคานะผมว่า

ซื้อมา สี่พัน ส่งไปชิงโชคทองตอนโอลิมปิค เจือกได้มาซะอีก จี้ทองอะ
กุ้มใจมาก ทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งซื้อมาเองงง่าา กุ้มใจมากกก
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 21:23  

คือว่าเราเพิ่งซื้อมาอ่ะ
เมื่อตอนปลายเดือนกรกฎา 51
fw คือ F330DXGL2

แล้วเนี่ย
>>ชาตแบตทีไรก้ออยู่ไม่ได้นานทุกทีเลยอ่ะ
>>>เราใช้ทรูอ่ะ สัญญาณัมนไม่ค่อยจะนิ่งเลยอ่ะ แฟนโทรก่อโทไม่ติดเหมือนกัน คนอื่นๆด้วยเเหละที่จิง

งือออๆๆๆๆ ทำไงดี
ตอบเราด้วยนะ
กุ้มใจมากๆๆเลยอ่ะ

คิดอยากจะเปี่ยนซิมนะ แต่ว่าแบตล่ะ ไม่อยากซื้อใหม่เลยอ่ะ
เครื่องเราน่ะ เป็น Mobile From Advance ใหม่แกะกล่องเรยนะ ทำงัยดี กุ้มใจมากกกกกก
ช่วยตอบเราหน่อยนะะ ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เพิ่งซื้อมาเองงง่าา กุ้มใจมากกก
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 01:04  

กุ้มใจมาก ทำไงดี ผู้เขียน:
คือว่าเราเพิ่งซื้อมาอ่ะ
เมื่อตอนปลายเดือนกรกฎา 51
fw คือ F330DXGL2

แล้วเนี่ย
>>ชาตแบตทีไรก้ออยู่ไม่ได้นานทุกทีเลยอ่ะ
>>>เราใช้ทรูอ่ะ สัญญาณัมนไม่ค่อยจะนิ่งเลยอ่ะ แฟนโทรก่อโทไม่ติดเหมือนกัน คนอื่นๆด้วยเเหละที่จิง

งือออๆๆๆๆ ทำไงดี
ตอบเราด้วยนะ
กุ้มใจมากๆๆเลยอ่ะ

คิดอยากจะเปี่ยนซิมนะ แต่ว่าแบตล่ะ ไม่อยากซื้อใหม่เลยอ่ะ
เครื่องเราน่ะ เป็น Mobile From Advance ใหม่แกะกล่องเรยนะ ทำงัยดี กุ้มใจมากกกกกก
ช่วยตอบเราหน่อยนะะ ขอบคุนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เอาเข้าศูนย์ให้เขาอัพ FW ให้ครับหายแน่นอน

อ่านดูข้อความก่อนหน้านิดนะครับเพราะตอบกันหลายรอบแล้ว อ่านก่อนถามสักนิดไม่ทำให้เสียเวลามากหรอกครับ
tum_totti
Year's Star

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 05:06  

ผมไปซื้อมาแล้วครับ ตอนแรกกะไม่เอารุ่นนี้ ตอนออกจากบ้าน ตั้งใจจะไปเอา ดี900ไอ แต่พอไปถึงเดินไปเดินมา สะดุดตารุ่นนี้ครับ ถามหลายร้านเลย ได้คำตอบว่า ของไม่มี เค้าไม่ทำแล้ว ของหมด **ที่เดอะมอลล์บางกะปิ** พอดีไปกะแฟน แฟนเลยพาไปร้านประจำที่แฟนซื้อดู ที่น้อมจิต พอไปถึง พี่เค้าเลยเดินไปถามร้านอื่นให้ ในน้อมจิตนั่นแหละ ปรากฏว่าพี่เค้าเดินกลับมาพร้อมกล่อง โอ้วว ฝันเป็นจริงแล้ว แต่เป็นสีน้ำเงินนะครับ **ซื้อวันที่ 10 ตุลาคม 51** หลังจากที่ใช้มาจนถึงตอนนี้ ยังไม่มีปัญหาอะไร อย่างที่เพื่อนๆ ด้านบนกล่าวมาเลยครับ จะมีก็ตรงที่ปุ่มสัมผัสตัวล่างกดติดยากนิดนึง แต่ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหานะ สงสัยตอนแรกยังไม่ชินมือ อิอิ เฟิร์มแวร์ของผม F330DXHE1 อันนี้ตัวใหม่เหรอครับ แต่ทำไมผมได้ตัวนี้หว่า งงแฮะ แบตก็ปกติดี อยู่ได้หนึ่งวันถึงสองวัน โทรเข้าออก ก็ติดตลอด สัญญาณชัดดี **ของผมวันทูคอลครับ** ตอนนี้ยังไม่มีปัญหานะ แต่ต่อไปชักเริ่มกลัวแล้วสิ เห็นเพื่อนๆ มีปัญหากันตลอด แต่ผมภาวนาว่า อย่ามีเลย ขี้เกียจไปศูนย์ ถ้าเพื่อนๆ มีไร ก็มาคุยกันได้นะครับ ผมเข้ามาตลอด มาแลกเปลี่ยนทัศนะกัน ปล.รัก F330 เครื่องนี้จัง อิอิ Surprised Surprised
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .....
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 17:02  

tum_totti ผู้เขียน:
ผมไปซื้อมาแล้วครับ ตอนแรกกะไม่เอารุ่นนี้ ตอนออกจากบ้าน ตั้งใจจะไปเอา ดี900ไอ แต่พอไปถึงเดินไปเดินมา สะดุดตารุ่นนี้ครับ ถามหลายร้านเลย ได้คำตอบว่า ของไม่มี เค้าไม่ทำแล้ว ของหมด **ที่เดอะมอลล์บางกะปิ** พอดีไปกะแฟน แฟนเลยพาไปร้านประจำที่แฟนซื้อดู ที่น้อมจิต พอไปถึง พี่เค้าเลยเดินไปถามร้านอื่นให้ ในน้อมจิตนั่นแหละ ปรากฏว่าพี่เค้าเดินกลับมาพร้อมกล่อง โอ้วว ฝันเป็นจริงแล้ว แต่เป็นสีน้ำเงินนะครับ **ซื้อวันที่ 10 ตุลาคม 51** หลังจากที่ใช้มาจนถึงตอนนี้ ยังไม่มีปัญหาอะไร อย่างที่เพื่อนๆ ด้านบนกล่าวมาเลยครับ จะมีก็ตรงที่ปุ่มสัมผัสตัวล่างกดติดยากนิดนึง แต่ตอนนี้ก็ไม่มีปัญหานะ สงสัยตอนแรกยังไม่ชินมือ อิอิ เฟิร์มแวร์ของผม F330DXHE1 อันนี้ตัวใหม่เหรอครับ แต่ทำไมผมได้ตัวนี้หว่า งงแฮะ แบตก็ปกติดี อยู่ได้หนึ่งวันถึงสองวัน โทรเข้าออก ก็ติดตลอด สัญญาณชัดดี **ของผมวันทูคอลครับ** ตอนนี้ยังไม่มีปัญหานะ แต่ต่อไปชักเริ่มกลัวแล้วสิ เห็นเพื่อนๆ มีปัญหากันตลอด แต่ผมภาวนาว่า อย่ามีเลย ขี้เกียจไปศูนย์ ถ้าเพื่อนๆ มีไร ก็มาคุยกันได้นะครับ ผมเข้ามาตลอด มาแลกเปลี่ยนทัศนะกัน ปล.รัก F330 เครื่องนี้จัง อิอิ Surprised Surprised

คิดว่าไม่มีปัญหาแน่นอน เฟิร์มแวร์ตัวนั้นใหม่ล่าสุดแล้วครับ น่าจาไม่มีปัญหาแน่นนอนละ

ปัญหาคือ ทามไมเวลามีคนโทรเข้ามานถึงเปิดคุยทางลำโพงได้บ้างไม่ได้บ้างหว่า เป็นกันบ้างมั้ยครับ ตอนโทรีออกน่ะเปิดได้ แต่พอมีคนโทรเข้า มันก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง งงครับ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไร^^
tum_totti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 21:42  

คิดว่าไม่มีปัญหาแน่นอน เฟิร์มแวร์ตัวนั้นใหม่ล่าสุดแล้วครับ น่าจาไม่มีปัญหาแน่นนอนละ

ปัญหาคือ ทามไมเวลามีคนโทรเข้ามานถึงเปิดคุยทางลำโพงได้บ้างไม่ได้บ้างหว่า เป็นกันบ้างมั้ยครับ ตอนโทรีออกน่ะเปิดได้ แต่พอมีคนโทรเข้า มันก็ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง งงครับ แต่ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไร^^

คอนเฟิร์มครับ ของผม ตอนโทรเข้า เปิดลำโพงไม่ได้ครับ แต่โทรออกเปิดได้ ซะงั้น
แบตผม ตอนนี้ 2 วันและ ยังเต็มอยู่เลย งง ***ทั้งฟังเพลง เปิดลำโพงดังสุด 6-7 เพลง โทรเข้าโทรออก ประมาณ 15 นาที กดเล่นนู่นเล่นนี่บ้าง จีพีอาร์เอสบ้าง ยังไม่ลดเลยแฮะ อึดจัง อิอิ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 22:59  

คอนเฟิร์มครับ ของผม ตอนโทรเข้า เปิดลำโพงไม่ได้ครับ แต่โทรออกเปิดได้ ซะงั้น
แบตผม ตอนนี้ 2 วันและ ยังเต็มอยู่เลย งง ***ทั้งฟังเพลง เปิดลำโพงดังสุด 6-7 เพลง โทรเข้าโทรออก ประมาณ 15 นาที กดเล่นนู่นเล่นนี่บ้าง จีพีอาร์เอสบ้าง ยังไม่ลดเลยแฮะ อึดจัง อิอิ

FW ของคุณเป็นตัวใหม่ล่าสุดก็ดีแล้ว ของผมก็ไปอัพมาเป็นตัวนี้เหมือนกัน ทีแรกเป็นตัวเก่า F330XGL2 จะมีปัญหาเหมือนที่หลายๆคนเจอรวมถึงตัวผมเองด้วย และก็ยินดีด้วยที่คุณยังซื้อรุ่นนี้ได้ ผมเองก็ไม่รู้หรอกว่าของขาดตลาดรวมถึงเลิกผลิตแล้ว ก็อาศัยเข้ามาอ่านกระทู้อยู่ประจำ

ผมว่าจะถามทุกคนหลายครั้งแล้วก็ลืม ครั้งนี้ขอถามเลยแล้วกันว่า จากในรูปจะเป็นว่ามีสัญญาลักษณ์ Music อยู่ใต้ลำโพงหูฟังที่หน้าจอ แต่ที่ตัวเครื่องของผมไม่มี ของใครไม่มีเหมือนผมบ้าง หรือว่าไม่มีทุกคนช่วยตอบด้วยนะครับ
midd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2008 21:22  

yomega ผู้เขียน:

FW ของคุณเป็นตัวใหม่ล่าสุดก็ดีแล้ว ของผมก็ไปอัพมาเป็นตัวนี้เหมือนกัน ทีแรกเป็นตัวเก่า F330XGL2 จะมีปัญหาเหมือนที่หลายๆคนเจอรวมถึงตัวผมเองด้วย และก็ยินดีด้วยที่คุณยังซื้อรุ่นนี้ได้ ผมเองก็ไม่รู้หรอกว่าของขาดตลาดรวมถึงเลิกผลิตแล้ว ก็อาศัยเข้ามาอ่านกระทู้อยู่ประจำ

ผมว่าจะถามทุกคนหลายครั้งแล้วก็ลืม ครั้งนี้ขอถามเลยแล้วกันว่า จากในรูปจะเป็นว่ามีสัญญาลักษณ์ Music อยู่ใต้ลำโพงหูฟังที่หน้าจอ แต่ที่ตัวเครื่องของผมไม่มี ของใครไม่มีเหมือนผมบ้าง หรือว่าไม่มีทุกคนช่วยตอบด้วยนะครับ

ของผมก็ไม่มีครับ มีแต่อยู่ที่ด้านหลังอ่ะ เครื่องอื่นก็ไม่เห็นมีนะ แต่ในใบปลิวเจมาร์ทมันมีครับ เพิ่งเห็นเหมือนกัน แต่ไปดูมาเครื่องใหม่ๆก็ไม่มีคับ ทั้งสีขาวและน้ำเงิน

เท่าที่สังเกตุดู รู้สึกว่าถ้าสายที่โทรเข้ามาใช้เตรือข่ายAIS เราจะสามมารถเปิดลำโพงคุยได้ครับ อันนี้ก็งงอยู่ ไม่เข้าใจว่าเฟิร์มแวร์มันพัฒนามาแบบไหนแน่ ^^
tum_totti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 00:45  

yomega ผู้เขียน:

ของผมก็ไม่มีครับ มีแต่อยู่ที่ด้านหลังอ่ะ เครื่องอื่นก็ไม่เห็นมีนะ แต่ในใบปลิวเจมาร์ทมันมีครับ เพิ่งเห็นเหมือนกัน แต่ไปดูมาเครื่องใหม่ๆก็ไม่มีคับ ทั้งสีขาวและน้ำเงิน

เท่าที่สังเกตุดู รู้สึกว่าถ้าสายที่โทรเข้ามาใช้เตรือข่ายAIS เราจะสามมารถเปิดลำโพงคุยได้ครับ อันนี้ก็งงอยู่ ไม่เข้าใจว่าเฟิร์มแวร์มันพัฒนามาแบบไหนแน่ ^^

ตัวรูปไอคอน ของผมก็ไม่มีครับ แต่ไปอยู่ข้างหลังแทน งงอ่ะ **และไอ้สายที่โทรเข้าใช้เครือข่าย เอไอเอส สามารถเปิดลำโพงคุยได้เหรอครับ ผมยังไม่ลองเลย ต้องลองซะหน่อยแว้วววว แล้วจะมาบอกนะ Surprised
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 09:43  

รูปไอคอนผมก็มีที่ข้างหลังเหมือนกัน ก็ขอบคุณที่ตอบครับ

เรื่องเปิดลำโพงผมก็ไม่เคยใช้เลยมะรู้เหมือนกันถ้ามีโอกาสจะลองดูแล้วมาบอกกันอีกทีครับ
tum_totti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2008 23:52  

ขอถามข้อสงสัยหน่อยครับ ถ้าจะต่อเน็ตกับเครื่องคอมพิวเตอร์ โดยใช้ F 330 โดยใช้สายดาต้าลิ้งค์ หรือ บลูทูธ ..ตัวมันเอง เป็นโมเดมในตัวและสามารถต่อเน็ตได้เลยหรือป่าวครับ อยากรู้มั่กๆ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 11:06  

ขอถามข้อสงสัยหน่อยครับ ถ้าจะต่อเน็ตกับเครื่องคอมพิวเตอร์ โดยใช้ F 330 โดยใช้สายดาต้าลิ้งค์ หรือ บลูทูธ ..ตัวมันเอง เป็นโมเดมในตัวและสามารถต่อเน็ตได้เลยหรือป่าวครับ อยากรู้มั่กๆ

ต้องลงsamsung PC studio ด้วยครับ ไม่งั้นใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ครับ ถ้าลงแล้วตอเน็ทได้ครับ
tum_totti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 21:39  

ต้องลงsamsung PC studio ด้วยครับ ไม่งั้นใช้เป็นโมเด็มไม่ได้ครับ ถ้าลงแล้วตอเน็ทได้ครับ

ครับ แล้วต่อไง คือแบบว่า ผมต่อไม่เป็นง่ะ
midd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2008 00:17  

ครับ แล้วต่อไง คือแบบว่า ผมต่อไม่เป็นง่ะ

ตามขั้นตอนนี้เลยนะครับ

1. ลงโปรแกรมจาCD samsung pc studio(ที่อยู่ในกล่องอ่ะครับ)ให้เรียบร้อย

2. ตั้งค้ามือถือ โดยไปที่การตั้งค่า->ตั้งค่าโทรศัพท์->ตั้งค่าUSB เลือกเป็นถามตอนเชื่อมต่อหรือเป็นซัมซุงPCสตูดิโอไว้นะครับ

3. เอาสายUSBที่ให้มาในกล่องมาต่อกับมือถือเข้าคอมซะ

4. เปิดโปรแกรมที่เป็นตัวจัดการอ่ะ จำช่อโปรแกรมไม่ได้ครับ ที่มันจะมีให้จัดการข้อมูลต่างๆอ่ะพวกข้อความ เบอร์โทรอ่ะ เลือกอินเตอร์เน็ท เสร็จแล้วมันจะให้ตั้งค่าต่างๆก็ตั้งไปตามทีเราใช้อยู่อ่ะครับ พอเสร็จมันก็จะเชื่อมเน็ทได้และ^^
tum_totti
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 22:15  

ตามขั้นตอนนี้เลยนะครับ

1. ลงโปรแกรมจาCD samsung pc studio(ที่อยู่ในกล่องอ่ะครับ)ให้เรียบร้อย

2. ตั้งค้ามือถือ โดยไปที่การตั้งค่า->ตั้งค่าโทรศัพท์->ตั้งค่าUSB เลือกเป็นถามตอนเชื่อมต่อหรือเป็นซัมซุงPCสตูดิโอไว้นะครับ

3. เอาสายUSBที่ให้มาในกล่องมาต่อกับมือถือเข้าคอมซะ

4. เปิดโปรแกรมที่เป็นตัวจัดการอ่ะ จำช่อโปรแกรมไม่ได้ครับ ที่มันจะมีให้จัดการข้อมูลต่างๆอ่ะพวกข้อความ เบอร์โทรอ่ะ เลือกอินเตอร์เน็ท เสร็จแล้วมันจะให้ตั้งค่าต่างๆก็ตั้งไปตามทีเราใช้อยู่อ่ะครับ พอเสร็จมันก็จะเชื่อมเน็ทได้และ^^

แล้วจะลองทำดูนะครับ ขอบคุณมากครับผม Surprised Surprised Surprised
นาย29
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 22:20  

รุ่นนี้เชื่อมต่อเน็ตยังไงเหรอครับ
ผมลองเชื่อมต่อโดยไม่ต่อกับคอม มันต่เน็ตไม่ได้ครับ
รบกวนอธิบายขั้นตอนโดยละเอียดด้วยนะครับ

แล้วอัพเฟิร์มแวร์ เสียเงินหรือเปล่าครับ

ขอยคุณครับ
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 22:41  

นาย29 ผู้เขียน:
รุ่นนี้เชื่อมต่อเน็ตยังไงเหรอครับ
ผมลองเชื่อมต่อโดยไม่ต่อกับคอม มันต่เน็ตไม่ได้ครับ
รบกวนอธิบายขั้นตอนโดยละเอียดด้วยนะครับ

แล้วอัพเฟิร์มแวร์ เสียเงินหรือเปล่าครับ

ขอยคุณครับ

ตั้งค่า GPRS อะครับตามเครือข่ายที่ใช้บริการอะครับ

FW อัพฟรีครับไ่ม่เสียค่าใช้จ่าย
kknnt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 15:38  

ใช้มาประมาณ 2 เดือน สีน้ำเงิน สงสัยไม่ค่อยมีใครใช้เลยไม่ค่อยผลิต จะเน้นผลิตสีขาว จึงทำให้ปุ่มสัมผัสมันน่าโมโหมาก แต่ใช้ไปก้อชิน แต่ตอนรีบๆก้อยังโมโหมากอยู่ดี เสียงลำโพงก้อใช้ได้ถ้าไม่อยู่ในห้องกว้างมาก
ตอนแรกซื้อมาลองกดชัตเตอร์ มันจับภาพเร็วมากเลยตกลงเอาเพราะต้องการใช้กล้องด้วย แต่พอเอากลับมาใช้ ไม่รุ้เป็นเพราะอะไรตอนนี้มันจับภาพช้าแร้วอ่ะ เพราะข้อมูลในเครื่อง+เมม มันเยอะรึเปล่า......ข้อเสียก้อประมาณนี้ ส่วนเรื่องอื่นๆที่ใช้ประจำก้อไม่มีปัญหา
1.โหลดเกมยังไง อยากเล่นมั่ง
2.ถ้าใครเล่นฟังก์ชั่นแปลกๆได้ (ไอ้ที่นอกเหนือจากคู่มืออ่ะ) ก้อช่วยมาบอกกันมั่งเน้อ
ผู้ใช้ F330
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 22:14  

สวัสดีครับ ผมพึ่งซื้อ F330 มาใช้งานได้สองวันมีปัญหาเรื่อง แบตเตอรี่ ที่หมดเร็วมากๆ -*-
ซื้อมาวันแรกปิดเครื่องชาร์ตไว้ 12 ชม.เปิดเครื่องประมาณ 9 โมงเช้าฟังเพลงเต็มที่ไม่เกิน 3 ชม.ถ่ายรูปบ้างไม่เกิน 10 รูป กดเล่นดูฟังชั่นต่างๆ โทรออกรับสายบ้างไม่เกินครึ่งชม.ประมาณทุ่มครึ่งแบตเหลือสองขีด ตอนประมาณสี่ทุ่มคุยกับแฟนประมาณหนึ่งชม.แบตเหลือขีดเดียว ก็ชาร์ต(เปิดเครื่องไว้)จนเช้าวันที่สองประมาณเจ็ดโมงก็ถอดออกไปใช้งานฟังเพลงอีกประมาณ 3 ชม. โทรออกรับสายบ้างปะปายไม่เกินครึ่งชม.ตอนประมาณ ทุ่มก็เหลือแบตสองขีดทำไมมันหมดเร็วจังเลยละครับ...แบบนี้มันผิดปกติใช่เปล่าครับ แล้วควรจะทำยังไงดีครับ

FW F330DXHE1 <<<<< ล่าสุดแล้วใช่เปล่าครับ
ปล.ส่วนเรื่องสัญญาณผมใช้ True ก็ไม่มีปัญหามากเท่าไหร่เจอสัญญาณหายไปทีหนึ่งตอนเดินลงบันได -*- ไม่รู้มันหายได้ยังไงเลยลองโทรใหม่แล้วเดินกลับขึ้นไม่สัญญาณไม่หายซะงั้น -0- เครื่องผมสีขาวเรื่องปัญหาปุ่มสัมผัสก็มีบ้างไม่มากเท่าไหร่คิดว่ามันน่าจะมีเอ๋อๆกันบ้างที่กดแล้วไม่ค่อยจะไป
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 18:17  

ผู้ใช้ F330 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ ผมพึ่งซื้อ F330 มาใช้งานได้สองวันมีปัญหาเรื่อง แบตเตอรี่ ที่หมดเร็วมากๆ -*-
ซื้อมาวันแรกปิดเครื่องชาร์ตไว้ 12 ชม.เปิดเครื่องประมาณ 9 โมงเช้าฟังเพลงเต็มที่ไม่เกิน 3 ชม.ถ่ายรูปบ้างไม่เกิน 10 รูป กดเล่นดูฟังชั่นต่างๆ โทรออกรับสายบ้างไม่เกินครึ่งชม.ประมาณทุ่มครึ่งแบตเหลือสองขีด ตอนประมาณสี่ทุ่มคุยกับแฟนประมาณหนึ่งชม.แบตเหลือขีดเดียว ก็ชาร์ต(เปิดเครื่องไว้)จนเช้าวันที่สองประมาณเจ็ดโมงก็ถอดออกไปใช้งานฟังเพลงอีกประมาณ 3 ชม. โทรออกรับสายบ้างปะปายไม่เกินครึ่งชม.ตอนประมาณ ทุ่มก็เหลือแบตสองขีดทำไมมันหมดเร็วจังเลยละครับ...แบบนี้มันผิดปกติใช่เปล่าครับ แล้วควรจะทำยังไงดีครับ

FW F330DXHE1 <<<<< ล่าสุดแล้วใช่เปล่าครับ
ปล.ส่วนเรื่องสัญญาณผมใช้ True ก็ไม่มีปัญหามากเท่าไหร่เจอสัญญาณหายไปทีหนึ่งตอนเดินลงบันได -*- ไม่รู้มันหายได้ยังไงเลยลองโทรใหม่แล้วเดินกลับขึ้นไม่สัญญาณไม่หายซะงั้น -0- เครื่องผมสีขาวเรื่องปัญหาปุ่มสัมผัสก็มีบ้างไม่มากเท่าไหร่คิดว่ามันน่าจะมีเอ๋อๆกันบ้างที่กดแล้วไม่ค่อยจะไป

ก็ไปอัพ FW ดูครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่ามีใหม่กว่าหรือเปล่า
yomega
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สงสัย
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 18:18  

kknnt ผู้เขียน:
ใช้มาประมาณ 2 เดือน สีน้ำเงิน สงสัยไม่ค่อยมีใครใช้เลยไม่ค่อยผลิต จะเน้นผลิตสีขาว จึงทำให้ปุ่มสัมผัสมันน่าโมโหมาก แต่ใช้ไปก้อชิน แต่ตอนรีบๆก้อยังโมโหมากอยู่ดี เสียงลำโพงก้อใช้ได้ถ้าไม่อยู่ในห้องกว้างมาก
ตอนแรกซื้อมาลองกดชัตเตอร์ มันจับภาพเร็วมากเลยตกลงเอาเพราะต้องการใช้กล้องด้วย แต่พอเอากลับมาใช้ ไม่รุ้เป็นเพราะอะไรตอนนี้มันจับภาพช้าแร้วอ่ะ เพราะข้อมูลในเครื่อง+เมม มันเยอะรึเปล่า......ข้อเสียก้อประมาณนี้ ส่วนเรื่องอื่นๆที่ใช้ประจำก้อไม่มีปัญหา
1.โหลดเกมยังไง อยากเล่นมั่ง
2.ถ้าใครเล่นฟังก์ชั่นแปลกๆได้ (ไอ้ที่นอกเหนือจากคู่มืออ่ะ) ก้อช่วยมาบอกกันมั่งเน้อ

โหลดเกมให้เข้าที่ My File ครับ ไปที่ Game แล้วเลือกโหลด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: