Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E51 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 330 / เข้าชม: 833805
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 21:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

มันเอาซิมของฮัทซ์ ใส่แล้วใช้ได้มั้ยครับ
ronnie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 07:36  

มารายงานตัวเป็นสมาชิก e51 ด้วยคนครับ
ใช้มาแล้ว 2 วัน ถูกใจมากครับ
ทั้งรูปร่าง ขนาด และปุ่มกดด้านหน้า
แต่ปุ่ม กดด้านข้าง พวกบันทึกเสียง ปรับระดับเสียง ต้องออกแรงหน่อยนึงอะ

ความรวดเร็วของ os ก็ดีมาก เร็วกว่า e61i นิดนึง
การ set e-mail ผม set ทั้ง g-mail กะ windows live ก็ ok ดี
เอาไว้ลอง blackberry BES แล้วจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

สรุปว่า ตอนนี้ยังเห่อของใหม่ อะไรๆ ก็ดูดีไปหมด อิ อิ อิ
slamandor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้เคยใช้ Wi-Fi หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 11:51  

P_Takra ผู้เขียน:
ผม connect เข้า Router แล้วเครื่องแจ้งว่า
WLAN Unable to Connect,

ทั้ง ๆ ที่ refresh แล้วพบ riuter ที่ต้องการ

แล้วพบว่า เครื่อง refreshing ตลอด ก็พบตลอด
แก้อย่างไรครับ

ข้อแรก สัญญาน wifi มาอ่อน พอจับได้ก็หลุด ลองเปลี่ยนมุมดูครับ
ข้อสอง router ไปตั้งในจุดอับสัญญาน ลองปิด-เปิด router ใหม่ดู
ข้อสาม ลองอุปกรณ์อื่นมาต่อ wifi ดู เช่น notebook
ถ้าอุปกรณ์เหล่านั้นต่อได้ และโทรศัพท์เรายังเป็นอาการนี้อีก

ส่งศูนย์เลยครับ เสารับ wifi ในเครื่องอาจมีปัญหา

และตอนที่ connect แล้ว มีการถาม wep password หรือเปล่า
เพราะถ้าถามแล้วเราไม่มี password ก็จะ unable to connect เหมือนกัน
แต่เท่าที่ดูอาการ refreshing ตลอด น่าจะเกิดจากปัญหาที่ตัวภาครับสัญญาน
wireless ในตัวโทรศัพท์เอง ยังไงก็เอาไปให้ที่ศูนย์เขา test ดูนะครับ
iffy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 20:15  

ระหว่าง nokia E51 กับ Asus M530W ราคาเท่ากันจะเลือกรุ่นไหนดีครับ อันไหนจะคุ้มกว่า
tectdeteShems
Year's Star

จังหวัด: Liberia
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 01:02  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

กะสอยซะหน่อย... Laughing
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 01:55  

yingpp50 ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ

กะสอยซะหน่อย... :lol:

ประมาณ 11900
e20rto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:04  

iffy ผู้เขียน:
ระหว่าง nokia E51 กับ Asus M530W ราคาเท่ากันจะเลือกรุ่นไหนดีครับ อันไหนจะคุ้มกว่า

ผมมี asus M530w สีดำอยู่ครับถ้าอยากได้ จะขายให้ครับ 11000 ครับ ใช้เครื่องมาประมาณ อาทิตย์นึงไม่มีปัญหาครับ คือถ้าเน้น การต่อเน็ตหรือว่า พวกorganizer ก็เอาตัวนี้ดีกว่าครับหน้าจอใหญ่กว่า ซึ่งผมใช้อยูแล้วไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่อะครับ เลยอยากจะขายมีใบรับประกันให้คับลงวันที่ 2มค ครับติดต่อได้ 0890450999 bcce20rto@hotmail.com นะครับ
e20rto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:04  

iffy ผู้เขียน:

ผมมี asus M530w สีดำอยู่ครับถ้าอยากได้ จะขายให้ครับ 11000 ครับ ใช้เครื่องมาประมาณ อาทิตย์นึงไม่มีปัญหาครับ คือถ้าเน้น การต่อเน็ตหรือว่า พวกorganizer ก็เอาตัวนี้ดีกว่าครับหน้าจอใหญ่กว่า ซึ่งผมใช้อยูแล้วไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่อะครับ เลยอยากจะขายมีใบรับประกันให้คับลงวันที่ 2มค ครับติดต่อได้ 0890450999 bcce20rto@hotmail.com นะครับ
Mr_B
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 13:39  

ใครใช้ E51 แล้วปวดหัวบ้าง ครับ

ผมก็ใช้อยู่ ใช้มา 5 วันแล้วครับ
SkinsSeistgok
Year's Star

จังหวัด: Slovakia
หัวข้อ : Re: เคยใช้ E50 แล้ว Function ไม่ตรงใจในเรื่อง Business
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 05:24  

123456789012345678 ผู้เขียน:
rerk ผู้เขียน:

ผมซื้อเครื่องมาลองใช้เยอะแล้ว ไม่ตรงใจซักที
Window Mobile - Function ตรงที่ต้องการทุกอย่าง แต่ว่า แฮงค์บ่อย เครื่องใหญ่ แบตหมดเร็ว เรื่องการเป็น โทรศัพท์ ไม่ดีเท่า เครื่องโทรศัพท์ ธรรมดา

Palm,Symbian - Function ไม่ตรงเท่าไหร่เลย

เรียนท่าน เซียนๆ มือถือทั้งหลาย ช่วยแนะนำทีว่า ต้องทำยังไง ครับ

ส่วนมากปัญหาไม่ได้อยู่ที่เครื่องหรอกครับ แต่อยู่ที่ความพอใจมากกว่า
ที่คุณเล่ามาน่ะ มันคนละเรื่องนะครับ คุณเอามาพูดรวมกัน ก็จะงงและสับสน

PDA หรือ PocketPC ก็คือ Organser ที่โทรศัพท์ได้
ส่วน Symbian คือโทรศัพท์ที่ upgrade ไปทำงานแบบ PDA ได้

มันมีดีมีเสียคนละแบบกัน

ผมใช้ทั้ง 3 แบบที่คุณว่ามาครับ คือมีทั้ง PocketPC, Windows Mobile และ Symbian
พกกันให้ตายไปข้างนึงเลย แต่ทั้งหมดมี USB ที่ต่อกับ Notebook ได้

เรื่องแบบนี้ คุณต้องถามใจตัวเองดูก่อน ว่าจะเอามาทำอะไร ถ้าไม่งั้น เวลาไปถามพนักงานที่ร้าน จะโดนน้องมันย้าอนเอาว่า

ถ้างั้น ทำไมพี่ไม่ทำเองเลยหล่ะ จะได้ถูกใจตัวเองไง

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ผมเพียงแต่ให้ ความเห็น สำหรับเครื่องที่ มันพยายามจะโฆษณาว่า ออกแบบมาสำหรับ งานธุรกิจ ครับ สำหรับ E51 แต่ว่า เค้าทำอีกนิดเดียว เรื่อง Email กับ Contact ก็จะดีแล้วครับ

อย่างเรื่อง Contact มันน่าจะ Sort ตาม Company name ได้ก็พอแล้ว

ความคิดของผม ใช้หลักการความจำเป็นในการใช้งานเชิง ธุรกิจครับ ผมไม่ได้ เอาความเห็นต่างๆ เหล่านี้ ไปใช้กับ รุ่น อื่นๆที่ไม่ได้ โฆษณา ว่า ออกแบบมาสำหรับ นักธุรกิจซักหน่อย
chumam
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 22:46  

ขอโทษนะครับ คนที่ว่า N72 อะ ตัวเองเคยใช้หรอเฮ้อ เราใช้อยู่นะ ที่บอกว่าหน้าจอห่วยอะ อย่ามาพูดกันพร่อยๆสิ หน้าจอ N72 262k สีนะครับ ดูหนังชัดนะครับผมใช้โปรแรกม Smart movie เปิดนะครับ ชัดกว่าดูในทีวีแล้วกัน ภาพคมชัดจะตาย ไม่รู้จักใช้เอง กล้องก็ 2 ล้านพิกเซล แถมมีแฟลชด้วย
ตัวเครื่องมันวาวสวยงาม วิทยุน่ะครับ ผมฟังประจำครับ
ทั้งวิทยุ ทั้งเพลง ใช้จนคุ้มครับ มันแล้วแต่คนว่าจะใช้มากแค่ไหนครับ
แล้วที่บอกว่าระบบ ซิมเบี้ยน 8.1 นะครับ ผมอยากจะบอกว่า ตอนนี้ดีกว่า 9.1 นะครับ
เพราะมันใช้ร่วมกับซิมเบี้ยน 7 ลงไปในบางตัวได้ครับ โปรแกรมมีครบถ้วนทุกอย่าง
ใช้จนสนุกเลย ซิ้มเบี้ยน 9.1 แทบจะเหมือนง้อยเลยในตอนนัี้หาอะไรลงแทบจะไมไ่ด ้
แต่ในอยาคต กว่ามันจะครบสมบูรณ์ ผมคงเปลี่ยนเครื่องไปแล้วครับ ตอนนี้ N72 คุ้มอยู่นะครับ
N70 ก็ได้ สำหรับคนที่ไม่ได้เอาอะไรเวอร์ๆ แบบสมดุลสวยงามพอดีๆ
ระคาไม่ถึง 8000 แล้วครับ
บิ๊ก123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย E51 ครับ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 16:25  

ขาย Nokia E51 ครับ ใช้มา 1 อาทิตย์ ตอนนี้เก็บแล้ว

พลาสติกหน้าจอยังไม่ได้แกะ สภาพ 100 % เครื่องเทเลวิช(แต่ไม่มีlogo หรือ Mlife ให้เห็นเลยครับ)

อุปกรณ์ครบ พร้อมกล่อง

1.Nokia Battery 1050 mAh
2.Nokia Travel Charger AC-5
3.Nokia Connectivity Cable DKE-2
4.Nokia Headset HS-47
5.Nokia E51 CD ROM
6.Quickstart guide
7.User guide
8.Cleaning cloth ผ้าเช็ดเครื่อง

รูปเดี๋ยวเอามาโพสให้ดูครับ ราคา 9,900 B ครับ มีใบเสร็จ ที่ซื้อ รับประกันศูนย์ Nokia
เดือดร้อนเรื่องเงินครับ สอบถาม 081-5703976 big
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 12:59  

ธีรไนย ผู้เขียน:

สอยมาแร้ววว... 10,720
YD13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2008 12:48  

อยากถามว่ารุ่นนี้สามารถเปลี่ยนสีหน้ากากได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 18:46  

ซื้อที่ไหนหรอ แล้วใช้เป็นไงบ้างอ่ะ บอกกันมั่งนะ จะซื้อเหมือนกาน^^ Very Happy Very Happy
มือใหม่หัดใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 20:13  

บันทึกเสียงระหว่างสนทนา (Recording conversations) ของ e51 นี่คือ เราสนทนากับคนอื่นแล้ว เครื่องบันทึกเสียงอัติโนมัติ โดยที่เรา ไม่ต้องไปแอบกดอัดเสียงเองช่ายปะคับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องมือถืออ่ะคับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากได้เครื่องใหม่อ่ะ Smile
เป้ 086-907-2484
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2008 15:14  

มือใหม่หัดใช้ ผู้เขียน:
บันทึกเสียงระหว่างสนทนา (Recording conversations) ของ e51 นี่คือ เราสนทนากับคนอื่นแล้ว เครื่องบันทึกเสียงอัติโนมัติ โดยที่เรา ไม่ต้องไปแอบกดอัดเสียงเองช่ายปะคับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องมือถืออ่ะคับ ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ อยากได้เครื่องใหม่อ่ะ Smile

ต้องกดครับ มีปุ่มให้กดด้านข้างขวาของเครื่อง
ถ้าสนใจเครื่องสภาพดีใช้แล้วประมาณ 1 เดือน
ติดต่อผมได้ เป้ 086-907-2484 เป้
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 08:56  

พอดีเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อยช่วงนี้ E51 + Garmin Mobile 10x ช่วยผมในการเดินทางได้ดีจริงๆเลย ถูกใจมากๆ ถึงจอจะเล็กไปหน่อย (เมื่อเทียบกับจอใหญ่ๆ) แต่ไม่มีปัญหาเท่าไหร่ครับ Software จะออกเสียงบอกเส้นทางได้ดีจริงๆ ทั้งหาเส้นทางที่ดีที่สุดให้ ของเขาดีจริงๆเลย...ดีกว่า N95 8GB, N82 มากมาก (ผมพูดถึง Software GPS นะครับ) เยี่ยมเลย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2008 16:34  

Anonymous ผู้เขียน:

ซื้อที่ไหนหรอ แล้วใช้เป็นไงบ้างอ่ะ บอกกันมั่งนะ จะซื้อเหมือนกาน^^ Very Happy Very Happy

สั่งซื้อจากร้านขายส่งอีกทีครับ แต่ตามจริงที่ร้านผมก็ขายส่ง แต่ร้านผมไม่มีรุ่นนี้ขายเท่านั้น.. Wink
แต่ถ้าสนใจจริง ๆ เด๋วติดต่อให้ก็ได้
Artt_za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 23:23  

สอยมาล่ะ จาก jmart วันนี้ ราคา 11,990

อยากสอบถามครับ จะโหลดโปรแกรมพวก MSN, MS word, Dictionary อะไรพวกนี้ได้ที่ไหนรหอครับ

ขอบคุณครับ
hij
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 51
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 00:19  

ที่ TWZ ตอนนี้เหลือ 10500 แล้ว
อาร์มน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2008 23:09  

อยากถามผคนที่ใช้ว่าเสียงเรียกเข้า mp3 เปนไงบ้างคับ ดังมั้ย เพราะมั้ย หรือออกเสียงแหลมๆ เหมือนรุ่นอื่นๆ
แล้วถ้าเอามาฟังเพลงผ่านหูฟัง เสียงดีมั้ยคับ เทียบกะพวกn73ได้มั้ย

จาได้ไปสอยซะเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 51
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 03:00  

hij ผู้เขียน:
ที่ TWZ ตอนนี้เหลือ 10500 แล้ว

ซื้อที่สาขาไหนหรอค่ะ สนใจค่ะ
hij
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 51
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 14:01  

hij ผู้เขียน:

ซื้อที่สาขาไหนหรอค่ะ สนใจค่ะ

central ปิ่นเกล้า ครับ ที่อื่นๆ คงราคาเดียวกันนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 14:42  

เป้ 086-907-2484 ผู้เขียน:

ต้องกดครับ มีปุ่มให้กดด้านข้างขวาของเครื่อง
ถ้าสนใจเครื่องสภาพดีใช้แล้วประมาณ 1 เดือน
ติดต่อผมได้ เป้ 086-907-2484 เป้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 14:44  

เป้ 086-907-2484 ผู้เขียน:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้าบ
kru
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้จัง
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 19:56  

e51 n73me 5610
รุ่นไหนดีกว่ากัน ราคาพอๆกัน
123444444444444444
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 20:36  

แถวมาบุญครองราคาอยู่ที่ 9350-9450 ครับ น่าสนมากเลย

5610 ถ้าเน้นกล้อง เหมาะมาหเลย
N73 ไว้ไปฟังเพลงดี แต่ประกอบก๊องแก๊งหน่อย
E51 จะออกแนวป๋าๆ หน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 17:18  

[quote="เป้ 086-907-2484ต้องกดครับ มีปุ่มให้กดด้านข้างขวาของเครื่อง
ติดต่อผมได้ เป้ 086-907-2484 เป้[/quote]

สนใจอ่ะ แต่อยากรู้ ขายเท่าไหร่หรอ
kens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 9
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 14:52  

SE แพงครับ ถ้าคุณสมบัติเหมือนกัน ราคาต่างกันไกล เลยครับ จากคนเคยใช้
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 11:23  

ของผมปุ่มกดตรงกลางที่เป็นสีเงิน ๆ มันลองแล้วอ่ะครับของใครเป็นบ้านซื้อเมื่อตอนปีใหม่นี่เอง เซ็งเป็ดเลย ลอกขนาดเห็นเป็นสีทองแดงเลย ฮืออออ....
dimnimar
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 20:29  

สนใจรุ่นนี้มาก อยากได้มือถือที่มีwifi ราคาไม่แพงมาก อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วไปซื้อได้ที่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ
erde
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 20:33  

เพิ่งได้มาวันก่อนครับ กลัวอยู่เหมือนกันเรื่องปุ่มลอก เหอๆๆ แต่เท่าที่ลองเล่นดูก็ถือว่าพอใจครับ

แต่ผมสงสัยว่ามันปิดเสียงกล้องได้มั้ย ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ เพราะผมถ่ายรูปทีก็แชะที ชักรำคาญครับ - -"
tar_2800
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 18:22  

trusty ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้มาก อยากได้มือถือที่มีwifi ราคาไม่แพงมาก อยากทราบว่าตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ แล้วไปซื้อได้ที่ไหนค่ะ ขอบคุณค่ะ

erde ผู้เขียน:
เพิ่งได้มาวันก่อนครับ กลัวอยู่เหมือนกันเรื่องปุ่มลอก เหอๆๆ แต่เท่าที่ลองเล่นดูก็ถือว่าพอใจครับ

แต่ผมสงสัยว่ามันปิดเสียงกล้องได้มั้ย ผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ เพราะผมถ่ายรูปทีก็แชะที ชักรำคาญครับ - -"

1. ตาม 0 ทั่วไปครับ หมื่นเศษๆ
2. น่าจะปิดได้นะครับ รุ่นใหม่ๆ มักให้มีเสียงกล้องกันการแอบถ่ายครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 13:20  

cdumkum ผู้เขียน:
ของผมปุ่มกดตรงกลางที่เป็นสีเงิน ๆ มันลองแล้วอ่ะครับของใครเป็นบ้านซื้อเมื่อตอนปีใหม่นี่เอง เซ็งเป็ดเลย ลอกขนาดเห็นเป็นสีทองแดงเลย ฮืออออ....

ลอกแล้วเป็นสีทองแดงเหรอครับ...ของผมเป็นสีทอง..น่าจะเป็นทองคำเลย.....555 พูดเล่นนะครับ

ไม่ทราบท่านใช้เล็บกดใช่ไหมครับ ผมไม่เคยใช้เล็บกดนะ ไม่เคยลอกเลย ตั้งแต่ที่เห็นเขาบ่นๆกันว่าลอก และผมก็ใช้มาเช่น N95, N95 8GB จนขายไปหมดแล้ว...ไม่มีลอกเลยครับ
pchainarong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E51 vs 6120C vs N73me
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 22:53  

สอบถามหน่อยครับ ว่าทำไมถึงซื้อ E51 ในเมื่อคุณสมบัติโดยรวมๆ ก็แทบไม่ต่างจาก 6120C หรือ N73ME เพราะกำลังช่างใจอยู่เหมือนกันครับ
playbeam
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 23:09  

ของผมทำไมมันเข้า nokia map ไม่ได้อ่ะครับ
000000000000000000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E51 vs 6120C vs N73me
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 08:07  

pchainarong ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ ว่าทำไมถึงซื้อ E51 ในเมื่อคุณสมบัติโดยรวมๆ ก็แทบไม่ต่างจาก 6120C หรือ N73ME เพราะกำลังช่างใจอยู่เหมือนกันครับ

Wifi and VOIP
playbeam
Year's Star

หัวข้อ : Re: E51 vs 6120C vs N73me
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2008 13:21  

000000000000000000 ผู้เขียน:

และก็ N73 มันออกมานานแล้วครับ โหลแล้วครับ
knubee
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 21:30  

อยากรู้ว่าเสียงเป็นไงมั่งอะคับ

แนะนำหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : fax
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 20:40  

สามารถ รับ ส่ง แฟกต์ ได้ไหมครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 10:14  

playbeam ผู้เขียน:
000000000000000000 ผู้เขียน:

และก็ N73 มันออกมานานแล้วครับ โหลแล้วครับ

อีกนิสนะ...มันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่ที่แน่ๆ ผมยังชอบ E51 อยู่ดีนะครับ โดยส่วนตัว ผมว่ามันสวย ดูดี บาง แต่ยาวไปนิด จอเล็กไปหน่อย นอกนั้น ok มากๆ function ที่ให้มาใช้ได้ดี และ ผมลง GPS ของ Garmin ลงไป ยิ่งเยี่ยมใหญ่เลย ครบเลย ไม่ต้องเอามือถือกับเจ้าของไปตากแดด ให้เห็นท้องฟ้า แล้วถึงจะรับสัญญาณได้

ตอนนี้ยังใช้ดีอยู่ครับ ส่วนเครื่องที่ถามมาก็ ok (ผมเคยใช้มาแล้ว 6120c ก็ดี เล็กดี แต่เครื่องผมมีปัญหากะ s/w ก็เลยขายไป ส่วน 73me ก็ดีหรอก ขนาดทำตก skylab ...ที่โคราช ยังไม่พังเลย...แต่ผมไม่ชอบ Stick มันนี่แหละ ใช้ยาก)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 12:26  

E51 มี GPS ด้วยหรอครับ

กำลังสนใจจะซื้อรุ้นนี้น่ะครับ

เมื่อวานไปเดินดู ใจจริงอยากได้มือถือ 2 ซิม เพราะขี้เกียดพก 2 เครื่อง แต่เห็นเครื่อง 2 วิมแล้วใหญ่เกินไปอะครับ

เห็นตัว E51 แล้ว ก็ OK ครับ ยาวนิดหน่อย

แต่สงสัย เห็นหลายทีแล้ว E51 มันมี GPS ด้วยหรอครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 18:31  

E51 มี GPS ด้วยหรอครับ

กำลังสนใจจะซื้อรุ้นนี้น่ะครับ

เมื่อวานไปเดินดู ใจจริงอยากได้มือถือ 2 ซิม เพราะขี้เกียดพก 2 เครื่อง แต่เห็นเครื่อง 2 วิมแล้วใหญ่เกินไปอะครับ

เห็นตัว E51 แล้ว ก็ OK ครับ ยาวนิดหน่อย

แต่สงสัย เห็นหลายทีแล้ว E51 มันมี GPS ด้วยหรอครับ

^ คือว่ามันไม่มี GPS ในตัวนะครับ..ซึ่งต้องมี GPS Bluetooth + Software (9,xxx.-)

ซึ่งพอดีผมมี Garmin 10X ที่เป็น Bluetooth ซึ่ง จะมาพร้อมกับ Software + Map ทั้ง palm, Symbian, Pocket PC ซึ่งจะสามารถใช้งานได้นะครับ แต่จอเล็กไปหน่อย (บนมือถือ) แต่ก็ใช้ให้มันพูดออกเสียงได้นะครับ ก็ดีครับ ซึ่ง software ที่นี้ก็ติดตั้งบนเครื่องที่เป็น symbian ได้ทั้งนั้นละครับ ใช้ได้ดีครับ....

ซึ่งได้ลองใช้มาก็ดีเลยครับ สำหรับ Software ของ Garmin ซึ่งใช้ได้ดีกว่า แผนที่ของ Nokia เอง ซึ่ง โปรแกรม GPS ของ Nokia เนี่ยเท่าที่เคยลองซื้อใช้มาตั้งแต่ N95, N95 8GB, N82 ....(ขายไปหมดแล้ว) โดยส่วนตัวผม ไม่ชอบที่โปรแกรม GPS ของ Nokia นั้นไม่สามารถทำ "Track Up" ทำได้แต่ "North Up" เท่านั้น ซึ่งโดยปกติผมใช้ GPS ที่เป็น GPS จริงๆ มันจะเป็น "Track Up"

ถ้าเดินทางบ่อยๆ ก็คุ้มนะครับ ถ้าไม่ค่อยได้เดินทางก็ไม่คุ้มล่ะครับ แต่ถ้าเอาออกเรือเนี่ยเจ๋งสุดครับ เพราะทะเลไม่มีอะไรให้อ้างอิงสักเท่าไหร่นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 20:05  

อา... อออ ครับ

ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน จะเอาไงดี เหอๆ
akercpex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำยังให้ถึงจะให้ E51 โชว์เวลาที่เราคุยได้
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 11:43  

ทำยังให้ถึงจะให้ E51 โชว์เวลาที่เราคุยว่าเราคุยไปแล้วกี่นาทีกี่วินาทีเหมือนรุ่นอื่นครับเพราะผมมีปัญหาเวลาคุยแล้วเลยเวลาตลอดเลยใครพอรู้บ้างช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 20:48  

ตอนนี้ E51 ราคาเท่าไรแล้วครับ

สนใจรุ่นนี้มาก ระหว่าง ฟอร์จูน หรือ MBK ที่ไหนถูกกว่ากันครับ
ผู้ใช้ใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 21:31  

เหอๆ
โดน
taro111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 23:38  

ซื้อมาแล้ววว ครับ
สีดำ ที่มาบุญครอง ราคา10,500บาท
แล้วก็ไปพันธ์ทิพย์ ซื้อเมมฯ Micro SDHC 4GB ใส่เรียบร้อยครับ
Chev_Family
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้วครับ 4 มีนา
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 11:21  

ที่ powerbuy ราคาตั้ง 10,890 บาทลดอีก 5% (บัตรกรุงศรี) แถมผ่อน 0% อีก 3 เดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังให้ถึงจะให้ E51 โชว์เวลาที่เราคุยได้
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2008 14:50  

akercpex ผู้เขียน:
ทำยังให้ถึงจะให้ E51 โชว์เวลาที่เราคุยว่าเราคุยไปแล้วกี่นาทีกี่วินาทีเหมือนรุ่นอื่นครับเพราะผมมีปัญหาเวลาคุยแล้วเลยเวลาตลอดเลยใครพอรู้บ้างช่วยตอบที

Tools>Settings>Phone>Call>Show call duration (yes)
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 14:55  

หะๆ ซื้อมาแล้วครับ หาแต่หาโปรแกรมลงยากจริงๆ โดนเรื่องใบรับรองเข้า อดเลย
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 10:14  

^ ผมว่าก่อนเอาไปลงโปรแกรม ให้ Set ที่
1. ไปที่ Menu เลือก Installation
2. ให้เลือก App. Mgr.
3. ให้เลือก Options
4. ให้เลือก Settings
5. ให้เปลี่ยน Software installation จาก "Signed only" เป็น "All"

ก็น่าจะลงโปรแกรมอื่นๆได้บ้างแล้วนะครับ ลองดูครับ
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 17:04  

เครื่องผมเวลาใช้ Wi-Fi ประมาณ 5 นาทีเครื่องเริ่มร้อนแล้ว

ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

กลัวเครื่องพังอ่ะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:06  

cdumkum ผู้เขียน:
เครื่องผมเวลาใช้ Wi-Fi ประมาณ 5 นาทีเครื่องเริ่มร้อนแล้ว

ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

กลัวเครื่องพังอ่ะ

เครื่องมีปัญหานะครับ ลองให้ 0 เช๊กดูก่อนครับ

รอท่านอื่นมาต่อ
akercpex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ทำยังให้ถึงจะให้ E51 โชว์เวลาที่เราคุยได้
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 18:26  

Tools>Settings>Phone>Call>Show call duration (yes)

ขอบคุณครับสำหรับทุกท่านที่ให้คำตอบผมครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2008 21:48  

ขอบคุณครับสำหรับทุกท่านที่ให้คำตอบผมครับ

ได้ผลเเฮะ
ฟหกดปแอฟฟ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามผู้เคยใช้ Wi-Fi หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 19:29  

[quote="slamandor"][quote="P_Takra"]ผม connect เข้า Router แล้วเครื่องแจ้งว่า
[b]WLAN Unable to Connect,[/b]

ทั้ง ๆ ที่ refresh แล้วพบ riuter ที่ต้องการ

แล้วพบว่า เครื่อง refreshing ตลอด ก็พบตลอด
แก้อย่างไรครับ[/quote]

ข้อแรก สัญญาน wifi มาอ่อน พอจับได้ก็หลุด ลองเปลี่ยนมุมดูครับ
ข้อสอง router ไปตั้งในจุดอับสัญญาน ลองปิด-เปิด router ใหม่ดู
ข้อสาม ลองอุปกรณ์อื่นมาต่อ wifi ดู เช่น notebook
ถ้าอุปกรณ์เหล่านั้นต่อได้ และโทรศัพท์เรายังเป็นอาการนี้อีก

ส่งศูนย์เลยครับ เสารับ wifi ในเครื่องอาจมีปัญหา

และตอนที่ connect แล้ว มีการถาม wep password หรือเปล่า
เพราะถ้าถามแล้วเราไม่มี password ก็จะ unable to connect เหมือนกัน
แต่เท่าที่ดูอาการ refreshing ตลอด น่าจะเกิดจากปัญหาที่ตัวภาครับสัญญาน
wireless ในตัวโทรศัพท์เอง ยังไงก็เอาไปให้ที่ศูนย์เขา test ดูนะครับ[/quote]
เราก็เปนเหมือนกันอะคับ แล้วของเรามันก็ไม่มีพาสเวิดนะ
asdf124
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 19:33  

slamandor ผู้เขียน:
P_Takra ผู้เขียน:
ผม connect เข้า Router แล้วเครื่องแจ้งว่า
WLAN Unable to Connect,

แก้อย่างไรครับ

wireless ในตัวโทรศัพท์เอง ยังไงก็เอาไปให้ที่ศูนย์เขา test ดูนะครับ

ผมก็เปนเหมือนกันอะคับ
แล้วเร้าเตอผมมันก็ไม่มีพาสเวิด
แล้วโน๊ตบุ๊คผมก็ต่อ ไวเลส ตัวนี้ได้นะคับ
รบกวนช่วยบอกรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้มั้ยคับ
หรือว่าเปนที่อุปกรในมือถือผม
YD13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E51กะปัญหาที่เจอครับ
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 23:28  

ใช้งานมาได้ประมานสามเดือนแล้วครับ

ตอนนี้เจอปัญหาอย่างนึงก็คือ

มือถือจะพยายาม connect internet ทุกๆ 5 นาที

ปรับยังไงก็ไม่หาย

ตั้งconnection, restart ก็ยังไม่หาย

ใครรู้ช่วยอธิบายด้วยครับ

ยังไม่ว่างไปเข้าศูนย์เลย

ตอนนี้แก้ปัญหาโดยโทรไปสั่งระงับการใช้งาน GPRSจากเครือข่าย
เจบี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 10:57  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ดีใหมครับ พอดีสนใจอยู่
aluf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 13:48  

เห็นบางคนบอกว่า เสียงสนทนา ค่อนข้างค่อย

พี่ๆที่ใช้อยู่เป็นหรือเปล่าครับ?
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 16:34  

เจบี ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใช้ดีใหมครับ พอดีสนใจอยู่

ถ้าใช้งานเเนว organizer เเละต่อเนตบ่อยๆ ถือว่าคุ้มค่ามากครับ รุ่นนี้

ถ้าจะเน้นฟังเพลงกับถ่ายรูป ดูรุ่นอื่นก่อนก็ได้ครับ

ส่วนเสียงสนทนา ดังนะครับ ลองปรับเสียงตอนคุยดูครับ
aluf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 11:00  

รุ่นนี้มีระบบตัดเสียงรบกวนหรือเปล่าครับ?
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 12:42  

aluf ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีระบบตัดเสียงรบกวนหรือเปล่าครับ?

น่าจะไม่นะครับ
b boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 19:43  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ

ส่วนของหน้ากาก ด้านหน้าอ่ะครับ ที่เป็นสี ๆ เงิน ดำ แล้วก็น้ำตาลน่ะครับ ทำจากวัสดุอะไร ใช้ไปนาน ๆ แล้วมันจะมีโอกาสลอกไหมครับ แล้วฝาหลัง ทำจากวัสดุอะไรครับ รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ
kit101
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : งง
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 21:56  

แล้วตกลงโหลด ธี่มอย่างไรครับ

ผู้รู้ช่วยตอบที ขอแบบละเอียดเลยนะครับ ขอร้อง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 23:48  

b boy ผู้เขียน:

ส่วนของหน้ากาก ด้านหน้าอ่ะครับ ที่เป็นสี ๆ เงิน ดำ แล้วก็น้ำตาลน่ะครับ ทำจากวัสดุอะไร ใช้ไปนาน ๆ แล้วมันจะมีโอกาสลอกไหมครับ แล้วฝาหลัง ทำจากวัสดุอะไรครับ รบกวนตอบให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยเห็นใครใช้เหมือนกันครับ

น่าจะเป็น glossy plastic นะครับ รุ่นใหม่ๆ ใช้เจ้านี่หมดเลย สวย เงาวับครับ เเต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก
Maxlaser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .......
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 20:41  

E51 สามารถสนทนาแบบเห็นหน้าได้รึป่าวครับ

เห็นว่า3Gจะมาแล้ววววว

ของเอไอเอสอ่ะครับ

เลยอยากรู้ช่วยทีนะคร้ Laughing Laughing Laughing บบบบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .......
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 22:05  

Maxlaser ผู้เขียน:
E51 สามารถสนทนาแบบเห็นหน้าได้รึป่าวครับ

เลยอยากรู้ช่วยทีนะคร้ Laughing Laughing Laughing บบบบ

ใช้ได้ครับ เพราะในสเปคก็บอกอยู่ครับ ว่า รองรับ video calling
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 22:50  

papayatop ผู้เขียน:
b boy ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ไม่ค่อยเห็นใครใช้เหมือนกันครับ

น่าจะเป็น glossy plastic นะครับ รุ่นใหม่ๆ ใช้เจ้านี่หมดเลย สวย เงาวับครับ เเต่เป็นรอยนิ้วมือง่ายมาก

ทั้งดำๆ เงินๆ น้ำตาลๆ...ที่เห็นเป็นทั้นหน้า ทั้งหลัง... คงจะเป็น สะเตนเหล็ก มั๊งครับ...ไม่ได้ใช้ปั๊ดติกล่ะครับ...

ส่วนเป็นรอยนิ้วมือได้ทั้งนั้นละครับ ลองจับกล้วยทอดหรือแป้งแล้วมาจับโทรศัพท์สิครับ เปื้อนกันทั้งนั้นละครับ...นิ้วมือคนก็มีไขมันกันทั้งนั้นแหละครับ บางคนมาก บางคนน้อย ด้งนั้นเป็นรอยนิ้วมือก็เช็ดเอาครับ....ไม่ลำบากมากหรอกครับ นอกจากใช้พวกที่เป็นพลาสติกสีอ่อน เช่นขาว ครีม อื่นๆ มองเห็นลายนิ้วมือยากกว่า
Maxlaser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 21:35  

ใช้ได้ครับ เพราะในสเปคก็บอกอยู่ครับ ว่า รองรับ video calling

แล้วมันไม่เห็นมีกล้องหน้าเรยอ่ะคับ

มันจะใช้กล้องไหนอ่ะคับ

งง
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2008 23:30  

แล้วมันไม่เห็นมีกล้องหน้าเรยอ่ะคับ

งง

ระบบนี้ยังไม่เข้าไทย เลยไม่รู้เหมือนกันว่า ใช้ยังไง เเต่ก็แปลกนะครับ รองรับเเต่ไม่มีกล้องหน้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 18:02  

งง

ระบบนี้ยังไม่เข้าไทย เลยไม่รู้เหมือนกันว่า ใช้ยังไง เเต่ก็แปลกนะครับ รองรับเเต่ไม่มีกล้องหน้า

คือมันรับได้อย่างเดียว เราเห็นเค้าแต่เค้าไม่เห็นเราไง
coolsek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 06:31  

ทราบราคามั้ยครับ เท่าไหร่แล้ว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2008 20:47  

coolsek ผู้เขียน:
ทราบราคามั้ยครับ เท่าไหร่แล้ว

10000-10500 บ. ถ้าเป็นศูนย์ก้เเพงกว่านี้หน่อย
sivers
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : sivers
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2008 22:42  

9200 แล้วรุ่นนี้ MBK ใช้แล้วเสียงมันเบาครับ
aluf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 10:35  

เสียงเบานี่เสียงเรียกเข้า

หรือเสียงสนทนาครับ!?
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 19:16  

aluf ผู้เขียน:
เสียงเบานี่เสียงเรียกเข้า

หรือเสียงสนทนาครับ!?

เสียงคุยไม่เบาครับ เสียงเรียกเข้าอาจจะเบานิดนึง

ราคาตอนนี้ 9800 บ. นะครับ เพิ่งไปถามมาสดๆ
E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Final ANS E51
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 00:37  

ผมไปถอยมาวันนี้เลยครับ
ร้านnasa ของหมดพอดีเลยไปแถวๆนั้นเจอ 9800 แต่ ผลิต ปี 50 เลยดูไว้ไว้
เลยถามว่าของที่แถมมีไรร้านก้อำๆอึ้ง ไม่เป็นงานสุดท้ายไปอีกร้าน
บอก9950 +100(แพงกว่าแต่ได้ของใหม่+ความน่าเชื่อถือก้ซื้อครับเพราะร้านใหญ่กว่า+ ความรู้สึกดีกว่าครับ ร้านแรกเดือนไปเอาของจากไหนไม่รู้ครับเลยรู้สึกเสียฟิวครับ) ค่า ฟิล์กันรอยตอนแรกต่อไป 10,000ถ้วยแต่สุดท้ายใจอ่อนแถมให้เพราะเค้าจะได้ติดให้ดีๆ (เคยติด ตัวเก่าแล้วมันไม่ตรงแต่คนล่ะร้านเจ้าของร้านบอกว่าเดียวมันก้สนิดเอง ที่ไหนได้ แมร่งไม่ตรงมีอากาดผมก้ไปเชื่อเค้าเหอๆ)ของ แท้ ประกัน 7 วันเปลี่ยน+เงิน *2-3เท่า ถ้า 0 เช็คว่าปลอม
ไอ้เราด้วยความอ่อนต่อการซื้อของเลยโอเคกะร้าน 2 ด้วยหน้าตา +ความจริงใจ
และผมก้เชคดูว่าร้าน2เค้า ผลิต เดือน 03 ที่ผ่านมา + มีLOGO FOOTBALL CRAZY ไรนั้น เลย งงๆ +ดึกแล้วเลยเอาเลย
หลังจากแกะหล่อ ผมเชค *#06# ก้ตรง แต่ไม่ให้เจ้าของร้านดู
ลองโทรเชค กะ สาวที่ไปด้วย โทร รับมีสั่น เสียงเริ่มต้นเปง ตรึงตะตรึงติงตึง
เชตปุ่ม ทุกปุ่ม ลองเปิด BT
กลับมาบ้าน ทดลอง WF แต่ก่อนหน้านั้นลอง NK MAP ก้ WORK ไม่รู้เสียตังป่าว มันมีโหลดๆด้วย ก้เร็วใช้ได้ ลองหูฟังก้ใช้ได้เปงหู 2ข้าง กะปุ่มกดเล้กๆ สีดำ ล้วน ของ NK โอเค ลองFMก้ใช้ได้แต่เปิดดังสุดแล้วซ่า แต่ผมไม่แค่เพราะผมไม่ค่อยฟัง FM ครับ แต่สำหรับคนฟังมันคงแล้วแต่ ทำเลในการเปิด+ ลดเสียงก้ชัดน่ะครับ ผมลองแค่1 ครังเองสรุปไรมากไม่ได้
เล่น netก้โอเค เลื่อนง่ายดีมีเมาส์ คือปุ่ม ctrl5ทิศทาง
สรุป WORK ยกเว้นไม่มีกล้องหน้ากะ เฟรชซีนอล ! ห้าๆ
ไงเพื่อนๆมา แชร์ประสบการกันได้
ที่ประทับใจที่สุดคือ จอ 16mสวยครับ ชัดมากๆก้เทียบกลับเคยใช้2แสนเองเลยชัดครับ
ก่อนหน้านี้อยากได้ ferrari มาโทร แต่ ตอนนี้รักเจ้า E51 มาก ครับ
ผม สี ดำ ครับ หลังมีลายริ้วครับ ฟิ้วๆ ปล ยังไม่ได้ลง ดิก ครับ
เมมนี้ไม่มีแถมมาครับ แต่ถ้าJ mart 10990 ให้ 1G+ชาจรถ รวมแล้วนี้ถูกก่าหน่อย+อุส่าเดิมาหาเหอๆ ยังลังเลว่าจะไปซื้อซัก 4 G ไม่รู้จะทำให้อืดไหมครับ
ทุกอย่าผมการทดลองในวันนี้ครับ อิอิ
วันนี้ไป 0 NKซ่อม N70 จอขาวให้น้องชาย ตอนแรก 0 บอก ซ่อม 1350 ผมต่อ 1200 OK เสดแล้วไปกินข้าว มีคนโทรมาบอก 1400 เพราะจอเสีย ผมเลยต่อ 1300 เพราะนี้เกียจไปๆมาๆ ตอนนั้นผมอยู่อีกที่แล้วครับ ที่ผมคิดว่าซ่อม0 พระมันคง workครับ เคยซ่อมนอกมาแล้ว ห่วยมากครับแต่เครื่องอื่นน่ะครับเป็นบทเรียนราคาแสนแพงของผมเลยซ่อมไป 3 รอบ วันนี้ซ่อมแล้ว ช่างแก้ไม่ได้โทษแมนบอร์ดผมเลย ปลง กะซ่อมแล้วไปเทรนซื้อ 51 สุดท้ายมาเปงดองไว้ เหอๆ ช่างมนเหอของมัน อนิจังตามหลังการปลง

ด้วยครับอีก 2วันไปรับ คงให้ 0 เชคดูว่าแท้หรือไม่ครับ อิอิ ถ้าแท้ก้โอ ไม่แท้ ก้ลุยร้านเลยครับ เพราะผมขอใบเสดเคามาด้วยตอนแรกเค้าทำ ไตได้เงินเสดก้ เฉยๆ แต่ผมทวงครับ อิอิ
แต่ตอนนี้ประทับใจ E51 มากๆ ครับ
ยาฮู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เนื่องจาก โทรสับเก่า เสียอ่าครับ
หากคุณเป็นคนที่ใช้โทรสับทุกวันคงทรมานน่าดูหากวันหนึ่งโทรสับพังอ่าครัหรือสับมีปัญหาผมยอมเสียเงินซื้อแพง100 200 300 หรือ 500 1000 5000
ดีกว่าเสียเวลา ไปซ่อม ไปรอเป็น วันๆ หรือ ไปซ่อมไปรอ ไปรับ ไป เสดไหม ไม่เสด น่าเสียนี้น่ะ จอ ลำโพง ท่าจะเปลี่ยน ic สุดท้ายซ่อมไม่ได้ ซ่อมได้แล้วเป็นอีก เสียอีก สุดท้าย บอร์ดพัง ซ่อมไม่คุ้มหรอก เรือยๆ อ่าครับ ไอ้ตัวผมผิดที่ไว้ใจ ร้าน เป็นคนรู้จักด้วย แต่คนเราได้เงินหลักหมื่นก้รับเงินซ่อมผมก้ทุ่มสุดท้ายสิ่งที่ได้คือการเสียเวลา แทนที่ได้ได้โทรสับแพงๆใช้ทนๆมาเครื่องหนึ่ง ครับ
เป็นข้อคิดน่ะครับ
การเลือกมือถือของผม
1 เงินที่มี ได้มาจากกำไรขายหุ้นอาครับ อิอิ
2. เดียวนี้ต้องจอ จอNK ชัด16 ล้าน
3. ดีไซ ผมไม่ชอบ ยางมันจะ ย่น ขนาด เหมือนตระกูล1xxx แต่สิ่งที่ดีของนี้คือราคาถูกซื้อได้หลายเครื่องแต่ได้โทร มีเหล็ก และสีดำยิ่งดี เพราะ มันจะดูทน
4. ฟังชันผมไม่ค่อยสนเท่าไร แต่มี WIFI บ้านมีเนต ไวไฟ เองจากพี่น้องกลายคนหลายห้องเลยมี ไวไฟ เลยก้คงใช้บ้านครับแต่ มือถือลำบากก่าเนต แต่ไว้ก่าไม่ต้องเปิดคอม สำหรับการค้นหาไว ตอนแรกชอบ 6500 แต่ ลงโปรเพิ่มไม่ได้ผมถามร้านมา + สไลมันจะเสียง่ายเลย จบที่ E51 เพราะผมเปงคนไม่รักษาของมากนักครับ แต่ก้ถนอมน้าครับพักหลังมานี้อ่าครับ กลัวมันพังเลยถนอม เหอๆ
5.ผมชอบแบต คุยนานๆ นี้เป็นแบตใหม่ก้คงดี
6 มันเยอะขอ แค่นี้ก่อน

สรุป ข้อเสียหลังจากได้ใช้
1 ปุ่มบน2 ปุ่ม สีน้ำเงิน กดลำบากไปหน่อย อาจจำใจต้องจิกซึกไม่อยากทำกับมือถือนี้มันมันเล็กจัง
2 ตัวยาวไปหน่อยแต่ก้พอได้อ่า ดีตรงบาง
3ไม่มีแฟต สงสัยชอบคอนโด
4 ราคายังแพงอยู่ซื้อตอนนี้เพราะโทร สับ ผม พัง - -
5 เมื่อยแล้วครับบบบบบบบบบ ไปก่อนโชคดีกับการเจอ E51 แท้ๆ ถูกๆ ในอานาคต ครับผม
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Final ANS E51
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 20:26  

E51 ผู้เขียน:

สรุป ข้อเสียหลังจากได้ใช้
1 ปุ่มบน2 ปุ่ม สีน้ำเงิน กดลำบากไปหน่อย อาจจำใจต้องจิกซึกไม่อยากทำกับมือถือนี้มันมันเล็กจัง
2 ตัวยาวไปหน่อยแต่ก้พอได้อ่า ดีตรงบาง
4 ราคายังแพงอยู่ซื้อตอนนี้เพราะโทร สับ ผม พัง - -
5 เมื่อยแล้วครับบบบบบบบบบ ไปก่อนโชคดีกับการเจอ E51 แท้ๆ ถูกๆ ในอานาคต ครับผม

อธิบายซะยาววว เชียว Laughing

Nasa บอกตรงๆ ว่า ถ้าไม่ใช่เหมาเครื่องเพื่อเอาไปขายต่อละก็ ไม่ค่อยน่าซื้อครับ คนเยอะ เเละไม่ค่อยให้นั่งลองเเบบสบายๆ ใจครับ เเถมที่คุณเจอ เป็นเครื่องค้างสต๊อกอีกเเน่ะ ไปซื้อร้านอื่น ถูกต้องเเล้วครับ ล๊อตล่าสุดๆ จะมีโลโก้ฟุตบอลให้ (เพื่อโปรโมต euro 2008)

1. เเรกก็ฝืดครับ ใช้ไปๆ ก็ลื่นปรื๋อ..
4. ไม่เเพงครับ เเค่ราคาลงช้าเท่านั้นเอง
5. รอต่อไปครับ ราคาลงเดือนละเฉลี่ย 200 บ. ได้ครับ
E51BLACK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 22:41  

ซื้อของ IT ทำใจแล้วครับ แต่สิ่งที่ผมได้มาคือได้คุยกะสาว!+ ทุกๆคน ครับ
มันคือผลลัพธ์ของความสุข
HAPPY อิอิ ไม่แพงหรอกครับหากใช้ทุกวัน อิอิตกวันไม่เท่าไรอ่าครับ หากเทียบดีไซน์ wifi map วัสดุและจอ 16ล้านสีในช่วงเวลานี้ครับซึ่งรุ่นตัวนี้ ลงตัวกับผมมากครับ และทุกๆคนที่ต้องการมันผมว่ามันแจ่มมากครับ Very Happy
ว่าแต่ ไอ้ ฟุตบอลนี่มันเปงหยังครับเหมือนที่กล่อมมีให้ขูดหวยด้วยอ่าครับ มันเปงหยังก่อครับ
วันนี้ไปรับมือถือน้องที่ซ่อมจอ N70ที่ 0 NK มาก้หมดไป1300 ตอนแรก1400ต่อได้นิดเดียวเอง - -! แต่ก้ได้ของที่น่าจะคุณภาพมาครับเพราะเปง 0 ครับ เลยให้เค้าเชค E51 ดูว่าเปงของแท้เปล่าเค้าบอกแท้และหมดอายุประกัน 06/09 ครับ ก้โอเคน่ะครับการประกัน มากก่า1ปีมาหน่อยนึง ห้าๆ
ตังแต่ใช้มาเมื่อวานจนวันนี้พายายามให้แบตเหลือ1 ขีดแล้วค่อยฉาจครับผม ตอนนี้ 2 ขีด รออีกหน่อยครับ
แต่ตอนนี้ยังไม่ซื้อเมมมาน่ะครับกำลังเล็ง 4 G อยู่ครับ รอช่วงเดือน6 งานคอมมมาทอาจจะไปดูครับตอนนี้เมม 4 G 1พันเลยยังครับเพราะมันมีเมมในตัวอยู่100ก่าMครับผมก้จำไม่ได้แต่ดู spec มันเยอะอยู่ครับ +ตอนน้ยังไมได้ใช้เมมมากครับ เพราะไหนๆก้ไปแล้วจะได้ไม่ต้องเสียตังค่าเดินทางอ่าครับ วางแผนไว้ประมานนี้ครับ พี่น้องคนไหนใช้เมม4Gแล้วอืดบอกด้วยน่ะครับผมจะได้ซื้อ 2Gหรือ1Gแทน ครับ >< แต่สมัยนี้คงไม่อืดแล้วม้างครับ อิอิ
E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E65 E51 Fer
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 22:49  

ถามเรื่อง MAP ครับ
1 มันเสียตังตอนโหลดแผนที่ไหมครับเห็นขึ้นเป็น kb
2 จะรู้ได้ไงว่าเราอยู่ตรงไหนของโลกครับ ??? มีพวก คีลัดอาไรนอดจาก zoom in out ครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: E65 E51 Fer
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 23:30  

ถามเรื่อง MAP ครับ
1 มันเสียตังตอนโหลดแผนที่ไหมครับเห็นขึ้นเป็น kb
2 จะรู้ได้ไงว่าเราอยู่ตรงไหนของโลกครับ ??? มีพวก คีลัดอาไรนอดจาก zoom in out ครับ

1. เสียครับ เป็นค่า Gprs ครับ เเพงครับ ถ้าไม่ได้สมักเป็นเเพคเกจนะ สามารถปิดได้ครับ ไม่ให้ใช้เนต ในโหมดตั้งค่าครับ
2. รู้ครับ ที่จริงเเล้ว ถ้าเราเข้าโหมดนําทาง หรือ GPS มันจะซูมไปที่ขั้วโลกครับ ให้ซุมออกเเละหมุนไปที่ไทยเหมือนเดิมครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=246169

ดูประกอบได้นะครับ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2008 23:32  

E51BLACK ผู้เขียน:
พี่น้องคนไหนใช้เมม4Gแล้วอืดบอกด้วยน่ะครับผมจะได้ซื้อ 2Gหรือ1Gแทน ครับ >< แต่สมัยนี้คงไม่อืดแล้วม้างครับ อิอิ

อืดครับ รุ่นนี้ ไม่ได้เน้นฟังเพลงดูหนังซะหน่อย ไม่จําเป็นต้องใส่เยอะก็ได้ครับ

2 กิ๊กก็พอละครับ Very Happy
E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 515151
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 04:25  

โอเชครับ 2G คงกำลังดี ยี่ห้อไรดีสุดครับ ราคาคงไม่ต่างกันมาก
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 515151
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 11:59  

โอเชครับ 2G คงกำลังดี ยี่ห้อไรดีสุดครับ ราคาคงไม่ต่างกันมาก

เเล้วเเต่จะเลือกนะครับ ของผมใช้ Kingston ก็ดีนะครับ เป้นที่นิยมด้วย
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2008 16:29  

คุ้มครับ E51 ผมใช้มาได้เดือนกว่าแล้ว อิอิ ขนาดไม่ค่อยได้ศึกษาเท่าไหร่เพราะไม่ค่อยมีเวลา วันๆก็ต่อ wifi ดึงเมล์ที่ทำงานบ้างเป็นบางครั้งถ้าไม่ได้เอาโน้คบุคไปไหน ก็สะดวกดีครับ
เอ้อ!!!!..เพื่อนๆครับ ผมยังงงอยู่ว่าทำไมตอนนี้ ผมเข้าไอ้เมนูคลังภาพแล้วมันไม่เห็นไฟล์ในเครื่องเลยครับ ทั้งรูป เพลง วิดีโอ ไม่เห็นเลย ต้องเข้าที่ตัวจัดการไฟล์แทน ทำงัยถึงจะแก้ได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
YD13
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: E51กะปัญหาที่เจอครับ
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 22:28  

YD13 ผู้เขียน:
ใช้งานมาได้ประมานสามเดือนแล้วครับ

ตอนนี้เจอปัญหาอย่างนึงก็คือ

มือถือจะพยายาม connect internet ทุกๆ 5 นาที

ปรับยังไงก็ไม่หาย

ตั้งconnection, restart ก็ยังไม่หาย

ใครรู้ช่วยอธิบายด้วยครับ

ยังไม่ว่างไปเข้าศูนย์เลย

ตอนนี้แก้ปัญหาโดยโทรไปสั่งระงับการใช้งาน GPRSจากเครือข่าย

ใครพอจะหาทางแก้ได้บ้างมั้ยครับ

set Factory settingแล้วก็ยังไม่หาย
สงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 99999999999
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 05:17  

คุณอาจจะเปิดพวก map หรือ อาไรที่ต่อเนต เช่นอัพเดตไว้ก้ไดเครับ
เจนเจน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอความช่วยเหลือคะ
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 11:28  

E51 เรื่อง WIFI ค่ะคือ ปกติไปตามห้างก็สามารถต่อเข้าได้ปกติ ฟรีมั้งไม่ฟรีมั่ง
แต่เวลาเอามาต่อที่บ้านกับที่ทำงานต่อไม่ได้คะ connect แล้ว e51 ก็เห็น wifi แล้ว
เลือกเป็น Access points แล้ว แต่พอเข้า web จะขึ้น no gateway reply ตลอดค่ะ
ปกติก็เล่น wifi แบบนี้จากเครื่อง pda phone ได้ไม่มีปัญหาค่ะ

จุดต่อ wifi คือ จาก Router ต่อ Lan มาหาเครื่องคอม (ของหนูเป็น Mac) แล้วตั้งให้
คอมเป็นตัวส่ง wifi อีกทีคะ วิธีนี้ปกติเล่น pda phone ได้ไม่มีปัญหาค่ะ

มาเจอ e51 นี้แหละค่ะไม่ได้เลย รบกวนด้วยนะค่ะ Crying or Very sad
E51
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 5151
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 22:51  

มันต่อได้เยไม่เหงต้อง set ไรเลยไม่ใช่หรอครับ Laughing
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 16:35  

เรื่อง wifi ถ้าจำไม่ผิด ถ้า access point ไม่แจก IP (DHCP) จะเล่นไม่ได้นะครับ...

ส่วนเรื่อง Mem...ใส่ไป 4 GB.(Kingston SDHC ราคาก็ 9xx บาท ราคานี้สองเดือนแล้ว) ไม่ค่อยอืดอย่างที่คิดนะครับ ก็ปกติดี..หรืออคติอีกนิด.อาจจะรู้สึกว่าหนืดๆเป็นบางที ไม่บ่อย ไม่เยอะหรอกครับ ใส่ทั้งหน้งทั้งเพลงทั้ง Software (แทน Thumb Drive) เต็มไปหมด เหลือว่างไว้ 800 MB. ไว้ถ่ายรูป,ถ่าย VDO อัดเสียง....

เรื่อง MAP นะ...ลองไปหาดาวโหลด Google Maps (http://www.e-series.org/) ลองเล่นได้ครับ หนุกๆ ดูได้ทั้งแบบ แผนที่, ดาวเทียม..โดยมัน Load แผนที่ หรือรูปถ่ายจากดาวเทียมผ่าน GPRS และสามารถใช้กะ GPS bluetooth ได้ด้วย (แม่นยำขึ้น) แต่เอาไว้ดูว่าเราอยู่แถวไหนนะ แต่ไม่ได้นำทาง....... แต่ถ้าอยากได้นำทางด้วยต้องเสียตังอีกนิด (เท่าๆ E51 นั่นแหละ) ซื้อ Garmin 10X จะได้ s/w และแผนที่ และนำทางได้ อันนี้สำหรับผู้เดินทางบ่อยๆ ถ้าไม่เดินทางบ่อยๆ ก็คงไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับ

ส่วนกรอบสีแดงมาหรือยังอ่ะ...อยากไปเปลี่ยน..กรอบของเดิมเริ่มโทรมแล้ว...
ไม่ทราบว่าศูนย์ หรือ สูญ มีกรอบให้เปลี่ยนหรือปล่าวนะ

ปล. ถึงจะใช้จนเก่าแล้ว...ยังรักเหมือนเดิมเลย Smile แต่ยังเสียดายไปนิด..ถ้าขนาดเท่า 5310 XpressMusic นะ....ฮึ....สุดๆ แร้ว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 May 2008 20:20  

:b ผู้เขียน:
เรื่อง wifi ถ้าจำไม่ผิด ถ้า access point ไม่แจก IP (DHCP) จะเล่นไม่ได้นะครับ...

ส่วนเรื่อง Mem...ใส่ไป 4 GB.(Kingston SDHC ราคาก็ 9xx บาท ราคานี้สองเดือนแล้ว) ไม่ค่อยอืดอย่างที่คิดนะครับ ก็ปกติดี..หรืออคติอีกนิด.อาจจะรู้สึกว่าหนืดๆเป็นบางที ไม่บ่อย ไม่เยอะหรอกครับ ใส่ทั้งหน้งทั้งเพลงทั้ง Software (แทน Thumb Drive) เต็มไปหมด เหลือว่างไว้ 800 MB. ไว้ถ่ายรูป,ถ่าย VDO อัดเสียง....

เรื่อง MAP นะ...ลองไปหาดาวโหลด Google Maps (http://www.e-series.org/) ลองเล่นได้ครับ หนุกๆ ดูได้ทั้งแบบ แผนที่, ดาวเทียม..โดยมัน Load แผนที่ หรือรูปถ่ายจากดาวเทียมผ่าน GPRS และสามารถใช้กะ GPS bluetooth ได้ด้วย (แม่นยำขึ้น) แต่เอาไว้ดูว่าเราอยู่แถวไหนนะ แต่ไม่ได้นำทาง....... แต่ถ้าอยากได้นำทางด้วยต้องเสียตังอีกนิด (เท่าๆ E51 นั่นแหละ) ซื้อ Garmin 10X จะได้ s/w และแผนที่ และนำทางได้ อันนี้สำหรับผู้เดินทางบ่อยๆ ถ้าไม่เดินทางบ่อยๆ ก็คงไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับ

ส่วนกรอบสีแดงมาหรือยังอ่ะ...อยากไปเปลี่ยน..กรอบของเดิมเริ่มโทรมแล้ว...
ไม่ทราบว่าศูนย์ หรือ สูญ มีกรอบให้เปลี่ยนหรือปล่าวนะ

ปล. ถึงจะใช้จนเก่าแล้ว...ยังรักเหมือนเดิมเลย Smile แต่ยังเสียดายไปนิด..ถ้าขนาดเท่า 5310 XpressMusic นะ....ฮึ....สุดๆ แร้ว

สําหรับจะดูแผนที่ ทําตามกระทู้ผมครับ

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=245835

ที่ 0 มีกรอบเปลี่ยนครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าราคาซักเท่าไร
pingpae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปิดเสียงได้แล้วว
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 01:15  

ปิดเสียงได้แล้วคัพพพพพพพพพ

โหลดโปแกรมกล้องมาใช้คับ
[url] http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html[/url]

กำลังศึกษาคับ[/url]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปิดเสียงได้แล้วว
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 01:39  

pingpae ผู้เขียน:

[url] http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html[/url]

แก้คับๆ http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html
gibb
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 22:25  

ทำไมตอนนี้ ผมเข้าไอ้เมนูคลังภาพแล้วมันไม่เห็นไฟล์ในเครื่องเลยครับ ทั้งรูป เพลง วิดีโอ ไม่เห็นเลย ต้องเข้าที่ตัวจัดการไฟล์แทน ทำงัยถึงจะแก้ได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ปิดเสียงได้แล้วว
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 09:11  

pingpae ผู้เขียน:

แก้คับๆ http://www.symbian-freeware.com/download-ccam.html

work เลยครับ... ขอบคุณมากเลย Smile
maxlaser
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ......
วันที่โพสท์ : 04 May 2008 23:17  

แบบว่าผมใช้GPRSของดีเเทคแล้วลองเข้าเว็บดูทำไมมันโหลดไปนิดเดียวแล้วมันหยุดล่ะครับ
แต่พอเข้าเล่นmsnดันเข้าได้ ใครรู้ช่วยทีนะครับ Laughing Laughing Laughing
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Firmware
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 19:55  

อยากถามเพื่อน ๆ ว่า Firmware ของเพื่อน ๆ Version อะไรกันอ่ะครับ

ของผม

100.34.20
29-09-2007
RM-244
Nokia E51 (17.1)

ผมลองทำการ Up Firmware ผ่านทาง Nokia PC Suit แล้วแต่ก็ยังเป็น
Version เดิมอยู่ เลยอยากรู้ว่าของเพื่อน ๆ เป็น Version อะไรกัน จะได้เอาไปอัพที่ศูนย์
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: